Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 SCUD ST88 - สคัด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 38 / เข้าชม: 48803
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SCUD ST88 - สคัด
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 14:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ SCUD ST88 - สคัด
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/scud/st88.htm

monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ..................
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 14:56  

เครื่องดูยังไงไม่รู้ดิออกแบบแปลกๆอ่ะ ดีใจจังคนแรก เอิกๆ Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad ดูแบทดิ เยอะจัด
?????????99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 19:06  

บางกว่า โนเกีย 6500 c อีกอ่ะ ถูกดีด้วย
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 23:35  

ฟังก์ชั่นพอใช้ได้ เรื่องรูปทรงดูหรูเกินราคาจริง!!! สรุปว่าดูดีสมราคา
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 02:36  

แบตไม่พอวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 07:05  

ปุมคล้ายโช่นี่
แล้วมันยี่ห้ออารายไม่คุ้นหูสงสัยจมาจากลาวแหงเลย toothy10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 10:47  

ชื่ออย่างกะจรวดสกั๋ดเลยง่ะ...
สวยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 15:19  

รูปจิงดูสวยดี
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ : ตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับ โทรศัพท์เคลื่อนที่ SCUD
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 10:44  

ขอตอบข้อสงสัยเกี่ยวกับ โทรศัพท์มือถือ SCUD น่ะครับ
โทรศัพท์มือถือ SCUD เป็นของบริษัท SCUD ซึ่งเป็นบริษัทในประเทศจีน จดทะเบียนอยู่ในตลาดหลักทรัพย์ของ ฮ่องกง ครับ โดยทางบริษัทดำเนินธุรกิจหลักด้านการผลิตแบตเตอร์รี่ให้กับโทรศัพท์มือถือยี่ห้อต่างๆ รวมถึงยี่ห้อ SCUD เองด้วย ในปี 2546 ที่ผ่านมาได้ แตกไลน์การผลิตมาในส่วนของโทรศัพท์เคลื่อนที่ ครับ
โทรศัพท์เคลื่อนที่ SCUD ST88 รุ่นนี้ถือเป็นการเปิดตลาดในประเทศไทยเป็นครั้งแรก ครับ
หากมีข้อสงสัย ประการใด สามารถสอบถามได้น่ะครับ
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องของแบตเตอร์รี่ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 10:47  

~{AotTo}~ ผู้เขียน:
แบตไม่พอวัน

ขอตอบหน่อยน่ะครับผม โดยการทดสอบน่ะครับผม ถ้าสแตนบาย อย่างเดียว ก็ ได้สองวันเกินน่ะครับ
แต่หากมีการใช้งานทั้งวัน ก็ได้วันหนึ่ง ครับ
คือ โทรต่อเนื่องนี่ได้ประมาณ 2 ชม. ครับผม
หากผิดพลาดประการณ์ใดขอโทษน่ะครับ
ttt88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 16:17  

มีวางขายยังครับ รบกวนคุณ scudmaster ตอบหน่อย ถ้ายัง จะวางขายเมื่อไร แล้วราคาเท่าไรครับ
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 18:07  

ttt88 ผู้เขียน:
มีวางขายยังครับ รบกวนคุณ scudmaster ตอบหน่อย ถ้ายัง จะวางขายเมื่อไร แล้วราคาเท่าไรครับ

ตอบข้อสงสัยน่ะครับ ตอนนี้มีขายแล้วน่ะครับตั้งแต่ต้นเดือนตุลาคม โดยมีช่องทางจัดจำหน่าย ทาง
เทเลโมบาย มีสาขาที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า และ เซ็นทรัลพระรามสาม
,J-mart ทุกสาขาในกรุงเทพ และ ปริมณฑล
,API เดอะมอลล์บางกะปิ-รามคำแหง-แฟชั่นไอซ์แลนด์-บิ๊กซีรามคำแหง-บิ๊กซีสมุทรปราการ-บิ๊กซีลาดพร้าว-เซ็นทรัลลาดพร้าว
,ดีลเลอร์ในตจว น่ะครับ มีเครื่อง สีดำ ทองแดง และ เงิน ครับผม ราคา อยู่ 3,990 บาท หากอยู่ ตจว สามารถบอกผมได้ น่ะ ครับ ผม จะเช็คให้ว่า จ.นั้น มีดีลเลอร์รายใดอยู่น่ะครับผม
ขอบคุณที่สนใจในผลิตภัณฑ์นี้ครับ และ จะนำเสนอเครื่องรุ่นใหม่เข้ามาเรื่อยๆๆ ครับ
ttt88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 09:58  

ที่ฟิวเจอร์ รังสิต มีขายมั้ยครับ แล้วอุปกรณ์ที่แถมมาให้มีไรมั้งครับ ถ้ามีภาพให้ดูด้วยจะดีมากครับ รบกวนคุณ scudmaster อีกที ขอบคุณที่ตอบด้วยครับ พอดีเพิ่งว่างเข้ามาดู Smile
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 09:40  

ที่ฟิวเจอร์ รังสิต มีขายมั้ยครับ แล้วอุปกรณ์ที่แถมมาให้มีไรมั้งครับ ถ้ามีภาพให้ดูด้วยจะดีมากครับ รบกวนคุณ scudmaster อีกที ขอบคุณที่ตอบด้วยครับ พอดีเพิ่งว่างเข้ามาดู Smile

สวัสดีครับ อืม ที่ฟิวเจอร์ รังสิต อืมผมยังไม่แน่ใจ ว่าที่ J Mart จะมีไหม น่ะ ครับผม จะเช็คข้อมูลให้น่ะครับ แต่ที่แน่นอน ที่ J Mart ที่เซ็นทรัล ลาดพร้าวมีครับผม
ในกล่อง น่ะ ครับมีอุปกรณ์ที่ ให้ คือ สายดาต้า หัวชาร์จ แบต 1 ก้อน หูฟัง แล้วก็ ซองหนัง ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 11:29  

รุ่นนี้น่าสนดีครับ ราคาก็โอเคเลยหล่ะ ไม่รู้กล้องจะเป็นยังไง ลำโพงจะดีมั้ยน้อ
เหอะ ๆ น่าจะมีรีวิวสักนิดเนอะ อยากเห็นว่าข้างในเป็นยังไง ที่ขอนแก่นจะมีขายมั้ยน้อ อยากได้ สวยๆมาก
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 13:57  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าสนดีครับ ราคาก็โอเคเลยหล่ะ ไม่รู้กล้องจะเป็นยังไง ลำโพงจะดีมั้ยน้อ
เหอะ ๆ น่าจะมีรีวิวสักนิดเนอะ อยากเห็นว่าข้างในเป็นยังไง ที่ขอนแก่นจะมีขายมั้ยน้อ อยากได้ สวยๆมาก

ตอบข้อสงสัย
กล้อง 1.3 ล้านพิกเซล ครับผม ลำโพงอันนี้ผมขอบอกนิดหนึ่งน่ะครับ ว่าเสียงอาจไม่ดีมากนัก แต่ทดแทนด้วย ชุดหูฟัง ที่คุณภาพอย่างดีครับผม
เรื่องที่ขอนแก่นมีวางจำหน่ายหรือไม่นั้น อืมลองดูที่ร้าน ธีระรัตน์ จ.ขอนแก่น ครับ เป็นดีลเลอร์ที่รับเครื่องจาก ดีลเลอร์ใหญ่จากกทม.ไป ครับ แต่หากไม่มีประการใด สามารถติดต่อ บริษัท เทเลคอมลิงค์ ได้ ครับ เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ 02-285-3800 ครับ
ขอบคุณที่สนใจในตัวผลิตภัณฑ์ ครับ
se7364
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 20:44  

ที่ หัวหิน จ.ประจวบฯ มีดีลเลอร์มั้ยคะ
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 09:49  

se7364 ผู้เขียน:
ที่ หัวหิน จ.ประจวบฯ มีดีลเลอร์มั้ยคะ

สวัสดีครับ ตอบข้อสงสัยน่ะครับ ว่าที่ประจวบมีหรือไม่น่ะครับ รบกวนลองดูที่ร้านตามข้อมูลข้างล่างนี้นะครับผม เป็นดีลเลอร์ที่รับเครื่องจากดีลเลอร์หลักของเราอีกทีครับ หากไม่มีสามารถ แจ้งได้น่ะครับ ผม จะตรวจสอบให้อย่างเร็วที่สุด ครับ
หัวหินเทเลคอม จังหวัดประจวบฯ โทร. 032-515539
โอมโมบาย จังหวัดประจวบฯ โทร. 032-531466 , 081-5714467
BIG PHONE จังหวัดประจวบฯ โทร. 032-601023
เจ.เค.ไฮเทค จังหวัดประจวบฯ โทร. 032-512484
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 04:52  

ไม่บอกขนาด และจำนวนพิกเซล ของจอแฮะ Question
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 12:24  

jack_six ผู้เขียน:
ไม่บอกขนาด และจำนวนพิกเซล ของจอแฮะ Question

สวัสดีครับผม ต้องขอโทษด้วยที่บางครั้งทางผมออกแจ้งข้อมูลไม่ครบถ้วนทั้งหมด ทางผม จะปรับปรุง ครับ ขนาดหน้าจอ อยู่ 1.79 นิ้ว ครับ
mmi(คนอยากซื้อ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 16:45  

ถ้าต้องการซื้อ SCUD ST88 - สคัด ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ Very Happy
sadapao2000
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : มีขายที่เมื่องชลบุรีหรือยัง
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 19:23  

อยู่เมืองชลคับ สนใจอยากซื้อ มาก มาก มีตัวแทนมั้ยคับ
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 13:33  

mmi(คนอยากซื้อ) ผู้เขียน:
ถ้าต้องการซื้อ SCUD ST88 - สคัด ที่เชียงใหม่มีขายที่ไหนบ้างค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ Very Happy

สวัสดีน่ะครับ ขอโทษที่ตอบช้าไปสักนิดน่ะครับ
ที่จ.เชียงใหม่น่ะครับ มีดีลเลอร์คือ สหพาณิชย์ เชียงใหม่ ครับผม หากต้องการข้อมูลอะไร เพิ่มเติมสอบถามได้ เลยน่ะครับ ยินดีต้อนให้ทั้งหมดครับ
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีขายที่เมื่องชลบุรีหรือยัง
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 13:38  

sadapao2000 ผู้เขียน:
อยู่เมืองชลคับ สนใจอยากซื้อ มาก มาก มีตัวแทนมั้ยคับ

สวัสดีครับ ขอโทษที่ตอบข้อมูลช้าน่ะครับ
ที่จ. ชลบุรี น่ะ ครับลองดูที่ใน ลิสต์นี้น่ะครับ
1. ดี.เดย์ เทเลคอม จังหวัดชลบุรี โทร. 038-275624
2. บริษัท มายเวิลด์โฟน จังหวัดชลบุรี โทร 038-794-894
ขอบพระคุณครับ
คนที่อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายมั้ย
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 15:11  

แล้วมีขายที่ลพบุรีมั้ยครับ
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีขายมั้ย
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 08:53  

คนที่อยากรู้ ผู้เขียน:
แล้วมีขายที่ลพบุรีมั้ยครับ

สวัสดีครับ ที่ลพบุรี รบกวนลองดูที่ร้านนี้น่ะครับ
- ฟิวเจอร์สมาร์ท จังหวัดลพบุรี โทร. 036-411777 , 036-411665
BlackCode
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 06:59  

scudmaster ผู้เขียน:

สวัสดีครับ อืม ที่ฟิวเจอร์ รังสิต อืมผมยังไม่แน่ใจ ว่าที่ J Mart จะมีไหม น่ะ ครับผม จะเช็คข้อมูลให้น่ะครับ แต่ที่แน่นอน ที่ J Mart ที่เซ็นทรัล ลาดพร้าวมีครับผม
ในกล่อง น่ะ ครับมีอุปกรณ์ที่ ให้ คือ สายดาต้า หัวชาร์จ แบต 1 ก้อน หูฟัง แล้วก็ ซองหนัง ครับผม

แล้วตกลงที่ ฟิวเจอร์ รังสิต มีปะคับ สนใจเหมือนกัน
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 14:05  

BlackCode ผู้เขียน:

แล้วตกลงที่ ฟิวเจอร์ รังสิต มีปะคับ สนใจเหมือนกัน

ขอโทษที่ตอบช้าน่ะครับ ที่ฟิวเจอร์ รังสิต มีที่ร้าน J-mart และ ร้าน API น่ะคัรบ โดยทาง J-Mart เรากำลังดำเนินการ จัดส่งให้เข้าสู่ร้านที่ทางฟิวเจอร์อยู่ครับ ส่วนหากที่ทาง J-mart สาขา ฟิวเจอร์ยังไม่มี ผมตรวจสอบข้อมูล น่ะ ครับ ที่ใกล้ น่าจะเป็น โลตัส สาขา หลักสี่ มีครับ แล้ว ขอโทษ ด้วยที่ข้อมูลไม่แน่นอนน่ะครับ ผมพยายาม จะ บริการให้ดี ที่สุด ครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 23:20  

ยี่ห้ออะไร
scudmaster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 13:09  

de ผู้เขียน:
ยี่ห้ออะไร

ตอบครับ ยี่ห้อ SCUD น่ะครับ เป็นยี่ห้อของประเทศจีน ครับ โดยทางบริษัทได้นำเข้ามาครับ
ooAoo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 21:17  

เดินดูแถวบิ๊กซีเชียงรายไม่เห็นมีเลยครับ

อยาdได้ มาทดลองใช้ดู เห้นราคาไม่แพงนัก
cmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยู่พิษณุโลกมีขายไหม
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 23:00  

พิษณุโลกมีขายไหม เอไม่รู้ว่าสามารถตั้ง gprs mms ได้ป่าว เคยเอา icom ไปตั้งแล้ว
ไม่ได้เฉยเลยคับ
bolaloo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 19:34  

อ่าาาาาาาาา
มาแล้วไง
อิอิ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 01:25  

ตอนนี้โทรศัพท์หาย อยากหาเครื่องอีกเครื่องพอดีอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ อุปกรณ์หูฟังครับว่าเป็นแบบใด 2.5 หรือ 3.5 หรือเป็บแบบเฉพาะ แล้วสามารถแปลงกลับมาเป็น 3.5ได้หรือเปล่าครับ
ไอเดีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เชิญคุณ scudmaster หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 08:16  

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ แต่แบตมีปัญหา อยากได้แบตใหม่ ไม่ทราบว่าที่ไหนมีขายบ้างคะ ถามที่สหพาณิชย์ที่เชียงใหม่ เดินดูตามตู้ ที่เจมาร์ทเชียงใหม่ ที่เจมาร์ทมาบุญครอง ตามตู้มาบุญครอง ไม่มีเลยค่ะ

ตอนนี้เป็นปัญหามาก เพราะเหมือนซื้อแล้วทิ้ง คนขายเกือบทุกที่บอกให้ทำใจซะ เสียดายเงิน

คำถามคือ อยากทราบว่าพอจะสั่งซื้อได้มั้ยคะ หรือจะหาซื้อได้ที่ไหน ยังไงรบกวนติดต่อ
apeidea@hotmail.com หรือโทร 089-7554776

ขอบคุณมากค่ะ
ขอถามหน่อยน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายที่ไหนค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2008 12:31  

ตอบข้อสงสัยน่ะครับ ตอนนี้มีขายแล้วน่ะครับตั้งแต่ต้นเดือนตุลาคม โดยมีช่องทางจัดจำหน่าย ทาง
เทเลโมบาย มีสาขาที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า และ เซ็นทรัลพระรามสาม
,J-mart ทุกสาขาในกรุงเทพ และ ปริมณฑล
,API เดอะมอลล์บางกะปิ-รามคำแหง-แฟชั่นไอซ์แลนด์-บิ๊กซีรามคำแหง-บิ๊กซีสมุทรปราการ-บิ๊กซีลาดพร้าว-เซ็นทรัลลาดพร้าว
,ดีลเลอร์ในตจว น่ะครับ มีเครื่อง สีดำ ทองแดง และ เงิน ครับผม ราคา อยู่ 3,990 บาท หากอยู่ ตจว สามารถบอกผมได้ น่ะ ครับ ผม จะเช็คให้ว่า จ.นั้น มีดีลเลอร์รายใดอยู่น่ะครับผม
ขอบคุณที่สนใจในผลิตภัณฑ์นี้ครับ และ จะนำเสนอเครื่องรุ่นใหม่เข้ามาเรื่อยๆๆ ครับ

ที่ภาคเหนือมีป่าวค่ะ พอดีเป็นคนเหนืออ่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
bill22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 09:20  

ไม่มีbluetoothและไม่มีออโต้โพกัส ??? พื้นฐานเลยนะไม่มีเหรอ?
bill22
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 09:24  

จริงๆแล้ว เท่าที่อ่านในคุณสมบัติที่ระบุมา ไม่มีอะไรๆที่เป้ฯออฟชั่นพื้นฐานอีกตั้งหลายรายการแน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 09:48  

bill22 ผู้เขียน:
ไม่มีbluetoothและไม่มีออโต้โพกัส ??? พื้นฐานเลยนะไม่มีเหรอ?

ราคาแค่นี้เอาออโต้โฟกัส ไอ้ปัญญาอ่อน Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: