Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6681 - There's a new way to see more
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 903 / เข้าชม: 1822492
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ซื้อแน่ๆ - I'll buy it!
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 15:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ่ายโอนข้อมูลได้อยู่แล้วครับ
ก็ลงโปรแกรม ที่แถมมาในกล่องนะครับ เป็นแผ่นซีดีรอมแบบออโต้รันครับ
ทำตามขั้นตอนได้เลยครับเป็นภาษาไทย

ที่สำคัญเครื่องคอมพิวเตอร์คุณต้องมีพอร์ท USB ด้วยนะครับ
โอนถ่ายข้อมูลได้เร็วดีเหมือนกันครับ
ROC_277
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 12:17  

ในกล่องแถมสายคล้องมือไหมครับ พอดีเห็นบางกระทู้บอกว่ามีแต่ผมไม่ได้เลยอะ
llusion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 15:54  

6681 ตอนนี้ที่ศูนรับอัพเกรดถึง เวอชั่นไหนละครับใครรู้ตอบที แล้วไปอัพนี่ต้องอัพที่ศุนไหนครับเสียเงินไหม ขอบคุณครับ
idpete
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2006 17:47  

6681 กับ 6630 ฟันธง 6630 ครับ
Winsayou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 09:17  

ผมพึ่งซื้อ6681มาพร้อมซองหนังแต่เวลาใส่ซองแล้วมันจะปิดลำโพงจะทำให้ลำโพงเสียไหมครับ
Candy Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 11:06  

[/quote]ในกล่องแถมสายคล้องมือไหมครับ พอดีเห็นบางกระทู้บอกว่ามีแต่ผมไม่ได้เลยอะ

แถมคับของผมเครื่อง MFA แต่ศูนย์อื่นไม่ทราบนะคับหรือร้านที่ขายแกะเอาไปก็เป็นไปได้คับ
tonya
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 12:20  

6681 รีสตาร์ทเครื่องทำยังไงครับ Laughing
akedakung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 21:47  

อยากรู้ว่าเอา 6680 หรือ 6681 ตีครับ ชอบสีของ 6680 มากกว่า มีกล้องตัวหน้าด้วย ถึงจะไม่ได้ก็เหอะ ผมว่ามันดูลงตัวกว่าน่ะครับ ส่วนการใช้งานนี่สเปกเหมือนกันใช่ป่าวครับ
tonya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 14:34  

เหมือนกันทุกอย่างแตกต่างกันที่กล้องตัวหน้า(3G)ครับ....คนขายบอกอย่างนั้นครับ Laughing
เด่ะน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 16:19  

อยากรู้ว่า 6681 กับ 3250 ตัวไหนดีกว่ากันคะ พอดีกะลังจาซื้อใหม่อ่ะค่ะ ยังตัดสินใจไม่ได้ซักที ช่วยแนะนำนู๋ด้วยนะคะ
soda_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 12:27  

อยากรู้ว่า 6681/6630 รองรับเมโมรี่สูงสุดเท่าไร Rolling Eyes
soda_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 12:36  

F W ตัวล่าสุดคือ และดีกว่าตัวกว่าตรงไหน
MAMIM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยกทราบวิธีสังเกตุสติกเกอร์รับประกันของ MLINK
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 13:17  

ลองสังเกตุดูนะครับ เพราะมือถือเครื่องเก่าจะมีวันหยุดอายุตรงวอย แต่6681ที่ซื้อมาจากMBK มีสติกเกอร์เหมือนกันแต่ไม่มีการระบุวันหมดอายุ กลัวถูกหลอกจังครับ
luklfuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 00:34  

อยากรู้ว่าฟังก์ชั่น Push-To-Talk มันคืออะไรคับ
แล้วมันใช้งานอะไร
Spkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 11:04  

ซื้อมาแร้ว 6681 สีดำ ใจอยากได้สีบรอนมากก่า แต่สีดำก็สวยดี
ไม่รู้ต่อไปจะมีปัญหาไรรึป่าว แต่ที่แน่ๆตอนนี้ใช้ดีมั่กๆ

แต่อยากรู้ว่าโปรแกรมที่สำคัญๆ แล้วนิยมลงไว้ในเครื่องมันมีอะไรมั่งคะ แล้วถ้าจะหาโหลดเองจะโหลดได้ที่ไหนคะ รบกวนช่วยตอบทีค่ะ
tonya
Year's Star

หัวข้อ : โปรแกรมที่จำเป็น ลองเข้าไปดูครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 11:57  

http://www.geo-mobile.com
nui_6681
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2006 03:59  

ตอนนี้อัพได้เวอร์ชั่นไหนแล้วคะ
soda_x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตตารี
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 09:45  

ใครเป็นแบบนี้บ้าง แบตไกล้หมด เล่นเกมอยู่โทรศัพย์ขึ้นเบตตารีอ่อน เครื่องค้างไป เกิบ1 นาที่ พอกลับมาหน้าจอปกติได้ ก็นำไปชาดแบต ประมาณ3ซม เติม (19.30-22.30) พอเช้ากดโทรศัพย์ดูแบตเหลือ 1 ขีด เป็นมาประมาณ 3 ครั้งไม่ติดกัน ใครรู้บ้างว่าเกิดจากอะไร
Spkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 21:34  

เรื่องแบต เราก็เป็นเหมือนกัน
แต่ของเราเป็นกรณีที่ว่า

แบตมาใหม่พร้อมเครื่องเลยนะคะ แต่ว่าพอชาร์ตเต็มแล้ว เราใช้ได้แค่วันเดียว คือประมาณว่าต้องชาร์ตวันต่อวัน เราเลยลองไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าให้ชาร์ตประมาณ5ชั่วโมง เราก็ลองชาร์ตประมาณนั้น แต่มันก็ยังใช้ได้แค่วันต่อวันเหมือนเดิม

เราก็เลยลองเปลี่ยนถามร้านอื่นดู เค้าก็บอกว่าให้เราชาร์ตแค่มันขึ้นว่าแบตเตอรี่เต็ม ก็ลองแล้วก็เป็นเหมือนเดิม เราเลยลองไปขอเปลี่ยนแบตร้านที่เราซื้อมา ก็ลองชาร์ต5ชั่วโมงแล้วไม่ใช้ฟังเพลงเล่นเกมเลย เปิดรอรับสายอย่างเดียว ก็รับสายแล้วก็คุยประมาณ4-5ครั้ง
ครั้งละไม่เกิน5นาที มันก็ยังต้องชาร์ตวันต่อวันอีก เราอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรอ่ะคะ เป็นที่เครื่องหรือว่าเป็นที่แบต รู้ก็ช่วยตอบทีนะคะ
ขอบคุณค่ะ
Konevoltra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 12:09  

ซื้อมาเมื่อ 2 วัน ที่แล้ว ปัญหาเยอะมากไม่อยากจะบอก

ปัญหาเยอะมากแต่ขอลงหลักๆแค่ 10 ปัญหาพอ แล้วตัดสินใจว่าจะซื้อกันรึป่าว

1.อันดับแรกเลย เครื่องมันรองรับโปรแกรมได้เยอะ เลยเลือกไม่ถูกว่าจะเอาอะไรลงดี
2.พอมันใส่โปรแกรมได้เยอะก็ทำให้ memory ไม่พอ ก็อยากได้เพิ่ม เสียตังอีก
3.มันใช้ Bluetooth ได้ ทำให้ต้องเสียตังซื้อ Bluetooth มาใช้อีก
4.มันทำงานได้หลายอย่าง ทำให้วันๆไม่ได้ทำอะไรนั่งเล่นแต่โทรศัพท์
5.พอเล่นบ่อยแบตก็หมด ก็ต้องชาร์จอีก
6.พอหนักๆเข้าต้องไปซื้อแบตมาอีกก้อนนึง เพราะไม่อยากรอมันชาร์จ
7.โดนแม่ด่าว่าวันๆนั่งเล่นแต่โทรศัพท์
8.วันๆนั่งหาแต่โปรแกรม กะ หนัง+MV มาลงเครื่อง
9.เวลาเราเปิดเพลงขณะคุยโทรศัพท์แล้วอีกฝ่ายนึงก็จะได้ยินด้วย วันนั้นคุยโทรศัพท์กับแฟน แฟนก็ชอบ เลยต้องไปนั่งหา MV มาลงให้แฟนเลือกเยอะ ไว้ร้องด้วยกัน
10.น้องชอบยืมไปดูหนัง (ทั้งๆที่คอมก็มีทำไมไม่ดูวะ)

ปัญหาอีกเยอะแยะมากมาย ซื้อมาแล้วปวดหัวมาก
รุ่นนี้ไม่แนะนำ มิฉะนั้นจะเกิดปัญหาดังที่กล่าวมา
Konevoltra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 12:12  

อ้อ ลืมปัญหาสำคัญไปเลย
Bat มันอยู่ได้นานเกินไป
คุยโทรศัพท์กับแฟนอยู่ มันก็ดังเตือนว่าแบตหมด
ก็เลยบอกแฟนว่าแบตจะหมดแล้วคงคุยได้อีกไม่นานนะ
(ในใจก็นึกว่า อิอิ กูจะได้ไปนอนละ) ที่ไหนได้อีก 10 กว่านาที
มันเตือนอีกครั้ง แล้วก็อีก 10 กว่านาทีมันก็เตือนอีก จาก
ที่มันดังรอบแรก คุยไปอีกประมาณ 50 กว่านาที กว่ามันจะดับ
กลุ้มเลยช้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 14:50  

อยากบอกว่าคุณ Konevoltra ทำตัวเองหมดเลยนะคับไม่ใช่ความผิดเครื่องเลย -*-
tonya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 10:35  

ผมจะต่อเน็ตที่บ้านต้องทำยังบ้างครับ
gradon_a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 17:39  

Very Happy ผมมองว่าคุณ Konevoltra เล่นมุขนะเนี่ย หุๆ
tonya
Year's Star

หัวข้อ : ขอถาม GPRS
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 10:20  

ผมใช้ 6681 ต่ออินเตอร์เน็ตของ DTAC ใช้เครื่อง PC ที่บ้าน ผ่านสาย USB มันวิ่งประมาณ 20-25 kbps เอง...(เช็ค Bandwidth Meter ของ loxinfo)
มันช้าผิดปกติหรือเปล่าครับ แต่ที่ Status Speed ตรงไอคอนข้างล่างมันบอกว่า speed 460.8 kbps หรือว่ามันไม่เกี่ยวกันครับ....ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ
[img]http://www.uppic.net/show.php/69_gprs6681.jpg.html[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 15:41  

//--ดีคะอยากได้มากเลยตอนนี้ Very Happy แต่ยังไม่ทราบว่ามือ1ราคาตอนนี้เหลืออยู่เท่าไรคะ Question
Evil or Very Mad คัยจะว่าๆไม่ดีนะคะช่างเถอะคะโทรศัพท์นะคะจะเอาอะไรมากก้อแค่โทร-ฟังMP3-ถ่ายภาพ-ถ่ายVDOแค่นี้ก้อเกินคำว่าโทรศัพท์แล้วคะ Exclamation Exclamation
คัยจะเอาอะไรกะโทรศัพท์มากคะโทรศัพท์ก้อคือโทรศัพท์ถ้าจะให้คุณสมบัติมากกว่านี่จะเรียกโทรศัพท์ทำไมคะ Exclamation มันคงเปนอะไรที่ดูจะคุ้มค่ามากแต่เวลาโทรศัพท์มีคุณสมบัติเยอะราคาแพงก้อว่าก้อบ่นว่าแพงจะเอาอะไรจากโทรศัพท์คะถามหน่อยคนเราเนี่ยไม่ค่อยเพียงพอกับชีวิตหรอกคะ Twisted Evil โทรศัพท์บางเครื่องมันก้อต้องเหมือนกันบ้างเป็นธรรมดาก้อมันเป็นสิทธิ์ของเขาที่เขาจะทำไงนี่คะที่คนบางประเภทยังมีสิทธิ์ว่าเขาได้เลย
-------------แล้วอีกพวกนะคะที่ว่า....ดีกว่า...อันนี้ไม่ขอว่านะคะเพราะว่ามันอาจจะดีเพราะเขาต้องการบอกคนที่เข้ามาอ่านว่าถ้าจะซื้อ...ซื้อ...ดีกว่านะเปนการแนะนำคะ
-------------แต่ที่ว่าพวกบางพวกก้อคือพวกที่***โทรศัพท์ของ...เลียนแบบ..ไม่มีความคิดไม่มีหัวสมอง อันนี้น่าตำหนิ Exclamation Exclamation
.....................และถ้าเขาเปนพวกที่2ขอถามเขาว่า**เจ้าของลิขสิทธิ์เขายังไม่มานั่งถกเถียงกันเลยในเรื่องนี้คุณเปนใคร Question ไปเดือดร้อนแทนเขา
***ถ้าคุณมีความเปนคนพอกรุณาทำความเข้าใจนะคะ***ไม่ได้ว่าทุกคนนะคะ Wink
ar-tean-lhong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 14:34  

รุ่นนี้ห่วยจะตาย ซื้อมาแค่เดือนนึงก็โทรเข้าโทรออกไม่ได้และ ยังไม่ได้ทำตกหล่นอะไรเลย แถมที่ศูนย์จาเอาเครื่องไปซ่อมเป็นเดือน ๆ คิดว่าจะเลิกใช้โนเกียแล้วล่ะ ห่วยทั้งเครื่องแล้วก็บริการ ไม่รู้เอาของที่เค้าเคลมเครื่องไว้มาขายรึเปล่า
tonya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 10:42  

เติมเงินใหม่200บบาท ลองต่อ GPRS แค่5นาที โดนไป สองร้อยกว่าบาท...โทรไปถาม Call Center เค้าบอกว่าคิดเป็น กิโลไบต์ ...หายโง่เลย Rolling Eyes
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 20:59  

ตอนนี้ราคา 6681 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ
การ์ดMMC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MMC
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 19:13  

ผมซื้อการ์ดMMCมาเปลี่ยนใหม่ ทำให้Applicationบางอันซึ่งอยู่ในการ์ดเดิมไม่มี ผมต้องทำอย่างไรครับ เช่นผมอยากได้applicationในการแก้ไขไฟล์รูปภาพ
ton456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 20:36  

ปุ่มกดมันหลุดอะครับ
ถ้าจะเปลี่ยนกรอบกับปุ่มนี่เท่าไหร่เหรอครับ
แล้วเปลี่ยนได้ที่ไหนครับ
teenza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครอยากแลก 6681 กับ 6600 บ้างเพิ่มเงินให้
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:12  

ผมอยากได้ 6681 แต่ใช 6600 อยู่ ใครอยากแลกบ้างเพิ่มเงินให้
โทรมาคุยกันได้ 07-9744727 เมล์มาก็ได้ foxtoface@hotmail.com
กวนใจ
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:27  

ar-tean-lhong ผู้เขียน:
รุ่นนี้ห่วยจะตาย ซื้อมาแค่เดือนนึงก็โทรเข้าโทรออกไม่ได้และ ยังไม่ได้ทำตกหล่นอะไรเลย แถมที่ศูนย์จาเอาเครื่องไปซ่อมเป็นเดือน ๆ คิดว่าจะเลิกใช้โนเกียแล้วล่ะ ห่วยทั้งเครื่องแล้วก็บริการ ไม่รู้เอาของที่เค้าเคลมเครื่องไว้มาขายรึเปล่า

สวัสดีครับ ผมหายไปนาน 1 ปี (ถ้าค้นกระทู้นี้ หน้าแรกๆ ก็จะเจอ ล๊อกอินผมนะ)

ผมใช้ เครื่อง 6681 มาตั้งแต่ ราคา 19900 เป็นเวลา ปีกว่าๆ ขอบอกว่า เครื่องผมไม่เคยต้องเข้าศูนย์ ถ้าคุณรู้จักวิธี ใช้งาน และรักษาเครื่องนี้ มันอยู่กับคุณสบายเลย ครับ
กวนใจ
Year's Star

หัวข้อ : Re: MMC
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 16:33  

การ์ดMMC ผู้เขียน:
ผมซื้อการ์ดMMCมาเปลี่ยนใหม่ ทำให้Applicationบางอันซึ่งอยู่ในการ์ดเดิมไม่มี ผมต้องทำอย่างไรครับ เช่นผมอยากได้applicationในการแก้ไขไฟล์รูปภาพ

ใช้วิธีนี้เลยครับ

1. นำข้อมูลในการ์ด เดิม copy เข้าเครื่อง คอมฯ (โดยการใช้ Card Reader แล้วเลือกที่ Folder option เปิด Hidden File ให้เห็นด้วยนะครับ Copy ทั้งหมด)

2. นำการ์ดตัวใหม่ ไป Formai ในเครื่อง มือถึอ นะครับ

3. นำการ์ดที่ Format ใหม่จากมือถือ มาต่อที่ Card Reader แล้ว ยก File ที่เราเก็บไว้ โยนเข้าไปเลยครับ กล่องมันทับกันไม่เป็นไร (อย่าเพิ่งลบ ของที่เก็บไว้นะครับ)

ขอให้โชคดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:00  

กวนใจ ผู้เขียน:

1. นำข้อมูลในการ์ด เดิม copy เข้าเครื่อง คอมฯ (โดยการใช้ Card Reader แล้วเลือกที่ Folder option เปิด Hidden File ให้เห็นด้วยนะครับ Copy ทั้งหมด)

2. นำการ์ดตัวใหม่ ไป Formai ในเครื่อง มือถึอ นะครับ

3. นำการ์ดที่ Format ใหม่จากมือถือ มาต่อที่ Card Reader แล้ว ยก File ที่เราเก็บไว้ โยนเข้าไปเลยครับ กล่องมันทับกันไม่เป็นไร (อย่าเพิ่งลบ ของที่เก็บไว้นะครับ)

สอบถามเพิ่มเติมทีครับ Card Readerนี่คือโปรแกรมหรือเครื่องอะไรครับ บอกผมที ผมอ่อน

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:00  

สอบถามเพิ่มเติมทีครับ Card Readerนี่คือโปรแกรมหรือเครื่องอะไรครับ บอกผมที ผมอ่อน

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:01  

Anonymous ผู้เขียน:

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : VDO
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 10:24  

การที่เราจะเอาไฟล์VDOที่ถ่ายจากกล้องดิจิตอลCasioมาลงไว้ในมือถือให้สามารถดูได้ต้องทำไงครับ ช่วยบอกที
tonya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 17:30  

Card Reader ตัวมันเป็นแบบนี้ครับ
http://www.digitalworldmart.com/product.php?cat=108429&lang=th
tonya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 17:36  

ตอนแรกพิมพ์ sms จะเปลี่ยนไทย-อังกฤษ กด# มันก็เปลี่ยนให้เลย..(กขค-ABC-abc-123)...แต่ตอนนี้กด#แล้วมันไม่เปลี่ยนครับ มันเป็น (กขค-123-กขค)ไม่มี ABC ครับ...เวลาจะพิมพ์อังกฤษต้องไปตั้งค่าใหม่..ต้องแก้ยังไงครับ
ar-tean-lhong
Year's Star

หัวข้อ : nokia ห่วย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2006 11:36  

ห่วยมาก......ซื้อมาใช้เดือนเดียวเครื่องก็พักซะแล้ว แถมทาง nokia ยังไม่รับผิดชอบเครื่องเสียอีกต่างหาก ให้แค่ไปซ่อม ๆ ๆ ๆ แล้วก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม เสียตังซื้อมาตั้งเป็นหมื่น ๆ ยังต้องมาซ่อมทั้ง ๆ ที่ไม่ได้เป็นคนทำเสีย.......................... Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
thongttttttttttttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้านไหนน่าซื้อกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 18:54  

ไม่รู้ว่าระหว่างร้าน blisstel,jaymart,i-moblie,iec,telewitzร้านไหนไม่ดึงของแถมแท้ออกจากกล่องและบริการหลังการขาย(เรื่องส่งซ่อม)ดีกว่ากันคับ
ไม่ยู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 21:18  

ทำให้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทยทำไงอ่ะคะ
kai_stangman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 15:36  

คนPostว่า ศูนย์ใหญ่ไม่รับผิดชอบหรือประกัน ไม่ดี มาซื้อตามร้านที่ประกันร้านดีกว่ามั้ง เสียก็เปลี่ยน ซ่อมก็นั่งดูเขาซ่อมเดี๋ยวก็เสร็จ

ไม่ต้องมาเสียเวลาแบบที่ว่ามา ดีมั้ยครับ :)
NUTCHASORN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ่ายวีดีโอไม่ให้ไฟขึ้นทำไงค่ะ..
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2006 14:45  

Code:
 :cry:  :?: [quote][/quote]
ไม่ยู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 21:41  

แล้วตกลงวิธีทำให้ชื่อเพลงเป็นภาษาไทยทำไงอ่ะคะ แล้วทำให้ภาพคนโทรเข้าเตมจอทำไงหรอ
alexand
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : My 6681
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 15:49  

oK น้า เครื่องเนี้ย
เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน
ทำได้หมดทุกอย่าง
จนแทบลืมไปว่าเป็นมือถือ...

"ท่านใดที่จะซื้อ กรุณาตรวจสอบประสิทธิภาพ
และความต้องการในการใช้งานให้ตรงกับเครื่องที่จะใช้นะ
จะได้ไม่ผิดหวัง"

ราคาตอนนี้นะ

ที่ศูนย์ Nokia 11700 บาท
ศูนย์ Dtac ประมาณ 10400 แต่มีเครื่องหรือเปล่าไม่รู้
และอื่น ๆ จะประมาณ 11500 บาท ประมาณเนี้ย
ข้อแตกต่าง : ทุกที่จะบอกเหมือนกันว่าเข้าศูนย์ของเค้าได้ และเข้าศูนย์ Nokia ได้
แต่ว่าจะต่างกันที่ถ้าซื้อเครื่องของศูนย์ Nokia เลยกรณีเครื่องมีปัญหาเข้าศูนย์
จะมีเครื่องสำรองให้ใช้ ส่วนถ้าที่อื่นไม่มี
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 21:31  

กล้องตัวนี้เป็นไงบ้าง ถ้าเอาไปเทียบกับ 3250 ที่ 2 ล้านพิกเซล แต่ไม่มี แฟลต ตัวไหนเจ๋งกว่าคับ
-----Boom-----
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 21:57  

ตั้งให้มันสั่นตงไหนอ่าหาไม่เจอเลยอะในคู่มือก้ไม่เห็นมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 22:11  

tonya ผู้เขียน:
ตอนแรกพิมพ์ sms จะเปลี่ยนไทย-อังกฤษ กด# มันก็เปลี่ยนให้เลย..(กขค-ABC-abc-123)...แต่ตอนนี้กด#แล้วมันไม่เปลี่ยนครับ มันเป็น (กขค-123-กขค)ไม่มี ABC ครับ...เวลาจะพิมพ์อังกฤษต้องไปตั้งค่าใหม่..ต้องแก้ยังไงครับ

กดตรงที่รูปดินสอครับ แล้วเลือกเปลี่ยนภาษา Very Happy ใช้มาได้ 3 เดือนล่ะ ไม่รู้คูณคนที่โพสต์ว่าไม่ดี เคลมก็ไม่ได้ เป็นพวกป่วนบอร์ดเค้ารึเปล่า รึว่าใช้ไม่เป็นก็กลับไปใช้ 3310 ดีกว่ามั้งครับจะได้ไม่มึน Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 13:53  

6681ดีที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ดาหลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 16:36  

ใช้มาปีนึงแล้ว (เดือนสิงหานี้ครบปีพอดี) ใช้มาเปนปีไม่มีปัญหา

แต่มันอาจจะเริ่มป่วนบ้าง คืองี้ เวลาเราเอาเพลงลงเครื่องผ่าน โปรแกรมถ่ายโอนเพลง

ของ Nokia PC นะ มันจะลงเครื่องก่อนช่ายมะ ละพอจะ Move ไปไว้ที่เมมการ์ด มันก๊อบมี่ดึ้ย

ละพอเสีบสายต่อคอม เปิดไปที่ Phone Browser จะก๊อบเพลงจากคอมมาไว้ในเมมการ์ดก้อบ่อได้

สงสัยต้องแก้ปัญหาด้วย การ๊ดรีดเด้อเนอะ
6681 หล่มสัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไงดีครับ
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 18:41  

กล้องลายหมดเลย ครับ ทำไงดี ครับ Surprised Embarassed Embarassed Embarassed
Code:
ช่วยด้วยครับ ทำไงดี
sakrin asavapisis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 45วัน
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 21:03  

พึ่งซื้อ nokia 6681จากงานictที่เมืองทอง ถูกหลอกเพราะกลายเป็นของมึอสองซื้อจาก mfa คนขายแกะกล่องแล้วบอกเพียงว่ามีตำหนิเล็กน้อยแต่ไม่บอกว่าเป็นของใช้แล้ว ก็ต้องทำใจเพราะมารู้ตอนกลับถึงบ้านเอาสาย charge จะมา charge ถ่านถึงได้เห็นที่ข้างกล่องเขียนว่าเครื่องใช้แล้วคุณภาพเหมือนใหม่ ที่แย่กว่านั้นคือเคริ่องพูดคุยได้แต่ไม่มีเสียงเรียกและไม่สั่นทำให้ไม่รู้ว่ามีใครโทรมา เอาไปเข้าศูนย์ที่ปิ่นเกล้าใช้เวลาซ่อม45วัน เข็ดจริงๆขอเตือนว่าเวลาซื้อกรุณาตรวจสอบให้ละเอียด
kit_kit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 14:32  

ซื้อเครื่องมาได้ 4 วัน ตอนซื้อร้านเข้าเอาไปลงโปรแกรมให้ก็ไม่ได้คิดอะไร

ทำไมเวลาที่เปลี่ยน THEME เครื่องมัน HANG นะครับ.....

ช่วยชึ้แนะด้วยครับ........... Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
อ่านดูเถอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลอกกัน
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 01:56  

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เราไปเดินดูมือถือให้แม่มา ก็ดู nokia นั่นแหละ พวกตระกูล6 มีอยู่ร้านหนึ่งขายแต่โนเกียทั้งร้านเลย เราก็เลยไปถามราคาดู ราคาถูกกว่าร้านขายส่งประมาณ 1000 บาท เราก็ขอดูเครื่อง แต่เค้าหยิบกล่องใหม่ออกมาแล้วรีบแกะพลาสติก เปิดกล่อง ลองเครื่องให้เลย พอเราได้จับดูเครื่อง ก็รู้สึกได้ว่ากรอบเหมือนพวกของก๊อป เพราะไม่สนิท สีจะด้านๆ พอดูขอบเครื่อง ข้างๆตามรอยต่อจะไม่เรียบร้อย พลาสติกจะไม่เรียบ พอดูแบตก็ยังเป็นของก๊อปอีก เราก็รู้แล้ว เพราะใช้มือถือมาตั้งเยอะ แต่ก็แกล้งไม่รู้ แล้วขอเครื่องมือสองมาเทียบดู คนขายบอกว่ามันเป็นโมเดล เราก็คะยั้นคะยอ จนเค้าต้องเอามาให้ดู พอเอาเครื่องมือสองมาให้ เรารีบเปิดเครื่องดูเลย ไม่เห็นจะเป็นโมเดลเลย แล้วสภาพดีเป็นเครื่องศูนย์แท้ เราก็ถามเค้าว่าทำไม เค้าบอกเครื่องมือหนึ่งอันนี้เป็นเครื่องนอก สภาพก็เลยไม่ดีเท่าของบ้านเรา พอเราจะไม่เอาเค้าก็บ่นว่าเครื่องมันแกะแล้วนะ อ้าวเรายังไม่ได้บอกว่าจะซื้อเลย แค่ขอดูเครื่องเท่านั้นเอง อย่ายอมมันนะ ทำมาเป็นพูด โกหกหน้าด้านๆ เงินเราไม่ได้มีไว้ให้พวกมันหลอก

อันตรายมาก เพราะก๊อปกันอย่างเนี้ย ทำชื่อเสียงบริษัทเค้าเสียหายหมด แถมยังเป็นอันตรายกับคนซื้ออีก ถ้าแบตระเบิดล่ะ ทำกันด้าย

ระวังนะ เป็นอุทาหรณ์ ใช้เวลาสักนิดหนึ่งในการเลือกซื้อ อาจจะแพงอีกนิด หรือซื้อตามร้านที่มีชื่อเสียงซักหน่อย ไว้ใจได้ เราโวยวายได้ ดีก่า Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไงดีครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 09:53  

6681 หล่มสัก ผู้เขียน:
กล้องลายหมดเลย ครับ ทำไงดี ครับ Surprised Embarassed Embarassed Embarassed
Code:
ช่วยด้วยครับ ทำไงดี

กล้องลายเกิดจากอะไรหรอ.....ของเรามันก็เป็นรอยข่วนๆนิดหน่อยอ่ะ แล้วจะแก้ไขไงหรอ
elf_moon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2006 10:17  

ของผมมันจะเป้นรอยตรงโครเมียมรอบๆกล้องอะคับ แก้ได้ด้วยการเปลี่ยนฝาใหม่คับ
Yohun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2006 22:33  

n6681 กับ n 6630 รุ่นไหนน่าใช้คับ Sad
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 10:41  

Yohun ผู้เขียน:
n6681 กับ n 6630 รุ่นไหนน่าใช้คับ Sad

6681 การแสดงผลสีสวยกว่าครับ ภาพถ่ายก็ชัดกว่า แต่การประมวลผลช้ากว่า 6630 เล่น 6681 ต้องใจเย็นครับ แต่6630ก็มีครบเหมือนกันเพียงแค่ด้อยกว่าครับ เลือกเอาเองนะ
the love
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 13:19  

Very Happy เท่ดี น้า
the love
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2006 13:24  

Surprised ใช้ได้ประมาณ 4 ห้าเดือนแล้ว รุ่นสีดำ ไม่เคยมีปัญหาอะไรน้าตงกล้องก็มีเป็นรอย น่อยๆเหมือนกันคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 09:51  

เรียบงายดี ไม่ยุ่งยาก Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 12:54  

6681 ตอนนี้เท่าไหร่อ่า
แล้วแถมการ์ดกี่ mb
คนกำลังเห่อ ;)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 20:48  

เพิ่งซื้อมาจากเซนทรัล (มือสอง) สีดำ สภาพสวยเหมือนใหม่ mmc 64kb อุปกรณ์ยกกล่อง 7,200บาท ใช้ได้4วันแล้วไม่มีปัญหาเลย เสียงดี ชอบๆๆ Very Happy
yamachita
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 21:51  

6681สุดยอดแล้วคับ
Stator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 04:13  

6681 เครื่องใหม่ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แว้วคับ อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 06:15  

...
คนคอนหวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: nokia ห่วย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 19:14  

ar-tean-lhong ผู้เขียน:
ห่วยมาก......ซื้อมาใช้เดือนเดียวเครื่องก็พักซะแล้ว แถมทาง nokia ยังไม่รับผิดชอบเครื่องเสียอีกต่างหาก ให้แค่ไปซ่อม ๆ ๆ ๆ แล้วก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม เสียตังซื้อมาตั้งเป็นหมื่น ๆ ยังต้องมาซ่อมทั้ง ๆ ที่ไม่ได้เป็นคนทำเสีย.......................... Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

มันอยุ่ที่ว่าบ้านคุณลาวป่าว ถ้าบ้านคุณลาวก้จะไม่เกี่ยวกับเครื่องยี่ห้อนี้
s.a.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สองเดือนครึ่ง
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2006 20:51  

ตั้งแต่ซื้อยังไม่ได้ใช้ก็ต้องส่งซ่อม ซ่อมมาสองเดือนครึ่งแล้ว ถามไปบอกรอเปลี่ยนให้ ของยังไม่มา ไม่รู้ว่าแบบนี้ สคบ จะช่วยได้ไหม ซื้อจากบริษัท 505 เทเลคอมจำกัดในงาน ICTที่เมืองทอง
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 02:42  

Stator ผู้เขียน:
6681 เครื่องใหม่ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แว้วคับ อยากได้จัง

9,200 ครับ เป็นของร้านนอกเครื่องศูนย์ ถ้าเครื่องศูนย์ก็ 10,000 ครับ
ผู้ใช้ 6681
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2006 22:49  

เพิ่งใช้ไม่ถึงปีฮะ
พอมาเห็นความพึงพอใจของทุกคนรู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิดที่ซื้อรุ่นนี้
แต่ละคนชมจนน่าใช้ทั้งนั้นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2006 13:59  

อยากขาย 6681 อุปกรณ์ครบค่ะ อยากเปลี่ยนรุ่นใหม่ค่ะ สภาพดีมาก ๆ ถึงมากที่สุด แต่เครื่องหมดประกันแล้ว แบบว่าใช้มาครบปีแล้วอ่ะ มีใครอยากได้มั้งค่ะ
CuteKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 17:52  

ตอนนี้6681ราคามือ1เท่าไหร่คับเอาทั้งเครื่องศูนย์และตามร้านค้าต่างๆและราคามือ2ด้วยคับจาได้ซ์อถูก Very Happy ขอบคุงมากนะคับ Laughing
wattawoot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 18:19  

อยากทราบว่า6680เวลาส่งบรูทูชแล้วไฟล์มันไปอยู่ที่ไหนครับ
หาทุไดร์แล้วไม่เจอ
``|3itcH``
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันจะอยู่ตรงที่ กล่องข้อความ (ถาดเข้า) คับผม
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 22:26  

wattawoot ผู้เขียน:
อยากทราบว่า6680เวลาส่งบรูทูชแล้วไฟล์มันไปอยู่ที่ไหนครับ
หาทุไดร์แล้วไม่เจอ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

มันจะอยู่ตรงที่ กล่องข้อความ (ถาดเข้า) คับผม ใน INBOX น่ะคับ ยังไงถ้ารับแล้ว ก็ลองเปิดดูนะคับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 00:11  

วันนี้ไปดูมา ราคาตอนนี้อยู่ที่ 8,750 บาท ครับ อยากได้เหมือนกัน ตอนนี้เห็นที่หน้าตู้ขายสีดำ ที่ร้านบอกโทนสีดำมาแรง ขายดีมาก ปีใหม่คงราคาลงอีก ใครอยากได้รอปีใหม่น่ะครับ เค้าบอกไตรมาสแรกมีออกมาใหม่ รุ่นเก่าก็เทกระสอบกันไปเลย
Laughing 5555
sweet1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : คือว่า
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 16:07  

โปรแกรมเกมส์เครื่อง แฟมิลี่ กับพวกซุปเปอร์แฟมิคอม หาซื้อที่ร้านไหนใน MBK ครับ
หรือมีลงิค์ขายแผ่นที่เชื่อถือได้ไหม
ทั้งโปรแกรมกับเกมส์อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายจ้า
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 14:51  

มีเครื่องรุ่นนี้จำหน่ายมือ 1 ราคา 9,500.-เองค่ะ สีดำใหม่ ศูนย์ MFA สนใจติดต่อ : ann_muntana@hotmail.com นะคะ
vpkdmi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 10:35  

วันนี้ไปดูมา ราคาตอนนี้อยู่ที่ 8,750 บาท ครับ อยากได้เหมือนกัน ตอนนี้เห็นที่หน้าตู้ขายสีดำ ที่ร้านบอกโทนสีดำมาแรง ขายดีมาก ปีใหม่คงราคาลงอีก ใครอยากได้รอปีใหม่น่ะครับ เค้าบอกไตรมาสแรกมีออกมาใหม่ รุ่นเก่าก็เทกระสอบกันไปเลย
Laughing 5555

อยากทราบราคาอัพเดรตมากกว่านี้นะครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 01:42  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=197049

โหลดโปรแกรม ได้ที่นี่นะครับ อยากได้อะไรช่วยบอกหน่อย
จะได้เอามาลงให้ครับ
jimped_bk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 00:41  

แอล~ ผู้เขียน:
อยากจะถามว่า จะซื้อ 6681 มือ 1 ดีหรือว่า w800i มือ 2 ดีอ่ะคับ คือ สองจิตสองจัยอยู่ เพราะ w800i กลัวสภาพข้างในไม่ดี แล้วอยากได้ที่มันมีประกันศูนย์เหลือแบบไว้ใจได้อ่ะคับ เพราะต้องอัพ Firmware ด้วย ผมอยู่หอเลยอัพเองไม่ได้ รบกวนช่วยอออกความเห็นด้วนน่ะครับ ไม่งั้นครัย มี w800i มือสองประกันเหลือ อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ติดต่อ ทีน่ะครับ 028993156 กด 2
ผมว่าเอาเครื่อง6681มือนึงดีกว่าครับเพราะผมก็พึ่งซื้อมาของใหม่อะไรก็ดีกว่าครับ
ผ่านมา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 00:26  

มีเรื่องอยากจะถามเกี่ยวกับรุ่นนี้นะครับ ก็คือ:

6681 รุ่นสีดำ ( http://www.nokia.co.th/nokia/0,,71284,00.html ) มามารถเพิ่ม mem สูงสุดเท่าไหร่ครับ ได้ถึง 1 GB ไหมครับ?

ขอบคุณครับ Very Happy
Apocalypse99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 05:43  

1 GB ใช้ได้แน่นอนครับยืนยัน เพื่อนใช้อยู่
ผ่านมา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 13:52  

^
^
^
แล้วพอจะทราบไหมครับขนาด 1 GB ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
Badtz_zaa
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 02:07  

เอ่อ อยากรู้ว่าแบตมานขนาดทะหร่ายอ่ะคับ กี่ mAH
แล้วเก็บไฟได้นานไม๊คับปกติอ่ะ เสียงเีรียกเข้าดังไม๊
มีลำโพงกี่ที่คับ เสียงที่ออกมาจากลำโพงใสไม๊คับ
แล้วมีวิธีไหนที่สามารถฟังวิทยุได้ไม๊คับ
กะลังคิดว่าจาซื้อรุ่นนี้อยู่อะคับ หลังจากที่ดูอยู่หลายรุ่นเลยน่ะคับ
ขอบคุงคับ
คนใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : >.
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 11:38  

1 G น่าจะไม่เกิน800(มั้ง) เพราะซื้อ512มา 330 ที่พันธุ์ทิพย์ค่ะ

จะฟังวิทยุได้ก้อต่อเมื่อลงโปรแกรมแล้วฟังผ่านgprs(เสียตัง) ค่ะ

เท่าที่รู้มา...แฮ่ๆ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันรีสตาร์เอง
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 19:18  

ปัญหาคือว่าโทรศัพท์ผมมันเปิดขึ้นมาได้ประมา3นาที มันก็ดับเองแล้วก็เปิดไหม่เองคับ ใครเก่งช่วยตอบทีคับ ด่วนมากนะคับบบบบบบบบบบบ
Evil or Very Mad
คนเึคยใช้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 22:09  

6681 ดีที่สุดจิงๆ

ขอยืนยันอีกเสียง

ใช้มาเกือบสองปี แต่โดนขโมยไปนานแล้ว เสียดายจัด

คิดถึงไอ่ตัวอ้วนจังวู๊ยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 14:07  

ซื้อมือสองมา 4500 บาท แพงรึเปล่าครับ ราคานี้น่ะ แถมเมม มา 128 เมก Shocked
นายแสนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 00:13  

http://www.mlink.co.th/Service.asp
ศูนย์ Mlink ตรวจสอบเอาว่าอยู่แถวไหน
ใช้เองอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โนเกีย6681
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 22:14  

เราเพิ่งซื้อ มือ2 มา 3300 อะ แถมเมม 512 อะ
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -->
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 00:15  

เคยใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน ยอมรับว่าทนทานมาก ๆ ที่สุด เคยทำตกเป็นร้อยรอบ แบตฯ หลุด ก็เคย แต่ก็ใช้ได้ไม่แฮงค์ ไม่ค้างเลย เสียงก็ดังชัดดี แต่ขอติ นิดนึงคือ หน้าจอสีไม่สวยเท่าไหร่ออกเหลือง ๆ (อาจจะเป็นกับล๊อตการผลิต ) กล้องถ่ายภาพไม่สวยเท่ากับรุ่นอื่น ๆ ที่กล้อง 1.3 Mpix เหมือนกันอย่าง 3230 รุ่นนี้ถ่ายภาพได้สวยกว่าหน้าจอสีสดกว่าด้วย ถ้าเอามาเปรียบเทียบกันจะเห็นได้ัชัดเจนมากๆๆๆ ตอนนี้ัใช้ 6630 อยู่ จากที่ได้เคยใช้ 6681 ก็ลองเอาความรู้สึกมาเปรียบเทียบกับ 6630 ดู ส่วนตัวผมนั้น ชอบ 6630 มากกว่า ถึงแม้หน้าจอ 6630 จะมีแค่ 65k แต่เอามาเปรียบเทียบกัน 6630 แสดงผลได้ใกล้เคียงกันหรืออาจจะสวยกว่าด้วยซ้ำเพราะ 6630 ที่ผมใช้อยู่จอจะออกสีฟ้าอ่อน ๆ ทำให้ภาพดูสดกว่า 6681 มาก ๆ ภาพถ่ายจากกล้อง 6630 ในโหมดธรรมดาทั่วไปนั้น ส่วนตัวผมเห็นว่าสีสดกว่า 6681 เยอะมาก แม้ 6630 จะไม่มี แฟลช แต่ภาพที่ได้ก็คุณภาพไม่แพ้กัน จะแพ้ก็แค่ถ่ายตอนมืด ๆ เท่านัน แล้วความเร็วในการประมวลผลผมยกให้ 6630 เต็ม 100 เพราะใช้อยู่และเคยใช้ 6681 มาเช่นกัน สำหรับคนที่คิดจะื้ซื้อมือ 2 ระหว่าง 6630 หรือ 6681 ก็อยากให้ลองเอา 2 รุ่นนี้มาเปรียบเทียบกันก่อนซื้อให้เห็นกับตาและกับหูตัวเองไปเลย ส่วนตัวผมคิด 6630 ดีกว่าในแง่ของประสิทธภาพ ส่วนความทนทานผมว่าน่าจะพอ ๆ กันคับ
ใช้เองอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 21:46  

ทำไม ในเว้บ บอกว่ามีเกม แต่ ทำไม หาดู ในเครื่อง แล้วไม่มี อะ

งง เลย อะ
คนใช้6681
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมา 1700 15ต.ค.2552
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 14:50  

ซื้อมือสองมา 4500 บาท แพงรึเปล่าครับ ราคานี้น่ะ แถมเมม มา 128 เมก Shocked

เราซื้อมือ2มา 1700 ได้เครื่อง แบต ที่ชาร์จ
คนซื้อเมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: >.
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 14:51  

คนใช้อยู่ ผู้เขียน:
1 G น่าจะไม่เกิน800(มั้ง) เพราะซื้อ512มา 330 ที่พันธุ์ทิพย์ค่ะ

จะฟังวิทยุได้ก้อต่อเมื่อลงโปรแกรมแล้วฟังผ่านgprs(เสียตัง) ค่ะ

เท่าที่รู้มา...แฮ่ๆ

แพงไปแล้วเราซื้อ 1Gb BigC 300 เอง
ราคาmem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 14:53  

ผ่านมา... ผู้เขียน:
^
^
^
แล้วพอจะทราบไหมครับขนาด 1 GB ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

300อ่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: