Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR2 V8 Pink Gold - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 267 / เข้าชม: 549511
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีข่าวดีมาแจ้ง
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 11:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีข่าวดีมาแจ้งเพื่อน ๆ ที่ใช้ V8 Antique Rose ทุกคนครับหลังจากที่หายไปนาน

เจ้าตัวดีของผมมันเริ่มมีอาการ "ลอก" แล้วครับ เริ่มจากปุ่มกดข้างเครื่องทางด้านขวา

แล้วก็มาที่ตรงมุมทั้ง 2 ด้านของเส้นโค้งด้านบนกล้องถ่ายรูป และอีกที่ ฝาปิดช่องเสียบชาร์ต

สาเหตุผมคาดว่าน่าจะมาจากการใส่ซองหนังของผมซึ่งมันอาจทำให้ไปเสียดสีกันจนสีมันลอก

แต่เดี๋ยวผมจะลองถามศูนย์ดูว่าสามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่า ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้เพื่อน ๆ

ทราบกันนะครับ
shoesmakerlevy9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 14:39  

ในที่สุดก็มีไว้ในครอบครองค่ะ!! แต่แอบตกใจกับรูที่เสียบสายชาร์จ หรือ USB
กลัวมันหลุดจัง

และตอนนี้ (อ้างอิงจากเรฟบน) สีลอกเหรอ!!!

แต่ว่าใช้มาจะ 5 วันปัญหาที่แก้ไม่ตกเลยคือเรื่องการตั้งปลุก ซึ่งค่อข้างจะมีอิทธิพลกับชีวิต
เราพอสมควร ทำไมตั้งเวลาให้ปลุกแล้วไม่ยอมปลุกทกทีเลยอ้ะ T^T

อีกเรื่องคือตอนที่จะเอารูปท่ถ่ายจากโทรศัพท์ลงคอม หาไฟล์รูปไม่เจอค่ะ
แล้วรูปที่เราเอาลงโทรศัพท์ก็เปิดหาในโทรศัพท์ไม่เจอเหมือนกัน
แต่ว่าเพลงที่เอาลงยังมีเลย ไม่เข้าใจ เค้าทำไรผิดอ้ะ

เหมือนเรฟหลังๆนี้จะมีแต่ปัญหาแฮะ
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 14:43  

ผมเพิ่งไปถอยมาครับ สวยดี แต่ยังแอบงงนิดนึงตรงที่ว่าในโบรชัวร์มันบอกว่าเป็น OS Linux แต่ผมมาดูแล้วมันเป็น Linux จริงเหรอ แล้วมันเป็น Linux ตรงไหนหวา ดูธรรมดา ไม่ต่างกับมือถือทั่วๆ ไปเลยครับ ในคู่มือเท่าที่อ่านคร่าวๆ ก็ไม่เห็นบอกว่าเป็น Linux เลยอ่ะคับ ก็เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่ว่ามันเป็น OS Linux จริงป่ะคับ แล้วถ้าใช่ เราจะโหลดโปรแกรมเพิ่มได้ใช่มั้ยคับ แล้วเพื่อนๆ มีเว็ปไหนให้โหลดโปรแกรมบ้าง แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากคับ
ผ่านมาเลยแวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 23:18  

คนอยากใช้ ผู้เขียน:
ผมเพิ่งไปถอยมาครับ สวยดี แต่ยังแอบงงนิดนึงตรงที่ว่าในโบรชัวร์มันบอกว่าเป็น OS Linux แต่ผมมาดูแล้วมันเป็น Linux จริงเหรอ แล้วมันเป็น Linux ตรงไหนหวา ดูธรรมดา ไม่ต่างกับมือถือทั่วๆ ไปเลยครับ ในคู่มือเท่าที่อ่านคร่าวๆ ก็ไม่เห็นบอกว่าเป็น Linux เลยอ่ะคับ ก็เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่ว่ามันเป็น OS Linux จริงป่ะคับ แล้วถ้าใช่ เราจะโหลดโปรแกรมเพิ่มได้ใช่มั้ยคับ แล้วเพื่อนๆ มีเว็ปไหนให้โหลดโปรแกรมบ้าง แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากคับ

ไปที่นี่เลยค่ะ

http://www.thailinuxpda.com/
PinKKu
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 14:29  

shoesmakerlevy9 ผู้เขียน:
ในที่สุดก็มีไว้ในครอบครองค่ะ!! แต่แอบตกใจกับรูที่เสียบสายชาร์จ หรือ USB
กลัวมันหลุดจัง

และตอนนี้ (อ้างอิงจากเรฟบน) สีลอกเหรอ!!!

แต่ว่าใช้มาจะ 5 วันปัญหาที่แก้ไม่ตกเลยคือเรื่องการตั้งปลุก ซึ่งค่อข้างจะมีอิทธิพลกับชีวิต
เราพอสมควร ทำไมตั้งเวลาให้ปลุกแล้วไม่ยอมปลุกทกทีเลยอ้ะ T^T

อีกเรื่องคือตอนที่จะเอารูปท่ถ่ายจากโทรศัพท์ลงคอม หาไฟล์รูปไม่เจอค่ะ
แล้วรูปที่เราเอาลงโทรศัพท์ก็เปิดหาในโทรศัพท์ไม่เจอเหมือนกัน
แต่ว่าเพลงที่เอาลงยังมีเลย ไม่เข้าใจ เค้าทำไรผิดอ้ะ

เหมือนเรฟหลังๆนี้จะมีแต่ปัญหาแฮะ

หน้าที่ 2 มีบอกไว้ เรื่องการตั้งปลุก
Just!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 17:26  

รบกวนหน่อยครับ ^__^
ถ้าสมมติว่าซื้อ V82GB แบบตามที่ไม่ใช่พวก Jmart telewiz หรือศูนย์โมโต หรือศูนย์ต่างๆ
แต่เป็นที่ขายทั่วๆ ไปอ่ะครับ (ประมาณพวกใส่ตู้กระจกเอาไว้รวมกันหลายๆรุ่น)
มันจะมีสิทธิ์มือ 2 เยอะมั้ยครับ และมันจะดีเหมือนกันมั้ยครับ
และถ้าเสีย หรือผิดพลาดอะไรอย่างงี้จะไปสอบที่ไหนได้มั้งครับ ที่ศูนย์ได้หรือเปล่า

รบกวนด้วยนะครบ กำลังตัดสินใจซื้อ
Embarassed Embarassed Embarassed
t.kim
Year's Star

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 23:03  

คือพอเวลา ลงเพลง หรือรูปต่าง ๆ

ผ่านดาต้าแล้วอ่ะคับ

เวลาจะถอดสายดาต้าออก มันไม่มีแถบหรือ หยุดการเชื่อมต่ออ่ะคับ

ต้องทำยังไงอ่า ทุกวันนี้ พอลงเพลงเสร็จ ต้อง กดปิด มือถืออ่ะ เพื่อจบการโอนถ่ายข้อมุล
ขอบใจนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 20:44  

อยากทราบว่า

ถ้าซื้อมาแล้ว จะเอาไปลง

โปรแกรม ดิกชันนารี

จะได้มั้ย

กูรูท่านใดทราบ

pls. adv.

thx in advance
คนอยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2008 18:09  

http://www.getjar.com/software ลองไปดูที่เว็ปนี้เลยครับ ของฟรีสำหรับ V8 เพียบเลย ^_^
keeratikorn_keng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยผมด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2008 04:51  

ตามล่าอยู่ครับ
อยากได้มาก
ตอนนี้ที่ไหนมีเครื่องมือหนึ่งขายอยู่บ้างครับ
อยากได้มาก
IceZiecools
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบอ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 19:34  

พอดีว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ อยากทราบว่าฝาหน้าอ่า...
มันเล่นได้แค่เพลงใช่ไหมคะ ดูMiss call ไม่ได้อ่าของเรา
เห็นแค่ว่ามีกี่สายที่miss callเฉยๆ
แต่กดดูไม่ได้อ่ะค่ะ ต้องเปิดฝาไปดูข้างใน
และก็ข้อความอ่ะค่ะ ดูได้จากทางฝาหน้า กดเลื่อนลงได้ แต่กดเลื่อนขึ้นไม่ได้อ่ะค่ะ งงมาก
เป็นเฉพาะเครื่องเรา หรือคนอื่นๆก็เป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ
Pink Gold อ่ะค่ะ
เราซื้อที่ร้าน Jay Martอ่า ก่อนหน้านี้ก็ลองตัวสีน้ำเงินแล้ว เป็นเหมือนกันเลยงะ

ขออีกเรื่องค่ะ เพื่อนๆโหลดThemeที่ไหนกันหรอคะ?
หรือส่วนใหญ่ใช้แต่Wallpaperกันอ่า??
IceZiecools
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 19:39  

ลืมอีกอย่างอ่า
เกี่ยวกับBluetoothอ่ะค่ะ
เราเปิดบลูทูธแล้วนะคะ
แต่ทำไมเครื่องอื่นถึงส่งบลูทูมาไม่ได้อ่า
มานไม่เจอเครื่องเราอ่ะค่ะ งงมาก
ต้องทำยังไงอ่าคะ???
กดเท่าไหร่ๆก็ไม่เจอ
แต่เราส่งไปเครื่องอื่นได้อ่ะค่ะ
zxcuio
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 02:09  

โทษทีครับ... พี่ๆที่ซื้อกัน อยากจะทราบว่า

ในกล่องเค้ามีอารายให้บ้างครับ..

แล้วคนที่ใช้แล้วมีปัญหา อารายบ้างมั๊ย..

พอดี ตัดสินใจอยู่อ่ะครับ ระหว่าง Pink Gold กะ V8..

"อยากจะเปลี่ยนยี่ห้อบ้างอ่ะครับ..อิอิ"
gunnerrr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 02:32  

อยากทราบว่า หน้าจอสัมผัสด้านนอก นอกจากใช้ควบคุมการเล่นเพลงแล้ว

ยังใช้ทำอะไรอย่างอื่นได้อีกไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ กำลังอยากได้รุ่นนี้มากๆ
aries-taurus
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 17:30  

ถึงคุณzxcuio

เคยถามที่TG FONE เค้าบอกว่าในกล่องมีตัวเครื่อง แบตฯ สายชาร์จ คู่มือการใช้งาน

แค่นี้เองอ่ะค่ะ...
shoesmaker_levy9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2008 13:24  

IceZiecools ผู้เขียน:
ลืมอีกอย่างอ่า
เกี่ยวกับBluetoothอ่ะค่ะ
เราเปิดบลูทูธแล้วนะคะ
แต่ทำไมเครื่องอื่นถึงส่งบลูทูมาไม่ได้อ่า
มานไม่เจอเครื่องเราอ่ะค่ะ งงมาก
ต้องทำยังไงอ่าคะ???
กดเท่าไหร่ๆก็ไม่เจอ
แต่เราส่งไปเครื่องอื่นได้อ่ะค่ะ

เวลาจะรับข้อมูลจากเครื่องอื่นต้องเปิดสองชั้นน่ะ
เครื่องจะถามเพื่อความแน่ใจองรอบ เคยอ่านเห็นเค้าว่าเพื่อความปลอดภัย
อะไรซักอย่างนี่แหละ
Pattie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ค่ะ ซื้อที่ไหนกันหรอค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 19:09  

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆซื้อกันที่ไหนอ่ะคะ

หามาหลายศูนย์แล้ว รบกวรใครเหนช่วยมาบอกกันด้วยค่ะ

อยากได้มากๆ ใครเบื่อแล้วขายต่อก็ได้นะคะ

มือสองก็เอาค่ะ สนใจขายทิ้งเบอร์หรือเมลล์ไว้ก็เลยนะค๊า Very Happy Very Happy
Pattie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 19:11  

เมื่อกี้ลืมๆค่ะ เมลล์นะคะ

cinnamoroll_vm@hotmail.com
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 20:14  

1.เวลาถ่ายรูปตัวเอง ต้องเข้าเมนูกล้องก่อนแล้วค่อยพับฝาพับปิด ถึงจะถ่ายได้ใช่หรือปล่าวคับ ?
2.มีเมนูภาษาไทยไหมคับ ?
3.สีไหนขายดีสุด
4.หาซื้อตามศูนย์ไม่ค่อยมี เกิดไรขึ้นกับโมโตในเมืองไทยหรือปล่าว ?
นิสิตน้อย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 15:37  

....... ผู้เขียน:
1.เวลาถ่ายรูปตัวเอง ต้องเข้าเมนูกล้องก่อนแล้วค่อยพับฝาพับปิด ถึงจะถ่ายได้ใช่หรือปล่าวคับ ?
2.มีเมนูภาษาไทยไหมคับ ?
3.สีไหนขายดีสุด
4.หาซื้อตามศูนย์ไม่ค่อยมี เกิดไรขึ้นกับโมโตในเมืองไทยหรือปล่าว ?

ตอบ ข้อ1 ใช้ครับ
ตอบ ข้อ2 มีครับใช้อยู่
ตอบ ข้อ3 ไม่แน่ใจครับ แต่น่านะสีทอง
ตอบ ข้อ4 ที่ได้ยินมาศูนย์โมโตไทยไม่ขายโมโตแล้วครับ ขายแต่ BT ครับ แต่รับเครมอยู่ครับ
ผู้ผ่านทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 05:08  

อยากทราบว่าราคามือหนึ่งอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับขอเป็นศูนย์ที่มาตรฐานหน่อยอ่ะครับ

อยากได้มักๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปอเปี๊ยะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2009 17:25  

ไปถามที่ร้าน TG มาค่ะ สาขา Central แจ้งวัฒนะ ด้วยความอยากได้รุ่นนี้มาก
แต่...เค้าบอกว่า...เครื่องไม่มีแล้ว เพราะ Moto ปิดตัวแล้ว เหลือแต่...ศูนย์ซ่อมค่ะ
เศร้าเลย อยากได้มาก...วันก่อน (ก่อนปีใหม่) ไปที่ร้าน J-Mart ที่ Central ลาดพร้าว
ยังมีอยู่เลยอ่ะค่ะ แต่ตอนนั้น โบนัสยังไม่ออก ซื้อน่ะพอซื้อได้ แต่กลัว เดือดร้อนเกินไป

ตอนนี้เลยไม่มีเครื่องเลย ใครพอรู้ที่ซื้อ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ หรือว่าไม่ควรซื้อแล้ว
แยกได้รุปลักษณ์ ประมาณนี้ ยี่ห้ออื่น แบบ ฝากพับ สวยสุ้ Moto ไม่ได้ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ)
TANtanium
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 00:17  

เอ่อ! มีท่านใดสนใจขาย รุ่นนี้ สีทองบ้างไหมครับ

ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้เลยนะคับ เพื่อนผม want มาก

ขอสภาพดี มีประกันยิ่งดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 12:03  

รุ่นนี้ยังมีมือหนึ่งอยุ่มั้ยอ่าคะ ราคาเท่าไหร่คะ อยากได้จางง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือหนึ่งยังมีอยู่ค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 00:55  

เครื่องมือหนึ่งยังมีอยู่ค่ะ เราเพิ่งไปดูมาเหมือนกันที่ศูนย์ Moto ที่ Central World และร้าน Jay Mart ชั้นใต้ดิน Central Ladpraw ตอนนี้เหลือแต่สีน้ำเงินแล้วค่ะ ราคาเงินสด 8,890 บาท แต่ถ้าซื้อที่ www.tohome.com ราคาเหลือแค่ 8,590 บาท ถ้าใช้บัตร Citibank ผ่อนได้ 0% 6 เดือน

พนักงาน Jay Mart ไม่แนะนำให้ซื้อ (แปลกดีที่ไม่อยากขายของ) เธอบอกว่าโมโตปิดแล้ว เหลือแต่ศูนย์ซ่อม ถ้าเสียก็ใช้เวลาซ่อมนานเลย เราก็เลยลังเลเหมือนกันค่ะ อาจเปลี่ยนใจไปซื้อซัมซุงฝาพับแทนแล้ว
Sing-To
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือหนึ่งยังมีอยู่ค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 23:03  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องมือหนึ่งยังมีอยู่ค่ะ เราเพิ่งไปดูมาเหมือนกันที่ศูนย์ Moto ที่ Central World และร้าน Jay Mart ชั้นใต้ดิน Central Ladpraw ตอนนี้เหลือแต่สีน้ำเงินแล้วค่ะ ราคาเงินสด 8,890 บาท แต่ถ้าซื้อที่ www.tohome.com ราคาเหลือแค่ 8,590 บาท ถ้าใช้บัตร Citibank ผ่อนได้ 0% 6 เดือน

พนักงาน Jay Mart ไม่แนะนำให้ซื้อ (แปลกดีที่ไม่อยากขายของ) เธอบอกว่าโมโตปิดแล้ว เหลือแต่ศูนย์ซ่อม ถ้าเสียก็ใช้เวลาซ่อมนานเลย เราก็เลยลังเลเหมือนกันค่ะ อาจเปลี่ยนใจไปซื้อซัมซุงฝาพับแทนแล้ว
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 23:29  

คือเครื่องเพื่อนมีรอยแตกบริเวณฝาพับอ่ะคับ

ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้หรือไม่ ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไรครับ
jisssssssssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 01:09  

ตามหามานานค่ะ มือหนึ่ง ในที่สุด Jay mart ก็นำเข้ามาเองค่ะ ถามพนักงานบอกว่าตอนนี้เพิ่งนำเข้ามากัน เพราะทาง Moto ไม่เอามาแล้ว หาซื้อยากค่ะ ซื้อเงินสดที่ Jay mart 8,990 บาท แถมที่ชาร์จในรถ และฟิล์มจอนอกและใน อุปกรณ์ครบเซ็ท หรือที่ tohome ก็ได้ค่ะ ราคา 8,590 บาท แต่ต้องมีค่าส่งด้วย ยังไงรีบๆไปนะคะ ถ้าใครหาอยู่
รุ่นนี้สวยมากๆค่ะ โดยส่วนตัวคิดว่าสวยกว่ารุ่น สีทองหนังงู ด้วยค่ะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 19:09  

TANtanium ผู้เขียน:
คือเครื่องเพื่อนมีรอยแตกบริเวณฝาพับอ่ะคับ

ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนได้หรือไม่ ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไรครับ

Navi Blue รุ่นฝาลอก ถ้าเกิดอาการแบบนี้ไม่อยู่ในประกันนะครับ

สาเหตุอาจเป็นเพราะว่าเวลาคุยคุณกดเครื่องแนบกับใบหน้าแรงมากเกินไปหรือเปล่า

เพราะตัวเครื่องบางมาก เวลาคุยไม่ควรกดแนบกับใบหน้าแรงมากเกินไปครับ

แนะนำให้ถือตามปกติ

ส่วนค่าซ่อมนั่นจะอยู่ที่ ราว ๆ 4 - 5 พันบาท เนื่องจากตัวบอดี้จะมาพร้อมกับหน้าจอ

2 ด้าน ลองติดต่อศูนย์บริการดูอีกทีเพื่อความแน่นอนเรื่องค่าใช้จ่ายนะครับ
Please answer!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 17:54  

ช่วยแนะนำหน่อยอ่ะคับ
คือ อยากได้รุ่นนี้มากเรยย

แต่ได้ข่าวว่า โมโตไม่ขายในไทยแล้ว
อย่างงี้ถ้าจะซื้อดีไม๊คับ รึว่าควรเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า

ถ้าเครื่องมีปัญหา เอาไปซ่อมได้ที่ไน๋มั่งอะคับ
ผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับ

อีกอย่าง อยากรู้ว่าทำไมโมโตถึงไม่ขายในไทยแล้วอ่คับ???
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2009 19:38  

Please answer!! ผู้เขียน:

แต่ได้ข่าวว่า โมโตไม่ขายในไทยแล้ว
อย่างงี้ถ้าจะซื้อดีไม๊คับ รึว่าควรเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า

ถ้าเครื่องมีปัญหา เอาไปซ่อมได้ที่ไน๋มั่งอะคับ

อีกอย่าง อยากรู้ว่าทำไมโมโตถึงไม่ขายในไทยแล้วอ่คับ???

ตอนนี้มีขายแล้วนะครับตามshopโมโต ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่ออาทิตที่ผ่านมา ของเพิ่งมาครับ
ผมซื้อซีคอนนะครับ ลองเดินตามหาดูครับ ที่เจมาร์ทก็น่าจะมีอยุ่
ขอให้ซื้อได้นะครับ
TANtanium
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 00:52  

exodus ผู้เขียน:
TANtanium ผู้เขียน:

Navi Blue รุ่นฝาลอก ถ้าเกิดอาการแบบนี้ไม่อยู่ในประกันนะครับ

สาเหตุอาจเป็นเพราะว่าเวลาคุยคุณกดเครื่องแนบกับใบหน้าแรงมากเกินไปหรือเปล่า

เพราะตัวเครื่องบางมาก เวลาคุยไม่ควรกดแนบกับใบหน้าแรงมากเกินไปครับ

แนะนำให้ถือตามปกติ

ส่วนค่าซ่อมนั่นจะอยู่ที่ ราว ๆ 4 - 5 พันบาท เนื่องจากตัวบอดี้จะมาพร้อมกับหน้าจอ

2 ด้าน ลองติดต่อศูนย์บริการดูอีกทีเพื่อความแน่นอนเรื่องค่าใช้จ่ายนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แต่ 4-5พันบาท T T ราคาพอๆกัยตอนซื้อเลย(มือ2)
Sincera
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T__T
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 20:01  

ซื้อมาเมื่ออาทิตย์ก่อนที่ แต่หน้าจอด้านหน้าสัมผ้สไม่ได้อ่ะ
ถึงจะใช้กับการเล่นเพลง อ่านข้อความหรือ missed call ก็ไม่เห็นสัมผัสได้เลย
มันต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าว ใครรู้ช่วยบอกหน่อยยยย

ขอบคุณค่ะะะ
The Ball
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 10:57  

ผ่านมา ผู้เขียน:
Please answer!! ผู้เขียน:

ตอนนี้มีขายแล้วนะครับตามshopโมโต ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่ออาทิตที่ผ่านมา ของเพิ่งมาครับ
ผมซื้อซีคอนนะครับ ลองเดินตามหาดูครับ ที่เจมาร์ทก็น่าจะมีอยุ่
ขอให้ซื้อได้นะครับ

ซื้อที่ราคาเท่าไหร่นะครับผม ผมสนใจมานานแล้ว อยากได้ สี pink gold มากนะครับผม
Bambino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยเพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 10:32  

อยากทราบว่าลงโปรแกรมพวก MSN ได้มั๊ยครับ
น่ารักจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 11:14  

Embarassed เคยได้ยินเขาบอกมาว่า Moto มักจะมีปัญหาเมื่อใช้ไปสักพักระบบหรือตัวเครื่องจะรวนต้องส่งซ่อม เวลาไปสอบถามทางร้านขายโทรศัพท์ เขามักจะบอกว่าไม่แนะนำให้ใช้ เพราะโมโตเขาไม่เล่นกันแล้ว บริษัทเจ๊งบ้าง ก็เลยไม่แน่ใจ ตอนนี้ยังไม่กล้าที่จะซื่อค่ะ รอตัดสินใจมาหลายเดือนแล้ว แค่อยากได้มากกกกกกค่ะ
may2552
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 10:56  

เราเคยใช้อยู่นะ

แต่ พอซูมกล้อง
แค่ ซุมแค่ 2 กล้องก่ะไม่ชัด
แล้ว เป้นกันไหม

ตอบด้วยๆ
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 18:39  

Motorola V8 2GB Rose Gold
สีสวย ทันสมัย ไฮโซ Celebrities ดารา ทั่วฟ้าเมืองไทยมั่นใจและเลือกใช้ Motorola V8 ทั้ง Original และ Luxuary Edition
ตัวเครื่องเป็นโลหะทั้งหมด กล้อง2 ล้าน ถ่ายรูปชัดเจนมาก
หน้าจอระบบสัมผัส มีระบบอ่านข้อความ memmory 2GB ในตัวเครื่อง
ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่
Motorola Service Centre
02-7219428
084-3264820
Little
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Motorola RAZR2 V8
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 17:06  

เพิ่งซื้อMotorola RAZR2 V8 มาใหม่คะ จะต่อusbกับคอม ยังไงคะ
มันต่อแล้วไม่ได้อ่่าๆๆๆ
เซ็งมากมาย
ช่วยหน่อยคะ
zero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 18:19  

ขายไปตัวเก่าไปแล้วตัวเนี่ย คับ ตอนนี้กำลังจะซื้อรุ่นเดิมเครื่องใหม่ อยุ อิอิ

ชอบ อะคับทำไงได้ คับ Very Happy
G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V8 Pink Gold - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2009 20:56  

อยากได้มั่งจังดูไว้นานละ(ยังเก็บตังไม่ได้ซะที) Crying or Very sad แล้วตอนนี้ยังมีขายที่ไหนบ้างอ่ะครับ
SharonGuncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V8 Pink Gold - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 05:46  

นั้นนะสิ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน มันสวยจิงๆ นะ Very Happy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 07:44  

เงียบจัง อะ ไม่มีใครมาตอบเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Crying or Very sad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 21:30  

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กระซิกงิกๆๆๆ Crying or Very sad ยังเงียบเหมือนเดิม
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 20:22  

ชอบๆV8 เห็นที่เจมาร์ท 7900 Laughing
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 19:04  

7900 จ้าแม่คูณ Motorola seacon Square 027219428 0843264820
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 12:29  

^
^
^

โทรไปไม่เคยรับ เชื่อได้มั้ยจ๊ะ เบบี้
N&T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 04:08  

คือปุ่มด้านข้าง V8 2GB ทำไมเปงเปิดเมนูเพลงในหนังสือบอกเปนกล้อง แล้วก็ทำไงให้มันโชรูปอัลบั้มตอนปิดฝาพับ ขอบคุนที่ตอบ
design
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 16:25  

อยากเห็น V8 สีเงินน่ะครับ หน้าตาเป้นยังไงหรอ
N&T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 18:53  

ตรงช่องยูเอสบีมันมีที่เปิดอะนะ ต้องปิดระวังเพาะของเราหักไปแล้วเวลาปิดมันไม่ลงบล๊อคมันเลยหัก แล้วของเพื่อนเราก็ดดึงจนขาด ส่วนV8สีน้ำเงินมันออกดำๆอะนะ ก็ดูเท่ดี
MeeN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 22:49  

อยากทราบอ่ะค่ะ วิธีชาร์ตแบตผ่านUSB อ่ะค่ะต้องทำยังไงบ้างหรอค่ะ
ขอความช่วยเหลืออธิบายอย่างละเอียดได้มั้ยค่ะ พอดีไม่ชำนาญเรื่องนี้เลยอ่ะค่ะ
รบกวนด้วยน่ะค่ะ Very Happy
N&T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 21:31  

ผมมีปัญหาอีกและ 3เดือนนะที่ซื้อมา คือมาแรกๆอะนะผมใช้โทรศัพท์เป็นโมเด็มต่อเน็ตในคอมพิวตอร์แล้วมันก็ขึ้นชาร์ตแบตให้อะนะพอชาร์ชไปสักพักมันก็เต็มแล้วก็เล่นได้ทั้งวัน
แต่เด๋วนี้เสียบต่อคอมแบตมันจะไม่เพิ่มแล้วแต่แบตมันจะลด แต่มนขึ้นว่าชาร์ชแบตนะแต่มันลดแล้วรูเสียบUSBก็ดันมีรูเดียวจะถอดไปชาร์ชแบตเน็ตก็หลุดผมไม่เขาใจจริงๆแต่ทางศูนย์บอกว่าแบตยังปกติดี งงจัง ตอนแรกเสียบกับคอมแล้วชาร์ชขึ้นแต่ตอนหลังต่อแล้วชาร์ชลงเป็นปัญหาอย่างมากผมอยากรู้ทางแก้ไข หรือใครเป็นช่วยบอกกันบ้างนะ
minni3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 12:55  

คือว่าเวลาจะเอารูปลงคอมทำไมมันหาไฟล์ไม่เจอเลยค่ะ
ช่วยตอบด้วยนะค่ะ อยากเอาลงมากเลยค่ะ
robbiepit2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 15:39  

พึ่งซื้อเมื่อ 31 ธค 2009
ที่ Jaymart สาขา Central world ครับ
ขายอยู่ 7590 บาท

ถูกใจจริงๆเลย *-*
robbiepit2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 09:09  

Jmart ลดเหลือ 6990 แล้วครับ
รันดาเกะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 19:57  

ถ้าใช้ไปนานๆสีบอร์ดี้ จะลอกมั้ย
กำลังจะซื้อแฮะๆ ^-^
aijang01
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 20:55  

ยังมีขายอยุ่มั้ยค๊ะ ??

ลังเลๆ
robbiepit2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 09:17  

มีครับ JMART 6990
แขกผู้มาเยี่ยม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 11:48  

ใครสนใจซื้อมั่ง ประกาศขาย moto v8 2gb. สี navi blue
ซื้อมาเมื่อ ก.พ.53 อุปกรณ์ครบ สภาพสวยเลย ขายราคา 4,000 บาท
สนใจโทร. 089 6883386 จะขอเปลี่ยนไปใช้จอสัมผัสครับ
MotoFan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 17:52  

แขกผู้มาเยี่ยม ผู้เขียน:
ใครสนใจซื้อมั่ง ประกาศขาย moto v8 2gb. สี navi blue
ซื้อมาเมื่อ ก.พ.53 อุปกรณ์ครบ สภาพสวยเลย ขายราคา 4,000 บาท
สนใจโทร. 089 6883386 จะขอเปลี่ยนไปใช้จอสัมผัสครับ

ขายเรียบร้อยแล้วนะครับ
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 22:09  

จะมีคนขายรึป่าว Question
moto v8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2010 15:40  

jLm ผู้เขียน:
จะมีคนขายรึป่าว Question

มีค่ะ สี Blue สภาพสวย 95% อุปกรณ์แท้ครบ สนใจ noon228@hotmail.com Razz Very Happy
สาวกMOTO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 20:37  

อยากได้มีใครขายบ้างครับ mail: cha20057@gmail.com มาเลยครับ
อยากได้มาเก็บ ครับ
ymaitree
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 08:49  

อยากขายครับ สภาพ 100% เพราะซื้อมาเก็บไม่ได้ใช้
แต่ตอนนี้ต้องการใช้เงิน
ติดต่อ ยุทธ 0896322211
ราคา 4000 บาทถ้วน
l2oxy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 21:46  

ใครจะขายบ้างคะ
อยากได้คะ

สนใจติดต่อที่ l2oxygil2l@hotmail.com / 0807986368 ส้มคะ
Mr_Fuyuck
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 15:51  

มีใครจะขายมั๊ยครับ ขอสภาพงามๆ ไม่มีปัญหา 0868692043
vespa69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 18:29  

กำลังตามหา Moto V8 (luxury Gold / Pink Gold) , Moto V9 ก็ได้ครับ

มีคัยสนใจจะขาย รับซื้อครับ (ซื้อใช้เองนี่แหล่ะครับ)

ถ้าสนใจ โทรมาเสนอกันได้คับ

Tel. 0814965052

MSN. makoto2300@hotmail.com

ปล.ต้องการจริงๆคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: