Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 18, 19, 20
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1269633
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากให้ลำโพงและเสียงเรียกเข้าดังๆอะครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีวิธีทำให้เสียงลำโพงดังขึ้นมั้ยครับ เพราะเสียงเรียกเข้าและฟังเพลงออกลำโพงเสียงเบามาก ๆ
ของยี่ห้ออื่นยังดังกว่าเลย ก่อนหน้านี้เคยใช้ W550 เสียงลำโพงก็ดังมาก ๆ แต่ทำไมรุ่นนี้มันเบาจังครับ เบากกว่ายี่ห้ออื่นด้วยซ้ำ ใครมีวิธีทำให้ลำโพงดังขึ้นกรุณาแนะนำทีนะครับขอแบบละเอียดนิดนึงนะครับ ตอนนี้ผมใช้ FW version R6BC002 ครับ อ่านในกระทู้แล้วเป็นตัวที่เสถียรที่สุด แล้วไม่ทราบว่า FW นี่เกี่ยวอะไรกับการทำให้ลำโพงดังหรือเบาหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
phapoj
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ตอนนี้ที่มาบุญครองขายราคาเท่าไหร่ครับ ?
13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ของแถมในกล่องมีอะไรมั่งอะคับ
ขอราคาด้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้รองรับ Flash Theme และ Falsh Game ป่าวครับ ช่วยชี้แนะด้วย
yokkung
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อมาแล้น

ซื้อมาแล้นนนนนนนนนนน SE เครื่องแรกเลยนะนี่่ (พอดีมือถือหาย...)
แต่เปงเงินดำอ่า T_T อยากได้ดำส้ม
ซื้อที่ร้าน Atomic ชั้น 4 MBK ล็อก B23 (เยื้องร้านหนมเบื้อง)
มา 6,500 บาท + ติดฟิล์มกันรอยด้วย
ยางมะได้ดูราคาตามตู้มากเท่าไร (ุุ6พันก่าถึง7พันก่าอ่ะมั้ง)
ตอนนี้กะลังชาร์ทแบตๆๆๆๆ (แอบเล่นก่อนหน้านี้ไปแป๊บนึง)

ps. มะเคยใช้หูฟังแบบ in ear รู้สึกว่ายัดใส่หูยากจัง มานเด้งหลุดตลอดเลย -"- แต่ก็ดังดีนะ เบสตื้บๆ

13 ผู้เขียน:
ตอนนี้ของแถมในกล่องมีอะไรมั่งอะคับ
ขอราคาด้วยนะคับ

ก็มี
- เจ้าเครื่อง SE w610i ที่มีแบตรุ่น BST-33 จุ 950 mAh
- หูฟัง HPM-70 (in ear)
- สายดาต้าลิงค์ DCU-65
- ที่ชาร์ทแบต CST-60
- การ์ด M2 (เมมภายนอก)
- คู่มือ
- CD โปรแกรม PC Suite w610i

อ่านรายละเอียด(โคดๆ)ได้ที่ หน้า 5 Review ของพี่ Looker คลิกที่นี่
แฟน w610i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้ ส้ม ดำ เหมือนกัน

เห็นที่ร้านมีแต่ แดงดำ ทั้งน้านนนเรยย

ว่าแต่ โม เครื่องนี้เค้ากันยังไงหว่า????

ช่ววยหน่อยนะค่ะ
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ :

ดำ-ส้มผมว่าที่ระยองบ้านผมมีนะ :o
sonii ของ พ๊ม*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จอมันแตกไปแร้ว ครับ ถือว่าทนมาก

ล่วงหลายรอบบ บ * ยังไม่เอ๋อ

แต่ มีรอยขูด ง่าย อ่ะค๊าบผมว่า

แต่จอมานแตกทามไง ดี อ่าค๊าบ *
phapoj
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าครับ
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

phapoj ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้รึเปล่าครับ

เนื่องจากรอยถลอกหรือว่าอะไรครับ ถ้าใช่ก็ไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ครับ
หนึ่ง แม็กทริค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ้นนี้ใช้ดีมากๆครับ ไม่รู้ว่ารับเมมได้กี่กิ๊ก เพราะผมชอบลงเพลงที่บิทเรทเยอะๆ แถมฟังเป็นอัลบั้มไป อยากจะซื้อเพิ่มก็ไม่รู้ว่ามันจะรับได้เท่าไร ใครรู้ช่วยตอบที
yokkung
Year's Star

หัวข้อ :

หนึ่ง แม็กทริค ผู้เขียน:
รุ้นนี้ใช้ดีมากๆครับ ไม่รู้ว่ารับเมมได้กี่กิ๊ก เพราะผมชอบลงเพลงที่บิทเรทเยอะๆ แถมฟังเป็นอัลบั้มไป อยากจะซื้อเพิ่มก็ไม่รู้ว่ามันจะรับได้เท่าไร ใครรู้ช่วยตอบที

Looker ผู้เขียน:
taurus13 ผู้เขียน:
wankaew ผู้เขียน:
อยากทราบว่า W610i นี่ เพิ่มเมมสูงสุดได้ 2GB ใช่ไหมคะ?
แล้วเมม M2 เนี่ยมันหาซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากค่ะ

เผิ่มได้สูงสุดเท่าไหร่ไม่รู้เหมื่อนกันครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะเกิน 2M นะครับ
ส่วนหาซื้อนี่มีขายทั่วไปแหละครับส่วนราคานี่ยังแพงอยู่ครับดูจากในเวปก็ได้ครับ
http://www.sonirodban.com/src/P_memory.htm

W610i แระ K550i รองรับ M2 ขนาดสูงสุด 1GB หากคุณนำขนาดสูงกว่านี้มาใส่สมรรถนะเครื่องจะลดลง เครื่องจะหน่วงการตอบสนองคำสั่งจะช้าลง หรือที่เรียกว่า Overload นั่นเอง!

อยากถามหน่อยค่ะ w610i มี Emulator มั้ยอ่ะ
แบบว่าจาไว้ทดลองโปรแกรมก่อนลงเครื่อง (ทำโปรเจคอ่า)
หรือถ้ามีรุ่นที่หน้าจอเหมือนกันก็คงได้มั้ง
ใครมีขอหน่อยนะค้าาาาาา~
peaceman
Year's Star

หัวข้อ :

แบตหมดไวจัง

การชาตทุกวันทำให้เสียไวด้วยหรือเปล่าคับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

มันน่าจำมี ข้างหน้าขาว หลังส้ม เนาะ
สีดำแลมันทึมไป ไม่สดใสเลย(ในความคิดเรา) Smile
*_*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Aree-Yong ผู้เขียน:
มันน่าจำมี ข้างหน้าขาว หลังส้ม เนาะ
สีดำแลมันทึมไป ไม่สดใสเลย(ในความคิดเรา) Smile
Laughing z]ผมซื้อสีดำส้มมา มีดำมันเป็นรอยมือง่ายเลยไปซื่อหน้ากากสีขาวข้องแท้มา 400 กว่าบาทมาใส่เป็น ขาวส้ม ใช้มาหลายเดือนแล้ว
FU FU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ!!!!!!!!!!
คือว่าเวลาถ่ายรูปความละเอียดภาพ 2MP กับ 1MP แล้วมันใช้ซูมไม่ได้ครับ
แต่พอเปลี่ยนเป็นระดับ VGA ก็ซูมได้ปกติ
ส่วนถ่ายวิดีโอก็ซูมได้ปกติ

ลองเปลี่ยนเซตติ้งอื่นๆ ถ้าเป็นขนาดภาพ 1 กับ 2MP แล้วก็จะซุมไม่ได้เลย
มันเกิดจากอะไร มีใครเป็นบ้างไหมครับ เป็นตั้งแต่ซื้อมาแรกๆเลยไม่หายสักที
ช่วยเหลือหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ :

FU FU ผู้เขียน:
มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ!!!!!!!!!!
คือว่าเวลาถ่ายรูปความละเอียดภาพ 2MP กับ 1MP แล้วมันใช้ซูมไม่ได้ครับ
แต่พอเปลี่ยนเป็นระดับ VGA ก็ซูมได้ปกติ
ส่วนถ่ายวิดีโอก็ซูมได้ปกติ

ลองเปลี่ยนเซตติ้งอื่นๆ ถ้าเป็นขนาดภาพ 1 กับ 2MP แล้วก็จะซุมไม่ได้เลย
มันเกิดจากอะไร มีใครเป็นบ้างไหมครับ เป็นตั้งแต่ซื้อมาแรกๆเลยไม่หายสักที
ช่วยเหลือหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปกติค่ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

*_* ผู้เขียน:
Aree-Yong ผู้เขียน:
Laughing z]ผมซื้อสีดำส้มมา มีดำมันเป็นรอยมือง่ายเลยไปซื่อหน้ากากสีขาวข้องแท้มา 400 กว่าบาทมาใส่เป็น ขาวส้ม ใช้มาหลายเดือนแล้ว

มันเปลี่ยนกันง่ายขนาดนี้เลยเหรอครับ ผมจะได้ซื้อมาใส่มั่ง ตอนนี้เป็นขาวดำ อยากได้เป็นดำดำเหมือนกัน Surprised
DR.HANNIBAL
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากได้รุ่นนี้จัง

ใครสนใจแลก w380iสีม่วง กับ w610iสีดำ-ส้ม บ้างคับ

w380i ของผมเครื่องศูนย์เทเลวิท ยังมีประกันอยู่

ติดต่อ 0878858055 M
bzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Very Happy เมื่อวานได้ไปงาน Mobile Expo2008 ที่สวนสิริกิตมาค่ะ...

แล้วก็ซื้อมาแล้ว เย้ๆ ดีใจจัง ซื้อมา 5990บาทอ่ะค่ะ ถูกไหมค่ะ

วันนี้เลยเห่อของใหม่นั่งเล่นเครื่องทั้งวันเลย แหะๆ Laughing
pssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมก็ซื้อที่งานนะ แต่ 6250.- ร้านบลิสเทล โซนี่เครื่องแรก สงสัยว่าจะเพิ่มขนาดภาษาไทยได้หรือไม่ เวลาเมมชื่อคน มองไม่ค่อยออกเลยว่าสระอะไรครับ เพิ่งลองเล่นยังไม่รู้อะไรเท่าไหร่ ยังไงจะมาถามคุณLooker ครับ ขอโปรแกรม Dict และวิธีการลง+ใช้งานด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า จอเป็นแบบ TFD เวลาเจอแสงจ้า หน้าจอมันมืดไม๊คะ
พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่
thairat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ของผมใช้ มา7เดือน กว่าๆ
กล้อง เวลลาถ่ายภาพ หรือเปิดใช้งานกล้อง แล้วมันจะมีเส้นๆขึ้นตรงหน้าจอ1เส้น Question

ไม่รู้เป็นอะไรของมันใช้ได้แปปเดียวเอง...ซื้อมาตั้ง8450บ.

ว่าจะไปเข้าศูนย์ใหญ่ซะหน่อย
thairat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

นี่ๆไงไอ้เส้น เจ้าปัญหาของW610i
...เซงมากไม่รู้มันเกิดขึ้นได้ไง...พึ่งถ่ายไป5ร้อยกว่ารูปเอง

[img=http://images.temppic.com/14-10-2008/images_vertis/1223928526_0.92807500.bmp]
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

thairat ผู้เขียน:
นี่ๆไงไอ้เส้น เจ้าปัญหาของW610i
...เซงมากไม่รู้มันเกิดขึ้นได้ไง...พึ่งถ่ายไป5ร้อยกว่ารูปเอง

[img=http://images.temppic.com/14-10-2008/images_vertis/1223928526_0.92807500.bmp]

ถ้าถ่ายรูปออกมาเห็นเป็นเส้น เอาภาพลงคอมพ์ก็เห็นแปลว่าเป็นที่กล้อง
ถ้าเครื่องยังอยู่ในประกันฯ รบกวนรีบไปเครมที่ศูนย์ฯ ด่วนพร้อมใบเสร็จฯ

หากคุณไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนก็นั่งรอรับเครื่องกลับได้เลย (ถ้าไม่ไปเย็นนัก) แต่ถ้าไปศูนย์ฯ อื่นถ้าไม่มีอะไหล่ก็ต้องส่งมาที่นี่ ใช้เวลาไม่น้อยกว่า 3 วันคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

phapoj ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับเป็น sony เครื่องแรก ยัง งงๆกับฟังก์ชั่นครับ เอ่อคุณLooker ครับ ผมขอโปรแกรม Dict และวิธีการลง + การใช้งานด้วยครับ
phapoj@yahoo.com ขอบคุณครับ

ส่ง Dict ให้แล้วคับ

หลังจากโหลดไฟล์ Dict (.jar) ลงโทรศัพท์ก็ Install หน้าจอจะถามว่าต้องการติดตั้งที่ไหนระหว่าง Applications กะ Games สมมุติว่าเลือก Games แร้วกัน laughing6

วิธีใช้งาน
เข้าไปที่เมนู Games แล้วเลื่อนมาที่ LekLekDict กด Select

พิมพ์คำศัพท์ที่ต้องการค้นหา กด Ok

ถ้าโปรแกรมฯ รู้จักคำนี้ก็จะแปลให้

คุณสามารถค้นหาคำศัพท์แบบไขว้ไปมาระหว่าง อังกฤษ > ไทย หรือ ไทย > อังกฤษ ได้โดยกด Switch Vi กด More > Copy & paste > Mark & copy ก็อปคำศัพท์ที่ต้องการไขว้ กดปุ่ม Back แร้วลบคำศัพท์เดิมในช่อง Input search word ทิ้ง กด More > Copy & paste > Paste กด Ok กด Lookup..

ส่วนไฟล์ Dict (.jar) ที่โหลดมาครั้งแรกจะลบทิ้งหรือเก็บไว้ส่งต่อให้เพื่อนทาง E-mail, IrDa หรือ BT ก็ได้

ปล. ผมขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
phapoj
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วครับเป็น sony เครื่องแรก ยัง งงๆกับฟังก์ชั่นครับ เอ่อคุณLooker ครับ ผมขอโปรแกรม Dict และวิธีการลง + การใช้งานด้วยครับ
phapoj@yahoo.com ขอบคุณครับ
oszee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายหูฟัง

ขายหูฟัง หูฟัง HPM-70 (in ear) ของแท้ มากับรุ่น W610i ใช้งานได้ปกติ ของผมกับพ่อ ขายเพราะ คนแก่ไม่ได้ใช้
เสียงดีมาก กระชับหู เอาไปใช้กับโซนี่ อิริคสัน ได้หลายรุ่นครับ สภาพใหม่ 99 %
1 อัน ขาย 450 เอาทั้ง2อัน 800 ราคานี้ พร้อมส่งEMS ทั่วประเทศครับ 084-0456454

และใครสนใจเครื่อง W610i สภาพดี ใช้งานปกติ หร้อม เมม 512 มีตำหนีที่หน้าจอ (ไม่แตก )
ขายถูก 1800 พร้อมส่ง อุปกรณ์ครบ
phapoj
Year's Star

หัวข้อ :

ได้รับแล้วครับ ทดลองใช้ตามคำแนะนำแล้ว ดีมากๆเลยครับ
ขอขอบคุณมากๆครับ
Sony เครื่องแรกก็โอเคนะครับกะว่าจะใช้ไปซัก 5 ปี....อิอิ
DATSUN
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :

nnnnnnum ผู้เขียน:
มีที่ไหนรับทำ ACOUSTIC กับ CAMDRIVE มั้ยครับ ทำเองไม่เป็น ละก็ ไม่กล้าทำด้วย ที่มาบุญครองมีมั้ยครับ พอดีอยู่ใกล้ๆ

Ps.แล้ว ACOUSTIC กับ CAMDRIVE มันดีและไม่ดี กว่าเครื่องของเดิมๆ ยังไงครับ

ขอบพระคุณ

ที่พูดมานี่คือไรอ่ะคับ...ช่วยบอกผมทีคับ
PheniZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

บอดร์ดร้างไปยังหว่า

ผมพึ่งจาซื้อมาอ่ะคัฟ ตอนนี้มันต้องไปอัพเดดอะไรรึเป่าอ่ะ
PheniZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อีกเรื่องๆ ฝาแบตของเพ่เปิดยากกันป่ะอ่ะ

ของผมมันแน่นหนา(เกินเหตุ) กว่าจาเปิดได้ที-*-
PETE SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อีกเรื่องๆ ฝาแบตของเพ่เปิดยากกันป่ะอ่ะ

ของผมมันแน่นหนา(เกินเหตุ) กว่าจาเปิดได้ที-*-

พี่ LOOKER บอกว่าให้เอาสก๊อตเทปแปะที่ครอบแบตแล้วดึงตามแนวไสลด์ ผมลองแล้วหลุดง่ายมาก ถนอมเครื่อง
season-ill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

PheniZ ผู้เขียน:
บอดร์ดร้างไปยังหว่า

ผมพึ่งจาซื้อมาอ่ะคัฟ ตอนนี้มันต้องไปอัพเดดอะไรรึเป่าอ่ะ

ไปดูใน www.seclub.com เลยครับข้อมูลเพียบ
alarmarm
Year's Star

หัวข้อ :

ลำโพงตัวนี้ เสียงยังสู้ k610i หรือ 318i ไม่ได้ครับ เสียงออกเบาๆ ไม่เเน่น ไม่ค่อยใส ผิดหวังนิดๆ ที่ซื้อมา อย่างอื่น ก็ ok คล้ายๆ กัน
055+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีข้อดี-ข้อเสียยังไงอ่าค่ะ ช่วยบอกหน่อยเน๊อ
mynameisnoum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยู่ดี ๆ ก็ได้มาแบบไม่คาดฝันหลังจากตามหาอยู่นาน (โชคดีที่ไม่เอา W660i เสียก่อน) เพราะอยากได้คุณสมบัติของ W610i มากกว่า เพราะคาดว่า 3G คงอีกนานกว่าจะได้ใช้ ทีแรกว่าจะไปเอา W350i แต่ติดตรงถ่ายวีดีโอไม่ได้เลยผ่าน

ไปได้มาที่เจมาร์ท 5990 บาท คนขายเสนอรุ่นนี้ให้เองเลย เลยรีบคว้าไว้ เสียดายที่มีแต่สีเทา-ดำ เพราะสีดำ-แดงดูสวยกว่า ... แต่เทา-ดำ ก็โอเคแล้วนะ

หลังจากใช้มาสักระยะหนึ่ง พบว่า

1. ปุ่มกดไปนาน ๆ แล้วเจ็บมือ
2. ปุ่มเมนูข้างบนอ่ะ กดยากไปนิด แต่ไม่ใช่ปัญหา
3. หน้าจอยังไม่โดนใจนัก (เทียบกับ W580i ที่ใช้อยู่อีกเครื่อง)
4. เสียงลำโพงเบาจัง

ข้อดี คือ

1. คุณสมบัติของกล้อง สุดยอดเลย คุ้มมากกกกก
2. ฟังเพลงแจ่มมาก
3. ฟังก์ชั่นคุ้มค่า คุ้มราคา ที่สุดแล้ว
palmboyz
Year's Star

หัวข้อ : ถามเรื่องกรอบสี ดำ-ส้ม ครับ

สวัสดีครับพี่ๆ ผมซื้อมาแล้วครับรุ่นนี้ ก่อนซื้อก็หาข้อมูลในนี้แหละ อิอิ คือที่ผมซื้อมามันเป็นสีขาว-ดำ อ่ะครับ (4,990บาท J-mart เดอะมอบางกะปิ) แต่ใจจริงแล้วอยากได้สีดำ-ส้มมากกว่าอ่ะครับ เลยอยากถามพี่ๆว่า [u]มีกรอบดำ-ส้มขายป่าวครับ ถ้ามี ขายที่ไหน ราคเท่าไหร่อ่ะครับ เอาของแท้น่ะครับ ไม่อยากมีปัยหาทีหลังน่ะครับ[/u] พี่ๆท่านไหนมีข้อมูล ก็ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าคร๊าบบบบ Very Happy
DATSUN
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :

Jaymart เหลือ 4990 บาทแล้วหรอเนี่ยว๊าาๆๆ

ผมกำลังจะซื้อ K550 แล้วมาโมเป็น W610 อะคับ

จะได้เหมือนกัน
oser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเป็นแบบผมบ้าง

รุ่นนี้ใช้นานๆ แล้ว ผมเกินปีแล้วนะ รู้สึกว่าใช้ไปนานๆแล้ว software มีปัญหามาก

ไป reset มาปล้วครั้งนึงแต่เป็นอีกละ

1. กดไปกดมาจอขาวแล่วเครื่องก็re

2. บางทีสายเข้าแล้วปุ่มกดรับเปลี่ยนเป็น sent แล้วจะรับสายได้ไง

ไม่ใช่ไวรัส มันเป็นของมันเอง

ไปที่ 0 เค้าบอกว่าsoftware eror ใช่นานๆ ใครๆ เป็น

แต่ตอนใช้ w810i ไม่เห็นเป็นเลย
อยากได้มือถืออ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .

พอดีตอนนี้กำลังอยากได้มือถืออ่าค่ะ แต่ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนดี(อยากได้ของถูก - -)

เห็นเพื่อนเพิ่งไปถอยมาเครื่องนึง เพื่อนบอกว่าราคามือถือที่เพื่อนซื้ออ่ะปกติประมาน 5 พันกว่าๆ

แต่เพื่อนไปซื้อร้านไหนไม่รู้เป็นร้านขายส่ง 4900 เอง พอถามร้านเพื่อนบอกจำไม่ได้

ที่มาบุญครองอ่าค่ะ อยากรู้ว่าร้านที่เพื่อนบอกนี่มันอยู่ไหนหรอแล้วร้านชื่ออะไร(จะมีคนรู้มั้ยฮิ๊)
Ma-Deaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งไปถอยมาคับผม

ถอยมาเรียบร้อยแล้วคับผม W610i สีเงิน-ดำ หายากมากคับกว่าจะได้
ราคา 5,190 ที่ร้าน TC Mobile เซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่คับ

โดยรวมแล้วโอเคนะคับ สำหรับมือถือที่ีเอาไว้ฟังเพลง หูฟัง in-ear,เครื่่องมี mega bass
กล้องก้อโอเคนะคับ ฟังค์ชั่นการถ่ายค่อนข้างครบ มีแฟลช 2 ดวง สว่างโล่เลยคับ
และเด็ดสุดตรงที่ทำเป็น remote ควบคุมเครื่อง Notebook ผ่าน bluetooth
เอาไว้ตอนโชว์ Powerpoint ในห้องนิเท่สุดๆ คับ

แต่ติดตรงปุ่มกดนิดหน่อยคับ เพราะว่ากดไปนานๆ เกิน10นาที จะเจ็บที่ปลายนิ้วโป้งคับ
แล้วก้อตรงเมนู บางครั้งจะมีเส้นอะไรติดออกมาด้วยนิดหน่อย แค่พอรำคาญลูกกะตา

ที่เหลือก้อถือได้ว่าเกินคุ้มคับ
แต่ก้ออย่างว่าล่ะคับ ของแบบนี้ต้องดูไปนานๆ เห็นคนมาบ่นไว้เยอะเหมือนกันนะคับเนี๊ย
ก้อหวังว่าคงไม่เจอกะตัวเองละกันน่ะค๊าบ เห่อๆๆๆ
~!ABraHuM!~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

พอดีผมเพิ่งถอย w610 มาน่ะครับ มีปันหาหน่อยๆๆ ที่ข้องใจมาก

1. Firmware ล่าสุดคือ Version ไหนครับ
2. ผม Search รายชื่อ มันแปลกๆๆ ครับ เช่น

ใน Phone Book ชื่อ IcT Des แต่ ลอง Search ID แล้วมันไม่ขึ้น ซึ่ง w300 ตัวเก่าผมพิมแค่นี้มันก้อขึ้นแล้วอ่ะ (ไม่รู้ว่าผม Import รายชื่อจาก Outlook มันจะเกี่ยวกัน หรือป่าว)

Thx หลายๆๆ น่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ใช้หูฟัง HPM-82 ได้มั๊ยครับ ถ้าได้จะไปสอยละ พอดีอันเก่ายังมีอยู่แต่โทรศัพท์หาย Crying or Very sad
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 14:33  

AIS หันมาพัฒนาเครือข่าย EDGE จนครอบคลุมพื้นที่ 76 จังหวัดเนื่องจากระบบ 3G คงเป็นไปได้ยากในภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและความไม่แน่นอนในอนาคต..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 00:14  

ผมจะหาหน้ากากแท้ ของเจ้ารุ่นนี้ได้ที่ไหนครับเนีย แล้วราคาเท่าไร

หน้าจอผมเริ่มเยินแล้ว
BeeBeeHaHa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 00:35  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมจะหาหน้ากากแท้ ของเจ้ารุ่นนี้ได้ที่ไหนครับเนีย แล้วราคาเท่าไร

ที่ศูนย์ Loxeley คับ...ราคา เฉพาะหน้ากาก 400 บาท ราคาปุ่มประมาณ 150 บาท ราคาโลโก ประมาณ 50 รวมๆก็ 600 บาทครับ พี่น้อง
BeeBeeHaHa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2009 00:36  

BeeBeeHaHa ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ที่ศูนย์ Loxeley คับ...ราคา เฉพาะหน้ากาก 400 บาท ราคาปุ่มประมาณ 150 บาท ราคาโลโก ประมาณ 50 รวมๆก็ 600 บาทครับ พี่น้อง

ที่อยู่ก็ พหลโยธิน 19 เข้าไป 30 เมตร ขวามือ
skyline428
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 11:46  

ขอธีม

gSharp

ของ W610i หน่อยครับ
พอดี format เครื่องไปอะครับ
มันหายไปอะธรรมดามันจะอยู่ในตัวเครื่องอะ
ไม่ได้เก็บเอาไว้ หาโหลดแล้วก็ไม่มี
ได้โปรดเถอะครับชอบธีมนี้อะ Crying or Very sad
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครเป็นแบบผมบ้าง
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 09:18  

oser ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้นานๆ แล้ว ผมเกินปีแล้วนะ รู้สึกว่าใช้ไปนานๆแล้ว software มีปัญหามาก

ไป reset มาปล้วครั้งนึงแต่เป็นอีกละ

1. กดไปกดมาจอขาวแล่วเครื่องก็re

2. บางทีสายเข้าแล้วปุ่มกดรับเปลี่ยนเป็น sent แล้วจะรับสายได้ไง

ไม่ใช่ไวรัส มันเป็นของมันเอง

ไปที่ 0 เค้าบอกว่าsoftware eror ใช่นานๆ ใครๆ เป็น

แต่ตอนใช้ w810i ไม่เห็นเป็นเลย

ศูนย์บอกงั้นเลยเหรอคับ ลอง Up Software ดูหรือยังอ่ะคับ
Cool
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 21:33  

skyline428 ผู้เขียน:
ขอธีม

gSharp

มันหายไปอะธรรมดามันจะอยู่ในตัวเครื่องอะ
ไม่ได้เก็บเอาไว้ หาโหลดแล้วก็ไม่มี
ได้โปรดเถอะครับชอบธีมนี้อะ Crying or Very sad

ช้าไปป่าวไม่รุ แต่ส่งไปให้แว้วอ่ะ
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 15:52  

สวยยย
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 21:10  

ตอนนี้มีมือ 1 อยู่ป่าวว???
skyline428
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 10:54  

Infinitylife ผู้เขียน:
skyline428 ผู้เขียน:
ขอธีม

gSharp

ช้าไปป่าวไม่รุ แต่ส่งไปให้แว้วอ่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ เลยครับไม่รู้จะตอบแทนอย่างไงดีขอบคุณจากใจเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมอยากรู้ว่ากรอบ รุ่นนี้ของแท้ ปลอม ขายเท่าไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 15:30  

ขอบคุณมากครับๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 18, 19, 20

ไปยังหัวข้อ: