Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E50 - Business Device
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 152 / เข้าชม: 554517
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 22:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

รุ่นนี้มีข้อเสียตรงไหนมั้ยคับ
.....นอกจากที่มีแต่คนว่ามันไม่สวยอ่ะครับ ใครใช้แล้วช่วยบอกหน่อย
เพราะผมว่ามันก็สวยดีนะ แต่อยากทราบข้อเสียมัน ถ้ารับข้อเสียได้ ก็น่าใช้มากๆเลย ... Wink
กลมกลิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E50
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 12:07  

เมื่อวานไปซื้อ E50 มาแล้วค่ะ(ของคุณพ่อน่ะ) ในราคา 10,500 บาท ..เปิดกล่องละนะ..แอ่น แอน แอ๊นนน..!!! ในกล่องมี ตัวเครื่อง, แบต, เครื่องชาร์ต, คู่มือ, แผ่น CD, สาย Data link, smalltalk(สีดำแบบธรรมดาๆ), แล้วก็หัวแปลงอะไรสักอย่าง - -".... เครื่องประกันศูนย์ Moblie From Advance ค่ะ วัสดุดี ฝาหลังเป็นอลูมิเนียม ไม่ชอบอยู่อย่างนึงคือปุ่ม เปิด-เปิดเครื่อง ที่อยู่ด้านบนเป็นยางค่ะ คาดว่าใช้นานๆไป คงเป็นรอยจิกของเล็บ จอภาพสวยดี สีสันสดใสสบายตา ตัวหนังสือเล็กแต่ก็ดูดีค่ะ เวลาการเข้าบางเมนูมีอาการช้าบ้าง .. ลองถ่ายรูปดู มือต้องนิ่งๆค่ะ พอกดถ่ายแล้วต้องมือนิ่งๆสักแป๊บค่ะไม่งั้นภาพจะไหว..ส่วนเรื่องเสียงก็ถือว่าดีค่ะ ทั้งหมดที่บอกมาก็คร่าวๆนะคะ ยังใช้ไม่ค่อยเป็น อ้อ ในกล่องไม่มี memory card แถมมาให้นะจ๊ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 15:33  

ขาด FM อย่างเดียว เสียดายจัง

คนทำงานก็อยากฟังข่าวสารบางนะครับ

หากเลือก MP3 กับ FM ผมเลือก FM มากกว่าเพราะสามารถฟังข่าวหุ้น วิเคราะห์ หรือฟังเพลงก็ยังเลือกได้

ตัวนี้ OK หมดครับเสียอย่างเดียวสำหรับผมคือ FM เฮ๊อออ
KhunYai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 16:56  

มีที่ไหนขาย E50 สีดำบ้างเนี่ย
chung1974
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8900
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 14:23  

ราคาล่าสุด 8900 power mall
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 00:46  

เพิ่งซื้อมาจาก Jay-Mart เซนทรัลปิ่นเกล้า
8,290.-
JJcool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 13:25  

Very Happy recommend krub!!
ph_sarawut
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2007 02:09  

ผมหาเกมส์กอล์ฟที่แถมาไม่เจอหว่าใครเจอบางอยู่ตรงไหนครับ
บุญนำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 22:49  

b boy ผู้เขียน:
ตอนนี้มือถือเครื่องที่ใช้อยู่เสียครับ คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้มาใช้ แต่ไม่ทราบราคาที่แน่นอนว่าเท่าไหร่ แต่ละร้าน รบกวนผู้ที่มีข้อมูลช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
วันนี้ผมซื้อมาแล้ว ราคา 7,990 บาท สุดคุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: OK นะ
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 18:08  

junko ผู้เขียน:
ผมว่า "โบราณว่า คนสวย มักจะโง่" แต่รุ่นนี้ไม่สวย ก็น่าจะฉลาดนะครับ ราคาถูกฟังก์ชันดี ดังนั้นถ้าสวยรุ่นอื่นคนจะขายไม่ได้

เห็นด้วยครับ อย่าให้หน้าตามันหลอกลวง
ถ้าชอบสวยๆ ซื้อไปห้อยคอ ก็เชิญเถอะครับ
แต่ผมซื้อเพื่อเอามาใช้ ใส่ในกระเป๋า เอาไว้โทร...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 02:35  

สวยแต่โง่ กับฉลาดแต่พอดูได้ คุณๆเลือกอะไรครับ
ถ้า N70 ราคาเท่ากับกับ E50 ผมเลือก E50 ครับ
ขอข้อมูลครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 10:53  

ถ้าเทียบกะซิบเบี้ยนรุ่นอื่น ๆ อย่างพวก 6680 หรือ N

ความหน่วง / แฮงค์ ของรุ่นนี้มันมากกว่ากันไหมครับ

แล้วเปิดไฟล์ PDF ขนาด 5-6 เมกแล้วเครื่องเอ๋อเปล่าครับ
ชอบมั๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 17:35  

เพิ่งไปซื้อมาได้อาทิตย์นึงแล้ว 7900 ซื้อเมมเพิ่มอีก 400 บาทความจุ 512 สุดคุ้มมากคะ
ในกล้องแถมหน้ากากแท้สีเหลืองมาให้ด้วย ใส่แล้วก้อเก๋ไปอีกแบบ มันเป็นรูปทรงที่น่าใช้นะ
ส่วนกล้องเคยใช้ N70 พอมาใช้ E50 ก้อไม่มีปันหาอะไรคะ รูปที่ออกมาใช้ได้ทีเดียว พอใจมากเลย ไม่คิดจะขายด้วยคะ แต่ตอนซื้อเนี่ยมันเหลือเครื่องเดียวนะ ไม่รู้จะมีของป่าว ซื้อร้านข้างๆ nasa คะ แกะกล่องเอง อิอิ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2007 22:02  

ว่าแต่รุ่นที่เป็นสีดำหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

http://hitech.sanook.com/mobile/news_07363.php ลิงค์รุ่นสีดำ
bwason12
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 20:41  

ผมว่าน่าจะเป็นเครื่องนอกนะครับ E 50 รุ่นนี้ผมว่าใช้งานดีนะ แบตทนดีด้วยอยู่ได้ไม่ต่ำกว่า 5 วันนะ
narutoex
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 11:00  

อยากทราบขนาดของจอ E50 เป็น 2.1 หรือ 2.4 นิ้ว หรอครับ

Shocked

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 22:30  

narutoex ผู้เขียน:
อยากทราบขนาดของจอ E50 เป็น 2.1 หรือ 2.4 นิ้ว หรอครับ

Shocked

ขอบคุณครับ

*** 2 นิ้ว ครับ เครื่องมันเล็กน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 00:14  

ผู้เข้ามาตัดสินใจ ผู้เขียน:
อยากซื้อรุ่นนี้เห็นว่าดี แล้วผมก็ว่ามัน ทรงสวยดี
แต่เข้ามาดูทำไมมันถึงโดนด่าขนาดนี้ ช๊อคโลก
อย่าว่ามันมากเลยนะ เพราะผมอยากซื้อรุ่นนี้อะคับ

ตอนนี้ผมใช้อยู่ ซื้อมา 7990 บาท ( JAMART ไม่แถม micro sd card ถ้าซื้อ 1 GB ราคา
750 บาท) ขอบอกว่า สุดคุ้ม วัสดุที่ใช้เยี่ยม การประกอบแน่น แข็งแรง ไม่มีกรอบแกรบ โดยเฉพาะฝาหลังทำจากอลูมิเนียม อย่าฟังพวกที่ใช้โทรศัพท์ไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 22:43  

ตอนนี้ผมใช้อยู่ ซื้อมา 7990 บาท ( JAMART ไม่แถม micro sd card ถ้าซื้อ 1 GB ราคา
750 บาท) ขอบอกว่า สุดคุ้ม วัสดุที่ใช้เยี่ยม การประกอบแน่น แข็งแรง ไม่มีกรอบแกรบ โดยเฉพาะฝาหลังทำจากอลูมิเนียม อย่าฟังพวกที่ใช้โทรศัพท์ไม่เป็น[/quote]

***ฝาหลังของรุ่นนี้เป็น "แสตนเลสสติล" ครับ ไม่ใช่"อลูมีเนียม"นะครับ แสตนเลสสติลมันแข็งกว่า ทนกว่ากันนะครับ Razz อย่างผมทำตกพื้นปูน 4 ครั้งแล้วยังไม่เป็นรอยเลยครับ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 20:19  

Anonymous ผู้เขียน:
ผู้เข้ามาตัดสินใจ ผู้เขียน:
อยากซื้อรุ่นนี้เห็นว่าดี แล้วผมก็ว่ามัน ทรงสวยดี
แต่เข้ามาดูทำไมมันถึงโดนด่าขนาดนี้ ช๊อคโลก
อย่าว่ามันมากเลยนะ เพราะผมอยากซื้อรุ่นนี้อะคับ

750 บาท) ขอบอกว่า สุดคุ้ม วัสดุที่ใช้เยี่ยม การประกอบแน่น แข็งแรง ไม่มีกรอบแกรบ โดยเฉพาะฝาหลังทำจากอลูมิเนียม อย่าฟังพวกที่ใช้โทรศัพท์ไม่เป็น

ซื้อที่ Jaymart ศูนย์ไหนครับ แล้วลำโพงเสียงดีไหมครับ พอๆกับ N70 หรือเปล่า
krouknoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : comment
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 16:23  

ซื้อมาแล้วค่ะ วันนี้เอง จาก m-shop ราคา 7900 บาท แต่ไม่ได้การ์ดนะคะ ต้องไปซื้อต่างหาก (เสียตรงเนี้ย) รูปทรงก็โอเค.นะคะ ตัวเครื่องแคบลง แต่ไปเน้นจอใหญ่ ทำให้ดูรูปร่างค่อนข้างประหลาด แต่จอใหญ่ดีค่ะ แล้วกล้องชัดมา..ก ขอบอก ถ้าคิดว่าแค่ขนาด 1.3ล้าน เรียกว่าชัดแจ๋วแลยค่ะ ใครที่เบื่อกับโนเกียรูปแบบเก่า หรือรุ่น N ลองเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ดูนะคะ ฟังก์ชั่นอื่นก็เหมือนๆกัน แต่ไม่มีวิทยุนะคะ ลองใช้ดูแล้วก็โอเคค่ะ แต่แล้วแต่คนชอบนะคะ
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้เป็น modem ต่อกับ notebook เล่น internet ได้รึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 12:18  

ใช้เป็น modem ต่อกับ notebook เล่น internet ได้รึเปล่าครับ
ราคานอกศูนย์ประมาณเท่าไหร่
และมีสีดำรึเปล่า ... ผู้ใดทราบ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
Silvana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: comment
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 19:47  

krouknoi ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ วันนี้เอง จาก m-shop ราคา 7900 บาท แต่ไม่ได้การ์ดนะคะ ต้องไปซื้อต่างหาก (เสียตรงเนี้ย) รูปทรงก็โอเค.นะคะ ตัวเครื่องแคบลง แต่ไปเน้นจอใหญ่ ทำให้ดูรูปร่างค่อนข้างประหลาด แต่จอใหญ่ดีค่ะ แล้วกล้องชัดมา..ก ขอบอก ถ้าคิดว่าแค่ขนาด 1.3ล้าน เรียกว่าชัดแจ๋วแลยค่ะ ใครที่เบื่อกับโนเกียรูปแบบเก่า หรือรุ่น N ลองเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ดูนะคะ ฟังก์ชั่นอื่นก็เหมือนๆกัน แต่ไม่มีวิทยุนะคะ ลองใช้ดูแล้วก็โอเคค่ะ แต่แล้วแต่คนชอบนะคะ

มีอะไรให้ มาในกล่องอีกบ้างครับ อยากรู้
chaiyawit
Year's Star

จังหวัด: CNX
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 12:34  

snorting มามะ จะบอกให้ ว่า E50 ดี ไม่ดี ยังไง
ข้อดี+ไม่ดีนะครับ
Arrow 1 ตัวเล็ก บาง แต่ไม่เบา

Arrow 2 หน้าจอเนียนมั่กๆ 240*320 คิดเอาซิว่า หน้าจอ มันเท่ารุ่นไหนบ้าง (ยกเว้นพวกมีตาหามีแววมันจะดูไม่ออก) แต่ก็จะมืข้อเสียที่ว่ามันละเอียดจน รายละเอียดที่มันดูสวยงามอยู่แล้วมันไม่สวยซะงั้น เง้อ Shocked

Arrow 3 อินเตอร์เน็ตผ่านตัวเครื่องเร็วดี ใช้ได้ดี แต่คิดว่าดีกว่า N ทั้งหลายด้วยซ้ำนะจ๊ะ

Arrow 4 CPU ประมวลผมการติดตั้งข้อมูล หน่ะ เร็วสุดยอดดดดดด นัง N73 ชิดซ้ายขอรับเจ้าค่ะ และกรุณาอย่าเถียง เพราะวัดมาแล้ว แบบตาต่อตา

Arrow 5 การใช้งาน เครื่องเล่นเพลง ทำได้ดี แต่ว่าหูฟังมันไม่แถมมาเพื่อฟังเพลงอยากได้ ซื้อเอา แต่ว่าคุ้มค่าการลงทุน เอาว่า ซื้อตัวแปลงหูฟัง จาก pop port เป็น 3.5 มม. จะเอาอะไรก็ได้ แต่ ไม่เอาโนเกียนะจ๊ะ เพราะได้มาจาก 3250 เอามาฟัง ถือว่าแย่ ตอนนี้ใช้หูฟัง โซนี่ ดีมากกกกก

Arrow 6การคุยยาวนาน มารธอน โอ๊ะ แม่เจ้า คุย 2 ชั่วโมงครึ่ง แบตยังไม่หมด แต่ขอบอกว่า มันร๊อน...ร้อน อ่า แต่หูฟังก็แถมให้ หัดใช้ซะมั่ง เซ่ อย่าฉลาดน้อย นังหน้าโง่!! ที่สำคัญ ประชุมสาย สบั้นหั่นแหลก ครับ ยกก๊วนคุยกันให้กระหน่ำ แต่ๆๆๆๆ ค่าใช้จ่ายก็อ่วม นะเค๊อะ

Arrow 7 เล่นเกมส์ภาพเนียนดีนะ แต่ เล่นยาก ง่า อีกอย่างไม่ชอบเล่นด้วย คริๆ

Arrow 8 เสียงเรียกเข้า ใสดีนะ แต่ไม่ค่อย ดัง แต่ก็อย่างว่า เสียงดังอย่าง 3250 หรือทั้งหลายๆ รุ่นที่ลำโพงอลังการ เวลาคุณไปอยู่ตามสถานที่ มันดังดีก็จริงแต่หารู้ไหมว่าคนรอบข้าง เขารำคาญก็มีนะครับ ดังแบบ ไร้สาระ -*-*-

Arrow 9 เนื้อที่จัดเก็บข้อมูล บนตัวเครื่อง 70 MB ถ้าไม่ฟังเพลง ถือว่าเยอะแล้ว ฮะ แต่ขอบอกว่าผมไม่เก็บ บนเครื่อง ฮะ เมมการ์ด ราคา ถูกแบบว่าไม่รู้จะถูกยังไง 1GB ไม่กี่ตังค์ใส่ๆไปเหอะ มันไม่อืด หรอก คุณจะห่วงอะไรนักหนา เรื่องเปิดข้อมูลช้า ที่เรื่องนี้อยากจะให้มันเร็วๆ ทีอย่างอื่นหน่ะ จะเอานานๆ คริๆๆๆ

Arrow 10 การเชื่อมต่อ มีครบ ทุกทาง ยกเว้น WLAN แค่นี้ก็แจ่มเจ๋งแล้วคู๊ณณณณณ โอนถ่ายข้อมูลได้ใจ เพอร์เฟค คร๊าาาาาาาาา

Arrow 11 ปุ่มกดหน่ะ มันแข็ง ไปหน่อยตอนเล่นเกมส์ แต่อย่างที่บอกว่า ผมไม่เล่น เลยไม่ใส่้ใจ

เอาว่าที่เกริ่นมาทั้งหมด คุณคิดว่า คุ้มมั๊ย อันนี้ยังไม่กล่าว ถึงฟังชั่น GPS,Team, voice, office. zipmanager,ตาราง แปงค่าต่างๆ โอ๊ย อีกสารพัด ครับ เอาว่า สนใจอะไร ก็โพสไว้ จะตอบให้ครับ

violent1 ไม่โดนใจ ก็ท้าตีท้าีตบกันได้ argue
หนังสือหน้าเดียว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 13:52  

chaiyawit ผู้เขียน:
snorting มามะ จะบอกให้ ว่า E50 ดี ไม่ดี ยังไง
ข้อดี+ไม่ดีนะครับ
Arrow 1 ตัวเล็ก บาง แต่ไม่เบา

Arrow 2 หน้าจอเนียนมั่กๆ 240*320 คิดเอาซิว่า หน้าจอ มันเท่ารุ่นไหนบ้าง (ยกเว้นพวกมีตาหามีแววมันจะดูไม่ออก) แต่ก็จะมืข้อเสียที่ว่ามันละเอียดจน รายละเอียดที่มันดูสวยงามอยู่แล้วมันไม่สวยซะงั้น เง้อ Shocked

Arrow 3 อินเตอร์เน็ตผ่านตัวเครื่องเร็วดี ใช้ได้ดี แต่คิดว่าดีกว่า N ทั้งหลายด้วยซ้ำนะจ๊ะ

Arrow 4 CPU ประมวลผมการติดตั้งข้อมูล หน่ะ เร็วสุดยอดดดดดด นัง N73 ชิดซ้ายขอรับเจ้าค่ะ และกรุณาอย่าเถียง เพราะวัดมาแล้ว แบบตาต่อตา

Arrow 5 การใช้งาน เครื่องเล่นเพลง ทำได้ดี แต่ว่าหูฟังมันไม่แถมมาเพื่อฟังเพลงอยากได้ ซื้อเอา แต่ว่าคุ้มค่าการลงทุน เอาว่า ซื้อตัวแปลงหูฟัง จาก pop port เป็น 3.5 มม. จะเอาอะไรก็ได้ แต่ ไม่เอาโนเกียนะจ๊ะ เพราะได้มาจาก 3250 เอามาฟัง ถือว่าแย่ ตอนนี้ใช้หูฟัง โซนี่ ดีมากกกกก

Arrow 6การคุยยาวนาน มารธอน โอ๊ะ แม่เจ้า คุย 2 ชั่วโมงครึ่ง แบตยังไม่หมด แต่ขอบอกว่า มันร๊อน...ร้อน อ่า แต่หูฟังก็แถมให้ หัดใช้ซะมั่ง เซ่ อย่าฉลาดน้อย นังหน้าโง่!! ที่สำคัญ ประชุมสาย สบั้นหั่นแหลก ครับ ยกก๊วนคุยกันให้กระหน่ำ แต่ๆๆๆๆ ค่าใช้จ่ายก็อ่วม นะเค๊อะ

Arrow 7 เล่นเกมส์ภาพเนียนดีนะ แต่ เล่นยาก ง่า อีกอย่างไม่ชอบเล่นด้วย คริๆ

Arrow 8 เสียงเรียกเข้า ใสดีนะ แต่ไม่ค่อย ดัง แต่ก็อย่างว่า เสียงดังอย่าง 3250 หรือทั้งหลายๆ รุ่นที่ลำโพงอลังการ เวลาคุณไปอยู่ตามสถานที่ มันดังดีก็จริงแต่หารู้ไหมว่าคนรอบข้าง เขารำคาญก็มีนะครับ ดังแบบ ไร้สาระ -*-*-

Arrow 9 เนื้อที่จัดเก็บข้อมูล บนตัวเครื่อง 70 MB ถ้าไม่ฟังเพลง ถือว่าเยอะแล้ว ฮะ แต่ขอบอกว่าผมไม่เก็บ บนเครื่อง ฮะ เมมการ์ด ราคา ถูกแบบว่าไม่รู้จะถูกยังไง 1GB ไม่กี่ตังค์ใส่ๆไปเหอะ มันไม่อืด หรอก คุณจะห่วงอะไรนักหนา เรื่องเปิดข้อมูลช้า ที่เรื่องนี้อยากจะให้มันเร็วๆ ทีอย่างอื่นหน่ะ จะเอานานๆ คริๆๆๆ

Arrow 10 การเชื่อมต่อ มีครบ ทุกทาง ยกเว้น WLAN แค่นี้ก็แจ่มเจ๋งแล้วคู๊ณณณณณ โอนถ่ายข้อมูลได้ใจ เพอร์เฟค คร๊าาาาาาาาา

Arrow 11 ปุ่มกดหน่ะ มันแข็ง ไปหน่อยตอนเล่นเกมส์ แต่อย่างที่บอกว่า ผมไม่เล่น เลยไม่ใส่้ใจ

เอาว่าที่เกริ่นมาทั้งหมด คุณคิดว่า คุ้มมั๊ย อันนี้ยังไม่กล่าว ถึงฟังชั่น GPS,Team, voice, office. zipmanager,ตาราง แปงค่าต่างๆ โอ๊ย อีกสารพัด ครับ เอาว่า สนใจอะไร ก็โพสไว้ จะตอบให้ครับ

violent1 ไม่โดนใจ ก็ท้าตีท้าีตบกันได้ argue

Confirm ครับใช้อยู่ เปิดเล่นทั้งวัน แป๊ปๆควัก แป๊ปๆควัก กลับบ้านมาคุยอีก ชัวโมงกว่าๆ รัวทั้งวัน 2-3 ชั่วโมงนะ

อีกอย่าง ขีดสุดท้่ยเนี่ย นานมากๆ เหอะๆๆ ขึ้นเตือน แบ๊ตอ่อน 4-5 ครั้งยังไม่หมดเรย
iambenz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 22:33  

ผมซื้อมาได้ 3 วันแล้วครับ ทุกอย่างใช้ดีมากแต่ตอนใช้browserเข้าเวบ ที่เป็นภาษาไทย เช่น teenee, hunsa, kapook แล้วไม่เป็นภาษาไทยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าผู้รู้ท่านใดทราบ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Nop_S
Year's Star

หัวข้อ : รองรับ WCDMA หรือไม่
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 16:28  

Siamphone ระบุว่ารองรับ WCDMA แต่ใน Web nokia ต่างประเทศ ไม่มีการพูดถึงเลย จึงอยากถามท่านผู้รู้ช่วย Confirm ด้วยครับว่าตกลงแล้วรองรับ WCDMA หรือไม่ เพราะต้องใช้เดินทางต่างประเทศบ่อยถ้ามี WCDMA จะได้โรมมิ่งได้โดยไม่ต้องเช่าเครื่องใหม่
tpman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รองรับ WCDMA หรือไม่
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 23:18  

Nop_S ผู้เขียน:
Siamphone ระบุว่ารองรับ WCDMA แต่ใน Web nokia ต่างประเทศ ไม่มีการพูดถึงเลย จึงอยากถามท่านผู้รู้ช่วย Confirm ด้วยครับว่าตกลงแล้วรองรับ WCDMA หรือไม่ เพราะต้องใช้เดินทางต่างประเทศบ่อยถ้ามี WCDMA จะได้โรมมิ่งได้โดยไม่ต้องเช่าเครื่องใหม่

*** Cool ของจริงคือรองรับ ระบบสัญญาณ Quad Band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) ครับไม่ได้รองรับ WCDMA
bwason12
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:59  

สามารถใช้เป็น MODEM ต่อ Net ได้ครับ เพราะรุ่นนี้รองรับระบบ EDGE แล้ว ดังนั้นการเล่น Net จึงสบายหายห่วงครับ

เรื่องแบตเตอรี่ ผมขอ Confirm ครับอึดมากๆ คุยวันละชั่วโมงยังอยู่ได้ตั้ง 5 วันแนะ
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 11:44  

ยังไงก็ยังคอนเฟิร์ม และสนับสนุนรุ่นนี้ว่า ดี + คุ้มอยุ่ดี

โดยส่วนตัวแล้วชอบรุ่นนนี้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆ

แต่ตัวเองกลับใช้ N71 แต่ยังไงก็ขอบอกว่า เชียร์รุ่นนี้มาตั้งแต่ยังไม่เข้าไทยแล้วว

สู้ต่อไปนะจ๊ะ คนรักก E Series ..
iambenz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:22  

คือพบว่าตอนเล่น net ไปนานๆแล้วขึ้นว่าmemory full ครับแต่ความจำในเครื่องมีเหลือถึง65 MB และในการ์ดอีก 850 MB ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ
iambenz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามอีกข้อครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:29  

คือผมไม่ทราบว่า จะหาซื้อตัวแปลงหูฟัง จาก pop port เป็น 3.5 มม. ได้ที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ถ้าซื้อมาต่อแล้วจะสามารถใช้หูฟังเอ็มพีสามฟังเพลงจากE 50ได้เลยเหรอครับ
12345111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 19:17  

iambenz ผู้เขียน:
คือพบว่าตอนเล่น net ไปนานๆแล้วขึ้นว่าmemory full ครับแต่ความจำในเครื่องมีเหลือถึง65 MB และในการ์ดอีก 850 MB ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

memory ที่เต็มมันคือ RAM เครื่อ ไม่ใช่หน่วยความจำสำหรับเก็บข้อมูล

ใช้พวก opera mini เล่นก็จะแก้ไขปัญหานี้ไปได้
chaiyawit
Year's Star

จังหวัด: CNX
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 13:24  

555555 Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil ข้าพเจ้ากลับมาอีกครั้ง มาตอบให้ว่า
1 หูฟังนะครับ ไปที่ร้าน ขายพวก เจมาร์มฃท หรือว่า ร้านขายอุปกรณ์ เสริม ที่ไหนก็ได้ นะครับ มันเป็นตัวที่แถมมากะ3250 อ่ะครับที่ผมใช้ เอาว่าดูตามลิงค์ นี้ละกันครับมีหลายๆ รุ่น
http://www.nokia.co.th/nokia/0,,97190,00.html เลือกดูเลยครับ แล้วไปดูเป็นของมือสองเอาก็ได้ครับ เพราะของใหม่มันแพง นิดๆ แต่หูฟังทุกตัวใช้งานร่วมกะ E50 ได้ครับ ยืนยัน เพราะใครเอาตัวไหนมาผมลองใช้หมด เหอๆ อีกเรื่องคือหลายๆ คนมักจะมีปัญหาเกี่ยวกับการเล่นเว๊บ ฉนั้นผมขอแนะนำ โปรแกรม opera ครับ ตัวแคร๊ก มันมีให้โหลด ตามเว๊บต่างๆ ครับ ใช้งานได้ดี แต่ภาษาไทยไม่แน่ใจว่าจะอ่านได้ครบถ้วนไหม เพราะส่วนใหญ่ผมเข้าเว๊บเมืองนอก (แบบว่าหาของโหลดฟรีหน่ะ) หรือว่าใครจะทิ้งเมลล์ไว้ก็ได้นะครับ เดี๋ยวผม ส่งให้ Dancing Dancing Dancing
iambenz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 22:30  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ เป็นประโยชน์กับผมมากเลยครับ
tammuz
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อยดิคับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 11:38  

เพิ่งซื้อมาอะ 7800 เครื่อง MLink หาซื้อใน MBK ยากเหมือนกัน

เวลาจะล็อกเครื่องนี่กดอะไรอะคับ ผมล็อกไม่ได้อะ ....
tammuz
Year's Star

หัวข้อ : Re: น้อง ๆ หนู ๆ ลองอ่านดูนะจ๊ะ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 14:41  

ลืมบอกไปว่าโนเกียให้เราดาวน์โหลด Worldmate มาใช้งานได้ฟรีพร้อม online update ข้อมูลพยากรณ์อากาศและอัตราแลกเปลี่ยนได้ฟรี 3 ปี <<<

เข้าไปเอามาจากไหนอะคับ ช่วยบอกขั้นตอนหน่อยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 12:14  

ไปซื้อร้านไหนที่มาบุญครองได้คับ อยากได้มากกกก ครือเพิ่งไปเดินดูมาเมื่อ 4 วันก่อนเค้าบอกว่าไม่ผลิตแล้วอ่ะ Sad

ขอบคุณคับ
tammuz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 21:59  

ไปซื้อร้านไหนที่มาบุญครองได้คับ อยากได้มากกกก ครือเพิ่งไปเดินดูมาเมื่อ 4 วันก่อนเค้าบอกว่าไม่ผลิตแล้วอ่ะ Sad

ขอบคุณคับ

ซื้อร้านมือถือชั้น 4 อะละ (จำชั้นไม่ได้) แต่ที่ร้านก็ไม่มีเคื่องหรอกเขาบอกว่าไปเอาจากศูนย์ดีแทค เขาก็การันตีว่าเครื่องใหม่ชัวร์ เช็คๆ ดูแล้วเชื่อได้ก็เลยถอยมาอะ ก่อนหน้านั่นไปถามมาหลายร้านไม่มีร้านไหนมีเลย ก็พูดแบบนั้นละ ลองเช็คเคื่องศูนย์อื่นๆ ก็ได้อะ
'jk;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังพอหาได้
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 01:11  

อยู่ power buy ตึกคอม ขอนแก่น เหลือ 1 เครื่อง เป็น สีขาว
tazzz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 0-0
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 00:23  

ใช้คุ้มมากคับ มีใครอยากได้อยู่อีกป่าวคับ ขาย 5000 อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง

แถม เมม 512 mb พร้อม adepter

แถม card reader 1 ตัว

086-6779030 บัส

ตามลิงค์ไปโลด

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?p=1234890#1234890
created
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ : อยากได้ครับ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 21:11  

ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายราคา 5xxx ครับ ผมอยู่เชียงใหม่ไปเจอมีแต่ราคา 6xxx กว่าน่ะครับ แต่ไม่ได้ถามว่าในกล่องมีอะไรบ้าง
wanwan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 14:36  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ แล้วเสียงสนทนาและเสียงเรียกเข้าเป็นยังไงบ้างครับ
sinner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 13:36  

ผมใช้แล้วมีปัญหาอย่างนึงคับ
music player มันไม่ยอมอ่านfile MP3 ใน card เลย ต้องทำไงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 11:52  

ตอนนี้ราคาส่งเหลือ 4890 บาท
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 11:38  

4990 งาน เอสพานาด

http://www.mobilefestival.net/
เด็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : To yOu
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 14:02  

ตอนนี้ราคาส่งเหลือ 4890 บาท

ไม่ทราบว่าตัวเลขบนหน้าจอเวลากดโทรออกนะค่ะ ใหญ่มั้ยค่ะ หรือว่าเล็กเท่าำกับ n70 ค่ะ พอดีจะซื้อให้ผู้สูงอายุนะค่ะ หรือว่าถ้าเล็กมีโปรแกรมทำให้ใหญ่ขึ้นมีมัยค่ ะข อบ คุณ คุ่ะ
อ้างถึง:
JzGuy
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 15:13  

sinner ผู้เขียน:
ผมใช้แล้วมีปัญหาอย่างนึงคับ
music player มันไม่ยอมอ่านfile MP3 ใน card เลย ต้องทำไงคับ

ไปที่ Gallery --- Tracks ----มันจะโชวไฟล์เพลงที่มีอยู่ทั้งในการ์ดและเครื่อง

Mark ไฟลืที่ต้องการ และสร้าง Playlist เลยครับ
ชูวิทย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E50
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 02:08  

เรียนท่านผู้แสดงความคิดเห็น

ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็น E ซีรี่ส์ ถ้าอยากได้มัลติมีเดียเจ๋ง ๆ ก็ไปหาในซี่รี่ส์อื่นครับ
อ่านคำวิจารณ์ของแต่ละท่านบางคนแล้วเหมือนไม่มีสมอง

ทุกอย่างในโลกมีข้อดี ข้อด้วยแตกต่างกันไป รับข้อด้อยได้หรือไม่ ถ้าได้ก็จบก็แค่นั้น
itoh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 12:12  

น่าจะดีไซน์มือก่อน ไม่ใช่ดีไซน์จากเครื่อง
รูปทรงจึง Unique มาก จับได้กระชับมือ
กดปุ่ม 0 แล้วเครื่องจะกระดกหล่นได้ถ้าไม่ชินมือ (สมดุลย์)
ฟังก์ชั่นน่าใช้ ตัวหนังสือเล็กไปนิดนึง ถ้าขับรถแล้วต้องแวบสายตามาดู.. ไม่ง่าย
วัสดุ ดูจริงจัง มีราคา
มือถือเลือกคน..
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:34  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: