Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900i - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 585 / เข้าชม: 643616
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 22:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

FM มีนะครับ ชัวร์ป้าบ เรื่อง video ถ่ายได้ที่ 352 x 288 px (อันนี้ยกมาจากมีคนรีวิวเอาไว้นะคับ แต่ผมเองก็งงๆ เพราะเค้าบอกว่า D900/D900i ถ่ายได้ที่ 176 x 144 px เพราะตอนผมใช้ D900 ผมว่าถ่ายได้ที่ 352 x 288 px นี่นา?) ตอนนี้ผมชาร์ต ไฟกระตุ้นแบตอยู่น่ะครับ เลยทดสอบไม่ได้ตอนนี้ คงต้องพรุ่งนี้ หลัง 8 โมงเช้านะคับ ^^'' เครื่องสวยงามมากจริงๆครับ ไม่ก๊อกแก๊ก ด้วย ระบบสัมผัส ก็ดีเลยครับ

รุ่นนี้ก็น่าสนใจไม่น้อยนะครับ เสียงสไลด์ก็มีนะครับ เพราะมาก เป็นเสียงระนาด เสียงปุ่มกดก็มี ปรับได้หมดครับ ได้เครื่องนี้มา ความรู้สึกผมชอบมากกว่า ตอนที่ได้เครื่อง D900 อีกครับ เล่นเอาลืมเจ้า D900i ที่เคยรอมานานไปเลยล่ะ ส่วนสำหรับใครที่เคยใช้ D900 มาแล้วเนี่ย เจอตัวนี้เข้าไปก็ยิ่งน่าจะชอบมากๆเช่นกันนะคับ มันหรูมากๆเลย สไลด์นิ่ม สวยมากๆ Wink

ปล. อันนี้เป็น Review นะครับ 3 รุ่นเทียบกัน z720/d900i/u600 โปรดใช้วิจารณญาน อ่านเอานะคับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5489102/T5489102.html Wink
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 23:50  

.

รอสีทอง วุ้ยยย เอาเข้าทีละสี เล่นตัวจิง

e250 อีกตัว โฆษณา ซะหลายสี ออกมา 4สี ได้มั่งตอนนี้

อย่า กั๊กสีเลย ส่วนตัวชอบ สีดำ กับ สีทอง ชมพูก็ได้ แนวดี หึหึ

.
kikunae_nobi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 00:16  

และแล้วก็หาเจอจุดด่อยของ U600 ครับ มันคือกลไกการปริงตัวของฝาไสลด์นั้นเอง...เซ็งเลย

จะหาโทรศัพท์มือถือที่ Perfect สักเครื่องทำไมมันหายากจังครับ

แต่ยังไงตอนนี้ ถ้าให้ซื้อก็ยังจะซื้อ U600 อยุ่ดี Laughing Laughing
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 01:35  

kikunae_nobi ผู้เขียน:
และแล้วก็หาเจอจุดด่อยของ U600 ครับ มันคือกลไกการปริงตัวของฝาไสลด์นั้นเอง...เซ็งเลย

จะหาโทรศัพท์มือถือที่ Perfect สักเครื่องทำไมมันหายากจังครับ

แต่ยังไงตอนนี้ ถ้าให้ซื้อก็ยังจะซื้อ U600 อยุ่ดี Laughing Laughing

อ่านจากในกระทู้
ต้องเปิดฝาถึงเห็นนี่ครับ...

ถ้าไม่คิดไรมาก ตรงนี้ ผมไม่เอามาติดใจเท่าไหร่
แค่ซ่อนไม่ดีเอง รุ่นอื่นๆก็คงกลไกแบบเดียวกัน แต่ซ่อนดีกว่า(มั้ง)

ว่าจะถอยแล้วครับ ราามันแรงอยู่
แต่ผมง้างมานาน ตั้งแต่ D900 แล้วอ่ะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 03:12  

ในตอนนี้ผมว่า U600 น่าถอยมากครับ รุ่นนี้สามารถ save ลง Mem ได้โดยตรงด้วยนะครับ เรื่องกลไกสไลด์ นี่ผมถือว่าปกตินะครับ เห็นแบบนั้น แต่ทำออกมาได้นุ่มนวลกว่า D900 ซะอีกครับ น้ำหนักกำลังพอดีเลย ของ D900 จะดีดแรงไปนิดนึง แต่กลไก ไม่ต่างกับ D900 ครับเหมือนกัน ดังนั้นวางใจได้ครับ ว่ามันไม่ใช้ข้อด้อยแน่นอนครับ ถ้าไม่แหงนจะดูก็ไม่เหนอ่าคับ เครื่องผม โผล่พอๆกับ D900 นะ นิดนึง ไม่แหงนดู มองไม่เหนด้วย Wink Wink พรุ่งนิ 8 โมงค่อยเปิดเครื่องชมต่อ อิอิ Very Happy Very Happy
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 09:19  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
สรุปแล้ว D900i กับ U600 มีอะไรแตกต่างกันไหมครับ นอกจากภายนอก กล้อง 3.2 รูปแบบเมนู และปุ่มระบบสัมผัส 4 ปุ่มที่เพิ่มขึ้นมา ?

U600 มีวิทยุใช่ไหมครับ ?

U600 มีกี่สีครับ ?

U600 เครื่องศูนย์วางขายแล้วใช่ไหมครับ ?
พอดีวันนี้เดินผ่านไปเห็นมาที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมา แต่ไม่ได้ถามว่าเครื่องศูนย์ หรือเครื่องหิ้ว

ขอบคุณครับ

U600 มันเป็นรุ่นพัฒนาต่อจาก D900 ชัตเตอร์เป็น 2 จังหวะแล้ว ไม่หน่วงเหมือน D900/i แต่ไม่มี FM นะ จอก้อพัฒนาให้สมจริงมากขึ้นตอนถ่ายรูป ไม่ดูสวยเว่อเกินจริง รูปที่ได้จะมีสีสันสดขึ้น ไม่จืดเหมือน D900 ถ้า 14500 U600 น่าจะคุ้มและดีกว่า D900i นะ บางก่า 2 mm.

มีวิทยุนะคับ ผมยืนยัน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 11:08  

เรื่องกลไกการไสลด์ผมเองก็ไม่คิดว่ามันจะไม่ดีหรอกครับ ถ้าไม่แง๊ะดูก็มองไม่เห็นด้วย

แต่ก็นะ...มันเป็นเพียงติ่งเล็กเล๊กกกในใจผมแค่นั้นแหละครับ

รอเงินเดือนออกก่อน ถ้าไม่ติดอะไรก็คงจะไปถอยมาใช้แล้วแหละครับ Very Happy
toptop120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 12:50  

ปุ่มกดตัวเลข U600 มันเป็นสัมผัสหรือเปล่าครับ เห็นมันเป็นแผงระนาบเดียวกันหมดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 13:31  

ตอนแรกว่าเลือกมือถือที่จะซื้อยากแล้ว กว่าจะตัดสินใจที่จะซื้อ D900i ได้ก็แทบแย่ นี่มี U600 ออกมาอีก ปัยหาเดิมเริ่มเกิดซะแล้ว ไม่รู้จะเอารุ่นไหนดีสวยทั้งคู่เลยแต่อยากได้ที่มันอยู่ทนๆและไม่ตกรุ่นง่ายหน่อยอ่ะค่ะเพราะต้องใช้หลายปี ควรเลือกรุ่นไหนดีคะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 13:45  

คือว่าเรื่องกลไก อันนี้ ถ้าไม่เปิดฝาหลังเผื่อเอาแบตออก สไลด์ธรรมดาออกมา ยังไงก็มองไม่เห็นครับ ผมว่าตัวนี้ทำสไลด์ดีมากๆนะคับ

ปุ่มกด U600 เป็นปุ่มกดปกตินะครับ ไม่ได้สัมผัส แต่ว่ากดง่ายครับ นิ่มๆ เลยล่ะ ชอบมากคับ

เรื่องตกรุ่นนั้นตกแน่นอนครับ ใช้ๆไปมานก็ตกเรื่อยๆครับ แต่ว่าอย่าไปซีเรียสเลยครับ เพราะของทุกอย่างย่อมมีการพัฒนาอยู่เรื่อยๆ ถ้าเมื่อไหร่ที่เครื่องไหนไม่ตกรุ่น นั่นคือได้หยุดพัฒนาแล้วคับ แต่ถ้าเรื่องทนนั้น ตัววัสดุแล้วผมว่าทนทานใช้ได้หลายปีเลยล่ะครับ สวยมากๆด้วย แต่ก็ต้องรวมถึงองค์ประกอบอื่นๆด้วยนะคับ เช่นดูแลรักษาดีแค่ไหน ไม่โดนความร้อนมากเกินไป ไม่ให้เปียกชื้น

สำหรับความคิดผมในตอนนี้น่าถอย U600 นะครับ มานก็แล้วแต่ความชอบนะคับ ราคาก็ต่างกันไม่มาก ลองไปสัมผัส ตัวจริงที่ศูนย์แล้วตัดสินใจก็ได้ครับ ว่าชอบแบบไหน เพราะ ซัมซุง นี่แบรนด์ ที่ดีแปบรนด์นึงเลยทีเดียว สรุปดีทั้งคู่ แล้วแต่ชอบนะคับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 14:03  

Yarisz ผู้เขียน:
คือว่าเรื่องกลไก อันนี้ ถ้าไม่เปิดฝาหลังเผื่อเอาแบตออก สไลด์ธรรมดาออกมา ยังไงก็มองไม่เห็นครับ ผมว่าตัวนี้ทำสไลด์ดีมากๆนะคับ

ปุ่มกด U600 เป็นปุ่มกดปกตินะครับ ไม่ได้สัมผัส แต่ว่ากดง่ายครับ นิ่มๆ เลยล่ะ ชอบมากคับ

เรื่องตกรุ่นนั้นตกแน่นอนครับ ใช้ๆไปมานก็ตกเรื่อยๆครับ แต่ว่าอย่าไปซีเรียสเลยครับ เพราะของทุกอย่างย่อมมีการพัฒนาอยู่เรื่อยๆ ถ้าเมื่อไหร่ที่เครื่องไหนไม่ตกรุ่น นั่นคือได้หยุดพัฒนาแล้วคับ แต่ถ้าเรื่องทนนั้น ตัววัสดุแล้วผมว่าทนทานใช้ได้หลายปีเลยล่ะครับ สวยมากๆด้วย แต่ก็ต้องรวมถึงองค์ประกอบอื่นๆด้วยนะคับ เช่นดูแลรักษาดีแค่ไหน ไม่โดนความร้อนมากเกินไป ไม่ให้เปียกชื้น

สำหรับความคิดผมในตอนนี้น่าถอย U600 นะครับ มานก็แล้วแต่ความชอบนะคับ ราคาก็ต่างกันไม่มาก ลองไปสัมผัส ตัวจริงที่ศูนย์แล้วตัดสินใจก็ได้ครับ ว่าชอบแบบไหน เพราะ ซัมซุง นี่แบรนด์ ที่ดีแปบรนด์นึงเลยทีเดียว สรุปดีทั้งคู่ แล้วแต่ชอบนะคับ Wink

ขอบใจครับสำหรับคำตอบ จริงๆวันนี้จะไปดูเองที่ศูนย์ด้วย ว่าจะถอยสิ้นเดือนนี้ครับ รอโบนัสออกก่อนใกล้แล้ว
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 20:06  

วันนี้ไปดูที่ศูนย์ มาแล้วคับ วีดีโอ ได้ 176*144 คับ U600อ่านะ แต่D900i ยังไม่ได้เล่นเลยแต่วีดีโอD900มัน CIF อยู่แล้ว D900i ก้น่าจะ CIF แต่ผมขอถามคนที่ใช้ D900i อยู่หน่อยนะ ความหน่วงการถ่ายภาพ มันานมากปะ แล้วถ้าถ่ายตอนวัตถุเคลื่อนไหวนิดๆ ภาพจาเปนยังไง ขอด่วนนะคับ พรุ่งนี้ จาซื้อล้ว ขอบคุนคับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 20:31  

FM มีนะครับ ชัวร์ป้าบ เรื่อง video ถ่ายได้ที่ 352 x 288 px (อันนี้ยกมาจากมีคนรีวิวเอาไว้นะคับ แต่ผมเองก็งงๆ เพราะเค้าบอกว่า D900/D900i ถ่ายได้ที่ 176 x 144 px เพราะตอนผมใช้ D900 ผมว่าถ่ายได้ที่ 352 x 288 px นี่นา?) ตอนนี้ผมชาร์ต ไฟกระตุ้นแบตอยู่น่ะครับ เลยทดสอบไม่ได้ตอนนี้ คงต้องพรุ่งนี้ หลัง 8 โมงเช้านะคับ ^^'' เครื่องสวยงามมากจริงๆครับ ไม่ก๊อกแก๊ก ด้วย ระบบสัมผัส ก็ดีเลยครับ

รุ่นนี้ก็น่าสนใจไม่น้อยนะครับ เสียงสไลด์ก็มีนะครับ เพราะมาก เป็นเสียงระนาด เสียงปุ่มกดก็มี ปรับได้หมดครับ ได้เครื่องนี้มา ความรู้สึกผมชอบมากกว่า ตอนที่ได้เครื่อง D900 อีกครับ เล่นเอาลืมเจ้า D900i ที่เคยรอมานานไปเลยล่ะ ส่วนสำหรับใครที่เคยใช้ D900 มาแล้วเนี่ย เจอตัวนี้เข้าไปก็ยิ่งน่าจะชอบมากๆเช่นกันนะคับ มันหรูมากๆเลย สไลด์นิ่ม สวยมากๆ Wink

ปล. อันนี้เป็น Review นะครับ 3 รุ่นเทียบกัน z720/d900i/u600 โปรดใช้วิจารณญาน อ่านเอานะคับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5489102/T5489102.html Wink

เข้าไปอ่านแล้ว งง เลยอะคับ แต่วันนี้ผมไปเล่นที่ศูนย์แล้วถ้าพอปรับตั้งค่ามันมีขึ้นนะ 352*288 อะ แต่มันกดเลื่อนไม่ได้อะ เลื่อนได้สูงสุด 176*144 แล้วทำไมในลิงค์มันบอก D900i ถ่ายได้แค่ 176*144 เองอะคับ ทั้งที่ D900 ถ่ายได้ 352*288 นะ แล้วตกลงเอาไงดีใครรู้ความจิงช่วยแถลงไขด้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 20:34  

มีใครพอรู้บ้างครับ
ว่าจะเอา U700 เข้ามาขายหรือเปล่า?
วางขายเมื่อไหร่?

หวังว่าคงไม่ใช่ในสองสามเดือนนี้นะ...
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 21:46  

เรื่องขนาดของ video ผมว่า น่าจะอัพได้นะครับ เพราะว่าในเมนู ของกล้องวีดิโอ ตรงคุณภาพ มันมีให้ปรับ 3 ขนาด แต่ตอนนี้ แบบ ดี กับ ดีที่สุด เป็นตัวทึบ ซึ่งไม่สามารถเซ็ทได้ เลยอยู่ที่ ขนาดปกติ แต่มันมีตรงนี้ให้เซ็ทคาดว่า น่าจะออก firmware ตัวใหม่ออกมาให้ใช้งานในส่วนนี้ได้นะครับ Rolling Eyes

เรื่อง U700 ก็ดูแล้วอาจจะยากนะคับถ้าจะนำเข้า เพราะว่า เค้านำเข้ามา 3 รุ่นใน Ultra ll น่ะคับ คือ U600/U100/U300 ซึ่ง 3 รุ่น 3 แบบแล้ว อาจจะไม่นำ U700 เข้ามาอีก แต่ก็ไม่แน่ไม่นอนคับ Wink
Se3erdrA
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 04:51  

- - ผู้เขียน:
วันนี้ไปดูที่ศูนย์ มาแล้วคับ วีดีโอ ได้ 176*144 คับ U600อ่านะ แต่D900i ยังไม่ได้เล่นเลยแต่วีดีโอD900มัน CIF อยู่แล้ว D900i ก้น่าจะ CIF แต่ผมขอถามคนที่ใช้ D900i อยู่หน่อยนะ ความหน่วงการถ่ายภาพ มันานมากปะ แล้วถ้าถ่ายตอนวัตถุเคลื่อนไหวนิดๆ ภาพจาเปนยังไง ขอด่วนนะคับ พรุ่งนี้ จาซื้อล้ว ขอบคุนคับ

D900i ถ่าย Video ได้สูงสุดที่ 352x288 ครับ
ส่วนการถ่ายภาพถ้าไม่ใช้ AF ก็ไวมาก ไม่หน่วงเหมือน D900ครับ (อันนี้ขึ้นอยู่กับขนาดของภาพด้วย)
Night Mode ชดเชยแสงได้ดีกว่า D900 เดิมมาก
ส่วนการถ่ายวัตถุเคลื่อนไหวก็ประมาณนี้อ่ะครับ

ถ่ายที่ความเร็วรถประมาณ 60 - 70 กม./ช.ม. ไม่ใช้ AF
800*600 Super Fine
joke_zaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 12:15  

U600 นี่ มุมมองการถ่ายภาพมันเป็นปกติแล้วใช่ป่ะคับ คือ ถือแนวนอนก้อได้แนวนอน ไม่กลับหัวกลับหางเหมือน D900 แล้วเรื่องแบตอยากรู้เหมือนกันว่าใช้ขนาดเดียวกะ D900 ป่าว เพราะแบตของ U600 มันความจุน้อยจัง
เด็กหัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 19:34  

จะใช้หูฟังบลูทูธ แต่ไม่รู้ password ทำงัยดีครับ Crying or Very sad
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 21:04  

ซื้อมาและคับD900i แต่ชาร์ตอยู่ แต่ผมลองเล่นที่ศูนย์แล้วนะโอเคดีคับ
U600 สวยมากมาย T T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 21:32  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ 13900 ชาร์ตอยู่ค่ะแต่เปิดเครื่องด้วยเป็นไรมั้ยคะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 21:53  

U600 ถ่ายภาพเป็นแนวนอน แล้วนะครับ ส่วน D900 / D900i ถ่ายแนวตั้ง แต่รูปที่ได้คือแนวนอน อยู่ที่การปรับขนาดภาพครับ ที่ 3 ล้าน(คือแนวนอน ในขณะที่เราต้องถ่ายแนวตั้ง)

เรื่องแบตนั้น ของ U600 ขนาด 800 Mah ครับ ผมว่าใช้ได้นานนะครับ ก็ประมาณ 2-3 วันน่ะครับ ถ้าใช้งานปกติ คุยบ้าง เล่นบ้าง ถ่ายรูปบ้าง แต่ถ้าหนักๆ ก็คงชาร์ตวันต่อวัน ความรู้สึกส่วนตัวมันนานกว่า D900 อยู่บ้างครับ

เรื่องหูฟังบลูทูต รหัส 0000 นะครับ 0 สี่ตัวนะครับ เหมือนกันทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นครับ Wink

ดีใจด้วยกับเครื่องใหม่นะครับ ^_^ แฮปปี้ กันทุกคน
kyuubi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 23:17  

ขอถามคำถามเดิมๆ ครับว่า U600 สั่นพร้อมเสียงได้ไหมครับ เพราะไปเห็น และเปรียบเทียบดู แต่พนักงานไม่ยอมเปิดเครื่องให้เล่นก็เลยไม่ทราบคับ แต่ตอนนี้ มีความรู้สึกวา U600 มันแจ๋วกว่าหนะครับ ถ้าสั่นพร้อมเสียงได้ จะถอยเลยครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 00:30  

เหอๆ สั่นพร้อมเสียงได้นะครับ ไม่ต้องกังวน ตอนนี้ปัญหาที่ผมเจอและกำลังปวดหัวอยู่ คือ เชื่อมต่อกับคอมมีปัญหาครับ -*- คอมมองเห็นไดร์ แต่เข้าไปว่างเปล่า แล้วไม่สามารถทำอะไรได้ครับ เซงมากเปนงี้ตลอด งงเต้กเลย เชื่อมต่อผ่าน PC Studio ก็ไม่ติด -..- ตอนนี้มึดแปดด้าน ไม่รู้ว่าเป็นที่คอมตอนนี้รึเปล่า ไว้พรุ่งนี้ผมจะลองต่ออีกที เซงเลย แต่ไฟล์ใน Micro ใช้ได้ปกตินะคับ กับ U600 ไม่มีปัญหา พอจะต่อแล้วเปลี่ยนใหม่ดันไม่ได้ซะงั้น Crying or Very sad
U600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 10:40  

กลายเป็นกระทู้ U600 ไปซะงั้น อิ อิ Very Happy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 13:27  

เหอๆ สั่นพร้อมเสียงได้นะครับ ไม่ต้องกังวน ตอนนี้ปัญหาที่ผมเจอและกำลังปวดหัวอยู่ คือ เชื่อมต่อกับคอมมีปัญหาครับ -*- คอมมองเห็นไดร์ แต่เข้าไปว่างเปล่า แล้วไม่สามารถทำอะไรได้ครับ เซงมากเปนงี้ตลอด งงเต้กเลย เชื่อมต่อผ่าน PC Studio ก็ไม่ติด -..- ตอนนี้มึดแปดด้าน ไม่รู้ว่าเป็นที่คอมตอนนี้รึเปล่า ไว้พรุ่งนี้ผมจะลองต่ออีกที เซงเลย แต่ไฟล์ใน Micro ใช้ได้ปกตินะคับ กับ U600 ไม่มีปัญหา พอจะต่อแล้วเปลี่ยนใหม่ดันไม่ได้ซะงั้น Crying or Very sad

อ่านแล้วความงงกระจายเป็นหย่อม ๆ Laughing
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 14:11  

เหอๆ จิงๆแล้วปัญหามันมาจากคอม ผมเองครับ งงับมันอยู่ตั้งนาน ตอนนี้ผมลองมาเสียบกับ nOTEBOOK ของผม กลับใช้ได้ปกติเลยครับ โดยไม่ต้องโหลด driver ใดๆเลยครับ เอิ่กๆ สรุปแล้วตอนนี้ยังไม่เจอ ข้อเสียของ U600 เลยนะครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 17:20  

D900i ก็น้อยใจแย่เลยซิเลนชมแต่ U600
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 19:51  

เด็กหัดใช้ ผู้เขียน:
จะใช้หูฟังบลูทูธ แต่ไม่รู้ password ทำงัยดีครับ Crying or Very sad

มันมีในคู่มือของตัว Bluetooth headset นะคับ มันไม่ใช่ 0000 ทุกยี่ห้อนะ ถ้าเป็นของ i-tech มันจะเป็น 8888 ยี่ห้ออื่นผมมะรู้ แต่ส่วนใหญ่จะ 0000 มันเป็นรหัสของหูฟังนะ ไม่ใช่ของโทสับ

เออ แล้วอยากรู้ว่า U600 เสียงดีสู้ F300 ได้ป่ะคับ เรื่องเสียงนี่เหมือน D900 เลยป่ะ หรือดีกว่า ใครเคยลองฟังเทียบมั่งคับ เสียงจากหูฟังอ่ะคับ ตัวลำโพงคงไม่หวังไรมากกับ Samsung ตอนนี้ใช้ D900 + itech clip R35 เสียงดีมากๆ ไอ่ตัว itech จะปรับเสียงให้ทุ้มมากขึ้นอ่ะคับ ลงตัวมากๆ เสียงแหลม ทุ้ม + ก้องมากขึ้น ลงตัวกันพอดี แต่เสียที่บางความถ ี่เสียงมันจะสะเทือน แตกๆ ไม่รู้ว่า U600 จะเป็นเหมือนกันมั้ยู
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 20:31  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะ
ไอที่ตั้งค่าของกล้องถ่ายรูปอะ มันมีหมวดว่า
รายการซีน
-ปกติ
-เวลากลางคืน มันคือไรหรอ อทิบายหน่อยนะ
แล้วอีกอัน
เครื่องวัดแสง
-เมทริกซ์
-เน้นตรงกลาง
-ตำแหน่ง
ผมปรับแล้วมันก้ไม่เหนจาต่าง
ขอแค่ว่ามันปรับเพื่ออะไรมั่ง ปรับเพื่อถ่ายตอนไหน
ขอบคุนคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 21:23  

เรื่องรหัสพอดีผมไม่เคยใช้ itec ครับ เลยมะรู้ ใช้มา 3 ยี่ห้อ 0000 หมดเลย

เรื่องเสียงนั้น ผมใช้ หูฟัง BT Stereo DS970 Sony In-Ear น่ะครับ ขับเสียงออกมาสุดยอดมากๆ ไม่แพ้ moto เลยล่ะ ฟังแล้วสุดยอดมากๆครับ ส่วนหูยี่ห้ออื่นๆ ผมไม่รู้นะครับ *-* รู้แต่อันนี้เสียงออกมายอดเยี่ยมจริงๆ ครับไร้ที่ติ Wink Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 23:02  

ถอย U600 มาแล้วครับ

ติดอยู่หน่อย ตรงที่ ตัวสไลด์มันไม่ปี้กเท่าของ D900 อ่าคับ
ผมก็คาใจนิดๆ เลยไปลองจับเครื่องอื่นดู เป็นเหมือนกันหมดครับ...

แบตเตอรี่ก็หมดค่อนข้างเร็ว
เข้าใจว่า ตามประสา แบตบาง + หน้าจอสวย แบตเลยหมดเร็วเป็นธรรมดา

กล้องใช้ได้เลยครับ ผมว่าโอเคเลยแหละ
แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไมพอถ่ายรูปปุ๊บ มันจะต้องจับนอนถ่ายด้วยนะ...
น่าจะมี auto rotate รูปจัง
เวลาจะเซ็ทรูปเป็น contact ต้องมา rotate เองอ่ะ

ความหรูหรานี่ สะดุดตาคนอื่นแน่นอน ดูเป็นจิงเป็นจังกว่าุ่รุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น

ปุ่มที่เปนสัมผัสเท่ดีครับ แต่ทำเอาผมเผลอโทรออกไปหลายทีแน่ะ ยังไม่ค่อยชิน Smile
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 00:28  

ถอยมาแล้วครับ U600 สวยกิ๊กทีเดียวเชียว
ปุ่มระบบสัมผัสใช้ง่ายดี ง่ายจนบางทีไปโดนแบบไม่ตั้งใจ มันก็กลายเป็นกดไปซะงั้น
มีเรื่องติดใจเรื่องเดียวคือตัวเครื่องกับจอมันหลวม ๆ ไม่แน่นเหมือน D900 เลยอ่ะ
หวังว่าใช้ไปนาน ๆ จะไม่เกิดปัญหาร้ายแรงนะครับ Laughing

หูฟัง BT Stereo DS970 Sony In-Ear นี้มันคือหูฟัง Stereo Bluetooth ใช่ไหมครับ ราคาเท่าไหร่หรือครับ
แล้วนอกจากตัวนี้มีตัวไหนเจ๋ง ๆ บ้างครับ ชอบเสียงแบบใส ๆ ทุ้ม ๆ หน่อยนะครับ แล้วก็ In-Ear ด้วยก็ดี และก็ราคาเท่าไหร่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 01:36  

วันนี้ลองดูความอึดแบตของ D900i ดู

โดยวัดจากช่วงที่แบตใกล้จะหมด > หมด

โดยเริ่มจากที่เครื่องเริ่มเตือนว่า Baterry Low (รูปแบตกระพริบๆ) ตอนเวลา 16.30 น.
ก็ใช้โทรบ้างนิดหน่อย 5 - 6 สาย และระหว่างนั้นก็มีแจ้งเตือนว่า Baterry Low เป็นระยะ ๆ ปรากฎว่า
เครื่องมาดับเอาตอนเวลา 1.05 น.

รวมเวลาเปิดเครื่องรอรับสายคือ 8 ชั่วโมง กับอีก 40 นาที เครื่องถึงจะดับ Shocked

โอ...แสดงว่าแบตทนกว่า d900 เดิมเยอะมาก ๆ เพราะ D900 นี่เหลือขีดเดียวก็เครียดแล้ว Razz

สมแล้วกับเทคโนโลยีประหยัดพลังงานที่เพิ่มขึ้นมาใน D900i

และขอฝากรูปเจ้า D900i ที่ถ่ายโดย D900 มาให้ชมกัน

JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 10:18  

ถอยมาแล้วครับ U600 สวยกิ๊กทีเดียวเชียว
ปุ่มระบบสัมผัสใช้ง่ายดี ง่ายจนบางทีไปโดนแบบไม่ตั้งใจ มันก็กลายเป็นกดไปซะงั้น
มีเรื่องติดใจเรื่องเดียวคือตัวเครื่องกับจอมันหลวม ๆ ไม่แน่นเหมือน D900 เลยอ่ะ
หวังว่าใช้ไปนาน ๆ จะไม่เกิดปัญหาร้ายแรงนะครับ Laughing

หูฟัง BT Stereo DS970 Sony In-Ear นี้มันคือหูฟัง Stereo Bluetooth ใช่ไหมครับ ราคาเท่าไหร่หรือครับ
แล้วนอกจากตัวนี้มีตัวไหนเจ๋ง ๆ บ้างครับ ชอบเสียงแบบใส ๆ ทุ้ม ๆ หน่อยนะครับ แล้วก็ In-Ear ด้วยก็ดี และก็ราคาเท่าไหร่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

BT ของ i-tech มันเปลี่ยนหูฟังเอาเองได้อ่ะคับ ราคา 2000-2900 เอง แล้วแต่รุ่น ที่มาบุญครองเท่านั้นนะถึงได้ราคานี้ อยากได้หูฟังสุดยอดแค่ไหนก้อเลือกซื้อมาเปลี่ยนตามสบายเยย Sony หูฟังติดกับเครื่อง เปลี่ยนไม่ได้ Sony 4000 บาท ซื้อ itech + หูฟังดีๆ น่าจะคุ้มกว่านะ
kansao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 11:17  

ผมมีปัญหาอยู่ว่า ผมซื้อ D900i มาแล้ว ลงทะเบียนกับฟันคลับเรียบร้อยแล้วนะครับ แต่พอลองกดเข้าไปเล่น เข้าไป SFC ใน information - my profile - view มันไม่ใช่ ID ผม ชื่อคนสมัครก็ไม่ใช่ เมล์ก็ไม่ใช่ มีวิธีแก้ไขยังไงให้เป็นชื่อผมบ้างครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:11  

bankiesdluffy ยินดีด้วยนะครับกับเครื่องใหม่สุดหรู แรกๆอาจจะยังไม่ชินบ้างเกี่ยวกัยปุ่มสัมผัสนะครับ แต่เดี่ยวก็ชินครับ ผมว่ามันสะดวกมากๆเลย แค่แตะๆเอา สบายดีครับ ส่วนเรื่องสไลด์จะนิ่มลงกว่า D900 นะครับ แต่ความรู้สึกผมว่ามันกำลังดีครับ เลื่อนขึ้นลงไม่ดีด แรงจนกระแทกน่ะครับ เรื่องแบตก็ซื้อเครื่องมาใหม่ ชาร์ตกระตุ้นแบตสัก 12 ชม. ด้วยนะครับ ที่สำคัญอย่าใช้จนแบตหมดนะครับ เมื่อมันเตือนก็ชาร์ตได้เลยครับ ไม่งั้นจะทำให้แบตเสื่อมเร็วนะคับ

kikunae_nobi ยินดีด้วยเช่นกันนะครับ สำหรับเครื่องใหม่ เรื่องวัสดุ การประกอบ อย่ากังวนไปครับ ไม่ต้องห่วง ซัมซุงออกแบบมาอย่างดีแล้วครับ ส่วนหูฟังผม เป็น Bluetooth Stereo ครับ ราคาตอนนี้อยู่ที่ 4490 บาทครับ เปลี่ยนหูไม่ได้ ตัวหูฟังเป็น In-Ear แต่รูปทรงสวยงามดีครับ ที่ผมเลือกตัวนี้เพราะคุณภาพดีและรูปลักษณ์ภายนอกดูเท่ดีครับ ชอบมากๆ ส่วนหูฟังของ Itech นี่จะหาซื้อง่ายมากครับ ตามร้านทั่วไปส่วนใหญ่จะมีหมด อย่างรุ่นที่นิยมก็พวก R35 (ที่แถมมาให้กับ ASUS P535) หรือ Clip Radio น่ะครับ ราคาตอนนี้น่าจะถูกกว่าเดิมพอควรน่ะคับ หลายเดือนก่อนผมถามมาราคาอยู่ที่ 2000 บาท ที่ร้าน ไดโนเสาร์ Fortune มาบุญครอง 1800 ก็มีครับ แต่เท่าที่ผมลองฟังจากที่ร้าน ผมว่าของ Sony เสียงดีกว่ามากเลยน่ะครับ ที่สำคัญคือสัญญาณของ Itech มันไม่ค่อยดีน่ะคับ มีซ่าๆบ้าง มิติไม่ได้เลยน่ะคับ (แต่อันนี้ถ้าเราเอาหูฟังดีๆมาเสียบน่าจะให้เสียงที่ดีขึ้นนะคับ) แล้วก็ Itech คนใช้กันค่อนข้างแพร่หลาย อีกทั้งความชอบส่วนตัวของผมคือ ผมไม่ชอบรูปทรงของมันด้วย แล้วไม่อยากซื้อหูฟังมาเสียบ ซึ่งเมื่อคิดรวมแล้ว ราคา Itech + ค่าหูฟังดีๆ ที่ซื้อแยกมา ราคาก็สูสีกับ ค่าตัว DS970 เลยทีเดียวหรืออาจจะสูงกว่าด้วย อีกทั้งเมื่อมาต่อกันมันก็ไม่เข้าชุดกันเท่าไหร่ ตกลงผมว่ามันไม่สวยสำหรับผม และความคงทนผมยังเชื่อในโซนี่มากกว่า ถึงแม้หูจะเปลี่ยนไม่ได้ แต่ตัวที่ติดมาก็ได้หูฟังดีๆระดับสูงๆเลยทีเดียว เมื่อสายขาดใน เครื่องมีปัญหาอยู่ในประกัน โซนี่ เปลี่ยนตัวใหม่ให้ฟรีทันทีด้วยครับ ชอบมาก

สุดท้ายนี้ที่กล่าวมาเป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครับ ถ้ามองๆหาอยู่ ลองไปเดินทดสอบตามร้านดูได้ครับ ว่าคุณชอบแบบไหน ^-^ เพราะตอนนี้มันชั่งดูเหมาะสมกันดีมาก U600 คู่กับ DS970 หุๆ เท่จริงๆเลย

ปล.นิดนึงสำหรับ U600 คือ ข้อสังเกตุเวลาเรากดโทรออก เครื่องจะทำการล็อคปุ่มอัตโนมัติ วิธีแก้การล็อคเครื่องในระหว่างโทรศัพท์ ให้กดปุ่ม smart ตรงกลางปุ่ม 5 ทิศทางก็จะปลดล๊อคได้โดยง่าย แต่ถ้ากรณีเครื่องล็อคในหน้าจอปกติ ก็แก้ด้วยกดปุ่มปิดเปิดเครื่อง 1 ครั้งก็จะปลดล๊อคได้โดยไม่ต้องสไลด์ อ้อตอนนี้ผมใช้รูปแบบกดเบอร์โทรออกเป็นแบบ ขนนก เอิ่กๆ อลังการดูดีมากเลยครับ 555+ Very Happy อีกนิด อย่าให้สาวๆเหนเชียวนา โดนขอไปกดเล่นซะเพลินเลย Very Happy
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 12:16  

kansao ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาอยู่ว่า ผมซื้อ D900i มาแล้ว ลงทะเบียนกับฟันคลับเรียบร้อยแล้วนะครับ แต่พอลองกดเข้าไปเล่น เข้าไป SFC ใน information - my profile - view มันไม่ใช่ ID ผม ชื่อคนสมัครก็ไม่ใช่ เมล์ก็ไม่ใช่ มีวิธีแก้ไขยังไงให้เป็นชื่อผมบ้างครับ

ในส่วนนี้ผมว่าต้องลองติดต่อ Call Center ทางซัมซุง ดูนะครับ อาจจะมีการผิดพลาดทางเทคนิค ถ้าคุณลอง re login ใหม่ยังไม่ใช่คุณก็แจ้งไปสอบถามดูเลยครับ Wink
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 15:32  

DS970 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Itech R35 นี้จะมีปัญหาสัญญาณไม่ชัดหรือป่าวครับ

U600 รองรับ AVRCP หรือป่าวครับ ถ้าผมจะใช้ remote control ของ R35 จะใช้ได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 18:13  

Itech R35 นี้จะมีปัญหาสัญญาณไม่ชัดหรือป่าวครับ

U600 รองรับ AVRCP หรือป่าวครับ ถ้าผมจะใช้ remote control ของ R35 จะใช้ได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

DS970 นี่ผมซื้อจาก LoxLey นะครับ หรือตามศูนย์โซนี่ อิริคสัน น่าจะมีเหมือนกันนะครับ ที The Mall บางกะปิ ก็มีครับ หรือเลือกดูตามสะดวกนะครับ ยังไงจะซื้อที่ไหน โทรไปสอบถามก่อนก็ดีครับ ว่ามีของมั้ย สำหรับสาขาย่อยๆ

http://www.loxleyshop.com/shop.htm << นี่เลยครับ

http://www.mxphone.com/show.php?id=1752 อันนี้เค้าเคย รีวิวไว้นานแล้วคับ

ที่สำคัญผมชอบมากก็คือมีกล่อง ไว้เก็บด้วยครับพกไปไหนมาไหนสะดวกมากๆ ไม่ต้องคล้องคอห้อยตลอด

ส่วนเรื่อง R35 ผมก็ไม่ค่อยรู้นะครับ ไม่เคยใช้ ทดสอบจากร้านก็ไม่ชอบแล้วน่ะครับ อีกอย่างผมว่า เค้าทำวัสดุไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มีครั้งนึงผมไปซื้อหู BT ยี่ห้อหนึ่ง ระหว่างลองหูฟัง ก้เห็นคนข้างๆมาซื้อ P535 พอดี แล้วก็แกะกล่องออกมา ปรากฎว่าเช็คแล้ว R35 ที่แถมมา สายหูฟังทำไม่เนี๊ยบด้วย มีขดลวดโผล่ออกมา ก็เหนพนักงานเค้าก็ยัดๆ เข้าไป บอกว่าเปนปกติครับ ผมก็นะ อึ้งกิมกี่ -*- ถ้าเลือกแบบเปลี่ยนหูได้ต้องซื้อมาต่อเอง กับราคาย่อมเยาว์ คุณภาพผมว่ากลางๆ ก็ถือว่าโอคระดับนึงน่ะคับ แต่ของแบบนี้ก็แล้วแต่คนชอบคับ หูแต่ละคนแตกต่างกันอีกทั้งชอบดีไซด์ไม่เหมือนกัน Wink
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 20:19  

D900i ฟังเพลงแล้วมันแตกๆอะ ใครเปนมั่งอ่าคับ
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:13  

ผมใช้D900 กำลังจะเปลี่ยนมาใช้D900I ใช้แบตอันเดิมได้ใช่มั๊ยครับ
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:14  

ผมใช้D900 กำลังจะเปลี่ยนมาใช้D900I ใช้แบตอันเดิมได้ใช่มั๊ยครับ
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:14  

เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:18  

ขอโทษครับ ไม่ได้ตั้งใจ กดผิดมันเลยออกมาซ้ำๆกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 23:16  

รบกวนถามคุณ Yarisz หน่อยครับ

U600 นี่ พอจะไปหาโหลดพวก Theme
กับ โปรแกรมฟรี ได้ที่ไหนบ้างครับ?
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 00:06  

ขอบคุณครับ

DS970 นี่ผมซื้อจาก LoxLey นะครับ หรือตามศูนย์โซนี่ อิริคสัน น่าจะมีเหมือนกันนะครับ ที The Mall บางกะปิ ก็มีครับ หรือเลือกดูตามสะดวกนะครับ ยังไงจะซื้อที่ไหน โทรไปสอบถามก่อนก็ดีครับ ว่ามีของมั้ย สำหรับสาขาย่อยๆ

http://www.loxleyshop.com/shop.htm << นี่เลยครับ

http://www.mxphone.com/show.php?id=1752 อันนี้เค้าเคย รีวิวไว้นานแล้วคับ

ที่สำคัญผมชอบมากก็คือมีกล่อง ไว้เก็บด้วยครับพกไปไหนมาไหนสะดวกมากๆ ไม่ต้องคล้องคอห้อยตลอด

ส่วนเรื่อง R35 ผมก็ไม่ค่อยรู้นะครับ ไม่เคยใช้ ทดสอบจากร้านก็ไม่ชอบแล้วน่ะครับ อีกอย่างผมว่า เค้าทำวัสดุไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มีครั้งนึงผมไปซื้อหู BT ยี่ห้อหนึ่ง ระหว่างลองหูฟัง ก้เห็นคนข้างๆมาซื้อ P535 พอดี แล้วก็แกะกล่องออกมา ปรากฎว่าเช็คแล้ว R35 ที่แถมมา สายหูฟังทำไม่เนี๊ยบด้วย มีขดลวดโผล่ออกมา ก็เหนพนักงานเค้าก็ยัดๆ เข้าไป บอกว่าเปนปกติครับ ผมก็นะ อึ้งกิมกี่ -*- ถ้าเลือกแบบเปลี่ยนหูได้ต้องซื้อมาต่อเอง กับราคาย่อมเยาว์ คุณภาพผมว่ากลางๆ ก็ถือว่าโอคระดับนึงน่ะคับ แต่ของแบบนี้ก็แล้วแต่คนชอบคับ หูแต่ละคนแตกต่างกันอีกทั้งชอบดีไซด์ไม่เหมือนกัน Wink

ขอบคุณคุณ Yarisz ครับ สำหรับข้อมูล BT

ตอนแรกไม่เคยเห็นหน้าตาเจ้า DS970 แต่พอดูภาพแล้ว ผมว่ามันไม่เหมาะสำหรับผม ผมชอบเล็ก ๆ แบบ Itech R35 อ่ะครับ
แต่ตอนนี้อยากรู้จัง ว่า Itech R35 สัญญาณจะดีหรือป่าว ผมกะว่าจะใช้ Itech R35 แต่จะซื้อหูฟังของ SONY มาใช้ ผมว่าน่าจะ WORK ดีเหมือนกัน
แล้วทีนี้ผมอยากได้หูฟังของ SONY ที่มันมาพร้อมกับ workman phone อ่ะครับ
เสียงดี สายสั้น ถ้าไปซื้อหูฟังทั่ว ๆ ไปสายมันจะยาว มันเก่ะกะไปหน่อยสำหรับผม
แล้วมันมีขายแยกไหม หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่ครับผม

ขอบคุณครับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 00:34  

เรื่อง Theme ของ U600 นั้นเหมือนกับ D900/D900i น่ะครับ จะเปลี่ยนตามแต่ละประเทศ อันนี้อาจจะมี แต่ค่อนข้างยุ่งยากมากๆครับ อย่างผมเลนหา wallpaper สวยๆมาลงแทนครับ เรื่องเกมส์นี่ผมยังไม่แน่ใจเลยว่ารุ่นนี้ติดตั้งเองได้เลยรึเปล่า เพราะเรื่องลงเพิ่มนั้นได้แน่นอนครับ แต่ว่าอาจจะมีขั้นตอนมากพอควร ต้องศึกษาจากเว็บต่างประเทศน่ะครับ จิงๆผมไม่ค่อยเล่นเกมส์นะคับ เพราะว่ากลัวปุ่มมันจะไปไว...*-*

ส่วนเรื่อง BT นั้นอย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะครับ รูป Review อาจจะดูใหญ่ ใช่มั้ยครับ เครื่องจริงเล็กกว่า Itech นะครับ ยาวพอๆกับลิปสติกอันเล็ก แต่ความกว้างพอๆกับปากกาเขียนซีดี (ไม่ใช่ไวท์บอร์ดนะครับ เล็กกว่านั้นครับ อันจิ๋วๆไม่หนัก) แต่ถ้าชอบ Itech ก็อีกเรื่องนึงครับ ไม่ได้เชียร์ Sony นะครับ เพียงแต่ถ้าพูดถึงเรื่องขนาด โซนี่ เล็กและเพียวกว่าครับ แต่ความยาวจะมากกว่า Itech นิดนึงเท่านั้นเอง ส่วนเรื่องหูฟังแยกนั้น คงต้องไปหาดูตามศูนย์น่ะครับ หรือเดินดู Powerbuy แผนกหูฟังครับ ก็จะมีให้เลือกเยอะ เรื่องสายสั้นนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีรึเปล่า ส่วนใหญ่ก็ยาวกลางๆนะครับ เพราะว่าสายหูฟังปกตินั้น เราต้องเสียบกับเครื่องเล่น ถ้าสั้นเกินไปมันก็ไม่ดี เพราะส่วนใหญ่ไม่ได้ออกแบบมาลองรับกับ BT สำหรับเปลี่ยน เพราะหู BT มันไม่ต้องยาวมาก เนื่องจากไม่จำเป็นต้องเสียบกับตัวเครื่องครับ

อันนี้ Review R35 นะครับ ลองชมเอานะคับ ^^'' ว่าเล็กรึเปล่า อันนี้เขาวางเทียบกับ PDA เลย
http://www.x-raymobile.com/archives/2006/08/itech_r35.html
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 01:26  

จริง ๆ แล้ว ผมได้อ่าน Review R35 อันนี้แล้วแหละครับ
แต่ไม่ได้สังเกตว่า R35 มันก็ใหญ่เหมือนกันแฮะ มองข้ามไปได้ไงก็ไม่รู้ รูปก็มีให้ดูเบ้อเร้อขนาดนั้น Laughing

ส่วนเจ้า DS970 นี้ ถ้ามันทำเป็นคริปติดคอเสื้อได้ และเปลี่ยนหูได้นี้คงขายดีพิลึก
และผมก็คงเป็น 1 คนที่ซื้อโดยไม่คิดอะไรเลย

แล้วถ้าฝันเป็นจริง อยากได้ BT ที่เล็ก ๆ แบบ DS970 แต่เป็นคริปหนีบคอเสื้อได้เหมือน R35
เสียงดีเหมือน DS970 และเปลี่ยนหูฟังได้แบบ R35

ผมฝันมากเกินไปหรือป่าวเนี้ย Laughing Laughing Laughing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 03:49  

ภาพที่จะเอามาใช้เป็น Wallpaper ใน U600 นี้ ต้องมีขนาดกว้างยาวกี่ Pixels หรอครับ ถึงจะพอดีกับจอภาพเลยอ่ะครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 06:28  

ภาพที่จะเอามาใช้เป็น Wallpaper ใน U600 นี้ ต้องมีขนาดกว้างยาวกี่ Pixels หรอครับ ถึงจะพอดีกับจอภาพเลยอ่ะครับ

240*320 << พอดี กับ ความละเอียดหน้าจอ
480*640 << ภาพออกมาสวยกว่า 240*320

หรือรูปที่มีอัตราส่วน 3 : 4

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 13 Jun 2007 14:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
U600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 10:20  

ห้อง D900i โดน U600 ทำการปฏิวัติไปเรียบร้อยแล้ว Twisted Evil
เด็กหัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 12:43  

ขอบคุณ คุณYarisz กับคุณJokE_zaZaz ที่ตอบคำถามนะครับ Very Happy

การดูไฟล์เอกสาร ดูยังงัยครับ ในคู่มือไม่เห็นมีบอกเลย

สงสัยจัง ทำไมคู่มือของ D900i ทำไมเล็กจัง

ถ้าจะหาคู่มือที่ละเอียดกว่านี้หาได้ที่ไหนครับ Question

ปล.ตกลงนี่เป็นกระทู้ของ D900i หรือ U600 กันแน่
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 12:46  

Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 12:55  

Se3erdrA ผู้เขียน:

240*320 << พอดี กับ ความละเอียดหน้าจอ
480*640 << ภาพออกมาสวยกว่า 240*320

หรือรูปที่มีอัตราส่วน 2 : 3

ขอบคุณคุณ Se3erdrA ครับผม Very Happy Very Happy

บอร์ดนี้มันคงเป็นลูกประสมระหว่า D900 D900i และ U600 อ่ะครับ Very Happy Very Happy
ตอนแรกก็ว่าจะไปพิมพ์ในบอร์ด U600 แหละ แต่ว่าบอร์ดนั้นเงียบเหงา
พิมพืถามไปก็ไม่รู้จะมีไครมาตอบหรือเปล่า ก็เลยเนียนมาบอร์ดนี้ซะเลย Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 13:08  

เด็กหัดใช้ ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณYarisz กับคุณJokE_zaZaz ที่ตอบคำถามนะครับ Very Happy

การดูไฟล์เอกสาร ดูยังงัยครับ ในคู่มือไม่เห็นมีบอกเลย

สงสัยจัง ทำไมคู่มือของ D900i ทำไมเล็กจัง

ถ้าจะหาคู่มือที่ละเอียดกว่านี้หาได้ที่ไหนครับ Question

ปล.ตกลงนี่เป็นกระทู้ของ D900i หรือ U600 กันแน่

ุ๊U600 มันดูเอกสารได้รึป่าวครับ?
หาโปรแกรมไม่เจอ

ขอด่าเรื่องคู่มือของ U600 หน่อยละกันครับ
ทำได้ สั้นดีมากๆ ไม่ละเอียดเลย
ของ D900 ยังดีกว่าเยอะเลยครับ
มือถือเครื่องนึงก็หลายตังค์ คู่มือน่าจะดีกว่านี้อ่าคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 14:37  

บอร์ดของ U600 เงียบเหงาถูกต้องครับ ผมเลยนำมาพูดคุยกันที่นี่แทน แต่ก็ไม่ได้เฉพาะ U600 นะครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนร่วมกันคับ เรื่องคู่มือก็คงทำมาแค่นี้ล่ะครับ -..- แต่ว่าโดยปกติผมไม่ซีเรียสน่ะครับ เพราะว่าตั้งแต่ใช้มือถือมา ผมไม่เคยหยิบเจ้าคู่มือมาดูเลยน่ะครับ อาศัยทดลองกดๆเอาเอง เร็วกว่าน่ะคับ โดยส่วนใหญ่จะเหมือนๆกัน แตกต่างที่ฟังชั่นบ้างเล็กน้อย

U600 อ่านเอกสารได้เช่นเดียวกับ D900/D900i ครับ รู้สึกว่าใส่ไฟล์เข้าไป ก็เปิดอ่านได้เลยรึเปล่า อันนี้ผมก็ไม่ชัวร์ครับ

เรื่องแบตรู้สึกจะขนาดเท่า D900 เดิมนะครับ น่าจะใช้ด้วยกันได้คับ ลองเช็คดูที่แบต ว่าเหมือนกันมั้ยคับ

เรื่อง DS970 อันนี้ไม่เป็นคลิบหนีบ แต่ปกติผมจะใส่ไว้ที่กระเป๋าเสื้อน่ะคับ เพราะคงจะใส่เสื้อเชิ๊ตอยู่แล้วใช่มั้ยคับ แน่นอนย่อมมีกระเป๋าเสื้อ เพราะถ้าเป็นคอกลม แน่นอนไม่มีปกเสื้อ แบบคลิบก็หนีบไม่ได้เหมือนกัน ^^'' สุดแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลครับ เพื่อความสบายใจในการใช้ ชอบตัวไหนถอยเลยคับ Wink ปล.จิงๆหู DS970 ถ้าใช้กับมือถือ Sony ในบางรุ่นนี่จะสามารถ โชว์เบอร์ โชว์ชื่อเพลงได้ด้วยนะคับ ตอนนิก็รอซัมซุง พัฒนาหูฟังของตัวเองดีๆ ออกมาบ้าง คิดว่าคงไม่นานเกินรอ จะมีรุ่นแจ่มๆ โดนใจเช่นกัน

ปล.อัพเดทอีกนิด ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง เลยยังไม่ได้กดเล่นลึกเท่าไหร่ ของ U600 ตอนนี้มาบอกกล่าวกันก่อนว่า U600 สามารถ่าย Video ที่ความละเอียดสูงสุดนะคับที่ 352*288 ครับ ที่ตอนแรกนั้นผมยังไม่ได้เล่นมากเลยเข้าใจผิด ที่เป็นตัวทึบๆ แล้วเลือกไม่ได้ ก็เพราะว่าเราต้องไปเซ็ทที่เก็บก่อนครับ ว่าให้เก็บไว้ที่หน่วยความจำ Micro ก่อน ถึงจะกลับมาเลือกขนาดสูงสุดได้ครับ เนื่องจากเดิมเครื่องนี้ ไม่ได้แถมเจ้า Micro มาด้วยดังนั้นเครื่องจะเซ็ทค่าเดิมไว้ที่เก็บลงเครื่อง ที่ขนาด MMS เท่านั้นเอง สรุปว่า แค่เราตั้งค่าเก็บไฟล์วีดิโอเท่านั้นเองครับ หายห่วง Wink Wink
gwagon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเคยเป็นบ้างจะต้องแก้ไงดี
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 17:47  

ถอยเครื่องมาได้อาทิดกว่า ตอนนี้ปุ่มกดตรงกลางด้านบนมันกดไม่ค่อยลงแต่ยังพอกดได้แต่เหมือนไรมันค้างกดละจะดังแป้ะๆ พอจะทำไรก่อนเข้าศูนย์ไหมเสียดายเพิ่งซื้อมะนานยังมะอยากโดนช่างแกะเลย ใครพอรู้แนะนำด้วย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 19:20  

ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณ Yarisz ครับ สำหรับข้อมูล BT

ตอนแรกไม่เคยเห็นหน้าตาเจ้า DS970 แต่พอดูภาพแล้ว ผมว่ามันไม่เหมาะสำหรับผม ผมชอบเล็ก ๆ แบบ Itech R35 อ่ะครับ
แต่ตอนนี้อยากรู้จัง ว่า Itech R35 สัญญาณจะดีหรือป่าว ผมกะว่าจะใช้ Itech R35 แต่จะซื้อหูฟังของ SONY มาใช้ ผมว่าน่าจะ WORK ดีเหมือนกัน
แล้วทีนี้ผมอยากได้หูฟังของ SONY ที่มันมาพร้อมกับ workman phone อ่ะครับ
เสียงดี สายสั้น ถ้าไปซื้อหูฟังทั่ว ๆ ไปสายมันจะยาว มันเก่ะกะไปหน่อยสำหรับผม
แล้วมันมีขายแยกไหม หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่ครับผม

ขอบคุณครับ

ผมใช้ R35 อยู่คับ ยืนยันว่าเสียงไม่มีซ่าคับ ความคงทนก็ดีเยี่ยม ผมใช้แบบลุยมาก ตอนออกกำลังกาย ก้อใช้ฟังเพลงไปด้วยโดนเหงื่อประจำ เรื่องเสียงนี่ขอเถียงคุณ Yarisz หน่อยนะคับ ที่บอกว่าเสียงมิติไม่ได้เนี่ย ผิดถนัดเลยคับ เสียงมันทุ้ม + มิติสูงขึ้นกว่าที่เล่นจากเครื่องโดยตรง จากที่ลองกับโทสับมาหลายรุ่นนะคับ itech จะเพิ่มเสียงเบส + มิติ ให้มากขึ้น แต่ไม่มีการผ่อนเสียงลงเลย ทำให้เพลงบางเพลงที่ทำมาแบบเน้นความก้องอ่ะ นึกออกป่ะคับ เสียงมันจะสั่นเมื่อกระแทกเบส เหมือนเวลาคุณฟังเพลงจากลำโพง 3D อ่ะคับ แต่เพลง Rock แรงๆเสียงไม่มีการสั่นเลย และเหมือนว่าจะเป็นบางความถี่ แต่ยอมรับได้คับ เพราะความกระหึ่ม กับเบสมันหนักขึ้นอย่างชัดเจน แล้วที่เปลี่ยนหูฟังได้ก้อเป็นเรื่องดีคับ เวลาเก็บสะดวกดีคับ พกก้อสะดวก แล้วของ Sony ตัวจริงมันก้อยาวนะ ไม่เล็กอย่างที่คิด แม้แต่สายคล้องคอยังถอดไม่ได้เลยอ่ะคับ เกะกะมากๆ ของ i-tech ออกแบบมาสะดวกดี หนีบได้ หนีบติดสายคล้องที่แถมมาก้อได้ หูฟังถอดได้ สะดวกกว่า Sony มากๆ เสียงนี่คุณภาพเยี่ยมคับ เพราะเทคโนโลยีด้านนี้ มี i-tech กับ Jabra ที่เป็นผู้นำคับ เพราะฉะนั้นขอให้ไว้ใจด้านคุณภาพได้เลย และที่มันเป็นของแถมกับ PDA หลายยี่ห้อ เพราะการ Support ของ itech ดีอ่ะคับ เข้าได้กับทุกยี่ห้อไม่มีปัญหาการเชื่อมต่อ ของผมลองใช้กับโทสับมาเกือบครบทุกยี่ห้อแล้วคับ เหลือโมโตที่ยังไม่เคยลอง

แล้วเรื่องหูฟัง in ear แบบสายสั้นก้อมีขายนะคับ แบบ Spit สายออกเป็น 2 ท่อนได้ ของผมใช้ Phillips SHE 9500 แยกสายได้ ราคาห้างประมาณ 1490 บาท ของโซนี่ก้อมีอยู่รุ่นนึงคับที่แยกสายได้ (รุ่น Top เลย) ราคาประมาณ 2190 + i-tech คุ้มแน่ครับ ชอบเสียงนุ่มเลือก Phillips เสียงเบสแรงเลือก Sony แนะนำซะยาวเยย อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 19:59  

เรื่องเสียงและเรื่องรูปทรงคง นานาจิตตังน่ะครับ ผมถึงได้แนะนำว่า ต้องลองไปทดสอบก่อนว่าชอบอันไหนน่ะคับ สำหรับผมเคยลองฟังจากที่ร้านแล้วรู้สึกว่ามันเสียงไม่ดีเลยน่ะคับ อาจะเป็นที่หูฟังก็ได้ครับ เนื่องจากหูเดิมของ ITECH นั่นเอง เพราะงั้นแล้วผมก็คงแนะนำได้เพียงเท่านี้ แล้วต้องลองด้วยตัวเองดีที่สุดน่ะคับ ถ้าแบบนั้นก็แนะนำไป 2 ตัวนี้ที่เราพูดถึงก็แล้วกันนะคับ ^^''

ปล. สายคล้องคอ Sony ถอดได้นะคับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 22:16  

แล้วไม่ทราบว่า เจ้าของ U600 ไปหาแผ่นกันหน้าจอจากไหนมาครับ?

ตอนนี้ผมยังไม่ได้ลอกแผ่นที่ติดมาให้ออกเลย เหอๆๆ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 22:31  

ความจริง ซัมซุง ออกแบบมาดูเหมือนจะเป็นรอยง่าย แต่จิงๆ แล้วไม่เลยนะครับ ผมใช้ D900 มา 7 เดือนไม่เคยแปะหน้าจอ ก็ไม่เกิดลอยแม้แต่ขนแมว แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการดูแลเอาใจใส่ของแต่ละบุคคลด้วยนะครับ ส่วนถ้าอยากได้แปะกันลอย คงต้องรอสักระยะครับ เนื่องจากว่า U600 เพิ่งออกวางจำหน่าย อีกไม่นานคงมาครับ หรือไม่ก็แปะของ D900/i ก้ได้คับ แปะเฉพาะตรงส่วนหน้าจอเท่านั้นไปก่อน Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 23:32  

ถามคุณ Yarisz นะครับ

ไม่ทราบว่าเครื่อง U600 ของคุณ Yarisz
ตัวหน้าจอ กับ ตัวเครื่อง มันรู้สึกว่าประกอบหลวมๆหน่อยรึป่าวครับ?
เครื่องที่ผมซื้อ มันหลวมแบบรู้สึกได้เลยอ่าคับ
ไม่ค่อยสบายใจเลย มันหลวมๆ ทั้งตอนที่สไลด์ และไม่ได้สไลด์
อย่างอื่นดีหมด ติดแต่ตรงเรื่องงานประกอบนี่แหละครับ

ตอนแรกผมเข้าใจว่าเป็นปกติของมือถือแบบ slide
แต่ถ้าเทียบกับ D900 ผมว่า D900 ดุหนักแน่นกว่าเยอะเลย
ไม่พูดถึงความนิ่มนวลในการ slide นะครับ พูดถึงการประกอบ
U600 มันให้ความรู้สึกหลวมๆไงไม่รู้อ่าคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 01:28  

bankiesdluffy ผู้เขียน:
ถามคุณ Yarisz นะครับ

ไม่ทราบว่าเครื่อง U600 ของคุณ Yarisz
ตัวหน้าจอ กับ ตัวเครื่อง มันรู้สึกว่าประกอบหลวมๆหน่อยรึป่าวครับ?
เครื่องที่ผมซื้อ มันหลวมแบบรู้สึกได้เลยอ่าคับ
ไม่ค่อยสบายใจเลย มันหลวมๆ ทั้งตอนที่สไลด์ และไม่ได้สไลด์
อย่างอื่นดีหมด ติดแต่ตรงเรื่องงานประกอบนี่แหละครับ

ตอนแรกผมเข้าใจว่าเป็นปกติของมือถือแบบ slide
แต่ถ้าเทียบกับ D900 ผมว่า D900 ดุหนักแน่นกว่าเยอะเลย
ไม่พูดถึงความนิ่มนวลในการ slide นะครับ พูดถึงการประกอบ
U600 มันให้ความรู้สึกหลวมๆไงไม่รู้อ่าคับ

วันนี้ผมก็ลองเดินหาฟิลม์กันรอยหน้าจอเหมือนกันครับ เดินดูที่เซ็นทรัลลาดพร้าว กับที่คาร์ฟูลาดพร้าว ไม่มีสักที่
เค้าบอกว่าเครื่องยังรุ่นใหม่อยู่ ยังไม่มีฟิมล์กันรอยออกมาขาย ต้องรอสักพักนึง
เครื่องผมก็ยังใช้แผ่นพลาสติกที่ติดมากับเครื่องเหมือนกัน ติดซะเนียนอย่างกับติดฟิลม์เลยครับ Very Happy

ส่วนเรื่องความหลวมของจอกับตัวเครื่องเป็นอาการปกติของรุ่นนี้ครับ เครื่องผมเองก็เป็น
เอาเป็นว่าเพิ่มความระมัดระวังสักนิด เพื่อความชัวแล้วกันครับ

ปล.เมื่อวานวางเครื่องใว้ที่พื้นแล้วลืม เกือบเดินเหยียบ ถ้าโดนเข้าให้ 14500 หมดกันแน่ตรู Laughing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 01:33  

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ R35 อยู่คับ ยืนยันว่าเสียงไม่มีซ่าคับ ความคงทนก็ดีเยี่ยม ผมใช้แบบลุยมาก ตอนออกกำลังกาย ก้อใช้ฟังเพลงไปด้วยโดนเหงื่อประจำ เรื่องเสียงนี่ขอเถียงคุณ Yarisz หน่อยนะคับ ที่บอกว่าเสียงมิติไม่ได้เนี่ย ผิดถนัดเลยคับ เสียงมันทุ้ม + มิติสูงขึ้นกว่าที่เล่นจากเครื่องโดยตรง จากที่ลองกับโทสับมาหลายรุ่นนะคับ itech จะเพิ่มเสียงเบส + มิติ ให้มากขึ้น แต่ไม่มีการผ่อนเสียงลงเลย ทำให้เพลงบางเพลงที่ทำมาแบบเน้นความก้องอ่ะ นึกออกป่ะคับ เสียงมันจะสั่นเมื่อกระแทกเบส เหมือนเวลาคุณฟังเพลงจากลำโพง 3D อ่ะคับ แต่เพลง Rock แรงๆเสียงไม่มีการสั่นเลย และเหมือนว่าจะเป็นบางความถี่ แต่ยอมรับได้คับ เพราะความกระหึ่ม กับเบสมันหนักขึ้นอย่างชัดเจน แล้วที่เปลี่ยนหูฟังได้ก้อเป็นเรื่องดีคับ เวลาเก็บสะดวกดีคับ พกก้อสะดวก แล้วของ Sony ตัวจริงมันก้อยาวนะ ไม่เล็กอย่างที่คิด แม้แต่สายคล้องคอยังถอดไม่ได้เลยอ่ะคับ เกะกะมากๆ ของ i-tech ออกแบบมาสะดวกดี หนีบได้ หนีบติดสายคล้องที่แถมมาก้อได้ หูฟังถอดได้ สะดวกกว่า Sony มากๆ เสียงนี่คุณภาพเยี่ยมคับ เพราะเทคโนโลยีด้านนี้ มี i-tech กับ Jabra ที่เป็นผู้นำคับ เพราะฉะนั้นขอให้ไว้ใจด้านคุณภาพได้เลย และที่มันเป็นของแถมกับ PDA หลายยี่ห้อ เพราะการ Support ของ itech ดีอ่ะคับ เข้าได้กับทุกยี่ห้อไม่มีปัญหาการเชื่อมต่อ ของผมลองใช้กับโทสับมาเกือบครบทุกยี่ห้อแล้วคับ เหลือโมโตที่ยังไม่เคยลอง

แล้วเรื่องหูฟัง in ear แบบสายสั้นก้อมีขายนะคับ แบบ Spit สายออกเป็น 2 ท่อนได้ ของผมใช้ Phillips SHE 9500 แยกสายได้ ราคาห้างประมาณ 1490 บาท ของโซนี่ก้อมีอยู่รุ่นนึงคับที่แยกสายได้ (รุ่น Top เลย) ราคาประมาณ 2190 + i-tech คุ้มแน่ครับ ชอบเสียงนุ่มเลือก Phillips เสียงเบสแรงเลือก Sony แนะนำซะยาวเยย อิอิ

เคยลองใช้ R35 กับ U600 หรือป่าวครับ
ผมอยากรู้ว่าปุ่มกดบน R35 สามารถใช้งานกับ U600 ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kikunae_nobi เมื่อวันที่ 14 Jun 2007 01:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 01:37  

เรื่องเสียงและเรื่องรูปทรงคง นานาจิตตังน่ะครับ ผมถึงได้แนะนำว่า ต้องลองไปทดสอบก่อนว่าชอบอันไหนน่ะคับ สำหรับผมเคยลองฟังจากที่ร้านแล้วรู้สึกว่ามันเสียงไม่ดีเลยน่ะคับ อาจะเป็นที่หูฟังก็ได้ครับ เนื่องจากหูเดิมของ ITECH นั่นเอง เพราะงั้นแล้วผมก็คงแนะนำได้เพียงเท่านี้ แล้วต้องลองด้วยตัวเองดีที่สุดน่ะคับ ถ้าแบบนั้นก็แนะนำไป 2 ตัวนี้ที่เราพูดถึงก็แล้วกันนะคับ ^^''

ปล. สายคล้องคอ Sony ถอดได้นะคับ Wink

ปุ่มกดบน DS970 สามารถใช้งานกับ U600 ได้ไหมครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 10:04  

ปุ่มกดบน DS970 สามารถใช้งานกับ U600 ได้ไหมครับ

มันใช้ได้อยู่แล้วอ่ะคับ ถ้า Support A2DP ก้อต้องมี AVRCP ด้วย ไม่เคยเห็นแบบเดี่ยวๆ จะได้ ไม่ได้ก้อเอาไปลองดิคับแต่มันได้ชัวร์อยู่แล้ว ทุกยี่ห้อด้วย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 13:52  

มันใช้ได้อยู่แล้วอ่ะคับ ถ้า Support A2DP ก้อต้องมี AVRCP ด้วย ไม่เคยเห็นแบบเดี่ยวๆ จะได้ ไม่ได้ก้อเอาไปลองดิคับแต่มันได้ชัวร์อยู่แล้ว ทุกยี่ห้อด้วย

ขอบคุณครับผม Very Happy
invir70
Year's Star

หัวข้อ : โทรศัพทย์เวลาเลื่อนมัน มันเสียงไหม (ไปลองมามันไม่มีเสียง)
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 15:17  

ช่วยด้วยอยากทราบว่า เวลาเลื่อนขึ้น มันไม่มีเสียง ไม่รู้ว่าตั้งได้ไหมครับ

ปุ่มกดไม่ค่อยดีเท่า D840 เลยครับอยากได้ปุ่มกดแบบ D840

แน่นกว่า ส่วนเวลา slide / D900i แน่นกว่ามากเพราะดูจากต้วดันมันคนล่ะแบบกัน

แน่นเหมือน D500 เลย รุ่นนั้นผมใช้มานานมากแน่นโครต แต่ขายไปล่ะ

เพราะ Tech มันล้าสมัยไปแย้ว.......
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 21:59  

ขอถามนอกบอร์ดครับ อยากทราบวิธีลงเกมของ U600 ครับ
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 00:33  

ที่เซ็นทรัลเวิลด์ ราชประสงค์กับ สยามพารากอน มีศูนย์ซัมซุงรึเปล่าครับ
ถ้าไม่มีขอเป็นย่านใกล้เคียงก็ได้ครับ ยกเว้นESPLANADE เพราะไม่ใช่ทางผ่าน
แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ ก็ตัองไปที่นั่นแหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 13:37  

อยากรู้ว่ารุ่น i แล้ว playlist สร้างได้มากกว่า 30 เพลงต่อ 1 playlist ยังครับ เคยใช้ D900 ธรรมดาสร้าง Playlist ได้แค่ 30 เพลงเองเซ็ง แล้วอีกอย่าง samsung น่าจะขายหูฟังแบบ inear ด้วยนะจะลงตัวมากเลย *0*
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 20:43  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่น i แล้ว playlist สร้างได้มากกว่า 30 เพลงต่อ 1 playlist ยังครับ เคยใช้ D900 ธรรมดาสร้าง Playlist ได้แค่ 30 เพลงเองเซ็ง แล้วอีกอย่าง samsung น่าจะขายหูฟังแบบ inear ด้วยนะจะลงตัวมากเลย *0*

30 ก็เพียงพอแล้วนะผมว่าเพราะ ยังไงๆ ก็มีตั้ง 4 Playlist กว่าจะฟังมด 30 เพลง แล้วค่อยมาเปลี่ยน Playlist แปปเดียวไม่เห็นจะเสียเวลาตรงไหนเลย
รูป inear ที่มากับมือถือของ Samsung ครับ

Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : U700
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 20:47  

เอา U700 ของจริงมาฝากครับ U600 โดนขโมยซีนด่วน

ja999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 14:14  

d900i เวลาจะใช้ต่อเน๊ต กะโน๊ตบุ๊ค ยุ่งยากเปล่าครับ แล้วมันมีโปรแกรมมาให้รึเปล่า
ส่วนใหญ่จะใช้ต่อเน๊ตครับ ตอนนี้ใช้ i-mobile อยู่ มันรองรับเอดจ์ไม่ได้ เลยสนใจรุ่นนี้ครับ
แล้วเอจนี่มันจะเร็วกว่า gprs เยอะรึเปล่าครับ ใช้ gprs อยู่ค่อนข้างช้ามาก
aKila00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 15:50  

Edge เร็วกว่า GPRS 4เท่าคับ
ไว้กว่าเยอะเลยทีเดียว
56-78kbs กับ 236kbs อ่ะคับ
ถ้าจะซื้อ น่าซื้อ U600 นะคับ เหมือนกันทุกอย่าง
แต่เป็นรุ่นใหม่กว่า บางกว่า ฟังก์ชั่นบางอันใช้ง่ายกว่าคับ
ราคา D900i 13900บาท U600 14290บาท
ต่างกัน 300กว่าบาทเอง - -*
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 21:13  

D900i ทำไปวอลเปเปอร์ไม่เตมจออะ ขนาดรูป 3M นะ
แล้วเครื่องวัดแสงในตั้งค่าของกล้องถ่ายรูปช่วยอะไรมั่งหรอ
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 20:42  

ไปซื้อมาแล้วครับเมื่อวานนี้ที่ESPLANADE 13500ครับ
ตอนนี้ที่ลองกดๆดูหลายๆปุ่มมีติดใจสองจุดคือ เวลาเลื่อนสไลด์ขึ้นลงไม่มีเสียงเหรอครับ
และก็กดดูเวลาที่เป็นตัวเลขไม่ได้ครับ (กดจากปุ่มปรับระดับเสียงตอนไม่ได้เลื่อนสไลด์)
สองอย่างนี้เคยทำได้นี่ครับกับรุ่น D900
ขอบคุณครับลูกพี่
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 22:46  

ขอถามอีกข้อนะครับ ย่านสยามมีร้านที่ติดฟิล์มกันรอยที่ดีๆไว้ใจได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 23:27  

เฮียเตี้ย ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วครับเมื่อวานนี้ที่ESPLANADE 13500ครับ
ตอนนี้ที่ลองกดๆดูหลายๆปุ่มมีติดใจสองจุดคือ เวลาเลื่อนสไลด์ขึ้นลงไม่มีเสียงเหรอครับ
และก็กดดูเวลาที่เป็นตัวเลขไม่ได้ครับ (กดจากปุ่มปรับระดับเสียงตอนไม่ได้เลื่อนสไลด์)
สองอย่างนี้เคยทำได้นี่ครับกับรุ่น D900
ขอบคุณครับลูกพี่

โดนตัดออกทั้ง 2 อย่างครับ
zatozhi69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 14:55  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์อ่ะ D900i ราคา 96xx บาท
-เฮียเตี้ยซื้อมา มีเมมแถมให้มั้ยอ่ะ ของเราไม่มีเมมแถมให้
-รุ่นนี้ เวลาส่งเพลง รูปจากบลูทูธ สามารถเลือกได้มั้ยว่าจะเซฟลงเมม หรือเครื่อง
-เวลาโหลดรูป เพลง จากคอม ควรต่อผ่านสายดาต้าลิงค์ หรือ ถอดเมมออกมาผ่านการ์ดรีดเดอร์อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 16:02  

จะลงเกมส์ใน D900i ยังไงคะ แล้วมันไม่มีธีมให้โหลดเพิ่มหรือคะ แล้วคือมีปัญหาว่าเวลากำลังเอาเครื่องเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์แล้วทำไมถึงเล่นเน็ตไม่ได้คะ มันมักจะขึ้นว่าโมเด็มถูกตัวอื่นใช้อยู่อ่ะคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

แผ่นฟิล์มกันรอยของD900i มีขายหรือยังคะหรือว่าใช้ของD900 แทนได้คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 19:55  

- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 20:04  

เวลาดูรูปในเมมอะ ทำไมมันดีเลโคตรๆเลยอะ รูปนึงเร้วสุดก้ 3 วิ บางรูปขนาด1.0mb ดีเล 15 วิเลย แบบนี้เปนปกติปะ หรือไม่ปกติอะ ถ้าเปนปกติแล้วแบบนี้มันจามีอัพอะไรให้มันดีขึ้นได้ปะที่ศูนย์อะ ตอบหน่อยนะคับ เดือดร้อนจิงๆ
kansao
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 20:40  

Anonymous ผู้เขียน:
จะลงเกมส์ใน D900i ยังไงคะ แล้วมันไม่มีธีมให้โหลดเพิ่มหรือคะ แล้วคือมีปัญหาว่าเวลากำลังเอาเครื่องเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์แล้วทำไมถึงเล่นเน็ตไม่ได้คะ มันมักจะขึ้นว่าโมเด็มถูกตัวอื่นใช้อยู่อ่ะคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

แผ่นฟิล์มกันรอยของD900i มีขายหรือยังคะหรือว่าใช้ของD900 แทนได้คะ

เกมส์ลงได้ครับ ที่เคยเล่นใน d500 ยังเอามาลงได้เลยครับ
แต่ธีมนี่ซิยังไม่ได้อ่ะครับ
piPezY*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 09:11  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ D900i หลังจากลังเลอยู่นานกับ D840 ช่างเงาวับจับใจ - -''

แต่ยังมีข้อสงสัยหลายอย่าง

- ทำไมเวลาดูรูปจากเมม ต้องดูได้ทีละรูปเหรอครับ กดเลื่อนไปอีกภาพมันไม่ได้

- ตั้งค่าให้แสดงข้อมูลระบบยังไงเหรอครับ หายังไงก็ไม่เจอ

- ตั้งค่าเสียสไลด์ที่ไหนเหรอครับ

- ทำไมเปลี่ยน Wallpaper แล้วแต่เวลากดเลข รูปเล็กๆบนซ้ายยังเป็นรูปธีมอยู่เลย

ขอบคุณครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 13:40  

- - ผู้เขียน:
เวลาดูรูปในเมมอะ ทำไมมันดีเลโคตรๆเลยอะ รูปนึงเร้วสุดก้ 3 วิ บางรูปขนาด1.0mb ดีเล 15 วิเลย แบบนี้เปนปกติปะ หรือไม่ปกติอะ ถ้าเปนปกติแล้วแบบนี้มันจามีอัพอะไรให้มันดีขึ้นได้ปะที่ศูนย์อะ ตอบหน่อยนะคับ เดือดร้อนจิงๆ

ผมว่าเป็นอาการปกติของตัวเครื่องนะครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 14:59  

มีไครเคยลองใช้ Nokia บลูทูธสเตอริโอ HS-12W หรือเปล่าครับ อยากรู้ว่า Work ไหม

หรือมีไครทำ Review ที่ Web ไหนหรือป่าวครับ ถ้ามีช่วย Copy Link มาแปะใว้ให้ดูหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 17:54  

piPezY* ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วเหมือนกันครับ D900i หลังจากลังเลอยู่นานกับ D840 ช่างเงาวับจับใจ - -''

- ทำไมเวลาดูรูปจากเมม ต้องดูได้ทีละรูปเหรอครับ กดเลื่อนไปอีกภาพมันไม่ได้

- ตั้งค่าให้แสดงข้อมูลระบบยังไงเหรอครับ หายังไงก็ไม่เจอ

- ตั้งค่าเสียสไลด์ที่ไหนเหรอครับ

- ทำไมเปลี่ยน Wallpaper แล้วแต่เวลากดเลข รูปเล็กๆบนซ้ายยังเป็นรูปธีมอยู่เลย

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยค่ะ เป็นเหมือนกันเลย ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 18:13  

เวลาเอาข้อมูลออกจาการ์ดทำไงคะ ตอนนี้ต้องเอาเซฟลงเครื่องก่อนถึงจะเอาออกได้อ่ะค่ะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 18:47  

piPezY* ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

นาย เวลาดูรูปจากเมมดีเลนานปะคับ มันต้องดูทีละรูปแหละคับ แต่ของมันดีเลมันนานมาก รูป ขนาด 1.1mb อะคับ ดีเล 10+ วิ ได้
เฮียเตี้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 19:06  

สองอย่างที่ว่าเสียดายเหมือนกันน่าจะติดมาด้วย มันเคยชินอ่ะครับ
ของผมตอนซื้อมามีMem ของ sandisk 1G มาด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:10  

ไม่ค่อยมีคนเข้ามาเลยนะคะ คำถามไม่มีใครตอบเลย
piPezY*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:54  

ร้างซะงั้นนนน

D900i นี่ไม่ทราบว่ามันอ่านไฟล์ อะไรได้บ้างครับเปิด .avi .dat ก็ไม่ได้ ตกลงมันอ่านไรได้แน่

หรือว่า D900i มีดีแค่หรู ?

- -*

แต่ยังไงก็ซื้อมาแล้วว 555+
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 01:17  

ผมเข้ามาอ่านบ่อยอยุ่นะครับ แต่บังเอินว่าผมใช้ U600 และคำถามที่ถาม ๆ กันจะถามเกี่ยวกับ D900i ผมเลยได้แต่เงียบ เพราะว่าไม่รู้คำตอบ Laughing
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 23:02  

T T จาขายและ อาจจะดีแต่หรูจิงๆคับ ขอบคุนที่ร่วมทางกันนะคับ D900i
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 10:16  

จิงๆ การใช้งานแทบไม่แตกต่างจาก D900 เลยนะครับ ยังไงลองไปอ่านที่นั่นเอาก้ได้ครับ ปัญหาต่างๆที่กล่าวมา ดูเหมือนไม่ใช่ข้อเสียของมันเลยนะครับ แต่มันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว

เช่น จะดูไฟล์หนัง Avi / Dat มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ ไม่ว่าเครื่องไหนๆก็เปิดไม่ได้ ไม่ได้ผิดที่ D900i นะครับ เจ้าไฟล์ 2 สกุลด้านบนนั้น ถ้าจะเปิดได้ก็เห็นจะเป็น Nokia สำหรับมือถือ แต่นั่นมันก็ต้องลงโปรแกรม ไว้ดูเพิ่มเข้าไปด้วยนะ นอกนั้นไม่ว่ายี่ห้อไหนก็เหนว่าจะเปิดไม่ได้ เพราะมาตรฐาน ไฟล์ที่เปิดเล่นได้ คือ MP4 / 3GP เท่านั้น โปรแกรมแปลงไฟล์ก็เยอะแยะ ถมเถไปครับตอนนี้ ลองหาเอาดูครับ

ส่วนเรื่องดูรูปแล้ว Delay นานเนี่ย ผมไม่ทราบนะครับสำหรับ D900i เพราะผมก็ใช้ U600 เหมือนกัน แต่ U600 ไม่นานนะครับ ประมาณ 1-2 วินาทีเท่านั้นเอง

การเอาไฟล์ออกจากMEM ก็เสียบสายแล้วเซ็ท USB Setting เลือกที่ Mass Storage แค่นั้นเครื่องคอมก็จะเห็นเป็น Handy Drive แล้วครับ

ปัญหาต่างๆ ส่วนใหญ่มีคนเคยถามและตอบกันมาแล้วนะครับ ถ้ายังไงลองย้อนไปอ่านๆ ดูก่อนนะคับ ดูที่ forum D900 ก็ได้ครับ ไม่แตกต่างกับ D900i แล้วก็ลองหาข้อมูล ความรู้เพิ่มเติมจาก Spec เครื่องด้วยนะครับ อย่างคำถามเรื่องลองรับไฟลื avi / dat หรือไม่นี่ ไม่น่าจะถามเลยครับ มันคือโทรศัพท์ธรรมดา ไม่ใช่ซิมเปี้ยน และไม่ใช่ PDA นะคับ ไม่ว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหน ก็ไม่สามารถทั้งนั้น กลายเป็นว่าโทษ D900i ว่าสวยแต่รูปเท่านั้น จิงๆเหตุผิดที่ USER ERROR เองนะครับ ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนซื้อนะคับ (กรณีนี้อ่าน Spec ดีๆครับ ทุกรุ่นมีบอกการลองรับไฟล์อยู่แล้ว) Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 18:30  

แล้ว D900i เนี่ยเมมสูงสุดได้เท่าไหร่คะ 2 GB หรือป่าวคะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 19:02  

ไปให้ศูนย์ดูแล้วคับ เค้าบอกเเปนแบบนี้แหละ แวธีแก้ให้ไปอัพซอฟแวร์ใหม่อะคับ
kansao
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 21:25  

มีปัญหาเรื่องหน้ากาก ลอกครับท่าน อยากทราบว่ามีสีเดียวกับตัวบอดี้ขายป่าวครับ แก้ไขยังไง
ส่วนเรื่องช้านี่เหมือนกันครับช้ามาก ใครแก้ไขได้ ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ถึงจะลอก 900i ก็ยังสวย
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 00:26  

kansao ผู้เขียน:
มีปัญหาเรื่องหน้ากาก ลอกครับท่าน อยากทราบว่ามีสีเดียวกับตัวบอดี้ขายป่าวครับ แก้ไขยังไง
ส่วนเรื่องช้านี่เหมือนกันครับช้ามาก ใครแก้ไขได้ ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ถึงจะลอก 900i ก็ยังสวย

ลอกยังไงอ่ะครับ ทำไมไม่ถึงเดือนถึงลอกไวจัง หรือว่าทำตกครับ Question
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: