Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 4]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 39, 40, 41  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 4009 / เข้าชม: 911728
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 12:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

nanual ผู้เขียน:
มีบางอัน ลงไม่ได้ครับ...
มันต้อง sign หรือ อะไรทำนองนั้น ใช่ป่าวครับ
ช่วยบอกด้วยได้มั๊ยครับว่าอันไหนต้อง sign อันไหนไม่ต้อง

สำหรับแอพพลิเคชั่นใดที่ลงไม่ได้ มี 2 ทางเลือกค่ะ
1.) sign แล้วลงทีละตัว หรือ
2.) Hack เครื่องด้วย HelloOX1.03 แล้วจะลงได้ทุกตัวโดยไม่ต้อง sign อีก

หุหุ ... ขอโทษด้วย บอกไม่ถูกว่าตัวไหนต้อง/ไม่ต้อง sign
เพราะเรา hack เครื่องก่อนแล้ว เลยไม่มีปัญหาเวลาติดตั้งค่ะ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 12:07  

choo_bma ผู้เขียน:
ติดตามอ่านมาตลอด คุณ Wyrd น่ารักจัง ตอบคำถามได้ชัดเจนดี อัธยาศัยดี เ อื้อเฟื้อดี
ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ
ดีใจที่ได้รู้ว่าเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ หลายคน

OverAuraZ ผู้เขียน:
เนื่องด้วยจาก ไม่มีคนตอบคำถาม เลยไปหาคำตอบมาเองซะนี่

(ถามเอง ตอบเอง)

เหมือนกับว่า เคยบ่นในกระทู้ หน้าหลังๆมานี้ว่า

ทำไม พวก Key Gen + Crack ... Anti Virus ถึงมองเป็น ไวรัส

วันนี้ ไปหาข้อมูลมา ได้เรื่องว่า

การทำงานของโปรแกรม Crack คือการเข้าไป จัดการ เปลี่ยนแปลง การทำงานของโปรแกรมอื่นๆที่ไม่ใช่ตัวเอง ให้ไม่เหมือนเดิม

เมื่อเราติดตั้งโปรแกรมลงในเครื่อง ค่าต่างๆของมันก็ถูกบันทึกไว้ในเครื่องแล้วอย่างหนึ่ง
แล้วเมื่อตัว Crack เข้าไปแ้ก้ค่าการทำงานของโปรแกรมที่ถูกบันทึกไว้แล้วอย่างหนึ่ง ให้เปลี่ยนไปเป็นอีกอย่างหนึ่ง

จึงถูก Anti Virus ตั้งข้อหากระทำความผิด ฐานไประรานโปรแกรมอื่นไง (ตำรวจประจำเครื่อง) ฮ่าๆ

ขอบคุณเจ้าของความรู้ + Edit เองนิดหน่อย

ขอบคุณค่ะ.. แอบสงสัยมานานแล้ว
บางทียังไม่ทันคลาย zip ออกเลย
แค่ดาวน์โหลดมาเฉยๆ ก็โดนจัดการแล้ว
~\\น้ำอัดลม//~
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 12:16  

อ๊ากก!! ~+~

ท่าน Wyrd ครับ..

ผมลงไม่ได้อีกแล้วครับท่าน Oh T^T

เป็นที่เครื่องผมแล้วแหละ ฮือๆ ว่าแต่ผมยังไม่ได้ลอง soft reset ตามที่คุณพีทบอกเลย -*-

เพราะผม... ลืมครับว่ากดยังไง = ='' Embarassed
oatnarok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 13:49  

Wyrd ผู้เขียน:
มันต้อง sign หรือ อะไรทำนองนั้น ใช่ป่าวครับ
ช่วยบอกด้วยได้มั๊ยครับว่าอันไหนต้อง sign อันไหนไม่ต้อง

สำหรับแอพพลิเคชั่นใดที่ลงไม่ได้ มี 2 ทางเลือกค่ะ
2.) Hack เครื่องด้วย HelloOX1.03 แล้วจะลงได้ทุกตัวโดยไม่ต้อง sign อีก

หุหุ ... ขอโทษด้วย บอกไม่ถูกว่าตัวไหนต้อง/ไม่ต้อง sign
เพราะเรา hack เครื่องก่อนแล้ว เลยไม่มีปัญหาเวลาติดตั้งค่ะ

ความรู้ใหม่ สำหรับผม Very Happy แต่ถ้าเรา Hack แล้ว ประกันมันจะมีผลไหมครับ แล้วเรา HR มันๆก็จะกลับไปเหมือนเดิมใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 13:55  

oatnarok ผู้เขียน:

ความรู้ใหม่ สำหรับผม Very Happy แต่ถ้าเรา Hack แล้ว ประกันมันจะมีผลไหมครับ แล้วเรา HR มันๆก็จะกลับไปเหมือนเดิมใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

ไม่คอนเฟิร์ม ว่า Hack แล้วมีผลต่อประมันไหม (คิดว่าไม่น่าจะมีมั้ง) เพราะมันไปยุ่งเกี่ยวกับ Software จะเข้าศูนย์ Hard Reset ก่อนเข้า ก็จบแล้ว ^^" หรือจะมีใครลอง ก็ไม่ว่ากัน จะได้เป็นความรู้ให้คนในบอร์ด (ลอง Hack แล้วเข้าศูนย์ โดยไม่ต้อง HR)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 13:55  

~\\น้ำอัดลม//~ ผู้เขียน:
อ๊ากก!! ~+~

ผมลงไม่ได้อีกแล้วครับท่าน Oh T^T

เป็นที่เครื่องผมแล้วแหละ ฮือๆ ว่าแต่ผมยังไม่ได้ลอง soft reset ตามที่คุณพีทบอกเลย -*-

เพราะผม... ลืมครับว่ากดยังไง = ='' Embarassed

*#7780# ครับ รหัส 12345
gunzilla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 15:25  

นอกเรื่องนิด เห็นว่าN97 ใกล้เปิดตัวแล้ว ราคา 23,XXXบาท มีใครคิดจะนอกใจน้องอ้าไปจองกับเค้าบ้าง
oatnarok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 16:33  

gunzilla ผู้เขียน:
นอกเรื่องนิด เห็นว่าN97 ใกล้เปิดตัวแล้ว ราคา 23,XXXบาท มีใครคิดจะนอกใจน้องอ้าไปจองกับเค้าบ้าง

เห็นราคาแล้ว Shocked ใช้อ้าต่อไปดีกว่า N97 ดูท่าเอามาใช้ไม่คุ้มค่าตัว Very Happy
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 16:40  

...
pippy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 16:51  

LaMerZ ผู้เขียน:
ว่างๆ เลยเอาลิงค์มาแบ่งปันค่ะ (เครดิตยกให้ Developer ทุกท่าน)

1. SaveSmsIO 3rd-5th v0.1.sis
เซฟข้อความเป็นไฟล์ .txt สำหรับเปิดอ่านที่ PC ได้
2. TotalPatrol2.1.24.sis
ตั้งเตือน Missed call, unread SMS ด้วยระบบสั่น เสียง และไฟกระพริบ เห็นชัดเจนกว่าระบบที่มากับเครื่อง
3. Free-iSMS.v1.01.3rd-5th.sis
ใช้ดูข้อความที่เราสนทนาทาง SMS กับบุคคลที่เราเลือก จะปรากฎเฉพาะข้อความโต้ตอบของเราและเบอร์นั้นๆ เท่านั้น
4. SmsPreview_v1.00.01.sisx
แสดงข้อความที่เข้ามาขึ้นที่หน้าจอให้อ่านได้เลย
Arrow Download

5. desk clock.sis
ทำ 5800 ให้เป็นนาฬิกาดิจิตอลตั้งโต๊ะ
6. stopwatch1.02.sisx
นาฬิกาจับเวลา ใช้ง่ายมากๆ
7. TimeScreen Screensaver V1.1.sis
เลียนแบบสกรีนเซฟเวอร์ของโนเกียรุ่นก่อน (Large Time)
8. Calculator FX-602P-Mobile-1.2.5.jar
เครื่องคิดเลขแบบ full function
9. NokiaHandwritingCalculator.sis
เครื่องคิดเลขที่ใช้สไตลัสเขียนตัวเลขและเครื่องหมายได้

ปล. ใครมีเกมส์หมากรุก ไทย/สากล รบกวนด้วยนะคะ Embarassed

เออ คือว่าโหลดไม่ได้อะครับ ช่วยไปแปะไว้ในเวปอื่นให้หน่อยได้ปล่าวครับ
อยากได้มากมาย มีแต่โปรแกรมดีๆทั้งนั้น Wink

จัดให้ค่ะ รวมให้นะคะ

http://www.mediafire.com/download.php?uzomqcnlxoy
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 17:13  

pippy ผู้เขียน:
ว่างๆ เลยเอาลิงค์มาแบ่งปันค่ะ (เครดิตยกให้ Developer ทุกท่าน)

เซฟข้อความเป็นไฟล์ .txt สำหรับเปิดอ่านที่ PC ได้
ตั้งเตือน Missed call, unread SMS ด้วยระบบสั่น เสียง และไฟกระพริบ เห็นชัดเจนกว่าระบบที่มากับเครื่อง
3. Free-iSMS.v1.01.3rd-5th.sis
ใช้ดูข้อความที่เราสนทนาทาง SMS กับบุคคลที่เราเลือก จะปรากฎเฉพาะข้อความโต้ตอบของเราและเบอร์นั้นๆ เท่านั้น
แสดงข้อความที่เข้ามาขึ้นที่หน้าจอให้อ่านได้เลย

ทำ 5800 ให้เป็นนาฬิกาดิจิตอลตั้งโต๊ะ
7. TimeScreen Screensaver V1.1.sis
เลียนแบบสกรีนเซฟเวอร์ของโนเกียรุ่นก่อน (Large Time)
8. Calculator FX-602P-Mobile-1.2.5.jar
เครื่องคิดเลขแบบ full function
9. NokiaHandwritingCalculator.sis
เครื่องคิดเลขที่ใช้สไตลัสเขียนตัวเลขและเครื่องหมายได้

ปล. ใครมีเกมส์หมากรุก ไทย/สากล รบกวนด้วยนะคะ Embarassed

เออ คือว่าโหลดไม่ได้อะครับ ช่วยไปแปะไว้ในเวปอื่นให้หน่อยได้ปล่าวครับ
อยากได้มากมาย มีแต่โปรแกรมดีๆทั้งนั้น Wink

จัดให้ค่ะ รวมให้นะคะ

http://www.mediafire.com/download.php?uzomqcnlxoy

ขอบคุณครับได้แล้วครับ แบบว่า User Eror Twisted Evil
som_mos
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 17:33  

...

เฮ้ย ปั๊มกระทู้รึ เดี๋ยวโดนโมดเพ็งเล็งนะ คิกๆ

ปล.ได้เกมเล่นยังอะแก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 17:43  

ใครที่มี Adobe Acrobat LE แบบไม่ต้อง sign / hack มั่งอ่ะครับ
พอดี วันก่อนตัวที่ลง แบบ trial มันหมดอายุแล้วครับ 15 วันเอง -_-'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 17:47  

ตัว World Mate ใครลงมั่งป่าวครับ ใช้งานดีมั้ย
แล้วถ้าไม่เสียตังค์ (ไม่รวมถึงค่า GPRS/Edge) จะใช้ได้รึป่าวครับ

เหมอืนเคยได้ยินว่า ถ้าไม่จ่ายตังค์ ก็ยังใช้ได้ตลอด แต่บางฟังก์ชั่น เช่น เช็คสายการบิน จะใช้งานไม่ได้ จริงรึป่าวครับ

ผู้รู้คนไหน ช่วยตอบทีครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 18:15  

som_mos ผู้เขียน:
...

เฮ้ย ปั๊มกระทู้รึ เดี๋ยวโดนโมดเพ็งเล็งนะ คิกๆ

พีทโพสเกมส์ไว้ให้แล้วนะ หน้าไหนไม่้รู้ - -*
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 18:16  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครที่มี Adobe Acrobat LE แบบไม่ต้อง sign / hack มั่งอ่ะครับ
พอดี วันก่อนตัวที่ลง แบบ trial มันหมดอายุแล้วครับ 15 วันเอง -_-'

ไ่ม่มีแน่นอนครับ มันผิดกฏหมายนี่ - -*

เอาไปลงทะเบียนกับ Symbian ไม่ได้อยู่แล้ว (มองในมุม คนทำ)

เพราะฉะนั้น Sign เท่านั้น หรือจะทางลัด Hack ก็ไม่ว่ากัน ...
sPguesT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:05  

ไม่ทราบว่าราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คะ

ทั้งราคาในชอป แล้วก็มาบุญครองด้วย

ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนเป็น 5800 นี่แหละค่ะ แต่อยากได้ร้านดีๆ ที่ได้ของดีชัวน่ะค่ะ

เพราะโชคไม่ดี แต่ก่อนไปซื้อ N73 ที่มาบุญครอง ใช้ไปไม่ถึงปี เครื่องอืด ช้า

กว่าจะเข้าแต่ละโปรแกรม ช้าจนเหมือน มันค้างอ่ะค่ะ.

รุ่นนี้มันมีปัญหาจุกจิกรึเปล่าคะ แล้วโปรแกรมลงปกติทำมะดาแบบโนเกียทั่วไปรึเปล่าคะ

ถามซะเยอะแยะ แต่อยากไขข้อข้องใจก่อนตัดสินใจซื้อน่ะค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ตอบให้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ ^^.
tamelovmu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:12  

http://www.thaigamerclub.com/forums/mv-hi-def-zone-f-10.html

แหล่งโหลด MV แบบ HD ครับ

เอามาแปลงลง 5800 สวยงาม

ใครมี่ที่อื่นอีกเอามาแบ่งกันมั้งนะครับ
tookkuza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:12  

มาแล้ว มาพร้อมฝนตกหนัก ซองเน่าไปเลย จม.ข้างยังพออ่านได้บ้าง

เข้าศูนย์ไปเมื่อ มีนา และแล้ว ปิ๊ก ก็เดินทางมาถึง

ทำ ยัง ไง ถึง ได้ หรอ ค่ะ

บอก หน่อย น้าาาาาา
Natthawatncm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:28  

รุ่นนี้มันจะ Touch รึเปล่าครับเนี่ย...
pippy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:31  

ขอบคุณครับได้แล้วครับ แบบว่า User Eror Twisted Evil

ฮ่าๆๆ จ้า Very Happy
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:43  

tookkuza ผู้เขียน:
มาแล้ว มาพร้อมฝนตกหนัก ซองเน่าไปเลย จม.ข้างยังพออ่านได้บ้าง

เข้าศูนย์ไปเมื่อ มีนา และแล้ว ปิ๊ก ก็เดินทางมาถึง

ทำ ยัง ไง ถึง ได้ หรอ ค่ะ

บอก หน่อย น้าาาาาา

ส่งเข้า โนเกียแคร์ครับ แต่มันมาช้ามากกก (จนลืมไปแล้ว T_T)
beantech
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 19:43  

tamelovmu ผู้เขียน:
http://www.thaigamerclub.com/forums/mv-hi-def-zone-f-10.html

ใครมี่ที่อื่นอีกเอามาแบ่งกันมั้งนะครับ

ท่านคับ ขอ invite เว็บข้างบนนี้หน่อยสิครับ กดสมัครแล้วมันบอกให้ใส่ Referrer อ่าครับ
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :

...

พีทโพสเกมส์ไว้ให้แล้วนะ หน้าไหนไม่้รู้ - -*

ภู่ มันจะเอาเกมฟุตบอลที่ไม่ใช่ของ EA ไม่ใช่ FIFA อะ มันบอกไม่มันส์
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 21:06  

อ๊ากก!! ~+~

ส่งไฟล์ HelloOX signed ไปให้ใหม่แล้วนะคะ 2 ไฟล์ ให้ unzip แล้วดูใน 2 โฟลเดอร์ค่ะ
ไฟล์แรก signed จาก bbs.vgooo.com ที่คุณโพสต์ IMEI ไว้
ไฟล์ที่สอง Signed จาก SymbianSiged

*** ก่อนลง HelloOX ให้ตั้งค่าที่เครื่องดังนี้ ***
Settings => Application mgr. => Installation sett. =>ตั้งค่า Software installation เป็น All, Online certificate check เป็น Off

หากลงไม่ได้ ให้ฟอร์แม็ตเครื่องตามวิธีข้างล่างนี้ แล้วตั้งค่าที่ Installation settings ใหม่ จากนั้นจึงลองลง HelloOX อีกครั้ง

การฟอร์แม็ตเครื่อง

1. แบ็คอัพข้อมูลที่จำเป็นไปเก็บไว้ที่ PC
2. ชาร์จแบตให้เต็ม
3. ฟอร์แม็ต MMC โดยไปที่ File manager => แตะเลือก Memory card => เลือก Options => เลื่อนลงมา เพื่อเลือก Memory card options จะมี 2 options คือ Rename และ Format ให้เลือก Format ค่ะ เมื่อฟอร์แม็ตแล้วข้อมูลใน MMC จะหายไปทั้งหมด
4. ฟอร์แม็ตโทรศัพท์ กด *#7370# จากหน้าจอสแตนด์บาย เครื่องจะให้ใส่รหัส ให้ใส่เลข 12345 รอจนเครื่องฟอร์แม็ตเสร็จ จะให้เลือกตั้งค่า เช่นประเทศ วันที่ เวลา ฯลฯ
5. โอนถ่ายข้อมูลที่จำเป็นกลับเข้าเครื่อง

หากยังลงไม่ได้ แสดงว่าเจอปีวัวดื้อเข้าแล้ว ให้รอแฟลช f/w ก่อนแล้วค่อยดูกันใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 21:25  

ถ้าซื้อเครื่องมาใหม่

จะเป็น FW รุ่นอะไรหรอคับ ?

เพราะเห็นตอนนี้ล่าสุดเปง 20 อ่า

แล้วมันจะมีต่อ ๆ ไปอีกใช่ป่ะคับ
แต่คือว่า มันจะมีต่อไปอีกนานไหมอ่า ?

2 คำถามนะคับ

ขอบคุณคับ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 21:53  

ถ้าซื้อเครื่องมาใหม่

จะเป็น FW รุ่นอะไรหรอคับ ?

ปัจจุบันเป็น 5800XM F/W Version 20.0.012

แล้วมันจะมีต่อ ๆ ไปอีกใช่ป่ะคับ
แต่คือว่า มันจะมีต่อไปอีกนานไหมอ่า ?

ถ้ารออีกหน่อยจะเปลี่ยนเป็น V21 ค่ะ
คงอีกไม่นานมาก เพราะตอนนี้ที่หลายๆ ประเทศก็เปลี่ยนกันแล้ว
แต่ถึงซื้อตอนนี้ก็มาแฟลชอัพเกรดเองได้เช่นกัน
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 22:12  

sPguesT ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คะ

ทั้งราคาในชอป แล้วก็มาบุญครองด้วย

ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนเป็น 5800 นี่แหละค่ะ แต่อยากได้ร้านดีๆ ที่ได้ของดีชัวน่ะค่ะ

ไม่แน่ใจเรื่องราคา แต่อย่าซื้อเกิน หมื่นสามก็น่าจะโอเคนะคะ
หรือจะดูที่มีโปรโมชั่นผูกกับบัตรเครดิตก็น่าจะมีส่วนลดได้ราคาต่ำกว่านั้น

เพราะโชคไม่ดี แต่ก่อนไปซื้อ N73 ที่มาบุญครอง ใช้ไปไม่ถึงปี เครื่องอืด ช้า

กว่าจะเข้าแต่ละโปรแกรม ช้าจนเหมือน มันค้างอ่ะค่ะ.

คงเป็นที่ไม่เคยเคลียร์เครื่องเลย จึงทำให้เครื่องอืดค่ะ ไม่น่าจะเป็นที่คุณภาพของเครื่อง
ใช้ไปนานๆ ครั้งก็ฟอร์แม็ตเครื่องบ้างก็ดีค่ะ ไม่งั้นใช้ 5800 ไปนานๆ แบบนี้ก็อาจจะช้าลงเช่นกัน

รุ่นนี้มันมีปัญหาจุกจิกรึเปล่าคะ

มีปัญหาเยอะ ... แต่พวกเราก็ไม่เคยรังเกียจน้องเขา 555+
ลองไล่อ่านกระทู้ดูก็พอจะตัดสินใจได้ค่ะ เช่นบางคนติว่ากล้องไม่ดี แต่บางคนก็ไม่ให้ความสำคัญกับกล้อง
บางคนบอกว่าฝาเครื่องอ้า ... ไม่ชอบ แต่บางคนก็แก้ปัญหาโดยการใส่ซิลิโคน หรือเอาไปเข้าศูนย์ให้เขาทำให้แน่นขึ้น
เคยเจอคนที่ใช้แล้วบ่นว่าจอสัมผัสไม่สะดวก กลับไปใช้ปุ่มกดดีกว่าก็ยังมี

แล้วโปรแกรมลงปกติทำมะดาแบบโนเกียทั่วไปรึเปล่าคะ

ติดตั้งโปรแกรม/ธีมที่รองรับ S60V5 ค่ะ โปรแกรม S60V2 หรือ V3 ใช้ไม่ได้
และถ้าคุณใช้ 73 ก็คงพอจะทราบปัญหาเรื่องการ sign โปรแกรม/ การ hack เครื่อง ซึ่งรุ่นนี้ก็ยังมีเหมือนเดิม
Laughing
tamelovmu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 22:20  

beantech ผู้เขียน:

ท่านคับ ขอ invite เว็บข้างบนนี้หน่อยสิครับ กดสมัครแล้วมันบอกให้ใส่ Referrer อ่าครับ

tamelovmu

username สมาชิกแหละครับ

ผมก็หาจากรายชื่อสมาชิกในเวปแหละ
tamelovmu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 22:22  

Natthawatncm ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันจะ Touch รึเปล่าครับเนี่ย...

Nokia 888

โทรศัพท์ หรือ หนอนเนี่ย

มีจริงป่าว
Natthawatncm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 22:39  

Nokia 888

มีจริงป่าว

ลองหาใน Google หรือดูที่ Youtube เอาก็มีครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Natthawatncm เมื่อวันที่ 13 May 2009 22:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
mingkanni
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 22:46  

ขอบคุณ คุณWyrdมากๆนะคะ ใจดีมากๆ ทำสำเร็จแล้วคะ จะเก็บไฟล์ไว้อย่างดีเลยคะ 555+ ทำเองทำไม่เป็นสักที ต้องให้ช่วย อิอิ จะพยายามศึกษาเพิ่มเติมค่ะ Embarassed
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 23:46  

Nokia 888

มีจริงป่าว

มันคืออะไรอ่ะ...

Rolling Eyes
crazyvirus88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 01:49  

seesad ผู้เขียน:

Nokia 888

มีจริงป่าว

มันคืออะไรอ่ะ...

Rolling Eyes

มันคือ คอนเซปต์ ของโนเกียอ่ะครับง

ยังไม่ทำหรอก เอามาชมก่อน อิอิ
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 01:56  

เป็นconceptของโนเกียในอนาคตครับ เคยอ่านเจอเมื่อปีกว่าๆ
โทรศัพท์ทำมาแบบบาง พับได้ด้วยนะครับ
อันใหม่นี้ใส่ข้อมือได้ด้วย ก็ยังconceptเช่นกัน ผมคิดว่างั้นนะ

ต้องรอmoduleกล้องย่อบางได้ก่อน งั้นคงจะไม่มีกล้องในตัวแน่เลยทำแบบนั้น
PaulAlgan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 07:46  

แผนที่ผม มันไม่กลับภาพตามเครื่องอ่ะครับ

ปกติป่าว
gunzilla
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 08:09  

ตัว World Mate ใครลงมั่งป่าวครับ ใช้งานดีมั้ย
แล้วถ้าไม่เสียตังค์ (ไม่รวมถึงค่า GPRS/Edge) จะใช้ได้รึป่าวครับ

เหมอืนเคยได้ยินว่า ถ้าไม่จ่ายตังค์ ก็ยังใช้ได้ตลอด แต่บางฟังก์ชั่น เช่น เช็คสายการบิน จะใช้งานไม่ได้ จริงรึป่าวครับ

ผู้รู้คนไหน ช่วยตอบทีครับ

ใช้อยู่ แบบไม่จ่ายตังค์ ก็จะใช้ได้บางฟังก์ชั่น เช่นพยากรณ์อากาศ แปลงค่าเงิน แสดงเวลา
อีก4 ประเทศ อย่างอื่นใช้ไม่ได้ ต้องเสียเงิน พอใช้ได้ แม่นกว่าAccuweather อันนั้น ฝนตกแรงมาก มันยังบอกว่าอากาสแจ่มใส
ballzanaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 09:32  

PaulAlgan ผู้เขียน:
แผนที่ผม มันไม่กลับภาพตามเครื่องอ่ะครับ

ปกติป่าว

โนเกียแมพดูแนวนอนไม่ได้ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 09:35  

อ๊ากก!! ~+~

[color=#cc00ff]
ส่งไฟล์ HelloOX signed ไปให้ใหม่แล้วนะคะ 2 ไฟล์ ให้ unzip แล้วดูใน 2 โฟลเดอร์ค่ะ
ไฟล์แรก signed จาก bbs.vgooo.com ที่คุณโพสต์ IMEI ไว้
ไฟล์ที่สอง Signed จาก SymbianSiged

*** ก่อนลง HelloOX ให้ตั้งค่าที่เครื่องดังนี้ ***
Settings => Application mgr. => Installation sett. =>ตั้งค่า Software installation เป็น All, Online certificate check เป็น Off

หากลงไม่ได้ ให้ฟอร์แม็ตเครื่องตามวิธีข้างล่างนี้ แล้วตั้งค่าที่ Installation settings ใหม่ จากนั้นจึงลองลง HelloOX อีกครั้ง

ที่บอกว่าส่งมาไห้อีกไฟล์น่ะครับ คือ ไม่เห็นมีเลยอะครับ = ='' ขอบคุณล่วงหน้าครับผม Crying or Very sad
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 10:18  

ที่บอกว่าส่งมาไห้อีกไฟล์น่ะครับ คือ ไม่เห็นมีเลยอะครับ = ='' ขอบคุณล่วงหน้าครับผม Crying or Very sad

อุ๊ย.... ขอโทษๆ ค่ะ
ส่งไฟล์ทาง PM แต่ส่งให้ผิดคน Shocked

ส่งให้ใหม่แล้วค่ะ
thekid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 11:44  

สวัสดีท่าน ซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้วครับ ราคา 12500 สีดำ ไม่อ้าแล้ว(มั้ง)
ที่ศูนย์โนเกีย ข้างๆศุนย์ phoneone โซนมือถือชั้นบนๆ
ฟิวเจอร์ฯ รังสิต... ถูกมากๆ Jmart และยัง 13300อยุ่เลยท่าน!

อาการแฮงค์

- เข้า คลังภาพ แล้วเครื่องแฮงค์ มันโหลดค้างง แล้วขึ้นว่า App ทำงานหนักเกินไป
หน่วยความจำเต็ม กรุณาปิดโปรแกรมอื่นก่อน - -"
ทั้งๆ ที่ ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรค้างไว้เลย.. และไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรในเครื่องและเมมเพิ่มเลย
เพราะพึ่งซื้อมา HardReset 3 ทีแล้วก็ไม่หาย ลบภาพ ลบวีดีโอที่มากะกล้้องแล้วก็ไม่หาย..

แล้วก็มันมีวิธีที่ถ้าเราจะเอาคำสั่งลัด 4ตัว ที่อยู่หน้าจอหลัก ให้มันเหลือแค่ 1-2ตัว
ได้ไหมครับ มันบัง wallpaper อ่ะครับ

ปล. FW20
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 12:31  

...

ภู่ มันจะเอาเกมฟุตบอลที่ไม่ใช่ของ EA ไม่ใช่ FIFA อะ มันบอกไม่มันส์

แล้วก็ไม่บอก = ="

ไว้จะพยายามหาให้แล้วกัน
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 12:33  

thekid ผู้เขียน:
สวัสดีท่าน ซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้วครับ ราคา 12500 สีดำ ไม่อ้าแล้ว(มั้ง)
ที่ศูนย์โนเกีย ข้างๆศุนย์ phoneone โซนมือถือชั้นบนๆ
ฟิวเจอร์ฯ รังสิต... ถูกมากๆ Jmart และยัง 13300อยุ่เลยท่าน!

อาการแฮงค์

- เข้า คลังภาพ แล้วเครื่องแฮงค์ มันโหลดค้างง แล้วขึ้นว่า App ทำงานหนักเกินไป
หน่วยความจำเต็ม กรุณาปิดโปรแกรมอื่นก่อน - -"
ทั้งๆ ที่ ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไรค้างไว้เลย.. และไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรในเครื่องและเมมเพิ่มเลย
เพราะพึ่งซื้อมา HardReset 3 ทีแล้วก็ไม่หาย ลบภาพ ลบวีดีโอที่มากะกล้้องแล้วก็ไม่หาย..

แล้วก็มันมีวิธีที่ถ้าเราจะเอาคำสั่งลัด 4ตัว ที่อยู่หน้าจอหลัก ให้มันเหลือแค่ 1-2ตัว
ได้ไหมครับ มันบัง wallpaper อ่ะครับ

ปล. FW20

ลอง Hard Reset โดยกด ปุ่ม กล้อง + รับสาย + วางสาย + เปิดเครื่อง พร้อมกันจนเครื่องติด (ผมรู้สึกว่าวิธีนี้ มันสะอาดกว่านะ ...)

ถ้าไม่ได้อีก อาจจะเป็นปัญหาที่ FW ลองเข้าศูนย์ ให้เค้าแฟลชเครื่องให้ใหม่ น่าจะหายครับ

เอาออกได้ครับ แต่ ทำให้เหลือ 1-2 ตัว คงจะไม่ได้(มั้ง)

ทำได้โดยเข้า การตั้งค่า >> ส่วนบุคคล >> ลักษณะ >> ลักษณะหน้าจอหลัก >> พื้นฐาน
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 12:44  

beantech ผู้เขียน:

tamelovmu

username สมาชิกแหละครับ

ผมก็หาจากรายชื่อสมาชิกในเวปแหละ

มีเยอะครับ แต่เสียอย่างนึง ส่วนใหญ่ (ทั้งหมดที่ผมจะโหลด) เค้า อัพไว้ให้เว็บนอกอะครับ โหลดกันตาแฉะเลย คราวนี้ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 13:17  

อยากถามว่า ช่วง เดือนนี้ อ่าคับ 5800xp มีโปรโมชัน กับ บัตรเคดิด มั้งปะคับ

เช่น 0 เปอร์เชอรื ไรแบบนี้อ้าคับ

ขอบคุงคับ
ballzanaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 13:19  

อยากถามว่า ช่วง เดือนนี้ อ่าคับ 5800xp มีโปรโมชัน กับ บัตรเคดิด มั้งปะคับ

เช่น 0 เปอร์เชอรื ไรแบบนี้อ้าคับ

ขอบคุงคับ

โปรโมชั่นบัตรเครดิตคงต้องดูตามร้านตัวแทนจำหน่อยแต่ละที่นะครับ
babybly
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 13:43  

http://www.talobit.com/signup.php?referrer=babybly

นู๋ C นำ

เว็บบิทพึ่งเปิดใหม่ค๊ะมาให้
สมัครกันนะค่ะรีบสมัครก่อนจะเต็มค่ะ
เร็วๆๆๆๆๆๆ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 15:00  

ขอบคุงคับ

ผ่อนกับ powerbuy it ปิ่นเกล้า 0% บัตรไทยพาณิชย์ ไม่แน่ใจว่ากสิกรด้วยมั้ย
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 15:29  

พีทเอ้ย เกมส์ฟีฟ่ามันเป็นของเอ็นเกจ ลงกับน้องอ้าไม่ได้

ยังไม่ได้เลยอะส้ม
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 16:54  

พีทเอ้ย เกมส์ฟีฟ่ามันเป็นของเอ็นเกจ ลงกับน้องอ้าไม่ได้

แล้วทำไม ฝรั่งเค้าเอาไปโพสใน S60 V5 ฟะ งง = ="
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 21:30  

1. แบ็คอัพข้อมูลที่จำเป็นไปเก็บไว้ที่ PC
3. ฟอร์แม็ต MMC โดยไปที่ File manager => แตะเลือก Memory card => เลือก Options => เลื่อนลงมา เพื่อเลือก Memory card options จะมี 2 options คือ Rename และ Format ให้เลือก Format ค่ะ เมื่อฟอร์แม็ตแล้วข้อมูลใน MMC จะหายไปทั้งหมด
4. ฟอร์แม็ตโทรศัพท์ กด *#7370# จากหน้าจอสแตนด์บาย เครื่องจะให้ใส่รหัส ให้ใส่เลข 12345 รอจนเครื่องฟอร์แม็ตเสร็จ จะให้เลือกตั้งค่า เช่นประเทศ วันที่ เวลา ฯลฯ
5. โอนถ่ายข้อมูลที่จำเป็นกลับเข้าเครื่อง

เห็นมีหลายคนสงสัยเรื่อง วิธีการ sign โปรแกรม ก่อนเข้านอนคืนนี้จึงนำมาให้ดูแบบคร่าวๆ
แต่หวังว่าจะพอเป็นแนวทางให้ได้นะคะ

สิ่งที่ต้องมี
1. โปรแกรม FreeSigner.sis ติดตั้งลงในเครื่องให้เรียบร้อย
2. ใบรับรองที่จำเพาะกับ IMEI ของเครื่องคุณเอง สกุล .cer ย้ายเข้ามาไว้ที่ MMC
3. Key file ที่จำเพาะกับใบรับรอง สกุล .key ย้ายเข้ามาไว้ที่ MMC
4. โปรแกรมที่ต้องการ sign สกุล .sis ย้ายเข้ามาไว้ที่ MMC
5. 5800XM ที่มีเลข IMEI ตรงกับที่อยู่ในใบรับรอง

เมื่อมีครบ 5 ประการแล้ว ก็เริ่มลงมือได้เลย ... ดูตามรูปนะคะ

รูปที่ 1 จากหน้าจอตัวจัดการไฟล์ จะเห็นไฟล์ใบรับรองและคีย์ที่ย้ายเข้ามาเก็บไว้ในการ์ด มองเห็นชื่อ-สกุล ชัดเจน
รูปที่ 2 รันโปรแกรม
FreeSigner ขึ้นมา จะพบกับหน้าจอ "Add Task" เลือก Options => Settings => ตรงช่อง Sign Cert และ Sign Key ให้เลือกตั้งค่าเป็นไฟล์ของเรา ส่วนค่าอื่นๆ ก็เซ็ตตามในรูป แล้วกด Back [color=#cc00ff]กลับมาหน้าจอ "Add Task"
รูปที่ 3 แตะที่
Click here to add task แล้วเลือกโปรแกรมที่ต้องการใส่เข้าไป เลือก Sign Sis เลือก Options แล้วกด Go! รอจนโปรแกรมทำงานเสร็จแล้วก็กดออกจากหน้าจอได้
รูปที่ 4 ใช้ตัวจัดการไฟล์เข้ามาที่โฟลเดอร์ที่เราเก็บไฟล์ .sis ที่เราเลือก sign ไว้แล้ว จะเห็นว่ามี 2 ไฟล์ที่ชื่อเดียวกัน แต่ไฟล์หนึ่งจะมีต่อท้ายว่า
_signed.sisx ให้แตะที่ไฟล์นั้นเพื่อติดตั้งลงโทรศัพท์ได้เลย

ก็คงไม่ยากสำหรับเพื่อนๆ นะคะ ... ถ้ามีอะไรสงสัยก็ถามที่นี่แล้วกัน
จะได้มีคนมาช่วยตอบหลายๆ ท่าน

ปล. ... ตอนนี้ง่วงมาก ถ้าสับสนขั้นตอนไหนก็ต้องขออภัยนะ

10. MobileSystems.MSDict.Viewer.v3.01.S60v5.sis
11. ConciseEnglish_Signed_s60_3rd.sis
ลงทะเบียนด้วยเลข 32454-19525
12. ConciseThesaurus_Signed_s60_3rd.sis
ลงทะเบียนด้วยเลข 32454-19946

13. VirtualKeyBoard
14. best_screensnap1_00.sisx
จับภาพหน้าจอโทรศัพท์
15. PhotoBrowser_0_9_3.sisx
16. ScalableScreenDrawing_v_1_4_0.sisx
17. sticky note.jar
ใช้จดบันทึกได้ใกล้เคียงกับสมุดโน้ตจริงๆ
18. GifTailor[1].v1.0.sis
19. MobilePaint_S60_5_0_v_1_0_0_avkon.selfs.sis
20. PaintPad_v1_0_0.sis
ใช้วาดรูป เขีนข้อความด้วยสไตลัส และเขียนข้อความลงในรูปถ่ายได้

21. HandyTaskman_S60
22. Epocware.Handy.Shell.v1.04.S60v5
23. GreenPhone_101.sis
24. StyleTap.v0.9.sis
25. turn off camera sound.sis
ปิดเสียงกล้องเวลาถ่ายรูป ติดตั้งแล้วรีสตาร์ทและตั้งค่าเสียงเตือนที่โปรไฟล์เป็น "ปิด"
26. WinRaR.jar
27. X-plore_S60_3rd.sisx
28. Advanced.Phone.Lock.v1.02.2.sis

Enjoy!!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Wyrd เมื่อวันที่ 18 May 2009 01:28; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 21:32  

mingkanni ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณWyrdมากๆนะคะ ใจดีมากๆ ทำสำเร็จแล้วคะ จะเก็บไฟล์ไว้อย่างดีเลยคะ 555+ ทำเองทำไม่เป็นสักที ต้องให้ช่วย อิอิ จะพยายามศึกษาเพิ่มเติมค่ะ Embarassed

ติดปีกไปอีกคนแล้ว ขอให้สนุกกับซิมเบี้ยนค่ะ Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 00:09  

อ่า ขออนุญาตครับ งั้นลองตัวนี้ดูนะครับ

http://www.mediafire.com/?kkig0gjyh5y

**credit : คุณ winocent <nokiagang>**
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 00:24  

อ่า ขออนุญาตครับ งั้นลองตัวนี้ดูนะครับ

http://www.mediafire.com/?kkig0gjyh5y

**credit : คุณ winocent <nokiagang>**

เล่นได้จริง อย่าลืมไปทวง 100 บาทนะ Twisted Evil
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 01:29  

ลองแล้วครับ สำหรับเอ็นเกจครับ

แง่งๆๆ

เค้าจะเอา PES 2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 03:50  

=*+.[NoOnKy].+*= ผู้เขียน:

ขอบคุงคับ

ผ่อนกับ powerbuy it ปิ่นเกล้า 0% บัตรไทยพาณิชย์ ไม่แน่ใจว่ากสิกรด้วยมั้ย

บัตรไทยพาณิชย์ รู้สึก ว่า แม่จะมะมิ นะคับ

มีที่ไหนอีกมะคับ

แต่ขอบคุงนะคับ ^^
Antique_bOy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 07:32  

กสิกร มีที่ J-Mart อะครับ แต่ 6 เดือน
Power Buy มี 10 เดือน Citybank Krungsri SCB คับ
Shairx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 07:59  

dekgayraynk ผู้เขียน:
วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
1.เข้าไปที่เมนู App. เลือก Setting Wizard
2.เลือก E mail set up กด Start ใส่ E mail address กับ Password ระบบจะทำการเชค
3.เข้าไปดูที่่ เมนู Messaging เราจะเห็น เมนู ของ ผู้ให้บริการEmail เพิ่มขึ้นมา(Yahoo Hotmail Gmail) คลิกเข้าไป กด option ระบบจะถามว่า Connect to mailbox? กด Yes
ระบบจะทำการ ดึง E mail ที่Server เข้ามายังเครื่องของเรา
เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ สามารถใส่ได้ถึง 6 Account เลยนะครับ

ผมหลงไปตั้ง 2 ครั้ง
ทำให้มี icon ของ gmail อยู่ 2 อัน
จะลบออกอันนึงนำยังไงครับผม

ขอบคุณครับ
tomclick_za
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 08:15  

เมื่อวานไปอัพเฟิร์มแวร์มา v.21..... ที่เทราวิชปจ.
แต่ดันเป็นภาษาอังกฤษไม่มีภาษาไทยเลย
จะทำยังไงดีให้เป็นภาษาไทย
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
paebooji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5800 ใช้เล่นเน็ตดีมั๊ย
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 11:57  

ขอถามนิดนึงครับว่า 5800 เนี่ยเล่นเวบได้ดีมั๊ย เปิดเวบที่มี Flash ได้มั๊ย ถ้าได้จะซื้อเลยครับ ขอบคุณกับทุกคำตอบล่วงหน้า

แล้วถ้ามีอะไรแนะนำก็ส่งเมลล์มาให้หน่อยนะครับ paebooji@gmail.com
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5800 ใช้เล่นเน็ตดีมั๊ย
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 12:14  

paebooji ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงครับว่า 5800 เนี่ยเล่นเวบได้ดีมั๊ย เปิดเวบที่มี Flash ได้มั๊ย ถ้าได้จะซื้อเลยครับ ขอบคุณกับทุกคำตอบล่วงหน้า

แล้วถ้ามีอะไรแนะนำก็ส่งเมลล์มาให้หน่อยนะครับ paebooji@gmail.com

เล่นได้แน่นอนครับ 100% ^^ ซื้อเลยๆ ^^

อย่าลืมเช็คความเป็นของแท้จากโนเกียนะ

มุมขวาบน แซวเล่นจ้า สู้ๆ
paebooji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 12:57  

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ 555 น่ากลัวนะ โนเกียปลอมเนี่ย ขนาดของจริงยังประกอบไม่ค่อนแน่นเลย
PUCKII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 12:58  

คือผมเพิ่ง Hard Reset ไปอ่าครับ

ละทีนี้ จะลงโปรแกรม มันลงโปรแกรมอะไรไม่ได้เลยอ่าครับ

มันบอกว่า ใบรับร้องหมดอายุอ่า

ต้องทำไงดีครับ
paebooji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดนึงครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:01  

คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ย

พวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
5800 XM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:52  

Shairx ผู้เขียน:
dekgayraynk ผู้เขียน:
วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
1.เข้าไปที่เมนู App. เลือก Setting Wizard
2.เลือก E mail set up กด Start ใส่ E mail address กับ Password ระบบจะทำการเชค
3.เข้าไปดูที่่ เมนู Messaging เราจะเห็น เมนู ของ ผู้ให้บริการEmail เพิ่มขึ้นมา(Yahoo Hotmail Gmail) คลิกเข้าไป กด option ระบบจะถามว่า Connect to mailbox? กด Yes
ระบบจะทำการ ดึง E mail ที่Server เข้ามายังเครื่องของเรา
เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ สามารถใส่ได้ถึง 6 Account เลยนะครับ

ผมหลงไปตั้ง 2 ครั้ง
ทำให้มี icon ของ gmail อยู่ 2 อัน
จะลบออกอันนึงนำยังไงครับผม

ขอบคุณครับ

ข้อความ - ตัวเลือก - การตั้งค่า - อีเมล - ศูนย์ฝากข้อความ - เลือกอันที่จะลบ - ตัวเลือก - ลบ
หมูเต๊ะ
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 15:12  

เครื่องมีปัญหา ปิดแล้วเปิดไม่ได้คับ กดเปิดแล้วตัวเครื่องสั่นหนึ่งครั้ง แต่เปิดไม่ได้ ต้องไปเสียบแบต

แล้วเปิดถึงจะติด ทั้งๆ ทีแบตยังเหลือเยอะอยู่เลย ถ้าไม่เสียบแบตก็เปิดไม่ติด เศร้าเลย

มีใครเป็นอาการนี้บ้างคับ
มือใหม่5800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 16:18  

ถามหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยเข้าใจเรื่องใบ cer. อะครับ
คืออยากรู้ว่ามันเป็นตัวที่ทำให้เราลงโปรแกรมอะไรก็ได้ใช่มั้ยครับ ?

แล้วอย่างนี้ถ้าเครื่องมีปัญหา เวลาเข้าศูนย์ ถ้าเครื่องเรามีใบ cer. จะเป็นไรมั้ยครับ

แล้วก้อีกนิดนะครับ ถ้าจะก็อป sms จากเครื่องนึง ไปอีกเครื่องได้มั้ยครับ
พอดีเครื่องเก่า (5700) sms เยอะ เสียดายอะครับ อยากเอามาไว้ใน 5800
มีวิธีมั้ย

ขอบคุณมากๆๆครับ
fredmono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 16:48  

มือใหม่5800 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยเข้าใจเรื่องใบ cer. อะครับ
คืออยากรู้ว่ามันเป็นตัวที่ทำให้เราลงโปรแกรมอะไรก็ได้ใช่มั้ยครับ ?

แล้วอย่างนี้ถ้าเครื่องมีปัญหา เวลาเข้าศูนย์ ถ้าเครื่องเรามีใบ cer. จะเป็นไรมั้ยครับ

แล้วก้อีกนิดนะครับ ถ้าจะก็อป sms จากเครื่องนึง ไปอีกเครื่องได้มั้ยครับ
พอดีเครื่องเก่า (5700) sms เยอะ เสียดายอะครับ อยากเอามาไว้ใน 5800
มีวิธีมั้ย

ก็อปได้ครับ โดยใช้ switch อ่ะครับ อยู่ใน application ก็อบมาได้เลยครับ

ส่วนเรื่อง cer ไม่ทราบครับ รอผู้รู้มาตอบละกาน
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:00  

fredmono ผู้เขียน:

มีวิธีมั้ย

ก็อปได้ครับ โดยใช้ switch อ่ะครับ อยู่ใน application ก็อบมาได้เลยครับ

ส่วนเรื่อง cer ไม่ทราบครับ รอผู้รู้มาตอบละกาน

ไม่น่าจะเป็นอะไร (เผลอๆ เค้าำไม่รู้ด้วยว่าคืออะไร ?)
มือใหม่5800
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:14  

ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้วว

ไม่น่าจะเป็นอะไร (เผลอๆ เค้าำไม่รู้ด้วยว่าคืออะไร ?)

55
ขอบคุณครับบบ

ถามอีกซักเรื่องนะครับ (ถามเยอะจริงแก Twisted Evil ) ผมว่าจะไปซื้อแผ่นปิด
หน้าจอกันรอยอะครับ ที่ MBK ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ
เผื่อไปเจอร้านไหนขายแพง จะได้รู้ แล้วไปซื้อร้านอื่นแทน
007 เกิด ปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:29  

คือว่าผม hard reset แล้วก็นำเมมออกมา format แต่ตอนเอาไปใช้กับน้องอ้า มันไม่เหมือนเดิมคับ แบบว่า ฟอลเดอร์ ไม่มีเยอะหมือนเดิม แล้วก็ format ในตัวเครื่องไม่ได้ด้วยคับ

ขอรบกวน้วยนะคับ ถ้าใครมี folder ที่ดั้งเดิมแบบว่าตอนซื้อมาใหม่ๆบ้างคับ ขอโหลดหน่อยคับ ขอบพระคุณคับ
oatnarok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:54  

007 เกิด ปัญหา ผู้เขียน:
คือว่าผม hard reset แล้วก็นำเมมออกมา format แต่ตอนเอาไปใช้กับน้องอ้า มันไม่เหมือนเดิมคับ แบบว่า ฟอลเดอร์ ไม่มีเยอะหมือนเดิม แล้วก็ format ในตัวเครื่องไม่ได้ด้วยคับ

ขอรบกวน้วยนะคับ ถ้าใครมี folder ที่ดั้งเดิมแบบว่าตอนซื้อมาใหม่ๆบ้างคับ ขอโหลดหน่อยคับ ขอบพระคุณคับ

format มันก็หายสิครับ ^ ^ เพราะโปรแกรมมันหายหมด ก็หามาลงใหม่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 18:32  

อ๊ากกกกกกกกกกกกก

ผลคะแนน GAT PAT ออกมาแล้วครับพี่น้องงง!!!! Shocked Shocked

คะแนนสุโค่ยเลยครับพี่น้องง!!!!! T^T
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 18:48  

ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้วว

55
ขอบคุณครับบบ

ถามอีกซักเรื่องนะครับ (ถามเยอะจริงแก Twisted Evil ) ผมว่าจะไปซื้อแผ่นปิด
หน้าจอกันรอยอะครับ ที่ MBK ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ
เผื่อไปเจอร้านไหนขายแพง จะได้รู้ แล้วไปซื้อร้านอื่นแทน

ผมติดฟิล์มยีห้อ B-Mobile นะ แบบขุ่น 80 บาท แต่จริงๆ แบบไหน ราคามันก็ประมาณนี้ ให้เต็มที่ 100 นึง + (บริการติดฟรี)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 18:49  

ผลคะแนน GAT PAT ออกมาแล้วครับพี่น้องงง!!!! Shocked Shocked

คะแนนสุโค่ยเลยครับพี่น้องง!!!!! T^T

สุโค่ย นี่มัน ดีหรือมันไม่ดีเนี่ย ขยายความหน่อย . . .

สงสัยจะไม่ดี ทำหน้าห้อย ~*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 19:57  

สุโค่ย นี่มัน ดีหรือมันไม่ดีเนี่ย ขยายความหน่อย . . .

สงสัยจะไม่ดี ทำหน้าห้อย ~*

แหะๆ คะแนนยังไม่ถึงครึ่งเลยขอรับ T^T Crying or Very sad
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 21:25  

007 เกิด ปัญหา ผู้เขียน:

ฟอร์แม็ต MMC จากโทรศัพท์โดยตรง แล้วเครื่องจะสร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นให้เราเอง

Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อีกนิดนึงครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 21:31  

คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ย

พวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

เคยใช้ E51 เล่นเว็บจนปุ่มนาวิเกเตอร์เกือบพังแน่ะ Laughing
ตอนนี้ก็ยังก๊อกแก๊กอยู่เลย ถ้าใช้ฟังก์ชั่นเน็ตบ่อยๆ ก็แนะนำหน้าจอสัมผัสดีกว่าค่ะ
แตะที่ลิงค์ได้เลย เร็ว และสะดวกดี
MMBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อพรุ่งนี้ละ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:31  

ผมตัดสินใจจะซื้อ 5800 พรุ่งนี้ละ

แต่มีข้อสงสัยใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ

ถ้าผมซื้อที่ มาเก๊า ผมจะได้รับประกันจากโนเกียเหมือนกับซื้อที่ไทยใช่ไหม
คือมันประกันทั่วโลก 1 ปีหรือเปล่า ผมเข้าใจถูกปล่าวอ่ะ

แล้วที่เค้าบอกกันว่าเครื่องศูนย์ กับไม่ใช่เครื่องศูนย์มันคือยังไงหรอ มันแยกด้วยหรอ
แล้วรู้ได้ไง การรับประกันมันแตกต่างกันยังไงอ่ะ

nokia มันมีบริการดาวโหลดเพลงฟรีของ xpresshitlist
แล้วซื้อต่างประเทศ มันจะใช้บริการได้หรือเปล่า
http://www.xpresshitlist.com/web/th/index.aspx

ภาษาไทยมันมีอยู่แล้วใช่ไหม
คือคงไม่มีปัญหาเรื่องภาษาใช่ไหมครับ

อยากรู้ข้อเสียของการซื้อเครื่องหิ้วอีกอ่ะ
หรือว่าไม่มีละ

เพราะมันถูกกว่าที่ไทยหลายพันเลย -*-
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะซื้อพรุ่งนี้ละ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:47  

MMBoy ผู้เขียน:
ผมตัดสินใจจะซื้อ 5800 พรุ่งนี้ละ

แต่มีข้อสงสัยใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ

ถ้าผมซื้อที่ มาเก๊า ผมจะได้รับประกันจากโนเกียเหมือนกับซื้อที่ไทยใช่ไหม
คือมันประกันทั่วโลก 1 ปีหรือเปล่า ผมเข้าใจถูกปล่าวอ่ะ

แล้วที่เค้าบอกกันว่าเครื่องศูนย์ กับไม่ใช่เครื่องศูนย์มันคือยังไงหรอ มันแยกด้วยหรอ
แล้วรู้ได้ไง การรับประกันมันแตกต่างกันยังไงอ่ะ

nokia มันมีบริการดาวโหลดเพลงฟรีของ xpresshitlist
แล้วซื้อต่างประเทศ มันจะใช้บริการได้หรือเปล่า
http://www.xpresshitlist.com/web/th/index.aspx

ภาษาไทยมันมีอยู่แล้วใช่ไหม
คือคงไม่มีปัญหาเรื่องภาษาใช่ไหมครับ

อยากรู้ข้อเสียของการซื้อเครื่องหิ้วอีกอ่ะ
หรือว่าไม่มีละ

เพราะมันถูกกว่าที่ไทยหลายพันเลย -*-

ไม่ได้ประกัน ถ้าจะเอาประกัน ต้องส่งกลับประเทศ

เครื่องศูนย์ ก็คือ มีประกันในประเทศ นอกนั้นคือไม่ใช่เครื่องศูนย์

คงไม่มี ถ้ามีคงจะเป็นเพลงจีนละมั้ง ??? จะฟังหรอ

ภาษาไทย คาดว่าไม่ Support 100% เอามาเปลี่ยน Product Code แล้วอัพ FW ใหม่เอา

ข้อเสียเยอะแยะ ขี้เกียจเล่า รอคนมาตอบต่อ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:52  

คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ยพวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับขอบคุณอีกครั้ง

E71 สวยบอบบาง Hi-So,แพง แต่แข็งแรงสุดๆด้วย Mono Frame Stainless(อย่าลืมระบุไว้ในพินัยกรรมให้ลูกหลานเพราะท่าทางมันอายุจะยืนกว่าเราเสียอีก) มากับ Batt Li-Po 1500 mah ที่แสนแพงและบ้าพลัง ตอนนี้นอนอยู่ในกล่องเอาไว้ไปงานหรูๆ(สร้างเพื่องานธุระกิจ ไม่ support Flash แต่ Default Browser เข้า Internet ได้เร็วกว่า 5800XM)
5800XM ขี้เหร่เพราะทำด้วย ปั๊ดติกออกแบบพื้นๆ แต่เก่งกว่า E71 แบบเทียบกันไม่ติด คล่องตัวเมื่อใช้ Internet โดยเฉพาะกับ Opera Mini support Flash ง่ายๆได้(Flash Lite 3.0)แค่ดู YouTube ได้รวดเร็วก็สุดคุ้มแล้ว แต่ก็ยังไม่เก่งพอจะเปิด Media Link ที่ใช้ Windows Media Player ได้
สองตัวนี่รวมกันเป็น Sony Ericsson Idou กำลังจ้องอยู่ ไม่เอา N97 อ่ะ ไม่ชอบมือถือที่มีลิ้นชักหรือแง้มเป๋าตังแบบนั้นสุดๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
ฟังเพลงเพราะๆกับ Utada Hikaru ด้วยกัน
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:57  

ตอนนี้ กำลังหาโปรแกรมที่สามารถ Import SMS เข้ามือถือได้

เนื่องจาก ลงโปรแกรม ซ่อน SMS แล้วมันดันเอา SMS ทั้งหมด ไปอยู่ในโปรแกรมมัน จะเอาออกก็ไม่ได้ เซ็งชมัด . . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 23:04  

Antique_bOy ผู้เขียน:
กสิกร มีที่ J-Mart อะครับ แต่ 6 เดือน
Power Buy มี 10 เดือน Citybank Krungsri SCB คับ

ขอบคุณคับ
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 23:07  

Grace71 ผู้เขียน:
คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ยพวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับขอบคุณอีกครั้ง

E71 สวยบอบบาง Hi-So,แพง แต่แข็งแรงสุดๆด้วย Mono Frame Stainless(อย่าลืมระบุไว้ในพินัยกรรมให้ลูกหลานเพราะท่าทางมันอายุจะยืนกว่าเราเสียอีก) มากับ Batt Li-Po 1500 mah ที่แสนแพงและบ้าพลัง ตอนนี้นอนอยู่ในกล่องเอาไว้ไปงานหรูๆ(สร้างเพื่องานธุระกิจ ไม่ support Flash แต่ Default Browser เข้า Internet ได้เร็วกว่า 5800XM)
5800XM ขี้เหร่เพราะทำด้วย ปั๊ดติกออกแบบพื้นๆ แต่เก่งกว่า E71 แบบเทียบกันไม่ติด คล่องตัวเมื่อใช้ Internet โดยเฉพาะกับ Opera Mini support Flash ง่ายๆได้(Flash Lite 3.0)แค่ดู YouTube ได้รวดเร็วก็สุดคุ้มแล้ว แต่ก็ยังไม่เก่งพอจะเปิด Media Link ที่ใช้ Windows Media Player ได้
สองตัวนี่รวมกันเป็น Sony Ericsson Idou กำลังจ้องอยู่ ไม่เอา N97 อ่ะ ไม่ชอบมือถือที่มีลิ้นชักหรือแง้มเป๋าตังแบบนั้นสุดๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
ฟังเพลงเพราะๆกับ Utada Hikaru ด้วยกัน
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ว้าววว ว ว ว ว ว ตำนานกลับมาแล้ว ~ หวัดดีครับ ^^"
sripantai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: malaysia
หัวข้อ : lสมาชิกใหม่ น้องอ้า ครับ (อ้า นิดหน่อย เอง รับได้ )
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 00:39  

มีเรื่องรบกวน เพื่อนสมาชิก หน่อย ครับ ผม จนปัญญา แล้ว อิอิ

คือ ผม อยากใช้ Voip ในน้องอ้า อ่ะครับ (เป็นบริการของ true net talk น่ะครับ ) แล้วที่นี้ ผม เซตค่า ตามเวป เค้าทุกอย่างอ่ะครับ แล้วทำไมยังไม่ได้ ไม่รุ้ อ่ะครับ แล้วจริงๆๆ แล้วเนี่ย น้องอ้า ของเรา สามารถใช้ voip ได้ หรือเปล่า ครับ การเซตค่าตามลิ้งด้านล่างนี้ เลยครับ

http://www.truenettalk.com/wifi/th/free_trail/e65.html

โปรดให้ ความกระจ่างผมด้วยน่ะครับ (อ้อ ปล.ผมแอบไปดู n-81 ของเพื่อน เค้ามี application internet call ด้วย แล้วทำไม น้องอ้า เราไม่มี ครับ )

(ปล. สุดท้าย ขอต้อนรับ คุณ Grace71 กลับบ้านครับ Razz Razz Razz )
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2009 02:17  

Grace71 ผู้เขียน:

โอ้ว!!! ขวัญใจผู้รอบรู้ของผม มาจากไหนเนี่ย Twisted Evil
phantoms
Year's Star

หัวข้อ : รายงานตัว
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 04:20  

พึ่ึ่งไปถอยน้างอ้ามาใหม่ครับ มารายงานตัวร่วมเป็นครอบครัวน้องอ้าด้วยคนครับ Razz
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 08:06  

เย่ๆๆๆ มีสมาชิกเพิ่มอีก 1 และ

ยินดีต้อนรับครับ

อ้า แปด ศุนย์ ศูนย์ ยังอ้าอยู่ไหมเอ่ย

สมาชิกใหม่

เหอๆ

มีกันเยอะจิงแหะ จัด มิตติ้ง ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยดีกว่า

^^
tonyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 08:31  

วันศุกร์ที่แล้ว(8/5/52)

ผมเอาน้องอ้าไปเปลี่ยนที่Nokiacareฟิวเจอร์ฯ รังสิต

ใช้เวลาเปลี่ยนสามชั่วโมง

เปลี่ยนแล้วก็ยังอ้าอยู่

ผมจาเอาไปเปลี่ยนอีกได้มั้ย
tomclick_za
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 09:25  

เมื่อวานไปอัพเฟิร์มแวร์มา v.21..... ที่เทราวิชปจ.
แต่ดันเป็นภาษาอังกฤษไม่มีภาษาไทยเลย
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยย
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 09:54  

tomclick_za ผู้เขียน:
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยย

สงสัยคงถูกแก้ Product code แน่เลย

นำกลับไปแก้ไขที่เทเลวิซอีกครั้งไม่ได้เหรอคะ
บอกเขาว่ามีปัญหาอ่านภาษาไทยไม่ได้
dgwhwhr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 10:35  

ราคาปัจจุบันในห้างยุที่แระมานเท่าไหร่คะ

อยากให้ต่ำกว่า 12500 มากเลย ^^

อยากซื้อ น้องอ้า.
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 11:33  

มาคุยมั่ง:ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณWyrd ที่กรุณานำ Applications ดีๆมาฝากเพื่อนๆ น้ำใจดุจดังมหาสมุทร (เค็มมม เอ๊ยมะช่ายใจกว้าง เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่)
........ขอบคุณเพื่อนๆที่จำได้ คิดถึง 5800XM Webboard เสมอแต่ช่วงนี้สภาพบ้านเมืองทำให้งานที่เคยสบายๆยุ่งมากๆ นานๆจะเข้ามา post สักครั้ง
.....พูดถึงเรื่องอ้านี่อย่าไปเปลี่ยนให้เครื่องช้ำเสียเวลาเลย ที่บ้านอีกสองเครื่องก็เป็น ซึ่ง Nokia ก็ไม่เคยออกมาบอกเหตุผลว่าทำไมต้องอ้า เพราะเครื่องรุ่นหลังก็อ้าเหมือนกันอีกไม่ได้แก้ไขอะไรให้ดีขึ้น
แต่วิธีแก้ไขแบบบ้านที่ใช้อยู่ได้ผลดีทีเดียว กันฝุ่นละอองที่จะเข้าไปรบกวนกล้องหน้าหรืออุปกรณ์ภายในตัวเครื่องได้

ช่วงนี้ฟังแต่ Utada Hikaru แล้วไป Save Youtube มาทำเป็น PM4 จน Men 8Gigs ที่มากับเครื่องแทบไม่เหลือ ต้องกันไว้ ครึ่งกิ๊กเผื่องานอื่นๆมี Concert สนุกๆเย๊อะมากๆรู้สึกว่าได้ใช้ 5800XM คุ้มค่าที่สุดกว่าเครื่องที่เคยใช้มา

**บันเทิงวันหยุดกับ 5800XM**จุดที่น่าสนใจของ Utada Hikaru หรือ ฮิกกิ-Hikki อยู่ที่ไม่ใช่แค่นักร้องที่หน้าตาน่ารักทั่วๆไปเท่านั้น Hikki เกิดที่ New York ในครอบครัวนักดนตรีชาวญี่ปุ่นที่ต้องสู้ชิวิตที่นั่นพอควรทีเดียว แม่ไปร้องเพลงกลางคืน พ่อแต่งเพลงและเลี้ยง Hikki ใน Studio เมื่อเติบโตขึ้น Hikki จึงมีความสามารถทั้งการใช้เครื่องดนตรี ร้องเพลง แต่งเพลงและเรียบเรียงดนตรีเองทุกเพลงของเธอ ถือเป็น คีตกวีรุ่นใหม่ของญี่ปุ่นด้วย
เมื่ออายุ 16 ปี Hikki ได้ประพันธ์เพลง ชื่อ First Love เพลงนี้ไม่เพียงแต่จะทำลายสถิติวงการเพลงของญี่ปุ่นลงทุกประเภทเท่านั้นแต่ติดอันดับหนึ่งของโลก ได้รับ Golden Disc Award มียอดขายถึง 9 ล้าน copies ทำให้ Hikki เป็นนักประพันธ์-นักร้องของ Asia เพียงคนเดียวที่อยู่ในระดับ World Class...

First Love,Now Playing:

http://www.youtube.com/watch?v=Sy58ePF7GQk

Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 11:33  

ตอนนี้ กำลังหาโปรแกรมที่สามารถ Import SMS เข้ามือถือได้

เนื่องจาก ลงโปรแกรม ซ่อน SMS แล้วมันดันเอา SMS ทั้งหมด ไปอยู่ในโปรแกรมมัน จะเอาออกก็ไม่ได้ เซ็งชมัด . . .

encript ไว้ในโปรแกรมซ่อนคงจะเอาออกยากอยู่ Rolling Eyes

มีโปรแกรมชื่อ X-SMS 2.0 ไม่รู้ว่าเคยใช้หรือยัง แต่มันเป็น Python นะ
สามารถใช้ back up และ restore ข้อความได้ค่ะ

แนะนำวิธีเก็บข้อความแบบเซฟๆ ... ตามเราไปได้ทุกเครื่องแม้ว่าจะไม่ใช่โนเกีย หรือ S60
นั่นคือการเซฟลง text หรือใช้ ScreenCapt จับภาพหน้าจอ แล้วก็จับลง zip เข้ารหัสไว้
เดี๋ยวนี้เครื่องเราเปิด zip ได้ไม่ช้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 14:07  

สติ๊กเกอร์หน้าจอที่ติดมากับเครื่องตอนซื้อ
มันใช้เป็นกันรอยได้ไม๊อะคับ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:08  

สติ๊กเกอร์หน้าจอที่ติดมากับเครื่องตอนซื้อ

มันเป็นลายๆ ไม่ใช่เหรอ?? มองลำบากนะน่ะ
The_incREDibles
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: samutsongkhram
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:14  

อยากได้โปรแกรม Random ringtone ของ 58oo ใครมี PM ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆๆ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:19  

อยากได้โปรแกรมันทึกเสียงสนทนาของ 5800 อ่า
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:46  

Crying or Very sad ตั้งให้ข้อความเก็บในเมมแล้วเวลามีข้อความใหม่เข้าเครื่องมันก็จะฟ้องว่า "เข้าหน่วยความจำไม่ได้ข้อความจะเก็บไว้ในเครื่อง" เฮ้อใครเป็นมั่งครับ มาบ่นให้ฟังเฉยๆแต่ถ้าใครมีวิธีแก้ให้ก็จะขอบคุณมาก Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 16:04  

=*+.[NoOnKy].+*= ผู้เขียน:

มันเป็นลายๆ ไม่ใช่เหรอ?? มองลำบากนะน่ะ

อีกอันนึงอะคับ
พอแกะอันที่เป็นลายๆออก
มันจะมีสติ๊กเกอร์ใสๆปิดไว้อีกชั้นนึง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 39, 40, 41  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: