Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 984 / เข้าชม: 939653
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 12:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่อยากบอกว่าใช้ของปลอมครับ ร้านนาซ่า 2กิ๊ก 17xx บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย syncseven เมื่อวันที่ 28 Dec 2006 14:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 16:26  

K750i นี่ถ้าจะขายเป็นมือสอง ใช้มาประมาณ 1 เดือนของครบ สภาพใหม่
ควรขายเท่าไหร่ดีล่ะ
Amageddon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 16:44  

ที่ไหนมีผ่อน 0% บ้างครับ Very Happy
sm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 14:01  

ผมซื้อมา ใช้ตั้งแต่ เดือน พ.ค. ปี 48 ตั้งแต่ราคามัน 15900 โอ้ก๊อดดดด ผมอยากจะบอกว่าฟังชั่นของตัวเครื่องผมยังใช้ได้ไม่หมดเลย และสำหรับการใช้งานของผม จะเป็นแบบใช้ถ่ายภาพสถานที่แล้วไปทำรายงานจะขอบอกว่าสะดวกมากถ่ายลงเมมโมรี่ ถอดเอาเข้าเครื่องผ่าน card reader พิมพ์รายงาน เสร็จ ส่ง จบ ง่ายยยยยย และอีกอย่างที่ผมชอบคือการถ่ายภาพแบบ panorama เป็นออฟชั่นที่ผมชอบมาก ๆถ่ายภาพได้ ยาวๆ สวยๆ เออ มันแปลกดีและก็เป็น หนึ่งในออฟชั่นที่กล้องถ่ายภาพดิจิตอลทั่วไป ไม่มี (อันนี้ไม่แน่ใจ - -") แต่ที่รู้ ๆตอนนี้ใช้มาก็ ปีกว่า มันไม่เป็นอะไรเลยสภาพแบบไหนก็แบบนั้นเฟรมแวร์ ก็ไม่เคยอัพ อาจจะถลอกนิดหน่อยตามสภาพแต่มันไม่เคยทรยศ ที่ผมพิมพ์มานี่ก็อยากจะบอกทุกท่านที่กำลังหาซื้อโทรศัพท์มือถือใช้ ขอให้ใช้มันให้คุ้มค่าไม่ว่าจะเป็นยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไรก็ตาม ใช้ของอย่างมีประสิทธิภาพ คุณก็จะรู้คุณค่าของเงินครับ Cool
โย 085-065-4060
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย K750i
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 21:26  

K750i ใช้ดีจริงครับขอบอก โดยเฉพาะเรื่องถ่ายรูปด้วยออโต้โฟกัส 2 ล้านพิกเซล
แจ่มสุดๆ แถมถ่ายวิดีโอได้แบบไม่มีกระตุก ถูกใจผมเหลือเกิน ผมอยากลองเล่นรุ่นอื่นดูบ้างยังลังเลเลยครับ รักพี่เสียดายน้อง
เอาเป็นว่า ใครสนใจ ผมตัดใจขายที่ราคา6,000 บาท (ตอนนี้ตามห้างเขาขายมือสองกัน 6900) นะครับ มีชาร์ท+สมอลทอร์ก+ซีดีซอฟแวร์+กล่อง (แถมคลิบแจ่มๆเพียบในเครื่อง)
+เมมSONY 64 MBที่ติดมากับเครื่อง มีรอยสีถลอกเล็กน้อย แต่ไม่เคยตกนะครับ เครื่องปรกติดี ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
ผมอยู่แถวบางบอน พระราม2 ครับ สนใจนัดดูเครื่องหลังเวลาเลิกงานนะครับ
piang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 09:36  

สนใจมือถือของคุณkookieค่ะ ไม่ทราบง่าจะขายเท่าไหร่ค่ะ Smile
จุ๊บจิบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การลงเกมส์
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:48  

หากต้องการเอาเกมส์มาลงใน สามารถทำได้หรือเปล่าคับ เป็นเกมส์ที่ไม่ได้โหลดมาจาก gprs นะคับ
instinct
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายกรอบแท้ ใหม่ K750i ใครสนใจหากรอบรุ่นนี้เปลี่ยนอยู่ โทรได้มาเลย
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 12:51  

ขายกรอบแท้ ใหม่ K750i ใครสนใจหากรอบรุ่นนี้เปลี่ยนอยู่ โทรได้มาเลยนะครับ ส่งได้ทั่วประเทศ 08-6560-6070 แทป

ผมเป็นสมาชิก VIP อยู่ เวป http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT4779549.html

รับประกันการซื้อขายครับ Very Happy
kookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 00:53  

ยังลังเลอยู่จะขายดีมั้ยเพราะมือถือดี เกือบทุกอย่าง ยกเว้น เวลาคุยในที่มีเสียงดังๆ อย่างในห้าง เสียงรอบข้างเข้ามามาก คุยไม่ค่อยรู้เรื่อง สงสัยหูผมไม่ค่อยดี คนอื่นอาจไม่เป็นนะ
ถ้าขายได้ 7000 พัน ผมคงต้องใช้ต่อไปเพราะราคาหายไปเยอะ ของยังปิ๊งอยู่เลย
Sabai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Leklekdict
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 11:11  

Anonymous ผู้เขียน:
Z1 ผู้เขียน:
ถ้าใครต้องการโปรแกรม leklekdict ก็บอกได้นะครับ ขนาด 2.13M ครับ

อยากได้เหมือนกันคับ รบกวนด้วยนะคับ zorororonoa@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าคับ

อยากได้เหมือนกันคับ รบกวนด้วยนะคับ chidejr@yahoo.com ขอบคุณล่วงหน้าคับ[/quote] Laughing
Bee(TM)
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: การลงเกมส์
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 13:31  

จุ๊บจิบ ผู้เขียน:
หากต้องการเอาเกมส์มาลงใน สามารถทำได้หรือเปล่าคับ เป็นเกมส์ที่ไม่ได้โหลดมาจาก gprs นะคับ

ได้ครับ ผ่านทาง Bluetooth หรือ Infrared แต่ไม่สามารถส่งระหว่างเครื่องไปอีกเครื่องครับ
ข้าวจ้าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k750i
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 03:47  

ซื้อ k750i มา ตั้งแต่เดือน ปลายเดือนมีนา ปีนี้(49) ตอนที่ DTAC มาทำโปร 13,990 แถม se j200 (ถ้าจำรุ่นไม่ผิด) ตั้งแต่ใช้มา มีอาการแฮงค์บ้างอยู่ 2-3 ครั้ง หลังจากนั้นมาก็ดี โอเคมาตลอด แต่ก่อนแทบไม่ค่อยใช้งาน ตอนนี้มาพบปีญหาเล็กๆ คือ เวลาที่เราเซพชื่อมันจะให้เซพเป็นภาอังกฤษ เวลาเราหา phonebook มันจะขึ้นมาเป็นภาษาไทย ค่ะ หรือเราใช้ไม่เป็นคะ หรือเราต้องไปอัพเวอร์ชั่นอะไรใหม่รึปล่าวคะ แชร์ความรู้ทีค่า
ppock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 13:50  

อยากจะถามผู้ที่เคยใช้เจ้า K750i มาแล้ว ..... ว่ามีอาการหน่วงๆเหมือนรุ่นเก่าๆของ SE หรือเปล่าคับ และเมื่อเทียบกับ W800i ความเร็วต่างกันมั้ยคับ พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่และกำลังจะตัดสินใจซื้อเร็วๆนี้อ่ะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ Very Happy
Julievet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2006 02:41  

http://dqqrgsqfdfdfd.host.com
<a href="http://dqqdgsqfdsdef.host.com">desk3</a>
desk4
[link=http://dqqagsqffadse.host.com]desk6[/link]
louksorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 16:52  

ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง K750i กับ W800i ช่วยแนะนำหน่อยนะ
Hongcai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:59  

louksorn ผู้เขียน:
ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง K750i กับ W800i ช่วยแนะนำหน่อยนะ

มันเลิกผลิตไปหมดแล้วอ่ะสองรุ่นนี้
มันเก่าแล้วนะ เกรงว่าจะหายากอ่ะครับ
Hongcai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอคำแนะนำ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 13:59  

louksorn ผู้เขียน:

มันเลิกผลิตไปหมดแล้วอ่ะสองรุ่นนี้
มันเก่าแล้วนะ เกรงว่าจะหายากอ่ะครับ
สมาชิกk750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 14:47  

เวลาเข้าเมนูmultimedia แล้วกดเรียกรายชื่อเพลงลงมาแบบเร็วๆ
เครื่องจะแฮ้งค์ไปเลยค่ะ ลองทำดูหลายครั้ง ก็เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง Sad

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
แล้วจะแก้ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 09:20  

น่าจะมีอยุ่นะแต่แบบขอค้างสต๊อก
elf_moon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 10:51  

สมาชิกk750i ผู้เขียน:
เวลาเข้าเมนูmultimedia แล้วกดเรียกรายชื่อเพลงลงมาแบบเร็วๆ
เครื่องจะแฮ้งค์ไปเลยค่ะ ลองทำดูหลายครั้ง ก็เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง Sad

แล้วจะแก้ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 11:44  

elf_moon ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

อัพเฟิร์มแวร์น่าจะดีขึ้นนะครับ
จะอัพเองหรือเอาไปที่ศูนย์อัพให้ก็ได้
มอม้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: k750i
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 06:06  

ข้าวจ้าว ผู้เขียน:
ซื้อ k750i มา ตั้งแต่เดือน ปลายเดือนมีนา ปีนี้(49) ตอนที่ DTAC มาทำโปร 13,990 แถม se j200 (ถ้าจำรุ่นไม่ผิด) ตั้งแต่ใช้มา มีอาการแฮงค์บ้างอยู่ 2-3 ครั้ง หลังจากนั้นมาก็ดี โอเคมาตลอด แต่ก่อนแทบไม่ค่อยใช้งาน ตอนนี้มาพบปีญหาเล็กๆ คือ เวลาที่เราเซพชื่อมันจะให้เซพเป็นภาอังกฤษ เวลาเราหา phonebook มันจะขึ้นมาเป็นภาษาไทย ค่ะ หรือเราใช้ไม่เป็นคะ หรือเราต้องไปอัพเวอร์ชั่นอะไรใหม่รึปล่าวคะ แชร์ความรู้ทีค่า

...กด # ค้างไว้สักครู่ เพื่อเปลี่ยนภาษา ในการพิมพ์ชื่อ หรือ ค้นหารายชื่อจาก phonebook...
*seren*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 20:51  

คือว่าอยากรู้ราคาสายชาร์ต กับหูฟังอ่ะคะ แบบว่าไปเที่ยวแล้วลืมไว้อ่ะ ฮือๆ Sad
ราคาที่ศุนย์เท่าไร แล้วที่มาบุญครองเท่าไรอ่ะคะ ครายรู้ช่วยนู๋ที
wittaya222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 15:00  

เห็นมี FW มาให้อัพใหม่กันเรื่อยๆ อยากทราบว่า ปัจจุบัน แก้ปัญหาเรื่อง เสียงสนทนาเบาหรือยังครับ และไมค์ที่ดูดเสียงรอบข้างแก้หรือยังครับ และเมนูหน่วงได้แก้ไหมครับ ขอบคุณครับ
มอม้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายชาร์ต
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 03:29  

*seren* ผู้เขียน:
คือว่าอยากรู้ราคาสายชาร์ต กับหูฟังอ่ะคะ แบบว่าไปเที่ยวแล้วลืมไว้อ่ะ ฮือๆ Sad
ราคาที่ศุนย์เท่าไร แล้วที่มาบุญครองเท่าไรอ่ะคะ ครายรู้ช่วยนู๋ที

...สายชาร์ตเทียม ราคาไม่เกิน 150 บาท (MBK,เสือป่า-คลองถม,ร้านตู้ทั่วไป)

...สายชาร์ตแท้ มือสอง 100 บาท (ตลาดนัด,คลองถม,สนามหลวง,ร้านตู้ทั่วไป)
RBD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 08:26  

elf_moon ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ของผมกดดูรายชื่อแบบนี้จากเมม 1G มีเพลงประมาณ 80%ของเมม ไม่รู้กี่ร้อยเพลง
ไม่มีปัญหานะครับ ลองเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ดูครับ

เครื่องนี้เท่าที่ลองจะแฮงค์อย่างเดียว คือตอนเล่นเกมจาวาบางเกมซึ่งมันอาจจะไม่
compatกับเครื่อง หรือเพราะผมรัวปุ่มมากไปก็ไม่รู้ แต่ก็เป็นกับเกมส่วนน้อยเท่านั้นครับ
K750i LOVER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวน ส่ง Theme ของ K750i ที่อยู่ในรุปได้ไหมครับ ???
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2006 12:16  

syncseven ผู้เขียน:
เอารูป k750i กับเมมไฮสปีด 2 กิ๊ก มายืนยัน ว่าใช้งานได้ดีครับ

ทดสอบเองกับมือ......

ไม่อยากบอกว่าใช้ของปลอมครับ ร้านนาซ่า 2กิ๊ก 17xx บาท

คุณ Synseven ครับ
รบกวน ส่ง Theme ของ K750i ที่อยู่ในรุปได้ไหมครับ ??? ผมชอบสีดำมากเลย
สวยโดนใจมากครับ

e-mail ผม : eddy_nipon@yahoo.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
wittaya222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 11:08  

เมนูการใช้งานมีหน่วงไหมครับ เดี๋ยวนี้ FW ตัวใหม่ เสียงสนทนาชัดขึ้นกว่าตอนออกใหม่ไหมครับ
*seren*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 02:13  

รบกวนคุณ Z1 ส่งโปรแกรม leklekdict ให้หน่อยนะคะ

sky_saturn@msn.com

ขอบคุณค่ะ Surprised
Na_rak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 19:26  

ใครที่ใช่อยู่ มาคุยกันนะค่ะ ^_^

Na_rak_Na_rak@hotmail.com
#ZZZ#
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 22:16  

รบกวนขอ leklekdict ด้วยคนครับ

zilver@gmail.com

ขอบคุณครับ
Kit Eric+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมเพิ่งใช้เอง ขอฝอยหน่อยน๊า....
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 04:37  

- ตอนแรก...ผมไม่ทราบเลยว่ามีคนโพส K750i เยอะอย่างนี้ (เพิ่งอ่านเจอ เมื่อ 14-12-06)
ส่วนตัวชอบที่หน้าตา ส่วนรูปแบบคิดว่าน่าจะคล้าย K700 แต่ได้อ่านผู้ที่เคยใช้ มันน่าจะได้
ใช้ประโยชน์มากกว่าการโทรจริงๆ

ลำดับที่ 1 : ผมไปหาซื้อหูฟังที่ มาบุญครอง คนขายแนะนำ ให้ใช้ของ w810 อะไรสักอย่าง
ที่มันถอดจุ๊บได้อะ ราคาต่อ 550 คิดว่าน่าจะรับราคานี้ได้ เพราะได้รองฟังแล้วเสียงดีมาก และ
หูฟังก้อแบบสูญกาศด้วย ตั้งแต่ซื้อมาฟังทั้งวันเลย

ลำดับที่ 2 : ก่อนหน้า ลำดับที่ 1 ผมไปตบ mem 512 mb ที่ราคา 400 (มือสอง)

ลำดับที่ 3 : ผมลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนหน้ากากดีไหม เพราะไปถามแล้วราคา 500-600 บาท
แล้วดูไม่เป็นว่าอันของแท้ ไม่แท้

ลำดับที่ 4 : ผมอ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ เรื่องเสียงหู(แนบ)ฟังเบา จะทำอย่างไรได้ จะให้ร้าน
มันอัพเดทโปรแกรมเป็น 810 คิด 500 บาท เลยดาวน์โหลดเองจากกระทู้หน้าแรกๆ แนะนำ
ก็เลยคิดว่าจะทำเอง (วันจันทร์น่าจะทำเรียบร้อย รอสายเดต้าลิงค์ก่อน)

ลำดับที่ 5 : ร้านส่วนใหญ่ในมาบุญครอง (ส่วนใหญ่) จองเอาเปรียบผู้บริโภคกันถ้วนหน้า
เนื่องจากราคากลางของอยู่แหล่งเดียวกัน ราคาเลยตามๆ กัน โดยเฉพาะอุปกรณ์เสริม ผมว่า
กำไร 200-300 เปอร์เซ็นต์ แต่ว่าต้องซื้อเพราะเป็นราคากลางๆ ของประเทศไทย

ลำดับที่ 6 : ผมซื้อมือสองมา 5300 บาท ดูเข้าในแล้ว (แกะเอง) เปลี่ยนทั้งหมดยกเว้นบอร์ด
อะ ผมว่ากะจะซื้อมือถือมากประกอบเองว่าจะถูกกว่าไหม

ลำดับที่ 7 : แต่สรุปได้ว่า เป็นรุ่นที่ผมชอบ และฟังก์ชั่นดีมาก ข้อเสียเรื่องหูแนบ (ถ้าอัพฯแล้ว
เสียงลำโพงเล็กดังขึ้นเท่าๆ กับเครื่องอื่นที่เคยใช้จะมาบอกต่อตอนนี้ยังกลุ้มอยู่) ถ้าคุณได้ซื้อ หู w810 + Mem สัก 1 GB เพิ่มเติม คุณไม่จำเป็นต้องมี MP3 4 5 6 .... เลยอะ

ขอบคุณครับที่อ่าน ผมฝอยให้ฟัง.....+[/b]
dddddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 22:14  

tortahanotton@gmail.com

ขอบคุณมากๆครับ
lordtek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 18:32  

รบกวนขอ leklekdict ด้วยคนนะครับ
ขอบคุณมากครับ
lordtek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 18:33  

ลืมไปครับ ช่วยส่ง lek lek dict มาให้ที่ tup_17@hotmail.com นะครับ
5678
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 14:09  

มันสามารถใช้หูฟังแบบอื่นเสียบได้หรือป่าวครับ
ตอนนี้มันแถมเมมให้เท่าไรครับ
ราคาที่ศูนย์ไหนถูกสุดครับ
5678
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2006 14:29  

K750i มีระบบเป็นแบบไหนครับ ซิมเบี้ยนหรือป่าวครับ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 16:33  

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย syncseven เมื่อวันที่ 30 Mar 2007 23:04; ทั้งหมด 4 ครั้ง
lungtho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 21:11  

lungtho@gmail.com

ขอบคุณมากๆครับ
*seren*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 19:49  

ง่ะ แบบว่าโหลดโปรแกรม leklekdict มาแล้ว แต่ไหงมันติดตั้งม่ะได้อ่ะคะ
งงอ่ะ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ : Re: ผมเพิ่งใช้เอง ขอฝอยหน่อยน๊า....
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 10:56  

Kit Eric+ ผู้เขียน:
- ตอนแรก...ผมไม่ทราบเลยว่ามีคนโพส K750i เยอะอย่างนี้ (เพิ่งอ่านเจอ เมื่อ 14-12-06)
ส่วนตัวชอบที่หน้าตา ส่วนรูปแบบคิดว่าน่าจะคล้าย K700 แต่ได้อ่านผู้ที่เคยใช้ มันน่าจะได้
ใช้ประโยชน์มากกว่าการโทรจริงๆ

ลำดับที่ 1 : ผมไปหาซื้อหูฟังที่ มาบุญครอง คนขายแนะนำ ให้ใช้ของ w810 อะไรสักอย่าง
ที่มันถอดจุ๊บได้อะ ราคาต่อ 550 คิดว่าน่าจะรับราคานี้ได้ เพราะได้รองฟังแล้วเสียงดีมาก และ
หูฟังก้อแบบสูญกาศด้วย ตั้งแต่ซื้อมาฟังทั้งวันเลย

ลำดับที่ 2 : ก่อนหน้า ลำดับที่ 1 ผมไปตบ mem 512 mb ที่ราคา 400 (มือสอง)

ลำดับที่ 3 : ผมลังเลอยู่ว่าจะเปลี่ยนหน้ากากดีไหม เพราะไปถามแล้วราคา 500-600 บาท
แล้วดูไม่เป็นว่าอันของแท้ ไม่แท้

ลำดับที่ 4 : ผมอ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ เรื่องเสียงหู(แนบ)ฟังเบา จะทำอย่างไรได้ จะให้ร้าน
มันอัพเดทโปรแกรมเป็น 810 คิด 500 บาท เลยดาวน์โหลดเองจากกระทู้หน้าแรกๆ แนะนำ
ก็เลยคิดว่าจะทำเอง (วันจันทร์น่าจะทำเรียบร้อย รอสายเดต้าลิงค์ก่อน)

ลำดับที่ 5 : ร้านส่วนใหญ่ในมาบุญครอง (ส่วนใหญ่) จองเอาเปรียบผู้บริโภคกันถ้วนหน้า
เนื่องจากราคากลางของอยู่แหล่งเดียวกัน ราคาเลยตามๆ กัน โดยเฉพาะอุปกรณ์เสริม ผมว่า
กำไร 200-300 เปอร์เซ็นต์ แต่ว่าต้องซื้อเพราะเป็นราคากลางๆ ของประเทศไทย

ลำดับที่ 6 : ผมซื้อมือสองมา 5300 บาท ดูเข้าในแล้ว (แกะเอง) เปลี่ยนทั้งหมดยกเว้นบอร์ด
อะ ผมว่ากะจะซื้อมือถือมากประกอบเองว่าจะถูกกว่าไหม

ลำดับที่ 7 : แต่สรุปได้ว่า เป็นรุ่นที่ผมชอบ และฟังก์ชั่นดีมาก ข้อเสียเรื่องหูแนบ (ถ้าอัพฯแล้ว
เสียงลำโพงเล็กดังขึ้นเท่าๆ กับเครื่องอื่นที่เคยใช้จะมาบอกต่อตอนนี้ยังกลุ้มอยู่) ถ้าคุณได้ซื้อ หู w810 + Mem สัก 1 GB เพิ่มเติม คุณไม่จำเป็นต้องมี MP3 4 5 6 .... เลยอะ

ขอบคุณครับที่อ่าน ผมฝอยให้ฟัง.....+[/b]

แสดงว่าคุณ Kit Eric+ ก็แกะเครื่องเป็นใช่มั้ยครับ..สอนผมหน่อยซิครับผมอยากถอดมาทำความสอาดฝุ่นหน้าจอ
ปล.เครื่องหมดประกันแล้วครับ
แฟน k750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีฟังก์ชั่นนี้เหรอ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 11:38  

พึ่งพบปัญหาไม่สามารถพิมพ์เครื่องหมายบวก (+) หน้าหมายเลขโทรศัทพ์ k750i
ผมจำเป็นต้องส่ง SMS ไปต่างประเทศแล้วทาง DTAC บอกผมว่าต้องใส่เครื่อง
หมายบวก (+) หน้ารหัสประเทศแล้วตามด้วยหมายเลขโทรศัทพ์
ถ้ามีใครรู้วิธีแก้ปัญหานี้ขอความกรุณาตอบด้วยครับ

กรรมจริงๆ เครื่อง NOKIA สามปีก่อนไม่เห็นมีปัญหานี้เลย
expert16
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมพ์เครื่องหมายบวก
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 11:54  

กดปุ่มเลขศูนย์ค้างไว้แล้วเลขศูนย์จะเปลี่ยนเป็นเครื่องหมายบวกเอง
K750i Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 19:47  

kookie ผู้เขียน:

ยังลังเลอยู่จะขายดีมั้ยเพราะมือถือดี เกือบทุกอย่าง ยกเว้น เวลาคุยในที่มีเสียงดังๆ อย่างในห้าง เสียงรอบข้างเข้ามามาก คุยไม่ค่อยรู้เรื่อง สงสัยหูผมไม่ค่อยดี คนอื่นอาจไม่เป็นนะ
ถ้าขายได้ 7000 พัน ผมคงต้องใช้ต่อไปเพราะราคาหายไปเยอะ ของยังปิ๊งอยู่เลย

ผมเพิ่งซื้อมือ 2 มาครับ ทาง internet เครื่อง ไม่ถึง 2 เดือน
ราคา 7500 ต่อ เหลือ 7000 ถ้วน พร้อม Flash ครับ

ถ้ายังคิดจะขายก็รีบหน่อยนะครับ
เพราะ ตอนนี้ ใน Thai2hand รุ่นนี้เหลือแค่ 5000-6500 บาท
ขาย ก่อนปีใหม่ก็ดี นะ เด่ว ราคา มันจะตกกว่านี้อีก
จะซื้อมือถือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อมือถือใหม่รุ่นไหนดี ระหว่าง Sony k750i กับ Nokia 5300
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2006 22:12  

วันนี้ไปดูราคา k750i กับ Nokia 5300 ที่ฟิวเจอร์มา
ของศูนย์นะ แต่จำไม่ได้ว่าศูนย์อะไรเพราะดูมาหลายศูนย์มากๆ

ราคาลดตอนนี้เท่ากันทั้ง 2 รุ่นเลย
8620 บาท

แต่ยังลังเลอยู่เลยว่าจะซื้อรุ่นไหนดี

ถ้าพูดถึงฟังก์ชั่นโดยรวม Sony Ericson k750i ดูเหมือนจะคุ้มกว่ามาก
เพราะกล้องก็ 2 ล้านพิกเซลพร้อมแฟลช
แล้วอีกอย่าง mem ที่ใช้ก็เป็น Memory stick Duo ใช้ได้กับกล้อง Sony Cybershot ได้
ดีไซน์ก็สวยๆเรียบๆดูแล้วไม่เบื่อดี
แต่ฝาหลังตรงกล้อง มันต้องเลื่อนขึ้นเลื่อนลงอ่ะ ดูแล้วกลัวมันจะพัง
อยากถามผู้ใช้รุ่นนี้เกี่ยวกับฝาหลังตรงกล้องว่ามีปัญหามั๊ย

ส่วน Nokia 5300 ที่น่าซื้อก็คงเป็นเพราะรุ่นใหม่และดีไซน์ที่สะดุดตา สีขาว-แดง
แต่ไปดูมาแล้ว เหมือนเครื่องจะเลอะง่าย สกปรกง่าย
พอถามคนขายว่า ถ้าสกปรกจะทำความสะอาดยังไง
เค้าตอบมาง่ายๆเลยว่า "ก็เปลี่ยนกรอบสิ มีกรอบขาย" -*- เหอะๆ
แต่เรื่องฟังก์ชั่นน่ะ สู้ k750i ไม่ได้เลยนะ เมื่อเทียบโดยรวม
แค่กล้องก็ผิดกันแล้ว
รุ่นนี้กลัวราคามันจะตกเร็ว เพราะดูท่าทางมันทำมาแบบฉาบฉวยยังไงไม่รู้
แต่มันเป็นรุ่นใหม่กว่า k750i

อยากถามคนใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้หน่อย
ว่ารุ่นไหนควรซื้อมากกว่า คุ้มมากกว่า ทนมากกว่า

^__________^
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 14:56  

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย syncseven เมื่อวันที่ 30 Mar 2007 23:05; ทั้งหมด 2 ครั้ง
แฟน เอ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วน K750i สภาพดีมากค่ะ ประกันเหลือ 9 เดือน ครบยกกล่อง 6850บาท
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 15:29  

@ขายด่วน K750i สภาพดีมากค่ะ ประกันเหลือ 9 เดือน ครบยกกล่อง 6850 บาท @

1. ตัวเครื่อง สภาพ95% (มีรุปส่งให้ทาง Mail ชัดๆทุกมุม) + มี film กันรอยแท้
- UP F/W เป็น W800i + ver กล้องเป็น 8.52 super cam (ver W800i แค่ 4.5) แต่ถ้าต้องการเป็น K750i จะ Up กลับให้เป็น F/W ล่าสุดค่ะ

เพิ่มเติม
>>> ดูรายละเอียดเรื่อง กล้อง 8.52 super cam ได้ที่นี่
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=13360

>>> ดูรายละเอียดเรื่อง UP K750i เป็น W800i ได้ที่นี่
http://www.se-club.net/index.php?showtopic=10128

2. อุปกรณ์แท้ครบยกกล่อง หูฟัง/datalink/CDRom/Manualไทย/สายคล้อง/Ms 64mb /สาย Charger

*** ที่ขายเพราะ แฟนซื้อ K790i ให้ให้ค่ะ Smile ***

ส่งทาง EMS ก็ได้นะคะ (เพิ่ม 50 บาทเองค่ะ)

เอ (081-864-7988)
856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 17:32  

syncseven ผู้เขียน:
อยากได้ leklekdict ก็เข้าไปโหลดได้นะครับ pdict ก็น่าเล่นเพราะตัวเล็กกว่า เบาเครื่องเยอะครับ Very Happy

ที่นี่เลยครับ และมีโปรแกรมที่จำเป็นอีกเยอะครับ http://www.4shared.com/dir/1605358/2a07f036/sharing.html

อย่าลืมใส่ Password : koonjak

Shocked มีทีเด็ดด้วย..55+ ขอบคุงคับ
GoZzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 11:41  

ตอนนี้เครื่องk750ของเรากะเพื่อนอีก2คนกะลังมีปัญหาค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร มันคล้ายๆเหมือนจะติดไวรัสที่เมมอ่ะคะ เครื่องก็เป็นไปด้วย ก็งงว่ามันไม่ได้เป็นซิมเบี้ยนนี้หว่า

อาการก็รูปที่ถ่ายไว้อ่ะคะ หายไปบางส่วนจากที่ถ่ายมาใหม่อ่ะคะ เครื่องก็รวนๆ ช้าๆ บางครั้งเปิดฟังเพลงแล้วไม่มีเพลงขึ้น แต่ไปกดฟังที่จัดการไฟล์ได้

เป็นเหมือนกัน2เครื่องก อีกเครื่องนึงเราลองเอาเมมเราไปใส่เครื่องเพื่อนรูปก็ไม่ขึ้น ตอนนี้เครื่งอเพื่นคนนั้นที่เพิ่งซื้อมาก็ติดอาการไปจากเราแล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad

เราไม่รุ้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น เราเริ่มเป็นอาการนี้ก็เมื่อจะเอารูปลงคอมอ่ะคะ เสียบๆอยู่รูปหาย

กู้คืนก็ไม่มี เสียดายรูปมากๆๆ เพราะเพิ่งไปเที่ยวดอย ดูทะเลหมอก พืชสวนโลกกลับมา เศร้าใจมากๆ

ใครทราบหรือมีวิธีแก้ หรือเอารูปคืน ช่วยบอกหน่อยน่ะคะ

ผู้รู้ช่วยด้วยเถอะคะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
tum tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พูดหน่อย
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 12:24  

เออ ของผมอาการอย่างนั้นเคยเกิดครับ ใช้ๆไปเป็นแบบนั้นเลย อาจเกิดจากไปถอดเมมเข้าออกจากเครื่องบ่อยไป แล้วก็มีอาการเปิดเครื่องไม่ติดต้องเอาเมมออกก่อนเครื่องถึงจะติด

แล้วก็อีกแบบที่ผมเจอ คือติดไวรัส มันจะสั่งให้ลบไฟร์ทิ้ง(คอมที่มีสแกนไวรัส)พอลบมันหายหมดเลย ว่างปล่าวเลยก็ต้องทำใจครับกู้ไม่ได้ แต่เมมก็ยังใช้ได้ปกติ ส่วนไวรัสลงเครื่องนี้ผมว่าไม่น่าติดน๊ะ เพราะผมเคยลองต่อกับคอมที่มีไวรัส โหลด mp3 ก็ไม่เห็นมีปัญหน่าจะเกิดจากเมม ไงก็ลองเอาเมมออกแล้วลองใช้ดูว่าเป็นปกติป่าว
GoZzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 12:35  

ขอบคุณค่ะคุรTum Tum

แล้วอย่างนี้ควรจะเอาไปที่ศูนย์ที่เซ็นปิ่นป่ะคะ

เพื่อนบางคนบอกให้เอาเมมไปล้างซะ

ตอนนี้ไม่ใช้เมมเลยอ่ะ กลัวมานจะแฮงอีก
silom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 23:36  

ผมใช้ k750i มาประมาณ 5 เดือนอ่ะครับ

เวลาช๊าตก็ช๊าตปกติ แต่เวลาดึงสายช๊าตออก มันบอกว่าแบตมีแค่ 97% อ่ะ

แบบนี้นี่ผิดปกติมั้ยครับ?
tum tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งืมๆ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 14:35  

เข้าศูนย์ทำไมอะ ? เครื่องยังเหมือนเดิมหรอครับ ถ้ายังเป็นก็เข้าศูนย์เลยครับ
สวนเมมทำตามเพื่อนบอกก็ดีครับ Format...ไปเลยครับ ทำเองก็ได้ไม่ต้องไปศูนย์ให้เสียเวลา
856
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 14:53  

เค 750 ไอ เหมาะกะหูฟังรุ่นไหนดีคับ จาเปลี่ยนหูฟังใหม่ ของที่มากะเครื่องใส่นอนฟังแล้วมันชอบหลุด แล้ว My friends ในเมนูข้อความ มันใช้ยังไงหรอคับ ผู้รู้กรุณาช่วยบอกหน่อยคับ ขอบคุง คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 14:57  

856 ผู้เขียน:
เค 750 ไอ เหมาะกะหูฟังรุ่นไหนดีคับ จาเปลี่ยนหูฟังใหม่ ของที่มากะเครื่องใส่นอนฟังแล้วมันชอบหลุด แล้ว My friends ในเมนูข้อความ มันใช้ยังไงหรอคับ ผู้รู้กรุณาช่วยบอกหน่อยคับ ขอบคุง คับ
แล้วเมม 2 กิ๊ก ราคาเท่าไรเล้วคับตอนนี้
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 00:25  

รบกวนคุณ Z1 ส่งโปรแกรม leklekdict ให้หน่อยนะคะ

ผมส่ง leklekdict ไปให้ตามเมล์ที่แจ้งไว้แล้วนะครับ
ต้องขอโทษด้วย ที่ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ
ถ้ามีปัญหาอย่างไรก็สอบถามได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 20:11  

856 ผู้เขียน:
แล้วเมม 2 กิ๊ก ราคาเท่าไรเล้วคับตอนนี้

ช่วยตอบหน่อยคับ
Z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังก์ชั่น บันทึกเสียง ของผมอัดได้แค่ 3.5 นาทีเอง !!!!
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 14:44  

ฟังก์ชั่น บันทึกเสียง ของผมอัดได้แค่ 3.5 นาทีเอง !!!!
ทั้งๆที่เวลาอัดเสียงประชุมก็อัดได้เป็น ชั่วโมงๆ เมมก็เหลือตั้งเยอะ

ของใครเป็นปัญหาแบบนี้บ้างไหม ???
tum tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยๆ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 20:24  

คือผมอยากเปลี่ยนตัวเครื่องของ k750i อะครับแต่ผมไม่รู้ว่าถ้าจะเอาของตัวเครื่องของ w810i สีดำมาใส่จะสามารถใช่ได้หรือเปล่าครับ อยากเปลี่ยนๆ
kanichiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 16:59  

คือหูของ750iมันขาดอ่ะคั้บจะซื้อไหม่แต่ผมคิดว่าซื้อของ800iดีก่า เลยอยากรู้ว่าของแท้ราคาเท่าไหร่ครับ เมื่อวานเดินมาบุญครองเขาบอกของแท้ชัวๆคั้บพี่ ราคา850 แต่ผมไม่ค่อยชัวเท่าไหร่อ่ะครับเลยอยากถามผู้รู้ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
z1.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 18:41  

kanichiro ผู้เขียน:
คือหูของ750iมันขาดอ่ะคั้บจะซื้อไหม่แต่ผมคิดว่าซื้อของ800iดีก่า เลยอยากรู้ว่าของแท้ราคาเท่าไหร่ครับ เมื่อวานเดินมาบุญครองเขาบอกของแท้ชัวๆคั้บพี่ ราคา850 แต่ผมไม่ค่อยชัวเท่าไหร่อ่ะครับเลยอยากถามผู้รู้ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

กอปแท้ ชัวร์ครับ ....

ของแท้ พันกว่าบาทครับ จำราคาไม่ได้ แต่ราคาที่คุณถามมาเป็นของกอป เกรดเอ ครับ ราคาประมาณนั้นแหละครับ
tum tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 23:47  

ของผมซื้อมา 800 บาท ของแท้แต่เป็นหูฟังที่มากับเครื่อง พอดีที่ร้านเค้าแยกขายครับ รองหาดู
youngbeggar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2007 13:43  

Z1. ผู้เขียน:

ผมส่ง leklekdict ไปให้ตามเมล์ที่แจ้งไว้แล้วนะครับ
ต้องขอโทษด้วย ที่ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ
ถ้ามีปัญหาอย่างไรก็สอบถามได้ครับ

รบกวนขอด้วยคนครับ
somsub@gmail.com หรือ mr.somsub@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
tuna_taro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 15:35  

เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวานเองคับ

มีข้อแนะนำอะไรไหมคับ สำหรับผู้เริ่มใช้งาน

แล้วโปรแกรม leklekdict นี้เอาไว้ทำอะไรหรอคับ
Amywny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 09:11  

Yo! hotel california sports wagering free keno card game rules small tits teen girls lending tree
Wendydhj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 21:31  

Hi! ambien valium anal personals dating card game wager
Troyast
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 08:16  

Yo! cheap airline tickets travel spain barcelona travel directions travel asia travel south america robots travel europe vacation travel trailers
Troyast
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : COMMUNITY
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 08:16  

Yo! cheap airline tickets travel spain barcelona travel directions travel asia travel south america robots travel europe vacation travel trailers
ราคาลดลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาลดลง
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 22:08  

ราคา ณ วันที่ 12-1-2550
ราคาศูนย์ 7990
ราคาร้านขายส่ง 7500
ราคาลดลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาลดลง
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 22:08  

ราคา ณ วันที่ 12-1-2550
ราคาศูนย์ 7990
ราคาร้านขายส่ง 7500
Ianrdd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2007 01:01  

Hi! drug tests date rape drugs drug buyers buy drugs prescription online tpn drug christian drug treatment center prescription drug identification
ss-ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เร่งด่วนค่า
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 00:36  

ช่วยให้คำแนะนำหน่อยได้มั๊ยคะ ว่าระหว่าง k610i กับ k750i อันไหนดีกว่ากันคะ
มีข้อดีข้อเสียยังไง
ได้ยินมาว่า 750i มีฟังชั่นดีกว่า แต่ก็ติดตรงที่ บางทีเครื่องแฮงค์ จอยสติ๊กเสีย ถ่ายรูปดีเลย์ จริงหรือป่าวคะ
ส่วน 610i ไม่ค่อยมีคนรู้จัก เลยไม่รู้ว่าดีหรือป่าว แต่ดีไซน์สวย ใครเคยใช้ ช่วยแนะหน่อยได้มั๊ยคะว่าอันไหนดีกว่า
แล้วมีแถมไรบ้างคะ
จะต้องซื้อภายใน 2 วันนี้แล้ว ไงก็รบกวนช่วยแนะหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ..
Seanroh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 04:53  

Hi! ultram er jonny cash teen porn free incest stories cheap travel air travel equity lender
toe007
Year's Star

หัวข้อ : Re: เร่งด่วนค่า
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2007 20:01  

ss-ss ผู้เขียน:
ช่วยให้คำแนะนำหน่อยได้มั๊ยคะ ว่าระหว่าง k610i กับ k750i อันไหนดีกว่ากันคะ
มีข้อดีข้อเสียยังไง
ได้ยินมาว่า 750i มีฟังชั่นดีกว่า แต่ก็ติดตรงที่ บางทีเครื่องแฮงค์ จอยสติ๊กเสีย ถ่ายรูปดีเลย์ จริงหรือป่าวคะ
ส่วน 610i ไม่ค่อยมีคนรู้จัก เลยไม่รู้ว่าดีหรือป่าว แต่ดีไซน์สวย ใครเคยใช้ ช่วยแนะหน่อยได้มั๊ยคะว่าอันไหนดีกว่า
แล้วมีแถมไรบ้างคะ
จะต้องซื้อภายใน 2 วันนี้แล้ว ไงก็รบกวนช่วยแนะหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ..

ผมก้อมะรู้อ่ะคับ แต่ดูจากสเปคแล้ว k 750 ดีกว่าคับ มีวิทยุ ส่วน 610 i มะมีอ่ะแล้วก้อมีออโต้โฟกัสคับ คุณซีเรียสเรื่องนี้ไหม ถ้าไม่ ก้อ 610 ก้อได้ แต่ถ้าเปงผม k 750 นะ
ถ้าซื้อแล้วราคาทั้งสองเครื่องเท่าไรบอกบ้างนะว่าจะซื้อ
wit951
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2007 15:16  

k750i ลอตใหม่ล่าสุด มีคนซื้อมาใช้แล้ว เป็นยังไงบ้างครับ ว้สดุภายนอกดีไหมครับ การใช้งานมีปัญหาอะไรไหมครับ ราคาล่าสุดเท่าไรแล้วครับ
ขอบคุณครับ
มือใหม่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อยๆคับ
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 00:10  

คืออยากรู้ว่า ถ้าซื้อตอนนี้มือ1 ควรซื้อที่ไหนดีคับ
แล้วตอนนี้ของที่มากับกล่องมันมีอะไรมามั่งอ่ะคับ firmware เปนเวอร์ชั่นล่าสุดรึป่าว
แระก็เวลาซื้อมันต้องตรวจอาไรมั่งอ่าคับ กัวเจอของย้อมแมวหงะ
คิดว่าจาซื้อตามพวกบิสเทล เอ็มลิงค์อะคับ เหนราคามันถูกดี - -"
ฝากตอบด้วยคับ...
MasaYuki
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 16:43  

เราเพิ่งไปสำรวจราคามา ตอนนี้ที่เชียงใหม่ ร้านแม่วังสื่อสาร อยู่ที่ 7890 บาทคะ
เราก็จะซื้อเหมือนกัน อยากรู้ว่าต้องทดสอบไง แต่ร้านนี้มันเชื่อถือได้เหมือนกัน คงไม่ขายของปลอมมั้ง
อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 750
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 23:20  

ที่ว่า750 จะไม่มีขายแล้วหน่ะ จิงหรอ เรากำลังเลงรุ่นนี้พอดี แล้วราคามันจาตกอีกเยอะมั๊ยอ่ะ
จะได้ 750 แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 12:36  

MasaYuki ผู้เขียน:
เราเพิ่งไปสำรวจราคามา ตอนนี้ที่เชียงใหม่ ร้านแม่วังสื่อสาร อยู่ที่ 7890 บาทคะ
เราก็จะซื้อเหมือนกัน อยากรู้ว่าต้องทดสอบไง แต่ร้านนี้มันเชื่อถือได้เหมือนกัน คงไม่ขายของปลอมมั้ง

ที่แม่วังสือสาร ลำปางก็ 7890 พรุ่งนี้เราจะไปถอยที่ บิ๊กซี เอา7990 ผ่อน0% 999 / 8 เดือน แพงกว่า 100 แต่ คุ้มดี ดีกว่าจ่ายเงินเป็นก้อน แล้วซื้อเมม 2G ใส่ แจ่มมาก Very Happy ในกล่องมีอุปกรณ์มาตราฐานอะไรมาให้บ้างครับ Surprised
k750~!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแร้ว
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 13:14  

เราซื้อมาแล้วหล่ะ ขอผู้ชำนาญช่วยสอนวิธีแปลงไฟล์หน่อยได้ป่าวค่ะ ขอโปรแกรมด้วยก้อดีค่ะ ไฟล์เพลงน่ะค่ะ พอดีเพลงที่เรามีมันเปนwmaหมดเรย
wit225
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2007 09:50  

k750i ราคาตอนนี้เท่าไรแล้วครับ มีใครเพิ่งซื้อมาใช้ไหมครับ ใช้มีปัญหาอะไรไหมครับ มีแถมอะไรบ้างครับ
750im
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2007 03:17  

ผมซื้อมา 2 อาทิตย์ที่แล้ว 7600 M-link ฟิวเจอร์รังสิตคับ
อุปกรณ์ก็มี คู่มือ/ ซีดี/ ms 64 เมก/ สายคล้อง/ หูฟัง/ ที่ชาร์ต
Pooh750
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 09:43  

ซื้อเมื่องาน Mobile ที่ผ่านมา ที่บู้ท Sony Ericsson
ราคา 7,990 + ของแถมของโซนี่ค่ะ
ของในกล่องเหมือนคนข้างบนค่ะ
ของแถม = มีเสื้อยืด+ ตุ๊กตาหมี + สมุดไดอารี + ถ้วยกาแฟค่ะ
Pooh750
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2007 09:44  

ซื้อเมื่องาน Mobile ที่ผ่านมา ที่บู้ท Sony Ericsson
ราคา 7,990 + ของแถมของโซนี่ค่ะ
ของแถม = มีเสื้อยืด+ ตุ๊กตาหมี + สมุดไดอารี + ถ้วยกาแฟค่ะ
sandee_18/41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 11:53  

Pooh750 ผู้เขียน:

อิจฉาจังเยย ผมซื้อมาเมื่อ ก.ย. 47 ตั้งกะราคา 15900-. ตอนนี้ก้อใช้งานได้ดีคับ มีปัญหาที่จอยสติ๊กนิดหน่อย แต่รวมๆก้อแฮปปี้ดีคับ (แม้ว่าหูฟังจาพังง่ายไปหน่อย เปลี่ยนมา 3 ครั้งละ)
ของแถม มีแค่ที่รองคอ+ข้อมือคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 17:36  

มีศูนย์ไหนขายมั่งอ่ะคับ ถาม เทเลวิช ปิ่นเกล้า ไม่มีอ่ะ

สงสัยจะช้าไปแว้ว
katang.com
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2007 13:21  

เราเห็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ยังลงโฆษณา หนังสือพิมพ์ไทยรัฐอยู่เลยคะ

ราคา 7,900 ถ้าจำไม่ผิดน่ะคะ

ก็ยัง งง อยู่เลยว่า รุ่นนี้ยังมีจำหน่ายด้วยเหรอ เพราะว่าออกมานานมาแล้วน่ะรุ่นนี้หนะ

ขอบคุณคะ
ka-wa-i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่อง แบต K750i
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 15:29  

อยากสอบถามเรื่องแบต K750i เพิ่งซื้อเมื่อต้นเดือน กพ 2550 ใช้งานได้ประมาณ 1 วัน นี่ปกติมั้ยคะ ใช้โทรกับรับสาย ไม่ได้ฟังเพลง ไม่ได้ถ่ายรูป set หน้าจอไว้แค่ 50%
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 00:38  

ราคาตกลงเร็วดีจัง เสียดายตอนนั้นอยากได้รุ่นนี้แต่มันแพงเหลือเกิน ตอนนี้ราคาคุ้มกับฟังชันมากๆ รีบซื้อกันเลย Cool
รบกวนผู้รู้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 13:36  

- แล้วการอัพFWนี่ก็คือการทำให้ประสิทธิภาพรุ่นนี้เท่ากับตัวนั้นใช่คับ แล้วสมมติไปอัพของ w800iมาแต่ของ800iไม่มีออโตโฟกัสแต่750มี ออโต้โฟกัสจะหายไปรึป่าวคับ
- จะอัพFWได้ที่ไหนอะคับโหลดมาลงเองหรือที่ศูนย์ที่มาบุญครองมีมั้ยคับ
- ถ้าอัพแล้วเสียงดังพอไม่ต้องไปซื้อหูฟังรุ่นอื่นมาใช่ก็ได้ใช่ปะคับ
- แล้วเมม512ตอนนี้เท่าไหร่คับ
- ถ้าเทียบราคาดูw700iตอนนี้8900ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มกับตัวนี้ต้องไปทำอะไรอีก จะเลือกรุ่น ไหนดีกว่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 23:31  

มือ1 เครื่องศูนย์ซื้อได้จากไหนมั่งคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:08  

มือ1 เครื่องศูนย์ซื้อได้จากไหนมั่งคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:12  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:13  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 03:18  

K750im1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 09:28  

รบกวนผู้รู้ครับ ผู้เขียน:
- แล้วการอัพFWนี่ก็คือการทำให้ประสิทธิภาพรุ่นนี้เท่ากับตัวนั้นใช่คับ แล้วสมมติไปอัพของ w800iมาแต่ของ800iไม่มีออโตโฟกัสแต่750มี ออโต้โฟกัสจะหายไปรึป่าวคับ
- จะอัพFWได้ที่ไหนอะคับโหลดมาลงเองหรือที่ศูนย์ที่มาบุญครองมีมั้ยคับ
- ถ้าอัพแล้วเสียงดังพอไม่ต้องไปซื้อหูฟังรุ่นอื่นมาใช่ก็ได้ใช่ปะคับ
- แล้วเมม512ตอนนี้เท่าไหร่คับ
- ถ้าเทียบราคาดูw700iตอนนี้8900ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มกับตัวนี้ต้องไปทำอะไรอีก จะเลือกรุ่น ไหนดีกว่าคับ

- auto focus ไม่หายหรอกคับ อีกอย่างคือ w800i ก็มี auto focus คับ
- โหลดมาลงเองก็ได้คับ แต่ต้องศึกษาหน่อย อาจจะหาข้อมูลจาก
www.se-club.net, www.se-society.com ก่อนคับ
ส่วนจะอัพร้านค้าทั่วๆ ไปก็ได้ แต่เพื่อความปลอยดภัยเข้าศูนย์ดีกว่านะคับ
- ราคาเมม ไม่ทราบนะคับ แต่แนะนำของ sandisk ของแท้จะถูกกว่า sony คุณภาพไม่ต่างกัน
- w700i ก็ดีคับ แต่มันจะไม่มี auto focus การถ่ายภาพจะสู้ w800i k750i ลำบากคับ
สำหรับตอนนี้ถ้าจะดู w700i ผมว่าลองพิจารณา w810i อีกสักตัวนึง ก็น่าสนไม่น้อยนะคับ
^^
K750im1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 09:31  

ซื้อได้ตามร้านขายมือถือนั่นแหละคับ ^^

แต่ตอนนี้จะหายากสักหน่อยนะคับ ของจะหมดแล้ว ...
baby7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 11:52  

ช่วยด้วย เพิ่งซื้อเครื่องนี้มาค่ะแล้วลองต่อกับคอม คือเครื่องมันพบ drive อ่ะค่ะอต่พอลากไปใส่ไว้ในเมมแล้วพอจะเอาเครื่องออกมันไม่ให้เอาออกอ่ะค่ะ ลองหลายครั้งแล้ว เลยดึงออกเอง แล้วไปเล่นในเครื่องก็ไม่พบไฟล์ที่ใส่ไว้ด้วยอ่ะค่ะ ทำไงดี กลัวเครื่องพังถ้าต้องดงออกเองโดยไม่ safe remove ก่อนอ่ะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lek lek dict
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 08:12  

ขอ lek lek dict ด้วยคนครับ
mr_wanghanbing@yahoo.com
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องของ MMS
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 18:26  

Cool หวัดดีครับเพื่อนๆ ห่างหายไปนานนับปีแระกับกระทู้ของ SE K-750i ณ วันนี้กระผมก็ยังใช้เจ้า K-750i อยู่ ซื้อมาจะครบขวบปีละครับ ยังไม่เจอปัญหาหนักอกแต่อย่างใด จะมีมั่งก็เป็นเรืองของสัญญาณ อันนี้เปรียบเทียบกับเครื่องแบรนด์อื่นๆในเครือข่ายเดียวกัน ระบบเดียวกัน ในพื่นที่เดียวกัน ระดับสัญญานของเจ้า k-750iจะหายก่อนเพื่อนครับ แต่ชั่งเหอะนั่นไม่ใช่ปัญหาอะไรมากมาย เพราะผมไม่ได้เดินทางออกนอกเมืองบ่อยๆครับ

มาถึงปัญหาจริงๆซะที ตอนนี้กระผมได้รับและใช้บริการ Itv Hotnews ชนิด MMS ครับ ทางผู้ให้บริการคุยว่า บริการอันนี้จะรับได้ทั้ง ภาพ เสียง และตัวอักษร ซื่งตรงกับคำนิยามของระบบMMS พอดี ที่กระผมบอกว่าเค้าคุยมาอย่างนี้ไม่ทราบว่าจริงป่าว กล่าวคือเครื่องของผมรับข้อความMMSได้จริง แต่รับได้แค่ ภาพ และ ตัวหนังสือเท่านั้น เสียงข่าวรับไม่ได้ สอบถามไปยังผู้ให้บริการเค้าว่า ระบบมีการหน่วงเล็กน้อย เสียงอาจมาช้าไปบ้าง หรือขาดหาย

ผมไม่รีรอครับ รีบเซฟไฟล์เสียงข่าวเอาใว้ ลงคอม แล้วเปลี่ยนนามสกุลเป็น mp3 ทันที ก็ยังฟังไม่ได้อยู่ดี อ้อ ไฟล์เดิมนามสกุล .amr ครับ

คำถามมีอยู่ว่าใครพอจะรู้วิธีฟังเสียงข่าวได้บ้าง กรุณาชี้แนะ ผมอาจมีความรู้น้อย หรือด้อยประสบการณ์ เพื่อนๆช่วยบอกที

ภาพถ่าย+ไฟล์เสียง จากเจ้า K750i นี้สุดยอดจริงๆ ลองเทียบกับเครื่องแบรนด์อื่นที่ว่าเจ๋งแล้วยังไม่มีใครเทียบเท่าครับพี่น้อง Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: