Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung J600 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 48 / เข้าชม: 212542
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung J600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung J600 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/j600.htm

e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 23:27  

อย่าว่ายังงั้นยังงี้เลยค้ะ

เหมือนเศษเหล็กราคาดี อิอิ

อย่าโก้ดน้ะเฮีย
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 23:40  

ไม่ชอบสีนี้เลยครับ ไปเปลี่ยนเฉดสีเถอะ
แล้วปุ่มของซัมซุงเดี๋ยวนี้ ลดเหลือแค่นั้นแล้วหรอ
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 12:56  

รูปทรงก็ดีนะ แต่สีเข้มไปป่าว Question
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung J600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 19:11  

สีมันเข้มไปป่าว ลดลงระดับสีมาคงจาดี
captain2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 09:07  

[color=red][/colorทำออกมาได้ไง...คิดนานมั้ยรุ่นนี้ อย่าว่าอย่างงั้น อย่างงี้เลยนะ ผมว่ามันเหมือนเศษเหล็กสองท่อนมาปะกบกันยังไงไม่รู้...แค่ออกความคิดเห็นอย่าว่ากันนะ Twisted Evil
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 22:23  

สีนี้สวยดีนะถ้าอ่อนกว่านี้นิดนึง
คุณสมบัติก็ใช้ได้
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 13:50  

ได้FMมา
แต่กล้องกลับลดลงไปเป็น1.3
-*-
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 14:14  

จะมีขายในไทยไหม รหัสแปลกๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 04:52  

ไม่ชอบสีอ่ะ
chitchat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 20:28  

TWZ ราคา 5990 บาท
นายคิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 12:33  

ถูกดี ฟังก์ชันครบ เล็กด้วย แต่มีสีอื่นรึป่าว
urchinjan
Year's Star

หัวข้อ : สี
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 00:18  

มีสีเดียวหรอคะ Crying or Very sad
เราโทไปถามที่ศูนย์มาอะเค้าบอกว่ามีสีเดียว เซง อย่างมาก ต้องให้รอสีอื่นเข้าเมืองไทยมั้ยเนี่ยยยย หรือมีสีเดียวจิงๆแง่งงงง
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 18:52  

ไม่ค่อยสวยเลยง่ะ
Dek Dee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 14:39  

รุ่นนี้มี 2 สี .......ฟ้า และ เทาเข้ม

ซื้อสีฟ้ามาแล้ว

ไม่เน้นกล้องเพราะว่ามีกล้อง digital 7 ล้านอยู่แล้ว
ยังไงซะกล้องจากมือถือก็สู้ไม่ได้อยู่แล้ว

ของจริงสวยกว่าในรูปเยอะเลย
ที่ชอบคือมี functions ครบ
ราคาปานกลาง 5900 บาท ได้ SD card 512 MB

กำลังหัดใช้อยู่ เครื่องนี้เป็น samsung เครื่องแรก Smile
se 810i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 19:01  

วันนี้ไปดูตัวจริงมามี 2 สีครับ น้ำเงินกับเทา สีเทาสวยมากดูไฮโซดีเกือบจะซื้ออีกเครื่องนึงแล้วติดตรงหน้าจอ 65000 เนี่ยไม่รู้จะชัดขนาดไหนไม่เคยใช้ ss มาก่อน
G004
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 21:38  

ตัวจริง สวยกว่าในรูปครับ

จับ ๆ ดูแล้วเก๋ดี
angime
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung J600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 04:47  

ซื้อมาใช้อ่ะ ก้อดีนะ มานมีสี่สีค่ะ
สีบอนด์ สีน้ำเงินที่เห็น แล้วก้อสีชมพูเหมือนโมโตวีสามไมอามี่
แล้วอีกสีก้อเปนสีดำเงาๆ สวยดีค่ะ
เราซื้อสีดำมา สวยดี ก้อใช้ก้อโอเค สมราคาดี เพิ่มเมมได้ไว้ฟังเพลงก้อดีอะ
กล้องก้อพอใช้ ก้ออย่างที่บอกค่ะ สมราคาจิง ๆ ซื้อมา 5700 บาทจร้า
mod1881
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 16:17  

ที่คาร์ฟู ขาย5990 แถมบัตรเงินสดไม่แน่ใจว่า200หรือ300 ก็เท่ากับว่า56**บาท
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *0*
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 14:33  

ไปส่งแฟนซื้อมาเมื่อวานครับสีชมพูก็สวยดีครับ ราคา 5690 บาทครับ รูปถ่ายก็โอนะครับในระดับ 1.3 ล้าน เสียงก็เพราะดีนะครับแต่ว่ามันยังเบาไปนิดนึงครับ แต่โดยรวมแล้วก็สวยดีoption ก็ครบสำหรับคนไม่ชอบซิมเบี้ยน รุ่นนี้ถือว่าทำออกมาดีเลยครับ
fongfong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 00:08  

วันนี้ไปดูที่ J-มาร์ท ขอนแก่นมา สวยดี แต่เขาบอกไม่มีสีดำ
สีดำ มีขายที่ไหนเหรอคะ
jones
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 14:19  

ลองใช้เป็นโมเด็ม กับ ais วิ่ง 100 กว่าๆ ยังกะไม่ใช่ edge นะ
ต้องไปลอง ต.จ.ว. ไม่รู้จะดีขึ้น มั้ย
a & o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 00:21  

ไปสอยมาแล้วที่ร้าน MFA เซ็นทรัลพระราม 2
สีบอนซ์ ราคา 5,550 + ฟิลม์กันรอย 60 บาท (7/12/50)
สวยมากๆๆๆๆๆค่ะ ฟังก์ชั่นถือว่าครบใช้ได้เมื่อเทียบกับราคา
ถ้าใส่หูฟังเสียงดีมากๆ ติดตรงที่ปุ่มรับ-วางสายเป็น touch screen
เวลากดปุ่มขวา (ตรงปุ่มควบคุม 5 ทิศทางอ่ะค่ะ)
มันจะเผลอไปโดนปุ่มวางสายอยู่เรื่อยก็ลำบากนิดนึง แต่ฝึกไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชินค่ะ

ปล.!!! รู้งี้ใช้ ss มาตั้งนานแล้ว !!!
หลังจากที่ให้ Nokia คุณภาพห่วยๆ และบริการห่วยๆ มา 3 เครื่อง
(ก็ยังทนใช้นึกว่ามันจะดีขึ้น...แต่แล้วก็.....xxx ไม่อยากพูดค่ะ)
Tuy155
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 21:00  

ซื้อมาแล้วสีชมพูสวยมาก ราคา 4790บาท แถมลดให้อีก 50บาท ท่แม่ปิง เชียงใหม่ คุ้มจริงๆ Very Happy
J600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีนะครับ สาวกซัมซุง
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 10:59  

อยากรู้เวปที่ให้ดาวน์โหลด พวก Wallpaper หรือพวกภาพเคลื่นไหวของซัมซุง ฟรีอ่ะครับ
พอดีเพิ่มซื้อมาใช้เป็นครั้งแรกเลยครับ J600 ของซัมซุงอ่ะครับ ช่วยทีน้า
เหนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึ่งเหน
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 22:25  

สีชมภูสวยมากน่ารัก ดูดีสมราคา ไม่เหมือนเศษเหล็กมาประกบกันหรอก
ถ้าผู้หญิงเห็นต้องชอบ สำหรับงบน้อย
ชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 08:21  

ซื้อมาแล้ว Ok ดี กล้องชัด เสียงดังดี โดยรวมถือว่าคุ้มครับ ซื้อมาเมื่อวานที่เดอะมอลล์ งามฯ ราคา 4690 บาท ครับ คนที่ว่าเศษเหล็กประกบกันอ่ะ มันก็เหมือนมือถือรุ่นอื่นๆ ที่คุณใช้เหมือนกันนั้นแระ แต่ว่าเศษเหล็กอันนี้ปุ่มมันเป็นเลเซอร์นะครับ รุ่นอื่นมีหรือยังครับ "ปุ่มเลเซอร์" อ่ะ ไม่ชอบ SS ก้อไม่มีใครเค้าว่า ทำไมชอบลงกระทู้โจมตีผู้อื่น โดยทั้งที่ยังไม่เคยไปสัมผัสของจริง...ด้วยตัวของคุณเอง เรื่องสี ผมเห็นมี 3 สี สีฟ้า สีดำ สีเทา ครับ
[cyz]Young
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:11  

ถามหน่อยครับ samsung เนี่ย เวลา ต่อสาย USB กะคอมแล้วเนี่ย มันจะขึ้นเป็น drive มาเหมือนพวก thump drive ใช่ป่ะคับ แล้วมันจะมีโฟลเดอร์ให้เรยมั้ยคับแบบว่า music video audio picture image อารายแบบเนี้ยคับ เพราะม่ายเคยใช้แต่อยากรู้ว่ามันเชื่อมต่อกับคอม ยุ่งยากหรือเปล่าหน่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
[cyz]Young
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:38  

[cyz]Young ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ samsung เนี่ย เวลา ต่อสาย USB กะคอมแล้วเนี่ย มันจะขึ้นเป็น drive มาเหมือนพวก thump drive ใช่ป่ะคับ แล้วมันจะมีโฟลเดอร์ให้เรยมั้ยคับแบบว่า music video audio picture image อารายแบบเนี้ยคับ เพราะม่ายเคยใช้แต่อยากรู้ว่ามันเชื่อมต่อกับคอม ยุ่งยากหรือเปล่าหน่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ถามอีกหน่อยครับ มันเป็นโมเด็มได้ใช่ป่ะครับ แล้วร้าน นาซ่า กะ ร้านนิดควรซื้อร้านไหนอ่ะครับ ราคาเท่ากันหรือเปล่าแล้วร้านนาซ่ามันอยู่ตรงไหนครับเคยเห็นแต่ร้านนิดครับ ขอบคุณครับ
J-600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นิดนึงครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 17:40  

จะมีโฟล์เดอร์ตาม ที่มีรายละเอียดให้ในเครื่องเลยครับ ผมลองดูแล้ว
ส่งข้อมูลไวดีนะครับ อย่าลืมลงไดร์เวอร์จากแผ่นก่อนนะ อิอิ

-ซื้อศูนย์ซัมซุงเลยดีกว่านะครับ มีปัญหาจะได้ชัวร์กว่าเมื่อแก้ไข แพงกว่าไม่เท่าไหร่ ซื้อความสบายใจครับ
asakul
Year's Star

หัวข้อ : ระบบสัมผัสไวจัง
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 16:49  

ทำไมระบบสัมผัสของ ss ไวจังค่ะ ใช้ไม่สะดวกเลย ไม่เหมือน moto จะใช้ได้สะดวกกว่า เพราะอันนี้แตะนิดก็ไปเมนูอื่นแล้ว เป็นเครื่องของพ่อค่ะ ก็เลยว่าสงสัยพ่อได้ซื้อเครื่องใหม่แน่ๆ เพราะขนาดเรายังใช้ไม่คล่อง พ่อคงใช้ไม่ไหวแน่ๆ แล้น้องชายก็ใช้ u600 อยู่ ไวเหมือนกันเลยค่ะ เครื่องของเพื่อนก็เป็น ไม่รู้ว่ามีวิธตั้งให้ช้ากว่านี้เหมือนเม้าส์ได้ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 23:09  

เห็นด้วยกับ a&o แต่เราซื้อได้ราคา 4750 เองแต่เราเพิ่ม SD card อีก 1 G ราคา 450 เจ้าของร้านที่เชียงใหม่ลดให้แค่ 20 บาท เอง เราใช้สีบลอนด์ สวยดี สีนำเงินไม่สวยเลย Razz
pui kaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : j600
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 23:09  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
มันสั่นพร้อมเสียงไหมคับ
ใครใช้อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 23:14  

แบตมันอึดไหมคับ
มันมีข้อดี ข้อเสียอะไรบ้างคับ
วอนคนที่ใช้อยู่ช่วยตอบด้วยคับ
เพราะผมสนใจรุ่นนี้มากคับมาก
~Matty~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 11:09  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน ของจริงสวยดีครับ สีชมพูเข้ม กับสีดำสวยมากครับ
เครื่องค่อนข้างบางดูกะทัดรัดดีไม่หนาเทอะทะ ผู้หญิงน่าจะชอบ เลยไปซื้อให้พี่สาวครับ
ซื้อมา 4,800 บาท ซื้อพร้อม SD 1 Gb คิดแค่ 400 บาทครับ ซื้อที่เดอะมอลล์บางกะปิครับ
บางที่อาจจะมีถูกกว่านี้นะครับ (แต่ร้านนี้คนขายบริการดีครับ เอาใจลูกค้าดีไม่บังคับซื้อด้วยเลยเลือกร้านนี้ครับ)

ข้อเสียคือตรงปุ่ม Touch screen ค่อนข้างไวต่อการสัมผัสมาก เวลาจะกดต้องคอยระวัง นอกนั้นก็ดีหมดครับ กับราคาเท่านี้ คุ้มดีครับ
จา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จา
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 17:23  

อยากถามคนที่ใช้ครับว่า รุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ เวลาถ่ายรูปได้ป่าวครับ ถ้าทำได้ทำยังไงหรอคับ Very Happy
J600 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 00:50  

รุ่นนี้ปิดเสียงได้ครับ
ไปที่ โหมดถ่ายภาพ -> เลือกปุ่มทางซ้ายมือ ->การตั้งค่ากล้องถ่ายรูป->เสียงชัตเตอร็

เลือกไม่มีก็จะไม่มีเสียงนะครับเวลาถ่าย

ขอให้สนุกกับโทรศํพท์นะครับ ผมก็กำลังเรียนรู้มันอยู่เหมือนกัน Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 18:37  

ไม่ทราบว่า "เอมพี3" มันตั้งเพลลิสได้เกิน30เพลงหรือเปล่าครับ
เครื่องของผมมันตั้งได้แค่ครั้งละ30เพลงเองอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 14:37  

samsung j600 คุยแค่ 1-2 นาทีเองเวลาโทรก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก แต่พอวางสายเท่านั้นแหละสัญญาณหายทันที ต้องรอประมาณ 1 นาทีกว่าสัญญาณจะมา เครื่องก็ร้อนเร็ว ทั้งที่เพิ่งซื้อมา
puddputt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 14:56  

ระหว่าง j600 กับ e210 มันต่างกันยังไง อันไหนดีกว่าอ่ะ ช่วยตอบที
tonliew_76
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่...
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 21:26  

J600 user ผู้เขียน:
ไปที่ โหมดถ่ายภาพ -> เลือกปุ่มทางซ้ายมือ ->การตั้งค่ากล้องถ่ายรูป->เสียงชัตเตอร็

เลือกไม่มีก็จะไม่มีเสียงนะครับเวลาถ่าย

ขอให้สนุกกับโทรศํพท์นะครับ ผมก็กำลังเรียนรู้มันอยู่เหมือนกัน Very Happy

รบกวนผู้รู้.
1. รุ่นนี้ตั้งให้สั้นพร้อมเสียงไม่ได้หรือครับ / เลือกแล้วมันสั้นประมาณ 3 ครั้งก่อนเสียงถึงตามมา
2. เพื่อนส่งเพลงผ่านบูลทูล หากต้องการนำมาเป็นเสียงเรียกเข้า ต้องทำอย่างไร
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: มือใหม่...
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 22:22  

tonliew_76 ผู้เขียน:
J600 user ผู้เขียน:

รบกวนผู้รู้.
1. รุ่นนี้ตั้งให้สั้นพร้อมเสียงไม่ได้หรือครับ / เลือกแล้วมันสั้นประมาณ 3 ครั้งก่อนเสียงถึงตามมา
2. เพื่อนส่งเพลงผ่านบูลทูล หากต้องการนำมาเป็นเสียงเรียกเข้า ต้องทำอย่างไร

1. ไม่ได้ครับ เป็นปกติของรุ่นนี้ครับ
2. ถ้าที่ส่งมาเป็น ที่ตัดเพลงมาเเล้วล่ะก็ ตั้งค่าเสียงเรียกเข้าเลยครับ
pookywhip
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนถามเรื่อง contact
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 12:15  

copy contact จาก sim ลงเครื่องแล้ว
จะเลือกยังไงให้รายชื่อโชว์เฉพาะในเครื่องอะคับ ตอนนี้มันโชว์ทั้ง เครื่อง ทั้ง sim เลยอะคับ
*u*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : J600
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 13:05  

มัมมีหลายสีนะ 4 สีแน๊ะ
สวยกว่าในรูป จับถนัดมือดีนะ
แต่ของเราหายไปแล้ว โดนขโมยหละ
ปุ่มเป็นแบบสัมผัส นะ น่ารักดีออก

http://www.yozzo.com/picture/images/pic_upload/Image/News/011.jpg
55+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55+
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 20:46  

gotjii ผู้เขียน:
ไม่ชอบสีนี้เลยครับ ไปเปลี่ยนเฉดสีเถอะ
แล้วปุ่มของซัมซุงเดี๋ยวนี้ ลดเหลือแค่นั้นแล้วหรอ

ปุ่มดกเป็นแบบสัมผัส พอจะใช้มันถึงมีไฟขึ้นมา จะคอมเมนต์อะไรก็น่าจะศึกษาข้อมูล ดูสิแสดงความ...ออกมาหมดเลย คริคริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 55+
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 13:48  

55+ ผู้เขียน:
gotjii ผู้เขียน:

ปุ่มดกเป็นแบบสัมผัส พอจะใช้มันถึงมีไฟขึ้นมา จะคอมเมนต์อะไรก็น่าจะศึกษาข้อมูล ดูสิแสดงความ...ออกมาหมดเลย คริคริ

เห็นด้วย ควรดูข้อมูลก่อนเนอะ แฟนปมใช้ ก็ดีนี่น่า กล้อง 1.3 มันก็โอเคแล้ว เพียงแต่หน้าจอแสดงผลออกมาไม่สวยมากนัก แต่ลงคอมแล้วก็ แหล่ม ใช้ต่อ จีพีอาร์เอส เล่นกะโน้ตบุค ก็โอ อะ ราคากับประสิทธิภาพก้คุ้มนะ มันอยู่ที่จะใช้งานอะไร ถ้าอยากแรงๆ ก้ต้องเพิ่มตังค์
Junsuh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 20:40  

ราคาที่ Powerbuy
จัดโปรฯ อยู่ที่ 3,500 น่าสนไหมครับ
อยากได้เครื่องคุ้มราคา สัก1-2 ปี ก็คงเปลื่ยนใหม่
ตอนนี้เครื่องเก่าหาย แล้วตังค์มะค่อยจะมีซะด้วยซิ
...คุ้มไหมคับ ราคา 3,500 นะ Question
ชอบ e210 j600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบให้
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 20:58  

puddputt ผู้เขียน:
ระหว่าง j600 กับ e210 มันต่างกันยังไง อันไหนดีกว่าอ่ะ ช่วยตอบที

ผมว่า e210 น่ะสวยแฟนผมใช้อู่ถ้าเทียบกันแล้วไม่น่าจะแตกต่างมากสักเท่าไหร ผมกำลังดู j600 อยู่ j600 เป็นแบบสไลด์ e210 เป็นแบบฝาพับ
n3w-LTnG
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 18:26  

รุ่นนี้ เพิ่งจะซื้อมา ในราคา 2590 เหอะ ๆ
มันสวยดีถึงจะสองปีมาแล้วก็เหอะ แต่มันดูแล้วไม่เบื่ออ่ะค่ะ เหลือสีเดียวด้วย สี Dark gray ตัวจริงสวยดี สวยกว่าในรูป ดูคลาสสิก ดีค่ะ (แต่ใจจริงอยากได้สีบลอนด์อ่า ..

... เข้าเรื่องเน๊อะ ...
1. อยากจะถามว่า .. ลงเพลงไม่เป็นอ่าค่ะ ลงยังไง แบบว่าเอาเมมของโนเกีย 5320 มาอ่ะ
ที่ร้านเค้าบอกใช้ด้วยกันได้ แต่ทำไมเอาเพลงมาลงที่เครื่องเล่นเพลงไม่ได้คะ งง ๆ
ลองอ่านในหนังสือดู มันบอกว่า ให้เลือก ..
เครื่องเล่นเพลง > เพิ่มเพลงจาก > (1.เครื่อง 2. การ์ดความจำ) นิวก็เลือกการ์ดความจำ พอกดมันก็ขึ้น "ว่าง" ทั้ง ๆที่ในการ์ดมีเพลงเกือบร้อยเพลง มันเป็นเพราะอะไรหรอคะ ทำไม่เป็นอ่า ไม่เคยเล่นซัมซุง2. มันสั่นพร้อมเสียงไม่ได้หรอคะ
3. ถ่ายรูปแล้วเวลาเลือกพื้นที่จัดเก็บเป็นการ์ดความจำแล้วต้องเข้าไปดูที่จัดการไฟล์อ่ะ มันก็ดูได้ทีละรูป แบบว่าดูแล้วสไลด์ไปรูปอื่นไม่ได้หรอคะ แต่ถ้าเลือกเป็นตัวเครื่องแล้วมันก็ดูในอัลบั้มส่วนตัวได้ มันรวมๆกันไม่ได้หรอคะ ทำไมต้องแยก พื้นที่ตัวเครื่องมีแค่ 20 MB เองงะ
4.เครื่องเล่นเพลง เล่นขณะใช้งานอื่นไม่ได้หรอคะ

งง มากกกกกกกกกกกกกก เกิดมาม่ะเคยใช้ซัมซุงเยย ใช้แต่โนเกีย ไอโมบาย ต้องเรียนรู้อีกเยอะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: