Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E398
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 709 / เข้าชม: 620635
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ใช้ไม่ได้ - too Bad!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 22:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

รู้สึกว่า E398 เล่นไฟล์ mpeg4 ได้
แต่ถ่ายวีดีโอไม่ได้ค่ะ
^^
ll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? e398 ????????????? ??? ??????? ????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 22:27  

มันแถมม่ะ สาน รีดเดอร์ในเกล้องเห็นใร เจมาด ขาย 8900 กัวไม่มีสายให้ง่ะ
1*2*3*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2005 14:37  

การอัพทือถือนี่คือไรคะ แล้วได้ประโยชน์อย่างไรบ้าง ช่วยบอกทีค่ะ เพิ่มหน่วยความจำได้ป่ะ ตอนนี้ยังมีขายมั้ยอ่า กะว่าจาซื้อพอดี
midnightjazz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : secondhand of e398
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 11:17  

i want to buy a second hand of e398 really want to know a price of it. plz mail me back and tell me how much is it.thx u
ps. if anyone want to sell plz contact us .

gaze_p@yahoo.com
p_jang_4eva@hotmail.com[/img]
Evanescence
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 16:05  

ซื้อมาแล้ว 8900
ใช้งานยากหน่อย
แต่ว่าคุ้มสุดๆ Very Happy
มือใหม่55555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 00:23  

คือว่าโหลด mp 3 จากคอมเข้าเครื่องแล้วอ่า แล้วพอจะเข้าไปฟัง mp 3 ในมือถือ

มันบอกว่า play failed อ่า ทำไงให้ฟังได้อ่า
ชา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e398 mylove
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 09:52  

ตอนนี้ใช้อยู่ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
โอนถ่ายข้อมูลกับคอมฯง่ายดายมั๊กๆ Rolling Eyes Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 01:40  

ถ้ามีปัญหากับการใช้งานเจ้า E398 ละก็คลิ๊กที่ Link เลยครับ แล้วคุณจะรู้ว่า E398 ให้อะไรได้มากกว่าที่คุณคิด (แล้วจะติดใจ)

http://202.44.71.148/eoffice/e398
DarkRomeo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2005 13:39  

ถ้าจะซื้อตอนนี้ ซื้อที่ไหนดีเหรอครับ
แบบว่า มีbtด้วย อะนะ
V398 (Coming i398)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? ??? E398 ?????? ??????????????????????? MPEG4 (
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 22:24  

เบย์ ผู้เขียน:
ใครรู้มั้งค่ะ ว่า E398 ที่ว่า ถ่ายวีดีโอภาพเคลื่อนไหว MPEG4 (Video Clips) ทำยังไง อ่ะ
คือว่าใช้อยู่ ไม่รู้เหมือนกัน ว่าทำไง
ผู้รู้ช่วยบอกที่

ตอนนี้ E398 ถ่ายวิดิโอได้แล้วนะครับ(MPEG4) แต่ต้องอัพให้เป็น i398 ก่อนครับ หาความรู้ได้ที่นี่เลยครับ http://here.is/e398
ตอบผมทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 18:50  

คือว่าผมซื้อมาแล้วมันมีปัญหาอย่างนึงอะคับ

คือผมรู้สึกว่าเครื่องมันโหลดช้ามากเลยคับ

อย่างเช่นเวลาเปิดโฟลเดอเพลงที่อยู่ใน mmc อะคับ

ใช้เวลาเปิดประมานนาทีกว่าๆได้อะคับ

แล้วเวลาลบเพลงอะไรแต่ละทีก็นานมากเลยอะคับ

เครื่องผมมีปัญหาอะไรรึเปล่าคับ???

หรือว่ามันเป็นปกติของมันอยู่แล้ว

ละก็คนขายเขาบอกผมมาว่ามันถ่ายวีดีโอต่อเนื่องได้จนเต็มเมมโมรี่อะคับ

มันถ่ายต่อเนื่องจิงมั๊ยคับ

กรุณาตอบด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2005 22:48  

ทราบมาว่า ถ้าอัพให้เป็น i398 จะถ่ายวิดีโอได้ แต่ไม่มีภาษาไทย ...จริงหรือเปล่าฮะ แล้วมันไม่รองรับภาษาไทยตรงไหนบ้าง เมนูเครื่อง รับส่ง SMS หรือทั้งสองอย่างเลย ยังงี้มันจะรองรับภาษาอะไรบ้าง มีจีนมั๊ย ต้องการใช้ภาษาจีนมั่กๆเลยอ่ะ

ตอบหน่อยนะฮะ
E398 > V398 > i398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 01:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ทราบมาว่า ถ้าอัพให้เป็น i398 จะถ่ายวิดีโอได้ แต่ไม่มีภาษาไทย ...จริงหรือเปล่าฮะ แล้วมันไม่รองรับภาษาไทยตรงไหนบ้าง เมนูเครื่อง รับส่ง SMS หรือทั้งสองอย่างเลย ยังงี้มันจะรองรับภาษาอะไรบ้าง มีจีนมั๊ย ต้องการใช้ภาษาจีนมั่กๆเลยอ่ะ

ตอบหน่อยนะฮะ

ใช่แล้วครับของผมอัพเป็น i398 แล้ว สามารถถ่ายวีดีโอได้ด้วย ไม่รองรับภาษาไทยทั้ง SMS, Menu, GPRS รองรับภาษาที่มีมาพร้อมเครื่อง Automatic, English, Deutsch, Francais, Espanol, Portugues & Russia
gidd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : free
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 14:48  

พิเศษ ...สำหรับทุกคนที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ หรือเครื่องที่มีหน้าจอขนาด 176x220 พิกเซล (k700 k750i e398 v303 v600 d500) ผมมีเกมจาวาสนุกๆ ที่ผมลองเล่นแล้วสนุกจริงๆ มาให้โหลดกันฟรีครับ และอัพเดตโปรแกรมแปลงไฟล์หนัง ที่สามารถแปลงได้เกือบทุกประเภทเลยครับ (ของ Imtoo หากอยากได้ซีเรียล ให้ทิ้งเมลไว้ เดี๋ยวโพสไปให้ ) ลองเอาไปใช้งานได้เลยครับ ที่ http://www.pumthai.com/gidd_mobile/ ครับ ประมาณ บ่ายแก่ๆของวันนี้ (28/7/05) ก็น่าจะโหลดกันได้แล้วครับ (ช่วยๆกันเข้าไปถามอะไรก็ได้หน่อยเหอะ ผมอยากตอบ ช่วงนี้มันว่าง ที่ร้านคนไม่ค่อยมีครับ )
MOMAY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 17:24  

Razz Razz รุ่นนี้ใครเคยโหลดคาราโอเกะเเล้วบ้างอะ Razz Razz แต่ทามไมเครื่องเราโหลดไม่ได้ก็ไม่รุ Question
MOMAY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 17:25  

Razz Razz รุ่นนี้ใครเคยโหลดคาราโอเกะเเล้วบ้างอะ Razz Razz แต่ทามไมเครื่องเราโหลดไม่ได้ก็ไม่รุ Question
MOMAY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 17:25  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: free
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 13:12  

ขอซีเรียลนัมเบอร์หน่อยนะ dioxx22@thaimail.com ขอบคุณครับ
โหน่งคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2005 13:05  

อยากรู้จังว่า e398 นี่บันทึกเสียง อัดเสียงและถ่ายวีดีโอยังไงบ้าง เพราะซื้อมาแล้วไม่เห็นทำได้เหมือนกับ ที่บอกไว้ในเว็บเลย Embarassed
phissanu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 02:31  

โหน่งคะ ผู้เขียน:
อยากรู้จังว่า e398 นี่บันทึกเสียง อัดเสียงและถ่ายวีดีโอยังไงบ้าง เพราะซื้อมาแล้วไม่เห็นทำได้เหมือนกับ ที่บอกไว้ในเว็บเลย Embarassed

อัด ไม่ได้ครับ ต้องไป up ก่อนครับ เข้ามาศึกษาได้ที่นี่ครับhttp://202.44.71.148/eoffice/e398/
pyoon68
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 08:05  

เราก็เป็น แล้วยังเจอปัญหาใหม่อีก คือ ว่า
ตอนที่ซื้อมาได้ ประมาณ 1 เดือน 8 วันแรก เกิดปัญหา คือ ปลายสายไม่ได้ยินเสียง เหมือนเสียงผี หรือไม่มีสัญญาน เลยไป ขอเปลี่นแต่ J mart บอกว่าไม่ได้ เพราะเกิน 7 วัน แต่เราไม่ยอมเพราะเราซื้อมาก็หวังให้ดี เพราะเลือกตังนาน ตอนนี้ได้เครื่องใหม่แล้วแต่เป็นอีก ไม่แน่ใจเพราะอะไร ใครช่วยที เคยมีใครเจออย่างนี่ไหม อุตส่าห์หามาตั้งนาน
mint0017@yahoo.com

ขอผมก็เป็นอาการแบบนี้เหมือนกัน ใครพอทราบบ้างว่าเกิดจากอะไร จะทำงัยดี
hapguppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ????? Motorola ????????????????? i398 ????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 12:47  

ผมอยากรู้ว่าถ้าอัพให้เป็น i398 จะถ่ายวิดีโอได้ แต่ไม่มีภาษาไทย
แล้วอัพได้ที่ไหนบ้างครับ ขอเบอร์โทรด้วยนะครับ กำลังจะซื้อเครื่องอยู่อีก 2 อาทิตยื
กลัวอัดวิดีโอนานไม่ได้ครับ ไม่เอาเป็นlinkนะครับผมเข้าไม่ได้ ช่วยตอบด้วยนะครับ
ขอบพระคุณยิ่ง
icyร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 15:49  

yumi ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างคะว่าราคาประมาณเท่าไหรคะ

ikราคามือ1 เครื่องศูนย์ 6750 ที่ กทม แต่ที่บ้านเรา7900 ข้อมูลอัพเดต
icying
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 16:10  

P|awaN$aiKung ผู้เขียน:
สวยดีครับแต่ไม่มีเครื่องสี เงิน เหรอ

มีสิค่ะ ใช้อยู่ตอนนี้ อัพเดตเพิ่งซื้อมา7ก.ย2548
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 11:13  

ผมมีปัญหาเรื่องถอดแบตไม่ได้ครับ ทำไง ช่วยบอกวิธีถอดแบตด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
texger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e398
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2005 00:36  

ใครที่จะซื้อนะคับแนะนำให้ซื้อไปเลยไม่ต้องคิดมากหรอกคับ

ตอนนี้ราคาที่ MBK 6700แล้ว รวมmmc64ด้วย สายไรครบหมด
ราคาแค่นี้ดูคุณสมบัติ
-บลูทูธ [อันนี้สำคัญไว้ดูดหนังโป้กะรูปโป้เพื่อน]
-ฟัง mp+เสียงดี
-ฟังFm ซื้อหูใส่ที่ MBK450[แล้วแต่ว่าจะซื้อป่าวอะ]
-ถ้ายวีดีโอ [อัพเอา]
-ดูหนังโป้ได้ [อันนี้สำคัญที่สุด]
-ทูโทร+ริงโทน
-เพิ่ม mmc ได้อีก[ที่จิง64ก็พอแล้ว เราอะใส่เพลง10เพลง+หนังโป้20เรื่องๆละ3-10นาทีอะยังไม่เต็มเลย ไหนจะรูปโป้อีกบาน]
-โหลดอะไรลงเครื่องก็ต่อกะ การ์ดรีดเดอร์อะ ง่ายไม่มีปัญหารวดเร็วทันใจ

เสียอย่างเดียว มันช้า!! ทำอะไรโหลดหน่อย แต่ไม่ใช่ช้าเปงนาทีนะ แค่3-4วิ
แนะนำรุ่นนี้คุ้มสุดแล้วตอนนี้ ทำได้ครอบจักรวาล
ddk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 12:57  

คุณ texger ครับ ที่แถม mmc เนี่ย ทุกร้านเลยรึเปล่าครับ แล้ว นาซ่า แถมรึเปล่า ขอบคุณครับ
texger
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 19:07  

เราไปดูที่ MBK อะมานแถมนะ ที่อื่นมะได้ดูเลยไม่รู้อะ - -a
oleeeeeeeeeeeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 20:40  

ช่วยด้วยนะครับ คือซื้อได้เกือบอาทิตย์แล้ว อุปกรณ์ในกล่องที่มีมาให้ มีการ์ดอันเล็กและอันใหญ่ อันเล็กใส่เข้ากับเครื่องได้ ส่วนการ์ดใหญ่ไว้ใช้ อะไร?
และใช้งานการ์ดเหมือนซิมเบียนของ Nokia หรือเปล่า? ต้องมีตัวการ์ดreader ของการ์ดชนิดนี้ด้วยหรือเปล่า คือที่ใช้อยู่เป็น RSMMC ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Shocked
SAMURAi_DiNz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e398
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 01:45  

texger ผู้เขียน:
ใครที่จะซื้อนะคับแนะนำให้ซื้อไปเลยไม่ต้องคิดมากหรอกคับ

ตอนนี้ราคาที่ MBK 6700แล้ว รวมmmc64ด้วย สายไรครบหมด
-บลูทูธ [อันนี้สำคัญไว้ดูดหนังโป้กะรูปโป้เพื่อน]
-ฟังFm ซื้อหูใส่ที่ MBK450[แล้วแต่ว่าจะซื้อป่าวอะ]
-ดูหนังโป้ได้ [อันนี้สำคัญที่สุด]
-เพิ่ม mmc ได้อีก[ที่จิง64ก็พอแล้ว เราอะใส่เพลง10เพลง+หนังโป้20เรื่องๆละ3-10นาทีอะยังไม่เต็มเลย ไหนจะรูปโป้อีกบาน]
-โหลดอะไรลงเครื่องก็ต่อกะ การ์ดรีดเดอร์อะ ง่ายไม่มีปัญหารวดเร็วทันใจ

เสียอย่างเดียว มันช้า!! ทำอะไรโหลดหน่อย แต่ไม่ใช่ช้าเปงนาทีนะ แค่3-4วิ
แนะนำรุ่นนี้คุ้มสุดแล้วตอนนี้ ทำได้ครอบจักรวาล

นายคิดเหมือนเราเรยน่ะ เอาไว้แจกให้เพื่อน กับดูดของมันมา

นี่น่ เรามีโปแกรมที่จาเอาไว้ดู ท่าด้วยน่ะ อิิอิ สืบเราดีดีแล้วเมลล์มาแล้วกันฮ่าฮ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 01:46  

ddk ผู้เขียน:
คุณ texger ครับ ที่แถม mmc เนี่ย ทุกร้านเลยรึเปล่าครับ แล้ว นาซ่า แถมรึเปล่า ขอบคุณครับ

มันเป็น แพคของมันมาจากโมโตแล้วน่ะครับ เพราะว่ารุ่นนี้ ถ้าไม่มีการ์ด ก็เอาไป ถ่ายรูปอย่างเดียวแล้วกันน่ะ เพราะว่าใ่ส่เพลงไปไม่พออ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 01:48  

oleeeeeeeeeeeeee ผู้เขียน:
ช่วยด้วยนะครับ คือซื้อได้เกือบอาทิตย์แล้ว อุปกรณ์ในกล่องที่มีมาให้ มีการ์ดอันเล็กและอันใหญ่ อันเล็กใส่เข้ากับเครื่องได้ ส่วนการ์ดใหญ่ไว้ใช้ อะไร?
และใช้งานการ์ดเหมือนซิมเบียนของ Nokia หรือเปล่า? ต้องมีตัวการ์ดreader ของการ์ดชนิดนี้ด้วยหรือเปล่า คือที่ใช้อยู่เป็น RSMMC ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Shocked

เวลาใช้อันใหญ่น่ะ ให้เอาอันเล็ก เสียบเข้าไปที่ตูดอันใหญ่ก่อนน่ะ แล้วเอาไแเสียบที่คอมอ่ะ ใช้รูเดียวกันอ่ะครับ แต่ว่า RSMMC ต้องต่อขา ก็เหมือนตัวนี้อ่ะ ที่ต้องแปลงการ์ดก่อนอ่ะ

แล้วเอา ไปเสียบที่รูเดียวกันน่ะ ( ที่คอมน่ะ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2005 01:50  

เราอยากได้ จาตายแล้วอ่ะ แต่ตังไม่มีอ่ะ แล้ว ม่าม่า ไม่ออกให้แล้วอะ

ฮือฮือ ที่สงขลา ยัง 7890 เรยอ่ะ แพงฉิปหาย คอยดูน่ะ จาไปซื้อที่ BKK อ่ะ

แต่ตอนนั้น มันคงถูกจนอาจจจะหามือ 1 ไม่ได้แล้วมั้ง ฮ่าฮ๋า ตั้ง เมษาปีหน้า่อะ

แต่ถึงยางงายน่ะ เราว่า มันก็ ยังคุ้มอ่ะ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? Jaymarts
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 09:49  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 6690

ผมเองก็ว่าจะไปดาวน์เหมือนกัน โคต.. คุ้ม
isara_dr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 11:08  

ของผมยังอยู่ในศูนย์อยู่เลย ซ่อมอยู่งับ (ตอนนี้ใช้ซีเมนต์ไปก่อน(จำเป็นต้องใช้ ไม่งั้นไม่มีมือถือใช้)
oleeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 20:19  

คือว่า ผมซื้อมา 3 อาทิตย์ได้ พอจะเรียกดูสมุดโทรศัพท์ หน้าต่างสมุดโทรศัพท์ก็โชว์ขึ้นมาประณ 1 วิ.แล้วก็กลับสู่หน้าจอหลักเหมือนเดิม ทำกี่ครั้ง ๆ ก็เหมือนเดิมเข้าดูสมุดโทรศัพท์ไม่ได้ ใครที่มีปัญหาเหมือนกับผมบ้างไหมครับ มีวิธีแก้ไขบ้างไหม ช่วยด้วยนะครับ ซื้อที่ mbk ของ 0' i-mobile ส่งซ่อมศูนย์ Shocked Shocked ยังไงถึงได้เครื่องเร็วที่สุดด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2005 10:12  

SAMURAi_DiNz ผู้เขียน:
เราอยากได้ จาตายแล้วอ่ะ แต่ตังไม่มีอ่ะ แล้ว ม่าม่า ไม่ออกให้แล้วอะ

ฮือฮือ ที่สงขลา ยัง 7890 เรยอ่ะ แพงฉิปหาย คอยดูน่ะ จาไปซื้อที่ BKK อ่ะ

แต่ตอนนั้น มันคงถูกจนอาจจจะหามือ 1 ไม่ได้แล้วมั้ง ฮ่าฮ๋า ตั้ง เมษาปีหน้า่อะ

แต่ถึงยางงายน่ะ เราว่า มันก็ ยังคุ้มอ่ะ

เพิ่งซื้อมือ 2 มา 5200อุปกรณ์ครบ เครื่องเดือน05/48สีขาวขอบแดง
หลังจากได้เล่นแล้วรู้สึกคุ้มกับราคานะครับ เสียงเพราะดีรูปที่ถ่ายมาพอเอาลงคอมแล้วก็ ok ในระดับนึงชัดพอใช้ได้ แต่สู้พวก6260โนเกียไม่ได้ แต่ยอมครับเพราะเรื่องเสียงกินขาด
แต่
เบื้องต้นเจอปัญหา 1 เรื่องครับ เพื่อนคนไหนตอบได้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
คือว่าเวลาเราเลือกไตล์แบบเสียงดังแล้ว ในข้อมูลกริ่งดังมันจะมีให้แต่ตั้งค่าเสียงกริ่งมันไม่มีคำสั่งว่าจะใช้สั่นพร้อมเสียงอะไรแบบนี้เลย
ผมก็เลยเล่นๆไปไปเจอคำสั่งที่ใช้สำหรับเปิดระบบสั่นในการตั้งค่าเริ่มต้น เราก็ไปเลือกเปิดใช้ระบบสั่น แต่พอมีคนโทรเข้ามาแล้ว มันสั่นเบามากๆเลยครับ แทบจะไม่เหมือนสั่นเลยเหมือนเบสของเพลงมันทำให้เครื่องสะเทือนนิดนึงมากกว่า ที่แรกนึกว่ามันสั่นได้แค่นี้ผมเลยไปลองเลือกเปิดสไตล์แบบสั่นหยั่งเดียวพอลองโทรเข้าดูมันก็สั่นแรงนิครับ ผมก็เลยเปง งง Cool
ยังไงรบกวนเพื่อนผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยผมด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ Very Happy
ooper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : optyt
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 21:07  

ซื้อมาแล้ว เสียงดีมากมาก (หูฟัง) แต่เมนูหน่วงๆหน่อยนะ
โอนข้อมูลด้วยการ์ดรีดเดอร์รวดเร็วดีดีแต่ถ่ายภาพไม่ค่อยไหว
Razz Twisted Evil Twisted Evil Razz Razz Razz Razz
เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 21:50  

oleeee ผู้เขียน:
คือว่า ผมซื้อมา 3 อาทิตย์ได้ พอจะเรียกดูสมุดโทรศัพท์ หน้าต่างสมุดโทรศัพท์ก็โชว์ขึ้นมาประณ 1 วิ.แล้วก็กลับสู่หน้าจอหลักเหมือนเดิม ทำกี่ครั้ง ๆ ก็เหมือนเดิมเข้าดูสมุดโทรศัพท์ไม่ได้ ใครที่มีปัญหาเหมือนกับผมบ้างไหมครับ มีวิธีแก้ไขบ้างไหม ช่วยด้วยนะครับ ซื้อที่ mbk ของ 0' i-mobile ส่งซ่อมศูนย์ Shocked Shocked ยังไงถึงได้เครื่องเร็วที่สุดด้วยครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ กำลังจะเอาไปเปลี่ยน ใครมีปัญหาแบบนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 19:03  

ได้เครื่องมือสองมาน่ะ 4.9k เท่าที่ใช้ดูปกติดี แต่มันมีแต่รูปแบบ techno ไม่มี moto กะ neon
แล้วบางเมนูเข้าไปไม่ได้ เช่น เมนู/การตั้งค่า/เสียงกริ่ง/ข้อมูลสั่น & กริ่ง = แล้วมันจะเด้งออกมาที่ เสียงกริ่ง ยังมีอีก
เมนู/ออฟฟิศ/นาฬิกาปลุก/การเตือนใหม่ = ไม่ไปไหนเลย คราวนี้กดออกก็ไม่ได้ ต้องกดปุ่มวางสายออกหน้าแรกเลย
แก้ยังไงดี
LassMuoO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 20:43  

แสดงในตัวเครื่องมี bug คับ ไปที่ศูนย์โมโตที่เซ็นทรัลชิดลม ให้เค้าอัพให้ใหม่เลยคับ ได้ ver . ใหม่ด้วยแล้วทุกอย่างก็จะใช้งานได้ปกติแถมเครื่องยังเร็วชึ้นอีกด้วยคับ Wink
homogenic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 12:35  

ไปหาซื้อกันที่ไหนอะคับ อยากได้สีขาวคาดแดง
ที่ jaymarts ก็ไม่มี Orange Shop ก็ไม่มี
ที่ nasa มีแต่สีดำ
ช่วยบอกด้วยครับ หายากหาเย็นจัง
อยากเห็นสีอื่นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 398
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 13:41  

Cool
น้องพลอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e398?????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 15:15  

คุณพ่อเพิ่งซื้อให้คะสีขาวล้วนสวยดีค่ะ ตอนนี้กำลังหาสายหูฟังที่มีวิทยุ
ไม่ทราบที่ไหนมีขายบ้างคะ
oyyyyyyyyyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 20:04  

[quote="เหมือนกัน"]
oleeee ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันเลยครับ กำลังจะเอาไปเปลี่ยน ใครมีปัญหาแบบนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ[/quote

ลองทำดูนะ ที่เข้าดูสมุดโทรศัพท์ไม่ได้ก็เพราะว่าเราเมมเบอร์โทรไว้แต่ไม่ได้พิมพ์ชื่อเจ้าของเบอร์ (คือที่ผมเคยเจอและแก้) วิธีเข้าสมุดโทรศัพท์อีกวิธีคือ กดเลข ตามด้วย เครื่องหมาย # เช่น 5# มันก็จะโชว์หน้าสมุดโทรศัพท์ แล้วเราก็ไปลบเบอร์ที่ไม่ได้เมมชื่อเอาไว้ออกซะ ทีนี้ก็เปิดสมุดโทรศัพท์ได้เหมือนเดิมครับ
หูฟังรุ่นนี้เสียงดีจริงๆครับ ถ้าเทียบเสียง(เสียบหูฟัง)กับ SE W800i อันไหนเจ๋งกว่ากันครับเนี่ย อยากรู้จัง
jarooooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 20:10  

ทำไมรุ่นนี้สั่นเบาจัง ที่สั่นๆ นึกว่าเสียงเบสซะอีก

Very Happy เรื่องเสียงพอเสียบหูฟังเสียงดีนะ Very Happy
pg_17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 22:19  

เวลาที่ผมเข้าโปรแกรม mp3 player ในจาวาอ่ะคับ โปรแกรมมันจะชอบแฮงค์อ่ะคับ คือมันจะกลับมาสู่หน้าจอหลักเองอ่ะคับ(ทุกๆครั้งที่เข้าโปรแกรม mp3 player) ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆที่ใช้เป็นเหมือนกันหรือเปล่า แล้วจะแก้ยังไงคับ
นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 11:07  

คือว่า จะถามว่า ถ้าจะซื้อต้นเดือน มค. ปีหน้า จะมีของเหลือไหมเนี่ย
น้ำพริก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 13:21  

pg_17 ผู้เขียน:
เวลาที่ผมเข้าโปรแกรม mp3 player ในจาวาอ่ะคับ โปรแกรมมันจะชอบแฮงค์อ่ะคับ คือมันจะกลับมาสู่หน้าจอหลักเองอ่ะคับ(ทุกๆครั้งที่เข้าโปรแกรม mp3 player) ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆที่ใช้เป็นเหมือนกันหรือเปล่า แล้วจะแก้ยังไงคับ

อยากรู้ว่าตอนโหลด mp3 ลงในมือถือ ต้องเอาไปเก็บไว้ที่ไหน?
จึงจะไปอยู่่ที่ แอพพลิเคชั่น&เกมส์ Rolling Eyes
pg_17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 23:47  

ผมไม่ได้โหลดมาคับ มันมีอยู่ในเครื่องตั้งแต่ซื้อมาแล้วคับ(เพิ่งซื้ออ่ะคับ) แต่ผมแก้ปัญหาเล็กน้อยๆนั่นได้แล้วล่ะ(พอแก้ขัดไปก่อน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 14:33  

ใครจะขายรุ่นนี้ ติดต่อผมได้น่ะครับ ที่ din_cityz_boy@hotmail.com ก่อนต้อนเดื่อนหน้าน่ะครับ ผมอาจจะซื้อเครื่องของคุณ

ถ้าราคาตำกว่า 5000 บาท จะพิจารณาเปนพิเศษครับ

เนื่องจากว่า ราคาในปััจจุบันนี้อยู่ที่ 6900 ผมจึงไม่สามารถให้ราคาได้สูงกว่านี้แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 14:54  

ขอโทษครับ พอดีว่า วางราคาต่ำไปหน่อย ง้น ขยับ มาให้ ไม่เกิน 5500 น่ะครับ อิิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 14:59  

เพิ่งซื้อมือ 2 มา 5200อุปกรณ์ครบ เครื่องเดือน05/48สีขาวขอบแดง
หลังจากได้เล่นแล้วรู้สึกคุ้มกับราคานะครับ เสียงเพราะดีรูปที่ถ่ายมาพอเอาลงคอมแล้วก็ ok ในระดับนึงชัดพอใช้ได้ แต่สู้พวก6260โนเกียไม่ได้ แต่ยอมครับเพราะเรื่องเสียงกินขาด
แต่
เบื้องต้นเจอปัญหา 1 เรื่องครับ เพื่อนคนไหนตอบได้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
คือว่าเวลาเราเลือกไตล์แบบเสียงดังแล้ว ในข้อมูลกริ่งดังมันจะมีให้แต่ตั้งค่าเสียงกริ่งมันไม่มีคำสั่งว่าจะใช้สั่นพร้อมเสียงอะไรแบบนี้เลย
ผมก็เลยเล่นๆไปไปเจอคำสั่งที่ใช้สำหรับเปิดระบบสั่นในการตั้งค่าเริ่มต้น เราก็ไปเลือกเปิดใช้ระบบสั่น แต่พอมีคนโทรเข้ามาแล้ว มันสั่นเบามากๆเลยครับ แทบจะไม่เหมือนสั่นเลยเหมือนเบสของเพลงมันทำให้เครื่องสะเทือนนิดนึงมากกว่า ที่แรกนึกว่ามันสั่นได้แค่นี้ผมเลยไปลองเลือกเปิดสไตล์แบบสั่นหยั่งเดียวพอลองโทรเข้าดูมันก็สั่นแรงนิครับ ผมก็เลยเปง งง Cool
ยังไงรบกวนเพื่อนผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยผมด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ Very Happy

ถ้าจะเอา ทั้งสั่นและเสียง ของโมโต ( ทุกรุ่น ) ต้องเลือกแบบ สั่นและเสียงครับ

ส่วนเรื่องเครื่องนั้น 5200 ซื้อแถวไหน ในสงขลาอ่ะ ( อยู่สงขลาป่าวเนี่ย?)
เดีย*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 20:50  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่แร้วอ่า อยากได้มั่กๆ แร้วรุ่นนี้มีสาย ดาต้าลิงค์ (USB) อ๊ะป่วว?
ตอบหน่อยนะ
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 00:40  

ใครมีรูป e398 สีขาว โพสให้ดูหน่อยนะคะ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ กำลังคิดจะซื้อค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Wink
เพิ่งซื้อมาอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 17:28  

ซื้อสีขาวมุกมาจาก imobile 7900 baht ไม่รู้ว่าแพงป่าว
เหนปั๊บซื้อเลย ยังไม่ได้สำรวจราคา Sad
เพิ่งซื้อมาอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 17:28  

ซื้อสีขาวมุกมาจาก imobile 7900 baht ไม่รู้ว่าแพงป่าว
เหนปั๊บซื้อเลย ยังไม่ได้สำรวจราคา Sad
NOWLOADING
Year's Star

หัวข้อ : ???????? ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 18:25  

Rolling Eyes เครื่อง E398 อะครับ ที่ ร้าน NASAที่ MBK เห็นขายอยู่ มีอุปกรณ์อะไรให้มาบ้างครับ ใครซื้อมาเเล้ว ช่วยบอกทีนะครับ Neutral
Manhaton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 02:25  

ซื้อจาก Nasa 6530 วานนี้ครับ (20) ศูนย์ Imobile สีขาว งามมากครับ
ต่อด้วยติด แผ่นกันรอย+cilicon กันกระแทก อีก470 ร้านติดกัน เป็น 7000 ถ้วน
Happy มากครับ ยังมีแบตให้ใช้ได้ครึ่งวัน
กลับบ้านมา โหลดภาพ เพลงลง ใช้งานง่ายมาก ลงเพลง12เพลง ภาพอีกพอควร
มีปํญหาเรื่องการหน่วง พอสมควร เมื่อใช้ โปรแกรม MP3
น่าจะมาจากการที่ยังไม่ได้ update firmware ว่างจะแวะไป up ที่ ชิดลม ที่เพื่อนๆแนะนำครับ

เสีัยงที่ได้น่าพอใจมากครับ
ภาพจากกล้อง+แฟลช เอาความอะไรไม่ได้ครับ ผมไม่ค่อยสนใจครับ อาศัยภาพถ่ายจากกล้องDigital ในคอม แล้วดูดภาพลงดีกว่าสวยกว่ากันเยอะ

โดยรวมแล้ว ถ้าไม่สนใจ FM ราคา 7000 (กันรอย+cillicon) ถือว่า เยี่ยมมากครับ
Manhaton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 02:31  

อีกหน่อยครับ คือ อุปกรณ์ ครบครับ สาย Usb Data ,64 tf card ,คู่มือ
NOWLOADING
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? ??? Manhaton
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 12:31  

Surprised Manhaton ขอบคุณครับ Smile
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ???
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 21:50  

เพิ่งซื้อมาอ่ะ ผู้เขียน:

กรรม เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน อาทิตย์กว่าละ แต่แพงกว่าคุณ 90บาทอิอิ ว้า แย่จัง สีขาว ไฮแจ็คแหละ เห็นมีคนอยากเห็นรูป พอดีว่า โอเอส พีซีเจ๊ง ติดไว้ก่อนนะ แล้วจะถ่ายมาลงให้ดูแหละ
อืม มีคนซื้อที่ เอ็มบีเค หกกว่าเองเหรอ น่าเสียดายจัง เพราะความขี้เกียจแท้ๆเชียว
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2005 23:53  

ที่มาบุญครองร้านไหนถูกสุดค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่ อืมมม แล้ว hijacked นี่มันต่างจากธรรมดาตรงไหนค่ะ แนะนำด้วยนะคะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะค่ะ แต่ชอบรุ่นนี้มาก
สลัดอากาศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 17:33  

ที่
http://202.44.71.148/eoffice/e398
มีคนรอตอบเพียบครับ
Nest 0110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 12:58  

ผมใช้ MOTOLORA รุ่น E398 แล้วมีปัญหาเรื่องใช้การ์ดความจำอ่ะครับเวลาย้ายเพลงอย่างนีอ่ะครับ เสียบเข้าคอมด้านหลังแล้วมันมีไดฟ์ G ขึ้นให้ผมก็ลากเข้าตามปกติแล้วบางทีมันก็ลากไม่ได้มันบอกว่า reduntury cyclic (ไม่รู้เขียนถูกป่าวนะครับ จำมะได้มะได้ ) มันเกิดจากอะไรเหรอครับแล้วบอกทีมันก็เล่นไฟล์เพลงที่เอาเข้ามาไม่ได้อ่ะครับ ทั้งที่เป็น Mp3
มันบอกว่าระบบล้มเหลว เหอๆแล้วก็เช็คว่ามันกว้างเท่าไรไม่ได้ด้วยอ่ะครับ
แล้วเรื่องเลือกรูปเข้าสายเรียกเข้าทำไงอ่ะครับ หรือกำลงัจะไปซื้อTranflash ใหม่อยู่อ่ะครับ
มือถือเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันช่วยบอกทีเอาบุญครับ (มือใหม่มากๆครับ)
ขอถามค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? infrarate ???????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 16:19  

รุ่นนี้ infrarate มั้ยอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
ขอถามค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? infrarate ???????
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 16:19  

รุ่นนี้ infrarate มั้ยอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
mymoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 16:40  

ไม่มีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 01:25  

อยากถาว่าสายดาต้าของ e 398 จะร่วมกันกับรุ่น c 381 ได้ป่าว
bukla_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 17:52  

ซื้อมา มะ2วันก่อน 6500.-
สีขาว สวยดี ชอบๆ
แต่วันแรก การืดก็ error เลยครับ
ต้องฟอรืเมคเลย เสียเพลงที่ให้มา เพราะเสียกะลัง แบ๊คอัพข้อมูลพอดี
ลำโพงค่อนข้างเบาไปนะ พอดีเพื่อใช้ i-m601 ดังกว่านี้โคตรๆ 3230 จะดังกว่าด้วยมั่ง นี้ขนาดปรับระดับ 7 แย้ว

แต่เสียงจากหูฟังดีมากๆๆ
กล้องพอได้
หนัง ให้เพื่อนส่งมา ได้บางเรื่อง เกี่ยวกับขนาดภาพด้วยอะ ถ้าใหญ่ไป ค้าง ต้องปิดเครื่อง เจอ3เรื่องละ

แต่คุ้มมากๆราคานี้ ตอนนี้
กกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2005 21:58  

แถมเมมเท่าไหร่หรอคับ แล้วราคาศูนย์อื่นที่ไม่ใช่ไอโมบาย
เท่าไรหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E-398 ?????????
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 14:27  

เคยเป็นเหมือนกัน แบบว่าไปเมมเบอร์โดยไม่ได้ใส่ชื่อลงในตัวเครื่อง พอเปิดดูเบอในสมุดโทร.ก็จะเด้งทันที วิทีแก้โดยการสุ่มหมายเลขที่คุณเซฟแบบมะดะใช่ชื่อ เช่น กด 45# ขึ้นชื่อและเบอที่คุฯเมมไว้ในเครื่องลำดับที่45 สุ่มไปจนเจอไอ้ที่มะดัเมมชื่อละ จัดการลบซะก็จะหายเป็นปกติจ้า
คิดว่าจะขายE398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????E398
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 14:35  

ขอโทษครับ พอดีว่า วางราคาต่ำไปหน่อย ง้น ขยับ มาให้ ไม่เกิน 5500 น่ะครับ อิิอิ

เรามีเครื่องe398 สนใจจะซื้อจริงหรอ แต่ว่าถลอกนิดหน่อยนะ พึ่งใช้ได้ไม่กี่เดือนเอง สนใจอยากคุยรายละเอียด เมลมาคุยกันได้ arashi_yu27@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 14:38  

[quote="Anonymous"][quote="bayernmunich"]
เจม ประธานชมรมคนรักบอลลูน ผู้เขียน:
Razz Razz Razz ตอนนี้ไม่สามารถเข้า phonebook ได้ครับ
พอกดเข้า phonebook เมือไหร่ก็จะเด้งออกมาทุกครั้งเลยครับ
เนื่องจากไปกดปุ่ม"ซ่อน" อะไรซักอย่างใน ตอนเข้าไปใช้ phonebook

ไม่ทราบว่าเป็นที่ software เสีย หรือต้องเข้าไปแก้ไขอย่างไรบ้างครับ?

ขอบคุณทุกคำตอบดีๆครับ

ลองออกจากโปรแกรม แล้ว ปิดมือถือ แล้วเปิดใหม่

แล้วเข้าไปที่โปรแกรม อีกรอบ ลองดู ขั้นตอนเบื้องต้น นี้ก่อนครับ

เคยเป็นเหมือนกัน แบบว่าไปเมมเบอร์โดยไม่ได้ใส่ชื่อลงในตัวเครื่อง พอเปิดดูเบอในสมุดโทร.ก็จะเด้งทันที วิทีแก้โดยการสุ่มหมายเลขที่คุณเซฟแบบมะดะใช่ชื่อ เช่น กด 45# ขึ้นชื่อและเบอที่คุฯเมมไว้ในเครื่องลำดับที่45 สุ่มไปจนเจอไอ้ที่มะดัเมมชื่อละ จัดการลบซะก็จะหายเป็นปกติจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 18:44  

ไม่น่าเชื่อเลยนะว่าe398ราคามันจะตกเหลือ6000กว่าๆน่ะ เราซื้อตอนใหม่ๆเลยนะประมาณ13000กว่าๆแค่ปีกว่าเอง ลดได้มากเลยเสียดายจริงๆ
รีช่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???..??
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 15:09  

ก็ตอนนี้พึ่งซื้อมาใหม่ยังไม่ถึงเดือน ลงโปรแกรมที่แถมมาแล้วแล้วอ่านในหนังสือบอกว่าเวลาเสียบ usb แล้วมันจะขึ้นไดร์ฟนึงใช่มั้ย เวลาจะเอาเสียงเพลงเข้าไปเค้าก็บอกว่าให้ลากไฟล์นั้นใส่ใน mobile - แล้วไปที่ audio มันก็เข้าใช่มั้ยแต่เวลาดูในเครื่องแล้วเนี่ยเวลาจะดูไฟล์ที่เข้ามาแล้วเนี่ยมันไม่มี ก็ต้องกดปุ่ม เมนู แล้ว ไปที่ สลับอุปกรณ์บันทึก ใช่มั้ย เลือกต่อที่ trans แล้วดูในฟังชั่นเสียงใช่มั้ย มันก็ไม่มี แต่พอกด * (ดอกจัน) มันก็ขึ้นหัวว่า "ไม่ระบุ" แล้วมันก็มีเพลงที่เอาใส่ไป แต่มันจะเล่นได้ทีละเพลงง่ะ พอจะไปสร้าง playlist แล้วตอนมันให้เลือกเพลงง่ะมันก็ไม่มีเพลงให้เลือก แล้วทำไงดีง่ะตอบทีสิ ยังมีอีก พอลองเปิดทาง mp3 player แล้วมันเป็นจาวาใช่มั้ย(อันนี้มันแถมมา เค้าเซ็ทให้) มันก็มีแต่เสียงเรียกเข้าที่มันมีอยู่แล้วตามโทรสับทั่วไป ฉันไม่อยากฟัง แต่มันไม่มีเพลงที่เอาลงไปหน่ะสิ ทำไงดี

สรุป ปัญหา 1. ฟังเพลงไม่ได้ ลองทำตามและพยายามแล้วตามที่บอกๆมาในบอร์ดแต่ก็ไม่ได้ Rolling Eyes ช่วยบอกที ตอบมาที่ เมลล์ wawaandzhuling@hotmail.com หรือออนเอ็มก็ได้

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สำหรับผู้ตอบคำถามและแก้ปัญหาคาอก ขอบคุณจริงๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???..??
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 19:01  

รุ่นนี้โหลดเพลงเข้ายากไหมและการเชื่อต่อกับสายคอนเน็คได้ยากไหม มีปัญหาอะไรในการโหลดเปล่า เพราะเมื่อก่อนใช้คอนเน็คก็ยากโหลดได้1-2เพลงก็หลุดต้องมาคอนเน็คใหม่กว่าจะได้แต่ละเพลงโห....สุดยอด แต่ตอนี้เขาว่าโหลดได้โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมแล้วไม่ใช่หรอ เห็นว่าจะมีไดร์เพิ่มมาอีกอันเวลาต่อสายจริงป่ะ และเป็นไงบ้างดีป่ะครับ
Nomore MOTO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 20:39  

ใช้มาหลายยี่ห้อแล้ว

Nokia ปัญหาจุกจิกกวนใจน้อยที่สุด

โทรศัพท์นะครับ พื้นฐานคือต้องโทรเสียงดัง ฟังชัด

ไปเล่นลูกเล่นกันจนเปรอะไปหมด จนลืมไปว่าซื้อมาใช้ติดต่อ ไม่ได้เอามาถ่ายรูป ฟังเพลง

Moto เค้ามีจุดเด่นอยู่ที่ Design โดนใจ ทันสมัย แต่ปัญหายอด hit ของทุกรุ่นก็คือ ต้อง upgrade software เพื่อแก้ปัญหานู่นนี่ เสียงคู่สนทนาไม่ดัง ฟังไม่ชัด แล้วที่สุดยอดคือมันแก้ไม่หายไม่ว่าจะ up แอ๊พ อะไรก็ตาม สังเกต board ของ Moto ที่ post กันเยอะๆ นี่ไม่ใช่ hit หรอก เข้ามาคอยแก้ปัญหากันเป็นลูกโซ่เลย

ผมเคยวนเวียนอยู่ในวงจรอุบาทก์ Moto มาแล้ว ขอบายครับ เข้าศูนย์เป็นว่าเล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 02:28  

- - ถ้าอยากเอาไว้สนทนาอย่างเดียวก็คงไม่เลือกรุ่นนี้หรอกน่ะ
สาวกโนเกียมาป่วนป่าวเนี่ย เรื่องสนทนาก็ไม่ได้เป็นทุกคนนิ
แล้วรุ่นนี้สำหรับคนที่ต้องการอะไรแปลกใหม่ ทำอะไรได้ด้วยตัวเอง
ดีน่ะครับ อยากใส่โปรแกรมอะไรใหม่ๆ เกม ก็ทำได้ด้วยตัวเอง
ปัจจุบันเฟิร์มแวร์เค้าก็พัฒนาไปมากแล้วน่ะครับ สำหรับตัวผม
ต้องการโทรศัพท์เล่นเอมพี3ราคาถูก ผมถึงเลือกรุ่นนี้และก็เบื่อ
ที่มองไปทางไหนก็เหนใช้แต่โนเกียๆๆ ดีครับ แพงครับ กั๊กลูกเล่นครับ
นานาจิตตัง เลือกสิ่งที่คุณคิดว่าเหมาะกับตัวคุณน่ะครับ
ปล.ถ้าผมไม่เลือกรุ่นนี้ ยังงัยก็ไม่เลือกโนเกียอยู่ดีอะครับ(อยากได้w800แต่ไม่มีตัง- -)
รุ่นนี้มีปัญหาครับ แต่ผมชอบแก้ปัญหาครับ
ขออภัยคนใช้โนเกียด้วยน่ะครับ ไม่ได้ว่าว่าโนเกียไม่ดีน่ะครับ
แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เผอิญไม่ชอบตามชาวบ้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 12:56  

ตอนนี้เครื่องใหม่ยังมีขายที่ไหนบ้างครับ
kenzacom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 16:40  

ตอนนี้ราคา โมโต e398 มือ1 ราคาเท่าไรคับ และที่ไหนขายถูกๆ อะ บอกที ใจมากคับ
shadowx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? ????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 14:28  

เวลาตอนที่ กด ดูรายชื่ออะ ทำไม มัน เด้ง ออกมาจก ที่ดูรายชื่อ เลยอะ ไม่รู้เปงอาราย ใคร เปงมั้ง แลว แก้ หาย ช่วยบอกที นะ งง อยู๋เหมือนกันเลยตอน แรกใช้ดีๆๆ พอ ตื่นเช้ามา จะกดดูรายชื่อ กด ดูไม่ได้ อะ
ก้อมานไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 00:16  

ตอนนี้ดวงชะตาตกต่ำ ผมหาเครื่องที่คุณสมบัติพร้อมและถูกมากๆ กว่านี้คงจะไม่เจอ ถึงจะมีข้อเสีย แต่คงคุ้มกะราคา ว่าแต่ว่า มัน มี วิทยุ ป่ะ ???
คนใช้ E398
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 19:28  

ไปเที่ยวที่นี่ก็ดีนะครับ
http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/
โดยเฉพาะคนที่ใช้ E398 อ่ะครับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 14:52  

[quote="Anonymous"]
bayernmunich ผู้เขียน:
เจม ประธานชมรมคนรักบอลลูน ผู้เขียน:
Razz Razz Razz ตอนนี้ไม่สามารถเข้า phonebook ได้ครับ
พอกดเข้า phonebook เมือไหร่ก็จะเด้งออกมาทุกครั้งเลยครับ
เนื่องจากไปกดปุ่ม"ซ่อน" อะไรซักอย่างใน ตอนเข้าไปใช้ phonebook

ไม่ทราบว่าเป็นที่ software เสีย หรือต้องเข้าไปแก้ไขอย่างไรบ้างครับ?

ลองออกจากโปรแกรม แล้ว ปิดมือถือ แล้วเปิดใหม่

แล้วเข้าไปที่โปรแกรม อีกรอบ ลองดู ขั้นตอนเบื้องต้น นี้ก่อนครับ

ส่วน phonebook นั้น แนะนำว่า ให้เชฟ ลงเครื่อง จะทำงานได้ เสถียร์ การ เชฟลง ซิม ครับ ถ้าใช้ร่วมกับโปรแกรม

ถ้าไม่หายก็ reset สถานเดียว ทั้ง เครื่อง และ เมม[/qu
ผมมีปัญหาแบบนี้หละครับ ผมลองต่อเครื่องเข้ากับคอมแล้วโอนย้ายข้อมูลไปเก็บไว้ที่เครื่องคอมก่อนจากนั้น ก็ไปที่โปรแกรมบังคับเครื่องและลบรายชื่อออกให้หมดเลย (เอาแบบว่าคอนโทร A เลยนะครับ อย่าลบที่ละชื่อนะไม่หายครับต้องลงให้เกรี้ยงเลยแล้วก็อปปี้รายชื่อที่คอมกลับเข้ามาใหม่แล้วจะใช้งานได้นะครับ คือมันเกิดจากการที่เราไม่ใส่ชื่อคนตอนที่กำลังจดเบอร์นะครรับ เราไปกดยืนยันหรืออะไรไปเลยเครื่องหาไม่พบชื่อคนโทร เครื่องก็จะเอาหมายเลขนั้นไปขวางไว้ทำให้เข้าไม่ได้แล้วเด้งหลุดออกมาครับ ถ้างง โทรหาผมได้ชื่อวรวิทย์ครับ 01-4851233 นะครับ แต่ต้องมีแผ่นโปรแกรมของโมโตเข้านะครับ ลองหามาแล้วพยายามทำดู ผมเอาใจช่วยนะครับ
tibby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2006 12:32  

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนเข้า phonebook แล้วก็เด้งออกมา
คือลองเอาซิมหลายๆอัน (ของคนอื่น ซึ่งไม่มีปัญหาอะไร) มาลองใส่ดู ก็เป็นค่ะ
เด้งออกทันทีเลย ลองปิดเปิดเครื่องดูแล้ว ก็ไม่หาย สงสัย software มีปัญหาป่ะคะ
อยากจะลอง master reset ดูค่ะ แต่ไม่มีรหัส ไม่ทราบว่าเอาจากไหนได้คะ

หรือควรเอาไปที่ 0 ดูดีคะ

ขอบคุณค่ะ
tibby..
imp2Team
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 16:25  

ไม่เข้าใจว่าทำไมมันรองรับไฟล์WAVไม่ได้อะช่วยบอกหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 11:44  

ตอนนี้มือ 1 ยังมีอยู่ป่าว แล้วราคาเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 03:43  

ส่วน phonebook นั้น แนะนำว่า ให้เชฟ ลงเครื่อง จะทำงานได้ เสถียร์ การ เชฟลง ซิม ครับ ถ้าใช้ร่วมกับโปรแกรม

ถ้าไม่หายก็ reset สถานเดียว ทั้ง เครื่อง และ เมม

ลองเปลี่ยน skin แล้วเข้าใหม่ดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 03:53  

ลองเปลี่ยน skin แล้วเข้าใหม่ดู
ถ้าไม่ได้ก็ให้ทำการ resetค่าหลัก และ ลบค่าหลัก
2 ตัวนีจะอยู่ในตั้งค่าเริ่มต้น รหัส 0 หมดครับ ศูนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 03:55  

น้ำพริก ผู้เขียน:
pg_17 ผู้เขียน:

อยากรู้ว่าตอนโหลด mp3 ลงในมือถือ ต้องเอาไปเก็บไว้ที่ไหน?
จึงจะไปอยู่่ที่ แอพพลิเคชั่น&เกมส์ Rolling Eyes

mobile\audio\
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 03:59  

tibby ผู้เขียน:
เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนเข้า phonebook แล้วก็เด้งออกมา
คือลองเอาซิมหลายๆอัน (ของคนอื่น ซึ่งไม่มีปัญหาอะไร) มาลองใส่ดู ก็เป็นค่ะ
เด้งออกทันทีเลย ลองปิดเปิดเครื่องดูแล้ว ก็ไม่หาย สงสัย software มีปัญหาป่ะคะ
อยากจะลอง master reset ดูค่ะ แต่ไม่มีรหัส ไม่ทราบว่าเอาจากไหนได้คะ

หรือควรเอาไปที่ 0 ดูดีคะ

ขอบคุณค่ะ
tibby..

ถ้าไม่ได้ก็ให้ทำการ resetค่าหลัก และ ลบค่าหลัก
2 ตัวนีจะอยู่ในตั้งค่าเริ่มต้น รหัส 0 หมดครับ ศูนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 04:04  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
เมื่อวันที่: 28 Mar 2004 12:02 pm หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

moto นั้น มือถือมีเสียงเรียกเข้าที่ถือว่าเบาครับ เป็นเพราะในส่วนของ hardware แต่ตัวนี้ น่าจะได้รับการแก้ไขมาแล้ว แต่ที่ต่างประเทศคิดว่ายังไม่มีวางขายนะครับสำหรับ E398

คือเสด็ดแม่ผมจะกลับไปเที่ยวเมืองไทยอ่ะครับ คงจะให้เสด็ดแม่ซื้อมา อืม มะทราบว่า มันจะถึงเมืองไทยมะไร่ครับ เพราะวันที่เก้าแม่ผมก็ถึงอ่ะครับ

--- ที่ไ่ทยก็ยังไม่มีวางขายเลยครับในตอนนี้

ไม่จริงครับของผมเครื่องหนึ่งแล้วดังมากๆ ดังจนถ้ามาติดแนบกับหูสัก 5 วิหูก็จะอื้อเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 21:51  

Garw ผู้เขียน:
เราก้อสงสัยเหมือนกันว่า gard reader อ่ะ
E398 ใช้แบบราคา 500 ก่าๆ ได้ป่ะ เหงมีคนบอกว่า
ของโมโตโดยตรงราคาประมาณ 3000 แน่ะ

ราคาไม่แพง อย่างที่คิดครับ ประมาณ 500 กว่าๆ ก้อซื้อได้แล้ว

มีหลากหลายยี่ห้อ ให้เลือกใช้ ของ Billionton ก้อดีเหมือนกัน ลองดูน่ะครับ

T-flash ใช้การ์ด รีดเดอร์ อ่านไม่ได้นี่ Folder ที่เป็น ของ moto ต้องอ่านผ่านเครื่องเท่านั้น

ใครบอกอ่านได้ครับ แล้วก็ดีด้วยเร็วกว่าเสียบไว้กับเครื่องซะอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 15:42  

เสียงดังระเบิดหูแตกแต่ลำโพงไม่แตกสุดยอดเลย ยืนยันด้วยคน
saijuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 13:05  

อ่าคนที่ใช้มานาน มีปัญหาเกี่ยวกับจอไหม ของผมจอมานสีจางโคตรเลย
แต่ถ้าลองปิดไปซักซัก 1 วัน แล้วเปิดใหม่สีมานจะเข้มเหมือนเดิมนะ แต่พอเปิดทิ้งไว้นานๆ มันก็จางอีก ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ซื้อมาปีก่าล่ะ เลยทนใช้ๆ ไปรอเปลี่ยนใหม่ล่ะกัน
(ที่สีจางเพิ่งเป็นไม่นานนี้เอง)
-_-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 20:58  

ุตอนนี้ยังมีมือหนึ่งอยู่รึเปล่าครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ แล้วในกล่องมีอะไรมาบ้างอะครับ

ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้ออะครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ Very Happy Very Happy Very Happy
aodaod32
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? e398 hijacked ?????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 20:28  

ตอ้งการขาย e398 hijacked สีขาวสภาพ95%ขึ้น ซื้อเดือนสิงหา48 ศนูย์i-mobile อุปกรณ์ยกกล่องของแท้ พร้อมเม็ม 128+64ไม่ได้ใช้เก็บไว้ในกล่อง ขาย 5500บาท สนใจติดต่อ091348575 กิตติ โทรมาคุยกอ่นนะครับ
kiddo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 18:36  

ช่วยบอกหน่อยซิ ในการ ย ข้อมูลต่างๆๆ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ เพราะ ไม่เคยทำอะไรได้สักอย่างหนึ่ง หรือมีข้อแนะนำ จะขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ Email littleangle2545@yahoo.com

นายคิดเหมือนเราเรยน่ะ เอาไว้แจกให้เพื่อน กับดูดของมันมา

นี่น่ เรามีโปแกรมที่จาเอาไว้ดู ท่าด้วยน่ะ อิิอิ สืบเราดีดีแล้วเมลล์มาแล้วกันฮ่าฮ่า
มดคำราม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 02:08  

kiddo ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่อยซิ ในการ ย ข้อมูลต่างๆๆ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ เพราะ ไม่เคยทำอะไรได้สักอย่างหนึ่ง หรือมีข้อแนะนำ จะขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ Email littleangle2545@yahoo.com

ไปตามลิงค์นี่นะ
http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: