Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6288 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 307 / เข้าชม: 1019503
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 19:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยด้วยครับ 6280 ของผมตกน้ำทะเลครับ

ส่งซ่อมร้านข้างนอก เดือนหนึงแล้ว ยังไม่ได้เลยครับ /รู้งี้ส่งศูนย์ดีกว่าครับ

ราคาเปลี่ยหน้าจอของ 6280 ประมาณเท่าไหร่ ครับ
จะซ่อมหรือไม่ซ่อมดี

ตอนนี้เลยเปลี่ยน ใช้ 3110ซี ก่อน
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 18:28  

มือ 1 เหลือเท่าไหร่ครับ Very Happy อยากได้ครับ
PP77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราใช้รุ่นนี้อ่ะจ่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 10:43  

[quote="Fonja"]เพิ่งซื้อเครื่องมา 3 วัน.รู้สึกว่าเครื่องตอนที่ยังไม่สไลด์ไม่ค่อยแน่นหนาเท่าไหร่...เวลากดปุ่มเหมือนไม่แข็งแรง คือ มันไม่กระชับไม่แน่นนะคะ..แต่พอสไลด์ออกไปก็แน่นดี..ไม่ทราบว่าของคนอื่นเป็นแบบนี้เหรอเปล่าค่ะ ..เพราะ ไม่อยากกังวลคิดไปเองค่ะ ช่วยบอกด้วยนะคะ จะได้ไปเปลี่ยนเครื่องทันค่ะ หากใครใช้รุ่นนี้ ขอเบอร์โทรไว้โทรสอบด้วยจะดีมากเลยค่ะ Crying or Very sad[/quote]

เราใช้รุ่นนี้เจอปัญหาเดียวกันเรยคือ สไลฝืดๆ
PP77
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ nokia 6288 มาปีกว่าแล้วเจอปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 10:49  

คือว่าเวลาสไลมันรู้สึกฝืดๆอ่ะค่ะ ที่จริงก็ไม่ด้ายรุ้สึกนะค่ะ เพาะอย่างทีบอกว่าใช้มาปีกว่าแล้ว Wink
แต่เพื่อนกี่คนๆที่เวลามาเล่น6288 เค้าก้อทำหน้าแปลกๆแร้วบอกว่า "มั๊ยมันฝืดๆอ่ะ? Neutral "
แอบเสียใจนิดนึงอ่ะค่ะ คิดในใจ" ไม่เห็นจะฝืดเลย " คือรักเครื่องนี้ค่ะ แร้วอีกปัญหาคือ
เวลาสไลๆแร้วอยู่ๆเครื่องก้อวูบไป พอไปเช็คที่ร้าน เค้าบอกว่าติดไวรัส (ก้อเรยโดนไป 300 ฿ค่ะ) แร้วเมื่อวานนี้เองสไลขึ้นมารับโทรศัพท์พอสไลกลับ เครื่องก้อดับไปเฉยๆ(คิดว่าจะอีก 300 ฿ ซะแล้ว)
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ nokia 6288 มาปีกว่าแล้วเจอปัญหาค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:58  

PP77 ผู้เขียน:
คือว่าเวลาสไลมันรู้สึกฝืดๆอ่ะค่ะ ที่จริงก็ไม่ด้ายรุ้สึกนะค่ะ เพาะอย่างทีบอกว่าใช้มาปีกว่าแล้ว Wink
แต่เพื่อนกี่คนๆที่เวลามาเล่น6288 เค้าก้อทำหน้าแปลกๆแร้วบอกว่า "มั๊ยมันฝืดๆอ่ะ? Neutral "
แอบเสียใจนิดนึงอ่ะค่ะ คิดในใจ" ไม่เห็นจะฝืดเลย " คือรักเครื่องนี้ค่ะ แร้วอีกปัญหาคือ
เวลาสไลๆแร้วอยู่ๆเครื่องก้อวูบไป พอไปเช็คที่ร้าน เค้าบอกว่าติดไวรัส (ก้อเรยโดนไป 300 ฿ค่ะ) แร้วเมื่อวานนี้เองสไลขึ้นมารับโทรศัพท์พอสไลกลับ เครื่องก้อดับไปเฉยๆ(คิดว่าจะอีก 300 ฿ ซะแล้ว)

ได้รับคําตอบเเล้วนะครับ ^^
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 01:31  

ฝืดๆ ลองเอาจาระบีทาน่าจะหายครับ Laughing

เราว่าที่มันดับเอง เป็นเพราะสายพานหรือปล่าวครับ บางทีร้านมันชอบมั่วนิ่มอะครับ แต่เจ้า 6288 ไม่น่าโดนไวรัสได้เลยอะครับ เพราะมันไม่ใช่ซิมเบี้ยน และไม่ใช่วินโดวส์โมบายโฟน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 19:32  

Sad สวยแต่หมดของไปแระ - - Wink
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:37  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: