Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230
 หน้า 1, 2, 3 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1346 / เข้าชม: 577488
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6230
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2003 19:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Nokia 6230
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6230.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 15 Dec 2004 12:43; ทั้งหมด 2 ครั้ง
panglikhit
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 08:40  

จากรูปร่างและหน้าตานั้นไม่ต่างอะไรกับ 6220 มากเท่าไหร่ ได้เพิ่ม bluetooth ด้วยล่ะ...รอกันต่อเถอะเพื่อนพ้องของเรา nokia เปลี่ยนเร็วยังกับจรวด...แล้วผู้บริโภคจะหาเงินที่ไหนมาซื้อนัก..แต่ สีทึบๆก็สวยนะ..อิอิ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 08:55  

แต่มีแจ๋วอีกอย่างแฮะ mp3 ด้วย...ตัวเล็กแถมใช้งานได้เจ๋งซะด้วย...จะรอดีไหมนะ
Zevors
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 13:04  

นายโหดมาก Nokia
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 19:19  

รุ่นนี้ของจริงครับ ใครมีไว้ใช้ รับรองไม่ผิดหวัง ผิดหวังเฉพาะขนาดของหน้าจอ เพราะเป็นแค่ซีรีย์ 40 สังเกตุที่เว็บนี้(รุ่น 6230 นี่แหละ)นะครับ จะมีรูปหนึ่งใช้รูปของ 6820 เหมือนจะไม่เห็นว่าคนละรุ่นกันเลย เหอๆๆ
•MAX•
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 22:55  

โนเกีย ออกมาเยอะและเร็วจัง

N-Gage เราก็ตกรุ่นเร็วเลย แบบเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 20:04  

ไม่หรอกครับ N-GAGE จะยังคงดีกว่า 6230 ในหลายๆเรื่อง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 03:42  

6230 อาจมีโอกาสเห็นในราว ๆ 1-2 เดือนแรกของไตรมาส 1 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 15:52  

เหมือน t620 ของโชนี ไหมหน่อราคา คงแพงแงมๆๆ
ก็สววดีนะ กร้องละเอียดเท่าไหร่หน่อ
แต่เราคงไม่มีเงินชื้อหรอก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 16:53  

Anonymous ผู้เขียน:
เหมือน t620 ของโชนี ไหมหน่อราคา คงแพงแงมๆๆ
ก็สววดีนะ กร้องละเอียดเท่าไหร่หน่อ

เหมือน T630 ครับ แต่รุ่นนี้คือ the killer of T630 ครับ กล้องของ 6230 ความละเอียดระดับ VGA ครับ
คนขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 02:38  

เมื่อรัยจะเข้ามาขายในไทยคับราคาประมาณเท่าไรคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 09:22  

คนขี้สงสัย ผู้เขียน:
เมื่อรัยจะเข้ามาขายในไทยคับราคาประมาณเท่าไรคับ

ราว ๆ ต้นปีหน้าครับ ไม่น่าเกิน 1-2 เดือนแรกของไตรมาศที่ 1 ส่วนราคายังไม่ทราบแน่ชัด เพราะที่ต่างประเทศก็ยังไม่นำมาวางจำหน่ายเลยครับ
luckynavy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????...
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 19:23  

ใครพอจะทราบราคาบ้างมั้ยคะ...ต้องรอนานมั้ยกว่าจะเข้ามาเมืองไทย อยากได้ๆๆๆๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 19:24  

เดือนมกราคมล่ะมั้งครับ นี่คืออย่างเร็วสุดแล้วของรุ่นนี้
ReBirD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 23:44  

6230 ตัวนี้จะต่างจาก 6220 หลักเลยก็คือ TimeSlot EDGE ที่ใช้จะเป็น 4 +1 ซึ่ง 6220 จะเป็น 2+ 1 (Downlink + Uplink) โดย EDGE 1 TS จะมีอัตราดาวน์โหลดประมาณ 60 Kbps ครับ แล้วก็มีบลูธูท บวกกับจอแบบ TFT 65000 สี สวยมากครับรวมไปถึงการถ่ายรูป ถ้าดูเทียบกับโนเกียรุ่นเล็ก จอ 4000 สีแบบเดิมๆ แล้วก็เล่น หรือโหลดไฟล์ Video Streaming ได้ แต่เป็น Format .3gp ครับ งงเหมือนกัน ปกติ จะเป็น .rm ของ RealOne แต่เครื่องที่ได้ลองใช้เลยยังเป็น Prototype อยู่เลยครับ มันก็เลยรู้สึกว่ายังทำ Firmware ออกมาไม่ดี แฮงค์ง่ายมากครับ ก็ประมาณนี้แหละครับ สำหรับสองรุ่นนี้ ที่ผมชอบมากเลยก็คือเจ้า EDGE นี่ล่ะครับ เจ้าตัว 6220 นี่ เล่นเน็ตก็เร็วกว่าโมเด็มบ้านแล้ว แล้ว 6230 มันยังเร็วกว่า 6220 อีกเท่าตัว ลืม GPRS ไปเลยล่ะครับผม ^v^
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 00:19  

ทำใจลำบากแล้วสิ
กะจะรอP900เจอตัวนี้แล้วปันใจนิดๆซ่ะแล้น
EzAh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 00:24  

เทียบกะ 6600 แล้วเลือกไม่ถูกเลยง่ะ รุ่นไหนดีกว่า ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 01:02  

6600 น่าสนใจกว่าเยอะเลยครับ เนื่องจากยืดหยุ่นต่อการใช้งานมากกว่า
MR.MAY93
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 02:11  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
6600 น่าสนใจกว่าเยอะเลยครับ เนื่องจากยืดหยุ่นต่อการใช้งานมากกว่า
สวัสดีครับน้องฉัตรชัย อืมมมมพี่ว่านะรุ่นนี้ความสามารถพิเศษคล้าย SX1มากแต่รูปลักษณ์ภายนอก SX1จะดูแล้วดีกว่าเช่นหน้าจอใหญ๋กว่าทะมัดทะแมงกว่า(ตามความรูสึกของพี่นะ) นี่แหละหนอโนเกียเล่นออกมาทีเดียว4รุ่นรวดผูซื้อวิ่งตามไม่ทันเลยย
PP.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 08:55  

รู้สึกเหมือนอ่านมาจากไหนซักที่หนึ่งว่ามันมีช่อง MMC กับ USB link จริงหรือเปล่าหนา ใครรู้ช่วยตอบหน่อยสิครับ ถ้ามี USB จริงๆ มันจะใช้ถ่ายโอนอะไรบ้างล่ะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 19:01  

รุ่นไหนอ่าที่มี USB
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 06:42  

เอ่อ...ลืมอีกแล้วเปิดหลายหน้าไปหน่อย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 06:43  

อยากได้ไปหมด
ขออย่างล่ะเครื่องล่ะกัน
PP.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 07:43  

ก็อปมาจากเว็ป www.nokia-asia.com ครับ ในหัวข้อ other features ข้างล่างเกือบสุดเค้ากล่าวถึง USB Connector ด้วย เลยสงสัย และ อยากรู้ว่ามันมีจริงๆเหรอครับ ก็เท่านั้นเอง

First Impression - Nokia 6230

Brilliant Imaging Experience:
Capture special moments with the integrated VGA Camera and Video Recorder.
View your creation on 65,536 colors TFT display.

Rich Mobile Multimedia Entertainment:
Watch streaming3 news and other multimedia content live.
Open to a colorful web-browsing experience with the xHTML2 browser over WAP 2.02.
Enjoy high quality stereo on the Integrated Music Player - perfect for listening to AAC (Advanced Audio Coding) and MP3 files4.
Tune in to your favorite radio channel with the FM stereo radio.

Enriched Messaging Functionality:
Full integration of text, image, video and audio clips for complete Multimedia Messaging2.
Multi slide feature allows you to create your own "story" (MMS SMIL).
Email2 Client, plus Blackberry5 email connectivity works as an operator variant that allows you to send, receive and read emails2.

Seamless and Wireless Connectivity:
Wireless solutions with Bluetooth1 wireless technology and Infrared.
EDGE2 for powerful xHTML2 browsing, messaging (email2, MMS2, Instant Message2), content download2, mobile gaming2 and other online applications2.
Presence-enhanced Contacts2 provides a convenient way of sharing your availability and whereabouts with family, friends and colleagues.
SyncML6 for easy remote synchronization.
Java TM,7 capability for downloading Java TM,7 business applications and multiplayer games.

Enhanced Storage:
Enjoy extra freedom in storing images, audio and video clips and more with the MultiMediaCard (MMC).
Complimentary 32MB MMC that comes with your phone works as a mobile hard disk for extra storage and back-up.

Other Features:
Tri-band phone - GSM900/1800/1900
PC Suite8 for local synchronization of personal data and picture gallery.
24 polyphonic ringing tones.
Integrated handsfree speaker.
Voice features include voice commands, dialing and recording.
Mobile wallet 2.0
Pop PortTM,9 and USB connector

Dimensions:
Volume: 76cc
Weight: 97g
Length: 103mm
Width: 44mm
Thickness: 20mm

Power Management:
Battery Performance: BL-5C Li-Ion
Talk Time10: up to 3hrs
Standby Time10: up to 300hrs
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 19:11  

ในเมื่อเว็บนี้บอกว่ามี ก้อคงจะมีนั่นแหละครับ
akawit123
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 22:49  

และแล้ว โนเกียรุ่นที่อยากได้(ของผมนะ)ก็ออกมาแล้วครับ ชอบตรงที่ จอสี มีกล้อง mp3 FM รวมครบทุกอย่างของความบันเทิงเลย ที่ผ่านมา สังเกตว่าโนเกียออกมากี่รุ่นๆ ก็ไม่เคยเอา mp3 กับ กล้อง ไว้ด้วยกันเลย งานนี้รวมครบหมดเลย ดีจัง แต่ราคา20000+แหงๆเลยอ่า ตังม่ายพอ
แกรนด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 10:37  

ระหว่าง 7600 กับ 6230 และ 6820 อันไหนน่าเล่นกว่ากันและอันไหนจะมาก่อนกันอ่ะครับ ใครรู้ตอบหน่อยครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 14:24  

อยู่ที่การนำไปใช้มากกว่า แล้วแต่ความสามารถของตัวเครื่องน่ะครับ ถ้าคุณเป็นคนที่ชอบเล่นแอพพลิเคชั่น ผมขอแนะนำ 6230 แต่ถ้าชอบเล็กกระทัดรัดก็ 7600 ผมไม่แนะนำ 6830 เพราะ มันคล้ายกับรุ่นเก่าๆหลายเครื่องครับ(รูปร่างน่ะ) เช่น 6800 6820 6810 เลยไม่น่าใช้เท่าไหร่ แต่เอ๊ะ 6830 รุ่นไหนเหรอครับ ไม่เคยเห็นแต่ผมเดาเอาว่าน่าจะคล้ายๆกัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 20:31  

เค้าแค่พิมพ์ 6830 ผิด เค้าสื่อถึง 6820 ต่างหาก ผมแนะนำว่าน่าจะเอา 7600 ถือเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด
aomsuni
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 22:09  

ชอบหน้าตามากเลย สงสัยจาแพงมากกกกกกกก ถามคุณ ๆ ทั้งหลายนะว่า ถ้าให้ซื้อรุ่นนี้ คิดว่าซื้อรุ่นไหนดีกว่า คืออยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจน่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 22:15  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2527073/T2527073.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2526991/T2526991.html

เกี่ยวกับ 7600 ครับ เป็นการรีวิวเครื่องรุ่นนี้
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 09:59  

โทรศัพท์สำหรับนักธุรกิจน่ะ เป็นรุ่นที่จะดีด 6220 ให้ตกกระป๋องแน่เลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 19:00  

6220 ไม่มีทางโดนดีดง่ายๆหรอกครับ เพราะว่าราคาเครื่องอย฿ในระดับที่ไม่ถือว่าแพงจนเกินไป แม้จะมี 6230 รุ่นใหม่ที่ดีกว่าออกมา แต่ 6230 จะราคาสูงกว่า 6220 มากพอสมควร
oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 12:56  

ขอถามหน่อยนะครับ 6230 จะมาให้ควักสตางค์กันประมาณเดือนไหน ผมรออยู่ ตอนแรกก็กะว่าจะถอย 6600 แต่ผมก็อดใจไว้ทัน เพราะต้องการ เครื่องที่มี mp3 ผมซื้อทีก็เปลี่ยนนาน ผมดีใจนะที่มีกระทู้แบบนี้ทำให้ได้รู้ถึงความคิดที่หลากหลาย ในการตัดสินใจของคนที่จะซื้อสินค้าอะไรสักอย่างหนึ่ง เพราะราคาก็ไม่ถูกที่จะเปลี่ยนกันได้บ่อย ขอบคุณที่อ่านครับ.
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 14:26  

CoLoNiA_MoBiLe ผู้เขียน:

เหมือน T630 ครับ แต่รุ่นนี้คือ the killer of T630 ครับ กล้องของ 6230 ความละเอียดระดับ VGA ครับ

T630 คือผมไม่รู้ว่าคือยี่ห้ออะไรจริงๆครับ ตอบให้ผมที ขอบคุณครับ
ดันเซซากุระ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2003 14:39  

VE ผู้เขียน:

T630 คือผมไม่รู้ว่าคือยี่ห้ออะไรจริงๆครับ ตอบให้ผมที ขอบคุณครับ

sony-ericsson ครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 05:27  

oo ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับ 6230 จะมาให้ควักสตางค์กันประมาณเดือนไหน ผมรออยู่ ตอนแรกก็กะว่าจะถอย 6600 แต่ผมก็อดใจไว้ทัน เพราะต้องการ เครื่องที่มี mp3 ผมซื้อทีก็เปลี่ยนนาน ผมดีใจนะที่มีกระทู้แบบนี้ทำให้ได้รู้ถึงความคิดที่หลากหลาย ในการตัดสินใจของคนที่จะซื้อสินค้าอะไรสักอย่างหนึ่ง เพราะราคาก็ไม่ถูกที่จะเปลี่ยนกันได้บ่อย ขอบคุณที่อ่านครับ.

6230 น่าจะมาราว ๆ ไตรมาศ 1 ของปีหน้าคือ 2547 ส่วนเรื่องราคายังไม่ทราบข้อมูล สำหรับคุณหากต้องการเครื่องที่มี mp3 ผมแนะนำว่าเล่น N-GAGE จะดีกว่าคับ เพราะ 6600 ให้คุณภาพเสียงเหมือนกับ 3650 คือแบบ mono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 10:15  

oo ผู้เขียน:

6230 น่าจะมาราว ๆ ไตรมาศ 1 ของปีหน้าคือ 2547 ส่วนเรื่องราคายังไม่ทราบข้อมูล สำหรับคุณหากต้องการเครื่องที่มี mp3 ผมแนะนำว่าเล่น N-GAGE จะดีกว่าคับ เพราะ 6600 ให้คุณภาพเสียงเหมือนกับ 3650 คือแบบ mono

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่ N-GAGE เครื่องดูจะไม่ค่อยเหมาะกับผมนักเท่าไร แต่ผมจะเก็บไว้เป็นเงื่อนไขในการตัดสินอีกที ขอบคุณอีกครั้งครับ.
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 11:44  

ยินดีครับ ^_^
ดันเซซากุระ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 14:04  

ยินดีครับ ^_^

เย้ๆ พี่ฉัตรชัยเก่งจังเลยครับ

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 11:48  

ผมขอถามคุณฉัตรชัยเกี่ยวกับ 6230 สักหน่อย ก็หลายข้ออยู่เหมือนกัน

1. เวลามีเสียงเรียกเข้า สามารถทำให้เป็นภาพของคนที่โทรเข้ามาโทรเข้ามาได้เหมือนบางรุ่นหรือเปล่าครับ.
2. ไม่สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ใช่ไหมครับ (แล้วมีให้เลือกกี่สีครับ)
3. เวลาจะโหลด mp3 ให้ได้หลายเพลง (ขอรบกวนรายละเอียดให้ผมนะครับ) ทำอย่างไร4. ถ้าหากไม่ต้องการเพลงที่เราโหลดมามีโปรแกรมในเครื่องที่ลบเพลงนั้นๆไหมครับ
5. ในส่วนวิทยุนั้น...เราสามารถเก็บเพลงโปรดไว้ฟังครั้งต่อไปได้หรือเปล่า
6. และวีดีโออัดภาพนิ่งได้เพียงอย่างเดียว สามารถอัดภาพเคลื่อนไหวได้ไหมครับ อัดได้ประมาณกี่นาทีครับ
7. สุดท้ายราคาจะตกประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง ผมรอคำตอบจากท่านอื่นด้วยเช่นกันครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ขอส่งความสุขก่อนใครๆ มีความสุขและสมปรารถนาในทุกโอกาสและทุกวัน.
i (อัย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????...
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 13:55  

สวัสดีพี่ฉัตรชัยคะ...

มีเรื่องอยากขอคำแนะนำบ้างคะ

ขอยกตัวอย่าง...อย่างโนเกียรุ่น 7250i 6600 และรุ่นที่จะตามมาทีหลัว เช่น 6230 7200 ... เป็นต้น ที่มีกล้องถ่ายรูปและกล้องวีดีโอ (วิธีการเหมือนกันไหม อันที่จริงแล้วอยากทราบ 6230) ถ้าเราจะเอาเข้าคอมฯ (เก็บไว้หรือจะ writer ลง CD) ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ คือว่า เวลาเราไปหาซื้ออุปกรณ์ได้จากที่ไหนบ้าง (ซื้อจากที่ร้านมือถือหรือที่ร้านคอมฯ คะ) แล้ว...จะบอกคนขายอย่างไรบ้างคะพี่ ขอบคุณคะพีฉัตรชัยอย่างสูง.
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 15:10  

ขอถามด้วย 6230 ไม่ทราบว่ารับรองภาษาไทยหรือเปล่าครับเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 20:03  

Post ผู้เขียน:
ผมขอถามคุณฉัตรชัยเกี่ยวกับ 6230 สักหน่อย ก็หลายข้ออยู่เหมือนกัน

1. เวลามีเสียงเรียกเข้า สามารถทำให้เป็นภาพของคนที่โทรเข้ามาโทรเข้ามาได้เหมือนบางรุ่นหรือเปล่าครับ.
2. ไม่สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ใช่ไหมครับ (แล้วมีให้เลือกกี่สีครับ)
3. เวลาจะโหลด mp3 ให้ได้หลายเพลง (ขอรบกวนรายละเอียดให้ผมนะครับ) ทำอย่างไร4. ถ้าหากไม่ต้องการเพลงที่เราโหลดมามีโปรแกรมในเครื่องที่ลบเพลงนั้นๆไหมครับ
5. ในส่วนวิทยุนั้น...เราสามารถเก็บเพลงโปรดไว้ฟังครั้งต่อไปได้หรือเปล่า
6. และวีดีโออัดภาพนิ่งได้เพียงอย่างเดียว สามารถอัดภาพเคลื่อนไหวได้ไหมครับ อัดได้ประมาณกี่นาทีครับ
7. สุดท้ายราคาจะตกประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง ผมรอคำตอบจากท่านอื่นด้วยเช่นกันครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ขอส่งความสุขก่อนใครๆ มีความสุขและสมปรารถนาในทุกโอกาสและทุกวัน.

1.สามารถทำได้แน่ครับ เพราะ 7250i ก้อทำได้เหมือนกัน
2.เปลี่นหน้ากากได้ทั้งหน้าและหลังครับ
3.ก้อโหลดผ่านคอมครับด้วย PC Suite หรืออาจจะมีบริการ non voice สำหรับโหลด MP3 อย่าลืมว่าต้องตั้งค่า GPRS ก่อน
4.ต้องลบได้สิครับ เพราะว่าเครื่องนี้สามารถจัดเก็บเพลงใน MMC card หรือ(คิดว่า)ไม่ก้อลบเอาในหน่วยความจำของเครื่องเลยก้อได้
5.น่าจะทำได้ครับ
6.อัดภาพเคลื่อนไหวได้ครับ ราวๆ 5 นาทีพร้อมเสียง
7.ราคาจะอยู่ราวๆ 20000 ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????...
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 20:05  

i (อัย) ผู้เขียน:

ขอยกตัวอย่าง...อย่างโนเกียรุ่น 7250i 6600 และรุ่นที่จะตามมาทีหลัว เช่น 6230 7200 ... เป็นต้น ที่มีกล้องถ่ายรูปและกล้องวีดีโอ (วิธีการเหมือนกันไหม อันที่จริงแล้วอยากทราบ 6230) ถ้าเราจะเอาเข้าคอมฯ (เก็บไว้หรือจะ writer ลง CD) ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างคะ คือว่า เวลาเราไปหาซื้ออุปกรณ์ได้จากที่ไหนบ้าง (ซื้อจากที่ร้านมือถือหรือที่ร้านคอมฯ คะ) แล้ว...จะบอกคนขายอย่างไรบ้างคะพี่ ขอบคุณคะพีฉัตรชัยอย่างสูง.

6230 และ 7200 สามารถถ่ายวีดีโอได้ครับ คิดว่าต้องโอนถ่ายไฟล์วีดีโอผ่านสายดาต้า หรือ 6230 จะใช้ bluetooth ก้อได้ครับ หา bluetooth handy drive มาเสียบกับเครื่อง ไม่ก้อต่อสายผ่านทางพอร์ต USB ราคาประมาณพันกว่าบาทครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2003 20:06  

VE ผู้เขียน:
ขอถามด้วย 6230 ไม่ทราบว่ารับรองภาษาไทยหรือเปล่าครับเนี่ย

ซีรีย์ 40 รองรับภาษาไทยทุกรุ่นอยู่แล้ว รุ่นนี้ต้องรองรับภาษาไทยแน่นอนครับ
i (อัย)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2003 15:14  

6230 และ 7200 สามารถถ่ายวีดีโอได้ครับ คิดว่าต้องโอนถ่ายไฟล์วีดีโอผ่านสายดาต้า หรือ 6230 จะใช้ bluetooth ก้อได้ครับ หา bluetooth handy drive มาเสียบกับเครื่อง ไม่ก้อต่อสายผ่านทางพอร์ต USB ราคาประมาณพันกว่าบาทครับ

ขอบคุณมากคะที่ตอบ...คะ

ขอรบกวนถามเพิ่มคะ mp3 เข้ามือถือขั้นตอนทำอย่างไรบ้างคะ ขอรายละเอียดหน่อยนะคะ เพราะไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับคอมฯ เท่าไรนัก ขอบคุณคะ
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2003 18:27  

ขอรบกวนถามเพิ่มคะ mp3 เข้ามือถือขั้นตอนทำอย่างไรบ้างคะ ขอรายละเอียดหน่อยนะคะ เพราะไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับคอมฯ เท่าไรนัก ขอบคุณคะ

ก้อต่อสายดาต้าคับ แล้วเข้า My computer เลือก ไฟล์เพลงใส่เข้า MMC ก้อเรียบร้อยครับ ใช้เวลาโหลดไม่นานเท่าไหร่หรอกครับ
elessar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2003 21:43  

เอ่อ... อยากให้ 6230 มันราคาไม่เกิน 18000 จังเลยคับ
ผมว่าตัวนี้สวยจัง สีดำนะ สเปคก้อสุดๆ ชอบคับชอบ
first252
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2003 07:14  

ราคาไม่น่าจะแพงมากนะ เพราะดูๆแล้ว สวยสู้ 7250 และ6220ไม่ได้ ดูแบนๆเรียบๆ วัสดุที่ใช้ทำสวยสู้6220 ไม่ได้เลย ดำด้านๆยังไม่รู้เอามาวางเรียงกันจะเห็นได้ชัด ยิ่งเวลาถืออยู่ในมือเหมือนถือโทรศัพท์ เด็กเล่น

6220 ราคา มาอยู่ที่ 15000-16000

ไม่อยากให้เดากันเกินไปมากนัก กว่ารุ่นนี้จะออกมา ขาย เอาจริงๆ น่าจะอยู15000 -16000 ยิ่งเดาว่าราคาจะมาสูง มันก็จะมาแพง เกินจริงโดยเฉพาะเวลาคนอยากได้มากๆน่ะ

เวลาเค้าจะตั้งราคากันเค้าก็มาสังเกต ดูความอยากได้ของพวกเราตามเวปมือถือต่างๆนี่ล่ะเป็นส่วนประกอบ ในการตั้งราคาของแต่ละรุ่น

ถ้าออกมาราคา20000 เล่น6600 ดีกว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2003 16:45  

การดาวโหลด mp3 มักจะดาวโหลดมาเก็บไว้ใน mmc ดังนั้นหากใช้กับ card reader จะสะดวกกว่าคับ หรือไม่ก็สามารถใช้ BT ส่งจากคอมฯเข้ามือถือก็ได้เช่นกัน ตกเพลงละประมาณ 3-5 นาที ครับ
i (อัย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2003 09:57  

ขอบคุณคะ...คิดว่าพี่ฉัตรชัยจะไม่เข้ามาตอบให้...เห็นหายไปนานคะ.
Master เอก
Year's Star

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 14:38  

แล้วคุณภาพเสียงในการฟัง mp3เป็นอย่าบ้างครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 17:40  

สู้ 3300 ไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าไม่น่าจะเป็น True tones

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 19:00  

ขาย มกราคม 2547 เวป บลิสเทล บอกเงี้ยคับ
รออีกแค่2เดือนเอง
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 20:23  

Banky-maniA The-failurE ผู้เขียน:
สู้ 3300 ไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าไม่น่าจะเป็น True tones

สู้ไม่ได้...อย่างไรครับ.
D_nS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2003 23:57  

สู้ 3300 ที่มี true Tone ไม่ได้ก็จริงอยู่หรอก แต่อยากจะถามว่า 3300 มีสิ่งต่างๆ เหล่านี้มั๊ยครัย

1.กล้อง digital ระดับ VGA (640x480 pixel)

2.กล้องวิดีโอ กะเครื่องเล่น (ถึงแม้ว่าความละเอียดไม่ค่อยเท่าไหร่ก็เหอะ)

3.จอ Active TFT (สีสดเหมือนกับ 3650/6600) แต่ 3300 เป็น Passive STN

4.แสดงผลได้ถึง 65,636 สี ขณะที่ 3300 ทำได้แค่ 4,096 เอง

5.ตัวเครื่องน้ำหนักเบากว่า 3300

6.รองรับเทคโนโลยี EDGE

7.หน่วยความจำในเครื่องให้มามากกว่า 3300 คือ 8MB

8.มี Bluetooth + IrDa

9.standby time กะ talk time นานกว่าเนื่องจากใช้ Batt สีดำ (จำรุ่นไม่ได้ครับ)

10.เป็นระบบ Triband ฮะ

***หวังว่าเหตุผลเท่าที่ผมยกตัวอย่างขึ้นมา พอจะสู้ 3300 ไหวนะฮะ***
hap
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 09:04  

ตัวนี้ถูกใจผมมากกกก ชอบๆ เก็บตังค์ด่วนๆ(อย่าให้เกิน 17000 เลย)แฮะๆ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 16:17  

เมื่อวันวานรอ 6600 พอออกมา ก็เปลี่ยนใจอยากจะรอ 6230 พอมาวันนี้รู้ว่า 7200 เปิดตัวก่อน 6230 เลยอยากได้ 7200 แต่ 3 รุ่นดันมีฟังชั่นในการทำงานต่างกัน และรูปร่างก็ต่างกัน...โดยสิ้นเชิง เลยไม่รู้จะตัดสินใจรุ่นไหนดี ถ้านำมาร่วมกันได้ก็ดี แต่ไม่รู้จะออกมาเป็นอย่างไร .(งง)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 18:45  

D_nS ผู้เขียน:
สู้ 3300 ที่มี true Tone ไม่ได้ก็จริงอยู่หรอก แต่อยากจะถามว่า 3300 มีสิ่งต่างๆ เหล่านี้มั๊ยครัย

1.กล้อง digital ระดับ VGA (640x480 pixel) --- 3300 ต่อได้ครับ แต่ถ่ายวีดีโอไม่ได้

2.กล้องวิดีโอ กะเครื่องเล่น (ถึงแม้ว่าความละเอียดไม่ค่อยเท่าไหร่ก็เหอะ)

3.จอ Active TFT (สีสดเหมือนกับ 3650/6600) แต่ 3300 เป็น Passive STN

4.แสดงผลได้ถึง 65,636 สี ขณะที่ 3300 ทำได้แค่ 4,096 เอง

5.ตัวเครื่องน้ำหนักเบากว่า 3300

6.รองรับเทคโนโลยี EDGE

7.หน่วยความจำในเครื่องให้มามากกว่า 3300 คือ 8MB

8.มี Bluetooth + IrDa

9.standby time กะ talk time นานกว่าเนื่องจากใช้ Batt สีดำ (จำรุ่นไม่ได้ครับ)

10.เป็นระบบ Triband ฮะ

***หวังว่าเหตุผลเท่าที่ผมยกตัวอย่างขึ้นมา พอจะสู้ 3300 ไหวนะฮะ***

โห แฟนพันธุ์แท้ของโนเกีย 6230 เลยนะครับเนี่ย แต่ถ้าจะซื้อให้เพื่อฟังเพลงอย่างเดียวจริงๆ 3300 ก้อต้องดีกว่าอยู่แล้ว ผมรู้อยู่แล้วล่ะครับว่า 6230 ดีกว่า แต่เพียงยังไม่แน่ใจเท่านั้นว่า 6230 ที่แท้จริงแล้วรองรับไฟล์เสียงประเภทใดกันแน่ ซึ่งถ้าเป็นแบบ true tones จริง 3300 ก้อย่อมสู้ไม่ได้ล่ะครับ
55555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 19:08  

6230 กะ 5140 อันไหนน่าใช้กว่ากัน 555
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 19:16  

ต้อง 6230 สิครับ
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 20:13  

6230 น่าใช้มากกว่าเยอาะ.
ดันเซซากุระ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2003 20:38  

เล่น 6230 ดีกว่าครับ
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2003 11:12  

6230 sms รับรองภาษาไทยทั้งส่ง-รับหรือเปล่า ผมได้ข่าวมาว่า 6600 ส่ง sms ได้ แต่รับไม่ได้...จริงเท็จอย่างไร แล้ว 6230 จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ. ช่วยตอบผมที ที ที.
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2003 18:16  

6230 สามารถรับและส่ง sms เป็นภาษาไทยได้แน่ครับ เหมือนซีรีย์ 40 ทั่วๆไป ส่วน 6600 ส่งภาษาไทยไม่ได้ แต่สามารถรับภาษาไทยได้ครับ
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2003 21:04  

ขอบคุณที่ตอบให้หายคล้องใจ แต่ผมขอรบกวนขอภาพเพิ่มเติม 6230 อีกสักหน่อยจะว่าไงครับ.
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2003 21:17  

แหะๆๆ อันนี้มันก้ออ่านะ.....สำหรับภาพ 6230 ผมขออภัยก่อนครับ
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2003 20:20  

อันนี้ผมรอได้ครับ ช้าหน่อยไม่เป็นไรครับ.
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2003 20:22  

คือจาบอกว่า ผมยังไม่รู้เรื่อภาพ 6230 เล้ยยยยย....... ไม่น่าเอามาลงบอร์ดเลย เวงกำ
ปลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2003 20:29  

ขอกันใหญ่เลย...ผมขอบ้าง ก็ขอภาพ 6230 นะครับ อยากเห็นมากกว่านี้ เพราะก็ไม่รู้จะเจ๋งจริงแค่ไหน สมที่อวดอ้างไว้แค่ไหน ขอบคุณคร๊าบ.
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2003 22:13  

ปลาย ผู้เขียน:
ขอกันใหญ่เลย...ผมขอบ้าง ก็ขอภาพ 6230 นะครับ อยากเห็นมากกว่านี้ เพราะก็ไม่รู้จะเจ๋งจริงแค่ไหน สมที่อวดอ้างไว้แค่ไหน ขอบคุณคร๊าบ.

http://www.gsmarena.com
http://www.threegmobile.net
http://www.mobileburn.com
i (อัย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2003 12:30  

Banky-maniA The-failurE ผู้เขียน:
คือจาบอกว่า ผมยังไม่รู้เรื่อภาพ 6230 เล้ยยยยย....... ไม่น่าเอามาลงบอร์ดเลย เวงกำ

ไม่ผิดหรอกคะ...อย่าว่าตัวเองอย่างงั้นซิคะ เป็นสิ่งดีต่างหากที่เอามาแบ่งปันแก่คนอื่น
Master เอก
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 18:47  

ระหว่าง 6600 กับ 6230ราคา6230จะตกเร็วกว่าไหมคับ ไม่อยากซื้อไปแล้วมาเสียดายที่หลังเหมือนตัวก่อน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 20:17  

ผมคิดว่า 6230 น่าจะตกเร็วกว่า เพราะว่า smartphone อย่าง 6600 คงจะลดราคาไม่เกิน 2000 บาทหรอกครับจนถึงเวลาที่ 6230 จะออกมาแล้วก้อตาม แต่ถ้าหลังจากนั้นอีก 2-5 เดือน 6230 น่าจะลดฮวบเลยครับ
polalis
Year's Star

จังหวัด: ที่นี่..ประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 05:22  

โนเกียมาแล้วเริ่มเปิดตัวจอสีระดับ 65536 เสียทีต่อไปนี้หวังว่าคงจะไม่มี 4096 สีแล้วนะครับ เซ็งกับรุ่นก่อนๆอะสีน้อย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 16:48  

ผมอยากตั้งความหวังไว้ว่า 5140 ขอให้เป็นรุ่นสุดท้ายแล้วที่ใช้ 4096 สี
first252
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 11:25  

ถ้าราคามันตกเร็วก็ดี ดิ จะได้รอซื้อตอนราคาตก รอมาได้ตั้งนานแล้ว รออีกสักพักเป็นไรไป... ก็มีทุกอย่างที่เป็นความบันเทิง สีสวย 6หมื่นกว่าสี mp3 ถ่ายภาพ นิ่ง เคลื่อนไหว ใส่mmc ได้ และอื่นๆอีก มากมาย เสียอย่างดียวไม่สวยเลย จะตกไวก็คงต้องมีรุ่นอื่นที่ออฟชั่นมีมากกว่านี้และสวยกว่านี้ เราว่าก็เป็นไปได้ที่รุ่นนี้ออกมาขายปุ๊บ Nokiaก็ดันรุ่นสวยกว่าดีกว่าออกมาตามแบบธุระกิจของยี่ห้อนี้ อยากให้ออกมาราคาถูกเหมือนกันจะได้ประหยัดตังหน่อย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 12:31  

first252 ผู้เขียน:
ถ้าราคามันตกเร็วก็ดี ดิ จะได้รอซื้อตอนราคาตก รอมาได้ตั้งนานแล้ว รออีกสักพักเป็นไรไป... ก็มีทุกอย่างที่เป็นความบันเทิง สีสวย 6หมื่นกว่าสี mp3 ถ่ายภาพ นิ่ง เคลื่อนไหว ใส่mmc ได้ และอื่นๆอีก มากมาย เสียอย่างดียวไม่สวยเลย จะตกไวก็คงต้องมีรุ่นอื่นที่ออฟชั่นมีมากกว่านี้และสวยกว่านี้ เราว่าก็เป็นไปได้ที่รุ่นนี้ออกมาขายปุ๊บ Nokiaก็ดันรุ่นสวยกว่าดีกว่าออกมาตามแบบธุระกิจของยี่ห้อนี้ อยากให้ออกมาราคาถูกเหมือนกันจะได้ประหยัดตังหน่อย

ส่วนใหญ่ที่ โนเกีย จะราคาตกก็เนื่องจากการเปิดตัวมือถือตัวใหม่หลาย ๆ รุ่นไงครับ และส่วนใหญ่รุ่นที่เปิดตัวคุณสมบัติก็จะดีขึ้นเรื่อย ๆ เพราะเทคโนโลยีมันพัฒนาขึ้นทุกวัน

ป.ล.ถึงคุณ i(อัย) ช่วงนี้เรียนหนักหนะคับ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาซักเท่าไหร่ รายงานตรึมเลย
i (อัย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 13:13  

first252 ผู้เขียน:

ส่วนใหญ่ที่ โนเกีย จะราคาตกก็เนื่องจากการเปิดตัวมือถือตัวใหม่หลาย ๆ รุ่นไงครับ และส่วนใหญ่รุ่นที่เปิดตัวคุณสมบัติก็จะดีขึ้นเรื่อย ๆ เพราะเทคโนโลยีมันพัฒนาขึ้นทุกวัน

ป.ล.ถึงคุณ i(อัย) ช่วงนี้เรียนหนักหนะคับ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาซักเท่าไหร่ รายงานตรึมเลย

" ไม่เป็นคะ "
3kk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p 500
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 14:57  

ไปเห็นรุ่น sumsung p 500 เลยติดใจ
6230 กะ P 500 อันไหนดีกว่ากันเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 15:05  

ยังงัย 6230 ก้อยังดีกว่า P500 แหละครับ
3kk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2003 15:11  

ดีกว่ายังไงง่ะ
pppppiiiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2003 19:32  

รองรับ mms ems sms ไหม ขนาดภาพถ่ายและภาพ วีดีโอเนี่ย 640 x 480 ไหม และ
วีดีโอถ่ายภาพพร้อมเสียงหรอ อิอิ
คามิยามะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 05:32  

โดนอย่างแร๋ง คับ อย่างแรง จิงๆ

รอ sx1 อยู่แต่ ไม่ชอบใจตรงปุ่มไปอยู่ด้านข้าง คงให้ความรู้สึกบรรยากาศ มาคุ เวลากดปุ่มพิกล

เอาเป็นว่าตัวนี้แหละ ครบครันที่สุดแล้ว....... ใครู้ฟังชั่นอะไรเพิ่มเติมช่วยมาโพสด่วนเลยนะคับ แล้วจะรีบเข้ามาเชคคับ..
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 20:16  

pppppiiiii ผู้เขียน:
รองรับ mms ems sms ไหม ขนาดภาพถ่ายและภาพ วีดีโอเนี่ย 640 x 480 ไหม และ
วีดีโอถ่ายภาพพร้อมเสียงหรอ อิอิ

6230 รองรับเฉพาะ MMS และ SMS ครับ ส่วน EMS คุณจะไม่พบในโนเกียรุ่นไหนๆเลย ขนาดภาพถ่ายน่ะสามารถใช้ระดับ 640*480 ได้ครับ แต่วีดีโอคิดว่าใช้ระดับ 352*288มากกว่าครับ สามารถถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ครับ
นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 20:38  

Corolooppy-bankymaniA ผู้เขียน:
pppppiiiii ผู้เขียน:

6230 รองรับเฉพาะ MMS และ SMS ครับ ส่วน EMS คุณจะไม่พบในโนเกียรุ่นไหนๆเลย ขนาดภาพถ่ายน่ะสามารถใช้ระดับ 640*480 ได้ครับ แต่วีดีโอคิดว่าใช้ระดับ 352*288มากกว่าครับ สามารถถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ครับ

ใช้ระดับ 640*480 / ระดับ 352*288 (ตรงนี้ผมขอคำอธิบายชัดๆ ผมไม่ค่อยเข้าใจ)

สามารถถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ครับ (ได้ประมาณกี่นาทีครับ และดูดเสียงได้ดีแค่ไหนครับ ในระยะไกลออกไป)
MR.MAY93
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 14:36  

สวัสดีครับทุกคนผมว่ารุ่นนี้ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว แต่ความจุของเครื่องรวมกับ MMC ยังน้อยอยู่ถ้าเน้น MP3 เป็นหลักเพราะความจุของเพลง MP3 คำนวณแล้ว 1 นาทีต่อ 1 แมกกะไบท์อาจจุได้แค่2-3เพลงเท่านั้นถ้าภายในเครื่องมีภาพถ่ายกับภาพ VDO อยู่แล้ว ดังนั้นควรพิจารณาการใช้งานให้ดีโดยรวมแล้วรุ่นนี้น่าสนใจครับ
i (อัย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 15:07  

MR.MAY93 ผู้เขียน:
สวัสดีครับทุกคนผมว่ารุ่นนี้ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว แต่ความจุของเครื่องรวมกับ MMC ยังน้อยอยู่ถ้าเน้น MP3 เป็นหลักเพราะความจุของเพลง MP3 คำนวณแล้ว 1 นาทีต่อ 1 แมกกะไบท์อาจจุได้แค่2-3เพลงเท่านั้นถ้าภายในเครื่องมีภาพถ่ายกับภาพ VDO อยู่แล้ว ดังนั้นควรพิจารณาการใช้งานให้ดีโดยรวมแล้วรุ่นนี้น่าสนใจครับ

ความจุของเพลง MP3 คำนวณแล้ว 1 นาทีต่อ 1 แมกกะไบท์อาจจุได้แค่ 2-3 เพลงเท่านั้น
[ได้น้อยจังคะ]
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 20:14  

แต่ก้อสามารถถ่ายวีดีโอไปเก็บไปว้ที่ MMC ได้นี่ครับ บางทีอาจจะแถม 32 MB มาให้เลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 20:16  

อ้างถึง:
ใช้ระดับ 640*480 / ระดับ 352*288 (ตรงนี้ผมขอคำอธิบายชัดๆ ผมไม่ค่อยเข้าใจ)

สามารถถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ครับ (ได้ประมาณกี่นาทีครับ และดูดเสียงได้ดีแค่ไหนครับ ในระยะไกลออกไป)

ที่ใช้ระดับนี้เพราะว่าจะได้ไม่เป็นการเปลืองเนื้อที่ของตัวเครื่อง ก้อเหมือนๆกับกล้องดิจิตอลบางยี่ห้อที่ใช้เพียงระดับ VGA น่ะครับ สำหรับ 6230 รู้สึดกว่าจะถ่ายวีดีโอได้ราว 5 นาทีครับ ส่วนการดูดเสียงผมว่าคงปรับปรุงจาก 6220 นิดหน่อยล่ะครับ
ZestyBJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2003 01:45  

ผมนั่งเปิดดูมาหลายตัวแล้ว

ตัวนี้แหละ พระเจ้าส่งลงมาให้ผมใช้

*น่านน เว่อไปเปล่าหว่า*
Zestybj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2003 23:35  

MR.MAY93 ผู้เขียน:

ความจุของเพลง MP3 คำนวณแล้ว 1 นาทีต่อ 1 แมกกะไบท์อาจจุได้แค่ 2-3 เพลงเท่านั้น
[ได้น้อยจังคะ]

ผมกะว่าคงจะแทน sl45i ของผมที่หายไปได้นะ ถ้าใส่ MMC128 mb ก็โหลดเพลงลงได้ประมาณ 70กว่าเพลงคับ ด้วยการลดค่า birate ของแต่ละเพลงลง แต่คุณภาพเสียงยัง ok อยู่ แล้วเห็นเดี่ญวนี้มี MMC 512 mb ออกมาแล้วด้วย ไม่รู้จะ support กันได้รึเปล่า
jjj555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 19:33  

เครื่องดนตรีกี่ ชนิดเนี่ย อย่าบอกนะ ว่า 16 เบื่อๆๆๆๆๆๆๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 19:37  

ใช่แล้วครับ 16 ชิ้นดนตรีที่สามารถเล่นได้ 16 ชิ้นพร้อมกัน
ปลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 09:44  

Corolooppy-bankymaniA ผู้เขียน:
ใช่แล้วครับ 16 ชิ้นดนตรีที่สามารถเล่นได้ 16 ชิ้นพร้อมกัน

แสดงว่าเสียงเรียกเข้าก็ไม่เหมือน ซัมซุงซิครับ.
Beerเบียร์ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230 ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 12:57  

เปลี่ยนหน้ากากได้ไหมครับ และมีอะไรครอบเลนซ์ไหม อยากให้เปลี่ยนหน้ากากได้แบบ 7250 จะได้ป้องกันเลนซ์ได้ หรือไม่งั้นก็มีฝาครอบเลนซ์แบบ my-x6 รุ่นนี้ออกมา 6220 คงราคาตกไปที่ 10000- บาทแหง เพราะคุณสมบัติครบถ้วนกว่าเยอะแถมยังมี MB เพิ่มได้
ทานะกา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 13:43  

คืออยากรู้ว่าเสียงของโนเกียเล่นพร้อมกันกี่ดนตรี(6230)และวิธีที่เราจะใช้โปรแกรมที่เอาเสียงเพลงท่อนที่เราชอบมาทำเองเป็นโพลีโพนิคแล้วเลือกโหลดผ่านแวบหาโปรแกรมได้จากไหนทำอย่างไร
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6230 ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 17:00  

Beerเบียร์ก ผู้เขียน:
เปลี่ยนหน้ากากได้ไหมครับ และมีอะไรครอบเลนซ์ไหม อยากให้เปลี่ยนหน้ากากได้แบบ 7250 จะได้ป้องกันเลนซ์ได้ หรือไม่งั้นก็มีฝาครอบเลนซ์แบบ my-x6 รุ่นนี้ออกมา 6220 คงราคาตกไปที่ 10000- บาทแหง เพราะคุณสมบัติครบถ้วนกว่าเยอะแถมยังมี MB เพิ่มได้

เปลี่ยนหน้ากากได้ครับ ไม่ต้องกังลวว่าเลนส์จะเสียหาย สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้เต็มฝาหลังทั้งเครื่องเลยครับ ส่วน 6220 น่าจะอยู่ที่ราวๆ 13000 นะครับถ้า 6230 ออกมาแล้ว
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 17:02  

ทานะกา ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่าเสียงของโนเกียเล่นพร้อมกันกี่ดนตรี(6230)และวิธีที่เราจะใช้โปรแกรมที่เอาเสียงเพลงท่อนที่เราชอบมาทำเองเป็นโพลีโพนิคแล้วเลือกโหลดผ่านแวบหาโปรแกรมได้จากไหนทำอย่างไร

เล่นได้ 16 ชิ้นดนตรีพร้อมกันงัยครับ สามารถใช้โปรแกรมในตัวเครื่องเบือกเอาท่อนที่ชอบมาใช้ได้เลยครับ เหมือน 3300 นั่นแหละ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: