Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900i - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 585 / เข้าชม: 643631
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รอต่อไป
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 04:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้ไปเดินเล่นห้างแถวบ้านมา เจอ F300 วางจำหน่ายแล้ว แต่ D900i ยังไม่มาเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 17:23  

princessgirl_loveme ผู้เขียน:
ยื้อได้ยื้อไป คอยดูนะ วางจำหน่ายเมื่อไหร่ พ่อจะไปคว้ามาใช้ซะให้!! -*- แล้วซัมซุงเขาจะกลัวผมมั้ยเนี่ย เหอๆ
คิดว่าไม่น่าจะนานนะครับ เตรียมตัวสละเครื่องเก่าแล้วคร๊าบเนี่ย ..รออยู่นะจ้าที่รัก 555
คุณคุกกี้ทำได้ถูกจผมมากเลยนะ ยิ่งโพสท์ที่มีรูปเทียบD900iกับU600เนี่ย โพสท์ถูกใจจางเลย Evil or Very Mad Twisted Evil

รวยจัง เอาเงินมาทำบุญทำกุศลบ้างดิชาติหน้าจะได้เกิดมาหน้าตาดีกับเขาบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2007 18:50  

แล้วคุณข้างบนรู้ได้ไงว่าเค้าหน้าตาไม่ดี บางทีเค้าอาจจะหน้าตาดีอยู่แล้วก็ได้
Bal2on
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 07:08  

ขอโทษนะ ไอ้ที่คุณด่าน่ะคือผม
แต่นั่นมันmemberของพี่ผมครับ ลืมเปลี่ยนเมม
ว่าแต่ว่า มีปัญหาอะไรมั้ยล่ะ ที่ผมจาเปลี่ยนมือถือเนี่ย ไม่ทราบว่าหนักหัวใครครับ
แล้วก็ไม่ได้รวยนะ ไม่ได้อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยน ผมเป้นนักศึกษาครับ ไม่ใช่คนทีหารายได้ให้ตัวเองได้เดือนเป็นหมื่นๆแสนๆ ถึงจะได้เปลี่ยนได้เรื่อยๆ
กรุณาไปอ่านลิ้งค์
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5408734/T5408734.html
คห.67 ที่คุณคุกกี้โพสท์ไว้นะ ก่อนที่จะมาด่าผมเนี่ย ไอ้คนหน้าตาดี -*-
แล้วคุณรู้ได้ไงครับว่าผมหน้าตาไม่ดี เหอๆ ผมว่าก็เฉยๆนะ ก็พอจะจีบใครได้บ้างน้า อิอิ แล้วมันเรื่องอะไรครับเนี่ยถึงมียุ่งกับหน้าผม ผมจะหน้าดีหรือไม่ดี มันก็ไม่เกี่ยวกับใครนิ

ขอบคุณที่เตือนครับ ที่จะให้เอาเงินไปทำบุญ แต่ผมคิดว่าปัจจุบันผมก็ใจบุญพอแล้ว ทำบุญ ให้เงินให้สิ่งของ ให้ไปเรื่อยๆที่พอมีครับ แต่คงไม่ทำบุญที่เดียวเป็นหมื่นหรอก คุณไปทำก่อนปะ แล้วให้เขาเขียนใบเสร็จเอามาให้ดูด้วยล่ะ หึหึ

โคตรรวยจังเว๊ย ทำบุญที ให้เป็นหมื่น โคตรรวยเลย Evil or Very Mad Twisted Evil [/quote]
ยิ้มเข้าใว้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 02:11  

ผมว่าน่าจะเป็นการแซวกันเล่น ๆ แค่นั้นมั้งคับ อย่าซีเรียสเลย เสียสุขภาพจิตรป่าว ๆ Very Happy Very Happy Very Happy
Spiderman Samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 15:57  

ผมมีอะไรมาบอกกล่าวเล็กน้อยครับ คือว่าวันนี้ได้มีโอกาสไปสยามพารากอนมาแล้ว ไปดูศูนย์ Samsung มาครับ แบบว่ามีให้เล่นทุกเครื่องเลยครับ ทีนี้ก็เลยไปถามหา D900i ปรากฏว่ายังไม่มาครับ(พิมพ์เหมือนตกใจเลยเนอะ) ความจริงอยากได้มือถือภายในวันนี้ เพราะว่าของเก่าเจ๊งไปแล้วครับ ก็เลยถามว่า D900i นั้นมาเมื่อไหร่กันแน่ พนักงานซึ่งดูแล้วเป้นคนมีความรู้น่ะครับ ถามอะไรแล้วตอบได้หมดเลยซึ่งตรงตามข้อมูลที่ผมหามาเป๊ะ ทำให้คาดว่าน่าจะเชื่อถือได้ ซึ่งเธอคนนั้นบอกว่า D900i นั้นไม่มาภายในเดือนนี้แน่นอนครับ เพราะว่าของที่มาจากเกาหลีนั้น ที่จริงยังมาไม่ถึงเลยด้วยซ้ำพอมาถึงปุ๊ปต้องทำการลงคีย์ไทย ต้องหาราภาษีอีก เค้าบอกว่ากว่าจะวางขายจริงเดือนหน้าครับ ยังตอบไม่ได้ว่าต้นเดือนหรือกลางเดือน บางทีอาจจะปลายเดือนก็ได้ ทีนี้ผมเริ่มเซ็งครับ อยากได้มือถือมากเพราะช่วงติดต่องานอะไรลำบากมากครับ ผมเริ่มไปเดิน MBK ครับ เจอร้านที่บอกว่ามี D900i หลายร้านมาก ผมเดินถามเค้าบอกว่าถ้าจะดูเครื่องต้องเอาเลย แต่ผมก้อน่ะไม่เคยซื้อเครื่องนอกอ่ะน่ะครับ ก็เดินดูไปเรื่อยๆถามทุกร้านแล้วปรากฏว่ามีเกือบทุกร้านครับ เอาว่ะผมก็เครื่องนอกก็เครื่องนอก ก็เลยไปสอบถามราคามา จะอยู่ 12900 ครับ ก็ไปเลยครับเลือกร้านที่คนขายหน้าตาพอเชื่อได้ สังเกตุจากหน้าตาอย่างเดียวครับ เพราะมะค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับ MBK มากนัก (หน้าตาเริ่มมีดีตรงนี้แหละครับ) แต่พอให้เค้าไปเอากันมา กลับบอกว่าขายหมดกันไปหมดแล้วซะงั้นอ่ะครับ ไม่เหลือแม้แต่ร้านเดียว ขายกันดีมาก ความเซ็งพุ่งถึงขีดสูงสุดครับ ตอนแรกคิดว่าเอาว่ะ Samsung รับไม่ได้จริงๆ ไปซื้อยี่ห้ออื่นก้อได้ครับ เดินอยู่นานปรากฏว่าเลือกไม่ได้ครับ ไม่มีถูกใจเลยซักรุ่น ก็เลยกลับมาปรึกษาเพื่อนๆนี่แหละครับ อยากได้เร็วๆ หรือว่าจัดการซัด D900 เลยดี หรือว่า Z720 ซึ่งมีสีเงินเข้ามาเป็นตัวใหม่ด้วย แต่ว่าความสวยสู้ D900 ไม่ได้อ่ะครับ เซ็งครับ อ๋อวันนี้เดินผ่านเห็น U100 กับ U600 ด้วยมีโอกาสได้เล่น U600 ด้วยแต่ว่าตัวผมรู้สึกว่าความสวยมันเทียบไม่ได้อ่ะน่ะกับ D900 สรุปติดใจใน D900 ครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับ หามือถือถูกๆซื้อไปใช้งานก่อน หรือว่า ซื้อ D900 ใช้ไปเลย แต่ไอ้ข้อแรกนี่เดี๋ยวมีคนมาบอกว่ารวยนักเอาเงินไปทำบุนอีกนี่เซ็งเลยน่ะครับ เซ็งครับ เซ็ง วันนี้เดินเกือบ 6 ชั่วโมง มะได้ไรเลย
Bal2on
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:43  

ผมเปล่าน้าคร๊าบ ไม่ได้คิดมากอะรายเลย ตอนพิมพ์ยังขำอยู่เลย สบายๆครับ เป็นแค่การป้องกันตัวเองเล็กน้อยถึงปานกลางจากคนอื่นอีก เดี๋ยวจาได้โอกาสมาด่าคนเล่นซัมซุง -*- แหะๆ ..รออยู่น้าจ้า ขายเร็วๆล่ะ เหอๆ Evil or Very Mad Twisted Evil
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 19:58  

Spiderman Samsung ผู้เขียน:
ผมมีอะไรมาบอกกล่าวเล็กน้อยครับ คือว่าวันนี้ได้มีโอกาสไปสยามพารากอนมาแล้ว ไปดูศูนย์ Samsung มาครับ แบบว่ามีให้เล่นทุกเครื่องเลยครับ ทีนี้ก็เลยไปถามหา D900i ปรากฏว่ายังไม่มาครับ(พิมพ์เหมือนตกใจเลยเนอะ) ความจริงอยากได้มือถือภายในวันนี้ เพราะว่าของเก่าเจ๊งไปแล้วครับ ก็เลยถามว่า D900i นั้นมาเมื่อไหร่กันแน่ พนักงานซึ่งดูแล้วเป้นคนมีความรู้น่ะครับ ถามอะไรแล้วตอบได้หมดเลยซึ่งตรงตามข้อมูลที่ผมหามาเป๊ะ ทำให้คาดว่าน่าจะเชื่อถือได้ ซึ่งเธอคนนั้นบอกว่า D900i นั้นไม่มาภายในเดือนนี้แน่นอนครับ เพราะว่าของที่มาจากเกาหลีนั้น ที่จริงยังมาไม่ถึงเลยด้วยซ้ำพอมาถึงปุ๊ปต้องทำการลงคีย์ไทย ต้องหาราภาษีอีก เค้าบอกว่ากว่าจะวางขายจริงเดือนหน้าครับ ยังตอบไม่ได้ว่าต้นเดือนหรือกลางเดือน บางทีอาจจะปลายเดือนก็ได้ ทีนี้ผมเริ่มเซ็งครับ อยากได้มือถือมากเพราะช่วงติดต่องานอะไรลำบากมากครับ ผมเริ่มไปเดิน MBK ครับ เจอร้านที่บอกว่ามี D900i หลายร้านมาก ผมเดินถามเค้าบอกว่าถ้าจะดูเครื่องต้องเอาเลย แต่ผมก้อน่ะไม่เคยซื้อเครื่องนอกอ่ะน่ะครับ ก็เดินดูไปเรื่อยๆถามทุกร้านแล้วปรากฏว่ามีเกือบทุกร้านครับ เอาว่ะผมก็เครื่องนอกก็เครื่องนอก ก็เลยไปสอบถามราคามา จะอยู่ 12900 ครับ ก็ไปเลยครับเลือกร้านที่คนขายหน้าตาพอเชื่อได้ สังเกตุจากหน้าตาอย่างเดียวครับ เพราะมะค่อยรู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับ MBK มากนัก (หน้าตาเริ่มมีดีตรงนี้แหละครับ) แต่พอให้เค้าไปเอากันมา กลับบอกว่าขายหมดกันไปหมดแล้วซะงั้นอ่ะครับ ไม่เหลือแม้แต่ร้านเดียว ขายกันดีมาก ความเซ็งพุ่งถึงขีดสูงสุดครับ ตอนแรกคิดว่าเอาว่ะ Samsung รับไม่ได้จริงๆ ไปซื้อยี่ห้ออื่นก้อได้ครับ เดินอยู่นานปรากฏว่าเลือกไม่ได้ครับ ไม่มีถูกใจเลยซักรุ่น ก็เลยกลับมาปรึกษาเพื่อนๆนี่แหละครับ อยากได้เร็วๆ หรือว่าจัดการซัด D900 เลยดี หรือว่า Z720 ซึ่งมีสีเงินเข้ามาเป็นตัวใหม่ด้วย แต่ว่าความสวยสู้ D900 ไม่ได้อ่ะครับ เซ็งครับ อ๋อวันนี้เดินผ่านเห็น U100 กับ U600 ด้วยมีโอกาสได้เล่น U600 ด้วยแต่ว่าตัวผมรู้สึกว่าความสวยมันเทียบไม่ได้อ่ะน่ะกับ D900 สรุปติดใจใน D900 ครับ รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับ หามือถือถูกๆซื้อไปใช้งานก่อน หรือว่า ซื้อ D900 ใช้ไปเลย แต่ไอ้ข้อแรกนี่เดี๋ยวมีคนมาบอกว่ารวยนักเอาเงินไปทำบุนอีกนี่เซ็งเลยน่ะครับ เซ็งครับ เซ็ง วันนี้เดินเกือบ 6 ชั่วโมง มะได้ไรเลย

อันนี้มันก็ตอบยากนะคับ มันอยู่ที่คุณด้วยอ่ะ ว่าอยากรอD900iหรือเป่า แต่ผมว่ารอหน่อยก็ดีนะ ไหนๆก็รอมาแล้วอ่ะ

เล่นU600 มาแล้วเหรอคับ เปงไงบ้าง ผมชอบตัวนี่อ่ะ ดูรีวิวจากเมืองนอก จอของU600จะไม่เหมือนD900อะ ลองดูกัน http://www.mobile-review.com/review/samsung-u600.shtml (ผมว่าสวยดีนะ และเวลาเราดูรูปถ่ายอ่ะ มันจะได้ไม่หลอกตา)
kikunae_nobi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 20:12  

ตอบยากครับเรื่องนี้ ผมว่าคุณคำนึงถึงเรื่องความจำเป็นที่จะต้องใช้โทรศัพก่อนดีกว่าครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้นั้นหมายความว่าคุณต้องซื้อ ถ้ายังคิดว่าไม่จำเป็นก็รอ D900i ดีกว่าครับ

และถ้าหากจำเป็นต้องซื้อโดยเร็ว และถ้าหากคุณตัดเรื่องกล้อง วิทยุ และสีของ D00i ได้ ก็ซื้อไปเถอะครับ D900 อ่ะ ผมเองก็การันตีได้คนนึงว่า D900 น่าใช้ เพราะผมเองก็ใช้อยู่

หรือถ้าหากสภาพการเงินของคุณดีพอ จะหาซื้อเครื่องถูก ๆ มาใช้รอ D900i ก็ไม่ผิดครับ เพราะมันไม่ใช่เงินของผม...(ล้อเล่นนะครับ...หุหุ) Very Happy Very Happy Very Happy

แนะนำได้แค่นี้แหละครับผม

ปล. น้ำพริกปลาทุของแม่ผมอร่อยที่ซู๊ดในโลก (กินไปพิมพ์ไป) Very Happy Very Happy Very Happy
Spiderman Samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 21:10  

คือว่าผมได้เล่น Samsung U600 แล้วครับ เครื่องที่ผมเล่นเป้นเครื่องเหมือนที่ Siamphone โพสไว้หน้าแรกเลยครับ แต่ที่จริงยังมีสีดำอีกสีครับ ถือว่าดีครับ ระบบด้านหน้าสัมผัสเหมือน E900 สวย ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ผมก้อคงซื้อไปแล้วครับ แล้วทีนี้ผมกะว่าพรุ่งนี้จะไปสอยมาแล้วครับ D900 แล้วรอ U600 หรือ u700 ออกเลยแล้วค่อยไปซื้อครับ ส่วน D900จะยกให้น้องเพราะน้องอยู่ ม. 4 คาดว่าจำเป็นต้องใช้มือถือแล้วครับ น่ะครับคิดว่าดีไหมครับ อ๋อปุ่มตรงกลางนั้นตอนแรกผมใช้สกรูเอาเหมือนไอพอด ปรากดว่ามันใช้กดครับ อายเลยครับ อิอิ แต่สวยครับ เครื่องที่เล่นเป้นเครื่องโทนสีน้ำเงินน่ะครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 21:39  

รอจาไม่ไหวอยู่แล้ว แสสสสสส จาไปเอา nokia5700แล้วเนี่ยตัวจิงก้สวยดี แต่กล้องผมว่าห่วยพอๆกับไอ 3250 แน่อะคับ เลยคิดไม่ออกกง่ะ ขอคนการันตีหน่อย รอD900i แล้วไม่เสียใจ และอยากรู้ว่าความเซชัตเตอร์ D900มัน 3 วิใช่ปะ D900i จาเร็วกว่าแค่ไหนอะ

ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 23:07  

d900i เครื่องนอก จะซื้อดีไหมครับ คือว่ารอไม่ไหวแล้วครับ ต้องรีบใช้ด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ไอ้บริษัท Samsung เอ๊ย รีบๆออกมาซะทีสิเว้ย
มีน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 23:58  

ราคา update ล่าสุดเหนใน catalog samsung ใต้เซนทรัลลาดพร้ว ราคา 13900 บาท แต่ยังไม่เห็นตัวเครื่องจริงนะคะ รอนานๆแล้วนะเนี่ย
พะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 21:01  

อยากได้เหมือนกันตามอ่านกระทู้มาตลอด เมื่อไหร่มันจะวางขายซักที
gixzkung
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 22:14  

งาน โมบาย เวิร์ล
ที่จะมาถึงนี้
เจ้าD900i มันจะมีมาเปิดตัว/วางขายมั๊ยคับเนี่ยยยย

อยากได้จะแย่แล้ว

คือว่าเจ้า D900 มันหายไปเมื่อไม่นานมานี้
แต่จะซื้อรุ่นเดิมก้อกะไรอยู่อ่ะคับ^^

รักซัมซุง ซะแล้ว
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 09:24  

คือว่าผมได้เล่น Samsung U600 แล้วครับ เครื่องที่ผมเล่นเป้นเครื่องเหมือนที่ Siamphone โพสไว้หน้าแรกเลยครับ แต่ที่จริงยังมีสีดำอีกสีครับ ถือว่าดีครับ ระบบด้านหน้าสัมผัสเหมือน E900 สวย ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ผมก้อคงซื้อไปแล้วครับ แล้วทีนี้ผมกะว่าพรุ่งนี้จะไปสอยมาแล้วครับ D900 แล้วรอ U600 หรือ u700 ออกเลยแล้วค่อยไปซื้อครับ ส่วน D900จะยกให้น้องเพราะน้องอยู่ ม. 4 คาดว่าจำเป็นต้องใช้มือถือแล้วครับ น่ะครับคิดว่าดีไหมครับ อ๋อปุ่มตรงกลางนั้นตอนแรกผมใช้สกรูเอาเหมือนไอพอด ปรากดว่ามันใช้กดครับ อายเลยครับ อิอิ แต่สวยครับ เครื่องที่เล่นเป้นเครื่องโทนสีน้ำเงินน่ะครับ

ก็ดีนะครับผมว่า ซื้อD900มาใช้ก่อน แล้วพอU600มาก็ค่อยซื้ออ่ะ เพราะU600มันก็พัฒนาจากD900iขึ้นไปอีกขั้นนึง ภาพถ่ายเริ่มให้สีที่ดี ไม่ซีดแล้วคับ ลองเข้าไปดูกัน

ภาพถ่ายคับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5431958/T5431958.html
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 17:36  

อยากได้รุ่นนี้อ่ะ เมื่อไหรจะวางขาย วางขายเมื่อไหรช่วยโพสราคา ด้วยนะครับ
หมูพะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:28  

นี่ก้ใกล้จะสิ้นเดือนแล้วอ่ะ เมื่อไหร่มันจะออกขายซักทีรอนานมากแล้ว ใครที่รู้ช่วยบอกด้วยนะคะ
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 14:40  

ผมเข้าไปดูที่ราคามือถือ เห็นมันขึ้นราคาแล้วครับ รึว่าวางจำหน่ายแล้วครับ ใครไปเจอก็บอกหน่อยนะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 14:47  

ปวดหัวมากแล้วครับกับ MemCard เจ้าปัญหา

เมื่อวานผมเอาเครื่องไปที่ร้านซ่อมมือถือมาครับ
เอาไปให้เค้าดูว่าทำไมผมถึงใช้งานส่วนของ MemCard ไม่ได้
ตอนแรกเลยเค้าก็ถามว่า Format การ์ดหรือยัง ผมก็ตอบไปว่า Format แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้
เค้าก็เลยลองเอาการ์ดตัวใหม่มาลองกับเครื่องผม มันก็ใช้การได้ปกติ
เค้าเลยถามผม ว่าเวลา Format ผมเลือก Fat32 หรือ Fat เค้าบอกให้เลือก Fat
ผมก็เลยกลับมาทำที่บ้าน เพราะทำตอนนั้นเลยไม่ได้ พอดีใช้การ์ดเซฟข้อมูลใว้อยู่
แต่พอลองมาทำตามที่เค้าบอกมาก็ยังไม่ได้
ผมก็เลยลองใช้เครื่องคอมโนตบุค Format ดู มันกลับใช้ได้ซะงั้น
ก็เลยลองย้ายไฟล์ไปมาในเครื่องดู ก็ใช้ได้ดีปกติ
คราวนี้ก็เลยลองถอดการ์ดออกมาเสียกับ CardReader เพื่อใส่เพลงเพิ่ม
พอใส่เพลงเพิ่มเสร็จก็เอาไปเสียใส่เครื่องคืน แล้วมันก็ใช้ไม่ได้อีกแล้ว
Format อีกทีก็ไม่ได้ ลอง Format แบบ Fat32 ก็ไม่ได้ แบบ Fat ก็ไม่ได้
งงมากแล้วครับ นี้มันเป็นอะไรกันแน่ ไครรู้ช่วยทีครับ ปวดหัวกับมันมาก ๆ แล้วครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 22:29  

สงสัยเป็นที่การ์ดแล้วมั้งคับ ลองใช้ของ Sandisk ดูนะคับ ปกติตอนผมใช้ก็ format ปกติก็ใช้ได้เลย หรือไม่ต้อง format ก็ใช้ได้แต่แรกอยู่แล้วน่ะคับ หรือถ้ายังไงแล้ว ผมว่าเอาให้ศูนย์ดูดีกว่านะคับ Laughing
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : รอ ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 10:07  

Yarisz ผู้เขียน:
สงสัยเป็นที่การ์ดแล้วมั้งคับ ลองใช้ของ Sandisk ดูนะคับ ปกติตอนผมใช้ก็ format ปกติก็ใช้ได้เลย หรือไม่ต้อง format ก็ใช้ได้แต่แรกอยู่แล้วน่ะคับ หรือถ้ายังไงแล้ว ผมว่าเอาให้ศูนย์ดูดีกว่านะคับ Laughing

ตามนั้นครับ ลองใช้ของ Sandisk ดูไม่น่าจะมีปัญหา

ว่าแต่เมื่อ D900i เครื่องศูนย์จะออกมาซักที อยากเปลี่ยนใจจะขาดแล้ว
หมูพะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 21:54  

รอๆๆๆ รอนานแล้วเมื่อไหร่มันจะวางขายซักทีนะ เฮ้อ อยากได้มากๆเลยค่ะ
ฟห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 14:11  

อยากได้
niwatler
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 16:02  

Anonymous ผู้เขียน:
d900i เครื่องนอก จะซื้อดีไหมครับ คือว่ารอไม่ไหวแล้วครับ ต้องรีบใช้ด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ไอ้บริษัท Samsung เอ๊ย รีบๆออกมาซะทีสิเว้ย

อย่าซื้อครับ เพราะที่เมืองนอกเองก็ยังไม่มีเลยครับ มีแต่กรอบข้างนอกเหมือน แต่ภายในคือ ดี900 ครับ ผมอยู่เมืองนอกและเคยเอามาใช้แล้วครับ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 00:07  

ซัมซุงผลิตออกมาเยอะจังเลยอะ
หมูพะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 09:34  

มันจะออกวางขายเดือนหน้าหรือป่าวคะ คือแบบว่ารอจะไม่ไหวแล้วอ่ะค่ะ ไม่งั้นจะซื้อเครื่องอื่นก่อนอ่ะค่ะ
kof99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 12:29  

อ่านจากกระทู้ ท่านคุ้กกี้(ในPantip) เห็นท่านคุ้กกี้บอกว่า มาต้นเดือนหน้านี้ครับ
ส่วนราคาเห็นบอกว่า ต่างกับ Sony k810i 1พัน Razz
d500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 02:31  

ผมใช้ samsung เครื่องแรกคือ T400 นะครับ ซื้อตอนราคาประมาณ 1หมื่น
ต่อมาก็ D500 ซื้อมาตอน 18,900 เปิดตัวเลย ใช้คุ้มมากยันปัจจุบันฮ่าๆ
กำลังตัดสินใจเครื่องต่อไปอยู่ คงจะ D900i นี้แหละ

แต่อยากทราบเรื่อง คุณภาพเสียงเวลาฟังเพลงครับ
เทียบกับ รุ่นๆอื่นๆเป็นไงบ้างเสียงดีหรือเปล่า
หมุพะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 08:08  

ถ้าออกวางขายแล้วราคาจะสูงกหว่าเปิดตัวมั้ยคะเนี่ย
RD-0326
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 18:53  

วันนี้ ผมไปเดินฟอร์จูนมา ร้านมือถือชั้น2 ร้านชื่อไรจำไม่ได้ มีร้านเดียว ที่ขายมือถือซัมซุง D900i เครื่องศูนย์ ราคา 13900 บาท แถมการ์ด 1 GB คับผม ส่วนร้านอื่นๆ ยังไม่มีเลยคับ เห็นพวกพี่บอกว่า จะนำเข้าประมาณ 1-3 มิถุนายนนี้คับ

ส่วนใครไปเดิน MBK อาจจะมีวางแล้วก้อได้ เครื่องศูนย์ และอาจจะถูกกว่า 13900 ด้วยก้อได้ ต้องเดินหน่อย

มารายงานเพียงเท่านนี้คับผม

RD-0326 Samsung Club
ว่าที่เจ้าของD900i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 19:11  

RD-0326 ผู้เขียน:
วันนี้ ผมไปเดินฟอร์จูนมา ร้านมือถือชั้น2 ร้านชื่อไรจำไม่ได้ มีร้านเดียว ที่ขายมือถือซัมซุง D900i เครื่องศูนย์ ราคา 13900 บาท แถมการ์ด 1 GB คับผม ส่วนร้านอื่นๆ ยังไม่มีเลยคับ เห็นพวกพี่บอกว่า จะนำเข้าประมาณ 1-3 มิถุนายนนี้คับ

ส่วนใครไปเดิน MBK อาจจะมีวางแล้วก้อได้ เครื่องศูนย์ และอาจจะถูกกว่า 13900 ด้วยก้อได้ ต้องเดินหน่อย

มารายงานเพียงเท่านนี้คับผม

RD-0326 Samsung Club

ถูกกว่าที่รู้มาแฮะ เห็นในเวปบอก 14,900

น่าขอให้เขาลองเปิดวิทยุ FM ให้ดูนะครับว่ามีไหม??(เกิดการระแวง อิ อิ) Razz
หมุพะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 20:25  

ดีใจมากมาย จะได้มือถือใหม่แล้วหรอเนี่ย วู้วววววววววววววววววว
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 21:02  

จามา 1-3 จิงๆหรอเนี่ย ในที่สุด ในที่สุด ในที่สุด มาแว้วววว
Wing69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 22:10  

มาแล้วคับที่studiophone MBK 13,500บาท Very Happy
Wing69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 22:17  

สงสัยอย่างนึง ไฟแฟรชของ D900i ใช้เปนไฟฉายแบบ SE 750i ได้ป่าวผู้รู้ช่วยตอบทีคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:26  

Wing69 ผู้เขียน:
สงสัยอย่างนึง ไฟแฟรชของ D900i ใช้เปนไฟฉายแบบ SE 750i ได้ป่าวผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

ใช้ได้ครับผม Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 17:52  

มันคือ D900i จริงๆใช่มะ อย่าหลอกกันนะ กะว่าจะไปซื้อวันเสาร์นี้อ่ะ
Bal2on
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 01:20  

เวงกำ ผมไปเดินซีคอนมา แต่ก็กำลังรีบอยู่ เลยแว๊บเข้าไปดุในjay martซักหน่อย
ดันตอบว่า ยังไม่เข้าเลย -*- อะรายกันเนี่ย ทำไมข้อมูลตีกานอีกและ
แล้วที่ไปเจอมาใช่แน่ปะครับ น่าสนๆ แต่ขอฟังFMเขาหน่อยได้มะ แบบว่า แอบระแวงเหมือนกันง่า แต่ถ้าเครื่องศูนย์ของแท้ก็ดีจิ ..ว่าแต่ ไปเอามาจากไหนกานอ่า จะคิดเอาเองก็ไม่ดี อาจมั่วได้ - -
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 08:36  

มันก็วางขายแล้วนิคับ ในเว็ปพันทิพย์บอกมาอ่ะ
หมุพะโล้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 15:41  

มีคนซื้อหรือยังคะ แล้วซื้อที่ไหน คือจะไปซื้อเสาร์ อาทิตย์นี้แล้วอ่ะค่ะ อยากได้มั่กๆ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 18:38  

วางขายแล้วนะครับ D900i ใครสนใจเดินหาดูเลยครับ อย่างวันนี้ผมบังเอิญแวะไป fortune ก็มีขายครับ ตรงร้านอะไรจำไม่ได้ แต่ด้านบนมีแถบเขียนว่า Samsung น่ะครับ เลยแวะไปดู 13900 บาทครับ ไม่มีตัวอย่างให้ชมครับ ซื้อถึงแกะกล่องลองเลยคับ ส่วน Espanade ก็น่าจะมีเหมือนกันนะคับ ที่ศูนย์ซัมซุง ที่อื่นๆก็คงมีกันแล้วคับ

ปล.ส่วนตัวผมแล้วตอนนี้ใช้ โมโตอยู่ ก็ชอบเหมือนกัน แต่ยังขาดกล้องไปนิด ก็เลยกะว่าใช้รอ U600 ออกเลยดีกว่า ซึ่งคาดว่าคงไม่นานเหมือนกัน แต่อาจจะเป็นเดือนๆ แต่ไม่ซีเรียส ^_^ ส่วนตอนนี้ใครที่รอ D900i อยู่ก็ไปสอยมาใช้ได้เลยครับ ถูกมากๆ เดี๋ยวนี้มือถือกล้อง 3 ล้านราคายังไม่ถึง 15k เลยถูกจิงๆ นึกถึงแต่ก่อนตอนผมซื้อ w800i รุ่นแรกที่เปิดตัวกล้อง 2 ล้าน ก็ปาเข้าไป 19900 บาทแล้ว เดี๋ยวนี้ของยิ่งดีราคายิ่งถูกลงเรื่อยๆ ^_^''
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : และแล้วก็สิ้นสุดการรอคอย
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 20:27  

วันนี้ไปเดินตึกคอมที่ขอนแก่น (บ้านผมเอง)ก็มีขายแล้วครับที่ร้าน TWZ มีเจ้า D900i อีกทั้งยังมีเจ้า Z720 ที่เป็นโลหะและสีเดียวกับ D900i วางคู่กันซะด้วย ทำให้เขวได้เลยครับ เพราะเจ้า Z720 ก็สวยใช่เล่นเลย(วัสดุเดียวกันเด๊ะ ๆทั้งที่เป็นโลหะและที่เป็นพลาสติก) แต่ฟังค์ชั่นจะต่างกันนิดหน่อย

ราคาต้างกัน 1,000 คือ

D900i 13900
Z720 14900 (ตัว Metal Series)

ทำให้ลังเลเล็กน้อยเลยนะเนี๊ย

ปล. Metal Series วัสดุและสีที่ใช้มันดูดีมากๆ ทั้ง D840 D900i และ Z720

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 01 Jun 2007 23:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Bal2on
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 21:46  

คุณSe3erdrAครับ คุณลงที่บอร์ดz720ผิดป่าวครับ เห็นลงราคาz720 ไว้13900ครับ แต่ที่นี่ลงไว้14900- เดี๋ยวคนจางงนะครับ
ส่วนผมก็โอเคและ เดี๋ยวจาไปดูครับ ถ้าเจอก็จารับมาอุปการะเลย เหอๆ มือถือนะ ไม่ใช่คน เหอๆ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 22:37  

กล้องเร็วดีมั๊ยคับแล้วมือไม่นิ่งมากถ่ายออกมาเปนไงหรอ ผมอ่านจาก บอร์ดD900 แล้วเวลาถ่ายภาพแล้วมือไม่นิ่งภาพจาออกมาดูไม่ได้อะคับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 00:05  

Bal2on ผู้เขียน:
คุณSe3erdrAครับ คุณลงที่บอร์ดz720ผิดป่าวครับ เห็นลงราคาz720 ไว้13900ครับ แต่ที่นี่ลงไว้14900- เดี๋ยวคนจางงนะครับ
ส่วนผมก็โอเคและ เดี๋ยวจาไปดูครับ ถ้าเจอก็จารับมาอุปการะเลย เหอๆ มือถือนะ ไม่ใช่คน เหอๆ

Z720 สีดำ 13900.- (ไม่แน่อาจจะลงมาแล้ว)
Z720 Metal Series 14900.- (ราคาที่ TWZ ไปดูมาวันนี้ครับ)
Bal2on
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 10:34  

กำ ขอโทษครับ ลืมดูวงเล็บ -*- ว่าแต่ผมยังไม่ได้ไปเดินดูเลยนะนี่ ไม่ว่างเลย
RD-0326
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 16:26  

เมื่อวานไปดูที่ มาบุญครองนะค้าบ ล่าสุด

ราคา D900i เครื่องศูนย์ ราคา 12500 ค้าบบบ

รู้สึกว่ามีร้านเดียวเอง มั่ง นอกนั่น ขาย 12900 กัน

ใครที่จะซื้อ เดินร้าน ดีๆละกัน

ส่วนD900 ราคา 10400 นะคับ

RD-0326 Samsung Funclub
Gwagon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาละครับ มีเรื่องถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:35  

ซื้อมาละครับ มีเรื่องถามหน่อย ตรงตัวE ที่โชว์นี่มันบอกว่ามือถือใช้ edge ได้หรือว่ามันต่ออยู่กันแน่มะแน่ใจเลย
มาบุญครองมีหลายร้านละครับ ที่ศูนย์เลยก้อมีที่พารากอนมีของ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:01  

วันนี้พาเพื่อยนไปซื้อดู รู้สึกว่าจะไม่มีเสียง Slide ไม่ทราบคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:23  

มันแถมอะไรมาให้มั่งคะ กะว่าจะไปซื้อวัน2วันนี้ค่ะ
uob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 23:15  

ไปซื้อมาวันนี้แล้ว ของเราก้อไม่มีเสียง slide เหมือนกัน แล้วก้อ ใครู้วิธีทำให้ ไม่มีเสียงกดปุ่มบ้าง ของแถม ในงาน mobile world ได้mem 1 gb แล้วก้อ กระดาษด้วย แถมเรายังได้ ที่บังแดด เรารักในหลวงอีกตั้งหาก มีใคซื้อมาแล้วเปนแบบเราบ้าง กดตรงหน้าจอแล้วมันกอกแกกๆ ตอนปิดธรรมดานะคะ เราถามเพื่อนที่ใช้ D900 ก้อเปนเหมือนกันอะ ถ้าไม่มีใคเป็นจะได้ไปเปลี่ยนพรุ่งนี้เลย
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 23:18  

ไปจับเครื่องมาแล้วคับ ที่งานที่เซนทรัลลาดพร้าว ความรู้สึกแรกคือ สวยและบางเฉียบจิงๆ
kyuubi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 10:46  

แล้วรุ่นนี้ยังสามารถสั่นพร้อมเสียงได้หรือเปล่าครับ d840 ดันสั่นพร้อมเสียงไม่ได้ จะได้เปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 14:50  

ถ้าจำไม่ผิดตอนผมใช้ เรื่องเสียง slide นี่เราสามารถตั้งได้นะครับ ได้ 3-4 เสียงหรือปิดเสียง ก้ได้ครับ ส่วนเรื่องเสียงปุ่มกด นี่ในหน้าจอปกติ ให้กดปุ่มลดเสียงข้างตัวเครื่องนะคับ จะปิดได้ Very Happy
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 16:51  

kyuubi ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้ยังสามารถสั่นพร้อมเสียงได้หรือเปล่าครับ d840 ดันสั่นพร้อมเสียงไม่ได้ จะได้เปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ครับ

สั่นพร้อมเสียงได้คับ
hhooho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:20  

แล้วตัวที่ออกวางขายแล้ว มีปุ่มกดภาษาไทยยังอ่าคับ
ซื้อมาแล้ววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:32  

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ

แต่มีข้อสงสัย

>> รุ่นนี้ผมลองกดๆอยู่ 5 นาที ตรงตัวเครื่องข้างล่างแบตมันจะเริ่มร้อนๆ เลยอยากรู้ว่าแบบนี้มันเป็นอาการปกติใช่ไหมครับ??
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:59  

Yarisz ผู้เขียน:
ถ้าจำไม่ผิดตอนผมใช้ เรื่องเสียง slide นี่เราสามารถตั้งได้นะครับ ได้ 3-4 เสียงหรือปิดเสียง ก้ได้ครับ ส่วนเรื่องเสียงปุ่มกด นี่ในหน้าจอปกติ ให้กดปุ่มลดเสียงข้างตัวเครื่องนะคับ จะปิดได้ Very Happy

ผมเอา D900 กับ D900i มาเทียบเมนู ต่อเมนูเลยครับ

เมนู Sliding tone ใน D900i ไม่มี

ส่วน ความเร็วชัตเตอร์ไวกว่า D900 อย่างเห็นได้ชัด และ เมนูกล้องมีเพิ่มเติมอีก

รู้สึกว่าจะถ่ายกลางคืนได้ดีกว่า D900 ธรรมดาด้วย

เสียงเรียกเข้าดังกว่า D900 ธรรมดา

น้ำหนักเบากว่า D900 ธรรมดา

ชุดหูฟังที่แถมมาเป็นสีขาว

และ ใช้งานได้นานกว่า D900 ธรรมดา

สรุป น่าจะเสียดายตรงที่ไม่มีเสียง Slide แต่ อนาคตไม่แน่ว่าจะมี FW มาอัพให้มีก็เป็นได้
borough
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 19:00  

hhooho ผู้เขียน:
แล้วตัวที่ออกวางขายแล้ว มีปุ่มกดภาษาไทยยังอ่าคับ

มีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 19:05  

มีใคกดตรงหน้าจอ แล้วมันหลวมๆ ไหมคะ ตรงฝั่งขวาอะคะ มันจะหลวมๆหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:27  

ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ
ใช้ไปๆมาๆรู้สึกว่าตัวเองเลือกผิดอ่ะ
มันไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปเลย
เพื่อนซื้อ โซนี่ อิริคสันมาค่ะ
ราคาก็ถูกกว่า
กล้องก็ชัดกว่า ลำโพงก็ดีกว่า
ระบบฟังเพลงก็ ดีกว่า
เราเลยอาบเลย
เพราะเราจ่ายแพงกว่า แต่ได้ชองห่วยกว่า
เลยตักใจขายไปแล้ว
ซื้อมา 14000 แต่เอาไปขายได้แค่ 5500 ค่ะ
อย่าเอาไปขายที่มาบุญครองนะคะ
ถ้าจะขายลองถามคนที่รู้จักดูก่อนนะคะ เผิ่อจะได้ราคาดีกว่าค่ะ
แต่ร้านที่มาบุญครองเราไม่แนะนำเลยค่ะ

ปล. พอแล้วกับซัมซุง เข็ดเลยค่ะ ราคาตกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:28  

ใช้ไปๆมาๆรู้สึกว่าตัวเองเลือกผิดอ่ะ
เพื่อนซื้อ โซนี่ อิริคสันมาค่ะ
เพราะเราจ่ายแพงกว่า แต่ได้ชองห่วยกว่า
ซื้อมา 14000 แต่เอาไปขายได้แค่ 5500 ค่ะ
ถ้าจะขายลองถามคนที่รู้จักดูก่อนนะคะ เผิ่อจะได้ราคาดีกว่าค่ะ
แต่ร้านที่มาบุญครองเราไม่แนะนำเลยค่ะ

ปล. พอแล้วกับซัมซุง เข็ดเลยค่ะ ราคาตกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:30  

ซื้อมาราคาเท่าไหร่กันคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:31  

เราเลยอายเลย
เพราะเราจ่ายแพงกว่า แต่ได้ของห่วยกว่า

moclub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:55  

Surprised ได้มาแล้ววันนี้...ชอบมากตรงที่มันสวยนี้แหละนอกนั้นไม่ชอบอะไรเลย..ดู vdo เต็มจอยังไม่ได้เลย...แย่จิงวุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 22:20  

เจอคนโง่ๆมาเยอะละพวกเห่อซัมซุงน่ะ ลาวมากๆขอบอกเลยนะ จิงจิ๊ง
มีปัญหามาเลย hangoverainbow@msn.com

อยากด่าไอ้พวกโง่แล้วอวดฉลาดมานานแล้ว
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 22:23  

moclub ผู้เขียน:
Surprised ได้มาแล้ววันนี้...ชอบมากตรงที่มันสวยนี้แหละนอกนั้นไม่ชอบอะไรเลย..ดู vdo เต็มจอยังไม่ได้เลย...แย่จิงวุ้ย

ตอน Video เล่นอยู่ กด เครื่องหมาย # ก็เต็มจอแล้วครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 22:40  

SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 15:30 [ 125.24.130.201 ]

--------------------------------------------------------------------------------

55555555555555555555555
ใครบอกว่าซัมซุงเปลี่ยนวัสดุตัวเครื่องอ่ะ
การเอาพลาสติกไปชุบโครเมียมเนี่ยนะ เรียกว่าเปลี่ยน 5555555555555
โอ้ยซัมซุงเอ้ย

SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 15:39 [ 125.24.130.201 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เรื่องกล้องมันไม่ไหวอ่ะ เจ้าอื่นเขาพัฒนาชัตเตอร์กันไปไกลแล้ว
นี่อะไรชัตเตอร์ช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แล้วคนที่บอกว่าให้ไปซื้อกล้องดิจิตอลเอาเองน่ะ
ไปซื้อเองเหอะนะ เขาซื้อโทรศัพท์ ที่คุ้มครบทุกฟังชัน(โว้ย)
ราคาขนาดนี้ไม่มีกล้อง ให้ น้องป้าแกไปซื้อเถอะนะ

SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:27 [ 125.24.194.94 ]

SP Guest

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 22:20 [ 125.24.194.94 ]

เจอคนโง่ๆมาเยอะละพวกเห่อซัมซุงน่ะ ลาวมากๆขอบอกเลยนะ จิงจิ๊ง
มีปัญหามาเลย hangoverainbow@msn.com

อยากด่าไอ้พวกโง่แล้วอวดฉลาดมานานแล้ว

สรุปแล้ว คุณมันก็คนที่มาป่วนบอร์ดก่อนหน้านี้นั่นแหละครับดูจาก IP Address สีแดงนั่นแหละครับ

เข้าใจนะครับว่าเป็น สาวก Sony แต่ทำไมถึงทำตัวเป็นขยะ Cyber อย่างนี้ล่ะครับ

สงสัยจะอิจฉา Samsung เต็มขั้นนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 00
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 22:44  

ไม่มีคนตอบให้เราเลยอะ ขอโทดนะคะ มีใคเปนแบบเราไหม กดตรงหน้าจอแล้วมันหลวมๆ ตรงฝั่งด้านขวาอะคะ ถ้าไม่เป็นจะได้เอาไปเปลี่ยนตัวเครื่องแล้ว
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : Re: 00
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 23:03  

ไม่มีคนตอบให้เราเลยอะ ขอโทดนะคะ มีใคเปนแบบเราไหม กดตรงหน้าจอแล้วมันหลวมๆ ตรงฝั่งด้านขวาอะคะ ถ้าไม่เป็นจะได้เอาไปเปลี่ยนตัวเครื่องแล้ว

มันเป็นปกติครับเกิดจากกลไกสไลด์ภายใน เป็นทุกเครื่องครับ อันนี้ผมเคยถามหลาย ๆ คนแล้วที่ Pantip ก็มีคนเคยถาม และก็จะเป็นกันหมด

แต่กรณีของคุณ ไม่ทราบว่ามันหลวมมากกว่าตัวอื่น ๆ ไหม
แต่ถ้าไม่สบายใจก็ลองไปร้านที่ซื้อแล้วเลือกตัวใหม่ที่พอใจก็ได้ครับ
Bal2on
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 11:48  

โอ้ยยยยย จาบ้าตายแล้วครับ ยังไม่ได้ไปซื้อซะที แต่ก็เห็นเครื่องจริงแล้วนะครับ สวยดีครับ
แต่แค่ไปแวะแปปๆเฉยๆ เพราะดันติดธุระทางบ้านอีก -*- แย่จังเลย

คนที่ลงmailไว้อ่าครับ ผมไม่กล้าแอดไปด้วยหรอกนะครับ ไม่ใช่เพราะกลัวคุณด่าผมหรอก แต่ผมไม่ต้องการจะเสวนากับคนที่มีความคิดแคบๆ ดูถูกคนอื่นอย่างคุณ ไม่มีใครบอกซัมซุงดี100% ไม่มียี่ห้อไหนดี100% มันแล้วแต่ความพึงพอใจของบุคคล

ผมบอกไว้ก่อนนะครับ ผมไม่ได้เป็นพวกเชียร์ซัมซุง พวกหน้าหมา ผมไม่เคยยอซัมซุง ไม่เคยไปด่ายี่ห้อไหนๆ วิจารณ์ก็คือวิจารณ์ครับ ให้พูดถึงข้อดี-ข้อเสีย เจอแบบไหนก็บอกแบบนั้น ไม่ได้เสแสร้งชมกันเองหรือเที่ยวไปด่าที่อื่นเพื่อยอยี่ห้อที่ตนชอบ หรืออาจได้ผลประโยชน์ ..การทำแบบนั้น มันไม่ใช่วิสัยของคนรุ่นใหม่ที่ถูกอบรมสั่งสอนครับ แม้มันจะเหมือนเป้นกลยุทธ์อย่างนึงที่ทำให้คนเขว้ได้ แต่ในสังคมจริงการกระทำแบบนี้มันแทบไม่เหลือแล้วครับ มันมีแต่ในละครกับการเมือง เพราะมันเป็นการกระทำที่ค่อนข้างต่ำไปหน่อยนะ ..ผมคิดอย่างงั้น

คนที่ซื้อมาแล้วเครื่องมีปัญหายังไงก็โพสท์ๆถามๆกานน้าคร๊าบ ..ตอนผมซื้อมาถ้าเจอปัญหาจะได้มาดูมั้งง่า เอิ๊กๆ เผื่อเจอปัญหาเหมือนพวกคุณ จะได้ทำตาม อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 15:29  

จะไปซื้อภายในอาทิตย์นี้แหล่ะคะ เห็นคนนั้นโจมตี D900i เลยหวั่นๆอ่ะค่ะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:46  

จะไปซื้อภายในอาทิตย์นี้แหล่ะคะ เห็นคนนั้นโจมตี D900i เลยหวั่นๆอ่ะค่ะ

อย่าไปสนใจครับ อันนี้มันข้อความเท็จน่ะคับ ดูเอาก็รู้ครับ ^_^ ซัมซุง ของคุณภาพอีกแบรนด์นึงเลยล่ะครับ 14000 ขาย 5500 เหอๆ ช่างคิดไปได้ ถ้าเพิ่งซื้อจริงๆ ฟันธงมาบุญครองกดราคาไง ก็ไม่ต่ำกว่า 10000 บาทแน่นอน เพราะเครื่องมันเพิ่งออกใหม่ ราคาก็ตามนี้ แต่ถ้าขายมือสอง ในเน็ทก้ได้อย่างน้อยๆ 11000+ แล้วแต่สภาพ อย่าไปสนใจคำพูดเหล่านั้นเลยคับ ตอนนี้มีเครื่องจริงมาขายนานแล้ว ไปศูนย์แล้วลองเล่นดูเอาให้พอใจเลยครับ ดีไม่ดี ตัวคุณตัดสินเองได้คับ ข้อความต่างๆในบอร์ดเป็นแค่เพียงไกด์ไลน์เล็กน้อย เท่านั้นคับ Wink
moclub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 21:37  

Se3erdrA ผู้เขียน:
moclub ผู้เขียน:

ตอน Video เล่นอยู่ กด เครื่องหมาย # ก็เต็มจอแล้วครับ

ขอบคุณนะครับค่อยยังชั่วหน่อย...อิอิ...ไอ้ผมก็ใช่โทรศัพท์มาเยอะนะครับใช่มาหลายยี่ห้อด้วย...ถ้าคิดจะเล่นตัวนี้อย่าถามเลยครับว่าสมราคามั้ยมันอยู่ที่คนชอบนะผมว่าในเรื่องของฟังชั่นผมว่าก็ไม่ได้มีอะไรโดดเด่นหรอกครับ....กล้องก็งั้นๆจะบอกว่าดีก็ไม่ได้...เสียงก็ธรรมดา...ก็ไม่ถึงกับดีอีกนั้นแหละ..ก็พอฟังได้เวลาเหงา....ฟังชั่นการใช่งานก็อยู่ในขั้นครบถ้วนตามปรกติที่โทรศัพท์ควรจะมี.....

...ความเห็นส่วนตัวถ้าจะเปรียบเที่ยบกับโทรศัพท์..ในราคาใกล้เคียงกันจะหาฟังชั่นดีๆกว่านี้กล้องดี..ชัดๆ..เสียงดีๆ..คงมีให้เลือกเยอะ...แต่คุณก็ไม่ได้...D900i...ที่มันชั่งสวยงาม..และน่าหลงใหลเป็นยิ่งนัก....ผมรู้ว่ามันมีแค่นี้...แต่ไม่เสียดายเงินเลย..เพื่อแลกกับ D900i...สุดหรู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 23:17  

เฮ้อ ผมหล่ะเบื่อจริงๆเลยครับ มานั่งอ่านแล้วเจอแบบนี้ ถ้าคิดได้แค่นี้หนีไปอยู่กับทักษิณเถอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 13:33  

เฮ้อ ผมหล่ะเบื่อจริงๆเลยครับ มานั่งอ่านแล้วเจอแบบนี้ ถ้าคิดได้แค่นี้หนีไปอยู่กับทักษิณเถอะครับ

อย่าเอาเรื่องการเมืองมายุ่งเกี่ยวกับเรื่องมือถือเลยครับ จากเรื่องน่าเบื่อ มันจะกลายเป็นเรื่องน่าเบื่อยิ่งกว่า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 13:43  

ผมกำลังจะซื้อ D900i ครับ แต่ผมไม่รู้จะซื้อจากศูนย์ไหนดี มีไครมีความรู้ด้านนี้ไหมครับ

อย่างเช่น ศูนย์ไหนบริการดี ศูนย์ไหนรับประกันนาน ศูนย์ไหนเครมง่าย อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ไม่สนใจเรื่องราคาขายนะครับ ถ้าหากศูนย์นี้ดีจริง จะขายแพงกว่าศูนย์อื่นสัก 1000 ผมก็โอเค

สำหรับผม เสียเงินเพิ่มอีกหน่อย แลกกับความสบายใจดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 16:38  

ก็มีหลายศูนย์นะคับ ซื้อโดยตรงจากศูนย์ซัมซุงเลยก็ได้ ครับ อย่าง Espanade ก็มีครับ หรือที่ผมเห็นๆก็จะมี TG Fone/Blisstel/True ที่ขายของซัมซุง เช่นเดียวกันคับ ราคาก็เท่าๆกันคับ Blisstel อาจจะถูกกว่าที่อื่นๆ (มั้ง) เพราะตอนสมัย D900 ออกใหม่ๆ ผมไปซื้อเนี่ย เท่าๆกันหมด มีแต่ของ Blisstel ที่ถูกกว่า 1000 บาท แต่ประกันเท่ากับที่อื่นๆ คือ 1 ปี แต่ถ้าของ IEC (ซื้อจาก TG Fone มั้งนะ) จะประกัน 5 ปีเลย Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 23:29  

ผมก็สนใจรุ่น D900i นี้นะครับแต่อยากรู้ว่า แบตมันทนไหมครับ
ถ้าจะเปรียบกับ K810i จะต่างกันมากไหมครับ (ไม่ได้มาป่วนนะครับเห็นราคาใกล้เคียงกัน)
คือ ตัดสินใจอยู่สองรุ่นนี้ หลักๆ เห็นเค้าบอกว่า เสียงสทนาซัมซุงชัดเจนดี กว่า Sony
แต่อยากรู้ว่า แบตมันจะชาร์จวันต่อวันรึเปล่าครับแล้วเสียงเรียกเข้า ดังชัดเจนดีไหมครับ

ซื้อแล้วใช้นานครับ เลยมาขอความคิดเห็น
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 12:50  

ผมก็สนใจรุ่น D900i นี้นะครับแต่อยากรู้ว่า แบตมันทนไหมครับ
ถ้าจะเปรียบกับ K810i จะต่างกันมากไหมครับ (ไม่ได้มาป่วนนะครับเห็นราคาใกล้เคียงกัน)
คือ ตัดสินใจอยู่สองรุ่นนี้ หลักๆ เห็นเค้าบอกว่า เสียงสทนาซัมซุงชัดเจนดี กว่า Sony
แต่อยากรู้ว่า แบตมันจะชาร์จวันต่อวันรึเปล่าครับแล้วเสียงเรียกเข้า ดังชัดเจนดีไหมครับ

ซื้อแล้วใช้นานครับ เลยมาขอความคิดเห็น

ผมใช้ D900 อยุ่ครับ ใช้งานปรกติคุยด้วย ฟังเพลงด้วย แบตอยู่ได้ประมาน 1 วันครึ่งถึง2วัน
ซึ่ง D900i ได้พัฒนาเรื่องการใช้พลังงานให้ลดน้อยลง ผมว่าถ้าคุณใช้งานไม่หนักมาก 2 วันผมว่าน่าจะได้สบาย ๆ ครับ

ส่วนเรื่องเสียงสนทนา ผมไม่รู้ของยี้ห้อ Sony นะครับ
แต่ที่ผมเคยลอง ผมใช้ Nokia โทรไปหาเพื่อนที่ใช้ D900 เสียงที่ผมได้ยินค่อนข้างอู้อี้ ฟังไม่ชัดเท่าไหร่
และผมลองเอา D900 โทรไปหา Nokia เสียงที่ผมได้ยินมาจากทางนั้นชัดมากครับผม
ที่ยกมาพูดนี้ D900 นะครับ แต่ถ้าเป็น D900i อาจจะดีขึ้นก็ได้
แต่จากเท่าที่ทราบมา D900i ไม่ได้ระบุใว้ว่าได้พัฒนาเรื่องไมโครโฟนครับผม

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า D900 ชัดเจนใช้ได้เลยครับ แต่ก็มีบางท่านที่เคยโฟสใว้ บ่นกันนิดหน่อยว่าเสียงเบาไป ทำให้ไม่ได้ยิน แต่สำหรับผม ดังพอแล้วครับ

ปล. ทุกอย่างอ้างอิงจาก D900 นะครับ ใช้ได้แค่เป็นแนวทางสำหรับ D900i เท่านั้นครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 15:35  

อ้าวกะว่าจะซื้อนะเนี่ย สับสนเลย
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 00
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 00:30  

Se3erdrA ผู้เขียน:

มันเป็นปกติครับเกิดจากกลไกสไลด์ภายใน เป็นทุกเครื่องครับ อันนี้ผมเคยถามหลาย ๆ คนแล้วที่ Pantip ก็มีคนเคยถาม และก็จะเป็นกันหมด

แต่กรณีของคุณ ไม่ทราบว่ามันหลวมมากกว่าตัวอื่น ๆ ไหม
แต่ถ้าไม่สบายใจก็ลองไปร้านที่ซื้อแล้วเลือกตัวใหม่ที่พอใจก็ได้ครับ

แล้วมันจาทนมั๊ยอะ สไลด์จาหลวมง่ายป่าว ซื้อมาใช้นานอะคับ ดู K810i ไว้เหมือนกัน
Ferkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 01:12  

ผมเพิ่งไปถอยมาครับ จอสีสวยสดมาก
ระบบเสียงเมื่อฟังเพลง mp3 เสียงใสดีครับแต่ ขาดเสียงเบสไปนิด
เมื่อเทียบกับเครื่อง mp3 ของ sumsung โดยตรงแบบนั้นเบสกระหึ่มกว่า
ระบบเสียงโดยรวมถือว่าดี เสียงใสดังฟังชัดมาก กล้องก็โครตชัดเลย ขอให้มือนิ่งๆหน่อยเวลาถ่ายรูป

ขอบ่นนิดนึง ขอเตือนใจคนซื้อเครื่องใหม่เลยนะครับ เวลาซื้อตรวจสอบเครื่องให้ดี
ขนาดผมซื้อเครื่องใหม่แกะกลอ่งเลยนะเลย แกะพลาสติกกันต่อหน้า
พอกลับมาถึงบ้านนั่งเล่นๆส่องๆดู กำเวร เครื่องตรงโครเมี่ยมดันมีลอยถลอกนิดนึง -*-
ตรงด้านล่างปุ่มกดโทรออก เซงเลยแฮะ ไม่รู้ว่าถ้าเกิดเป็นรอยถลอกเยอะขึ้นจะไปเปลี่ยนกรอบได้หรือเปล่า
และราคาเท่าไหร่ เฮ้อ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 02:09  

kikunae_nobi ผู้เขียน:

ผมใช้ D900 อยุ่ครับ ใช้งานปรกติคุยด้วย ฟังเพลงด้วย แบตอยู่ได้ประมาน 1 วันครึ่งถึง2วัน
ซึ่ง D900i ได้พัฒนาเรื่องการใช้พลังงานให้ลดน้อยลง ผมว่าถ้าคุณใช้งานไม่หนักมาก 2 วันผมว่าน่าจะได้สบาย ๆ ครับ

ส่วนเรื่องเสียงสนทนา ผมไม่รู้ของยี้ห้อ Sony นะครับ
แต่ที่ผมเคยลอง ผมใช้ Nokia โทรไปหาเพื่อนที่ใช้ D900 เสียงที่ผมได้ยินค่อนข้างอู้อี้ ฟังไม่ชัดเท่าไหร่
และผมลองเอา D900 โทรไปหา Nokia เสียงที่ผมได้ยินมาจากทางนั้นชัดมากครับผม
ที่ยกมาพูดนี้ D900 นะครับ แต่ถ้าเป็น D900i อาจจะดีขึ้นก็ได้
แต่จากเท่าที่ทราบมา D900i ไม่ได้ระบุใว้ว่าได้พัฒนาเรื่องไมโครโฟนครับผม

ส่วนเรื่องเสียงเรียกเข้า D900 ชัดเจนใช้ได้เลยครับ แต่ก็มีบางท่านที่เคยโฟสใว้ บ่นกันนิดหน่อยว่าเสียงเบาไป ทำให้ไม่ได้ยิน แต่สำหรับผม ดังพอแล้วครับ

ปล. ทุกอย่างอ้างอิงจาก D900 นะครับ ใช้ได้แค่เป็นแนวทางสำหรับ D900i เท่านั้นครับผม

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับผม

เรื่องที่ความชัดของเสียงสนทาไม่ชัดนั้น อาจเกี่ยวข้องกับระบบเครือข่าย หรือระดับสัญญาณของแต่ละเครื่องก็ได้ครับผม
ตอนที่ผมลอง ผมใช้ AIS โทรหา True ครับผม
ย้ำว่า "อาจจะ" นะครับ ผมไม่เชี่ยวชาญเรื่องนี้เท่าไหร่ครับผม

แนะนำเพิ่มอีกนิดหน่อยสำหรับคนที่ใช้ D900 หรือ D900i และเกิดปันหาเสียงอู้อี้ฟังไม่ชัด
เครื่องรุ่นนี้ไมโครโฟนจะอยู่ตรงรอยต่อของเครื่องและจอไสลด์ด้านล่าง
บางคนอาจกดรับสายโดยไม่ไสลด์จอขึ้น ทำให้เครื่องตรงส่วนจอมาบังรูไมโครโฟนอยู่
แล้วเวลาคุย มันเลยทำให้เสียงสนทนาไม่ชัดเจนครับ
เพราะฉนั้นควรไสลด์จอขึ้นทุกครั้งที่สนทนา เพื่อจะได้เสียงที่ชัดยิ่งขึ้นครับผม
kansao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มืดดดดด
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 14:06  

เวลาเลื่อนสไลดน์ ลงแล้วมันจะมืดเหมือนไม่เปิดเครื่องเลยเหรอครับ เนี่ย
hahiho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 20:50  

ตอนนี้ u600 ก้อออกมาแล้วอะครับ อยากทราบว่าd900i กะ u600 ตัวไหนดีกว่ากันอ่าค้าบผม
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 23:10  

hahiho ผู้เขียน:
ตอนนี้ u600 ก้อออกมาแล้วอะครับ อยากทราบว่าd900i กะ u600 ตัวไหนดีกว่ากันอ่าค้าบผม

ความสามารถผมว่าไม่แตกต่างกันนะ จะต่างกันแค่เพียงการจัดวางเมนู กะอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ เท่านั้น

ที่เหลือก็อยู่ที่หน้าตา โทรศัพท์แล้วล่ะครับ ผมว่า U600 มันออกไปแนวผู้หญิง ๆ มากกว่านะ

ส่วน D900i หรูมากเวลาเอาออกมาใช้

อยู่ที่คุณแล้วล่ะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 02:16  

สรุปแล้ว D900i กับ U600 มีอะไรแตกต่างกันไหมครับ นอกจากภายนอก กล้อง 3.2 รูปแบบเมนู และปุ่มระบบสัมผัส 4 ปุ่มที่เพิ่มขึ้นมา ?

U600 มีวิทยุใช่ไหมครับ ?

U600 มีกี่สีครับ ?

U600 เครื่องศูนย์วางขายแล้วใช่ไหมครับ ?
พอดีวันนี้เดินผ่านไปเห็นมาที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา แต่ไม่ได้ถามว่าเครื่องศูนย์ หรือเครื่องหิ้ว

ขอบคุณครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 04:03  

สรุปแล้ว D900i กับ U600 มีอะไรแตกต่างกันไหมครับ นอกจากภายนอก กล้อง 3.2 รูปแบบเมนู และปุ่มระบบสัมผัส 4 ปุ่มที่เพิ่มขึ้นมา ?

U600 เครื่องศูนย์วางขายแล้วใช่ไหมครับ ?
พอดีวันนี้เดินผ่านไปเห็นมาที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา แต่ไม่ได้ถามว่าเครื่องศูนย์ หรือเครื่องหิ้ว

ขอบคุณครับ

เครื่องศูนย์ U600 มาแล้วครับ ราคาแว่ว ๆ 14500.- ถ้าจำไม่ผิด

มีวิทยุครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 11:17  

U600 ก็สวย เอาไงดีน้า เอารุ่นไหนดี
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 13:20  

ขอบคุณครับ

U600 มันเป็นรุ่นพัฒนาต่อจาก D900 ชัตเตอร์เป็น 2 จังหวะแล้ว ไม่หน่วงเหมือน D900/i แต่ไม่มี FM นะ จอก้อพัฒนาให้สมจริงมากขึ้นตอนถ่ายรูป ไม่ดูสวยเว่อเกินจริง รูปที่ได้จะมีสีสันสดขึ้น ไม่จืดเหมือน D900 ถ้า 14500 U600 น่าจะคุ้มและดีกว่า D900i นะ บางก่า 2 mm.
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 14:36  

ผมก็เตรียมตัวถอย u600 แล้วล่ะคับ Wink
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 16:49  

.

รอเข้าไป - -* เกรด ก็ออกยังไม่ครบ กว่าแมร่ง จะออกครบ

อยากได้ มือถือใหม่แล้ว โว๊ยยยย u600 ก็สวยใช่ได้เลยนะนี้

รู้สึก จอจะสวย ก่า d900i ด้วย นิดๆ มั่ง

----------------------------------------------------------------------------------

u600 ที่ 0 มาแล้วรึ

.
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 18:44  

และแล้วผมก็ไปถอย U600 มาแล้วครับผม สวยมากๆๆๆๆๆ ถึงมากที่สุดเลยจริงๆล่ะครับ ตัวจริงมันสวยงามกว่าในรูปมากเลยล่ะครับ ชอบมากๆเลยครับ รุ่นนี้ถ่ายรูปแนวนอนแล้วนะครับ โฟกัส 2 จังหวะ เหมือนรุ่นทั่วๆไปแล้วนะครับ ปิดเสียง auto focus ได้ด้วยอีกตังหาก สุดยอดเลย ของ D900 ถ้าใช้แบบ Auto Focus จะมีเสียงดีดๆ ทุกครั้งปิดไม่ได้ Neutral อื่มๆการทำงานก็ถือว่าเร็วกว่าเดิมเยอะทีเดียวนะคับ เสียงก็เพราะมากเลย ชอบสุดๆก็ตรง Body ช่างสวยหรูบาง อลังการมากๆเลยล่ะคับ ส่วนเรื่องอื่นๆยังไม่ได้ลองใช้เท่าไหร่ เพิ่งถอยมาร้อนๆเลยคับ

ระบบสัมผัสก็ใช้งานดีมากๆครับ สบายดี อีกอย่างผมชินแล้วด้วย น้ำหนักพอๆกับกดหน้าจอทัชสกรีน เลยล่ะครับ Happy มากๆเลย ซัมซุง Wink ขอไปนอนกอด นอนเล่นก่อนนาคร้าบ อิอิ Very Happy

ปล. ศูนย์ซัมซุง เครื่องมาแล้วนะคับ 14500 บาทครับ สวยสดงดงาม รีบไปจับจองกันด่วนนะคร้าบบบบบ อิอิ ไฮโซ ตัวใหม่ ถ่ายภาพสวยงาม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 19:25  

U600 มีวางขายครบ 6 สีตามรูปเลยหรือป่าวครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 19:49  

มีนำเข้ามาขายแค่สีเดียวเท่านั้นนะครับ คือสีออกสีดำๆเทาๆ น่ะครับ มีสีเดียวครับ แต่อนาคตไม่แน่อาจจะนำสีอื่นเข้ามาอีกก็เป็นได้ครับ แต่สีนี้สวยสุดยอดแล้วล่ะครับ ลูกเล่นเพิ่มขึ้นกว่ารุ่นเดิมๆ เยอะทีเดียวเลยครับ ความรู้สึกเวลา สไลด์แล้วทำได้ดีกว่า D900 นะครับ นิ่มมากเลย Wink
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 21:05  

วีดีโอนี่ CIF ปะ U600 อะคับ รอD900i มานาน แต่ U600 ออกมาน่าสนกว่าคับ เอาไงดี
มันต่างกันตรงไหนมั่งหรอ บอกด่วนนะ จาไปซื้อในอาทิดนี้ - อาทิดหน้าและคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 22:22  

คุณ Yarisz ครับ ตกลง U600 มี FM หรือป่าวครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 22:30  

- - ผู้เขียน:
วีดีโอนี่ CIF ปะ U600 อะคับ รอD900i มานาน แต่ U600 ออกมาน่าสนกว่าคับ เอาไงดี
มันต่างกันตรงไหนมั่งหรอ บอกด่วนนะ จาไปซื้อในอาทิดนี้ - อาทิดหน้าและคับ

ไม่มีคนอยู่เลยหรอตอนนี้อะ อยากรู้จิงๆๆๆๆๆ เลยวีดีโอขนาดทะไหร่ แล้วนอกนั้นก้ไม่ต่างกับD900i ใช่ปะ คือตัดสินใจมะถูก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: