Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E398
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 709 / เข้าชม: 620627
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 19:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ เครื่องผมมันมีพวกไฟล์ที่มี error อยุ่อ่ะครับ จะมีวิธีกำจัดยังไง แล้วโปรแกรม p2kman นี่โหลดได้จากไหนครับของเครื่อง E 398 อ่ครับ
cmtech.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 21:15  

http://www.filemirrors.com/search.src?type=contains&file=p2kman&action=Find

เลือกเอา
ตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 14:37  

คือ เวลาใช้โปรแกรม p2kman ลบนี่มันจะทำไงอ่ะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ มัมีไฟล์ error เยอะอ่ะครับ
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 14:21  

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวันพฤหัสฯ ครับ อยากถามผู้รู้ทุกท่านว่า
แบตเตอรี่ที่มากับเครื่อง จำเป็นหรือเปล่าต้องชาร์จไฟนาน 8-12 ชม.
เพราะในคู่มือบอกว่า เมื่อมีข้อความว่า ชาร์จไฟเต็มแล้ว ให้ปลดสายชาร์จออกเลย
แล้วครั้งต่อไปต้องชาร์จนานเหมือนครั้งแรกหรือเปล่าครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบน่ะครับ
อ้างถึง:
[/b]
kjkll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 23:47  

se k50x กับ moto e398 ตัวไหนมีปัญหาด้านการอัพมั่งคับ เพราะกำลังดู2ตัวนี้อยู่คับ แล้วตัวโซนี่ ต้องไปอัพด้วยใช่มั้ยคับเหมือนกับ เค700 ใช่มั้ยคับ
J~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????....
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 09:05  

คืออยากทราบเทีนบกันระหว่างรุ่นนี้กับ vk900 /sagem myx8/ pana x700
อันไหนน่าซื้อที่สุดอะคับ แบบปัญหาน้อย ภาพ เสียง กล้อง ดี อะค้าบ
majinkho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ringtone..
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 11:49  

เสียงเรียกเข้าของ E398 ตอนใช้หูฟัง bluetooth มันมีเสียงเดียว สามารถเปลี่ยนเสียงมันได้มั้ยคับ แล้วถ้าเปลี่ยนได้ช่วยบอกวิธีเปลี่ยนด้วยนะคับ

ขอบคุณมากก
pearly me'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? T-flash ?????????
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 23:19  

มี t-flash ขายแล้ว 128 MB ค่ะ ราคาประมาณ 2800-3000 บาท [/quote] Surprised
ต้น2525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 12:37  

นี่ ใครที่ใช้ E398 ฟังทางนี้
ผมได้ไปอัพเกรดโปรแกรมกับทางศุนย์โมโตที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา (ฟรี) เครื่องได้เพิ่มความสามารถดังนี้

1. เปิดเครื่องเร็วขึ้น

2. การตอบสนองเมนูเร็วกว่าเดิมเห็นได้ชัดเจน

3. มีโปรแกรม MP3 Player มาให้เล่นเพลง คล้าย ๆ วินแอม

4. มีเกมส์เพิ่มอีกเกมส์

5. ในเมนูการเชื่อมต่อ จะมีการตั้งค่า USB เพิ่มเข้ามา ถ้าตั้งเป็นการโอนข้อมุล เวลาเสียบสายจะเป็นเหมือนโปรแกรมตัวเก่า แต่ ถ้าตั้งเป็นการ์ดหน่วยความจำ เครื่องคุณจะสามารถเป็น Handy Drive ในตัวเลย เมื่อต่อสายคอมจะพบอัตโนมัต โดยไม่ต้องลงไดรเวอร์ คุณสามารถใส่อะไรลงไปก้อได้ ผมว่าไอ้ตัวนี่เวิร์คนะ ว่าจะซื้อ Handy Drive สรุปซื้อหน่วยความจำ E398เพิ่มดีกว่า จะได้ไม่ต้องพกหลายอัน ที่สำคัญการโอนเพลงโดยไม่ผ่านโปรแกรม โอนได้เร็วกว่าผ่านโปรแกรมเยอะเลย (แต่ช้ากว่า การ์ดรีดเดอร์)

6. ปัญหาต่าง ๆ ที่เคยมีในโปรแกรมตัวเก่า จะหมดไป

ส่วนฟังชั่นอื่น ๆ อาจมีเพิ่ม ยังดูไม่ครบ แต่แค่นี้ก้อถือว่าแจ๋วแล้ว

ใครใช้อยู่ลองไปอัพดูนะ รับรองแจ๋ว
Gidd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 16:38  

ต้น2525 ผู้เขียน:
นี่ ใครที่ใช้ E398 ฟังทางนี้
ผมได้ไปอัพเกรดโปรแกรมกับทางศุนย์โมโตที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา (ฟรี) เครื่องได้เพิ่มความสามารถดังนี้

1. เปิดเครื่องเร็วขึ้น

2. การตอบสนองเมนูเร็วกว่าเดิมเห็นได้ชัดเจน

3. มีโปรแกรม MP3 Player มาให้เล่นเพลง คล้าย ๆ วินแอม

4. มีเกมส์เพิ่มอีกเกมส์

5. ในเมนูการเชื่อมต่อ จะมีการตั้งค่า USB เพิ่มเข้ามา ถ้าตั้งเป็นการโอนข้อมุล เวลาเสียบสายจะเป็นเหมือนโปรแกรมตัวเก่า แต่ ถ้าตั้งเป็นการ์ดหน่วยความจำ เครื่องคุณจะสามารถเป็น Handy Drive ในตัวเลย เมื่อต่อสายคอมจะพบอัตโนมัต โดยไม่ต้องลงไดรเวอร์ คุณสามารถใส่อะไรลงไปก้อได้ ผมว่าไอ้ตัวนี่เวิร์คนะ ว่าจะซื้อ Handy Drive สรุปซื้อหน่วยความจำ E398เพิ่มดีกว่า จะได้ไม่ต้องพกหลายอัน ที่สำคัญการโอนเพลงโดยไม่ผ่านโปรแกรม โอนได้เร็วกว่าผ่านโปรแกรมเยอะเลย (แต่ช้ากว่า การ์ดรีดเดอร์)

6. ปัญหาต่าง ๆ ที่เคยมีในโปรแกรมตัวเก่า จะหมดไป

ส่วนฟังชั่นอื่น ๆ อาจมีเพิ่ม ยังดูไม่ครบ แต่แค่นี้ก้อถือว่าแจ๋วแล้ว

ใครใช้อยู่ลองไปอัพดูนะ รับรองแจ๋ว

......1. ไม่ทราบว่าได้เวอร์ชั่นอะไรมาครับ สิ้นเดือนนี้จะไปอัพบ้าง
.......2. ศูนย์ที่ว่าอยู่ชั้นอะไรครับ ในเซ็นทรัลเลยหรือเปล่า
......3. นานไหม
.......4. เคบทราบมาว่าจะมีผลกระทบกับการใช้งานภาษาไทย ไม่ทราบว่าลองใช้งานดูแล้วมีผลกระทบดังกล่าวจริงไหม
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 19:33  

ขอบคุณ คุณ ต้น2525 มากครับ ที่อุตส่าห์มาสรุปให้ ผมอัพมาก็เพิ่งรู้ช้ดเจนจากคุณเนี่ยคับ ว่ามันมีไรเพิ่มมาบ้าง..... Shocked
reddevil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 08:41  

มีที่อื่นบ้างไหมครับ ปิ่นเกล้าไกลจัง ผมเพิ่งซื้อมาที่ เจมาร์ท บ้านอยู่แถวบางนาตราดครับ รบกวนด้วยครับ บอกสถานที่ ที่มีการอัฟเกรด ใกล้ๆด้วยครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??!
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 17:03  

อัพที่ ศูนย์ Jaymarts ก็ได้หรอคับ คือบ้านผมก็อบู่แถวเนี่ย แต่ไปอัพตั้งที่ สีลม แหนะ แหมเสียดายน้ำมัน ยิ่งแพงๆอยู่ด้วย....... Shocked
monster_bung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 19:36  

รุ่นนี้มีปัญหามากมั้ยอ่ะครับ
reddevil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 07:01  

ไปอัฟที่สีลมนี่ที่ไหนเหรอครับ ใช่ตึกสีลมคอมเพล็กส์ รึเปล่าครับ ถ้าที่นั่นผผมก็สะดวกครับ เพราะไปทแถวนั้นบ่อยๆ รบกวนช่วยตอบกลับมาด้วยนะครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? reddevil
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 21:18  

ช่ายคับ ไปอัพที่ สีลมคอมเพล็กส์ (ชั้น 4 มั้ง) Shocked
Magza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 22:31  

คืออยากรู้วิธีใช้ หูฟังบลูทูดอะครับ คือลองมาตั้งนานแล้วไม่ได้สักที คือเริ่มจากเปิดหูฟังแล้วก็เข้าไปเปิดบลูทูด-แล้วก็กดแฮนด์ฟรี ใช่มะครับแล้วก็กด ค้นหาอุปกรณ์ แล้วมันก็จะหาๆๆๆ
พอหาเสร็จของผมมันไม่พบอุปกรณ์เลยอะครับทำไงดีทั้งๆที่ บลูทูดก็เปิดอยู่ข้างๆเครือง
Tamagodgi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 10:55  

Magza ผู้เขียน:
คืออยากรู้วิธีใช้ หูฟังบลูทูดอะครับ คือลองมาตั้งนานแล้วไม่ได้สักที คือเริ่มจากเปิดหูฟังแล้วก็เข้าไปเปิดบลูทูด-แล้วก็กดแฮนด์ฟรี ใช่มะครับแล้วก็กด ค้นหาอุปกรณ์ แล้วมันก็จะหาๆๆๆ
พอหาเสร็จของผมมันไม่พบอุปกรณ์เลยอะครับทำไงดีทั้งๆที่ บลูทูดก็เปิดอยู่ข้างๆเครือง
ไปที่ setting ->connection->bluetooth Link ->Hand Free -> Lookfor devices แต่ถ้าไม่ติด ต้องถามว่า หูฟัง ชาร์ตไฟ แล้วยัง ถ้าชาร์ตแล้ว ต้องกดปุ่มเปิดหูฟังก่อนกดค้างไว้ 3-5 วินาทีจนไฟสีฟ้าติดตลอด หรือติดกระพริบ แล้วจึง เลือก Lookfor devices ที่โทรศัพท์ นำมาใกล้ๆกัน เดี๋ยวก็เห็น จากนั้นถ้าถาม Password ให้พิมพ์ ศูนย์ 4 ตัว ก็ใช้ได้
koz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? T-flash ?????? Commart 2005
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 13:02  

white2431 ผู้เขียน:
s/w นี่เช็คยังไงคับ บอกที

แล้วt-flash จะหาซื้อได้ที่ไหนมั่นครับ หาซื้อยากจัง แล้วตอนนี้มันมีมากสุดเท่าไรคับ128หรือ256 แล้วราคาอันละประมาณเท่าไรคับ

ไปซื้อมาแล้วครับ T-Flash 256 MB ราคาตัวละ 1,850 บ.

ตอนแรกกลัวว่า ซื้อมาใส่แล้ว ตัวเครื่องจะไม่รองรับ (มองเห็นแค่ 128 MB หรือ มองไม่เห็นเลย)

จะขอลองใส่ก่อน คนขายก็ไม่ยอมอ่ะคับ (มันต้องแกะห่อ)

ลองเดินหาบูธอื่นๆ ก็หาไม่เจอ สุดท้ายก็วัดดวงซื้อมาใส่

ก็สรุปว่า E398 สามารถใส่ T-Flash 256 MB ได้ครับผม

พอ Format ด้วยโทรศัพท์แล้ว เหลือที่ประมาณ 240 MB ง่ะ

ผมใส่เพลงลงไปได้ 62 เพลงง่ะ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??!
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 16:27  

T-Flash 256mb. มีขายที่ไหนหรอคับ?.... Shocked
koz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??!
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 08:40  

Bikk ผู้เขียน:
T-Flash 256mb. มีขายที่ไหนหรอคับ?.... Shocked

คือไปซื้อที่บูธในงาน Commart อ่ะคับ
ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ (เค้าให้นามบัตรร้านไว้แต่พอดีไม่ได้ติดตัวมา ไว้จามาบอกอีกที) Wink
FvU886
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 13:04  

ซื้อที่ไหนถูกสุดอ่าคับ 7990 ง่ะ หาไม่ได้เลย แล้วซื้อที่ j-marts ดีม่ะ
หรือศุนย์ ส้ม ดี
cherry_s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 22:57  

วันนี้ไปดูมาครับ ราคา อุปกรณ์ครบอยู่ที่ 9900 บาทครับมีหูฟังบลูทูธให้นะ
มีข้อสงสัยน่ะครับคือว่า sms เนี่ยเก็บได้ แค่ 30 เองเหรอครับ หรือว่าไม่จำกัดตามเม็มโมรี่ครับ ใครรู้ช่วยตอบผมทีนะครับ กำลังวัดตัวนี้กับ k500i อยู่ครับ ถ้า sms ได้ไม่อั้นนี่ก็โอเคเลยครับ ขอบคุณนะครับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????? SMS
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 23:53  

การเก็บ sms เก็บได้จำกัดคับ เครื่องผมอย่างมากได้แค่ 20 กว่าอันเองคับ.... Shocked
cherry_s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 09:58  

วาย1 ผู้เขียน:
Toona ผู้เขียน:
คือเครื่องผมบันทึกใส่ซิมได้อย่างเดียว 20 ข้อความก็เต็มแล้ว
ลองหาวิธีบันทึกใส่เครื่อง หายังไงก็ไม่เจอ ช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ

เวลาที่เราจะบันทึก หน้าจอก็จะแสดง 4 บรรทัด คือ 1.ชื่อ 2.เบอร์ 3.บันทึกที่ 4.เบอร์หมุนเร็ว....ให้เลื่อน joy stick ไปที่ข้อ3 คือ บันทึกที่ แล้วก็กดปุ่ม soft key ด้านขวามือเราเพื่อเปลี่ยนที่บันทึก จากนั้นก็เลื่อน joy stick ไปที่โทรศัพท์ เท่านั้นก็เสร็จครับ
ผมเพิ่งใช้มาได้ไม่ถึงเดือนเหมือนกันครับ แต่ก็รักมันไปแล้ว

พอขึ้นไปอ่านเค้าว่างี้อ่ะครับ ลองทำให้หน่อยนะ อยากรู้ เพราะเล็งๆไว้อยู่ครับ ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 14:19  

พิมพ์ไทยปะ
Freeze In Problem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2005 10:54  

ทำงายดี อี 398 ผม ใส่หูฟัง ซาวเบา บ่อยๆ
ทีนี้มะวาน พอถอดหูฟังออกแล้ว ปรากดว่า
เครื่องมานยังนึกว่าเสียบอยู่อ่าครับ
ทำงายดี เสียงมันเลยไม่ดังออกมา
มันจะมีเสียงเหมือนตอนเราถอดหูฟังดังเปงระยะๆ อ่าครับ
มีปันหามาก เพราะคนโทรเข้าแล้วไม่ได้ยิน
ช่วยด้วยยยยยยย
คร้าบ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? "Freeze In Problem"
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 23:25  

ตอบคุณ "Freeze In Problem" ตามความคิดผมนะ : ลองเสียบหูฟังเข้าไป แล้วถอดออกมาใหม่ถ้ายังไม่หาย ส่งศูนย์ซ่อมเลยคับ.... Shocked
mynamestommy
Year's Star

จังหวัด: CM
หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 22:21  

ตอนนี้เท่าไหร่แล้วครับ

อยากได้มือถือที่มีmp3เป็นเสียงเรียกเข้า

ผมว่ารุ่นนี้ถูกใจ แต่ว่าจะมีรุ่นอื่นแนะนำบ้างมั้ยครับ
upper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 00:45  

j-mart 9,990 บาท ครับ แถมบูลทูธถึงวันที่ 5 เม.ย. ครับ คนขายเค้าบอกมาครับ Laughing
PrimaryKey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????Message, Phonebook ??????????????????????????????e3
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 22:18  

ตอนนี้ใช้มือถือโนเกีย 7650 รุ่นที่ใหญ่ ๆ อยู่น่ะครับ ที่เป็นซิมเบี้ยนรุ่นแรกน่ะครับ ซึ่งตอนนี้โนเกียผมติดไวรัสแคริบี้อยู่น่ะครับ ซึ่งผมเชื่อมต่อกับคอมไม่ได้เพราะคอมโน๊ตบุ๊คผมไม่มีbluetooth น่ะครับ ส่วนสายดาต้าลิ้งก็หายไปนานแล้วน่ะครับ

แล้วตอนนี้กะลังจะซื้อโมโตรุ่นe398ใหม่ เลยมีข้อสงสัยครับว่าผมอยากเอา
1. ผมอยากเอาMessage, Phonebook ของผมมาลงในเครื่องใหม่โมโตผมน่ะครับ เพราะผมมีMessageกับเบอร์โทรเยอะมากเลยครับ มันเลยลงเครื่องเอาไว้ไม่ได้ลงซิม แต่ไม่รู้จะเอามาลงเครื่องใหม่ยังไงครับ เพราะว่าเครื่องโนเกียเก่าผมต่อลงคอมไม่ได้น่ะครับ แล้วถ้าเอาส่งผ่านบูลทูสจากโนเกียเก่าเข้าโมโตใหม่ก็กลัวเจอไวรัวแคริเบน่ะครับ เลยอยากถามหน่อยครับว่าทำไงดีครับ

2. ผมควรซื้อบลูทูสต่อของโน๊ตบุ๊คผมเพื่อให้เครื่องโมโตใหม่ของผมเล่นต่อกับโน๊ตบุ๊คใหม่ดีไหมครับ คุ้มป่ะครับ หรือว่าแค่ใช้สายดาต้าลิ้งก็พอน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
and 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 01:37  

เสียงลำโพงกะฟังหูฟังรุ่นนี้ดีมั้ย แล้วเสียงดีกว่า idea 601 มั้ย ถ้าเทียบกัน 2อย่าง
อัพแล้วจะสามารถส่งข้อมูลผ่าน usb ได้มั้ย เพราะเห็นหลายคนบอกว่าทำไม่ได้
ไอ้ T-flash อ่ะเคื่องนี้สามารถใส่ได้มากสุดเท่าไร 256 mb เปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 16:15  

Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes พิมไทยรีป่าวอ่ะตอบทีดิจาได้ซื้อ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 17:11  

อ่านข้อมูล มันบอกว่าถ่ายภาพวีดีโอได้
แล้วถ่ายยังไงอ่ะค่ะ ได้แต่ดูภาพเท่านั้นเอง
Mxxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? SMS
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 22:49  

การเก็บ sms เก็บได้จำกัดคับ เครื่องผมอย่างมากได้แค่ 20 กว่าอันเองคับ.... Shocked
ได้มากกว่า 20 ข้อความครับ เข้าไปที่ Message-->Menu-->Message Setup-->Auto Cleanup-->Custom-->99-->Ok
Mxxa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 22:51  

... ผู้เขียน:
อ่านข้อมูล มันบอกว่าถ่ายภาพวีดีโอได้
แล้วถ่ายยังไงอ่ะค่ะ ได้แต่ดูภาพเท่านั้นเอง
ไม่ได้ครับ ดูไฟล์วีดีโอได้อย่างเดียว
Yew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 01:12  

แล้วราคาเท่าไรแล้วอ่าตอนนี้

ช่วยเปรียบเทียบหน่อยคับ
ระหว่าง E398 โมโต กับ SX1 ของ ซีเมนต์
Yew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 01:13  

แล้วราคาเท่าไรแล้วอ่าตอนนี้

ช่วยเปรียบเทียบหน่อยคับ
ระหว่าง E398 โมโต กับ SX1 ของ ซีเมนต์
1. ราคา
2.เสียง mp 3
3.ความชัดของกล้อง
4.รูปแบบทรงของมือถือ
5.คุณภาพโดยรวม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 15:42  

ตอบหน่อยดิ
ว่า Arrow Arrow E398
พิมไทยรึป่าว
ขอคำตอบด่วนเลยนะเพราะจาซื้อแล้ว
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2005 01:04  

E398 พิมไทยได้คับ
Impsy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 21:22  

ราคาประมาณนี้ E398 กินขาดใช้อยู่สุดยอดมาก

http://202.44.71.148/eoffice/e398/ - อยากหาความรู้เพิ่มเติมไปบอร์ดนี้นะ

แล้วเจอกาน
caska
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??!
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 03:07  

koz ผู้เขียน:

คือไปซื้อที่บูธในงาน Commart อ่ะคับ
ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ (เค้าให้นามบัตรร้านไว้แต่พอดีไม่ได้ติดตัวมา ไว้จามาบอกอีกที) Wink

Very Happy อย่าลืมมาตอบนะคะ อยากได้อยู่เหมือนกันค่ะ
Corner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? SMS
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 16:07  

ลองทำตามดูแล้วครับ แต่มันก็ยังขึ้นว่า "Messages full" อยู่เลย ทำไงดี ทั้งๆที่ก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างนะครับ ใครทำได้ช่วยบอกด้วย ขอบคุณมากครับ
Mxxa ผู้เขียน:
ได้มากกว่า 20 ข้อความครับ เข้าไปที่ Message-->Menu-->Message Setup-->Auto Cleanup-->Custom-->99-->Ok
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 23:09  

ผมก็ยังแก้ไม่หายเลย.... Shocked
and 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? mp3 ??????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 09:51  

เสียงรุ่นนี้ดีมั้ย แล้วเวลาฟังมันเสียงดังรึเปล่า เหงเพื่อนบอกว่าเสียงไม่ค่อยชัดหรอ(มีแต่เบสเสียงไม่ใส)
แล้วกล้องชัดมากมั้ย ผู้ที่ใช้อยู่ช่วยบอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????? mp3 ??????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 19:16  

and 1 ผู้เขียน:
เสียงรุ่นนี้ดีมั้ย แล้วเวลาฟังมันเสียงดังรึเปล่า เหงเพื่อนบอกว่าเสียงไม่ค่อยชัดหรอ(มีแต่เบสเสียงไม่ใส)
แล้วกล้องชัดมากมั้ย ผู้ที่ใช้อยู่ช่วยบอกด้วยครับ

กล้องพอประมาณครับไม่ค่อยชัดเท่าไรแต่ดีกว่าโนเกียเครื่องเล็ก แต่ก็ยังแพ้โนเกียเครื่องใหญ่ที่เป็นสมาร์ทโฟน แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้ใช้แล้วขายให้พี่ชายไปแล้ว โหลmp3ยากมากบางทีโหลดได้1-2เพลงแล้วก็โหลดไม่ได้ ต้องมาปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องมือถือใหม่ แล้วต่อสายใหม่เป็นอย่างนี้ประจำเลย แต่คุณลองทำอย่างที่ข้างบนเขาเขียนไว้สิให้ไปอัพเวอร์ชั่นเครื่องใหม่ผมว่าน่าจะดีกว่าเดิมนะ แต่เสียงลำโพงถือว่าดีใช่ได้เลย เสียงเป็นStereoครับ คราวนีผมจะกลับไปใช้โนเกียแบบดั้งเดิมของผมแล้วหล่ะ
overhead
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2005 22:41  

รบกวนทีครับ
ผมพึ่งซื้อมารุ่นนี้ เวลาผมจะเอาเพลงลง เอาลงยังไงครับ
พอเสียบสาย usb แล้วมันขึ้นว่าพบ อุปกรณ์ แต่ไม่เห็นขึ้นในคอมเลย
ทำไงครับ บอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 20:53  

overhead ผู้เขียน:
รบกวนทีครับ
ผมพึ่งซื้อมารุ่นนี้ เวลาผมจะเอาเพลงลง เอาลงยังไงครับ
พอเสียบสาย usb แล้วมันขึ้นว่าพบ อุปกรณ์ แต่ไม่เห็นขึ้นในคอมเลย
ทำไงครับ บอกที

ลงไดรืเวอร์ซีดีรอมที่ให้มายังครับ ถ้ายังไม่ลงๆก่อนนะลงเสร็จเอาแผ่นออกคลิกที่ไอคอนmobilephonetools ดูว่ารูปโทรศัพท์ที่โผล่มาใช่e398หรือเปล่า ถ้าใช่ดูที่น่าจอโทรศัพท์ขึ้นคำว่าintiallisingประมาณนี้เปล่าแล้วลองเสียบสายusbคำว่าintiallsingหายไปหรือยัง ถ้าหายไปแล้วก็ไปโหลดได้เลย แต่ผมว่าซ์อการ์ดรีดเดอร์มาใช้ดีกว่าโหลดเร็วกว่าด้วย เมื่อก่อนผมใช้โหลดผ่านสายusbเซ็งสุดเลยเพราะว่าบางทีโหลด1-2เพลงมันก็โหลดไม่ได้แล้ว ประมาณว่าต้องเชื่อมต่อใหม่อะไรประมาณนี้
ukitou...san
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? T-flash ?????? Commart 2005
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 23:49  

koz ผู้เขียน:
s/w นี่เช็คยังไงคับ บอกที

แล้วt-flash จะหาซื้อได้ที่ไหนมั่นครับ หาซื้อยากจัง แล้วตอนนี้มันมีมากสุดเท่าไรคับ128หรือ256 แล้วราคาอันละประมาณเท่าไรคับ

ไปซื้อมาแล้วครับ T-Flash 256 MB ราคาตัวละ 1,850 บ.

ตอนแรกกลัวว่า ซื้อมาใส่แล้ว ตัวเครื่องจะไม่รองรับ (มองเห็นแค่ 128 MB หรือ มองไม่เห็นเลย)

จะขอลองใส่ก่อน คนขายก็ไม่ยอมอ่ะคับ (มันต้องแกะห่อ)

ลองเดินหาบูธอื่นๆ ก็หาไม่เจอ สุดท้ายก็วัดดวงซื้อมาใส่

ก็สรุปว่า E398 สามารถใส่ T-Flash 256 MB ได้ครับผม

พอ Format ด้วยโทรศัพท์แล้ว เหลือที่ประมาณ 240 MB ง่ะ

ผมใส่เพลงลงไปได้ 62 เพลงง่ะ

Tel ถาม J-mart (1117)เมื่อ 05/04/05 นี่เองเค้าว่านำเข้าแค่ 128 MB ราคา 2490 บ.
อยากทราบว่าซื้อที่ไหนครับ
เอ่อแล้วหน้ากากมี่ขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ด้วยครับ เอาถูกๆเน้อ

อ้อ 0 MOTO
1. เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ชั้น 5 (ฝั่งพลาซ่า ข้างร้านอาหารญี่ปุ่น ซากุระ) เปิดบริการ 11.00 - 20.00 น. ทุกวัน โทร. 02-884-7770, 02-884-7768
2. สีลมคอมเพล็กซ์ ชั้น 4 (ตรงบันไดเลื่อน) เปิดบริการ 10.30 - 20.00 น. จันทร์- เสาร์ หยุดวันอาทิตย์(สถานที่ตั้ง อยู่โซน Power Buy ใกล้ๆกับร้านขายภาพเขียน ใกล้บันใดเลื่อน ไม่ได้อยู่ใน เซ็นทรัล หากเดินทางโดยรถไฟฟ้า (BTS) ให้ลงที่สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง) โทร. 02-231-3293 Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 01:44  

พอดี ซื้อมือสองครับ ไม่ได้ cd มา
ผมสามารถ ดาวโหลด ได้ที่ไหนครับ ช่วยที เหอๆ ซื้อมาเพราะอยากฟังเพลงนะนิครับ
ยังเอาเพลงลงไม่ได้เลย ช่วยที
overhead
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 01:49  

ต้องการเอา mp3 ลงเครื่อง เหอๆ
ไดรเวอร์มัน ดาวโหลด จาก ที่ไหน อ่ะ ครับ
gekt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 22:39  

ส ก เสียงดีมั้ยครับตัวนี้ เทียบกะ d 500 ใครดีกว่าน ก
b l i z t - 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 08:13  

อยากรู้วิธีแปลงไฟล์ จาก wma เป็น mp3 หน่อยอ่ะคับ

ช่วยสอนให้ทีนะคับ ขอบคุนๆ

แล้วไอ การ์ดรีดเดอร์มันกี่บาทหรอ

ถ้าซื้อจากเจมาร์ท ราคาประมาณเท่าไรอ่ะคับ
lowlay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 17:07  

overhead ผู้เขียน:
ต้องการเอา mp3 ลงเครื่อง เหอๆ
ไดรเวอร์มัน ดาวโหลด จาก ที่ไหน อ่ะ ครับ

http://202.44.71.148/eoffice/e398/
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 20:12  

มีคนใช้รุ่นนี้เยอะเหมือนกันนะ อยากไดเหมือนกัน แต่กลัวเมนูของโมโต
บอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 19:40  

ทีเจมาร์ทตอนนี้ราคา 8900 บาทคับ
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 19:29  

ซื้อวันที่18 9400 T_T ไม่มีหูบูทูด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2005 19:45  

-แล้วไอ การ์ดรีดเดอร์มันกี่บาทหรอ

ประมาณสามร้อยกว่าบาทครับของBillontonครับ เห็นเขียนในใบโฆษณาของI-mobile ร้านทั่วไปก็ซื้อได้ครับ
Patzy~May
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 01:03  

อยากได้สีขาวจัง ใครผ่านไปร้านมือถือ แวะดูให้หน่อยสิ ว่ายังมีอยู่มั่งป่าว ขอบคุณค่า
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 14:06  

เห็นที่ ซีคอน มีขาย สีขาว นะครับ เจมากค์ เขียนไม่เปง-.- แต่อย่าไปให้เค้าโหลด software นะก๊าบ เค้าไม่รู้เรื่องกัน ผมให้เค้าไปupให้ 1อาทิดละ ยังไม่มีวี่แววเยย -.- วันนี้กะลองไปดูสักหน่อยว่า upให้ผมเสร็จยังหว่า
white2431
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 19:25  

หูฟังที่แถม มากับเครื่องงะครับ

ทำไมเวลาผมพูดแล้ว คู่สนทนา ไม่ได้ยินเสียงผม แต่ว่าผมได้ ยินที่เขาพูดงะ
พอดึงสายออกก็คุยได้ปกติ

แล้วก็ เวลามีสายเรียกเข้า ถ้าเสียบหูฟังอยู่ ปกติมันจะไม่ดังข้างนอกไม่ใช่หรอ
เพราะ ตอนแรกที่ใช้งะ พอมีคนโทรมามันดัง ติ๊ด ติ๊ด ข้างในหูฟัง
แต่ว่าตอนนี้หูฟังของผม มันดังข้างนอก ไม่ดังข้างในหูเหมือนตอนแรก

สรุปว่าหูฟังมันเสีย หรือว่าต้องตั้ง อะไร งงมากๆ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ สงสัยอย่างแรง
milo-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 00:10  

อึ๋ย
เค้าบอกว่าสีขาวมันผลิตชิ้นส่วนในจีนแดงนี่นา
หงึมๆ
-_-"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 03:09  

หูฟังที่แถม มากับเครื่องงะครับ

ทำไมเวลาผมพูดแล้ว คู่สนทนา ไม่ได้ยินเสียงผม แต่ว่าผมได้ ยินที่เขาพูดงะ

แล้วก็ เวลามีสายเรียกเข้า ถ้าเสียบหูฟังอยู่ ปกติมันจะไม่ดังข้างนอกไม่ใช่หรอ
เพราะ ตอนแรกที่ใช้งะ พอมีคนโทรมามันดัง ติ๊ด ติ๊ด ข้างในหูฟัง
แต่ว่าตอนนี้หูฟังของผม มันดังข้างนอก ไม่ดังข้างในหูเหมือนตอนแรก

สรุปว่าหูฟังมันเสีย หรือว่าต้องตั้ง อะไร งงมากๆ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ สงสัยอย่างแรง

ผมก้อเป็น พึ่งซื้อเมื่อ 20 เมษาปีนี้เอง ไม่ทราบว่า เป็นเพราะอะไร
ช่วยบอกทีครับ ถ้าเป็นที่เครื่องจะได้เอาไปเปลี่ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 03:16  

ผมก้อเป็นครับ แบบว่า เวลาเสียบหูฟังลงจนสุดลงไปแน่นพอดีกับเครื่องแล้วจะไม่ได้ยินเสียงเพลงหรือเสียงของอีกฝ่าย
ต้องใส่ๆหลวมๆหน่อย จะได้ยิน แต่ว่าอีกฝ่ายที่คุยด้วยจะไม่ได้ยินเสียงเรา ไม่ทราบว่า เป็นเพราะอะไร
ช่วยบอกทีครับ ถ้าเป็นที่เครื่องจะได้เอาไปเปลี่ยน
sadit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 15:36  

แล้ว T-Flash ความจุสูงสุดเท่าไหร่อ่ะคับ
(แล้วเครื่องรับได้เท่าไหร่)
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
white2431
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 21:21  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมก้อเป็นครับ แบบว่า เวลาเสียบหูฟังลงจนสุดลงไปแน่นพอดีกับเครื่องแล้วจะไม่ได้ยินเสียงเพลงหรือเสียงของอีกฝ่าย
ต้องใส่ๆหลวมๆหน่อย จะได้ยิน แต่ว่าอีกฝ่ายที่คุยด้วยจะไม่ได้ยินเสียงเรา ไม่ทราบว่า เป็นเพราะอะไร

มันต้องเหลือ ตรงจุกไว้ข้อ 1 ไม่เสียบลงไปสุด อันนั้นเป็นปกติครับ แต่ของผมคือ เวลาพูด อีกฝ่ายไม่ได้ยินเสียงเวลา ต่อหูฟัง แล้วก็ ถ้าต่อหูฟัง ปกติ คนโทรมามันจะ ดังเข้าในหู แต่ของผม ดังนอกหู
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 20:59  

เอิ๊กๆส่งไปupdate เมื่อวันที่ 24/04/2005 จนกระทั้งถึงวันที่ 4/05/2005 เครื่องยังไม่ตกถึงมือผมเยย T_T ไม่น่าส่งที่ ซีคอนเลย เสียดายจางงงง เซ็งๆ อยากร้องไห้เปงสายน้ำ
sadit7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 05:10  

แล้ว T-Flash ความจุสูงสุดเท่าไหร่อ่ะคับ
(แล้วเครื่องรับได้เท่าไหร่)
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับ
(ราคาของT-Flash ที่ความจุสูงสุดอ่ะคับ)

ช่วยตอบทีนะคับ ToT
ิ225
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 02:02  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วคับมือหนึ่ง

แล้วมือสองล่ะคับเท่าไร อยากได้มาก ๆๆๆๆๆๆ แถวไหนขายถูกคับ
Patzy~may
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 13:44  

Confused อยากทราบว่าไอ้t-flash card slotเนี่ย มันใช้กับcard readerได้เหมือนmmcป่ะคะ
Patzy~May
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 13:58  

ิ225 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วคับมือหนึ่ง

แล้วมือสองล่ะคับเท่าไร อยากได้มาก ๆๆๆๆๆๆ แถวไหนขายถูกคับ

มือ2ไม่รู้จิ แต่ว่าถ้าร้านทั่วไปที่MBKมือ1ราคาประมาณ8000อ่ะค่ะ

ที่อ่านๆมา สรุปหูฟังมีปัญหาเหรอคะ?? อยากได้เหมือนกัน แต่งงอ่ะ สรุปมันมีปัญหาป่ะเนี่ย เพื่อนบอกว่าไม่สวย แต่เราชอบfunctionมันมากเลยอ่ะ เรายังไม่เคยเห็นเครื่องจิงๆเลย ดูในรูปมันถึกๆอ่ะ แล้วคนที่ใช้อยู่ว่าไงอ่ะคะ ตัวเครื่องมันสวยอ๊ะป่ะ
warut puriwichtada
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 17:57  

ผมซื้อมา 7900 อ่ะคับ ที่ร้านออเร้นจ์อ่ะคับ แถมโทรสับบ้านด้วยอ่ะ แต่มันเปงเบอร์ รายเดือนอ่ะ บังคับใช้ 6 เดือน แต่พอดีว่าต้องการใช้รายเดือนด้วยอ่ะก้อเลยซื้อ โอเคดีนะคับ
utthasit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 03:01  

ถ้าอยากรู้รายละเอียดทุกอย่างที่เกี่ยวกับเจ้า E398 ละก็ ลองเข้าไปที่นี้ครับ...ตรึม Laughing
http://202.44.71.148/eoffice/e398/
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 16:57  

สวัสดีครับผู้อ่านทุกท่าน มีเรื่องจิงที่ผมหลงส่งมือถือให้ร้าน jay mart ไป อัพเดด s/w นะครับ
ผมได้ส่งไป2อาทิดแล้ว มือถือก็ยังไม่ได้กลับคืนมา ผมก็เลยอยากได้คืน++ไม่upก็ล่ายฟ่ะ
ผมก็ไปที่ร้านที่ผมส่งไปให้เค้าไปupdate jay mart สาขาซีคอน 1อาทิดเค้าพึ่งส่งไปที่ศูนย์ jay mart ใหญ่ จากนั้น1อาทิดจากjay mart ใหญ่ ไปศูนย์motoใหญ่ ซึ่งผมไม่รู้อยู่ไหน แล้วก็จาก ศูนย์moto ส่งไปยัง ศูนย์ ย่อย เท่าที่ผมได้ฟังมา มันกินเวลา4อาทิดเชียวนะครับ
ทำไมผมถึงรู้ว่ามันกินเวลาส่งของทุกๆ1อาทิดอะหรอครับ แน่นอนผมต้องติดต่อทุกอาทิดนั้นเอง ว่าทำไมมันนานจังแค่update ไม่กี่นาทีไมมันส่งนาน++ ลองคิดสิครับกว่าจะผ่านขากลับต้องกินเวลาอีก4อาทิด แล้วรู้ไหมครับกำหนดการรับของคืนมันกี่วัน 60วันครับ ขาไปกับขากลับก็ 56วันเข้าไปแล้ว แต่การupdate s/w ในใบรับของเค้าบอกว่าใบนี้ไม่ใช่ใบเสร็จ ดังนั้นถ้าเกิดเหตุการ เสียตังเล็กๆน้อยๆ ในการupdate นั้น ต้องมีในยืนยันว่าต้องการจะทำการดังกล่าว แล้วใบที่ยืนยันละต้องใช้เวลาเท่าใดกันเชียวกว่าจะผ่านแต่ละจุด -.- okมันอาจไม่เกิดกรณีนั้น จาก60วันเหลือเวลาให้รีบไปรับสินค้าคืน 4 วัน เกิดเหตุการณ์มันเปงวันหยุด หรือวันอะไรพิเศษๆสักอย่าง แล้วคิดหรอว่าคุณจะได้มือถือคืน

ผมขอฝากไว้แค่นี้ละกันครับเผื่อใครหลงผิดแบบผม แล้วผมควรจะทำไงกับเหตุการณ์นี้ดีครับ
ขอความเห็นด้วย ^^
Youi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 20:38  

แนะนำให้เข้าศูนย์โดยตรงดีกว่าครับ เพราะdistributorsเหล่านี้เขาไม่มีอุปกรณ์หรือ softwares มาแก้ไขในแต่ละยี่ห้อ จะต้องส่งศูนย์ของแต่ละยี่ห้อนั้นๆไป ร้านพวกนี้ส่วนใหญ่ก็ทำได้แค่บอกวิธี หรือตั้งค่าต่างๆให้กับเราได้เท่านั้น อย่าไปหวังอะไรกับร้านพวกนี้เลยครับ เพราะเขาเน้นเรื่องขายมากกว่า ส่วนคำเชิญชวนโฆษณาว่าบริการหลังการการอย่างนั้นอย่างนี้ ก็แค่เป็นจิตวิทยา ให้คนเกิดความเชื่อมั่น ในความจริงทางร้านก็ดูแลแต่ก็อย่างที่บอกดูแลได้ระดับหนึงเท่านั้นเอง สุดท้ายก็ต้องพึ่งศูนย์อยู่ดี การส่งของผ่านร้านเหล่านี้จะค่อนข้างใช้เวลาไม่ต่ำกว่าหนึ่งอาทิตย์อยู่แล้ว
ดังนั้นหากเกิดปัญหาจริงๆ ผมแนะนำเข้าศูนย์ของแต่ละยี่ห้อนั้นๆ ซึ่งจะเสียเวลาน้อยกว่าผ่านช่องทางแรก
อิ้ลลล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 21:26  

ซื้อมาแร้ว 8900 เคอะ ตอนนี้ยังบอกไรมะได้ เพิ่งซื้อชาตแบตอยุ แต่ท่าทางจะwork
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2005 10:03  

งับๆ ขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นก๊าบ
Pro_J
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 05:51  

turn ผู้เขียน:
สวัสดีครับผู้อ่านทุกท่าน มีเรื่องจิงที่ผมหลงส่งมือถือให้ร้าน jay mart ไป อัพเดด s/w นะครับ
ผมได้ส่งไป2อาทิดแล้ว มือถือก็ยังไม่ได้กลับคืนมา ผมก็เลยอยากได้คืน++ไม่upก็ล่ายฟ่ะ
ผมก็ไปที่ร้านที่ผมส่งไปให้เค้าไปupdate jay mart สาขาซีคอน 1อาทิดเค้าพึ่งส่งไปที่ศูนย์ jay mart ใหญ่ จากนั้น1อาทิดจากjay mart ใหญ่ ไปศูนย์motoใหญ่ ซึ่งผมไม่รู้อยู่ไหน แล้วก็จาก ศูนย์moto ส่งไปยัง ศูนย์ ย่อย เท่าที่ผมได้ฟังมา มันกินเวลา4อาทิดเชียวนะครับ
ทำไมผมถึงรู้ว่ามันกินเวลาส่งของทุกๆ1อาทิดอะหรอครับ แน่นอนผมต้องติดต่อทุกอาทิดนั้นเอง ว่าทำไมมันนานจังแค่update ไม่กี่นาทีไมมันส่งนาน++ ลองคิดสิครับกว่าจะผ่านขากลับต้องกินเวลาอีก4อาทิด แล้วรู้ไหมครับกำหนดการรับของคืนมันกี่วัน 60วันครับ ขาไปกับขากลับก็ 56วันเข้าไปแล้ว แต่การupdate s/w ในใบรับของเค้าบอกว่าใบนี้ไม่ใช่ใบเสร็จ ดังนั้นถ้าเกิดเหตุการ เสียตังเล็กๆน้อยๆ ในการupdate นั้น ต้องมีในยืนยันว่าต้องการจะทำการดังกล่าว แล้วใบที่ยืนยันละต้องใช้เวลาเท่าใดกันเชียวกว่าจะผ่านแต่ละจุด -.- okมันอาจไม่เกิดกรณีนั้น จาก60วันเหลือเวลาให้รีบไปรับสินค้าคืน 4 วัน เกิดเหตุการณ์มันเปงวันหยุด หรือวันอะไรพิเศษๆสักอย่าง แล้วคิดหรอว่าคุณจะได้มือถือคืน

ผมขอฝากไว้แค่นี้ละกันครับเผื่อใครหลงผิดแบบผม แล้วผมควรจะทำไงกับเหตุการณ์นี้ดีครับ
ขอความเห็นด้วย ^^

"เล่นมา 6 ด.กว่า ๆ แล้ว Flast (update S/W) ใหม่ 3-4 รอบแล้ว ง่ายๆ ใช้เวลา ไม่เกิน 20 นาที'
turn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -.-
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 09:08  

คุณ Pro_J ก๊าบ ตอนนั้นไม่รู้นิครับ เห็นในบอดมันมีup s/w มีข้อความเขียน ไม่เกิน10นาที ตอนนั้นยังเล่นไม่เปง เลยส่งศูนย์ไว้ก่อน หลังจากไม่มีเครื่องก็หาโปรแกรมมาลองเล่น เหลือแต่ลองทำแค่นั้นละก๊าบ
mint0017
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??????????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 17:17  

เราก็เป็น แล้วยังเจอปัญหาใหม่อีก คือ ว่า
ตอนที่ซื้อมาได้ ประมาณ 1 เดือน 8 วันแรก เกิดปัญหา คือ ปลายสายไม่ได้ยินเสียง เหมือนเสียงผี หรือไม่มีสัญญาน เลยไป ขอเปลี่นแต่ J mart บอกว่าไม่ได้ เพราะเกิน 7 วัน แต่เราไม่ยอมเพราะเราซื้อมาก็หวังให้ดี เพราะเลือกตังนาน ตอนนี้ได้เครื่องใหม่แล้วแต่เป็นอีก ไม่แน่ใจเพราะอะไร ใครช่วยที เคยมีใครเจออย่างนี่ไหม อุตส่าห์หามาตั้งนาน
mint0017@yahoo.com

Anonymous ผู้เขียน:

nuynuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 17:49  

สั่งให่สั่นพร้อมเสียงได้ไหมค่ะ ทำไมมีให้เลือกแต่สั่น, ร้อง, แล้วก็สั่นก่อนค่อยร้อง(ตอนร้องก็ไม่สั่นนะคะ) หละคะ ช่วยด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 11:32  

nuynuy ผู้เขียน:
สั่งให่สั่นพร้อมเสียงได้ไหมค่ะ ทำไมมีให้เลือกแต่สั่น, ร้อง, แล้วก็สั่นก่อนค่อยร้อง(ตอนร้องก็ไม่สั่นนะคะ) หละคะ ช่วยด้วยค่ะ

ไปที่ setting-->Initial setup-->Vibe Sync-->On แล้วเวลาเลือก Ring style ก็เลือกเสียงแบบธรรมดา(loud,soft)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 11:32  

nuynuy ผู้เขียน:

ไปที่ setting-->Initial setup-->Vibe Sync-->On แล้วเวลาเลือก Ring style ก็เลือกเสียงแบบธรรมดา(loud,soft)
nuynuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 11:53  

ขอบคุณค่ะ Laughing
นายร้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 17:54  

ขอเตือน คนที่จะเอาไปให้ที่ศูนย์ อัพ ถ้าใช้เวลาเกิน 2 ชั่วโมงแนะนำให้อย่าให้อัพเพราะจะโดนคุณจะโดนแกะ แงะ เครื่องแน่นอน เพื่อนผมโดนมาแล้วไปอัพเสร็จแปลกใจเครื่องทำไมเบาๆ กลับไปถามได้ความว่า เนื่องจากเครื่องมีปัญหาเลนต้องถอดออกมาดู

ทำเองใช้เวลาไม่เกิน 20 นาที เลย แต่ต้องศึกษาให้ดีก่อนนะ
milo-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 23:26  

วันนี้ชะแว๊ปไปดูที่ตึกคอมศรีราชา
ขาย E398 พร้อมบลูทูด ราคา 13,000...
ประสาทกินมาก..ราคาเค้าลงกันมาชาตินึงแล้วไอ้ร้านนี้ยังไม่ลงอีก
ไม่ซื้อเลย..ไว้ไป เจมาร์ตดีก่า Confused
เบ่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 03:40  

มีปัญหาเรื่องปุ่มกด แบบมันจะค้างไปเลย กดปุ่มไม่ได้เลยเสียหมด แต่ปุ่มปิดวางหูกดได้อันเดียว เป็นแบบนี้ไปซ่อมมาเป็นเวลา2เดือน เอามาใช้ได้ 1 อาทิดก็เป็นอีก แต่ทิ้งไว้สักพักก็กลับมาใช้ได้ แล้วอีกวันก็เป็นอีกทิ้งไว้สักพักก็ใช้ได้ เซงเลยคับ แบบกดปุ่มได้ไม่ทำงานใช้ได้แต่ ปุ่มปิด กดตัวจอยสติ้กก็จะขึ้นเป็น phone book แล้วก็วิ่งรันๆๆๆๆ - - ซ่อมไม่หายซะทีจะขายทิ้งและเบื่ออะ ไช้งานไม่ได้เลย
ต้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 12:29  

Very Happy สำหรับคนที่อยากอัพเครื่องอย่าไปอัพเจมาร์ทเลย รอเป็นชาติ
ถ้าไปศูนย์โมโต จะใช้เวลา 2 ชม. รอรับได้
แต่ผมอัพเองใช้เวลา แค่ 15 นาทีเท่านั้น ง่ายมาก ๆ
sanorios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2005 00:40  

1. ไม่ทราบว่า สีไหนสวยกว่าระหว่าสีขาว กับ สีดำ ได้ลองสัมผัสดูแล้วรู้สึกว่าวัสดุจะแตกต่างกันเลยอยากรบกวนถามผู้ที่เคยใช้ว่า แบบไหนดีกว่ากัน
2. เวลามีสายเข้าแต่เรายังไม่อยากรับตอนนั้น มี Function ปุ่มตัดเสียงหรือไม่ แต่ไม่ตัดสาย
3. เสียงที่ได้ยินจากการสนทนา ไม่ทราบว่ามีความดัง คม ชัด มากหรือไม่ กลัวเวลาอยู่ที่มีเสียงดังมากๆจะไม่ได้ยิน
4. เวลาเปิด Speaker Phone ไม่ทราบว่าคู่สนทนาอีกฝั่งได้ยินชัดหรือไม่
5. หูฟังที่ให้มาเวลาคุยโทรศัพท์ ไม่ทราบว่า ได้ยินทั้ง 2 ข้างหรือไม่
sanorios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2005 00:46  

6. มีใครเคยลองเปรียบเทียบเสียงกับรุ่น E680 บ้าง ตัวไหนเสียงดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ
milo-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 23:26  

ง่า.. แระขอถามเพิ่มจากคนข้างบนได้ม่ะค่ะ (แหะๆ พอดีอยากรู้อยู่เหมือนกัน)
ว่า t-flash ตอนนี้เมมสูงสุดที่มีขายอยู่มันเท่าไร? 256 รึป่าวหว่า?
หาซื้อยากไหม?
แค่นี้อาค่ะ รบกวนด้วยน่อ -_-"
Boliden
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 01:52  

เซง ไม่น่ารีบซื้อ SE T630 เลย เหนอันนี้แล้ว อึ้งเลย T_T Crying or Very sad
ชายเล็ก(เด็ก moto)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 01:03  

จะมาบอกว่า ผมซื้อ t-flash 128 จากเจมาร์ท มาในราคา 700(เจ็ดร้อยถ้วน) จากราคาเดิม2490(จ้อง มาซะสี่ห้าเที่ยว) ผมเข้าใจว่าเจมาร์ทอาจไม่ทำตลาดต่อ หรือจะนำเข้า t-flash รุ่นที่มีความจุสูงกว่านี้มั้ง เลยโล๊ะทิ้ง ในแพคก็มี t-flash128,อะแด๊ปเตอร์ SD,สาย usb,SD card reader, คิดว่าคุ้มมากเลย ผมเปลี่ยนเอา 64m มาใส่ คาไว้ใน card reader แล้วใช้เป็น ทัมไดร์ ได้เลย ตัว card reader ทำให้ย้ายเพลงลงได้เร็วมาก ผมรวมเอาไว้ 115m แล้วลงทีเดียว ใช้เวลาแค่ 20 วิ เท่านั้น ท่านใดอยากได้ ลองไปหาดู แล้วท่านที่ข้องใจว่าเสียงรุ่นนี้เมื่อเทียบตัวอื่นๆ ผมใช้มาหลายเดือนและลองฟังเทียบกะของเพื่อนๆ รุ่น Dxxx,6xx,Sxxx แล้วก็ mp3 ยี่ห้อ Z (บางรุ่น) ถ้าความเพราะจากหูฟังละก็ กิน....นุ่มกว่า แต่ท่านทีหวังกะรูปถ่ายน่ะ....เปลี่ยนใจได้เลย
หนุ่ย ปิ่นเกล้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 17:52  

ก็ใช้มาได้เดือนนึงแล้ว โดยรวมก็ดีล่ะ
แต่ยังไมได้ไปอัพ พี่ชายเค้าเผอิยซื้อรุ่นที่อัพมาแล้ว
เราซื้อสีขาว+บลูทูธมาของเจมาร์ท 9900
บลูทูธไม่ค่อยดีเลย คุยแล้วคนที่ฟังเค้าไม่ค่อยได้ยิน

อบากจะเอาไปอัพ พี่ชายแนะว่าให้ไปที่ศูนย์ มีที่ปิ่นเกล้า กับสีลมคอมเพล็กซ์
อยากทราบว่าปกติเวลาไปอัพใช้เวลานานเท่าไหร่คะ
แล้วเราต้องระวังอะไรไหม

แล้วก็เรื่องradio headset ที่ไหนมีขายมั่งคะนอกจากศุนย์โมโต 1590 บาท แพงมาก
ที่เจมาร์ทมีขาย 300 บาท เอง แต่ซื้อไม่ทัน

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านและตอบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 04:26  

อัพที่ศูนย์ระวังเรื่องคนแกะเครื่องเรานะคับ !!

ลองเข้า web Moto Club นี้ดูดิคับจะติดใจ E398 ไปอีกนานเลย...

http://202.44.71.148/eoffice/e398
polyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 15:03  

เมื่อวานไปดูที่ MBK ราคาประมาณ 8000-9000 ขอรับ
Delta V6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2005 23:55  

1. ไม่ทราบว่า สีไหนสวยกว่าระหว่าสีขาว กับ สีดำ ได้ลองสัมผัสดูแล้วรู้สึกว่าวัสดุจะแตกต่างกันเลยอยากรบกวนถามผู้ที่เคยใช้ว่า แบบไหนดีกว่ากัน
2. เวลามีสายเข้าแต่เรายังไม่อยากรับตอนนั้น มี Function ปุ่มตัดเสียงหรือไม่ แต่ไม่ตัดสาย
3. เสียงที่ได้ยินจากการสนทนา ไม่ทราบว่ามีความดัง คม ชัด มากหรือไม่ กลัวเวลาอยู่ที่มีเสียงดังมากๆจะไม่ได้ยิน
4. เวลาเปิด Speaker Phone ไม่ทราบว่าคู่สนทนาอีกฝั่งได้ยินชัดหรือไม่
5. หูฟังที่ให้มาเวลาคุยโทรศัพท์ ไม่ทราบว่า ได้ยินทั้ง 2 ข้างหรือไม่

ขอตอบนะครับ
1. สีดำแน่นอนครับ
2. กดปุ่มเพิ่มเสียง 1 ครั้ง ครับ
3. ถ้าอยู่ในที่อึกทึกมากก็อาจมีปัญหาบ้าง แต่ถ้งเสียบหูฟังนะ หมดปัญหาทันที
4. ชัดดีครับ ผมทำประจำ ไม่ชอบเอามาติดกับหูนานๆ
5. ชัดแจ๋วครับ ฟัง Mp3เนี่ยเพราะสุดๆ (ให้เปิดเสียง Bass ด้วยนะ)

แต่เป็นที่สังเกตนะครับว่า สินค้า Lot หลังๆ (ที่ราคาเริ่มถูกลงมามากๆ) เนี่ย มักมีปัญหาปลายสายไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา หรือได้ยินแบบเพี้ยนๆ แต่ผมไม่เป็นนะ ซื้อมาตอนออกใหม่ๆนะ ยังไงคนที่คิดจะซื้อให้ตรวจสอบให้ถี่ถ้วนแล้วกันครับ
ส่วนตัวผมชอบนะ เสียที่ T-Flash มันแพงเหลือเกิน ไม่มีFM Game หายาก
กล้องงั้นๆ (ไม่เป็นไรไม่ค่อยได้ใช้ถ่ายรูป) และช่องเสียบสาย Charge มันหลวม ไม่ค่อยลงล็อคอ่ะ นอกนั้นแจ๋วนะ โดยเฉพาะเสียง เน้นเลยครับ เสียงเพราะมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: xcgn
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 09:36  

grbj,8;k,0ewfhws, ผู้เขียน:
เพิ่มความจำได้ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2005 16:14  

Question Question รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับ...รุ่นนี้โหลดทีมได้รึป้าววคับ Smile Smile
เบย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ??? E398 ?????? ??????????????????????? MPEG4 (Video Clips)
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 01:38  

ใครรู้มั้งค่ะ ว่า E398 ที่ว่า ถ่ายวีดีโอภาพเคลื่อนไหว MPEG4 (Video Clips) ทำยังไง อ่ะ
คือว่าใช้อยู่ ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไง
ผู้รู้ช่วยบอกที่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: