Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6681 - There's a new way to see more
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 903 / เข้าชม: 1815264
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ซื้อแน่ๆ - I'll buy it!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 20:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

เล่นง่ายจะตายซิมเบี้ยนอะ ใครเล่นไม่เป็นพิจารณาตัวเองด่วน Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 12:56  

อยากรุคับ ผู้เขียน:
อยากรุอะคับระหว่าง ข้อแตกต่างของ 6681 กับ 6680 ผู้รู้วานบอกทีนะคับ ขอบคุนคับ

ก็ 6680 มานมีกล้องด้านหน้า แต่ 6681 มานไม่มีกล้องด้านหน้า ก็แค่นั้นคับส่วนอานอื่นเหมือนกานหมดแหละ
meowkitty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 14:36  

ทำไมไฟล์ powerpoint มันเปิดได้แต่พวกรูปภาพที่อยู่ในไฟล์มันไม่ขึ้นมาให้ดูเลยอ่ะคะ มีวิธีแก้ไขบ้างไหม หรือว่ามันดูรูปไม่ได้อ่ะคะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ
cwitthawat
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 23:31  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรุคับ ผู้เขียน:
อยากรุอะคับระหว่าง ข้อแตกต่างของ 6681 กับ 6680 ผู้รู้วานบอกทีนะคับ ขอบคุนคับ

ก็ 6680 มานมีกล้องด้านหน้า แต่ 6681 มานไม่มีกล้องด้านหน้า ก็แค่นั้นคับส่วนอานอื่นเหมือนกานหมดแหละ

รองรับระบบ 3G ใช้ Video Conference ได้ด้วยครับ
Portnoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 20:30  

คือผมมีคำถามอยากจะถามท่านผู้รู้หน่อยอะคับ
1.6681นี้มีวิธีSetให้มันAuto Lock keypadได้มั้ยอ่า ถ้าได้ทำยังไงอะคับ
2.6681สามารถเอารูป.GIFมาทำเป็นScreen saverได้รึเปล่าอะ ถ้าได้ต้องทำยังไงอะคับ
3.ถ้าจะเอาเกมส์ในเครื่องออกต้องทำยังไงอะคับ
4.พอจะมีเว็บที่ให้ดาวน์โหลดเกมส์มาเล่นฟรีๆมั้ยคับ

ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีนะครับ คำถามเยอะไปหน่อยนะ (พอดีพึ่งซื้อมาใหม่อะคับ)

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันนะคับ
nurung
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 10:39  

อยากทราบอ่ะคับว่าเวลาเปิดเครื่องมันจะมีเสียงตอนมือจับกันแต่ว่าเครื่องผมมันมะมีอ่ะคับทั้งๆที่เปิดเสียงเตือนแล้ว อยากทราบวามันเป็นอะไรอ่ะคับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับเครื่องจาเสียมั้ยคับ
No0kii*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ? ? ? ? ? ? ?? ? ? ?? ? ~
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 15:52  

เอ่ออ คือว่า จะซื้อ 6681 อยู่คะ
แล้วที่ร้านเค้าบอกว่า สีขาว มันจะกลายสีเร็ว
แต่ในใจอยากได้สีขาวมากมายเรย
ถึงไม่ได้ สีขาวก็จะเอาสีดำ
แต่ด๊านนน.. เคยอ่านเจอว่า มันไม่เข้ากะปุ่ม
เอายังไงดีร่ะที่เนี๊ย ???

แล้วอยากรู้มากเลย
ซื้อมามันจะมีสาย ดาต้า กะ ไดร์เว่อร์ มาให้ด้วยไม๊คะ

[ถ้าให้ดี ซื้อของที่ไหนดีเนี่ย]

ช่วยตอบโหน่ยนะค๊ะ.... **
amfy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 21:43  

ดีมากๆเลยอะ ต่อเน็ตได้ความเร็วพอกับ adsl เลยแหละประมาณ 460 kbps เชียวแหละ
amfy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 21:44  

นี้เธอที่ร้านเขาแถมทุกอย่างมาให้เลย เว้นแต่ คีน์บอร์ด กับ ฟันน้ำเงิน
Pingpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 13:21  

amfy ผู้เขียน:
ดีมากๆเลยอะ ต่อเน็ตได้ความเร็วพอกับ adsl เลยแหละประมาณ 460 kbps เชียวแหละ

มั่วแหลกเลยเจ๊...อยากได้มากเลยช่ายม้ายหละ ...อิอิ..
opororug03
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Hi
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 19:18  

สีดำสวยมากเลย เราก็ซื้อสีดำนะ
6681 Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 21:22  

ของผมพังซะแล้ว - -

ไปซ่อมศูนย์บอกว่าต้องเปลี่ยนบอร์ด ( ผมทำตกน้ำ เป่าแล้วไม่หาย )

ราคาบอร์ด ตอนนี้ หมื่นเศษๆ เศร้า ไปซ่อมตามร้านก็กลัวโดนซิว

ตอนนี้เอาเครื่องเน่าๆใช้การไม่ได้ ที่ไหนเค้ารับซื้อมั่งรึเปล่าอ่ะ แล้วราคารับซื้อเคสอย่างนี้จะได้ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ
polimer69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Webside Geo-Mobile ????????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 10:29  

Portnoy ผู้เขียน:
คือผมมีคำถามอยากจะถามท่านผู้รู้หน่อยอะคับ
1.6681นี้มีวิธีSetให้มันAuto Lock keypadได้มั้ยอ่า ถ้าได้ทำยังไงอะคับ
2.6681สามารถเอารูป.GIFมาทำเป็นScreen saverได้รึเปล่าอะ ถ้าได้ต้องทำยังไงอะคับ
3.ถ้าจะเอาเกมส์ในเครื่องออกต้องทำยังไงอะคับ
4.พอจะมีเว็บที่ให้ดาวน์โหลดเกมส์มาเล่นฟรีๆมั้ยคับ

ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีนะครับ คำถามเยอะไปหน่อยนะ (พอดีพึ่งซื้อมาใหม่อะคับ)

opororug03
Year's Star

หัวข้อ : Re: Webside Geo-Mobile ????????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 18:23  

polimer69 ผู้เขียน:

ขอตอบเท่าที่รู้นะคะ ถ้าผืดยังไงอย่ามาด่ากานนะ
1. คิดว่าไม่มีนะคะ น่าจะลงโปรแกรมเอง ไม่ยากคะ โปรแกรม autolock ก็ดีคะ ใช้งานง่ายดี
2. คิดว่าไม่ดั้ยคะ
3.ก็ไปที่ manager สิคะ ดีลิส ง่ายจะตายคะ
4.มีหลายเวปนะคะ geo ก็มีคะ หาดูดีๆๆคะมีเยอะเลยคะ เวปโหลดเกมอะคะ

ถ้าผิดพลาดไงก็ขออภัยนะคะ
nurung
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 21:08  

อยากถามผู้รู้ว่า
ทำไมผมเปิดเครื่องมาไม่มีเสียงตอนที่จับมือกัน ทั้งๆที่ผมก็เปิดใช้เสียงเตือนอยู่ ผมกังวลมากๆว่าเครื่องมันจาเสียรึป่าววอนผู้รู้ช่วยอธิบายข้อสงสัยผมทีคับ
Portnoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 21:09  

ขอบคุณมากๆนะคับ สำหรับคำตอบดีๆที่ให้มา

opororug03 ผู้เขียน:

ขอตอบเท่าที่รู้นะคะ ถ้าผืดยังไงอย่ามาด่ากานนะ
1. คิดว่าไม่มีนะคะ น่าจะลงโปรแกรมเอง ไม่ยากคะ โปรแกรม autolock ก็ดีคะ ใช้งานง่ายดี
2. คิดว่าไม่ดั้ยคะ
3.ก็ไปที่ manager สิคะ ดีลิส ง่ายจะตายคะ
4.มีหลายเวปนะคะ geo ก็มีคะ หาดูดีๆๆคะมีเยอะเลยคะ เวปโหลดเกมอะคะ

ถ้าผิดพลาดไงก็ขออภัยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 17:49  

ถ้าจะเอาMVลงได้ไหมคะ

ถ้าลงได้แล้วทำยังไงคะ
แบบที่เอาที่มีอยู่แล้วในคอมลง ไม่ใช่โหลดหน่ะค่ะ
ขอบคุงค่ะ
nurung
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 20:14  

ทำไมผมเปิดเครื่องมาไม่มีเสียงตอนที่จับมือกัน ทั้งๆที่ผมก็เปิดใช้เสียงเตือนอยู่ ผมกังวลมากๆว่าเครื่องมันจาเสียรึป่าววอนผู้รู้ช่วยอธิบายข้อสงสัยผมทีคับ
opororug03
Year's Star

หัวข้อ : thankkk
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 22:37  

วันนี้เพิ่งไปซื้อมาอะคะ ดีใจมากกๆๆเลย สวยดีคะ สีดำ แต่แปลกจายนิดนึงตรงมานสั่นไม่แรงเลยคะ หรือเป็นไงไม่รู้ใครรู้วิธีบอกด้วยนะคะ
วันนี้ขอเป็นผู้ที่มาถามนะคะ ขอไม่ตอบ ไว้วันหลังจะมาตอบคำถามคนอื่นนะคะ
nurung
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 19:59  

cwitthawat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 10:22  

อาจเป็นที่ FW ก็ได้ครับ ที่ผมเจอมาเวลาไปอัพ FW มาใหม่ บางทีก็ไม่มีเสียงนะครับ ถ้ายังสามารถเปิดลำโพง ฟังเพลงได้ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ
ac_wichuta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? LOGO DTAC ?????? NOKIA 6681 ???????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 12:02  

ผมลองกดนู่น กดนี่ ก็ยังลบ หรือ เอามันออกไม่ได้เลยคับ

พอดีผมใช้ ซิม 12call แต่มันดันมีโลโก้ DTAC ขึ้นมา เลยไม่ชอบมัน

และผมคิดว่ามันน่าจะมีวิธีเอาออก แต่ผมไม่ทราบ เลยอยากรบกวนเพื่อน ๆ ที่พอจาทราบ

ช่วยบอกวิธีเอามันออกให้ผมด้วยนะคับ ออกแบบถาวรได้ยิ่งดีคับ

แหม๋ ถึงว่าทำไมที่DTAC SHOP ถูกกว่าที่ไหน ๆ ดันแอบมีโฆษณา โลโก้ตัวเองไว้ซะนี่ ...

รบกวนหน่อยนะคับ ลบทั้งโลโก้ ทั้งไอคอนไปเลยก็ยิ่งดีคับ อย่าให้เหลือความเป็น DTAC เลยนะคับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????? LOGO DTAC ?????? NOKIA 6681 ???????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 16:34  

ac_wichuta ผู้เขียน:
ผมลองกดนู่น กดนี่ ก็ยังลบ หรือ เอามันออกไม่ได้เลยคับ

พอดีผมใช้ ซิม 12call แต่มันดันมีโลโก้ DTAC ขึ้นมา เลยไม่ชอบมัน

และผมคิดว่ามันน่าจะมีวิธีเอาออก แต่ผมไม่ทราบ เลยอยากรบกวนเพื่อน ๆ ที่พอจาทราบ

ช่วยบอกวิธีเอามันออกให้ผมด้วยนะคับ ออกแบบถาวรได้ยิ่งดีคับ

แหม๋ ถึงว่าทำไมที่DTAC SHOP ถูกกว่าที่ไหน ๆ ดันแอบมีโฆษณา โลโก้ตัวเองไว้ซะนี่ ...

รบกวนหน่อยนะคับ ลบทั้งโลโก้ ทั้งไอคอนไปเลยก็ยิ่งดีคับ อย่าให้เหลือความเป็น DTAC เลยนะคับ

เอาออกถาวรต้องไปให้โนเกียเอาออกให้ครับ

ถ้าจะแค่ไม่แสดงไอ้โลโก้นั่นนะ ก็ไปที่ ธีม ตั้งค่า setting ตรง Screensaver เลือกเป็นวันเวลา หรืออย่างอื่น แทนที่ที่มันเลือกไว้แต่แรกอะครับ

ผมจะรายละเอียดเมนูไม่ได้ละ ตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้ซิมเบี้ยนแล้ว ยังไงลองหาดูนะครับ ไม่ยาก
ac_wichuta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++-+
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 18:05  

ขอบคุณนะครับ คุณแดน ที่สละเวลามาพิมพ์ตอบให้ผม ขอบคุณมาก ๆ นะคับ
OhsaruKung
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: KhonKaen
หัวข้อ : ghgfihv,m gukhy765r
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 18:26  

hgoihdf;bgf08
OhsaruKung
Year's Star

หัวข้อ : ghgfihv,m gukhy765r
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 18:26  

hgoihdf;bgf08
OhsaruKung
Year's Star

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2006 18:27  

ก่ดเด่เ
opororug03
Year's Star

หัวข้อ : Hi
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 12:46  

เค้า ว่า 6681 นี่ถือว่าดีมากแล้วนะ ลำโพงก็เสียงดีอะ ดีมากว่า 7610 เครื่องเก่าอีกสรุปรุ่นนี้แหละสุดยอด ที่เชียงใหม่ ขายแพงกว่ากรุงเทพนะ ขาย 13590 บาทอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 16:42  

1. รบกวนคนที่ใช้รุ่นนี้ช่วยรีวิวให้หน่อยอ่ะครับ โดยเฉพาะพวกปัญหาที่เกิดขึ้นบ่อย ๆ กะรุ่นนี้อ่ะมันมีอะไรบ้างอ่ะครับที่มันผิดปกติบ่งบอกว่าต้องส่งศูนย์แน่นอนอะไรทำนองเนี่ย
2. ไอ้เสียงตอนเปิดเครื่องเวลาที่มีคนจับมือกันตกลงรุ่นนี้มันมีหรือไม่มีอ่ะครับ
3. เสียงที่ออกจากลำโพงของเครื่องเป็นยังไงอ่ะครับ เสียงใสฤป่าว

ต้องการข้อมูลไว้พิจารณาประกอบการซื้อ แล้วรุ่นนี้ตกลงเขาเลิกผลิตแล้วหรอฮะ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
dfdsfdfdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2006 19:12  

พี่ครับ อยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไร ทำให้กล้องเราเปนเวปแคมใช้คุยผ่านเน็ตได้อะ
TUT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2006 02:50  

เครื่องมันบอกว่าไม่ได้ใส่เมม แต่ผมใส่ไปแล้ว ใส่ถูกต้องด้วย มันเป็นเพราะอะไรครับ หรือว่าเมมเจ๊งเพิ่งซื้อมาครับ2เดือนได้ใครทราบช่วยบอกหน่อย
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 12:39  

6680 กะ 6681 ถ่ายวิดีโอได้นานเท่าไหร่คะ
linggazzie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 22:32  

:| รบกวนตอบกันให้หน่อนะคะ คือ่า กาลังจาซื้อรุ่นนี้อ่ะค่ะ อยากทราบว่ามานใช้ดีมั้ยคะ แล้วมีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างอ่ะคะ จะซื้ออยุแล้ว ช่วยกรุณาบอกทีนะคะ เร่งด่วนเลยค่ะ
ขอบคุนค่ะ[/b]
ชอบๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 16:39  

อยากทราบว่า สายดาต้าริ้งค์ เค้ามีมาให้หรือปล่าวคับ ถ้ามีอยากทราบว่า ถ้าต่อกับคอมพิวเตอร์แล้ว มันจะ pop-up กับคอมพิวเตอร์เลยหรือป่าวหรือว่าต้องลงโปรแกรมไรอีกถึงจะมองเห็น ช่วยตอบหน่อยน่ะคับ อยากใช้รุ่นนี้
mojiko
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 08:52  

dfdsfdfdf ผู้เขียน:
พี่ครับ อยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไร ทำให้กล้องเราเปนเวปแคมใช้คุยผ่านเน็ตได้อะ

ต้องใช้โปรแกรม Remote.S60.Professional.v.2.68 อ่ะ
gibbzilla
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 18:38  

อยากรู้ว่า n6681 กับ 6270,6280 อันไหนน่าใช้กว่ากันคับ อยากได้ข้อมูลมากๆเลยคับ จะตัดสินใจซื้อแล้ววันที่ 15 นี้ ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 16:43  

ฟรีสำหรับชาวโนเกียครับ ที่นี่เลยครับ www.danya-mobile.com

สมัครสมาชิกก่อน แล้วคลิกเลยครับ ของฟรีทุกอย่างครับ

ไม่ว่าจะเป็น ธีม โปรแกรม เกม เพลงทรูโทน ฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Wink
พี่โมจิโกะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 16:42  

พี่ช่วย เอาตัวโปรแกรมมาลงเรยได้ปะครับ แล้วโปรแกรมนี้ ต้องใช้บลูทูดด้วยอ่าป่าวครับ
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 13:50  

อัพ fw ทำยังไงคะ แล้วเช็คยังไงว่าตอนนี้เวอร์ชั่นไหนอยู่ อัพแล้วมีไรเกิดขึ้นมั่งคะ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 21:05  

เสียงเอ็มพีสามระหว่าง 6270 กับ 6681 และ 6680 อันไหนดีกว่ากันคับ
qwert12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? driver??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 14:07  

ดาวน์โหลด driverรุ่นนี้ที่เวบไหนได้บ้างคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 15:35  

คืออยากทราบว่าเสียงเวลาฟังเอ็มพี 3 เสียงระหว่างร 6681 กะ 6630 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ แล้วทั้งสองตัวนี้เสียงสู้ เอ็นเกจได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
fdhdfh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Webside Geo-Mobile ????????????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 15:08  

เล่นเน็ต เก็บแต้ม ได้ตังก์ สงสัยโทร.06-*** หมายเลข ถูกบล็อก โปรดใช้วิจารณญาณ*** คุณภุชงค์ ครับ ถ้าสงสัยอะไรโทรถามได้ครับ เพราะข้อมูลอาจจะละเอียดไม่พอครับ
ถ้าไม่ได้เงินบอกผมครับ

จ้างอ่านโฆษณาบน Website มีหลายคนสงสัยว่าไอ้งานแบบนี้ได้จริงๆหรือ ? ได้จริงครับ แต่มีหลายคนทำแล้วไม่ได้ เพราะไม่ทราบเงื่อนไขของเว็บครับ คนที่ไม่ได้ฟังทางนี้ครับ ยอดต่ำสุดที่เราจะเบิกได้ 50$ ครับ (ประมาณ 2,000บ.) ถ้าไม่ถึงยอดจะทบไปรวมกับเดือนต่อไปครับ(แต่ถ้าทำจริงๆไม่ถึง10วันก็ได้แล้วครับ) ถ้ายอดถึงจะต้องไปกดปุ่ม REQUEST PAYMENT BUTTON (ปุ่มนี้จะปรากฏทุกวันที่ 1-15 ของเดือนเท่านั้นครับ)ที่หน้า Member ใน http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=*** BANNED *** เพื่อขอให้ทาง WEB ส่งเช็คมาให้เราที่บ้านเลยนะครับ เราก้อเอาเช็คไปขึ้นเงินตามธนาคารได้ทุกที่ แนะนำให้ไปที่ธ.กรุงไทยครับ จะเสียค่าธรรมเนียมถูกที่สุด ประมาณ 200 บาท
สำหรับคนที่สนใจจริงๆ โทรมาถามผมได้ครับผมจะบอกเทคนิคที่ทำให้ได้เดือนละ 10,000 – 20,000 บ. ครับ ขอแค่มีความขยันและมีความตั้งใจจริงๆ เท่านั้นครับ ไม่ต้องห่วงครับไม่มีข้อผูกมัดไม่มีค่าใช้จ่ายใดใดทั้งสิ้นครับ ขอแค่มีความตั้งใจเท่านั้นครับ

(สำหรับคนที่ทำธุรกิจ MLMนะครับลองมาทำตรงนี้ดูครับชวนคนง่ายกว่าไม่เสียค่าสมัครไม่เสียค่าใช้จ่ายใดใดทั้งสิ้นครับ ทำเป็นรายได้เสริมพร้อมกับงานเก่าก็ได้นะครับ ผมชวนคนได้วันละคนเลยครับก็มันไม่เสียค่าอะไรเลยนี่ครับนี่ครับ )

--- วิธีสมัคร + ขั้นตอนการทำ มีดังนี้ครับ ---

http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=*** BANNED ***

ทำตามขั้นตอนที่ผมบอกนะครับ
1. คุณ Copy ชื่อ Website ด้านบน แล้วนำไปเปิดใน Address ของ Internet หน้าใหม่ เพราะคุณต้องดูวิธีสมัครในหน้านี้ ขอย้ำนะครับต้อง Copy URL ดังกล่าวไปไม่อย่างนั้นจะไม่สามารถสมัครได้ครับ
2. ขั้นตอนนี้สำคัญมาก *จะต้องใส่ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษเพราะเค้าจะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ของคุณ*
3. Login : ใส่อะไรก็ได้เพื่อใช้ Login
4. Password : ใส่อะไรก็ได้แต่ต้อง 4 ตัวขึ้นไปนะครับ
5. Verify Password : ยืนยัน Password
6. First Name : ใส่ชื่อจริงของคุณ
7. Last Name : ใส่นามสกุลของคุณ
8. Street Address ที่อยู่ที่ต้องการรับเช็ค เช่น 56 Soi.Ngamvongwan25 Ngamvongwan Rd. Tumbol.Bangkhen
9. City : ชื่ออำเภอ
10. Zip/Postal Code : รหัสไปรษณีย์
11. State : ไม่ต้องใส่
12. Province : จังหวัด เช่น Bangkok
13. Country : Thailand
14. E-mail address : ใส่ E-mail ของเราที่ต้องการติดต่อกับ Web *** BANNED ***
15. Verify E-mail address : ยืนยัน E-mail
16. Year of Birth : ปีเกิดของคุณ เป็นปี ค.ศ นะครับ (เอาปี พ.ศ ที่คุณเกิดลบด้วย 543 จะได้ปี ค.ศ ครับ)
17. Gender : เพศของคุณ (Male = ชาย , Female = หญิง)
18. Education : ระดับการศึกษา
19. Annual Household Income : รายได้ต่อปีของคุณ
20. ที่ช่อง Industry และ Title ใส่อะไรก็ได้
21. Please tell us why you use Internet :ใช้ Internet ทำอะไรบ้าง เลือกข้อไหนก็ได้
22. Please tell us what do you search for or buy online :ถ้าคุณจะซื้อสินค้าทาง Internet คุณจะซื้ออะไร เลือกข้อไหนก็ได้
23. ที่ช่อง Payment Information : ใส่ไว้ ดีแล้วครับ เพราะเค้าถามเราว่าจะให้ส่งเงินมาให้ตอนได้เงินเท่าไหร่ ( มีต่อคับ )
24. ที่ช่อง Referred by พิมพ์ Monchai Khumloue
25. คลิ๊กที่ช่อง I have read and understand the Member Agreement ด้วยนะครับ
26. ดูอีกครั้งครับว่าใส่ครบทุกช่องแล้วนะครับ จากนั้นกดปุ่ม Submit Registration ได้เลยครับ
27. ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าคุณกรอกข้อมูลผิด จะมีข้อความคำว่า Error สีแดง ขึ้นมาที่ช่องที่เรากรอกข้อมูลผิด ก็แก้ไขให้เรียบร้อย

---ขั้นตอนต่อไป---

ให้คุณ download โปรแกรมของ *** BANNED *** คับ
1. เปิด http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=*** BANNED ***
2. คลิก members แถวซ้ายมือ คับ
3. ใส่ Login กับ Password ที่คุณลงทะเบียนไว้
4. คลิกที่ Download Fiseta Bar แถวขวามือคับ
5. จากนั้นคลิกปุ่ม Dowload อยู่แถวกลางๆนะคับ
6. เมื่อ Dowload เสร็จแล้วให้เปิด โปรแกรมที่เรา Dowload ไว้ขึ้นมา
7. ใส่ Login กับ Password อีกครั้งหนึ่ง
8. จากนั้นพื้นที่ด้านบนของจอ คอมพิวเตอร์คุณจะเป็นพื้นที่โฆษณาของบริษัท จะมีตัว การ์ตูน อยู่ด้านมุมบนซ้าย นั่งหลับอยู่ ให้คุณเอา เมาส์ มา คลิก เพื่อให้ตัวการ์ตูนเริ่มเดินอยู่กับที่ พยายามคลิกหลายครั้งหน่อยเพื่อปลุกการ์ตูนที่หลับอยู่ครับ การเดินของตัวการ์ตูน จะทำให้ค่าตัวเลขบริเวณ *** BANNED *** Point ซึ่งอยู่ด้านบนของคอมคุณเริ่มเดิน อย่าให้มันหลับหรือนั่ง ถ้ามันนั่งก็ใช้เม้าไปคลิกให้มันตื่นดังนั้นถ้าตัวการ์ตูนกำลังเดินอยู่จะทำ ให้เรามีเงินใน 1 เดือนข้างหน้านี้นะครับแล้วให้นำเช็คไปขึ้นเงินที่ธนาคารได้เลย

---TRICK แนวทางสู่การได้มาของแต้ม ก็มีหลายอย่าง คับ---

1. เล่น NET บ่อยๆครับ
2. แนะนำเพื่อนมาสมัครต่อจากคุณ ยิ่งเพื่อนมากเงินก็ยิ่งได้เร็วมากขึ้น(เพิ่มคะแนนได้อย่างมากเลยครับขอแนะนำ)
3. สมัครเป็นสมาชิก WEB ที่ร่วมรายการเล่นเกมส์ใน ตรงที่ Special offer http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=pakpoompool4. เมื่อต้องการปิดโปรแกรม *** BANNED *** หลังจากใช้งานเสร็จแล้ว ให้กดปุ่มกากบาทที่อยู่มุมบนขวาสุดของป้ายโฆษณา โปรแกรมจะทำการ Update *** BANNED *** Point ที่เราทำไว้ล่าสุดครับ ที่สำคัญที่สุดเราจะต้องเร่งหาสมาชิกเพื่อมาเป็นสายงานให้กับเราให้ได้จำนวนมากที่สุด ที่ทำได้ง่ายที่สุดก็คือการแนะนำให้กับคนที่เรารู้จักมาลองสมัครใช้งาน เพราะพวกเขาเหล่านั้นจะเป็นผู้ช่วยในการเพิ่มคะแนนของเราให้มากขึ้นโดยอัตโนมัติ
นี่เป็นธุรกิจทางอินเตอร์เน็ตที่ถูกกฎหมาย และทีสำคัญอย่าโกงโดยเด็ดขาดการสมัครมาหลายๆครั้ง เขาตรวจสอบได้คอม 1 เครื่อง ต่อ 1 คน ต่อ 1 ครั้ง เท่านั้นไม่ ฉะนั้นจะถือเป็นโมฆะ อย่าลืมสังเกตดูตัวการ์ตูนทางซ้ายของบนบาร์ด้วยนะครับให้มันเดินอยู่ตรงมุมไว้ตลอด อย่าให้นั่ง หรือเดินไปมาบนป้ายโฆษณา ถ้ามันหยุดเดินเงินเราก้อหยุดเดินด้วยครับ

---เทคนิคการได้เงินหมื่นครับ(สำคัญมาก)---
มีหลายคนสงสัยว่าทำแล้วทำไม่ไม่ได้เงินทำไมยอดถึงช้า การชวนคนเป็นสิ่งสำคัญครับอาจต้องใช้เวลานะครับแต่ก็คุ้มครับ
Level 1 คือคนที่เราหามาเองโดยตรง เราจะได้ 7% จากยอดทั้งหมดที่เขาทำได้
Level 2 คือคนที่ Level 1 หามา เราจะได้ 5% จากยอดทั้งหมดที่เขาทำได้
Level 3 คือคนที่ Level 2 หามา เราจะได้ 3% จากยอดทั้งหมดที่เขาทำได้
Level 4 คือคนที่ Level 3 หามา เราจะได้ 3% จากยอดทั้งหมดที่เขาทำได้
Level 5 คือคนที่ Level 4 หามา เราจะได้ 3% จากยอดทั้งหมดที่เขาทำได้
Level 6 คือคนที่ Level 5 หามา เราจะได้ 1% จากยอดทั้งหมดที่เขาทำได้
Level 7 คือคนที่ Level 6 หามา เราจะไม่ได้ %
Level 8 คือคนที่ Level 7 หามา เราจะไม่ได้ %
ถ้าเราหา LV.1 ได้10 คน และ LV.1 หาได้อีกคนละ 10 คน ราจะมี LV.2 100 คน ถ้าทุกคนทำได้คนละ 50$ (2,000บ.)/ด. เราจะได้
LV.1 = 7% ของ 500$ = 35$ (1,400บ.)/ด.
LV.2 = 5% ของ 5000$ = 250$ (10,000บ.)/ด.
รวมแล้ว 50$ + 35$ + 250$ = 335$ (13,400บ.)/ด.
แต่ถ้าเราหาได้มากขึ้นละ แล้ว LV.3,4,5,6 ละ เราจะได้เท่าไร ? ถ้าคนเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ก็อาจจะถึงแสนโดยไม่ยากครับ
แต่เราต้องทำยอดด้วยนะครับอย่างน้อยๆ เดือนละ 50$ ครับ

---ทำไมถึงไม่ได้เงิน(สำคัญที่สุด)---
ถ้าคิดว่าทำคนเดียวได้ไม่ง้อลูกทีมคุณคิดผิดครับ เราต้องมีลูกทีมอย่างน้อยที่สุด 6 คนครับไม่งั้นจะไม่ได้เงินครับ หลายคนที่ไม่ได้เงินก็เพราะไม่มั่นใจว่าจะได้จริงหรือเปล่าจึงไม่กล้าชวนใครมาทำครับแต่ขอบอกว่า 6 คน ไม่ถึง 10 วันก็ได้แล้วครับ
การที่เราจะได้เงินนั้นเราต้องทำ Point โดยการให้ตัวการ์ตูนเดินอยู่กับที่ Point ก็จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มีวิธีคิดเงินดังนี้
เราหาคนได้ 0 คน 1,000 Point = 0.010$
เราหาคนได้ 1 คน 1,000 Point = 0.040$
เราหาคนได้ 2 คน 1,000 Point = 0.333$
เราหาคนได้ 3 คน 1,000 Point = 0.500$
เราหาคนได้ 4 คน 1,000 Point = 0.660$
เราหาคนได้ 5 คน 1,000 Point = 0.830$
ถ้าเราหาได้ 6 คนขึ้นไป 1,000 Point = 1.000$

---วิธีการชวนคน---
อันนี้ไม่ยากครับ ผมชวนได้วันละคนเลยมีได้วันเดียว 10 คนด้วยครับที่ยากคือวันละ 20 คนยังไม่เคยทำได้เลยครับ ถ้าใครต้องการความเป็นส่วนตัวไม่อยากคุยกับใครหรือคุยไม่เก่งก็ไม่ต้องห่วงครับคุณแค่ copy ข้อความที่ผมโพสไว้แล้วเปลี่ยน จาก http://www.*** BANNED ***.com/php/join.php?ref=*** BANNED ****** คำเตือน ??? โปรดใช้วิจารณญาณ โปรดอย่าหลงกลกับโฆษณาชวนเชื่อที่ไม่ได้ผล *** เป็น ชื่อที่คุณใช้ Login เท่านั้นครับ ส่วนชื่อและเบอร์โทร.ใส่ ภุชงค์ 06-*** หมายเลข ถูกบล็อก โปรดใช้วิจารณญาณ ผมจะอธิบายรายละเอียดเองครับ ส่วนคนที่สมัครใหม่นะครับ กรุณาส่งเมล์มาให้ผมด้วยนะครับ ผมจะส่งเว็บที่คุณสามารถโพสได้ให้ครับ ถ้าโพสไม่เป็นถามผมครับ

ป.ล. ถ้าทำตามทุกอย่างยังไงก็ได้เงินครับ
ขอบคุนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 18:53  

อยากได้ธีมอุลตร้าแมนอ่ะค่ะ จะหาได้จากเวบไหนค่ะ เซิทหาในกูเกิ้ลแล้วก้อไม่มีอ่ะค่ะ ตามเวบต่างๆก้อหาๆม่มีเลยอะค่ะ คัยเคยเจอผ่านตาช่วยบอกด้วยน่ะค่ะ koy_ii@hotmail.com
aeh_bu598
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 20:55  

ก็ใช้ 6681 อยู่ พอเห็นแล้วก็ชอบค่ะ ตอนแรกกะจะซื้อ sonyeric. แต่พอมาเห็น nokia 6680 ก็ชอบเลยค่ะ ตัดสินใจซื้อเลย แต่ก็อยากจะบอกไว้อย่างนึงนะคะว่า ถ้าจะให้ดีพร้อมทุกประการ เรียกได้ว่า ข้อดีทุกอย่างมารวมอยู่ในเครื่องเดียวกัน มันคงเป็นไปไม่ได้หรอกค่ะ หรือถ้าจะให้ตามซื้อ update ไปเรื่อย ๆ ก็คงไม่ไหวเหมือนกันค่ะ เพราะ..ไม่ใช่ลูกสาวนายก. ไงคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 21:40  

sorn1666 ผู้เขียน:
มันลงโปรแกรมให้ฟัง fm ได้ป่ะ แบบฟังฟรีน่ะ
Onegai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 17:16  

ผมใช้6681มาตั่งแต่ตอนที่มานออกมาใหม่ๆเลยถึงตอนนี้มันก็ยังม่ายมีปัญหาเลยนะเครื่องยังดีอยู่
แต่ตอนนี้สีมันเริ่มจะลอกแล้วละ(ก็มันใช้มานานแล้วนิ)
คนที่ไม่ต้องการอะไรมากแค่ฟังเพลงกับถ่ายรูปเคลื่องนี้ก็น่าจะเหมาะนะ
อุปกรณ์ที่มาพร้อมกันในกล่อง 6681
• ตัวเครื่อง Nokia 6681
• ชุดหูฟัง สเตอริโอ HDS-3
• RS MMC แบบ Dual Voltage ในขนาด 64MB พร้อมตัวแปลงให้ใช้กับ MMC slots
• สายคล้องมือ
• แบตเตอรี่ในขนาด BL-5C
• สายชาร์จไฟ ACP-12
• สายดาต้าเคเบิลแบบ DKU-2
• CD-ROM ที่บรรจุ ซอฟแวร์ใช้งานเช่น PC Suit
• คู่มือการใช้งาน , คู่มือการใช้งานอย่างรวดเร็ว และ แผ่นพับแนะนำ แอปพลิเคชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 14:24  

หนูมีข้อสงสัยดังนี้คะ คือว่าการ์ดหน่วยความจำเนี่ยใช้งานได้จริงแค่ 61 MB รึป่าวคะ เห็นเขียนเปนความจุทั้งหมด แล้วส่วนความจำที่ใช้ไปขณะนี้นะคะ คือ 26MB ซึ่งส่วนที่หนูใช้จริงๆมีแค่ 461kB+2566kB+365kB เท่านั้นเองนะคะ แต่ไม่ทราบว่าทำไมบวกออกมาแล้วถึงเปน 26MB อยากทราบว่า ความจำที่ใช้นอกจาที่หนูบวกออกมามันคืออาไรหรอคะ หรือว่ามันต้องฟอร์แมตก่อนใช้รึป่าว ขอบคุณมากคะ
Onegai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 19:06  

หนูมีข้อสงสัยดังนี้คะ คือว่าการ์ดหน่วยความจำเนี่ยใช้งานได้จริงแค่ 61 MB รึป่าวคะ เห็นเขียนเปนความจุทั้งหมด แล้วส่วนความจำที่ใช้ไปขณะนี้นะคะ คือ 26MB ซึ่งส่วนที่หนูใช้จริงๆมีแค่ 461kB+2566kB+365kB เท่านั้นเองนะคะ แต่ไม่ทราบว่าทำไมบวกออกมาแล้วถึงเปน 26MB อยากทราบว่า ความจำที่ใช้นอกจาที่หนูบวกออกมามันคืออาไรหรอคะ หรือว่ามันต้องฟอร์แมตก่อนใช้รึป่าว ขอบคุณมากคะ

ก็ใช้งานได้ประมาณนั้นละคับเพราะว่าส่วนที่หายไปมันใช้สำหรับRunโปรแกมใรMMCอ่าคับ
เหมือนคอมอ่าตับที่HDDต้องมีเนื้อที่เหลือใว้Runโปรแกม
ของผมMMC 256 MB ยังใช้งานได้แค่ประมาณ243 MB เลยคับ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 10:46  

ตอนนี้เครื่องไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ โปรแกรมหายหมดเลยกล้องก็ใช้ไม่ได้มันขึ้นว่าโปรดใส่การ์ดหน่วยความจำทั้งๆที่ การ์ดก็ใส่อยู่ โปรมแกรมทุกอย่างไม่มีเลยค่ะเกมส์ก็หาย เพลง ธีมแล้วโปรมแกรมอื่นอีกก็ใช้ไม่ได้ค่ะ สรุปแล้วตอนนี้ใช้ได้แต่โทร รัยสายเองค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะ จะเอาไปเข้าศูนย์ก็ไม่ค่อยมีเวลาแล้วเพื่อนบอกว่าถ้าเข้าศูนย์ต้องเอาเครื่องทิ้งไว้เป็นเดือนกว่าจะได้ ใครพอจะทราบบ้างมั้ยค่ะว่าเกิดจากอะไร (แล้วlifebogมันคืออะไรค่ะ ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่านะค่ะ) ช่วยที่น่ะค่ะ Crying or Very sad Sad Crying or Very sad
karen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 18:07  

ซื้อมา 2 เดือนเอง......โดนล้วงไปแล้วอ่า -_-" เสียดาย
far
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 13:36  

ลองถอดเมมแล้วใส่ใหม่ดูนะคะ ของเราก็เป็นแบบเดียวกันเลย พอเอาไปศูนย์เค้าถอดแล้วใส่ให้ใหม่ ใช้ได้เหมือนเดิม
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 10:01  

ลองทำหลายครั้งแล้วอ่ะค่ะ แต่ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 23:00  

tpart ผู้เขียน:
ออกแบบเรียบๆนะ..............ใครไม่ชอบรอ................6630 แน่นอนกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 00:07  

ต่อสาย USB เข้าคอมแล้วมันขึ้นว่าไม่มีการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์อ่ะ แล้วที่โทรศัพท์ก็ไม่มีสัญลักษณ์การเชื่อมต่อกับ USB ด้วยอ่ะ อยากรู้ว่าสาย USB พังหรือเปล่า เพราะตอนที่ซื้อมาตอนแรกก็ใช้ได้ แต่คอมดันแฮงค์พอซ่อมกลับมา ลง PCsuiteใหม่แล้วก็ใช้ไม่ได้อีกเลยอ่ะ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 22:37  

ถามหน่อยค่ะรุ่นนี้ฟังFMได้ไหมค่ะ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????MP3
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 10:33  

ผมตัดต่อไฟล์เพลงMP3 มาเป็นเสียงเรียกเข้า แต่รู้สึกว่าเสียงมันไม่ค่อยจะดังเท่าไหร่
ลองปรับโวลลุ่มให้ดังสุดเเล้วแต่ก็ยังไม่ดังเท่าไหร่ ไม่ทราบว่ามีวิธีไหนจะทำให้เสียงดังขึ้นไม๊ครับ เช่น เวลาตัดต่อมาต้องปรับแต่งตรงไหน หรือ ใช้โปรแกรมอะไรช่วยได้
ใครรู้วานบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ..
เด็กนครสวรรค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 02:13  

ต่อสาย USB เข้าคอมแล้วมันขึ้นว่าไม่มีการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์อ่ะ แล้วที่โทรศัพท์ก็ไม่มีสัญลักษณ์การเชื่อมต่อกับ USB ด้วยอ่ะ อยากรู้ว่าสาย USB พังหรือเปล่า เพราะตอนที่ซื้อมาตอนแรกก็ใช้ได้ แต่คอมดันแฮงค์พอซ่อมกลับมา ลง PCsuiteใหม่แล้วก็ใช้ไม่ได้อีกเลยอ่ะ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย

อ้างถึง:
เพราะคอมยังไม่สามารถตอบรับกับสายดาต้าลิงค์ เราจึงต้องลงCable ที่แผ่นที่แถมมาให้แล้วลงโปรแกรม PC Suit แล้วลองเสียบสายดูว่ามีรูปลูกศร3ทางหรือป่าว ถ้ามีแปลว่าสายไม่ได้เสีย แล้วไปดูที่จอคอมว่ามันขึ้นว่า ....New Hard.... อะไรเนี่ยแหละคับ มันจะให้เรา install มั่วไปเลย เราก็ทำตามมัน จนกว่ามันจะหายไป แล้วรีสตาร์ทคอม แล้วเสียบอีกที่ก็ใช้ได้แล้วคับ เวลาลงให้เข้าไปที่ Nokia Bowser เข้าไปที่มันเป็นรูปโทรศัพก็จะเห็นdrive ของเครื่องและการ์ด ก็เป็นอันเสร็จ
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 23:49  

- อยากรู้ราคาตอนนี้ค่ะ ว่าประมาณเท่าไหร่
- แล้วตอนนี้กำลังดู ๆ หลาย ๆ รุ่นค่ะว่าจะเป็น 6681 6670 3230 6111 หรือ LG M6100 รุ่นไหนจะดี ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากนักอะค่ะ คือไม่ค่อยอยากไปซ่อมบ่อย แล้วรุ่นไหนที่จะคุ้มราคาอะค่ะ อยากฟังหลาย ๆ ความคิดเห็นค่ะ ***ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2006 15:40  

มันมีหุฟัวที่ฟัง FM. ได้ออกยัง
dears_44
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 14:14  

หลังจากที่ผมได้ลองใช้งานเจ้า 6681 ได้เวลานานพอสมควร ผมจึงได้สังเกตุเห็นข้อเสียของมันดังนี้ (ข้อเสียของที่มันมีอยู่แล้วนะครับ ไม่พูดถึงในสิ่งที่มันไม่มีในฟังค์ชั่นการใช้งานนะ)
1.ถ้าคิดจะตั้งเวลาล็อคปุ่มกดแบบอัตโนมัติเหมือนกับโนเกียรุ่นอื่นๆ คงต้องเสียใจด้วยเลยนะครับ ซึ่งทำไม่ได้แน่นอน ถึงจะใช้โปรแกรม AutoLock แต่มันก็เป็นการล็อคเครื่องไปเลย ซึ่งต้อง ใส่รหัสผ่านทุกครั้งที่ต้องการใช้งาน ซึ่งเป็นการไม่สะดวกในการใช้งานเลย
2.เสียงที่ได้จาก MP3 คุณภาพไม่เต็มร้อยเท่าไหร่ (เอาอะไรมาเปรียบเทียบหละ) ก็ต้องเอาความรู้สึกส่วนตัวนี่แหละครับ หลังจากที่ได้ลองใช้โปรแกรมหลายตัวมากเลย มาลองเล่น MP3 ดูแล้ว ก็ปรากฎว่าได้เรื่องอยู่ตัวเดียว คือ โปรแกรม PowerMp3 นอกนั้นรับรองได้เลยเสียงไม่ค่อยดีเลยครับ หากเป็นโปรแกรมที่มากะเครื่องแล้วหละก้อ เลิกคิดได้เลย
วันนี้เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ เดี๋ยววันหน้าเอาใหม่
ตอบให้ทีนะจาซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 16:05  

อยากทราบราคาปัจจุบันของเครื่องนี้ อ่าคับ ว่าตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่า จาซื้อเดือนหน้าแย้วครับผม
งืมงัม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 18:43  

ล่าสุดเห็นที่เจมาร์ท 13900อ่ะครับ
bahwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:03  

ของผมลงโปรแกรมล็อคปุ่มกดมาก็ไม่เห็นต้องใส่รหัสทุกครั้งนี่ครับ
bahwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2006 21:06  

รบกวนถามทีครับว่ามีใครเป็นเหมือนผมบ้างป่าวบางครั้งส่งเมสเสจไม่ค่อยได้ แล้วพอลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ส่งได้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 13:02  

- ตอนนี้กำลังดู ๆ หลาย ๆ รุ่นค่ะว่าจะเป็น 6681 6670 3230 6111 หรือ LG M6100 รุ่นไหนจะดี ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากนักอะค่ะ คือไม่ค่อยอยากไปซ่อมบ่อย แล้วรุ่นไหนที่จะคุ้มราคาอะค่ะ แบบว่างบน้อย !!! อยากฟังหลาย ๆ ความคิดเห็นค่ะ ***ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ***
Ha-p
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6681 ??? 6270 ??????????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 13:42  

6681 กับ 6270 อันไหนดีอ่าคับ ดูๆไว้ก็ 6681/6680/6270/6280
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:18  

เราว่ามันก้อโอเคดีนะ 6681 ปุ่มกดเล็ก แต่ใช้ๆ ไปมันก้อชินไปเองอ่ะ

เสียอย่างเดียวฝาครอบกล้องเปงรอย แต่ไม่เปนไรหรอก มันเปนแค่กรอบนี่เนาะ

สามารถซื้อเปลี่ยนได้ อีกอย่างฝาหลังเราว่ามันก้อไม่เลื่อนลงง่ายนะ เลื่อนขึ้นเลื่อนลง สนุกดี

ตัวเราเองก้อตัดเพลงmp3มาใช้เปนเสียงเรียกเข้าเหมือนกัน มันก้อดังใช้ได้ ดังมากๆ ด้วยซ้ำ

ข้อความก้อส่งได้ไม่มีปัญหา แล้วก้อปุ่มกดเราใช้โปรแกรม keyLocker มันก้อไม่เหนว่าจะมี

รหัสให้ใส่ลงไปเลยนี่นา หรือเราใช้คนละโปรแกรมกันล่ะ อีกอย่างถ้าเราใช้โปรแกรม

KeyLocker นะมันจะกดล็อค+ปลดล็อค ตรงปุ่มดินสออ่ะ แปลกดีเหมือนกัน

สรุปว่า 6681 ก้อโอเคอ่ะ ซื้อเหอะ อย่าคิดมากเลย ขนาดเราใช้มือสองนะเนี่ย

ไม่เหนมีปัญหาอะไรสักอย่าง แถมทำตกไปแล้วด้วยอ่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 01:35  

http://www.nokia-asia.com/nokia/0,,78344,00.html

เว็บดาว์นโหลด nokia PC Suite ทำตาม ช่องที่เขียนว่า step-by-step download อ่ะค่ะ ไม่ยากเลยนะ ง่ายม๊ากมาก
miwkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 14:05  

ทำไมโอนไฟล์ต่างๆ เฃ่น เพลง App. รูปภาพ จากเครื่องคอมเข้าโทรศัพท์ไม่ได้ ทั้งๆที่ PC Suite มองเห็นการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์แล้ว ใครมีคำแนะนำช่วยตอบที ด่วนมากๆ
ปล.ใช้สายดาต้าลิงค์ต่อนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 00:57  

miwkung ผู้เขียน:
ทำไมโอนไฟล์ต่างๆ เฃ่น เพลง App. รูปภาพ จากเครื่องคอมเข้าโทรศัพท์ไม่ได้ ทั้งๆที่ PC Suite มองเห็นการเชื่อมต่อกับโทรศัพท์แล้ว ใครมีคำแนะนำช่วยตอบที ด่วนมากๆ
ปล.ใช้สายดาต้าลิงค์ต่อนะ

ลองเลือกมาทีละไฟล์แล้วก๊อปลงไปสิ ตอนแรกๆ เราก้อทำไม่ได้เหมือนกัน

แต่หลังๆ มาชักทำได้แฮะ

nui_3230@hotmail.com มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น 6681 ด้วยกานนะ
powercat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:55  

ตอนนี้กำลังลดราคาเลย 6681 ที่บิ์กซีอ่ะ ประมาณ 11850 บาท
powercat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 14:08  

อยากทราบว่า 6681 ความจุเมมโมรีการ์ดได้มากที่สุด เท่าไรค่ะ
สามารถอัฟเกรดเป็นภาษาไทยได้มั๊ย
nokia lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help you
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 16:00  

ช่วยหนูที เพิ่งจะซื้อ 6681 มาใช้อ่ะค่ะ นั่งเล่นเป็นวันล๊ะ ยังทำไรไม่ได้เลย ได้มาเเค่ 64 เมกเองอ่ะ ทำไรได้บ้างเนี่ย เสียงเรียกเข้ายังทำไม่ได้เลย ล๊ะก็เปิดสั่นด้วย เพื่อนๆดทรมาหา miss call กันเป็นเเถว เห้อ เหนื่อยใจจริง ใครก็ได้ใจบุญ ช่วยสงเคราะห์ วิธีการใช้งานมาบ้างสิคะ จะร้องไห้เเล้วเนี่ย เล่นไรไม่เป็นเลยอะ

ที่บอกว่าเล่นอะไรไม่ได้เลย หมายความว่าไงอ่ะ?? คือเครื่องเสีย หรือว่าคุณsetอะไรเองไม่เป็น ถามเพื่อนหรืออ่านจากคู่มือก็ได้นะ มันคงไม่เกินกว่าสติปัญญาของคุณหรอก Wink
อุตสาห์ซื้อมาใช้ได้ ก็ต้องเล่นให้เป็นสิ หัดไว้ ไม่ยากหรอก Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: help you
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 18:24  

nokia lover ผู้เขียน:
ช่วยหนูที เพิ่งจะซื้อ 6681 มาใช้อ่ะค่ะ นั่งเล่นเป็นวันล๊ะ ยังทำไรไม่ได้เลย ได้มาเเค่ 64 เมกเองอ่ะ ทำไรได้บ้างเนี่ย เสียงเรียกเข้ายังทำไม่ได้เลย ล๊ะก็เปิดสั่นด้วย เพื่อนๆดทรมาหา miss call กันเป็นเเถว เห้อ เหนื่อยใจจริง ใครก็ได้ใจบุญ ช่วยสงเคราะห์ วิธีการใช้งานมาบ้างสิคะ จะร้องไห้เเล้วเนี่ย เล่นไรไม่เป็นเลยอะ

ที่บอกว่าเล่นอะไรไม่ได้เลย หมายความว่าไงอ่ะ?? คือเครื่องเสีย หรือว่าคุณsetอะไรเองไม่เป็น ถามเพื่อนหรืออ่านจากคู่มือก็ได้นะ มันคงไม่เกินกว่าสติปัญญาของคุณหรอก Wink
อุตสาห์ซื้อมาใช้ได้ ก็ต้องเล่นให้เป็นสิ หัดไว้ ไม่ยากหรอก Rolling Eyes

ซื้อมาเท่าไหร่อ่ะคะ เราซื้อจาก ที่ กทม เราอยู่ระยองนะ เพื่อนส่งมาให้เมือวาน รวมทุกอย่าง ทั้งเครื่อง เมม 256 กันลาย ซิลิโคลน การ์ดรีดเดอร์ ทั้งหมด 14700 อยากรู้อ่ะ ตัวเอครื่องของเธอเท่าไหร่เหรอ ของเรา 13500 ตอบทีนะคะ เขาซื้อก่อนสงกรานต์อ่ะนะ แล้วที่ว่าเล่นไรไม่เป็น ค่อยๆเล่นไปนะ วันแรกที่เราได้ ก็ งง เหมือนกัน แต่ไม่ถึงวันเราก็เริ่มเล่นได้ทุกอย่างและ อ่านคู่มืออ่ะ คงจะพอเข้าใจง่าย
plugin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 23:12  

คืออยากรู้ว่าตอนซื้อมาอะ
มันมีแถมเมมมาให้รึป่าว
แล้วแถมมาให้เท่าไหร่เหรอ

ช่วยตอบด้วยนะ
ไม่รู้จิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 09:41  

อยากทราบว่า จะตัดMP3 ทำที่ไหนหรอครับ ใช้โปรแกรมไรทำ หรือทำในโทรศัพท์
แล้ว ใช้โปรแกรมไรเปลี่ยนไฟร์จาก wma มาเป็น mp3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 13:33  

ไม่รู้จิงๆ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า จะตัดMP3 ทำที่ไหนหรอครับ ใช้โปรแกรมไรทำ หรือทำในโทรศัพท์
แล้ว ใช้โปรแกรมไรเปลี่ยนไฟร์จาก wma มาเป็น mp3

ใช้เวบneroค่ะ เวอร์ชั่นล่าสุดน่ะ
ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 10:45  

ไม่รู้จิงๆ ผู้เขียน:

ใช้เวบneroค่ะ เวอร์ชั่นล่าสุดน่ะ

ผมไปโหลดจาก ไทยแวร์มาอ่ะครับ แล้วตอน อินสตอร์มันให้ใส่ ซีรี่ส์ พอดูใน เว๊ปมันก็ไม่มี บอกแต่ว่าเป็นตัว ทดลองได้30 วัน ไม่ทราบว่ามีที่ไหนโหลดได้อีกป่ะครับ
๐Akiyo๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 14:28  

เอ่อ ราคา 6681 ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ้ะคะ
13900 แพงไปไม๊ ??

แล้วถ้า ราคานี้ ไปซื้อ 6680 หรือ 6630 ดีกว่าไม๊อ่าคะ

ช่วยแนะนำหน่อยน้ะคะ

หรือว่า

6111 น่าเล่นกว่าอ้ะคะ ????
เหนมัน น่ารักดี ที่สไลด์ๆ น่ะคะ แต่ เหนว่า เมม น้อยมากๆๆ

เราตัดสินใจไม่ถูกอ้ะคะ
ตอนนี้กาลัง มอง 6681 มากที่สุดน่ะค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ T_______________________T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 17:56  

๐Akiyo๐ ผู้เขียน:
เอ่อ ราคา 6681 ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ้ะคะ
13900 แพงไปไม๊ ??

แล้วถ้า ราคานี้ ไปซื้อ 6680 หรือ 6630 ดีกว่าไม๊อ่าคะ

ช่วยแนะนำหน่อยน้ะคะ

หรือว่า

6111 น่าเล่นกว่าอ้ะคะ ????
เหนมัน น่ารักดี ที่สไลด์ๆ น่ะคะ แต่ เหนว่า เมม น้อยมากๆๆ

เราตัดสินใจไม่ถูกอ้ะคะ
ตอนนี้กาลัง มอง 6681 มากที่สุดน่ะค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ T_______________________T

เราว่า 6681 ก็ดีนะ เพราะมันเป็นซิมเบี้ยนด้วย และตอนนี้เราก็ใช้ 6681 อยู่ด้วยอ่ะ ใช้มาได้ 8 เดือนแล้ว แต่ปัญหาเราก็ยังไม่เคยเจอเลย แต่ว่าก็ต้องถามตัวเองด้วยว่าชอบฟังเพลงมั้ย ชอบถ่ายรูปรึป่าว เพราะว่ารุ่นนี้มันยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ โดยเฉพาะเรื่องเสียงลำโพงเราว่าเสียงมันแตกๆยังไงก็ไม่รู้ ส่วนเรื่องกล้องเราว่ามันก็โอเคอยู่ในระดับนึง แบบว่าชัดราวๆกับพวก 2 ล้านพิกเซลอ่ะแหละ เอ่อ ตอนนี้ราคา 6681 ที่ร้านนิด(ชั้น 4 มาบุญครอง)อยู่ที่ 11200 บาทเองนะจ๊ะ ส่วน 6680 ก็ 12350 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 11:09  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยผมหน่อยนะครับ พอดีว่าเครื่องผมเกิดไม่อ่าน การ์ด(ซึ่งปกติอ่านได้)แล้วผมได้เอาเครื่องเข้า 0 แต่ทิ้งไว้นานมากครับ**ตัวอ่านการ์ดเสีย( 0 บอกว่ารออะไหล่จากนอก) ผมรอประมาณ 4เดือนแต่ก็ยังไม่ได้ (0 easy fix สาขาใหญ่) ผมเลยไปเอากลับมาใช้ก่อนก็ได้แค่ โทรออก+รับสาย ครับ ไม่ทราบว่าผมต้องทำยังไงครับ ไปซ่อมที่ร้านข้างนอกได้หรือป่าวครับ (เพื่อนบอกว่าให้ไปหาเครื่องรุ่นเดียวกันที่เสียไม่ตรงจุดกับเราแล้วไปเอาตัวอ่านการ์ดของมันมา) ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ แล้วไม่ค่อยมั่นใจร้านข้างนอก พี่ๆเพื่อนๆช่วยผมทีนะครับ ผมต้องทำยังไง ขอบคุณครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
poom_laupat
Year's Star

จังหวัด: KK
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 21:39  

วันนี้ดูราคาที่ขอนแก่น
10190 บาทคับ

*ราคาตู้ ยังไม่ได้ check สภาพ
bahwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 00:37  

อยากรู้ว่าเราสามารถเอาเมสเสจมาเก็บที่คอมได้มั๊ยครับช่วยอธิบายด้วยนะคับถ้าทำได้ว่าทำยังไง ขอบคุณคับ
แอล~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:05  

อยากจะถามว่า จะซื้อ 6681 มือ 1 ดีหรือว่า w800i มือ 2 ดีอ่ะคับ คือ สองจิตสองจัยอยู่ เพราะ w800i กลัวสภาพข้างในไม่ดี แล้วอยากได้ที่มันมีประกันศูนย์เหลือแบบไว้ใจได้อ่ะคับ เพราะต้องอัพ Firmware ด้วย ผมอยู่หอเลยอัพเองไม่ได้ รบกวนช่วยอออกความเห็นด้วนน่ะครับ ไม่งั้นครัย มี w800i มือสองประกันเหลือ อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ติดต่อ ทีน่ะครับ 028993156 กด 2
Eyore
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 13:55  

ตอนนี้ใช้อยู่ก็ดีนะ แต่โนเกียออกมาเยอะมากราคาก็ค่อยๆลงแล้ว เสียดายที่ไม่มีล็อคปุ่มอัตโนมัติและฝากล้องก็หลวมเร็ว รวมๆแล้วก็ดีในระดับหนึ่ง ดูดีไฮโซตัวเครื่องดูหรูดี แต่ตอนนนี้อยากได้จังเยย ไม่ก็ N3250 Laughing
>=BomB=<
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 18:27  

อันนี้ก็น่าสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 21:54  

แอล~ ผู้เขียน:
อยากจะถามว่า จะซื้อ 6681 มือ 1 ดีหรือว่า w800i มือ 2 ดีอ่ะคับ คือ สองจิตสองจัยอยู่ เพราะ w800i กลัวสภาพข้างในไม่ดี แล้วอยากได้ที่มันมีประกันศูนย์เหลือแบบไว้ใจได้อ่ะคับ เพราะต้องอัพ Firmware ด้วย ผมอยู่หอเลยอัพเองไม่ได้ รบกวนช่วยอออกความเห็นด้วนน่ะครับ ไม่งั้นครัย มี w800i มือสองประกันเหลือ อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ติดต่อ ทีน่ะครับ 028993156 กด 2
ผมว่าเอาเครื่อง6681มือนึงดีกว่าครับเพราะผมก็พึ่งซื้อมาของใหม่อะไรก็ดีกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 21:56  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยผมหน่อยนะครับ พอดีว่าเครื่องผมเกิดไม่อ่าน การ์ด(ซึ่งปกติอ่านได้)แล้วผมได้เอาเครื่องเข้า 0 แต่ทิ้งไว้นานมากครับ**ตัวอ่านการ์ดเสีย( 0 บอกว่ารออะไหล่จากนอก) ผมรอประมาณ 4เดือนแต่ก็ยังไม่ได้ (0 easy fix สาขาใหญ่) ผมเลยไปเอากลับมาใช้ก่อนก็ได้แค่ โทรออก+รับสาย ครับ ไม่ทราบว่าผมต้องทำยังไงครับ ไปซ่อมที่ร้านข้างนอกได้หรือป่าวครับ (เพื่อนบอกว่าให้ไปหาเครื่องรุ่นเดียวกันที่เสียไม่ตรงจุดกับเราแล้วไปเอาตัวอ่านการ์ดของมันมา) ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ แล้วไม่ค่อยมั่นใจร้านข้างนอก พี่ๆเพื่อนๆช่วยผมทีนะครับ ผมต้องทำยังไง ขอบคุณครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ทำไมไม่ลองเค้าโนเกียแคร์ล่ะครับน่าจะสะดวกกว่ายิ่งถ้าเรื่องเหลือประกันด้วยเค้าจะได้ดูแลเร็วหน่อย ถ้าไม่เหลือประกันเค้าก็ดูแลดีครับ
ไม่รู้นี่นา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2006 18:02  

ขอถามหน่อน่ะค่ะ ระบบซิมเบี้ยนมันคืออะไรอ่ะค่ะ
ไม่รู้จิงๆอย่าว่า โลยน่ะค่ะ Rolling Eyes
ช่วยทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 15:18  

ลงโปรแกรมFscallerแล้ว มันใช่ไม่ได้อะค่ะเวลาโทรเข้าก่อดูเหมือนโปรแกรมจะไม่ทำงานค่ะ รูปไม่ยอมขึ้น ควรลงโปรแกรมอารายแทนช่วยบอกทีนะคะ

เปลี่ยน "Activate" เป็น "Deactivate" แล้วก็ยังไม่ทำงานเลย
llusion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 00:26  

อยากทราบว่าตอนนี้ 6681 อัพเดทเปน Version ไรกันละคับ ของผมยังเป็น 3.10.6 เองอะครับ แล้วเราต้องไปอัพเดทได้ที่ไหนครับ แล้วค่าใช้จ่ายเสียเยอะไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ฮืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? 6681
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 11:29  

มันมีสีดำไหมคับ ผมชอบสีดำมากเลย มันมีขายหรือป่าว แล้วมีที่ไหน ใครทราบช่วยบอกผมหน่อยนะคับ
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 23:25  

*** ขอถามความคิดเห็นหน่อยนะค่ะว่า ระหว่าง 6681 / 6270 รุ่นไหนที่น่าสนใจและน่าซื้อมากกว่ากันค่ะ ***
046677763
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 16:09  

โปรแกรม FScaller V 3.4 ใช้งานไม่อ่ะ ทำไงเหรอ เปิดออนแล้วก็ยังไม่เห็นทำงานเลย ใครรู้ช่วยตอบทีนะ ด่วยเลย ขอบคุณค่ะ เซงมากเลย Sad Sad Sad
fluke ^_^
Year's Star

จังหวัด: Bankok
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 23:27  

คือผมอยากรู้ว่าฟังก์ชั่น Push-to-Talk คืออะไรคับ
แล้วช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยว่า 6630 กับ 6681 มันแตกต่างกันยังไง
ช่วยตอบผมด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
อย่าว่ากันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 19:00  

รบกวนปรึกษาไรหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้6681สีขาวใช่มา7เดือนก่าเเละสถาพยังเกิบร้อยเปอร์อยู่ เเต่โนเกียมานดันคลอด3250มาอีก เลยเกิดกิเลสเลยครับอยากได้มานมาครอบครอง
พี่ว่าผมจะเอา6681ไปขายเเล้วมาซื้อ3250มือ1อะนะ จะดีไหมครับสับสนมากตอนนี้ เเละอยากรู้อีกว่า6681ถ้าเอาไปขายจะได้ราคาเท่าไหร่
idpete
Year's Star

หัวข้อ : [v]
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 00:19  

ขาย 6681 ไปซื้อ 3250 ไม่คุ้มหรอกครับ 6681 ดีกว่าทุกอย่างครับ
6681 กับ 6270 แตกต่างกันนะครับ ถ้าอยากได้แบบลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ก็ 6681 ถ้าอยากได้ใช้ง่าย สะดวก ก็ 6270 ครับ
-*-!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2006 18:25  

อยากทราบว่า 6630กับ 6681 มันมีข้อแตกต่างกันไม๊คะ เพราะดูๆแล้วคล้ายกันเลย
ราคาก็ไล่เลี่ยกันอิกด้วย

เน้นเรื่องฟังก์ชั่น รูปถ่าย แล้วก็เรื่องเสียง mp3อ่ะค่ะ ม่ายเน้นรูปทรง ชอบ2แบบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 18:37  

เราสามารถถ่ายโอนข้อมูลจากเครื่องคอมลงเครื่องได้มั้ยค่ะ
อย่างเช่น ถ้าจะเอา คาราโอเกะ หรือว่า คลิปต่างๆลงอ่ะค่ะ
ถ้าได้ทำยังไงค่ะ เราต้องโหลดโปรมอะไรเพิ่มหรือเปล่า

.... สำหรับเพื่อนคนอื่นๆน่ะค่ะ ถ้าลังเลจะซื้ออยู่เราว่าไม่ต้องลังเลหรอกค่ะ สำหรับเรารุ่นนี้ดีมากเลยน่ะ เราแค่ซื้อ MMC เพิ่มแล้วสามารถลงโปรมแกรมเพิ่มได้เยอะเลย ลูกเล่นเยอะมากมาย ตอนนี้ราคาก้อลงจากเดิมถือว่ามากแล้ว หนับหนุนรุ่นนี้ค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: