Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 XDA ATOM - Power in your hands
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 396 / เข้าชม: 1107444
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อเครื่องที่ Big C พิดโลกคับผม ของเยอะเลย
L.T.S.EXPRESS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องที่ไม่ค่อยมีใครรู้ของการรับประกัน Atom
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมขอแนะนำให้ส่งทางไปรษณีย์ มาที่ บริษัท แอล.ที.เอส.เอ็กซ์เพรส นะครับ เพราะผมให้พนักงานไปส่งเครื่องซ่อมที่นั้นประจำเลย จะได้ประหยัดค่ารถ ในการมาส่งมารับ โทรถามรายละเอียดได้ที่ คุณ ทวีศักดิ์ นะครับ 02-7462024-5 ท่านที่อยู่ต่างจังหวัดจะได้หมดปัญหาในการเคลมที่แสงชัย
Anonymous ผู้เขียน:
โจ ผู้เขียน:
1 โอทูมีนโยบายเปลี่ยนเครื่องภายใน30วันครับ แต่ไม่เคยมีใครบอกเลย
2 ผู้จัดการแสงชัยมิเตอร์ (บริษัทที่โอทูจ้างให้ซ่อมเครื่อง) ชื่อมยุรา 02-615-4924 ไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไร
3 LCD ที่มีเสียงหวีดล็อตที่แก้ไขโอทูบอกว่ากำลังส่งมา (แปลว่าที่เปลี่ยนๆไปเป็นของไม่ชัว)
4 อาการหวีดของจอจะออกหลังใช้ประมาณ2อาทิตย์
5. มีคนส่งซ่อม Atom 3 ครั้งด้วยอาการเดิมมากมาย
6. งานประกอบและอุปกรณ์มีปัญหามากเพราะโอทูเปลียนฐานการผลิตจากโรงงานเดียวกับโดพอตเป็นโรงงานกระจอกที่ไหนไม่รู้
7. ความรับผิดชอบและการบริการของแสงชัยตอนขายมิเตอร์จัดว่าดี แต่แผนกการบริการโอทูจัดว่าตำที่สุดที่เคยเจอมา
8. เครื่องใหม่ที่โอทูเปลียนให้ไม่ใช่เครืองใหม่จากโรงงาน ถ้ายังยืนยันว่าใช่คงใช้เท้าประกอบมา
9. คุยกับใครๆก็ไม่ได้เรื่อง ก็ให้อีเมลหากรรมการผู้จัดการของโอทูที่ Billington@o2.com หาคุณ มาร์ค มีการตอบสนองเร็วสุด
10 แสงชัยรับประกันแต่เครื่องที่มีบิลแวต ถ้าไม่มีจะประกันตามวันผลิตเท่านั้น เป็นความซวยของลูกค้าจริงๆ

10 แสงชัยรับประกันแต่เครื่องที่มีบิลแวต ถ้าไม่มีจะประกันตามวันผลิตเท่านั้น เป็นความซวยของลูกค้าจริงๆ

ข้อ 10 นี่โดนเต็มๆครับ คือพอดีซื้อมาได้แค่ 2 เดือนเท่านั้นคิดในใจว่าเอาล่ะว่า เคยแต่ได้ยินว่าลำโพงแตก มันจะแตกได้ไงวะไม่เคยเปิดเพลงซ้ำเลยแถมเสียงเรียกเข้าก็เปิดแค่ครึ่งเดียว จากนั้นอาการหวัด(H5N1)มันก็เกิดขึ้น อ่าไม่เป็นไรใจเย็นๆๆลองซอร์ฟรีเสตดูก่อน เอ้า..ยังแตกอยู่งันเปลี่ยนเสียง Mp3 ดีกว่า เอ้ย...หรือว่าลองปรับ EQ ดีกว่า ไม่ดีปิด EQ เลย อ้าว...โอ้โฮเล่นลำแตกง่ายๆอย่างนี้เลยหรือเนีย ไปลองค้นหาบิลเพื่อไปเคลมได้ ด้วยความโชคดีของผมครับ บิลหายซะงั้น เฮ้อ..ถ้าจะนำไปจำหน่ายด้วยอาการเป็นหวัด(ลำโพงแตก) ก็คงโดนกดราคาแน่เลย แถมยังหลงรักเสียงครางเวลาเปิดผ่านหูฟัง มันกระแทกรูหูดีนักแล ถึงแม้ Noise จะออกมายังกะพายุทะเลทรายก็เหอะ แต่แลกกับการที่มันพ่นทุกอย่างออกมาทางหูฟังก็โอว้า เบียร์...เอ้ย..เล่ามาซะยาว ถ้าผมนำไปเคลมต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ และใช้เวลานานแค่ไหนเนื่องจากผมอยูที่สวิตเซอร์แลนด์เมืองไทย(จ.น่าน) ถ้าเอาเครื่องไปทิ้งไว้แล้วก็ทิ้งให้ซ่อมเสร็จแล้วกลับไปนำกลับมารู้สึก(จริงๆ)ค่ารถก็ปาเข้าไป 2,xxxx หากส่งทางอื่นได้หรือเปล่าครับเช่น เมล์ (ล้อเล่นครับ) ไปรษณีย์ หรือ TNT หรืออย่างอื่นอ่ะครับ รบกวนผู้ที่มีความสนิทสนมกับแสงชัยใช้เส้นสายให้ด้วยครับ กราบงามๆ1ครั้ง กับผู้มีพระคุณ[/quote]
natty_pilot
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

คือว่าเพิ่งซื้อโอทูมา แต่ก้พอทราบรายละเอียดอยู่บ้าง
เลยลอง ซอฟ รีเซต ดู กดไปที่ปุ่มข้างล่างใกล้ๆกะที่ชาร์ตแบตอ่ะ
แล้วหน้าจอก้ดับลงไป แต่สัญญาณโทรศัพท์มันยังติดอยู่
แล้วก้ไม่รู้ว่าจาเปิดมันยังไง ลองกดปุ่ม ปิด/เปิด เครื่อง ดูมันก้ไม่ติด
ก้เลยถอดแบตเอาเลยแล้วเปิดเครื่องใหม่
คือไม่รู้ว่าจิงๆแล้วมันต้องทำอย่างไรหรอค่ะ

แล้ววิธี ฮาร์ต รีเซต ทำยังไงมั้งหรอค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

natty_pilot ผู้เขียน:
คือว่าเพิ่งซื้อโอทูมา แต่ก้พอทราบรายละเอียดอยู่บ้าง
เลยลอง ซอฟ รีเซต ดู กดไปที่ปุ่มข้างล่างใกล้ๆกะที่ชาร์ตแบตอ่ะ
แล้วหน้าจอก้ดับลงไป แต่สัญญาณโทรศัพท์มันยังติดอยู่
แล้วก้ไม่รู้ว่าจาเปิดมันยังไง ลองกดปุ่ม ปิด/เปิด เครื่อง ดูมันก้ไม่ติด
ก้เลยถอดแบตเอาเลยแล้วเปิดเครื่องใหม่
คือไม่รู้ว่าจิงๆแล้วมันต้องทำอย่างไรหรอค่ะ

แล้ววิธี ฮาร์ต รีเซต ทำยังไงมั้งหรอค่ะ

ลองไปถามที่ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=45
ดูครับ อาจได้คำตอบเร็วกว่า Laughing
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Soft Reset ใช้ Stylus จิ้มปุ่มด้านล่างถูกต้องแล้วครับ เครื่องจะรีสตาร์ทตัวเองทั้งระบบครับ สังเกตว่าเครื่องจะดับไปและขึ้นบู๊ตโลโก้ O2 ครับ

Hard Reset อันนี้ข้อมูลทั้งหมดหายนะครับ ไม่ว่าจะเป็น Contact , Appointment , Task เกลี้ยงเลย วิธีการก็กดปุ่ม Power ด้านบนพร้อมกับจิ้มปุ่มรีเซ็ท เครื่องจะให้ยืนยันอีกโดยกดปุ่มรับสายและวางสายพร้อมกัน(เขียว+แดง) ก็เรียบร้อยครับ ลงใหม่หมดเลย ตั้งแต่ภาษาไทยยันโปรแกรมต่างๆครับ

จริงๆแล้ว อยากให้ไปถามที่บอร์ด POCKET PC & PDA PHONE CLUB ครับ แต่ต้องสมัครสมาชิกของบอร์ด Siamphone ก่อน เพราะตรงนี้แอบๆอยู่ในข้อมูลความคิดเห็นผู้ใช้ของรุ่นนี้ ก็เลยไม่ค่อยมีใครเข้ามาเท่าไหร่นักครับ
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : help me

อยากทราบว่าตัวนี้ลงระบบจดจำรายมือได้หรือป่าวอะแล้วกับo2 atomอันไหนดีกว่ากันครับ
lam3rz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่จะซื้อรุ่นนี้ผมว่าเอาตังไปซื้อรุ่นอื่นดีกว่า เพราะรุ่นนี้ผลิตที่จีน ซึ่งคนงานใช้เท้าผลิตหรืออย่างไรไม่ทราบ ผมซื้อเครื่องแรก พังครับวันแรกพังเลย กดปุ่มปิดหน้าจอแล้วเครืองค้่างไปเลย เอาไปเปลี่ยนเค้าเปลี่ยนให้ครับ แต่ใช้1เดือนพังอีกแล้วครับ ไม่ได้ยินเสียงทั้งสองฝ่าย จึงเอาไปส่งศูนย์ซ่อม พนักงานบอกว่าเปลี่ยนเมมบอร์ด 1อาทิตย์ได้จะติดต่อกลับมา พอครบ1อาทิตย์เค้าไม่ติดต่อกลับเลยครับ ผมจึงติดต่อไปพนักงานบอกว่ารอเมมบอร์ดประมาณ2-3อาทิตย์แล้วจะติดต่อกลับ ผมก็รอครับ2อาทิตย์ผ่านไป3อาทิตย์ผ่านไป แม***งมก็ไม่ติดต่อกลับซะทีเหลืออดจิงๆ โทรไปก็ไม่รับโทรไปก็รับแล้ววางหูไว้ ผมโทรจนมันรับหนะ พนักงานบอกว่าช่างกำลังทำอยู่ภายในอาทิตย์นี้ได้เครื่อง ก็รอต่อไป จนผมไปที่ศูนย์เลย ผมจึงถามว่าเครื่องได้ยังเค้าบอกว่า รอเมมบอร์ดอีกแล้วครับ ผมจึงสวนกลับไปว่าไหนเมมบอร์ดมาแล้ว เค้าก็บอกว่าภายในอาทิตย์นี้อีกแล้ววววววววววววว

พรุ่งนี้ผมจะไปฟ้องแล้วครับ ใครที่มีปัญหาเหมือนกัน ไปเจอกันที่ศูนย์บริการลูกค้าที่ ฟอจูนครับ เหลืออดแล้วจริงๆ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

อืม ช่วงนี้เค้าแถมเมม 1 GB ด้วยนะ ดีจัง แล้วซื้อจากที่ไหนครับ เห็นเพื่อนๆเค้าหาซื้อกันอยู่ ไม่ค่อยมีของเลย Wink
aohaoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Embarassed คือว่าเพิ่งซื้อมาเมื่อวานกอน(4 กพ 50) ก็ยังไม่รู้ว่าตัวเองจาเจออาไรบ้างอะ แต่เรื่องสีขาว รีจิส มีปัญหานะ เครื่องผมไม่เป็นนะ เพราะลงเองด้วย ง่ายพร้อมสะดวก แต่ใช่ภาษาอังกฤษ ก็ดูไฮ ดีอะนะ ไงใครมีอาไรจาแนะนำ ก็บอกด้วยนะคับ เออลืมบอกผมจ่ายไป 19900 ได้เมม 1G ซองหนังสีขาว พร้อมเซ็ตอื่นๆที่ได้อะคับ
ปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาเดินช้า

หลังจาก hard reset แล้วเวลามันเดินไม่ตรง เสียบสาย pc sync มันก็ sync ให้ตรง หลังจากนั้นเวลามันก็เดินช้าลง ๆ ตอนแรกนึกว่าตั้งเป็นแม้วcountry เวลามันเลยเดินช้าพอไปเช็คดูมันก็เป็น thailand ถูกต้องมันเป็นปัญหาอะไร ไอ้เจ้า อะตอมเนี่ย
hermie920
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ

เมื่อวานนี้ผมได้ไปเซนทรัลลาดพร้าว แล้วเดินผ่านร้านเจมาร์ท เลยลองถามดูว่ามี atom ขายไหม เค้าบอกว่ามี วันนี้วันสุดท้ายที่จะแถมเมม1กิ๊ก ผมเลยถามต่อว่ามีสีขาวไหม เค้าก็บอกว่ามี ผมเลยตกลงว่าจะซื้อ พอเข้าไปนั่งในร้านเค้าเอาเครื่องมาให้ดูและตรวจสอบ เค้าก็ถามว่าจะลงโปรแกรมเลยไหม ผมเลยตอบว่าลงเพราะมะมีคอมที่หอ กว่าจะกลับบ้านก็อีกหลายวัน เค้าก็เอาเครื่องหายเข้าไปหลังร้าน(ตอนเอาเครื่องให้ลองก็เปิดติดเป็นปกติทุกอย่างนะครับ) แล้วซํกพักเค้าก็เดินมาบอกว่า ไม่รุ้ว่าจะลงพาสาไทยได้ไหม มันรีจิสไม่ผ่าน กำลังลองอยู่ แล้วอีกพักใหญ่เค้าก็เดินมาบอกว่า รีจิสไม่ผ่านเอาสีดำไปได้ไหม ผมก็ถามว่าแล้วสีดำจะรีจิสผ่านเหรอ เค้าบอกว่า สีขาวส่วนใหญ่จะมีปัญหารีจิสพาสาไทยไม่ผ่าน แต่สีดำไม่มีปัญหาเป็นเพราะ รอม ใหม่กว่า(สีขาวเครื่องเดือน ตุลา วันที่10กว่าๆ แต่สีดำเครื่องวันที่ 10มค) เค้าเลยไม่อยากขายสีขาวให้เพราะเด๋วจะมีปัญหา... ผมเลยต้องจำใจซื้อสีดำเพราะกลัวมีปัญหาไม่จบไม่สิ้น(เหมือนอย่างที่หลายๆคนที่มาโพสในนี้เจอ) อีกอย่าง คือต้องการอยากได้ organizer ส่วนเรื่องสีเป้นเรื่องรอง(แต่ชอบสีขาวนะ สวยดี)... ผมเลยอยากถามว่า จริงหรือที่สีขาวแย่กว่าสีดำ แล้วเรื่องรีจิสพาสาไทยไม่ผ่านนี้มันเกี่ยวที่รอมเครื่องด้วยเหรอ เพราะค้าบอกผมว่า รอมสีขาวเหมือนลงมาไม่สมบูรณ์ แต่สีดำลงมาสมบูรน์...

ใครจะว่าผมโง่ก็ไม่ว่านะ เพราะไม่มีความรู้เรื่อง ppc เลยแม้แต่นิดเดียว นี่ก็เครื่องแรก เลยอยากรบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่รุ้ช่วยไขข้อค่องใจให้หน่อยครับ (แต่ถ้ามันหลอกก็รุ้สึกเจ็บใจนะ เพราะที่เข้าร้านมันก็เพราะ มีสีขาว กะ เมม1เมก นี่ล่ะ แต่ได้แค่ เมม1เมก ก็โอเคไประดับหนึ่ง สีขาวก็กลัวทำเลอะเหมือนกัน..ปลอบใจตัวเอง T_T)

อยาจะถามอีกเรื่องด้วยอ่ะครับ... ทำไงให้เสียงเรียกเข้าเป็น เพลง mp3 ที่เราเอาลงไว้ใน เมมการ์ด อ่ะครับ เพราะตอนนี้ใช้วิธีก๊อปเพลงจาก เมมการ์ด ไปไว้ในเมมเครื่อง folder windows --> rings อยุ่อ่ะครับ
Deaw Atom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงขณะสนทนา

ผมเพิ่ง up rom มาเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด ทุกอย่างดีขึ้นมาก เสียงเรียกเข้าใสขึ้น เพลงเพราะขึ้น แต่ กลายเป็นว่า คู่สนทนาผม จะได้ยินเสียง ขาดๆ หายๆ ในช่วง 2 -3 วินาทีแรก ไม่ทราบว่ามีใครเจอแบบผมไหม....
maada2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 1150

ตอนนี้ราคามือสองขายกานอยู่เท่าไรอ่ะครับ
ATOM BLACK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ATOM จงเจริญ ครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ibz ผู้เขียน:
สอบถามครับผมมือใหม่ pdaphone อยากรู้ว่า
กรณี hard reset มันจะเหลืออะไรบ้างครับ
ตัว windows mobile จะหายด้วยหรือเปล่า
แล้วถ้าหายจะหาได้จากที่ไหนครับ

ระบบปฏิบัติการรวมทั้งโปรแกรมที่ติดมากับเครื่องจะไม่หายครับ(เหมือนเครื่องตอนซื้อมาใหม่ๆน่ะครับ)

ส่วนที่จะหายก็มีข้อมูลที่เราเพิ่มเข้าไปใหม่ เช่น Contact , E-Mail , Appointment , Picture , File ต่างๆ ครับ

ซึ่งส่วนนี้สามารถใช้โปรแกรมเสริมช่วย Backup ได้ เช่น SpriteBackup เป็นต้นครับ
Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ : Re: 1150

maada2 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคามือสองขายกานอยู่เท่าไรอ่ะครับ

14000-16000 บาทครับแล้วแต่สภาพ
Wink
bar-b-q
Year's Star

หัวข้อ : จะซื้ออะไรดีครับ

มีงบอยู่20000บาทกำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อ nokiaหรือ o2ดี แต่ใช้o2ไม่เป็นอยากทราบว่าเล่นยากหรือป่าวเคยใช้73กล้องชอบค้างเลยคิดจะซื้อo2มาคิดว่ามันน่สจะดีกว่าปะครับ ช่วยด่วย
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าเคยเล่น N73 มาก่อน มาเปลี่ยนใช้ PPC จะเปลี่ยนรูปแบบการใช้งานไปเลยครับ

เพราะ N73 ใช้ Symbian OS ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการพื้นๆ ไม่เหมือนกับ Window Mobile ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการคล้ายกับ PC มากกว่าครับ(แทบจะเหมือนเลยก็ว่าได้ เพียงแต่ลดควมสามารถบางจุดลงเท่านั้น)

การใช้งาน ถ้าใช้งานระบบ Window คล่องพอสมควร มาใช้ PPC ไม่ยากครับ

แต่เตือนเรื่องระบบเสียงสนทนาหน่อยนึงนะครับ เนื่องจาก PPC เป็นระบบซึ่งเข้าใกล้คอมพิวเตอร์มากกว่า ในการใช้งานจะเน้นทางด้าน Organizer , Connectivity ต่างๆ จึงไม่ได้เน้นการใช้งานด้านโรศัพท์มาเป็นอันดับ 1

ผลก็คือ บางรุ่นสัญญาณโทรศัพท์อ่อน-แกว่ง , เสียงเวลาสนทนาได้ยินเบาครับ

ถามตัวเองก่อนว่า ต้องการใช้งานแบบไหนก่อนดีกว่าครับ
Wink
hoou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าใช้มาก

ใช้ดีไม่มีปัญหา แค่รุ่นเก่าหน่อย ซื้อมา19,000 ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า + ประกันอีก2 ปี คุ้มครับ แต่ที่น่าเล่นอีกก็ O2 Graphite 9900 เอง
+^_^+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

พี่ๆขอคำแนะนำหน่อยครับ
-WIFIนี่มี802.11gปะครับหรือมีแต่802.11bละเล่นnetนี่แสดงรูปpageเหมือนในcomได้ปะครับ
-เสียงสนทนานี่ดังดีปะครับ
-ส่วนใหญ่ซื้อละเสียหรือซื้อแล้วใช้ได้ดีอะครับ
-officeนี่เราสามารถแก้ไขไฟล์ได้ปะครับ
-มีท่าทีราคาจะลงบ้างปะอ่าคับ
ขอบคุณคร้าบ
fon_mb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o2 Atom vs dopod 818 pro

...รบกวนช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะคะ ระหว่าง o2 Atom vs dopod 818 pro
จะซื้อตัวไหนดีคะ..รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะคะ..กำลังจะซื้อคะ..
Zavral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ O2 บอกได้คำเดียวว่า ขาดความเชื่อมั่นจากลูกค้าไปเยอะเลยทีเดียว หลังจากย้ายฐานการผลิตไปอีกโรงงานนึง

ปัญหาเยอะมากๆๆๆ ลูกค้าฝรั่งๆแอนตี้น่าดูอะ

ตอนนี้ครองตลาดกลายเป้นของ HTC กับ Mio ไปแล้ว
Atommm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของถามอาไรนิกนึงน้ะครับ

พี่คับ
เวลา ตอบชารืต แบต อ่ะครับ

ทามไมผมชารืต ตอนเปิดเครื่องมันเหมือนชาร์ตไม่เข้าอ่ะครับ

คือแบบว่า มันไม่มีไฟสีส้นข้น อ่ะครับบบ

แต่พอเวลาผมปิดเครื่อง ชาร์ต มันกับมี ไฟสีส้นๆ อ่ะครับ

ตกรงมันชาร์ต เข้าไม่ครับบ

ช่วยตอบทีน้ะครับ

ผู้รู้ๆๆๆๆ

แล้วต้องแก้ไขยังไง อ่ะครับ

[ผมใช้ที่ชาร์ตของ I-mobie]อ่ะครับ
ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวมั้ยครับบบ
kritpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย O2 atom pure

สภาพดี ไม่มีปัญหา 8000 บาท สีขาว
087-055-5858
E_ดอก_Atom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o2_Atom มี gps ไหม อะ ค้าบ

o2_Atom มี gps ไหม อะ ค้าบ
jackopski
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้มือ 1 เท่าไหร่ครับ ขายที่ไหนบ้าง สนใจตัวนี้ครับ
coolice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาคับ

มือ1 ราคา11,990 คับ..มีขายที่เซียร์.....รังสิต.......เป็นร้านใหญ่ๆหน่อยอ่ะคับ......แต่ผมจำชื่อไม่ได้.....
somchai2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย O2 XDA Atom

<embed src="http://shopping.sanook.com/shoppingbox.swf?pid=71259" width="305" height="100" scale="noscale" wmode="transparent"></embed>

ขาย O2 XDA Atom
ด่วน !!! ขายรวมทั้งชุด !!! ของแถมเพี๊ยบ..

สภาพดีมาก 98%
บรรจุในกล่องเดิมๆ แถม GPS พร้อมติดตั้งโปรแกรมระบบนำร่องในการเดินทาง

PowerMap V.10 (รุ่น ภาษาไทย/อังกฤษ)

ช่วยในการเดินทางบนท้องถนนของคุณ เป็นไปได้ง่ายขึ้น

(ลืมเรื่อง หลงทางไปได้เลย) พร้อมใช้งานทันที

อุปกรณ์ ยกกล่อง
- SD-CARD 512 MB.
- หูฟัง
- สไตลัส 1 ด้าม
- สาย Data Link ต่อกับ Computer
- CD-Driver

พิเศษแถม
- เครื่องรับสัญญาณ Wireless GPS Receiver

ยี้ห้อ Holux รุ่น M-1000 (ราคา 2พันกว่าบาท) ใช้ได้กับอุปกรณ์ทุกชนิด

- คู่มือ การใช้งานมือโปร โอทู (เนื้อหาละเอียดดีมากๆ อ่านเข้าใจง่าย)
- สายชาร์ตแบตเตอรรี่ ในรถยนต์ (Car Charger: Power on the GO!)
- แผ่นติดตั้งโปรแกรม ระบบนำร่องในการเดินทาง powermap V.10
- ซอง ซิลิโคน

ติดต่อ : k.โป้ง
โทร 081-5313435
นนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะขายค่ะ ราคา12000

ใครจะซื้อบางจะขาย ราคา12000 พึงซื้อมาเมื่อวาน(มือหนึ่ง) แต่อยากใช้โนเกีย 5800 ใครอยากได้ ติดต่อด่วน 0859056502 นุช
สรุปว่าเล่นไม่เป็น เพราะสวนตัวชอบโนเกีย เลยจะไปซื้อโนเกีย จึงจะขายตัวนี้
goods
Year's Star

หัวข้อ : หนังสือคู่มือ เทคนิคการตั้งค่าโทรศัพท์โอทู จำหน่ายราคาถูกครับ

http://www.weloveshopping.com/shop/goodsforu/

มีหนังสือคู่มือโอทู เทคนิค ทิพในการใช้โทรศัพท์ การตั้งค่าต่าง ๆ รายละเอียด เข้าใจง่ายมีหลายเล่ม ขายทิ้งราคาถูกครับ เชิญดูในเว็บข้างบนเลยครับ
new hand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะอ่าน sms ภาษาไทยทำงัยค่ะ เพิ่งซื้อเครื่องมา
Sitti Borisuit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

My atom has been replaced mainboard for 2 times so far. The first time, the problem is about bluetooth malfunction. The second time, the problem is about charging system. (I cannot charge by wall-charge). The engineer claimed that my wall-charge work properly. Anyway, now I have the same problem. I cannot charge my atom by the wall-charge. I think my atom will be replaced mainboard again. What do you think I feel right now. It's been only eight months old and my atom has been replaced mainboard for 2 times so far. How could you let this low quaulity product pass? Your QC process is suck. I'll trade this atom with HTC pda as soon as I fix this problem and I'll try everyone I know "NOT TO BY O2". Thanks... that's enough.
kasem20
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

มือสองราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคับ สนใจจังเลยคับ
james_blant77
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: น่าน
หัวข้อ :

kasem20 ผู้เขียน:
มือสองราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคับ สนใจจังเลยคับ

www.pdamobiz.com ซื้อ-ขายแลกเปลี่ยนมี Atom ให้เลือกเยอะแยะครับ ผมก็เพิ่งขายไปครับ
อดปะอะแบบนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ผมไปเดินฟอร์จูนครับ กะว่าจะไปถอยเจ้าอตอมมาสักเครื่องหลังจากที่เข้าๆออกๆบอร์ดนี้และบอร์ดอื่นๆร่วม3อาทิตย์ ปรากฎว่า ทุกร้านที่ผมถาม เค้าบอกไม่มีของครับ เค้าบอก อาจจะไม่ผลิตแล้วรุ่นน้ Shocked ชัวหรือมั่วนิ่มอะครับ ถ้ามันไม่จริงตอนนี้หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
เดอะมอลงามฯมีป่าวครับ
ผู้รู้วานบอก....
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 818Pro VS ATOM

ช่วยฟันธงให้หน่อยครับ ว่าระหว่าง 818Pro VS ATOM อันไหน่าใช้กว่ากัน ตัวไหนปัญหาน้อยกว่ากันครับ เดี๋ยวจะไปซื้อแล้วครับ
chotiwong
Year's Star

หัวข้อ : O2 Atom ใหม่ จะชาร์จแบตฯอย่างไรดี

ขอถามนิดนึงนะครับ
เพิ่งซื้อ O2 Atom มาวันนี้ เค้าบอกให้ charge batt. 8ชั่วโมง ก่อนใช้งาน

จะต้องชาร์จแบบปิดเครื่อง(หมายถึง ถอดbattแล้วใส่เข้าไปใหม่ แต่ยังไม่ได้กดปุ่มเกิดเครื่อง)

หรือว่า จะต้องชาร์จแบบอยู่ใน mode Stand By ครับ
อยากรู้เด้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยจ้า

ตอนนี้มือ1 ราคาเท่าไรหรอ ระหว่าง 2 เครื่องนี้อ่าจ้า

atom กับ hp rw 6828

ขอบคุณจ้า แล้วอีกอย่างมันต่างกันตรงไหนอ่า แหละอะไรดีกว่ากัน ขอบคุณคับ

Laughing
Raines*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขาย Dopod M700 เพิ่งซื้อมาอาทิดนึง ยังไม่ได้ใช้ พร้อมเมม 1 กิ๊ก คิงสตัน เคสอย่างดีcapdase
ราคาต่อรองได้ค่ะ

...มันไม่ได้ผิดตรงไหนแต่ว่าขี้เกียจใช้เเล้ว อยากได้มือถือธรรมดามากกว่าแล้วอ่าค่ะ ><~~

เบอติดต่อ 0812494849
supertip
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :

ตอนนี้ ราครเหลือ เท่าไหร่ ได้ อะมือหนึ่ง หรือว่ามันไม่มี ขายแล้ว ใครก็ได้ตอบหน่อย Rolling Eyes
111111111111111111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

16900บาท ถูกแท้ยางมีขายปะครับจะไปซื้อ(โคราช)
กอล์ฟซัง
Year's Star

หัวข้อ :

อยากทราบว่า มือ1 ยังมีขายอยู่มั้ยคับ แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ช่อง USB เสียครับ
ชาร์ตไม่เข้า
ซ่อมแพงมั้ยครับ ถ้าจะต้องเปลี่ยนช่องเสียบ USB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวานเจอมาที่ central pinklao 24,xxx เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????????????

peag ผู้เขียน:
ครายรู้มั่งคับ อยากทำให้เวลาที่โทรเข้าแล้วรูปที่ mem ไว้ขึ้นเต็มจอ มองไม่เห็นตัวเลข แก่แล้ว ลงโปรแกรมเพิ่มได้ป่าว ถ้าได้ ลงที่ไหนช่วยคนแก่ที แต่อยากใช้
91231884
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : reminder หายไม่ยอมเตือน

ทำไม จู่ๆ Tasks กับ เตือนนัดหมายต่างๆ เช่น ประชุม ตั้งไว้ให้ เตือนก่อน 15 นาที เมื่อก่อนก็เตือนดี มีข้อความโชว์พร้อมเสียง แต่ตอนนี้ไม่ยอมเตือนเลยทั้งที่ตั้งค่าให้เตือน Reminder 15 min. เหมือนเดิม Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หนุ่ม IT ผู้เขียน:
ว่าจะซื้อๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ พออ่านๆ ไปอ่านมา ทำไมปัญหาเยอะจัง กลัวจังเลย เพราะปัญหาที่พบ(จากผู้ post:แต่ไม่เคนลองใช้) เป็นปัญหาที่ผมจะต้องทำงานและใช้บ่อยๆ ด้วยดิ ทำงัยๆ ราคานนี้(26กย49 O2 ATOM : 18,900.-) ได้โอกาสซื้อสักที ถูกแล้ว ลองดูซักตั้ง..
อยากซื้อด้วยเหอๆๆๆ แต่ดูๆอยู่ ไอ dopod มันสีลอกเลยรู้สึกเซ็งๆตอนแรกเล็งไว้
0-868680127
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการเมนบอร์ด อะตอมครับ ใครมีบ้างครับ

จะเอามาเป็นอะไหล่ซ่อม พอดีเครื่องเก่าตกน้ำ ครับ ตรงจุดพาวเวอร์มันไม่ติดอ่ะครับ... Rolling Eyes
0-868680127
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการเมนบอร์ด อะตอมครับ ใครมีบ้างครับ

ต้องการเมนบอร์ด อะตอมครับ ใครมีบ้างครับ

จะเอามาเป็นอะไหล่ซ่อม พอดีเครื่องเก่าตกน้ำ ครับ ตรงจุดพาวเวอร์มันไม่ติดอ่ะครับ... ราคาเท่าไหร่ลองโทรมาบอกหน่อย Rolling Eyes นะครับ 0-868680127
k.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : jaymarts ราคา 23900 บาท ครับ

แต่ผมยังไม่อยากซื้อนะ คงรอให้ตกกว่านี้อีกครับ
walin
Year's Star

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า Atom ซื้อแล้วเอาไปใช้เมืองนอกได้มั้ย พอดีจะไปญี่ปุ่น ไม่อยากซื้อใหม่อ่ะ
moonoitk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่และอ่าค่ะ
ขออัพเดตสุด ๆ
สนใจๆ
อยากลองใช้อ่า
อีฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Pure white...?

ตอนนี้ยังมี pure อยู่ไหมคะ
ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าที่คุณข้างบนไปซื้อมาได้สีอะไรมาคะ
benzer 2225
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 Atom

เครื่องมีปัญหาบ่อยมากเพิ่งซื้อได้ 2 สัปดาห์ก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด Adapter ก็เสียต้องส่งซ่อม การบริการหลังเพื่อซ่อมแซมก็ช้ามาก เนื่องจากไม่มีศูนย์ตัวแทนในเมืองไทย ต้องนำเข้าอะไหล่จากต่างประเทศ ตอนนี้ผมก็รอทางห้าง J Mart ส่ง Adapter ที่ส่งซ่อมมาให้อยู่ รอเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้เลยครับ ไม่แนะนำยี่ห้อนี้เลยครับ ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า คล้ายๆกับซื้อรถยุโรปนั่นแหละครับ อะไหล่หายาก ราคาแพง แต่คุณภาพก็ไม่ได้ต่างกับรถ Toyota หรอกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หนุ่ม IT ผู้เขียน:
ว่าจะซื้อๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ พออ่านๆ ไปอ่านมา ทำไมปัญหาเยอะจัง กลัวจังเลย เพราะปัญหาที่พบ(จากผู้ post:แต่ไม่เคนลองใช้) เป็นปัญหาที่ผมจะต้องทำงานและใช้บ่อยๆ ด้วยดิ ทำงัยๆ ราคานนี้(26กย49 O2 ATOM : 18,900.-) ได้โอกาสซื้อสักที ถูกแล้ว ลองดูซักตั้ง..

18,900 นี่ร้านไหนอ่ะ ??? อยากได้ด้วย
หนุ่ม IT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

van-atom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมีปััญหาเหมือนผมบ้างครับ

อยู่ๆสัญญานก็หายไปเฉยๆ โทรเข้า,ออกไม่ได้ ต้องเข้าโหมดปิดโทรศัพท์แล้วค่อยเปิดใหม่ หรือ soft reset แต่บางครั้งก็ยังไม่ได้ต้องถอดแบตฯออกเลย อาการนี้จะเป็นบ่อยมาก ไม่ทราบว่ามีของใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
Afro7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของผมก็เป็นครับ
ขับรถเร็วก็ไม่ได้สัญญานหายทุกทีแล้วก็เครื่องบินๆผ่านบ้านก็เป็นเหมือนกันครับ
ผมใช้ Dtac
van atom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะดูทีวีผ่านเน็ตต้องลงโปรแกรมเพิ่มหรือเปล่าครับ
ทำไมถึงเปิดไม่ได้(ผ่านเครือข่ายADSL 512 mb.)
รักษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว เปิดฟังเพลง เปิดเสียงสุดนะ
เสียงเพลงมันแตกอะ คนที่ใช้อยู่มีใครเป็นบ้าง
van atom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ก็เลยใช้หูฟัง(headset)
แต่เสียงเบามาก เปิดสุดๆแล้วก็ยังต้องเงี่ยหูฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

van atom ผู้เขียน:
ก็เลยใช้หูฟัง(headset)
แต่เสียงเบามาก เปิดสุดๆแล้วก็ยังต้องเงี่ยหูฟัง

เป็นเหมือนกันครับ แต่สังเกตุดี ๆ ว่าปุ่ม โวลุ่ม ที่ Headset เปิดน้อยสุด เลยเปิดมันซะ ก็หายครับ Razz
เด็กชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อะตอมอันนี้ ต่างกันอะตอมอันเก่ายังอ่านะค่ะ

โดยรวมดีก่ารึเปล่า

จะซื้อแล้ววว อ่า

ช่วยหน่อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ กะ hp6282 กะ asus p525 ซื้อรุ่นไหนดีคร้า
ถ้าให้ดีช่วยบอกข้อดีข้อเสียด้วยน้าคร้า
eer1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าซื้อเครื่องนอกมาจะ เอามาใช้ได้ปกติหรือต้องเปลี่ยนอะไรรึเปล่าค่ะ แล้วถ้าเครื่องมีรับประกันอะไรรึเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะค่ะ
B_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++++ ขายถูกมาก O2 ATOM ดำ มือ 1 +++++++

++++ ขายถูกมาก O2 ATOM ดำ มือ 1 +++++++
20,500 โทร. 06-772-3735
benzer 2225
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : O2 Atom

เครื่องมีปัญหาบ่อยมากเพิ่งซื้อได้ 2 สัปดาห์ก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด Adapter ก็เสียต้องส่งซ่อม การบริการหลังเพื่อซ่อมแซมก็ช้ามาก เนื่องจากไม่มีศูนย์ตัวแทนในเมืองไทย ต้องนำเข้าอะไหล่จากต่างประเทศ ตอนนี้ผมก็รอทางห้าง J Mart ส่ง Adapter ที่ส่งซ่อมมาให้อยู่ รอเป็นเดือนแล้วยังไม่ได้เลยครับ ไม่แนะนำยี่ห้อนี้เลยครับ ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า คล้ายๆกับซื้อรถยุโรปนั่นแหละครับ อะไหล่หายาก ราคาแพง แต่คุณภาพก็ไม่ได้ต่างกับรถ Toyota หรอกครับ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : คนใช้ Atom

แบบว่าเราเพิ่งซื้อ Atom Pure มาอ่ะมันจาเปนสีขาวเปนรุ่น limited edition อ่ะ
สีขาวจาแพงกว่าสีดำ ให้การ์ดมา1GB แต่คอนนี้ราคาลงแล่ว 19,900 มะวานเพิ่งซื้อมา
ก้อใช้ดีนะ เล่นไม่ยากด้วย ส่วนเรื่องเพลงอันนี้ต้องทำใจ เสียงมันจะไม่ดังมาก
เพราะมันเปน PDA ไม่ใช่ Symbian อ่ะนะ ต้องเข้าใจ แต่โดยรวมถือว่าโอเคนะ
โดยเฉพาะสีขาวสวยมากกกกก
**ขอคอนเฟิร์ม แต่คงหายากแล้วล่ะ ^o^

มีไรปรึกษาได้จ้า เราเด็ก IT เพื่อนเรียกอ่ะ อิอิ angel_noonka@hotmail.com
puenut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาอย่างตอนนี้

ผมซื้อที่เจอมาร์ท หรือซื้อตามร้านใน it square ดีกว่าครับ
ข้อแตกต่างคือเจมาร์ทน่าจะได้ของใหม่ชัวร์
ซื้อร้านใน it square ไม่ชัวร์เรื่องเครื่อง แต่ลงโปรแกรมเพิ่มให้
อืมม รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ซื้อที่ไหนดีกว่า ตัดสินใจระหว่าง 2 ที่นี้ครับ
ขอบคุณครับ
Bas O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จริงเหรอครับ ทีว่า It จะได้เครื่องไม่มือหนึ่ง อยากทราบว่า IT ตรงไหนเหรอครับ ใช่ IT Mall หรือเปล่าคับ ผมกำลังจะไปซื้อเลยนะเนี้ย หวิดไปๆ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ที่เค้าว่ากันอย่างนั้นเพราะ IT Mall หรือที่อื่นๆที่เป็นร้านขายพวก PDA Phone เนี่ย

พวกนี้จัดอยู่ในประเภท"รู้มาก" อาจจะเครื่องเดือนนึง ซื้อแล้วกดราคาเค้าไปสัก 4000-5000 บาทแล้วมาเปลี่ยน Cover ใหม่ จัดการ Hard Reset เอากล่องที่สภาพยังดี(อยู่แล้ว)ไปซีลพลาสติกใหม่กล่องละ 20 บาท เอามาขายต่อน่ะครับ ... เคยมี ...แต่ไม่ยืนยันนะว่าเป็นทุกร้านครับ

ร้านที่ดีก็มีเยอะ...แต่ร้านเสียแค่ 10% ทำให้เป็นข่าวปากต่อปากครับ....
แต่ที่คุณ puenut บอกว่า J-Mart ปลอดภัยกว่า เพราะเครื่องประเภทนี้ ขายได้น้อย ไม่ใช่เครื่องตลาดของเค้าน่ะครับ ดังนั้น แน่ใจได้เยอะเลยว่าใหม่ชัวร์ครับ .... ไม่มีย้อม...

เรื่องแบบนี้จริงๆ ผมไม่อยากบอกในบอร์ดหรอกครับ เดี๋ยวเค้าจะจำชื่อ เหม็นหน้าเอา...อิ อิ

อ้อ...ส่วนเรื่องซื้อที่ร้าน PDA Phone แล้วเค้าลงโปรแกรมเพิ่มให้ฟรีนั้น...ไม่จำเป็นครับ เรามาเลือกลงเองดีกว่าครับ... บางโปรแกรมลงไปแล้วเราไม่ได้ใช้ หนักเครื่องเปล่าๆ โปรแกรมในบอร์ดนี้ก็มีเยอะครับ... อยากได้โปรแกรมไหน ขอไปที่บอร์ด เดี๋ยวเพื่อนๆก็เอามาลงให้ครับ... Wink
Bas โอ2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ่อ อยากให้คุณ Chitthawat ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยเลยได้ไหมครับ ร้านที่ขายเครื่องมือหนึ่งจริงๆอ่ะครับ จะซื้อในช่วงปีใหม่นี้อยู่แล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องที่ไม่ค่อยมีใครรู้ของการรับประกัน Atom

1 โอทูมีนโยบายเปลี่ยนเครื่องภายใน30วันครับ แต่ไม่เคยมีใครบอกเลย
2 ผู้จัดการแสงชัยมิเตอร์ (บริษัทที่โอทูจ้างให้ซ่อมเครื่อง) ชื่อมยุรา 02-615-4924 ไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไร
3 LCD ที่มีเสียงหวีดล็อตที่แก้ไขโอทูบอกว่ากำลังส่งมา (แปลว่าที่เปลี่ยนๆไปเป็นของไม่ชัว)
4 อาการหวีดของจอจะออกหลังใช้ประมาณ2อาทิตย์
5. มีคนส่งซ่อม Atom 3 ครั้งด้วยอาการเดิมมากมาย
6. งานประกอบและอุปกรณ์มีปัญหามากเพราะโอทูเปลียนฐานการผลิตจากโรงงานเดียวกับโดพอตเป็นโรงงานกระจอกที่ไหนไม่รู้
7. ความรับผิดชอบและการบริการของแสงชัยตอนขายมิเตอร์จัดว่าดี แต่แผนกการบริการโอทูจัดว่าตำที่สุดที่เคยเจอมา
8. เครื่องใหม่ที่โอทูเปลียนให้ไม่ใช่เครืองใหม่จากโรงงาน ถ้ายังยืนยันว่าใช่คงใช้เท้าประกอบมา
9. คุยกับใครๆก็ไม่ได้เรื่อง ก็ให้อีเมลหากรรมการผู้จัดการของโอทูที่ Billington@o2.com หาคุณ มาร์ค มีการตอบสนองเร็วสุด
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

เครื่องล็อตใหม่ เพื่อนผมเพิ่งซื้อมา ที่ข้างกล่องเขียนวันที่นำเข้า 7/12/49 ครับ

ลองหาดูแล้วกัน ส่วนเรื่องร้านเนี่ย แนะนำให้ตรงนี้ไม่ได้จริงๆ เดี๋ยวจะลำเอียงครับ....
Wink
Bas O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่าน่ะครับ ไม่ได้จริงๆหรือครับ น่ะๆครับ ผมไม่อยากถูกหลอนะครับ ช่วยแนะนำร้านที่ติดฟิล์มด้วยร่ะครับ แล้วก้อ Crytal over ด้วยน่ะครับ น่ะครับๆๆๆ จะไปซื้อแล้วคร้าบ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

สมัครสมาชิกสิครับ เดี๋ยว PM คุยกันครับ จะแนะนำให้... Wink
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังเสียใจ

วันนี้เพิ่งต้ดสินใจซื้อ o2 xda atom มาใช้ ราคา 19500 บาท แต่ต้องซื้อ การ์ด 1GB เพิ่ม 800 บาท ไม่ได้แถมซองให้ แต่แถม ฟิมล์ติดหน้าจอ(เกือบไม่แถมต้องขอแถบตาย) อื่นๆคงทั่วไปที่ได้เหมือนคนอื่น ปากกา 2ด้าม สายชารต์ ก็คงปกติเหมือนคนอื่นๆได้.......แต่พอมาดูคุณสมบัติรุ่นEXEC ก็รู้สึกตกใจ...เอเราซื้อเครื่องตกสมัยไปหรือเปล่า...แต่ราคารุ่นEXEC อยู่ที่ 27500 บาท ห่างกันประมาณ 8000 บาท แต่ก็มีคุณบัติที่ดีขึ้นกว่าเยอะ...ตอนนี้ปวดหัวมากรู้สึกไม่สบายใจ...รบกวนท่านผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยว่าที่ซื้อมามันน่าผิดหวังและน่าเสียดายไหมว่าทำไมไม่ซื้อรุ่น EXEC ไปเลย... Crying or Very sad
ผู้มีประสบการณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผลเสียในการใส่ Crystal Cover ???

ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยหลงผิดใช่ Crystal Cover ซึ่งเข้าใจว่าจะป้องกันไม่ให้โทรศัพท์ของเรา(ราคาสองหมื่นนิดๆ)เป็นร่องรอยก่อนวัยอันควร แน่ล่ะครับ มันป้องกันการเป็นรอยของเครื่องส่วนใหญ่ได้ แต่ใครจะไปรู้เมื่อเราใส่มันนานๆเข้า พลาสติดถูพลาสติก โอ้!!! แม้เจ้า ขอบทุกด้านที่สัมผัสกับเคร้องเราสภาพเป็นร่องรอย จากนั้นผมไม่ใส่และแนะนำทุกคนที่ซื้อโทรศัพท์ใหม่ไม่ควรใส่อย่างยิ่ง หาซองผ้าสวยๆมาใส่แล้วหาผ้า 3M (ประมาณ 99 บาทในโลตัสก็มีขาย เช็ดแล้วคราบมันรอยนิ้วมือหายหมด) มาขยันเช็ดดีกว่า เวลาไปไหนมาไหนวางไว้บนซองผ้าของเราก็ได้ไม่เป็นรอยด้วย รบกวนศึกษากันให้ดีว่า Crystal Cover มีประโยชน์และโทษคุ้มกันหรือเปล่า ???
Bas O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมรู้สึกว่าคุณ Chittawat เป็นมือโปรมากเลยครับ ยังกับ โปรมาตอบเองเลยครับ ดีจัง เชื่อว่าการที่คนอย่างคุณ Chittawat ใช้รุ่นนี้ผมคง เชื่อใจได้ครับ ว่ารุ่นนี้ดีจริงๆครับ
รบกวนสอบถามอีกครั้งครับ แผ่น Crytal Cover และ ฟิล์มกันรอยติดที่ไหนที่ท่านสามารถแนะนไห้ได้ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

Bas โอทู ผู้เขียน:
Crytal Cover คืออะไรหรือครับ แล้ว PPC นี่ต่างกับ PDA ยังไงครับ แล้วพอผมซื้อมาต้องติดฟิล์มกันรอยหรือเปล่าครับ

อธิบายแบบง่ายๆ สั้นๆ นะครับ

PDA เป็น Organizer ได้อย่างเดียวครับ เช่น เก็บรายชื่อ,Note และอื่นๆ แต่ไม่สามารถโทรศัพท์ได้ ใช้ระบบปฏิบัติการเช่น Window Mobile,Palm เป็นต้นครับ

ส่วน Pocket PC Phone หรือเรียกง่ายๆว่า PPC เป็น PDA ที่เพิ่มฟังก์ชั่นโทรศัพท์เข้ามาด้วยครับ เช่น O2 , HP6828 , Dopod 818 ฯลฯ นะครับ

ส่วน Smart Phone เป็นโทรศัพท์มือถือที่มีระบบปฏิบัติการ เช่น Symbian OS , Linux OS , Window Mobile OS เป็นต้นครับ (OS=Operation System ระบบปฏิบัติการ)

เราจะเรียก PDA Phone หรือ Pocket PC Phone ว่า Smartphone ก็ได้ครับ เพราะ PDA Phone หรือ Pocket PC Phone ก็คือ Smartphone ชนิดหนึ่งครับ

หวังว่าพอเข้าใจแบบรวมๆนะครับ เพราะผมไม่ได้อ้างอิงถึงการพัฒนาจาก PDA-->PocketPC Phone รวมถึงการพัฒนาระบบปฎิบัติการต่างๆ ไม่งั้นมันจะเป็นบทความไปซะไม่ใช่การตอบคำถาม

ส่วน Crystal Cover เป็นกรอบพลาสติคใสๆ หุ้มเครื่องเราน่ะครับ แบบว่าเมื่อใส่แล้ว ไม่ต้องกังวลเวลาจะวางบนโต๊ะ จะพกพาไปไหน จะเกิดริ้วรอยกับเครื่อง แนะนำให้ติดแผ่นกันรอยตั้งแต่ตอนซื้อมาเลยครับ ไม่งั้นหน้าจอเป็นรอยหมดแน่ เวลาใช้ปากกา Stylus จิ้มๆเขียนๆ ราคาประมาณ 200 บาทครับ Wink
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ล็อตใหม่ล่าสุด เพื่อนเพิ่งไปซื้อมา 19900 ไม่แถม Mini SD Card นี่ครับ
แนะนำเพื่อนๆที่ใช้กันอยู่ หา Crystal Cover มาใส่ จะช่วยกันเป็นคราบมันรอยนิ้วมือได้ดีเลยครับ โดยเฉพาะสีดำ เห็นชัดมาก
อ้อ ได้ ROM Ver.20060426B1WWE
Radio:R060428N_MN1ARC_RS00049 ครับ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

เรามะรุว่าเพื่อนเทอจาซื้อมาจากที่ไหนอ่ะนะแต่เราได้การ์ดมา1GB ซองหนังสีขาว
ปากกาจิ้ม 2 ด้าม แผ่นโปรแกรม คู่มือ หูฟัง สายชาร์จ หัวเปลี่ยนสายชาร์จ สายusb
แบบว่าครบชุดทุกอย่างอ่ะ และ เราก้อซื้อศูนย์ด้วยอ่านะ - -
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

อืม เค้าซื้อที่ศูนย์ J-Mart เครื่อง MFA น่ะครับ นำเข้ามาวันที่ 7 ธ.ค. 06
เป็นรุ่น Atom Pure นะครับ
[R]a*e[Y]
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ กล้องใช้ดีมั้ยครับ เครื่องช้ารึป่าวครับ?
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาล่าสุด 19,900 บาทครับ
ส่วนเรื่องกล้องถือว่าดีพอสมควร แต่ยังไม่ดีที่สุดครับ ยังเป็นรอง Dopod อยู่นะครับ(ส่วนตัว) แต่ด้านอื่นผมว่าผ่านครับ เมื่อเทียบกับคู่แข่งสเปคเดียวกัน

เรื่องเครื่องช้าก็ไม่มีนะครับ เพราะล็อตใหม่ๆได้ Rom ตัวใหม่มาถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีเลยทีเดียว กับค่าตัวที่ลดลงมามากขนาดนี้นะครับ
justholl_10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าจะซื้อตอนนี้ ถือว่าสายไปไหมอะครับ พอดีเห็นราคามันลง แล้วน่าสนใจดี และอยากใช้ซัก ปีสองปีอะคับ พอจะใช้ได้ไหมคับ ไม่คอยสันทัดด้าน pda มากนักอะคับ ช่วยแสดงความคิดเห็นทีนะคับ ขอบคุณครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ถามว่าสายไหม.... ผมว่าไม่สายครับ ....
เพราะด้วยราคาที่ลงมาประมาณ 1 หมื่นเมื่อเทียบกับการเปิดตัวครั้งแรก แต่คุณภาพมากกว่าเดิมด้วยซ้ำ เพราะได้ ROM ใหม่มาแก้ปัญหาเดิมๆที่เกิดขึ้น...ถือว่าคุ้มครับ

ส่วนที่ผมชอบ ATOM ก็คือ
1.รูปทรงเล็กกระทัดรัดดี...ส่วนนี้บางคนก็คิดว่าใช้งานไม่สะดวก ไม่ดี เพราะอยากได้จอใหญ่ๆ แต่ควรคำนึงการพกพาด้วยนะครับ ลองนึกเทียบกับ HP6365 สิครับ อย่างนั้นจอใหญ่สะใจดี...แต่พกพาลำบากครับ
2.กล้อง 2 MP เพียงพอต่อการใช้งานถึงแม้ว่าจะไม่ดีที่สุดก็ตาม
3.ระบบ Window Mobile 5 เป็นระบบที่ยอมรับกันในปัจจุบันแล้ว
4.CPU ประมวลผลเร็วกว่าคู่แข่ง Series เดียวกัน(ถ้าไม่ไป Overclock มาแข่งนะ)

เทียบกับคู่แข่งอย่าง Dopod ถือว่าฟัดเหวี่ยงได้พอๆกันครับ เอาที่คุณชอบดีกว่า ลองไปที่ร้านของลองทั้งสองเครื่อง เปรียบเทียบความพอใจคุณเองดีกว่าครับ...แต่ Atom ส่วนตัวผมว่า ไม่ผิดหวังครับ
Bas O2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรบกวนสอบถามหลายคำถามหน่อยน่ะครับ เนื่องจากว่าผมเป้นคนที่ไม่เคยใช้ โอทูมาเลยครับ จึงอยากให้ท่านทั้งหลายที่อยากได้สมาชิกโอทูเพิ่มนั้น ช่วยหน่อยครับ อยากให้คนที่สามารถตอบได้ช่วยหน่อยน่ะคับ หลายคนหลายความคิดเห็นดีครับ

- ข้อที่ 1 หน้าจอที่เป็นระบบปากกานั้น ใช้ไปนานๆจะเกิดอาการกดไม่ติดหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเกิดอาการอย่างที่ว่าสมารถแก้ได้ด้วยอะไรครับ
- ข้อที่ 2 เวลาใช้ซื้อ จำเป็นต้อง Check อะไรบ้างครับ มีวิธีเชกที่ดีที่สุดหรือเปล่า
- ข้อที่ 3 ถ้าซื้อมาแล้วจำเป้นต้องไปอัพรอมเป็นประจำหรือเปล่าครับ แบบว่าร้านไหนที่ซื้อแล้วรับอัพตลอดชีวิต แบบนี้อ่ะครับ หรืออได้กี่ปีครับ แล้วซื้อร้านไหนดีที่สุดครับ
- ข้อที่ 4 สีไหนที่ดีกว่ากันครับ ระหว่างสีขาว Pure Atom หรือว่า สีดำครับ
- ข้อที่ 5 หนังสือเล่มไหนที่เหมาะแก่มือใหม่ โอทูยังผมบ้างครับ
- ข้อที่ 6 ใครพอจะมีเมล์ให้ผมหลังไมค์ได้บ้างครับ
cwitthawat
Year's Star

หัวข้อ :

ยินดีด้วยครับที่จะมาเข้าใช้ PPC แต่ข้อแตกต่างต้องเข้าใจก่อนว่า การจะใช้โทรศัพท์แต่ละครั้ง อาจจะลำบากเพิ่มมากขึ้น ไม่เหมือนพวกมือถือที่ใช้ระบบ Symbian OS นะครับ แต่ใช้ไปนานๆก็ชินครับ PPC จะเอนเอียงไปทาง Organizer มากกว่านะครับ
เอาหล่ะ มาถึงเรื่องที่ถามมา....

1.เรื่องหน้าจอ อย่าห่วงเลยครับ O2 ไม่มีชื่อด้านลบเรื่องนี้ เคยใช้ O2mini มาปีกว่า ไม่เคยเกิดปัญหาครับ เพราะยังไงซะ ต้องมี Hard Reset บ้างอยู่แล้ว ก็จะต้อง ALign Screen ซึ่งเป็นการตั้งค่าอยู่แล้วครับ

2.เช็คเครื่องทั่วๆไปครับ

3.ส่วนใหญ่เป็นบริการเพิ่มเติมของเค้าน่ะครับ เช่น ร้าน.... ต้องซื้อ Packgage เพิ่ม 1000 บาท รับลงโปรแกรมฟรี และ Up ROM 1 ปี เป็นต้น ซึ่งส่วนตัวผมไม่แนะนำครับ เอาเงินไปซื้อ MiniSD Card 1 GB ดีกว่า ราคาประมาณ 650-750 บาท แล้วมาหาโปรแกรมลงเองในบอร์ด Siamphone ก็มีเยอะครับ ROM ใหม่ก็ Up เองได้อยู่แล้ว...ไม่ยากครับ

4.เรื่องสีอยู่ที่ชอบ...แต่สีขาว Classic ดีครับ จำได้ว่า ตอนออกมาใหม่ๆ แพงกว่าสีดำ 1000 บาท แต่ตอนนี้เท่ากันแล้ว เพราะสีดำเป็นรอยมือ(คราบมัน)แล้วเห็นชัดมากกว่าครับ ... แต่แนะนำให้ Crystal Cover ใสๆน่ะครับ ดีกว่า Cover จะได้ใหม่เสมอครับ

5.ไปที่ซีเอ็ดบุ๊คส์ มีอยู่ 2-3 เล่มครับ...เลือกเล่มที่พออ่านแล้วเข้าใจเองง่ายๆครับ มีภาพประกอบเยอะๆ สำหรับมือใหม่ จะดีกว่าครับ

6.ไปดูที่ Profile ครับ
Bas โอทู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Crytal Cover คืออะไรหรือครับ แล้ว PPC นี่ต่างกับ PDA ยังไงครับ แล้วพอผมซื้อมาต้องติดฟิล์มกันรอยหรือเปล่าครับ
iampup
Year's Star

หัวข้อ : o2 Atom อย่าซื้อครับ

เตือนผู้ที่จะซื้อ o2 Atom ครับ นี่คือจดหมายที่ผมเขียนไปด่า o2 ผมเจอปัญหาเกี่ยวกับ bluetooth ครับ แต่ผมว่ารุ่นนี้ ปัญหาจะเยอะมาก นี่คือหนึ่งในปัญหาครับ

Firstly, My name is Sitti Borisuit, a customer in Thailand. I’ve just started using Bluetooth ear set after I bought O2 atom for a month. Unfortunately, the Bluetooth function doesn’t work properly. After an investigation of your service provider, they explained to me that the atom needs to be replaced its main board. A question comes up into my mind, how I could rely on the defect item like this even though a new main board will be replaced? How I can realize if the Bluetooth for ear set works properly at the first time because the customer didn’t buy a Bluetooth ear set right away. Think about it. Only a month and I couldn’t use your product as if I should have and not even can return or replace with a new one right away.

Your 30 days warranty doesn’t work in this case because it’s about Bluetooth ear set functioning. But no one here gets it. This mail is not only complaining about your low quality of your product but also your service and your local representative.

Last but not least, people who buy this kind of PDA phone. They need a good product because all their business is usually in this PDA phone. They don’t want to deal with this kind of low quality and bad service. Even repairing services are needed, should the provider offer a temporary one while customers waiting. The company in local who should take a responsibility is either The Value System or Sangchi Meter's Showroom. But O2 must reconsider of your 30 days warranty in my case. IT DOES NOT WORK! I’ll try to do as much as I can to inform Thai people about this particular product on local cell phone review websites. It’s not worth to buy one.
aye007
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????

งงจังค่ะ ผู้เขียน:
Very Happy
สรุปว่า การตั้ง mp3 เป็น ring tone ต้องทำแบบนี้ใช่ป่าวค่ะ
1. เข้าไปที่ file mp3 แล้ว set เพลง mp3 นั้นๆ เป็น ring tone ก้อจะทำให้เพลงนั้นๆ ไปปรากฏอยู่ใน box ของ ring tone ให้เราเลือก
2. ปัญหาที่พบคือ พอเราทำแบบนี้สัก 4-5 เพลง (แต่ละเพลงเต็มเพลงค่ะ ไม่ได้ตัดเพลง) มันก็จะเตือนว่าเนื้อที่ความจำเหลือน้อยแล้ว แล้วพอเจอปัญหานี้จะให้ทำไงคะ จะลบมับออกยังไงอ่ะคะ
3. วิธีนี้เป็นวิธีเดียวที่จะสามารถตั้ง mp3 เป็น ring tone ใช่ไหมคะ หมายความว่า เรา
จำเป็นต้องทำตามข้อ 1. ทุกครั้งถ้าเราต้องการจะเลือกเพลงนั้นเป็น ring tone ใช่ไหมคะ (หมายความว่า ถ้าเราไม่ทำตามนี้ ใน box ของ ring tone มันจะไม่ขึ้นเพลง mp3 ให้เราเลือกใช่ไหมคะ)
4. จิงๆ โดยปกติแล้ว ใน box ของ ring tone มันควรจะโชว์เพลงทั้งหมดที่มีในเครื่องหรือใน sd card เองเลยอัตโนมัติหรือป่าวคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ Very Happy Embarassed Embarassed Embarassed

การตั้ง MP 3 เป็นริงโทน ให้ทำอย่างนี้ครับ
start>setting>Phone>แล้วเลือกเพลงจาก box ของริงโทน (ซึ่งพลงที่เป็น MP 3 จะแสดงชื่อทุกเพลง แม้ว่าเพลงนั้น จะอยู่ใน เมมมอรี่การ์ด ก็ตาม) เพลงนั้น ก็จะเป็นริงโทนทันที
วิธีนี้ เพลงจะไม่เซพใน main memory ครับ แต่อยู่ในการ์ดเหมือนเดิม
Zaezar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคา ได้ข่าวมาว่า37900นะครับ ตอนนี้เริ่มมีขายบ้างแล้วล่ะครับ
xyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????

เครื่องนอกจะเข้าวันที่ 10 นี้ ร้าน ไอที หลีเช้ง มาบุญครอง ชั้น 4 ราคา 38,900.-
เครื่องศูนย์ไปจองได้ที่อาคารฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 4 มีร้านนึ่ง ชั้น 3 มีอีกร้าน เค้าติดป้ายรับจองอยู่หน้าร้านเลย ราคา 34,900.- ได้ของประมาณ วันที่ 2 -12-05 ครับ
ผมจองไปแล้ว อ้อตัวเป็นๆดูได้ที่ศูนย์ O2 ชั้นด้วยครับ แต่ต้องขอร้องกันนิดหน่อย
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ?????????????????????

O2 xda atom กับ Sony Ericsson P990i ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ช่วงหน่อยนะค่ะ ช่วย บอกข้อดีข้อเสีย ของเเต่ละ ตัวหน่อยนะ ค่ะ +เปรียบเทียบให้หน่อยด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ๊ะ Atom จอขนาด 2.7" นะจ๊ะ ไม่ใช่ 2.8" Cool
บอกหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????

จะมีทางมั้ยค่ะ ที่ o2 xda atom จะใส่กล้องเพิ่ม ถ้าต้องการใช้เเบบ เวลาพูดโทรศัพท์เเล้วเห็นหน้าด้วย ควรจะทำยังไงค่ะ เเล้วมีทางที่จะใช้กับ o2 xda atom มั้ยค่ะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
สาว ตจว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? O2 ??? ???.????????????

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ...อยากเห็นตัวเป็น ๆ Embarassed Crying or Very sad
NSG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

**TotO** ผู้เขียน:
สีดำก็สวยดีนะครับ แต่ราคาเปิดตัวแพงจังอ่า น่าจะสัก 25,000 กำลังดี อิอิ

............................................................................
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????????????????

บอกหน่อยนะค่ะ ผู้เขียน:
จะมีทางมั้ยค่ะ ที่ o2 xda atom จะใส่กล้องเพิ่ม ถ้าต้องการใช้เเบบ เวลาพูดโทรศัพท์เเล้วเห็นหน้าด้วย ควรจะทำยังไงค่ะ เเล้วมีทางที่จะใช้กับ o2 xda atom มั้ยค่ะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ได้ครับ
และแม้ว่ามือถือบางยี่ห้อที่มีกล้องสองตัว ขายอยู่กลาดเกลื่อนอยู่นี้ ก็ไม่สามารถโทรแล้วเห็นหน้าด้วย เพราะเครือข่ายมือถือทุกค่ายในเมืองไทยยังไม่มี 3 จีครับ
ดังนั้น มือถือพวกนี้ จึงเกินความจำเป็นในเมืองไทยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: