Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG G262 - Surround Sound Music : Now Playing

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 91 / เข้าชม: 208587
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG G262 - Surround Sound Music : Now Playing
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2005 23:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG G262 - Surround Sound Music : Now Playing
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2005/lg/g262/page.htm
แคตตาล็อกมือถือ : http://www.siamphone.com/catalog/LG/g262.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 10 Nov 2005 23:42; ทั้งหมด 5 ครั้ง
MigZa
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 08:38  

ผมว่าสวยดีครับ อิอิ

Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 09:09  

เป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจครับ สนนราคาเท่าก็ไม่รู้เมื่อเข้ามาจำหน่ายในไทย :|
popodun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 11:47  

เอ๋ ตัวนี้ กับ ซัมซุง e720 มันคือๆ กันอยู่นา >.<
หรือ 720 จะ1.3ไม่เตม

แต่ก็ต่างกันอยู่ ใส่ SDเพิ่มได้ กล้องเล็ก่า รอดูคุณภาพ
วัสดุไม่แน่ โพลี น้อยก่า แต่3D SR

อยากให้ออกกันมาไวๆจังเลย หุๆ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 14:43  

ตัวนี้ออกแบบให้เหมือนรถเลย ข้างนอกดูเท่ห์สุดๆคับ

แต่ว่า...ข้างในน่าจะเปลี่ยนปุ่มกดให้สวยและดูน่าสัมผัสกว่านี้ซักนิดนะคับ
Makoto[n]
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 22:33  

สวยดีครับ น่าสนใจ
แต่ตอนเปิดฝากออกมา ปุ่มเรียงตัวกันเหมือนเป็นวงรีเลย แปลกไปอีกไป
น่าจะเข้าเมืองไทยนะ ตัวนี้ น่าจะกล้องงสัก 1 mp แฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2005 11:43  

ไม่รู้ว่าจาเข้ามาขายเมื่อไหร่อ่ะน่ะ ฟังก์ชั่นสุดยอดมั่กๆ แต่ว่า LG น่าจามี bar type สวยๆฟังก์ชั่นอย่างนี้เลยออกมามั่งเน้อะเบื่อฝาพับอ่ะ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 15:19  

สุดยอดเลย แต่อินฟาเรดแบบเปิดหรือยังแบบซัมซุงอ่ะ D 500 แอลจีล่ะ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 19:17  

เน้นไปทางฟังเพลงอ่ะนะ เลยตัดอื่นๆออกซะ
T o N G
Year's Star

จังหวัด: ---------
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 12:36  

คงจะอวบน่าดู เหอะๆๆ จะเข้าไทยเมื่อไรเนี่ย Cool Cool
ESPADA GP
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 10:07  

มันก็ค่อนข้างสมบูรณ์แบบนะครับ แต่กลับไปลดความสามารถกล้องไม่งั้นก็ตัวนี้คงเป็นตัวที่น่าสนใจเอามากๆ แต่ถ้าใครไม่เน้นนักกับการถ่ายรูปตัวนี้ก็น่าเล่นครับ
DIDO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2005 13:13  

เมื่อไหร่จะวางขายอ่ะ กะลังจาซื้อมือถือใหม่
Tanto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 15:49  

สวยจังค่ะ อยากรู้จังว่าเข้าไทยแล้วจะราคาเท่าไหร่

เอ้อ แอลจีรับภาษาไทยได้รึเปล่าคะเนี่ย (ไม่เคยเล่นมือถือแอลจีเลยไม่รู้)
โมจิโมจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2005 13:25  

Anonymous ผู้เขียน:
อ่าน้า แต่เราว่า มาน้า มานไม่สวยเลยอ่า แบบ ว่าออกแบบ แบ แปลก ๆ อ่ะนะ

มานแบบ ดูไม่ มีราคาเลย แบบ ออกแบบ ไม่สวยแบบ..โหลๆ ไม่สวยๆๆๆ

ถึงดีแต่ไม่สวยเลย อ่า น้า เอาเปน ว่า ไม่สวย แต่ เสปคโอเค ไม่ถึงกับดี .... ขาย minisd
แล้วจะเอาให้มันสวยแค่ใหน หละคร๊าบ Twisted Evil มือถือที่เขาออกแบบมาอะนะ เขาก้อสำรวจตลาดมาก่อนแล้วว่าตอนนี้ตลาดต้องการมือถือแบบไหน คุณเล่นว่าเขาซะเสียหายแบบนี้ แล้วคุณหละใช้มือถือรุ่นไหนหรอ แต่เราว่าคุณคงใช้เครื่องที่หรูน่าดูเลยใช่ม้า คงเป็น โนเกีย 3310 หรือไม่ก้อคงเป็น 5110 อะดิ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 01:29  

โมจิโมจิ ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
อ่าน้า แต่เราว่า มาน้า มานไม่สวยเลยอ่า แบบ ว่าออกแบบ แบ แปลก ๆ อ่ะนะ

มานแบบ ดูไม่ มีราคาเลย แบบ ออกแบบ ไม่สวยแบบ..โหลๆ ไม่สวยๆๆๆ

ถึงดีแต่ไม่สวยเลย อ่า น้า เอาเปน ว่า ไม่สวย แต่ เสปคโอเค ไม่ถึงกับดี .... ขาย minisd
แล้วจะเอาให้มันสวยแค่ใหน หละคร๊าบ Twisted Evil มือถือที่เขาออกแบบมาอะนะ เขาก้อสำรวจตลาดมาก่อนแล้วว่าตอนนี้ตลาดต้องการมือถือแบบไหน คุณเล่นว่าเขาซะเสียหายแบบนี้ แล้วคุณหละใช้มือถือรุ่นไหนหรอ แต่เราว่าคุณคงใช้เครื่องที่หรูน่าดูเลยใช่ม้า คงเป็น โนเกีย 3310 หรือไม่ก้อคงเป็น 5110 อะดิ

มีคนพูดแทนแล้ว ดีเหมื่อนกัน ผมว่ามันก็สวยดีออก จะซื้อด้วยคิดว่า เครื่องที่ 18 ในรอบ 4 ปี
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 14:12  

ออกแบบมาได้ตรงตามแนวความคิดดีนะครับ "รถแข่ง" อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 07:11  

ขอฟรีเครื่องนึงดิ
Se7en
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทบกั๊บพ๋ม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 18:48  

มีใครลองเทียบกับSamsung E730รึยังครับ เรื่อง
- เสียงเรียกเข้า
- ความชัดของจอ (ด้านนอก+ด้านใน)
- bluetooth
- เอาMP3มาเป็นเสียงเรียกเข้า
- ความยาก-ง่าย ในการควบคุม3ปุ่มด้านหน้า เวลาใช้ฟังMP3
- วัสดุ ตัวไหนดูดี แข็งแรงกว่ากัน
- พิมพ์SMSภาษาไทยได้รึป่าว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมสนใจจุดหลักแค่นี้ครับ เรื่องอื่นๆช่างมัน :wink:
JMR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2005 23:36  

ใครที่ซื้อแล้ว ช่วย มา วิจารณ์ หน่อย หรือ บอก ว่า ดียังไง ไม่ดียังไง คับ

เพราะถือว่า รุ่นนี้ เยี่ยม ในทุกๆ ด้านนะ
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2005 10:31  

สวยมาก ความสามารถเต็มพิกัด น่าสนๆ แต่ราคาน่าจะแพงจังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 17:01  

เราใช้อยู่อ่ะ..ก็อะเครนะ...แต่ว่า Infared มะมีอ่ะ..ไหนบอกว่ามีไง... Crying or Very sad

แร้นก็ยังไม่มีภาษาไทยอ่ะ..ได้ข่าวว่าเดือนหน้าจะวางขายที่เมืองไทยแระ...

ราคาน่าจะอยู่ที่ประมานไม่เกิน 15000 บาทนะ...อือออ...สีสวย ใช้ได้...

เหมาะกะผู้ชายมากก่า...แต่เราก็ชอบอ่ะ...เสียงก็ดีนะ..ใช้ได้เรยอ่ะ....

โดยรวมก็ดีเรยค่ะ...ใช้ได้ ใช้ได้ Laughing
buret
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 13:34  

อยากรู้ว่า
1.เสียงเรียกเข้าดังมั้ย
2.เวลาคุยได้ยินชัดรึเปล่า
3.ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหรแล้ว
ปล.จะซื้อให้แม่น่ะ เลยอยากได้ที่เสียงชัดๆ Laughing
อึ้ง!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 20:06  

โหหห เห็นสเปคก็สุดยอด ราคาก็หมื่นเดียว ตอนแรกว่าจะซื้อ 6670 ตอนนี้ลังเลแฮะ

ป.ล.กล้องดีไหม เสียงดีไหมเนี้ย ใครใช้แล้วมั่งอยากเห็นภาพถ่ายจากกล้องเจ้ารุ่นนี้
[^^]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 18:59  

เข้ามาแล้ว ดีไซนืสวยดีนะงับ แต่ไมเมนูไทย กับ Fm
okai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 19:54  

ใครเคยลองเล่น...ขอคำยืนยันเรื่องเสียงด้วยครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 21:53  

รุ่นนี่น่าสนแงะ Very Happy
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 21:55  

สุดยอด อยากได้จัง Very Happy
sangdee139
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 17:01  

อ่า ทุกอย่าง โอเคนะงับ Smile
เอ่อ แต่ว่า มี FM มั้ย ครับ ถ้ามีด้วย ถือ ว่า เยี่ยมเลย ครับ สำหรับรุ่นนี้เมื่อเทียบกับราคา
Bogle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 04:24  

รู้สึก จาออกมา ตบหัว ซัมซุง ทั้ง 720 และก็730 เลยนะ
คุ้นๆ ไม่รู้ จาตบไหวมะ หุหุ ใครก็ได้ เอาไปเทียบกับ ซัมซุง 2 ตัวนั้น ให้ฟังที
แบบว่า เบื่อซัมซุง ชอบขายแพง จาได้เปลี่ยนไปใช้ของยี่ห้ออื่นบ้าง
นานๆเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 16:32  

ที่ m-shop เห็นคนขายบอกแถม mini SD 32 MB มาในpackageที่ดูดีมีชาติตระกูลตัวเครื่องก็สวยดี คุณสมบัติก็แจ่มที่สำคัญราคามันช่างเร้าใจซะเหลือเกิน ใครที่ใช้อยู่ก้อบอกทีเถอะว่ามันแจ่มขนาดไหนมีปัญหามั้ยบอกทีเหอะนะนึกว่าเอาบุญ เราขี้เกียจรอ SE W550 แล้ว
retyoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 02:49  

แล้วรุ่น LG P7200 วางขายยังอ่ะ ตั่งตารอเลยยยยยอ่า รุ่นเดียวในใจเลยยยย.... Cool

http://www.siamphone.com/catalog/LG/p7200.htm
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 00:24  

อยากได้จริงๆ ถึงเวลาเก็บเงินซื้อมือถือใหม่ละ หุหุ
nooooon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 02:24  

ยี่ห้อนี้ เก่งจริงหนอ หยิบเอารูปแบบหรือข้อดีของยี่ห้ออื่นมาโมใหม่ให้เริ่ดกว่า แต่ขายถูกกว่าเค้า ทำไปได้....

ที่ไม่ถูกใจ คงเรื่องสี ดูหน้าแคตาล็อกแล้ว คนออกแบบท่าทางจะชอบสีดำนะเนี่ย เฮ้อ... ไม่เอาใจสาวๆมั่งเลย...
NoK~iEzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 19:33  

อยากได้จัง...แต่หาซื้อยากอะ มันเข้าเมืองไทยมายังเนี่ย อยากได๊อยากได้
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 07:00  

สวยดีเหมือนกันนะนี่
หนูทดลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 21:47  

ซื้อมาแล้วครับ
เสียงดังดี
แต่ไม่ชอบเสียงปุ่มกดเลย
ไม่ทราบว่าพี่ท่านใด พอจะบอกวิธีเปลี่ยนเสียงปุ่มกดใด้มั้งครับ

อ่อ ไว้อีกซํกอาทิตย์จะมาบอกนะครับว่าดีไม่ดียังไง
ทนายสมชาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 18:32  

nooooon ผู้เขียน:
ยี่ห้อนี้ เก่งจริงหนอ หยิบเอารูปแบบหรือข้อดีของยี่ห้ออื่นมาโมใหม่ให้เริ่ดกว่า แต่ขายถูกกว่าเค้า ทำไปได้....

ที่ไม่ถูกใจ คงเรื่องสี ดูหน้าแคตาล็อกแล้ว คนออกแบบท่าทางจะชอบสีดำนะเนี่ย เฮ้อ... ไม่เอาใจสาวๆมั่งเลย...
Wink
Microman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 02:31  

ซื้อมาแล้วคับ 10500 โดยรวมก็ดี
แต่กำลัง งง ว่า กล้องที่ว่าซุมได้ 5 เท่า ทำไมผมทำได้แค่ 2 เท่าเองอ่า
แล้วสาย data ที่ให้มา ทำไมพอเสียบกับคอมแล้ว มันบอกว่า 'this port is being used by another program' ตลอดเลย ใครรู้ บอกหน่อย ขอบคุนค้าบบ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 12:09  

เราซื้อมาเมื่อวานเอง 10,300 บาท อ่ะ ลองเล่นดูแล้ว รวมๆ แล้วดีมากๆ ถ้าให้เปรียบเทียบกับ ซัมซุง E730 แล้ว เราว่า รุ่นนี้ดูแข็งแรงกว่าแน่นอน แรกๆ จะไปซื้อซัมซุงE730 พอได้ไปลองเล่นดูแล้ว ไม่เวิร์คเลย ตัดใจไม่เอาเลย หันมามองตัวนี้แทน พอได้ลองเล่น คนขายก็ดี อธิบายให้ทุกอย่าง ฟังค์ชั่นถูกใจมากๆ เล่นง่าย เสียงก็ดัง หน้าจอก็สวย เท่ห์ดี แรก ๆ มอง รูปร่างมันก็แปลกๆ ไม่อยากได้เท่าไร พอได้ลองเล่นแล้วก็ศึกษาฟังค์ชั่นดู อยากได้ขึ้นมาทันทีเลย ตัดสินใจซื้อเลย
noooooooon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 00:41  

แวะมาขอบคุณwebmasterที่ลบข้อความหยาบคายให้ค่ะ เห็นตั้งหลายวันมาแล้วแต่ขี้เกียจโวยวายกับคนบ้าค่ะ

แต่กำลัง งง ว่า กล้องที่ว่าซุมได้ 5 เท่า ทำไมผมทำได้แค่ 2 เท่าเองอ่า

เราใช้LGอยู่เหมือนกัน ถ้าเลือกขนาดรูปใหญ่มากจะซูมได้น้อยลงค่ะ
ละออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 21:42  

ทำไมแบตเตอรี่ หมดไวจังค่ะ ใช้แค่วันเดียวเองต้องชาร์จใหม่ทุกวันเลย
หรือเป็นเพราะ จอ TFT พอดีไม่เคยใช้ฝาพับเลยอ่าค่ะ เลยไม่รู้ว่าเป็นที่แบตเตอร์รี่ หรือเป็นเพราะเครื่องมัน เปลืองแบตเอง คนอื่นเค้าเปนกันรึป่าวค่ะ?? ใครรู้ตอบทีนะค่ะ
NoK~iEzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 19:29  

สายUSB อะ เราใชวินโดXP Pack1 มานนจาใช้ได้ปะ
NoK~iEzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2005 19:47  

มีอิฟาเรด ป่าวอะ เหนหนังสือบางเล่มก็บกมี บางก็ไม่มีอะ งงเลย
คนชอบฟังเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 05:02  

อยากรู้อ่าคับว่า ระบบเสียงมันดีไหม ทั้ง hand free และก็ หูฟังอ่าคับ เพราะดูๆแล้ว ส่วนตัวผมอาจใช้ตัวนี้คุ้มกว่า nokia 3230ก็ได้ เสียงแย่ push to talk ก็มะเคยใช้ ขอบคุงคับ
หนูทดลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 01:18  

กลับมาแย๊ว

ผมก็ซูมได้ 2 เท่าเอง ต่อให้เลือกขนาดภาพที่320*240 ก็ยัง 2 เท่าเองครับ

-ช่วยตอบเรื่องสาย Data ที่ 'this port is being used by another program'
ตอนแรกของผมก็เป็นครับ ตอนแรกใช้ WindowXP 2005 พอดีไปลองกับอีกเครื่องมัน upload ได้เลยต้องกลับมาลง WindowXP SP2 เฉยๆ ก็หายครับ

-ข้อเสีย...โหลดพวกคลิปไฟล์ (ที่เค้าโหลดๆกันอ่ะ วั๊บๆแวมๆ) ไม่ได้เพราะ LG ไม่มี realplayer ......เครื่องหนักและใหญ่กว่า samgsung แบบรู้สึกได้เลย......

-ข้อดี...ใช้ง่ายมาก.....เหมาะเอาไว้สำหรับคนที่ไม่ต้องการลูกเล่นมากๆ(แล้วไม่ได้เล่น)แบบยี่ห้ออื่น

(นึกได้แค่เนี้ยครับ)
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 14:03  

หนูทดลอง ผู้เขียน:
กลับมาแย๊ว

ผมก็ซูมได้ 2 เท่าเอง ต่อให้เลือกขนาดภาพที่320*240 ก็ยัง 2 เท่าเองครับ

-ช่วยตอบเรื่องสาย Data ที่ 'this port is being used by another program'
ตอนแรกของผมก็เป็นครับ ตอนแรกใช้ WindowXP 2005 พอดีไปลองกับอีกเครื่องมัน upload ได้เลยต้องกลับมาลง WindowXP SP2 เฉยๆ ก็หายครับ

-ข้อเสีย...โหลดพวกคลิปไฟล์ (ที่เค้าโหลดๆกันอ่ะ วั๊บๆแวมๆ) ไม่ได้เพราะ LG ไม่มี realplayer ......เครื่องหนักและใหญ่กว่า samgsung แบบรู้สึกได้เลย......

-ข้อดี...ใช้ง่ายมาก.....เหมาะเอาไว้สำหรับคนที่ไม่ต้องการลูกเล่นมากๆ(แล้วไม่ได้เล่น)แบบยี่ห้ออื่น

(นึกได้แค่เนี้ยครับ)

อ่านข้อดีแล้วเหมือนข้อเสียเลยแฮะ -_-"
reni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 16:08  

ที่มานบอกว่า 5 เท่า นี่ ไม่ใช่แสงเหรอ? - - แสงแบบ 5 ระดับ ซูมดิจิตอล 2ระดับ ....

- - หรือ ว่าผม อ่านผิดอ่ะ - -

ซูมภาพดิจิตอล (Digital zoom), อัลบั้มรูป (Photo album)
- ปรับแสงถ่ายภาพ 5 ระดับ, โหมดถ่ายกลางคืน (Night mode)

ผมชอบ ดีอ่ะ รูปร่าง ก็โอเคน๊ะ ไม่อ้วนเกินไป ออกแนวๆ นักกีฬา นิดหน่อย (รูปทรมานดค้งสวยดีอ่ะ คล้ายๆ รถเลย - -)
ละออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 22:55  

แล้วเรื่องแบตเตอร์รี่หล่ะค่ะ ทำไมมันหมดไวจังเลย วันเดียว ก็หมดแล้ว คนอื่นที่ใช้รุ่นนี้เป็นกันอะป่าวค่ะ???
ผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ รอมาคำตอบมาเป็นอาทิตย์แล้วอ่ะค่ะ
ขอบพระคุนล่วงหน้านะค่ะ
blue blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2005 23:02  

,ปัญหาการใช้ bluetooth อ่ะคับ ว่าทำไมมันต่อกับ nokia ไม่ได้เลยอ่ะ แต่ใช้กับ sumsung ได้ แล้วก็เวลาใช้ bluetooth มันต้องย้าย ไฟล์ จาก เม็ม มาไว้ใน เครื่องก่อนอ่า มันถึงจะส่งไฟล์ได้ เปนเพราะอารายอ่ะ ควรทำยังไงดี ??
หนูทดลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 12:25  

ออกตัวก่อนว่า ผมไม่รู้จริงหรอกครับ แต่ๆๆ

แบตก็ไม่หมดไวนะครับถ้าแค่เปิดเฉยๆ แต่ถ้าฟังเพลง(แค่เพลงเดียว)หมดไปช่องนึงเลย

หรือเปิดไฟแฟลชไว้นานๆ ก็หมดเร็วอ่ะ ไม่ถึงวันก็หมดแล้ว

ไม่ทราบว่าคุณละออได้ชาร์จแบตก่อนใช้เครื่องครบ 4ชม.รึยังครับ

เรื่อง bluetooth ผมใช้กับnokia ได้ครับ แต่ส่งไฟล์ประเภทคลิปวีดีโอrealplayer ไม่ได้แต่ถ้าวีดีโอนามสกุลอื่นอ่ะได้ครับ

ส่วนเรื่องย้ายไฟล์ ผมก็ย้ายนะ จากหน่วยความจำภายนอกเข้ามาไว้ในเครื่องก่อนจะทำอะไรต่อไป (ผมพึ่งเคยมีมือถืออะ ไม่รุ้ว่าต้องทำไงเมหือนกัน)
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 17:46  

จะถามว่าเมมเพิ่มได้ 512 เลยใช่ป่าว Question
ว่าแต่ แบตหมดเร็วจิงอ่ะ ที่บอกว่า 1 เพลง ลด 1 ขีด อ่านแล้วน่าตกใจ Shocked
สีดำก้อเท่ดีน่ะ เราชอบ อ่านมาจากhttp://www.thaimobilecenter.com/spec/index.asp?id=1170
เค้าบอกว่า ถ่ายภาพวีดีโอ (ถ่ายได้ครั้งละ 20 วินาที : ไม่มีเสียง)
จิงป่าวค่ะ แต่ก้อไม่ซีเรียสไรมาก เพราะชอบที่ฟังเพลงแล้วเพราะๆเสียงดีมากกว่า
แล้วมีเมนูภาษาไทยมั้ยค่ะรุ่นนี้ Question เวลาถ่ายรูปอ่ะ ถ่ายโดยไม่ต้องเปิดฝาด้านหน้าเหมือนE730รึเปล่า Question คำถามสุดท้าย รุ่นนี้คุ้มมั้ย ถ้าจะเป็น music phone Question
ช่วยตอบเราด้วยน่ะค่ะ Very Happy
ขอบคุณค่ะ
0000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2005 08:58  

ผมไม่เข้าใจอะครับว่าเราจะซื้อร้าน power buy 10900 B หรือซื้อร้าน
NASA ที่มาบุญครอง 9900บาท มันต่างกันยังไงอะครับร้านnasa ไม่มีประกันหรือ แต่ว่ามันก็เป็นของ LG ก็น่าจะประกัน LG ไม่ใช่หรือครับแล้วควรจะซื้อร้านไหนดี หรือว่า nasa ให้อุปกรณ์ไม่ครบ
NoK~iEzZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 18:17  

reni ผู้เขียน:
ที่มานบอกว่า 5 เท่า นี่ ไม่ใช่แสงเหรอ? - - แสงแบบ 5 ระดับ ซูมดิจิตอล 2ระดับ ....

- - หรือ ว่าผม อ่านผิดอ่ะ - -

ซูมภาพดิจิตอล (Digital zoom), อัลบั้มรูป (Photo album)
- ปรับแสงถ่ายภาพ 5 ระดับ, โหมดถ่ายกลางคืน (Night mode)

ผมชอบ ดีอ่ะ รูปร่าง ก็โอเคน๊ะ ไม่อ้วนเกินไป ออกแนวๆ นักกีฬา นิดหน่อย (รูปทรมานดค้งสวยดีอ่ะ คล้ายๆ รถเลย - -)

ไม่ผิดหรอก ผมก็อ่านได้ยังงั้นเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 16:29  

ง่า Crying or Very sad ช่วยตอบเราหน่อยจิ
villy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2005 09:59  

0000 ผู้เขียน:
ผมไม่เข้าใจอะครับว่าเราจะซื้อร้าน power buy 10900 B หรือซื้อร้าน
NASA ที่มาบุญครอง 9900บาท มันต่างกันยังไงอะครับร้านnasa ไม่มีประกันหรือ แต่ว่ามันก็เป็นของ LG ก็น่าจะประกัน LG ไม่ใช่หรือครับแล้วควรจะซื้อร้านไหนดี หรือว่า nasa ให้อุปกรณ์ไม่ครบ

เก๊าะร้าน powerbuy เป็นร้านศูนย์ใหญ่หนิคับ ไม่แปลกหรอกราคาจะมาตรฐานอยู่ที่ 10,900 ศูนย์อื่นก็เช่นกัน เช่น เจมาร์ท ต่างกะร้านตู้ข้างนอกอะคับ ราคาย่อมถูกกว่า ต้องดูว่าเครื่องศูนย์เหมือนกันอ๊ะป่าวน่ะ...
racca
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 14:37  

ประมวลผลช้าไปหน่อยถ้าโหลดภาพเคลื่อนไหวมาดูจะเครบื่อนไม่ค่อยsmoothเท่าไรเมื่อเทียบกับรุ่นอื่น ไฟล์ที่สามารถส่ง MMS Bluetooth ตั้งเป็นเสียงเรีกเข้าหรือภาพพักหน้าจอได้ ต้องเป็นไฟล์ภานในเครื่องเท่านั้น เสียเวลาถ่ายโอน ลำโพงถ้าเปิดเต็มที่เสียงจะแตก แต่ถ้าพูดถึงราคาก้อคุ้มกับ ความสามารถระดับนี้ คับ Surprised
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 01:31  

จะถามว่าเมมเพิ่มได้ 512 เลยใช่ป่าว
ว่าแต่ แบตหมดเร็วจิงอ่ะ ที่บอกว่า 1 เพลง ลด 1 ขีด อ่านแล้วน่าตกใจ
สีดำก้อเท่ดีน่ะ เราชอบ อ่านมาจากhttp://www.thaimobilecenter.com/spec/index.asp?id=1170
เค้าบอกว่า ถ่ายภาพวีดีโอ (ถ่ายได้ครั้งละ 20 วินาที : ไม่มีเสียง)
จิงป่าวค่ะ แต่ก้อไม่ซีเรียสไรมาก เพราะชอบที่ฟังเพลงแล้วเพราะๆเสียงดีมากกว่า
แล้วมีเมนูภาษาไทยมั้ยค่ะรุ่นนี้ เวลาถ่ายรูปอ่ะ ถ่ายโดยไม่ต้องเปิดฝาด้านหน้าเหมือนE730รึเปล่า คำถามสุดท้าย รุ่นนี้คุ้มมั้ย ถ้าจะเป็น music phone
ช่วยตอบเราด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
racca
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 09:48  

เพิ่ม เม็มได้ถึง 512 (มินิเอสดี) สามารถถ่ายรูปขณะปิดฝาได้ มีเมนูภาษาไทย คุ้มไหมต้องลงอใช้เอาเองครับ
reni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2005 19:30  

เพิ่ม mem ได้ 512M~ จิงๆดิ หุหุ น่าสนๆๆ อิอิ
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ : thank
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 15:40  

ขอบคุณค่ะที่ตอบให้เรา
ถามอีกอย่างค่ะ ศุนย์แอลจีมีที่ไหนบ้างอ่ะ ถ้าเจ๊งจะได้ไปซ่อมถูก
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ : ????????????????????????? LG G262
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 03:45  

รูปจากกล้องมือถือค่ะ

ถือว่าคุณภาพเยี่ยมเลย
รูปที่2ถ่ายกลางคืนอาจจะไม่ชัดบ้าง
แต่ไฟยังสวยอยู่ แสงจากไฟยังนวลๆ ดูสวยดี

รูปอื่นๆก้อพิจารณากันเองเลยนะจ๊ะว่าแจ่มแค่ไหน
Runjako
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 03:48  

อีกสัก2รูป พอกระชุ่มกระชวย อิอิ

ปล.รูปบน ถ่ายเวลาปิดฝานะค่ะ ถ่ายแบบถ่ายตัวเองอ่ะค่ะ
เวลาเรามองตัวเองในหน้สจอด้านนอกภาพอาจจะเบลอสักนิด
แต่พอเปิดดูในหน้าจอด้านในรึลงคอม ก้อชัดดีค่ะ
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 10:58  

พี่ค่ะ แล้วศูนย์LGอยู่ที่ไหนอ่ะค่ะ พอทราบมั้ยเอ่ย และก้ออย่างเช่น ถ้าจะซื้ออุปกรณ์ของแอลจี จะซื้อได้ที่ไหน พี่ค่ะๆ แล้วแบตหมดเร็วมั้ย พี่คนสวยที่โพสภาพตอบให้น้องด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Runjako
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 21:45  

ลองโทรถามที่เบอร์ 02-2041888 ดูนะค่ะ
เพราะไม่แน่ใจว่ามีที่ไหนบ้าง

หรือไม่ก้อศุนย์ใหญ่

ศูนย์บริการกรุงเทพฯ
75/2 อาคารริชมอนด์ ถ.สุขุมวิท 26 คลองเตย กรุงเทพฯ 10110 โทร. 0-2204-8888 , 0-2204-8893 แฟกซ์ 0-2260-8810

http://th.lge.com/support/Services_Area_01.jsp แผนที่
LG 262
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 23:09  

เพิ่งซื้อมา ไม่ทราบวิธีตั้งรูปสายเรียกเข้าอะค่ะ
ใครรู้วิธีช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
34125
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 03:01  

ตัวนี้มันเล่นไฟล์vdoไรได้บ้างอะ
julietzeza
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 22:11  

แอลจี จี262 กับ เบนคิว เอส700
เปรียบเทียบฟังก์ชัน หรือว่าวิจารณ์ให้หน่อยสิค่ะ
ขอบคุณค่ะ Wink
หลานป้าบัวมาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2005 12:44  

เห็นมันมีให้เลือกแสดงชื่อพร้อมภาพคนโทรเข้าด้วยอ่ะ แล้วจะตั้งค่ายังงัยอ่ะ เพราะ หาเมนูที่ให้ใส่ภาพของคนที่เราจะตั้งไม่เจอเลย หรือว่ามันทำไมได้
** ซื้อมาครั้งแรกต้องชาร์ตก่อนใช้ 4 ชั่วโมงเลยเหรอครับ ผมอ่านในคู่มือนึกว่าชาร์ตเมื่อไรก็ได้แต่ระยะเวลาการชาร์ตจนเต็มนะราวๆ 4 ชั่วโมง ***
Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 11:13  

คิดกำลังคิดจะซื้อรุ่นนี้อยู่ครับ อยากถามคนที่ซื้อมาใช้แล้ว ไม่ทราบโดยรวมเครื่องเป็นยังไงมั่งครับ ขอแบบละเอียดนะครับ ขอบคุณ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 15:46  

ใช้มาแล้ว รู้สึกว่าความสามารถเกินราคา
ส่วนที่ว่าเล่น 1 เพลง แบตลด 1 ขีด นี่ไม่จริงแน่นอน แต่ไม่เคยใช้ได้เกิน 3 วันซะที(กินแบตมากกว่าโนเกียแหงๆ)

อีกอย่าง ผมกล้าฟันธงว่า แพคเกต รุ่นนี้ หรูหรา เวอร์ ที่สุดแน่นอน Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2005 18:24  

แล้วที่คุณซื้อมาที่ไหน เท่าไร แล้วในกล่องมีอะไรให้มามั่งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 23:07  

ใช้แล้วบอกต่อด้วยค่ะ Very Happy
เพื่อนๆจาได้รู้กันว่าเปนยังไง
มีอะไรดีๆหรือไม่ดีเกี่ยวกับรุ่นนี้โพสมาเลยค่ะ
อยากอ่านมากๆ กำลังตัดสินใจอยู่
ขอบคุณค่ะ
อั ย ตั ว ก ว น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 23:55  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้สามารถเล่นไฟล์วิดีโอได้เหมือน 6230i หรือ K750i มั๊ยครับ

แล้วถ้าเล่นได้ เล่นไฟล์อะไรครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
cmo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 22:29  

ข้อเสียที่พอเห้น..
1. ไม่มี fm
2. ถ่าย vdo ไม่มีเสียง
3. ยังไม่ใช่ยี่ห้อที่ติดตลาด..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 23:41  

ยี่ห้อไม่ใช่ประเด็น
เราเน้นการทำงานและความพึงพอใจ
ราคาไม่แพงเกินไป ก้อดีแล้วละ
ช่วยกันหนันหนุน เด๋วก้อดังเองละ
:: J e e Z i e ::
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG G262 PIX
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 13:00  

ใครที่ซื้อมาใช้แล้วช่วยโพสท์รูปให้ดูหน่อยซิค่ะ อยากรู้ว่ารูปชัดแค่ไหน แล้วก็ mp3 เสียงโอเคมั้ย
หลานป้าบัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 14:53  

ใส่รูปคนโทรเข้ายังงัยครับ หรือว่าใช้ได้แค่รูปตัวการ์ตูนในเครื่องอ่ะ ตอยหน่อยๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 21:21  

ใครรู้อะไรเกียวกับรุ่นนี้ช่วยบอกอย่างละเอียดหน่อยจ้า
golffffff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 11:32  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วครับ และมีอะไรแถมในกล่องบ้างครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 13:30  

รู้สึกรุ่นนี้จะไม่ค่อยมีคนมาโพสเลยแฮะ
มีแต่คนมาถามๆๆ ช่วยๆกันเล่าสู่กันฟังหน่อยค๊าบ
ใช้แล้วบอกต่อคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG G262 - Surround Sound Music : Now Playing
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 19:08  

อยากรู้ว่าตัวนี้ดู หนังได้ป่าว แบบที่โหลดมาอะ
anti shin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 18:30  

เกมที่มีมาน้อยมากหาโหลดเพิ่มก้อยังไม่มี Neutral Crying or Very sad
ได้โปรด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 12:58  

พิมพ์ SMS ภาษาไทยได้มั๊ยอ่ะ ใครรู้บ้าง

ศูนย์บริการ ไปได้ที่ไหนอ่ะ
หลานป้าบัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 10:33  

พิมพ์ไทยได้ แต่ต้องเปลี่ยนเป็งภาษาไทยก่อน
ดูหนังไม่ได้ครับ
MP3เสียงก็โอเคนะ แต่ถ้าเปิดเสียงดังสุดเสียงมันจะแตกคับ
kookzilla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : G262 ??????????? Bluetooth ??????????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 11:55  

ใช้สาย datalink มันขึ้น Unknown Device ตลอดเลย ก็เลยจะใช้ Bluetooth แทน แต่ไม่รู้ว่า มันใช้ได้แต่เชื่อมโยงข้อมูล หรือว่าสามารถต่อเน็ตได้ด้วย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ
Axzy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 17:20  

ก่อนที่ผมเข้ามาก็เพื่อจะหาข้อมูล เพราะมีน้องที่ทำงานใช้อยู่ ยอมรับว่า หาข้อมูลยากมาก ๆ และ ตอนเข้ามาที่นี้พบว่า ตัวเองกลายเป็นผู้มีข้อมูลมากกว่าผู้หาข้อมูลซะอีก เลยขอโพสต์เท่าที่ทราบตอนนี้นะครับ อันดับแรกต้องทราบก่อนว่า LG G262 เป็นชื่อรุ่นในเฉพาะเขตอาเซียนนี้เท่านั้นครับ ที่อื่น ๆ ในโลกใช้ชื่อ LG M4410 ทั้งหมด ถ้าจะหาข้อมูลภาษาอังกฤษก็ต้องชื่อ M4410 นะครับ

จากที่นั่งอ่านความคิดเห็นของผู้ใช้จากทั่วโลกใน http://www.gsmarena.com/lg_m4410-reviews-1193.php ผมพบว่า หลายคนในโลกนี้ มีปัญหาเหมือนผมตอนนี้คือ รุ่นนี้มันลง java game เพิ่มเติมอย่างไร ??? นอกจากนี้ยังเจอปัญหาข้ออื่นอีก

โดยปัญหาหนักที่สุดของรุ่นนี้สำหรับผม คือ ไม่มีที่ให้ download และ support ทั้งเกมจาวา ซอฟแวร์ และเฟิร์มแวร์ ที่ชัดเจนจากบริษัทแม่เลย แล้วศูนย์ในบ้านเราก็ไม่ใช่คำตอบที่ดีเสียด้วยสิ

นอกจากนี้ ผมคุ้น ๆ ว่ามันเล่นไฟล์วีดีโอที่เป็นมาตรฐานขั้นต่ำอย่าง .3pg ไม่ได้ด้วยนะครับ อันนี้ขอผมเช็คอีกทีแล้วจะมายืนยันอีกรอบ(รวมกับชนิดไฟล์วีดีโอที่รุ่นนี้ถ่ายมาแล้วเครื่องรุ่นอื่นดูไม่ได้) ส่วนเรื่อง bluetooth กับเครื่องยี่ห้ออื่น เซ็ตกันนานหน่อย แต่สุดท้ายก็เจอ E398ของผม กับ 7610 ของน้องอีกคนได้ ประเด็นนี้จบไป แต่ bluetoothe กะ PC ได้มั้ย อันนี้ต้องลองเหมือนกัน รอสักหน่อยไม่รู้จะได้ลองเมื่อไหร่ จะมาโพสต์อีกที

น่าเสียดายที่ LG ไม่ได้มี fansite ที่ทรงพลังและการ support จากบริษัทแม่อย่าง motorola เพราะ G262 มันอยู่บนพื้นฐาน firmware ที่สามารถพัฒนาต่อไปได้อีก เช่นถ่ายวีดีโอให้มีเสียงและนานขึ้น, connectivity ระหว่างคอมพ์กับโทรศัพท์ ง่ายขึ้น พูดก็พูดเถอะ เมื่อกี้เห็นรูป เจ้า LG F3000 แว๊บ ๆ แล้วผมคิดขึ้นมาทันทีว่า มันน่าจะปรับเอา firmware ของ F3000 มาดัดแปลงใช้ใน G262 ได้นะ เพราะมาเหมือน ๆ กันเชียว

สรุป ตอนแรกก่อนหาข้อมูลผมไม่คิดว่า รุ่นนี้คงไม่มีปัญหาอะไรที่จะใช้แบบ advance สักเท่าไหร่ มาตอนนี้ผมต้องให้ question mark ตัวโต ๆ เสียแล้ว และคงไม่แนะนำสำหรับใครที่ต้องการจะใช้โทรศัพท์ที่ต้องการฟังก์ชันการใช้งาน multi-media เต็มรูปแบบ เพราะมันหาการ support ทางซอฟแวร์ยากเหลือเกิน แต่สำหรับคนที่ชอบบอดี้งาม ๆ ใช้คุยเป็นหลัก รับส่ง sms-mms บ้าง ฟังเพลง ถ่ายรูป ตามเรื่อง แล้วหยุดอยู่แค่นั้น รุ่นนี้ก็ ok. ระดับนึง ส่วนสำหรับน้องของผม ผมต้องรีบแนะนำเสียแล้ว ว่าให้ขายทิ้งซื้อยี่ห้ออื่นใหม่ดีกว่า เพราะตอนนี้ฮาร์ดแวร์ทำท่าจะรวนอยู่
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 19:43  

แบตหมดไวเจงๆๆ :(
ask
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 07:55  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอ ที่ว่าแบตหมดไวอ๊ะ ใฃ้ได้ไม่นานเท่าไร
ผมว่ายังไม่ใช่รุ่นที่ติดตลาดเท่าไรน่ะ แต่ก็ 0 อ๊ะ
moddangv9
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : รายงานผล
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 01:00  

ผมใช้ต่อเป็นโมเด็มได้คับ ทั้งสายดาต้าและบลูทูธคับ ราคาที่ซื้อ 6990 บาทที่ ชม.คับ แถมหูบลูทูธด้วย Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 10:38  

หนูทดลอง ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ
เสียงดังดี
แต่ไม่ชอบเสียงปุ่มกดเลย
ไม่ทราบว่าพี่ท่านใด พอจะบอกวิธีเปลี่ยนเสียงปุ่มกดใด้มั้งครับ

อ่อ ไว้อีกซํกอาทิตย์จะมาบอกนะครับว่าดีไม่ดียังไง
tukk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 21:18  

Good:
เสียงดังดี
รูปทรงสวยสำหรับฝาพับด้วยกัน
หน้าจอชัดแจ่มดีมาก
เมนูเข้าออกง่าย
เครื่องคิดเลขใช้ได้ดี เหมือน sci-cal
ราคาถูก 5900 15/01/2007
ภาพถ่ายชัดเจนขาวนวลเป็นธรรมชาติ
รับภาพ Gif ได้เป็นภาพหน้าจอ
กระชับมือ
เสียง effect ใสดี
ปุ่มกดใหญ่ดี
ตั้งเวลาปลุกได้หลายครั้งและหลายรูปแบบ
etc. กล่องสวยเกินโทรศัพท์ซะอีกด้วย

เสีย
charge bat ใช้เวลานาน
ถ่ายรูปกลางคืนไม่ชัด เลย
เสียงแตกเมือปรับเสียงดังๆ ไม่เท่าไร
mem ให้น้อยใส่เพลงได้ไม่กี่เพลง
เล่นเพลง batt ลดลง หนึ่งขีด
ตอนคุยรู้สึกว่าเครื่องร้อน
menu ค่อนข้างหน่วงและช้า
ข้อมูลทาง net น้อย
website lg ไม่น่าชมเท่าไร
Wap...Gprs ช้ามากๆ
etc..

หมายเหตุ ขาย n70 มาซื้อรุ่นนี้ ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ใช้ได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: