Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2310 - FM Radio with Sound Visualization

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 87 / เข้าชม: 626862
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 2310 - FM Radio with Sound Visualization
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 04:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 2310 - FM Radio with Sound Visualization
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2310.htm

ผู้หญิงกลางสายฝน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 08:27  

555+++ อิอิ คนแรก
เครื่องนี้เราว่าก้อโอนะ สำหรับคนที่ไม่ต้องการลูกเล่นอะไรมาก
เราว่าราคาก้อคงจะไม่แพงเท่าไหร่หรอก
ขาจร
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 08:35  

ถ้าไม่แพงมากจะถอยให้ปาป๊า มาม๊าคนละเครื่อง เหอๆๆ
๐Doremon๐
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ChonBuri
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:16  

หุหุหุ เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ยึดติดกับ เทคโน มากนะ Very Happy
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 2310 - FM Radio with Sound Visualization
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 11:40  

ก้อ ok นะ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 14:20  

รุ่นนี้สวยดีครับ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 23:18  

ยังไม่แน่ใจว่า ดูแล้ว...ปุ่มมันดูเท่ห์ หรือว่าดูเกะกะ แปลกๆ เหอๆๆ แต่ผมชอบสีขาวอ่ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 05:16  

อยากรู้อย่างเดียวว่า หน้าจอจะเหมือน 1600 หรือเปล่า ถ้าเหมือนไม่เอา สีไม่สวยเลย
the_redkop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 12:49  

Confused จำนวนของสีจออาจจะเยอะ แต่ความละเอียดของ พิกเซลหน้าจอน้อย สีอาจจะดูไม่สดเท่าไหร่ แต่ก็ไช้ได้...
จุดเด่นน่าจะเป็นที่ การออกแบบปุ่มกดที่ดูไม่น่าเบื่อ และสามารถเปลี่ยนได้ สีสดดี..
และเสียงเรียกเข้า เอ็มพี 3 และยังมี เอฟเอ็ม อีกด้วย และถ้าหากจะให้ดี ต้องราคามะแพง
...มีถือเครื่องแรกหรือใช้เป็นเป็นเครื่องสำรอง ตัวเลือกตัวแรกเลยหล่ะ...น่าสน Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 09:56  

ถูกดีนิ เปิดตัว 3500 บาทหรือ ไม่น่าเชื่อ มี FM สตอริโอ กับ เสียง mp3 ด้วยหรอ แว้วๆๆ น่าจะขายดี ขายได้นะครับ ราคานี้ สุดยอดดดด
JuKaGee
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 11:59  

สุดยอดเครื่องสำรองเลยอ่ะ
ถูกใจใช่เลย
nat_1150
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 15:45  

รุ่นนี้ใช้สำหรับคนธรรมดา พวกโทรเข้าโทรออก ไม่เน้นกล้อง แต่เน้น mp3 กับวิทยุแทน
สำหรับให้คะแนน ก็พอใช้ได้อะ มีหลายสีอีกด้วย
ouh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 21:26  

just bought i-mobile 308 ah...
but wanna have this one
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 22:41  

รุ่นนี้น่าใช้ที่สุดใน 3 รุ่นแล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 11:49  

มาบุญครอง มีขายรึยังคับ จะซื้อไปให้แม่ใช้อ่ะ
ตอนแรกจะซื้อ 1600 แต่รุ่นนี้ดูสวยกว่า
yuiliverpool
Year's Star

หัวข้อ : 2310
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 12:25  

ที่ไหนมีขายแล้วอะ อยากได้จัง ใครรู้ช่วยบอกด้วย ไปเดือนดูไม่เห็นมีเลย
ชอบๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 20:06  

สวยน่ารักดีนะ รุ่นนี้มาแทน1600 วางตลาดเมื่อไหร่ล่ะจะไปซื้อมาใช้สักเครื่อง Razz
คุณหนูไฮโซ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 20:46  

2310 อืม ก็ใช้ได้อะ
นารุซาเมะคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 16:42  

MP3 ที่ 2310 มีนี่ ผมไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่
ช่วยอธิบายหน่อยได้ป่ะคับว่ามันเป็นยังไง

- เสียงเรียกเข้าธรรมด๊า ธรรมดาที่เป็น MP3
หรือ
- ฟังเพลง MP3 แบบต่อ Port เข้า USB คอมพ์ได้ ก๊อบ MP3 ลงมือถือเพื่อฟังได้อ่ะคับ

ชี้แนะด้วยคับ
ปล. ค่อนข้างสนใจตัวนี้อ่ะคับ เพราะอยากได้มือถือรุ่นที่ไม่มีกล้อง แต่มี FM ฟังอ่ะ และที่สำคัญ (จุ๊ๆๆ พูดเบาๆ มัน "ถูก" คับ ^_^)
* บิว บ้า บิ่น !!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 00:48  

++ เครื่ อ ง นี้ ก็ น่า สน ใจ ดี แหะ .. . จะ วา ง ขา ย เมื่ อ ไร เนี่ ย

++ ตอ น แร ก ว่า จะ ซื้อ 6030 นะ ..ลูก เล่ น อะ ไร ไม่ เยอะ ..ฟัง วิท ยุ ยา ม ว่า ง

++ เห็ น เครื่ อ งนี้ ออ ก มา ฟัง วิท ยุ ได้ + เสี ย ง mp3 อีก

++ รา คา ก็ ไม่ แพ ง เท่า ไร .. . รู้ สึก จะ ถูก กว่า 6030 อีก แห่ ะ

++ อยา ก รู้ ว่า มา น จะ วา ง ขา ย เมื่ อ ไร อ่า . . .จะ ชะ ลอ ไว้ ก่อ น แห่ ๆ

++ แต่ เรา ว่า รูป ทรง 6030 สว ย กว่ า นะ . .. รุ่น นี้ ปุ่ม มัน เกะ กะ อ่ะ ..ละ หน้า จอ สี ตัด กัน ไม่ส วย เล ย

++ เอา ยั ง ไง ดี เนี่ ย ย

++ 6030 กะ 2310 คิด ว่า อัน ไห น จะ ดี .. น่า ใช้ อ่า
ลูกหมูอู๊ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 12:09  

Surprised อยากถามเพื่อนๆว่าถ้าจะซื้อ nokia 2310 กับ i mobile 308 รุ่นไหนจะดีและทนกว่ากันค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบให้ด้วยนะค่ะเพราะอยากซื้อมือถือใหม่แต่เลือกไม่ถูกระหว่าง 2 รุ่นนี้อะค้ Sad
ติ๊ก 07-2537010
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 2310 - FM Radio with Sound Visualization
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 13:05  

เมื่อไหร่จะวางจำหน่ายซะที อยากได้มาก ๆ เลย เบื่อพวกลูกเล่นเยอะ ๆแล้วอยากได้แบบนี้แหละ คำว่าพอดี ใช่เลย มันจอสห์ มาก
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 19:02  

เข้าไปดูที่เว็บ Nokia มาเห็นว่าจะมาช่วง
ประมาณเดือนกรกฎาคม - กันยายน 2549

http://www.nokia.co.th/nokia/0,,90225,00.html

มาเร็วๆนะ อยากเปลี่ยนมือถือแล้วววว.....
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 19:07  

มี mp3 แต่ว่าไม่บอกการเชื่อมต่อ แสดงว่า อินฟาเรดก็ไม่ได้เหรอ ต้องเสียงตังค์โหลดอย่างเดียวเหรอ ใครรู้ช่วยตอบที
หัวเกรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 09:47  

มันเล่น mp3 ได้ไงก็อ่านดีๆหน่อย เค้าบอกว่า เสียงเรียกเข้าว้อย ไม่ใช่ mp3 player

ถ้าจะฟัง mp3 ก็ซื้อ i-mobile 308 -309 ไปเลย แต่ไม่ค่อยทนน่ะ ก็เลือกเอาละกัน
ModKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 13:28  

คับ มันเป็นเสียงเรียกเข้าแบบ MP3 น่ะ แต่กำลังงงว่า จะเอาใส่เข้าไปในเครตื่องได้ไง มันไม่มีบอกอ่า และหน่วยความจำเท่าไรว้า ไม่รู้ว่าถ้าแปลงไฟล์แล้วจะพอใส่ทำเสียงเรียกเข้าได้กี่เพลง เอ้อ ช่างมันก่อน หาวิธีเอาเพลงเข้าก่อน กรำๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 18:03  

ModKung ผู้เขียน:
คับ มันเป็นเสียงเรียกเข้าแบบ MP3 น่ะ แต่กำลังงงว่า จะเอาใส่เข้าไปในเครตื่องได้ไง มันไม่มีบอกอ่า และหน่วยความจำเท่าไรว้า ไม่รู้ว่าถ้าแปลงไฟล์แล้วจะพอใส่ทำเสียงเรียกเข้าได้กี่เพลง เอ้อ ช่างมันก่อน หาวิธีเอาเพลงเข้าก่อน กรำๆ

MP3-grade(ระกับใกล้เคียงmp3) ringtone เท่านั้นครับคือโหลดเพิ่มไม่ได้ มีเท่าที่ preinstall ครับ แบบ 1110/1600series ไงครับ
just want to know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไหร่จะวางขายอะ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 15:07  

มีใครรู้บ้างคะว่า โนเกีย 2310 เนี่ยจะวางขายเมื่อไหร่ ถ้าวางขายแล้วช่วยบอกต่อกันด้วยนะคะ แบบว่าอยากได้มากๆๆๆอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 22:53  

ที่ mlinkเป็น new arrival แล้วครับ ทั้งๆที่ยังไม่ระบุราคา -*-
boyz001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:32  

เยี่ยมครับ ไส้ในนี่ 1600 ดีๆ นี่เอง spec เหมือนกันทุกอย่าง ไล่ตั้งแต่จอ

สิ่งที่เพิ่ม ฟังวิทยุได้ กรอบไม่เหมือนกัน อาจจะดูสวยกว่าด้วยสีสัน

เทียบกับราคาที่เพิ่มขึ้นมา 1000 กว่าบาท คุ้มเปล่าก็เลือกเอาครับ

อย่ายึดติดกับ value add มากนัก ซื้อวิทยุตัวเล็กติดตัวไม่ถึง 100 ครับ
futuregamerX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 11:36  

เหมือนรุ่น ขาวดำ ที่มี วิทยุ ตอนนี้ มาทำกับจอสี บ้าง ใส่วิทยุ ดึงดูด คิดว่า ขายดี สำหรับ แฟนๆ Nokia รอให้ลงกว่านี้ ก่อน ราคา M-Shop 3030 บาท คิดๆแล้ว ถ้าชอบ WAP ก็
ไปเล่น 6030 หรือ Moto 2000 กว่าๆ ถ้าเล่นรุ่นนี้ ตอนนี้ ไม่คุ้มนะ
futuregamerX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 11:40  

เล่นรุ่นนี้ดีกว่าอีก C168

* ระบบ Dualband (GSM 900/1800 MHz)
* จอแสดงผล CSTN-LCD 4,096 สี - 128 x 128 พิกเซล
- ดา่วน์โหลดเพิ่มเติม ภาพพื้นหลังและภาพพักหน้าจอ
* ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)

* เสียงเรียกเข้า 32-polyphonic sound (เครื่องดนตรี 32 ชิ้น)
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
* บันทึกรายชื่อลงสมุดโทรศัพท์ได้ 600 รายชื่อ (Phonebook)
- ข้อความสั้น SMS สูงสุด 250 ข้อความ (Message)
* บันทึกรายการโทร (Call records)
- โทรออก 10 รายการ (Dialing Call)
- รับสาย 10 รายการ (Recieved Call)
- ไม่ได้รับสาย 10 รายการ (Missed Call)

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)

* ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0 Browser
* รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- SMS, EMS, MMS ผ่าน GPRS Class 8 (4+1 slots)
- ข้อความแชท (Instant messaging) - CHAT

จุดเด่น (Feature)

* เครื่องเล่นวิทยุ FM stereo radio
* ปฎิทิน, สมุดโทรศัพท์, จดบันทึก (Calendar, Contacts, Notes)
* ออร์กาไนเซอร์ (Organizer) :
เตือนนัดหมาย, สิ่งที่ต้องทำ, เครื่องแปลงหน่วย

การใช้งานของแบตเตอรี่

* แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,000 mAh (Standard Battery)
* เปิดรอรับสาย 340 ชั่วโมง (Standby Time)
* สนทนาต่อเนื่อง 550 นาที (Talk Time)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:32  

ราคากลาง 2990ครับ
rukjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง mp3
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 12:17  

ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับเสียงเรียกเข้าแบบmp3 เราสามารถโหลดเพิ่มเองได้รึเปล่า แบบเสียตังค์นะ แล้วเราจะโหลดยังไงเหรอต้องดูที่สำหรับโหลดแบบ mp3 เท่านั้นเหรอ ช่วยอธิบายทีค่ะ :shock:
ไข่กวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่อง mp3
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 00:07  

rukjung ผู้เขียน:
ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับเสียงเรียกเข้าแบบmp3 เราสามารถโหลดเพิ่มเองได้รึเปล่า แบบเสียตังค์นะ แล้วเราจะโหลดยังไงเหรอต้องดูที่สำหรับโหลดแบบ mp3 เท่านั้นเหรอ ช่วยอธิบายทีค่ะ Shocked

รุ่นนี้ไม่มี GPRS ครับ คงต้องหาสาย Data Link ได้อย่างเดียวครับ
เมื่อวานน้องชายดูเครื่องที่พารากอนมาครับ ราคา 2030 บาท เสียอย่างเดียว ตรงที่ไม่มี GPRS นี่แหละครับ
มาไกล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 08:55  

อยากรู้ค่ะ ว่า ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้มั้ย เชื่อมต่อ GPRS ได้รึปล่าวค่ะ ตอนนี้กะลังจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ค่ะ กำลังมองหาเครื่องที่ไม่แพงนัก เป็นจอสี เล่นเว็บได้ เสียงเรียกเข้า MP3 ฟังวิทยุได้ แค่นี้อ่ะค่ะ เห็นเครื่องนี้ก็เลยชอบค่ะ
คนจนถูกหลอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห้างใกล้บ้านขายตั้ง 3,900 แน่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 10:06  

ห้างใหญ่ใกล้บ้าน(ถิ่นวีรชนคนกล้า) ขายตั้ง 3,900 แน่ะ
yimz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 12:18  

ช่องเสียบสมอลทอล์คเป็นแบบไหนอ่ะครับ แบบป๊อปพอร์ตรึเปล่าครับ
sdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sdf
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 19:30  

ไม่สวยเอาซะเลย ไปดูตัวจิงมาแล้ว เลยตัดสินใจซื้อ J320 i เพราะคุณสมบัติก็ใกล้เคียงกัน แต่ โซนี่ วิทยุ คุณภาพเสียงเหนือกว่า คนละ ขุม เหอๆๆ
คนขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 20:15  

มาไกล ผู้เขียน:
อยากรู้ค่ะ ว่า ใช้งานอินเตอร์เน็ตได้มั้ย เชื่อมต่อ GPRS ได้รึปล่าวค่ะ ตอนนี้กะลังจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ค่ะ กำลังมองหาเครื่องที่ไม่แพงนัก เป็นจอสี เล่นเว็บได้ เสียงเรียกเข้า MP3 ฟังวิทยุได้ แค่นี้อ่ะค่ะ เห็นเครื่องนี้ก็เลยชอบค่ะ

อ้างถึง:
ไม่ได้
หรอกครับแต่ถ้าเป็น2610 จะต่อเน็ตได้
ส่วน2310 ไม่ได้นะครับและเสียงเรียกเข้าเป็นแค่โฟลีโฟนิก คุณภาพระดับ เอ็มพี3เท่านั้นนะครับ
คนขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่อง mp3
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 20:24  

rukjung ผู้เขียน:
ยังไม่เข้าใจเกี่ยวกับเสียงเรียกเข้าแบบmp3 เราสามารถโหลดเพิ่มเองได้รึเปล่า แบบเสียตังค์นะ แล้วเราจะโหลดยังไงเหรอต้องดูที่สำหรับโหลดแบบ mp3 เท่านั้นเหรอ ช่วยอธิบายทีค่ะ Shocked

ครับสำหรับเสียงเรียกเข้าแบบ Mp3 นี้เราสามารถโหลดได้ตามโบร์ชัวที่มีรุ่นของเรารองรับ และขออธิบายต่อว่าการที่เสียงเรียกเข้าแบบMP3จะไพเราะได้นั้นขึ้นอยู่กับความมากของเสียง Poly ของมันด้วย อย่างเช่น 64 โพลี่แบบนี้เพราะแน่ และพลังในการขับเสียงด้วย ถ้าเรไม่อยากเสียตังคืแล้วละก็เราต้องหหาเครื่องที่มีการเชื่อมต่อครบวงจรครับ อาทิเช่น อินฟราเรด
บลูธูท และมีสายดาตาเคเบิล ด้วยนะครับ แชร์ทั้งเสยีงทั้งภาพได้สบายใจแฮร์

P_nix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 14:23  

Embarassed ใช้มาละ

ก็ โทรไป บั๊ก จะเอ Ring Tone

เค้าบอกรุ่นนี้ยังไม่รองรับการบริการ
ให้โทรไปที่ Ais
พอโทรไป เค้าก็บอกว่า รุ่นนี้ใหม่นะคะ เรายังไม่รองรับการโหลดเพลงค่ะ

แล้วต้องแต่งเพลงเองรึนี่ Fm ก็ฟัง ok นะ เปิดแบบ ลำโพงได้ด้วย

โอ รอ นาน จัง อยากโหลดๆ Rolling Eyes Wink Neutral Arrow Rolling Eyes Wink Rolling Eyes Wink
รำคาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 12:38  

เยี่ยมครับ ไส้ในนี่ 1600 ดีๆ นี่เอง spec เหมือนกันทุกอย่าง ไล่ตั้งแต่จอ

สิ่งที่เพิ่ม ฟังวิทยุได้ กรอบไม่เหมือนกัน อาจจะดูสวยกว่าด้วยสีสัน

เทียบกับราคาที่เพิ่มขึ้นมา 1000 กว่าบาท คุ้มเปล่าก็เลือกเอาครับ

อย่ายึดติดกับ value add มากนัก ซื้อวิทยุตัวเล็กติดตัวไม่ถึง 100 ครับ

--------------มึงเคยฟังวิทยุจากมือถือ กับที่มึงบอกไม่ถึง 100 เนี่ยมันคนละเรื่องกันเลยเทียบกันไม่ได้เลย ทำเป็นสอน ..วย
s_ju
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 06:51  

รำคาน ผู้เขียน:

--------------มึงเคยฟังวิทยุจากมือถือ กับที่มึงบอกไม่ถึง 100 เนี่ยมันคนละเรื่องกันเลยเทียบกันไม่ได้เลย ทำเป็นสอน ..วย

คนที่มีการศึกษาเค้าไม่พูดไม่เขียนกันด้วยภาษาแบบนี้หรอกนะคะ หยาบคายมาก ที่บ้านหรือที่โรงเรียนไม่เคยมีใครสั่งใครสอนเลยหรือคะ ใช้นิสัยที่แย่เอามาก ๆ ที่สุดเลย
วีนัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้จัง
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 11:16  

มีวางขายที่ไหนหนอ จะซื้อให้แม่ ราคาอัพเดทเท่าไหร่ตอนนี้ ขอสีชมพูนะ Laughing Laughing
ไอ้แหยมลูกโทน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NAKHON PATHOM
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 22:46  

บอกให้ก็ไดแม่ผมใช้ อยู่มันไม่ได้รองรับmp3อะไรหรอกครับเพียงแต่ว่าคุณภาพเสียงเรียกเข้าระดับ mp3เท่านั้นเองครับ
giggygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 12:03  

อยากรู้ว่าโหลด MP 3 ได้อ่ะป่าวค่ะ โทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าได้ แล้วถ้าได้เนี่ย ต้องทำไงบ้าง รบกวนตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
jammynine
Year's Star

หัวข้อ : ถามคนซื้อมาแล้วรุ่น 2310 มี เครื่องคิดเลข กับ ปฏิทินหรือเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 12:06  

ถามคนซื้อมาแล้วรุ่น 2310 มี เครื่องคิดเลข กับ ปฏิทินหรือเปล่าครับ ดูในเว็บ Nokia บอกไม่มี เครื่องคิดเลขกับ ปฏิทิน รบกวนด้วยบอกด้วยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่

และอีกข้อ เวลาฟังวิทยุ สามารถเปิดเสียงออกลำโพง ได้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
bankamo666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบตำถามข้างบนครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 20:05  

มีครับ ทั้ง นาฬิกาปลุก เครื่องคิดเลข ปฏิทิน
ผมชอบนะ เสียอย่างเดียว มัน Load เกมส์ลงมาเล่นไม่ได้ น่าเสียดาย
แต่นอกนั้นผมชอบทั้งหมดนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 16:53  

อยากโหลดโพลีใจจะขาด เสียงโพลี แต่โหดโพลี ไม่ได้ T-T
สู้..สู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 08:54  

Crying or Very sad เศร้าจังเลย เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ 2,990 บาท ยังลองเครื่องไม่ครบเลย แต่เมื่อวาน (วันพุธ) ทำตกในรถ Taxi พอโทร. กลับไป มีเสียงบอกว่าไม่สามารถติดต่อได้ขณะนี้ ก็ทำใจแล้วหล่ะ ไม่เป็นไรค่อย ๆ เก็บเงินซื้อใหม่ก็ได้ แต่วันนี้คงต้องวุ่นวายไปแจ้งความ เพราะเงินใน SIM ยังเหลืออีก พันกว่าบาท แล้วก็อยากได้เบอร์เดิมด้วย (อย่าให้มีใครเจออย่างเราเลย) Crying or Very sad
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 15:38  

หาสาย Data Link จากไหนได้ครับ ในคู่มือไม่เห็นบอกเลยว่าใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 19:01  

น่ารักดีนะ Laughing
Modsak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแย้ว!
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 15:07  

ซื้อมาแล้วครับ คุ้มค่า สมราคา สำหรับสายโหลดนั้น ใช้สาย USB แต่ต้องเป็นแบบที่มีตัวต่อเล็กๆ เหมือนกับที่ตูดเครื่อง หาซื้อได้แถวพันธ์ทิพย์ มาบุญครองก็น่าจะมีแต่พันธ์ทิพย์น่าจะเยอะกว่า
Mong55555
Year's Star

จังหวัด: Korat
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 22:54  

เสียแล้วครับ 2310 ถอยเครื่องจากศูนย์ MFA บอกเสียเปลี่ยนได้ภายใน7วัน ซื้อวันที่7/10/06 ใช้ไม่ถึง2อาทิตย์เครื่องดับเองติดเองตลอด ห่วยมาก Crying or Very sad Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 23:39  

giggygirl ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าโหลด MP 3 ได้อ่ะป่าวค่ะ โทรไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าได้ แล้วถ้าได้เนี่ย ต้องทำไงบ้าง รบกวนตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวาน ในราคา 2850 ในกล่องประกอบด้วย
1. หูฟังที่ฟังวิทยุและใช้พูดได้ในตัวเดียวกัน ไม่มีสาย usb
2. ตัวชาร์จ
3. ตัวเครื่อง
4. คู่มือการใช้งาน
จากการใช้งานโดยฟังเสียงเรียกเข้า เสียงที่ได้ออกมามีคุณภาพที่ค่อนข้างจะใสแจ๋ว ตามสไตล์ Nokia ส่วนวิทยุ จากการทดสอบการหาคลื่น เพียงกดปุ่มค้นหา
เครื่องก็จะตรวจสอบคลื่นให้อัตโนมัติ โดยสามาถที่จะหาสัญญาณคลื่นวิทยุได้ง่าย และที่น่าประทับใจคือสามารถที่จะล็อคสถานนีได้ถึง 10 สถานนีทีเดียว คุณสมบัติที่น่าสนใจอีกอันหนึ่งคือสามารถที่จะเปิดลำโพงให้เสียงดังออกมาให้คนรอบข้างฟังได้ (แต่ต้องมีสายหูฟังเสียบไว้นะครับ) ส่วนเสียงเรียกเข้า mp3 สามารถที่จะต่อสาย mini usb ที่ท้ายเครื่องเพื่อ load เพลงเข้ามาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ (สาย usb ต้องไปหาซื้อเอานะครับ) ดูฟังก์ชันโดยรวมแล้ว ผมถือว่าโอเค เป็นเครื่องที่เหมาะกับคนที่ต้องการฟังวิทยุเวลารถติด และฟังเสียงเรียกเข้า mp3 ในราคาที่ไม่แพงมากนัก
จากการลองกดปุ่มต่าง ๆ ผมถือว่า ปุ่มกดค่อนข้างที่จะกดง่ายสบายมือ ไม่เล็กเกินไป กดแล้วไม่ไปโดนปุ่มอื่นเลยครับ เยี่ยมจริง ๆ ไม่เหมือนยี่ห้อบางยี่ห้อ ส่วนรูปทรงก็แข็งแรงคงทนตามแบบ nokia
kendo13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 15:22  

ไอ้แหยมลูกโทน ผู้เขียน:
บอกให้ก็ไดแม่ผมใช้ อยู่มันไม่ได้รองรับmp3อะไรหรอกครับเพียงแต่ว่าคุณภาพเสียงเรียกเข้าระดับ mp3เท่านั้นเองครับ

ใช่ครับ เห็นด้วยกับคุณแหยมลูกโทนครับ ผมก็ไปซื้อมาเหมือนกัน เหมือนถูกหลอกครับ เพราะไม่รองรับ mp 3 ครับ แค่ว่าคุณภาพเสียงเรียกเข้าระดับ mp3เท่านั้นครับ ไม่เชื่อเข้าไปดูได้ที่ web site nokia ได้เลยครับhttp://www.nokia.co.th/nokia/0,,90229,00.html หน้าจอสีไม่สด เนื่องจากความละเอียดของจำนวนพิกเซลต่ำ ถึงแม้จะมีจำนวนสีมากถึง 65k ก็ตาม สายหูฟังก็ไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่

Smile
ซื้อแล้ว..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้จัง
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2006 01:47  

วีนัส ผู้เขียน:
มีวางขายที่ไหนหนอ จะซื้อให้แม่ ราคาอัพเดทเท่าไหร่ตอนนี้ ขอสีชมพูนะ Laughing Laughing

สีชมพูไม่น่าจะมีนะคะ มีแต่สีฟ้าอ่อน กับสีเงิน ที่เจมาร์ทฟิวเจอร์รังสิตขาย 2860 รูดบัตรได้ไม่ชาร์ท แต่รุ่นนี้ไม่ค่อยถูกใจคนแก่หรอกค่ะ ตัวหนังสือในจอมันไม่ใหญ่
-ปุ่มกดนิ่มดีค่ะ
-ส่วนออปชั่นอื่น ๆ กุ๊กกิ๊กน่ารัก แบบเด็ก ๆ เหมือนไว้ให้เด็กประถมต้นใช้เลย
-วิทยุก็พอใข้ได้ หาคลื่นไม่ค่อยจะเจอซักเท่าไร เสียงวิทยุออกลำโพงก็พอไหว ฟังได้ ยังไม่ค่อยจะสเตอริโอสักเท่าไหร่
-แต่เวลาสปีคเกอร์โฟนนี่สิ แจ่มมาก เสียงฟังก็ชัด พูดไปไม่ต้องดัง คู่สนทนาก็ได้ยินชัด หูฟังก็ดีมีแต่สีขาว แล้วก็ใหญ่ใส่หูไม่ค่อยจะเข้า
-เสียงเรียกเข้าไม่ค่อยดังเลย พลาดสายทุกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 04:18  

สู้..สู้ ผู้เขียน:
Crying or Very sad เศร้าจังเลย เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ 2,990 บาท ยังลองเครื่องไม่ครบเลย แต่เมื่อวาน (วันพุธ) ทำตกในรถ Taxi พอโทร. กลับไป มีเสียงบอกว่าไม่สามารถติดต่อได้ขณะนี้ ก็ทำใจแล้วหล่ะ ไม่เป็นไรค่อย ๆ เก็บเงินซื้อใหม่ก็ได้ แต่วันนี้คงต้องวุ่นวายไปแจ้งความ เพราะเงินใน SIM ยังเหลืออีก พันกว่าบาท แล้วก็อยากได้เบอร์เดิมด้วย (อย่าให้มีใครเจออย่างเราเลย) Crying or Very sad

เจอเหมือนกันเลย แต่เราหล่นบนรถเมล์แล้วไอ้คนที่เอามันก็นั่งอยู่ข้างๆ นะ (เบาะหลัง) พอเราลุก มันก็รีบเขยิบมานั่งแทนที่อย่างเร็ว ทั้งๆ ที่นั่งคนละฝั่ง พอลงรถสัก5นาทีหาโทรศัพท์จะโทรไม่เจอ โทรกลับมันปิดเครื่องเลยอ่า คนอะไรม่ายรู้เห็นหล่นแล้วยังไม่ทักอีก อุตส่าห์เพิ่งถอยมา ภาพรวมทุกอย่างดีหมดนะ เหมาะสำหรับคนที่ไม่ค่อยชอบลูกเล่นเยอะๆ ส่วนเสียงเรียกเข้าจะเป็น poly ที่เสียงเทียบเท่า mp3 เท่านั้นนะ ย้ำว่าเทียบเท่า อ้อ..และไม่สามารถโหลดริงโทนได้เพิ่มเติมนะ มีแต่เสียตังค์ฟรีเพลงไม่เข้า (ช่วยให้ประหยัดขึ้น) รูปทรงน่ารักดี เสียงก็ใสแจ๋ว พูดแล้วก็เสียดาย ตอนนี้กำลังนั่งทำใจอยู่ที่มันเพิ่งหายไปเนี่ย
6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้จัง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 10:38  

[quote="ซื้อแล้ว.."]
วีนัส ผู้เขียน:
ขายต่อ1,800อุปกรณ์ครบยกกล่อง ติดต่อ 0814013136
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 20:42  

รุ่นนี้กับ 1600 รุ่นไหนแบต อึดกว่ากันน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 20:02  

จากประสบการณ์ใช้นะครับ ตอนแรก ผมคุยแบบไม่ใช้สายสมอทอร์ค ซัก 1ชั่วโมง เสร็จแล้วก็เสียบ คุย ตั้งแต่ 9 โมง ถึงบ่าย 2 เพิ่งลดไป 4 ขีด คุยต่อ จาก 4ทุ่มถึงตี1 หมดเลย ผมว่านานดีนะ

ผมว่าอึดดี ไม่ผิดหวังครับ สำหรับคนที่เน้นคุย+รับสาย คุ้มจริงๆ อาจดูไม่หรูหรา แต่ผมว่าพอเพียงเลยเครื่องนี้
สงสัยมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 09:16  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวาน ในราคา 2850 ในกล่องประกอบด้วย
1. หูฟังที่ฟังวิทยุและใช้พูดได้ในตัวเดียวกัน ไม่มีสาย usb
2. ตัวชาร์จ
3. ตัวเครื่อง
4. คู่มือการใช้งาน
จากการใช้งานโดยฟังเสียงเรียกเข้า เสียงที่ได้ออกมามีคุณภาพที่ค่อนข้างจะใสแจ๋ว ตามสไตล์ Nokia ส่วนวิทยุ จากการทดสอบการหาคลื่น เพียงกดปุ่มค้นหา
เครื่องก็จะตรวจสอบคลื่นให้อัตโนมัติ โดยสามาถที่จะหาสัญญาณคลื่นวิทยุได้ง่าย และที่น่าประทับใจคือสามารถที่จะล็อคสถานนีได้ถึง 10 สถานนีทีเดียว คุณสมบัติที่น่าสนใจอีกอันหนึ่งคือสามารถที่จะเปิดลำโพงให้เสียงดังออกมาให้คนรอบข้างฟังได้ (แต่ต้องมีสายหูฟังเสียบไว้นะครับ) ส่วนเสียงเรียกเข้า mp3 สามารถที่จะต่อสาย mini usb ที่ท้ายเครื่องเพื่อ load เพลงเข้ามาใช้เป็นเสียงเรียกเข้าได้ครับ (สาย usb ต้องไปหาซื้อเอานะครับ) ดูฟังก์ชันโดยรวมแล้ว ผมถือว่าโอเค เป็นเครื่องที่เหมาะกับคนที่ต้องการฟังวิทยุเวลารถติด และฟังเสียงเรียกเข้า mp3 ในราคาที่ไม่แพงมากนัก
จากการลองกดปุ่มต่าง ๆ ผมถือว่า ปุ่มกดค่อนข้างที่จะกดง่ายสบายมือ ไม่เล็กเกินไป กดแล้วไม่ไปโดนปุ่มอื่นเลยครับ เยี่ยมจริง ๆ ไม่เหมือนยี่ห้อบางยี่ห้อ ส่วนรูปทรงก็แข็งแรงคงทนตามแบบ nokia[/quote]

ตกลงว่า "รองรับmp3" โดยการโหลดผ่าน usb ได้ใช้ไหมครับ ถ้าอย่างนั้นก็น่าสนใจ
Meteoriod
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2007 23:13  

สาย Data หาซื้อได้ที่ไหนครับ และ ราคากี่บาทเหรอครับ อยากรู้จริงๆ ครับ ใครรู้บอกด้วยครับ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 08:22  

ขนาดโหลดริงโทน ที่เป็น Monofonic ยังไม่ได้เลยหรือเนี่ย

ซู๊ดยอด!
scottk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 12:44  

ผมเสียบสาย usb ไปแล้ว แล้วไม่เห็น ไดร์ อ่ะครับ มันต้องลง pc support ช่ายมั้ยครับ ผมหาโหลด ไม่เจอเลย ช่วยหน่อยนะครับ ผมอยากโหลด mp3 จะแย่อยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ
เซ็งมากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 15:05  

เซ็งมากๆๆ ไม่เห็นต่อสายได้เลย ซื้อสาย data link มาแล้วด้วย ลองโหลดโปรแกรมทำยังไงก็ได้ หงุดหงิดมาก เหมือนโดนหลอกเลย เซ็ง กะว่าจะเก็บสายไว้ใช้กะรุ่นอื่น หงุดหงิด สรุปโหลดเสียงเรียกเข้าไม่ได้หรอกนะ แต่ไม่รุจะมีช่องเสียบไว้ทำไร Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
เซ็งมากๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 15:05  

เซ็งมากๆๆ ไม่เห็นต่อสายได้เลย ซื้อสาย data link มาแล้วด้วย ลองโหลดโปรแกรมทำยังไงก็ได้ หงุดหงิดมาก เหมือนโดนหลอกเลย เซ็ง กะว่าจะเก็บสายไว้ใช้กะรุ่นอื่น หงุดหงิด สรุปโหลดเสียงเรียกเข้าไม่ได้หรอกนะ แต่ไม่รุจะมีช่องเสียบไว้ทำไร Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 13:56  

taxi เชี้ยๆมันเยอะ ขนาด 3310 เน่าสุดของผม มันยังเอา โทรไปครั้งแรกมันรับแต่มันไม่พูด
อีกครั้งมันก็เอาซิมออก ผมเสียดายซิมอย่างเดียว วันหลัวถ้าผมนั่งแล้วเจอมันอีกจะกระทืบให้ตายคาทีนเลย ที่สำคัญแมร่งแก่แล้วด้วย สาบแช่งให้ลูกหลานแมร่งไม่เลี้ยงเลย สาดดดด
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 13:58  

taxi เชี้ยๆมันเยอะ ขนาด 3310 เน่าสุดของผม มันยังเอา โทรไปครั้งแรกมันรับแต่มันไม่พูด
อีกครั้งมันก็เอาซิมออก ผมเสียดายซิมอย่างเดียว วันหลัวถ้าผมนั่งแล้วเจอมันอีกจะกระทืบให้ตายคาทีนเลย ที่สำคัญแมร่งแก่แล้วด้วย สาบแช่งให้ลูกหลานแมร่งไม่เลี้ยงเลย สาดดดด
love mobile
Year's Star

หัวข้อ : ก็ว่ากำลังจะซื้ออยู่
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 16:21  

ตอนนี้กำลังจะซื้อรุ่นนี้กับ 2610 อยู่แต่ก็รอลดอยู่ ว่าเครื่องนี้สวยกว่า 2610 อีก(ตรงปุ่ม)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 17:04  

ก้อใช้มาประมาณ 2 เดือนแล้วอ่ะ เพิ่งรู้นะว่า มี mp 3 ว่าแต่จะทำไงอ่ะ เห็นมีแต่เสียงโพลีฯ โหลดเอาหรอคะ แล้วจะใส่เข้าไปยังไง Question Question Question
jakkagee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตกลงยังไงกันแน่งง
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 14:09  

ตกลงมันโหลด Mp3 ได้ป่าวอ่ะครับ ผมจะได้ไปซื้อสาย ดาต้ามาเสียบอ่ะครับ
พอดีเป็นเครื่องของแฟนอ่ะครับ ช่วยนิดนะครับ
PHATMINI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึงจาเป็นเครื่องไก่กาแบบนี้แต่ซื้อมาแล้วลองอ่านคู่มือกันหน่อยนะฮะ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 02:44  

ถ้าอ่าน หลายคนที่สงสัยช่องที่คล้ายๆUSBนั้นคงจะรู้คับว่ามันเป็น"ช่องสำหรับให้ช่างผู้ชำนาญในการตรวจเช็คเครื่อง"คับ ไม่ใช่ช่องUSB ถ่ายโอนข้อมูลนะฮะ
systemtest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพื่อนๆครับ มีเว็บบิทอะไรดีดีที่ยังรับสมัครอยู่ไหม
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 17:36  

เพิ่งซื้อมายังไม่ถึง 1 วันเลย 2250 บาทที่ MFA มันใช้ Mp3 ยังไงหรอครับบบบบบบบบบบบบบ
1456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 16:10  

ใช่ๆๆ อยากโหลดโพลีแต่โหบดไม่ได้ทำไงดี แล้วที่บอกว่าเสียงเรียกเข้าเป็นMP3 ต้องทำไงเหรอบอกหน่อยค่ะ
budhabless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว รุ่น 2310 เมื่อวานซืน ที่ มาบุญครอง ราคา 1,880 บาท เอง
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 00:02  

ซื้อมาแล้ว ราคา พันแปดแปดสิบเอง ซื้อได้ สามวันเอง ชอบนะครับโดยรวมๆ แล้ว ใช้เป็นเครื่องสำรองได้เลยอ่ะ เครื่องเบาดี มีวิทยุ เสียงเรียกเข้า ก็ ใสดี พอประมาณ แต่ถ้า โหลด เอ็มพีสามได้จริงก็ดีไปเลย แล้วเมมในเครื่องมันกี่ เมก ก็ไม่รู้ ซื้อมา จากร้านที่มบุญครอง ร้านขายส่ง เหมือนๆ กะ ร้านนาซ่า แต่ไม่ใช่นาซ่า เพราะว่า อยู่คนละซีกกันเลย ผมซื้อฝั่งมาบุญครองไม่ใช่ฝั่งโตคิว แถมยังโดนแม่ค้าจีบให้ลองกดโทรฯออกเพื่อลองเครื่อง เจ้าหล่อน เลยแอบกดเบอร์มาใว้ในเครื่องแล้ว โทรฯมาจีบผมอ่ะ ซื้อของร้านนี้ ไม่ผิดหวังเลย ต้องบอกว่า ของเขาดีจริงๆ นะ!! แรกๆ ว่าจะซื้อยี่ห้อ แอลจี รุ่นที่ฟังวิทยุได้ แบนๆ บางๆ ราคา1550 บาท แต่ ว่ามั่นใจโนเกียมากก่า อีกอย่าง ที่ชาร์จแบต ยืมเพื่อนได้สะดวกกว่ายี่ห้ออื่นๆ ขอบอกว่า ของเขาดีจริงๆ นะ
อ็อด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 15:30  

คุณbudhabless โทษทีนะครับไม่ทราบว่าที่ร้านที่คุณไปซื้อเชารับเทิร์นเครื่องเก่าด้วยหรือเปล่าครับช่วยตอบที
penkin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 17:16  

-อยากถามว่า รองรับไฟล์ Midi, MP3 มันคืออะไรคะ
- แล้วทำไม เราไปเปิด GPRS ไม่ได้ แล้ว รุ่นนี้ จะโหลดอะไรได้บ้างอ่ะ ....เส้าสิเรา...
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 21:45  

แม่เราเพิ่งซื้อมาใช้เมื่อวานเอง
แม่ไม่ได้ใช้อะไรมากอ่า
yoh..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 23:58  

[quote="รำคาน"]เยี่ยมครับ ไส้ในนี่ 1600 ดีๆ นี่เอง spec เหมือนกันทุกอย่าง ไล่ตั้งแต่จอ

...ใช่ๆๆๆๆ
อ้างถึง:
Flik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนรุ่นดีกว่าไม๊
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 09:14  

ใครที่คิดจะซื้อ 2310 ลองเอามาเทียบกะ 1650 ดูนะคับ ราคาเท่าๆ กันประมาณ 1800-1900 บาท ฟังวิทยุได้เหมือนกัน แต่ 1650 จอใหญ่กว่า หน้าจอชัดกว่า แบตอึดกว่า ผมลองแล้ว รับรองได้เปลี่ยนรุ่นซื้อแน่นอนคับ
*-*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปลี่ยนรุ่นดีกว่าไม๊
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 13:30  

ด่วน 12สิงหาที่โลตัสทุกสาขา ขายเครืองละ999 บาท วันเดียวค่ะ
เราไปซื้อมาละ ของใกล้หมดแล้วนะ
aiem
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 14:27  

ซื้อมาหลายปีมากแล้วนะ ตั้งแต่รุ่นนี้ออกมาใหม่ๆ ปัจจุบันให้แม่ใช้เป็นเครื่องสำรอง ยังใช้ได้ดีขนาดตกหลายรอบมากๆ แบตยังไม่เสื่อมเลย ทนดีจริงๆ
bdfw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 08:30  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ มีระบบโทรไปสายอืน แล้วคนอืนคุยอยู่ มันจะโชว์บอกเราไหมว่าเราโทรไปซ้อนสาย
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:37  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: