Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gigabyte g-Smart i128 - The World's First Multi-Lingual Mobile

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 85 / เข้าชม: 258681
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gigabyte g-Smart i128 - The World's First Multi-Lingual Mobile
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 17:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gigabyte g-Smart i128 - กิ๊กกะไบต์
http://www.siamphone.com/catalog/gigabyte/gsmart_i128.htm

-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 19:16  

แล้วคนที่ซื้อตัวเก่าไปอะ... - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 20:48  

มีขายที่ไหนแล้วบ้างอ่ะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 22:07  

-MeeTz- ผู้เขียน:
แล้วคนที่ซื้อตัวเก่าไปอะ... - -"

นั่นซิคับ ไมชอบทำกันแบบนี้นะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 22:24  

คุณสมบัติครบครันมากๆเลย
คนจนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 23:31  

อยากได้จัง สวยดี รู้สึกจะดีกว่า i300 กับ i120 ถ้าแปบนี้ 2 รุ่นนี้จะได้ขายเหรอ หรือว่า 2 รุ่นนั้นจะพัฒนาให้มากกว่ารุ่นนี้แล้วนำมาขาย
อือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เฮ้ย
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 11:55  

ราคาออกมาเท่ากันเดี๊ยๆ ตัวเก่ากับตัวใหม่แต่ ระดับpolyphonic 192มันคนละเรื่องแล้วเฮ่ย
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 16:35  

สวยดีจ้า
moongek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันต่างกันตรงไหน
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 17:10  

อยากรู้ว่า g-smart i กับ g-smart i (128) มันต่างกันตรงไหนเหรอคะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มันต่างกันตรงไหน
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 21:54  

moongek ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า g-smart i กับ g-smart i (128) มันต่างกันตรงไหนเหรอคะ Wink

เท่าที่เห็น คือ flash rom เพิ่มจาก 64 เป็น 128 กะเสียง Poly ที่เพิ่มขึ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มันต่างกันตรงไหน
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 21:59  

moongek ผู้เขียน:

แล้วก็ wifi จาก 11b เป็น 11g
gymfuku
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : . . .
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 03:30  

มีสีไรมั่งอ่ะ
NiNoMiYa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 10:51  

แอบดีใจที่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อตัวเก่าไป
(จริงๆแล้วตังยังไม่มี - -" )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 22:26  

Anonymous ผู้เขียน:

ขาย Gsmart i ซื้อจากศูนย์LoxleyเดือนเดียวดูTVได้สภาพ 99%แบต2ก้อนติดกันรอยแล้ว+ซองหนัง+ภาษาไทย+ดิกชันนารี่+Stylus2อัน+แผ่นรวมโปรแกรม2แผ่น 20,000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 22:27  

ขาย Gsmart i ซื้อจากศูนย์LoxleyเดือนเดียวดูTVได้สภาพ 99%แบต2ก้อนติดกันรอยแล้ว+ซองหนัง+ภาษาไทย+ดิกชันนารี่+Stylus2อัน+แผ่นรวมโปรแกรม2แผ่น 20,000

04-0514147 บอย
nowa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 22:03  

แล้ว เวลาเข้า เว็บภาษาไทย มันจะเป็นภาษาไทยหรือเปล่าครับหรือว่าจะเป็น "?????"

แล้วมันสามารถเล่นเกมที่เค้ามีให้โหลดได้เปล่าครับ แบบพวก nokia 6680 อ่าครับ
ผู้อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:06  

Question ตกลงมันต่างกันกี่ที่ครับ แล้วราคาแทบไม่ต่างกันเลย

ใครรู้ช่วย ที Very Happy
ปอง Zaaaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณสมบัติที่เพิ่มขึ้นมาใน G smart I 128 รุ่นที่กำลังจะจำหน่าย
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:13  

1. แบตมากกว่าเดิม 80 จากของเก่า840 เป็น 920(คุยได้นานกว่าเดิม ครึ่งช.ม.)
2. ทีวีมีเสาอากาศทำให้ดูTv,และฟังวิทยุFmได้ชัดมาก
3. ระดับPolyphonicเพิ่มจาก64เป็น 192 ทำให้เสียงHand Free ชัดมากกว่าเดิมถึง 3 เท่า
4. เครื่องบางกว่าเดิม 4.2 มิลลิเมตร สั้นกว่าเดิม 3 มิลลิเมตร
5. รองรับไฟล์เสียงากกว่าตัวเดิม คือ AAC
6. Frash Romเพิ่มจาก 64 เป็น 128 (ความจำในเครื่อง)
7. อัปWifi version จากเดิม 802.11b เป็น 802.11g ซื่งไม่ต่างกันมาก
8. รองรับเทคโนโลยี Push mail (รับส่ง-อีเมลแบบอัตโนมัติ)
9. ท่องอินเตอร์เน็ตได้ 98ภาษาทั่วโลก โดยที่จากเดิม 6-12 ภาษา
10.ดูงานเอกสาร ได้ 98 ภาษา
11.โปรแกรมแปลภาษาแบบเรียลไทม์ (Real-time Translator)
อัลต้า วิสต้า บาเบลฟิช (Alta Vista Babel Fish)

(คุณสมบัติที่กล่าวมานี้ เป็นคุณสมบัติล้วนๆ ที่เพิ่มขึ้นมาจาก รุ่นที่แล้ว แต่ เพิ่มเงินมากกว่าเดิม เพียง 2,000 บาท ถือว่าคุ้มมากๆ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุณสมบัติที่เพิ่มขึ้นมาใน G smart I 128 รุ่นที่กำลังจะจำหน่าย
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 20:56  

ปอง Zaaaaa ผู้เขียน:
1. แบตมากกว่าเดิม 80 จากของเก่า840 เป็น 920(คุยได้นานกว่าเดิม ครึ่งช.ม.)
2. ทีวีมีเสาอากาศทำให้ดูTv,และฟังวิทยุFmได้ชัดมาก
3. ระดับPolyphonicเพิ่มจาก64เป็น 192 ทำให้เสียงHand Free ชัดมากกว่าเดิมถึง 3 เท่า
4. เครื่องบางกว่าเดิม 4.2 มิลลิเมตร สั้นกว่าเดิม 3 มิลลิเมตร
5. รองรับไฟล์เสียงากกว่าตัวเดิม คือ AAC
6. Frash Romเพิ่มจาก 64 เป็น 128 (ความจำในเครื่อง)
7. อัปWifi version จากเดิม 802.11b เป็น 802.11g ซื่งไม่ต่างกันมาก
8. รองรับเทคโนโลยี Push mail (รับส่ง-อีเมลแบบอัตโนมัติ)
9. ท่องอินเตอร์เน็ตได้ 98ภาษาทั่วโลก โดยที่จากเดิม 6-12 ภาษา
11.โปรแกรมแปลภาษาแบบเรียลไทม์ (Real-time Translator)
อัลต้า วิสต้า บาเบลฟิช (Alta Vista Babel Fish)

(คุณสมบัติที่กล่าวมานี้ เป็นคุณสมบัติล้วนๆ ที่เพิ่มขึ้นมาจาก รุ่นที่แล้ว แต่ เพิ่มเงินมากกว่าเดิม เพียง 2,000 บาท ถือว่าคุ้มมากๆ)

อย่าลืมข้อ 12 ครับ
12.บันทึกภาพสัญญาณ TV เต็มหน่วยความจำ (TV Recording) อันนี้ดีมากนะ
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : เทียบขั้น
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 21:23  

แล้วนายลองเทียบกับ g smart i 120 ดิ๊ ตัวสีขาวอ่ะครับ เค้าบอกพัฒนากล้องชัดขึ้นอีกใน2.1ล้านพิกเท่าเดิม + มีปุ่มตัวเลย สวย rom256 แน่ะ แต่ wifi เป็น b มั้ง หรือ g ผม ไม่แน่ใจเคยเห็นเว็บเมืองนอกบอก g
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : . ..
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 21:26  

nowa ผู้เขียน:
แล้ว เวลาเข้า เว็บภาษาไทย มันจะเป็นภาษาไทยหรือเปล่าครับหรือว่าจะเป็น "?????"

แล้วมันสามารถเล่นเกมที่เค้ามีให้โหลดได้เปล่าครับ แบบพวก nokia 6680 อ่าครับ

เป็นภาษาไทยสิครับ มี98ภาษา ไม่มีภาษาไทยได้ไง เล่นเกมของโนเกียม่ายล่ายนะ มันเป็นซิมเบี้ยน คนละสายพันธุ์กับ wm5 เกม wm5เด็ดกว่าเยอะ
Moscow Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Edit data from somebody
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 00:55  

ข้อ 7. ต่างกันมากคับ 802.11b รับส่งข้อมูลที่ 11Mbps ส่วน 802.11g รับส่งข้อมูลที่ 54Mbps
kokostudio.net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้แฮ่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 13:09  

กำลังรออยู่เชียวแหล่ะ
จิ๊กกี้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 18:51  

เรื่องเสียงเป็นยังไงบ้างครับ ดังดีไหม
จิ๊กกี้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 18:51  

เรื่องเสียงเป็นยังไงบ้างครับ ดังดีไหม แล้ว พวก เกมที่เค้ามีให้โหลดwap เล่นได้ปะครับ
254bn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราใช่รุ่น i อยู่
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 20:29  

-MeeTz- ผู้เขียน:
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมครับ อาจจะจริง
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:23  

สำหรับผมแล้ว ผมคิดว่า Gsmart I 128 เป็นรุ่นที่ถือว่าดีมากแล้ว ตามความสามารถที่ครบครัน ที่มันทำได้ ในขณะนี้ ถ้าเทียบกับ G smart I 120 ฟังชั่นจะเท่ากัน แต่จิงๆแล้วใม่ใช่รุ่นที่ใหม่กว่านะครับ ดูจาก 120 > 128 128ก็ต้องใหม่กว่าอยู่แล้ว แต่ที่รุ่น 128 มาวางขายก่อน 120 นั้น อาจเป็นเพราะไม่ได้รับการยอมรับจากบริษัท จากสาเหตุใดๆ ผมคิดว่า รุ่นนี้ *อาจจะไม่ได้เข้ามาในไทย ครับเพราะรุ่นที่ตามๆกันมาคือ
G Smart I > G Smart I 120 > G smart I 128 หลังจากเปิดตัว G Smart I ตัวแรกไป แต่ตัว ที่ 3 กลับเปิดตัวตามมาเฉยๆ ซะงั้น Confused ทั้งที่ ข้ามตัวที่ 2 ไป โดยปรกติจะต้องเปิดตัว ตามๆกันมาใม่ใช่หรือ * คุณคิดว่าเพราะอะไรครับ ?

ลืมบอกไป......
ตัวที่ 1 คือ G Smart i จะวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 2 << เปิดตัวก่อนเพื่อน
ตัวที่ 2 คือ G smart i 120 จะวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 2-3 <<ยังไม่เปิดตัว
ตัวที่ 3 คือ G smart i 128 จะวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 2-3 << เปิดตัวไม่นาน
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมกำลังจะซื้อ g Smart I 128 ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:27  

ผมกำลังจะซื้อ g Smart I 128 ครับ ซึ่งษึกษาและค้นคว้าเกี่ยวกับ รุ่นนี้อยู่นาน

ผมคิดว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นที่ฟังชันครบครันมากที่สุดในขณะนี้ครับ

(ถึงผมจะเป็นมือใหม่แต่ผมก็ติดตามด้าน IT มาตลอดครับ)
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สำหรับคนที่ซื้อตัวเก่าไป ไม่ต้องน้อยใจครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:44  

ผมรู้สึกว่าพอรุ่นใหม่ออกมา รุ่นเก่า มือ 2 วางขายเพรียบ - -

สำหรับคนที่ซื้อตัวเก่าไป ไม่ต้องน้อยใจครับ ผมคิดว่าที่คุณน้อยใจตัวเก่าคือ

(อันนี้คุณใช้ถึงหรือครับ 3.ช.ม.ครึ่ง แค่ใช้ให้ประหยัดขึ้นเท่านั้น)
(เสาอากาศกำลังจะวางจำหน่ายไตรมาสที่ 4 ให้รุ่นเก่าได้ใช้กันครับ)
(ผมคิดว่าคุณกำลังเห่อลำโพงนะครับ ในขณะที่หูฟังสเตอริโอชัดกว่าหลายเท่าอยู่แล้ว)
(ถึงจะขนาดนั้นแต่ก็ต่างกันไม่มากครับถ้าเทียบดูแล้ว ดูเผินๆไม่ต่างกันเลยด้วยซ้ำ)
(คุณจะลงทำไมครับไฟล์ AAC ? ในเมื่อคุณสามารถแปลงมันได้ )
(ถึงมันจะต่างกันเป็นเท่า แต่จิงๆแล้ว ไม่มากนะครับ)
(มันก็ได้ใช้เหมือนกันแหละปัตโถ่ !!! ดีกว่าไม่มี)
(คุณก็เข้าไปรับส่งอีเมลเอง ก็สิ้นเรื่อง)
(1.จีน 2.ญี่ปุ่น 3.ไทย 4.เกาหลี 5.อังกฤษ ภาษาหลังมันมีแค่นี้ครับ ผมก็งง เหมือนกัน
ประเทศ มี ไม่ถึง 200 ประเทศ ส่วนใหญ่ก็ใช้ภาษาหลักๆท่านั้น แล้วเค้าเอามาจากไหน
98ภาษา แล้วคุณ ไปถึงประเทศไหนครับผมถามหน่อย ?)
(คล้ายๆข้อ 9 อะ)
11.โปรแกรมแปลภาษาแบบเรียลไทม์
(คุณก็ใส่โปรแกรมดิก ไปสิครับ).

!!! ที่ผมต้องมา แนะนำแบบนี้ คือไม่อยากให้พวกคุณต้องเสียตังกันเปล่าๆประโยชน์ในเมื่อซื้อตัวเก่าไปแล้ว ก็อย่าซื้อใหม่เลยครับ มันไม่จำเป็นมากเท่าไหร่หรอก ในเมื่อ ฟังชั่นหลักครบในรุ่นแรกอยู่แล้ว !!! จิงป่าวววว !!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 21:40  

เห็นแล้วชอบมากเลยครับ พกเจ้านี่ไปได้ทุกที่ทั่วโลกเลย

แต่ว่าผมไม่เคยใช้พีดีเออ่ะ ดังนั้น ขอถามคำถามตามประสาคนไม่รู้ แต่กำลังสนใจหน่อยครับ..

1.ไม่ทราบว่าเวลาจะพิมพ์เวิร์ด มันจะลำบากมากมั๊ยครับ พิมพ์ยังไงกัน (รุ่นนี้ไม่มีแป้นพิมพ์ใช่มั๊ยครับ)
2.เวลาส่งข้อความ สามารถส่งได้กี่ภาษา (รุ่นนี้อ่านได้ 98 ภาษา แต่สามารถพิมพ์ภาษาจีนและเกาหลีได้ด้วยหรือไม่)
3.ดิกชันนารีที่ว่า แปลจากภาษาอะไรเป็นภาษาอะไรได้บ้างครับ
4.รุ่นนี้มีอินฟราเรดหรือเปล่าครับ
5.ปากกาสไตลัส มีขายหรือแถมด้ามสำรองมาให้หรือเปล่าครับ
6.ถ่ายวิดีโอพร้อมเสียงได้หรือไม่ แล้วถ่ายจนเต็มหน่วยความจำได้เลยหรือเปล่าครับ
7.กล้องถ่ายรูปชัดเจนมากน้อยแค่ไหน ถ่ายตอนกลางคืนเบลอมากหรือเปล่าครับ
8.สัญญาณโทรทัศน์และวิทยุชัดเจนแค่ไหนครับ (อยากทราบจริงๆ)

หลาย ๆ คำถาม ดูออกจะเปิ่น ๆ ไปบ้าง อย่าว่ากันนะครับ Embarassed

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Very Happy
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คับคับคร๊าบบบ
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 14:14  

1. พิมงานนะคับ พิมยากคับ พิมในคอมง่ายกว่า 10เท่าได้ - -(ถึงจะมีเค้าก็ไม่ค่อยพิมกันคับ)
2. ส่งข้อความก็ 3 ภาษาอะคับ อังกฤษ-ไทย-จีน
3. ดิกที่ว่านี้ ก็มีแต่ แปลไป แปลมา ของภาษาหลักๆอ่ะคับ อย่าง อียิปงี้ ไม่มีหรอก - -
4. อินฟราเรด ในเวปบอกมี แต่จิงจิงแล้วไม่มีคับ
5. ส่วนใหญ่ปากกามีด้ามสำรองแถมคับ (อยู่ที่บางศูนด้วยนะ)
6. มันถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ แต่เสียงเพี้ยน(ทุกรุ่น) /ถ่ายจนเต็มเมมได้คับ
7. กล้อง ความชัดเจนพอดูได้/ถ่ายกลางคืน ก็ มัวๆบางทีภาพแตกอะคับ
8. ถ้าคุณใช้หูฟังที่แถมมา สัญญาณวิทยุชัดดีคับแต่ทีวีไม่ได้เรื่อง/ถ้าใช้เสาอากาศของรุ่น 128 ชัดแจ๋งทั้ง 2 อย่าง แถมเปิดลำโพงก็ชัดแจ๋ว
devilleang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มากครับ อยากถามผู้รู้หรือผู้ที่ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 15:30  

ผมไม่เคยใช้ ppc หรอกครับ ปัจจุบันใช้ N70 แต่กำลังเล็งตัวนี้อยู่ อยากสอบถามว่า
1. ผมจะซื้อ G smart i128 จะโดนหลอกไหมเนี่ยเพราะ เหมือน G smart i เด๊ะเลย จะดู rom หรือแยกแยะได้ยังไงครับ
2. มันสามารถเสียบสายชาร์ทแล้วเปิดดู TV ได้ตลอดป่าวครับ หรือว่าเครื่องมันจะร้อนมากหรือไม่รองรับครับ
3.เมนูต่างๆของมันสามารถทำเป็นภาษาไทยได้ไหมครับ
ถามเท่านี้ครับ ขอคำตอบสำหรับผู้รู้ด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
~-~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 20:49  

ทำไมมันดีไร แบบนี้ มันจาดีไปถึงไหนกัน
ทำไมมันเก้าไกลไปแบบนี้ หา!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
เซ็งเลย ตอนแรกเล็ง se w850i ไว้
แต่พอเห็นรุ่นนี้ แล้วมันอดใจรอไม่ไว้
ทำให้อยากรอจนถึงรุ่น
ที่มันไม่มีวันทที่จะพัฒนาได้อีก รุ่นที่ดีที่สุดในโลก
แต่ถ้าได้รุ่นนี้ก็ดีใจมากแร้ววววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คับคับคร๊าบบบ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 00:11  

Pong Zaaa ผู้เขียน:
1. พิมงานนะคับ พิมยากคับ พิมในคอมง่ายกว่า 10เท่าได้ - -(ถึงจะมีเค้าก็ไม่ค่อยพิมกันคับ)
2. ส่งข้อความก็ 3 ภาษาอะคับ อังกฤษ-ไทย-จีน
3. ดิกที่ว่านี้ ก็มีแต่ แปลไป แปลมา ของภาษาหลักๆอ่ะคับ อย่าง อียิปงี้ ไม่มีหรอก - -
4. อินฟราเรด ในเวปบอกมี แต่จิงจิงแล้วไม่มีคับ
5. ส่วนใหญ่ปากกามีด้ามสำรองแถมคับ (อยู่ที่บางศูนด้วยนะ)
6. มันถ่ายวีดีโอพร้อมเสียงได้ แต่เสียงเพี้ยน(ทุกรุ่น) /ถ่ายจนเต็มเมมได้คับ
7. กล้อง ความชัดเจนพอดูได้/ถ่ายกลางคืน ก็ มัวๆบางทีภาพแตกอะคับ
8. ถ้าคุณใช้หูฟังที่แถมมา สัญญาณวิทยุชัดดีคับแต่ทีวีไม่ได้เรื่อง/ถ้าใช้เสาอากาศของรุ่น 128 ชัดแจ๋งทั้ง 2 อย่าง แถมเปิดลำโพงก็ชัดแจ๋ว

ขอบคุณที่ตอบครับ

คือ...ยังสงสัยอยู่ครับว่า
1. เวลาพิมพ์งาน/ข้อความเนี่ย ใช้ปากกาจิ้มตัวอักษรลูกเดียวเลยเหรอครับ ใช้เขียนได้มั๊ย
2. อุ่นใจมากขึ้นที่พิมพ์จีนได้ด้วย (แต่ท่านใดพอจะทราบบ้างว่าเป็นจีนตัวเต็มหรือตัวย่อ)
3. ดิกชันนารี แปลจีน-อังกฤษ / อังกฤษ-จีน หรือเปล่าครับ

อย่าเพิ่งรำคาญและรีบด่าผมนะครับ (บอกแล้วว่าคนไม่เคยใช้ Embarassed )
3 คำถามที่ผมถามนี้เพราะผมต้องการมือถือที่ใช้รับส่งข้อความ/พิมพ์งานไทยจีนอังกฤษครับ หามานานมาก ๆ กับมือถือที่จะรองรับงานตรงนี้ ยิ่งรุ่นนี้ดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ตได้ทั่วโลกอีก...อูวว์ Applause

ตอนนี้ผมใกล้เรียนจบแล้ว ตอนทำงานก็อยากได้เครื่องที่มันใช้งานได้คุ้มค่าที่สุดเท่านั้นอ่ะครับ จะได้รีบเก็บเงินคว้ามันมาครอบครอง (ถึงตอนนั้น ราคาคงตกไปหลายบาท อิอิ Laughing )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สำหรับคนที่ซื้อตัวเก่าไป ไม่ต้องน้อยใจครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 02:42  

สรุปแล้วมันไม่ดี ของ mung ดีที่สุดงั้นสิ
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้มากครับ อยากถามผู้รู้หรือผู้ที่ใช้อยู่
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 17:51  

devilleang ผู้เขียน:
ผมไม่เคยใช้ ppc หรอกครับ ปัจจุบันใช้ N70 แต่กำลังเล็งตัวนี้อยู่ อยากสอบถามว่า
1. ผมจะซื้อ G smart i128 จะโดนหลอกไหมเนี่ยเพราะ เหมือน G smart i เด๊ะเลย จะดู rom หรือแยกแยะได้ยังไงครับ
2. มันสามารถเสียบสายชาร์ทแล้วเปิดดู TV ได้ตลอดป่าวครับ หรือว่าเครื่องมันจะร้อนมากหรือไม่รองรับครับ
3.เมนูต่างๆของมันสามารถทำเป็นภาษาไทยได้ไหมครับ
ถามเท่านี้ครับ ขอคำตอบสำหรับผู้รู้ด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

มันมีขายที่0น่ะ เค้าไม่หลอกนายหรอกครับ
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืมๆ ตอบคับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 19:07  

1. ไม่โดนหลอก หรอกเพราะว่า ที่กล่องมันมีเขียนว่า 128 ชัดเจน คุณเองก็อยาลืมถามเค้าละกันว่ามันใช้ Gsmart i 128 ถ้า บอกว่า g smart i เฉยๆมีหวังได้รุ่นเก่าแน่
2. มันไม่เกี่ยวคับ (คุณจะดูทีวีก็ดูโทรทัศสิกรรมจิง - -)/คุณจะดูทีวี+ชาทไปด้วยได้ แต่แบตจะเสื่อมง่าย
3. เมนูไม่มีภาษาไทยคับ อังกฤษล้วน

ตอบอีกคนคับ
1.ถูกต้องจะมีคีย์บอร์ดในจอ แล้วคุณต้องเอาปากกาจิ้มไปเรื่อยๆ (คุณอย่าหวังไปพิมงานเลยคับมันพิมยาก ถ้าจะเอาพิมงานใช้รุ่นที่มีคีบอดดีกว่า)
2.อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่คิดว่ามาตรฐานมันยังไงก็ยังงั้นแหละคับ
3. ดิกคุณต้องไปหาลงเอาเองครับ จีน>อังกฤษ อังกฤษ>จีน/ไทย > อังกฤษ ๆลๆ มีหมด
4. สงสัยเชื้อชาติ สัญชาติคงจะจีนนะคับเนี่ย !!
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Pong Zaaa
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 19:11  

Pong Zaaa
pong Zaaa

ใครจะสอบถามเรื่องอะไร หรือ แนะนำอะไรเกี่ยวกับ รุ่นนี้ ก็ Addมาคุยได้นะคับ
love--is--my--life@hotmail.com(ตรงขีดระหว่างคำอะใช้เครื่องหมายลบ2ครั้งคับ)
himula
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเล่น MSN ได้เปล่าอ่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 14:40  

มันเล่น MSN ได้เปล่าอ่ะ เห็นใน Atom ลงไว้ แต่ในนี้ไม่เห็นลงเลยอ่ะครับ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: มันเล่น MSN ได้เปล่าอ่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 14:44  

himula ผู้เขียน:
มันเล่น MSN ได้เปล่าอ่ะ เห็นใน Atom ลงไว้ แต่ในนี้ไม่เห็นลงเลยอ่ะครับ

เล่นได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 05 Aug 2006 11:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
devilleang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันสามารถใช้เป้นกล้องเวปแคมได้ไหม
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 15:59  

แล้วมันสามารถใช้เป็นกล้องเวปแคมได้ไหมครับ คือจะใช้เล่นกับ msn บนคอมอะครับ ในppc ท่าจะเล่นยาก เสียตังค์เยอะอะ ถ้าใช้ได้ต้องลงโปรแกรมอะไรเหรอครับ
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Pong Zaaa
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 17:05  

เสียงชัดใสมากครับ
เล่นmsnได้
เป็นเว็ปแคมไม่ได้คับ
Pong Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อดี+เสียของเจ้า G Smart I128
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 17:21  

ข้อดี และ ข้อเสีย ของเจ้า G Smart i /G Smart i 128

ข้อดี
1. ตัวเครื่องมีขนาดกระทัดรัด
2. ฟังชั่นครบครันใช้ได้
3. มัลตีมีเดียครบทุกด้าน (ฟังเพลง,ดูหนัง,ดูทีวี,วิทยุ,)
4. เสียงลำโพงชัด+ใสมากมาก
5. เป็นระบบปฎิบัติการ Windows mobile 5.0 ซึ่งSupportโปรแกรมใหม่ทั้งหมด
6. ระบบเชื่อมต่อมีทั้ง Wifi Bluetooth mini และ Usb
7. รองรับระบบ Push Email รับส่งอีเมลอัตโนมัต
8. อ่าน ได้98 ภาษา ซึ่งเป็นรุ่นเดียวที่ทำได้
9. มีปุ่มลัดใช้งานสะดวก

ข้อเสีย
1. ปากกาต้องยืดเอาใช้ลำบาก + เล็กมากจับไม่ค่อยถนัด + ไม่ค่อยแข็งแรง
2. มันไม่ค่อยเสถียร เพราะปัญหามันพบบ่อยมาก
3. กล้องไม่ค่อยชัด(แค่พอดูได้นิดหน่อยเท่านั้น)
4. จอเล็ก
5. แบตน้อยมาก(ใช้ 2ช.ม.กว่าก็ขึ้นเตือนแบตหมดแล้วคับ)
6. จอมีสีขาวอมเหลือง มากกว่ารุ่นอื่นๆ (เหมือนจอเสื่อม แต่จริงๆแล้วปรกติ)
7. ช่องที่ใช้เสียบสายต่างๆเช่น USb,Small Talkหูฟัง,เมมMiniSd เปิดยากมากมันแน่นต้องใช้เล็บแงะ (ถ้าแงะมากมากเป็นรอยคับ)
8. เครื่องเป็นรอยง่ายมากๆ ครับ
9. ไม่มีอินฟราเรด(คิดว่าคงใกล้หมดยุคของอินฟราเรดแล้วคับจึงไม่มีมาให้)
devilleang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่างนี้ก็ไม่ไหวสิครับ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 22:01  

ที่คุณ Pong Zaa บอกข้อเสียอื่นๆมาก็พอจะรับได้ครับ แต่ไอ้แบต 2 ชั่วโมงกว่าๆเตือนนี่ ผมก็คงไม่เอาแล้วหละครับ ใช้เล่น wifi (แถวบ้านผมไม่มีหรอกครับไม่เคยเล่น)หรือว่าดู TV ได้แป๊ปๆ หงะ ฟังก์ชั่นหลากหลายแต่แบตไม่ทนเลยหงะ ใจจริงหนะอยากได้มากๆเลยกำลังจะเก็บเงินซื้อ พอได้ยินงี้ต้องกลับไปทบทวนเลย
Ponng Zaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่าข้อโทษครับ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 19:43  

ผมบอกผิดไปครับ แบตนั้น 3ช.ม.กว่า ถ้าเปลี่ยนแบตที่แถมมาอีกอันจะได้ 1230 คือ4ช.ม.
ขอโทษจริงๆที่ลืมบอกไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 14:21  

ถามหน่อยครับ ตัว G smart i ตัวเก่า FM มันเป็น โมโน แล้วตัวนี้ (i 128) FM มันยังเป้น โมโนอยู่ หรือเป็น สเตอริโอแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆๆนิด
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 12:58  

ถามหน่อยคาบบบบบบบบ
ระบบSymbian OS กับMicrosoft Windows&reg; Mobile 5.0 (AKU2)
การใช้งานมันต่างกันยังไงคาบ
เพราะมันก็ดูหนัง ฟังเพลงได้เหมือนกัน
ตอนนี้ดู G Smart i 128 / N80 / N73 อยู่อะคาบ
ใครรู้รายละเอียดว่า มันมีอาการแฮ้ง การประกอบเครื่องเป็นไง ช่วยบอกหน่อยนะคาบบบ
Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 02:32  

ซื้อที่ศูนย์ไหนครับ อยู่ที่ไหน
ออกยัง จะไปซื้อ
salapao13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 10:32  

ระหว่างอะตอม กับ กิ๊กกะไบท์ตัวนี้ อันไหนดีกว่ากันอ่ะค่ะ ถ้าไม่ดูในเรื่องของทีวี ช่วยบอกเป็น

ข้อๆได้มั๊ยค่ะ

เพราะลังเลมากเลย เพราะว่าชอบรูปทรงของอะตอมมากกว่า ผู้รู้ช่วยตอบทีนะค๊า

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Laughing ...หุหุ
salapao13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 10:34  

ระหว่างอะตอม กับ กิ๊กกะไบท์ตัวนี้ อันไหนดีกว่ากันอ่ะค่ะ ถ้าไม่ดูในเรื่องของทีวี ช่วยบอกเป็น

ข้อๆได้มั๊ยค่ะ

เพราะลังเลมากเลย เพราะว่าชอบรูปทรงของอะตอมมากกว่า ผู้รู้ช่วยตอบทีนะค๊า

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Laughing ...หุหุ
ผมอยู่อนุสวรีย์ชัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 13:42  

ชื้อได้ที่ไหนครับ
เก็บตังค์ครบแล้ว
ที่ไหนพอจะดึๆๆมั่งครับแนะนำหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อืมๆ ตอบคับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 11:35  

Pong Zaaa ผู้เขียน:
1. ไม่โดนหลอก หรอกเพราะว่า ที่กล่องมันมีเขียนว่า 128 ชัดเจน คุณเองก็อยาลืมถามเค้าละกันว่ามันใช้ Gsmart i 128 ถ้า บอกว่า g smart i เฉยๆมีหวังได้รุ่นเก่าแน่
2. มันไม่เกี่ยวคับ (คุณจะดูทีวีก็ดูโทรทัศสิกรรมจิง - -)/คุณจะดูทีวี+ชาทไปด้วยได้ แต่แบตจะเสื่อมง่าย
3. เมนูไม่มีภาษาไทยคับ อังกฤษล้วน

ตอบอีกคนคับ
1.ถูกต้องจะมีคีย์บอร์ดในจอ แล้วคุณต้องเอาปากกาจิ้มไปเรื่อยๆ (คุณอย่าหวังไปพิมงานเลยคับมันพิมยาก ถ้าจะเอาพิมงานใช้รุ่นที่มีคีบอดดีกว่า)
2.อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่คิดว่ามาตรฐานมันยังไงก็ยังงั้นแหละคับ
3. ดิกคุณต้องไปหาลงเอาเองครับ จีน>อังกฤษ อังกฤษ>จีน/ไทย > อังกฤษ ๆลๆ มีหมด
4. สงสัยเชื้อชาติ สัญชาติคงจะจีนนะคับเนี่ย !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 23:07  

Dict มันจะใช้งานได้ดี เหมือน talking dict ทั่วไปป่าวคับ อยากรู้มากเลยคับ สานผู้ซื้อแล้วช่วยตอบหน่อย Embarassed
sunsiro
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 20:27  

อยากทราบว่า Atom กับ Gsmart i128 อันไหนดีกว่ากันครับ
มีตัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2006 13:20  

ซื้อมาแล้วคับ ใช้ดีมากเลย ชอบ มาก
yoyooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 12:39  

แล้วซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ ตัวแทนมีเจ้าไหนมั่งครับ
aur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 18:33  

ซื้อได้ที ศูนย์ sony ericsson อ่ะ ที่เซ็นทรัลปิ่น นะ
เราซื้อมาแล้วอ่ะ แต่เรา sync กะคอมไม่ได้ ลงโปรแกรมแล้วในคอม แต่พอเชื่อมสาย มันบอกว่าไม่ connect ไม่รู้เป็นไรใครรู้ช่วยบอกด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 00:03  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

ในกล่องมีอุปกรณ์อะไรแถมมาให้บ้าง

จำหน่ายที่ศูนย์ไหน แล้วศูนย์บริการอยู่ที่ไหนบ้าง
tui-tui
Year's Star

หัวข้อ : เกี่ยวกับ GPS receiver
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 20:11  

ที่เขียนไว้ รองรับระบบนำร่องดาวเทียม - (Module) *ติดตั้งอุปกรณ์เพิ่ม
ทำไงครับตัวมันเป็น gps ในตัวเลยเหรอครับ เวลาใช้งานตั้งหาตัวไหนมาติดอีกครับ
nick_a7v333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 15:34  

ไม่มี Edge หรือครับ เสียดายจัง ถ้ามีครบเครื่องเลย
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 07:55  

ดู TV ชัดมั้ยคับเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 09:18  

ซื้อที่ศูนย์ไหนครับ อยู่ที่ไหน

Loxlay Shop หรือ ที่นี่

ราคา 21900 บาทครับ

ซื้อแล้วมาบอกต่อด้วยนะครับ ผมก็ตัดสินใจอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 15:23  

ราคาที่ MBK เท่าไหร่ครับ แล้วจะซื้อที่ร้านไหนมีขายบ้าง
omny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 00:17  

Gigabyte G-Smart i-128 ใช้แค่ 17วัน
ซื้อมาจาก Power Buy วันที่ 14 ก.ย. มีใบเสร็จยืนยัน

อุปกรณ์มาตรฐาน
2 batteries
1 ที่ charge battery
2 Stylus
1 ซองหนัง
สาย USB
หูฟัง
เสาอากาศแบบแท่งเดี่ยว

ขาย 19,000 บาท

ขายเพราะไม่ถูกใจและยังชอบ SE: P910i อยู่

ขายด่วน ติดต่อ คุณ ออม 099274235

omny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 00:03  

sold out now...thanks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 16:40  

จะกดเบอร์ตรงไหนดีหว่า ตอนแรกดูรูปทรงด้านหน้านึกว่าเหมือนn3250แต่พอดูด้านข้างกลับไม่ใช่
inoomi
Year's Star

จังหวัด: LPG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 21:06  

เครื่องผม (i128) มีอาการหน้าจอกระพริบเป็นเส้นๆ กับบางทีก็เปิดไม่ติดต้อง soft reset ก่อน ไม่ทราบมีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 10:41  

สวยน่าใช้มากๆเลยอะ เหมือน3258ยังไงไม่รู้
semi-human
Year's Star

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:55  

ถ้าได้รุ่นนี้ ก็คงไม่ต้องมองดูยี่ห้ออื่นอีกนะครับ ถึงจะดูแพงไป แต่คุณสมบัติก็ครบถ้วน หลากหลายดี...
GustPower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 22:21  

ถามคนใช้หน่อยครับ แสงไฟแวบ ๆ ที่ด้านบนนี่ปิดได้มั้ยอะครับ คือรำคาญอะครับ ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ เพิ่งซื้อมาอะครับ ขอบคุณครับ
GIGABYTE-CLUB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชุมนุมคนใช้ GIGABYTE
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 15:22  

ชุมนุมคนใช้ GIGABYTE ที่

http://gigabyte-club.thaio.com

สำหรับพูดคุย ถามตอบ ปัญหา การใช้งาน

ของเพื่อนๆที่ใช้ GIGABYTE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขายคับบบ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 22:53  

ขายคับ i128 พร้อมอุปกรณ์ครบขาย 16900 ครับ อุปกรณ์ครบชุด ซื้อมาไม่ถึงเดือนคับ

แบต 2 ก้อน
ที่ชาร์ต 2 แบบ
สาย sync ครบ
เสาโทรทัศน์
small talk
ซองหนัง
สายคล้อง
กระเป๋าล็อกเล่
mem 512 mb
ปากกา stylus 2 ด้าม
แผ่น smart thai
ติดฟิล์มกันรอยให้แล้ว
คู่มือไทย พร้อมแผ่นโปรแกรม

ยังไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ เริ่มใช้แล้วไม่ชอบ PDA จริงๆ ขายด่วนคับ
ติดต่อ 086-505-0980 คุณโน๊ต Razz
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 21:08  

Surprised Surprised Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 23:14  

จะกดเบอร์ตรงไหนดีหว่า ตอนแรกดูรูปทรงด้านหน้านึกว่าเหมือนn3250แต่พอดูด้านข้างกลับไม่ใช่

ในจอสิคับ จะมีโหมดให้ยุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 15:26  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
toyota2
Year's Star

หัวข้อ : บอกด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 18:46  

ตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้าง
CheezyCin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 02:04  

อยากทราบว่า เครื่องนี้มีเมนูภาษาไทยไหมคับ อายุ15-16 เองไม่เก่งอังกิดมาก ^^ แล้วกิ๊กกะไบต์ ตระกูล Smart i เครื่องไหนบ้างที่มีเมนูภาษาไทยคับช่วยทีน่า ^^
ขายๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย gsmarti 64
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 20:38  

ขายครับ g smarti 64 สภาพ80 <body ไม่ค่อยสวยเพราะไม่ใส่ ถุง> แต่ไม่เคยทำตกนะครับ อุปกรณ์ครบยกกล่องเลย เสาอากาศ เมม หูฟัง แบท ราคา 6000 บาท สนใจติดต่อ
0863113651 , 0867017162
เพิ่งชื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ส่งเพลงทาง bluetooth ยังไง อ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:55  

แล้ว อีกอย่าง คือ ปรับคีย์บอดแล้วมันให้รีเครื่องพอรี ไป เครื่องค้าง สะงั้น รีกี่รอบก็เหมือนเดิม ช่วยบอกทีนัคับ
ลูกค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 12:06  

เมนบอร์ดเสีย ต้องส่งไปซ่อมที่ ตปท . เท่านั้น 5 เดือนแล้วครับ ยังไม่ได้กลับมาเลย ..
koompapun26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 21:56  

เหลือ 6,990 แล้วน่าสนป่าว
55555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555555555
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 18:48  

มือ1 แค่6990แล้ว

5555ใครชื้อแพงๆไปโง่เลย55555555555
fami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5555555555
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 01:44  

ล่าสุดที่ 30/06/2551 fortune 6900.- แต่มี batt 1300 ก้อนเดียว ไม่มี 1g mini sd crad นะครับ มีเสาให้ 1 อัน ขาด batt 940 นาค๊าบ
bong
Year's Star

หัวข้อ : ส่งซ่อม
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 08:52  

เครื่องเสียส่งซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ อะไหล่มีเปล่า ไม่เห็นค่อยมีขายเลย
วชิรพันธุ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บอกด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 17:54  

toyota2 ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่ไหนมีขายบ้าง

(มือสองคับ)
ขาย Gigabyte g-Smart i128 อุปกรณ์ครบยกล่อย แถมเมม 2 G + ฟิมล์กันรอย + แผ่นโปรแกรม เกม Theme รวมๆกว่า 100 โปรแกรม ซื้อมา 3 ส.ค. 51 ที่ผ่านมา (ยังไม่ถึงเดือน) ขาย 6000 สนใจลองโทรคุยกันได้ 0866770052 วชิรพันธุ์
piyawan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ small talk รุ่น g-smart i จะหาซื้อได้ที่ไหนคะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 19:26  

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: