Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 939658
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คัดลอกเบอร์โทร
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 01:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

หนอนอ้วน ผู้เขียน:
กลับมาอีกครั้งคับกับคำถามที่ยังคาใจ อยากถามว่า ถ้าเราเก็บเบอร์โทรใว้ในตังเครื่อง พอเปลี่ยนเครื่องใหม่ เรามีวิธีจะคัดลอก ชื่อ + เบอร์โทร จากเครื่องเก่าสู่เครื่องใหม่ได้ไหมคับ ตอนนี้ใช้ se k750i อยู่ เป็นคำถามพื้นๆใครรู้ช่วยตอบทีฮะ ขอบคุณหลาย Smile

เวลามันคัดลอกไปที่เครื่อง มันไม่ได้ลบที่ซิมไปซะหน่อย แล้วเบอร์มันก็อยู่ทั้งในเครื่องและในซิม กอปได้หมดไม่ว่าจะกอปจากเครื่องไปซิม จากซิมไปเครื่อง

คู่มือก็มีบอก อ่านๆกันบ้างนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คัดลอกเบอร์โทร (ยังไม่จบ)
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 10:03  

** Crying or Very sad ขอบคุณ Z1 ครับที่ช่วยตอบคำถาม แต่..มันยังไม่จบฮะ คือวิธีที่ Z1บอกเล่าเก้าสิบมานี่ก็ดีนะ แต่ ปัญหาก็มีอยู่ว่า ถ้าผมมีสัก 600 รายการอยู่ในphone book ล่ะ ทำไง โอเคฮะ 2ปีมาแล้ว ผมได้เสีย500 บาทเพื่อซือ Jumbo Sim ของทาง AIS มาใช้ ซึ่งในนั้น Phone bookสามารถเก็บได้ 750 รายการตามที่คุยจริง แต่เขาไม่สามารถเก็บ 750 รายการใว้ใน phone book เดียวได้ ทาง AIS จึงแบ่ง phone book ใน jumbo Sim ออกเป็น 3 phonebooks. phonebook ละ 250 รายการ รวม 750 รายการตามที่คุย, เมื่อเรียกใข้ก็ไม่สะดวก,เช่นถ้าผมจะโทรหาคุณ Z1 แต่เก็บชื่อคุณ Z1ใน phone book 3 เนี่ย ผมต้องไปกด เมนู Jumbo sim ในตัวเครื่องเพื่อ เลือก phonebook 3 ซึ่งไม่สะดวก,
**ทีนี้เมื่อต้องการคัดลอกชื่อ+เบอร์โทร จาก เครื่องไปยังซิมนะฮะ พอเราคัดลอก 250 รายชื่อแรกไปใว้จนเต็ม phonebook1 ต่อมาก็copy รายชื่อที่เหลือไปใว้ phonebook2 ปัญหาก็มีอยู่ว่าเครื่องไม่รู้เลยว่า รายชื่อที่ copy ไปแล้ว จะไปซ้ำกับของเดิมหรือไม่ เข้าใจไหมฮะ..ผมควรทำอย่างไรดี ขอบคุณทีสละเวลาอ่านปัญหาของผมครับคุณ Z1 รู้ช่วยตอบที Crying or Very sad
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆนะค้า
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 10:25  

Z1. ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า ลำโพงสนทนาเสียงเบามั๊ยคะ ทั้งทางคนคุยต้นสายกับคู่สนทนาเนี่ย รุ่นนี้เป็นรึเปล่าคะ ตอบให้ทีนะคะ กำลังตัดสินใจอยู่ กลุ้มมากๆเลย นะค้าๆๆๆ

= เสียงสนทนามันไม่เบามากหรอกครับ ปุ่มปรับเสียงก็มี อีกอย่างที่เราละเลยกันไปคือ Profile เป็นการปรับแต่งค่าทางเสียงและการใช้โทรศัพท์ให้เหมาะแก่สภาพแวดล้อมนั้นๆ

อีกอย่างที่ทางSE เขาตระหนักก็คือ เสียงดังเกินไปก็จะทำให้ประสาทการรับรู้แย่ลง อีกอย่างเสียงดังมากเกินไป ก็คงไม่ดีนัก เพราะคุณคงไม่อยากให้คนข้างๆได้ยินว่าคุณอะไรกันใช่ไหมละครับ

จากกระทู้ข้างต้น ผมได้ตระหนักแล้วว่า ไอ้การที่เสียงสนทนา ดังเกินไปมันจะทำให้เราคุยกับคู่สายไม่เป็นส่วนตัว เหตุการมีว่าวันนั้นผมโทรไปหาเพื่อนสาว คนข้างๆดันได้ยินสิ่งที่เราคุยกันแทบทั้งหมดเลยฮะ เรื่องกุ๊กกิ๊กบ้าง เรื่องนู้น นี้ แล้วก็เก็บมาแซวกันหลังจากพักสาย ทำให้เพื่อนสาวผมอายมาก ,ดังนั้น ความเห็นทีคุณ Z1ได้บอกว่าทาง SE จำกัดเสียงสนทนาให้เบาลงนั้น ก็ด้วยประการละฉะนี้ ขอบคุณครับ
nickpropet
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : K750i มันดับตัวไปและstart ตัวเองอัตโนมัติ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 10:45  

ช่วยหาทางบอกผมที ว่ามันเป็นอะไรครับ K750i ของผมมันดับและโชว์ว่า "ไม่ได้เปิดบริการ SIM" และก็ดับตัวไป สักไม่กี่วินาที มันก็จะเปิดเครื่องเองอัตโนมัติ ใครเคยมีปัญหาเช่นนี้ บอกเล่าให้ผมฟังและการดำเนินการแก้ไขกับมันนะครับ ผมเพิ่งไป อัพเดทโปรแกรมวันที่ 16 กรกฎาคม 2549 นี้เอง ขอบคุณครับผมจะรอความคิดเห็นครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 22:51  

ใครพอทราบมั่งว่าเวลาดูวิดิโอจะสั่ง forward ได้อย่างไรครับ
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:11  

เสียบหูฟังไปแล้วมันเครื่องมันมองไม่เหงอ่ะ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ยังใช้ฟังอยูเลยอ่ะ.. Mad มันเปงไรเนี่ย Crying or Very sad แล้วจาทำให้เสียงเรียกเข้าดังที่หูฟังต้องไปปรับตงไหนอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆนะค้า
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:18  

จากกระทู้ข้างต้น ผมได้ตระหนักแล้วว่า ไอ้การที่เสียงสนทนา ดังเกินไปมันจะทำให้เราคุยกับคู่สายไม่เป็นส่วนตัว เหตุการมีว่าวันนั้นผมโทรไปหาเพื่อนสาว คนข้างๆดันได้ยินสิ่งที่เราคุยกันแทบทั้งหมดเลยฮะ เรื่องกุ๊กกิ๊กบ้าง เรื่องนู้น นี้ แล้วก็เก็บมาแซวกันหลังจากพักสาย ทำให้เพื่อนสาวผมอายมาก ,ดังนั้น ความเห็นทีคุณ Z1ได้บอกว่าทาง SE จำกัดเสียงสนทนาให้เบาลงนั้น ก็ด้วยประการละฉะนี้ ขอบคุณครับ

อืม.. อันนี้ก็เป็นอุทาหรณ์ละครับ เหอๆ ถ้าให้ดีผมว่า ก็ยัดหูฟังไปเลยก็ดีครับ ส่วนตัวดี ไม่มีใครได้ยิน
อย่าว่าคนอื่นเลยครับ ลองสังเกตุพวกนั่งรถไฟฟ้าสิครับ มันจะกลายเป็นวัฒนธรรมการนั่งรถไฟฟ้าไปแล้ว นั่งปุ๊บต้องคว้าโทรศัพท์มาคุยปั๊บ แล้วคนอื่นๆที่ไม่ได้คุย ก็ไม่มีไรทำ ก็ตั้งหูผึ่งคอยแอบฟังว่าคุยไรกัน แต่ก้ทำหน้าซื่อว่าฉันไม่ได้แอบฟังนะ 5555

อีกครานี่ก็บนรถเมล์ปรับอากาศ เสียงเงียบกริบ มีแต่เสียงแอร์ที่ดัง แต่หนุ่มคนนึงก็คุยซะเสียงดังฟังชัด จนคนทั้งรถรู้เลยว่าคุยเรื่องไรกัน เหอๆๆ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 23:24  

มานฟ้า ผู้เขียน:
เสียบหูฟังไปแล้วมันเครื่องมันมองไม่เหงอ่ะ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ยังใช้ฟังอยูเลยอ่ะ.. Mad มันเปงไรเนี่ย Crying or Very sad แล้วจาทำให้เสียงเรียกเข้าดังที่หูฟังต้องไปปรับตงไหนอ่ะคับ

ขยับนิดหน่อย หรือไม่ก็ ดึงออก เสียบเข้าใหม่ เข้าอาจจะไม่แน่น หรือแถบขั้วสัมผัสสกปรก ลองทำความสะอาดดู

ปรับเสียงเรียกเข้า เวลาเสียบหุฟัง ปกติ คุณตั้งเสียงให้มันดังที่ไหนละ ลำโพง หรือหูฟังละ ถ้าตามค่าปกติ มันจะดังที่หูฟัง แต่ถ้าไปตั้งให้ดังที่ลำโพง เอาง่ายๆ วิธีการสลับให้ดังระหว่างหูฟังกับลำโพง ก็คือ กดปุ่ม ปิด-เปิดเสียง ก็ตรงปุ่ม # นั่นแหละ มนจะสลับให้เอง
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 00:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครพอทราบมั่งว่าเวลาดูวิดิโอจะสั่ง forward ได้อย่างไรครับ

เวลาที่ไฟล์เล่นหนัง ก็โยกจอย ขวาค้างไว้ มันจะเลื่อนเอว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คัดลอกเบอร์โทร (ยังไม่จบ)
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 00:43  

**ทีนี้เมื่อต้องการคัดลอกชื่อ+เบอร์โทร จาก เครื่องไปยังซิมนะฮะ พอเราคัดลอก 250 รายชื่อแรกไปใว้จนเต็ม phonebook1 ต่อมาก็copy รายชื่อที่เหลือไปใว้ phonebook2 ปัญหาก็มีอยู่ว่าเครื่องไม่รู้เลยว่า รายชื่อที่ copy ไปแล้ว จะไปซ้ำกับของเดิมหรือไม่ เข้าใจไหมฮะ..ผมควรทำอย่างไรดี ขอบคุณทีสละเวลาอ่านปัญหาของผมครับคุณ Z1 รู้ช่วยตอบที Crying or Very sad[/quote]

เอาง่ายสุด คุณใช้ Pc Suite หรือต่อกับ OutLook แล้วดึง contact ทุกอย่าง ไว้ที่คอม จากนั้น คุณจะกอป เครื่องไหน ใหม่เก่า ก็ไม่สำคัญแล้ว เพราะ contact ทั้งหมดเก็บไว้ที่คอมแล้ว ส่วนซิม AIS ผมไม่รู้วิธี เพราะไมได้ใช้ AIS นะครับ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 12:29  

อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างคะ

แล้วเมมต้องใช้ของ SE อย่างเดวเลยเหรอคะ

*ตอนนี้ใช้ k700 อยู่ ว่าจะซื้อ nokia 6131 ไว้ใช้อีกเครื่อง แต่เมมน้อยมาก มาเหน SE(อีกแระ) รุ่นนี้เมมเยอะดี เลยสนใจนิสนึงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 13:46  

[quote="gAsbY~*ZOoZAa"]อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างคะ

= ตัวเครื่อง แบต สายชาร์ท หูฟัง สายusb ไดร์วเวอร์ คู่มือ เมมพร้อมอแดปเตอร์

แล้วเมมต้องใช้ของ SE อย่างเดวเลยเหรอคะ

= เมมแบบ เมโมรี่ติ๊ก ดูโอ้ ยี่ห้อไหน ใส่ได้หมด มาตราฐานเดียวกัน
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 19:21  

ขอบคุณ Z1 ครับ ป๋มมีปัญหาใหม่อีกแล้วคับ ปัญหาก้อคือพอเสียบสาย usb เข้ากะคอมแล้ว คอมมันมองไม่เห็นอ่ะคับจาทำยังไงดีคับเนี่ย Crying or Very sad แล้วอีกอย่างนึงคับ เวลาถ่ายรูปในโหมดเฟรมอ่ะคับ พอเลือกกรอบเสร็จแล้ว มันก้อขึนอยู่ที่หน้าจอปกติ แต่พอกดถ่ายรูปแล้ว มันกับไม่มีกรอบรูปที่เราเลือกอ่ะคับ.. Neutral มันเปงรายเนี่ย.. Confused ครายรู้บ้างบอกป๋มหน่อย.. Sad
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 21:15  

ขอบคุณ Z1 ครับ ป๋มมีปัญหาใหม่อีกแล้วคับ ปัญหาก้อคือพอเสียบสาย usb เข้ากะคอมแล้ว คอมมันมองไม่เห็นอ่ะคับจาทำยังไงดีคับเนี่ย Crying or Very sad แล้วอีกอย่างนึงคับ เวลาถ่ายรูปในโหมดเฟรมอ่ะคับ พอเลือกกรอบเสร็จแล้ว มันก้อขึนอยู่ที่หน้าจอปกติ แต่พอกดถ่ายรูปแล้ว มันกับไม่มีกรอบรูปที่เราเลือกอ่ะคับ.. Neutral มันเปงรายเนี่ย.. Confused ครายรู้บ้างบอกป๋มหน่อย.. Sad

เรื่องต่อสาย usb ลองกลับอ่านย้อนหลังดูนะครับ เคยตอบไว้แล้ว

ถ่ายเฟรม พอเลือกเฟรมเสร็จ จะขึ้นมาให้ถ่าย พอถ่ายเสร็จในรูปที่ถ่าย ก็มีเฟรมด้วยนะครับ
วิธีทดสอบ ลองเปลี่ยนเป็นเฟรมอื่นๆ ดูว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า นะครับ แล้วรูปเฟรม เก็บไว้ในเครื่องหรือที่เมมครับ ลองเช็คดู
เก้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 10:38  

ตอนนี้ k750 i ราคาเท่าไหร่แล้วกะว่าจะไปซื้อ
NadakO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 11:30  

ร้านนิด ที่มาบุญครอง อยู่ราวๆ 9,550 - 9,600 บาท นะคะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 17:34  

Embarassed หาก pc ยังมองไม่เห็นแสดงว่า ลง driver ไม่ครบ ลองตรวจดู ใน control panal ---> system --->tab hardware---->device manager ว่ามีเครื่องหมาย กากบาท หรือ ? เปล่า ถ้ามีสามารถลง driver เพิ่มเติมได้เลยที่นี่ เรื่องอื่น ถามคุณ Z1 นะ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 20:51  

Embarassedตอนนี้ราคาต่ำกว่า หมื่นแล้วก้อเลือกซื้อก้อแล้วกัน Embarassed
Romeaood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2006 21:30  

1.ผมถามนิดนึง รุ่นนี้ร้านนิด ของเขาดีหรือเปล่า
เพราะว่าเป็น ศูนย์ เทเลวิซ ของร้านนิดเขาใช้ได้ใช่ไหมครับ

2. ผมเห็นอีกร้านนึงถ้า เรา ขึ้นบันไดเลื่อนตรงกลางของห้างมาบุนครองมาชั้นสี่แล้วเลี้ยวขวาเข้ามาที่ ล็อกกลาง ตรงปลาย ของล็อก จะมีร้านที่หัวมุม สองร้านที่อยู่ตรงข้ามร้านขายขนม อ่ะ สองร้านนั้นไว้ใจได้ไหม

เพราะว่าของเขาบอกว่าเขาเป็นประกัน ศูนย์ Loxley เองเลย เราคา 9900 บาท

เลยอยากรู้ว่า ซื้อร้านนิด หรือว่า ซื้อสองร้านนั้นดีกว่า
เลือกไม่ถูกเลย

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
อ้ออีกเรื่อง ผมจะหาซื้อเมม ของยี่ห้อไหนดีครับแล้วก้อซื้อที่ไหนดี แถวเสือป่า หรือแถวพันทิพย์หรือในมาบุนครองดี ขอบคุณครับ
Z1
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 12:49  

เลยอยากรู้ว่า ซื้อร้านนิด หรือว่า ซื้อสองร้านนั้นดีกว่า
เลือกไม่ถูกเลย
= ผมว่านะ ใครบอกร้านไหนดี มันก็ไม่เท่ากับเราไปดูมาเองหรอกครับ ร้านไหนสินค้าถ้าเป็นใหม่แกะกล่อง มันก็เหมือนกันทั้งหมดแหละครับ ไม่ว่าคุณจะซื้อที่ร้านไหน (ต่างกันแค่ประกันของศูนย์ไหนเท่านั้น) ที่เหลือก็เหลือแค่ ต่อรองราคา หรือว่าจะแถมอะไรให้บ้างเท่านั้น แต่ที่สำคัญ ก่อนจะควักตังจ่ายออกไป กรุณาตรวจสอบความเรียบร้อยของอุปกรณ์ทุกชิ้นก่อนนะครับ และมาดูว่าจะเอาศูนย์ไหน ศูนย์บริการมีมากไหม ไปมาสะดวกไหม บริการดีแค่ไหน ตรงนี้ก็ตัดสินใจเอา ส่วนผมเอา Loxey เพราะศูนย์เขาเยอะ แล้วก็มีศูนย์ใกล้บ้าน สะดวกดีด้วย

ผมจะหาซื้อเมม ของยี่ห้อไหนดีครับแล้วก้อซื้อที่ไหนดี แถวเสือป่า หรือแถวพันทิพย์หรือในมาบุนครองดี
= เมม ยี่ห้อไหน ก็ได้ ขอให้มันเป็น Memory Stick Dou ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไร อันนี้ก็แล้วแต่งบครับว่ามีมากน้อยแค่ไหน ส่วนจะซื้อที่ไหนอันนี้ก็แล้วแต่สะดวกครับ ลองเช็คราคาแต่ละที่ให้ดีดีครับ เพราะที่ผมเคยผ่านมา ราคาแต่ละที่ก็ไม่เท่ากัน

ขอให้โชคดีครับ
Romeaood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 14:03  

ขอบคุณครับ Z1
doggut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 14:22  

เศร้าจังมือถือผมตกชักโครก เลยต้องซื้อไหมอ่ะคับ เล็งรุ่นนี้เพราะไม่แพงเกินไป

#ไม่ทราบว่ารุ่นk750i เสียงringtone จะเบาเหมือน w800i ไหม? (ผมเคยเอามาเทียบระหว่างw800i กะnokia6681 เสียงเรียกเข้าต่างกันมากๆๆ คือ nokia เสียงดังกว่า)
และตอนนี้ราคาอยุ่ที่เท่าไรคับ

#ระหว่าง k750i กะk790i เอาอันไหนดีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 14:52  

doggut ผู้เขียน:
เศร้าจังมือถือผมตกชักโครก เลยต้องซื้อไหมอ่ะคับ เล็งรุ่นนี้เพราะไม่แพงเกินไป

#ไม่ทราบว่ารุ่นk750i เสียงringtone จะเบาเหมือน w800i ไหม? (ผมเคยเอามาเทียบระหว่างw800i กะnokia6681 เสียงเรียกเข้าต่างกันมากๆๆ คือ nokia เสียงดังกว่า)

#ระหว่าง k750i กะk790i เอาอันไหนดีคับ

1.เสียงเรียกเข้า k750i ก้อดังดีนะคับ..
2.อันนี้ก้อแล้วแต่งบคับ..(ส่วนตัวผมว่าซื้อ k750i ใช้คุ้มรคาตากว่านะ)

ปอลอ..ผมจะลบเพลงที่บันทึกอยู่ที่ตัวเครื่อง จะต้องเข้าไปลบที่ตงไหนคับ (ลบไม่เปง) Rolling Eyes
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญาณ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:25  

หวัดดีทุกคนอีกครั้ง,
กับ SE K750i สุดยอดมือถือด้านMultimedia แต่ปัญหาอีกอย่างที่กำลังเจอคือเรื่องสัญญาณฮะ
เคยไหมในขณะที่มือถือใช้ระบบเดียวกัน อยู่ในที่ๆเดียวกัน มือถือยี่ห้ออื่นกลับมีสัญญาณประมาณ2 ขีด และใช้งานได้ปกติ แต่ของเราเจ้า se k750i กลับฟ้องที่หน้าจอว่า Emergency Call Only เห็นแล้วน้อยใจ..ฮะ ไม่ทราบว่าเครื่องอื่นๆที่เป็น SE K750i มีอาการเหมือนเครื่องผมป่าว..

มีไหมฮะ วิธีการตั้งให้การค้นหาสัญญาณของ se k750i ให้แรงขึ้น ถ้าโซนี่ เป้นอย่างนี้ทุกเครื่องกระผม เราๆท่านๆ ต้องทำใจฮะ ทั่นผู้ใดรู้ช่วยตอบด้วย Crying or Very sad
Macky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว (มือสอง) ถูกใจมากกกกกกกก เจ๋งครบทุกอย่างเลย
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 22:35  

[quote="Anonymous"][quote="doggut"]เศร้าจังมือถือผมตกชักโครก เลยต้องซื้อไหมอ่ะคับ เล็งรุ่นนี้เพราะไม่แพงเกินไป

#ระหว่าง k750i กะk790i เอาอันไหนดีคับ[/quote]
1.เสียงเรียกเข้า k750i ก้อดังดีนะคับ..
2.อันนี้ก้อแล้วแต่งบคับ..(ส่วนตัวผมว่าซื้อ k750i ใช้คุ้มรคาตากว่านะ)

ปอลอ..ผมจะลบเพลงที่บันทึกอยู่ที่ตัวเครื่อง จะต้องเข้าไปลบที่ตงไหนคับ (ลบไม่เปง) :roll:[/quote]

จะลบเพลง ให้ไปที่ Menu -> File Manager -> Sounds -> เลือกเพลงที่จะลบ -> กด More -> Delete ครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 23:32  

= เสียงเรียกเข้า ผมใช้ก็ไม่เบานะ ทั้งK750 หรือ W800 ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเสียงที่ใช้ด้วยว่าเสียงดังแบบไหน แล้วมันตั้งได้ว่าจะให้ดังแค่ไหน ผมเคยตั้งดังสุด วางชั้นบน อยู่หน้าบ้านยังได้ยินเลย

= เสียงสนทนา ผมเคยคุย NK3230 ของเพื่อน เสียงดังดี ดังจนเสียงแตก คุยไม่รู้เรื่องเลย

= K750 กับ K790 ถ้ามีเงินเยอะจนเหลือ ก็เล่น K790 ของใหม่ย่อมดีกว่า แต่ถ้าประหยัดเอาคุ้ม K750 ก็คุ้มค่าแล้วครับ

= ลบเพลง เปิดไปที่ file manager ไปหาว่าเก็บไฟล์เพลงไว้ที่ไหน จากนั้นกดปุ่ม C ลบทิ้งได้เลย

= เรื่องสัญญาณ อยู่ที่ภาครับครับ อย่างในลิฟ บางทีก็ Emergency call แต่ภาครับ ก็อยู่ที่แต่ละเครื่องครับ
p o t a t o e i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 00:39  

เพิ่งซื้อมาเป็นวันที่ 2 น่ะครับ..เลยอยากถามนิดหนึ่งว่า

1. เวลาเล่นเพลง บางเพลงที่เป็นชื่อภาษาไทย แต่พอเล่นใน SE k750i มันจะอ่านเป็นภาษาจีนซ่ะยังงั้น...มีวิธีแก้ไขไหมคับ

2. เวลาเสียบสาย USB เข้ากะคอมพ์ ปรากฏว่ามันชาร์ตของมันเอง..เหอๆๆ..จะมีผลดีเสียอย่างไรไหมคับ

ทั่นผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ

..........................................

วิธีแก้ปัญหา USB ของผู้เริ่มใช้งานวันแรก (ผมเคยเป็นเหมือนหลายๆทั่นนะ แต่เพิ่งแจ่มแจ้งเลยอยากเอามาบอกเล่า)

ฉันจะติดตั้งสาย USB ได้อย่างไร?
ในการติดตั้งสาย USB:
1. ใส่แผ่นซีดีที่มาพร้อมกับโทรศัพท์ของคุณ
2. เปิดโทรศัพท์ของคุณ และเชื่อมต่อสาย USB ไปยังพอร์ต USB บนคอมพิวเตอร์ และไปยังโทรศัพท์ "ตัววิเศษพบฮาร์ดแวร์ใหม่" จะเริ่มขึ้น
3. เลือก Install the software automatically และคลิก Next
4. ตัววิเศษควรพบซอฟต์แวร์ไดรเวอร์ USB โดยอัตโนมัติ คลิก Finish
5. ทำขั้นตอนที่ 2 และ 3 ซ้ำ จนกระทั่งติดตั้งไดรเวอร์ครบทั้ง 5 ตัว

ดูเพิ่มเติมได้ที่

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pp1_loader&php=php1_10242&zone=pp&lm=pp1&pid=10242

..........มีคำถามอยู่ตอนผมทำเองถามตัวเอง 555(คิดว่าคงมีประโยชน์กะทั่นนะคับ)

1. ลงโปรแกรมในแผ่นซีดีที่มากะกล่องแล้ว ทำไมมันยังไม่เห็นไดร์เวอร์ยูเอสบีโทรสับของเราฟ่ะ??
........คำตอบก็คือ คุณอาจจะยังทำตามขั้นตอนข้างบนยังไม่หมดอะดิ(5. ทำขั้นตอนที่ 2 และ 3 ซ้ำ จนกระทั่งติดตั้งไดรเวอร์ครบทั้ง 5 ตัว) มันจะขึ้นมาให้เรากดNextและFinishถึง 5ครั้งนะคับจำไว้

2. เห็นไดร์เวอร์ USB โทสับของเราแล้ว มันจะบอกเฉพาะเนื้อที่ของ MSD(เมมโมรี สติ๊ก ดูโอ) แต่อยากรู้ว่าเนื้อที่ในตัวเครื่องจะทำยังไง??
........คำตอบก็คือ ให้คุณเข้าไปที่โปรแกรม Sony Ericsson File Manager ปุ๊บ จะเห็น Not Connected กดดับเบิ้ลคลิ๊ก รอแป๊บนึกไม่ถึง 7 วิ มันก็จะเห็นหน่อยความจำในตัวเครื่องเองครับ

3. จากนั้นเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของคุณแล้วนะคับว่าจะใส่อะไรลงไปใน MSD หรือความจำในตัวเครื่อง 5555

สุดท้ายขอให้จำเอาไว้ว่าอย่าเพิ่งตกใจ(จนเกินเหตุไป) ทำตามวิธีแรกให้มันครบ 5 ครั้งอย่างที่บอกละ ผมเองก็เพิ่งจะลองใช้ของโซนี่เหมือนคุณๆที่เพิ่งซื้อมาใหม่นั่นแหละ(แต่ก่อนใช้โนเกียคับ) อาจจะยุ่งยากไปหน่อย แต่ผมขอยอมรับว่าของเขาดีจิงๆครับ..เยี่ยมๆๆ

ขอให้ความสุขจาก k750i ออกมาสู่ชีวิตของทั่นๆทุกๆคนอย่างมากมายที่สุดนะครับ
Z1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 11:49  

1. เวลาเล่นเพลง บางเพลงที่เป็นชื่อภาษาไทย แต่พอเล่นใน SE k750i มันจะอ่านเป็นภาษาจีนซ่ะยังงั้น...มีวิธีแก้ไขไหมคับ
= วิธีแก้คือ เปิด winamp เอาเพลง mp3 จับใส่ใน playlist แล้วคลิกขวาที่ชื่อเพลง เลืกเมนู View info จะปรากฏไดอะล็อกบล็อกใหม่ จะมีช่องสี่เหลี่ยมอยู่ 2 อัน ซ้ายขวา เอาเครื่องหมายเลือกออก จากนั้นกด Update แล้วก็ปิดโปรแกรม แล้วกอปไฟล์มาในใส่เมม ตามปกติ

2. เวลาเสียบสาย USB เข้ากะคอมพ์ ปรากฏว่ามันชาร์ตของมันเอง..เหอๆๆ..จะมีผลดีเสียอย่างไรไหมคับ
= ผลดีคือ สาย usb ใช้แทนสายชาร์ตได้ แต่จะใช้ไฟจาก usb เป็นตัวชาร์ต ทำให้เวลาชาร์ต นานกว่าใช้สายไฟ และไม่ต้องพกสายชาร์ต ใช้ในกรณีจำเป็นได้
= ข้อเสียคงไม่มี เพราะทาง SE เขาออกแบบมาแบบนี้ ข้อเสียคงเป็นเรื่องราคา เพราะมันแพง เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 17:06  

p o t a t o e i ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเป็นวันที่ 2 น่ะครับ..เลยอยากถามนิดหนึ่งว่า

ทั่นผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ

..........................................

วิธีแก้ปัญหา USB ของผู้เริ่มใช้งานวันแรก (ผมเคยเป็นเหมือนหลายๆทั่นนะ แต่เพิ่งแจ่มแจ้งเลยอยากเอามาบอกเล่า)

ฉันจะติดตั้งสาย USB ได้อย่างไร?
ในการติดตั้งสาย USB:
1. ใส่แผ่นซีดีที่มาพร้อมกับโทรศัพท์ของคุณ
2. เปิดโทรศัพท์ของคุณ และเชื่อมต่อสาย USB ไปยังพอร์ต USB บนคอมพิวเตอร์ และไปยังโทรศัพท์ "ตัววิเศษพบฮาร์ดแวร์ใหม่" จะเริ่มขึ้น
3. เลือก Install the software automatically และคลิก Next
4. ตัววิเศษควรพบซอฟต์แวร์ไดรเวอร์ USB โดยอัตโนมัติ คลิก Finish
5. ทำขั้นตอนที่ 2 และ 3 ซ้ำ จนกระทั่งติดตั้งไดรเวอร์ครบทั้ง 5 ตัว

ดูเพิ่มเติมได้ที่

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pp1_loader&php=php1_10242&zone=pp&lm=pp1&pid=10242

..........มีคำถามอยู่ตอนผมทำเองถามตัวเอง 555(คิดว่าคงมีประโยชน์กะทั่นนะคับ)

1. ลงโปรแกรมในแผ่นซีดีที่มากะกล่องแล้ว ทำไมมันยังไม่เห็นไดร์เวอร์ยูเอสบีโทรสับของเราฟ่ะ??
........คำตอบก็คือ คุณอาจจะยังทำตามขั้นตอนข้างบนยังไม่หมดอะดิ(5. ทำขั้นตอนที่ 2 และ 3 ซ้ำ จนกระทั่งติดตั้งไดรเวอร์ครบทั้ง 5 ตัว) มันจะขึ้นมาให้เรากดNextและFinishถึง 5ครั้งนะคับจำไว้

2. เห็นไดร์เวอร์ USB โทสับของเราแล้ว มันจะบอกเฉพาะเนื้อที่ของ MSD(เมมโมรี สติ๊ก ดูโอ) แต่อยากรู้ว่าเนื้อที่ในตัวเครื่องจะทำยังไง??
........คำตอบก็คือ ให้คุณเข้าไปที่โปรแกรม Sony Ericsson File Manager ปุ๊บ จะเห็น Not Connected กดดับเบิ้ลคลิ๊ก รอแป๊บนึกไม่ถึง 7 วิ มันก็จะเห็นหน่อยความจำในตัวเครื่องเองครับ

3. จากนั้นเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของคุณแล้วนะคับว่าจะใส่อะไรลงไปใน MSD หรือความจำในตัวเครื่อง 5555

สุดท้ายขอให้จำเอาไว้ว่าอย่าเพิ่งตกใจ(จนเกินเหตุไป) ทำตามวิธีแรกให้มันครบ 5 ครั้งอย่างที่บอกละ ผมเองก็เพิ่งจะลองใช้ของโซนี่เหมือนคุณๆที่เพิ่งซื้อมาใหม่นั่นแหละ(แต่ก่อนใช้โนเกียคับ) อาจจะยุ่งยากไปหน่อย แต่ผมขอยอมรับว่าของเขาดีจิงๆครับ..เยี่ยมๆๆ

ขอให้ความสุขจาก k750i ออกมาสู่ชีวิตของทั่นๆทุกๆคนอย่างมากมายที่สุดนะครับ

Embarassed ถูกต้องนะคราบ... Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 17:20  

Embarassed หน้าจอ k750i work มากๆ เหมาะกะกล้อง 3.2 ล้าน... เลย Laughing
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 21:25  

ขอรบกวนอีกครั้งคับ.. Confused ป๋มลองลบตามที่ทุกคนบอกแล้วคับ..มันก้อยังลบไม่ได้..พอกดลบไปมันก้อขึ้นว่า..ลบไม่ได้ ไฟล์ถูกป้องกัน..ป๋มจาทัมไงต่ดีเนี่ย.. Rolling Eyes
ปอลอ..ตอนนี้กะลังอ่าน กระทู้..เค750ไอ..ภาค1 อยู่ใกล้จาจบแว้ว.. Razz อีก20กว่าหน้าเอง.. Rolling Eyes
Romeaood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 22:17  

รบกวนอีกนิดนึงนะครับ คืออยาอทราบว่า โทรศัพท์ของโซนี่ มีกดอะไรที่เอาไวเช็ก อีมี่เครื่อง
หรือว่า เช็ก เวอร์ชั่น เฟิร์มแวร์

เวลาการเปิดใช้งาน
อะไรพวกนี้น่ะครับ

จะได้ เอาไปลองกดเวลาซื้อเครื่องใหม่ ยังไง บอกด้วยแล้วกันนครับขอบตุณครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 00:18  

ขอรบกวนอีกครั้งคับ.. Confused ป๋มลองลบตามที่ทุกคนบอกแล้วคับ..มันก้อยังลบไม่ได้..พอกดลบไปมันก้อขึ้นว่า..ลบไม่ได้ ไฟล์ถูกป้องกัน..ป๋มจาทัมไงต่ดีเนี่ย.. Rolling Eyes
ปอลอ..ตอนนี้กะลังอ่าน กระทู้..เค750ไอ..ภาค1 อยู่ใกล้จาจบแว้ว.. Razz อีก20กว่าหน้าเอง.. Rolling Eyes

ไฟล์ถูกกำหนด properties ให้เป็น read only ไว้หรือเปล่าครับ ลองเช็คดู หรือเป็นไฟล์ที่ไปกอปมาจาก cd ลองเช็คดูอีกทีครับ หรือไปกำหนดไฟล์จากมือถือว่า เป็นไฟล์ล็อค ทำอะไรไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 03:44  

อ้างถึง:
Z1 Posted: 26 Jul 2006 11:49 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

= วิธีแก้คือ เปิด winamp เอาเพลง mp3 จับใส่ใน playlist แล้วคลิกขวาที่ชื่อเพลง เลืกเมนู View info จะปรากฏไดอะล็อกบล็อกใหม่ จะมีช่องสี่เหลี่ยมอยู่ 2 อัน ซ้ายขวา เอาเครื่องหมายเลือกออก จากนั้นกด Update แล้วก็ปิดโปรแกรม แล้วกอปไฟล์มาในใส่เมม ตามปกติ

= ผลดีคือ สาย usb ใช้แทนสายชาร์ตได้ แต่จะใช้ไฟจาก usb เป็นตัวชาร์ต ทำให้เวลาชาร์ต นานกว่าใช้สายไฟ และไม่ต้องพกสายชาร์ต ใช้ในกรณีจำเป็นได้
= ข้อเสียคงไม่มี เพราะทาง SE เขาออกแบบมาแบบนี้ ข้อเสียคงเป็นเรื่องราคา เพราะมันแพง เหอๆ

ขอบคุณพี่ Z1 มากๆครับผม ..ลองทำดูแล้วใช้ได้ผลจิงๆคับ อิอิ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 23:58  

Embarassed หน้าจอ k750i work มากๆ เหมาะกะกล้อง 3.2 ล้าน... เลย Laughing

Embarassed ต้องพิมพ์ผิดแนเลย k790i นะคราบ
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 15:02  

ขอบคุณคับ..Z1..แล้ว..My friends..มีไว้ทำไรหรอคับ..แล้วต้องตั้งค่ายังไงมั่งคับ.. Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 17:14  

Embarassed ต้องพิมพ์ผิดแนเลย k790i นะคราบ

Embarassed ถูกต้องนะคราบ ขออภัยนิดนิดหนึ่งนะ Embarassed
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 21:45  

[quote="Anonymous"]
gAsbY~*ZOoZAa ผู้เขียน:
อุปกรณ์ในกล่องมีอะไรบ้างคะ

= ตัวเครื่อง แบต สายชาร์ท หูฟัง สายusb ไดร์วเวอร์ คู่มือ เมมพร้อมอแดปเตอร์

= เมมแบบ เมโมรี่ติ๊ก ดูโอ้ ยี่ห้อไหน ใส่ได้หมด มาตราฐานเดียวกัน

ขอบคุนค่ะ เพิ่งเข้ามาอ่าน แหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 12:39  

Z1. ผู้เขียน:
เรื่องโปรแกรม Theme Creator ผมแนบเมล์แล้ว ปรากฏว่าไม่ผ่านครับ hotmail อ่อนปวกเปียก แนบเมล์ใหญ่ๆ ไม่ค่อยจะผ่านเลย เอางี้ละกันครับ ผมลิสมาให้เลย มีเพียบ เลือกกันเอาเองละกันนะครับ พอดีไปเจอจากเวบนอกมา

::java games::

GolfClub3D (http://www.volny.cz/k700hry/GolfClub3D_108.jar)
Mini3dRacing (http://www.volny.cz/k700hry/Mini3dRacing.jar)
RedOutRacer3D (http://www.volny.cz/k700hry/RedOutRacer_3D.jar)
SpeedChaser3D (http://www.volny.cz/k700hry/SpeedChaser3D_K700i.jar)
VansSkate&Slam (http://www.volny.cz/k700hry/Vans_Skate_And_Slam_SymBoSS.jar)
WormsForts (http://www.volny.cz/k700hry/WormsForts_K700.jar)
Yeti_Sports (http://www.volny.cz/k700hry/Yeti_Sports_Episode_1.jar.jar)
Yeti_Sports2 (http://www.volny.cz/k700hry/yeti5.jar)
Asphalt_Urban_GT (http://www.volny.cz/k700hry/Asphalt_Urban_GT_3D_k500.jar)
2Fast2Furious (http://www.topsony.com/juegos/0/2Fast2Furious.jar)
3D_Brick_Breaker (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Brick_Breaker_158.jar)
Hat_Trick_Pinball (http://maestro.intramail.ru/files/java/Hat_Trick_Pinball_108.jar)
Ice_Age_2 (http://maestro.intramail.ru/files/java/Ice_Age_2_Arctic_Slide_101.jar)
Paintball (http://maestro.intramail.ru/files/java/Paintball_101.jar)
Peg_Solitaire (http://maestro.intramail.ru/files/java/Peg_Solitaire_k750_1714.jar)
Mr&MrsSmith (http://maestro.intramail.ru/files/java/Mr&MrsSmith_102.jar)
3D_Golf_Pro_Contest (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Golf_Pro_Contest_2_105.jar)
3D_Bimmer_Street_Racing (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Bimmer_Street_Racing_100.jar)
3D_Autobahn_Raser (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Autobahn_Raser_WC_120.jar)
X-Men_Legends (http://maestro.intramail.ru/files/java/X-Men_Legends_2_105.jar)
3D_Mahjong (http://maestro.intramail.ru/files/java/3D_Mahjongg_119.jar)
DriverVegas (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/DriverVegas-byhizir.jar)
ExtremeAirSnowboarding3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/ExtremeAirSnowboarding3D.jar)
Ivan.Ironman.Stewart3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/Ivan.Ironman.Stewart3D.jar)
Motoraver3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/Motoraver3D.jar)
ScPt3D (http://www.mobileplayground.co.uk/uploads/SonyEricsson/ScPt3D.jar)
Worms (http://maestro.intramail.ru/files/java/Worms_133_%28rus%29.jar)

::java applications::

StopWatch (http://k750i.net/aplikace/StopWatch.jar)
File_Protect (http://k750i.net/aplikace/File_Protect.jar)
QuickIM (http://k750i.net/aplikace/QuickIM.jar)
MoneyManager (http://k750i.net/aplikace/MoneyManager.jar)
mini_opera (http://k750i.net/aplikace/opera.jar)
Jimm ICQ (http://k750i.net/aplikace/Jimm.jar)
BT Explorer (http://k750i.net/aplikace/BTExplorer.jar)
Absolute SMS (http://k750i.net/aplikace/absolutesms.jar)
Cyber Bog Calc (http://k750i.net/aplikace/CyberBOG_Calc_v7.jar)
bookreader (http://k750i.net/aplikace/bookreader.jar)
flaska (http://k750i.net/aplikace/flaska.jar)
menstr (http://k750i.net/aplikace/menstr.jar)
Alarm Clock (http://k750i.net/aplikace/clock.jar)
notepad (http://k750i.net/aplikace/notepad.jar)
JBenchmark3D (http://k750i.net/aplikace/jb.jar)
Alcohol calculator (http://k750i.net/aplikace/alcohol_calculator.jar)
Exel (http://k750i.net/aplikace/microcalc.jar)
Periodic Table (http://k750i.net/aplikace/periodic.jar)
x-messenger (http://k750i.net/aplikace/x-messenger.jar)
Kompas (http://k750i.net/aplikace/kompas.jar)
trezor (http://k750i.net/aplikace/trezor.jar)
Fone Folio (http://download2.getjar.net/downloads/web/pub/5163/fonefolio_midp1.jar)

::softwear::

WebCam (http://k750i.net/programy/software/K700WebCamv1.7.0.0.zip)
mp4convertor (http://k750i.net/programy/software/mp4convertor.zip)
themes_creator (http://k750i.net/programy/software/themes_creator_180.zip)
Mobiledit (http://k750i.net/programy/software/me.zip)
floAt's Mobile Agent (http://k750i.net/programy/software/fma.exe)
Birthday Manager (http://k750i.net/programy/software/K700BirthdayManagerV1.2.0.0.zip)
Mpegable X4 Live (http://k750i.net/programy/software/mpegable.zip)
Midp 2 Emulator (http://k750i.net/programy/software/midp2.zip)
Sony Ericsson PC Suite (http://www.sonyericsson.com/downloads/PC_Suite_1.6.9.exe)
mp3gain (http://easynews.dl.sourceforge.net/sourceforge/mp3gain/mp3gain-win-1_2_5.exe)

::Animations::

firework (http://maestro.intramail.ru/files/gif/firework.gif)
Watermill_3D_Screensaver (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Watermill_3D_Screensaver.gif)
Stars (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Stars%20176x220.gif)
MTV (http://maestro.intramail.ru/files/gif/MTV.gif)
Pulse (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Pulse.gif)
Solar (http://maestro.intramail.ru/files/gif/Solar.gif)

::Themes::

parrot (http://etheme.net/k750/download/parrot.zip)
mixedblack (http://etheme.net/k750/download/mixedblack.zip)
angelinajolie (http://etheme.net/k750/download/angelinajolie.zip)
themoviesred (http://etheme.net/k750/download/themoviesred.zip)
elvis (http://etheme.net/k750/download/elvis.zip)
Vista_Waio (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Vista_Waio_by_Johan_Basberg.thm)
Tribalistic (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Tribalistic_v1_final.thm)
Theme_by_dan555 (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Theme_by_dan555_%28anim%29.thm)
Longhorn_Vista (http://maestro.intramail.ru/files/thm/Longhorn_Vista_by_BBT.thm)

Embarassed ดีจัง คุณ z1 ช่างค้นหานะ เพื่อนๆ ก้อสบายขึ้นเยอะเละอะ ขอบคุณ
Z1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 15:31  

ผมก็ไปค้นหาจากในเน็ทนี่แหละครับ มีอะไรก็แบ่งปันกันไปครับ ชาวK750i เหมือนกัน Very Happy
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ Z1 ช่วยตอบปัญหาทีครับ
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 17:56  

กับ SE K750i สุดยอดมือถือด้านMultimedia แต่ปัญหาอีกอย่างที่กำลังเจอคือเรื่องสัญญาณฮะ
เคยไหมในขณะที่มือถือใช้ระบบเดียวกัน อยู่ในที่ๆเดียวกัน มือถือยี่ห้ออื่นกลับมีสัญญาณประมาณ2 ขีด และใช้งานได้ปกติ แต่ของเราเจ้า se k750i กลับฟ้องที่หน้าจอว่า Emergency Call Only เห็นแล้วน้อยใจ..ฮะ ไม่ทราบว่าเครื่องอื่นๆที่เป็น SE K750i มีอาการเหมือนเครื่องผมป่าว..

มีไหมฮะ วิธีการตั้งให้การค้นหาสัญญาณของ se k750i ให้แรงขึ้น ถ้าโซนี่ เป้นอย่างนี้ทุกเครื่องกระผม เราๆท่านๆ ต้องทำใจฮะ ทั่นผู้ใดรู้ช่วยตอบด้วย Crying or Very sad
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 18:43  

ขอบคุณคับ..Z1..แล้ว..My friends..มีไว้ทำไรหรอคับ..แล้วต้องตั้งค่ายังไงมั่งคับ.. Embarassed

คือว่าป๋มอัดเสียงจาก..เค750ไอ..แล้วมันจะได้เป็น .amr พอเอาไปแปลงเป็น .mp3 แล้วเสียงมันเบามากเลยคับ..มีโปรแกรมไหนมั่งที่แปลงแล้วเสียงดังฟังชัดคับ (ตอนฟัง .amr เสียงมันก้อดังดี)... Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 09:51  

k750i เลิกผลิตหรือยังครับ จะได้ไปรีบซื้อมาใช้บ้างครับ
อยากได้ ๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 16:43  

ตอนนี้ ราคาอยู่ที่ เท่าไร แว้วว
ทั้ง มือ1 ละก็มือ2 เลยน้า
ขอบคุนที่ตอบน้า ๆๆ
gamst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 23:42  

mbk ประมาณ 9500 ในศูนย์ ก็10000
มือ2 ก็ราวๆ 7500
ดีมาก ซื้อเลย ผมเพิ่งไปถอยมา ชอบมากๆ
putanun
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการขายโทรศัพsony K750iพร้อมอุปกรณ์ครบ+แฟลชภายนอก7000บาท
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 02:00  

ต้องการขายเนื่องจากจำเป็นต้องใช้ตังพึ่งซื้อมาได้ไม่ถึง4เดือนใครสนใจ
โทรมาคุยได้ที่06 6067691 (ไม่อยากขายร้านเพราะกลัวจะโดนกดราคา)
putanun
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????(???)
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 02:05  

ขายโทรศัพsonyk750i พร้อมอุปกรณ์ครบ+แฟลชภายนอกราคา7000บาท
ซื้อมายังไม่ได้4เดือนต้องการใช้ตังเลยขาย(ไม่อยากขายร้านกลัวโดนกดราคา)
สนใจโทรมาได้ที่066067691
first_full
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : - -*
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 02:17  

อยากทราบว่า ซื้อมือ 2 เค750ไอ มาอ่าคับทางร้านได้แถม แมม 128 ของ SONY

MEMORY STICK DUO MAGIC GATE พอถ่ายรูป ก็เอารูปลง แมมได้ปกตินะครับ

แต่พอเอาลงที่คอม ผมใช้ การ์ดรีดเดอร์คือว่าทางร้านไม่ได้มี สายยูเอสบีแถมมาให้

ที่การ์ดรีดเดอร์เขียนคุณสมบัติ SG/MMC/RS-MMC

usb 2.0 ยี่ห้อ BILLIONTON พอเสียบ เข้าคอมมันก้อ ขึ้นไดร์ F ขึ้นมาปกติ แต่พอจะคลิ

กเข้าไป มันเข้าไปไม่ได้ แถม คอมค้าง ต้อง ดึง การ์ดรีดเดอร์ออก ถึงจาหาย เหมือน

ประมาณว่า การ์ดรีดเดอร์ ไม่อ่าน MMC แต่คอมเห็นไดร์ F ปกติไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ระหว่าง MMC หรือ การ์ดรีดเดอร์ แต่ก่อนหน้านี้ ใช้ MMC64 ตัว 7610 ที่มากลับเครื่อง โอน

ถ่าย - สบาย เยยครับ

ช่วยอธิบายให้หน่อย กลัว ซื้อมา แต่ โอน-ถ่ายข้อมูลไม่ได้

อยากทราบว่าเป็นที่อะไร MMc - การ์ดรีดเดอร์ยังไงช่วยแนะนำ หรือหาวิธีให้ทราบด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ...........
Z1
Year's Star

หัวข้อ : Re: - -*
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 09:32  

ช่วยอธิบายให้หน่อย กลัว ซื้อมา แต่ โอน-ถ่ายข้อมูลไม่ได้

อยากทราบว่าเป็นที่อะไร MMc - การ์ดรีดเดอร์ยังไงช่วยแนะนำ หรือหาวิธีให้ทราบด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ...........[/quote]

== ผมอ่านแล้ว งง งง นะนี่
เอางี้ละกัน K750i ใช้การด์แบบ Memory Stick Dou เป็นการ์ดแบบเฉพาะของ Sony มีลักษณะแตกต่างจากการ์ดแบบ MMC ฉะนั้น การ์ดรีดเดอร์ที่คุณใช้ จะต้องอ่านการ์ดแบบ Memory Stick หรือ Memory Stick Dou ได้นะครับ ส่วนที่คุณใช้ NK มันเป็นแบบ MMC ซึ่งต่างกันนะครับ

ซึ่งการ์ดรีดเดอร์ตามที่คุณบอก ผมสันนิฐานว่า น่าจะเป็นการ์ดรีดเดอร์ที่อ่านแบบ SD/MMC/RS-MMC นะครับ ซึ่งไม่สามารถอ่าน Memory Stick Dou ได้ ผมแนะนำว่า ให้คุณใช้แบบ All in one ดีกว่า คืออาจจะ 32 in1 หรือ 52 in1 อะไรก็แล้วแต่ ซึ่งจะมีช่องอ่านการ์ด 4 ช่อง ซึ่งใช้เสียบช่องต่างกันระหว่าง mmc หรือ MSD

ส่วนการ์ดรีเดอร์ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ตาม เวลาที่คุณเสียบเข้าคอมแล้ว มันจะขึ้นไดร์วขึ้นมาเองเสมอ แต่ไม่เห็นไฟล์ เพราะว่าคุณต้องเสียบเมมเข้าไปก่อน ถึงจะอ่านไฟล์ในไดร์วเมมได้นะครับ

== วิธีทดสอบ ผมว่าคุณเอา MSD ไปเสียบกับการ์ดรีเดอร์ MMC ซึ่งมันใช้ด้วยกันไม่ได้
แต่วิธีทดสอบก็ทำได้ครับ ดังนี้
เอาการ์ดรีดเดอร์ไปเสียบกับคอมอื่น แล้วเอาเมมคุณมาใส่ว่าอ่านได้ไหม
ส่วนเมมคุณลองเอาไปเสียบการ์ดรีดเดอร์ของคนอื่นดูว่าอ่านได้ไหม
ถ้าทั้ง2อย่างใช้งานได้ตามปกติ ก็ไม่มีปัญหา

แต่ผมว่าคุณคงเข้าใจผิด เอา MSD ไปเสียบการ์ดรีดเดอร์ MMC นะ

สาย USB ผมเห็นที่ร้าน SE ขายอยู่ประมาณ 1000 กว่าๆได้นะ
ปัญหาก็คือว่า ถ้าคุณไม่มีสาย USB เวลาจะอัพเดท FW จะทำไม่ได้นั่นสิครับ เพราะว่ามันต้องอัพผ่านสายนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 13:10  

กำลังจะไปอัพ FW ตอนนี้ตัวล่าสุดคืออะไรครับ แล้วปกติเขาจะออกตัวใหม่ทุกๆกี่เดือน

ศูนย์ล๊อกเล่ย์ (ใหญ่) อยู่ตรงไหนครับ
putanun
Year's Star

หัวข้อ : ขายโทรศัพsonyK750Iพร้อมอุปกรณ์ครบชุด+แฟลชภายนอก7000บาท
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:33  

ต้องการขายโทรศัพย์คับซื้อยังไม่ถึง4เดือนคับร้อนเงินเลยขายคับ
ไม่อยากขายร้านกลัวโดนกดราคาสนใจติดต่อ06-6067691
putanun
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:35  

ขายโทรศัพsonyk750i พร้อมอุปกรณ์ครบ+แฟลชภายนอกราคา7000บาท
ซื้อมายังไม่ได้4เดือนต้องการใช้ตังเลยขาย(ไม่อยากขายร้านกลัวโดนกดราคา)
สนใจโทรมาได้ที่066067691
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 19:35  

คือว่าป๋มอัดเสียงจาก..เค750ไอ..แล้วมันจะได้เป็น .amr พอเอาไปแปลงเป็น .mp3 แล้วเสียงมันเบามากเลยคับ..มีโปรแกรมไหนมั่งที่แปลงแล้วเสียงดังฟังชัดคับ (ตอนฟัง .amr เสียงมันก้อดังดี)... Rolling Eyes
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 00:14  

กำลังจะไปอัพ FW ตอนนี้ตัวล่าสุดคืออะไรครับ แล้วปกติเขาจะออกตัวใหม่ทุกๆกี่เดือน
= FW ออกไม่แน่นอนครับ บอกไม่ได้ตายตัว

ศูนย์ล๊อกเล่ย์ (ใหญ่) อยู่ตรงไหนครับ

= เวบนี้มีคำตอบครับ
http://www.loxleyshop.com
p o t a t o e i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 21:42  

Code:
ขณะสนทนาหน้าจอไม่ยอมเข้า Save Mode
ใครทราบวิธีแก้ แนะนำด้วยครับ

สงสัยเหมือนกันนะครับ..มีวิธีแก้ไขอย่างไรเหรอ???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 10:52  

คนหลังเขา ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงครับ ผมเพิ่งซื้อ K750i เวลาใช้ Small Talk เสียงเรียกเข้าจะดังที่ตัวเครื่องอย่างเดียว ไม่ดังในหูฟังด้วย จะแก้ไขได้อย่างไรครับ

Embarassed ลองหาแล้วแต่ไม่เจอ แต่เพื่อน หลายท่าน post แล้วเป็นอย่างนี้ทุกเครื่อง คือขณะโทร ไฟจะสว่างตลอด........แต่ bat ก้อ standby นานนะ...
คนรักโชนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม....
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 14:47  

คืออยากถามว่าเรามีโปรมแกรมdisc 2phone เราสามารถใช้มันกับk750iเราเลยได้ปะ โดยไม่ต้องอัพชอฟแวร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 15:01  

fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 09:52  

Red k750?

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 13:29  

fewdavid ผู้เขียน:
Red k750?

Embarassed look like new มากๆ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุณ Z1 ช่วยตอบปัญหาทีครับ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 13:53  

มีไหมฮะ วิธีการตั้งให้การค้นหาสัญญาณของ se k750i ให้แรงขึ้น ถ้าโซนี่ เป้นอย่างนี้ทุก
เครื่องกระผม เราๆท่านๆ ต้องทำใจฮะ ทั่นผู้ใดรู้ช่วยตอบด้วย Crying or Very sad

Embarassed ไม่เจออะ แต่ผมใช้ se เหมือนกับน้อง และใช้ระบบเดียวกัน ก้อไม่เจอนะ
nickpropet
Year's Star

หัวข้อ : ชอบมากๆเลยครับ ดูสีแดงเข้มดี ผมชอบสีเหมือนกับ K610i ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 22:26  

Red k750?

Embarassed look like new มากๆ Embarassed

ชอบมากครับ ถ้ามีเปลี่ยนสีแตงนี้ จะไปเปลี่ยนเลยครับ มีแล้วช่วยบอกด้วยนะครับผม
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 08:36  

ราคาตอนนี้เหลือกี่บาทละเหรอ
i TounG
Year's Star

หัวข้อ : Memory Stick / การต่อเข้ากับ PC
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 10:54  

- Memory Stick นี่เวลาใช้ไปนานๆ นี่จำเป็นต้อง Format แบบ ในกล้อง ดิจิตอล ป่าวครับ
แล้วถ้าต้อง Format คำสั่งมันอยู่ตรงไหนอ่ะ คู่มือก็ไม่เห็นมีบอก หรือว่าไม่จำเป็น ต้อง Format

- เวลาต่อสาย USB เข้ากับ PC นี้จำเป็นต้องปิดเครื่องหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่มีผลอะไร จะปิดหรือจะเปิดก็ได้ (ที่จริงมี Card Reader อยู่ครับ แต่ไม่อยากแกะ MS ออกมาบ่อยๆ น่ะครับ) กลัวว่าที่ปิดมันจะไปซะก่อน . . .

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ Very Happy
i TounG
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 10:59  

boatboat ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เหลือกี่บาทละเหรอ

ผมซื้อเครื่องศูนย์ TWZ 9,900.- ครับผม อุปรณ์ครบ + MS 64 Mb.
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Memory Stick / การต่อเข้ากับ PC
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 13:37  

i TounG ผู้เขียน:
- Memory Stick นี่เวลาใช้ไปนานๆ นี่จำเป็นต้อง Format แบบ ในกล้อง ดิจิตอล ป่าวครับ
แล้วถ้าต้อง Format คำสั่งมันอยู่ตรงไหนอ่ะ คู่มือก็ไม่เห็นมีบอก หรือว่าไม่จำเป็น ต้อง Format

- เวลาต่อสาย USB เข้ากับ PC นี้จำเป็นต้องปิดเครื่องหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่มีผลอะไร จะปิดหรือจะเปิดก็ได้ (ที่จริงมี Card Reader อยู่ครับ แต่ไม่อยากแกะ MS ออกมาบ่อยๆ น่ะครับ) กลัวว่าที่ปิดมันจะไปซะก่อน . . .

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :D

-เข้าไปที่เมนูตัวจัดการไฟล์ครับ แล้วเลือกจัดรูปแบบเท่านี้ก้อเป้นการฟอร์แมตแล้วครับ
-เวลาต่อusb ไม่ต้องปิดเครื่องครับ แต่ข้อมูลของเมมโมรี่สติกจะใช้จากโทรศัพท์ไม่ได้ชั่วคราว เช่นเกิดมีคนโทรเข้ามาขณะที่เสียบอยู่ เพลงที่เลือกไว้จะไม่ดังแต่จะดังเป้นเสียงจากในตัวเครื่องแทน ที่คุณไม่แกะ Ms ออกบ่อยๆดีแล้วครับ มันจะทำให้ที่ปิดมันบวมได้ และก้ออาจเกิดการสึกหรอของ Ms กับช่องเสียบได้
noo-mheng
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : .........
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 16:50  

อยากรู้ว่า samsung x700 กับ sony ericson k750i
อันไหนน่าซื้อกว่ากัน ช่วยอธิบายหน่อยนะ
ขอบคุณค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .........
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 17:16  

noo-mheng ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า samsung x700 กับ sony ericson k750i
อันไหนน่าซื้อกว่ากัน ช่วยอธิบายหน่อยนะ
ขอบคุณค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

อันนี้ฟังคำถามแล้ว ไม่ต้องคิดมากเลย เลือก Sony Ericson K750i แน่นอนครับ,พูดถึงราคา ตอนนี้ก็คงสูสีกับ SamSung x700 แล้ว, samsung มีภาษีกว่าก็ตรงที่เพิ่งออกมาใหม่เท่านั้นเองฮะSpec ทางโซนี่เค้ากินขาด Wink รีบตัดสินใจนะ ค่าตัวของK750i ต่ำจนเกือบถึงที่สุดแล้ว แว่วๆมาว่าจะเลิกผลิตแล้วด้วยครับ
noo-mheng
Year's Star

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:57  

เครื่องสีแดงมีขายในไทยมั้ย เราไม่เคยเห็นเลยอ่ะ
สวยดี เราชอบนะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะ
ราคาเท่ากันมั้ย แล้วร้านไหนมีขายบ้างอ่ะ
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
noo-mheng
Year's Star

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 10:03  

K750i ราคาที่ร้านเทเลวิซกับร้านบริสเทลเท่าไหร่เหรอ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ : Re: .........
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 10:09  

noo-mheng ผู้เขียน:

อันนี้ฟังคำถามแล้ว ไม่ต้องคิดมากเลย เลือก Sony Ericson K750i แน่นอนครับ,พูดถึงราคา ตอนนี้ก็คงสูสีกับ SamSung x700 แล้ว, samsung มีภาษีกว่าก็ตรงที่เพิ่งออกมาใหม่เท่านั้นเองฮะSpec ทางโซนี่เค้ากินขาด Wink รีบตัดสินใจนะ ค่าตัวของK750i ต่ำจนเกือบถึงที่สุดแล้ว แว่วๆมาว่าจะเลิกผลิตแล้วด้วยครับ

จะเลิกทำละหรอ
ชิริว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังคิดจะซื้อ SE K750i
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 15:44  

ตอนนี้ที่ร้านขายมือถือจังหวัดนครศรีธรรมราช ที่ผมอาศัยอยู่ ราคา SE K750i (ถ้าเป็นของ Bissฯ 10,900 บาท ถ้าเป็นของ AIS ราคา 10,090 บาท) ผมกำลังคิดจะซื้อแต่อยากถามว่าราคาจะลงจาก 10,090 บาท อีกไหม? และมือถือถ้าจะราคาลงอีกมันจะลงประมาณเดือนไหน? ผมจะได้ซื้อราคาที่ถูกที่ถูกเวลา

ปล.คือว่าผมต้องทำงานเก็บเงิน และต้องรับผิดชอบตัวเอง และที่สำคัญผมไม่ใช่คนรวยก็เลยอยากทราบว่าจะราคาลงจากนี้อีกไหม?

ขอบคุณครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ : Re: กำลังคิดจะซื้อ SE K750i
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 16:42  

ชิริว ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่ร้านขายมือถือจังหวัดนครศรีธรรมราช ที่ผมอาศัยอยู่ ราคา SE K750i (ถ้าเป็นของ Bissฯ 10,900 บาท ถ้าเป็นของ AIS ราคา 10,090 บาท) ผมกำลังคิดจะซื้อแต่อยากถามว่าราคาจะลงจาก 10,090 บาท อีกไหม? และมือถือถ้าจะราคาลงอีกมันจะลงประมาณเดือนไหน? ผมจะได้ซื้อราคาที่ถูกที่ถูกเวลา

ปล.คือว่าผมต้องทำงานเก็บเงิน และต้องรับผิดชอบตัวเอง และที่สำคัญผมไม่ใช่คนรวยก็เลยอยากทราบว่าจะราคาลงจากนี้อีกไหม?

ขอบคุณครับ

ที่อื่นๆๆเขา 9พันกว่าๆๆเอง
พนักงานขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 20:34  

Red k750?

ครับผมขอตอบคำถามว่าอย่างนี้
คือเวลาที่เราใช้เครื่องไปนานๆ หรือพึ่งปิดเครื่องขึ้นมา อาจทำให้ตัวรับสัญาณบางตัวทำงานไม่ทันเพื่อนก็เหมือนกับคนแหลครับบางทีก็เดินช้าเดินเร็ว วิธีที่ผมแนะนำคือปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่นะครับ ถ้ายังเป็นอย่างเดิม ก็นำไปเข้าศูนย์
หวังว่าคงดีขึ้นนะครับ
พนักงานขาย
tooneng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 22:48  

เห็นหูฟัง w900i สวยดีจัง
ซื้อมาใช้กะ k750i ได้มั้ยคะ

แล้วหูฟัง w900i นี่เปลี่ยนคลื่นวิทยุ หรือ เปลี่ยน track เพลง mp3 จากตัวปุ่มคอนโทรลของหูฟังได้มั้ยคะ

เคยใช้โนเกียมามันเปลี่ยนคลื่นวิทยุจากหูฟังได้
แต่พอเปลี่ยนมาใช้ k750i มันเปลี่ยนคลื่นจากหูฟังไม่ได้เลยไม่ค่อยคุ้นอ่ะค่ะ

แต่อย่างอื่นก็โอ Very Happy
mootenai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 01:59  

อยากถามว่ารุ่นนี้มีโปรแกรม dictionary eng-thai หรือป่าวคับ

ถ้ามีลงยังไงอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
romeaood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 19:27  

คืออยากถภามหน่อย
ว่า เครื่อง k750 i

คำสั่งโทรออกด้วยเสียงต้องกดอะไรหรอครับ เพื่อให้โทรออกด้วยเสียง

อย่างโนเกียก้อกดโทรออกึค้าง

แล้วโซนี่ต้องกดยังไงเหรอครับหรือว่าต้องใส่หูฟัง
Bee(TM)
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 20:14  

romeaood ผู้เขียน:
คืออยากถภามหน่อย
ว่า เครื่อง k750 i

คำสั่งโทรออกด้วยเสียงต้องกดอะไรหรอครับ เพื่อให้โทรออกด้วยเสียง

อย่างโนเกียก้อกดโทรออกึค้าง

แล้วโซนี่ต้องกดยังไงเหรอครับหรือว่าต้องใส่หูฟัง

กดปุ่มปรับระดับเสียงในหน้าจอ stand by ค้างไว้ครับ
มานฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 04:28  

My friends..มีไว้ทำไรหรอคับ..แล้วต้องตั้งค่ายังไงมั่งคับ.. Embarassed

ช่วยบอกวิธีใช้หน่อบคับ.. Crying or Very sad
fewdavid
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 08:56  

mootenai ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นนี้มีโปรแกรม dictionary eng-thai หรือป่าวคับ

ถ้ามีลงยังไงอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มีครับชื่อโปรแกรม lek lek dict เป็นจาวา วิธีลงก้อเอาตัวจาวาของโปรแกรมนี้ไปไว้ใน โฟลเดอร์อื่นๆ แล้วพอดูจากมือถือก้อเลือกที่จาวาตัวนี้แล้วติดตั้งครับ
เคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 19:56  

เมื่อก่อนก็ใช้รุ้นนี้อยู่ชอบมาก แต่จำใจต้องขาย ตอนนี้อยากกลับมาใช้อีกยังมีขายอยู่หรือเปล่า ไม่เอาเครืองนอกนะครับ แล้วถ้าไปซื้ที่มาบุญครอง ร้านไหนดี ถ้าไม่กล้าบอกตรงๆก็บอกตัวย่อก็ได้ครับ

Thank you.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คืออยากจะททรายเรื่องราคาหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 22:08  

คือว่าราคา 9950 เนี่ยมันมีขายที่ไหนหรอครับ ผมเหงร้านทั่วไปขายอยู่ที่ 10900 อ่าครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: คืออยากจะททรายเรื่องราคาหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 12:00  

คือว่าราคา 9950 เนี่ยมันมีขายที่ไหนหรอครับ ผมเหงร้านทั่วไปขายอยู่ที่ 10900 อ่าครับ

ร้าน Telewiz 9950 ครับ ศูนย์ SE ที่ปิ่นเกล้า ราคา 10500 ครับ(แถมซองหนังมูลค่า 200 บาท) ส่วนร้านอื่นๆ 10900 ครับ Very Happy
Zomcheng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 20:01  

มีวิธีลบ icon>>AIS, Orange, Dtac ที่หน้าจอไม๊ค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ
noo-mheng
Year's Star

หัวข้อ : .........
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 23:20  

วันนี้ไปดูมาที่รังสิต 9600 รับประกัน telewiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 09:29  

FW ตัวปัจจุบันคือตัวไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คืออยากจะททรายเรื่องราคาหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 13:05  

MrBee(R) ผู้เขียน:

ร้าน Telewiz 9950 ครับ ศูนย์ SE ที่ปิ่นเกล้า ราคา 10500 ครับ(แถมซองหนังมูลค่า 200 บาท) ส่วนร้านอื่นๆ 10900 ครับ Very Happy

Embarassed เมื่อวาน twz cenrama2 9800 รีบๆ หน่อยเพื่อน ค่อนข้างหายากแล้วอะ Wink
oil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 17:03  

ชื้อมาวันนี้ 9990 บาท แพงไปมั้ย กำลังช๊าตแบตอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 17:05  

รุ่นใหม่มาแล้ว 750i ยังจะมีFW ออกมาอีกมั้ย
buon04
Year's Star

หัวข้อ : ส่งซ่อม
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 00:43  

ซื้อมาละ ส่งซ่อมละ ของเพื่อนๆเป็นป่าวคับถ่ายรูปแล้วสีมันออกเหลืองๆอ่ะ ถ้าไม่เทียบกะเครื่องเพื่อนก็ไม่รู้เลย แถวเวลาเปิดไฟถ่ายภาพจะเหลืองเลย แถมซูมไม่ได้อีกบางครั้งถ่ายแล้วจะกลับไปหน้าจอสแตนบายด้วยถ่ายไม่ได้เลย Crying or Very sad นอกจากนั้นดีหมดคับ เจ๋งจิงๆรุ่นนี้
ปล.พนักงานเจมาท ที่ไปซ่อมบริการดีมากพยายามช่วยทุกอย่างบริการดีจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่าตอนนี้กำลังสนใจ nk6233อยู้ด้วย
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 06:56  

เพื่อนๆช่วยตัดสินใจที คือผมว่าการถ่ายรูปของsnดีกว่านะจากการที่เคยใช้มา แต่ผมว่าลูกเล่นต่างๆการใช้งานที่ง่ายดายผมในnk เต็มที่เลยเพราะใช้ง่ายจิงๆ แต่ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าความทนทานต่างกันมั้ยเท่าที่ใช้อยู่ 3 รุ่นของnkและ2รุ่นของsnมันก็ทนดีไม่มีไรเสสียเลย แถวบ้านผมขายsnอยู่ที่ 10900 และnk6233ที่ 11690 เพื่อนๆคิดว่ารุ่นไหนดีคับ แต่ผมชอบเสียงของnkมากกว่าเหอๆ เสียค่อยข้างใส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 08:26  

oil ผู้เขียน:
ชื้อมาวันนี้ 9990 บาท แพงไปมั้ย กำลังช๊าตแบตอยู่

Embarassed ก้อไม่แพงหรอกคราบถือว่าคุ้ม แต่เมื่อวานที่ twz 9500 แล้ว เพื่อนที่ต้องการก้อรีบๆ หน่อยเน้อ.... Crying or Very sad
oil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 11:03  

เสียงดี ภาพชัด fmกินขาด ลืมบอกไป 9990 บาท มีแฟลตอยู่ในกล่องด้วยครับ ล๊อตนี้เก่าเก็บมากมั้ยครับ
Mobile man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Red SE 750i
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 14:57  

ตอนนี้ SE 750i สีแดงมีขายแต่ที่อังกฤษครับที่เมืองไทยยังไม่มี แต่ไม่แน่ว่าจะมีหน้ากาก เข้ามาขาย ส่วน FW ไม่แน่ใจว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงไปหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยคะ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 20:59  

คือเวลาจะเมมเบอร์ เครื่องจะไม่ยอมให้ save แล้วเครื่องก็บอกว่าเบอร์โทรศัพท์ยาวเกินไป มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ แล้วถ้าเจอจะแก้ยังไงคะ
จะเปลี่ยนรุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 21:32  

อยากขายต่อ เพราะจะไปซื้อใหม่ w..ยังลังเลอยู่
อุปกรณ์ครบยกกล่องเครื่องสภาพดี เมม512 ของโซนี่แท้นะ high speed ขาย7900ค่ะ
03-6017241โม ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 18:01  

จะเปลี่ยนรุ่น ผู้เขียน:
อยากขายต่อ เพราะจะไปซื้อใหม่ w..ยังลังเลอยู่
อุปกรณ์ครบยกกล่องเครื่องสภาพดี เมม512 ของโซนี่แท้นะ high speed ขาย7900ค่ะ
03-6017241โม ค่ะ

จังหวัดไรหรอ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ : Re: อ่าตอนนี้กำลังสนใจ nk6233อยู้ด้วย
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 00:46  

เพื่อนๆช่วยตัดสินใจที คือผมว่าการถ่ายรูปของsnดีกว่านะจากการที่เคยใช้มา แต่ผมว่าลูกเล่นต่างๆการใช้งานที่ง่ายดายผมในnk เต็มที่เลยเพราะใช้ง่ายจิงๆ แต่ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าความทนทานต่างกันมั้ยเท่าที่ใช้อยู่ 3 รุ่นของnkและ2รุ่นของsnมันก็ทนดีไม่มีไรเสสียเลย แถวบ้านผมขายsnอยู่ที่ 10900 และnk6233ที่ 11690 เพื่อนๆคิดว่ารุ่นไหนดีคับ แต่ผมชอบเสียงของnkมากกว่าเหอๆ เสียค่อยข้างใส

รุ่นนี้ดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 17:44  

Very Happy hhhh
33333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 19:11  

มี 9500 ซื้อได้มั้ยอ่ะครับ k750i อยากได้มากๆเลย อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: