Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1112 - Life's Little Pleasures Made Easier
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 110 / เข้าชม: 462350
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 10:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาใช้อยู่ครับ ร้าน NAZA MBK = 1,385 Bht ก็ตามสูตรเลย เป็นเครื่องที่มีคุณสมบัติ ใช้ง่าย ทนทาน เหมาะมือ เบา ประหยัดแบต อาทิตย์หนึ่งชาร์ตอย่างมากก็ไม่เกินสองครั้งทั้งๆที่ใช้โทรคุยกันรวมๆก็ตกวันละ 1-2 ชั่วโมง ได้ ชอบมากๆเลย ถึงจะเป็นเครื่องที่บอกว่าทนทาน แต่ผมก็ถนอมอย่างดีแบบว่า ไข่ในหินเลย (ใส่ซิลิโคน + ฟิล์มไม่ลอก + เก็บในที่เฉพาะต่างหาก) Wink

จริงๆแล้วก็มี N70 อีกเครื่อง เป็นตัว Music 1GB ล่าสุดนี่ล่ะครับ ซื้อให้แฟนใช้ แต่ผมว่าสำหรับตัวผมแล้ว 1112 นี่ล่ะครับ คู่ใจผมตัวจริง

ตั้งแต่สมัยเรียนจบ ได้ทำงานจนมีรายได้ห้าหลักกลางๆมีบัตรเครดิตใช้ มีภาระส่งบ้าน ค่าน้ำ ไฟ โทรฯ ดูแลคุณแม่ แล้วก็จิปาถะกับแฟนไปดูหนังบ้าง กินอาหารดีๆบ้างตามโอกาส จึงได้รู้ว่า คุณค่าของเงินที่ใช้เหงื่อไปแลกมามันมีค่าแค่ไหนครับ ใช้มือถือมาหลายรุ่น หลายราคา ก็เหมือนหลายๆท่านล่ะครับ จนวันนึง เราถึงได้รู้ว่าความพอเพียงอย่างที่ในหลวงท่านได้พระราชทานสอนพวกเรานั้นเป็นความจริงทุกประการครับ Very Happy

ปล.ใครพอทราบราคา แบตฯใหม่โนเกีย BL-5C หรือ CA ของแท้ไหมครับ ตามร้าน Telewiz จะพอมีไหมเอ่ย จะเอาไปใส่ 2300 อีกตัวที่บ้านอ่ะครับ แบตมานเจ๊งไป
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 23:15  

ผมสอบถามแบบนี้นะ แบบสับสน

แบตฯ BL-5C 900mAh มีใน 1110i
แบตฯ BL-5CA 700mAh มีใน 1112

ถูกต้องไหมครับ

ถ้าไปซื้อ 1110i แล้วดูแบตเป็น BL-5CA นี่ท้วงได้ไหม เนี้ย ..

review จากต่างประเทศ

http://www.mobilmania.sk/Mobilnetelefony/AR.asp?ARI=6769
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 23:15  

ได้มาอยู่ในมือแล้วคับในราคา 1360 บาทถ้วน
ตอนไปซื้อไม่มีสีดำเลย แต่พอดีว่าพี่ที่ร้านเค้ามีเครื่องสีดำของเค้าอยู่
เค้าเลยเปลี่ยนกรอบของเค้าให้แทน
n_guest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 14:12  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ ที่ Fashion Island ต่อแล้วเหลือ 1450 Razz แพงกว่าที่ MBK เล็กน้อย ได้สีน้ำเงินเข้มมาครับ
starwo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 17:59  

ผมก็ซื้อมาแล้วครับ พอดี Maid ที่บ้านเค้าอยากได้ใหม่ตอนแรกแม่ผมก็ให้ 3310 ไปแล้ว แต่พอใช้มา 3 ปี แบตมันเสื่อมครับจะซื้อแบทใหม่ก็เสียดาย เลยถอยใหม่ ตัวผมตอนนี้ก็ใช้ N73 น่ะ พอเห็นแล้วยังอยากได้เลย เพราะฟังชั่นมันก็มีครบไม่ต้องอะไรมาก ตอนนี้ผมซื้อที่ศูนย์ DTac อะ 1490- แล้วก็ซื้อ Silicone ถูกๆ อีก 70 เบ็จเสร็จไม่เกิน 1560 -.-
J-comment
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูยังไงก็คุ้ม
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 10:10  

ผมว่าเหมาะสำหรับคนทำงานที่ไม่มีเวลานะ เพราะ แบตเตอร์รี่อยู่ได้นานและทน บางครั้งออกต่างจังหวัดไม่มีเวลา ชาร์ทแบตนะ บางทึคุยกับลูกค้า ถ้าเราลองมองดูที่มีฟังก์ชั่น จะเปลืองแบคเตอรรี่มาก ผมเคยใช้ 2 วันก็ชาร์ททีนึง ตรงนี้ผมว่าแล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนนะ ลอง ๆ ไปชั่งใจดูก้ได้ครับ
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 09:53  

Artz ผู้เขียน:
ผมสอบถามแบบนี้นะ แบบสับสน

แบตฯ BL-5C 900mAh มีใน 1110i
แบตฯ BL-5CA 700mAh มีใน 1112

ถูกต้องไหมครับ

ถ้าไปซื้อ 1110i แล้วดูแบตเป็น BL-5CA นี่ท้วงได้ไหม เนี้ย ..

review จากต่างประเทศ

http://www.mobilmania.sk/Mobilnetelefony/AR.asp?ARI=6769

ไม่ได้คับ
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 10:07  

ชอบทุกอย่าง
เสียงpolyเพราะ
หน้าจอสวยใช้ได้
แต่...
ไม่ชอบอย่างเดียว
ก็คือ...
ปุ่มไงคับ
เวลานั่งทับตอนปิดเครื่องเครื่องเปิดเฉยเยย
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 23:47  

อยากสอบถามว่า mp3 tone นั้นเป็น file เพลง mp3 เลยหรือว่า

truetone mp3 เฉยๆ ใต้เครื่องมี port เล็ก ๆ อยู่นั้นสาย Data Link เปล่าครับ

ปล. มันเล็กกว่า miniUSB
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 20:04  

Artz ผู้เขียน:
อยากสอบถามว่า mp3 tone นั้นเป็น file เพลง mp3 เลยหรือว่า

truetone mp3 เฉยๆ ใต้เครื่องมี port เล็ก ๆ อยู่นั้นสาย Data Link เปล่าครับ

ปล. มันเล็กกว่า miniUSB

ใช่USBจิงด้วย ผมไปดูมาแล้ว ราคา180บาท ใช้ร่วมกับ6030อ่า
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:37  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: