Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i8910 HD - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25, 26, 27, 28  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2711 / เข้าชม: 2308013
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung i8910 HD - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 11:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

หายไปไหนกันหมดอ่าคับ เงียบจังเลย ^^
siamice
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung i8910 HD - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 12:59  

สกาย8910 ผู้เขียน:
หายไปไหนกันหมดอ่าคับ เงียบจังเลย ^^

นั่นสิครับ เงียบจังครับ hx v3-17 คีย์บอร์ดมันภาษาเยอะมากเลย ตอนเลือกมึนเลยนะอิอิ จะลอง hx v3-18 cz ดีไหม แต่ตัว 17นี่ ลงแล้วใช้งานก็ดีแล้ว เลยอาจจะยังไม่ลอง ถ้ามีคนลองแล้วก็แนะนำกันหน่อยนะครับ ...
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 13:03  

อยากได้วิธีลงอย่างละเอียดพร้อมภาพประกอบ
พอจะรู้วิธีลงบ้างแล้วแต่ไม่ค่อยชัวร์
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 09:58  

วิธีลงนะครับ เอาเป้นว่า ง่ายๆเลยมี 2 ขั้นตอน เท่านั้น ไม่ถึง 10 นาที เสร็จ

สำหรับคนที่ลงครั้งแรกนะครับ

ขั้นที่ 1 การเตรียมพร้อม โหลด ตัวนี้มาก่อนเลยครับ

http://uploadkeep.com/5hk5rgw7re0y/Firmware_flashing_drivers_for_HyperX_FW.rar.html

แล้วมันคืออะไรล่ะ มันก็คือ driver ต่างๆ เพื่อที่ คอมจะได้มองเห็น มือถือของท่านๆ ทั้งหลาย เวลาที่เราเข้าใน boot mode ซึ่งจะบอกวิธีต่อไป จะต้องลงใหเได้ดังนี้นะครับ ขาดไม่ได้สักตัว
msxml.msi
SSDN_V1.1.808.7165_SETUP_whql.exe
SAMSUNG Mobile USB DRIVER(4.40.7.0) v1.6
PHONE_driver

ขั้นที่2 เราจะต้อง hard reset ด้วยนะ <-- อันนี้ผมไม่แน่ในแต่ผมทำทุกครั้ง

ถ้าพร้อมแล้ว ลุยโลดเลยครับ แต่ว่า .... !!!

เรายังไม่มีตัว FW เลย โอ้ว..... งั้นไปหากันเลยครับ ใช้ตัวไหนก็ได้ครับ สามารถหาได้จาก
http://samsungi8910omnia.com ได้เลย เวปนี้มีทุกสิ่งทุกอย่างจริงๆ

รอโหลดกันนานนิดนึงเพราะว่าไฟล์มันก็ใหญ่พอตัว

และเมื่อได้มาแล้ว ก็ แตกไฟล์(ในกรณีที่เป็น zip ) จากนั้น ก็ลุยเลยครับ แต่ช้าก่อน ......

กรุณาอ่านตรงนี้ให้เข้าใจหน่อยนะครับ ในกรณี ที่เมื่อคุณแตก zip จากเมื่อกี้ แล้วได้ ไฟล์ exe นั้นคือ ไฟล์ตัวนนั้น ได้ รวมเอาตัว Symbian_ROM_Flashing_Tool_v1.50.exe มาไว้ให้แล้ว จึงเป้นการง่ายต่อเรา กดไปได้เลย แต่ถ้า เป็น โฟเดอ และมีอีก 3 โฟเด้อ ในนั้น นั้นคือ ตัว modem , CSC ,และตัว mianFW ซึ่งใน 3 โฟเด้อนี้ นะครับ จะมีไฟล์ .BIN และ .XML มาให้ เราจำเป็นต้องไปหาโหลดตัว Symbian_ROM_Flashing_Tool_v1.50.exe เพื่อมารันไฟล์พวกนี้ แต่จะกล่าวในอีกขั้นตอน ตอนนี้เอาแค่กรณีแรก คือ โหลดมาแล้วได้ไฟล์ exe ครับ

กด ดับเบิ้ล คลิก ที่ ตัว FW ที่โหลดมาจะ ขึ้นอะไรมาสักอย่าง จะเห็นว่า ด้านขวาของโปรแกรมเราเป็น Disconect อยู่คับ จะทำไงให้ connect ดีล่ะ ง่ายมากครับ วิธีการคือ

1. ถอดสาย USB ครับ จากนั้น ก็ปิดเครื่องมือถือซะ
2. กด 3ปุ่ม ค้างไว้พร้อมกัน ( ปุ่มเพิ่มเสียง+ปุ่มล็อค+ปุ่มpower )
3. จะเห็นว่ามือถือ เข้าไปสู่ Boots mode ไม่ต้องตกใจครับ ตอนนี้มือถือเรามันรอ ให้เรา ต่อ USB เข้ากับ คอม เมื่อต่อแล้วก็จะ เห้นว่ามัน connect จากโปรแกรม แล้วก็ กด start ได้เลย

( แต่สำหรับบางท่านที่อาจเกิดปัญหา connect ไม่ได้ ซึงผมก็เป็นเพราัะว่า windows XP ผมมันโง่ๆ วิธีแก้คือ ท่านต้องมั่นใจว่า ทำในขั้นตอนที่ 1 ครบหมดแล้ว หรือถ้าในขั้นตอนที่ 1 ลงตัวไหนไม่ได้ แสดงว่า XP เกิดอาการ ใกล้จะไปแล้ว ก็ต้องลองเปลี่ยนเครื่องหรือไม่ลง XP ใหม่ ครับ )

4. หลังจาก กด strat แล้ว ก็ไม่ต้องไปทำไรแล้วครับ แต่ ภาวนาว่า อย่าไฟดับๆๆ อิอิ มันจะให้เวลา ประมาณ 5 -10 นาที เราก็จะ สำเร็จบรรลุ ในที่สุด

ง่ายนะครับ ไม่ยากเลย ตอนแรกว่าก็นึกว่าจะยุ่งยาก เมื่อเราทำครั้งแรกแล้ว ครั้งต่อไปก็จะสบายขึ้น แค่ไปหาตัว FW มา แล้วลงได้เลย แต่การอัพนั้นต้องใช้ XP นะครับ และ ควร hard reset ก่อน ทำ ด้วยครับ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 16:03  

อ้างถึง:
สกาย8910

ผมขอถามอีนิด ลง FW ของนอก เช่น HX เรายังได้สิทธิของ ROUTE 66
ฟรีอยู่ใหม(แผนที่ไทย) เลขลงทะเบียน Divx ยังเหมือนเดิมใหม
การพิมพ์ไทยสามารถเปลียนภาษาได้ใหม(ภาษาไทย)
พึ่งซื้อเครื่องศูนย์ราคาโหดๆ มาไม่กี่เดือน เลยต้องเอาให้แน่ใจก่อน
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 19:48  

k.teerapat ผู้เขียน:
อ้างถึง:
สกาย8910

ผมขอถามอีนิด ลง FW ของนอก เช่น HX เรายังได้สิทธิของ ROUTE 66
ฟรีอยู่ใหม(แผนที่ไทย) เลขลงทะเบียน Divx ยังเหมือนเดิมใหม
การพิมพ์ไทยสามารถเปลียนภาษาได้ใหม(ภาษาไทย)
พึ่งซื้อเครื่องศูนย์ราคาโหดๆ มาไม่กี่เดือน เลยต้องเอาให้แน่ใจก่อน

เรื่อง ROUTE66 พอดีผมไม่ได้ใช้ครับ เลยไม่ทราบ ผมใช้ NDRIVE เพราะว่า มัน สวยและเร็ว ติดแค่มันเป็นภาษาสากล55

ส่วนเรื่องการพิมไทยนั้น แจ่มคับ เปลี่ยนได้ หลายภาษาเลยด้วยซ้ำนะ พิมถนัด มาก

ของผมก็เครื่องศูนย์ครับ เพิ่งซื้อมา เหมือนกัน รอ FW ของไทยไม่ไหวแล้ว เลยอัพ แล้วมันก็ดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ ถ้าไงยังตัดสินใจไม่ได้ ก็รอของไทยก่อนก็ได้ครับ

หรือถ้ามีไรถามได้ครับ ช่วงนี้บอร์ดเงียบๆ แต่ผมเข้ามาดูในบอร์ดนี้เกือบทั้งวันคับ
qsT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 23:37  

คืออยากจะถามเรื่อง HX v3 น่ะครับ
ตอนแฟลชของตัวนี้ไม่มีไฟล์แยกมาให้ครับเป็นตัวรวม.exe แต่ทำไมมันไม่มี modem มาให้ครับมันจะมีผลอะไรหรือปล่าวครับ
ผมลงแล้วพอลง fontrouter มานก้ ง๊องแง้งไปเลยครับต้องแฟลชใหม่เลยไม่ลงอีก
เรื่องเกมครับ ผมลง bounce พอเปิดแล้ว เกมมันภาพมั่วๆเป็นเส้นๆค้างๆน่ะครับแต่กดได้ ไม่รู้เป็นกับเกมหรือปล่าว แต่พอลงเกมของพวก JAVA ก้ไม่มีปัญหาครับ
เรื่องเกมแฟลช มันจะมีภาพค้างๆน่ะครับ ไม่รู้เป็นกับเกมหรือปล่าว
อ่อ อีกเรื่องครับ บนซ้าย ตัว Eมีเส้นประข้างใต้สองเส้นทำไมมันไม่หายไปเลยครับ

นอกนั้นชอบที่สุดเลยครับ เรื่อง effect ของการเปลีย่นหน้าได้ใจจริงๆครับ kinetic scrolling ก้จะบอกว่าชื่นชอบจริงๆครับ แตกต่างจากตัว firmware เดิมจริงๆ หุหุ
pompon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 08:47  

รอปรับโปรแกรมไม่ไหว ขอประกาศขาย i 8910 ซึ่งซื้อมาจากงาน Mobile เมื่อต้นปีนี้ ซื้อมาในราคา 16900.- ติดกันรอยหน้า-หลัง กล่องและอุปกรณ์พร้อม ใครเสนอราคาไม่ตำกว่า 10000.-ขายเลย (จะหนีไป Wave) สนใจติดต่อ 081 6202020
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 09:35  

qsT ผู้เขียน:
คืออยากจะถามเรื่อง HX v3 น่ะครับ
ตอนแฟลชของตัวนี้ไม่มีไฟล์แยกมาให้ครับเป็นตัวรวม.exe แต่ทำไมมันไม่มี modem มาให้ครับมันจะมีผลอะไรหรือปล่าวครับ
ผมลงแล้วพอลง fontrouter มานก้ ง๊องแง้งไปเลยครับต้องแฟลชใหม่เลยไม่ลงอีก
เรื่องเกมครับ ผมลง bounce พอเปิดแล้ว เกมมันภาพมั่วๆเป็นเส้นๆค้างๆน่ะครับแต่กดได้ ไม่รู้เป็นกับเกมหรือปล่าว แต่พอลงเกมของพวก JAVA ก้ไม่มีปัญหาครับ
เรื่องเกมแฟลช มันจะมีภาพค้างๆน่ะครับ ไม่รู้เป็นกับเกมหรือปล่าว
อ่อ อีกเรื่องครับ บนซ้าย ตัว Eมีเส้นประข้างใต้สองเส้นทำไมมันไม่หายไปเลยครับ

นอกนั้นชอบที่สุดเลยครับ เรื่อง effect ของการเปลีย่นหน้าได้ใจจริงๆครับ kinetic scrolling ก้จะบอกว่าชื่นชอบจริงๆครับ แตกต่างจากตัว firmware เดิมจริงๆ หุหุ

ไม่ทราบว่าใช้ HX-17 ของตัวไหนครับ มันจะมี 2 ตัวนะครับ JB2 กับ JC1 ส่วนเรื่อง modem นั้น ไม่มีผลครับ ผมเข้าใจว่า เค้ารวมมาให้หมดแล้ว

เรื่อง fontrouter นั้น ผมไม่ได้ลงแล้วครับ ด้วนสาเหตุเพราะว่า ตอนที่ผมลงคราวที่แล้ว เพราะมี เมนูไทย เลยอยากเปลี่ยน ฟรอนไทย ตัวนี้ไม่มีเมนูไทยเลยข้ามไป แต่เดี๋ยวจะลองลงดูแล้วจะบอกอีกทีนะครับ

เรื่องเกม flash ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เครื่องของผม เล่น dance febulous ได้ ไม่กระตุก อาจจะเป็นเฉพาะ เกมก็ได้ครับ

ด้านบนซ้าย ใน FW ตัวนี้ นะครับ ถ้าต่อเนตอยู่ก็จะรูปเชื่อมต่อปกติครับ ส่วนที่เห้นเป้นเส้นประคือไม่ได้เชื่อมต่อเนตแล้วครับ วางใจได้ครับ เนตไม่รั่วแน่นอน

ถ้าผิดพลาดยังไง ขอโทดทด้วยคับ

อ๋อลืมบอกไปผมใช้ ตัว JC1 นะครับ
อยากได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 18:34  

คือว่า ผม อยากทราบครับ ว่ายังมีขายอยู่มั้ย ?

เดี๋ยวเดือนหน้าจะไปซื้อแล้วครับ

แต่ดูหลายที่แล้ว ไม่มีของอ่ะครับ

อยากได้ราคา ซัก 16900 มีที่ไหนบ้างครับ ??
qsT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 10:29  

Anonymous ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าใช้ HX-17 ของตัวไหนครับ มันจะมี 2 ตัวนะครับ JB2 กับ JC1 ส่วนเรื่อง modem นั้น ไม่มีผลครับ ผมเข้าใจว่า เค้ารวมมาให้หมดแล้ว

เรื่อง fontrouter นั้น ผมไม่ได้ลงแล้วครับ ด้วนสาเหตุเพราะว่า ตอนที่ผมลงคราวที่แล้ว เพราะมี เมนูไทย เลยอยากเปลี่ยน ฟรอนไทย ตัวนี้ไม่มีเมนูไทยเลยข้ามไป แต่เดี๋ยวจะลองลงดูแล้วจะบอกอีกทีนะครับ

เรื่องเกม flash ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เครื่องของผม เล่น dance febulous ได้ ไม่กระตุก อาจจะเป็นเฉพาะ เกมก็ได้ครับ

ด้านบนซ้าย ใน FW ตัวนี้ นะครับ ถ้าต่อเนตอยู่ก็จะรูปเชื่อมต่อปกติครับ ส่วนที่เห้นเป้นเส้นประคือไม่ได้เชื่อมต่อเนตแล้วครับ วางใจได้ครับ เนตไม่รั่วแน่นอน

อ๋อลืมบอกไปผมใช้ ตัว JC1 นะครับ

ผมใช้ตัวนี้อ่ะครับ
http://samsungi8910omnia.com/hyperx-hx-v3-custom-firmware-released-24-fps-720p-video-fix/
แล้วมีวิธีลบภาษาอื่นที่ไม่ไช่ไทยกับอังกฤษออกไหมครับ เพราะเวลาเลือกเปลี่ยนภาษามันหายากครับ
แล้วเช็คอย่างไรว่าพื้นที่ๆเราอยู่มีสัญญาณ 3g ครับ
ขอบคุณครับ
qsT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 13:24  

มันคือ JB2คับ -*- หาโหลดยากผมเจอแต่อันนี้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:08  

ผมใช้ตัวนี้อ่ะครับ
http://samsungi8910omnia.com/hyperx-hx-v3-custom-firmware-released-24-fps-720p-video-fix/
แล้วมีวิธีลบภาษาอื่นที่ไม่ไช่ไทยกับอังกฤษออกไหมครับ เพราะเวลาเลือกเปลี่ยนภาษามันหายากครับ
แล้วเช็คอย่างไรว่าพื้นที่ๆเราอยู่มีสัญญาณ 3g ครับ
ขอบคุณครับ

เรื่อง 3G ตัวนี้ใช้ ของ TOT ได้คับ เล่นเนตเร็ว และเนตไม่รั่วครับ เวลาออกโปรแกรม เนตก็ตัดให้ เลยวางใจ้ได้ ไม่เหมือนใช้ iphone ค่าเนต บานเลย ส่วน ถ้าอยากรู้ว่า พื้นที่ไหนใช้ 3ฌ ได้ จะมี สัญลัก 3g ขึ้นมาครับ ถ้าไม่มีมันจะขึ้นตัว E แทนนะคับ

เรื่องภาษา ผมว่าคงลบยากนอกจาก จะ ปรุงรอมใหม่เอง ซึ่งวิธีก็อยู่ ใน บอร์ดเมืองนอก คับแต่ผมว่ามันก็ไม่ได้เสียเวลามากนะครับ ดีกว่าไม่มีจริงไหม ^^

ถ้าใช้ JB2 อยู่ นะครับ ตัวนั้นมี บัคเรื่องกล้องครับ ที่เมืองนอกเค้าลองถ่าย VDO จ่อ แสง นีออนดูครับ ตัว JB2 จะ กระพริบเวลาถ่ายคับ ส่วน JC1 ไม่เป็นครับ
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:14  

อัพเดท นิดนึงครับ

ตัวนี้อัพกันไวจริงๆ ชอบๆๆ

ตอนนี้มี Custom rom ตัวใหม่ออกมาหลายตัวเลยครับ เช่น HX 17 - speed ซึ่ง ตัวนี้เน้นที่ความเร็ว และแรง จึงได้ตัดหลายๆอย่างออกไป อย่างเช่น 3d taskman ซึ่ง บางท่าน ชอบใช้กันมาก แต่ว่าเห็นเต้าว่า 3D Taskman ทำให้ กินแบต คับ ผมยังไม่ได้ลองเลย เีด๋ยวลองแล้วมารายงานให้ครับ

อีกตัวนึงเป็นของ i8910turning คับ ตัวนี้เท่าที่ลองอ่านดูเน้นที่ การใช้งานเป็นหลัก อาจจะทำให้ i8910hd ของเรา น่าใช้ขึ้น มาก เพราะว่าแทบไม่ได้ตัวตัวอะไรเลย เดี๋ยวผมลอง กำลังรอโหลดอยู่คับ ได้เรื่องยังไงมารายงานให้คับ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 21:03  

อัพเดท นิดนึงครับ

ตัวนี้อัพกันไวจริงๆ ชอบๆๆ

ตอนนี้มี Custom rom ตัวใหม่ออกมาหลายตัวเลยครับ เช่น HX 17 - speed ซึ่ง ตัวนี้เน้นที่ความเร็ว และแรง จึงได้ตัดหลายๆอย่างออกไป อย่างเช่น 3d taskman ซึ่ง บางท่าน ชอบใช้กันมาก แต่ว่าเห็นเต้าว่า 3D Taskman ทำให้ กินแบต คับ ผมยังไม่ได้ลองเลย เีด๋ยวลองแล้วมารายงานให้ครับ

อีกตัวนึงเป็นของ i8910turning คับ ตัวนี้เท่าที่ลองอ่านดูเน้นที่ การใช้งานเป็นหลัก อาจจะทำให้ i8910hd ของเรา น่าใช้ขึ้น มาก เพราะว่าแทบไม่ได้ตัวตัวอะไรเลย เดี๋ยวผมลอง กำลังรอโหลดอยู่คับ ได้เรื่องยังไงมารายงานให้คับ

มารอดูผล อยากอัพมากมายแต่ แฟนบอกอย่าพึ่ง เลยต้องรอดูก่อน
qsT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 21:13  

ตอนนี้ใช้ JB2 กำลังจะลง JC1

แล้ว3G ของ TOT นี้เป็นซิมใช่ไหมครับ
แล้วนครราชสีมามีสัญญานหรือยังครับ ของ AIS น่ะมีครับ
แต่.... เขาเปิดต่างอำเภอ งง เลย สิ ครับ อำเภอเมืองไม่ยอมเปิด ไม่รู้ทำไม ทั้งๆที่คนรอใช้กับเต็มเลยครับ
ส่วนเกมต่างๆ มีให้เลือกเยอะมากจริงๆครับ

ถามอีกอย่างครับ CAPDASE สีๆ น่ะครับ ใครพอจะหาแหล่งซื้อได้บ้าง ถามทั่วโคราช ไม่มีครับ -*-*

พูดคำเดียว All In One .........
ไปไม่ทัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 02:29  

แผนที่ ผู้เขียน:
ทีไ่หนอ่า 8-9 พัน

บอกหน่อยจะได้ไปซื้อให้แฟนใช้อีกเครื่อง

ที่ลองหาๆมา ก็ราคา 13000 ทั้งนั้นเลย นะ มือสองอะ

bigcชลบุรีแต่เป็นร้านตู้น่ะมีขายอยู่2เครื่อง

มีที่ไหนอีกไหม ไปไม่ทัน อุสาันั่งรถไปตัวสุดท้ายเพิงปลอยไปอาทิตที่แล้วเสียดายจังของครบด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 08:36  

ตอนนี้ใช้ JB2 กำลังจะลง JC1

แล้ว3G ของ TOT นี้เป็นซิมใช่ไหมครับ
แล้วนครราชสีมามีสัญญานหรือยังครับ ของ AIS น่ะมีครับ
แต่.... เขาเปิดต่างอำเภอ งง เลย สิ ครับ อำเภอเมืองไม่ยอมเปิด ไม่รู้ทำไม ทั้งๆที่คนรอใช้กับเต็มเลยครับ
ส่วนเกมต่างๆ มีให้เลือกเยอะมากจริงๆครับ

ถามอีกอย่างครับ CAPDASE สีๆ น่ะครับ ใครพอจะหาแหล่งซื้อได้บ้าง ถามทั่วโคราช ไม่มีครับ -*-*

พูดคำเดียว All In One .........

สามจีของทีโอทีตอนนึ้ใช้ได้แค่กทมนะคับ ส่วนของ เอไอเอส ใช้ได้หรือไม่ผมยังไม่ได้ลองเลย

หนัากาก แคปเดส นะครับที่ กทมมีขายคับ ผมได้มา 350 คับ มีคนบอกว่าใส่แล้วมันจะเปนคราบ ตรงเหนือกล้องหน้า ผมใส่มาตั้งหลายเดือนแลัวยังไม่เปนไรเลย ที่ชอบเพราะว่ามันพอดีเดะ ถนัดมือมาก คับ
mm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 16:29  

ขายเครื่อง 0 ประกันเหลือ หมดเดือนสิงหานี้ สภาพใหม่ 95เปอร์เซ็น ติดกันรอยด้รานหน้า ลงหนังแจ่มๆไว้เยอะ แต่เมม4กิ๋ก ไม่มี ให้ 2 กิ๋กแทน ขายที่ 12900 ติดต่อ มอส 08302974หนึ่งแปด
zes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 20:21  

มาให้กำลังใจผู้ใช้ i8910 ที่ยังรอ FW ของไทยและผู้ที่ช่วย update ข้อมูล FW อยู่เรื่อย ๆนะครับ
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 21:08  

ขอโทดครับ hyper x v3 jc1
ทำไมเปิดเล่น Opera ไปซักพัก มันตัดออกล่ะครับ เหมือนโปรแกรมมันดีดน่ะครับ ใครเป็นบ้างครับ

เลยไม่อยากลองโปรแกรมอะไรมาก ใช้ไปใช้มารวนไปหลายทีแล้วกับที่ลองผิดลองถูก ต้อง HR อย่างเดียว

อ่อ และก้ขอคำแนะนำในการลงโปรแกรมด้วยครับ
ขอบคุณครับ

+ ตัว JC1 นี้มีบัคตรงไหนบ้างครับ

ปล.ใช้มาครึ่งปีแล้ว บอกได้คำเดียว ว่า ถูกใจมากครับ

รูปนี่ที่มันครึ้มๆเพราะมันเย็นแย้ว

junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 22:30  

เอ๋อ อย่างแรงครับ

ตอนนี้ผมใช้ HX-V3-17_JC1

แล้วลองโหลดHX_V3-18_CZ

และ HX_V3-19_RU

ต่างกันอย่างไรครับ วอนผู้รู้ชี้แจงทีครับ

จาก

www.hyperx-i8910.com

ปล.อ่านไม่เข้าใจจริงๆครับ ในเว็บไม่เห็นมีบอกแบบเป็นอันๆไป
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 00:12  

ผมใช้ HX-V3-17 ปกติดีครับ ไม่มีอาการเอ๋อแต่อย่างใด ทำงานรวดเร็ว

เปิด opera mini ได้ปกติครับ ทุกอย่างโอเค
bigsupermodern
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 13:18  

ไม่รู้มีคนเอามาแนะนำรึยังนะคับ แต่ไปเจอแอพสำหรับล๊อคหน้าจอตัวนี้มาใช้น่ารักดี
แบบไสลด์เหมือนไอโฟน (คงเป็นของเครื่องโนเกียแต่ผมลองแล้วก็ใช้ดีนะ)
สำหรับคนขี้เกียจกดปุ่มปลดล๊อคด้านข้าง

SlideUnlock v1.14 build 100327 S60v5 SymbianOS.4 Unsigned

/มือใหม่เพิ่งใช้ซิมเบียน (หาแอพเอาในกูเกิลอะ)
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 19:12  

- BankZ - ผู้เขียน:
ผมใช้ HX-V3-17 ปกติดีครับ ไม่มีอาการเอ๋อแต่อย่างใด ทำงานรวดเร็ว
เปิด opera mini ได้ปกติครับ ทุกอย่างโอเค

เอ่อ ที่ว่าเอ๋อนี้ผมครับไม่ใช้นู๋แจ่มของผม เร็วครับยอมรับ ที่ถามคือ
งงกับเวอร์ชั่นที่เขียนไว้ให้ มันมีเยอะน่ะครับ
ส่วนโอเปร่า ใช้ได้ปรกติแล้วครับ
พอออกจากโอเปร่า ระบบก็ตัดการใช้เน็ตทันทีครับ ทำให้เซฟเงินได้เยอะ
mv เก็บไว้เยอะมาก ชอบสุดๆเลยครับ

ใครพอรู้จักเว็บสั่งCAPDASEของตัวนี้บ้างครับ จะขอบพระคุณมากเลย
อยุโคราชไปเดินหา ไม่มีครับ เห็นรุ่นอื่นเขามีกันสวยๆทั้งนั้น
aonboy
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 19:20  

อยากจะซื้อ ตัวนี้อยากทราบร้านและราคาแน่นอนหน่อยครับ พอดีผมอยุ่เพชรบุรี
แร้วร้านที่ซื้อลงโปรแกรมให้ด้วยหรือป่าวครับ ขอบคุณมากครับ Laughing
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:59  

มาเล่าประสบการณ์+ความประทับใจ เกี่ยวกับคุณและนู๋แจ่มกัน

วันที่ผมสอบเสร็จ ตอนเย็น ระหว่างทางกลับบ้าน เกิดอุบัติเหตุ รถเฉี่ยว
ผมกลิ้งออกจากรถมอเตอร์ไซค์ รู้ตัวอีกที มองไปกลางถนน เห็นนู๋แจ่มลอยไปแล้วก็สไลด์(ทั้งสองด้านเลย) ดีที่ไม่มีรถมาเหยียบเข้า ผมจึงรีบกะเผกไปเก็นทันที
พอกลับบ้าน มาดูที่นู๋แจ่ม ปรากฏว่า นู๋แจ่มของผม มีรอยกระแทก1รอยตรงมุมเหนือกล้อง
และเป็นรอยขนแมว ไม่ลึก รอบด้าน โครเมี่ยมไม่ลอก
แต่รอยขนแมวนี้ถ้าส่องไฟจะเห็นแบบน่าเกลียด แต่พอมองธรรมดา ใสกิ๊ก ส่วนจอนั้น
ยังใสเหมือนเดิมครับแต่ที่กันลายถลอก (ตั้ง50บาทอ่ะ T-T)
หลังจากนั้น ก็ถนอมนู๋แจ่มมากขึ้น เป็นเครื่องแรกที่รู้สึกผูกพันกับมันแล้วก็
ได้เรียนรู้กับการถนอมสิ่งของมากขึ้น...
------------------------------
ชาร์จเต็ม ต่อ wifi โรงเรียน เล่นเน็ตเกือบทั้งวันในคาบเรียน(ใต้โต๊ะ)
เล่นได้สบายๆ เหลือแบตโทรตอนเย็น
-------------------------------
เล่นเกมทั้งวัน HD game - Let'sGolf + UNO เล่นใต้โต๊ะเวลาเรียน(เกือบทุกคาบ(ที่น่าเบื่อ)) + เวลาพัก
ถึงเย็น ผมก็ยังมีแบตใว้โทรธุระได้สบาย
------------------------------
ชาร์จเต็ม ดูหนังได้3เรื่องเต็มๆ(ต่อหูฟัง)
เรื่องแรก นินจาแอสแซสซิน - 500(Day) - surrogate
ยังเหลือแบตโทรได้อีกเยอะครับ
-------------------------------
กลับบ้านมาบางวันเหนื่อยๆ เปิดเพลง อาบน้ำ นอนฟังเพลงเบาๆ สบายๆ
หลับ.........
พอถึงเช้า กำแล้ว ลืมเสียบชาร์จ ไม่มีแบตไปโรงเรียน(บ่อยมากเลยเคสนี้)
เลยกะว่าจะซื้อแบต+แท่นชาร์จสำรองไว้จะได้มีไว้ยามฉุกเฉิน

ขอบคุณครับ
คุนชิน
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 21:46  

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ Shocked

เวลาเปิดกล้องถ่ายรูป พอถ่ายได้สักพัก(ประมาณ4-10รูป) เครื่องก็จะเอ๋อไปเลยคับ

บางครั้งมันก็จะขึ้นเตือนว่า"ไม่มีเมมโมรี่"ในเครื่อง บางครั้งเครื่องก็ค้าง/ดับไปเองเลย

ต้องถอดแบตฯออกมา แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ถึงจะเปิดติด

และบางครั้งเวลาเปิดไฟล์เล่นเพลง/ดูหนัง ก็มีอาการแบบนี้บ้างเป็นครั้งคราวอ่ะคับ

ขอบคุนคับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

ป.ล.อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ สมชื่อ"นู๋แจ่ม" จิงๆ Razz
drive_me
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 07:47  

ราคาเท่าไรครับ น่าสนอยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 07:47  

คุนชิน ผู้เขียน:
มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ Shocked

เวลาเปิดกล้องถ่ายรูป พอถ่ายได้สักพัก(ประมาณ4-10รูป) เครื่องก็จะเอ๋อไปเลยคับ

บางครั้งมันก็จะขึ้นเตือนว่า"ไม่มีเมมโมรี่"ในเครื่อง บางครั้งเครื่องก็ค้าง/ดับไปเองเลย

ต้องถอดแบตฯออกมา แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ถึงจะเปิดติด

และบางครั้งเวลาเปิดไฟล์เล่นเพลง/ดูหนัง ก็มีอาการแบบนี้บ้างเป็นครั้งคราวอ่ะคับ

ขอบคุนคับ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

ป.ล.อย่างอื่นก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ สมชื่อ"นู๋แจ่ม" จิงๆ Razz

เป็นที่เม็มโมรี่รึเปล่าครับ รูปถ่ายแล้วเซฟลงที่ไหน ที่มันเต็มเพราะไปเซฟลงไดรฟ C รึเปล่า

ไดรฟCมัน จุได้ไม่กี่เม็กเองหนิต้องเก็บใส่ตัวเครื่อง(ไดรฟE) ผมเคยใช้เม็มคิงตั้นแล้วค้าง

เปลี่ยนเป็นเม็มซัมซุงเร็วขึ้นทันตาและไม่มีค้างเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 07:48  

drive_me ผู้เขียน:
ราคาเท่าไรครับ น่าสนอยู่เหมือนกัน

ซื้อสด 19900 แต่คิดว่ารอเวฟออกราคาฮวบแน่ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 07:48  

drive_me ผู้เขียน:

ผมซื้อสด 19900 ถ้าผ่อนเต็มราคา(21900) แต่คิดว่ารอเวฟออกราคาฮวบแน่ๆ
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 10:15  

ผมไม่ได้เข้ามาดู 2 วัน กระทู้ เต็มเลย ดีดี ได้ไม่เงียบ

- เรื่อง opera ที่ว่าเล่นแล้วหลุด มีให้เห็นบ้างครับ แต่ เมื่อวานเล่นทั้งวันยังไม่หลุด เด้ง ออกมาเลย ( JC1 )

- เรื่อง capdase สำหรับคนที่อยู่ ต่างจังหวัด สงสัยจะหายากแน่เลย ถ้าผมไปเดินมาบุญครอง จะไปซื้อมาไว้ให้เอาไหมครับ ถ้ายังไง ติดต่อผมทาง Email นะ zaguycg@hotmail.com ถ้าหาไม่ได้จริงๆ

-ส่วนผู้ที่มีปัญหาเรื่องกล้ออง งอแง ไม่ทราบว่ามช้ FW ตัวไหนครับ ผมใช้ JC1 ไม่เคยเจอปัญหา อย่างที่ว่าเลยคับ

วันนี้เข้ามาอัพเดทอีกนิดนึง

ที่เมืองนอกสงสัยเค้าเล่นกันทั้งวันทั้งคืน จริงๆ ให้ตายซิ

อัพเดทอย่างแรก
- rom ของ เวป i8910turning.com ที่ออกมาผมได้ลองแล้วครับ ไม่ work มากๆ มีที่ผมไม่ชอบอยู่หลายอย่างเลย ดังนี้
icon web รูปโลกไม่มี ( แล้วเราจะเข้าเนตยังไงเนี่ย )
เนื้อที่ C: เหมือน นิดเดียว ทำให้โดยรวมดูช้าๆ
ที่าำคัญมันไม่มี คีบอดไทยฝั่งมาด้วย
.
.
ข้อดีก็มีคือมันหนเ้าตาสวยขึ้น
แถม boot เป้น อนิเมชั่นสวยๆ
และที่ software ที่ช่วยในการ install ที่เดียว ทั้ง pack อันนี้ดีมากๆ

อัพเดทอย่างที่สอง
- มี rom ออกมาให้อีกแล้ว HX3-29 ซึ่งผมต้องขอลองก่อน ไม่รู้ว่าดีไหมจะมารายงานให้ทราบคราฟ

จริงๆใครเก่งคอมลอง cook รอมเอง กันดูไหม จะได้มี รอม ดีดี และ คีบอดไทย มาพร้อมเลย แต่ผมไม่เก่งนะ งูๆปลาๆ แต่น่าจะพอช่วยๆกันทำได้คับ
aonboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 16:28  

ซื้อ i8910 ที่ไหนดีครับราคาไม่แพงมาก พอดีผมอยุ่จ.เพชรบุรี แร้วจะถามอีกเรื่องนึง เคยใช้แคนดี้มาตอนนี้ขายไปแระ เรื่องเสียงเรียกเข้าอะครับ มันไปรวมกับไฟล์เพลงหมดเลย แยกกันไม่ได้ พอฟังเพลงก็ต้องฟังเสียงเรียกเข้าที่ตัดด้วย เซงจิงๆๆ เลยอยากถามว่ารุ่นนี้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าอะครับ ขอบคุณมากนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 18:08  

aonboy ผู้เขียน:
ซื้อ i8910 ที่ไหนดีครับราคาไม่แพงมาก พอดีผมอยุ่จ.เพชรบุรี แร้วจะถามอีกเรื่องนึง เคยใช้แคนดี้มาตอนนี้ขายไปแระ เรื่องเสียงเรียกเข้าอะครับ มันไปรวมกับไฟล์เพลงหมดเลย แยกกันไม่ได้ พอฟังเพลงก็ต้องฟังเสียงเรียกเข้าที่ตัดด้วย เซงจิงๆๆ เลยอยากถามว่ารุ่นนี้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าอะครับ ขอบคุณมากนะครับ

รู้สึกว่าตัวนี้ ถ้าจำไม่ผิด ตัวนี้ เลือก scan เป้น โฟเด้อได้นะครับ มันค่อนข้างยืดหยุ่นคับรุ่นนี้
คุนชิน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 21:57  

เป็นที่เม็มโมรี่รึเปล่าครับ รูปถ่ายแล้วเซฟลงที่ไหน ที่มันเต็มเพราะไปเซฟลงไดรฟ C รึเปล่า

ไดรฟCมัน จุได้ไม่กี่เม็กเองหนิต้องเก็บใส่ตัวเครื่อง(ไดรฟE) ผมเคยใช้เม็มคิงตั้นแล้วค้าง

เปลี่ยนเป็นเม็มซัมซุงเร็วขึ้นทันตาและไม่มีค้างเลย

ลองเปลี่ยนที่เซฟภาพดูทั้ง 2 ที่แล้วครับ เหมือนเดิม

ตอนนี้มีปัญหาใหม่เข้ามาอีก ก็คือมีคนโทรเข้ามาเมื่อช่วงบ่าย เสียงเพลงดังได้แปปเดียวเครื่องก็ดับไป จนถึงตอนนี้(22.00น.)เครื่องก็ยังเปิดไม่ได้เลย

ลองถอดแบตฯออกแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ก็ไม่ติด.....ทำงัยดีเนี่ยยยยยย

ป.ล.ยังใช้ FW ตัวเดิมครับ ยังไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเลย

เฮ้อออ!ขี้เกียจส่งศูนย์อ่ะ Rolling Eyes
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 22:13  

ลงตัวไหนดีคับ

HX-V3-29

JB2_for 60hz users: DOWNLOAD (English,German,Italian,Spanish,France)

JC1_for 50 hz users: DOWNLOAD (recommended version also English,German,Italian,Spanish,France)

JC1_CZ: DOWNLOAD (included languages: English, Slovenia, slovak and Czech)

JC1_RU :DOWNLOAD (included languages: English, RUSSIAN, Dutch and GREEK)

'เยอะ เลือกไม่ถูกว่าอันไหนคืออะไร'
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 14:14  

junior30001 ผู้เขียน:

HX-V3-29

JB2_for 60hz users: DOWNLOAD (English,German,Italian,Spanish,France)

JC1_for 50 hz users: DOWNLOAD (recommended version also English,German,Italian,Spanish,France)

JC1_CZ: DOWNLOAD (included languages: English, Slovenia, slovak and Czech)

JC1_RU :DOWNLOAD (included languages: English, RUSSIAN, Dutch and GREEK)

'เยอะ เลือกไม่ถูกว่าอันไหนคืออะไร'

ผมใช้ jc1 50 อยู่คับ ใช้ได้ดีมากๆๆ ดูเหมือนว่าแบตจะทนขึ้นด้วย
aonboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 16:37  

มีใครที่จะขาย Sumsung i8910 ไหมครับ ขอสภาพดีๆหน่อยไม่เคยส่งซ่อม ราคาไมแพงมาก จะซื้อมือ1 ก็เสียดายตัง สนใจอยากขาย ให้เบอร์ใว้นะครับ
mick1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 18:15  

HX-V3-29

มันจะตามระบบไฟของแต่ละประเทศครับ ของไทยก็อันนี้ "JC1_for 50hz" ผมลองแล้ว 720P VDO เยี่ยมมาก ไม่กระตุกเลยแถมเสียงชัดอีกต่างหาก.
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 18:42  

mick1 ผู้เขียน:

HX-V3-29

ไม่ทราบว่า เป้นเหมือนกันบ้างไหม เข้าไปที่ test mode แล้ว ไม่สามารถ ถ่ายรูปโดยใช้ CIF cam ได้ ไม่รู้ว่าเป้นด้วยสาเหตุไหน แต่มาลองนั่งคิดดู มันกดถ่ายได้นะ แต่เหมือนว่ามันไม่มี โฟเด้อให้เรา เซฟรูปที่เพิ่งถ่ายไป ผมจำไม่ได้ว่า ปกติรูปที่ถ่ายจาก test mode นั้น มันไปเก็บไว้ที่ไหน ว่าจะลองสร้างโฟเด้อเป้นที่อยู่ให้มัน ใครทราบ กรุณาบอกด้วยครับ

มันจะตามระบบไฟของแต่ละประเทศครับ ของไทยก็อันนี้ "JC1_for 50hz" ผมลองแล้ว 720P VDO เยี่ยมมาก ไม่กระตุกเลยแถมเสียงชัดอีกต่างหาก.
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 18:45  

มีใครที่จะขาย Sumsung i8910 ไหมครับ ขอสภาพดีๆหน่อยไม่เคยส่งซ่อม ราคาไมแพงมาก จะซื้อมือ1 ก็เสียดายตัง สนใจอยากขาย ให้เบอร์ใว้นะครับ

ที่ MBK ก็มีนะครับ แต่ราคา ยังไม่ลดเท่าไรเลยครับ มือสองอะ ถ้าไงเอาใจช่วยครับ ตัวนี้กล้องชัดโคตรๆ ถ่าย VDO แบบว่า สวยจริง ใช้ opera เล่นเนตนี่ ลืม iphone เลย

แบบว่า ยั่วกิเวสไปไหม อิอิ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 19:50  

ผมใช้ jb2 ก็ยังไม่พบปัญหาอะไร ใช้ได้ครับ วีดีโอ ก็ชัด เสียงดี ปกติ ครับ
junior30001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 20:02  

สวัสดีครับ
ลงตั้งแต่เมื่อวานเย็น ตอนแรกก็ไม่รู้ว่า 60Hzคืออะไรเลยเกือบลง เลยลอง JC1-29 ไปก่อน
ปรากฏว่า เกม JAVA ภาพปรกติดี จาก HX-V3-17ที่บางเกมภาพบางส่วนเน่า
เรื่องแบตเตอรี่ ใช้งานได้นานขึ้น เพราะว่า ที่เขาตัด 3DTaskออก และตัดหน้า Photocontact เปลีย่นเป็น Contact

ผมลงเกม+โปรแกรมเยอะแล้วเล่นทั้งวันก็ยังไม่มีปัญหาขึ้นมาเลย ลองปิดเปิดเครื่องก็ไม่เป็นอะไร ใช้โฮมสกรีนแบบ widget และก็มีให้เลือกอีกนะ เขาลบ vodaphone ออกบัคมันเยอะ

ใครอยากได้ 3DTask เขามีให้โหลดเพิ่มนะครับที่

www.hyperx.allroms.net

อื่นๆลองอ่านครับ
นี่ครับอัพเดท เยอะครับ อ่านไม่ยาก

อ้างถึง:

UPDATE 29.03.2010 HX-V3-29

Russian/dutch Media-galerie translated

Vodafone-homescreen deleted, as the most bugs are caused from this HS.

Disable Contacts rotation when writing sms in landscape by rem5800

Speed Kinetic-scroll values

fixed sync values for 720p even after pause.

Full fixed Java-engine even for JC1

Nokia-PC-suite compatible ! Nokia Pc-suite will detect your phone as N97 ! (modded by “G”)

Autodimm-bug on Homescreen due to wallpaper -fixed (new wallpaper)

Modded precision-theme by sceriffo with black-background (the blue was pixelated)

Updated BOOTLOADER that will give you more stability if you reboot your device (reboot-loops)

adding widgets on widet-homescreen now working flawlessly

Full updated files from JC1 release (rofs2)

New updated filebrowser (now 4.5.2)

missed calls/sms notes FIXED

orientation speed increased to 100 ms.

fixed empty text-space in Media-galerie

transparent Nav-bar homescreen

Quick-office-update is working, click on “Free downloads” and you can install Quickoffice 6 Viewer with no problems

reboot! patch is not enabled by default, so shutoff! is back

removed int. keyboard in RU-GR-DU release

-FIXED Italian Full-page and Nav-bar

All versions without 3D-taskswitcher, but i will give you a patch to enable 3D-taskswitcher again without re-flashing device

100 %translated CZ-version rofs2 based on newest CZ-JC1 (thx again to the whole CZ community)

3D-nav left-swipe CONTACTS instead of photocontacts (YOU have VOTED)

ปล.วอลเปเปอร์ที่ให้มาสวยดี อิอิ
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 20:06  

siamice ผู้เขียน:
ผมใช้ jb2 ก็ยังไม่พบปัญหาอะไร ใช้ได้ครับ วีดีโอ ก็ชัด เสียงดี ปกติ ครับ

ตัว JB2 ที่ว่านี่ใช่ตัว 29 หรือปล่าวครับ
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 10:23  

เมื่อวานผมได้ลองลง rom อีกตัว ของทาง i8910turning.com ครับ
มีชื่อว่า N2O ซึ่งตัวนี้ โมโดยใช้ base ของ JC1 ซึ่งจุดเด่นของ n2o นี่ผมชอบมากลเยครับ นั้นก็คือ rom ตัวนี้ ไม่มีการเร่งการทำงานของ CPU ให้เต็ม 100 % คือไม่ได้ overclock นั้นเอง แต่ผมที่ได้ กลับดีเกินคาด เพราะว่าเราได้ความเร็ว ที่เสถียรมากๆ แถมแบตก็อึดขึ้นอย่างชัดเจน กลายเป้นว่าผมชอบตัวนี้กว่า HXV3 ไปซะแล้ว เสียอย่างเดียว คืดไม่มี คีบอร์ดไทย ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไงถึงจะทำให้มีคีบอร์ดไทยได้ .... วานผู้รู้บอกที

เรื่องของเกมใน rom n2o นั้น ผมได้ลองเกม ferrari GT HD ปรากดว่า ไม่มีกระตุกเลย ซึ่งผมลองลงใน HX แล้ว ยังมีการกระตุกเวลากดเลี้ยว เวลา ดริฟ

ปัญหาอย่างเดียวคือ ไม่มีคีบอดไทยๆๆๆ

ทามไงดีอ่าคับ
dencam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 19:40  

ที่ MBK ก็มีนะครับ แต่ราคา ยังไม่ลดเท่าไรเลยครับ มือสองอะ ถ้าไงเอาใจช่วยครับ ตัวนี้กล้องชัดโคตรๆ ถ่าย VDO แบบว่า สวยจริง ใช้ opera เล่นเนตนี่ ลืม iphone เลย

แบบว่า ยั่วกิเวสไปไหม อิอิ

แล้วมือหนึ่งที่ MBK มีของหรือเปล่าอ่ะครับ เพราะว่า ผม เดินหาที่ เซนทรัลพระราม2 แล้วไม่มีของเลยอ่ะคนขายบอกว่าไม่มีของแล้ว เลิกผลิตไปแล้วบ้าง ลดล้างสต๊อกไปแล้วบ้าง สรุป คือ หาไม่ได้แล้วที่เซนนทรัลพระราม2 นะครับ ที่ไหนมี โปรดแจ้งให้ทราบด่วนนนนนนนนนนนนนนน ขอบคุณครับ อิอิอิ Very Happy Very Happy Very Happy
คุนชิน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 23:35  

ขอถามเรื่องกล้องของนู๋แจ่มหน่อยนะคับ

คือนู๋แจ่มที่ผมใช้อยู่ เวลาถ่ายภาพ+เปิดกันสั่น(anti-shake)แล้ว สีของภาพมันจะดูเข้มกว่าความเป็นจริงอ่ะคับ

แต่ถ้าถ่ายภาพ+ปิดกันสั่น(anti-shake)แล้ว สีของภาพก็ปกติทุกอย่าง

ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันบ้างรึปล่าวคับ Shocked
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 11:59  

ขอถามเรื่องกล้องของนู๋แจ่มหน่อยนะคับ

คือนู๋แจ่มที่ผมใช้อยู่ เวลาถ่ายภาพ+เปิดกันสั่น(anti-shake)แล้ว สีของภาพมันจะดูเข้มกว่าความเป็นจริงอ่ะคับ

แต่ถ้าถ่ายภาพ+ปิดกันสั่น(anti-shake)แล้ว สีของภาพก็ปกติทุกอย่าง

ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันบ้างรึปล่าวคับ Shocked

เป้นครับผม ประมารว่าถ้าเปิด กันสั่น แล้วถ่ายภาพ ภาพที่ออกมา จะสีเข้ม กว่าที่เป้นจริงมาก
แต่ถ้าเปิด WDR สีก็จะสดขึ้น สดคล้ายๆกับว่า เราเร่ง ค่า situation เพิ่มขึ้นอย่างนั้นเลย
วิธีที่ผใช้อยู่ก็คือ ปรับโหมดถ่ายภาพเอาแทนครับ ส่วนมากถ้าต้องการความเร็วและภาพไม่เบลอนั้น ผมใช้ การตั้งค่าแบบกีฬา เลยทำให้ ขณะเดินอยู่ยังถ่ายได้ชัดเลย แต่ถ้าอยากได้ภาพ ปกติก็ ปิดโหมด กันสั่น ก็ได้ครับแล้วมือนิ่งๆนิดนึง แต่ถ้ามีแสงเยอะก็สบายเลยครับ

ลองดูนะครับ แต่ว่ากล้องมันชัดจริงๆผมถ่ายที่ 3 ล้่าน เอาไปอัดรูป แล้วสวยชัดมากเลยครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 16:11  

ตัว JB2 ที่ว่านี่ใช่ตัว 29 หรือปล่าวครับ

ไม่ใช่ครับ มันคือ hx v3-17 jb2 คับ
คุนชิน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 18:06  

เป้นครับผม ประมารว่าถ้าเปิด กันสั่น แล้วถ่ายภาพ ภาพที่ออกมา จะสีเข้ม กว่าที่เป้นจริงมาก
แต่ถ้าเปิด WDR สีก็จะสดขึ้น สดคล้ายๆกับว่า เราเร่ง ค่า situation เพิ่มขึ้นอย่างนั้นเลย
วิธีที่ผใช้อยู่ก็คือ ปรับโหมดถ่ายภาพเอาแทนครับ ส่วนมากถ้าต้องการความเร็วและภาพไม่เบลอนั้น ผมใช้ การตั้งค่าแบบกีฬา เลยทำให้ ขณะเดินอยู่ยังถ่ายได้ชัดเลย แต่ถ้าอยากได้ภาพ ปกติก็ ปิดโหมด กันสั่น ก็ได้ครับแล้วมือนิ่งๆนิดนึง แต่ถ้ามีแสงเยอะก็สบายเลยครับ

ลองดูนะครับ แต่ว่ากล้องมันชัดจริงๆผมถ่ายที่ 3 ล้่าน เอาไปอัดรูป แล้วสวยชัดมากเลยครับ

ขอบคุณมากคับ ^^ Razz
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 19:48  

ภาพเวลาลงคอมสีมันจะจืดลงมากเลย ไม่สวยเหมือนดูจากนู๋แจ่ม ผมเลยเพิ่มค่าสีอีกระดับนึง คราวนี้ลงคอมก็สีแจ่มและครับ ลองดูนะครับ
kumchai_r
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 20:06  

รบกวนแปะลิ้งค์ที่เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆชาว i8910HD ครับ

10 ภาพถ่าย Sony Ericsson Vivaz VS Samsung i8910HD
http://www.cookiecoffee.com/photo/6391/sony-ericsson-vivaz-vs-samsung-i8910hd-photo

คงไม่ต้องพูดอะไรมากเพราะภาพมันก็พิสูจน์ตัวมันเองอยู่แล้ว ถ้าพวกสาวกยังแถไม่เลิก แสดงว่าไม่ยอมรับความจริง
สกาย8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 21:23  

ว่างจัดไม่ได้ทำไรเลย นั่งเฝ้าบอร์ด หาข้อมูล อิอิ

เห็นรูปที่โพสจาก link ด้านบน แหมๆ แจ่ม สมชื่อเลย แต่ของ VIVAZ ก็สวยนะครับ ผมว่า กล้องมือถือ ทำได้ ถึงระดับนี้ ก็แจ๋วแล้วนะคับ จริงๆแล้วแฟนผมก็ใช้ vivaz เหมือนกัน 555 มันเลยแลกกันประมาณว่า ผมไปฟังเพลงเครื่อง แฟน แฟนใช้ เครื่องผมถ่ายรูป ไป 555

ขอบคุณสำหรับรูปนะคับ เดี๋ยว ก่อนนอนจะเข้ามาอีกคราฟ
คุนชิน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 21:46  

ภาพเวลาลงคอมสีมันจะจืดลงมากเลย ไม่สวยเหมือนดูจากนู๋แจ่ม ผมเลยเพิ่มค่าสีอีกระดับนึง คราวนี้ลงคอมก็สีแจ่มและครับ ลองดูนะครับ

ขอบคุณมากนะคับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ^^
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 22:09  

...SAMSUNG ใช้นู๋แจ่มลอง Windows Mobile 7 แน่ ไม่แน่คิดดูละกัน เพราะ Chipset TI OMAP 3430 มันก็คู่กัดกับ Qualcomm Snapdragon QSD8250 ใน HD2 นั่นแหละ

More Info:
http://www.slashphone.com/samsung-i8910hd-used-to-show-off-windows-phone-7-series-178351
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 09:46  

Grace71 ผู้เขียน:
...SAMSUNG ใช้นู๋แจ่มลอง Windows Mobile 7 แน่ ไม่แน่คิดดูละกัน เพราะ Chipset TI OMAP 3430 มันก็คู่กัดกับ Qualcomm Snapdragon QSD8250 ใน HD2 นั่นแหละ

More Info:
http://www.slashphone.com/samsung-i8910hd-used-to-show-off-windows-phone-7-series-178351

เท่าที่ผมดูจากรูป เต็มของ HD ตัวนี้ นะ รู้สึกว่าปุ่ม 3 ปุ่มล่างก็แบบว่า เปลี่ยนไปด้วยอะคับ จึงไม่รู้ว่าสามารถเปลี่ยน OS ได้จริงไหม ถ้าได้นี่ล่ะ ราคาสูงแน่เลย 555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 14:59  

คือผมอยากเปลี่ยนโทศัพใหม่ ใจนึงก้อว่าจะรอ wave เพราะ CPU 1 GHZ แล้วก้อเปนจอ super amoled แต่ HD พออ่านรีวิวแล้วก้อน่าสนเหมือนกัน

การไช้งานของผม เน้น GPS ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ( อันนี้สำคัญ ) ต่อเนต แล้วก้อ office นิดๆหน่อยๆ อยากถามว่า HD เนัี่ย
1 คียบอด QWERTY ป่าวคับ
2 เปน symbian เกมน่าจาเยอะ โหลดได้จากที่ไหนครับ ระบุเวบมาไห้หน่อยได้ไหมครับ
3 CPU เหนว่าความเร็ว 600 มันหน่วงมากไหมครับ เทียบกับ Iphone

จริงๆ ชอบ wave มากเลยเหนเกมที่ลงใน youtube ละ แจ่มมาก แต่ ติดตรง OS BADA นี่สิ จะมีคนไช้เยอะไหมเนี่ย ส่วน galaxy S สวยมาก แต่ท่าจะ เกินงบ ( งบผมประมาณ 16-17k)

ขอบคุณครับ
tammmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 15:17  

คือผมอยากเปลี่ยนโทศัพใหม่ ใจนึงก้อว่าจะรอ wave เพราะ CPU 1 GHZ แล้วก้อเปนจอ super amoled แต่ HD พออ่านรีวิวแล้วก้อน่าสนเหมือนกัน

การไช้งานของผม เน้น GPS ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ( อันนี้สำคัญ ) ต่อเนต แล้วก้อ office นิดๆหน่อยๆ อยากถามว่า HD เนัี่ย
1 คียบอด QWERTY ป่าวคับ
2 เปน symbian เกมน่าจาเยอะ โหลดได้จากที่ไหนครับ ระบุเวบมาไห้หน่อยได้ไหมครับ
3 CPU เหนว่าความเร็ว 600 มันหน่วงมากไหมครับ เทียบกับ Iphone

จริงๆ ชอบ wave มากเลยเหนเกมที่ลงใน youtube ละ แจ่มมาก แต่ ติดตรง OS BADA นี่สิ จะมีคนไช้เยอะไหมเนี่ย ส่วน galaxy S สวยมาก แต่ท่าจะ เกินงบ ( งบผมประมาณ 16-17k)

ขอบคุณครับ

เกม ภาพสวยๆ มีไม่กี่เกมเอง Ferrari GT ,let's golf,ssx3 ของ vivaz,Prince of Persia,rally master pro ของ vivaz (ยังไม่ปล่อยให้โหลด)

ถ้าจะเล่นเกมจริงๆ แนะนำ iphone ดีกว่า

แต่ส่วนตัวผม เลือกเจ้า i8910 หรือ satio ดีกว่า

เพราะ ได้กล้อง 8 กับ 12 เลยต้องทำใจเรื่องเล่นเกม

แถมอีกนิด รอเจ้า wave ก็ได้ เกมภาพสวยแต่ จะออกมาเยอะไหม

นั้นขึ้นอยู่กับ ทางค่ายเกมแล้วล่ะ เพราะภาพเกมของ wave เท่า iphone เลย

ดูจาก youtube ได้เลย เกม asphalt 5
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 19:21  

ผมใช้ HX v3-17 jb2 ใช้ บราวเซอร์ของเครื่องเปิดเว็บไทย อ่านออก แต่เขียนไม่ได้ เหมือนเวลาใช้ skyfire เลย มีใครเป็นมั่งครับ แล้วรู้วิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 21:34  

Grace71 ผู้เขียน:

More Info:

เท่าที่ผมดูจากรูป เต็มของ HD ตัวนี้ นะ รู้สึกว่าปุ่ม 3 ปุ่มล่างก็แบบว่า เปลี่ยนไปด้วยอะคับ จึงไม่รู้ว่าสามารถเปลี่ยน OS ได้จริงไหม ถ้าได้นี่ล่ะ ราคาสูงแน่เลย 555

....Chipset ดังๆจะทำให้ใช้งานได้ทุก OS แหละ Texas Instruments OMAP 3430 ของนู๋แจ่ม CPU เดินได้เกิน 1 Ghz อยู่แล้วและเป็นแบบ 2 Pipe lines แม้จะเป็นแบบ Core Solo คือมี Processor อยูใน CPU ตัวเดียว ก็จริงแต่การมีอีก Pipe Line หนึ่งเพื่อนำไปขับได้อีกหนึ่ง Processor มันก็หมือนกับ Duo Core นั่นเอง
.....นอกจากนั้น นู๋แจ่ม ยังมี CPU 430 Mhzอีกตัวนึงที่ทำงานเฉพาะเรื่องของ Graphic เท่านั้น อยู่ใน 3D HW Graphic Accelerator มันจึงถูกเรียกว่า GCU
ลอง search หารายละเอียดดู เคย post ไว้ก็มีให้อ่าน และถ้า SAMSUNG modify นู๋แจ่มเป็น WinMo7ราคาคงแพงแน่เพราะลิขสิทธิ์ของ WinMo จะแพงกว่า OS อื่นๆ ตัวนี้เป็นเครื่อง DEMO เท่านั้นจ้า แต่แสดงให้เห็นว่า นู๋แจ่ม มี Chipset ที่เจ๋งขนาดไหน
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 11:21  

ผมมึคำถามมาถามหน่อยคร้บ

คือ โดยปกติเวลาที่เราคุยโทรศัพท์อยู่เราจะสามารถกดปุ่มล็อคค้างเพื่อให้มีตัวเลือกต่างๆขึ้นมาบนหน้าจอ เช่น เปิดลำโพง ใช่มั้ยครับ

แต่ เครื่องผมตอนนี้พอกดปุ่มล็อคค้าง มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะครับ ลำบากมากเวลาจะโทรเข้าOperator ที่ต้องกด1 กด2 เพื่อติดต่อภายใน เพราะมันไม่แสดงบนหน้าจอ

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรและพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 09:24  

NongNot ผู้เขียน:

คือ โดยปกติเวลาที่เราคุยโทรศัพท์อยู่เราจะสามารถกดปุ่มล็อคค้างเพื่อให้มีตัวเลือกต่างๆขึ้นมาบนหน้าจอ เช่น เปิดลำโพง ใช่มั้ยครับ

แต่ เครื่องผมตอนนี้พอกดปุ่มล็อคค้าง มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะครับ ลำบากมากเวลาจะโทรเข้าOperator ที่ต้องกด1 กด2 เพื่อติดต่อภายใน เพราะมันไม่แสดงบนหน้าจอ

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรและพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรมั้ยครับ

แล้วไม่ทราบว่าปุ่ม lock มันให้ได้ปกติหรือป่าวครับ ตอนที่ไม่ได้โทรอะ เพราะว่า เวลาแนบหูจอก็จะดับ คับ
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 09:26  

สอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามีใครเคยลอง video call จาก น้องแจ่มแล้วบ้างคับ ใช้ดีป่าว คับ[/b]
kumchai_r
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 20:15  

Vivaz 720 MHz ช้ากว่า i8910 HD 600 MHz ? [VDO]

http://www.cookiecoffee.com/news/6581/vivaz-720-mhz-slower-i8910-hd-600-mhz-vdo#more-6581
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 21:35  

แล้วไม่ทราบว่าปุ่ม lock มันให้ได้ปกติหรือป่าวครับ ตอนที่ไม่ได้โทรอะ เพราะว่า เวลาแนบหูจอก็จะดับ คับ

เวลาปกติ ปุ่ม lock ใช้ได้ปกติครับ แต่พอเวลาคุยโทรสับ หน้าจอจะดับ แล้วปุ่ม lock ก็ไม่สามารถใช้งานได้ ไม่ว่าจะเป็นตอนแนบกับหู หรือยกออกมาข้างนอกอ่ะครับ
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 23:13  

เวลาปกติ ปุ่ม lock ใช้ได้ปกติครับ แต่พอเวลาคุยโทรสับ หน้าจอจะดับ แล้วปุ่ม lock ก็ไม่สามารถใช้งานได้ ไม่ว่าจะเป็นตอนแนบกับหู หรือยกออกมาข้างนอกอ่ะครับ

อ่า อันนี้ผมไม่ทราบเลยอะคับ ไม่เคยเป้น ลองเอาไปเช็คที่ศุูนย์ดูก็ได้ครับ ของผมกดปุ่มล๊อคค้างไว้มันก็ สามารถกดจอได้ปกติตอนโทร หรือเป็นไปได้ไหมครับว่า เผลอไป set โปรแกรม pencil เป้นปุ่มนั้นไว้
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 23:15  

ถามคนที่ใช้เครื่องนอกหน่อยครับว่า rom นอก เราสามารถทำให้พิมไทย มี คีบอร์ดไทยได้ยังไงครับ รบกสนช่วยทีคับ
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 00:00  

อีกคำถามนึงครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีโปรแกรม สแกนพวกบาร์โคดมั้ยครับ
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 00:01  

สกายi8910 ผู้เขียน:

อ่า อันนี้ผมไม่ทราบเลยอะคับ ไม่เคยเป้น ลองเอาไปเช็คที่ศุูนย์ดูก็ได้ครับ ของผมกดปุ่มล๊อคค้างไว้มันก็ สามารถกดจอได้ปกติตอนโทร หรือเป็นไปได้ไหมครับว่า เผลอไป set โปรแกรม pencil เป้นปุ่มนั้นไว้

โปรแกรม pencil คืออะไรเหรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 12:06  

สกายi8910 ผู้เขียน:

โปรแกรม pencil คืออะไรเหรอครับ

คือโปรแกรม ไว้ เลือกไฟล์ ที่ละหลายๆไฟล์คับ เหมือนกับ ปุ่มดินสอ ของเครื่อง symbian คับ ใช้งานแล้วสะดวกมากเวลา จะลบรูปหลายรูปพร้อมกัน โปรแกรมนี้ต้องลงเพิ่มครับ ไม่ได้มีมาให้ในเครื่องคับ
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 21:36  

เห้อ เห็นVivaz กับนู๋แจ่ม ถกเถียงกันยกใหญ่ แต่วันนี้ก็ไม่ได้มาเปรียบเทียบอะไรหรอกครับ
วันนี้สนใจเจ้า vivaz เลยอยากได้ พอได้ลองจับดูแล้ว ตัวบอดี้ พลาสติกดูไม่ทนเท่านู๋แจ่มเลย
เลยยังไม่ขอลองเครื่องดีกว่า

วันนี้เอานู๋แจ่มไปถ่ายรูปที่ Palio เขาใหญ่มา เขายังสร้างไม่เสร็จเลยรีบๆถ่ายนิดๆหน่อยๆแล้วก็ไปอีกที่ใกล้ๆที่ PrimoPosto แนะนำว่าอย่าไปหน้าร้อนตอนแดดเยอะๆเดี๋ยวมันจะถ่ายรูปไม่หนุกเอาซะเลย
ส่วนรูปนั้นยังไม่ได้อัพเลย ถ้าว่างๆจะอัพมาให้ชมกันครับ

วันนี้ก็ทำนู๋แจ่มตกอีกแล้ว Crying or Very sad ( ลืมไส่capdaseไว้ ) ขนาดที่เด้งครั้งแรกฝาหลุด ครั้งที่สองแบตหลุด ประมาณนั้น แต่พอเปิดเครื่องใหม่ นู๋แจ่มก็ยังจี๊ดจ๊าดเหมือนเดิม
ตอนนี้แอป+ธีม+เกม เยอะแยะเลยครับ

ปล.กำลังคิดว่า จะเอานู๋แจ่มไปถ่ายงานสงกรานต์ที่โรงเรียนวันศุกร์นี้อย่างไร ไม่ให้นู๋แจ่มโดนน้ำ ช่วยคิดหน่อยน้าครับ อิอิ
pok01
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 22:48  

ขออนุญาติปล่อย I8910HD มือ2ครับ สภาพ 95 UP
เนื่องจากว่าได้HTC HD2 มาแล้วไม่อยากถือ2เครื่อง
ใจลึกๆยังเสียดายอยู่เลยเนื่องจากใช้ดีมากๆครับ
ทั้งดูหนังฟังเพลง+ถ่ายรูปและอัดVDO สุดยอดจรีงๆครับ
ยิ่งใช่ในการนำทางตัวนี้จับสัญญาณได้เร็วมากครับ
ตั้งแต่ใช้ GPS มาตัวนี้สุดยอดจรีงๆครับ
แต่เนื่องจากชีวิตประจำวันจะต้องเน้นไปทาง WM มากกว่า
เลยจำเป็นจะต้องปล่อบน้องแจ่มไป ท่านใดสนใจติดต่อมาได้นะครับ
ขอปล่อยที่ 13000 บาทประกันเหลือถึงเดือน 10 ครับ
POK 0813-0813-62 เดี๋ยวผมส่งรูปและรายละเอียดให่อีกทีครับ
Verios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 00:00  

pok01 ผู้เขียน:

ขออนุญาติปล่อย I8910HD มือ2ครับ สภาพ 95 UP
เนื่องจากว่าได้HTC HD2 มาแล้วไม่อยากถือ2เครื่อง
ใจลึกๆยังเสียดายอยู่เลยเนื่องจากใช้ดีมากๆครับ
ทั้งดูหนังฟังเพลง+ถ่ายรูปและอัดVDO สุดยอดจรีงๆครับ
ยิ่งใช่ในการนำทางตัวนี้จับสัญญาณได้เร็วมากครับ
ตั้งแต่ใช้ GPS มาตัวนี้สุดยอดจรีงๆครับ
แต่เนื่องจากชีวิตประจำวันจะต้องเน้นไปทาง WM มากกว่า
เลยจำเป็นจะต้องปล่อบน้องแจ่มไป ท่านใดสนใจติดต่อมาได้นะครับ
ขอปล่อยที่ 13000 บาทประกันเหลือถึงเดือน 10 ครับ
POK 0813-0813-62 เดี๋ยวผมส่งรูปและรายละเอียดให่อีกทีครับ

virusdemon88@hotmail.com รบกวนส่งรูปและรายละเอียดมาที่เมล์ผมทีนะครับ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 20:12  

สร้างวีรกรรมกับหนูแจ่มเยอะจริงๆ เลยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 14:50  

kumchai_r ผู้เขียน:
Vivaz 720 MHz ช้ากว่า i8910 HD 600 MHz ? [VDO]

http://www.cookiecoffee.com/news/6581/vivaz-720-mhz-slower-i8910-hd-600-mhz-vdo#more-6581

บอร์ด คอฟฟี่ ครุ๊กกี้ มันเชื่อถือไม่ได้หรอกครับ คนเขาแบน ทั้ง พันทิพย์แว้วว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 16:33  

BB2 ของใครเด้งบ้างอะ
เล่นถึง boss ด่าน 5 เด้งตลอดเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 18:32  

บอร์ด คอฟฟี่ ครุ๊กกี้ มันเชื่อถือไม่ได้หรอกครับ คนเขาแบน ทั้ง พันทิพย์แว้วว

เขาตัดต่อคลิปหรือครับ ผมดูแล้วก็เนียนๆดี ดูไม่ออกว่ามีการโกงผลVDO ได้ด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 18:34  

รัน 62 แอพพลิเคชั่นบน Samsung i8910 HD

จะไม่ให้ทั้งอึดและบานในคราเดียวกันได้ยังไงล่ะครับก็เพราะมีผู้ประสงค์ดีอยากลองของทดลองเปิดแอพพลิเคชั่นบ้าระห่ำมากมายบนเครื่อง Samsung i8910HD ในคราเดียวกัน ครับ เปิดมันพร้อมกัน 62 แอพพลิเคชั่นในครั้งเดียว บ้ามากมาย

อีตา Andy HyperX เขาอัพเดทซอฟท์แวร์ใหม่เป็นเวอร์ชัน HX-V4-Speed-SE ก็เลยทดลองรันแอพพลิเคชั่นบานเบอะอย่างที่เห็น และถ้าอยากทำได้เหมือนเขาไปโหลดที่เว็บไซต์ตา Andy ที่ลิงค์นี้

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ieSR97Ar8Ew&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ieSR97Ar8Ew&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="385"></embed></object>

เรียบเรียงโดย : Platform
ที่มา : Andy HyperX Website
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 19:45  

เวลาเปรียบเทียบ ตัวนู๋แจ่มยังต้องระบุ firmware ด้วยว่าใช้ firmware ตัวไหน เพราะความเร็วแต่ละ firmware ก็ต่างกัน และ ตัวที่จะเอามาเทียบก็เช่นเดียวกัน มี firmware ตัวไหน ถ้าเทียบแบบเดิม ๆ ออกห้างมา ก็ยังสรุปไม่ได้ว่าใครเร็วกว่า อย่างfirmware นู๋แจ่มออกห้างอาจจะช้ากว่า แต่พอลงfirmware นอกทำให้มันเร็วขึ้นมากและทำให้เร็วกว่าตัวที่มาเทียบก็เป็นได้ แต่ถ้าจะพิจารณาที่ฮาร์ดแวร์เลยน่าจะชัดเจน ถ้ามันเป็นโครงสร้างฮาร์ดแวร์ตัวเดียวกันนะ แต่ถ้าไม่ใช่ อันนี้เทียบลำบาก เพราะ firmware เราจะรู้ได้ไงว่ามันยังพัฒนาทำให้เครื่องเร็วเพิ่มขึ้นได้สุดที่เท่าไหร่ไม่ใช่เร็วแต่กินแบ็ตนะอันนั้นก็ไม่เหมาะที่จะนำมาใช้งาน ต้องเร็วพอดีกับการใช้งานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากที่สุด อย่างว่าฮาร์ดแวร์แรงบางครั้งเครื่องมันก็ช้า ฮาร์ดแวร์ช้ากว่าแต่เครื่องทำงานเร็วกว่าก็มีเช่น iphone เป็นต้น ก็ต้องรอดูต่อไป
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 20:15  

k.teerapat ผู้เขียน:

สร้างวีรกรรมกับหนูแจ่มเยอะจริงๆ เลยนะครับ

แหม ไม่คิดว่าจะมีคนอ่านด้วย อิอิ
ตอนนี้สนใจของHyperX ตัวที่เป็น Speed มากเลยครับ Shocked
ว่าจะลองอยู่ครับ
ตอนนี้ใส่Capdaseสีน้ำเงินแล้ว หนาๆ กันรอยแถมน่าจะกันกระแทกได้ด้วย
ปล.ใส่Capdaseแล้วปลดล๊อกปุ่มกดยากมากมายต้องใช้เล็บ

วันนี้เอาไปเล่นสงกรานต์ที่โรงเรียนมา ถ่ายวีดีโอหนุกมากครับ Very Happy แต่เบลอนิดๆเพราะถุงใส่ซีดีซีลด้วยเทปใสเรียบร้อย
แต่ถ่ายรูปโฟกัสไม่ติดเพราะถุงหนามากเลย

ใครมีรายชื่อโปรแกรมที่ใช้กัยหนูแจ่มแล้วดีๆ ขอด้วยคนนะครับ พอดีช่วงนี้ไม่อยากลองนู๋แจ่มมากเกิน จะได้ให้นู๋แจ่มพักสงกรานต์บ้าง Razz

เอ.....หรือว่าจะเอานู๋แจ่มไปถ่ายสงกรานต์ดีน้าาาา..... Question

Exclamation Exclamation Exclamation
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 20:23  

ตอนนี้หนู แจ่มเหลือเท่าไหร่แล้วคะ

แม่อยากได้ ว่าจิซื้อให้แม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 10:44  

i8910 ใช้ งาน video call ของ 3G ได้ไหม คับ มีใครเคยใช้บ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 13:39  

i8910 ใช้ งาน video call ของ 3G ได้ไหม คับ มีใครเคยใช้บ้าง

ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 15:50  

นู๋แจ่มนี่ชาร์ตแบตกับคอมผ่าน usb ได้หรือไม่ครับ

แล้วซื้อกันที่ไหนได้บ้าง
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 18:20  

นู๋แจ่มนี่ชาร์ตแบตกับคอมผ่าน usb ได้หรือไม่ครับ

แล้วซื้อกันที่ไหนได้บ้าง

ชาร์จได้ครับ

ซื้อได้ตามjaymartก้มีครับ ที่อื่นลองดูเรปบนๆครับ
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 20:51  

วันนี้เกิดจากความผิดพลาดของข้าน้อย ที่เผลอเรอไปลง route66จาก route66sync แล้วไปกดตั้งหน่วยความจำใหม่ ก้เลยใช้ rompatcher+ ไม่ได้ หุหุ ได้ลง fw ใหม่เป็นครั้งที่ 8 -*- กลัวพังจริงๆเลย
Crying or Very sad
ของผม hx-v3-29-jc1 up-modem
ลองรันแอปหมดเครื่อง 46แอปพร้อมกัน(จิงๆถ้าลงแอปเพิ่มได้เยอะกว่านี้)แล้วเปิดเกม java เล่นได้ปรกติ แต่ uno กับ SSX เปิดไม่ได้
เล่นเน็ตได้ปรกติ ฟังเพลงปรกติ ความเร็วเมนูเท่าเดิม
สุดยอดครับ นู๋แจ่ม วันหลังกะว่าจะลองลงแอปจนเปิดได้ มากกว่า63แอปของHyperX อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:06  

มันไม่น่าตัดพวกเสียงออกเลย
และเสียงปุ่มไม่ชอบอย่างแรง
ใครมีวิธีเปลี่ยนบ้าง
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 23:03  

ผมลง hx-v3 แล้วทำไมใช้ samsung LBS ไม่ได้ครับ
ลองลงตามroute66แล้วก้ทำไมก้ใช้ไม่ได้ครับ
ใครมีวิธีใช้ช่วยหน่อยครับ

ผมลง Sygic แล้วทำไมมันใช้ไม่ได้ครับ มันบอกว่า เป็นกับอุปกรณ์น่ะครับ
ใครใช้Navigatorตัวไหนได้บอกด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 10:13  

ตอนนี้ผมใช้ HX 29 JC1 อยู่ แต่อยาก กลับไปใช้ ของไทยตัวเดิมบ้าง โหลด FW ของไทยมาแล้วครับ พอลองลงดู มันจะมีให้เลิอกใส่ได้ 3 ช่อง ใส่จนหมด แล้ว ก็ กด strat แต่พอกด start ปรากดว่า มันถามหา SMD (ช่องว่างที่ 4 ที่เรา ไม่ได้ใส่ ) แล้วเราจะหามันได้จากไหนครับ ใครก็ได้ช่วยที ผมล่ะ งงจริงๆ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 11:26  

ตอนนี้ผมใช้ HX 29 JC1 อยู่ แต่อยาก กลับไปใช้ ของไทยตัวเดิมบ้าง โหลด FW ของไทยมาแล้วครับ พอลองลงดู มันจะมีให้เลิอกใส่ได้ 3 ช่อง ใส่จนหมด แล้ว ก็ กด strat แต่พอกด start ปรากดว่า มันถามหา SMD (ช่องว่างที่ 4 ที่เรา ไม่ได้ใส่ ) แล้วเราจะหามันได้จากไหนครับ ใครก็ได้ช่วยที ผมล่ะ งงจริงๆ

ตรง Download Option เอาเครื่องหมายถูกที่ SMD ออก (ตรง Boot ด้วย)
kumchai_r
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 15:34  

[quote="Anonymous"][quote="kumchai_r"]Vivaz 720 MHz ช้ากว่า i8910 HD 600 MHz ? [VDO]

http://www.cookiecoffee.com/news/6581/vivaz-720-mhz-slower-i8910-hd-600-mhz-vdo#more-6581[/quote]

บอร์ด คอฟฟี่ ครุ๊กกี้ มันเชื่อถือไม่ได้หรอกครับ คนเขาแบน ทั้ง พันทิพย์แว้วว[/quote]

เหรอครับ แต่ดูจากวีดีโอแล้วมันชัดเจนขนาดนั้น และเป็นเครื่องขายจริงด้วย ถ้าคุณยอมรับความจริงไม่ได้ ผมว่าคุณควรอยู่เฉยๆเถอะครับ และพูดถึงบอร์ดพันธ์ทิพย์โดยเฉพาะห้องมาบุญครอง ผมเลิกเข้านานแล้วล่ะครับ รู้สึกว่าพวกเกรียนเต็มไปหมด ส่วนใหญ่จะเป็นพวกสาวกที่มีผลประโยชน์และได้รับเงินจากค่ายมือถือ
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 15:39  

ผมลง hx-v3 แล้วทำไมใช้ samsung LBS ไม่ได้ครับ
ลองลงตามroute66แล้วก้ทำไมก้ใช้ไม่ได้ครับ
ใครมีวิธีใช้ช่วยหน่อยครับ

ผมลง Sygic แล้วทำไมมันใช้ไม่ได้ครับ มันบอกว่า เป็นกับอุปกรณ์น่ะครับ
ใครใช้Navigatorตัวไหนได้บอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผมยังใช้ได้อยู่ครับ ปกติดี HX-V3 เหมือนกัน
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 22:55  

ใช้ได้แล้วครับ ใช้ sygic บางครั้งมันก็ไม่มีสัญญานเลยน่ะครับ แต่บางครั้งก็มี
LBS ก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม กดหา พิมาย ก็หาไม่เจอคับ งง หรือต้องลงไรเพิ่ม ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 13:25  

อ่านที่หนูแจ่มเป็นWindowsphone7ได้อ่ะยอดมาก แต่เมื่อไหร่จะมีมาให้upกัน แยกOSเป็นกล่องมาขายก็ได้
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 13:30  

HX-V4 ออกแล้วใครลองแล้วบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 15:41  

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

วันดีคืนดี community fb ผม upload to web ไม่ได้ ซึ่งปกติผมก็อัพใส่ fb ตลอด

อาการหลังจากกด upload to web ใน fb ก็เริ่ม connecting checking อะไรของมันไป พอถึง loading ได้ซักพักหลุดกลับมาหน้าเมนูเฉยๆเลย

ผมลองเข้า setting > upload reservation > upload editor (destination=facebook) ก็เป็นอาการเดียวกันเลยครับ แต่ถ้าเปลี่ยนจาก fb เป็น photobucket หรือ youtube ก็ทำได้ปกติเลยครับ มีปัญหาเฉพาะ fb อย่างเดียวเลย

ลองเข้าจากทาง gallery แล้ว upload to web ก็อาการเดียวกันเด้งกลับมาหน้า gallery

มีใครพอจะรู้บ้างมั้ยครับว่าแก้อย่างไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 17:02  

มีวิธีทำให้ rom นอก ใช้ keyboard ไทย ได้ไหมครับ

ใครทราบกรุณาช่วยทีนะครับ
dencam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 08:46  

นู๋แจ่มมันมี ฟังก์ชั่น กันการโดนขโมยเครื่องหรือว่า เครื่องหาย เหมือนกับ jet หรือเปล่าอ่ะครับถ้ามีแล้วมันตั้งยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ Very Happy
tammmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 11:06  

เหรอครับ แต่ดูจากวีดีโอแล้วมันชัดเจนขนาดนั้น และเป็นเครื่องขายจริงด้วย ถ้าคุณยอมรับความจริงไม่ได้ ผมว่าคุณควรอยู่เฉยๆเถอะครับ และพูดถึงบอร์ดพันธ์ทิพย์โดยเฉพาะห้องมาบุญครอง ผมเลิกเข้านานแล้วล่ะครับ รู้สึกว่าพวกเกรียนเต็มไปหมด ส่วนใหญ่จะเป็นพวกสาวกที่มีผลประโยชน์และได้รับเงินจากค่ายมือถือ

ลองเอา task manager ออกสิครับ

satio ก็เป็นเวลา ใช้ task manager มันจะช้า

แล้วคนทดสอบความเร็วบ้านไหนเขาใช้ senser ทดสอบความเร็วล่ะครับ

ผมก็ใช้เจ้า i8910 เพื่อนผม satio ไอ้บอร์ดฆวยเนี่ย มันดิสเคดิตมือถือไปทั่ว

สรุปมือถือที่ไอ้คุกกี้มันใช้อะ คือมือถือดีสุด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25, 26, 27, 28  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: