Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 H2O N1 - เอชทูโอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 44906
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : H2O N1 - เอชทูโอ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ H2O N1 - เอชทูโอ
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/h2o/n1/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/h2o/n1.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 04 May 2009 15:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ICBM2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:09  

แว๊บแรกนึกว่า i-mobile Capsule มานะเนี่ย
silver seraph
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 23:23  

ไม่ชอบสีขาวอ่ะ
น่าจะมีสีดำหรือสีอื่นด้วยนะ

ว่าแต่ dual sim นี่ ใช้งาน 2 sim ได้พร้อมกันด้วยหรือเปล่า ?
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีหลายสีนะคะ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 09:52  

รุ่น N1 จะมีทั้งหมด 3 สีนะคะ คือ สีขาว สีดำ และสีแดง

จะเป็การใช้งาน 2 Sim standby ซึ่งก็คือเปิดรอรับสายได้ทั้ง 2 ซิม แต่เมื่อใช้งานซิมใดซิมหนึ่ง อีกซิมจะโทรไม่ติดค่ะ

ถ้าสนใจลองเข้าไปดูที่ TG shop หรือโทรเข้ามาสอบถามที่ Call Center 02-237-5559
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 23:13  

สุดยอดอะ หูฟัง3.5ด้วย o-O

แต่ว่าเครื่องมันจะเล่นเสียงได้ดีขนาดไหนนะ - -
~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 16:09  

N 79 ???? Exclamation
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 16:55  

รีวิวรุ่นนี้จะมาเร็วๆนี้ครับ ตัวเครื่องเล็กมากๆเลย
หาดใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: H2O N1 - เอชทูโอ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 19:46  

ใช้ ดี นะ ครับบบบ

ใช้ อยู่

เสีย อย่าง เดียว เปลี่ยน ภาพพื้นหลัง

เป็น รูปที่ถ่าย ไม่ได้

ไม่ รู้ ทำ ไง

เด๋ว จะ ลอง ทำ ดู เรื่อยๆ ถ้า ได้ แล้ว จะ มา บอก คับ
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: H2O N1 - เอชทูโอ
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 23:23  

หาดใหญ่ ผู้เขียน:
ใช้ ดี นะ ครับบบบ

ใช้ อยู่

เสีย อย่าง เดียว เปลี่ยน ภาพพื้นหลัง

เป็น รูปที่ถ่าย ไม่ได้

ไม่ รู้ ทำ ไง

เด๋ว จะ ลอง ทำ ดู เรื่อยๆ ถ้า ได้ แล้ว จะ มา บอก คับ

เพิ่งได้มาวันนี้ ชาร์ตแบตอยู่เลย เด๋วช่วยหาค่ะ

ขอรบกวนถามนิดนึงค่ะ เปิดไฟฉายทำยังไงคะ

เปิดไม่เป็นอ่ะค่ะ
JJO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:22  

พึ่งถอยมาวันนี้เหมือนกันครับ
ไฟฉายกด 0 ค้างจนไฟติดครับ ปิดก็กดค้างเหมือนกัน
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 02:13  

ขอบคุณคุณ JJO มากเลยค่ะ

คู่มือที่เค้าให้มามันดูเหมือนเขียนขึ้นมาแบบเสียไม่ได้เนาะ ว่าป่ะ? อ่านแล้วหารู้เรื่องไม่ Rolling Eyes แล้วไอ้ "สัมผัสหน้าจอ...เขียนด้วยมือ.....ตั้งค่าปากกา ฯลฯ" ในหน้า 21-23 เนี๊ยะ .... มันไม่น่าเป็นเรื่องของเครื่องนี้นะ ว่าป่ะคะ?

เจอฟังชั่นอะไรดีๆ เกี่ยวกับตัวนี้ มาแบ่งปันกันอีกนะคะ Very Happy
MuiiTheGrace
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 16:09  

ราคาเท่าไหร่หรอ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 23:35  

มีทุก ออฟชั่น ที่มีในมือถือเลยค่ะ เครื่องนี้ สุดยอดมากกก ขาดแต่3Gกะ GPS มั้งนิ

แต่ว่ามันจะทำงานได้ดีมั้ยนี่ไม่รู้แหะ
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 01:10  

carin2 ผู้เขียน:
มีทุก ออฟชั่น ที่มีในมือถือเลยค่ะ เครื่องนี้ สุดยอดมากกก ขาดแต่3Gกะ GPS มั้งนิ

แต่ว่ามันจะทำงานได้ดีมั้ยนี่ไม่รู้แหะ

กำลังอยู่ในช่วงทดลอง list ข้อบกพร่องมาได้พอสมควร

รอก่อนนะคะ เด๋วจะมาไล่ข้อดีข้อเสียให้ฟัง
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 14:15  

คุณหาดใหญ่กับคุณ JJO คะ

ตกลงเครื่องนี้มันต่อตรงกับคอมไม่ได้ใช่ไหมคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 01:40  

แมวขาวขนฟู ผู้เขียน:
carin2 ผู้เขียน:

กำลังอยู่ในช่วงทดลอง list ข้อบกพร่องมาได้พอสมควร

รอก่อนนะคะ เด๋วจะมาไล่ข้อดีข้อเสียให้ฟัง

รออยู่นะครับ
nessa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 07:38  

มันเป็นเครื่องมาจากไหนเนี่ย
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บทวิจารณ์ แบบคนไม่เคยรีวิวมือถือที่ไหนเลย - H2O
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 03:03  

ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังตรงๆ แบบไม่ได้มีอคติ หรือรับจ้างใครมานะคะ ซื้อเพราะชอบและอยากได้ ใช้มาจนวันนี้ก็ไม่ได้บ่นไรมาก

ทั่วไป

เวลาเปิดเครื่อง ต้องกดปุ่มเปิดค้างนานกว่าปกตินะคะ อย่าเพิ่งคิดว่าเครื่องเสีย กดนานหน่อย

ข้อดี
1. ตัวเล็กมาก พกพาสะดวก น่ารักมากๆ
2. เป็น 2 ซิม ที่เวอร์คใช้ได้ สัญญาณดีค่ะ
3. ไฟกระพริบหน้าปัดมีหลากหลายสีสันและจังหวะ วัยรุ่นคงปลิ้มน่าดู

ข้อเสีย
1. ลำโพงถ้าเปิดดัง ไม่ต้องดังสุด...ก็เสียงแตกแล้วค่ะ ถ้าคนที่เคยติดใจลำโพงของ G-net มา อย่าเพิ่งตั้งความหวังเรื่องคุณภาพเสียงแบบเดียวกันจากเครื่องนี้นะคะ
2. ใช้งานนานแล้วเครื่องร้อนค่ะ
3. สืบเนื่องจากข้อ 2. --- แบตฯหมดเร็ว ซื้อมาใหม่ชาร์ตครั้งแรก 14 ชั่วโมง ใช้ 1 วัน ต้องชาร์ตอีกซะละ นี่แค่ใช้เพื่อกดลองเครื่องนะคะ ไม่ได้ฟังเพลง (ฟังไม่ได้เพราะการ์ดไม่เวอร์ค --- ดูข้อ 4. ข้างล่างนี้) คงเป็นผลพวงจากการที่การจัดการพลังงานของเครื่องมันไม่ค่อยดี พลังงานถูกใช้ไปทำให้เกิดเป็นความร้อนซะมาก
4. Micro SD ที่ให้มากับเครื่องคุณภาพไม่ดีเลย เปิดออกมาเครื่องก็อ่านไม่ได้แล้วค่ะ อันนี้ไม่แน่ใจว่าต้องเป็นทางร้านหรือทางผู้นำเข้า/ผลิต ต้องรับผิดชอบนะคะ ยังไม่ปักใจโทษใครเต็มๆ เปลี่ยนการ์ดกับอีกเครื่องดู การ์ดอีกตัวใช้ได้ค่ะ
5. เอาภาพที่ถ่ายเองมาทำ wallpaper ไม่ได้ค่ะ
6. อันนี้ให้บริษัทรับไปนะคะ ไม่เกี่ยวกับตัวเครื่อง --- คู่มือไม่ได้บอกอะไรเท่าที่ควร บางอย่างที่บอกก็ไม่ได้เกี่ยวกับเครื่องตัวนี้เลยทั้งๆ ที่หน้าปกก็บอกว่าเป็นคู่มือของ N1 แต่มีพูดเรื่องปากกา จอสัมผัส ฯลฯ....

เลยต้องมานั่งงมเอาเอง ส่วนใหญ่ใช้ความรู้เก่าจากการที่เคยจับเครื่องจีนมาประยุคใช้เอาค่ะ (แนะนำให้ผู้ผลิตและผู้นำเข้าไปอ่าน http://news.thaieasyjob.com/economic/economic/show_news-11147-5.html และ http://www.thaingo.org/writer/view.php?id=1096 ) ค่ะ
7. วิทยุ --- รับไม่ค่อยได้นะคะ เป็นเสียงซ่าๆๆๆ ซะเป็นส่วนใหญ่
8. ต่อตรงกับ คอมพิวเตอร์ไม่ได้ค่ะ ไม่มีพอร์ต ต้องเอา Micro SD ออกมาโหลดเอานะคะ
9. เรื่องที่ชาร์จ ... อันนี้ฮาหน่อยค่ะ ชาร์จอยู่แล้วมันยื่นก็ยื่นออกมาจากกำแพง เดินเอาแขนไปกระแทกเข้า มันเป็นอย่างนี้ไปแล้วค่ะ ....แต่ ไม่เป็นไรค่ะ ที่ชาร์จเป็นเข็มเล็กเหมือนของโนเกียบางรุ่น ใช้แทนกันได้ รูปนี้ไม่ค่อยคมชัดเพราะใช้ Dopod ถ่ายค่ะ

แต่สรุปโดยรวม ก็ยังชอบนะคะ ซื้อมาเพราะอยากได้อะไรก็ได้ที่จะทำให้เราไม่ขี้เกียจที่จะพกโทรศัพท์ เน้นว่าตัวเล็กน่ารักดี แล้วใช้เป็นโทรศัพท์สองซิมคุยได้ เสียงชัดเจน แค่นี้ก็น่าจะพอสมราคา
แมวขาวขนฟุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 03:12  

Dopod เราวันที่มันเพี้ยน อย่าเข้าใจผิดว่ารูปสุดท้ายมีอายุ่ถึง 3 ปีแล้วนะคะ ถ่ายเมื่อวานนี้เองค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 23:16  

ตอบคุณ MuiiTheGrace --- ซื้อมา 2,200 ค่ะ

ตอบคุณ nessa --- ข้อมูลเกี่ยวกับแหล่งที่มาไม่ค่อยปรากฎแบบนี้ ก็มีอยู่ที่เดียวหละค่ะ --- จีนค่ะ
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขออภัยในความผิดพลาด
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 09:39  

ต้องขออภัยในความผิดหลาดในการทำคู่มือด้วยคะ ส่วนเรื่องการใช้งานแบตเตอรี่ได้น้อยเนื่องจาก แบตเตอรี่มีขนาดที่เล็กมากจึงสามารถเก็บไฟได้ประมาณหนึ่งค่ะ และข้อเสียอื่นๆทางบริษัทจะนำไปแก้ไขปรับปรุงค่ะ
i60
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 09:52  

กับ I-mobile 222 อันไหนเวิร์คกว่ากันครับ...
กำลังมองหามือถือ 2ซิมอยู่พอดีเลย

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/222.htm
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขออภัยในความผิดพลาด
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 12:31  

Soju Phone ผู้เขียน:
ต้องขออภัยในความผิดหลาดในการทำคู่มือด้วยคะ ส่วนเรื่องการใช้งานแบตเตอรี่ได้น้อยเนื่องจาก แบตเตอรี่มีขนาดที่เล็กมากจึงสามารถเก็บไฟได้ประมาณหนึ่งค่ะ และข้อเสียอื่นๆทางบริษัทจะนำไปแก้ไขปรับปรุงค่ะ

คุณ Soju Phone เป็นตัวแทนจำหน่ายเหรอคะ? ขอขอบคุณที่เข้ามาติดตามข้อมูลและความเห็นของผู้ใช้นะคะ

ถ้าใช่เป็นตัวแทนจำหน่าย ขอรบกวนถามว่า มีแบตสำรองขายไหมคะ ไปซื้อได้ที่ไหนคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 12:35  

i60 ผู้เขียน:
กับ I-mobile 222 อันไหนเวิร์คกว่ากันครับ...
กำลังมองหามือถือ 2ซิมอยู่พอดีเลย

http://www.siamphone.com/catalog/imobile/222.htm

ต้องขออภัย ไม่เคยใช้ 222 เลยอ่ะค่ะ .....เคยแต่ไปจับๆ ดูที่เขาโชว์ ... ดูท่าทางว่า 222 น่าจะทนสุดเลยนะคะ เพราะโครงสร้างตรงตัวเครื่อง เหมือนเป็นวัสดุพิเศษที่ทำมาเพื่อใช้เป็นโทรศัพท์สำหรับลุยเลย

ส่วนเรื่องฟังชั่น ไม่ได้มีโอกาสลองค่ะ
แมวขาวขนฟู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขออภัยในความผิดพลาด
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 12:41  

Soju Phone ผู้เขียน:

เรียนคุณ Soju Phone อีกเรื่องหนึ่งค่ะ

คู่มือไม่ได้บอกเรื่องวิธิการเปิดไฟฉายเลยนะคะ โชคดีที่ได้มีผู้รู้ในนี้มาแนะนำให้ ดิฉันก็เลยได้เปิดเป็น ไม่มัวแต่มานั่งโทษว่า จีนทำหลอดไฟมาเกิน

ถ้าได้มีการปรับปรุงพิมพ์ใหม่ ...เรียนแนะนำให้รวมเรื่องไฟฉายไว้ด้วยนะคะ
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ "แมวขาวขนฟู"
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 09:31  

เรื่องแบตเตอรี่สำรองมีขายนะคะ สามารถไปสั่งซื้อได้ตามหน้าร้าน TG Fone shop นะคะ หรือติดต่อสอบถามข้อมูลที่ call center 02-237-5559 ก่อนก็ได้ค่ะ
ส่วนเรื่องคู่มือต้องขออภัยจริงค่ะ ทางเราจะทำการปรับปรุงในครั้งต่อๆไป ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: