Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson T707 - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 497 / เข้าชม: 1320872
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 21:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

นัทตี้ ^^ ผู้เขียน:
อันนี้น้อยกว่าคับ แต่ว่าความชัดก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก เชียร์ T707 ครับ สั่งแล้วๆๆๆๆจะได้แล้วคับ หุหุๆๆ สีชมพู

สั่งที่ไหนสั่งมั่ง
Midobew
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 22:44  

พัฒนามาจากw380iมั้งเนี่ย แต่สวยกว่าเยอะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 23:58  

TentenToushiro ผู้เขียน:
ฟา ผู้เขียน:
ดาว บันดาล

ในเรื่องสกุลกา ใช้รุ่นนี้ สีเขียว ครับ เห็นแล้วจี๊ดเลย

อิจฉาอ่ะ

โทษครับ สีฟ้า ตาบอดสีแฮะเรา - -"

อ้าว เรานึกว่าสีดำซะอักค่ะ

แล้วตอนที่เห็นมือถือชัดๆมีมั้ยอ่ะคะ
อยากดูๆ

http://www.youtube.com/watch?v=O4IDadd_LeM

http://www.youtube.com/watch?v=h693_Bwdf64
blackwild
Year's Star

จังหวัด: RC
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 20:21  

อยากได้มากเลยรุ่นนี้ แค่เห็นก็โดนใจแล้ว ><

แต่เข้าไทยแค่ 3 สีหรอคะ เห็นในรูปที่โฆษณามีสองสีมิกซ์กันในอันเดียวด้วย งามมากก

โทรศัพท์เจ๊งแล้วแต่รอต่อไป อยากได้มากเลย
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 23:23  

เข้ามาวันไหนแน่ๆอ่าอยากได้ๆ
TentenToushiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 16:13  

Anonymous ผู้เขียน:
ดาว บันดาล

ในเรื่องสกุลกา ใช้รุ่นนี้ สีเขียว ครับ เห็นแล้วจี๊ดเลย

อิจฉาอ่ะ

โทษครับ สีฟ้า ตาบอดสีแฮะเรา - -"

แล้วตอนที่เห็นมือถือชัดๆมีมั้ยอ่ะคะ
อยากดูๆ

http://www.youtube.com/watch?v=O4IDadd_LeM

http://www.youtube.com/watch?v=h693_Bwdf64

งั้นสรุปเราเองหล่ะค่ะ ที่ตาบอดสี
ขอโทษด้วย
แฮะๆ
ไมระบุนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รัก se จัง
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 21:15  

อยาก ถามผู้รู ที่ใช้ จริงๆ ว่า รุ่น ไหน ที่เสียง สทนาดังพอๆ กับ P1ร มั่ง อ่ะ
c901 c701 k850 k 810 คิดว่า รุ่น ไหนดีกว่า แล้วยังพอหาได้มังค่ะ
โทดทีที่มา ผิดห้องน่ะ แต่ ห้องอืนไม่ค่อยมีคนมาตอบเลย อ่ะค่ะ T T
หรื่อมี รุ่นไหนที่ มีที่ปิดเลนส์กล้อง แน่นำ หน่อยน่ะค่ะ
จอมมารบู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 04:24  

ตอนนี้ มือถือ เข้า อเมริกาแล้วคะ ตอนแรกที่มาบอกว่า ราคา $129 (4500+ บาท) นั้น มัน เป็น pre order อะค่ะ ตอนนี้ ราคา มา แน่ๆแล้วคือ 209.99 (*35) = 7349.65 บาทค่ะ แต่ ของเรา มีค่าขนส่งอีก 37.95 เหรียน ซึ่ง รวมๆแล้วประมาณ 8700 บาทค่ะ

แพงกว่าที่ไทยอะ (เพราะค่าขนส่งแท้ๆเลย) คงต้อง ฝากเพื่อนที่ ไทย ซื้อ ส่งมาสะละ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
SuperNu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 04:43  

ดาว บันดาล

อิจฉาอ่ะ

อยากดูๆ

ดูยังไงก็สีดำอะค่ะ..เอ..หรือเราตาบอดสีอย่างแรง..ทำไมมันไม่เห็นออกสีฟ้าเหมือนที่มาเรียถือโชว์เลยล่ะคะ??
druggers
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 15:39  

ออกมาขายเมื่อไหร่ ???
โดนแน่ๆ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 21:47  

น่าจะเข้าได้แล้วนะ ไม่งั้นยี่ห้อเอื่นเปิดตัวแย่งลูกค้าไม่รุนะSEจ๋า
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 06:16  

ตอนนี้พี่กำลังไปเดินหาให้อยู่ ตามศูนย์ ถ้ามีจะมาบอกน๊าๆๆ หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 13:16  

ค่า Very Happy

จะรอนะคะ
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 17:53  

ใครเจอมาบอกด้วยนะคะว่าราคาเท่าไหร่
นัทตี้ ^.^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 12:25  

ประมาณ 8000-8500 นะ ไม่มั่นใจ แต่สีชมพูกับสีฟ้าเอาไงดี

เนี่ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
RaindeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 13:39  

ทำไมราคามันแพงกว่าที่บอกไว้อ้ะ คิดเองหรือว่าไปถามมาแล้วอ้ะ มันน่าจะถูกกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 14:31  

ง่า
8000-8500หรอคะ

เราเชียร์ฟ้าค่ะๆๆ
^^
AoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 22:28  

อยากทราบว่าที่บอกว่า
"บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
เครื่องเล่นวีดีโอ และ วีดีโอสตรีมมิ่ง
- รองรับวีดีโอจาก YouTube™ "
หมายความว่าไงเหรอคะ
แล้วมันเล่นไฟล์ .flv ได้หรือคะ หรือว่าแค่ดูไฟล์วีดีโอจากเวป YouTube เท่านั้นคะ
แล้วเครื่องนี้เล่นไฟล์ mp3 ,wma , mp4 กับ 3gp ได้ไหมคะ
เวลาถ่ายวิดีโอเป็นไฟล์อะไรคะ
แล้วเวลามีคนโทรฬมาจะแสดงชื่อคนที่โทรมาที่ฝาพับด้านนอกไหมคะ
แล้วใช้microSD™ ได้จริงๆเหรอคะ (ไม่เห็นในเวปของโซนี่บอกเลยคะ)
ใครทราบก็รบกวนตอบด้วยนะคะ คืออยากรู้รายละเอียดมากๆเลยค่ะ
070885321
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 20:01  

ผมว่าสีมันต้องลอกแน่ๆเลย
memorize
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 22:21  

สู้ต่อไปคับ ผมก้ออยากไ้ด้เหมือนกัน โทสับเพิ่งพังไป มะมีตัง Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 08:50  

Sony เก็บ sms ไว้ในเม็มการ์ดได้ป่าวคะ
หรือว่าเลือกไม่ได้ต้องเก็บไว้ในเครื่องอย่างเดียว
ขอบคุณค่ะ
mu2ne2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 13:08  

ตกลงรุ่นนี้มัน - รองรับ Video Call สนทนาแบบเห็นภาพ หรือเปล่าอะคะ เพราะว่าบางบอร์ดก็ไม่ได้ระบุตรงนี้นะคะ แล้วไม่เห็นมันมีกล้องด้านในเลยนะคะ
justsunday
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 14:47  

สวยดีครับ (ฟรีเซ็นเตอร์ นะ อิอิ)

แต่ติดซื้อ iPhone ไป ละ 55555+
yukimurasan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 16:40  

มาแล้ว jay mart ราคา 7990
AoN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 22:35  

รุ่นนี้ถ้าใช้ๆไปแล้วที่ฝาหน้าจะเป็นรอยนิ้วมือมากไหมคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 21:57  

yukimurasan ผู้เขียน:
มาแล้ว jay mart ราคา 7990

ในทุกจังหลวัดเลยหรอคะ
กรุงเทพ และ ปริมณฑล
3สีใช่มั้ยอ่ะคะ
yukimurasanc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 08:57  

โทดที

jay mart ลงโบรชัวร์ไว้ แต่ของยังไม่มา

ส่วนที่ศูนย์ sony เค้าบอกว่า T707 อีกสองสามวันจะมา

เพราะเมื่อวานไปสอย w508 มาให้เพื่อน ซึ่งตอนนี้มีขายแต่สีขาว

เพื่อนรีบใช้น่ะ แต่จริงๆถ้ารอเทียบกันสองรุ่นนี้ได้ก็รอเถอะ

เราเองไม่รีบเลยรอรุ่นนี้
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 22:11  

โทรถามศูนย์โซนี่ที่กรุงเทพ เค้าบอกว่ามาสิ้นเดือนนี้ ราคา 7990บ. แถมเมม 1 GB ไม่แถมสาย USB ซื้อเพิ่มราคา 590 บ. ใช้เมยี่ห้อ M2 ใครอยากรู้รายละเอียดก็โทรไปเบอร์ 02-2483030 นะจ๊ะ
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 18:32  

ไกล้ได้ใช้แล้วๆๆๆๆๆ ออกวันไหนจะไปซื้อวันนั้นเลย แล้วอีกนานมั้ยอ่ะกว่าจะส่งถึงเทเล
วิซทุกสาขา - -*
woo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 19:29  

เมื่อไหร่จะมาอ่ะ โทรถามศูนย์บอกว่ามาสิ้นเดือนนี้ แต่พอไปถามที่ร้านที่มาบุญครองบอกว่ามาสิ้นเดือนหน้า - -" ตกลงเมื่อไหร่กันแน่ ?
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 17:36  

ลัลล้า ๆๆ มาเมื่อไหร่ก็เห็นเอง สาธุ ขออย่าให้ได้เครื่องร้ายๆเลย หุหุ
Curious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 19:38  

เล็งรุ่นนี้ไว้คะสวยดี ดูทนดีด้วยคะ
แต่อยากรู้ว่ามันจะเล่น wifi ฟรี แบบในมหาลัยได้หรือเปล่าคะ คือเราดูฟังชั่นมันแล้วไม่เคลียอะคะ ถ้าได้ก็จะเอารุ่นนี้เลยคะ
Tententoushiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 20:30  

แล้วลำโพงอยู่ตรงไหนอ่ะคะ
เวลาเสียงเรียกเข้าอ่ะ
อย่าให้เป็นเหมือนไอติมเลยนะ
แบบนั้นเสียงเป็นแตกๆน่ากลัว
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 21:24  

ลำโพงอยุ่ด้านหลัง ไม่มีแตกครับ ใช้โซนี่มาไม่แตกซักอัน Razz

เพราะมันดังอยุ่แล้วไม่เปิดสุดซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 10:14  

โห
งั้นยิ่งดีเลยค่ะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 21:55  

แล้วที่เอาไว้ห้อยที่ห้อยมือถืออ่ะค่ะอยู่ตรงไหนหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 20:22  

น่าจะมีดิกอยู่ในเครื่องนะคะ
จะได้ๆหลายประโยชน์
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:00  

j mart เขียนในแผ่นพับว่า7990 แต่ยังไม่เห็นมีเครื่องมาเลยT_T สีเขียวสวยอ่า
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:23  

ลงไทย 3 สี มิชิหรอครับ ดำ ฟ้า ชมพู ไม่รุนะ แต่เอาสีฟ้า หุหุ แจ่ม สวยด้วย
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 17:26  

ที่ห้อยไม่รุอ่ะ แต่ก็ต้องมีแหละ หุหุ สีฟ้า เชียร์ๆๆๆๆ
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 19:19  

ถ้าใครซื้อมาแล้วช่วยเมนท์บอกด้วยนะ ว่าเปนไงบ้าง ว่าจาไปซื้อวันที่ 11 อ่า
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 21:56  

หงะ ไม่มีสีเขียว หรอกเหรอ เอาสีฟ้าก็ได้ เชียร์ๆ ผู้ชายน่าจาดำ ก่าฟ้า เนี่ยแหละ อิอิ

ไม่รูจาเอาไรดี W508ก่าT707เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:15  

โมเด็มในตัว (Build-In Modem)

นี่คือยังไงหรอคะ
ช่วยอธิบายเราแบบเข้าใจง่ายๆทีสิคะ

รองรับวีดีโอจาก YouTube™

แล้วก็อันนี้ด้วยไม่ค่อยเข้าใจอ่ะค่ะ
RainDeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:19  

ถ้าอยากได้เครื่องที่เล่นเพลงสะดวกและฟังก์ชั่นเยอะกว่าก็ w508 แต่ถ้าอยากได้ความสวยก็ T707 นะ เราไม่เล่นอะไรเยอะ แต่ขอสวยไว้ก่อน
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 22:42  

โมเด็มในตัว (Build-In Modem)

นี่คือยังไงหรอคะ
ช่วยอธิบายเราแบบเข้าใจง่ายๆทีสิคะ

รองรับวีดีโอจาก YouTube™

แล้วก็อันนี้ด้วยไม่ค่อยเข้าใจอ่ะค่ะ

คือว่า ใช้โทรศัพท์เป็นโมเด็มได้ไงครับ เวลาเราต่ออินเตอร์เน็ทอ่ะ อันนี้โทรศัพท์มันทำได้นานแล้ว แต่รองรับวีดีโอจากyoutube มันก็ตรงตัวมั้งครับ เปิดดูวีดีโอในเว็บyoutubeได้มั้งครับ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 19:25  

แล้วพวกนี้มันลงโปรแกรมได้ปะคะ แบบซิมเบี้ยนหรือป่าว ใครรรู้ช่วยตอบทีคะ คือใช้ซิมเบียนมาแล้วมันติดน่ะ ลงโปรแกรมได้เยอะดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 20:25  

ถ้าไม่มีที่ห้อยนี่เรากริ๊ดตายเลยนะเนี่ย
T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 21:16  

แล้ว 3D เกมล่ะคะ
จะเป็นไงอ่ะ
ควบคุมด้วยปุ่มกด ธรรมดาหรอคะ

ปล.คือว่าเราเป็นมือใหม่เพิ่งจะเคยใช้ของ sony e อ่ะนะคะ
แล้วก็พวกอิเล็กทรอนิกเราก็ไม่ค่อยรูเรื่องเลย
ไงๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะค้า
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 23:29  

วันนี้โทรไปถามที่ศูนย์มาอีกรอบ เค้าบอกว่าจะมาวันที่ 1 กค. แน่นอน ที่กรุงเทพนะ แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดจะกระจายสินค้าไปใช้เวลาประมาณ 1 อาทิตย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 09:51  

ว้าว
งั้นก็ดีเลยค่ะ
แต่ว่าเห็นบอกงี้มาหลายหนเหมือนกันนะพวกร้านแบบนี้
T^T
ครั้งงนี้ขอให้จริงแท้แน่นอนทีนะค้า
แมวเพชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 14:54  

วันนี้ไปพารากอนมา พอดีเดินผ่านศูนย์ของ SE เลยเข้าไปดู

เข้าบอกว่าของมาสิ้นเดือนนี้ ซึ่งก็คืออีกไม่กี่วันแล้ว

แล้วยังมีให้จองเครื่องด้วยครับ มัดจำพันนึง

ผมจองสีฟ้าไป ใครจองจะได้ซองใส่เครื่องด้วยครับ
สุคุรุบุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 16:03  

ว้าวววว
เย้ๆ
แล้วถ้าสั่งจองจะได้ภายในกี่วันหรอคะ
แมวเพชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 17:05  

^
^
^
^
^
ของออกก็คงได้เลยครับ

เพราะคนขายบอกว่าจะมาซื้อหน้าร้านเลยก็ได้ แต่จะไม่แถมซองครับ
Applezer
Year's Star

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 20:49  

วันนนี้ไปจองมาที่พารากอน...พรุ่งนนี้ได้...ดีจัยมากมายเลยละ55555555+
Sk ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 14:36  

พอดีจะซื้อมือถือใหม่อยู่เลย
งั้นขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ .. ว่า ระหว่างรุ่น Sony Ericsson T707 กับ LG icecream แบบไหนดีกว่ากันค้าา

คือมือถือที่ใช้อยู่ตอนนี้ก้อใช้ของ โซนี่ อ่าค่ะ ก้อรู้สึกว่าเสียงใสดี ภาพก้อสวยดี โดยส่วนตัวก้อชอบโซนี่ นี่แหละค่ะ แต่ก้อไม่เคยใช้ LG เหมือนกัน แต่กล้อง LG ละเอียดกว่าซะด้วยสิ .. สับสนเลย

วานผู้รู้ช่วยไขข้องข้องใจหน่อยค้าา ^^
RainDeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 21:02  

ของโซนี่ดีกว่านะ สวยกว่า คุณภาพดีกว่า ของแอลจีเราว่าไม่เท่าไหร่อ่ะ
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 21:09  

Applezer Posted: 29 Jun 2009 20:49 หัวข้อ: 555

--------------------------------------------------------------------------------

วันนนี้ไปจองมาที่พารากอน...พรุ่งนนี้ได้...ดีจัยมากมายเลยละ55555555+

^
^
^
^

มาโพสต์บอกกันบ้างนะ ว่าเป็นไงบ้าง
MeloDY*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 21:35  

[quote="Sk .."]พอดีจะซื้อมือถือใหม่อยู่เลย
งั้นขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ .. ว่า ระหว่างรุ่น Sony Ericsson T707 กับ LG icecream แบบไหนดีกว่ากันค้าา

คือมือถือที่ใช้อยู่ตอนนี้ก้อใช้ของ โซนี่ อ่าค่ะ ก้อรู้สึกว่าเสียงใสดี ภาพก้อสวยดี โดยส่วนตัวก้อชอบโซนี่ นี่แหละค่ะ แต่ก้อไม่เคยใช้ LG เหมือนกัน แต่กล้อง LG ละเอียดกว่าซะด้วยสิ .. สับสนเลย

วานผู้รู้ช่วยไขข้องข้องใจหน่อยค้าา ^^[/quote]

เราก็พึ่งเคยใช้ LG นะ เราใช้ไอติมอะแหละ

ซื้อมาได้10วันเครื่องก็มีปัญหาแล้วอะ

ตอนนี้ส่งศูนย์ซ่อมอยุ่

ซ่อมเสร็จเราก็จะขายเลยอะ

จะมาซื้อรุ่นนี้

>____________<"
แมวเพชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 21:42  

ผมเคยไปเดินดูเครื่องที่โชว์ตามโลตัสอะครับ lg ไอติมเนี่ย

วัสดุที่ทำ มันดูก๊องแก๊ง ยังไงไม่รู้

ยังไงลองไปเดินดูก่อนได้นะครับ ตามพวกโลตัส บิ๊กซี ประกอบการตัดสินใจนะครับ
Pound Eiei
Year's Star

จังหวัด: Udonthani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 23:04  

จอมมารบู ผู้เขียน:
สั่งซื้อจาก เวบนึง ในอเมริกา ค่ะ ราคา 129.99 ตีไป 130 เหรียน ก็ ราวๆ 4550 บาทค่ะ
แต่ก็ไม่รู้ว่า ราคา จะเปลี่ยนแปลงรึเปล่า นี่ ก็ ลงทุน ขาย N79 ทั้งๆที่ใช้ได้แค่เดือนเดียว เอง อิอิ เห็นมือถือ เครือง แล้ว ตัณหา ความอยากได้ ก็ พรุ่ง อย่างแรง

สวยมากๆค่ะ ชอบ

ออพชั่นนู่นี่ไม่ได้ ดีเท่า N79 แต่เรื่อง รูปทรง สไตล์ เต็ม 10 ไปเลยค่ะ

รบกวนถามหน่อยนะคะ อยากทราบว่า ขาย N79 ไปเท่าไหร่คะ คือว่า ใช้เหมือนกัน แล้วก็อยากได้รุ่น T707 ด้วยเหมือนกัน เลยว่าจะเอาไปขายมาซื้อตัวนี้น่ะค่ะ Very Happy
Usatan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 04:14  

เคยใช้แต่ของ SE มาตลอดคับ เมื่อก่อนใช้ฝาพับ รุ่น W710i ใช้ทนพอสมควร ใช้โทรข้างนอก อากาศหนาว หิมะตก ลมแรง เคยทำตกบ้าง ก็ยังใช้ทนมาได้สองปี ถึงเริ่มเสียเป็นครั้งแรก เลยเปลี่ยนเอาของน้องมาใช้ เป็นรุ่น W580i ก็ดีเหมือนเดิมคับ ฟังค์ชั่นใช้ง่าย สะดวกดี สวยด้วย ถูกใจมากๆ Laughing

แต่เมื่อต้นปีที่ผ่านมา มันก็เสีย (ใช้ได้ประมาณปีนึง) เพราะทำหล่นบ่อยเกิน (มั้ง) Sad ซึ่งไม่ได้เสียดายเลย เพราะเป็นคนที่ใช้มือถือถ่ายรูปเยอะมาก ทุกวัน แล้วอากาศก็ค่อนข้างหนาว ลมแรง รูปที่ถ่ายออกมาก็ใช้ได้ จริงๆตอนแรกก็จะซื้อของโซนี่เหมือนเดิม แต่มันไม่มีรุ่นที่ถูกใจ (ชอบฝาพับมากๆ) ก็เลยรอก่อน Confused

พอดีเห็น LG SHINE มันลดราคา ดูดีไซน์แล้วสวยดี เลยซื้อมา ดูสเปค ความละเอียดกล้อง เลนส์ ก็เหมือนว่าจะดี มีออโตโฟกัสด้วย เลยตัดสินใจซื้อมาใช้ไปก่อน Mad โหหห ไม่เคยใช้ LG มาก่อนอ่ะคับ ไม่รู้ว่ารุ่นอื่นเป็นมั้ย แต่รุ่นที่ผมซื้อมานี่ ไม่ไหวเลยคับ ห่วยสุดๆ ช้าบ้าง ค้างบ้าง กล้องก็ไม่ชัด สีไม่สวย ถ่ายมาดูไม่ดี ฟังค์ชั่นก็ไม่ได้เรื่องจริงๆ ทำอะไรไม่ได้ดั่งใจต้องการ ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันเป็นเฉพาะรุ่นมั้ย แบบมันล้าหลังหรือเปล่า แต่ก็มั่นใจว่ามันออกมาหลัง W710i นะ ยังห่วยได้อีกอ่ะ ราคาตอนออกมาก็แพงมาก เล่นขายดีไซน์อย่างเดียว แบบนี้ไม่ไหว

เห็นหลายคนแล้ว บอกว่าของ LG ค้างง่าย ผมเห็นด้วยเลย แล้วฟังค์ชั่นไม่หลากหลาย ใช้ยากจริงๆ ไม่รู้ว่ารุ่นใหม่เป็นยังไงบ้าง แต่ส่วนตัวแล้ว ไม่อยากเสี่ยงอีก คราวหน้าซื้อแบรนด์อื่นดีกว่า

ที่แน่ๆตอนนี้ก็เล็งรุ่น T707 นี้เอาไว้แล้วคับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะไม่ผิดหวัง เพราะคาดหวังไว้สูงจริงๆกับโซนี่ ถ้าคุณภาพเหมือนที่ผ่านๆมา ก็โอเคเลยคับ

เป้นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ คนรัก LG ผ่านมา แล้วไม่พอใจ ก็ขอโทษด้วยคับ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 21:29  

คนไหนที่ได้เครื่องแล้วอย่าลืมมารีวิวให้ดูนะค้า

ปล.เราอยากรู้มากเลยอ่ะว่าที่ห้อยมือถืออยู่ตรงไหน
เจอแล้วช่วยบอกด้วยๆๆๆ
เมจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 22:22  

วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจอะไร ซะมีไม่ทราบค่ะ ซื้อ T707 มาเซอไพรซ์เฉยเยย อย่าอิจจ๋ากันน้อ Embarassed

ซะมีซื้อสีดำม่วงมาให้ก้า

ของที่ได้มาก็คือ ตัวเครื่อง + เมม 1กิ๊ก + หูฟัง + สายชาจ และสุดท้าย ของแถมจากเจมาร์ทพาราก้อน คือซองใส่มือถือจ้า

อารมณืดี๊ดี ... Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 22:25  

คนไหนที่ได้เครื่องแล้วอย่าลืมมารีวิวให้ดูนะค้า

ปล.เราอยากรู้มากเลยอ่ะว่าที่ห้อยมือถืออยู่ตรงไหน

ไม่มีที่ห้อยมือถือนะคะ หาทุกซอกทุกมุมไม่เจออ่ะค่ะ Sad
Toomjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 23:22  

เครื่องมาถึงขอนแก่นรึยังอะ

อยากเหนตัวจิงบ้าง ประกอบการตัดสินใจ ^^
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 23:29  

ขายแล้วเหรอครับ ราคาเท่าไหร่ ในกล่องมีไรให้บ้าง แถมไรมาบ้างครับ??
SET to KIll
Year's Star

หัวข้อ : จิงดิ๊
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 00:25  

ไม่มีที่ห้อยมือถือนะคะ หาทุกซอกทุกมุมไม่เจออ่ะค่ะ Sad

จิงจิ๊ ว้ายๆๆ ไม่ค๊ฟเค๋เลยอ่า -*- 55+

เเต่ค็ยังโดนนะ รุ่นนี้ ชอบๆ
Dyndase
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 03:44  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้ เอาสีฟ้าครับผม
ที่คล้องพวงกุญแจเป็นแบบใหม่ที่ซ่อนช่องเอาไว้
ให้เปิดฝาปิดแบตเตอรี่แล้วคล้องเอาค่อยปิดครับผม
อยู่ตรงมุมซ้ายบนของเครื่องจากทางด้านหลังครับผม

เท่าที่ใช้ดูไม่ต่างจากเครื่องทั่วไปของ SE ครับผม
ราวๆว่ามือถือนี้แฟชั่นมากๆ
หน้าตาสีถูกใจสุดๆ
เสียที่เปิดดูไฟเล่นไม่ได้ ต้องเป็นสายเรียกเข้าครับผม
กับไฟบนปุ่มที่ดูแสงอ่อนไปนิด
ฝาปิดเเบตเตอรี่เปิดยากมากครับ ดังแก็กๆ ใจหายหมด กลัวแตก..
ส่วนจอบนฝานั้นสวยมากๆเลย จะมองไม่เห็นถ้าแดดจัด
ตั้งสีได้ 5 สีสำหรับแต่ละ Contact เลย แบ่งหมวดได้ว่าใครสีไหนครับผม
ยังลองดูอยู่ว่ามีวิธีทำให้นาฬิกาบนจอเปิดตลอดรึเปล่า
มันเปลืองไฟ แต่อยากเปิดครับ สวยดี Razz

ตัวมือถือให้ MicroSD มา 1G แต่ไม่มีสาย USB มาให้ครับ และ แถมหูฟังธรรมดา

ที่ถูกใจสุดสำหรับเครื่องนี้ก็คือนน.น้อยแล้วบางมากเลยครับผม
ความสามารถน้อยกว่า Nokia N87 (มั้ง)ที่ผมใช้อยู่แต่ว่าหนาเท่าแค่ส่วนเครื่องเท่านั้น
เบื่อของหนาๆ หันมาใช้พกพาสะดวกแทนน่ะครับผม
ตอนนี้หมดศรัทธากับมือถือทำงานแล้ว เอาเงินไปซื้อ Notebook ดีกว่า.. Mad

ยังไม่ได้ลองกล้องครับผม Sad
แมวเพชร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 08:38  

เมื่อวานศูนย์ที่พารากอนโทรมาตามแล้ว

พรุ่งนี้เข้าไปเอาซะหน่อย Very Happy Very Happy
แฟนโซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 11:15  

ขอถามกูรูโซนี่ทั้งหลายหน่อยค่ะว่า รุ่น T นี่ เด่นด้านไหน เข้าใจว่า แต่ละรุ่นของโซนี่
อย่าง W R จะมีจุดเด่นไม่เหมือนกัน แล้ว T นี่ เด่นด้านไหนคะ ขอความรู้หน่อยค่ะ

เช็คกะเจมาร์ทบอกของยังไม่เข้า วันนี้คงต้องตามไปที่โซนี่ช๊อปซะละมัง
อยากได้ ๆ
pinku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 14:16  

ระหว่าง T707 กับไอติม

เพื่อนๆ จะเลือกซื้ออะไรคะ

ตอนนีสับสนมากกๆๆ Confused
แฟนโซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 15:50  

เลือก T707 ชัวร์เด่ค่ะ ดูหรู ดูดี มีคลาสกว่ากัน

แรก ๆ ก็มองไอติม แต่ดู ๆ ไป มันคิขุโนะเนะจัง เหมาะกะสาวรุ่นสาวน้อย
แถมตัวนี้จะเล็กกว่าด้วยค่ะ พกสดวก ไอติมเทอะทะกว่า เหมือนพกไม้หน้าสาม
เอิ๊ก เอิ๊ก
นัทตี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 17:20  

ด้าน T จะเน้นดีไซน์ครบสวย แบบว่า สวยเว่อร์อ่ารับ ผมก็จะไปซื้อเหมือนกันรอพี่ไปซื้อให้ แต่คุณที่ซื้อมาอ่ะครับ ราคา 7990 รึเปล่าอ่า เผื่อโอนตังไปไม่พอ หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 19:10  

นัทตี้ ^^ ผู้เขียน:
ด้าน T จะเน้นดีไซน์ครบสวย แบบว่า สวยเว่อร์อ่ารับ ผมก็จะไปซื้อเหมือนกันรอพี่ไปซื้อให้ แต่คุณที่ซื้อมาอ่ะครับ ราคา 7990 รึเปล่าอ่า เผื่อโอนตังไปไม่พอ หุหุ

เมื่อกี้ไปเจมาร์ทมา 7900- อะ
SKY Chord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 19:48  

ลดลงมา90บาทหรอคะ
ง่าทำไมลดน้อยจัง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 21:09  

ไปดูที่j mart เซ็นลาดมา มาสองสีตอนนี้ แดง ฟ้า สวยมาก ราคา 7990อ่ะ เห็นเค้าเขียนไว้อย่างงี้จริงๆ ของเพิ่งมาไม่กี่วันเอง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 21:12  

แฟนโซนี่ ผู้เขียน:
ขอถามกูรูโซนี่ทั้งหลายหน่อยค่ะว่า รุ่น T นี่ เด่นด้านไหน เข้าใจว่า แต่ละรุ่นของโซนี่
อย่าง W R จะมีจุดเด่นไม่เหมือนกัน แล้ว T นี่ เด่นด้านไหนคะ ขอความรู้หน่อยค่ะ

เช็คกะเจมาร์ทบอกของยังไม่เข้า วันนี้คงต้องตามไปที่โซนี่ช๊อปซะละมัง
อยากได้ ๆ

รุ่นT จะเด่นที่ความหรูหรา สวยงาม และวัสดุน่ะครับ

อยากรู้ว่ารุ่นไรเด่นด้านไหน ลองไปอ่านในกระทู้โซนี่อีริคสัน คอมมิวนิตี้น่ะครับ มีบอกไว้หมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 22:43  

SKY Chord ผู้เขียน:

โอ๊ะๆๆ ขออภัย 7990- จ๊ะ ราคายังไม่ลดอะ คงต้องรออีกสักพักอะ
SET to KIll
Year's Star

หัวข้อ : อ่า
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 00:59  

SKY Chord ผู้เขียน:

โอ๊ะๆๆ ขออภัย 7990- จ๊ะ ราคายังไม่ลดอะ คงต้องรออีกสักพักอะ

อยาคได้ๆ ราคาสูงอยู่นะ สัมหรับเด็ค ตาดัมๆ อย่างเรา

เราชอบสีเเดงนะ

เออ สีชมพู

-*-

ไมคนอื่นเหนเปนชมพูนะ เราเหนเปนเเดงอ่ะ -*-
4queerer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 03:07  

อยากรู้ว่า สีไฟที่ขึ้นตรงปุ่มกด

มันจะเปนตามสีเครือ่งรึป่าวค่ะ หรือแล้วแต่เราจะเลือก

เช่น เครื่อง ชมพู ไฟก้อชมพู พอดีอยากได้สีดำ อะคะ ไฟมันสีขาวสีเดียวรึป่าวค่ะ

ของแถมที่ให้มาตอนซื้อเครื่องมีอะไรบ้างเอ่ย

ขอบคุณค่ะ
แฟนโซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 10:01  

ขอบคุณคำตอบจากคุณนัทตี้และคุณ Midobew มาก ๆ เลยค่า
บังเอิญเป็นแฟนใหม่โซนี่ไม่นาน เลยยังไม่ค่อยลึกซึ้งรายละเอียดของเค้าค่ะ
RaiNDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 10:23  

คนที่ซื้อมาแล้ว ขอถามหน่อยนะคะ ว่าเสียงดังดีมั้ยคะ กล้องกะวีดีโอชัดรึป่าว
โดยรวมเป็นยังไงบ้างช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w508กับ t707
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 17:16  

คนที้ ซื้อมาแร้วช่วยบอกทีนะ คับ ว่าเปนไง

คือตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจระหว่า t707กะ w508

t707 ผมกลัวลำโพงกะกล้องมันไม่โอเท่าไหร่ ก้อเลย ดูก่อน

รบกวนด้วยนะคับ
Sky Chord
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 20:15  

สนทนาแบบเห็นหน้า คือยังไงอ่ะคะ
ต่างกันยังไงกับ 3G รึเปล่า

เรามือใหม่ม๊ากกก
TobomiN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 00:34  

Wink ได้มาแล้วครับ สีฟ้าโดราเอมอน ชอบมาก วัสดุให้ความรู้สึกดีมากครับ

ไฟ Effect กลมๆ ด้านขวาล่าง เลือกได้ 5 สี แดง ม่วง เขียว ฟ้า น้ำเงิน ตามลำดับครับ

เสียงลำโพงดีมากๆ ครับ ชัดใส กว่า W980i ที่เคยใช้มากๆ แต่เสียงจากหูฟังยังไม่ได้ลองครับ Rolling Eyes

ส่วนกล้องถ่ายรูปก้อชัดเจนดีครับ วิดีโอยังไม่ได้ลองเลยครับ 555 (ตกลงซื้อมานี่แทบไม่ได้ลองเลยนะเนี่ย 555)
SE FC*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 00:58  

อยากทราบว่า ถ้าเปรียบเทียบ T707 กับ W980i อันไหนดีกว่ากันคะ

พอดีกะลังเล็งอยุ่แต่เครื่องนี้ออกมาก้ลังเลเลยทีเดียว

ไปถามที่เซ็นปิ่นเค้าบอกว่าของกะลังมา

ใครทราบช่วยให้คำแนะนำทีนะคะ

สวยทั้งคู่ไม่รุ้จะซื้ออันไหนดี
อิอิ
nongbeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 10:45  

SE FC* ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ถ้าเปรียบเทียบ T707 กับ W980i อันไหนดีกว่ากันคะ

พอดีกะลังเล็งอยุ่แต่เครื่องนี้ออกมาก้ลังเลเลยทีเดียว

ไปถามที่เซ็นปิ่นเค้าบอกว่าของกะลังมา

ใครทราบช่วยให้คำแนะนำทีนะคะ

สวยทั้งคู่ไม่รุ้จะซื้ออันไหนดี
อิอิ

มันเทียบกันไม่ได้อ่ะครับ...ถ้าเน้นฟังเพลงจิงๆ w980 กินขาด ทั้งระบบเสียงมีทั้ง Clear bass และ Clear stereo และหูฟังที่แถมมา (hpm-77) (แต่เสียงจากลำโพงของ w980 อาจสู้ T707 ไม่ได้) แถมยังมีฟังค์ชั่น FM Music Transmitter คือนำเพลงออกอากาศทางวิทยุ FM ได้เลย ไม่ต้องซื้อ MMR-70 เพิ่ม + ด้วย mem ภายใน 8 GB
แต่ถ้าความสวยแบบ fashion phone ต้อง T707 ครับ แต่ระบบเสียงของ T707 ก็ไม่ได้แย่อะไร เพราะมีระบบ maga bass อาจต้องหาหูฟังดีๆ เพิ่มหน่อย + สามารถเพิ่มเม็ม m2 ทีหลังได้ ส่วนเสียงจากลำโพง T707 ชัด ดัง และใสกว่า w980 ครับ และมีไฟ (Light effects) + ด้วยฟังค์ชั่นควบคุมเครื่อง(ปฎิเสธสาย และเลื่อนปลุก) โดยใช้มือผ่าน (Gesture control) ไว้เล่นสนุกๆ อ่ะครับ
...ว่าแต่ w980 ในราคา 6,990 นี่ หายากมากๆ แล้วนะครับ ส่วน T707 ในราคา 7,990 นี่ก็คุ้มครับ เหมาะกับผู้หญิงที่ชอบมือถือฝาพับ แบบสวยๆ ดูดี เหมือนคนใช้ครับ... Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 13:52  

แล้วเสียงทางลำโพงของ t707t กับ w508 ตัวไหนดีกว่ากันอะคะ แล้วกล้องของ 2 ตัวนี้เป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าค่ะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 15:21  

แล้วเสียงทางลำโพงของ t707t กับ w508 ตัวไหนดีกว่ากันอะคะ แล้วกล้องของ 2 ตัวนี้เป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าค่ะ

อืม อยากรู้เหมือนกัน เพราะเท่าที่ดู สองรุ่นนี้ พิมพ์เดียวกันเลย แค่w508มีไรเพิ่มมานิดหน่อย เลยราคาแพงก่านิดนึง
may2552
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 15:26  

เราซื้อ

7600 เอง
ตอนแรกจะซื้อเจมาท แต่
มัน 7990
ลองมาดูร้านที่ซื้อโทรสับ ประจำ
เขาบอก 7600

เออมีไร มาถามหน่อยครับ

คือลง เพลง แล้วมานเป็นยพาสา ยี่ปุ่นหรือเกาหลีไม่รู้
อยากรู้ว่า เปลี่ยนไห้เป็นไทยได้ไหมคับ
phung-za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 17:50  

Sk .. ผู้เขียน:

วานผู้รู้ช่วยไขข้องข้องใจหน่อยค้าา ^^

เท่าที่ใช้ LG icecream มานะเวลาโทรเข้าไม่ค่อยได้ยินเสียงเพราะว่าลำโพงอยู่ข้างในแถบเสียงยังแตกอีกด้วยนะถ้าเปิดเสียงเรียอกเข้าดังสุดนะเรายังจะเปลี่ยนใหม่เลย
SE FC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 21:04  

may2552 ผู้เขียน:
เราซื้อ

7600 เอง
มัน 7990
ลองมาดูร้านที่ซื้อโทรสับ ประจำ
เขาบอก 7600

คือลง เพลง แล้วมานเป็นยพาสา ยี่ปุ่นหรือเกาหลีไม่รู้
อยากรู้ว่า เปลี่ยนไห้เป็นไทยได้ไหมคับ

ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนหรอคะ
แล้วเครื่องเป็นไงบ้าง
มีอะไรมาให้มั่งคะ

ส่วนที่ลงเพลงแล้วเป็นภาษาต่างดาวSE FC
ลองโหลดโปรแกรมเล่นเพลง jet audio มาใช้นะคะ
เปิดโปรแกรม ใส่เพลงลงไปใน playlist กด F4 แล้วก้คลิก remove tag ค่ะ
พอเอาไปใส่โทรศัพก็จะเป็นภาษาไทยปกติแล้วค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 21:08  

phung-za ผู้เขียน:
Sk .. ผู้เขียน:

เท่าที่ใช้ LG icecream มานะเวลาโทรเข้าไม่ค่อยได้ยินเสียงเพราะว่าลำโพงอยู่ข้างในแถบเสียงยังแตกอีกด้วยนะถ้าเปิดเสียงเรียอกเข้าดังสุดนะเรายังจะเปลี่ยนใหม่เลย

sony อยู่แล้วครับ จากที่ลองเล่น มักจะมีปัญหานะครับ

เสียงไม่ใส+ชัดเท่าของ sony ครับ

ยังไงก็ลองดูละกันนะครับ แต่ผมว่า sony น่าจะดีกว่านะ
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 21:44  

Midobew ผู้เขียน:

อืม อยากรู้เหมือนกัน เพราะเท่าที่ดู สองรุ่นนี้ พิมพ์เดียวกันเลย แค่w508มีไรเพิ่มมานิดหน่อย เลยราคาแพงก่านิดนึง

อยากรู้ด้วยยย
Bambino
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IM
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 07:32  

อยากทราบว่าลงโปรแกรม MSN สำหรับ chat ได้รึเปล่า
เห็นมีให้ set IM ต้องใส่ชื่อ server แล้ว hotmail ทำยังงัยอะ ใครทราบบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 10:50  

เพิ่งได้มาเมื่อวาน ที่เจมาร์ท Home pro บางพลี 7491 ของแถม ก้ เมม 1 G หูฟังแล้วก็ซองใส่โทรศัพท์ แต่ไม่น่าใช้เลยขอเปลี่ยนเป็นที่ห้อยมือถือแทน ตอนนี้ม 2 สี คือ ดำและชมพู ใจจรืงอยากได้สีฟ้า แต่ก็เลือกดำไปแล้วจ้า
SE FC ผู้เขียน:
may2552 ผู้เขียน:
เราซื้อ

7600 เอง
มัน 7990
เขาบอก 7600

ส่วนที่ลงเพลงแล้วเป็นภาษาต่างดาวSE FC
ลองโหลดโปรแกรมเล่นเพลง jet audio มาใช้นะคะ
เปิดโปรแกรม ใส่เพลงลงไปใน playlist กด F4 แล้วก้คลิก remove tag ค่ะ
พอเอาไปใส่โทรศัพก็จะเป็นภาษาไทยปกติแล้วค่ะ ^^
may2552
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 15:51  

^^
อ้างถึง:

พอเอาไปใส่โทรศัพก็จะเป็นภาษาไทยปกติแล้วค่ะ

เซนทรัล พระราม 2 ครับ
ของก่ะดี แต่ในก่องก่ะ ไม่มีUSB อย่างเดียวนะ
ก่ะทุกที่อ่ะที่ไม่มี USB
[/quote]

เอ่อ ไม่ทราบว่า ต้องแปลงทีละ เพลงหรอ ๆ
RainDeeR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 20:43  

วันนี้ไปซื้อมาแล้ว 7590 สีฟ้า สวยมาก ชอบรุ่นนี้มากๆเลยอ่า
แถมเมม 1 GB สายชาร์ต หูฟัง
ได้กิฟเซ็ตของโซนี่มาด้วย (ดินสออันใหญ่มาก,สมุดบันทึกเล่มใหญ่,กระดาษโน้ตแปะตู้เย็น,แผ่นรองเม้าส์,สายโทรศัพท์คล้องคอแล้วก้อแก้วเซรามิคโซนี่) Wink

เสียงอาจจะไม่ดีเท่า W508 นะ เพราะไม่ใช่รุ่น walkman
กล้องก้อชัดใช้ได้ มีโหมดปรับภาพ มีโปรแกรมแต่งภาพ
มีลูกเล่นภาพสไลด์โชว์ด้วยนะ

คุ้มกับที่รอมากเลย Very Happy
may2552
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 20:52  

เรื่องกล้อง อะ

เราว่าก่ะ ชัด ชะเพราะต้องที่
สว่างๆๆ

พออยู่ตงมืดๆ
เลือกโหมดกลาง
คืนก่ะไม่ค่อยเหน อยู่
ดี รู้สึกว่าพอปรับเป็นโหมด
กลางคืน กล้องมานจะช้าๆนะ
พอแบบ เลือนไปมาอะ
เป้นกันป่าวๆ ๆๆ

เป็นหรือไม่เป็น ก่ะ ตอบกันด้วยนะครับ

เหนด้วยไหม เอย ?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย may2552 เมื่อวันที่ 07 Jul 2009 08:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
zaamaham
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:25  

อยากทราบหน่อยอ่ะ คับ

แระ ที่ เหนฝาหน้ามันเปนสีแบบผสม อ่ะคับ

มันเปนอย่างไร หรอ ผมอยากรุ้

คือเหนมันเปนหลายๆสีแระสวยดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: