Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 939720
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 05:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

Very Happy Very Happy ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
Z1
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2006 12:50  

Anonymous ผู้เขียน:
Very Happy Very Happy ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

เครื่องศูนย์อยู่ที่ประมาณ 9900 บาท ครับ

ส่วนใครที่ยังไม่ได้ leklekdict ก็บอกมานะครับ หรือเอ็มมาก็ได้ครับ เพราะบางคนผมแนบส่งเมล์ไปแล้วมันตีกลับครับ ไม่สามารถส่งให้ได้ครับ

ส่วนโปรแกรม แปลง ไฟล์เป็น 3gp ประมาณ 7M ใครจะเอาก็เคียร์เมล์ หรือจะแอเอ็มมาก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2006 21:52  

Z1 ผู้เขียน:

เครื่องศูนย์อยู่ที่ประมาณ 9900 บาท ครับ

ส่วนใครที่ยังไม่ได้ leklekdict ก็บอกมานะครับ หรือเอ็มมาก็ได้ครับ เพราะบางคนผมแนบส่งเมล์ไปแล้วมันตีกลับครับ ไม่สามารถส่งให้ได้ครับ

ส่วนโปรแกรม แปลงไฟล์เป็น 3gp ประมาณ 7M ใครจะเอาก็เคียร์เมล์ หรือจะแอเอ็มมาก็ได้ครับ

ขอโปรแกรมแปลงไฟล์เป็น 3gp ด้วยครับ ที่ hongcai_3@hotmail.com
ขอบคุณครับ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 00:06  

Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย syncseven เมื่อวันที่ 28 Dec 2006 14:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
lovenooart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 16:31  

ผมอยู่บางเขน ซื้อรุ่นนี้ที่ไหนดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วเวลาซื้อมาเราต้องอัพ fw มั้ยครับ ขอบคุณครับผม Laughing
noo_art
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 16:41  

ผมอยู่บางเขน ซื้อรุ่นนี้ที่ไหนดีครับ แล้วผมจะซื้อ เมม 512 มันประมาณกี่บาทครับ ช่วยบอกทีครับ
i_ken
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครสนใจขายมั่งอ่า
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 23:25  

ใครสนใจขายเครื่องมั่งอ่าคร้าบ อยากได้แบบยกกล่องเรยอ่า
ติดต่อมาได้นะคับ 087-500-2005
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2006 14:12  

โทรไปถามมาแล้ว ราคาล่าสุดอยู่ที่ 8900 เองเป็นร้านอยู่ในมาบุญครอง ต้องรีบๆหน่อยนะเพราะว่าของมันจะหมดแล้ว
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 20:24  

โทรไปถามมาแล้ว ราคาล่าสุดอยู่ที่ 8900 เองเป็นร้านอยู่ในมาบุญครอง ต้องรีบๆหน่อยนะเพราะว่าของมันจะหมดแล้ว

8900 ราคานี้เครื่องศูนย์ มีป่าว
lontan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:22  

ขอโปรแกรม leklek dic ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมั๊ก ๆ ๆ ค่ะ
sa_wapak@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 23:53  

ส่วนโปรแกรม แปลงไฟล์เป็น 3gp ประมาณ 7M ใครจะเอาก็เคียร์เมล์ หรือจะแอเอ็มมาก็ได้ครับ

ขอโปรแกรมแปลงไฟล์เป็น 3gp ด้วยครับ ที่ hongcai_3@hotmail.com
ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณ Z1 มากครับ
โปรแกรมแปลงไฟล์เป็น 3gp ได้รับเรียบร้อยแล้ว Razz

แต่ว่าผมจะติดตั้งลงคอมยังไงครับ Embarassed
มันเป็นไฟล์ rar อ่ะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 06:53  

proluck ผู้เขียน:
อยากได้วันนี้จะไปซื้อ จะมีไม๊เนี่ย..แงๆๆๆ ไปดูที่ไหนก็ไม่มีขาย..วันนี้จะไปราชบุรี จะมีไม๊เนี่ย แงๆๆๆ อยากได้ๆๆๆๆ มือ 1
เห็นมีเยอะแยะอ่าคับ แต่ผมซื้อnk6233 ไปละถึงแม้กล้องจะไม่ค่อยชัดแต่เสียงใสกว่าเยอะ เหอๆ ตอนนี้แถวกรุงเทพและปริมณทลเท่าที่ผ่านตาราคาอยู่ที่ 9250-9900 ครั้บ
bassza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s/w ใหม่เวอร์ชั่น R1DB001
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 22:29  

ผมอัพ s/w ใหม่เวอร์ชั่น R1DB001 กล้อง 5.3 กล้องชัดดี เเต่เสียงเวลาเล่นออกทางหูฟังด้อยลงมาก เบสหายไปเยอะ ปรับก็ไม่ขึ้น หน่ายเลยครับ อยากได้เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ต้องทำงัย Y Y ครับ เฮ่อ กุ้มใจ Crying or Very sad
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s/w ใหม่เวอร์ชั่น R1DB001
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 01:12  

bassza ผู้เขียน:
ผมอัพ s/w ใหม่เวอร์ชั่น R1DB001 กล้อง 5.3 กล้องชัดดี เเต่เสียงเวลาเล่นออกทางหูฟังด้อยลงมาก เบสหายไปเยอะ ปรับก็ไม่ขึ้น หน่ายเลยครับ อยากได้เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ต้องทำงัย Y Y ครับ เฮ่อ กุ้มใจ Crying or Very sad

เรื่อง FW ล่าสุด ยังไม่ได้ตามข่าว เหมือนกันครับ แต่จากประสบการณ์ ให้คนอื่นอัพก่อน แล้วรอฟังผล ก่อนดีกว่า เหอๆๆ

ราคาล่าสุด เห็นอยู่ 9900-8900 ละครับ แล้วแต่งบกับความชอบครับ

โปรแกรม .rar มันเป็นไฟล์ ZIP ชนิดนึงครับ ใช้โปรแกรม winrar ติดตั้งแล้วจะคายzip ได้ครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 01:31  

lontan ผู้เขียน:
ขอโปรแกรม leklek dic ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมั๊ก ๆ ๆ ค่ะ
sa_wapak@hotmail.com

ผมส่งให้แล้วครับ แต่เมล์ตีกลับ อย่างไร ลองเช็คพื้นที่ว่าเพียงพอที่จะรับไฟล์ไหมครับ

แล้วผมจะลองส่งอีกทีละกัน
hongcai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 12:12  

ขอบคุณคุณ Z1 มาก ๆ นะครับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 13:39  

ใครซื้อล๊อตหลังที่แถม แฟลซ ต่อภายนอกมั่ง ถ่ายรูปแฟลซ มาให้ดูหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 23:05  

มีFW มาใหม่อีกแล้วเหรอครับ เพิ่งไปอัพเดือนที่แล้วเองอะ ตอนนี้หมดประกัน ถ้าไปอัพอีกเสียค่าบริการมั้ยครับ
จุ๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : leklekdict
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 03:37  

ขอ leklekdict ด้วยค่ะ ใช้กับw800iได้ด้วยมั้ยค่ะ

de_laun@hotmail.com

fararun@hotmail.com

--ขอบคุณค่า Wink
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: leklekdict
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 10:02  

[quote="จุ๊บ"]ขอ leklekdict ด้วยค่ะ ใช้กับw800iได้ด้วยมั้ยค่ะ

leklekdict เป็นโปรแกรม java ซึ่งสามารถใช้ได้กับทุกเครื่องที่รองรับ java ได้ครับ
คนเร่ร่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามผู้รู้หน่อยคับ ขอรู้จิงๆนะผมจาได้หายสงสัย
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 22:18  

วันนี้ไปดูรุ่นนี้มาคับ ที่ร้านขายมือถือ พอดีว่าดูทุกอย่างดีหมด เสียงไช้ได้คับถ่ายภาพดี สภาพถือว่าไช้ได้คับ แต่พอขอดูการถ่ายวีดีโอคับ ผมไห้เขาถ่ายซัก20วิแล้วเอามาดูว่าเป้นยังไง ปรากฎว่ามัน กระตุกบ่อยคับ แต่ไม่ค้างนะคับ เพียงแต่ มันกระตุก แต่พอผมถามเพื่อนผมที่ใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ เขาบอกว่าถ่ายวีดีโอไม่กระตุกเลยคับ ผมเลยสงสัยว่ามันเป้นที่อะไร อีกอย่างนึงนะคับ ปุ่มที่ใช้แล้วพังกดไม่ติด เพื่อนผมก็เป้นคับ เอาไปซ่อมก็หายแล้วคับไม่มีปัณหาอะไรหรอกครับ สงสัยกะวีดีโอเนี่ยแหละคับว่ามันเป็นที่การอัพเดทขของ fireware ป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงที่คับ ขอบคุณครับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้หน่อยคับ ขอรู้จิงๆนะผมจาได้หายสงสัย
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 01:19  

สงสัยกะวีดีโอเนี่ยแหละคับว่ามันเป็นที่การอัพเดทขของ fireware ป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงที่คับ ขอบคุณครับ[/quote]

FW เป็นรุ่นไหนละครับ
R1CA021 ที่ใช้อยู่ ก็ไม่มีปัญหาเรื่องถ่าย VDO นะครับ ลองเช็คดู FW ก่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 17:21  

คุณ Z1 ครับ รบกวนขอโปรแกรม leklekdict ด้วยคร้าบ
pathompong.s@gmail.com

ขอบคุณมากๆคร้าบ
lovenooart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ ด้วยงับ
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 22:20  

ขอโปรแกรมดิคด้วยงับ nooart@gmail.com
ขอบคุณครับผม
lovenooart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2006 22:23  

อยากรู้ว่า k750 อัพ fw เป็นของ w800 ได้ด้วยเหรอครับ
ถ้าได้อัพที่ไหนครับ
วิธีกดดู fw ยังไงนะครับ -*- หาไม่เจอะ
iminn
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 07:37  

คนเร่ร่อน
SP Guest

หัวข้อ : ถามผู้รู้หน่อยคับ ขอรู้จิงๆนะผมจาได้หายสงสัย
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2006 22:18 [ 58.9.103.166 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ผมไห้เขาถ่ายซัก20วิแล้วเอามาดูว่าเป้นยังไง ปรากฎว่ามัน กระตุกบ่อยคับ แต่ไม่ค้างนะคับ เพียงแต่ มันกระตุก

...........................................................

stop แล้วกลับไปที่หน้าจอหลัก แล้วค่อยลองเล่นอีกครั้งครับ...
น้องนู๋อาร์ท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . . .
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 16:31  

Razz คืออยากถาม 2 เรื่องงับ ผู้รู้ช่วยตอบที
1. มีธีม 1 อันผมชอบ wallpaper มันมาก แต่ผมอยากได้แค่วอลเปเปอร์นี้แต่เป็นธีมอื่น ผมต้องทำอย่างไรครับ มีโปรแกรมไรช่วยได้บ้าง
2. ผมเปลี่ยน wallpaper แล้วมันไม่เปลี่ยนให้ขณะนั้น ผมต้องปิด / เปิดเครื่อง มันถึงจะเป็น wallpapaer ที่ผมเปลี่ยน อยากรู้ว่าผมต้องทำอย่างไรครับ มีวิธีแก้ไข ไหมครับ

*ปล* ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ผมซื้อรุ่นนี้ เครื่องที่ 2 แล้ว แต่ยังใช้ไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ Very Happy
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: . . .
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 21:40  

น้องนู๋อาร์ท ผู้เขียน:
Razz คืออยากถาม 2 เรื่องงับ ผู้รู้ช่วยตอบที
1. มีธีม 1 อันผมชอบ wallpaper มันมาก แต่ผมอยากได้แค่วอลเปเปอร์นี้แต่เป็นธีมอื่น ผมต้องทำอย่างไรครับ มีโปรแกรมไรช่วยได้บ้าง
2. ผมเปลี่ยน wallpaper แล้วมันไม่เปลี่ยนให้ขณะนั้น ผมต้องปิด / เปิดเครื่อง มันถึงจะเป็น wallpapaer ที่ผมเปลี่ยน อยากรู้ว่าผมต้องทำอย่างไรครับ มีวิธีแก้ไข ไหมครับ

*ปล* ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ผมซื้อรุ่นนี้ เครื่องที่ 2 แล้ว แต่ยังใช้ไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ Very Happy

ใช้โปรแกรม themes_creator_180 ทำได้ครับ หาโหลดของฟรีได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 03:54  

อ้างถึง:
น้องนู๋อาร์ท ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่า คุณอาร์ท เปลี่ยน wallpaper จากเมนูช็อตคัต หรือ การตั้งค่า/จอแสดงผล...รึเปล่าครับ!!

ลองเข้าไปเปลี่ยนใหม่ จากหน้าเมนูหลัก >ตัวจัดการไฟล์ >รูปภาพ...แล้วลองเปลี่ยนดูนะครับ...
นู๋อาร์ท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 17:36  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
แต่มีเรื่องอีกนิดหน่อยครับ ดังนี้
- fw ที่ผมใช้คือ R1L002 ผมควรไปอัพมั้ยครับ ถ้าอัพผมต้องไปอัพที่ไหนครับ ผมอยู่บางเขน
- ขอเวปโหลดเกมส์ด้วยงับ เคยจำได้ว่ามันอยู่ ภาค 1 แต่มันมี 69 หน้า -*- หายากมั่กๆงับ เอาที่มันโหลดฟรีนะครับ *0* Very Happy
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 21:58  

นู๋อาร์ท ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
แต่มีเรื่องอีกนิดหน่อยครับ ดังนี้
- fw ที่ผมใช้คือ R1L002 ผมควรไปอัพมั้ยครับ ถ้าอัพผมต้องไปอัพที่ไหนครับ ผมอยู่บางเขน
- ขอเวปโหลดเกมส์ด้วยงับ เคยจำได้ว่ามันอยู่ ภาค 1 แต่มันมี 69 หน้า -*- หายากมั่กๆงับ เอาที่มันโหลดฟรีนะครับ *0* Very Happy

FW ถ้าจะอัพก็ได้ครับ มีเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่า
โดย โหลดโปรแกรมอัพเดทได้จากที่นี่เลย
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_3_1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10242&fid=21839&esi=true

ไม่ต้องไปศูนย์ก็ได้ ทำเองก็ได้ แต่ควรเป็นเน็ท Hi speed

แหล่งโหลด ลองไปเปิดหน้า 7 ดูครับ เคยลงไว้ให้บ้างแล้ว
jkn_mja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 05:07  

โทรศํพท์เราเคยต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ได้ ไม่มีปัญหา แต่ว่าวันนึงเราต่อกับคอมแล้วจะเอาออก แต่คลิกที่ safely remove แล้วแต่มันไม่ยอมให้ออก เราเลยดึงมันออกมาเลย หลังจากนั้นเราก็ต่อเข้ากับคอม ผ่านusb ไม่ได้อีกเลย มันหาเครื่องเราไม่เจอเลย พยายามลงโปรแกรมใหม่แล้วนะตั้งหลายทีแต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี ทำไงดี เราร้อนใจมากเลย อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วอ่ะ
คนเร่ร่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มชัดเตอร์ กด โกสได้แต่ กดถ่ายมะได้
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2006 23:58  

มันถ่ายได้เป็นบางครั้งอะคับ บางครั้งก็ไม่ถ่าย เหมือนกลับมาตั้งโฟกัสไหม่อีกอะคับ ไม่ทราบว่าเป้นที่ปุ่มชัดเตอร์ไหมหรือเป็นอย่างอื่นคับ ผู้รู้ช่วยแนะนำที่คับ นานๆจะถ่ายได้ซะที่ เห้อ เซง
คนเร่ร่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึงข้อมะกี้นะคับกัวไม่เข้าใจ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 00:21  

คือผมได้ปรับโฟกัสได้ ไห้กดครึ่งปุ่มแน่นอนคับแต่พอกดเต็มปุ่มมันไม่แชะคับ มันกลับมาตั้งโฟกัสไหม่อีกอะคับ คือไม่ถ่ายว่าง่ายกว่าจาถ่ายก็เป็นบางโอกาส แต่ผมว่าปุ่มน่าจะเสียนะคับ หรืออะไรช่วยแนะนำทีคับ ขอร้องละคับถ่ายรูปมะได้อย่างเดียวละอย่างอื่นดีหมดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: s/w ใหม่เวอร์ชั่น R1DB001
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2006 19:17  

bassza ผู้เขียน:

อ้าว ซวยแล้วตู up ไปแล้ว เพิ่งมาอ่านเจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 13:26  

อ้างถึง:
jkn_mja Posted: 11 Oct 2006 05:07 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

โทรศํพท์เราเคยต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ได้ ไม่มีปัญหา แต่ว่าวันนึงเราต่อกับคอมแล้วจะเอาออก แต่คลิกที่ safely remove แล้วแต่มันไม่ยอมให้ออก เราเลยดึงมันออกมาเลย หลังจากนั้นเราก็ต่อเข้ากับคอม ผ่านusb ไม่ได้อีกเลย มันหาเครื่องเราไม่เจอเลย พยายามลงโปรแกรมใหม่แล้วนะตั้งหลายทีแต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี ทำไงดี เราร้อนใจมากเลย อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วอ่ะ

...ลองปิด แล้วเปิดคอมฯอีกครั้ง / เสียบสาย USB / ต่อ USB เข้าโทรศัพท์ / ลงแผ่น DRIVER อีกครั้ง ทำตามขั้นตอนที่เคยทำ...คิดว่าน่าจะได้นะครับ...

...............................................................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 13:42  

อ้างถึง:
คนเร่ร่อน Posted: 11 Oct 2006 23:58 หัวข้อ: ปุ่มชัดเตอร์ กด โกสได้แต่ กดถ่ายมะได้

มันถ่ายได้เป็นบางครั้งอะคับ บางครั้งก็ไม่ถ่าย เหมือนกลับมาตั้งโฟกัสไหม่อีกอะคับ ไม่ทราบว่าเป้นที่ปุ่มชัดเตอร์ไหมหรือเป็นอย่างอื่นคับ ผู้รู้ช่วยแนะนำที่คับ นานๆจะถ่ายได้ซะที่ เห้อ เซง

...น่าจะเป็นปัญหาที่ปุ่มชัตเตอร์ อันเนื่องมาจากหน้าสัมผัสของแผงวงจรสกปรก / คงต้องส่งเข้าศูนย์บริการ ให้เขาล้าง,ทำความสะอาด บอร์ด แผงวงจร...

................................................................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 14:54  

อยากเปลี่ยนปุ่มกด /หน้ากาก K750i หาซื้อได้ที่ไหนได้บ้าง
คนเร่ร่อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมdikdiklectมันคือโปรแกรมอะไรคับ อาจพิมผิดบ้าง คงอ่านออกคับ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 00:39  

มันคือโปรแกรมไรหรอกเห็นเขาขอกันจังเลย ถ้าดีผมอาจจะขอม่าง ถ้าจาไห้ดีขอลิ้งโปรแกรมteame center ด้วยละกัน ผมจะสร้างธีมของผมเองม้างละคับ ฝึกคับ เรื่องชัดเตอหายไปและ อยู่ๆมันก็หายไปเอง งงเหมือนกัน เง้อ ช่วยหน่อยละกัน อยากได้2โปรแกรมนี้
KOShi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 09:42  

ลำโพงนอกเสียงดังใสดีมั้ย กำลังจะซื้อ คิดว่าเสียงดีสู้โนเกียพวก Nseries ได้ป่าว
Aloc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phayao
หัวข้อ : ไม่ได้อัพFWมานาน
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 13:45  

อัพFW สังเกตุดีๆจะเห็นว่าคุณภาพของวีดีโอที่ถ่ายได้ลดลงคับ ภาพไม่ละเอียดเหมือนเดิม แต่ก็ยังดีกว่าFW ตอนที่เครื่องมาใหม่ๆ(เมื่อปีที่แล้ว) ไม่น่าหลงอัพเลย ส่วนอื่นๆยังไม่ได้ทดสอบคงต้องลองใช้ไปเรื่อยๆ ใครเจอปัญหาที่ต่างไปจากนี้แจ้งด้วยก็ดีนะครับ จะได้ให้คนอื่นที่คิดจะอัพตัดสินในได้ ไม่มาบ่นเหมือนผม อิอิ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2006 21:59  

KOShi ผู้เขียน:
ลำโพงนอกเสียงดังใสดีมั้ย กำลังจะซื้อ คิดว่าเสียงดีสู้โนเกียพวก Nseries
ได้ป่าว

ผมใช้ N70 กับ K750i

N70 จะให้เสียงที่แหลมนะครับ ถ้าเพลงเร็วจะฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง
K750i จะให้เสียงแหลมน้อยหน่อยแต่เครื่องดนตรีจะครบกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 02:51  

อ้างถึง:
jkn_mja Posted: 11 Oct 2006 05:07 หัวข้อ:

...ลองปิด แล้วเปิดคอมฯอีกครั้ง / เสียบสาย USB / ต่อ USB เข้าโทรศัพท์ / ลงแผ่น DRIVER อีกครั้ง ทำตามขั้นตอนที่เคยทำ...คิดว่าน่าจะได้นะครับ...

...............................................................................

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ แต่ว่าวิธีที่ว่าเนี่ยเราลองทำมาประมาณ 4-5 รอบได้แล้ว แต่มันยังไม่ดีเลยง่ะค่ะ ทำไงดีคะ มีแนวทางอื่นบ้างมั๊ย จะว่าสายมันขาดก้อไม่น่าใช่นะ เพราะพอต่อเข้าไปไฟก็จะชาร์ตขึ้นมาเลย แต่ทำไงก็หาไม่เจอ
noo_art
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 20:18  

ขอเวปเกมส์ของ k750i โหน่ยงับ ขอบคุณครับ Very Happy
SE SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 21:41  

กำลังดูๆอยู่ว่าจะเล่นตัวไหนดีระหว่าง W810i, W800i และ K750i

จริงๆก็สนใจ K750i นะเพราะราคาถูกกว่าตัวอื่น + เด่นที่กล้องด้วย แต่ก็มีส่วนที่ไม่แน่ใจอยู่

- ตรงที่ให้เมมมาน้อยกว่า แล้วถ้าจะซื้อเมมต่างหาก 512MB คิดว่าจะคุ้มกว่าซื้อ W810i หรือ W800i ไปเลยมั้ย
- ฟังเพลงเทียบกับ 2 รุ่นนั้น ห่างชั้นมากมั้ย ทำยังไงถึงจะฟังได้ระดับเดียวกัน หรือต้องซื้อหูฟังเพิ่ม และถ้าต้องซื้อของอะไรรุ่นไหนถึงจะใช้ได้ดี
- เห็นว่าทางโซนี่เลิกผลิต K750i แล้วจริงมั้ย แล้วจะมีผลกับคนที่จะหาซื้อรุ่นนี้ยังไง เกิดเสียไปจะมีอะไหล่ซ่อมมั้ย ถ้าเลิกผลิตจริงก็คงไม่มีอะไรออกมาซัพพอทการใช้รุ่นนี้อีกแล้ว.. รึป่าว

อยากให้ฟันธงว่ารุ่นนี้ยังน่าใช้ หรือใช้ต่อได้อีก 2 ปี จะได้ไปซื้อเลย (ซื้อ 0 ดีกว่า แต่จะมีขายมั้ย ราคาเท่าไหร่)

เอ๊ะ... หรือจะเปลี่ยนไปเอา W810i หรือ W800i แทนดี >_<"
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 21:50  

SE SE ผู้เขียน:
กำลังดูๆอยู่ว่าจะเล่นตัวไหนดีระหว่าง W810i, W800i และ K750i

จริงๆก็สนใจ K750i นะเพราะราคาถูกกว่าตัวอื่น + เด่นที่กล้องด้วย แต่ก็มีส่วนที่ไม่แน่ใจอยู่

- ตรงที่ให้เมมมาน้อยกว่า แล้วถ้าจะซื้อเมมต่างหาก 512MB คิดว่าจะคุ้มกว่าซื้อ W810i หรือ W800i ไปเลยมั้ย
- ฟังเพลงเทียบกับ 2 รุ่นนั้น ห่างชั้นมากมั้ย ทำยังไงถึงจะฟังได้ระดับเดียวกัน หรือต้องซื้อหูฟังเพิ่ม และถ้าต้องซื้อของอะไรรุ่นไหนถึงจะใช้ได้ดี
- เห็นว่าทางโซนี่เลิกผลิต K750i แล้วจริงมั้ย แล้วจะมีผลกับคนที่จะหาซื้อรุ่นนี้ยังไง เกิดเสียไปจะมีอะไหล่ซ่อมมั้ย ถ้าเลิกผลิตจริงก็คงไม่มีอะไรออกมาซัพพอทการใช้รุ่นนี้อีกแล้ว.. รึป่าว

อยากให้ฟันธงว่ารุ่นนี้ยังน่าใช้ หรือใช้ต่อได้อีก 2 ปี จะได้ไปซื้อเลย (ซื้อ 0 ดีกว่า แต่จะมีขายมั้ย ราคาเท่าไหร่)

เอ๊ะ... หรือจะเปลี่ยนไปเอา W810i หรือ W800i แทนดี >_<"

ราคาศูนย์อยู่ที่ 9 พันต้นๆครับ แล้วถ้าให้เลือก 3 รุ่นนี้ ผมว่าซื้อ w810iไปก็ดีนะครับเพราะว่าคุณกะว่าจะใช้อีก2ปีใช่มั้ยครับ ยังไงก็เป็นรุ่นใหม่สุด แค่หูฟังกับเมมก็คุ้มแล้วครับ(แต่ผมใช้k750iครับ เพราะฝากล้องมันเท่ห์บาดใจจิงๆ)
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 02:41  

bank_000 ผู้เขียน:
SE SE ผู้เขียน:

เลือกความคุ้มค่ากับการใช้งานครับ k750i ราคาเครื่องเปล่า ตอนนี้ 8,xxx -9 พันต้น ๆ เอง เดินหลาย ๆ ร้านนะครับ เพิ่ม mem อีก 512 mb ราคาของ mem ก็ 600 กว่าบาทครับ คุ้มค่าจริง ๆ มันไม่พังง่าย ๆ หรอกครับอย่าไปคิดมาก แต่ถ้าคิดว่ากลัวเสียแล้วไม่มีอะไหล่ ก็เอา w810i ไปเลยครับ

ราคาศูนย์อยู่ที่ 9 พันต้นๆครับ แล้วถ้าให้เลือก 3 รุ่นนี้ ผมว่าซื้อ w810iไปก็ดีนะครับเพราะว่าคุณกะว่าจะใช้อีก2ปีใช่มั้ยครับ ยังไงก็เป็นรุ่นใหม่สุด แค่หูฟังกับเมมก็คุ้มแล้วครับ(แต่ผมใช้k750iครับ เพราะฝากล้องมันเท่ห์บาดใจจิงๆ)
ร่วมแจม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K750i
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2006 14:59  

...

...ส่วนตัวผมเอง เดิมทีใช้ K600i > K750i > W800i > NK_n70 > W810i > ปัจจุบันนี้กลับมาใช้ K750i เพราะความลงตัวในทุกๆด้านที่จำเป็นสำหรับผม และฟังค์ชั่นเฉพาะตัวของ K750i ที่ไม่ได้ด้อยไปกว่ารุ่นอื่นๆเลย โดยเฉพาะฝาปิดเลยกล้อง เท่ห์จริงๆขอบอก + ราคาในปัจจุบัน คุ้มมั่กมาก...

...และผมก็ได้มีโอกาสเทียบเสียงระหว่าง SE_K750i กับ NK_n73 (แฟนผมใช้ n73) โดยใช้เพลงเดียวกัน ด้วยไฟล์เดียวกัน ถ่ายโอนข้อมูลด้วยวิธีเดียวกัน(บลูธูท) ผลที่ได้ออกมาคือ n73 ปล่อยระนาบเสียงได้ดังกว่า K750i (ทดสอบเสียงจากลำโพงตัวเครื่อง)... เพราะ n73 โดดเด่นที่เสียงกลาง เสียงร้องดังชัดกว่าเสียงในย่านความถี่อื่นๆ ทำให้เสียงร้องแตกเป็นลิ่มๆในบางเพลง ในขณะที่ K750i ให้ความชัดเจนในย่านเสียงสูง จึงทำให้ฟังได้ราบรื่นกว่าอย่างเห็นได้ชัด... ในส่วนของการใช้ หูฟังที่ให้มากับเครื่อง... K750i กินขาดด้วยคุณภาพของหูฟังครับ... ไม่ได้เชียร์ออกหน้าออกตาหรอกนะครับ แต่ท้าให้พิสูจน์ ด้วยโสตประสาทของคุณเองได้เลยครับ...

ปล.หากต้องการคุณภาพเสียงที่ดีจริงๆ แนะนำให้ใช้หูฟังของ CD walkman โดยต่อกับชุดหูฟังของ W800i / W810i หรือรุ่นอื่นๆก็ได้ ที่แบ่งสายออกเป็นสองตอน สำหรับเสียบแจ๊คหูฟัง...

................................................
฿฿฿฿฿
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 13:12  

เอา K750i ดีกว่า ถูกกว่าตั้งเยอะ
noo_art
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 19:08  

ขอเวปโหลดเกมส์ฟรีหน่อยครับ -.- ม่ะมีคนมาโพสบอกเลย งับ ขอบคุณครับ Very Happy
มอม้า คึกคัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 09:23  

noo_art ผู้เขียน:
ขอเวปโหลดเกมส์ฟรีหน่อยครับ -.- ม่ะมีคนมาโพสบอกเลย งับ ขอบคุณครับ Very Happy

http://www.zedge.net/?p=games

..............................................................
zz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : leklekdict
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 00:57  

รบกวนขอ leklekdict ด้วยอีกคนครับ
zero2_555@hotmail.com
ขอบคุณครับ
Ktptee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝาครอบแบตหาย หาซื้อได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 01:42  

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ .... ต้องการด่วน ... แล้วราคามันประมาณเท่าไรครับ

ktptee@yahoo.com
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฝาครอบแบตหาย หาซื้อได้ที่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2006 05:36  

Ktptee ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ .... ต้องการด่วน ... แล้วราคามันประมาณเท่าไรครับ

ktptee@yahoo.com
[

หาซื้อได้ที่ศูนย์ 50-60 บาท
confuser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 16:13  

ดูจาก catalog แล้วไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ปรับเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ได้เหรอป่าวอ่ะครับ
สนใจรุ่นนี้มาก แต่ไม่รู้จะมีขายอยู่ป่าว
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 16:34  

confuser ผู้เขียน:
ดูจาก catalog แล้วไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ปรับเสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ได้เหรอป่าวอ่ะครับ
สนใจรุ่นนี้มาก แต่ไม่รู้จะมีขายอยู่ป่าว

เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้ครับ

ราคาศูนย์อยู่ที่ 9100-9900 ที่ Blistel เห็นว่าแถมหูฟังบลูทูธ ให้ด้วยนะ สีดำ สวยดี
ถ้าจะซื้อก็คงต้องรีบสักหน่อย คาดว่า สิ้นปีนี้คงหมด เพราะออกมาก็จะปีครึ่งแล้ว
Pong75
Year's Star

หัวข้อ : SE 810i User
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2006 11:21  

Just brought K750i for my girlfriend from NASA phone yesterday 8,860 Baht (Protection flim cost 150 Baht). Flash (MX-60) is included.

I used k750i Before and just changed to W810i about 6months ago because I need "EDGE" to connect internet for work.

In general

W810i is "louder" and menu looked a lot more hi-tech.
-Self FW upgradable
-in-ear walkman head phone(2 pieces connected with 5mm jack)
-512 Mb (Sandisk) MS-pro Duo, 32 Mb internal

K750i is cheaper and most of the things are the same
-Need application to up grade FW
-Regular stereo headphone, (one piece)
-64 Mb memory, 32 Mb internal
-MX-60 flash included

If you can pay a little higher w810i is one of the good looking phone, but if all the different functionality is not needed, K750i will work just fine krub.
nai b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมือ 2
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 11:11  

เพิ่งซื้อมือ2 มาคับ
FW ที่ใช้คือ R1BC002
พอใจทุกอย่าง เสียงสนทนาก็ดังชัดดี ขนาดปรับประมาณ 60% ยังไม่พบปัญหาใดๆ
หากเจอจะมาเล่าสู่กันฟัง
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re:
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 13:30  

อยากรบกวนถามว่า... k750iเนี่ยตัวmedia playerมีคุณสมบัติ เช่น เลือกเล่นเพลงตามรายชื่อ Album เลือกเล่นตาม Tracks และจัด Playlist ได้มั้ย

ก้คือmedia playerเนี่ยมีลูกเล่นหรือความสามารถเหมือนกับ walkmanของw800i หรือป่าวคะถ้ามีแตกต่างกันตรงไหน
^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 13:31  

อยากรบกวนถามว่า... k750iเนี่ยตัวmedia playerมีคุณสมบัติ เช่น เลือกเล่นเพลงตามรายชื่อ Album เลือกเล่นตาม Tracks และจัด Playlist ได้มั้ย

ก้คือmedia playerเนี่ยมีลูกเล่นหรือความสามารถเหมือนกับ walkmanของw800i หรือป่าวคะถ้ามีแตกต่างกันตรงไหน
Bee(TM)
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 21:02  

^^ ผู้เขียน:

จัด Playlist ได้ครับ แต่ไม่มีการแยกนักร้องกับอัลบั้มครับ
Pizzaman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ leklekdict ด้วยคนสิครับ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 23:11  

somtot@yahoo.com ขอบคุณครับ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ leklekdict ด้วยคนสิครับ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 23:43  

Pizzaman ผู้เขียน:
somtot@yahoo.com ขอบคุณครับ

ขอด้วยคนครับ

chaisak@gmail.com,
ff_f_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเปลียนหน้ากาก...
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 18:20  

สวัสดีค๊าบ...
ผมใช้เจ้าตัวนี้มาเกือบปีแล้วคร๊าบ ผมชอบตัวนี้มากๆ เลยไม่อยากเปลียน แต่ผมใช้มันจริงๆ มันเลยดูเก่า มีริ้วรอยเกิดขึ้นหลายที่เหมือนกัน ก็อยากทำให้มันดูสวยเหมือนเดิม แต่ไม่รู้ว่าจะไปเปลียนที่ไหน เคยไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่ามีขาย แต่ต้องกลับไปเปลียนเอง เจ้าของร้านบอกว่า รุ่นนี้เปลียนยาก ผมอยากลองเปลียนเอง แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นที่ไหน ผมจึงอยากได้คำแนะนำจากผู้รู้ ว่ามันเปลียนยังงัย แล้วก็...ไม่ทราบว่าด้านข้างที่เป็นสีบรอซ์เปลียนได้ไหมครับ หรือว่าต้องเปลียนทั้งชิ้นเลย...
ขอขอบคุณล้วงหน้านะครับ...
นู๋ปอนด์
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 12:25  

ของผมเฟริมแวร์เวอร์ชั่น R1DB001 ครับ ไม่แน่ใจว่าเปนตัวล่าสุดไหมเพราะลองอัพเองเมื่อเช้านี้เองงับ Smile
คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 15:41  

R1DB001 ของผมก็ตัวนี้คับ อัพมะวานซืน แต่อ่านในเวปฝรั่ง เค้าบอกตัวนี้ ทำให้เสียงเพลง หรือไรสักอย่างมันเบาลงไรนี่หละ อ่านไม่ออกเหมือนกัน แต่ ก็อัพมาแร่ะเลย เฉย ๆ อ่ะคับ ทำไงได้ อิอิ Sad
help
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 00:17  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้อยู่ อยากทราบว่าซื้อศูนย์ไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่ เเล้วมีของเเถมอะไรบ้าง ซื้อที่ศูนย์ไหนคุ้มสุด ในกล่องมีอะไรบ้างครับ
856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 15:38  

เวอชั่นล่าสุดคือไรฮับ...*-*ใช้ r1ca021 ป่าวฮับ
ttt111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 16:31  

ราคาตอนนี้ปะมาณเท่าไรแล้วมีแถมอารายบ้างอ่า
DekAmat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 21:22  

อัพ FW ยังไงอะครับ ก่อนหน้านี้จำได้ว่าผมเคยอัพไปทีนึงที่มันมีโปรแกรมโหลดจากเว็บของโซนี่ แต่ตอนนี้มานลืมไปหมดเลยอ่า หุหุ ช่วยตอบหน่อยนะคับ
856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 21:08  

856 ผู้เขียน:
เวอชั่นล่าสุดคือไรฮับ...*-*ใช่ r1ca021 ป่าวฮับ

ครายรู้บอกหน่อยฮับ...*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 10:58  

คุณ Z1 ครับ
รบกวนส่ง Lek Lek Dic มาให้ผมอีกสักครั้งที่ hongcai_3@hotmail.com หน่อยนะครับ
ผมเผลอไปกด delete ไปอ่าคับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมleklekdict
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 10:04  

ขอ leklekdict ด้วยคนครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
big

hosss ผู้เขียน:
ถ้าใครต้องการโปรแกรม leklekdict ก็บอกได้นะครับ ขนาด 2.13M ครับ
-
ขอด้วยคนครับ
m_sangsuwan@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยส่ง Lek Lek Dic
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 10:58  

ช่วยส่ง Lek Lek Dic มาให้ผมด้วยคนครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
bigjabig@yahoo.com

คุณ Z1 ครับ
รบกวนส่ง Lek Lek Dic มาให้ผมอีกสักครั้งที่ hongcai_3@hotmail.com หน่อยนะครับ
ผมเผลอไปกด delete ไปอ่าคับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมา
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 15:40  

ผมซื้อมามะรืนนี้ 9,200 ที่เดอะมอล งามวงศ์วาน
มีการ์ดให้ 64 M + แฟรช external
ใครมี Program น่าสนใจจะลงในเครื่องช่วยแนะนำด้วยกั๊บ
bigjabig@yahoo.com

ttt111 ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ปะมาณเท่าไรแล้วมีแถมอารายบ้างอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 15:57  

k750i ปัจจุบัน มี FW ให้อัพมาเรื่อยๆ อยากทราบว่าปัจจุบันรุ่นนี้ ยังมีจุดไหนที่เป็นข้อด้อยบ้างครับ แล้วถ้าซื้อไม่เอาแฟลชเขาจะลดราคาให้เท่าไรครับ ขอบคุณครับ
สงสัยหน่อยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 20:06  

รุ่นนี้ฟังวิทยุต้องเสียบสาย small talk ไหมครับ
ใครก็ไม่รู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 19:50  

รุ่นนี้ จะฟังวิทยุ ต้องเสียบหูฟังนะครับ
ส่วนแฟลช เค้าบังคับแถมครับ
แล้วก็ ขอโปรแกรม Lek Lek Dic ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Gaptz_zaa@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2006 13:55  

ราคาตอนนี้เท่าไรแล้วครับ
856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 05:36  

เวอชั่นล่าสุดคือไรฮับ...*-*ใช่ r1ca021 ป่าวฮับ

856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 05:39  

K3.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K750i กับ W700i จะเลือกรุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 18:23  

SE K750i กับ W700i
จะเลือกรุ่นไหนดีครับ ช่วยดัดสินใจหน่อย วันอาทิต์นี้จะไปซื้อแล้ว
ชอบแบบของ K750i
แต่W700i ได้เปรียบที่รุ่นใหม่กว่า
ความจริงอยากได้ W800i แต่หาของไม่ได้แล้ว

ส่วนตัวอยากได้โทรศัพท์ไว้ฟังเพลงซักเครื่อง แต่งก็เผื่อไว้ถ่ายรูปด้วยก็ดี ตัดสินใจไม่ถูก เพราะเห็นไม่ค่อยเห็นมีคนใช้ W700i ไม่รู้มีข้อด้อยตรงไหน
หรือใครมีรุ่นไหนเนะนำช่วยหน่อยนะครับ ขอไม่เกิน 10,000 เป็นแบบแท่ง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 21:12  

เมม คงต้องซื้อใหม่กันเลยใช่ไหมครับ
เพราะได้มาแค่ 64 เมกเองอ่ะครับ

แล้ว เพื่อนๆ ใช้อะไรหุ้มเครื่องอ่ะครับ
ซองหนัง หรือ ซิลิโคน หรืออะไรอ่ะครับ
กลัวจะเป็นรอยเหมือนกัน
aor ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 21:59  

...ช่วยฟันธง หน่อยคะ W300i.....W800i....K750i....Z610i เลือกไม่ถูก.....
...ชอบฟังเพลงค่ะ เอาที่คุ้มที่สุดค่ะ......
......ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆ ค
สาวก K750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 00:30  

เราซื้อ K750i มาในราคา 9,000 บาท มี เมม 64 เมก, แฟรช,หูฟัง เราซื้อกรอบใสหุ้มเครื่องอ่ะ ก็สวยดี เราว่าซิลิโคนมันดูทึบไป กรอบใส แจ่มกว่าน่ะ ใช้มาได้ 4 วันแล้ว ลูกเล่นก็โอเคดี ชอบกล้องมากๆ
little pig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 02:06  

เวลาไปซื้อk750i ต้องเช็คไรบ้าง (ใช่*#92702689#ตรวจเวลาโทรออก, *#06#อีมี่เครื่อง หรือเปล่า)
little pig
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 02:09  

เวลาไปซื้อk750i ต้องเช็คไรบ้าง (ใช่*#92702689#ตรวจเวลาโทรออก, *#06#อีมี่เครื่อง หรือเปล่า) แล้วในกล่องแถมไรบ้าง ช่วยบอกด้วย thank you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i กับ W700i จะเลือกรุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 08:10  

K3..... ผู้เขียน:
SE K750i กับ W700i
จะเลือกรุ่นไหนดีครับ ช่วยดัดสินใจหน่อย วันอาทิต์นี้จะไปซื้อแล้ว
ชอบแบบของ K750i
แต่W700i ได้เปรียบที่รุ่นใหม่กว่า
ความจริงอยากได้ W800i แต่หาของไม่ได้แล้ว

ส่วนตัวอยากได้โทรศัพท์ไว้ฟังเพลงซักเครื่อง แต่งก็เผื่อไว้ถ่ายรูปด้วยก็ดี ตัดสินใจไม่ถูก เพราะเห็นไม่ค่อยเห็นมีคนใช้ W700i ไม่รู้มีข้อด้อยตรงไหน
หรือใครมีรุ่นไหนเนะนำช่วยหน่อยนะครับ ขอไม่เกิน 10,000 เป็นแบบแท่ง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

.................................................

W700i ก็คือ W800i ที่ถูกลดสเป็คลงมา แต่ราคาใกล้เคียงกันมาก...

งบไม่เกิน 10000 บาท ก็คงจะต้องเป็น K750i ตัวนี้ล่ะครับ ลงตัวที่สุด ราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ประมาณ 8500 - 9500 บาท...

.................................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 08:22  

aor ค่ะ ผู้เขียน:
...ช่วยฟันธง หน่อยคะ W300i.....W800i....K750i....Z610i เลือกไม่ถูก.....
...ชอบฟังเพลงค่ะ เอาที่คุ้มที่สุดค่ะ......
......ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆ ค

....................................................

ตัวไหนก็ได้ครับ ที่สวยถูกใจเรา เมมน้อยไปก็เพิ่มเมมได้...

ในส่วนของการฟังเพลง ปรับแต่งเสียงได้ในคอมฯ ก่อนจะโอนไฟล์ลงเมมเข้าเครื่องครับ...

หูฟังก็เปลี่ยนมาใช้ของเครื่องเล่นCDวอร์คแมนได้ จะให้คุณภาพเสียงดีขึ้นอีกมากโขเลยล่ะครับ...

....................................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 08:54  

little pig ผู้เขียน:
เวลาไปซื้อk750i ต้องเช็คไรบ้าง (ใช่*#92702689#ตรวจเวลาโทรออก, *#06#อีมี่เครื่อง หรือเปล่า)

.....................................................................

*#92702689# ใช้สำหรับ NOKIA ครับ...

SE ใช้ตัวนี้ครับ โยกจอยสติ๊กและกด* ตามนี้นะครับ >*<<*<* แล้วเลิก Service tests แล้วดูที่รายการสุดท้ายครับ...

.....................................................................
NewSony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 16:17  

ปุ่ม จอย มันเจ๊งง่ายหรือเปล่าวอ่ะครับ
เป็นจุดที่กังวลที่สุดเลย
ดูมันไม่ค่อยแข็งแรงเลยอ่ะครับ

แล้ว เพื่อนๆใช้อะไรกันเครื่องอ่ะครับ
พลาสติกแข็ง หรือซิลิโคน หรือใส่ซองผ้า ซองหนัง หรืออะไรดีอ่ะครับ

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
RBD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 16:19  

ซื้อมาได้ 3 วันแล้วครับ ราคา 8,900.-ซื้อห้างราคารวม vat แกะกล่อง ของครบครับ
แถม flash + ms duo pro 64 มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ใน 7 วัน ประกัน mlink

แต่รู้สึกว่าเมม 64 ลองใช้แล้วไม่พอ เลยไปซื้อ mem 1 G แบบสีแดงที่เขียนว่า
hi speed มาใส่อีกพันกว่าบาท ลองใส่เพลงจนเต็ม ถ่ายรูป เล่น mp4 ขาดใหญ่
จากเมม ไม่มีอาการสะดุดหรือกระตุก เปิดให้เล่นเพลงทั้งหมดใช้เวลาอ่านและ list
ชื่อเพลงเก้าร้อยกว่าเมกแค่ประมาณ 1 วินาทีครับ
ผู้มีรายได้น้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:18  

-อยากทราบว่าระหว่างk750i กับ nk6233 อันไหนดีกว่ากัน เพราะมีงบน้อย
และถ้าซื้อแล้วจะใช้ไปประมาณอีกสัก5ปี แล้วอันไหนใช่ง่ายกว่ากัน,โหลดโปรแกรมง่ายกว่ากัน ช่วยบอกหน่อยนะ thank u แล้วที่บอกว่า k750i หาซื้อยากจริงหรือ
Mebius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 22:33  

อยากรู้ว่าเครื่องนี้มีปันหาเรื่องเสียงคุยเบาหรือป่าวคับ แล้วถ้ามีเราสามารถอัพเฟิร์มเพื่อเพิ่มเสียงได้ไหมคับ แล้วตัวนี้ถ้าอัพเฟิร์มแล้วจะใกล้เคียงกับพวกw800ป่าวคับ เคยได้ยินมาว่าอย่างนั้นเลยลองมาสอบถามดู
buon04
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคับ k750i มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 23:55  

เวลาคนโทรเข้ามาเครื่องมันใช้เบอร์โทรในซิมอ่ะคับไม่ยอมใช้ในเครื่องทำให้เสียงเรียกเข้าก็ตั้งเป็นรายคนไม่ได้แถมชื่อที่ใช้ก็โดนตัดให้สั้นลง แต่เวลโทรออกเป็นปกติเป็นเฉพาะคนโทรเข้า ปกติไม่เป็นอยู่ๆก็เป็นเฉยเลยตั้งค่าใหม่ ปรับเป็นใช้ข้อมูลในโทรศัพ อัพ fw ใหม่ก็ไม่หายช่วยบอกด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 23:07  

k750 สักวันต้องเป็นของข้าพเจ้า
Bodin1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 21:48  

ผมอยากทราบว่า ข้อดีทั้งหมดและข้อเสียทั้งหมดของK750iมันมีอ่ะไรบ้างอ่ะครับผมจะซื้อเร็วๆนี้แล้วอ่ะครับช่วยตอบที
rungsun
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 23:06  

RBD ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 3 วันแล้วครับ ราคา 8,900.-ซื้อห้างราคารวม vat แกะกล่อง ของครบครับ
แถม flash + ms duo pro 64 มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ใน 7 วัน ประกัน mlink

แต่รู้สึกว่าเมม 64 ลองใช้แล้วไม่พอ เลยไปซื้อ mem 1 G แบบสีแดงที่เขียนว่า
hi speed มาใส่อีกพันกว่าบาท ลองใส่เพลงจนเต็ม ถ่ายรูป เล่น mp4 ขาดใหญ่
จากเมม ไม่มีอาการสะดุดหรือกระตุก เปิดให้เล่นเพลงทั้งหมดใช้เวลาอ่านและ list
ชื่อเพลงเก้าร้อยกว่าเมกแค่ประมาณ 1 วินาทีครับ

ไม่ทราบว่าซื้อมากจากร้านไหนครับใช่ที่แม่วังสื่อสารเชียงใหม่หรือเปล่า เพราะผมก็ซื้อมาจากที่ร้านนี้ แต่อยากได้เมมเพิ่มจังเลย
rungsun
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 23:07  

RBD ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าซื้อมากจากร้านไหนครับใช่ที่แม่วังสื่อสารเชียงใหม่หรือเปล่า เพราะผมก็ซื้อมาจากที่ร้านนี้ แต่อยากได้เมมเพิ่มจังเลย
RBD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 18:09  

rungsun ผู้เขียน:

เครื่องผมซื้อกับห้างที่กรุงเทพครับ ส่วนเมม 1G ซื้อร้านคอมที่ใกล้ที่สุด เผื่อพังจะ
ได้ไม่ต้องไปเคลมไกล เทสแล้วกับการอ่านเขียนหนักๆ มาหลายวัน ทั้งจากการ
ทำงานกับเครื่องเองและ card reader ก็ผ่านสบายๆ ทำงานคู่กันได้ดีครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: