Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 p505 ใส่ sd card สูงสุดได้เท่าไหร่ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5215
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : p505 ??? sd card ????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 11:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งได้มาคะอยากทราบว่ามันรองรับ sd card สูงสุดเท่าไหร่ แล้วต้องซื้อแบบรุ่นไหนค่ะเห็นว่ามีหลาย speed
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: p505 ??? sd card ????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 03:16  

iampattie ผู้เขียน:
เพิ่งได้มาคะอยากทราบว่ามันรองรับ sd card สูงสุดเท่าไหร่ แล้วต้องซื้อแบบรุ่นไหนค่ะเห็นว่ามีหลาย speed

ใส่ซัก 128-256 mb กำลังดีครับ ไม่ควรใส่เยอะมากเกินไป
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 07:26  

โดยปกติ PPC เค้าใส่กันเยอะนะครับ เพียงแต่ตอนเลือกซื้อ SD Crad ต้องเลือก ยี่ห้อที่มันเร็วๆ หน่อยนะครับ
เพราะ เวลาเรา Install Application เราสามารถเลือกว่าจะ Install ที่ Main Memory หรือ SD Card ได้ครับ
ถ้าเราเลือกซื้อ SD Card ที่ Speed ต่ำ การเข้าถึง Application หรือ Data ก็จะช้านะครับ
เครื่องผมยังใส่ 512 MB เลยครับ บางคนซื้อเป็น GB ก็ยังมีเลยนะครับ

Rem. ระหว่างซื้อควรนำ PPC ของท่านไปทดสอบที่ร้านด้วยนะครับ
นิรทุกข์
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : 1 GB
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2005 15:07  

1GB high speed รับได้ ใช้งานได้ แน่นอน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: