Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 22, 23, 24  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2375 / เข้าชม: 3814184
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครมีเว็บที่ขอโปรแกรม 5800 ฟรีบ้างอะครับขอหน่อยนร๊า
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 20:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

praphatlek ผู้เขียน:
ใครมีเว็บที่ขอโปรแกรม 5800 ฟรีบ้างอะครับขอหน่อยนร๊า Laughing

www.google.com ...

Keyword : S60 V5 Programs Games ฯลฯ

อีกเว็บนึงก็ Flashfly ครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครมีเว็บที่ขอโปรแกรม 5800 ฟรีบ้างอะครับขอหน่อยนร๊า
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 02:37  

OverAuraZ ผู้เขียน:
ใครมีเว็บที่ขอโปรแกรม 5800 ฟรีบ้างอะครับขอหน่อยนร๊า Laughing

Keyword : S60 V5 Programs Games ฯลฯ

เสริมอีกเว็ป Nokia Gang ครับ แจก app เยอะมากๆๆๆ

http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html
mingkanni
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 08:04  

ไม่ทราบว่า ณ ตอนนี้ยังมีใครไปเปลี่ยนกรอบอยู่หรือเปล่า แล้วทางโนเกียแคร์ยังรับเปลี่ยนอยู่มั้ยคะ คือว่าจะนำไปเปลี่ยนรอบที่3อะคะ จะไปที่ศูนย์พัทยาไม่ทราบว่ายังต้องโทรไปจองก่อนอีกมั้ยคะ หรือเข้าไปที่ศูนย์ได้เลย และจะซื้อฝาหลังใหม่ด้วยต้องสั่งของก่อนมั้ยคะ

***เครื่องยังอยู่ในประกันคะ***

ขอบคุณค่ะ
L
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 5]
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 09:49  

PARSALMON ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณOverAuraZมากครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาใหม่แล้วครับ คือผมเอาเครื่องไปอัพมา V.31 แต่กลับเข้าเน็ตไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่ก่อนหน้านี้เล่นได้ เครื่องผมไม่ได้มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่เอาไปอัพเผื่อไว้ แต่ดันเกิดปัญหาซะงั้น ถามโปรโมเตอร์โนเกียเค้าบอกว่าเวอร์ชั่น31ไม่ค่อยดีจริงปะ ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ยังไงก็ช่วยน้องด้วยนะ อิอิ

สำหรับผู้ที่ต้องการทราบราคาเครื่อง ณ ตอนนี้ ราคาศูนย์อยู่ที่ 11,900 บาทร้านTelewiz 0% 6 เดือน KTC Citybank ร้านบริสเทล11,900 บาท 0% เหมือนกัน มีอิอ้อนด้วยนะ ร้านJ-mart ไม่ทราบนะ อิอิ จำไม่ได้ ถ้าร้านตู้ เห็นถูกสุด 11,000 ถ้วนที่ MBK ร้านตู่ทั่ว ๆ ไป 11,200 + - 150 ตอนนี้น่าจะเป็น Lot ใหม่แล้ว

Lot เก่า
- ตัวเครื่อง
- แบต
- ที่ชาจร์
- เม็ม 8 กิ๊ก
- สาย USB
- สายคล้องพร้อมปิ๊กกีต้า
- หูฟัง 2 ท่อน
- ปากกาอีก 1 อัน (ติดเครื่องอีก 1)
- สาย AV
- ปลอกโทรศัพย์แนวSport พร้อมขาตั้ง
- คู่มือและ PC Suite

Lot ใหม่
ไม่มี สาย AV, ปากกาสำลองอีก 1 ด้าม, ปลอกโทรศัพย์พร้อมขาตั้ง

หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้
แล้วเรามาแชร์กัน

มีของ first choice 0 % ไหมครับ
ของ BlissTel มีหรือป่าวฮะ
cms2541
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 10:43  

aukkarapong ผู้เขียน:

เสริมอีกเว็ป Nokia Gang ครับ แจก app เยอะมากๆๆๆ

http://www.nokiagang.com/forums/symbian-applications-os-9-4-s60v5-f54.html

อันนี้ก็มีเยอะ มีอย่างอื่นด้วยลองเปิดดูนะ

http://www.nokias60v5.com/
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 10:50  

เอ็ม ผู้เขียน:
ใครก็ได้ช่วยที
น้องอ้าของผมมีปัญหาซะแล้ว . ...
คือว่ากดปุ่มเมนู ปุ่มสีขาวอ้ะครับแล้วมันไม่ขึ้นอ้ะครับ
ขึ้นแค่ ตัวเลือกกับ กลับ อ้ะครับ ตรงกลางเป็นรูปหน้าจออ้ะ เป็นประมาณ 2ครั้งแล้วครับ
นานๆเป็นทีทำไงดีครับ

แนะนำลองเปลี่ยนธีมก่อนครับ ธีมที่มากับเครื่องดีที่สุด ไม่หน่วงด้วย แต่อาจจะไม่ถูกใจ(ใครหลายคน)เท่านั้นเอง

ก็ตอนที่เป็นใช้ธีมเดิมนะครับ
แต่ว่าลองปิด-เปิดเครื่อง ดูตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ
มันนานๆเป็นทีอ้ะครับ ขอบคุณนะครับ
ปล.ถ้าเป็นอีกกะจะhr . ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:26  

ใครก็ได้ช่วยที
น้องอ้าของผมมีปัญหาซะแล้ว . ...
คือว่ากดปุ่มเมนู ปุ่มสีขาวอ้ะครับแล้วมันไม่ขึ้นอ้ะครับ
ขึ้นแค่ ตัวเลือกกับ กลับ อ้ะครับ ตรงกลางเป็นรูปหน้าจออ้ะ เป็นประมาณ 2ครั้งแล้วครับ
นานๆเป็นทีทำไงดีครับ

แนะนำลองเปลี่ยนธีมก่อนครับ ธีมที่มากับเครื่องดีที่สุด ไม่หน่วงด้วย แต่อาจจะไม่ถูกใจ(ใครหลายคน)เท่านั้นเอง

ก็ตอนที่เป็นใช้ธีมเดิมนะครับ
แต่ว่าลองปิด-เปิดเครื่อง ดูตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ
มันนานๆเป็นทีอ้ะครับ ขอบคุณนะครับ
ปล.ถ้าเป็นอีกกะจะhr . ...

ใช่ค่ะ ไม่เกียวกับธีม เพราะเครื่องเราก็ใช้ธีมเดิมๆ เลย
ช่วงนี้แฮ็งค์เป็นระยะๆ เมื่อคืนโหลด Ovi เล่นเสร็จปิดเครื่องนอน
เช้ามาไม่ปลุกสะงั้น แถมยังค้างอยู่ที่โลโก้โนเกีย เหมือนเคยกดไรไม่ได้นอกจากถอดแบต อิอิ

เป็นแบบนี้เสมอๆ ชินแล้ว
akiratakeshi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:45  

monadizaa ผู้เขียน:
คัยรู้วิธีส่งไฟล์.sisจากคอมพิวเตอร์ลงมือถือผ่านบูลทูธบ้างครับ
ช่วยบอกวิธีโดยละเอียดด้วยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ..

ลองลบ s ออกให้เหลือ .si แล้วส่งดู เพราะเคยส่งจากมือถือเข้ามือถือได้นะ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:13  

akiratakeshi ผู้เขียน:
คัยรู้วิธีส่งไฟล์.sisจากคอมพิวเตอร์ลงมือถือผ่านบูลทูธบ้างครับ
ช่วยบอกวิธีโดยละเอียดด้วยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ..

ลองลบ s ออกให้เหลือ .si แล้วส่งดู เพราะเคยส่งจากมือถือเข้ามือถือได้นะ

เหมือนผมจะเคยทำนะ แต่เคยส่งแต่พวกรูปภาพ ไม่ก็ดึงภาพออกมาจากเครื่องอ่ะครับ

ผมใช้ Nokia PC Suite อ่ะ มันจะมีโหมดเชื่อมต่อผ่าน Blue tooth อ่ะครับ

แล้วก็สามารถเข้าไปแก้ไขไฟล์ในเครื่องผ่านโปรแกรมนี้ จะส่งจะดึงอะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าเครื่องคอมต้องมี Bluetooth นะครับ ^^
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:41  

mingkanni ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ณ ตอนนี้ยังมีใครไปเปลี่ยนกรอบอยู่หรือเปล่า แล้วทางโนเกียแคร์ยังรับเปลี่ยนอยู่มั้ยคะ คือว่าจะนำไปเปลี่ยนรอบที่3อะคะ จะไปที่ศูนย์พัทยาไม่ทราบว่ายังต้องโทรไปจองก่อนอีกมั้ยคะ หรือเข้าไปที่ศูนย์ได้เลย และจะซื้อฝาหลังใหม่ด้วยต้องสั่งของก่อนมั้ยคะ

***เครื่องยังอยู่ในประกันคะ***

ขอบคุณค่ะ

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อเดือนสองเดือนที่แล้ว (จะว่ายังไงดีหละ ก็มันเพิ่งขึ้นเดือนใหม่ = =")

ไปเปลี่ยนมารอบที่ 2 ครับ ไม่ใช่ข้อหาอ้า แต่ดันทำตก เป็นรอย (ซะงั้น แย่จังเลยเรา)

เรียบร้อยกรอบใหม่ รักจริงๆ รุ่นนี้ ฮ่าๆ ^^"

ตอนผมไปไม่ได้จองนะ แต่ต้องจองก่อน พอดีมีของอยู่แล้วเลยรอดตัวไป แต่โทรไป Call Center เค้าบอกเค้าไม่รู้เรื่องให้ไปถามที่ศูนย์เอง (อ้าว แสดงว่าไม่รับจองแล้ว ให้จองที่ศูนย์เอง) ก็เลยบุกไปถึงศูนย์ มีของพอดีก็เลยได้เปลี่ยน ^^"

ฝาหลัง ผมก็จะซื้อเหมือนกันนะ แต่เค้าบอกของหมด ต้องรอซักพัก แต่สาขาอื่นยังมี (ข่าวเ้ก่ามาก) ไม่ต้องจองมั้งครับ ไปซื้อได้เลย (ถ้ามีของในสต๊อค ^^")
higuyguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 14:56  

ซัมซุง Jet กับ 5800

Jetแพงกว่าประมาณ3000

ดีกว่า5800ตรงไหนบ้างหร่อครับนอกจาก กล้อง
higuyguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 15:01  

อ้า ที่พูดถึงกันหมายถึงส่วนไหน?

ถ้าซื้อช่วงนี้ยังอ้าอยุ่ไหม
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 19:49  

higuyguy ผู้เขียน:
อ้า ที่พูดถึงกันหมายถึงส่วนไหน?

มุมขวาบนครับ ล๊อตหลังๆนี้ ไม่อ้าแล้ว แต่ถ้าหลังมากๆ จะโดนตัดของแถมบางอย่างครับ ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 20:31  

higuyguy ผู้เขียน:

มุมขวาบนครับ ล๊อตหลังๆนี้ ไม่อ้าแล้ว แต่ถ้าหลังมากๆ จะโดนตัดของแถมบางอย่างครับ ..

ซื้อล็อตเดือน 4 ปี 09 ของครบครับที่เพาเวอร์บาย ต้องโทรไปถามก่อนนะครับ ไกล้ที่ไหนไปที่นั้นรับรองไม่ผิดหวัง
higuyguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 21:18  

5800 ไม่มีระบบ Kinetic Scolling ลื่นๆแบบ5530

เวลาเลื่อนคอนแทครายชื่ออะคับ

ลำบากมั้ย

ต้องใช้นิ้วเลื่อนบาร์ข้างขวาเลกๆอย่างเดียวหรอคับ

หรือเอานิ้วจิ้มชื่อแล้วเลื่อนได้
artjaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 21:50  

อยากรู้ว่าเวลาเปิดเครื่องของ5800มันได้ประมานกี่ชม.อะคับ
คือผมเพิ่งซื้อมาไหม่มานเปิดได้ประมานวันนึงอะคับ
อยากรู้ว่าแบตปกติรึป่าว
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที
ขอบคุณคับ
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 22:47  

หน้า 9 แล้ว วุ๊ย

ตอบข้างบน นิดนะครับ

ตอนผมซื้อมาวันแรก ก็เปิดฟังเพลงเลย แล้วก็ไปช๊าต ปกติ แต่ที่ช๊าตมันไม่ค่อยดีไฟเลยไม่เข้าตอนแรกผมก็ตกใจนึกว่าแบ๊ตเครื่องเสีย เพราะพึ่งซื้อมาแค่วันเดียวเอง

มารู้วันที่ 2 ว่าที่ ช๊าตมันหลวมเลยไปเอาของ N70 มาเสียบ ใช้ได้ดีด้วย

อาจเป็นจากที่ช๊าตนะครับ ไม่น่าเป็นที่แบ๊ต
bellebell
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 02:21  

สวัสดีค่ะ

มีใครสนใจ 5800 xpress music มือ1
เครื่องหิ้วจากอังกิดบ้างไม๊ค่ะ

มีอุปกรณ์ครบ เครื่อง unlock ขาย 9900 บาทค่ะ
ถ้าสนใจสามารถนัดดูสินค้าได้นะคะ

ติดต่อเมล์ได้ที่ ciao_bellissima@hotmail.com นะคะ

ไม่รู้ว่าลงประกาศได้ไม๊ พอดีไม่อยากเอาไปขายที่mbk อะคะ โดนกดราคากระจายเลย
som_mos
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 02:52  

อิอิ ช่วงนี้เค้ามีงานมือถือที่ศูนย์ฯสิริกิติ์ มีถึงวันที่ 4 น่านะ

ใครไปมาแล้ว มาบอกเล่ากันบ้างนะจ๊ะ หรือใครที่จะไปวันนี้ (3 ต.ค.)

ทำตัวให้เด่นๆไว้นะจ๊ะ เดี๋ยวจะเข้าไปทัก (เหอๆ จะโดนเค้าต่อยกลับมาไหมละเนี้ย)
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 08:47  

som_mos ผู้เขียน:
อิอิ ช่วงนี้เค้ามีงานมือถือที่ศูนย์ฯสิริกิติ์ มีถึงวันที่ 4 น่านะ

ใครไปมาแล้ว มาบอกเล่ากันบ้างนะจ๊ะ หรือใครที่จะไปวันนี้ (3 ต.ค.)

ทำตัวให้เด่นๆไว้นะจ๊ะ เดี๋ยวจะเข้าไปทัก (เหอๆ จะโดนเค้าต่อยกลับมาไหมละเนี้ย)

พี่สาวใจร้าย T_T
masnoi
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 10:27  

หลังจากที่ศึกษา 5800 มาตั้งแต่ยังไม่เปิดจอง และบอร์ดก็เพิ่งภาคแรก
เมื่อคืนเพิ่งไปถอยมาแล้ว
ไม่ผิดหวังเลยกับเครื่องนี้ ของผมได้ล๊อตเดือน 3 ของแถมในกล่องยังอยู่ครบ
ในราคา 11900 บาท ที่ เพาเวอร์บาย แต่ล๊อตตั้งแต่เดือน 9 มาจะตัดของแถม
ไปหลายรายการ ในราคาเดียวกัน ผมเลยเลือกที่ของยังครบ และโชคดีอาการ
อ้า ที่หลายคนเรียกน้องอ้าจนติดปาก ของผมนิดเดียว เดทพิกเซล ก็ไม่มี
เรียกได้ว่าสมบูรณ์เกือบ 100 เปอร์เซ็น วันนี้ผมมีเรื่องรบกวนหลายเรื่องครับ
เอาแบบมืแชใหม่เพิ่งหัดเล่นเลยนะครับ
1.จำเป็นมั้ยที่ต้องอัพ FW เลย แล้วต้องทำยังไง
2.ต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ ที่ผมอยากได้มี
-Anti virus
-Navigator
-เกมส์
-ลูกเล่นเหมือนไอโฟนเวลาเปิดหน้าจอ

เอาง่ายๆเลยนะครับ คือว่าบอร์ดมันเยอะมากเลยไม่รู้จะเริ่มตรงไหน
รบกวนผู้รู็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอโปรแกรม ที่ทุกคนใช้กันบ่อย
หรือว่าอยากจะแนะนำ เชิญเลยนะครับ ทางเมลล์ก็ได้ หรือว่าทางบอร์ดก็ดีครับ
เผื่อคนอื่นด้วย

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:03  

akiratakeshi ผู้เขียน:

เหมือนผมจะเคยทำนะ แต่เคยส่งแต่พวกรูปภาพ ไม่ก็ดึงภาพออกมาจากเครื่องอ่ะครับ

ผมใช้ Nokia PC Suite อ่ะ มันจะมีโหมดเชื่อมต่อผ่าน Blue tooth อ่ะครับ

แล้วก็สามารถเข้าไปแก้ไขไฟล์ในเครื่องผ่านโปรแกรมนี้ จะส่งจะดึงอะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าเครื่องคอมต้องมี Bluetooth นะครับ ^^

ส่งได้ชัวครับ

ผมส่งไฟล์ .sis จากคอมฯลงมือถือผ่านบลูทูธบ่อยครับ

สะดวกดีไม่ต้องต่อสายด้วย อธิบายคร่าวๆนะครับ

เปิดบลูทูธทั้งคอมฯและมือถือ จากนั้นคลิกขวาไฟล์.sis ที่เครื่องคอมฯ เลือก send to > bluetooth device แล้วก็กด next ไปเรื่อยๆก็ได้ครับ ลองดูครับไม่ยาก Wink Wink
5800XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 15:25  

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน

ซื้อ 5800 ตอนปิดเทอม ยังภาคสามอยู่เลย

ตอนนี้จะปิดเทอมอีกแล้ว ผ่านมาไม่เท่าไร่ ภาคห้าเลยนะคับ

ดีใจด้วย

ผมไม่ได้เข้ามานานมากแล้ว

ตอนนี้เกิดปัญหาขึ้น ก็เลยแวะมาถามซะหน่อยคับ

- ที่ว่ามี FW 31 อัพผ่านมือถือได้มั้ยคับ ถ้าได้จะนานมั้ย??

- หลังจากที่ผม UP FW 30 Program Garmin ของผมมันจะเด้งออกเองทุกครั้ง
ผมควรจะทำไงดี มีวิธีตั้งค่ามั้ยคับ หรือว่าต้องลงโปรแกรมใหม่อย่างเดียว
แล้วถ้าลง Garmin ใหม่ เวอร์ชั่นใหม่สุดตอนนี้คืออะไรคับ?? วานหาลิงค์ให้ด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 15:55  

5800XM ผู้เขียน:
ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน

- ที่ว่ามี FW 31 อัพผ่านมือถือได้มั้ยคับ ถ้าได้จะนานมั้ย??

- หลังจากที่ผม UP FW 30 Program Garmin ของผมมันจะเด้งออกเองทุกครั้ง
ผมควรจะทำไงดี มีวิธีตั้งค่ามั้ยคับ หรือว่าต้องลงโปรแกรมใหม่อย่างเดียว
แล้วถ้าลง Garmin ใหม่ เวอร์ชั่นใหม่สุดตอนนี้คืออะไรคับ?? วานหาลิงค์ให้ด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคับ

ไม่รุเหมือนกัล แต่เห็นคนอื่นบอกว่าอัพผ่านคอมกันครับ ใช้ Nokia Software Updater

Garmin ตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดคือ 5.00.60 ครับ ให้ลง 5.00.50 ไปก่อนแล้วลง 5.00.60 ทับไปอีกที ถ้าลง 5.00.60 ไปเลยภาษาจะเป็นภาษาไม่รุเรื่องครับ

ลบตัวเก่าแล้วลง 5.00.50 ในนี้ก่อนครับ

อันนี้ 5.00.50 พร้อมวิธีลงอย่างละเอียด
http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=16&t=1661&sid=bbccf69dc62050aea0de9f6a8bf4fff7

อันนี้ 5.00.60 โหลดมาแล้วแตกไฟล์ลงในคอม แล้ว Copy ไฟล์ GarminMobileXT.sis ลงมาใส่ในเครื่องโทรศัพท์ แล้วรันในโทสับทับไปอีกที เป็นอันเรียบร้อย
http://download.garmin.com/tw/download/TW_MAINWEB_UPGRADE/GarminMobileXT_5_00_60_S60_TW.exe

The newest software release date is 08/20/09.
Edition from 5.00.40 to 5.00.60:
1. and Garmin Mobile XT English edition aircraft type v5.00.60 synchronization revision
2. improves the NOKIA 5800 crosswise extensions straight to the picture demonstration question
3. improves NOKIA 5800 crosswise picture opening “the curve preview” question
4. improves NOKIA 5800 at night pattern time writing demonstration

แ้ก้บัคค้างครับ ^^ ต้องบอกว่า ใช้แล้วดีกว่าเก่ามาก เวอร์ชั่นนี้ผลิตมาเพื่อ 5800 โดยเฉพาะ

Twisted Evil
เอิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 20:00  

คือว่าการเปลี่ยนกรอบนี่
เปลี่ยนได้หลายครั้งหรอคับ
พอดีผมไปเปลี่ยนมารอบนึงแล้ว
แต่มันก้อยังอ้าอยู่มันเหงไฟอยู่
แต่น้อยกว่าเดิม....คือว่าไปเปลี่ยนแล้วน็อตไม่สวยอ่ะคับ
มันเหมือนมีอะไรติดอยู่นูนๆออกมา
ว่าจะไปอีกเค้าจะเปลี่บยนให้ไหมนะ
เครื่องอยู่ในประกันนะถึง16/07/53
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 22:17  

:Update เป็น Firmware 30 แล้ว
1:ใช้ Search ไม่ได้ Google ก็ไม่ได้ ใส่ keyword เมื่อ submit web page เด้งออกเลย
2:post ใน web board พอกด submit แล้ว web page เด้งออกเหมือนกัน

ขอถามว่า
A:มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง?
B:จะกลับไปใช้ Firmware 21 ตัวเดิมได้อย่างไร ?

...เซ็งเป็ดของเดิมดีอยู่แล้วเชียวน๊าไม่ควรเล๊ย...
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 23:08  

Grace71 ผู้เขียน:
1:ใช้ Search ไม่ได้ Google ก็ไม่ได้ ใส่ keyword เมื่อ submit web page เด้งออกเลย
2:post ใน web board พอกด submit แล้ว web page เด้งออกเหมือนกัน

ขอถามว่า
B:จะกลับไปใช้ Firmware 21 ตัวเดิมได้อย่างไร ?

...เซ็งเป็ดของเดิมดีอยู่แล้วเชียวน๊าไม่ควรเล๊ย...

ลองเปลี่ยนภาษาก่อน กด submit หรือ search หรือยังครับคุณเกรซ

เปลี่ยนเป็นพวก Unicode หรือ thai(window) อะไรพวกนี้อะครับ

ตั้งค่า --- เพจ --- การเข้ารหัสที่ตั้งไว้ เปลี่ยนดูนะครับ จะมีใช้อยู่ก็

ไทย(window) , Thai(TIS-620) , Unicode(UCS-2)

กดเปลี่ยนแล้ว โหลดซ้ำ 1 ทีก่อนนะครับแล้วค่อยกด submit หรือ search

ลองดูนะครับ

ป.ล. หลังจากลองเช็คปัญหาของคุณเกรซ ทำให้ได้ข้อสรุปขอ FW 31

อีกอันแหละ ^^ FW 31 มีการเพิ่มประสิทธิภาพ Browser ที่ติดกับตัวเครื่อง

ให้มีการเข้ารหัสภาษาต่างๆได้เยอะขึ้นครับ ^^
เก็บเงินซื้ออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 01:57  

มีไรจะถามครับ ใครใช้อยู่ตอบทีนะ ขอบคุณครับ

1. 5800 นี้มันจอ widescreen ใช่ปะครับ

2.เวลาเราดูไฟล์วิดิโอที่ภาพมันไม่เป็น wide ภาพมันจะยืดให้เต็มจอเหรอครับ หรือแสดงตามขนาดภาพปกติของไฟล์ ประมาณว่ามันจะมีขอบดำให้

3. ดูหนังดูวิดิโอ เป็นไงครับ จอขนาดนี้ดูสนุกดีไหม คุณภาพของภาพเสียงเป็นไงครับ

4. ถ่ายคลิป 30fram/s คุณภาพน่าพอใจไหมครับ มีกระตุกไหม (ชอบถ่ายคลิป)
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 02:11  

เก็บเงินซื้ออยู่ ผู้เขียน:
มีไรจะถามครับ ใครใช้อยู่ตอบทีนะ ขอบคุณครับ

1. 5800 นี้มันจอ widescreen ใช่ปะครับ

2.เวลาเราดูไฟล์วิดิโอที่ภาพมันไม่เป็น wide ภาพมันจะยืดให้เต็มจอเหรอครับ หรือแสดงตามขนาดภาพปกติของไฟล์ ประมาณว่ามันจะมีขอบดำให้

3. ดูหนังดูวิดิโอ เป็นไงครับ จอขนาดนี้ดูสนุกดีไหม คุณภาพของภาพเสียงเป็นไงครับ

4. ถ่ายคลิป 30fram/s คุณภาพน่าพอใจไหมครับ มีกระตุกไหม (ชอบถ่ายคลิป)

ข้อ 1 เป็นผมจะไม่ถาม ดูเอาในแคตตะล๊อกก็ได้ครับ มันก็จอ wide screen แบบในรูปเดะ

ข้อ 2 ถ้าพลิกจอแนวนอนภาพจะเต็มจอครับ เข้ายูทูปแล้วพิม nokia 5800 ดูสิท่าน แล้วจะรู้ว่ามันทำอะไรได้มากกว่านั้นเยอะมากครับ

ข้อ 3 เสียงของ nokia ก็รู้ๆกานอยู่ เปิดลำโพงได้ยินตั้งแต่ต้นซอยยันท้ายซอย

ข้อ 4 กล้องที่ถ่ายคลิปกระตุกละไม่น่ามีครับ มันมีแต่ว่าชัดหรือไม่ชัดครับ

สุดท้ายอยากจารู้อะไรมากกว่านี้ แนะนำไปลองจับเครื่องจริงที่ Nokia Shop ดูครับ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 03:52  

ช่วยทีครับผมเจอปัญหานี้แก้ไม่ได้ซะที
ก่อนหน้านี้ homescreen มันกดไม่ได้ เลย HR ไปรอบนึง
ปรากฎว่า homescreen ปกติแล้ว แต่เล่นเนตผ่าน GPRS ไม่ได้ (A-GPS ก็ใช้ไม่ได้เพราะต่อ grps ไม่ติด)

เวลาเปิด browser แล้ว connect ด้วย EDGE/GPRS
จะขึ้นว่า "Connection not available" หรือ "Packet Data: Packet Data not Available."
ถ้าเป็นภาษาไทยก็ "การเชื่อมต่อไม่ว่าง"
แต่ถ้าต่อด้วย wifi ก็เล่นได้ปกติ

ลอง hard reset 2 รอบแล้วก็ยังไม่หาย
ลองเอา sim ตัวเอง ไปเสียบเครื่องคนอื่น เล่นได้ปกติ
ลองเอา sim คนอื่น มาเสียบเครื่องตัวเอง เล่นไม่ได้เหมือนเดิม

ลบ internet access แล้วเซตค่า gprs/wap ใหม่แล้วก็เหมือนเดิม

ตรงนี้เลยขอสรุปว่า เป็นที่เครื่อง นะครับ

ล่าสุดลอง update FW เป็น 31 ผ่าน NSU ก็ยังไม่หาย

ถ้าลองเอา keyword ไป search ดูใน google ก็เห็นเป็นกันหลายคน ตปท. ก็เจอ
เป็นกับ nokia หลายรุ่น โดยเฉพาะ 5800

ตัวอย่างคนที่มีปัญหาเหมือนกัน
http://www.nokiagang.com/forums/post34288.html?hilit=%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87#p34288
http://www.nokiagang.com/forums/post61088.html?hilit=%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87#p61088

ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ได้บ้างครับ ช่วยหน่อยนะ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 05:30  

GeNMaI ผู้เขียน:

ขอถามว่า

ลองเปลี่ยนภาษาก่อน กด submit หรือ search หรือยังครับคุณเกรซ

เปลี่ยนเป็นพวก Unicode หรือ thai(window) อะไรพวกนี้อะครับ

ตั้งค่า --- เพจ --- การเข้ารหัสที่ตั้งไว้ เปลี่ยนดูนะครับ จะมีใช้อยู่ก็

ไทย(window) , Thai(TIS-620) , Unicode(UCS-2)

กดเปลี่ยนแล้ว โหลดซ้ำ 1 ทีก่อนนะครับแล้วค่อยกด submit หรือ search

ลองดูนะครับ

ป.ล. หลังจากลองเช็คปัญหาของคุณเกรซ ทำให้ได้ข้อสรุปขอ FW 31

อีกอันแหละ ^^ FW 31 มีการเพิ่มประสิทธิภาพ Browser ที่ติดกับตัวเครื่อง

ให้มีการเข้ารหัสภาษาต่างๆได้เยอะขึ้นครับ ^^

เป็นเหมือนกันเลยอ่ะ....แล้วเปลี่ยนเป็น Thai (windows) แล้ว search ได้...แต่อ่านไม่ออก.... แย่หน่อยครับ...เพราะผมก็ใช้หาข้อมูลบ่อยมากๆ

คงจะต้องรอ version ถัดไป...ไม่รู้ว่า version ถัดไป หรือ E72 จะมาก่อน...อันไหนมาก่อนเอาอันนั้น Confused
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 09:43  

ขอบคุณ คุณGeNMaI คุณ:bที่มาแบ่งปันความรู้
....พยายามทุกอย่างแล้ว แต่ก็เหมือนเดิมจ้า คิดว่า Firmware 21 คือตัวที่ดีที่สุดให้น้องอ้าทำอะไรทำได้หมดเลย จาไปให้ Nokia shop ลง Firmware 21 ให้เหมือนเดิมดีกว่า
ตอนนี้ใช้อยู่สองเครื่อง SS I8910HD " นู๋แจ่ม"เรื่องงาน เครื่องหลักเพราะสายตาไม่ค่อยดีเอาจอใหญ่หน่อย
5800XM "น้องอ้า" เป็นเครื่องสำรองและหมายเลขส่วนตัว
เผื่อเครื่องไหนมีปัญหาจะได้ไม่ขาดการติดต่อโดยเฉพาะกับทางบ้าน
ก็ขอบอกเพื่อนๆว่าภูมิใจกับน้องอ้าได้เพราะ สิ่งที่"นู๋แจ่ม"มีมากกว่าก็เป็นจอ กล้องเท่านั้น ส่วนการทำงานทั่วไปไม่แพ้กันเลย แถม"น้องอ้า" ยังลง Program บันทึกเสียงโทรศัพท์ได้ตั้งหลายตัวส่วน "นู๋แจ่ม"ไม่เอาเลยเพราะ API(ไม่รู้อะไรเหมือนกัน)ต่างกัน ต้องรอซื้อเอาจาก Samsung บางครั้งมีงานที่ต้องบันทึกเสียงโทรเข้า-ออก มากๆยังต้องใช้ "น้องอ้า"เลย

…..ช่วงนี้อย่าเพิ่งเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่กันน๊ะเพราะ Platform Texas Instruments OMAP 3440 ARM Cortex A9 กำลังจะออกมาแล้ว CPU Duo Core 1 Ghz Multi Processor อลังการงานสร้างมาก จะสามารถขับ Windows Mobile 7 บนจอ AMOLED ขนาด 4 นิ้ว 16.7 ล้านสี โทรศัพท์เคลื่อนที่ ที่จะทำทุกอย่างได้เหมือน Desktop Computer กันเลยทีเดียว คาดว่าในไตรมาสที่ 3/2010 จะเริ่มออกมาอวดโฉมประชันกันแน่ๆ
...Have a nice Weekend to all of my Friends
PARSALMON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 00:21  

[quote="Anonymous"]ช่วยทีครับผมเจอปัญหานี้แก้ไม่ได้ซะที
ก่อนหน้านี้ homescreen มันกดไม่ได้ เลย HR ไปรอบนึง
ปรากฎว่า homescreen ปกติแล้ว แต่เล่นเนตผ่าน GPRS ไม่ได้ (A-GPS ก็ใช้ไม่ได้เพราะต่อ grps ไม่ติด)

เวลาเปิด browser แล้ว connect ด้วย EDGE/GPRS
จะขึ้นว่า "Connection not available" หรือ "Packet Data: Packet Data not Available."
ถ้าเป็นภาษาไทยก็ "การเชื่อมต่อไม่ว่าง"
แต่ถ้าต่อด้วย wifi ก็เล่นได้ปกติ

ลอง hard reset 2 รอบแล้วก็ยังไม่หาย
[b]ลองเอา sim ตัวเอง ไปเสียบเครื่องคนอื่น เล่นได้ปกติ
ลองเอา sim คนอื่น มาเสียบเครื่องตัวเอง เล่นไม่ได้เหมือนเดิม[/b]
ลบ internet access แล้วเซตค่า gprs/wap ใหม่แล้วก็เหมือนเดิม

ตรงนี้เลยขอสรุปว่า [b]เป็นที่เครื่อง[/b] นะครับ

ล่าสุดลอง update FW เป็น 31 ผ่าน NSU ก็ยังไม่หาย

ถ้าลองเอา keyword ไป search ดูใน google ก็เห็นเป็นกันหลายคน ตปท. ก็เจอ
เป็นกับ nokia หลายรุ่น โดยเฉพาะ 5800

http://www.nokiagang.com/forums/post34288.html?hilit=%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87#p34288
http://www.nokiagang.com/forums/post61088.html?hilit=%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87#p61088

ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ได้บ้างครับ ช่วยหน่อยนะ[/quote]

เป็นเหมือนกันครับ ไปถามทั้งศูนย์โนเกียและ AIS เลย ก็โยนกันไปโยนกันมา แต่ผมคิดว่าของผมน่าจะเป็นที่เครื่อง ก่อนห้นานี้ใช้ เวอร์ชัน 21 ปกติดี เข้าเน็ตได้ เล่นไฟล์ VDO ก็ไม่มีแตกเลย ลื่นดีมาก แต่มาอัพเป็น 31 อ่านไทยแบตก ๆ หล่น ๆ เล่นเน็ตไม่ได้เลย หงุดหงิดมาก พยายามมาหาคำตอบกับเวปนี้ เลยได้ลิ้งค์ที่คุณแนบมาแหละ ผมลองใส่ตามนี้เลย >>> *#7370# เรียกว่าอะไรเหรอ เราไม่รู้ว่า HR หรือเปล่านะ อิอิเล่นได้ปกติครับ แต่เห็นบางคนก็ยังไม่ได้แต่ผมลองแล้วเล่นเน็ตได้ปกติแล้ว แต่เล่นเอ็มไม่ได้ พอเรา Sing in มันก็เด้งออกเลย ผมใช้ซิม AIS และลองเข้าไปในโปรแกรมของเวป mobilelife เลย แต่เล่นไม่ได้ แต่ดูทีวีได้ปกติ 3gp เล่นไม่เต็มจอ แต่ realฯ เล่นได้เต็มจอ ลองเข้ายูทูป ได้ปกติ แต่ช้าอะ เข้าhi5 facebook ได้ปกติ ลองเล่นเอ็มในโปรแกรมที่ให้เพื่อนลงมาให้เป็นโปรแกรม MSN เหมือนในคอมเลยครับ แต่เข้าไม่ได้รีสตาทดฉยเลย อืม แต่ก็ยังดีที่เล่นเน็ตได้ ไม่อยากอัพอะไรอีกแล้วไม่กล้าลงโปรแกรมอะไรเลย ผมว่าเวอร์ชั่น 21 น่าจะดีอยู่แล้ว ใครที่พึ่งซื้อมาแล้วเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่ ใช้แล้วเครื่องไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องอัพนะครับผมว่า อย่างน้อยเวอร์ชั่น 31 ก็มีปัญหาแล้ว
LSY_L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:08  

ขอถามหน่อยครับ

ผมซื้อเครื่องมือสองมาก สภาพดีมากๆ ไม่มีรอยเลย ติดสติกเกอร์ MLink

แต่ของแถม สภาพไม่ดี

ผมใช้ เครื่องมา 3 วันแล้ว
- restart เองไป 1 ครั้งตอนกำลังเล่น เปลี่ยน wallpaper
- เครื่องดับไป 2 ครั่ง ตอนเข้า ovi map กับตอน ตั้ง alerm

เครื่องผม ถือว่ามีปัญหาถึงขึ้น ไหนแล้วครับ ต้องซ้อมหรือไม่
3 วันดับเอง 3 รอบ T_T

ผมโดนหลอกขาย มาหรือป่าวครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:53  

.มาแจ้งผลการ Update Firmware ให้ทราบจ้า..วันก่อนปลุกน้องอ้า (Nokia 5800XM)ขึ้นมาเล่นด้วย เจอว่ามี Update เป็น Firmware 30 ก็ ทำ Online Update ในเครื่อง เป็นเรื่องเลย น้องอ้าจากดีๆเอ๋อทันทีเลย search อะไรใน Goolge ก็ไม่ได้ Log in ดู Mail ก็ไม่ได้ ปวดแก่นทันที...วันนี้เอาไปให้ Nokia Shop ดู เค้าบอกว่าขอให้ Update จาก Nokia.co.th/softwareupdate เพราะเค้าจะแก้ให้เข้ากับภาษาไทยมาแล้ว ว่าแล้วเค้าก็ Update Firmware V31.0.008 ให้ ตอนนี้น้องอ้าเลยเก่งกว่าเดิมอีก Default Browser ไวกว่าเดิมมากๆ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:00  

LSY_L ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับผมซื้อเครื่องมือสองมาก สภาพดีมากๆ ไม่มีรอยเลย ติดสติกเกอร์ MLink
- restart เองไป 1 ครั้งตอนกำลังเล่น เปลี่ยน wallpaper
- เครื่องดับไป 2 ครั่ง ตอนเข้า ovi map กับตอน ตั้ง alerm
เครื่องผม ถือว่ามีปัญหาถึงขึ้น ไหนแล้วครับ ต้องซ้อมหรือไม่

...อาการเหมือนเครื่องโดนความชื้นมาก่อนเท่านั้นเอง เช่นไส่กระเป๋าแล้วเปียกฝน ตกน้ำ ควรแวะไป Nokia Shop เค้าจะไล่ความชื้นให้ ฟรี เพราะเครื่องรุ่นนี้ยังอยู่ในประกันทุกต้ว จะได้ Up date Firmware V31.0.008 ด้วยเลย
neonicus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 01:15  

ถามหน่อยครับว่า
เจ้าตัวนี้มีปุ่มลัดที่ตัวเครื่องในการเปลี่ยนเพลง สถานี ในตอนฟัง mp3,fm รึเปล่าครับ
ถ้าไม่มี ตรงsmalltalk ทำได้ใช่รึเปล่าครับ

เออ แล้ว5800 นี่มี web browser ตัวไหนให้ใช้ได้บ้างครับ
ตัดสินใจเทียบกับ windows phone ตัวอื่นอยู่
som_mos
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 02:27  

คือ แบบว่าตอบปัญหาเรื่องมือถือค่อยได้อะ

แต่ว่าวันนี้มีสิ่งดีๆมาแจกเพื่อนๆสาวกน้องอ้าค่ะ

เมื่อคืนวันที่ 4 ตุลาคมที่ผ่านมามีรายการนึงเชิญท่านพระมหาวุฒิชัย (ว.วชิรเมธี) มาเป็นแขกรับเชิญ

บอกตรงๆรายการนี้ไม่เคยดูแต่แรกอะ แต่มาเทปนี้เชิญพระมาเลยลองดู

ขอบอกเลยว่ามีสาระมากๆ ใครเคยฟังพระเทศน์แล้วบอกว่าน่าเบื่อ ไม่รู้เรื่อง

ลองดูอันนี้แล้วความคิดจะเปลี่ยนไป

Phra Maha Wudhijaya

ปล.ไฟล์มี 8 part นะค่ะ เผื่อคนที่เน็ทช้าด้วย แล้วเพื่อให้เข้ากับน้องอ้า ได้ทำการแปลงเรียบร้อยแล้วค่ะ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 03:44  

ผมซื้อเครื่องมือสองมาก สภาพดีมากๆ ไม่มีรอยเลย ติดสติกเกอร์ MLink

เครื่องยังมีประกันไหมครับ

ถ้ายังมีก็พอไหวครับ ถ้าเป็นไม่บ่อยก็ไม่น่าจะเป็นอะไร ลอง HR ดู เผื่อหายครับ

แต่เป็นเยอะๆ ส่งเข้าศูนย์ด่วนครับ เดี๋ยวประกันหมด แย่เลยครับ Wink
LSY_L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 08:43  

ขอถามหน่อยครับผมซื้อเครื่องมือสองมาก สภาพดีมากๆ ไม่มีรอยเลย ติดสติกเกอร์ MLink

...อาการเหมือนเครื่องโดนความชื้นมาก่อนเท่านั้นเอง เช่นไส่กระเป๋าแล้วเปียกฝน ตกน้ำ ควรแวะไป Nokia Shop เค้าจะไล่ความชื้นให้ ฟรี เพราะเครื่องรุ่นนี้ยังอยู่ในประกันทุกต้ว จะได้ Up date Firmware V31.0.008 ด้วยเลย

เขา up เป็น V31 มาแล้วอ่าท่าน

เครื่องยังมีประกันไหมครับ

ถ้ายังมีก็พอไหวครับ ถ้าเป็นไม่บ่อยก็ไม่น่าจะเป็นอะไร ลอง HR ดู เผื่อหายครับ

แต่เป็นเยอะๆ ส่งเข้าศูนย์ด่วนครับ เดี๋ยวประกันหมด แย่เลยครับ Wink

เด๋วลอง HR ดูก่อนครับ

ถ้าเป็นอีกก็เ้ข้า 0 เลย
ประกันเหลือ 7 เดือน เครื่อง lot เดือน 4 อ่า

เซ็งเลยอ่า พวกท่านว่า อาการนี้จะมีทางหายขาดไหมคับ

เครื่องก็ยังไม่ได้ hack เลยนะครับผม
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 10:50  

คือ แบบว่าตอบปัญหาเรื่องมือถือค่อยได้อะ

แต่ว่าวันนี้มีสิ่งดีๆมาแจกเพื่อนๆสาวกน้องอ้าค่ะ

เมื่อคืนวันที่ 4 ตุลาคมที่ผ่านมามีรายการนึงเชิญท่านพระมหาวุฒิชัย (ว.วชิรเมธี) มาเป็นแขกรับเชิญ

บอกตรงๆรายการนี้ไม่เคยดูแต่แรกอะ แต่มาเทปนี้เชิญพระมาเลยลองดู

ขอบอกเลยว่ามีสาระมากๆ ใครเคยฟังพระเทศน์แล้วบอกว่าน่าเบื่อ ไม่รู้เรื่อง

ลองดูอันนี้แล้วความคิดจะเปลี่ยนไป

Phra Maha Wudhijaya

ปล.ไฟล์มี 8 part นะค่ะ เผื่อคนที่เน็ทช้าด้วย แล้วเพื่อให้เข้ากับน้องอ้า ได้ทำการแปลงเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆครับคุณส้ม ผมว่าจะดูแต่ลืมสนิทจิต
ได้คุณส้ม แปลงให้ดูในน้องอ้าได้ด้วย ซาบซึ้ง...(ยังคิดถึงคนเน็ตเต่าอย่างเราด้วย ดีจัง เดี๋ยวจะลองโหลดก่อนครับ) ขอบคุณอีกครั้งครับ!!!
Very Happy
LSY_L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:43  

ดับอีกแล้วครับ วันนี้ รอบที่ 4 แล้ว
ใช้งานมา 4 วันดับไป 4 รอบ
วันละ รอบ T_T จะตอบตอน ใช้งาน โปรแกรมอยู่

ดับแบบว่าจอไม่มืดสนิดนะ แบบว่าอยู่ดีๆก็ จอก็ค่อยๆ มืดลง และมีแสงก็สลั่วๆ ลง
แต่ไม่ดับเหมือนปิดเครื่องอ่าครับ

พอผมกดปุ่มปิดค้างไว้ มันจะสั่นแล้วก็ดับแบบดับเครื่องจริงๆ

พอเปิดมาใหม่มันก็ให้ใส่วันที่ เวลาไหมอ่าครับ

เฮ้ออเซ้งๆ

ใครก็ได้ช่วยดี ทำ soft reset หรือ hard reset ดี
หรือเอาเข้า 0 nokia ดีครับ
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 20:11  

ดับอีกแล้วครับ วันนี้ รอบที่ 4 แล้ว
ใช้งานมา 4 วันดับไป 4 รอบ
วันละ รอบ T_T จะตอบตอน ใช้งาน โปรแกรมอยู่

ดับแบบว่าจอไม่มืดสนิดนะ แบบว่าอยู่ดีๆก็ จอก็ค่อยๆ มืดลง และมีแสงก็สลั่วๆ ลง
แต่ไม่ดับเหมือนปิดเครื่องอ่าครับ

พอผมกดปุ่มปิดค้างไว้ มันจะสั่นแล้วก็ดับแบบดับเครื่องจริงๆ

พอเปิดมาใหม่มันก็ให้ใส่วันที่ เวลาไหมอ่าครับ

เฮ้ออเซ้งๆ

ใครก็ได้ช่วยดี ทำ soft reset หรือ hard reset ดี
หรือเอาเข้า 0 nokia ดีครับ

ลอง HR ดูก่อนนะครับหรือถ้าไม่อยากทำก็เข้า Nokia Care เลยครับ

เค้าทำทุกอย่างให้ท่านพอใจแน่ๆครับ ลองดูนะครับ

ปล. ใครอ่านโคนันเล่นล่าสุดมั่งครับ ^^ สนุกดีอ่า

เดี๋ยวรอคนตอบก่อนแล้วจะลองถามดูว่าคิดอย่างผมคิดไหม ><

ขอโทษนะครับที่นอกเรื่อง
som_mos
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 20:30  

ninnin9 ผู้เขียน:
ขอบคุณมากๆครับคุณส้ม ผมว่าจะดูแต่ลืมสนิทจิต
ได้คุณส้ม แปลงให้ดูในน้องอ้าได้ด้วย ซาบซึ้ง...(ยังคิดถึงคนเน็ตเต่าอย่างเราด้วย ดีจัง เดี๋ยวจะลองโหลดก่อนครับ) ขอบคุณอีกครั้งครับ!!!
Very Happy

ไม่เป็นไรค่ะ ถือว่าเป็นการส่งความรู้ต่อๆกัน แล้วเพราะเคยเน็ทช้ามาก่อนเข้าใจดีค่ะ
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:00  

ในเครื่อง ลงโปรแกรมอะไรกันมั่งเอ่ย ?
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 11:53  

ninnin9 ผู้เขียน:
Very Happy

ไม่เป็นไรค่ะ ถือว่าเป็นการส่งความรู้ต่อๆกัน แล้วเพราะเคยเน็ทช้ามาก่อนเข้าใจดีค่ะ

พี่สาวผมเป็นนางฟ้า ไปซะแล้ว ...

เป็นตั้งนานแล้วแหละ ^^"

คิดถึงพี่สาว

เข้ามาบ่นแค่นี้แหละ - -*

ไว้จะโหลดไปดูนะ
fon_fon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีค่ะ ต่อ WLAN ได้ แต่เข้า browser ไม่ได้อ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:05  

พอดีว่า มันก็สแกนเจอ wlan แล้วพอ connect มันก้อได้อ่ะค่ะ แล้วก้อมา start web browsing มันก้อขึ้นว่า no gateway reply ค่ะ มันเล่นเน็ตไม่ได้อ่ะค่ะ ใครทราบวิธีแก้ปัญหานี้ช่วยทีนะคะ ของคุณล่วงหน้านะคะ Sad
5800 T T:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:16  

คือ 5800 เรามีปัญหา

เวลาถ่ายรูปแล้วบันทึกลงเมมฯ มันจะไปอยู่ใน โฟลเดอร์ รูปถ่าย>กล้อง>แล้วก็ชื่อวันเดือนปีที่ถ่าย

แล้วทีนี้ รูปในโฟลเดอร์นั้นๆมันหายไป หายเกือบๆทุกเดือนเลย ล่าสุดเพิ่งหายเมื่อบ่ายวันนี้ T T; จะเอากลับคืนมายังไงเหรอเชคในเมมฯ ก็ไม่มี

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:37  

5800 T T: ผู้เขียน:

เวลาถ่ายรูปแล้วบันทึกลงเมมฯ มันจะไปอยู่ใน โฟลเดอร์ รูปถ่าย>กล้อง>แล้วก็ชื่อวันเดือนปีที่ถ่าย

แล้วทีนี้ รูปในโฟลเดอร์นั้นๆมันหายไป หายเกือบๆทุกเดือนเลย ล่าสุดเพิ่งหายเมื่อบ่ายวันนี้ T T; จะเอากลับคืนมายังไงเหรอเชคในเมมฯ ก็ไม่มี

มือถือมีปัญหาหรอ ผมว่าไม่ใช่นะ ^^"

ผมว่า คอมกับเมม มีปัญหามากกว่า

ติดไวรัสแล้วหล่ะ มันซ่อนไฟล์ไว้ >_<
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยทีค่ะ ต่อ WLAN ได้ แต่เข้า browser ไม่ได้อ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:40  

fon_fon ผู้เขียน:
พอดีว่า มันก็สแกนเจอ wlan แล้วพอ connect มันก้อได้อ่ะค่ะ แล้วก้อมา start web browsing มันก้อขึ้นว่า no gateway reply ค่ะ มันเล่นเน็ตไม่ได้อ่ะค่ะ ใครทราบวิธีแก้ปัญหานี้ช่วยทีนะคะ ของคุณล่วงหน้านะคะ Sad

เป็นได้หลายสาเหตุ

WLAN สาธารณะ เคยลองต่อด้วยอุปกรณ์อื่นรึยัง ? ต้องมีการตั้งค่าอะไรมั๊ย

ลองก่อนถึงอาจจะหาทางแก้ได้ง่ายขึ้น
5800 T T:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:51  

5800 T T: ผู้เขียน:

มือถือมีปัญหาหรอ ผมว่าไม่ใช่นะ ^^"

ผมว่า คอมกับเมม มีปัญหามากกว่า

ติดไวรัสแล้วหล่ะ มันซ่อนไฟล์ไว้ >_<

แล้วทำไงดีเหรอ เราลองทำตามที่มีคนเคยโพสไว้อยู่หน้า 2 แต่มันไม่หายอ่า กรณีเดียวกันเลย

T T;
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 18:40  

มีปัญหาแล้วครับ

เมื่อวานฟังเพลงทั้งวันก็ยังดีอยู่ พอตกตอนเย็นจะเอาเพลงลงใหม่

ฟอเดอร์ MP3 พอเปิดออกมาเพลงหายไปหมดเลย

ผมก็เลยเอาเพลงใหม่ไปใส่ แล้วก็กดดูที่เครื่องรายชื่อเพลงที่หายแต่ในเครื่องก็มีอยู่

แล้วก็กดฟังได้ปกติ แต่พอตอนเช้า ไอคอนที่เป็นตัวโน๊ตเพลงมันมีเครื่องหมายตกใจรูปสามเหลี่ยมสีเหลืองข้างๆโน๊ตเพลง

พอกดฟังมันก็ไม่เล่นให้แต่มันจะข้ามไปเล่นเพลงที่สามารถเล่นได้

อาการของผมควรแก้ยังไงดีครับ ผมคิดว่าลบเพลงในเครื่องที่เล่นไม่ได้ออกให้หมดเหลือไว้แค่เพลงที่เล่นได้แล้วลงใหม่

หรือถ้าไม่ลบ เราจะสามารถนำเพลงที่ฟังไม่ได้กลับมาฟังได้อีกหรือเปล่าครับ

ใครรู้บอกทีครับ ไม่ได้เดือดร้อนอะไร แต่ งงเฉยๆว่าทำไมมันเล่นไม่ได้ สงสัยจะโดนไวรัสหรือเปล่า -*- แย่เลยนะนั้น
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:55  

เคยเป็นครับสมัย Fw 30 แต่ตอนนี้ 31 แล้วไม่เจอแบบนั้นแล้วอ่ะครับถ้ายังไงลองเช็ค FW ก่อนนะครับ

kaihvar ผู้เขียน:

เมื่อวานฟังเพลงทั้งวันก็ยังดีอยู่ พอตกตอนเย็นจะเอาเพลงลงใหม่

ฟอเดอร์ MP3 พอเปิดออกมาเพลงหายไปหมดเลย

ผมก็เลยเอาเพลงใหม่ไปใส่ แล้วก็กดดูที่เครื่องรายชื่อเพลงที่หายแต่ในเครื่องก็มีอยู่

แล้วก็กดฟังได้ปกติ แต่พอตอนเช้า ไอคอนที่เป็นตัวโน๊ตเพลงมันมีเครื่องหมายตกใจรูปสามเหลี่ยมสีเหลืองข้างๆโน๊ตเพลง

พอกดฟังมันก็ไม่เล่นให้แต่มันจะข้ามไปเล่นเพลงที่สามารถเล่นได้

อาการของผมควรแก้ยังไงดีครับ ผมคิดว่าลบเพลงในเครื่องที่เล่นไม่ได้ออกให้หมดเหลือไว้แค่เพลงที่เล่นได้แล้วลงใหม่

หรือถ้าไม่ลบ เราจะสามารถนำเพลงที่ฟังไม่ได้กลับมาฟังได้อีกหรือเปล่าครับ

ใครรู้บอกทีครับ ไม่ได้เดือดร้อนอะไร แต่ งงเฉยๆว่าทำไมมันเล่นไม่ได้ สงสัยจะโดนไวรัสหรือเปล่า -*- แย่เลยนะนั้น
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 23:14  

ขอบคุณครับ

แต่ของผมพึ่งจะ 2.0 เอง(พระเจ้าเหาเลยนะนั้น)

สงสัยต้องได้เวลาอัพได้แล้วละ หุหุ
pbusara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 06:33  

kaihvar ผู้เขียน:

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่พอฟอร์แมทเมม แล้วก็ลงใหม่ก็หายค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 07:47  

หา font สวยๆ ได้แต่ไปมีปัญหาเวลาดู ปฏิทิน เวลามันจะขึ้นเป็น 18:... แทน แทนที่จะขึ้น 18:00 ใช้ neofont อะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ ก็เลยต้องกลับมาใช้ font เดิมแทน

นอกนั้น OK ยัง enjoy กะ 5800 อยู่เลย...แปลกแฮะเครื่องนี้ผมใช้ได้เกิน หกเดือนแล้ว..ยังไม่เบื่อ Very Happy
ksp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 09:10  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยทีครับผมเจอปัญหานี้แก้ไม่ได้ซะที

ลองเอา sim ตัวเอง ไปเสียบเครื่องคนอื่น เล่นได้ปกติ
ลองเอา sim คนอื่น มาเสียบเครื่องตัวเอง เล่นไม่ได้เหมือนเดิม

ตรงนี้เลยขอสรุปว่า เป็นที่เครื่อง นะครับ

ใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ได้บ้างครับ ช่วยหน่อยนะ

ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ แต่เป็นหลังจากอัพเป็น 31.0.008 (ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่า) มาได้ซักพัก ต่อ gprs ไม่ได้เลย ขึ้น "Connection not available" แต่เน็ทผ่าน wifi ได้ปกติ สัญญาณ gps ไม่ขึ้น เล่น nokia map, garmin และ ndrive ไม่ได้สักอย่าง ใครเจอปัญหานี้แล้วแก้ได้รบกวนด้วยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 09:43  

^ ผมว่าลองเลือก Setting Wizard ก่อนนะครับ มันน่าจะ Detect Sim แล้ว Setup ค่าต่างๆ ของเครื่องให้สามารถใช้งานได้เลย (ค่าการตั้ง GPRS และอื่นๆ) โดยที่เราไม่ต้องทำอะไรมากมายนะครับ...เคยทำ แต่นานแล้ว จำไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่อง Font ก็เป็นไปตามนั้นแหละครับ...เปลี่ยน Font จนชินแล้ว หน้าไหนอ่านไม่ได้ก็เปลี่ยน แล้วก็ reload มันก็จะอ่านได้ครับ (มันน่าจะ auto detect ได้)

ลองดูครับ
masnoi
Year's Star

หัวข้อ : มีข้อสงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:49  

ถ้าเราไม่ไดเทำการแฮก เครื่องเลยจะสามารถลง การ์มิน ได้มั้ย
และผมหา quick office ไม่เจอ ไม่รู้ไปโหลดตรงไหน ใครมีไฟล์ขอหน่อยได้มั้ยครับ
ผมอัพ FW เป็น 30 แล้วทางมือถือเลย

ขอบคุณครับ
boommer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 16:19  

หาดใหญ่ ขายNokia 5800 ดำคาดเทา อายุ 3 เดือน นะครับ ดูรายละเอียดได้นะคับ
http://www.nokiagang.com/forums/post135843.html#p135843
http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?p=3807364#3807364
chocoz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 19:43  

เว็บนี้ก้อเกมเยอะนะครับ

http://free4funlife.blogspot.com/

ครับ เกมเยอะดี หน้าลิ้งนี้จะมีอัพเดตอะไรใหม่ๆ กดไปที่ forum ด้านข้างจะเจอโปรแกรมเก่าๆอีกเยอะเลยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีข้อสงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 07:47  

masnoi ผู้เขียน:
ถ้าเราไม่ไดเทำการแฮก เครื่องเลยจะสามารถลง การ์มิน ได้มั้ย
และผมหา quick office ไม่เจอ ไม่รู้ไปโหลดตรงไหน ใครมีไฟล์ขอหน่อยได้มั้ยครับ
ผมอัพ FW เป็น 30 แล้วทางมือถือเลย

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องแฮกครับ....ทำตามขั้นตอนที่เขาทำๆกันก็ได้เลยครับ ยิ่งถ้ามีของแท้ ยิ่งง่ายใหญ่
แค่ install ใส่ mem แล้วก็ install บนเครื่อง แล้วก็ update อีกนิดๆหน่อย crack mem อีกนิด ใช้ได้เลย ใช้ receiver บนตัวมันเองได้ และยิ่งดีกว่าถ้าใช้ receiver bluetooth (Mobile 10 ไม่แพงมากหรอกครับ 9800 พร้อมแผนที่) ยิ่งประหยัดไฟกว่าใช้ภาครับของเครื่องเองเยอะแยะ ใช้ Sol. นี้อยู่ครับ

หาวิธีทำได้ตามเว็ปไซด์ทั่วไป...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 08:35  

แล้วอาการ เครื่อง อ้า ของเจ้า Nokia 5800 Xpress Music เป็นกันหรือป่าวครับ

ของผมมัน อ้า ด้านขวา มือที่กล้องหน้า อะครับ เปิดตอนกลางคืนจะเห็นแสงชัดมาก ว่ามัน อ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ออก เซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยทีค่ะ ต่อ WLAN ได้ แต่เข้า browser ไม่ได้อ่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 15:32  

WLAN สาธารณะ เคยลองต่อด้วยอุปกรณ์อื่นรึยัง ? ต้องมีการตั้งค่าอะไรมั๊ย

ลองก่อนถึงอาจจะหาทางแก้ได้ง่ายขึ้น

ต่อด้วยคอมพิวเตอร์ก็เข้าเน็ตได้ค่ะปกติ แต่ว่าเจ้า 5800 นี่ต่อได้แต่เข้าไม่ได้เหมือนคอมอ่ะค่ะ แบบว่าเครียดเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
เอิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 21:31  

แล้วอาการ เครื่อง อ้า ของเจ้า Nokia 5800 Xpress Music เป็นกันหรือป่าวครับ

ของผมมัน อ้า ด้านขวา มือที่กล้องหน้า อะครับ เปิดตอนกลางคืนจะเห็นแสงชัดมาก ว่ามัน อ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ออก เซ็ง

อ้างถึง:
ไปเปลี่ยนกรอบเลยคับ
ที่0จะเปลี่ยนให้ฟรี
เป็นกันเยอะคับ
GXXG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 21:43  

เครื่องผมเป็นอะไรอะครับ
สมมติว่าผมฟังเพลง ชื่อเพลง ชาติ อย่างงี้นะคับ
แล้วพอมันเริ่มไปประมาณ 20 วิ อยู่ดีๆ มันก้เปี่ยนเปนเพลงอื่นที่มีอยู่ในเมมอะครับ
ผมก็นึกว่าเครื่องแฮง เลยปิดแล้วเปิดใหม่ เป็นมาหลายวันแล้วอะครับ
ลองเล่นเพลงชาติใหม่ มันก็ไปเล่นอีกเพลงนึงทุกที (เป็นเพลงเดียวกันทุกครั้งนะคับ)
ไม่ทราบว่าเป็นอะไรแล้วมีิวิธีแก้มั้ยครับ
neonicus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 00:29  

GXXG ผู้เขียน:
สมมติว่าผมฟังเพลง ชื่อเพลง ชาติ อย่างงี้นะคับ
แล้วพอมันเริ่มไปประมาณ 20 วิ อยู่ดีๆ มันก้เปี่ยนเปนเพลงอื่นที่มีอยู่ในเมมอะครับ
ผมก็นึกว่าเครื่องแฮง เลยปิดแล้วเปิดใหม่ เป็นมาหลายวันแล้วอะครับ
ลองเล่นเพลงชาติใหม่ มันก็ไปเล่นอีกเพลงนึงทุกที (เป็นเพลงเดียวกันทุกครั้งนะคับ)
ไม่ทราบว่าเป็นอะไรแล้วมีิวิธีแก้มั้ยครับ

อาจเป็นไฟล์เสียนะ
ลองถอดการ์ดมาเล่นบนคอมดูครับ ถ้ากระโดดเหมือนกัน ก็นั่นแหละไฟล์เสีย
masnoi
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีข้อสงสัยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 13:42  

:b ผู้เขียน:
masnoi ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องแฮกครับ....ทำตามขั้นตอนที่เขาทำๆกันก็ได้เลยครับ ยิ่งถ้ามีของแท้ ยิ่งง่ายใหญ่
แค่ install ใส่ mem แล้วก็ install บนเครื่อง แล้วก็ update อีกนิดๆหน่อย crack mem อีกนิด ใช้ได้เลย ใช้ receiver บนตัวมันเองได้ และยิ่งดีกว่าถ้าใช้ receiver bluetooth (Mobile 10 ไม่แพงมากหรอกครับ 9800 พร้อมแผนที่) ยิ่งประหยัดไฟกว่าใช้ภาครับของเครื่องเองเยอะแยะ ใช้ Sol. นี้อยู่ครับ

หาวิธีทำได้ตามเว็ปไซด์ทั่วไป...

ขอบคุณมากมายครับ
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 05:26  

แวะมาถามว่าแบตน้องอ้านานไหมครับ
ของผม 2วัน ใช้เวาชารจ์ 1.30 ชม.
แล้วเพื่อนๆละ
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 12:34  

แวะมาถามว่าแบตน้องอ้านานไหมครับ
ของผม 2วัน ใช้เวาชารจ์ 1.30 ชม.

ก็น่าจะปกตินะครับแต่ผมชาร์จแทบทุกวัน

มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่ใช้ด้วยว่าใช้ทำอะไรบ้างในแต่ละวัน Wink
m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 16:26  

แล้วของคนอื่นๆล้ะ . ...
teng1986
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 20:05  

จะลงไฟล์ Mp4 ทำไม่ดูไม่ได้ อ่ะ
แล้วลง Mp4 นี้ช่ายความละเอียดเท่าไร
หรือใครมีโปรแกรมแปลงไฟล์ดีๆ ขอหน่อยคับ
ขอบคุณคับ
NongfeeL XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 08:07  

ลองดูผมว่าตัวนี้ work สุด
http://www.erightsoft.com/SUPER.html ลองเข้าไป load ครับใช้งานได้จริง
m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 08:13  

อ้างถึง:

แล้วของคนอื่นๆล้ะ -*-
saotome
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 14:12  

ขอถามหน่อยค่ะว่่า 5800 เนี่ยเล่น application ของ facebook ได้หรือป่าวค่ะ พอเข้าไปมันบอกให้ upgrade flash player ก็ไม่รู้ว่าจะอัพยังไง ไม่เข้าใจเลย รบกวนผู้รู้มาตอบทีค่ะ ขอบคุณมาก
ghf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:25  

ถามหน่อยสิครับคือผมซื้อ 5800 จากศูนย์โนเกียมาตั้งแต่เดือน5แล้ว ตอนนี้รู้สึกกรอบมันหลวมๆน่ะครับถ้าจะเอาเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนกรอบนี่จะฟรีมั๊ยครับ?? แล้วจะมีค่าใช้จ่ายรึเปล่าครับ?? แล้วแนะนำให้ไปเปลี่ยนรึเปล่าครับ??? เพื่อนว่ายังไงบ้าง
satang_d
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:37  

]ขอถามหน่อยซิค่ะ ใครที่รู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้เราทีค่ะ

คือ เวลาเราใช้wifi เข้าเว๊ป มันเข้าได้ แต่พอเราจะใช้ wifi เข้าเอ็ม ทำไมมันขึ้นถามเราว่า

You may be charged when you are connecting to net work.Do you want to continue?

แล้วให้เราตอบ yes หรือ no แต่พอเราตอบ yes มันก็จะตัดเข้า คอนเน๊คกับ gprs แล้วเราก็จะเสียเงินทันทีเลย

แต่ถ้าเราตอบ no มันก็จะหยุด คอนเน๊ค ให้เรานะค่ะ

รุ่นนี้มันออนเอ็ม ด้วย wifi ไม่ได้เหรอค่ะ

พอดีวันนี้เราไปถามพนักงาน nokia ที่ตึก ยูไนเต๊ด มา เขาบอกแบบนั้น

จริงๆ เหรอค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกเราที แล้วเราต้องแก้ไขยังไงดีค่ะ ช่วยหน่อยน้า...[/b]
satang_d
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:51  

]ขอถามหน่อยซิค่ะ ใครที่รู้ช่วยบอกวิธีแก้ให้เราทีค่ะ

คือ เวลาเราใช้wifi เข้าเว๊ป มันเข้าได้ แต่พอเราจะใช้ wifi เข้าเอ็ม ทำไมมันขึ้นถามเราว่า

You may be charged when you are connecting to net work.Do you want to continue?

แล้วให้เราตอบ yes หรือ no แต่พอเราตอบ yes มันก็จะตัดเข้า คอนเน๊คกับ gprs แล้วเราก็จะเสียเงินทันทีเลย

แต่ถ้าเราตอบ no มันก็จะหยุด คอนเน๊ค ให้เรานะค่ะ

รุ่นนี้มันออนเอ็ม ด้วย wifi ไม่ได้เหรอค่ะ

พอดีวันนี้เราไปถามพนักงาน nokia ที่ตึก ยูไนเต๊ด มา เขาบอกแบบนั้น

จริงๆ เหรอค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกเราที แล้วเราต้องแก้ไขยังไงดีค่ะ ช่วยหน่อยน้า...[/b]
LaonNoiCe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 23:36  

satang_d ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าใช้เอ็มตัวไหนอยู่นะคับ

แต่เอาวิธีของผมนะ เวลาเราเข้าไปหน้าที่ใส่เมลและพาสเวิร์ด

เลือก Option >> Acess Point Setting แล้วมันก็จะ search หา wifi หรือ ไวเลส

แล้วคุณก็เลือกสัญญาณที่คุณสามารถเชื่อมได้ แล้วก็จะกลับมาหน้าที่ล็อกอินใหม่อีกครั้ง

ทีนี้คุณก้อล็อกอินได้เลย โดยมันจะล็อกอินตามสัญญาณที่คุณตั้งไว้คับ

รอคนอื่นมาเพิ่มเติมล่ะกันคับ ผมก็บอกได้แค่วิธีที่ผมใช้อ่ะ

แค่นี้มันก็ไม่ได้ connect เข้ากับ GPRS แล้วคับ
silly_goo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 10:14  

เพิ่งซื้อมาได้ 13 วัน เกิดอาการครั้งแรก เปิดเพลง แล้วมันค้าง เลยถิดแบตออกเพราะมันไม่ดับ อีกวันต่อมา จอค่อยๆวูบลง แล้วก้อรีเองเป็น 10 ครั้ง สุดท้าย หน้าจอเดี้ยง สัมผัสไม่ได้ แม้แต่ ปุ่ม 3 ปุ่ม ส่งศูนย์ แล้วศูนก้อบอกว่าอีก 3 อาทิตย์ โดยไม่แจ้งว่ามันเกิดเหตุการอะไรขึ้น บอกว่าจะส่งศูนย์ใหญ่ แค่นี้เอง งงมากมาย
คนคนนึง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 21:45  

พี่ๆคับ ผมมีคำถามจะถาม คือว่าเวลาส่งข้อความ มันขึ้นว่า Messeging : Already in use มันเปนไรหรอคับ แบบว่าส่งข้อความไม่ได้อ่างับ ต้องปรับตรงหรอคับ ผมม่ายรุงับ ขอคำตอบด้วยจ้า ขอบคุงงับ
GXXG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 22:05  

neonicus ผู้เขียน:
GXXG ผู้เขียน:

อาจเป็นไฟล์เสียนะ
ลองถอดการ์ดมาเล่นบนคอมดูครับ ถ้ากระโดดเหมือนกัน ก็นั่นแหละไฟล์เสีย

ในคอมเล่นได้ปกติคร้าบบ T^T
ทำยังไงดีค้าบ
i8910Lucifer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 00:38  

ต่อด้วยคอมพิวเตอร์ก็เข้าเน็ตได้ค่ะปกติ แต่ว่าเจ้า 5800 นี่ต่อได้แต่เข้าไม่ได้เหมือนคอมอ่ะค่ะ แบบว่าเครียดเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ที่ browser/setting/page/image no flash ครับกับ SS I8910 HD ก็เป็นเพราะ OS เหมือนกันต้องแก้ด้วยวิธีนี้ครับ
sanga
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 00:52  

พอดีโหลดธีมมาเเล้วใช้เบื่อเเล้วจะลบทิ้งต้องทํายังไงอ่ะคับ
ช่วยทีครับ
ขอบคุณมากคับ
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 19:12  

ได้โอกาสไปลอง SE Satio มาอิอิอิ ที่ SE shop central world

5800 ไม่ต้องน้อยใจน้าที่ไม่มี Kinetic Scrolling อิอิ Satio ก็ไม่มี

แต่ลื่นจริงๆนะต้องถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียวโดยเฉพาะกล้อง

แต่ SE ตกลงใจกับ Fast port ตัวเองอ่ะ ><

ไม่ใช่ 3.5 mm งืมๆ บอกเล่าจ้าเห็นบอร์ดเงียบๆ

ยังไง 5800 ที่อยู่ในมือก็คุ้มค่าสุดและครับ ^^
monadizaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 22:20  

sanga ผู้เขียน:
พอดีโหลดธีมมาเเล้วใช้เบื่อเเล้วจะลบทิ้งต้องทํายังไงอ่ะคับ
ช่วยทีครับ
ขอบคุณมากคับ

เมนู>การตั้งค่า>จัดการแอปฯ>ไฟล์การติดตั้ง>ตัวเลือก>ลบ..
Prettygirl_12
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 12:14  

รุ่นนี้มันต่างจาก star มากมั้ยค่ะ (ถ้าไม่รวมกล้องหน้า)

มองรุ่นนี้มานานนนแร้ว ค่ะ จนมีรุ่นใหม่ออกมา ก้อเรยจะรอ5800ที่กำลังจะมาใหม่

มีเพื่อนบอกว่า sumsung star ก้อโอเค น่ารักดี

ส่วนตัวไม่เคยใช้ ยี่ห้ออื่นนอกจากโนเกียเรยค่ะ

ขอบคุณค่า เผื่อมีคนในนี้เคยใช้ star ค่ะ ^_______^
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 17:30  

Prettygirl_12 ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันต่างจาก star มากมั้ยค่ะ (ถ้าไม่รวมกล้องหน้า)

มองรุ่นนี้มานานนนแร้ว ค่ะ จนมีรุ่นใหม่ออกมา ก้อเรยจะรอ5800ที่กำลังจะมาใหม่

มีเพื่อนบอกว่า sumsung star ก้อโอเค น่ารักดี

ส่วนตัวไม่เคยใช้ ยี่ห้ออื่นนอกจากโนเกียเรยค่ะ

ขอบคุณค่า เผื่อมีคนในนี้เคยใช้ star ค่ะ ^_______^

อ่าส่วนตัวนะครับ

ถ้าไม่เคยใช้ SS จะงงๆๆๆ กับ OS ของ SS อะครับ

เพราะมันจะไม่ค่อยเหมือนกับโนเกีย เท่าไร

และกล้องของ Star รู้สึกจะไม่ Auto Focus นะครับ

ผิดพลาดประการใดแก้ไขด้วยน้าแต่เล่นของเพื่อนมันไม่ Auto อ่า

ความอืด ผมว่า 5800 ไม่ได้อืดแล้วน้าตั้งแต่ FW 31 มาเนี่ย

แต่ของ SS ผมว่าเป็นเพราะ Interface เค้าทำให้มีอาการหน่วงๆเล็กน้อย

เพราะ SS มี Side bar ด้วยอะครับ ต้องลองไปสัมผัสด้วยตัวเองน้า ^^

อย่าฟังความข้างเดียว ครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 18:20  

Total Video Converter 3.12
นำมาฝากกันเป็นตัวเลือก ใช้ตัวนี้อยู่ ตัดต่อได้ด้วย ถ้าจะเอาแบบ Pro จริงๆก็ต้อง Sony Vegas แหละ แผ่นนึง 150 บาท ตัวนี้ระดับเทพเลย
Copy คำแนะนำการใช้ใส่ Note Pad หรือ สั่ง Print เป็น PDFไว้ก่อน Download
Info. Link:
http://nongjanevan.fws.cc/index.php?topic=18
..ขอขอบคุณ คุณnongjanevan ที่กรุณาเอ้อเฟื้อไว้ ณ.ที่นี้ด้วย
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 22:19  

Total Video Converter 3.12
นำมาฝากกันเป็นตัวเลือก ใช้ตัวนี้อยู่ ตัดต่อได้ด้วย ถ้าจะเอาแบบ Pro จริงๆก็ต้อง Sony Vegas แหละ แผ่นนึง 150 บาท ตัวนี้ระดับเทพเลย
Copy คำแนะนำการใช้ใส่ Note Pad หรือ สั่ง Print เป็น PDFไว้ก่อน Download
Info. Link:
http://nongjanevan.fws.cc/index.php?topic=18
..ขอขอบคุณ คุณnongjanevan ที่กรุณาเอ้อเฟื้อไว้ ณ.ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ คุณเกรซ ^^

คุณเกรซไม่สนใจ SE Satio มาทดลองอีกตัวหรอครับ ^^

เห็นมีทั้งน้องอ้า และ SS 8910i HD ^^ แซวเล่นน้า
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 23:30  

GeNMaI ผู้เขียน:
คุณเกรซไม่สนใจ SE Satio มาทดลองอีกตัวหรอครับ ^^เห็นมีทั้งน้องอ้า และ SS 8910i HD ^^ แซวเล่นน้า

..ยังหรอกคุณGeNMaI….ตอนนี้ต้องเงียบๆไว้ก่อน แม่บอกรวยมากทำงานได้ซื้อของเล่นของใช้ส่วนตัวหมด ถ้าเห็นซื้ออีกจะเก็บค่าห้อง ค่าน้ำ ค่าไฟ กับค่าอะไรต่อมิอะไรอีกหลายอย่างเลย ก่อนนั้นบ้ากล้องหมดไปเย๊อะเหมือนกัน เข้า Siam phone เพราะ E71 ก่อนจากนั้นก็เริ่มบ้า Smart phone ละ มา 5800 XM post กันระเบิดระเบ้อไป พอ Sony Ericsson Iduo ตอนนั้นยังไม่เปลี่ยนเป็น Satio ก็ไป post กับเค้าอีก เพื่อนๆที่ Board Sumsung I8910 HD ก็มาแซวมาทะเลาะกันเจี๊ยวจ๊าวไปหมด เลยไปลองเล่น อืมม จอสวยขาดบาดใจจริงๆด้วย เลิก ออกไปอยู่ Board SS I8910 HD จนได้เครื่องมา
....ตกลงเก็บ E71 ลงกล่องไม่ขายเพราะสวย Classic ดี ที่จริงเก็บไว้ทุกเครื่องแหละ ตอนนี้ใช้ทั้งสองเครื่อง น้องอ้าใส่ SIM AIS ไว้ดู TV เล่น และเป็นเครื่องสำรองส่วน นู๋แจ่ม(SS I8910 HD)เป็นเครื่องหลักใส่ DTAC เพราะ Net ดีมากๆสายตาไม่ดีเลยเอาจอใหญ่หน่อยไว้ทำงานด้วยทุกวัน ส่วนงานถ่ายเก็บเอกสารน้องอ้าจะสะดวกกว่าด้วยซ้ำไปเพราะมี Touch Shutter ไม่ต้องกดเจ็บนิ้ว
.....ตอนนี้อย่าเพิ่งเปลี่ยนเครื่องกันน๊ะ ต้นปีหน้า Texas Instruments กำลังจะออก Hi-End Platform OMAP 3440/ARM Cortex A9 1 Ghz Duo Core,Multi Processor มาแล้ว หลังกลางปีเราจะเริ่มได้เห็น WinMo 7 หรือ Windows phone บนจอ AMOLED 16.7 ล้านสีขนาดไม่มีต่ำกว่า 4 นิ้วออกมาเป็นแถวเลย น่าจะวางจำหน่ายในช่วงไตรมาส 3 ปีหน้า เก็บตังกันไว้ก่อน รอ Mobile phone ที่จะทำทุกอย่างได้เหมือน Desktop Computer ปลายปีหน้ากัน
mangda69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 10:09  

น้องอ้าผม ต่อเน็ตไม่ได้ครับ
มันฟ้องว่า หัวข้อ Network Connections
ตามด้วย An unexpected error occurred
แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
someonea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 10:37  

..ยังหรอกคุณGeNMaI….ตอนนี้ต้องเงียบๆไว้ก่อน แม่บอกรวยมากทำงานได้ซื้อของเล่นของใช้ส่วนตัวหมด ถ้าเห็นซื้ออีกจะเก็บค่าห้อง ค่าน้ำ ค่าไฟ กับค่าอะไรต่อมิอะไรอีกหลายอย่างเลย ก่อนนั้นบ้ากล้องหมดไปเย๊อะเหมือนกัน เข้า Siam phone เพราะ E71 ก่อนจากนั้นก็เริ่มบ้า Smart phone ละ มา 5800 XM post กันระเบิดระเบ้อไป พอ Sony Ericsson Iduo ตอนนั้นยังไม่เปลี่ยนเป็น Satio ก็ไป post กับเค้าอีก เพื่อนๆที่ Board Sumsung I8910 HD ก็มาแซวมาทะเลาะกันเจี๊ยวจ๊าวไปหมด เลยไปลองเล่น อืมม จอสวยขาดบาดใจจริงๆด้วย เลิก ออกไปอยู่ Board SS I8910 HD จนได้เครื่องมา
....ตกลงเก็บ E71 ลงกล่องไม่ขายเพราะสวย Classic ดี ที่จริงเก็บไว้ทุกเครื่องแหละ ตอนนี้ใช้ทั้งสองเครื่อง น้องอ้าใส่ SIM AIS ไว้ดู TV เล่น และเป็นเครื่องสำรองส่วน นู๋แจ่ม(SS I8910 HD)เป็นเครื่องหลักใส่ DTAC เพราะ Net ดีมากๆสายตาไม่ดีเลยเอาจอใหญ่หน่อยไว้ทำงานด้วยทุกวัน ส่วนงานถ่ายเก็บเอกสารน้องอ้าจะสะดวกกว่าด้วยซ้ำไปเพราะมี Touch Shutter ไม่ต้องกดเจ็บนิ้ว
.....ตอนนี้อย่าเพิ่งเปลี่ยนเครื่องกันน๊ะ ต้นปีหน้า Texas Instruments กำลังจะออก Hi-End Platform OMAP 3440/ARM Cortex A9 1 Ghz Duo Core,Multi Processor มาแล้ว หลังกลางปีเราจะเริ่มได้เห็น WinMo 7 หรือ Windows phone บนจอ AMOLED 16.7 ล้านสีขนาดไม่มีต่ำกว่า 4 นิ้วออกมาเป็นแถวเลย น่าจะวางจำหน่ายในช่วงไตรมาส 3 ปีหน้า เก็บตังกันไว้ก่อน รอ Mobile phone ที่จะทำทุกอย่างได้เหมือน Desktop Computer ปลายปีหน้ากัน

เเหะๆ

งั้นตอนนี้ เรา ก็ เก็บตังไปเรื่อยๆ

นอนเล่น น้องอ้า ไปก่อนดี กว่าเนอะ เรา Razz

///
mangda69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 11:07  

ทำไมอัพเดต Map ผ่าน Nokia Maps Updater ไม่ได้ครับ

เป็นเพราะหมดอายุหรือป่าวครับ
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 14:08  

mangda69 ผู้เขียน:
ทำไมอัพเดต Map ผ่าน Nokia Maps Updater ไม่ได้ครับ

เป็นเพราะหมดอายุหรือป่าวครับ

ไม่เกี่ยวนะครับ อาจจะเป็นที่ความเร็วอินเตอร์เน็ทไม่เสถียรอ่า
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 14:08  

mangda69 ผู้เขียน:
น้องอ้าผม ต่อเน็ตไม่ได้ครับ
มันฟ้องว่า หัวข้อ Network Connections
ตามด้วย An unexpected error occurred
แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอข้อมูลเพิ่มครับต่อเน็ดผ่านอะไรครับ wifi หรือ GPRS
someonea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 15:27  

เอ้อ...

ผมมีข้อสังสัย เกี่ยวกับน้อง อ้า ของผม อ่ะ คับ

คือว่า เวลาเล่น เน๊ต อ่ะ คับ

เวลา จะล๊อกอิน เข้า FB หรือ OVI หรือ เว็บทั่วไปที่ให้ Login

พอเวลา ใส่ User กับ Pass ไปเรียบร้อย กด Login

เเต่ปรากฎว่า มันเด้ง ออก อ่ะ คับ ต้อง เข้า ไเเล้ว ใสี รหัส ใหม่ เเต่ ก็ เป็นอีก

เเต่มี บางครั้ง กดเข้าเล่นได้ เเต่ส่้วนใหญ่ มันจะเด้ง ตลอดเลย อ่ะ คับ

ไม่ทราบว่า มีปัญหาอะไร หรือ เปล่า

ผมใช่ FW30 คับ

ไง รบกวน ผู้รู้ ด้วย น๊ะ คับ

ขอบคุณ มากมาย Smile

///
ห้าแปดศูนย์ศนย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 18:42  

โนเกีย 5800 น่าจะราคา ห้าพันแปด ขาดตัว สมกับรุ่นมันไง..
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 01:46  

someonea ผู้เขียน:
เอ้อ...

ผมมีข้อสังสัย เกี่ยวกับน้อง อ้า ของผม อ่ะ คับ

คือว่า เวลาเล่น เน๊ต อ่ะ คับ

เวลา จะล๊อกอิน เข้า FB หรือ OVI หรือ เว็บทั่วไปที่ให้ Login

พอเวลา ใส่ User กับ Pass ไปเรียบร้อย กด Login

เเต่ปรากฎว่า มันเด้ง ออก อ่ะ คับ ต้อง เข้า ไเเล้ว ใสี รหัส ใหม่ เเต่ ก็ เป็นอีก

เเต่มี บางครั้ง กดเข้าเล่นได้ เเต่ส่้วนใหญ่ มันจะเด้ง ตลอดเลย อ่ะ คับ

ไม่ทราบว่า มีปัญหาอะไร หรือ เปล่า

ผมใช่ FW30 คับ

ไง รบกวน ผู้รู้ ด้วย น๊ะ คับ

ขอบคุณ มากมาย Smile

///

ต้องเปลียนการเข้ารหัสก่อนครับ

เปิดหน้าเวบ กดตัวเลือก ไปที่การตั้งค่า

กดที่เพจ เลือกในส่วนการเข้ารหัสที่ตั้งไว้

ลองดูนะครับแต่ละเวบไม่เหมือนกัน

ที่ใช้ก็จะมี

Thai(windows)

Unicode (UCS-2)

Thai (TIS-620)

พอเลือกเสร็จนะครับกลับมาที่หน้า Log in กดที่ 3 ขีดอะครับแล้ว

เลือกโหลดซ้ำ 1 ทีก่อนพิมพ์รหัสใหม่อีกครั้งครับแล้ว

กด Log in หรือ Summit อะไรก็แล้วแต่ครับ
GeNMaI
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 01:49  

ห้าแปดศูนย์ศนย์ ผู้เขียน:
โนเกีย 5800 น่าจะราคา ห้าพันแปด ขาดตัว สมกับรุ่นมันไง..

อืม ถ้า 5800 ตามชื่อรุ่นจริง ผมจะซื้อมาแจกพ่อแม่พี่น้อง ลุงป้า น้า อา

รปภ. แถวบ้าน เสื้อแดงหน้าทำเนียบ ซื้อแจกหมดเลยครับ

เพราะมันคุ้มค่าจริงๆ ^^ ไม่เชื่อลองดูมือถือที่ราคาพอๆกันตอนนี้ดูครับ

กินไม่ลงแน่นนอ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 22, 23, 24  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: