Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E398
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 709 / เข้าชม: 620634
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 14:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

แล้วเทียบกับ se t630 v878 ล่ะคับอารายดีกว่า
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2004 20:13  

bbv ผู้เขียน:
แล้วเทียบกับ se t630 v878 ล่ะคับอารายดีกว่า

ผมคิดว่า e398 ยังน่าสนใจกว่าครับ
1.ความสดใหม่
2.การรองรับ mp3 ทั้งเป็นเครือ่งเล่นและเสียงเรียกเข้า
3.การรองรับหน่วยความจำจากภายนอก
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 01:12  

สรุปว่า ถ่ายวีดีโอไม่ได้ ฟังวิทยุไม่ได้ ไม่มีอินฟราเรด

หน่วยความจำ 5 เมก ต้องซื้อเพิ่มอีก ถ้าเป็น k700 ทำได้หมดทุกอย่าง
มีเกมให้โหลดฟรีราว 300 เกม ใครสนใจติดต่อผม แถมไม่ต้องไปซื้อเมมเพิ่ม เพราะมีในเครื่อง 41 เมก (โนเกียบางรุ่นแถม mmc แค่ 32 เมก ยังน้อยกว่าเลยแล้วคิดเหรอว่าจะได้ซื้อการ์ดมาใช้กับมือถือกันง่ายๆ ไม่ใช่ถูกๆนะ) เรื่องเสียงลองฟังกันหรือยัง k700 ก็ไม่ใช่ว่าจะเสียงไม่ดีนะ ขนาดก็เล็กกว่า ไอค่อนและเมนูงามกว่ากันเยอะ แถมสีสดดีด้วย

ก่อนเลือกซื้อมือถือ ควรค้นหาข้อมูลให้รอบคอบ
[MC]shinoDA
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 11:24  

เมนูช้าเหมือน e365 ป่าว[/url]
[MC]shinoDA
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 11:42  

แต่คงไม่ช้าแล้วมั่ง
ไอ้บ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 12:49  

- B a n K - ผู้เขียน:
ถึงเข้าไทยมา ราคาก้อแพงกว่า 15200 บาทแหละคับ เพราะขนาดแค่ V690 V878 มือถือธรรมดายังราคา 16900 บาท แต่นี่เป็นถึง E398 ที่มีคุณสมบัติสูงกว่าอีกมาก ราคาก้อไป 20000 บาทได้แหละคับ

แค่ 13500 ที่ เจมาร์ท Rolling Eyes
ืืnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: xcgn
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 13:03  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
grbj,8;k,0ewfhws, ผู้เขียน:
เพิ่มความจำได้ไหม

ไม่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ครับ

หมายเหตุ T-flash card slot ไม่ได้หมายถึงการ์ดหน่วยความจำนะคับ

Evil or Very Mad t-flash น่ะ หน่วยความจำชัดๆ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 19:58  

สเปคขนาดนี้นะ ราคาแค่13xxx ถือว่าค่อนข้างคุ้ม
sss555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 23:16  

olala ผู้เขียน:
สรุปว่า ถ่ายวีดีโอไม่ได้ ฟังวิทยุไม่ได้ ไม่มีอินฟราเรด

หน่วยความจำ 5 เมก ต้องซื้อเพิ่มอีก ถ้าเป็น k700 ทำได้หมดทุกอย่าง
มีเกมให้โหลดฟรีราว 300 เกม ใครสนใจติดต่อผม แถมไม่ต้องไปซื้อเมมเพิ่ม เพราะมีในเครื่อง 41 เมก (โนเกียบางรุ่นแถม mmc แค่ 32 เมก ยังน้อยกว่าเลยแล้วคิดเหรอว่าจะได้ซื้อการ์ดมาใช้กับมือถือกันง่ายๆ ไม่ใช่ถูกๆนะ) เรื่องเสียงลองฟังกันหรือยัง k700 ก็ไม่ใช่ว่าจะเสียงไม่ดีนะ ขนาดก็เล็กกว่า ไอค่อนและเมนูงามกว่ากันเยอะ แถมสีสดดีด้วย

ก่อนเลือกซื้อมือถือ ควรค้นหาข้อมูลให้รอบคอบ

เอมี T-flash แถมให้ 64 MB ไม่ใช่หรอครับ ถ้าอยากจะขายก็ไปโพสขายที่อื่นสิครับ มาอวดอ้างสรรพคุณอยู่ได้ เกมE398 ก็โหลดได้เหมือนกัน แล้วได้ข่าวว่า K700แบตหมดเร็วด้วย มันก็มีจุดด้อย-จุดเด่น แตกต่างกันนะครับ ชอบอะไรก็ใช้อย่างที่ชอบเถอะครับ ตัดสินใจเองดีกว่าให้คนอื่นตัดสินให้นะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: xcgn
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2004 23:39  

ืืnn ผู้เขียน:
ฉัตรชัย ผู้เขียน:
grbj,8;k,0ewfhws, ผู้เขียน:
เพิ่มความจำได้ไหม

ไม่สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้ครับ

หมายเหตุ T-flash card slot ไม่ได้หมายถึงการ์ดหน่วยความจำนะคับ

:evil: t-flash น่ะ หน่วยความจำชัดๆ

ใช่แล้วคับมันเป็นหน่วยความจำ อันนี้มันตั้งนานแล้วนะคับผมไม่ทราบว่าเป็นหน่วยความจำในตอนแรกเพราะลองค้นข้อมูล t-flash ตามเวปแล้วไม่มี คิดว่าเป็นพวกแฟลชประมาณนี้ ขอบอกว่า อันนี้ผมหน้าแตกอย่างแรงมาก ๆ คับ แหะ ๆ
yuhk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2004 11:05  

ราคา 13500 คับ ไปเล่นมาแล้วดีเหมือนกันแต่ถ้าราคาแบบนี้ผมเล่น 6230 ดีกว่า มือสองก็ยอม
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2004 20:22  

ตอนนี้ 6230 เองก้อลดราคากระฉูดเลยหนิคับประมาณ E398 ได้
samchan59
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2004 13:49  

มีใครใช้แล้วเบื่อ หรือไม่ชอบบ้างไหม
จะขอซื้อต่อ 10000บาท (หนึ่งหมื่นบาท)
สภาพดี อุปกรณ์ครบ
หรือแลกกับ Sagem MyX-6 เพิ่มเงินให้5-6พันบาท
แล้วแต่สภาพ Sagem MyX-6 เป็นเครื่องศูนย์ ไอโมบาย
มีประกันถึงเดือน11 อุปกรณ์ครบ คู่มือ แผ่นCD กล่อง ซองหนัง
สมอลทอร์ค สายชาร์ตของแท้ทุกอย่าง สนใจติดต่อ 01-3437401
อ่อ มีสายดาต้าลิ้งค์ กับแผ่นCDซอฟแวร์ให้ด้วยนะ
เอาไว้โหลดภาพ โหลดเพลง เข้าเครื่อง หรือเอาภาพที่ถ่ายเก็บไว้ในคอม
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????!!!!
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 10:06  

เห็นตามหน้าหนังสือพิมพ์ ฉบับเมื่อวานนี้ Laughing
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 11:48  

ตกลงว่ารุ่นนี้มันถ่าย vdo ไม่ได้เหรอคะ ไหงตรงข้อมูลมันบอกว่าถ่ายได้ไง Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 14:52  

ซื้อมาใช้แล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แต่ซื้อมา 13900 ที่ Jay mart ศรีราชา ทำไมมันแพงกว่า ที่ว่า 13500 ละ
ตอนนี้ยังใช้อะไรไม่ค่อยเป็นเลย แต่บูลทูด ใช้ได้ดีมาก
ไม่รู้ว่า แยกเสียงเพลงเรียกเข้ารายบุคคลได้หรือเปล่า
แล้วฟัง mp3 ยังไงครับ
บอกหน่อยนะครับ........อยากรู้มาก
Thank you so much..... Very Happy
Qb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2004 21:51  

สำหรับMP3ของเครื่องนี้สามารถฟังต่อเนื่องได้เลยครับไม้ต้องมานั่งกดฟังทีละเพลงครับ แล้วเมนูก็ไม่ช้าด้วย เมมก็มีในเครื่อง 5Mb. T-Flashหน่วยความจำภายนอกแถมมาให้อีกตั้ง64Mb. เหลือเฟือแล้วครับ อย่าเข้าใจผิดกับ T-Flashนะครับ แล้วเวลาที่เราโหลดภาพเข้ามาแล้วก็เลือกได้ว่าจะเก็บไว้ในเครื่องหรือเมมนะครับ
woohoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 20:07  

โหลดเกมส์นิโหลดกันที่ไหนบ้างอ่ะคับ
ตอบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 21:11  

อยากรู้ว่า e397 ตกลงถ่ายวีดีโอได้ไหม และมีสีอะไร บ้าง ดีกว่าเค700 ไหม กำลังเลือก 2รุ่นนี้ มันจะ รวนหรือเปล่า เหมือน โนเกียชอบรวน Razz Razz
kung-sang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2004 19:14  

วันนี้ลองไปเล่นที่ร้านมา ดีมากๆเลยเสียงกระหึ่มดี รุ่นนี้เสียงดีจิงๆคัพ แต่ไม่มีตังซื้อนี่สิมันเสียจิต ภาพคม ดีคัพ แต่กลัวสู้ 6230 ไม่ได้อะ
ar..ha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2004 23:57  

เอ.. แล้วที่ mbk หรือ ที่อื่น มีขายสีอื่นที่ไม่ใช่สีดำไหมครับเนี้ย...
fat boy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 10:34  

ก็ใช้ดี แต่มักมีปัญหา เรื่อง speaker Phone ถ้าโทรระหว่างมือถือกับ มือถึง สัญญานจะ ไม่ค่อยดี คนรับอีกฟาก จะได้ยินเสียงขาด ๆ หายๆ การโหลดเพลงลงในเครื่องก็ทำได้ แค่ เพลง บางเพลง โดยจะต้อง Load ลง เครื่อง ก่อน แล้วถือย้ายไปเก็บที่ T-flash ซึ่งเก็บได้เยอะกว่า (กรณีที่ Load ผ่าน PC) ส่วน Load ทาง internet ไม่เคยลอง เพราะ ไม่อยากเสียเงิน คับ
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 10:56  

new member ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา แต่ซื้อมา 13900 ที่ Jay mart ศรีราชา ทำไมมันแพงกว่า ที่ว่า 13500 ละ
ตอนนี้ยังใช้อะไรไม่ค่อยเป็นเลย แต่บูลทูด ใช้ได้ดีมาก
ไม่รู้ว่า แยกเสียงเพลงเรียกเข้ารายบุคคลได้หรือเปล่า
แล้วฟัง mp3 ยังไงครับ
บอกหน่อยนะครับ........อยากรู้มาก
Thank you so much..... Very Happy

ผมก้อเพิ่งซื้อมา ได้ราคา 13000 โปรด อย่าอิจฉา เพราะ รู้จักกับเจ้าของร้าน ไม่อย่าบอกราคาที่ซื้อมา กลัวทำราคาเขาเสียน่ะ
E398 แยกเสียงเรียกเข้าเป็นรายบุคคลได้ โดยเข้าไปยังชื่อ หรือ กลุ่ม ที่เรา ต้องการแยกเสียงเรียกเข้า จากนั้น ไปที่ เมนู แก้ไข เลือก เสียงกริ่ง ID เราก็เลือกเสียงที่เราต้องการ ส่วนจะเปลี่ยน แสงไฟ เรียกเข้าก็ทำได้ ลักษณะ คล้ายกัน
การแสดงภาพคนโทรเข้า Picture CLI ก็ต้องมีรูปคนที่เราต้องการจะให้โชว์ก่อน แล้วทำตามขั้นตอนที่เหมือนๆกันกับการ ต้งเสียงเรียกเข้า
การฟัง mp3 ก่อนอื่น เราต้อง load file mp3 ที่ต้องการ ( file ต้องมีขนาดไม่ใหญ่เกิน 3500 Kb) ลงในเครื่อง แล้วถึงค่อยย้ายลงใน ตัว T-flash ซึ่งเก็บได้มากกว่า แล้วสามรถเล่น mp3 ต่อเนื่องได้เลย ถ้า แบตไม่หมดซะก่อนนะ คร้าบ
Help me!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????????? mp3 ?????????8y[
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2004 21:00  

แบบ ลองโหลดเพลง Mp3 จาก wap.mobiclub.net
พอเลือกกดโหลด ok ที่จะโหลดมันขึ้นว่า

Dtac Charging fail
error info
665 [mobile phone is suspension]

คืออะไร งงมากคับ
ใครรู้ช่วยบอกทีคับ
num_linux
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? post ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2004 12:23  

อยากรู้ว่าพอสู้ k700i ได้ไหม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? post ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2004 19:11  

num_linux ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าพอสู้ k700i ได้ไหม

ทั้ง E398 และ k700i มันมีข้อดีข้อด้อยตางกันครับ จุดเด่นของ k700i คือ หน่วยความจำในตัวขนาดใหญ่ ทดแทนกับที่ไม่มี ex-port แล้วก็สามารถรองรับ irda ขณะที่ E398 ไม่รองรับ ถ้าถามว่าสู้ได้ไหม ถ้าไม่ติดใจเรืองวิทยุ E398 ก็เป็นมือถือราคาย่อมเยาแต่ความสามารถไม่ย่อมเลยละกันคับ
atp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? E398 ?????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2004 09:41  

ต้องการ E398 สีขาว หาซื้อได้ที่ไหน ครับ ช่วยแนะนำหน่อย
samchan59
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 09:05  

Can I buy white colour at MBK ?
Please tell me.
Thanks.
kunnu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2004 14:55  

อยากรู้ว่า ศูนย์ โมโต อยู่ที่ไหนครับ แล้วก็ ที่ มาบุญครอง เนี่ย มีที่ที่ ซื้อแล้ว แถม ไอ้เจ้า t-flashcard ป่าวครับ เออ....แล้วก็ อ๋อ....แค่นี้ครับ
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 11:09  

kunnu ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า ศูนย์ โมโต อยู่ที่ไหนครับ แล้วก็ ที่ มาบุญครอง เนี่ย มีที่ที่ ซื้อแล้ว แถม ไอ้เจ้า t-flashcard ป่าวครับ เออ....แล้วก็ อ๋อ....แค่นี้ครับ

เท่าที่รู้นะครับ มีศูนย์อยู่ที่ เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า กับอีกที่ นึงแต่ จำไม่ได้ เอาเบอร์ศูนย์ Moto ไปสอบถามดูนะครับ 02-3518666 ส่วน t-flash card ที่แถมมาให้ 64M น่าจะมีทุกร้านนะครับ ไม่งั้นก้อ โดนต้มแน่ ตรวจสอบดูดีๆนะครับ หากซื้อในราคา 13500-13900 ก้อน่าจะแถมมาให้
tsigalko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2004 20:26  

เอ่อ.. อยากถามว่า มันจะ เลง msn ได้ เหมือนกับ k700 อะ ป่าว คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2004 18:11  

kunnu ผู้เขียน:

ที่ mbk ร้านทั่ว ๆ ไปก็ต้องแถมขนาด 64 mb มาให้อย่างที่ความเห็นข้างต้นบอกไว้ แต่ราคามันจะต่ำกว่านั้นครับ คืออยุ่ราว ๆ 12600-12800
ขอให้ฝันดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .............
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2004 20:59  

วันนี้ 1 กันยายน ถ้าไปถึงเดือนหน้าราคามันจะลดลงบ้างไหมครับ ถ้ามันลดจะเหลือประมาณกี่บาทครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ Smile
Lee Tasoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 10:52  

มัน จะฟัง FM ได้ เหมือนกับ k700 ได้อะเปล่า

ติดใจอยุ่สองรุ่นนี้ ตัดสินใจไม่ถูก รุ่นไหนดี กว่า กัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2004 14:13  

Lee Tasoe ผู้เขียน:
มัน จะฟัง FM ได้ เหมือนกับ k700 ได้อะเปล่า

ติดใจอยุ่สองรุ่นนี้ ตัดสินใจไม่ถูก รุ่นไหนดี กว่า กัน

E398 ไม่มีวิทยุในตัวคับ ไม่แน่ใจว่าจะต่อกับอุปกรณ์เสริมของโมโตที่ฟังวิทยุ ได้รึป่าว
คนทางบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 15:57  

โหลดเกมส์นิโหลดกันที่ไหนบ้างอ่ะคับ
ฺBYBYEVIL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? !!!
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 17:24  

ถามหน่อยนะค่ะ คือว่าซื้อ E 398 มาอ่ะค่ะ แต่ม่ายมีเมนูภาษาไทย จะสามารถเอาไปอัพเดจภาษาไทยได้ที่ไหนค่ะ แล้วถ่ายโอนข้อมูลจากคอมกับมือถือได้อย่างไรค่ะ จาเอาเพลง กับ ภาพลงเครื่องอ่ะค่ะ แต่ทำม่ายเปง ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคนที่ที่ช่วยตอบหั้ย ส่งเมล์มาหั้ยก็ได้ค่ะ ที่ beeza_52@hotmail.com หรือจาแอด MSN คุยเลยก็ได้ค่ะ ที่ beesa_52@hotmail.com ออนบ่อยเหมือนกัน แบบว่าเพิ่งซื้อมาใหม่แต่ยังใช้ม่ายค่อยเปงค่ะ ขอบคุณมากค่ะ... Very Happy
gif
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2004 12:08  

E398 ราคามันจะลงอีกมั๊ยคะ....ถ้าสัก 9xxx ก็คงจะดี
แล้วถ้าเทียบระหว่าง 6230 กะ E398 อันไหนคุ้มกว่ากันเหรอคะ ราคาก็ต่างกันไม่มาก แต่ nokia มันมีอะไรรองรับมากกว่า moto เช่นเห็นตามโบว์ชัวร์ต่างๆที่ให้โหลดเกมส์, app ก็รองรับเฉพาะ nokia ไม่เห็นมี moto บ้างเลย แต่ moto มีสาย data link แถมให้ ซึ่ง nk ไม่แถม แล้วภาพถ่าย เสียง ก็สู้ moto ไม่ได้ แล้ว mini sd ของ moto ราคาจะแพงกว่า sd ธรรมดามั๊ยเนี่ยะ?? แล้ว 6230 กะ E 398 อย่างไหนเพิ่มหน่วยความจำได้มากกว่ากันหล่ะเนี่ยะ...เฮ้อ...ตัดสินใจยากอ่ะค่ะ..ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี หรือว่า idia 601 คุ้มสุด....???? Confused Confused Confused
น่าสนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????????????????????? ????? 9000 ???
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2004 13:00  

เพราะถ้าที่ดูนะค่ะ ราคามันแพงไปนิด เพราะไม่มี วิทยุ อย่างโนเกีย ขนาดรุ่ง 6 7 พัน ยังมีวิทยุเลย แต่ก็ชอบรุ่นนี้มากเห็นของจิงมาแล้ว อยากถามว่า เครื่องมันจะเปราะไหม เพราะเคยได้ยินว่าโมโตถ้าทำตก ทีเดียว เจ๊งเลย แล้วสีขาวหาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
อยากซื้อแต่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???.....
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 08:46  

เวลาโหลดพวก ภาพ วอลเปเปอร์ โพลี อ่ะ มันไม่ค่อยมีในโบว์ชัวร์เลย ทำไมมันหายากจัง
กำลังตัดสินใจซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2004 23:27  

เราสามารถ save file เอกสารทั่วไปอย่าง word หรือ power point ลง T-flash ผ่านทาง BlueTooth หรือสายดาต้า ผ่านมือถือ แล้วเอาไปเปิดยังคอมอีกเครื่องได้ใหมครับ

ว่าง่ายๆก็คือสามารถใช้มือถือรุ่นนี้แทน flash drive ได้หรือเปล่า

อ้อ...อีกเรื่องมือถือโมโตฯรุ่นหลังๆถูกวิจารณ์เยอะจริงๆนะว่าเปราะ รุ่นนี้ใช้งานยาวๆจะเปราะมั้ย เพราะไม่ใช่คนเปลี่ยนของตามแฟชั่น อยากจะซื้อทีเดียวใช้ยาวๆ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 11:47  

ซื้อมาใช้แล้วรุ่น E398 ก็คุณสมบัติดีนะ เล่น MP3 ได้จริง ๆ แต่ยังข้องใจว่าสามารถถ่ายภาพวีดีโอภาพเคลื่อนไหวได้หรือเปล่า เพราะเห็นโฆษณาบอกว่าได้แต่จริงแล้วไม่เห็นได้เลย ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 13,500 ไม่แพงนะแล้วคุณภาพก็ดีด้วยใครสนใจก็ลองหาไว้ใช้กันได้
d-_-b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 19:20  

แล้วกะจะซื้อที่เซนทรัล ซื้อศูนย์ไหนดีครับนิ -_-"
แล้วศูนย์เจมาร์ท มี T-falsh 64mb แถมปะครับ แล้วคงมีหูฟังบลูธูทด้วยน้ะคับ ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 11:57  

สีขาว อยากได้มาก ใครไปฮ่องกงหิ้วเอามาขายที
ติดต่อ 01-3437401
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? ????????????????????? ????? 9000 ???
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 16:11  

น่าสนค่ะ ผู้เขียน:
เพราะถ้าที่ดูนะค่ะ ราคามันแพงไปนิด เพราะไม่มี วิทยุ อย่างโนเกีย ขนาดรุ่ง 6 7 พัน ยังมีวิทยุเลย แต่ก็ชอบรุ่นนี้มากเห็นของจิงมาแล้ว อยากถามว่า เครื่องมันจะเปราะไหม เพราะเคยได้ยินว่าโมโตถ้าทำตก ทีเดียว เจ๊งเลย แล้วสีขาวหาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ

ถ้ายังงี้แพงอยุ่เฉยๆดีกว่าครับ ชาตินี้อย่าแตะมือถือเลย ถูกโคดแล้ว ฟังชั่นแบบนี้
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????? mp3 ?????????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2004 17:53  

ยินดีตอบให้ ทุกคำถามดังนี้

1 เครื่องสีขาว ตอนนี้ ล่าสุดเห็นวางจำหน่ายที่ orange shop สาขาลาดพร้าว ข่าวว่า แถม bluetooth ให้ด้วย แต่ไม่แน่ใจ ให้ ลองติดต่อดูอีกที
2 รุ่นนี้ถ่าย VDO ไม่ได้ครับ ให้ตายเถอะ ทำไงก็ถ่ายไม่ได้ ได้แต่ดู file VDO ครับผม
3 การ save ข้อมูลลงในโทรศัพท์ เสมือนหนึ่งว่าเป็น handy drive อย่างหนึ่งนั้น ไม่แน่ใจครับ ขอลองดูด้วยตัวเองก่อน โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่า ถ้า save ผ่านโปรแกรมอื่นๆ เช่น ผ่านจากกล้องถ่ายรูป ติจิตอล ที่ เป็น แบบ SD Card ก้อไม่น่าจะมีปํญหานะครับ อันนี้ต้องลองดูอีกครั้งครับ
4 การเล่น MP3 ก้อไม่เห็นมีปํญหาอะไรนี้ครับ ใช้งานได้ปกติ
5 การไปโหลด เพลง mp3 ผ่านทาง internet นั้น ไม่ทราบว่าจะโหลดไปทำไมครับ ถ้าเรามีแผ่นเพลง mp3 อยู่แล้ว ไม่ต้องไป โหลด ให้เสี่ยวต่อการติดไวรัสหรอกครับ จากแผ่นเรานี่แหล่ะ ชัวร์สุดๆ
6 การทำเสียงเรียกเข้า เป็น mp3 อันนี้ ต้องขวนขวายเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ เนื่องจากว่า การใช้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 นั้น อย่างเก่งก้อได้ แค่ 1 เพลง หรือ 2 เพลงก็เต็มที่แล้ว อันที่จริงคงไม่มีใครโทรมา แล้ว เรารอรับสายถึง 2-3 นาที ใช่ไหมครับ อย่างเก่ง แค่ 10 วิ ก็หรูแล้ว ดังนั้น จึงต้องหั่นเพลง mp3 ออก ให้เหลือแค่ 10-15 วินาที ก็พอ อันนี้ ถ้าใครสนใจก็ mail ถามมานะครับ แต่ขอนิดนึงว่า ให้ ตั้งชื่อหัวข้อ เป็นภาษาไทยนะ เพราะไม่งั้นผมลบทิ้งหมดเลย ที่ mu_art@hotmail.com
แค่นี้ก่อนละกันครับ เปลืองเนื้อที่คนอื่นเขาน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 01:31  

ใช่แล้วครับ ผมเคยเซฟไฟล์สารพัดชนิดใส่กล้องดิจิตัล(.doc .ppt .zip .wma ฯลฯ) แทน handy drive ได้ครับ อันนี้เคยลองมาแล้ว
เลยกำลังคิดว่ามันจะ ทำได้กับมือถือหรือไม่ เพราะงานของผมนั้นต้องมี presentation ตลอด เลยคิดๆว่าจะมีโอกาสใหมที่จะพกมือถือไปแค่เครื่องเดียวแล้ว โหลดไฟล์ไปพรีเสนท์ที่ประชุมได้เลย ไม่ต้องมาพก handy drive ให้แกะกะ และมาคอยพะวงว่าจะหายอีก

อย่างไรขอคำตอบด้วยครับ
อยากได้คำตอบแบบยืนยันฟันธงไปเลย ว่าได้ไม่ได้ ถ้าได้ก็จะซื้อแน่ๆ

อ้อ แล้วขอแฟนๆซีเมนส์ช่วยชี้แจงเรื่องความอึดของมือถือยี่ห้อนี้ให้ชัดเจนด้วยก็ดีนะครับ
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? E 398
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 13:03  

กำลังตัดสินใจซื้อ ผู้เขียน:
ใช่แล้วครับ ผมเคยเซฟไฟล์สารพัดชนิดใส่กล้องดิจิตัล(.doc .ppt .zip .wma ฯลฯ) แทน handy drive ได้ครับ อันนี้เคยลองมาแล้ว
เลยกำลังคิดว่ามันจะ ทำได้กับมือถือหรือไม่ เพราะงานของผมนั้นต้องมี presentation ตลอด เลยคิดๆว่าจะมีโอกาสใหมที่จะพกมือถือไปแค่เครื่องเดียวแล้ว โหลดไฟล์ไปพรีเสนท์ที่ประชุมได้เลย ไม่ต้องมาพก handy drive ให้แกะกะ และมาคอยพะวงว่าจะหายอีก

อย่างไรขอคำตอบด้วยครับ
อยากได้คำตอบแบบยืนยันฟันธงไปเลย ว่าได้ไม่ได้ ถ้าได้ก็จะซื้อแน่ๆ

อ้อ แล้วขอแฟนๆซีเมนส์ช่วยชี้แจงเรื่องความอึดของมือถือยี่ห้อนี้ให้ชัดเจนด้วยก็ดีนะครับ

ยืนยันครับ ถ้าทางคุณยืนยันว่าเคย save file สารพัดชนิดลงไปในกล้องดิจิตอลได้แล้ว งั้น E398 ก็ต้องทำได้อย่างที่คุณว่าครับผม ขอนั่งยัน และนอนยันเลยครับ เนื่องจากว่า ไอ้เจ้า t-flash ที่แถมมาให้ง่ะ เวลาจะใช้งานจริงแล้ว ก็ต่อนำไปเสียบตูดของเจ้า SD Card ที่แถมมาให้ครับ (ซึ่งทีแรกผมก็งง ว่า เอา SD card มาให้ตูอีกทำไมฟะ) ซึ่งแท้จริงแล้วมันก็คือ SD card ดีๆนี่เอง ดังนั้นเมื่อเราเอาไปเปิดโปรแกรมที่ตรงกับการใช้งานก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ เสียดายจริงๆที่กล้องดิจิตอลผม ที่ชารจ์เสีย ไม่งั้นจะลองให้ดูแล้ว

เอ่อ!!!! คือว่า ชีวิตนี้ยังไม่เคยใช้ ซีเมนส์เลยครับ เคยใช้แต่ Moto Nokia Sumsung แล้วก้อกลับมาใช้ Moto อีกง่ะ ไม่ว่ากันนะคร้าบบบบ
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? !!! ????????
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2004 15:53  

ฺBYBYEVIL ผู้เขียน:
ถามหน่อยนะค่ะ คือว่าซื้อ E 398 มาอ่ะค่ะ แต่ม่ายมีเมนูภาษาไทย จะสามารถเอาไปอัพเดจภาษาไทยได้ที่ไหนค่ะ แล้วถ่ายโอนข้อมูลจากคอมกับมือถือได้อย่างไรค่ะ จาเอาเพลง กับ ภาพลงเครื่องอ่ะค่ะ แต่ทำม่ายเปง ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคนที่ที่ช่วยตอบหั้ย ส่งเมล์มาหั้ยก็ได้ค่ะ ที่ beeza_52@hotmail.com หรือจาแอด MSN คุยเลยก็ได้ค่ะ ที่ beesa_52@hotmail.com ออนบ่อยเหมือนกัน แบบว่าเพิ่งซื้อมาใหม่แต่ยังใช้ม่ายค่อยเปงค่ะ ขอบคุณมากค่ะ... Very Happy

เอ...เรื่อง อัพเป็นภาษาไทยอันนี้ไม่รู้แฮะ ลองติดต่อศูนย์ Moto ตามเบอร์ที่เคยให้ไว้ครับ
ส่วนการถ่ายโอนข้อมูลคอมไปมือถือ ต้องมีแผ่นโปรแกรม ซึ่งปกติแล้ว จะแถมมาให้ในชุดเลยครับ ส่วนถ้าไม่มีคงต้องยืมพื่อนที่ใช้รุ่นนี้ โหลดเอาเองครับ ซึ่งถ้ามีโปรแกรมสำเร็จรูปแล้ว คงไม่ยากครับ หากสงสัยอย่างไรก็ติดต่อที่ mu_art@hotmail.com เลยละกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 01:36  

เอ่อ ...ต้องขออภัยจริงๆครับ สมองมันเบลอๆ ผมพิมพ์ผิดเอง คือเล็งตัวนี้กับซีเมนส์อีกตัวเปิดเว็บดูเทียบกันไปๆมาๆมันเลยเบลอๆ

สรุปคือผมหมายถึงความทนทานของโมโตฯนะครับ มันทนใหม เท่าที่ฝากกันปากต่อปากจากคนสนิทที่ใช้โมโตฯมา มีเยอะครับที่วิจารณ์เรื่องความทนทานของโมโตฯเยอะมาก

แล้วกล้องที่ผมใช้ มันยี่ห้อ Sony นะครับ มันใช้ MS ไม่ใช่ SD ผมเอา SD ของมันไปใส่กล้องไม่ได้หรอกครับ ยังงัยขอคำตอบแบบ จั๋ง ๆ จากคนที่เคยใช้รุ่นนี้เลยนะครับ

แล้วผมก็อยากรู้ว่ามันสามารถโหลดไฟล์ผ่านมือถือโดยตรงเลยได้มั้ย โดยไม่ต้องผ่าน card readcer เพราะจะช่วยประหยัดเงินได้มากเลย

คือผมไม่ได้มาถามลองภูมิอะไรใครทั้งสิ้นนะครับ ผมกำลังจะซื้อจริงๆ(ย้ำว่าจริงๆ)
แต่ก็ขอบคุณท่านที่มาช่วยตอบจากใจจริงนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 01:46  

อ้อ ถามอีกนิดครับ ขอคำตอบแบบฟันธงชัดๆเช่นกันที่ว่าราคาหมื่นสามนี่ แถมหูฟังบลูธูทหรือไม่ ถ้าแถมนี่ก็ไม่ต้องคิดอะไรมากแล้ว...ซื้อแน่ๆ

แต่ถ้าไม่แถมนี่ แล้วต้องซื้อเองตกราคาเท่าไรครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 11:49  

ที่ร้าน jaymarts แถมหูฟัง bluetooth ให้ครับ
kuP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2004 17:05  

Crying or Very sad ซื้อมายังมะถึงสองเดือน โดนขโมยวิ่งราวไปแล้ว เศร้าเรย
แต่ยังติดใจอยากได้อยู่เรยอ่ะ
ใช้ดีนะ ฟังเพลงเสียงดีมาก
ชอบๆๆๆๆๆ ยิ่งตอนนี้ แถม Bluetooth อีก อยากได้ อ่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 02:14  

OK ครับ ราคาแค่นี้แถม t-flash 64mb แถมหูฟังBT คงจะไม่ต้องคิดอะไรมากแล้ว

แล้วเรื่องการเซฟไฟล์อื่นๆที่มือถือไม่ได้รองรับเช่น word ,power-point ผ่านทางBT (การใช้แทน handy drive) เพื่อไปเปิดยังคอมอีกเครื่องผ่าน BT นั้นทำได้หรือไม่นั้น
ผมจะลองเองดูครับได้ผลอย่างไร ผมจะมาโพสท์ให้ทุกท่านทราบกันแบบจะๆเร็วๆนี้ครับ
mu_arty
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2004 16:01  

เป็นที่ทราบแล้วว่า moto E398 แถท บูลธูท Twisted Evil
เราเรอะ อุตสาห์ออกก่อน ดันไม่มีแถมให้ซะ เศร้าจิงๆ
เฮ้อ ผลการใช้ บูลธูท ดี ไม่ดียังไงแจ้งให้ทราบด้วยคร้าบ
จะได้ไปออกมามั่ง
นาย fat boy
beeb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 13:58  

เล่น Internet สามารถทำเงินได้ จริง แนะนำเพื่อนเล่นเราก็ได้เงิน หามากได้มาก คุณสามารถทำเงินได้อย่างมากมาย รายได้เพิ่มจากการแนะนำให้เพื่อนคุณ (สมัครในนามคุณ) แล้วแนะนำต่อ ได้ถึง 8 ชั้น { โดยตัวคุณเองคนเดียวสามารถทำเงินได้ มากกว่า 60 บ./ชม. หากเข้าไปทำกิจกรรม เช่นเล่นเกมส์ /กรอกแบบสอบถาม หรืออื่นๆ ก็สามารถทำเงินได้มากกว่า 1,000-3,000 บาท/วัน } อธิบายง่ายๆก้อคือ คุณเป็นอีกคนหนึ่งใช่ไหมที่ชอบเล่น NET ทุกวัน ขอให้ได้เล่นเถอะ วันละนิด วันละหน่อย ก็ยังดี บางครั้งมีเวลาไม่ได้ไปเรียน หรือไปทำงาน ก้อจะเล่น NET ทั้งวัน อาจจะเข้าไปหาความรู้ต่างๆเพิ่มเติม หรือเข้าไป CHAT หรือเข้าไปทำอะไรก้อตาม เดี๋ยวนี้ต่างประเทศเค้าจ้างเราดูโฆษณาของเค้ากันแล้ว เพียงแค่คุณเปิดโปรแกรมของเขาเวลาคุณเล่น INTERNET ยิ่งเล่นนานก้อยิ่งได้ เงินเยอะลักษณะการทำงานคือ เราทำแค่กรอกที่อยู่ที่จะรับเช็ค จากนั้นเค้าก้อจะขอพื้นที่โฆษณาเล็กๆเวลาเราเล่น INTERNET ซึ่งจะไม่มีผลข้างเคียงใดๆกับการเล่น INTERNET ของเราเลย ยิ่งเราโชว์โฆษณาเค้านานเท่าไหร่ ก้อจะมีตัวเลข (เงิน)ขึ้นกันให้เห็นเลยนะว่าเราทำยอดไปถึงไหนแล้ว เป็นธุรกิจที่ต้องพึ่งพากัน
เราให้พื้นที่โฆษณาเล็กๆแล้วได้เงินจากเค้าเป็นข้อแลกเปลี่ยน ได้เยอะมากอยู่นะคะ ถ้าคุณอยากรวยอย่างง่ายๆ ไปพร้อมๆกับการเล่น INTERNET ในแต่ละวันของคุณ ลองดูได้คลิกที่ http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=c_ranberries แล้วให้สมัครคลิกที่ Join Todayค่ะ ทำตามขั้นตอนที่ 1. คุณ Copy ชื่อ Website ด้านบน แล้วนำไปเปิดใน Address ของ Internet หน้าใหม่ เพราะคุณต้องดูวิธีสมัครในหน้านี้ 2. ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษเพราะเค้าจะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ของคุณ* 3. Login : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ Login ควรตั้งที่จำง่ายง่ายๆ แล้วจดเก็บไว้ 4. Password : ใส่ชื่ออะไรก้อได้ตามต้องการเพื่อใช้ควบคู่กับ Login แต่ต้อง 4 ตัวขึ้นไปนะคะ 5. Verify Password : ยืนยัน Password อีกครั้ง 6. First Name : ใส่ชื่อจริงของคุณ 7. Last Name : ใส่นามสกุลของคุณ 8. Street Address ที่อยู่ที่ต้องการรับเช็ค ตัวอย่างเช่น 56 Soi.Ngamvongwan25 Ngamvongwan Rd. Tumbol.Bangkhen 8 9. City : ชื่ออำเภอ 10. Zip/Postal Code : รหัสไปรษณีย์ 11. State : ไม่ต้องใส่นะคะ เพราะเราไม่ได้อยูที่อเมริกาหรือแคนาดา 12. Province : จังหวัด เช่น Bangkok 13. Country : Thailand 14. E-mail address : ใส่ E-mail ของเราที่ต้องการติดต่อกับ Web *** BANNED *** 15. Verify E-mail address : ยืนยัน E-mail ของเราอีกครั้ง 16. Year of Birth : ปีเกิดของคุณ เป็นปี ค.ศ นะ (เอาปี พ.ศ ที่คุณเกิดลบด้วย 543 จะได้ปี ค.ศ ค่ะ) 17. Gender : เพศของคุณ (Male = ชาย , Female = หญิง) 18. Education : ระดับการศึกษา 19. Annual Household Income : รายได้ต่อปีของคุณ 20. ที่ช่อง Industry และ Title ใส่อะไรก็ได้ 21. Please tell us why you use Internet ใช้ Internet ทำอะไรบ้าง เลือกข้อไหนก็ได้ 22. Please tell us what do you search for or buy online ถ้าคุณจะซื้อสินค้าทาง Internet คุณจะซื้ออะไร เลือกข้อไหนก็ได้ 21. ที่ช่อง Payment Information : ใส่ไว้ $50 ดีแล้วค่ะ เพราะเค้าถามเราว่าจะให้ส่งเงินมาให้ตอนได้เงินเท่าไหร่ 23. ที่ช่อง Referred by พิมพ์ nititam ค่ะ (ต้องใช้ชื่อคนแนะนำเพราะถ้าไม่ใส่จะเข้าไม่ได้เคยลองดูแล้ว เดี๋ยวพอคุณเป็นสมาชิกคุณก็ใช้ชื่อคุณแนะนำเพื่อนคุณ) 24. คลิ๊กที่ช่อง I have read and understand the Member Agreement ด้วยนะค่ะ 25. ดูอีกครั้งครับว่าใส่ครบทุกช่องแล้วนะคะ จากนั้นกดปุ่ม Submit Registration ได้เลยค่ะ 26. ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าคุณกรอกข้อมูลผิด จะมีข้อความคำว่า Error สีแดง ขึ้นมาที่ช่องที่เรากรอกข้อมูลผิด ก็แก้ไขให้เรียบร้อย 25. จะมาถึงหน้าที่ให้เรา Download โปรแกรม *** BANNED *** -- http://www.*** BANNED ***.com/php/download.php สิ่งที่เราต้องทำ เปิด File *** BANNED ***.exe ที่เรา Download ขึ้นมา จะมีช่องให้เราใส่ Login และ Password ก้อให้ใส่อันที่เราลงทะเบียนไว้ วิธีการ......หน้าจอของคุณก้อจะมีแถบโฆษณาขึ้นมา ให้คลิ๊กที่คนนั่งนะ จะอยู่ทางด้านซ้าย เราต้องคอยคลิ๊กให้มันเดินอยู่ตลอดเวลา อย่าให้นั่งนิ่ง หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณา เราถึงจะได้เงิน ถ้ามันหยุดเดิน เงินเราก้อหยุดเดินด้วย (หมายถึง ต้องให้มันเดินอยู่กับที่ตลอดเวลา ห้ามนั่งนิ่งๆ หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณา) หรือสังเกตดูที่รูป $ (ตรงมุมด้านขวาของหน้าจอ ตรงแถวๆนาฬิกา) ถ้ามันเปลี่ยนเป็นสีแดง เราต้องขยับเม้าส์ไปจิ้มหรือคลิ๊กไปที่ตัวคนให้มันเดินอยู่กับที่ตลอดเวลา เพราะ Web จะดูว่าเราแค่เปิดเครื่องเอาไว้เฉยๆ หรือปล่าว ถ้ารูป $ เป็นสีเขียวแสดงว่าทำงานอยู่ค่ะ ผลตอบแทน ในแต่ละเดือน เมื่อครบ 50 $ หรือประมาณ 2000 บาท ซึ่งส่วนมากจะได้ถึง 10,000 บาท (ขึ้นอยู่กับความขยันของคุณ) แต่ถ้าไม่ถึงยอดจะทบไปรวมกับเดือนต่อไป ถ้ายอดถึง จะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT BUTTON (ปุ่มนี้จะปรากฏทุกวันที่ 1-15 ของเดือนเท่านั้น)ที่หน้า Member ใน http:// www.*** BANNED ***.com เพื่อขอให้ทาง WEB ส่งเช็คมาให้เรา ทาง WEB ก้อจะส่งเช็คมาให้เราที่บ้านเลยนะคะ เราก้อเอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่ ขอแนะนำให้ไปที่ธนาคารกรุงไทย เพราะจะเสียค่าธรรมเนียมถูกที่สุด ประมาณ 200 บาท TRIP & TRICK 1. เล่น NET บ่อยๆ 2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ (เพิ่มคะแนนได้อย่างมากเลยนะคะ) 3. สมัครเป็นสมาชิก WEB ที่ร่วมรายการเล่นเกมส์ในhttp:// www.*** BANNED ***.com 4. เมื่อต้องการปิดโปรแกรม *** BANNED *** หลังจากใช้งานเสร็จแล้ว ให้กดปุ่มกากบาทที่อยู่มุมบนขวาสุดของป้ายโฆษณา โปรแกรมจะทำการ Update *** BANNED *** Point ที่เราทำไว้ล่าสุด 5. ขอให้โชคดีนะคะ
ohhnoname
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 18:52  

เออ ระหว่างรุ่น e398 กับ k700i รุ่นไหนน่าเล่นกว่า ถ้ารวมอุปกรณ์เสริม FM ของ Moto และ ความจุ(mem card)ทั้ง 2 ที่เพิ่มได้(e398) และที่เพิ่มไม่ได้(k700)
numimura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2004 19:06  

พอดีผมเพิ่งซื้อ E398 มา แต่มีข้อสงสัยนิดหน่อย
ฝากถามผู้รู้หน่อยนะครับ
1.DTMF คืออะไร
2.ปกติ โมโต ทั่วไปใช้เวลาชาร์จแบต นานประมาณเท่าไหร่
ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 12:50  

เวลากดปุ่มเข้าเมนูต่าง ๆ ช้ามาก และโหลด mp 3 ไม่ค่อยได้ Error ตลอด Crying or Very sad
fat boy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2004 13:59  

numimura ผู้เขียน:
พอดีผมเพิ่งซื้อ E398 มา แต่มีข้อสงสัยนิดหน่อย
ฝากถามผู้รู้หน่อยนะครับ
1.DTMF คืออะไร
2.ปกติ โมโต ทั่วไปใช้เวลาชาร์จแบต นานประมาณเท่าไหร่
ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ

ตอบ
1 DTMF ย่อมาจากอะไรผมไม่รู้แฮะ แต่เดาว่า น่า จะเป็น digital tone m.... Fuction อย่าไปสนใจเลยครับ ไม่ออกข้อสอบหรอก เอาเป็นว่า เวลา คุณโทรไปเบอร์ที่ต้องมีการกดหมายเลขต่อ เช่น โทรไปหอพักแฟนคุณ ต่อ ห้อง 103 อะไร ทำนองนี้ หากเราไม่ได้ตั้งค่า DTMF (ส่วนใหญ่จะตั้งค่ามาจากโรงงานแล้วครับ ให้ใช้งานได้ )เราก็จะต่อ เบอร์ห้องไม่ได้ แค่นี้เองครับ หรือ มีมากกว่านี้ ผมก็ไม่รู้นะ
2 ข้อเสียของ โมโต รุ่นนี้ อย่างหนึ่งที่เห็นได้ชัดเลย คือ ใช้เวลา ชาร์จ นาน...... มาก ๆๆๆ เกือบ 2 - 3 ชั่วโมงเลยนะครับ แต่ว่า Stand by ของผม ประมาณ 2 วันครับที่ใช้อยู่ คือ โทรออกด้วย รับสาย ด้วย
Shinnosuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Motorola E398
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 12:30  

ของป๋มก็ชาร์จนานมากมายอ่าฮับ

แต่ก็อึดพอควรตอนฟัง mp3 อ่านะ

อยากทราบว่า...จะโหลดพวก music video จากไหนกานมั่งอ่า

มีแต่อันเดิมๆดูจนเบื่อแระ หุหุ

เพลงก้อล้นเรย ~~' แหะๆ

เกมส์ด้วยฮับโหลดจากไหนกาน ...

ขอบคุณมากมาย (ชอบ E398 จังหุ่นเท่ เสียงเพราะ จอสดใส ฟังก์ชั่นก็โอเค ราคาก็คุ้ม)

ถ้ามีถ่ายวีดีโออีกนิดก็โอเค แล้วก้อให้เครื่องมันไวไวกว่านี้หน่อยเอาแบบว่ากดเร็วๆ

เหมือน V303 อะ เอิ้กๆ แล้วก้อน่าจะเพิ่มอีกคือการค้นหารายชื่อ - -'' กดนานมากมาย

เซฟเยอะ (ขี้เกียจจัดกลุ่ม) เงอ ~~~~~~ มีรายน่าเล่นอีกมะเนี่ย บอกหน่อยจิ เอิ้กๆ

ใน Motorola E398 >>>>>>>>>>>>>>>>>> ~~~~~~~~ :::[/img]
jellopy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2004 23:56  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เก็บไฟล์ได้ไม่เกินไฟล์ละ 3.5meg จิงป่าวครับ เพราะถ้าซื้อมาผมคงต้องเก็บไฟล์งานสำคัญๆที่ใหญ่เกิน 3.5meg ไว้ด้วยครับ ถ้าไม่ได้จิงก้อจะไปเอา k700 แทนอ่ะครับ ใครรู้ตอบที ขอบคุณครับ
J u i c y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 18:44  

รุ่นนี้วันนี้เห็นของเพื่อนค่ะ น่ารักดี ถึงตัวจะไม่เล็กมากแต่ก้อดูสวย
แบบมี style ไปอีกแบบ กล้องก้อถือว่าคมชัดมากเลยค่ะ
ความไวของกล้องก้อสูง เสียงแบบ 3D หใความรูปสึกเหมือนฟัง
สเตอริโอเลย เพื่อนอีกคนใช้ 7610 nokia ลองเปรียบเทียบดู
คิดว่า รุ่นนี้น่าจะดีกว่าอ่ะค่ะ

ราคาก้อค่อนข้างต่างกันมากพอสมควร ตอนนี้ ที่ศูนย์ J-mart ขายอยู่
13900 อ่ะค่ะ แล้วก้อให้หูฟังบลูธูทมาด้วย เฉพาะหูก้อ 3999 แล้วอ่ะค่ะ
สรุปว่าเครื่องก้อประมาณ 10000 ค่ะ

อุปกรณ์เสริมในกล่องก้อมีครบด้วย ทั้งสาย usb หรืออื่นๆ ไม่ต้องไป
ซื้อเพิ่มเลย แต่การใช้งาน ค่อนข้างโหลดช้า เวลาจะเข้าเมนูอะไร
แต่เทียบกะ 7610 ก้อดีกว่าอ่ะค่ะ

option ก้อเยอะมาก สรุปว่าใครที่กำลังคิดจะซื้อก้อซื้อเลยค่ะ
ไม่ผิดหวังแน่นอน สวย ดี ราคาก้อไม่แพงจนเกินไป ดูมีสไตล์ ใช้
ได้นาน ไม่เชยด้วยค่ะ
JoDAM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MOTOROLA E398
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 20:40  

ทำยังจะถึงจะฟัง MP3 ต่อเนื่อง ไม่ต้องกดฟังทีละเพลงครับ ใครรู้บอกผมหน่อยนะครับ
ผมลองจัดเป็นรายชื่อแล้ว ได้แค่ 4 เพลง ลงไว้ทั้งหมด 14 เพลง ถ้ามากกว่านั้นเครื่องค้างไปเลย ต้องมากดฟังใหม่ที่ละเพลง E398 น่าจะมีเสียงสนทนาด้วยก็จะดีมาก รุ่นนี้มีการ UP SOFTWARE ใหม่บ้างมั้ยครับ กดดูยังไม่เป็นเลยครับ ใครรู้บอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
Guset
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2004 23:25  

ตอนนี้ราคาของ E398 ที่มาบุญครอง อยู่ที่เท่าไหรอ่ะครับ
GoogGoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 17:26  

ตอบคุณ JoDAM ให้เพลงเล่นต่อเนื่องโดยการ set playlist ครับ สามารถเซ็ทได้หลายกลุ่มด้วยครับ
Guset
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2004 19:58  

แล้วที่ MBK มีสีขาวมั้ยครับ แล้ว ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ
โกคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? Moto E398 ????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 08:06  

+
+ อย่างว่าอะนะ . . .เราพึ่งชื้อได้ไม่ถึงเดือน . . .
+ แต่อยากได้เครื่องใหม่แล้วอะ q^.^'p
+
+ เครื่องสภาพใหม่ๆ มากๆๆๆ . . . ไม่มีรอยขีดข่วนสักรอย
+ มาพร้อมกับที่ชาร์ต กล่อง แฮนฟรี เมม T-Flash 64 Mb
+ แผ่นโปรแกรม
+
+ ราคา 11,000 บาท . . .(( เราชื้อมา 14,000 อ่ะ ))
+
+ สนใจก็โทรมานะ 091739719
+
Guset
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 15:26  

พอดีอยากได้ สีขาวอ่ะครับ
syrp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E398??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 21:35  

--------------------------------------------------------------------------------

ใครใช้E398แล้วเปงแบบผมมั่ง
1บางเมนูเข้าไม่ได้เข้าไปแล้วมันเด้งออกมา ตอนแรกก็ใช้ได้ดีอยู่(ตอนนี้ผมเข้าไปเปลี่ยนเสียงไม่ได้แล้ว เมนูอื่นอีก)
ใครรู้วิธีแก้ลงไว้ทีนะครับ ขอบคุงมากๆ
-ถ้าsoft ware รวน จะให้ศูนย์เค้าลงให้ใหม่ได้ไหมครับ(softwareในโทรสับนะ)
-ถ้าคอมผมติดไวรัสเวลาโหลดของเข้าไปในโทรสับ จะทำให้โทรสับผมมีปัญหาไหมครับ
(คำถามปัญญาอ่อนไปหน่อย แต่ช่วยทีครับผมไม่รู้จิงๆ)
syrp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E398??????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 21:35  

--------------------------------------------------------------------------------

ใครใช้E398แล้วเปงแบบผมมั่ง
1บางเมนูเข้าไม่ได้เข้าไปแล้วมันเด้งออกมา ตอนแรกก็ใช้ได้ดีอยู่(ตอนนี้ผมเข้าไปเปลี่ยนเสียงไม่ได้แล้ว เมนูอื่นอีก)
ใครรู้วิธีแก้ลงไว้ทีนะครับ ขอบคุงมากๆ
-ถ้าsoft ware รวน จะให้ศูนย์เค้าลงให้ใหม่ได้ไหมครับ(softwareในโทรสับนะ)
-ถ้าคอมผมติดไวรัสเวลาโหลดของเข้าไปในโทรสับ จะทำให้โทรสับผมมีปัญหาไหมครับ
(คำถามปัญญาอ่อนไปหน่อย แต่ช่วยทีครับผมไม่รู้จิงๆ)
S h i n z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 14:11  

ใครมีเว็บโหลดเกมหรือตัวเกมจาวามั่งขอบ้างจิ เบื่ออันเก่าๆงะ
พวก มิวสิกวีดีโอด้วย อยากด้ายๆ

อีกอย่างโมโตโรล่า E398 นี่สามารถโชว์ได้ปะว่าตอนนี้เราอยู่ที่ไหนอะ
ถ้าทำได้ทำงายบอกด้วยค้าบ...

Thx for help me ~
S h i n z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 16:01  

ถามอีก ....

โมโตรุ่นนี้ส่งข้อมูลมือถือกับมือถือด้วย Bluetooth ได้ป่าวอะ

ทำได้ทำงายบอกด้วยน้า หาจนตาลายแย้ววววว์

แง่ม thx ฮับ
ซื้อร้านไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2004 17:35  

ไอ้ 9000 นี่ร้านไหนขาย
เห็นแต่ 11000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 11:06  

11000 นี่ร้านใหนขาย เครื่อง0รึเปล่า แถม BT รึเปล่า
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 19:52  

ร้านมาบุญครองแหละครับ เค้าก็เอามาจาก 0 นะ คาดว่าไม่มี bt นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2004 19:56  

jellopy ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เก็บไฟล์ได้ไม่เกินไฟล์ละ 3.5meg จิงป่าวครับ เพราะถ้าซื้อมาผมคงต้องเก็บไฟล์งานสำคัญๆที่ใหญ่เกิน 3.5meg ไว้ด้วยครับ ถ้าไม่ได้จิงก้อจะไปเอา k700 แทนอ่ะครับ ใครรู้ตอบที ขอบคุณครับ

ใช้ E398 อยู่เก็บไฟล์ขนาดเกิน 3.5 mb ได้ครับ รับประกันชัวร์ 100 % เพราะของผมมีไฟล์เพลง 4-5 mb อยู่ 5 เพลง
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ?????????? mp3 ???????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 17:06  

โปรดทราบ ใครมี โปรแกรม ตัดต่อ mp3 ของ nero wave editor มั่งง่ะ
ตอนนี้ ผม ใช้ ของ MP3 Splitter & Joiner อยู่ ก็อ โอเคนะ ( ของฟรีง่ะ ) อ่านเจอใน เวป เขาแนะนำให้ลองใช้ nero wave editor อธิบายละเอียดมั่ก แต่หาโหลดไม่ได้ง่ะ
ใครมี ช่อง ทางโปรด ชี้แนะด้วยคร้าบ หรือ ว่า จะลองMP3 Splitter & Joiner ที่ผมมีก็ได้ ไม่เคยหวง เมล์ บอกที่ mu_art@hotmail.com ละกัน อย่าลืม ตั้งชื่อหัวข้อ เป็นภาษาไทยนะ
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...?????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 17:16  

Anonymous ผู้เขียน:
jellopy ผู้เขียน:

ใช้ E398 อยู่เก็บไฟล์ขนาดเกิน 3.5 mb ได้ครับ รับประกันชัวร์ 100 % เพราะของผมมีไฟล์เพลง 4-5 mb อยู่ 5 เพลง

ขอเสริมนิดนึงนะครับ
moto 398 จิงๆแล้วเก็บ ได้ถึง 64 Mb ใน t flash น่ะครับ ที่ถามไม่แน่ใจว่า ต้องการเก็บไว้ในเครื่อง หรือ ว่า เก็บใน MMC (ก็คือ เจ้า t flash) ถ้า ในเครื่อง ไฟล์ เพลง อย่างเก่ง ก็ได้แค่ 1-2เพลง น่ะครับ
Shinz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 22:28  

พอดีเจอ อัดเสียงได้อะนะ
แต่ต้องส่ง mms เลยอะ

Voice Record อ่านะ ต้องเข้าเมนูส่ง mms อ่ะแล้วเลือก Insert ดูอ่านะมีอะ
เอาไว้อัดแบบพูดสั้นๆอ่า เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆ

นอกนั้นอยากรู้แหล่งโหลดเกมง่ะ เอิ้กๆ
แล้วพวกวีดีโอด้วย ขี้เกียจทำเองอะวีดีโออะเหนื่อยๆยุ่งยากซับซ้อน เอิ้กๆๆๆๆ
numimura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2004 22:38  

e398 มันเป็นไรไม่รู้ง่ะ
อาการมัน อยู่หน้า screen saver แต่พอกดปุ่มจอมันก้อหายไปเลยอ่ะ
มีใครพอจะรู้มั้ยคับ ว่ามันเป็นอะไร
กวาง///////
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? mp3
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 17:52  

ไฟล์เพลงที่โหลดแล้วเล่นได้ต้องมีชื่อสกุลอะไรบ้างอ่ะค่ะ เช่น .ram .wav อะไรประมานนี้
อันไหนที่โหลดแล้วเล่นได้อ่ะค่ะ ช่วยตอบทีค่ะ เปงพระคุณอย่างสูง

แล้วกานเอาเพลง mp3 มาเปงเสียงเรียกเข้า มานต้องมีโปรแกรมตัดเสียงให้ไปถึงท่อนฮุกเร็ว ๆ อารายประมานนี้ ไม่ทราบว่าโหลดได้ที่ไหนค่ะ คัยรู้บอกทีค่ะขอบคุณมาก

Kwang_A1@hotmail.com Very Happy
S h i n z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2004 22:34  

ไฟล์เพลงส่วนมากป๋มใช้ Mp3 อ่างับ

ไฟล์วีดีโอ Mp4 ง่านะ

แล้วก้อโปรแกรมหย๋อโปรแกรมตัดเพลงป๋มใช้ Cool Edit Pro อ่า

แต่เห็นเค้าใช้ Nero กานก้อได้นี่นา อิอิ แล้วแต่สะดวกกั้บ

โปรแกรมโหลดจากไหนงะ ชินก้อมะรุ แหะๆ ต้องเสิร์ชๆหาอ่างับ หุหุ

รู้สึกภูมิใจเมื่อได้ใช้ Motorola E398 ... 555+
Mr.Fusion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ... ????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2004 23:12  

... เข้ามาดู
หมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2004 02:56  

โซนี่ อีริคสัน เค700 มันคล้ายๆโมโตรุ่นนี้จังเลย ทั้งรูปทรง ฟังชั่น การรองรับ แล้วอันไหนดีกว่ากันล่ะเนี่ยช่วยตอบหน่อยสิคะ เปรียบเทียบด้วยจะดีมากเลย Very Happy
aeroroach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 01:46  

ทำมัยรุสึกว่ามานจาเก็บพวก sms ได้แค่ในซิม อะคับ 30 ก่าอันเองอะ มีวิธีให้มานเก็บในเครื่องมั้ยคับช่วยบอกทีนะ
por3k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 09:45  

มือถือทุกอันมันก็เก็บลงซิมได้ 30 กว่าอันทุกอันแหละครับ
แต่ถ้าเกินกว่านี้ มันจะ MEM ลงเครื่องให้คับ
คนทำงานลำปาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????? E398
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 19:05  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ e398 มา 3 อาทิตย์กว่าแล้วครับ รู้สึกว่าชอบเป็นพิเศษนะ แต่ก็มีบางอย่างที่ไม่ชอบ เช่นการ load ภาพ ช้า เวลามีคนโทรเข้ามาให้ปรากฎภาพนะครับ..

1. สอบถามเกี่ยวกับ search ชื่อหน่อยครับ จะมีวิธีไหนที่สามารถ search ได้ทันที เลยครับ.
2. เพลงใน mmc สามารถบรรจุ mp3 ได้ประมาณ 14 -15 เพลงครับ.. และจะทำอย่างไรให้เล่นต่อเนื่องละครับ
3. เพื่อนบอกว่าเวลา format mmc ครั้งที้สองจะมีปัญหา หรืเดี้ยงไปเลย ใครเคยเจอบ้างครับ?
มีอะไรก็ show & share ได้นะครับ..ตอนนี้ยังคิดปัญหาไม่ออก แค่ 3 ข้อก่อน
aeroroach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2004 20:34  

ก็พอเต็มแล้วมานไม่เก็บลงเครื่องอะดิคับ มานบอกว่า msg เต็มแร้วก็ให้ลบอานเก่าอะ
Shinchanz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Motorola E398
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2004 09:42  

เป็นเหมือนป๋มเรยคับ...^^ msg เก็บได้ 30 กว่าฉบับ เอิ้กๆ ~~'
มันไม่ยอมเก็บลงเครื่องให้ เอิ้กๆ เค้าบอกว่าโมโตก็เก็บได้แค่นี้แหละ[มีคนบอกมา]

ส่วนการที่จะ Search หารายชื่อใน Phonebook ก็ป๋มเปลี่ยนเป็นชื่อภาษาอังกฤษให้หมด
อะแล้วก็เวลาจะเลือกชื่อก็กดไปที่ตัวอักษรนั้นอะคับ มันก็เด้งไปหาให้อ่านะ
มันไม่มีค้นหานี่นา โมโตโรล่าเนี่ย กร๊ากๆ มะเป็นราย มันโยกๆๆ ปุ่มก็ได้เหมือนกาน

การแสดง mp3 แบบเล่นต่อเนื่องให้สร้าง Playlist อ่านะ มันจะมีคำว่า New playlist
ก็เข้าไปแล้วตั้งชื่อ Playlist กะเลือกว่าเล่นเพลงไหนมั่งมันก็เล่นตามที่เราเลือกไว้อ่ะคับ

ส่วน t-flash ป๋มไม่เคย Format งะ [ตอนนี้อยากได้ t-flash แบบเก็บได้มากล้นเหลือจัง]
เฮ้อ รอไปก่อง...เงิ่มๆ

[ H e l l o - M o T o ] 5 5 5 +
pink
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????? ??speaker ????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2004 11:06  

ถ่ายvdoได้เปล่า กี่วิหรอมีเสียง ด้วย? และเสียงเรียกเข้า ดัง ชัด เป็นเสียงคนร้องเลย?
tong3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 21:28  

สุดยอดครับรุ่นนี้ใช้มา 3 เดือนแล้วค่อนข้างประทับใจ ราคาก็ไม่แพงครับ
เมื่อเทียบที่ function ที่เท่า ๆ กันกับยี่ห้ออื่น

โดยเฉพาะเสียงเพลงเรียกเข้าและฟัง MP3 นี่ผมชอบมากเป็นพิเศษ
ให้เสียงเพราะมากครับ (ส่วนจุดอื่น ๆ ช้าไปบ้างก็ช่างมันไปก่อน)
tong3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2004 22:33  

สำหรับทุกท่านที่หาบทความ วิธีและโปรแกรมการทำ wav , mp3 ไปเป็น
เสียงเรียกเข้ามือถือทำได้ดังนี้ครับ

http://www.mxphone.com/tuneup/nero/nero.htm
aeroroach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 14:35  

เพื่อนๆ ได้ใช้หูฟังบลูทูธกานยังอะคับ ครือผมเหนว่าดีไซน์มันล้ำเกินไปอะไม่กล้าใช้ กลัวเด่นอะ ถ้ามีคนใช้ผมก็จาช้ายแบบเปิดเผยแระครับ
DieHardOadLek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Share ???????????????? Motorola E398
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2004 16:29  

สำหรับผมนะใช้โปรแกรม Sound Forge พูดถึงความสามารถของโปรแกรมนี้บ้างสามารถแปลงไฟล์ได้มากมายหลาย Format และยังสามารถเพิ่มลูกเล่นให้กับเสียงได้ด้วย เช่น การใส่ Effect,Echo หรืออื่นๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาคุณเปิดไฟล์ MP3 ขึ้นมาโปรแกรมจะทำการแปลงให้อยู่ในรูปของเส้น Scale เสียงให้ คุณสามารถที่จะเลือกส่วนที่เป็นท่อนฮุคของเพลงเพื่อเอามาทำเป็นเสียงเรียกเข้าก็ได้ สามารถใช้งาน Edit,Copy,Paste,Cut เหมือนกันกับโปรแกรมอื่นๆ ทั่วๆ ไป และเวลาคุณตัดต่อเสียงเสร็จแล้วก็ให้คุณ Sync โทรศัพท์กับคอมพิวเตอร์ให้มันเจอกัน จากนั้นคุณก็ทำการอัพโหลดข้อมูลที่คุณได้ทำไว้ เท่านี้ก็เรียบร้อย

ส่วนเรื่องข้อมูลสมุดรายชื่อโทรศัพท์ หรือ Messages ต่างๆ คุณก็สามารถจัดการได้ผ่านทางโปรแกรมที่มีมากับตัวโทรศัพท์โดยคุณอาจจะทำการ Backup ข้อมูลก่อน เพราะเผื่อกรณีเกิดผิดพลาดขึ้นมาคุณยังสามารถเอาข้อมูลเก่าอัพโหลดใส่ให้กับมือถือของคุณได้ ซึ่งจริงๆ แล้วโปรแกรมที่แถมให้มากับโทรศัพท์เนี่ยก็โอเคมากแล้วในความคิดผมนะ คือสามารถจัดการกับมือถือของคุณกับเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณได้เกือบครบทุกอย่าง ถ้ามีปัญหาอะไรก็ MSN มาตามนี้ก็ได้นะครับ pairat_oad@hotmail.com
One In The All
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? E398
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2004 18:38  

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

1. เห็นว่ามีโปรแกรม Tool ตัวใหม่ ที่มาแก้ไข Bug ของโปรแกรมตัวเก่าที่แถมมากับ ซีดี
ใครพอทราบบ้างมั้ย ว่าไปหาดาวน์โหลดได้จากที่ไหน
2. เห็นว่าสามารถบีบอัดไฟล์ MP3 ให้เล็กลงไปได้อีก เขาใช้โปรแกรมอะไรกัน หาดาวน์
โหลดได้จากที่ไหน
3. มีโปรแกรมตัวใดที่ช่วยให้ ดูวีดีโอเล่นได้ไหลลื่นกว่านี้มั้ย
4. เว็บไซต์ของไทยที่เปิดให้กับเหล่าสาวก Moto มีมั้ย เว็บอะไร
5. จะสามารถหาแหล่งดาวน์โหลด Theme ของโทรศัพท์ ได้ที่ไหน
6. พี่ๆ ร้านเจมาร์ทครับ ขอ หูBT ให้ผมด้วยเถิดน่ะครับ...อุตสาห์รีบซื้อวันแรกที่วางขายเลย
Crying or Very sad Crying or Very sad

* รบกวนช่วยตอบทีน่ะครับ... Embarassed
บอกหน่อย..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 00:10  

ตอนนี้คัยรู้บ้างอ่ะ ว่าราคาเท่าไหร่
aeroroach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 18:15  

ผมไปดู jay mart วันนี้ราคาก็ยังมะตกเรยนะคับยัง 13990 เหมือนเดิมอะ

เออแร้วผมก็พึ่งพบปัญหาอย่างนึงอ่าคับครือผมใช้หูฟังบลูทูธฟัง mp3 มะได้อะ

ทำไงอะคับเนี่ย
kubota
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? MP3 ???????????
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 21:17  

เพิ่งซื้อมาครับ พยายามโหลด MP3 จากคอมแต่มันไม่เข้าอะครับ มันขึ้นว่า requested file rejected by phone (entity too large) คือไฟล์มันใหญ่เกินไปเหรอครับ? ผมลองโทรไปถามกับพนักงาน moto call center ก็ยังไม่สามารถแก้ได้อะครับ เลยไม่เข้าใจว่าต้องทำไง ถ้าไฟล์ MP3 ของผมมันใหญ่ไปจริงจะมีโปรแกรมบีบให้เล็กลงมั้ยครับ (เห็นมีคนถามเหมือนกัน) ไงรบกวนผู้รู้กรุณาตอบหน่อยนะคร้าบ ขอบคุณมากครับ
aeroroach
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2004 21:59  

ไอเรื่อง error อะผมว่ามันขึ้นตลอดอยู่แร้วอะ สำหรับเครื่องผมนะครับ ถ้าเกิดไปกระทำเก่วกะไฟล์มากก่า 1 ขั้นตอนอะมานจา errorตลอดเรยครับ ให้ unplug แร้วเสียบใหม่ถึงจะหายอะคับ ต้องก็อปแบบรวดเดียวเส็ดมันถึงจะยอมให้ผ่านอะ ของผมจาเป็นอย่างนี้นะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: