Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6680 - See more with two cameras
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 487 / เข้าชม: 1744308
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ซื้อแน่ๆ - I'll buy it!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คำเตือน
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 18:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

อันตราย!!! เราไปซื้อโทรศัพท์ nokia 6680 ที่มาบุญครองร้าน CAPTAIN MOBILE อยู่ชั้น 4 ฝั่งโตคิว ล็อค G 84
เรื่องมันมีอยู่ว่าเราไปซื้อโทรศัพท์มาตอนแรกแบตเต็มก็งง ๆ อยู่เหมือนกันว่ามัยเพิ่งซื้อแบตถึงเต็มได้ แต่ก็ไม่ได้ถามคนขาย ด้วยความเห่อเลยรีบกลับบ้าน มาถึงเล่นเลยจบแบตเตือน เลยเสียบชาร์ตแล้วเข้านอน เช้ามาดูโทรศัพท์ไฟชาร์ตยังกระพริบอยู่เลย ก็เลยสงสัยอะไรกันเสียบทั้งคืนแล้วมัยยังไม่เต็มอีก เลยถอดสายชาร์ตออก แค่นั้นแหละ เครื่องเตือนแบตจะหมดอีกแล้วและแบตก็เหลือเท่าเดิม คือไฟมันไม่เข้าเลย เราเลยโทรไปถามที่ร้านมันบอกว่าคงต้องกระตุ้นแบตเราเลยเอาไปให้มันจัดการให้ แล้วก็เอากลับมาเสียบชาร์ตที่บ้านไฟก็ยังไม่เข้าอีก แล้วลองเปลี่ยนสายชาร์ตดูก็ยังเหมือนเดิม เลยถอดแบตไปลองชาร์ตกะเครื่องน้องสาวปรากฏว่าไฟเข้า เราเลยโทรไปบอกว่างั้นขอเปลี่ยนเครื่องและกัน มันบอกว่าทางร้าน(ญาติกะอีกัวน่า) ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องให้ พูดยังกะเจาะปากมาพูด ผมเลยไปที่ศูนย์ advance ที่ศูนย์เค้าถามว่ามัยไม่เอาไปเปลี่ยนที่ร้านหล่ะเพราะซื้อมา 2 วันร้านต้องเปลี่ยนให้อยู่แล้ว ผมบอกว่าร้านไม่เปลี่ยนให้ศูนย์ก็เลยรับไว้ซ่อมให้ มันเกิดจากความบกพร่องของเครื่องเพราะว่าเครื่องไม่สามารถจ่ายไฟเข้าแบตได้

เราขอฝากเพื่อน ๆ ที่กำลังจะซื้อโทรศัพท์ใหม่น่ะ ว่าอย่าเข้าใกล้ร้านนี้ เพราะมันจะสูบเงินคุณแล้วมันก็ไม่เหลียวแล
t a R n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 22:08  

6680 กะ 6280 จะเอาอันไหนดีอ่า คือชอบทั้ง 2 ตัว แต่ว่าตัดสินใจไม่ถูก ไม่รุตัวไหนดีก่ากันอ่ะค่ะ กัวซื้อ 6680 แล้วมันจะล้าหลังก่า 6280 รึป่าว แล้วตัวไหนปัญหาน้อยก่ากันอ่ะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 01:42  

t a R n ผู้เขียน:
6680 กะ 6280 จะเอาอันไหนดีอ่า คือชอบทั้ง 2 ตัว แต่ว่าตัดสินใจไม่ถูก ไม่รุตัวไหนดีก่ากันอ่ะค่ะ กัวซื้อ 6680 แล้วมันจะล้าหลังก่า 6280 รึป่าว แล้วตัวไหนปัญหาน้อยก่ากันอ่ะคะ

6680 จะเป็น Smartphone น่ะครับ สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ครับ ส่วน 6280 ขานี้เขาจะเด่นเรื่องกล้องน่ะครับ ความละเอียดของกล้องอยู่ที่ 2M ขณะที่ 6680 ความละเอียดกล้องจะอยู่ที่ 1.3M ครับ แต่ 6280 จะไม่ใช่มือถือ Smartphone นะครับ(2 รุ่นนี้รองรับ 3G เหมือนกันครับ) แต่ถ้าตัดเรื่องความเป็น Smartphone ออกไป รู้สึกว่า 6280 ฟังก์ชั่นจะเยอะกว่านะครับ หน่วยความจำภายในเยอะกว่า กล้องก็ดีกว่าครับ

สรุปคือ ขึ้นอยู่กับการใช้งานน่ะครับ ถ้าต้องการมือถือ Smartphone ก็เลือก 6680 ครับ แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ smartphone และเน้นเรื่องกล้องก็เลือก 6280 ได้เลยครับ แต่ถ้างบเยอะจะใช้ n70 ไปเลยก็ดีนะครับ
ป.ล. ถ้ามีข้อมูลผิดยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 00:11  

6680 เมม นอก ด้าย สุงสุด เท่าราย คับบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 16:44  

คือตอนนี้ตัดสินใจซื้อ 6270 6280 6680 รุ่นไหนดีคับ

6270 6280 กล้อง 2 ล้าน อันนี้น่าสนใจ แต่ว่าไม่ใช่ symbian

ส่วน 6680 กล้องแค่ 1.3 ล้าน แต่ว่าเป็น symbian

คิดว่า symbian มันจำเป็นมากแค่ไหนคับ

ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคับ
Goffy--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 13:46  

เวลาจะชื้อโทสับที่ mbk มีวิธีเลือกร้านอย่างไรบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ Rolling Eyes
mikiko^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยทีนะ ไม่รู้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 22:52  

ราคาตอนนี้ อยู่ที่เท่าไหร่คะ แล้ว 6680 กับ N 70 ต่างกันเท่าไหร่ แล้วเห็นเค้าบอกว่าต้องเสียเงิน ลงโปรแกรม มันจำเป็นมั้ยอะลงเองได้มั้ย แล้วควรลงอะไรบ้างอะ ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ ใครรู้ตอบหน่อยนะ ตัดสินใจไม่ได้ จะซื้อละ
Goffy.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยทีนะ ไม่รู้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 17:14  

mikiko^^ ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ อยู่ที่เท่าไหร่คะ แล้ว 6680 กับ N 70 ต่างกันเท่าไหร่ แล้วเห็นเค้าบอกว่าต้องเสียเงิน ลงโปรแกรม มันจำเป็นมั้ยอะลงเองได้มั้ย แล้วควรลงอะไรบ้างอะ ไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ ใครรู้ตอบหน่อยนะ ตัดสินใจไม่ได้ จะซื้อละ

6680อยู่ที่ 11.500 ค่ะ ส่วน N70 อยู่ที่ 15. 500 นะค่ะ (ราคาของร้านนาซ่า MBK นะ) ทั้ง 2 ตัวจะเพิ่ม MMc card เป็น 128 MB นะ แนะนำว่าให้ใช้ N70 ดีกว่ามีวิทยุด้วยดูดีกว่าเยอะเลยค่ะ ส่วนลงโปรแกรมเราสามารถซื้อแผ่นมาลงเองได้ค่ะ ถ้าไม่อยากยุ่งยากก็ลงที่ร้านไปเลยก็ได้ค่ะ Laughing
คนอยากรุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 14:05  

6670 กะ 6680 อันไหนเดก่าอ่ะ ช่วยบอกหน่อยน๊า
mammy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 15:19  

เพิ่งซื้อมาอ่ะค่ะ 11900 บาท
แถม mem 128

อยากรู้ว่าทำใมเวลาเข้า app บางทีมันออกจาก app ไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ แก้ไงดีคะ
กับกล้องบางทีก็เป็นค่ะ ไม่รุจะทำไงดี
Bernabeu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอบแบบฟันธง
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 19:40  

คนอยากรุ ผู้เขียน:
6670 กะ 6680 อันไหนเดก่าอ่ะ ช่วยบอกหน่อยน๊า

6680 ดีกว่า "มาก ๆ ประมาณว่าฟ้ากับเหว" ครับ 6670 น่ะต้องไปเทียบกับ 7610 หรือ 3230 ครับ
ไม่ยู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 23:48  

แล้ว smartphone มันเปนไงอ่ะ คือไรหรอ ไม่รู้จิง ๆ - -" ช่วยอธิบายหน่อยน๊า กะลังจะตัดสินใจซื้อ 6680 อยุ่อ่ะ
Bernabeu
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตอบปัญหา
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 22:13  

ไม่ยู้อ่า ผู้เขียน:
แล้ว smartphone มันเปนไงอ่ะ คือไรหรอ ไม่รู้จิง ๆ - -" ช่วยอธิบายหน่อยน๊า กะลังจะตัดสินใจซื้อ 6680 อยุ่อ่ะ

สรุป smartphone คือ โทรศัพท์ที่สามารถติดตั้งโปรแกรมเพิ่มเติม, ลบโปรแกรมได้ครับ เช่น โปรแกรมเล่นไฟล์ mp3, โปรแกรมดิกชันนารี เป็นต้น ต่างจากมือถือปกติที่ใช้ยังไงก็ใช้ยังงั้น ไม่สามารถเพิ่ม, ลบโปรแกรมต่าง ๆ ได้
suekishima
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเต๊บ
หัวข้อ : ช่วยด้วยย
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2006 08:52  

ทามงัยดีคับบ พอต่อUSBเข้ากะเครื่องPCแล้วมานมะมีอารายเกิดขึ้นเลยทามงัยดีค้าบช่วยตอบหน่อยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 18:13  

อยากรู้วิธีลบเกมที่ลงมาอ่ะ ทำไงอ่ะ
puikiku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กะลังจาซื้อมือถือใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 12:15  

คือว่าเรากะลังจาซื้อมือถือใหม่อะค่ะ อยากรู้ว่าระหว่าง 6680 6681 N70 กะ 6230i เอารุ่นไหนดีคะ ราคาไม่เกี่ยงขอออฟชั่นแบบฟังเพลงชัด เสียงเรียกเข้าชัด พูดคุยชัด ถ่ายรูป mp3 พอใช้ได้อะค่ะ
gagee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความเห็นค่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:36  

อยากรู้ว่าซื้อเครื่องศูนย์ไหนบริการดีที่สุดคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กะลังจาซื้อมือถือใหม่
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 22:49  

n 70 สุดยอด Rolling Eyes
ไปซื้อมาแว้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีนะ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 11:51  

จากที่ผมลองใช้แล้ว มาซัก เกือบอาทิตได้
โดยรวมแล้ว เครื่องแฮงค์บ่อยครับ ต้องถอดแบตเปิดเครื่องใหม่ประจำ แต่เป็นเพราะช่วงแรกที่ได้เครื่องมาก็เห่อครับ ลงโปรแกรมใหม่มากไปหน่อยลงๆลบๆ ก็อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องแฮงค์ได้ครับ แต่ความสามารถครบครันครับ ถ้าไม่ติดที่ว่าอยากฟังไอ้วิทยุกันเหลือเกินอ่ะ เพราะผมเห็นว่ามันไม่จำเป็นอ่ะไอ้วิทยุนี่อ่ะ ที่บ้านก็ฟังได้ กล้องหน้าที่คนส่วนมากคิดว่าฟุ่มเฟือย ผมกลับเห็นว่า เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ได้กล้องหน้ามา ใช้ถ่ายรูป ตัวเองได้ชัดระดับ VGA แถมที่พิเศษคือพอถ่ายเสร็จ เครื่องจะกลับรูปให้เราเสมือนว่าใช้กล้องหลังถ่ายด้วย อัตโนมัติ ไม่ต้องง้อคนมาถ่ายให้เรา อิอิและที่ผมว่า ลงโปรแกรมได้หลากหลาย ดูหนังฟังเพลง พอใช้ได้ เป็นอิเตอร์เน็ต ต่อโมเด็มผ่าน โน๊ตบุค สบายครับ ไม่เสียดายเงินที่ซื้อมาแล้วกันครับ เรียกได้ว่า ครบครันมีทุกสิ่งที่คุณต้องใช้ในชีวิตประจำวัน จริงๆ ซึ่งผมเชื่อครับว่า ว่าน้อยคนจะใช้ฟังชั่น ในเครื่องครบจิงๆ จะเอาเวลาไหนมาเล่นครับ กลางวันก็ต้องเรียนต้องทำงานกัน ตกเย็นก็ต้องกินข้าวกินปลา ทำอย่างอื่นอีกตั้งเอะแยะ ขนาดผม ใช้มาอาทิตนึงยังไม่ได้เปิด ฟังชั่น ตัดต่อวีดีโอเลย ซื้อเครื่องซื้อที่เราอยากได้อยากใช้งานฟังชั่นนั้นๆ ไม่ใช่แห่ไปซื้อกันเพราะ ฟั่งชั่นเครื่องนั้นครบ ฟังชั่นสุดยอด ผมเคยรู้จักพี่คนนึงซื้อเครื่องมา 2หมื่น กว่าบาท ใช้ได้เกือบปี แค่บลูทูลยังไม่เคยใช้เลยครับ เพราะไม่รู้จะไปโหลดก่ะใคร ผมก็แค่อยากเตือนน้องๆที่ยังไม่มีรายได้ว่า ให้ใช้เครื่องที่พอเหมาะกับฐานะของตนเอง คิดถึงคนที่เค้าหาเงินให้เราบ้างนะครับ
ไปซื้อมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กะลังจาซื้อมือถือใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2006 11:59  

puikiku ผู้เขียน:
คือว่าเรากะลังจาซื้อมือถือใหม่อะค่ะ อยากรู้ว่าระหว่าง 6680 6681 N70 กะ 6230i เอารุ่นไหนดีคะ ราคาไม่เกี่ยงขอออฟชั่นแบบฟังเพลงชัด เสียงเรียกเข้าชัด พูดคุยชัด ถ่ายรูป mp3 พอใช้ได้อะค่ะ

มือถือนะครับ มะช่ายเครื่องอเนกประสงค์ เข้าใจใหม่ด้วยน้า 6680 ก่ะ 6681 ต่างกันแค่กล้องหน้า n70 แพงกว่า ผมว่าเครื่องสวย ถ้าเอาเอ็น 70 ซื้อ 72 ดีกว่า
ฟังเพลงชัดทุกเครื่องแหละครับ พอฟังได้แต่เสียงมันสู้เครื่องเล่นโดยเฉพาะไม่ได้หรอกครับ เสียงเรียกเข้าโนเกียใช้ได้ครับ อยู่ที่ ว่ามีเครื่องดนตรีกี่ชิ้น ยิ่งมาก ลูปเสียงยิ่งไพเราะ พูดชัดทุกเครื่องอยู่ที่ผู้ให้บริการเครือข่ายครับ ถ่ายรูป ก็ ใช้ได้ถ้าถ่ายเป็น
elifecyber
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 15:34  

ร้านที่ mbk ร้านไหนไว้ใจได้มั่งอ่ะคะ
แล้ว nasa ไว้ใจได้รึเปล่า ประกันศูนย์รึเปล่า
แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ
อยากรู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 19:17  

อยากรู้ว่า nokia 6680 เข้าไทยปะ แล้วถ้าเข้า ระหว่างnokia 3250 กะ nokia 6680 อันไหนดีกว่ากัน อันไหนสวยกว่ากันอะตอบหน่อยจิ อยากรู้จิงๆ จากคนต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 15:55  

ที่ว่าคนต่างจังหวัดเนี้ยะ จังหวัดไหนอะ

-*-
นู๋อุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ดี
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 16:16  

เพื่อนเราใช้อยู่นะดีมากเปิดเพลงได้ด้วยมีกล้อง2อันรูปทรงสวยแต่เพื่อนเรามันหาข้อมูลระบบสั่นไม่เจอ
    Pmtgang
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 16:49  

ขอตอบคุณ นู๋อุ้มนะครับ
    ระบบสั่นอยู่ใน profile หรือ รูปแบบครับ
    เลือกเข้าไป
    เลือกรูปแบบที่ต้องการ
    แล้วเลือก ปรับตั้งค่า
    แล้วหาดูจะมีคำว่าเตือนแบบสั่น
    เลือกเปิดก็เรียบร้อยครับ
    babymild
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 18:50  

ขอบบอกเลยว่า6680ดีคับ รูปทรงก็สวยเพื่อนๆเห็นแล้วก็อยากได้ตามกัน เรื่องลูกเล่นรุ่นนี้บอกเลยว่าทำได้แทบทุกอย่าง มีโปรแกรมใหม่ๆออกมารุ่นนี้รองรับได้หมดคับ ตอนนี้ใช้มายังไม่เบื่อเลย เรื่องเสียงเพลงก็เป็นเลิศคับเพราะมันเป็นแบบsterio ยิ่งถ้าฟังก็หูฟังสุดยอด ก็เห็นมีหลายคนบอกว่าทำไมมันถ่ายวิดีโอได้แค่35วินาที ก่อนหน้านี้ผมก็เป็นยังงั้นคับ แต่ถ้าเราอยากจะถ่ายให้ได้ 1 ชม เราต้องเข้าไปตั้งค่าก่อนคับ โดยเปิดกล้องแล้วเข้าไปโหมดถ่ายวิดีโอ แล้วเลือก ตัวเลือก->วิดีโอ->ความยาว->สูงสุด แค่นี้เราก็สามารถถ่าย 1 ชม ได้แล้วคับ อ้อขึ้นอยู่กับmmcเราด้วยนะ ว่ามันเพียงพอรึเปล่า แต่ที่เริ่มกลุ้มๆนิด ตรงฝาด้านหลังที่เลือนได้นานๆเข้ามันเริ่มเป็นรอย นี่ขนาดว่าทะนุถนอมสุดๆแล้วนะนี่ ส่วนนอกนั้นก็ผ่านคับ
    ]]]]D
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 15:48  

ช่วยเปรียบเทียบ 3250 กะ 6680 อันไหนหน้าจะใช้แล้วคุ่มค่า เลยข้อดีข้อเสียให้หน่อย ฟัน ทง ด้วยนะอันไหนหน้าใช้กว่ากาน จายๆๆๆๆคราบบบบบบ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมมีปันหาคับ
    วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 18:10  

คนอื่นโทหาผมไม่ติดเลยคับ (มันติดแค่ตื๊ดเดียวแล้วก็ตัดไปเอง) แล้วตอนคนโทเข้า(แต่ไม่ติด)หน้าจอผมจะขึ้นว่า หน่วยความจำเต็ม กรุณาปิดแอพพลิเคชั่นบางตัวแล้วลองใหม่อิกครั้ง ทั้งๆที่เมมผมเหลืออิก50เมก แล้วพอผมปิดแอพ.แบล็คลิสต์ คนอื่นกลับโทหาผมติดเหมือนเดิมคับ ทั้งๆที่ในลิสต์ไม่ใช่เบอเพื่อนผม แต่ทำไมมันถึงตัดไปล่ะคับ (ผมไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกะแบลคลิสต์รีป่าว สันนิษฐานเอาเองน่ะคับ)
    แต่พอผมจะโทออกก็ไม่มีปันหาอะไร พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ แล้วเครื่องผมบางครั้งกะลังคุยอยู่ก็จะรีสตาร์ทเอง บางครั้งเสียงคนพูดอิกฝั่งก็ขาดๆหายๆ ไม่ทราบว่าเปนที่เครื่องหรือระบบครับ ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยผมด้วยนะคับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับอ้อ! ผมใช้วันทูคอลนะคับ
    bomiez
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที
    วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 02:40  

อยากทราบว่า 6680 นี่ รองรับเมมโมรี่ได้สูงสุดเท่าไหร่เหรอค่ะ
    elf_moon
    Cool Member
    Cool Member
    Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
    หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 11:00  

2 GB คับ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 01 Aug 2006 10:19  

ทำไงให้ชื่อเพลงเป็น ภาสา ไทย อะ ช่วยบอกคน โง่ๆๆๆ อย่าผม ที่คราบบบบบบบบ

ขอบคุงคราบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ บอกหลายๆๆวิที หน่อย นะคราบ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 15:02  

วิธีทำให้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทย
    ก่อนที่จะถ่ายโอนเพลงไปยังโทรศัพท์
    กดคลิกขวาที่เพลงที่ต้องการ เข้าไปที่ แก้ไข... แล้วก็กด ตกลง แล้วก็ถ่ายโอนเพลงไปยังโทรศัพท์ แค่เนี่ยครับ

ลองดูนะครับ ของผมทำแล้วได้งับ...
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 11:40  

มันไม่รองรับ EDGEเหรอคับ Shocked
    ddddsd
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 09:57  

ช่วยเปรียบเทียบ 3250 กะ 6680 อันไหนหน้าจะใช้แล้วคุ่มค่า เลยข้อดีข้อเสียให้หน่อย ฟัน ทง ด้วยนะอันไหนหน้าใช้กว่ากาน จายๆๆๆๆคราบบบบบบ
    chakkrac
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันไม่รองรับ EDGEเหรอคับ
    วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 17:39  

Anonymous ผู้เขียน:
    มันไม่รองรับ EDGEเหรอคับ Shocked

ตัวนี้รองรับ EDGE และ UMTS (3G) ครับ ยืนยัน
    oHOOOO
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FW. ล่าสุดค่ะ
    วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 21:39  

อยากทราบว่า FW. ล่าสุดของ 6680 ค่ะ กะลังจะซื้อเรยว่าจะเชคอะคะ ขอบคุงนะ Very Happy
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 15:24  

เช็ค FW ไงอะคราบ -*-
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 12:22  

ราคารุ่นนี้ปัจจุบันเท่าไหร่คะ เอาราคาที่ขายกันในมาบญครองนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากค่ะ
    lafkpsa
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 15:59  

เซ็งเลย ซื้อยังไม่เดือน หล่นหน้ากากถลอกเลยอ่ะ Crying or Very sad อยากรู้ว่ามีหน้ากากขายที่ไหนมั่งค่ะ เอาของจริงเลยนะ แล้วราคาแพงมั้ยอ่ะค่ะ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะ เห็นว่ามีสีดำออกมาใหม่ มีหน้ากากแท้ขายเปล่าอ่ะ
    elf_moon
    Cool Member
    Cool Member
    Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
    หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 17:08  

firmware ล่าสุดคือ v5.04.07 คับ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 08:19  

ถ้าจะอัพ FW ต้องให้ศูยน์อัพ ให้อย่างเดียวเหลอคับ ---- เสียตังไหม

หรือว่า หาดาวโหลดมา setup คนเดียว -*- (มีเปล่าหว่า)
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 08:31  

แบต 6680 มันกี่ mAh อะคับของผม มันไม่เห็นมีบอกเลย
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 12:15  

ddddsd ผู้เขียน:
    ab111
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6680
    วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 13:20  

ซื้อมาตอนแรกฝาหลังกล้องก็แน่นดี เกือบเดือนแล้วยังไม่ได้เปิดฝาหลังกล้องถ่ายรูปเลย แต่ว่าอยู่ ๆ ฝาก็เริ่มหลวมครองแครง ไม่ทราบว่าของเพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่า พอจะมีวิธีทำให้ฝาแน่นเหมือนเดิมไหม
    chalee_132
    Year's Star

จังหวัด: suphanburi
    หัวข้อ : ล็อกปุมอัตโนมัติได้ไหม
    วันที่โพสท์ : 06 Sep 2006 22:08  

ใครรู้ช่วยบอกทีว่าสามารถตั้งล็อคปุมกดโดยอัตโนมัติได้ไหม
    chaivat
    Cool Member
    Cool Member
    Year's Star

หัวข้อ : Re: 6680
    วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 00:49  

ab111 ผู้เขียน:
    ซื้อมาตอนแรกฝาหลังกล้องก็แน่นดี เกือบเดือนแล้วยังไม่ได้เปิดฝาหลังกล้องถ่ายรูปเลย แต่ว่าอยู่ ๆ ฝาก็เริ่มหลวมครองแครง ไม่ทราบว่าของเพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่า พอจะมีวิธีทำให้ฝาแน่นเหมือนเดิมไหม
    เป็นครับและพอเลื่อนฝาลงกล้องหลังไม่ทํางานซะงั้น
    boyd_napper
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55555+
    วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 19:52  

ตอนนี้ออกตัวสีดำทั้งมาจริงป่าว

เห็นในเวปสวยมากๆครับ

ไม่ทราบว่ามีใครไปจับมายัง

ต้องขอโทษด้วย ถ้าเกิดมันมีมานานแล้ว

คือว่าเพิ่งเคยเห็นอ่ะครับ

http://www.nokia.co.th/nokia/0,,96169,00.html
    Katennoi
    Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
    หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 14:38  

จริงค่ะ ไปจับมาแว้วว สวยมากๆเลยอ่ะ ลองไปดูนะ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 10 Sep 2006 20:12  

จริงครับ ซื้อมาแล้วใช้อยู่ สีดำสวยดี
    ohana
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 12 Sep 2006 23:33  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเครื่องศุนเท่าไหร่แล้วคะ

แล้วตัวเครื่องใช้ไปนานๆมีปันหาอะไรบ้างไหมคะ

ยังไงช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุนคะ
    kayan kanayan
    Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
    หัวข้อ : --*-*-*-*-*-*-*-
    วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 19:36  

เครื่องนี้มันหนักมากเรยอ่า แล้วหน้าจอตรงขอบๆมันเปงรอยดำๆอยู่ข้างในกลุ้มๆ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 23 Sep 2006 13:50  

พึ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ มีใครรุ้เว็ปโหลม โปรแกรม เกมส์ รูป และ อื่นๆๆ บ้างคับ
    ขอบคุณล่วงหน้า
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 24 Sep 2006 21:07  

มีใครพอจะบอกวิธี Fomat Card ได้บ้างคะ แบบว่าซื้อCard512มาอะคะ
    yuipk101
    Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
    หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 10:05  

ใครรู้วิธีทำให้หน้าจอโชว์ wallpaper หรือ รูปถ่ายของเรา ที่จะมาตั้งเป็นพื้นหลังของหน้าขอโทรศัพท์มือถือให้เต็มหน้าจอต้องทำยังไง แต่ไม่ใช่ Theme นะ
    monomo71
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ่ม
    วันที่โพสท์ : 28 Sep 2006 16:40  

ซื้อมา 2 อาทิตย์แล้วครับ ใช้ดีมากๆ รูปทรงผมชอบมากๆ เครื่อง run ไม่ช้า สีดำสวยมากๆ
    ฟังเพลงก็เพราะ เล่น web ก็เร็วเพราะใช้ edge กล้องพอ ok เสียงเรียกเข้าชัดเจนปกติ
    จอสีสวยมาก ยิ่งถ้าได้ theme สีสวยๆ ยิ่งสวยหนักไปอีก ชอบครับชอบ
    กอปแกป
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 23:33  

คือว่าพึ่งซื้อมาได้ อาทิดนึงอะคับ แล้วพอดีว่าวันนี้ทำตก ความสูงประมาณหน้าแข้งอะคับ กรอบก้อเป็นรอยนิดหน่อยตรงข้างล่าง อันนี้ก้อว่าเซ็งแล้ว แต่กลัวว่าระบบซิมเบียนกับลำโพง มันจะมีปัญหารึเปล่า ถ้าเป็นคงเซ็งยิ่งกว่า ใครก้อได้ช่วยตอบด้วยคับ อ้อออ แล้วตัวนี้ กรอบมันเปลี่ยนได้มั้ยคับ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: pagapong13
    วันที่โพสท์ : 10 Oct 2006 02:57  

[quote="pagapong13"]โอ๊ววววว!!!!

ในที่สุด Nokia ก็ออก 2แสนสีแว้วววว

เห็นแต่ก่อนออกแต่ 6หมื่นเอง

น่าลองวุ๊ยยยย[/quote]
    boatcub
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...............................
    วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 12:24  

ถ้าเกิดเราใช้สีเทาอยู่แล้วอยากได้สีดำล้วน เราเอาเครื่องไปเปลี่ยนเปนสีดำได้ไหมครับ
    ปุ่มกดสีดำ ด้วยอ่ะคับ ทีศูนย์มีให้เปลียนหรือเปล่าครับ Question ขอบคุณล่วงหน้างับ Question Question
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 14:43  

ตัวนี้มีหน้ากากเปี่ยนอยุ่แล้วค่ะ ^^ เราก็เคยทำร่วงมา บ่อยเหมือนกัน
    ไม่เป็นอะไรหรอก ก้อลองเช็คๆดู .. หน้ากากแถวมาบุญครองเยอะเลยค่ะ
    boatcub
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ----------------------
    วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 12:12  

เอ่อ..อยากได้สีดำข้างๆด้วยง่า ทำไงดี มีให้เปลี่ยนปะคับ
    CuteKung
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:49  

ตอนนี้6680มือ1ราคาเท่าไหร่คับเอาราคาเครื่องศูนย์และราคาร้านค้าต่างๆอะคับและมือ2ขายกานเท่าไหร่คับจะได้ซื้อถูกคับ ขอบคุงมากคับ Smile [/list][/quote]
    หมูหยอง
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีแล้ว
    วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 07:57  

ตอนนี้ใช้อยู่ค่ะ ดีนะ แต่เสียดายไม่มี FM Dancing :
    โซโซคุง
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 19:10  

กาลังจาซื้อ อยากถามว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะ ช่วยตอบทีน้า พลีส ขอร้อง

Laughing เปงพระคุนอย่างยิ่ง Laughing

ปล.มาตอบไวๆน้าจ๊ะ
    นู๋ส้ม
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 21:15  

เราจะซื้อพรุ่งนี้อ่าค่ะ
    ที่ตะวันนา ซื้อ 2 เครื่องพร้อมเพื่อนค่ะ
    ราคารวม 14500 ค่ะ
    ลงโปรแกรมให้ แล้วก็มาอัพเดทได้ตลอดค่ะ
    เครื่องมีประกันศูนย์ด้วยค่ะ

ถ้าเป็นมือ 1 ก็ 9000 กว่าค่ะ
    ^__________^
    ถ้าจำไม่ผิดนะคะ อิอิ
    BReeZe
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 02:24  

จะซื้อมือถือใหม่อะคับ ระหว่าง 6680 กับ 6233 รุ่นไหนดีคับ ช่วยแนะนำหน่อย
    อยากจะรู้ว่าซิมเบียนมันจำเป็นแค่ไหนอะคับ
    poonjung
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบผมทีคับ
    วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 07:31  

ตั้งค่าให้วลาโทร มีเวลาขึ้นบอกด้วยทำยังงัยคับ
    แล้วก้อ เวลาชาร์ตแบตเต็มแล้ว ไฟที่หน้าจอมันจะติดตลอดหนะคับ ไม่รู้ว่าผิดปรกติรึเปล่า
    ตอบผมทีนะคับ
    hfgvf
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆๆๆๆ
    วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 02:46  

โนเกียมีโปรแกรมทำทีมป่าวครับ ใครมีบ้างหรือรู้แหล่งโหลดโปรแกรมช่วยบอกหน่อย
    น่านะ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
    วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 17:28  

มือ2ขาย 6890 เฉียด7000
    อยากรุ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นน
    วันที่โพสท์ : 05 Jan 2007 22:26  

เสียงเรียกเข้า MP3 ปะคะ

วิทยุม่ายมีหรอ น่าเสียดายจัง

ตอบด้วยนะคะ
    ............
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:01  

อยากทราบว่า ราคาตอนนี้เท่าไรอะครับ 6680 มือ1 และมือ 2

แล้วก้อ ถ้าจะซื้อ n70 กับ 6680 นี่ อันไหนคุ้มก่ากันอะครับ

ถ้าเทียบกับคุนภาพและราคา

คัยรู้เยอะๆแอดมาที

berserkkzzz@hotmail.com
    เทวดาไร้ปีก
    PRO Member
    PRO Member
    Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
    หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 01:40  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=197049

โหลดโปรแกรม ได้ที่นี่นะครับ อยากได้อะไรช่วยบอกหน่อย
    จะได้เอามาลงให้ครับ
    golf golf golf
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอหน่อยครับ
    วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 18:02  

ใครมีโปรแกรม themeeditor6600 บ้างครับของหน่อยครับ โปรแกรมอื่นก็ได้ครับที่สร้างธีมเองได้ ขอบคุณครับ
    scholarly-se
    SP Member
    SP Member
    Year's Star

หัวข้อ : Re: นน
    วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:23  

อยากรุ ผู้เขียน:

ตอบด้วยนะคะ

เสียงเรียกเข้าmp3 แต่ออกแนวแหลมๆ+แตก

วิทยุไม่มีคับ
    SuPerNo
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 22:10  

ไม่ทราว่าคาตอนนี้เท่าไหร่เหรอครับ อยากได้มากๆ พอดีเพิ่งมีตังครับ เหะๆ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 17:13  

iwata_kana ผู้เขียน:
    คุณหนูไฮโซ ผู้เขียน:
    แล้ว nokia 6680 กับ 6681 มันต่างกันอย่างไงอะ Confused
    ต่างที่กล้องด้านหน้าครับ
    และความจำตัวเครื่องด้วย6680-10MBแต่6681-8MB(จากผู้ใช้6680)
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นน
    วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 17:15  

scholarly-se ผู้เขียน:
    อยากรุ ผู้เขียน:

ตอบด้วยนะคะ

เสียงเรียกเข้าmp3 แต่ออกแนวแหลมๆ+แตก

วิทยุไม่มีคับ

ถึงจะแตกก็โทนเดียวกันกับN70และกัน(ลองฟังเทียบแล้ว)(จากผู้ใช้6680)
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 17:17  

SuPerNo ผู้เขียน:
    ไม่ทราว่าคาตอนนี้เท่าไหร่เหรอครับ อยากได้มากๆ พอดีเพิ่งมีตังครับ เหะๆ
    เดาว่าน่าจะต่ำกว่า10000แล้วนะครับ(จากผู้ใช้6680)
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: pagapong13
    วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 17:22  

pagapong13 ผู้เขียน:
    โอ๊ววววว!!!!

ในที่สุด Nokia ก็ออก 2แสนสีแว้วววว

เห็นแต่ก่อนออกแต่ 6หมื่นเอง

น่าลองวุ๊ยยยย

ตอนนี้เค้ามี 16.7 ล้านสีแล้วแหล่ะ ตะลึง ๆ ๆ ๆ !!!!!!!!!!!! Shocked

(แหะ ๆ จะมีคนมาด่าเรามั้นเนี่ย)
    ขอโทด
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทดนะ
    วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 00:11  

อย่าอ่านนะข้อร้อง
    ความลับมาบอก เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้น
    เคยมีเด็กถูดฆ่าตายที่ห้องน้ำของภารโรง
    แต่ไม่สามารถหาต้นเหตุคดีได้
    จึงได้ปล่อยร่างไร้วิญญาณของเด็กน้อยทิ้งไว้ ณ ที่เดิม
    ไม่มีการทำพิธีอะไรทั้งสิ้น วิญยาณของเด็กจึงล่องลอยจนเวียนอยู่ในรร.เป็นเวลาหลาย10ปี
    จนวันหนึ่งได้มีกลุ่มน.ร.หญิงเข้าไปในห้องนำนั้นเพื่อหวังจะแกล้งภารโรง
    จึงได้พบวิญญาณของเด็กน้อยกำลังไต่ไปตามเพดาล พร้อมแสยะยิ้มให้
    พวกเทอกลัวมากรีบวิ่งออกจากห้องน้ำ
    แต่เพื่อนคนหนึ่งพลันไปเหยียบแอ่งน้ำที่พื้นเข้า
    จึงได้ล้มแปสะดุดขาของเพื่อนอีกคนหนึ่งเข้า
    เพื่อนคนนั้นได้จับแขนของอีกคนไว้จึงล้มกันมาเป็นทอดๆและหัวฟาดพื้นตายหมด
    วิญยาณของเขาจึงวนเวียน ณ ที่แห่งนั้นตลอดไป
    จงส่งไปอีก20กระทู้ ภายใน 7 ๙ม.
    ตอนแรกเราก็ไม่เชื่อแต่เพื่อนเราประสบอุบัติเหตุไปแล้ว 5คนตั้งแต่เราอ่าน
    tamavan
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 22:47  

อยากทราบตามนี้อ่ะครับ

1.ราคาเครื่องมือสอง (เห็นตั้งแต่ n ซีรี่ย์มีมือสอง ราคารุ่นอื่นๆตกกันฮวบ เห้นเพื่อนบอก 5000 กว่าๆก็ได้แล้ว ! )

2. ใช้โปรแกรมของ S60 ได้ไหมครับ

3. อยากรู้ราคาขาย - รับซื้อของ 6600 ด้วยครับ

4. วิธี ฟอร์แมท mmc ทำอย่างไรครับ

5. ระยะเวลาต่อเครื่องที่พวกพี่ๆใช้กันนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ ( เอาแบบใช้งานจริงๆน่ะครับ ไม่ใช่แบบเปลี่ยนไปตามกระแส อยากรู้ว่าเครื่องๆหนึ่งถ้าไม่ใช้แบบพิสดารมาก จะอยู่ประมาณเท่าไรห่ครับ ถึง 8 เดือนไหม ? )

6. 3 G นี่เข้าไทยต้นปีหน้า พอจะทราบราคาอัตราค่าบริการไหมครับ ไม่งั้นถึงมีกล้องหน้า แต่ถ้าค่าบริการนาทีล่ะ 5 บาท Up ก็คงต้องมีเหงื่อตกแหละครับ
    ขอรบกวนพี่ๆเท่านี้แล้วกัน น่ะครับ ขอความกรุณาตอบด้วยครับ
    arabeka_f
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 16:47  

เคยใช้อ่ะครับ เราดีมากๆเลยน่ะ เครื่องไม่ค่อยแฮงค์ ตกหลายรอบก้อไม่พัง แค่ถลอกนิดหน่อยเอง ตั้งแต่ใช้มา 6680 เยี่ยมสุดแล้วครับ
    แต่ตอนนี้มานหายไปแล้ว คิดถึงจังเลยอ่าาา
    กากอย
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 17:25  

GPS ด้ายไม๊ค่ะ
    Organic
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
    วันที่โพสท์ : 07 May 2008 00:29  

ตอนนี้ ราคาเหลือ 5500 เอง
    mv
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .*
    วันที่โพสท์ : 10 May 2008 17:52  

ถอดหน้ากากทำอย่างไรครับ จะเปลี่ยนใหม่ครับ เดิมรอยเยอะแล้ว Smile
    papayatop
    PRO Member
    PRO Member
    Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
    หัวข้อ : Re: .*
    วันที่โพสท์ : 10 May 2008 20:53  

mv ผู้เขียน:
    ถอดหน้ากากทำอย่างไรครับ จะเปลี่ยนใหม่ครับ เดิมรอยเยอะแล้ว Smile

ต้องเเงะครับ ไหนๆ ก็หมดประกันเเล้ว ให้ร้านทําดีกว่าครับ แปปเดียวเสร็จ
    ทอ
    ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทอ
    วันที่โพสท์ : 12 May 2008 19:26  

ดูทีวีได้ด้วยเหรอครับ ตั้งค่ายังไงครับ สมัครแพคเก็ตจีพีอาเอสเอ่ดสแล้ว มันขึ้นว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อกับเซิร์ฟเว่อร์ หมดเวลาติดต่อ แบบนี้ทุกที
    แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
    หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
    ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
    หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: