Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7610 - 1 Megapixels Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1007 / เข้าชม: 672423
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : MMC ??? SD
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 18:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามหน่อยครับ พวกหน่วยความจำเพิ่มที่ใช้กับมือถือ เป็น MMC หรือ SD จะดีกว่ากันครับ เพราะเห็นของ Nokia ใช้ MMC ของ Moto ใช้ SD อยากทราบเป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 01:06  

รู้สึกว่า SD จะดีกว่า แต่ในเมื่อ 7610 เป็น RS MMC ผมเลยไม่รู้ว่าอะไรดีกว่า
Ripcurl
Year's Star

หัวข้อ : RS MMC vs MMC
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 13:00  

แล้ว RS MMC กับ MMC เฉยๆเนี่ย มันต่างกันยังไงครับ
eaw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????...????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 16:08  

สงสัยครับว่า ทำไมไม่มีวิทยุติดมาให้สมบูรณ์เลย คุณโนเกียมีปัญหาอะไรหรือครับ ที่จะต้องขาดโน้น ขาดนี้ ผมล่ะเบื่อยี่ห้อนี้ (โนเกีย) เต็มทีแล้วนี่ 7610 ทุกอย่างก็ดูใช้ได้อยู่.
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 16:43  

RS MMC ก้อเป็น MMC ฉบับย่อส่วนเองแหละคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2004 16:44  

ซีรีย์ 60 ของโนเกียที่มีกล้องในตัว ไม่มีรุ่นไหนมีวิทยุหรอกคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2004 21:38  

ลองรอเป็น N-GAGE 2 ครับ ไม่มีกล้องในตัว แต่ผมเห็นแล้วหล่ะครับว่ามันรองรับ carema แบบ plug-in
^[A]^_Tee...Zaaa
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 02:26  

แล้วตอนนี้ผมมี mmc ปกติอยูอ่ะ มันจาใช้ด้วยกันได้ไหมครับ แล้ว rs mmc เนี่ยมีขายยัง ราคาต่างกะ mmc ไหมครับ
แล้วก้อพี่แบงค์ไปเอารูปพี่ตูนมาจากไหนหว่า
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 05:10  

ตอนนี้สนใจ n-gage2 กับ 7610 แล้ว
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 17:12  

"มือถือทุกตัวที่ support AMR ครับ
แปลง wave เป็น AMR แล้วตั้งเป็น ringtone ครับ
...ทำใช้อยู่ 6220... " ไปอ่านเจอมาครับ ใครทราบบ้างว่าทำอย่างไรอ่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 20:39  

http://www.freefonefun.net/downloads/t610/AMRconvert-setup.zip ดาวโหลดตัวแปลงจากนี่เลย
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Love-`Man-uTd`-
หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 21:42  

เอนเกจ 2 จาออกเมื่อไหร่เหรอ มีข้อมูลหรือรูปหรือเวบ ก้อบอกหน่อยนะคะ ตอนนี้อยากได้เอนเกจที่ถ่ายรูปได้แล้วก้อสีเยอะๆง่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 23:13  

ทราบว่าทางโนเกียจะเปิดตัววันที่ 14 เมษายนนี้ครับ ส่วนการวางจำหน่ายคงจะถัดไปอีกราว ๆ 3-4 เดือนได้
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2004 23:24  

ดูรีวิวแล้วหง่า เอนเกจ II แบบก่อนสวยกว่าอีก.. น่าจามีกล้องนะ ว่าแต่ถ้าซื้อกล้องเพิ่มนี่มานเท่าไหร่อ่ะ แล้วความละเอียดเท่าไหร่อ่าคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 11:58  

กล้องแบบ plug-in คาดว่ายังคงเป็นแบบ VGA 640*480 พิกเฃลแบบเดิม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 13:23  

ตัวเวอร์ชั่น 2 ที่ผมเห็นอ่ะคับมันเป็น serial port ถ้าหากของจริงมันยังออกมาเป็น serial ไม่ใช่ pop หล่ะก็ N-GAGE1 มีเฮคับ เพราะใช้กล้องร่วมกันได้แน่ ๆ แต่ถ้าหากขายจริงเป็น pop หรือไม่ก็กล้องในตัวไปเลยหล่ะก็ เศร้าใจแทนคับ
:: mnDxx ::
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2004 22:45  

ขอบคุณค่าที่บอกอ้ะ .. กะลังจะซื้อมือใหม่อ้ะนะ ตอนนี้ก้อชอบ 6230 แต่พอเห้นอันนี้ อืม กอสวยดี ไว้รอรุ่นนี้ออกก่อนดีกว่าอ่ะเนอะ .. :) ว่าแต่สิ้นปีจะออกแน่ๆ ละป่าวอ้ะน๊า ?!
ไร่ส้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 11:38  

คงจะล้าช้าอีกตามเคย อาจเป็นต้นปีหน้า (คาดเดา...)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 12:21  

ใครบอกว่าออกช้า ออกเร็วสายฟ้าแลบเลยล่ะคับ อีกแค่ 2-3 เดือนรุ่นนี้ก้อวางจำหน่ายแล้ว
เอ็กซ์ที่อยากได้ 7610
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2004 22:01  

ไม่รู้ว่าจริงไม่จริงนะ ว่าเมื่อกี้เราพึ่งคุยกับพี่ mchaw มาเค้า เดือนหน้าอาจได้เห็น 7610 แหละครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ
Matrixx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 10:23  

แล้วที่เมกามีขายยังอ่ะครับ อยากได้แล้วเอามาใช้ที่ไทยได้เลยป่ะครับ
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2004 15:01  

ว้าว ถ้าเดือนหน้าจิงๆก้อดีดิ จาได้ซื้อเรวๆ- -" แต่เค้าบอกป่าวว่ามานเท่าไหร่อ่ะ ถึง 24000 ป่าว
mak
Year's Star

หัวข้อ : (^-^)
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2004 13:10  

อยากถามว่าทำไม Nokia ซีรี่ 60 ทำไมถึงพิมพ์ไทยไม่ได้ ผมล่ะเบื่อเลยจริงๆ แล้ว Nokia รุ่นไหนที่เพอร์เฟคที่สุดกันล่ะเนี่ย
ผมคิดว่าใครที่จะซื้อมือถือ Nokia นั้นต้องใจเย็นๆเป็นพิเศษเลย เพราะพี่แกชอบออกประเภท i ตามออกมาใกล้ๆกัน ใครซื้อก่อนเนี่ยเสียความรู้สึกมากๆเลย
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 11:13  

ว้าว ถ้าเดือนหน้าจิงๆก้อดีดิ จาได้ซื้อเรวๆ- -" แต่เค้าบอกป่าวว่ามานเท่าไหร่อ่ะ ถึง 24000 ป่าว
ไม่น่าถึงครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 14:07  

อีก 2-3 เดือนจะออกจริงๆ หรอ .. ละเมื่อไหร่ซีรีย์ 8 จะออกมาอีกอ่ะคะ ปล่อยให้ซีรี่ย์อื่นๆ เค๊าแซงหน้าไปนานละอ้ะ กลัวว่าซื้ออันนี้มาละ 8 ก้อออกอ่ะ ..
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 16:03  

7610 ถ้าได้เห็นเดือนหน้า ก้อคือปลายเดือนล่ะคับ(ตัวต้นแบบ ส่วนตัวจิง)คาดว่าจะมาภายในมิถุนายนคับ ราคาไม่เกิน 24000 บาท แน่ๆ เพราะเปลี่ยนแปลงกล้องและตัดอินฟราเรดออกไป

ที่อเมริกา ยังไม่มีขายคับ

ซีรีย์ 60 ก้อมีซอฟท์แวร์ให้ใช้ไทยได้หนิคับ เพราะมันใช้ระบบปฏิบัติการขั้นสูง เลยต้องมีการปรับปรุงกันพอสมควรอ่ะคับ ส่วน 7610i ไม่มีแน่นอน เพราะตาม Nokia's line update ที่ผมมี จะชื่อว่า 7620 ต่อออกมาตาม 7610

ส่วนซีรีย์ 8 ก้อจะเป้นไปได้ว่าออกมา 2 รุ่น คือ 8920(the successor of 8910i) และ 8220 น่ะคับ(the business classic phone) อันนี้ตามที่ข่าวลือบอก ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม ผมจะนำมาบอกให้คับ
BeeBe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --------
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 18:07  

อยากรู้ค่ะ ว่า ซิมเบียน คือ อะไรคะ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ

แล้ว ถ้าไม่มี จะดีไหมคะ อยากซื้อมือถือใหม่แย้ว ^_^
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 18:24  

ระบบปฏิบัติการซิมเบียน (Symbian OS)
ระบบปฏิบัติการ Symbian คือระบบปฏิบัติการที่ออกแบบขึ้นมาเพื่อรองรับเทคโนโลยีการสื่อสารแบบไร้สาย และเป็นระบบปฏิบัติการ ที่ออกแบบขึ้นมาเพื่อใช้ในงานกับโทรศัพท์เคลื่อนที่เป็นหลัก ในการรับส่งข้อมูล เป็นระบบที่ใช้งานง่าย ประหยัดพลังงาน ใช้หน่วยความจำที่มีขนาดเล็ก และมีความปลอดภัยสูง ทำให้เหมาะสมที่จะนำมาใช้กับโทรศัพท์เคลื่อนที่ในปัจจุบัน และอนาคต
...........................................................................................................
มันเป็นระบบปฏิบัติการแบบเปิดน่ะครับ ซึ่งจะสามารถลง application ต่างๆได้อย่างเสรี และไม่เสียค่าลิขสิทธิ์ด้วย เพียงแต่ว่าจะไม่รับรองความปลอดภัยครับ ซึ่งจะตรงกันข้ามกับระบบปฏิบัติการของไมโครซอฟต์ที่เป็นระบบปฏิบัติการแบบปิด และต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ในการติดตั้งโปรแกรมต่างๆลงในมือถือ
...........................................................................................................
อ้างอิงต่อครับ
ประโยชน์ของระบบปฏิบัติการ Symbian OS
1. ใช้หน่วยความจำน้อย ทำให้มีความเหมาะสมที่จะนำมาใช้เป็นระบบปฏิบัติการบนโทรศัพท์เคลื่อนที่
2. โปรแกรม Application มีขนาดเล็ก ไม่เปลือง memory
3. เป็นระบบเปิด ทำให้นักพัฒนาโปรแกรม สามารถสร้างโปรแกรมหรือเกมส์ต่าง ๆ เพื่อนำมาใช้งานกับ ระบบ Symbian ทำให้เกิดการพัฒนาทางด้าน Software
4. รองรับเทคโนโลยีการสื่อสารแบบไร้สาย ในรูปแบบใหม่ (Developing wireless service)
5. เป็นระบบที่ถูกพัฒนาอย่างต่อเนื่อง และมีผู้ผลิตหลายเจ้าให้ความสนใจ จึงน่าจะมีการเติบโตยิ่งขึ้น
ระบบปฏิบัติการซิมเบียนจะใช้สำหรับบุคคลซึ่งไม่ต้องการความย่งยากซับซ้อนต่อการใช้งานมากนัก ซึ่งจะถึงพวกวัยรุ่นนี่ล่ะครับ ส่วนของไมโครซอฟท์จะเน้นไปทางด้านพวกนักธุรกิจมากกว่าน่ะครับ

ถ้าถามว่าดีมั้ย มันก้อดีอ่ะคับ จะทำให้ใช้งานอะไรดีหลากหลายขึ้น แต่ก้อระวังระบบมีปัญหานะคับ เพราะถ้าเสียหายที ไม่ได้ซ่อมกันง่ายๆ
**เมย์**
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 19:36  

ขอบคุณนะคะ พี่ Bank

งั้น ขอถามต่อเลยนะคะ

พอดี บี จะซื้อมือถือใหม่ แต่บีไม่รู้ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี เพราะว่า ดีทุกรุ่นเลย
อยากให้พี่ Bank ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ ระหว่าง 7610 , s700 , 6230 , E680

บีชอบประมาณที่ ฟัง Mp3 ,ดู Video , โหลดจากคอมเข้าได้อ่ะค่ะ
แบบว่า ส่วนมากบีจะอยู่คนเดียวค่ะ เลยเหงานิดหน่อย

-แต่ E680 บีเห็นเขียนว่า Linux เป็นยังไงเหรอคะ

-ขอบคุณนะคะ พี่ Bank
พิชชาพร เลิศมงคล
Year's Star

หัวข้อ : jj
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 00:33  

สงสัยบ้าจริง ๆ รั้นด้วยนา
เมฆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 09:09  

สวัสดีครับพี่ Bank ที่ตอบ mail ผมมา ผมอยากจะทราบครับว่าโปรแกรม ซิงโครไนซ์ เนี่ย ใช้ยังไงและมีประโยชน์ยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ และ บลูทูธเนี่ยมัน ใช้เล่นเกมส์ได้ยังไงเหรอครับ และนอกจากเล่นเกมส์แล้วยังใช้งานอะไรได้อีกครับ ขอบคุณครับ
Matrixx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 10:19  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับผม
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 14:12  

ถ้ารอได้เนี่ย Sony Ericsson S700 จะค่อนข้างน่าใช้ทีเดียวคับ เพราะคิืดว่ายังงัยก้อจะมาพร้อมกับภาษาไทยแน่นอน ส่วน 7610 ก้อจะน่าใช้รอง S700 เพราะว่าคุณสมบัติเป็นถึงสมาร์ทโฟน แต่มันคงสู้ความเป็นมัลติมีเดียไม่เท่า S700 ตามมาด้วยโมโต E680 เนื่องจากก้อเป็นสมาร์ทโฟนฟาก linux ก้อเป็นอีกหนึ่งระบบปฏิบัติการ แต่การใช้งานผมยังไม่รู้เลยว่าเป็นงัย ส่วน 6230 ธรรมดาสุดคับ จัดว่าเด่นน้อยที่สุดถ้าเทียบกับมือถือสุดยอด 3 เครื่องนี้

การโหลดจากคอมอาศัยสายดาต้า หรือ สายอินฟราเรด หรือ บลูทูธ ผ่านโปรแกรมที่แต่ละมือถือแถมมาให้กับซีดี

การซิงโครไนซ์ เป็นแบบการช่วยเชื่อมต่อ โดยอาศัยโปรแกรม ช่วยให้ใช้มือถือได้เต็มที่ เช่นลงโปรแกรมเข้ามือถือหรือเอาข้อมูลในมือถือมาปรับแต่งแล้วลงมือถืออีกที อันนี้ผมก้อไม่ค่อยทราบน่ะคับ ต้องถามพวกคนที่เค้ารู้กันจิงๆ

บลูทูธคือเทคโนโลยีรับ-ส่งข้อมูลแบบไร้สายในระยะ 10 เมตร หลักๆคือไว้รับ-ส่งข้อมูล แต่ N-GAGE ได้ใช้ประโยชน์ตรงนี้น่ะคับ เป็นการ join กัน เล่นได้หลายๆคนพร้อมกัน สูงสุดไม่เกิน 8 คน
mak
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 10:37  

คือมือถือผมน่ะคับ ผมเคยลองส่ง MMS แล้วแต่มันส่งไม่ได้ มันบอกว่าการส่ว MMS ล้มเหลวผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไง แต่ผมเปิด GPRS แล้วนะ เพราะว่าผมโหลดภาพ เพลง เกมส์ได้ แต่ส่ง MMS ไม่ได้น่ะคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ ขอบคุณครับ
น้องดิดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 13:42  

มานออกมาเเรกๆ ราคาปามานเท่าหร่ายค่ะ

ถ้าโดยรวมเเล้ว 6600 7600 7610 อันไหนดีเเละคุ้มค่ากับราคาที่สุดค่ะ
ดพเฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 16:14  

จะออกประมาณเดือนไหนแน่ครับอยากรู้เวลาออกแน่นอน
กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ สนใจ 6600 e700 sx1 คิดว่าอันไหหนดี
แล้วควรจะรอ 7610 ไหมครับ
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 00:54  

อาจจะเป็นเพราว่าคุณมีการส่ง mms ข้ามระบบเช่น จากดีแทคไปยังเอไอเอส ซึ่งยังไม่มีการเปิดให้ใช่ส่งข้ามระบบดังนี้ จึงเฟลครับ
อีเหตุผลนึงที่เป็นไปได้คือการตั้งค่าของตัวเครื่องเกี่ยวกับ การส่ง MMS คุณมีปัญหาครับ ลองขอการตั้งค่าจาก โอเปอร์เรเตอร์ที่คุณใช้นะครับ
ส่วนเหตุผลสุดท้าย ถ้าคุณใช้ ออเร้นจ์นะครับ ผมอยากจะบอกว่ามันเป็นเรื่องปกติครับ!!!!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 00:56  

ขอบตอบให้คุณ ปฐมพงศ์ ดังข้างบนครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 11:33  

มานออกมาเเรกๆ ราคาปามานเท่าหร่ายค่ะ

ถ้าโดยรวมเเล้ว 6600 7600 7610 อันไหนดีเเละคุ้มค่ากับราคาที่สุดค่ะ

ถ้าถามคุ้มค่าคุ้มราคาต้องเป็น 6600 คับ

แต่ถ้าเป็นแบบดีกว่าต้องเป็น 7610 คับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

จะออกประมาณเดือนไหนแน่ครับอยากรู้เวลาออกแน่นอน
กำลังจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ สนใจ 6600 e700 sx1 คิดว่าอันไหหนดี
แล้วควรจะรอ 7610 ไหมครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

น่าจะออกราวปลายเดือนมิถุนายนคับ เพราะโนเกียแพลนไว้ไตรมาส 2 ผมว่านะ 7610 น่าสนใจคับ แม้จะไม่มีฟังชั่นวิทยุเหมือนอย่าง SX1 แต่ว่าก้อสามารถซื้อวิทยุมาต่อได้คับ และก้อคุณภาพกล้องถือว่าชัดมากตัวนึงเลย

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
mak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 17:46  

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับคุณ" อาตี๋ซ่าส์ " แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่า AIS และ DTAC สามารถส่ง MMS หากันได้รึยังนะคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
Why
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2004 21:21  

I heard that 7610 available now at Nokia shop Emporium priice around 18,xxx Baht if someone go to shopping there please check for me I'm wanna buy too.
ดผกอกอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 11:38  

เทียบกับ x700อันไหนน่าใช้กว่า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 12:07  

7610 น่าใช้กว่า X700 คับ แต่ถ้าเรื่องความสวยงาม ผมชอบ X700 มากกว่า เพราะมันก้อไม่ต่างจาก 6600 เท่าไหร่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 02:06  

7610 ที่ไทยยังไม่เห็นมีวางนะครับ คุณ why
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 17:54  

ถ้าวางจำหน่ายเร็วๆนี้.. ก้อ... เสร็จเราแน่จะรีบไปซื้อ หลังจากที่เก็บเงินมานาน
กะกะก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 18:36  

x700 กับ 7610 มันต่างกันตรงไหนบ้างค่ะช่วยเปรียบเทียบ ให้ชัดเจนหน่อย ค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2004 19:47  

x700 กับ 7610 ที่เห็นกันชัด ๆ ก็คือ
1.ดีไซน์ครับ ซึ่ง x700 จะเป็น chamshell ส่วน 7610 จะเป็นทรง bar type
2.ถัดมาก็เป็นเรื่องความสามารถของกล้องถ่ายภาพที่ 7610 ถ่ายภาพที่ความละเีอียดสูงถึง 1.3 ล้านพิกเซล
3.External memory ที่ 7610 จะใช้ RS-mmc ส่วน x700 จะใช้ sd card
พเเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 04:17  

x700 7610 อันไหนดูคุ้มกว่าแล้วตกรุ่นช้า
ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียด้วยค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 10:58  

ระหว่าง X700 กับ 7610 นั้น ทั้งสองตัวจะใช้ระบบปฏิบัติการซิมเบี้ยน 7.0s ทั้งคู่ แต่ถ้าถามว่าตัวไหนจะคุ้มค่ากว่ากันนั้นถ้าในเรื่องความสามารถแล้วทั้ง 2 ตัวไม่มีอะไรต่างกันมาก แต่ในเรื่องยิบย่อยนั้น 7610 จะทำได้ดีกว่า ในเรื่องการถ่ายภาพเพราะว่าสามารถ่ายภาพได้ที่ความละเอียด 1.3 ล้านพิกเซล ที่ถือว่าสูงมากทีเดียวคับ(ปกติทั่วไปความละเอียด 3 แสนพิกเซล) ส่วนข้อเสียนั้นดูแล้ว 7610 จะมีจุดด้วยตรงที่ใช้หน่วยความจำภายนอกแบบใหม่นั่นคือใช้ Rs-mmc เป็นหน่วยความจำภายนอก ซึ่งลักษณะรูปร่างจะเหมือน mmc แบบเดิมแต่จะมีขนาดเล็กกว่ามาก จึงใช้ร่วมกับ mmc แบบเดิมไมไ่ด้ ส่วน x700 จะใช้ sd card เป็นหน่วยความจำภายนอก คับ ซึ่งตอนนนี้ก็มีให้ซื้อได้ทั่วไป แถม sd card ก็มีความเร็วในการโอนถ่ายที่เหนือกว่า mmc อยู่มาก แต่คงต้องดูกันว่า Rs-mmc มีไรที่ัพัฒนาไปบ้าง
Aekasil
Year's Star

หัวข้อ : 7610 vs s700 ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 17:25  

..........
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 18:51  

s700 น่าจะแพงกว่าคับ แพงตรงเรื่องกล้องกับหน้าจอนี่หล่ะคับเป็นหลักเลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 19:49  

แต่ชอบ S700 มากกว่า 7610 เพราะถึงไม่ใช่ซิมเบียน อะไรๆก้อดูจะมากมายกว่าทีเดียว
B u @ N 17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Love " V3i " !!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 09:22  

เหมือนผมเลย S700 สวยกว่า 7610

แต่ผมชอบ K700 มากกว่าอะ
wanna know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 17:42  

ตอนนี้เรากำลังจะซื้อมือถือใหม่อ่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอารายดี ระหว่าง 7600 ก่ะ 7610 ช่วยแนะนำเราหน่อยดิ แล้วก็อีกอย่างเราอยากรู้ว่า 7600 ก่ะ 7610 อ่ะ maximum ของการเก็บ message อ่ะ เท่าไร่ แล้ว 7610 จะออกมาเมื่อหร่ายเหรอ ของช่วงเดือนที่แน่ชัดหน่อยนะ เพราะที่อ่านๆมา ข้อมูลม่ายตรงกันเลยซักคน thank you
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 21:06  

ถ้าจะซื้อแนะนำเป็น 7610 ครับ ส่วนกำหนดการวางจำหน่ายน่าจะเป็นราว ๆ เดือน ปลายพ.ค.หรือมิ.ย.นี้คับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2004 23:02  

พอดีเพิ่งอ่านเจออ้ะค่า ตกลง 7610 ไม่มีอินฟาเรดหรอ ?? พวกวิทยุอะไรเนี่ยหรือ mp3 อ้ะ เราเฉยๆ มีหรือไม่มีก้อได้ แต่อยากได้อินฟาเรดอ้ะค่า .. ตกลงไม่มีหรอ ?!
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 02:03  

7610 ไม่มีอินฟราเรดคับ แต่ใช้ RS MMC แทน

วิทยุก้อไม่มีคับ MP3 ก้อไม่มีคับลงโปรแกรมเอาเอง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 09:40  

7610 มันยังรองรับ bluetooth ครับ ส่่วน rS mmc เป็นหน่วยความจำแบบใหม่ลักษณะเหมือน mmc แบบเดิมนะคับ แต่ขนาดเล็กกว่าเท่าตัว
noomnim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 16:51  

ถ้าเทียบรุ่นระหว่าง 7610 กับอย่างอื่น ยี่ห้ออะไรก้อได้ ที่มีฟังก์ชั่นเหมือนๆกัน พอจะแนะนำได้ป่าวคะ ว่ารุ่นไหนดี ไม่เน้นเรื่องกล้อง ค่ะ หรือว่า ควรจะรอ7610 ออกอ่ะ รอนานเหมือนกันนะเนี่ย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 21:46  

จะวางชัวร์ๆที่เดือนไหนครับ จะมีงานเปิดตัวไหมจาได้ไปดู รอนานแล้วล่ะ โนเกียเปงอย่างนี้ปะจำเลย ออกมายั่วน้ำลาย 555+
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 02:00  

ถ้ารอได้รอเป็น 7610 ก็ดีเหมือนกันคับ ส่วนยี่ห้อที่อยากแนะนำเพิ่มแต่ไม่รู้มันจะวางจำหน่ายไหมหรือจะหายเงียบไป นั่นคือรุ่น D710 จากซัมซุง ซึ่งน่าสนใจเป็นอย่างมาก ส่วน 7610 นี้น่าจะวางช่วงปลาย พ.ค. ถึง มิ.ย. คับ
VE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 14:19  

7610 ไม่มีอินฟราเรดคับ แต่ใช้ RS MMC แทน

วิทยุก้อไม่มีคับ MP3 ก้อไม่มีคับลงโปรแกรมเอาเอง

" ไม่พ่วงมาด้วย รุ่นนี้ก็ไม่น่าสนใจเท่าไร สำหรับคนที่ต้องการ ดูวุ่นวายเหมือนกันในการนำ

โปรแกรมมาลงเพิ่ม ซึ่งก็ไม่เหมือนกันถ้ามีติดมาเลย (โดยเฉพาะคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯ ร่วม

ถึงตัวเราด้วย) ขอแสดงความคิดเห็นคะ..."
popparazzi
Year's Star

หัวข้อ : ????? and ???????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2004 15:37  

2 คนนี้เถียงกัน

สนู้กมาก

ไม่ได้เห็นความทุกข์ของผู้อื่นสนุกหลอกนะแต่ว่า ได้ข้อคิดดีนะ
**เมย์**
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 20:46  

เห็น Sx1 มีโปรแกรมเกมของ N-Gage แล้ว 7610 มีไหมคะ
แล้ว 7610 มีโปรแกรมดีๆ เหมือน Sx1 ไหมคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2004 11:32  

กับ 7610 ก้อทำได้คับ แต่เป็นกับเฉพาะบางโปรแกรม เนื่องจากระบบปฏิบัติการคนละเวอร์ชั่นกัน
**เมย์**
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2004 16:45  

1. ถ้า 7610 เป็นซิมเบียน 7.0 แล้วถ้าอนาคตมี ver. ใหม่มา
แล้วโปรแกรมใหม่ที่ตามมา จะมาลงใน 7610 ได้ไหมคะ

2. โปรแกรมของ 3660,6600 จะเอามาลงใน 7610 ได้ไหมคะ

3. 7610 สามารถต่อเสียงเข้าลำโพงหรือเครื่องเสียงได้ไหมคะ

4. ความคุ้มค่าของ 6600 กับ 7610 อันไหนคุ้มค่ากว่ากัน แล้วถ้า 7610 ออก จะซื้อเลย
ดีไหมคะ หรือว่าจะรอให้ราคามันลดก่อนดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

**ตอนนี้เมย์มีงบประมาณ 17,000-19,000 บาทค่ะ**
men2078
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2004 01:31  

แล้วอยากรู้ว่าจะเอาบลูธูธ ของ moto v600 มาใช้กับ 7610 ได้ไหมครับ อยากได้มากกกก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 14:33  

1. ถ้า 7610 เป็นซิมเบียน 7.0 แล้วถ้าอนาคตมี ver. ใหม่มา
แล้วโปรแกรมใหม่ที่ตามมา จะมาลงใน 7610 ได้ไหมคะ

* เท่าทีคาดไว้คือสามารถใช้งานได้ครับ เนื่องจากถึงแม้จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ยังไงก็ต้องปรับปรุงให้สามารถใช้งานได้กับโปรแกรมของ series60 เวอร์ชั่นเก่าแน่นอนคับ เหมือนอย่างตอน 6600 แม้จะเป็นซิมเบี้ยนเวอรืชั่นใหม่แต่ก็ยังสามารถใช้งานกับโปรแกรมในเวอรืชั่นเก่าได้ถึงแม้จะไม่ 100% ก็ตาม

2. โปรแกรมของ 3660,6600 จะเอามาลงใน 7610 ได้ไหมคะ

*คำถามนี้ตอบไปในข้อ 1 คับ เพราะอ่านแล้วเหมือนกัน

3. 7610 สามารถต่อเสียงเข้าลำโพงหรือเครื่องเสียงได้ไหมคะ

* ข้อนี้คุณคงต้องดัดแปลงสายเองหนะครับ จึงจะสามารถต่อเข้ากับลำโพงหรือเครื่องเสียงภายนอกได้ แต่จริง ๆ แล้วมันมีตัว speaker ที่ทางโนเกียผลิตออกมาให้ใช้งานกับมือถือที่เป็น pop-port หนะคับ ใช้ตัวนั้นคงพอจะแทนกันได้

4. ความคุ้มค่าของ 6600 กับ 7610 อันไหนคุ้มค่ากว่ากัน แล้วถ้า 7610 ออก จะซื้อเลย
ดีไหมคะ หรือว่าจะรอให้ราคามันลดก่อนดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

* ความคุ้มค่า 7610 ดูจะน่าสนใจกว่าครับ สำหรับสเปคการใช้งานที่ระบุมา แต่ถ้ามันออกใหม่ ๆ รอดูผลตอบรับซักระยะก็ดีเหมือนกันครับ

**ตอนนี้เมย์มีงบประมาณ 17,000-19,000 บาทค่ะ**
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2004 14:44  

แล้วอยากรู้ว่าจะเอาบลูธูธ ของ moto v600 มาใช้กับ 7610 ได้ไหมครับ อยากได้มากกกก

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

โดยปกติแล้วไม่มีปัญหาในการใช้งานต่างยี่ห้อครับสำหรับ bt handset แต่จะมีปัญหาตรงบางคำสั่งการใช้งานเมื่อนำมาใช้ต่างยี่ห้อกันจะไม่สามารถใช้งานร่วมกันได้นั่นเองอย่าง โทรออกด้วยเสียง เป็นต้น ครับ
จิราพร แสงทอง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2004 20:56  

ตกลงเมื่อไหร่จะเข้ามาเนี่ย ใครรู้ช่วยตอบที่นะค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 19:18  

มาเดือนมิถุนายนนี้คับ
jutada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2004 16:12  

ชอบสีขาวจังสวยดีค่ะอยากให้รุ่นนี้มาเร็วๆจัง
fnjdndfnfnfn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nfgn
วันที่โพสท์ : 15 May 2004 00:15  

แล้ว 7610 and x700 มันต่างกันมากไหมค่ะไม่เห็นมีใครเปรียบเทียบเลย
ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้อย่างละเอียดด้วยค่ะ please
north
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 00:16  

ไม่มีข้อมูล Update แล้วหรอครับ รออยู่ อยากรู้ความเคลื่อนไหวรุ่นนี้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 14:22  

แล้ว 7610 and x700 มันต่างกันมากไหมค่ะไม่เห็นมีใครเปรียบเทียบเลย
ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้อย่างละเอียดด้วยค่ะ please
----------------------------------------------------------------------------------------------------------

x700 ยังมีปัญหาตรงแบตค่อนข้างหมดเร็วอยู่หนะครับ แต่ฟังก์ชั่นหลัก ๆ นั้นเหมือนกันเลย อ่อ สำหรับ memeory นั้นจะรองรับ sd ส่วน 7610 รองรับ rs-mmc และความสามารถของกล้อง 7610 จะทำได้ดีกว่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 14:29  

ไม่มีข้อมูล Update แล้วหรอครับ รออยู่ อยากรู้ความเคลื่อนไหวรุ่นนี้

------------------------------------------------------------------------------------

ปลายเดือนหน้าเห็นว่าจะวางจำหน่ายคับ
กิตติพงศ์ ไทยวัฒน์
Year's Star

หัวข้อ : ais ???????--7610--
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 23:43  

พี่ๆ คือว่าใน นสพ.ไทยรัฐฉบับวันที่ 17 พค. เค้าลงว่าลูกค้า Serenadeของ ais สามารถจอง--7610--ได้แล้วที่เทเลวิซทุกสาขา...แต่ดันไม่ลงวันและเวลาเปิดจอง และวันได้เครื่งน่ะสิ
ปล.วางมัดจำ2000บาท
Senorita2bBitchy
Year's Star

หัวข้อ : #####????? 7610 ????????? ??????? ????????? ? ?????????????? #####
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 05:46  

ตอนนี้กำลังหาซื้อโทรศัพท์ใหม่อยู่น่ะค่ะ....แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
แต่พอได้มาอ่านกระทู้นี้แล้วก็สนใจ 7610 มากๆๆค่ะ....แต่เสียอย่างเดียวรอนานไปหน่อยค่ะ.พอดีโทรศัพท์หาย.ไม่มีใช้เลยค่ะตอนนี้..นี่ก็รอมาจะเดือนนึงแล้วค่ะ
ไม่รู้ว่าจะเวอร์ไปรึปล่าวนะคะ...คือตั้งแต่ไม่มีโทรศัพท์รู้สึกทำอะไรไม่ค่อยสะดวกเลยค่ะ.เวลามีเรื่องด่วนๆทีต้องวิ่งหาตู้...รู้สึกหงุดหงิดมากๆค่ะ...ไม่ทราบเพื่อนๆเป็นกันบ้างมั้ยคะ
++++ตอนแรกว่าจะซื้ออีกยี่ห้อนึง...แต่พอมาเจอ7610 ก็เลยลังเล.และเลือกที่จะรอน่ะค่ะ
แต่ว่าถ้าจำเป็นต้องใช้ก่อนที่มันจะมาจิงๆ....*****จะซื้อ6230มาใช้ไปก่อน แล้วค่อยเอาไปเทิร์นทีหลังจะดีมั้ยคะ จะได้สักเท่าไหร่คะ ใครทราบกรุณาแนะนำด้วยนะคะ..ขอบคุณมากค่ะ******
Year's Star

หัวข้อ : <<<<< Please !! >>>>>>>>
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 06:09  

ถ้าเพื่อนๆพอจะมีโทรศัพท์เหลือใช้อยู่บ้าง.......แบ่งให้อุ้มเช่าบ้างจะได้มั้ยคะ..ในระหว่างที่รอ7610 น่ะค่ะ......จะขอบคุณมากๆเลยค่ะ
Year's Star

หัวข้อ : #### (X700 , S700 , K700 ) VS (7610) ####
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 06:44  

***** มีความรู้สึกว่าน่าใช้ไปหมดเลยค่ะ......แต่มีความสามารถในการหามาเป็นเจ้าของได้แค่เครื่องเดียว...เลยต้องคิดหนักค่ะ......ตัดสินใจลำบากด้วย...พอจะซื้อรุ่นนี้...ก็ดันไปรู้ว่าอีกรุ่นนึงกำลังจะมา เป็นวัฏจักรไปเรื่อยๆเลยค่ะ...(คงไม่ได้ซื้อกันพอดีคราวนี้.)...บางทีการที่เรารับข้อมูลอะไรมากเกินไปไปก็ไม่ดีเหมือนกันนะคะ(อันนี้ความคิดส่วนตัวนะคะ)****

แต่ตอนนี้รออีกต่อไปไม่ได้แล่วล่ะค่ะ...ยังงัยช่วยชี้แนะด้วยนะคะ..ขอแบบละเอียดนึดนึงนะคะ
~~~โดยรวมๆแล้วรุ่นไหนน่าจะดีที่สุดคะ.....(จะดีกว่า 7610 มั้ยเนี่ย? )
~~~แล้วอีกนานมั้ยคะกว่าจะเข้ามาในไทย...(จะช้ากว่า 7610 มั้ยคะ?)
~~~ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่คะ....(งบไม่เกิน 22000)

( ^ _ ^ ) รบกวนด้วยนะคะ.........ขอบคุณค่ะ ( * _ * )
NooNaTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7610 ?????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 07:56  

อ่านในไทยรัฐมะเช้านี้ เห็นโฆษณา 7610 แย้วว ราคาอยู่ที่ 21,900 บาท รวม vat เรียบร้อยแล้ว ค่าจองเครื่อง 2,000 บาท ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะเป็นโฆษณาของ AIS รึ Mobile from Advance goujpcs]t

มีข้อสงสัยก้อโทรไปที่ Nokia Call Center ได้เรยจ้า

>>> อยากได้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ <<<
matty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 12:08  

โอ๋ยยยย.... ผมโทรไปที่ไหน (AIS ,Telewiz ,Nokia Shop) ไม่เห็นรู้เรื่องกันเลยอ่ะ -_-'
กิตติพงศ์ ไทยวัฒน์
Year's Star

หัวข้อ : ais ???????--7610--
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 12:32  

ลองโทรไปที่ **1148** แล้วเขาบอกว่ายังไม่ได้กำหนดวันเปิดจองเลยอ่ะแล้วเขาก็ลองเช็คให้เราบอกว่ายังไม่มีข้อมูลอะไรมากแค่โฆษณาให้ตื่นตัวก่อนอ่ะ
แมงปอ
Year's Star

หัวข้อ : SEREnade
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 15:33  

โทรไปถามที่ 1148 แล้วค่ะ เจ้าหน้าที่บอกว่า เป็นการโฆษณาค่ะ
ใบจองจะส่งให้ลูกค้า SEREnade ทาง mail(ไปรษณีย์)
แต่ไม่บอกว่าจะส่งมาเมื่อไหร่
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 17:02  

ถึงจะให้จอง แต่วางจำหน่ายจิงก้อเดือนหน้าอยู่ดีแหละคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 17:06  

~~~โดยรวมๆแล้วรุ่นไหนน่าจะดีที่สุดคะ.....(จะดีกว่า 7610 มั้ยเนี่ย? )
S700 ชนะ 7610 ค่อนข้างพอควรเลย แม้ไม่ต้องใช้ซิมเบียน

~~~แล้วอีกนานมั้ยคะกว่าจะเข้ามาในไทย...(จะช้ากว่า 7610 มั้ยคะ?)
7610 คือตัวที่มาเร็วที่สุดแล้วคับ

~~~ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่คะ....(งบไม่เกิน 22000)
ตัวเลือกก้อมีแต่ 7610 ที่น่าใช้สุดคับ K700 เป็นรองลงมา ในระดับงบไม่เกิน 22000 บาท
matty
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2004 21:55  

ลูกค้า SEREnade เป็นยังงัยเหรอคับ แต่ที่ AIS เค้าบอกผมว่าบุคคลทั่วไปก็จองได้อ่ะคับ
เต้เต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 01:42  

เห็นราคาจองของ AIS
21,900 บาท
ราคาน่าสนใจมาก
eaw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????...
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 12:38  

- ไม่ทราบว่าหน้ากากของรุ่นนี้เปิดวางจำหน่ายในช่วงแรกจะเป็นสีอะไร
- สามารถรับชม TV หรือดาวโหลด ได้หรือเปล่า
- ในส่วนของ MP3 เครื่องสามารถจุได้กี่เพลง แล้วสามารถเปลี่ยนมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหม
- และสุดท้ายเรื่องของวิทยุไม่มีมาจริงๆหรือคะ ขอบคุณคะ.
แมงปอ
Year's Star

หัวข้อ : MENU
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 12:52  

ลองไปดูที่นี่สิค่ะ ว่า 7610 มีอะไรบ้าง

http://www.smart-mobile.com/forum/portal.php?article=3&sid=95d00b2853649c722bd4ca9cfe3cee98
eaw
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????...
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 13:40  

ถ้ามีรายละเอียดเพิ่มเติม จะรบกวนช่วยบอกกันด้วย ขอบคุณคะ.
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 17:33  

- ไม่ทราบว่าหน้ากากของรุ่นนี้เปิดวางจำหน่ายในช่วงแรกจะเป็นสีอะไร
ก้อมีหน้ากากขาว-ดำ ตามที่เห็นเท่านั้นแหละคับ

- สามารถรับชม TV หรือดาวโหลด ได้หรือเปล่า
ใช้การเปิดบริการขอดู เหมือน 6600 น่ะคับ

- ในส่วนของ MP3 เครื่องสามารถจุได้กี่เพลง แล้วสามารถเปลี่ยนมาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหม
เก็บลงใน MMC เพลงละประมาณ 3MB ก้อน่าจะสามารถนำมาใช้ได้ เพราะรองรับ true tones

- และสุดท้ายเรื่องของวิทยุไม่มีมาจริงๆหรือคะ ขอบคุณคะ.
ไม่มีวิทยุในตัวคับ แต่ใช้ต่อกับอุปกรณ์เสริมได้
กะปิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 20:05  

อ่ะ ดีมากๆเลยนะ ตอนถ่ายVDOก็ชัดดี ภาพไม่มัว กล้องก็ถ่ายชัด เสียงเรียกเข้าก็เพราะมากๆเลย ไปซื้อที่เมกามา เสียค่าภาษีนิดหน่อยเองอ่ะ
Zyanide
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? 7610 ???????
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 21:31  

ลองไปดูภาพจากกล้อง 7610 กันครับ
http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?t=27487
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 00:40  

น่าจะใช้หน่วยความจำเป็น mmc เหมือนเดิม ไม่น่าเปลี่ยนเป็น rs-mmc เลย มิงัน้คงใช้งานร่วมกันได้ และก็น่าจะมี irda มาด้วย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 17:05  

เค้าบอกว่า RS-MMC ใช้ร่วมกับ MMC ได้คับ (ก้อแน่อยู่แล้ว) และก้อ MMC สามารถใช้ร่วมกับ RS-MMC ได้เช่นกัน (ผมอ่านใน whatphone น่ะ)
เนส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????...
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 21:28  

ไม่มีวิทยุในตัวคับ แต่ใช้ต่อกับอุปกรณ์เสริมได้

* ในส่วนของอุปกรณ์เสริมไม่ทราบว่า...เป็นอุปกรณ์อะไรบ้างที่ช่วย หาซื้อได้จากที่ใดได้บ้าง เวลาบอกกับคนขายจะบอกอย่างไร ช่วยรบกวนตอบด้วย. Thank.
เนส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? 7610 ??????
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 21:44  

ไม่ทราบว่าจะพอบอกกันได้ไหมคะว่า...

พอจะมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้างที่ดูเหนือชั้นกว่า 7610 บ้าง

ขอให้มี MP3 กับ FM ติดมาพร้อมๆ กัน ขอบคุณทุกคำตอบ...ล่วงหน้าคะ.
เนส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? 7610 ????
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 21:44  

ไม่ทราบว่าจะพอบอกกันได้ไหมว่า...

พอจะมีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้างที่ดูเหนือชั้นกว่า 7610 บ้าง

ขอให้มี MP3 กับ FM ติดมาพร้อมๆ กัน ขอบคุณทุกคำตอบ...ล่วงหน้าเลย
ต้นหลิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 02:07  

แล้วที่บอกกันว่าไปจองที่ศูนย์ได้อ่ะ มีใครไปจองกันมั่งรึยังคะ ค่าจอง 2000 เลยเหรอ แล้วเครื่องจะมาถึงแน่ๆตอนไหนเหรอคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: