Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E398
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 709 / เข้าชม: 620584
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2004 22:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ผมดาวโหลดเพลง mp3 เข้าเครื่องได้แล้วครับ คือถ้าโหลดเข้า mmc โดยตรงอะมันจะไม่เข้าครับ ต้องโหลดใส่ phone ก่อนแล้วค่อยย้ายไฟล์ไปที่ trans อะครับ เห้อ กว่าจะรู้ก็เล่นเอาเหนื่อยมั่กมาก แต่ทว่า....ทำไมเครื่องผมมันอ่านภาษาไทยไม่ได้อะครับ?? หรือปกติก็ไม่ได้อยู่แล้ว?? ต้องทำไงครับ???
One In The All
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !!!--?????????--!!!
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2004 18:11  

!!!--ปัญหาด่วน--!!!

1. มีโปรแกรมอะไรบ้างครับที่ใช้แปลงไฟล์วีดีโอพวก DAT,AVI ไปเป็น MP4
2. ลอง Transfer ไฟล์ AVI ไปที่โทรศัพท์โดยผ่านซอฟต์แวร์ที่แถมมากับซีดี ก็ขึ้น ERROR

**รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ**
kawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2004 18:58  

ใช้ E398 แล้วดีทุกอย่าง ฟังmp3ต่อเนื่องก็ได้โดยใช้ --รายการเสียงใหม่ - เปลียน- เลือกเพลง loadเพลงก็เร็ว แต่งเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ก็ใช้โปรแกรมเดี่ยวกันกับที่ใช้Copy cdนั้นแหละ ตัดมาเฉพาะท่องที่ชอบก็ได้ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 12:57  

yumi ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างคะว่าราคาประมาณเท่าไหรคะ
ืnaOmi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola E398
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 19:25  

อยากรู้ว่าโมโตรุ่นนี้ถ่ายวิดีโอได้มั๊ยอ่ะ
ืnaOmi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola E398
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2004 19:25  

อยากรู้ว่าโมโตรุ่นนี้ถ่ายวิดีโอได้มั๊ยอ่ะ
nek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: !!!--?????????--!!!
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 11:48  

One In The All ผู้เขียน:
!!!--ปัญหาด่วน--!!!

1. มีโปรแกรมอะไรบ้างครับที่ใช้แปลงไฟล์วีดีโอพวก DAT,AVI ไปเป็น MP4
2. ลอง Transfer ไฟล์ AVI ไปที่โทรศัพท์โดยผ่านซอฟต์แวร์ที่แถมมากับซีดี ก็ขึ้น ERROR

**รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ**

ใช้ Adobe premiere เวอร์ชั่นล่าสุดก็ดีนะ Import ไฟล์เข้ามาใน Timeline จะใส่ effect ก็ตามใจ เสร็จแล้ว Export movie โดยเข้าที่เมนู File/Export/Adobe media encorder
ในส่วนของ Format เลือก Quicktime แล้วจะมี Type MP4 ให้เลือก ครับ
Borat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2004 20:46  

โอ้ยยยย หาวิธีส่ง-รับ file จากมือถือสู่มือถือ โดยผ่าน bluetooth ไม่ได้ซักทีครับ หรือว่า bluetooth ของรุ่นนี้มีไว้ใช้แต่กับ Pocket PC และพวกหูฟังอย่างเดียวครับ? Sad
วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ
เยาวภา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ????????????? ???????? ????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 00:41  

สวัสดีค่ะ คือเพิ่งซื้อตัวนี้มาเหมือนกันน่ะ e398 เนี่ย แต่ว่า หาช่องเสียบ หูฟัง สเตอริโอ ที่มันแถมมาให้ไม่เจอ ง่ะ ไม่รู้จะเสียบตรงไหน ใครก้อได้ช่วยทีน้า
fat boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ????????????? ???????? ????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 09:43  

เยาวภา ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ คือเพิ่งซื้อตัวนี้มาเหมือนกันน่ะ e398 เนี่ย แต่ว่า หาช่องเสียบ หูฟัง สเตอริโอ ที่มันแถมมาให้ไม่เจอ ง่ะ ไม่รู้จะเสียบตรงไหน ใครก้อได้ช่วยทีน้า

วางเครื่องลงแนวนอน แล้วจับเครื่องตั้งขึ้น ให้ สติ้กเกอร์ e398 อยู่ด้ายล่าง ตัว M อยู่ด้านบน ฮ่ะฮ่า เห็นยัง จุกยางสีดำง่ะ แกะเลย เสียบซะ แล้วก็ฟังได้เลยง่ะ
จะซื้อ E 398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 19:07  

คือต่างจังหวัดราคาประมาณเท่าไหร่คะ วันนั้นดูที่ blisstel อยู่ที่ 6490 อ่ะ ทาไมมันถูกจัง ช่วยตอบด้วยค่ะ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 21:29  

ผมใช้ E 398 อยู่อะคับๆๆ คืออยากรุว่ารุ่นนี้มานมีอัพเกรดซอฟแวร์ ไหมอะ ใครรุก้อช่วยบอกทีนะคับๆๆ แล้วก้ออัพที่ไหน อะฮะๆๆ

Thx...ที่ตอบนะฮะๆๆ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 22:04  

คือผมเพิ่งใช้ อี 398 อะ
ทามมายเวลาจาลิงข้อมูลจากมือถือเข้าคอมอะ เวลาที่เราต่อสาย usb ปุป

โปรแกรมมานก้อจาโหลดเปงรุปนาฬิกาให้เอง แต่พอโหลดเส็ด ที่มานจาเปงรุปมือถือ

อะ ของผมมานไม่ได้เปงรุปเครื่อง อี 398 อะ ซึ้งจิงๆแร้วถ้าการเชื่อมต่อถูกต้องมานจา

ต้องเปงรูป อี 398 อะ

แร้วเวลาที่เข้าพวกมัลติมีเดีย เซนเตอ อะ มานก้อจาทำไรไม่ได้เลยอะ เช่นพอ

เลือกเพลงที่จาโหลดเค้ามือถืออะ พอจากด Transfer มานก้อไม่มีไรเกิดขึ้นอะ แสดงว่า

การเชื่อมต่อมานผิดพลาดช่ายปะคับๆๆ

แร้วอย่างงี้มานต้องทำไงอะ หรือว่ามานต้อง set ค่าที่มือถือก่อนไหมอะ แร้วมานน่าจา

เปงปันหาที่ไหนอะ ที่คอมหรือมือถือ อะ หรือเปงที่โปรแกรมอะ

*** ถ้าใครพอรุวิธีแก้ก้อโปรดช่วยบอกหน่อยนะคับๆๆ ขอร้องๆๆ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 22:11  

มี ใครพอรู้ราคาไอตัว Card Reader บ้างไหมคับๆๆๆ ใครรู้ช่วยบอกทีๆๆ แล้วมานต้อง

ลงโปรแกรมเหมือนแบบ moblie phone tool อีกปะคับ หรือว่ามานแค่ต่อ usb แร้วก้อ

เก้บข้อมูลลง SD card ได้เลยช่ายปะคับๆๆ

**** ขออีกนิดคับ คือผมอยากรุว่ามานจาใช้ดีกว่า สายusb ที่แถมมามากไหมอะ แร้ว

มานจามีปังหาเหมือนคอมเม้นข้างบนไหมอะฮะ

*** ใครทราบรบกวนช่วยบอกหน่อยนะๆๆๆ ขอร้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2004 23:57  

Borat ผู้เขียน:
โอ้ยยยย หาวิธีส่ง-รับ file จากมือถือสู่มือถือ โดยผ่าน bluetooth ไม่ได้ซักทีครับ หรือว่า bluetooth ของรุ่นนี้มีไว้ใช้แต่กับ Pocket PC และพวกหูฟังอย่างเดียวครับ? Sad

ก่อนอื่นต้องเข้าไปเปิด bluetooth ก่อนนะครับ แล้วถ้าคุณจะส่ง file รูปหรือว่าเพลงก็ให้เข้าไปที่ file นั้นเลย แล้วกดปุ่มเมนูตรงกลาง เลือกไปที่ move หรือ copy (ถ้า move มันจะย้ายจากเครื่องคุณไปเครื่องคนอื่นเลย เลือก copy ดีกว่า) แล้วก็เลือก ิbluetooth แค่นี้แหละ แล้วจากนั้นมันก็จะ scan หาเครื่องที่จะรับนะครับ (เครื่องที่จะรับต้องเปิด bluetooth อยู่ด้วยนะ) ลองดูล่ะกัน
The Gib
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ??? ????????? Bluetooth
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 00:44  

Borat ผู้เขียน:

ทำตามที่บอกนี้นะ ผมก้อหาตั้งนาน .... เลือกรูปที่ต้องการก่อน เสร็จแล้วกดปุ่ม เมนูที่มันเป็นเส้นๆขีดๆ แล้วเลือกไปที่ Copy เสร็จแล้วมันจะให้เลือกเองว่า copy ไปที่ไหนระหว่าง Trans card หรือ Bluetooth นะ ........... เสียงเรียกเข้า MP3 ก้อส่งแบบเดียวกาน ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 14:57  

E 3 9 8 ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งใช้ อี 398 อะ
ทามมายเวลาจาลิงข้อมูลจากมือถือเข้าคอมอะ เวลาที่เราต่อสาย usb ปุป

โปรแกรมมานก้อจาโหลดเปงรุปนาฬิกาให้เอง แต่พอโหลดเส็ด ที่มานจาเปงรุปมือถือ

อะ ของผมมานไม่ได้เปงรุปเครื่อง อี 398 อะ ซึ้งจิงๆแร้วถ้าการเชื่อมต่อถูกต้องมานจา

ต้องเปงรูป อี 398 อะ

แร้วเวลาที่เข้าพวกมัลติมีเดีย เซนเตอ อะ มานก้อจาทำไรไม่ได้เลยอะ เช่นพอ

เลือกเพลงที่จาโหลดเค้ามือถืออะ พอจากด Transfer มานก้อไม่มีไรเกิดขึ้นอะ แสดงว่า

การเชื่อมต่อมานผิดพลาดช่ายปะคับๆๆ

แร้วอย่างงี้มานต้องทำไงอะ หรือว่ามานต้อง set ค่าที่มือถือก่อนไหมอะ แร้วมานน่าจา

เปงปันหาที่ไหนอะ ที่คอมหรือมือถือ อะ หรือเปงที่โปรแกรมอะ

*** ถ้าใครพอรุวิธีแก้ก้อโปรดช่วยบอกหน่อยนะคับๆๆ ขอร้องๆๆ

ให้กด ลาก ข้อมูล หรือ ไฟด์เพลง ในเครื่อง เรา ลงไปที่ folder ของ drive มือถือ ครับโดยจะบันทึกลง mmc หรือว่า folder ในตัวเครื่องก้อได้ครับ ซึ่งจะเห็นมีเขียนทั้ง mobile ,audio , picture , video และอื่น ๆ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BT
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 20:52  

ขอถามอารายหน่อยฮะๆๆๆ

สมมติถ้าเราจาส่งเพลงหรือพวกไฟลต่างๆหรือภาพ ผ่านทางBluetooth ไปพวกเครื่องของโนเกีย หรือ se ได้ไหมอะ [/list][/quote]
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ??398
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2004 21:20  

อ้างถึง:
ให้กด ลาก ข้อมูล หรือ ไฟด์เพลง ในเครื่อง เรา ลงไปที่ folder ของ drive มือถือ ครับโดยจะบันทึกลง mmc หรือว่า folder ในตัวเครื่องก้อได้ครับ ซึ่งจะเห็นมีเขียนทั้ง mobile ,audio , picture , video และอื่น ๆ

*****แร้วก่อนหน้านั้นหละ จาทำยังไงให้มือถือเราต่อเค้าคอมได้อะ***

แบบเวลาที่มือถือเราต่อกะคอมเข้าปุป คอมเราก้อจาบอกว่า Find new hardware อะ

ผมก้อเลยลองกด next ไปเรื่อยๆ จนจบ มานก้อจาตั้งให้มือถือเราเปงฮารดแวร์ตัวใหม่อะ

ให้เปงโมเด้มmotorola E398 อะ แร้วจากนั้นมือถือผมถึงจาเชื่อมต่อกะคอมได้อะ ทำให้

สามารถโหลดเหลง หรืออื่นๆ เข้ามือถือได้ๆๆอะ

*****ผมเลยอยากรุว่าคนอื่นเค้าก้อต้องทำแบบนี้ช่ายไหมคาบๆๆ ใครทำแบบนี้บ้างก้อช่วยบอกทีนะๆๆคาบๆๆๆ
Paganing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? bluetooth ?????????? com ????????2?????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 11:44  

เรื่องการส่งผ่าน bluetooth กับเครื่อง com เนี้ยได้2ทางเลยเป่าคับ
ทั้ง รับเข้าและส่งออกเลนหรือ เปล่าครับ
แล้วเล่น เกม 3D ได้ด้วยหรือเปล่าคับเห็น CX65 เล่นได้ด้วย
ถ้าจะตรวจดูversion ดูตรงไหนครับ แล้วVer.ล่าสุด อะไรครับ

วันนี้ไปลองเล่นมาแล้วอยากบอกว่าโดนใจมาก พรุ่งนี้จะไปถอยมาแล้วครับ
ไปลองอยู่หลายเครื่อง ทั้ง CX65, 6230, k500แต่พอจับ e398 ปั๊บ
ยังไม่ทันลอง รู้สึกแบบว่าใช่เลยอะคับ

เวลาซื้อเค้าแถมอะไรมาให้บ้างคับ แล้วต้องดูอะไรเป็นพิเศษบ้างคับ
ตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไหร่คับ แล้วมีอะไรแนะนำด้วยครับ
(ชอบเสียงของรึ่นนี้มากๆๆๆๆ)
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????? bluetooth ?????????? com ????????2?????????????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 14:13  

Paganing ผู้เขียน:
เรื่องการส่งผ่าน bluetooth กับเครื่อง com เนี้ยได้2ทางเลยเป่าคับ
ทั้ง รับเข้าและส่งออกเลนหรือ เปล่าครับ
แล้วเล่น เกม 3D ได้ด้วยหรือเปล่าคับเห็น CX65 เล่นได้ด้วย
ถ้าจะตรวจดูversion ดูตรงไหนครับ แล้วVer.ล่าสุด อะไรครับ

วันนี้ไปลองเล่นมาแล้วอยากบอกว่าโดนใจมาก พรุ่งนี้จะไปถอยมาแล้วครับ
ไปลองอยู่หลายเครื่อง ทั้ง CX65, 6230, k500แต่พอจับ e398 ปั๊บ
ยังไม่ทันลอง รู้สึกแบบว่าใช่เลยอะคับ

เวลาซื้อเค้าแถมอะไรมาให้บ้างคับ แล้วต้องดูอะไรเป็นพิเศษบ้างคับ
ตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไหร่คับ แล้วมีอะไรแนะนำด้วยครับ
(ชอบเสียงของรึ่นนี้มากๆๆๆๆ)

ถูกต้องแล้วคับที่ชอบรุ่นนี้เพราะใช้แล้วไม่มีปัญหานะ แล้วฟังชั่นและการใช้งานก็ครบถ้วนเลย
ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 12900 บาทมั้ง ไม่แน่ใจนะ
ของแถมก็จะมี ที่ชาร์จแบต t-flash card 64MB แผ่น softwere+สาย USB หูฟัง stereo
หูฟัง Bluetooth(ถ้าซื้อที่ Jaymart นะ) ขอบอกว่าน่าใช้มาก ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่
ซื้อเลยซื้อเลย
หน้าใส ไร้วรยุธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 21:45  

Rolling Eyes ถ้ามือ 1 ศูนย์ของมาบุญครองตอนนี้เท่าไหร่เหรอครับ 12900 นี่ของ jaymart เหรอครับ มีที่ไหนขายราคาถูกๆบ้างคับ ของศูนย์ไหนดีครับ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 22:16  

มั่วกานหมดแร้วๆๆๆ เครื่องของ Jay mart ยัง 13900 อยู่ แต่มีเครื่องสีขาวอะ แร้วก้อมี

ของแถมครบทุกอย่าง ( หูฟังบลูทูท) ถ้าซื้อไปแร้วเครื่องไม่ดีหรืออุปกรณ์ไม่ดีก้อสามรถ

เอาไปเปลี่ยนที่ เจมาท ได้เลยอะ (เราเปลี่ยนไปเต้มเลย เปลี่ยนทั้งสายดาต้าลิ้ง แระ

เครื่อง) 555+

แต่ถ้าซื้อเครื่องสีขาวอะ เราอยากบอกไรหน่อย คือถ้าเปงเครื่องที่นำเข้ามาใหม่อะ มาน

อาจจามีฟังหานิดหน่อยนะ ให้ไปลงโปแกรมใหม่ได้ที่ 0โมโต วันนี้เราไปลงมาที่สีลมคอม

เพล็กชั้น 4อะ ลง 2ชม ต่อเครื่องนะ

**มีปังหาไรคุยกานในmsnได้ที่ bna_ben@hot นะ** หลังจากที่เราเจอปังหามาเต็มเลย ตอนนี้ก้อแก้ไขได้หมดหละๆ 555+
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 22:24  

มั่วกานหมดแร้วๆๆๆ เครื่องของ Jay mart ยัง 13900 อยู่ แต่มีเครื่องสีขาวอะ แร้วก้อมี

ของแถมครบทุกอย่าง ( หูฟังบลูทูท) ถ้าซื้อไปแร้วเครื่องไม่ดีหรืออุปกรณ์ไม่ดีก้อสามรถ

เอาไปเปลี่ยนที่ เจมาท ได้เลยอะ (เราเปลี่ยนไปเต้มเลย เปลี่ยนทั้งสายดาต้าลิ้ง แระ

เครื่อง) 555+

แต่ถ้าซื้อเครื่องสีขาวอะ เราอยากบอกไรหน่อย คือถ้าเปงเครื่องที่นำเข้ามาใหม่อะ มาน

อาจจามีฟังหานิดหน่อยนะ ให้ไปลงโปแกรมใหม่ได้ที่ 0โมโต วันนี้เราไปลงมาที่สีลมคอม

เพล็กชั้น 4อะ ลง 2ชม ต่อเครื่องนะ

**มีปังหาไรคุยกานในmsnได้ที่ bna_ben@hot นะ** หลังจากที่เราเจอปังหามาเต็มเลย ตอนนี้ก้อแก้ไขได้หมดหละๆ 555+
>>>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2004 23:22  

จะโหลดเพลงโหลดภาพจากคอมลง แผ่น T-Flash ทำไงอ่ะ ใช้สาย USB ต่อแล้วโหลดลงแผ่นได้เลยป่าว ช่วยบอกหน่อย
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 00:28  

อ้างถึง:
จะโหลดเพลงโหลดภาพจากคอมลง แผ่น T-Flash ทำไงอ่ะ ใช้สาย USB ต่อแล้วโหลดลงแผ่นได้เลยป่าว ช่วยบอกหน่อย

***ไม่รุจิ ไม่น่าจาได้นะ มานต้องโหลดลงเครื่องก่อนนิ แร้วค่อยย้ายไปลงใน T-Flash นะ
SSS222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? T-Flash
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 10:47  

คือเวลาโหลดเพลง ภาพ ต่าง ๆ ก็โหลดจากคอมลง T Flash ได้เลยนะ ผ่านสายดาต้าลิงค์ แต่มันจะช้ามาก ๆ ถ้าไฟล์ใหญ่ เคยลองโหลด mp3 เพลงนึง ประมาณ 3 เมก ใช้เวลาประมาณ 5 นาทีอ่ะ ช้ามาก ไม่รู้ของคนอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า เห็นของเพื่อนโนเกีย 3300 โหลดเร็วมาก ตอนนี้เลยใช้พวก การ์ดรีดเดอร์กับ adaptor ที่แถมมา เร็วกว่ากันมาก ๆ

แล้วตกลงรุ่นนี้ถ่ายวีดิโอได้มะเนี่ย
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 16:26  

**คือวานก่อนผมเอาเครื่องไปลงซอฟแวมาใหม่ที่ 0 โมโตอะ มานมีอาไรเพิ่มมานิดหน่อย แร้วก้อใช้งานได้ดีก่าซอฟแวตัวเก่าดี แร้วก้อเวลาโหลดข้อมูลผ่านสาย usb ก้อโหลดไปที่ T-flash ได้เลย แต่มานก้อนานเปงปกติอะ 1 mb ก้อปามานหลายนาทีหน่อย แต่ถ้าผ่านCard Reader อะ 1 mb มานแค่ 2-3 วิเองอะ เร็วมากๆ

***ผมเลยอยากรุหน่อยว่าถ้าไปซื้อตัวcard reader ที่ราคาปามาน 500มั้งอะมาใช้ แร้วมานจาสามรถใช้งานได้ปกติช่ายไหมคาบๆๆ มีใครใช้ก้อช่วยบอกทีนะๆๆ**
Mr. ABC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 16:51  

** ครายก้อได้คับๆ เล่ารายละเอียดของ Wap กะ GPRS ให้ฟังหน่อย ** ว่าถ้าเราจาใช้งานมานเราจาต้องตั้งยังไงหรอ แระผมใช้ ซิมแฮปปี้อะ ต้องโทไปสมัครก่อนช่ายป่าวคับ
แร้วอยากรุว่าเวลาต่อ GPRS นี้มานคิดค่าบริการยางไงหรอคับๆๆ

**แร้วๆใครรุก้อช่วยสอววิธีเซทให้ทีนะคับๆๆ จาได้ใช้สะที **

***อือแร้วไอ EMS อะคับมานคืออารายหรอ มานแตกต่างกะ MMS ยางไงหรอคับ คือเท่าที่ผมรุ นี่ ems มานสามารถส่งได้โดยที่ไม่ต้องเปิด gprs อะมั้งคับๆๆ ใครรุก้อช่วยบอกทีๆ
สนใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 16:55  

แล้วจะรู้ได้ไงว่ารุ่นที่ไปซื้อที่ Jay mart มันเป็นรุ่นใหม่หรือรุ่นเก่า แล้ว firmware หรือ softwareที่อยู่ในเครื่องมันต้องเป็นรุ่นไหนอ่ะ ช่วยบอกหน่อยครับ จะไปซื้อแล้ว
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2004 17:08  

ซอฟแวไปอัพเดทที่ 0โมโตไง ถ้าอยากได้รุ่นใหม่ แร้วก้อ เครื่องสีขาวที่ Jaymart มานเพิ่งนำเข้ามาวันที่ 12เองนะ
จาถอยเร็วๆนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 14:55  

คือว่า เหงเพื่อนๆบอกมา ว่าโมโตเสียง่าย เจงป่าวอ่ะ
อันนี้เราก้อไม่แน่ใจเหมือนกัน
ส่วนสีขาวที่ว่ามีที่ เจ-มาร์ท อ่ะ ร้านนี้มีสาขาทั่วประเทศป่ะคะ
พอดีไม่ใช่คน กทม. Embarassed
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 16:33  

คือหลังจากที่ผมเอาไปลงซอฟแวที่0โมโตมาใหม่แร้วอะ ดีมากๆเลย มีฟังชั่นเพิ่มเข้ามา

ด้วย แร้วที่สำคัน เวลาต่อสายusb อะ เราไม่ต้องใช้โปแกรม Moblie Phone Tool อีกต่อ

ไป เพราะเครื่องมานสามารถจาโหลดเพงลงไปที่T-Flash ได้เลย โดยที่เครื่องมือถือเราจา

สามารถไปตั่งค่าตง *การเชื่อมต่อ*ได้ เพราะโดยปกติ ก่อนผมไปลงซอฟแวมา มานจามี

แค่ 2 หัวข้อเอง คือ Bluetooth กะ Sync แต่ตอนนี้เครื่องผมมานมีหัวข้อ*ตั้งค่า USB เพิ่ม

เข้ามา ทำให้เวลาหลังจากที่ต่อสาย USB คอมเราก้อจามี Drive เพิ่มเข้ามาอีก 1 drive

เลย(เช่นDrive FSmile

**ทำให้ใช้เวลาในการส่งถ่ายข้อมูลได้เร้วกว่าวิธีเก่าที่ผ่าน moblie phone tool มาก 1 mb

ก้อใช้เวลาปามานแค่ 15-20 วิ ทำให้ไม่จำเปงต้องไปซื้อ Card Reader มาใช้แร้วๆ

มีไรก้อลองแอดมาคุยได้ที่ bna_ben@hot***
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555+
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2004 16:41  

ใครจาซื้อเครื่งสีขาวคิดดูดีๆก่อน เพราะเครื่องสีขาวช่วงนี้มานเพิ่งนำเข้ามาจากสิงคโปนะ

แร้วมานก้อไม่ได้อัพซอฟแวมาให้ด้วย เพราะฉนั้น ใครซื้อเครื่องสีขาวแร้วควรเอาไปอัพซอ

ฟแวที่ 0โมโตด้วยละกาน เพราะหลังจากอัพซอฟแวแร้วมานจาแก้ปังหาหลายอย่างเลย

***สีขาวเริ่มมีขายทั่วไปแร้ว ต่อไปน่าจามีขายทั่วประเทดนะ

***เจมาท มีสาขาทั่วประเทดนิ

**---เครื่องสีดำ ปันหาน่าจะน้อยกว่าเครื่องสีขาวนะ---
oh ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????!!!
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:16  

พอดีที่บ้านมีที่อ่านSDแล้ว t-flashแปลงเป็นSD(จากที่มีมาในกล่อง)พอลองเสียบดูมันบอกว่าให้Formatก่อนอ่ะค่ะ ประมาณว่าcomมองไม่เห็น แต่ใช่ในมือถือได้อ่ะค่ะ แต่ถ้าเสียบเข้าcom(โดยใช้ SD-reader)แล้วพยายามformatมันก็ไม่สำเร็จแล้วใส่ในมือถือใหม่มันกลับบอกว่าunformat-T-Flash แล้วมันถามว่าให้formatหรือไม่ ก้อตอบYesก้อใช่ได้อีกทีแต่ข้อมูลภายในหายหมด แบบว่าเซ็งมากอ่ะค่ะ ขี้เกียจรอตอนผ่านmobile phone toolแล้วบางทีhangเลย
ไม่ทราบว่าเป็นที่ไหนค่ะ
เป็นที่ T-Flash หรือ ตัวแปลงเป็น SD หรือ ที่ไหนค่ะ ช่วยระบุแล้วก้อขอความเห็นด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
oh ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:24  

คือหลังจากที่ผมเอาไปลงซอฟแวที่0โมโตมาใหม่แร้วอะ ดีมากๆเลย มีฟังชั่นเพิ่มเข้ามา

ด้วย แร้วที่สำคัน เวลาต่อสายusb อะ เราไม่ต้องใช้โปแกรม Moblie Phone Tool อีกต่อ

ไป เพราะเครื่องมานสามารถจาโหลดเพงลงไปที่T-Flash ได้เลย โดยที่เครื่องมือถือเราจา

สามารถไปตั่งค่าตง *การเชื่อมต่อ*ได้ เพราะโดยปกติ ก่อนผมไปลงซอฟแวมา มานจามี

แค่ 2 หัวข้อเอง คือ Bluetooth กะ Sync แต่ตอนนี้เครื่องผมมานมีหัวข้อ*ตั้งค่า USB เพิ่ม

เข้ามา ทำให้เวลาหลังจากที่ต่อสาย USB คอมเราก้อจามี Drive เพิ่มเข้ามาอีก 1 drive

เลย(เช่นDrive FSmile

**ทำให้ใช้เวลาในการส่งถ่ายข้อมูลได้เร้วกว่าวิธีเก่าที่ผ่าน moblie phone tool มาก 1 mb

ก้อใช้เวลาปามานแค่ 15-20 วิ ทำให้ไม่จำเปงต้องไปซื้อ Card Reader มาใช้แร้วๆ

มีไรก้อลองแอดมาคุยได้ที่ bna_ben@hot***

อยากทราบว่า
-มีfunctionอะไรเพิ่มบ้างค่ะ
-เร็วขึ้นไหมค่ะ(สำหรับการประมวลผลที่ค่อนข้างช้าอยู่แล้ว)
-ศูนย์motoอยู่ไหนค่ะ มีเบอร์ไหมค่ะ(ที่ 0 อ่ะค่ะ )
ขอบคุณค่ะ
ใช้ไม่ค่อยเปง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:31  

อยากรู้ว่าถ้านำ เครื่องสีขาวไปอัพที่0โมโต
จะมีอะไรเพิ่มขึ้นจากเดิมหลอครับ
เพราะผมใช้แล้วมันก็ปกติดีนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:40  

มีอีกอย่า่งครับลืมถาม
บลูทูดของผมมันใช้ไม่ได้
จะไปเปลียนใหม่ได้ภายในกี่วันครับ
คือผมอยู่ต่างจังหวัดครับ
แล้วมาชื้อมือถือที่ J-mart ก.ท.ม.
มารู้อีกทีว่าบลูทูดมันเสียก็ตอนมาถึงบ้านอะครับ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 00:51  

อืมๆๆ แร้วเครื่องขาวของนายมีฟังชั่นครบไหมละ เช่นมี MP3 Player + ทั้งหมด 5เกม

แร้วก้อตงหัวข้อการเชื่อมต่ออะ ปกติมานจามี ตั้งค่า Bluetooth กะ Sync อะแร้วเครื่อง

นายมี ตั้งค่า USB ด้วยไหมละ **ถ้านายมีพวกนี้ ก้อแสดงว่าเค้าอาจจาลงไปให้ด้วยๆ

นะ** (ของเราซื้อใช กทม อะ ซื้อหลังจากที่มันนำเข้าไทยมา 4วัน)
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BT...?????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 01:06  

เวงๆๆๆ กดผิด เขียนใหม่อีกรอบ...

คือว่าบลูทูทนายอะ มานคงไม่ได้เสียหรอก แต่นายอาจจาใช้มานไม่เปงอะ เหมือนเราตอนแรกๆอะ อิอิ ^^"

คือว่าวิธีชารทไฟคงไม่ต้องบอกนะ บอกแค่วิธีตั้งค่าพอๆ คือ

ให้นายอย่าเพิ่งกดปุ่มเปิดตงหูฟังบลูทูทนะ ที่เวลาเปิดแร้วจามีไฟกระพิบอะ ให้นายไป

ที่หัวข้อตั้งค่าบลูทูทในมือถือก่อน แร้วให้นายเลือกที่ *ค้นหาฉัน* ต่อจากนั้นภายใน 60

วิ ให้นายไปที่ค้นหาอุปกรณ์ แร้วพอนายกดปุป ให้นาย เริ่มกดปุ่มเปิดตงหูฟังบลูทูทได้เลย

แล้วที่สำคัยก้อคือให้นายกดค้างไว้นะๆ *ค้างไว้นะ ไม่ใช้แค่ค้าง 5วิ* ค้างไว้ในระหว่างที่

เครื่องเราจาค้นหาอุปกรเส้ด หลังจากนั้นเครื่องเราก้อจาพบอุปกรณ์เจอเองแหละ..อิอิ

**ให้นายลองดูนะๆ ลองทำดูดีๆๆหละ ถ้าทำอย่างงี้ไม่ได้ก้อลองโทถาม 0โมโตดู นะ
มีไรเมลมาคุยๆได้ๆ...กริ๊กๆ
Green~Tea
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 13:02  

คือผมใช้มือถือmotoรุ่นe398 แล้วมันเปิดปัญหานะครับ คือ ผมลงprogram ที่มาในกล่องนะครับ แล้วพอถึงเวลาใช้แล้ว ผมก้อเสียบต่อport เข้าคอมแล้วนะครับ แต่คอมมันฟ้องว่า ไม่มีอ่ะครับ ผมควรทำไงถึงจะใช้ได้นะครับ
saab900turbo
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 19:17  

ถ้าผมซื้อ moto E398 ช่วงเวลานี้ซอฟต์แวร์ที่จะลงในเครื่องจะเป็น version ใหม่หรือเก่าครับ วันนี้ไปเดินดูที่เซ็นทรัลมาไปเอาโปชัวร์ของร้าย j-mark มาเห็นตรง E398 บอกว่าแถมหูฝังบลูธูท แล้วเค้าไม่แถม T-flashcard แล้วหรอครับ Shocked
nOng`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2004 21:58  

saab900turbo ผู้เขียน:
ถ้าผมซื้อ moto E398 ช่วงเวลานี้ซอฟต์แวร์ที่จะลงในเครื่องจะเป็น version ใหม่หรือเก่าครับ วันนี้ไปเดินดูที่เซ็นทรัลมาไปเอาโปชัวร์ของร้าย j-mark มาเห็นตรง E398 บอกว่าแถมหูฝังบลูธูท แล้วเค้าไม่แถม T-flashcard แล้วหรอครับ Shocked

คือ T-Flash ไปซื้อซื้อที่ไหนเค้าต้องมาอยู่แล้วครับ แถมมาในกล่องเลย
แต่คือที่เค้าเขียนว่าแถมบลทูธ คือมีแถมที่เฉพาะ0เจมาร์ทเท่านั้นครับ ที่อื่นไม่แถมบลทูธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 10:24  

ขอบคุณครับเครื่องผมหาบลูทูดเจอแล้วแต่มันให้ใส่รหัส pin อะครับ
จะให้ใรหัสอะไรไปละครับงงจิงๆ
ช่วยตอบหน่อยละกันนะครับ

เมลล์มาก็ได้นะครับ
fahim_th@hotmail.com
One In The All
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : "...???????????????????? Video.."
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 17:48  

การแปลงไฟล์วีดีโอของ E398
....ตอนนี้ผมใช้ โปรแกรม vcdgear และ pvauthor แปลง dat-->mpg-->3gp แต่ประสบปัญหาดังนี้

1. ระบบเสียงที่ได้จะเป็นแค่ Mono
2. เฟรมวีดีโอถ้าตั้งเกิน 10 fps/128kbps จะมีอาการกระตุก(ถ้าต่ำกว่านี้ภาพก็ห่วยอีก)
3. ทำเป็น mp4 ไม่ได้

จึงอยากเรียนถามผู้รู้ดังนี้

1. ใช้โปรแกรมอะไรทำวีดีโอเข้ามือถือ เวิร์คที่สุดครับ
2. โปรแกรมเหล่านั้น สามารถหาหรือ ดาวน์โหลด ได้ที่ไหนครับ

**รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะครับ** Embarassed
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 21:16  

>>> รหัส pin ของบลูทูทก้อคือ 0000 นะคับๆๆ

>>> มือถือที่ซื้อมาใหม่มันคงไม่น่าจะอัพเดทซอฟแวมาให้หรอก เราต้องเอาไปอัพเองนะๆ ตาม0โมโตอะ เครื่องนึงใช้เวลาลง 2 ชม. อะ

>>> แร้วก้อคนที่ลงprogram ที่มาในกล่อง แร้วคอมหาไม่เจออะๆๆ นายต้องทำให้มันเปงอุปกรณ์ชิ้นใหม่ของเครื่องเราก่อนนะ คือ modem motorola E 398 อะ แร้วคอมเราถึงจาหาเจอ แร้วหน้าจอมือถือในคอม(Moblie Phone tool)เราก้อจากลายเปงรุ่น E 398 อะ
หรือไม่ก้อใช้อีกวิธีนึง คือนายเอาไปอัพเดทซอฟแว แร้วมานจามีหัวข้อใหม่ตงการเชื่อมต่ออะ หัวข้อเกี่ยวกับ*ตั้งค่า USB* อะ แร้วพอมือถือเราเชื่อมต่อกะคอมอะ มานจาเปงไดรฟใหม่ขึ้นมาเลยใน MY Computer อะ(เช่น ไดรฟ FSmile แบบนายสามารถ ส่งถ่ายข้อมูลไปที่ เมม ได้เลย โดยไม่ต้องผ่านหน่วยความจำของตัวเครื่อง แระวิธีนี้ก้อจาสามรถทำให้นายโหลดพวกเพลงลงเครื่องได้เร็วกว่าผ่านทาง moblie phone tool หลายเท่าๆเลยนะ เช่นปกติใช้โหลดไฟล 1 mb ลงเครื่องโดยผ่านทางซอฟแว moblie phone tool อะ ใช้เวลา 3-5 นาที แต่ถ้าเครื่องนายมีซอฟแวตัวใหม่ ที่มันจาโหลดลง เมม อะ มานจาใช้เวลา 1mb แค่ปามาน 20-30วิเองนะ

>>>>> 0 โมโต ก้อมีหลายที่อะ แต่ที่เราไปอัพ คือ 0โมโต ตงสีลมคอมเพล็กอะ ลงจากรถไฟฟ้าตงศาลาแดง แร้วเดินเข้าทางเชื่อมของตัวห้างเข้าไป 0 ที่นั้นอยู่ชั้น 4นะ
0 โมโต ที่เซนทรัล ปิ่นเกล้า น่าจาอยุ่ชั้น 5มั้ง แร้วถ้าอยากรู้ว่ามี 0 ย่อยที่ไหนอีกก้อลองโทไปถาม โมโต call center ดูเองๆนะ ...อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2004 22:34  

ขอบคุณมากๆเลยครับ
ผมใช้บลูทูดได้แล้ว
เจงมากเลย
เกือบจะโยนทิ้งแล้วนึกว่าเสีย
Laughing Laughing Laughing
อยากไปอัพซอฟแวใหม่จังเลยแต่บ้านอยู่ไกล
Sad Sad Sad
paganing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bluetooth ??? e398 ??????????? j-mart ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 11:18  

bluetooth ของ e398 ที่แถมมาของ j-mart ใช้งานเป็นไงบ้างคับ หรือ ซื้อแบบไม่แถม แล้วไปซื้อ bluetooth เอาเองดีคับ (ยังไงแนะนำยี้ห้อกับรุ่นให้ด้วยคับ)

แล้วถ้าใช้กับสายbluetooth 100m จะใช้ด้วยกันได้หรือเป่าคับ
pituk124
Year's Star

จังหวัด: plk
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 14:44  

ปุ่มสีแดงนี่คือปุ่มอะไรครับ ทำไมตัวที่ขายในไทย ไม่มีปุ่มนี้ล่ะ
saab900turbo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 17:31  

ถ้าซื้อ e398 ตอนนี้ firmware ที่ลงให้จะเป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ แล้วเป็นเวอร์ชั่นใหม่หรือป่าว เมื่อซื้อในกล่องจามีอะไรแถมมาให้บ้างครับ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 21:13  

อ้างถึง:
saab900turbo Posted: 26 Oct 2004 17:31 ??????:

--------------------------------------------------------------------------------

ถ้าซื้อ e398 ตอนนี้ firmware ที่ลงให้จะเป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ แล้วเป็นเวอร์ชั่นใหม่หรือป่าว เมื่อซื้อในกล่องจามีอะไรแถมมาให้บ้างครับ

... อยากรู้ก้อกลับไปอ่านเอาหน้า 4 ...
ฯลฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : khz ???????????????
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 21:24  

ในเว็ปโมโตบอกว่า e398ใช้ speaker แบบ 22khz แล้วไอ่ khz มันคือหน่วยวัดอะไรครับผมเข้าว่ามันเกี่ยวกับความดังของเสียงที่ speaker สามารถสร้างเสียงได้ใช่หรือไม่ครับ แล้วเสียงเรียกเข้า/เพลง ของรุ่นนี้ดังสุดประมาณไหนครับ เปรียบไห้เข้าใจหน่อยครับ ใครรู้ก็ช่วยตอบผมทีคร้าบ
สิงค์รังเล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 21:28  

คือว่า ระหว่าง E398 กับ S k700i ในตอนนี้นะคับ อยากทราบว่า เรื่องเสียง

รุ่นใหน เสียง ดัง และ มีคุณภาพ ดีกว่ากันคับ ช่วยวิจารณ์ทีนะคับ คือผมว่าจะซือ้

โดยเน้นที่เรื่องเสียง อ่ะคับ ช่วยทีนะคับ ( เอาแบบจากประสบการณ์จิงๆ นะคับ

ไม่ใช่ฟังเขามาอีกทีนะคับ )

ขอบคุณคับผม.... Very Happy
E398 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? + ???????????????? ringtone
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 22:56  

Very Happy ต้องขอบคุณมากๆๆเลยครับ กำลังมีปัญหากับการใช้บลูทูธเหมือนกัน เพราะต่อไงก็ไม่ติด แต่พอมาอ่านแล้วทำตามที่แนะนำก็ใช้ได้เลย

แต่จะขอรบกวนถามเพิ่มน่ะครับ เรื่องเอาเพลงเป็น ringtone น่ะครับ ถ้าจะตัดมาเฉพาะบางส่วนนี่ต้องใช้โปรแกรมไหนอ่ะครับ พอจะมีแนะนำไหมครับ อยากตัดไว้หลายๆเพลงน่ะครับ ขอบคุณคับ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2004 23:33  

...เรื่องหูฟัง BT อะมะเปงไร ... เรากะไว้แร้วว่าต้องมีคนเปงแบบนี้แน่ๆๆ 555+... เพราะเมื่อก่อนเราก้อโง่ไปอยู่ช่วงนึงเหมือนกานๆๆ ...อิอิๆ

แร้วก้อเรื่องที่จาแต่งหรือทำเสียงเรียกเข้าเพลงอะของเราใช้เปงโปแกรมของ Nero Wave Editor นะ แบบที่สามารถเอาเพลงจากไฟลต่างๆเช่น Mp3 , wma เอามาแปลงนาสกุลหรือว่าจาตัดท่อนที่ชอบมาแต่งแร้วเซฟไว้เส็ดแร้วก้อเอาไปเก็บไว้ในเครื่องแร้วก้อทำให้เปงเสียงเรียกเข้าอะ

Nero Wave Editor มานจาเปงตัวโปแกรมที่อยู่ใน Nero 6 อีกทีอะ นายลองไปหาโหลดได้หลายที่เช่น www.nero.com แร้วเค้าไปตงที่ nero 6 แร้วมานจามีให้โหลดแบบทดลองใช้ดูอะ เออช่ายแต่มานมีข้อจำกัดนะ คือใช้ได้ไม่เกินกี่วันไม่รู้สิ แบบว่าตอนนั้นเราใช้อยู่ อยู่ดีๆๆก้อหมดอายุเฉยเลย...เสียดาย กำลังเอาเพลงมาแต่งเปง ringtone มันอยู่เชียว 555+

จิงๆแร้วมานมีโกมอื่นๆอีกอะ เช่น Cool Editor มั้ง ไม่แน่ใจอะไม่เคยใช้ ใช้ nero wave ediotr อะดีสุดแร้วๆ ...555+

ถ้าอยากรู้อาไรเพิ่มหรือมีปังหาไรอีกก้อเมลมาได้นะ bna_ben@hot อิอิๆ ...
paganing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bluetooth ??? e398 ??????????? j-mart ???????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 11:32  

bluetooth ของ e398 ที่แถมมาของ j-mart ใช้งานเป็นไงบ้างคับ หรือ ซื้อแบบไม่แถม แล้วไปซื้อ bluetooth เอาเองดีคับ (ยังไงแนะนำยี้ห้อกับรุ่นให้ด้วยคับ)

แล้วถ้าใช้กับสายbluetooth 100m จะใช้ด้วยกันได้หรือเป่าคับ
SSS222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : kHz
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 12:29  

เรื่องของความดัง E398 มันก้อดังพอควรเลยนะ แต่ไม่ค่อยชอบที่มันสั่นก่อนแล้วค่อยเป็นเสียงเรียกเข้า อยากให้มันสั่นด้วยแล้วก้อมีเสียงเรียกเข้าด้วยเวลามีคนโทรเข้ามา

สำหรับความดังจะใช้หน่วยเป็นเดซิเบล dB ก้อไม่ค่อยรู้อะไรมากนักอ่ะ แต่หน่วย kHz ที่อยู่ในสเปคคือประมาณว่าเป็นความถึ่ที่เครื่องสามารถสร้างออกมาได้ ลองฟังพวก mp3 จะเห็นความแตกต่างระหว่าง 22 kHz กะ 44 kHz ซึ่ง 44 kHz นี้เป็นคุณภาพเสียงระดับซีดี เสียงจะออกใส ๆ โดยเฉพาะเสียงแหลม ถ้าเป็น 22 kHz จะเป็นคุณภาพเสียงระดับม้วนเทปอ่ะ

ก้อคงประมาณนี้นะ หรือใครรู้ช่วยเพิ่มเติมหน่อย
ได้โปรด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 13:03  

คือว่า ระหว่าง E398 กับ SE k700i ในตอนนี้นะคับ อยากทราบว่า เรื่องเสียง

รุ่นใหน เสียง ดัง และ มีคุณภาพ ดีกว่ากันคับ ช่วยวิจารณ์ทีนะคับ คือผมว่าจะซือ้

โดยเน้นที่เรื่องเสียง อ่ะคับ ช่วยทีนะคับ ( เอาแบบจากประสบการณ์จิงๆ นะคับ

ขอบคุณคับผม....
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 15:59  

Green~Tea ผู้เขียน:
คือผมใช้มือถือmotoรุ่นe398 แล้วมันเปิดปัญหานะครับ คือ ผมลงprogram ที่มาในกล่องนะครับ แล้วพอถึงเวลาใช้แล้ว ผมก้อเสียบต่อport เข้าคอมแล้วนะครับ แต่คอมมันฟ้องว่า ไม่มีอ่ะครับ ผมควรทำไงถึงจะใช้ได้นะครับ

ลองไปเปลี่ยนสาย USB ใหม่ที่ร้านดู ตอนแรกของผมก็เป็นแบบเนี่ยแหละ พอเปลี่ยนสายใหม่มาก็ใช้ได้ แต่ก็เป็นบางครั้งนะ Wink
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:04  

ใช้ไม่ค่อยเปง ผู้เขียน:
ขอบคุณครับเครื่องผมหาบลูทูดเจอแล้วแต่มันให้ใส่รหัส pin อะครับ

ใส่รหัสบลูทูตของโมโตหกตัว คือ 000000 Wink
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:14  

pituk124 ผู้เขียน:
ปุ่มสีแดงนี่คือปุ่มอะไรครับ ทำไมตัวที่ขายในไทย ไม่มีปุ่มนี้ล่ะ

มันอาจจะเป็นปุ่มเมนูลัดพิเศษอะไรซักอย่างเนี่ยมั้ง
เครื่อง E398 สีนำเงินสวยดีเนอะ มันจะมีขายในไทยป่าวเนี่ย Wink
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 16:23  

สิงค์รังเล ผู้เขียน:
คือว่า ระหว่าง E398 กับ S k700i ในตอนนี้นะคับ อยากทราบว่า เรื่องเสียง

ขอบคุณคับผม.... Very Happy

จากประสบการณ์ผมก็ต้องบอกว่า E398 เสียงดีกว่าอยู่แล้ว เพราะเครื่องรุ่นนี้มันออกแบบมาสำหรับฟังเพลงในระบบ 3D stereo serround อยู่แล้วไม่งั้นเค้าไม่โฆษณามือถือเสียงสามมิติเครื่องแรกในไทยหรอกคุณเอ๊ยยย...
แล้วเมนูฟังชั่นมันก็ไม่ใช่มีแต่ฟังเพลง มันมีฟังชั่นอื่นใหม่ๆที่ใช้ในมือถือปัจจุบันอีกเพียบ Wink
Basturk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 18:23  

คือว่า ผมลองใช้ บลูทูธ ได้แล้วแต่ว่า พอจาเล่นเพลง mp3 อ่ะคับ ที่หูฟังบลูทูธ มันไม่มีเสียงเลยอ่าคับ จาทำไงดี ?? แต่เสียงปุมกดหรือเสียงอย่างอื่นก็มีหมดคับ

แล้วจาฟังเพลงโดยใช้หูฟังธรรมดาใช้ยังไงหรอคับ รู้ว่ามีที่เสียบอยู่ข้างบน แต่พอเสียบไปแล้วก็ไม่รู้จากดยังไงให้เสียงมันไปออกที่หูฟังอ่ะคับ ??

ขอบคุณคับ
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 20:50  

โถ่ๆๆๆ...ก้อบอกแร้วไงว่าหูฟังบลูทูทที่แถมมามานใช้ฟัง Mp3 ไม่ได้ๆๆๆๆๆ ในคู่มือของหูฟังบลูทูทมานก้อมีเขียนนิ..ลองอ่านๆๆดู

ส่วน รหัส หูฟังบลูทูทมาน 0000 4 ตัวๆเฟ้ยยยย...555+ ไม่ใช้ 6 ตัว.....6 ตัวนั้นมันรหัส Reset เครื่องโว้ยๆๆๆ...อิอิๆ
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: kHz
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 20:53  

SSS222 ผู้เขียน:
เรื่องของความดัง E398 มันก้อดังพอควรเลยนะ แต่ไม่ค่อยชอบที่มันสั่นก่อนแล้วค่อยเป็นเสียงเรียกเข้า อยากให้มันสั่นด้วยแล้วก้อมีเสียงเรียกเข้าด้วยเวลามีคนโทรเข้ามา

สำหรับความดังจะใช้หน่วยเป็นเดซิเบล dB ก้อไม่ค่อยรู้อะไรมากนักอ่ะ แต่หน่วย kHz ที่อยู่ในสเปคคือประมาณว่าเป็นความถึ่ที่เครื่องสามารถสร้างออกมาได้ ลองฟังพวก mp3 จะเห็นความแตกต่างระหว่าง 22 kHz กะ 44 kHz ซึ่ง 44 kHz นี้เป็นคุณภาพเสียงระดับซีดี เสียงจะออกใส ๆ โดยเฉพาะเสียงแหลม ถ้าเป็น 22 kHz จะเป็นคุณภาพเสียงระดับม้วนเทปอ่ะ

ก้อคงประมาณนี้นะ หรือใครรู้ช่วยเพิ่มเติมหน่อย
ขอบคุณที่ช่วยไขปัญหาข้อข้องใจครับ Smile
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 13:22  

โถ่ๆๆๆ...ก้อบอกแร้วไงว่าหูฟังบลูทูทที่แถมมามานใช้ฟัง Mp3 ไม่ได้ๆๆๆๆๆ ในคู่มือของหูฟังบลูทูทมานก้อมีเขียนนิ..ลองอ่านๆๆดู

ส่วน รหัส หูฟังบลูทูทมาน 0000 4 ตัวๆเฟ้ยยยย...555+ ไม่ใช้ 6 ตัว.....6 ตัวนั้นมันรหัส Reset เครื่องโว้ยๆๆๆ...อิอิๆ

เออรู้ละ จำผิดไปหน่อย แล้วก็รู้ด้วยว่าคุณที่ชื่อ E398 เนี่ยเก่งรู้ไปหมดซะทุกเรื่องแหละ
นึกว่าเก่งคนเดียวรึไงโธ่ Wink
E 3 9 8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2004 23:36  

ขอบจายนะๆๆ ที่ปาชด 555+

เราผิดปายแร้วๆ..ทีหลังเราจาไม่ยุ่งแร้วๆนะ..

^^
แม้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 00:06  

มันดูทีวีได้ป่ะ
demo13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 09:33  

ใช้ไม่ค่อยเปง ผู้เขียน:

ใส่ ศูนย์ 4 ตัวคราบ 0000
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 15:14  

ขอบจายนะๆๆ ที่ปาชด 555+

เราผิดปายแร้วๆ..ทีหลังเราจาไม่ยุ่งแร้วๆนะ..

^^

ไม่เป็นไรถือว่าเป็นคนรักโมโต E398 เหมือนกัน
ขอถามหน่อยคุณชอบมือถือโมโตมากแค่ไหนอ่ะ
แล้วใช้โทรศัพท์โมโตทุกรุ่นเลยป่าว พอดีอยากรู้
เผื่อจะได้มีเพื่อนคุยถูกคอกันบ้างเพราะใช้ E398 เหมือนกัน ช่ายมั้ย
รู้เกี่ยวกับรุ่นนี้เยอะเหมือนกานนี่ ใช้มานานเท่าไหร่แล้ว
ช่วยตอบหน่อยอยากรู้จักเหมือนกันเห็นใช้ E398 ด้วย
ขอบอกอารายนิดนึง เราใช้โมโตมาตลอดเลยอ่ะแล้วก็ใช้มาหลายเครื่องแล้วด้วย
ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเลย แบบว่าแฟนพันธ์แท้น่ะ แต่ไม่รู้หมดหรอก Wink
beal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nonth
หัวข้อ : ?????? ????? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 16:32  

ใครใช้ การ์ด รีดเดอร์ 3 in 1
รหัสสินค้า : CRW-07
ราคา 550 บาท

ใช้ได้กับ การ์ด SD , MMC และล่าสุดกับ RS-MMC
สามารถใช้ได้ทั้งอ่าน และบันทึกลงการ์ด
การเชื่อมต่อโดยใช้ พอร์ต USB
มีไฟแสดงสถานะการโอนถ่ายข้อมูล
ถ่ายโอนข้อมูล 12 ล้าน bps
รองรับเทคโนโลยีทั้งแบบ usb 1.1 และ 2.0
พร้อมสายคล้องคอ
ขนาดเล็กเท่าไฟแช็คพกพกสะดวก
รับประกัน 1 ปี
http://www.upmobile.com/card_reader.php

อยากทราบว่ามันใช้กับ Tran-flash Card ของ E398 โดยไม่ต้องใช้ตัวแปลงเปง SD Card ได้ป่าวครับ

ขอบคุงครับ
beal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ????? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2004 16:32  

ใครใช้ การ์ด รีดเดอร์ 3 in 1
รหัสสินค้า : CRW-07
ราคา 550 บาท

ใช้ได้กับ การ์ด SD , MMC และล่าสุดกับ RS-MMC
สามารถใช้ได้ทั้งอ่าน และบันทึกลงการ์ด
การเชื่อมต่อโดยใช้ พอร์ต USB
มีไฟแสดงสถานะการโอนถ่ายข้อมูล
ถ่ายโอนข้อมูล 12 ล้าน bps
รองรับเทคโนโลยีทั้งแบบ usb 1.1 และ 2.0
พร้อมสายคล้องคอ
ขนาดเล็กเท่าไฟแช็คพกพกสะดวก
รับประกัน 1 ปี
http://www.upmobile.com/card_reader.php

อยากทราบว่ามันใช้กับ Tran-flash Card ของ E398 โดยไม่ต้องใช้ตัวแปลงเปง SD Card ได้ป่าวครับ

ขอบคุงครับ
๊ืUnidentify
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???...."
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2004 19:41  

แม้ว ผู้เขียน:
มันดูทีวีได้ป่ะ

เวง....(-_-") Crying or Very sad
Oh George !!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SmSmSmS
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2004 12:19  

ช่วยด้วยๆๆ งงมากๆๆเลยอะ ทำไมเวลาส่ง sms มันไม่ใช้ครั้งละ 3บาทหรอ ทำไมเราส่ง

มาน 2 ครั้ง กินตังไป 36 บาทอะ TTTT งงมากๆเลย ส่งครั้งละ 5หน้าอะ แต่มันก้อไม่น่า

จาเกี่ยวกับหน้านิ เพาะมานคิดเปนครั้งละ 3บาทมะช่ายหรอ เราใช้ของ happy เลือกช่วง

เวลาอยุ่อะ
Garw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 15:32  

เราก้อสงสัยเหมือนกันว่า gard reader อ่ะ
E398 ใช้แบบราคา 500 ก่าๆ ได้ป่ะ เหงมีคนบอกว่า
ของโมโตโดยตรงราคาประมาณ 3000 แน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: "...???????????????????? Video.."
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 17:43  

....ตอนนี้ผมใช้ โปรแกรม vcdgear และ pvauthor แปลง dat-->mpg-->3gp แต่ประสบปัญหาดังนี้

1. ระบบเสียงที่ได้จะเป็นแค่ Mono
2. เฟรมวีดีโอถ้าตั้งเกิน 10 fps/128kbps จะมีอาการกระตุก(ถ้าต่ำกว่านี้ภาพก็ห่วยอีก)

1. ใช้โปรแกรมอะไรทำวีดีโอเข้ามือถือ เวิร์คที่สุดครับ
2. โปรแกรมเหล่านั้น สามารถหาหรือ ดาวน์โหลด ได้ที่ไหนครับ

**รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะครับ** Embarassed

ไฟด์ Vdo ของ ตัว E398 ที่รองรับ มีอยู่ สอง รูปแบบ ครับ ซึ่งเป็น สกุล ของ *.3gp และ *.mp4

ส่วน โปรแกรมที่จะใช้แปลงไฟด์ vdo ลองใช้โปรแกรมนี้ดูก้อได้ครับ ใช้งานง่าย และ ดีทีเดียว
ชื่อโปรแกรม " imToo mpeg encoder "

http://www.download.com/3002-2194_4-10330014.html?tag=dir
ดีใจจัง อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? imToo mpeg encoder
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 23:01  

ขอขอบคุณ คนที่แนะนำ โปรแกรม imToo mpeg encoder มาให้นะครับใช้ง่ายและดีมาก กว่าโปรแกรมตัวอื่นมากเลยทีเดียวคับ ขอสนับสนุนเลยครับตัวนี้ โหลดแปป เดียวคับ
แค่ 2 เมกกว่าเองคับ แปลงเปง mp4 แล้วภาพและเสียง มีคุณภาพเท่าต้นฉบับเลยคับ
ผมรอเอาไปเปิดกับ E398 แล้ว เจ๋ง มาเลย มีขอดีอีกหลายอย่างเลยคับ แต่ไม่บอก อยากรอให้หาเองแล้วจะรู้ ( ถ้าใช้เปงนะคับ ) แต่รับรองว่า ใช้ง่ายอยู่มากเลยนะคับ อิอิ Very Happy Very Happy
hom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? imToo mpeg encoder
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2004 23:39  

ดีใจจัง อิอิ ผู้เขียน:
ขอขอบคุณ คนที่แนะนำ โปรแกรม imToo mpeg encoder มาให้นะครับใช้ง่ายและดีมาก กว่าโปรแกรมตัวอื่นมากเลยทีเดียวคับ ขอสนับสนุนเลยครับตัวนี้ โหลดแปป เดียวคับ
แค่ 2 เมกกว่าเองคับ แปลงเปง mp4 แล้วภาพและเสียง มีคุณภาพเท่าต้นฉบับเลยคับ
ผมรอเอาไปเปิดกับ E398 แล้ว เจ๋ง มาเลย มีขอดีอีกหลายอย่างเลยคับ แต่ไม่บอก อยากรอให้หาเองแล้วจะรู้ ( ถ้าใช้เปงนะคับ ) แต่รับรองว่า ใช้ง่ายอยู่มากเลยนะคับ อิอิ Very Happy Very Happy
ช่วยบอกได้ไหมครับว่าโปรแกรม Im too encorder ใช้ยังไงโหลดเสร็จแล้วแต่ใช้ไม่เป็นอ่ะครับงงมากๆ
beal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: "...???????????????????? Video.."
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2004 16:19  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุง สำหรับโปรแกรมครับ สุดยอดดดด

ไฟด์ Vdo ของ ตัว E398 ที่รองรับ มีอยู่ สอง รูปแบบ ครับ ซึ่งเป็น สกุล ของ *.3gp และ *.mp4

ส่วน โปรแกรมที่จะใช้แปลงไฟด์ vdo ลองใช้โปรแกรมนี้ดูก้อได้ครับ ใช้งานง่าย และ ดีทีเดียว
ชื่อโปรแกรม " imToo mpeg encoder "

http://www.download.com/3002-2194_4-10330014.html?tag=dir
E 398 User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 00:00  

Very Happy ขอบคุณคับ คุณ E 398 แล้วยังไงจะลองไปโหลดมาใช้ดูนะครับ ถ้ามีปัญหาอะไรเพิ่มเติม จะเมล์ไปถามนะครับ ขอบคุณมั่กๆๆ
bayernmunich
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 17:24  

imToo mpeg encoder ใช้งาน ง่ายนะครับ

ก้อเหมือนกับโปรแกรม convert ทั่วไป ใส่ ไฟด์ vdo ที่รองรับเข้าไป

แล้วก้อ convert ออกในสกุล *.3gp หรือ mp4 ซึ่ง ถ้าเป็น *.3gp แนะนำ Fps สัก 15 fps น่ะครับ กำลังดี จะทำให้ไม่กระตุก
Basturk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 21:35  

คืออยากรู้ว่า หูฟัง ธรรมดา ของ E398 อ่ะคับ ใช้ฟังเพลงยังไงอ่ะคับ ผมรู้แต่ที่เสียบเข้าไปอ่ะคับ แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ยังไงอ่ะ ?? ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 19:34  

Basturk ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่า หูฟัง ธรรมดา ของ E398 อ่ะคับ ใช้ฟังเพลงยังไงอ่ะคับ ผมรู้แต่ที่เสียบเข้าไปอ่ะคับ แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ยังไงอ่ะ ?? ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ

เสียบเข้าไปมันก้อจะมี เสียงเตือน ว่า เรา ได้ทำการ เสียบ หูฟัง เข้าไปแล้ว

ถ้าไม่มีเสียง เตือน อะไรเลย แสดงว่ามัน เสียนะสิ ส่วนถ้าจะฟังเพลงก้อไปกดฟัง ที่เพลงเลยครับ ถ้าหูฟังติดนะ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 19:39  

Garw ผู้เขียน:
เราก้อสงสัยเหมือนกันว่า gard reader อ่ะ
E398 ใช้แบบราคา 500 ก่าๆ ได้ป่ะ เหงมีคนบอกว่า
ของโมโตโดยตรงราคาประมาณ 3000 แน่ะ

ราคาไม่แพง อย่างที่คิดครับ ประมาณ 500 กว่าๆ ก้อซื้อได้แล้ว

มีหลากหลายยี่ห้อ ให้เลือกใช้ ของ Billionton ก้อดีเหมือนกัน ลองดูน่ะครับ
JRYUTTANA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2004 22:25  

ไปซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง เครื่องนอก ราคา 24900 บาท เครื่องก็ใช้ได้ขนาดกระทัดรัดหน้าจอแบบสัมผัส สวยครับ คงไม่เปลี่ยนไปอีกนาน เพราะลูกเล่นครบคับ
Nook735
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2004 11:19  

JRYUTTANA ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง เครื่องนอก ราคา 24900 บาท เครื่องก็ใช้ได้ขนาดกระทัดรัดหน้าจอแบบสัมผัส สวยครับ คงไม่เปลี่ยนไปอีกนาน เพราะลูกเล่นครบคับ

ที่บอกมาเนี่ยไม่ทราบว่ารุ่นอะไรหรอ บอกมาลอยๆแล้วจะตรัสรู้ได้ไงหล่ะ
ว่าที่บอกน่ะหมายถึงอะไร Wink
เจม ประธานชมรมคนรักบอลลูน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E-398 ?????????
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2004 12:24  

Razz Razz Razz ตอนนี้ไม่สามารถเข้า phonebook ได้ครับ
พอกดเข้า phonebook เมือไหร่ก็จะเด้งออกมาทุกครั้งเลยครับ
เนื่องจากไปกดปุ่ม"ซ่อน" อะไรซักอย่างใน ตอนเข้าไปใช้ phonebook

ไม่ทราบว่าเป็นที่ software เสีย หรือต้องเข้าไปแก้ไขอย่างไรบ้างครับ?

ขอบคุณทุกคำตอบดีๆครับ
Year's Star

หัวข้อ : Re: E-398 ?????????
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2004 14:12  

เจม ประธานชมรมคนรักบอลลูน ผู้เขียน:
Razz Razz Razz ตอนนี้ไม่สามารถเข้า phonebook ได้ครับ
พอกดเข้า phonebook เมือไหร่ก็จะเด้งออกมาทุกครั้งเลยครับ
เนื่องจากไปกดปุ่ม"ซ่อน" อะไรซักอย่างใน ตอนเข้าไปใช้ phonebook

ไม่ทราบว่าเป็นที่ software เสีย หรือต้องเข้าไปแก้ไขอย่างไรบ้างครับ?

ขอบคุณทุกคำตอบดีๆครับ

ลองออกจากโปรแกรม แล้ว ปิดมือถือ แล้วเปิดใหม่

แล้วเข้าไปที่โปรแกรม อีกรอบ ลองดู ขั้นตอนเบื้องต้น นี้ก่อนครับ

ส่วน phonebook นั้น แนะนำว่า ให้เชฟ ลงเครื่อง จะทำงานได้ เสถียร์ การ เชฟลง ซิม ครับ ถ้าใช้ร่วมกับโปรแกรม
Comm Ads Engine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? Motorola E398 ??? Update ??? Motorola Thailand ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 17:46  

ได้ดูเวบ Moto หน้า E398 ที่อัพเดตใหม่ยังครับ เค้าไปโหลด Moto Player ที่ไหนกันนะ อยากได้จัง โคตรสวยเลย แถมทำ Shuffle ได้ด้วย แล้วไอ้เกมจาก Web Walker เนี่ยไป URL ไหน เจอแต่เกมเดาๆของ พวก Nokia โคตรเกลียดเลย
ต้นพิดโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 21:04  

จะรู้่ได้ไงว่าเป็น เวอร์ชั่นใหม่ีเครื่องที่ขายกันตอนนี้เป็นเวอร์ชั่นใหม่หรือยังครับ Rolling Eyes
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2004 22:38  

คือกำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อ่ะครับ มีใครพอจะทราบราคาของเครื่องมือ1มั่งครับ แล้วในตอนนี้ทางโมโตโรล่า ได้ทำการอัพเดตซอฟต์แวร์ ของE398 เป็นเวอร์ชั่นใหม่ทั้งหมดหรอยัง
คือถ้าผมซื้อมาตอนนี้ ในเครื่องจะเป็นซอฟแวร์Ver.ใหม่หรือยังเป็นVer.เก่าอยู่อ่ะครับ ผมขี้เกียจจะเอาเครื่องไปอัพเดตซอฟต์แวร์อีกอ่ะครับ

ใครรู้ช่วยบอกผมที ขอบคุณครับ
ฐา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 00:06  

เราเองก็ไม่รูอะไรมากหลอกนะแต่ราคาอยู่ที่ประมาณ13,000กว่าเราใช้มาแล้ว2เดือนกว่าๆไม่มีปัญหาอะไรเลย โหลดเพลง และถ่ายรูปได้ชัด Embarassed Embarassed
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 13:06  

ฐา ผู้เขียน:
เราเองก็ไม่รูอะไรมากหลอกนะแต่ราคาอยู่ที่ประมาณ13,000กว่าเราใช้มาแล้ว2เดือนกว่าๆไม่มีปัญหาอะไรเลย โหลดเพลง และถ่ายรูปได้ชัด Embarassed Embarassed
ที่คุณฐาบอกว่าราคาประมาณ13000กว่า ๆ ซื้อมาวันเดือนปีที่เท่าไหร่ครับ(อืม...ประมาณ2เดือนที่แล้ว)ตอนนี้คาดว่าราคาน่าจะประมาณ12000กลางๆใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ Wink
คนอื่นเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
MR.ART
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 20:20  

ราคา12,000ก่าๆเป็นราคาที่MBK ไม่แถมหูฟังBTแต่ที่JAYMARTยัง 13,900 ลดได้นิดหน่อย แต่แถมหูBTและมีสิทธิแลกซื้อT Flash 128MBครบชุดในราคา 2,590บาท
เมมิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2004 20:32  

จะมาบอกว่าคนที่ใช้หูฟังสเตอริโอฟัง้พลงไม่ได้อ่ะนะ

ให้เสียบหูฟังลงไปจนเหลืออยู่ข้อนึง อย่ากดลงไปจนสุด

มิฉะนั้นอาจจะฟังม่ะได้ นะ ^^"
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 01:10  

. . . ผู้เขียน:
คือกำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้อ่ะครับ มีใครพอจะทราบราคาของเครื่องมือ1มั่งครับ แล้วในตอนนี้ทางโมโตโรล่า ได้ทำการอัพเดตซอฟต์แวร์ ของE398 เป็นเวอร์ชั่นใหม่ทั้งหมดหรอยัง
คือถ้าผมซื้อมาตอนนี้ ในเครื่องจะเป็นซอฟแวร์Ver.ใหม่หรือยังเป็นVer.เก่าอยู่อ่ะครับ ผมขี้เกียจจะเอาเครื่องไปอัพเดตซอฟต์แวร์อีกอ่ะครับ

ใครรู้ช่วยบอกผมที ขอบคุณครับ

คือส่วนใหญ่ ถ้าซื้อตอนนี้ ของมันก้อมาจาก ล๊อตเดียวกันเหล่ะ ต้องไปอัพเกรด S/w

แต่ถึงไม่อัพ ก้อไม่ค่อยมีอะไร ทีเป็น bug มากนัก เรียกว่าใช้ได้ อย่างไม่ตะคิดตะขวง ใจ

แต่แนะนำให้ไปอัพดีกว่า เพราะมันก้อ แก้ bug ไปหลายจุด

สรุป ผมว่า S/w ที่ได้ เนี่ย คงเป็น ver เก่า แน่ๆ ครับ ทางที่ดี นำเครื่อง ไปอัพ ดีกว่า
หรือถ้าไม่อัพ ก้อ อย่างที่บอกไป ใช้ได้ค่อนข้าง ดีเลย
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . . .
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 13:02  

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบครับ Smile[/i]
Deb boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 16:44  

แล้วไปซื้อมือถือรุ่นนี้ร้านไหนขายถูกสุดครับในมาบุญครอง บอกที่ตั้งของร้านในมาบุญครองด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ต้นพิดโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????mp4??????
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2004 19:27  

ดาว์นโหลดโปรแกรม Im Too Mpeg Encoder ตามกระทู้ข้างบน แต่พอแปลงไฟล์ .dat เป็น .mp4 แล้วไม่สามารถเล่นได้ มันจะถามว่าจะลบไฟล์นี้ใช่หรือไม่ พอดูรายละเอียดขึ้นว่าไฟล์มีปัญหา แต่ถ้าแปลงเป็น .3gp สามารถเล่นได้ แต่ภาพที่ได้เบลอๆ แล้วกระตุก
อยากถามว่าถ้าแปลงเป็น .mp4 ต้องตั้งค่าอะไรที่ด้านขวามือของโปรแกรมบ้างครับ
LamboR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2004 21:14  

อยากได้ ดีไซน์เท่ห์ๆ แบบ s65 (ยอมรับว่าสวยจิงๆ)
อยากได้ fm แบบ k700
อยากได้ เสียงดีๆแบบ e398
อยากได้ ถูกๆแบบ 3310

หาได้ที่ไหนคับ แฮ่ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: