Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson "Walkman" W800i
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2607 / เข้าชม: 2486197
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
78%
 78%  [ 1719 ]
ดี - GOOD - 4
18%
 18%  [ 401 ]
ธรรมดา - Normal - 3
1%
 1%  [ 37 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 45 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2202

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 20:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

N..K..S ผู้เขียน:
คิอว่าตอนนี้กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่าค่ะ อันเก่าพังแล้ว ทีนี้ก็เลยมาดู โซนี่กับโนเกีย
ข้อแรก อยากจะถามว่าระหว่าง โซนี่กับโนเกีย อันไหนดีกว่ากัน

ข้อที่สอง ถ้าเป็นโซนี่ ระหว่าง k750i กับ w800i อันไหนจะดีกว่ากันอ่ะค่ะ
(คุณสมบัติที่ต้องการก็มี ถ่ายรูป ฟังเพลง มีวิทยุ มีบลูทูธ/อินฟาเรท และคงทนเพราะว่าค่อนข้างเป็นคนซุ่มซ่ามอ่ะค่ะ)

ข้อที่ 3 หรือว่า ถ้าคุณสมบัติที่บอกมาข้างบน เหมาะกับรุ่นอื่นมากกว่าอ่ะค่ะ

***ช่วยตอบด้วยนะค่ะ เพราะว่าตอนนี้ไม่มีมือถือใช้แล้วอ่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ***

ความเห็นของเรานะ
1. แล้วแต่ชอบ แล้วแต่ใช้ แล้วแต่งบค่ะ ดีคนละแบบกัน
2. เราว่าต่างกันที่ design นะ W800 จะมี flight mode,เมมเยอะกว่า ราคาสูงกว่าหน่อยนึง (บางคนบอกว่า K750 กล้องชัดกว่า W800 เสียงดีกว่า) ถ้าถามเรา เราว่า W800 ดีกว่า ตรงที่ให้เมม 512 กับสีส้มที่ตรงใจเรา แล้วเราก้อชอบปุ่มของ W800 มากกว่า K750 ด้วยหล่ะ
2.1 ถ้าซุ่มซ่าม ควรพัฒนาจะดีกว่าค่ะ เพราะไม่ว่าจะโนเกีย หรือ โซนี่ รุ่นtop แบบนี้ ถ้าตกบ่อย ๆ ก้อเดี้ยงได้เหมือน ๆ กัน คนที่เรารู้จักก้อค่อนข้างซุ่มซ่าม แต่พอเค้าใช้ W550 เค้าก้อดูแลถนอม มือถือมากขึ้น เพราะเสียเงินไปแล้ว ไม่อยากเสียของไปด้วยค่ะ หรือแม้บางคนทำโซนี่ตกน้ำ แต่รู้วิธีการกู้ชีพ มันก้อใช้งานได้ดีเป็นปกติค่ะ
3. อยู่ที่การใช้งานนะคะ ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้น มือถือสมัยนี้จะหาทน ๆ แบบ 3310 มันก้อจะไม่มีกล้อง ไม่มีเพลงนิ๊

ปล. nokia N70 ไม่มีอินฟาเรธ นะคะ
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 21:49  

boonboon80 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า w800 สามารถฟัง mp3 @320kps ได้มั้ยครับ

ฟังได้ค่ะ แต่ไฟล์โตมากเลยนะ กินพื้นที่อ่ะค่ะ

zuchji ผู้เขียน:
อยากถามว่าถ้าจาไม่ให้ลำดพงแตกต้องเสีบยหูฟังใช่ปะคับ
แล้วถ้าเยบหูฟังเปิดดังสุดจาลำโพงแตกใหมคับ
แล้วลำโพงแตกซ่อมได้ไหมคับ

อิอิ คำถามน่ารักดี ... ถึงเสียบหูฟัง แต่เปิดเสียงออกลำโพงมันก้อแตกอยู่ดีค่ะ แต่เท่าที่ใช้มา มันไม่ได้ทำให้ลำโพงแตกถาวร เพียงแต่เพลงที่เราเปิดเสียงดังเกินความถี่ของมัน เสียงมันจะออกมาแตก ถ้าลำโพงแตกจริงคงต้องเปลี่ยนลำโพงนะคะ ซ่อมไม่น่าได้ แต่ค่าซ่อมนี่มะรุ๊นะ อาจจะแพงขั้นซื้อเครื่องใหม่ได้เลยมั๊ง

alexcha ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองครับ 16100 แจ๋วจริง ๆ ครับ แต่ ตอนนี้มีปํญหาที่แก้ไม่ได้จริง ๆ อยากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
1. ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องการ connect กับ PC โดยใช้สาย USB ครับ แรก ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่พอผมเริ่มมีการ Transfer ข้อมูลบางอย่าง เช่น รูปภาพ, วีดีโอคลิป, MP3 หลังจากนั่น ก็ไม่สามารถ Connect ได้อีกเลย โดยที่ในโปรแกรม PC suit ก็เห็นกันนะครับ แต่พอผมสั่ง Explor แล้ว PC จะฟ้องว่า Connection Unable ทุกครั้งเลยครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ
2. ไม่ทราบว่าสามารถนำ Contact ที่อยู่ใน Window Outlook มาใส่ใน W800i ได้หรือเปล่าครับ
ขอรบกวนด้วยนะครับ

1. เราเคยมีปัญหาเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนั้นใช้ K700 แล้ว port ที่เสียบกับมือถือมันหลวม ส่วนกับ W800 เราใช้บลูทูธกับcard reader เลยไม่เจอปัญหาค่ะ
2. Yes, you can synchronize with Microsoft Outlook 2000/2002/2003. ดาวน์โหลด PDF มาอ่านดูนะ http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1_2_1_1&zone=pp&lm=pp1&pid=10226&fid=11795&esi=true
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 12:06  

รหัสเครื่องที่ตั้งมาจากโรงงานคื่อ 0000
nuasocool ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอยออกมาเองครับเหตุจากรอ N80 ไม่ไหวรอนานเกินไปศูนย์ยังบอกกลางปี เท่าที่ใช้ตอนนี้ไม่มีผลไร mem มันได้ 460 อยู่แล้วนิมีทีมมาด้วยนิมันก้อใช้ไปแล้ว ลำโพงแตกก็อย่าแบ่งเพื่อนฟังครับหูฟัง สิ่งที่ผมคิดว่าดีสุดๆเลยนะไม่เคยเจอมาก่อนคือ คุยนานได้ 6 - 9 ชม. โดยที่ไม่มี โนเกียตัวไหนทำได้มาก่อน เล่นเพลงนานติดต่อกัน 25 - 30 ชม.โดยใช้หูฟัง เปิดรอรับสายได้ 3 วัน นานไปไหม สำหรับโทรศัพ แต่พอเปิดรับสายนานก้อมาคิดถึง แบตมันจะเสื่อมเร็วไหมน้อ เท่าที่คิดว่าซื้อมาใช้นี่ สวย + คุ้ม ถ้าไม่เล่น 3G เพราะกว่าจะเล่นได้ผมคงใช้ซะคุ้มแล้วละฮะ เสียไม่ดังเท่าไรเลยเนอะ หูแตก เลย แถมใส่หูฟัง เราไม่รู้ใครโทรมา มันยังสั่นสู้ให้ + เสียงเพลงอีกต่างหาก เหอๆ

* W800 ประทับจัยครับ

ถามไรหน่อยฮะ รหัสลับเครื่องตอนซื้อมาตอนแรกมันรหัสไรหรอครับไม่เคยตั้งสักที
ช่วยด้วยฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2006 22:29  

กำลังจะไปซื้อ w800i เร็วๆนี้แล้วครับ
ไม่ทราบว่าราคาตอนนี้เท่าไรหรอ แล้วซื้อที่ไหนดีครับ พวกศูนย์ i-mobile ได้ไหม

แล้วต้องตรวจดูอะไรมั่งครับ ว่าเป็นเครื่องศูนย์จริง มีคุณภาพ
คือว่าเราดูมือถือไม่เป็นอ่ะครับ
รบกวนผู้รู้บอกวิธีการโดยละเอียดนะครับ ขอบคุณฮะ
*Reason
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ##### ???????? **********
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 00:02  

เรื่องส่งบรูทูธแล้วค้างๆอ่ะค่ะ คือตอนนี้ในเมมโมรี่เรามีเพลงอยู่ประมาณ 2 เพลงเอง
แล้วเพื่อนเราก็แค่ส่งรูปมาเฉยๆค่ะ ขนาดประมาณ 120 kb เองนะ แต่มันบอกเมมโมรี่เต็มอ่ะ
งงมากๆๆๆ เลยค่ะ แต่เราสามารถส่งรูป ส่งเพลงให้เพื่อนเราได้แล้วนะคะ แต่เพื่อนเราส่งมาให้เราไม่ได้ มันบอกว่าเต็ม ตอนแรกเราก็นึกว่าเมมโมรี่เสีย แต่เราก็ยังเอาเพลงลงเมมโมรี่ได้นะคะ
อย่างงี๊ทำไงดีอ่า หรือเอาไปให้ที่ร้านมือถือดูดีคะ เพราะเรากลัวเข้าศูนย์แล้วมันจะนานมากๆๆ
*Reason
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 00:06  

อยากถามว่า เวลาถ่ายรุป ให้มันเซฟไปที่เมมโมรี่ไม่ได้เหรอคะ
เพราะพอเราปรับให้เซฟไปที่เมมโมรี่ ภาพมันจะหายไปไหนก็ไม่รู้ หรือว่าเมมโมรี่เราเสียเนี่ยยยยย แต่มันก็ยังลงเพลงได้นะ ทำไงดีล่ะคะ
*Reason
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 00:20  

ขอโทษทีนะคะ ที่ไม่พิมพ์ทีเดียว เราลองรีเซต all แล้วค่ะ ตอนนี้ สามารถถ่ายรุปแล้วเซฟไปที่เมมโมรี่ได้แล้ว เราเลยสงสัยว่า คือตอนเราซื้อมา ทางร้านเค้าลงธีมและเพลงนิดหน่อยให้เรา
เค้าอาจจะลงอะไรผิดทำให้เมมโมรี่เราไม่ดีเป็นไปได้รึเปล่าเนี่ย *_* ช่วยให้ความเห็นหน่อยค่ะ
แต่ตอนนี้เรารีเซตแล้วเซฟรูปไปที่เมมโมรี่ได้แล้วค่ะ ทั้งๆที่ก่อนรีเซต เวลาถ่ายรุปแล้วเซฟไปที่เมม รูปจะหายไปเลย ตอนนี้เราเหลือแค่ลองบูทูธ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาโพสปรึกษาใหม่นะคะ
nomember
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 12:56  

เรื่องกล้องของ w800i เปนยางงายบ้างอ่ะ ชัดมากไหม แล้วเวลากดชัตเตอร์มีอาการหน่อวงมากไหมอ่ะครับ
dek_sean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 13:47  

เมื่อไหร่ ราคาจะลงมาอีกอ่ะ ราคาลงช้ามากอ่ะ :shock:
วรกาศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 15:17  

ซื้อศูนย์ที่ไหนที่ชัวร์ๆมั่ง
สมัยนี้เครื่องศูนย์ก็ไม่ค่อยน่าไว้ใจ
ใครรู้มั่งตอนนี้เครื่องศูนย์ราคาเท่าไรแล้ว
อยากจะซ้อตั้งนานละ แต่กลัวเรื่องได้เครื่องมาไม่ดี เครื่องนึงเกือบ2หมื่น ไม่ใช่ถูกๆ
ซื้อมาได้ไม่มีเสียดายแย่
tongkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 17:17  

W800i เวลาคุยโทรศัพท์ ปิดไฟหน้าจอได้รึป่าว อยากเซฟแบตไว้ฟังเพลงให้นานขึ้นอีกหน่อยครับ
decided456
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 20:07  

800 กับ 900 อะไรดีกว่า หรอคับ ตอนนี้ จะซื้อแว้ว
armjummum
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2006 20:32  

ถ้าซื้อตามศูนย์ เช่น telewiz i-mobile j-mart อะไรพวกเนี่ย ตอนนี้ราคาจะประมานเท่าไรหรอคับ
omiracleo
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? Memory
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 21:24  

farung dong ผู้เขียน:
omiracleo ผู้เขียน:
ตอนนี้เจอปัญหาอีกอย่างครับ เมมโมรี่ของผม ความจุมันแค่ 460m เองอะครับ งงเลย ที่รู้เพราะ กำลังจะโหลดเพลงเข้า เมมโมรี่อะครับ มันบอกใว้ว่า เหลือความจุ 460m ทั้งๆที่ ผมไม่มีข้อมูลอะไร ในเมมโมรี่เลย คนอื่นที่ใช้ มีปัญหาแบบผมมั้ยครับ
ปล.ถึงเจอปัญหาจุกจิก แต่ผมก็ยังรัก W800i อยู่นะครับ

: ในกรณีปัญหานี้ (ความจุลดลง) ผมเคยเจอ แต่เป็นโทรศัพท์ของ Nokia (MMC) ผมก็ลอง
Format ดู ความจุก็จะกลับมาเหมือนเดิม (ทำในโทรศัพท์เลย)
แต่ของโซนี่ผมยังไม่เคยทำนะครับ อ้อ! เกือบลืม อย่า Format ผ่าน Com นะครับ
อาจจะมีปัญหากับ Memory แต่ถ้ามีก็ Format อีกครั้งในโทรศัพท์ Wink [/b]

งั้น ใครที่รู้วิธี Format เมมโมรี่ ช่วยบอกทีนะครับ จะลอง Format ดูว่ามันจะได้ 512m เปล่า
decided456
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2006 21:49  

w800i เครื่องนี้ มี แต่ สีขาว อย่างเดียว หรอคับ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วคับ

ขอบคุณคับ
omiracleo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 02:51  

ตอนนี้ผมอัพ FW ตัวใหม่แล้ว r1aa008 อัพเองกะมือเลย ใช้คอมที่บ้าน แต่...
ผมลองเช็คทุกอย่างแล้ว ไม่มีอะไรแตกต่างจาก FW ตัวเก่าเลยครับ ข้อสังเกตุคือ w800i จะมีปัญหาที่ตัว วรรยุกต์โท เพราะดูแล้ว มันไม่ชัดเจนว่าเป็น ไม้โท เหมือนไม้หันอากาศ มากกว่า นึกว่าอัพ FW แล้วจะดีขึ้น ก็ยังเหมือนเดิม แล้วอีกอย่าง ข้อมูลทุกอย่างของผมก็อยู่เป็นปรกติทุกอย่าง ทั้งเพลง ทั้ง VDO อย่างนี้ถือว่าผิดปรกติมั้ยครับ ที่อ่านๆมาเห็นว่าเวลาอัพ FW ข้อมูลที่เราเลย โหลดใส่มือถือใว้จะหาย
แล้วอีกอย่าง ท่านใดรู้วิธี ฟอร์เมท เมมโมรี่ ช่วยบอกทีครับ ข้องใจมากๆ เมม ผมมัน 460m เองหน่ะ อยากรู้ว่า ถ้า ฟอร์เมทแล้ว มันจะได้ 512m หรือเปล่า
ปล.อัพ FW ไม่ยาก และ ไม่นาน อย่างที่คิดครับ ผมอัพ FW ให้เวลาไม่ถึง 10นาที เสร็จแล้ว
omiracleo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 03:11  

nomember ผู้เขียน:
เรื่องกล้องของ w800i เปนยางงายบ้างอ่ะ ชัดมากไหม แล้วเวลากดชัตเตอร์มีอาการหน่อวงมากไหมอ่ะครับ

ภาพนิ่งชัดมากครับ ขนาดเพื่อนผมที่ใช้ N70 เจอภาพนิ่ง w800i ถึงกับ ออกปากชมเลย ว่าภาพ ชัด+สวยมาก แต่... เรื่องภาพเคลื่อนใหว N70 กินขาดเลยครับ พริ้วกว่าเยอะ w800i จะมีอาการกระตุกของภาพเยอะมาก
แล้วอีกอย่าง ชัตเตอร์ หน่วงเวลามากครับ ถ้าถ่ายภาพ ที่กำลังเคลื่อนใหวเป็นภาพนิ่ง จะออกมาแย่มาก เพราะภาพจะไม่ได้ดั่งใจเราเลย มันจะเก็บภาพ หลังจากชัตอร์ดังไปแล้ว ประมาณ 1-2 วินาที เวลาถ่ายรูปคน ต้องให้คนที่ถ่าย เก๊กท่าต่อไปซัก3วินาที หลังจากเสียงชัตตเอร์ดัง ไม่งั้นได้ถ่ายใหม่แน่ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 12:45  

decided456 ผู้เขียน:
w800i เครื่องนี้ มี แต่ สีขาว อย่างเดียว หรอคับ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วคับ

ขอบคุณคับ

วันนี้นาซ่าเหลือ 15787 แล้ว
ทั่วไปก็ประมาณ 16700 - 16900 ครับ
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 14:17  

คือผมสงสัยมากๆเลยครับ ว่าทำไมข้างหลังของมือถือ
ส่วนที่เป้นส่วนโค้ง ตรงกล้องอะ
ทำไมมันเป็นช่องว่างโค้งๆ นั่นมันเป้นลำโพงอีกอันหรือเปล่า
คืออยากรู้ว่ามีทำไม เพราะฝุ่นเข้าไปเกาะตรงนั้นเยอะมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 21:50  

ในชุดจัดจำหน่ายเค้าให้อุปกรณ์อะไรมาบ้างหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 22:11  

รุ่นนี้ใช้ระบบปฏิบัติการอะไรหรอครับ แล้วมีpush to talkมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 23:55  

ใครไปอัพ FW บ่อยๆตอนนี้รุ่นไรแล้วคับแล้วมันดีขึ้นบ้างปะคับ
กระบี่แมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 11:20  

ชื่อเพลง ตอนฟังในเมนู WalkMan จากภาษาไทยมันกลายเป็นภาษาจีนอะครับ ทำไงดี - -" Razz
pairry
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 16:42  

ตอนนี้ราคาลงมาอยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะค่ะ

อยากได้จังถูกใจค่ะ

ขอบคุณนะคะ Smile
toppercool
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 21:46  

กระบี่แมน ผู้เขียน:
ชื่อเพลง ตอนฟังในเมนู WalkMan จากภาษาไทยมันกลายเป็นภาษาจีนอะครับ ทำไงดี - -" Razz

ลองไล่อ่านดูนะครับมีคนตอบหลายท่านแล้วนะครับ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????? Memory
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 00:19  

farung dong ผู้เขียน:
ตอนนี้เจอปัญหาอีกอย่างครับ เมมโมรี่ของผม ความจุมันแค่ 460m เองอะครับ งงเลย ที่รู้เพราะ กำลังจะโหลดเพลงเข้า เมมโมรี่อะครับ มันบอกใว้ว่า เหลือความจุ 460m ทั้งๆที่ ผมไม่มีข้อมูลอะไร ในเมมโมรี่เลย คนอื่นที่ใช้ มีปัญหาแบบผมมั้ยครับ
ปล.ถึงเจอปัญหาจุกจิก แต่ผมก็ยังรัก W800i อยู่นะครับ

: ในกรณีปัญหานี้ (ความจุลดลง) ผมเคยเจอ แต่เป็นโทรศัพท์ของ Nokia (MMC) ผมก็ลอง
Format ดู ความจุก็จะกลับมาเหมือนเดิม (ทำในโทรศัพท์เลย)
แต่ของโซนี่ผมยังไม่เคยทำนะครับ อ้อ! เกือบลืม อย่า Format ผ่าน Com นะครับ
อาจจะมีปัญหากับ Memory แต่ถ้ามีก็ Format อีกครั้งในโทรศัพท์ Wink [/b]

งั้น ใครที่รู้วิธี Format เมมโมรี่ ช่วยบอกทีนะครับ จะลอง Format ดูว่ามันจะได้ 512m เปล่า

ลองฟอรแมทเป็นFATดูครับเพราะปรกติวินXPจะฟอรแมทเป็นNTFS

ปล.1.แต่ถ้าเมมถูกฟอรแมทเป็นNTFSมือถือจะมองไม่เห็นนิ Shocked
ปล.2.เดี๋ยวจะซื้อมาลองก่อนนะได้ยังไงแล้วจะบอก..หุๆๆ(ทีจีลงราคาW900i=17900จริงๆแต่ตัดอุปกรณ์เสริมบางตัวออก..แต่ถ้าขายจริงก็กล้าซื้อเหมียนกัน Very Happy ลาลาลาS700i Sad )
Arthy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2006 22:46  

มีใครใช้แล้วเครื่องรีสตาร์ทเองบ้างหรือเปล่าคะ มันเป็นอะไรง่า (เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ ) >< Embarassed
กะลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 21:06  

อยากทราบว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าเล่นเป็นแบบ mp3 ได้มั้ยคะใครทราบช่วยบอกด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 22:25  

ร้านนาซ่าที่บอกว่าขายส่งอ่าครับ ถ้าเราซื้อแค่เครื่องเดียวเค้าจาขายมั้ยอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 22:28  

กะลังจะซื้อ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้เสียงเรียกเข้าเล่นเป็นแบบ mp3 ได้มั้ยคะใครทราบช่วยบอกด้วยค่ะ

ได้ค่ะ

เพิ่งซื้อ w800 มาตอนแรกก็ลังเลกับ w810 แต่ตัดสินใจซื้อ w800 ดีกว่าเซฟเงินไปหน่อย Very Happy
bumbim
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2006 00:29  

1. วรกาศ : อยากจะซ้อตั้งนานละ แต่กลัวเรื่องได้เครื่องมาไม่ดี เครื่องนึงเกือบ2หมื่น ไม่ใช่ถูกๆ ซื้อมาได้ไม่มีเสียดายแย่
เรื่องซื้อที่ไหนจะได้เครื่องดี อันนี้อยู่ที่ดวงด้วยนะคะ ถึงจะได้เครื่องจากศูนย์ที่ดีที่สุดแต่หยิบได้ของที่บังเอิญมีปัญหาก้อเซ็งเหมือนกัน อยู่ที่เราเลือกตอนซื้อมากกว่าค่ะ ถ้ากลัวเสียเงิน 2 หมื่นแล้วได้ของไม่ดี ลองเสียเวลาซักหน่อยไล่อ่านข้อมูลในบอร์ดนี้ จะรู้วิธีการเลือกซื้อ จะได้เลือกของดี ๆ ให้ตัวเองนะคะ (ของเราซื้อจากศูนย์บลิสเทลตอนมาตั้งบูธหน้าตึกยูไนเต็ด สีลมค่ะ ก่อนซื้อเราใช้เวลา 1 อาทิตย์เก็บข้อมูลจากเวปต่าง ๆ ค่ะ)

2. tongkung : W800i เวลาคุยโทรศัพท์ ปิดไฟหน้าจอได้รึป่าว อยากเซฟแบตไว้ฟังเพลงให้นานขึ้นอีกหน่อยครับ
ถ้าเราคุยโทรศัพท์ไปพักนึงไปหน้าจอมันจะดับไปเอง (เซฟตัวเองอัตโนมัติค่ะ)

3. omiracleo : up firmware เอง แต่ข้อมูลไม่หาย
ไม่ผิดปกตินะคะ บางทีก้อหายหมด บางทีก้ออยู่ครบ (เราไป up ที่ศุนย์ ข้อมูลในเครื่องหาย เช่น รูปและเพลงของcontactแต่ละคน, message ใน inbox แต่ข้อมูลในเมม ยังอยู่ค่ะ)

3.1 omiracleo : ใครที่รู้วิธี Format เมมโมรี่ ช่วยบอกทีนะครับ จะลอง Format ดูว่ามันจะได้ 512m เปล่า
ในเครื่องเองมีฟังก์ชั่นไว้ format ด้วยนะคะ เข้าไปที่เมนู File Manager (ที่เป็นรูปแฟ้ม/โฟล์ดเดอร์) แล้วเลือก More (ปุ่มขวา) จะมีเมนู Format ext.mem. ให้เลือกค่ะ (เรายังไม่เคยลองนะ)

4. decided456 : w800i เครื่องนี้ มี แต่ สีขาว อย่างเดียว หรอคับ
ค่ะ

5. ผู้มาเยือน : ส่วนที่เป้นส่วนโค้ง ตรงกล้องอะ ทำไมมันเป็นช่องว่างโค้งๆ นั่นมันเป้นลำโพงอีกอันหรือเปล่า
ค่ะ เป็นลำโพงเวลาเปิด speaker หรือ ฟังเพลงโดยไม่ใช้หูฟังค่ะ พี่Looker เคยสอนให้เราเอาลำโพงวางแนบพื้นจะทำให้เสียงที่ออกมาตกกระทบพื้น สะท้อนเสียงทำให้ลำโพงดังกว่าเดิมค่ะ ...เราค้นพบวิธีทำให้ลำโพงดังกว่าเดิมคือ เอามือถือใส่กล่องขนาดประมาณแก้วน้ำใบใหญ่ จะทำให้เสียงที่ออกจากลำโพงก้องกว่าเดิมจ้ะ

6. ในชุดจัดจำหน่ายเค้าให้อุปกรณ์อะไรมาบ้างหรอครับ
ตัวเครื่อง เมม แบต หูฟัง ที่ชาร์ต คู่มือ แผ่นดิสก์ สายคล้องมือ ยางสำรองของหูฟัง

7. รุ่นนี้ใช้ระบบปฏิบัติการอะไรหรอครับ แล้วมีpush to talkมั้ย
ไม่ใช่ symbian ค่ะ ไม่มีระบบปฎิบัติการ

8. ใครไปอัพ FW บ่อยๆตอนนี้รุ่นไรแล้วคับแล้วมันดีขึ้นบ้างปะคับ
เราพึ่งไป up เป็น R1AA008 มาเมื่อต้นเดือนนี้ค่ะ ยังไม่เห็นมีการเปลี่ยนแปลงอะไรนะ (เห็นว่าเวอร์นี้จะทำให้เสียงดังขึ้นและปรับปรุงปัญหาการส่งข้อมูลจาก PC ไป MS Duo ผ่านสายเคเบิ้ล แต่เราไม่ได้สังเกตุอ่ะค่ะ)

9. กระบี่แมน : ชื่อเพลง ตอนฟังในเมนู WalkMan จากภาษาไทยมันกลายเป็นภาษาจีนอะครับ ทำไงดี
ต้องเอา tag ID ออกก่อนโหลดเพลงลงเครื่องค่ะ วิธีง่าย ๆ คือ เปิดใน winamp แล้ว เปิด file info (alt+3) เอาติ้กถูกที่ ID V3 ออกให้หมด แล้ว save ไฟล์ไว้ใหม่ค่ะ

10. Arthy : มีใครใช้แล้วเครื่องรีสตาร์ทเองบ้างหรือเปล่าคะ มันเป็นอะไรง่า (เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ ) ><
ไม่ปกตินะคะ ลองเอาไปให้ที่ร้านดู เผื่อเค้าจะให้เปลี่ยน (ถ้ายังไม่ครบอาทิตย์ Jaymarts จะเปลี่ยนเครื่องให้ทันทีค่ะ)

11. ร้านนาซ่าที่บอกว่าขายส่งอ่าครับ ถ้าเราซื้อแค่เครื่องเดียวเค้าจาขายมั้ยอ่า
ขายค่ะ (ขายส่งที่เค้าพูด ๆ กันคือ ที่ร้านสั่งของมาทีจะเยอะ ๆ เลยได้ราคาต่ำ และสามารถเอามาขายให้เราได้ต่ำกว่าร้านอื่น เลยพูดกันว่าขายราคาส่ง)
aorn5100
Year's Star

จังหวัด: phuket
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 01:54  

วันนี้มีเริ่องเซ็งสุดๆเลย ชาร์ทแบตไม่ได้ เอาเครื่องไปเช็คที่เทเลวิช เค้าบอกว่าทั้งแบตกะที่ชาร์ทเสีย เครื่องซื้อมาหกเดือนกะอีกหกวันเลยส่งเคลมไม่ได้ ต้องซื้อใหม่ แบตก้อนละ2500 ใช้ได้หกเดือนกะหกวัน ซื้อของไม่แท้600 ก็ประกันหกเดือนเหมือนกัน จะซื้อของจิงทำไมเนี่ย เซ็งมากเลยโซนี่ อีริคสัน Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 12:40  

อยากทราบว่า ปัญหาเรื่องเสียงเบาของเครื่องนี้เขาแก้ได้แล้วหรือยังอ่ะ เครื่องของเราที่ใช้อยู่มีคนเขาอยากได้มากๆ เลยต้องหาเครื่องใหม่ ใจจริงตอนแรกก่อนซื้อ e680i ของโมโต อยากได้ตัวนี้มากๆ เห็นความเห็นมาแต่ละคนว่าเสียงเบาเลยรับไม่ได้อ่ะ ตอนนี้เขาแก้ไขหรือยังอ่ะ จะได้รับมาอุปการะสักที Very Happy
bowsuan
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 14:38  

กำลงัจะซื้อ w800i ก็เลยอยากรู้ว่าเวลาเช็ค dead pixel ของจอ กับกล้องเนี่ยทำไงเหรอคะ แล้วก็ถามเรื่องถ้าเราจะทำเสียงเรียกเข้าเปง mp3 น่ะค่ะ ต้องทำยังไงบ้างค่ะ แบบว่าเตรียมเพลงไว้แล้วอะ แต่ว่าทำไม่เปง รบกวนตอบด้วยนะคะ หาในกระทู้ไม่เจอง่ะ มึน แบบว่าเครื่องที่ใช้เนี่ยเปงรุ่นจอขาวดำอยู่เลยอะ แล้วก็ไม่เคยใช้ของโซนี่ด้วย เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 09:15  

รบกวนหน่อยคับ คนที่ซื้อไปแล้วอ่า
ลองเอาไปถ่ายตัวหนังสือ หน่อยสิคับ อย่างเช่น ในหนังสือเรียนหรือแมกกาซีนอ่าครับที่มันตัวเล็กๆว่าถ่ายแล้วพอเอาไปลงคอมแล้วดูในACDSeeอ่า พอกดซูมสัก5-6ทีแล้วภาพมันจะมัวมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 14:56  

ถ้าw810วางขายแล้วw800จะราคาตกมั้ยครับ ถ้าตกจะได้รอก่อน
เหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 19:44  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าw810วางขายแล้วw800จะราคาตกมั้ยครับ ถ้าตกจะได้รอก่อน

ซื้อๆ ไปเหอะ วันนี้วันหน้า ยังไงก็ต้องซื้อ อยากได้ใช้เลย หรือจะรอใช้ในอนาคตล่ะ
เหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 19:46  

รบกวนหน่อยคับ คนที่ซื้อไปแล้วอ่า
ลองเอาไปถ่ายตัวหนังสือ หน่อยสิคับ อย่างเช่น ในหนังสือเรียนหรือแมกกาซีนอ่าครับที่มันตัวเล็กๆว่าถ่ายแล้วพอเอาไปลงคอมแล้วดูในACDSeeอ่า พอกดซูมสัก5-6ทีแล้วภาพมันจะมัวมั้ยครับ

ชัดดีครับ แต่ต้องอาศัยปัจจัยที่สำคัญ คือ แสงแดด ด้วยครับ
ถ้าตอนคืน อาศัยหลอดไฟนีออน มันจะไม่คมชัดเหมือนเวลากลางวันที่อาศัยแสงแดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 21:03  

เหอะ ผู้เขียน:

ซื้อๆ ไปเหอะ วันนี้วันหน้า ยังไงก็ต้องซื้อ อยากได้ใช้เลย หรือจะรอใช้ในอนาคตล่ะ

ผมกลัวว่าซื้อเร็วไปสัก10-20วันจะทำเงินหายไปฟรีๆ1000-2000บาทอ่าดิครับ เพราะราคามันก็ลงมาสักพักนึงถ้ารออีกแปปมีรุ่นใหม่มาแทนที่ด้วยก็อาจจะลงไปอีกอ่าครับ แต่ถ้าใครมีข้อมูลที่แน่นอนว่ามันจะไม่ลงแน่ๆก็บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
TNN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 17:30  

SE W800i กับ Nokia 6270 เลือกตัวไหนดีครับ ช่วยเปรียบเทียบและแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
ขอบคุณที่ตอบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 21:23  

2. tongkung : W800i เวลาคุยโทรศัพท์ ปิดไฟหน้าจอได้รึป่าว อยากเซฟแบตไว้ฟังเพลงให้นานขึ้นอีกหน่อยครับ
ถ้าเราคุยโทรศัพท์ไปพักนึงไปหน้าจอมันจะดับไปเอง (เซฟตัวเองอัตโนมัติค่ะ) .

ของผมคุยนานแล้วครับไฟหน้าจอยังไม่ดับเลย มีวิธีรึเปล่าครับ
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 23:27  

ขอบคุณที่ตอบครับ ผู้เขียน:
ถ้าเราคุยโทรศัพท์ไปพักนึงไปหน้าจอมันจะดับไปเอง (เซฟตัวเองอัตโนมัติค่ะ) .

ของผมคุยนานแล้วครับไฟหน้าจอยังไม่ดับเลย มีวิธีรึเปล่าครับ

ขอโทษทีค่ะ คือ ไฟมันจะ Fade ลงนิดนึงหลังจากคุยไป 20 วินาที แต่จะไม่ดับมืดอ่ะ ของเรา set Display/Brightness เป็น 50% ด้วย เลือก ScreenSaver เป็น None ก้อจะช่วยประหยัดแบตได้อีกหน่อยค่ะ
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 23:47  

aorn5100 ผู้เขียน:
วันนี้มีเริ่องเซ็งสุดๆเลย ชาร์ทแบตไม่ได้ เอาเครื่องไปเช็คที่เทเลวิช เค้าบอกว่าทั้งแบตกะที่ชาร์ทเสีย เครื่องซื้อมาหกเดือนกะอีกหกวันเลยส่งเคลมไม่ได้ ต้องซื้อใหม่ แบตก้อนละ2500 ใช้ได้หกเดือนกะหกวัน ซื้อของไม่แท้600 ก็ประกันหกเดือนเหมือนกัน จะซื้อของจิงทำไมเนี่ย เซ็งมากเลยโซนี่ อีริคสัน Evil or Very Mad

ซื้อเครื่องมาพร้อม ๆ กับเราเลยมั๊ง ซื้อประมาณวันที่ 13 กันยาอ่ะค่ะ แต่แบตเราไม่อาการแบบนั้นเลยนะ แปลกมากที่เสียทั้งที่ชาร์ต เสียทั้งแบต เราว่ามันอาจจะช๊อต รึปล่าวคะ หรือชาร์ตบ่อยรึปล่าว เพราะอายุของแบตมันไปตามจำนวนครั้งที่ชาร์ตนิ (ของเราชาร์ตวันเว้นวันค่ะ ถ้าใช้เยอะก้อชาร์ตทุกวัน)

- ปัญหาเรื่องเสียงเบา ของเราไม่เป็นนะ Firmware R1AA008 สามารถค้นหา contact ได้มากกว่า 1 ตัวอักษรแล้วด้วยหล่ะ (พิมพ์ search contact ค้นหาชื่อได้ทีละตั้ง 10 ตัวแหนะ)

- Dead pixel เช็คได้จากที่เดียวกับที่เข้าเช็ค firmware ค่ะ ลองดูบอร์ดหน้าที่แล้วค่ะ เหมือนมีโพสบอกไว้ ในส่วนของ Service Test/Main Display พี่ลุ๊คเกอร์เคยเอาภาพที่เป็นสีล้วน ๆ มาโพสให้พวกเรา save ลงเครื่องแล้วเปิดให้เต็มจอ ดูว่ามีจุด ดำ ๆ มั๊ย แต่ถ้าไม่สามารถหาภาพสีล้วนแบบนั้นได้ก้อสามารถเช็คได้จาก service test ในเครื่องค่ะ

- ถ่ายตัวหนังสือ แล้วซูม5-6ที ในคอมพ์ มัวมั๊ย..ขึ้นอยู่กับความชัดตอนถ่ายนะ ซึ่งฝีมือแบบเราถ่ายห่วย ๆ ซูมมามันก้อยังอ่านได้ค่ะ แต่มันแตก ๆ อ่ะ อย่างที่คุณเหอะบอกหล่ะค่ะ อยู่ที่แสงด้วย ถ้าแสงเข้ามากไปหรือน้อยไปภาพมันจะแตกเยอะเหมือนกัน (สรุปว่ามันมัวอ่ะแหละ)
ถ้าจะถ่ายตัวหนังสือ ลองเปลี่ยนโหมดเป็นแบบขาวดำดูนะคะ มันจะเหมือนเรา xerox เลย

ปล. ทิ้งเมล์ไว้ก้อได้นะ เดี๋ยวส่งตัวอย่างภาพไปให้ดู
--------------------------------------
ใครเห็นพี่ลุ๊คเกอร์มั่งคะ
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w800
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 10:10  

อยากทราบเรื่องกล้องอ่ะครับ กล้องของ w800i เวลาถ่ายภาพมีควายหน่องมากน้อยแค่ไหน

แล้วถ้าเทียบกับ n70 ใครช้าใครไวกว่ากันอ่ะคับ
กิตติพล
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : tae1
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 11:00  

อยากรู้ว่าหูฟัง ไอพอด กับw800i อันไหนฟังเพลงเหราะกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w800
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 13:38  

1150 ผู้เขียน:
อยากทราบเรื่องกล้องอ่ะครับ กล้องของ w800i เวลาถ่ายภาพมีควายหน่องมากน้อยแค่ไหน ควายหน่อง=ความหน่วงแล้วถ้าเทียบกับ n70 ใครช้าใครไวกว่ากันอ่ะคับ

W800i เร็วกว่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 15:46  

W800i ไม่ใช้ Symbian แล้วมันจะติดไวรัสไหม หากคอมที่เชื่อมต่อ(อาจ)มีไวรัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 16:24  

อยากถามเรื่อง programme LekLekDict
ยังมีให้ในเคื่องรึป่าว หรือมีโปรแกรมให้ลงเองมั้ย
คุนค้าบ
ขอบคุณที่ตอบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 19:23  

อยากถามอีซักเรื่องครับ
คือ Bluetooth เปิดแล้ว Connect กับมือถือเครื่องอื่นเพื่อส่งข้อมูลแต่มือถือ
ขึ้นให้ใส่หรัสเครื่องครับไม่ทราบว่าต้องใส่รหัสอะไรแล้วต้องตรงกับอีกเครื่องหรือไม่
ช่วยตอบทีครับ
อะไรก็ไม่รู้
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: EL-NINYO CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 20:50  

ทำไมเป็นปุ่มรูปตัวโน๊ตอ่ะ ไม่ใช่รูปวอล์คแมน
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2006 21:34  

- LekLekDict ไม่มีให้ในเครื่องนะคะ ต้องเอามาลงเพิ่มเอง ไฟล์ประมาณ 2 mb กว่า ๆ ค่ะ
- Bluetooth Connect ให้ใส่รหัส ใส่รหัสอะไรก้อได้ 4 ตัว แล้วพอเรา OK มันจะไปติ๊งขึ้นที่อีกเครื่อง ให้ใส่รหัสเดียวกันค่ะ
- ปุ่มเราเป็นรูปwalkman นา
ตอบผมทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2006 22:54  

ขอถามไรหน่อยนะครับมีใครมีปัญหาเหมือนผมป่ะอ่ะคือว่าไอ่ปุ่มเลื่อนด้านหลังเครื่องเวลาใส่ในกระเป๋ากางเกงดึงออกมาแล้วมันชอบเข้าไปเปิดกล้องเฉยเลย อยากรู้ว่ามีวิธีไหนที่เวลาเลื่อนปุ่มขึ้นแล้วกล้องไม่ต้องเปิดป่ะครับ
lyongyote
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 00:04  

อยากทราบว่ามีใครใช้เครื่องส่งคลื่น FM

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pp4_1_1&zone=pp&lm=pp4_1&pid=10343

ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ
hello hello
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 10:47  

ผมซื้อเครื่องมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว ตอนแรกที่ผมต่อมือถือเข้ากะคอมพิวเตอร์ มันก็บอกให้ผม install แผ่น แต่ผมไม่ได้ทำ เพราะบังเอิญตอนนั้น รีบมาก และแล้วคอมมันก็เลยไม่อ่านมือถือของผม เลยทำอะไรไม่ได้เลย

ครั้งต่อไป ผมเลยต่อมือถือกะคอมพิวเตอร์อีก คราวนี้คอมพิวเตอร์มันไม่มีคำสั่งให้ install เครื่องอีกเลย ผมเลยทำอะไรไม่ได้อีกแล้ว คือจะโหลดรูปที่ถายจากมือถือลงคอมก็ไม่ได้ จะโหลดเพลงจากคอมลงมือถือก็ไม่ได้ เลยไม่รู้จะทำไง

ใครรู้ ช่วยบอกผมทีครับ หรือจะมีวิธือื่นที่ทำให้คอมมันอ่านมือถือผมได้มั้ย (เออ ผมลงโปรแกรม ที่เค้าให้มากะเครื่องแล้วนะ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้เครื่องอ่านมือถือผมเลย)
ช่วยผมทีครับ

ไม่เอาวืธีใช้ memory card reader นะครับ เพราะ ผมมีแต่ memory card reader ที่มันไม่ support Memory Stick PRO Duo™ มันรับแต่ sd card , mmc card...

ทำไงดีครับ
TFT LCD
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 11:59  

motoropun ผู้เขียน:
ทำไมเป็นปุ่มรูปตัวโน๊ตอ่ะ ไม่ใช่รูปวอล์คแมน

ช่ายๆๆครับถ้าแปงรูปโล้โก้วอกแมนจะทำให้ดูหรูไปอีกนิด แต่ไม่แปงไรครับ โลโก้วอกแมนมันกีอยู่เกือบรอบเครื่องแล้วครับ
โมชิ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2006 18:21  

บุ๋มบิ๋ม ผู้เขียน:
- LekLekDict ไม่มีให้ในเครื่องนะคะ ต้องเอามาลงเพิ่มเอง ไฟล์ประมาณ 2 mb กว่า ๆ ค่ะ
- Bluetooth Connect ให้ใส่รหัส ใส่รหัสอะไรก้อได้ 4 ตัว แล้วพอเรา OK มันจะไปติ๊งขึ้นที่อีกเครื่อง ให้ใส่รหัสเดียวกันค่ะ

แล้วลงที่ไหนอะคับ เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มไม๊? ลงที่ร้านได้ป่าว? คับ . . .
อัศวิน สีส้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 01:56  

n 70เจ๋งกว่า สุดยอด
pan2532
Year's Star

หัวข้อ : ???Fw???????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 08:46  

เราใช้เครื่องนี้หยุอ่ะแต่ก้มีปัญหาหลายอย่างเหมือนกาน เริ่มเรยน่ะที่ละคำถาม

1-.-* เวลาใส่เพลงแร้วเพลงไม่เข้า ใส่แร้วเพลงชอบซ้อนกัน บางที่กายเปนพาสาจีน มีวิธ๊แก้ไหม

2-.-* บางทีลงรูปไม่ได้มั่ง ปัญหาจุกจิกมั่ง

3-.-* อยากรุวิธีอัพ FW แระช่วยอธิบายหน่อยว่า Fw คืออะไร อัพที่ไหน ทามยังไง เพิ่งอายุ15เองอ่ะคับ ไม่ค่อยรุเรื่องแต่อยากเก่งเรื่องมือถือ ขอถามพวกพี่ๆที่เก่งๆแร้วช่วยสอนหน่อยน่ะคับ ถือว่าสอนเดกๆ งิงิ ช่วยตอบทีน่ะ

****ขอด่วนๆน้า เพื่อนพมจาซื้อวันนี้เค้าอยากรุเพราะเค้าเกบตังเพื่อซื้อเค้ามะอยากเสียเงินฟรีๆ ช่วยที่น่ะคับ งิงิ ****
magicxeon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --..--
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 13:40  

รบกวนพวกพี่ๆ ที่เครื่องมีปัญหา
บอกร้านที่ไปซื้อมาด้วยครับ

ถ้าเกิดร้านใหน เครื่องมีปัญหาบ่อยๆ
จะได้เลี่ยงๆ ตัวเค้าจะได้รู้ปัญหากับของที่รับมาด้วย
พอดีผมว่าจะซื้อรุ่นนี้นะครับ

อย่าว่าผมเห็นแก่ตัวนา
ผมแค่ไม่อยากได้เครื่องมีปัญหาน่ะครับ
ไม่เคยซื้อมือถือแพงๆเลย ... แต่ตอนนี้เริ่มมีทุนทรัพย์ 555+
Toybb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 22:45  

Laughing อยากได้มากจ๊ะ แต่แพงโคด Twisted Evil
jeazu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 22:58  

เพิ่งซื้อมาเลยครับ สดๆๆร้อนๆๆ 16900 ศูนย์ โซนี่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ผมมีเรื่องอยากถามพวกพี่ๆๆที่มีความรู้ทั้งหลายอ่ะครับ
- มีคำแนะนำในการดูแลเครื่องอย่างไรครับ
- รหัสเครื่อง ที่ให้มาตอนแรกนี่คืออะไรหรอครับ
- มีขอควรระวังในการใช้เครื่องนี้อย่างไรบ้างครับ
สุดท้ายนี้ ก้อขอขอบคุณไว้ล่ววงหน้าเลยนะครับ สำหรับคำตอบที่อุตส่าตอบให้ Razz
ช่วยหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 01:45  

ทำไมเวลาฟังเพลงผ่านลำโพง เสียงมันเบามากเลยอ่ะ แต่เสียงเรียกเข้าดังมากเลยนะ ช่วยตอบหน่อยคับ Sad Sad Sad Sad
nOte*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 14:53  

jeazu ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเลยครับ สดๆๆร้อนๆๆ 16900 ศูนย์ โซนี่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ผมมีเรื่องอยากถามพวกพี่ๆๆที่มีความรู้ทั้งหลายอ่ะครับ
- มีคำแนะนำในการดูแลเครื่องอย่างไรครับ
- รหัสเครื่อง ที่ให้มาตอนแรกนี่คืออะไรหรอครับ
- มีขอควรระวังในการใช้เครื่องนี้อย่างไรบ้างครับ
สุดท้ายนี้ ก้อขอขอบคุณไว้ล่ววงหน้าเลยนะครับ สำหรับคำตอบที่อุตส่าตอบให้ Razz

รหัสเครื่องนี่ ลอง 1234 ไม่ก้ 0000 ดูอ่ะคับ
nOte*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 15:04  

ช่วยหน่อยคับ ผู้เขียน:
ทำไมเวลาฟังเพลงผ่านลำโพง เสียงมันเบามากเลยอ่ะ แต่เสียงเรียกเข้าดังมากเลยนะ ช่วยตอบหน่อยคับ Sad Sad Sad Sad

ตอนอยู่โหมดฟังเพลง กด เพิ่มเติมแล้วก้เลือก eqlualizer ลองไปปรับดูคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 15:42  

แล้วหาลงได้ที่ไหนหรอคับ คุนค้าป
12345678
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Case ?????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 16:45  

hello hello Posted: 25 Mar 2006 10:47 หัวข้อ: อยากทราบ

--------------------------------------------------------------------------------

ผมซื้อเครื่องมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้ว ตอนแรกที่ผมต่อมือถือเข้ากะคอมพิวเตอร์ มันก็บอกให้ผม install แผ่น แต่ผมไม่ได้ทำ เพราะบังเอิญตอนนั้น รีบมาก และแล้วคอมมันก็เลยไม่อ่านมือถือของผม เลยทำอะไรไม่ได้เลย

ครั้งต่อไป ผมเลยต่อมือถือกะคอมพิวเตอร์อีก คราวนี้คอมพิวเตอร์มันไม่มีคำสั่งให้ install เครื่องอีกเลย ผมเลยทำอะไรไม่ได้อีกแล้ว คือจะโหลดรูปที่ถายจากมือถือลงคอมก็ไม่ได้ จะโหลดเพลงจากคอมลงมือถือก็ไม่ได้ เลยไม่รู้จะทำไง

ใครรู้ ช่วยบอกผมทีครับ หรือจะมีวิธือื่นที่ทำให้คอมมันอ่านมือถือผมได้มั้ย (เออ ผมลงโปรแกรม ที่เค้าให้มากะเครื่องแล้วนะ แต่มันก็ไม่ได้ทำให้เครื่องอ่านมือถือผมเลย)

ไม่เอาวืธีใช้ memory card reader นะครับ เพราะ ผมมีแต่ memory card reader ที่มันไม่ support Memory Stick PRO Duo™ มันรับแต่ sd card , mmc card...

ทำไงดีครับ

Case ของผมนะ ถ้าคอมฯเห็นโทรศัพท์ โทรศัพท์เราจะถูกชาร์จไปด้วยในตัว ถ้าเสียบแล้วไม่ชาร์จก็แสดงว่าคอมฯ มองไม่เห็นโทรศัพท์ของเรา ผมเคยเจอครั้งแรกๆ เลยลองขยับสายลิงค์(เบาๆ)รู้สึกจะดึงออกมานิดๆแล้วดูว่ามีการชาร์จหรือไม่จำได้ว่าเคยปิด-เปิดเครื่องขณะต่อกับคอมฯด้วย แล้วก็โชคดีที่มันเริ่มชาร์จที่นี้เรื่องดีๆอื่นๆก็ตามมา หวังว่าคุณจะโชคดีเหมือนกัน (ถ้าของคุณไม่ใช่ Case นี้ก็คงต้องรอ Case อื่นมาตอบต่อไป)
hello hello
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Case ?????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 21:51  

12345678 ผู้เขียน:
hello hello Posted: 25 Mar 2006 10:47 หัวข้อ: อยากทราบ

--------------------------------------------------------------------------------

ทำไงดีครับ

Case ของผมนะ ถ้าคอมฯเห็นโทรศัพท์ โทรศัพท์เราจะถูกชาร์จไปด้วยในตัว ถ้าเสียบแล้วไม่ชาร์จก็แสดงว่าคอมฯ มองไม่เห็นโทรศัพท์ของเรา ผมเคยเจอครั้งแรกๆ เลยลองขยับสายลิงค์(เบาๆ)รู้สึกจะดึงออกมานิดๆแล้วดูว่ามีการชาร์จหรือไม่จำได้ว่าเคยปิด-เปิดเครื่องขณะต่อกับคอมฯด้วย แล้วก็โชคดีที่มันเริ่มชาร์จที่นี้เรื่องดีๆอื่นๆก็ตามมา หวังว่าคุณจะโชคดีเหมือนกัน (ถ้าของคุณไม่ใช่ Case นี้ก็คงต้องรอ Case อื่นมาตอบต่อไป)

อ้อ..คนละเคสครับ...ตอนต่อกะคอมพิวเตอร์ มือถือผมก็ยังชารตอยู่นะ แต่ทำยังไงคอมมันก็ไม่อ่านมือถือผม...หมายถึงเปิดไฟลในมือถือไม่ได้....เออ อีกอย่างครับ...เพื่อนผมก็ใช้เครื่องนี้เหมือนกันแต่ผมซื้อก่อนเค้า ผมอยากทราบว่าทำไมความสว่างของกล้องไม่เท่ากันเลย เครื่องเพื่อนจะสว่างกว่าอย่างเห็นได้ชัด คือดีกว่าอะครับ ทั้งๆที่เราปรับทุกอย่างเหมือนกันเลยนะ...ผมเลยสงสัยว่าเครื่องผมเนี่ยลอตเก่า แล้วเครื่องเพื่อนผมเป็นเครื่องที่เค้าทำลอตใหม่รึเปล่า
12345678
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? hello hello
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 10:32  

1. ไม่ทราบว่าเคยไปที่ http://www.se-club.net หรือยังผมว่าเขาน่าจะมีคำตอบนะ(ที่นี่มีแต่เซียนทั้งนั้น)

2. เข้าไปดูที่ Device Mananger ใน Control Panel --->System หรือยังครับ เผื่อจะมีเครื่องหมายตกใจ หรือเครื่องหมายคำถามติดอยู่

3. คุณโชคดีที่มีเพื่อนใช้แบบเดียวกัน เอาของเพื่อนมาลองซะเลย

4. ที่สุดแล้วก็ให้ 0 เขาดูแล แต่ก็จะกร่อยไปนิดหน่อยเพราะการหาคำตอบได้เองมันให้ความรู้สึกดีกว่าเยอะเลย

ขอให้สนุกกับ W800i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 15:38  

t-u-m ผู้เขียน:
ราคา???
สมาชิกใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 20:51  

ขอถามในส่วนของ VDODJ ครับ ตอนใส่ซาวน์แทร็ก ทำไมใส่ได้เฉพาะ file *.amr
ไม่ทราบสามารถ ใส่ file เสียงนามสกุล *.aac หรืออันอื่นได้หรือไม่เพราะตอนนี้พยายาม
ใส่ file *.mp3 แล้วมองไม่เห็น file ช่วยตอบทีครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???Fw???????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 22:33  

pan2532 ผู้เขียน:
เราใช้เครื่องนี้หยุอ่ะแต่ก้มีปัญหาหลายอย่างเหมือนกาน เริ่มเรยน่ะที่ละคำถาม

1-.-* เวลาใส่เพลงแร้วเพลงไม่เข้า ใส่แร้วเพลงชอบซ้อนกัน บางที่กายเปนพาสาจีน มีวิธ๊แก้ไหม

2-.-* บางทีลงรูปไม่ได้มั่ง ปัญหาจุกจิกมั่ง

3-.-* อยากรุวิธีอัพ FW แระช่วยอธิบายหน่อยว่า Fw คืออะไร อัพที่ไหน ทามยังไง เพิ่งอายุ15เองอ่ะคับ ไม่ค่อยรุเรื่องแต่อยากเก่งเรื่องมือถือ ขอถามพวกพี่ๆที่เก่งๆแร้วช่วยสอนหน่อยน่ะคับ ถือว่าสอนเดกๆ งิงิ ช่วยตอบทีน่ะ

****ขอด่วนๆน้า เพื่อนพมจาซื้อวันนี้เค้าอยากรุเพราะเค้าเกบตังเพื่อซื้อเค้ามะอยากเสียเงินฟรีๆ ช่วยที่น่ะคับ งิงิ ****

1ใช้Winampแก้โพรไฟล์ของเพลงครับ(มีเครื่องหมายถูกที่ไหนเอาออกเลยแล้วอัพเดท..แค่นั้นจบ)
2คืออะไรครับคำถามไม่เคลียเลย Sad
3อัพผ่านเวปwww.sonyericsson.comได้เลย(เพราะมีสายดาต้ามาให้ด้วยอยู่แล้วนิ)เลือกประเทศไทยแล้วเข้าโหมดเกี่ยวกับดาวโหลดอะไรประมาณเนี้ย(ลืมแย้ว..แก่แล้วความจำสั้น Very Happy )เค้าจะอธิบายวิธีอัพFWค่อยข้างละเอียดเป็นขั้นตอนให้อยู๋แล้วลองทำดูไม่ยาก

**FWก็คือเวอร์ชั่นใหม่ของOSของมือถือรุ่นนั้นๆ ประมาณวินโดว์98 วินโดว์2000อะไรเงี้ย FWใหม่ๆคือพวกที่แก้ไขข้อผิดพลาดของFWตัวเก่าๆนั่นเอง ถ้าที่ใช้ๆอยู่ไม่แฮงไม่มีปัญหาก็ไม่อัพก็ได้ Very Happy **
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 22:39  

aorn5100 ผู้เขียน:

ไม่รู้มาบอกทันหรือปล่าว
แต่ลองซื้อที่ชาจมาเปลี่ยนดูก่อนครับ
เพราะที่ใช้โซนี่มาหลายรุ่น...ที่ชาจใช้ไปซักพักจะชาจไฟไม่ค่อยเข้า(ที่ชาจมันหลวมประจำเลย...ผมโดนทุกรุ่นครับ Wink หวังว่าคงยังไม่เสียตังพันนะครับ Shocked )
sengmak mak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 01:14  

แล้วก็ยังสงสัยว่าทำไม เครื่อง รุ่นเดียวกัน แต่ความสว่างของกล้อง ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดอะครับ งงมาก...(เปรียบเทียบกะเครื่องของเพื่อนนะ)
ChaYen...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 11:19  

อยากจะถามว่า
1)ตอนเวลาโทรออกแล้วมันไม่มีข้อความบอกสถานะการโทรแบบยี่ห้ออื่นๆหรอคะ อย่างเช่น conditional forwardind...call waiting อะไรประมานนี้
2)ตอนโทรเสร็จแล้ว สามารถแสดงcall sumerry ได้ไหมคะ
ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุนมากค่ะ
ChaYen...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 17:04  

มีเรื่องข้องใจอีกนิดค่ะ คือว่าที่เห็นบ่นกันบอกว่าเมมเสีย เยอะมากๆ คืออยากจะทราบว่า เมมเสียนี่ด้วยสาเหตุอะไรหรอคะ เกิดจากดึงเข้าดึงออกบ่อยๆ หรือว่าอยู่ดีดีก้อเสียเอง ช่วยตอบด้วยนะคะ
B2S
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 10:51  

hello hello ผู้เขียน:

ทำไงดีครับ

Install Software จากแผ่นที่แถมมากะเครื่องโทรศัพท์ยังอ่ะกั๊บพี่
ถ้าจะให้มันติดต่อกันได้ก็ต้องลงโปรแกรมก่อนนะ คอมจะได้รู้จักมือ
ถือนะ ถ้าลงแล้วก็จะให้ได้ทันทีเลยน่ะ แต่ถ้าไม่อยากใช้สาย ก็ลองไป
ซื้อ BlueTooth มาต่อดูไร้สาย สะดวกไปอีกแบบราคาตัวแอคเซส
ก็ประมาณ 3 -4 ร้อยเองอ่ะ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 18:49  

MBK ตอนนี้แพงสุด 15800 (ตู้)
ศูนย์ 16900 เท่าเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 22:57  

ขอถามหน่อยคับ ถ้าซ์อw800i มาจากอังกฤษ จาใช้ได้ป่าวคับ
แล้วมาแก้เปนภาษาไทยได้ป่าวคับ
แล้วเครื่องจามีปัญหาไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 23:01  

อยากถามว่า w800i กับ k750i อันไหนดังกว่ากานคับ
เคยฟังเสียง k750i แล้วมันเบากว่า 6270 อะคับ
แล้วw800i นี่จาดังพอๆกับ6270 รึป่าวคับ
girly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 23:46  

ที่ปุ่มตัวเลขมันมีตัวอักษรภาษาไทยรึเปล่า

กำลังสนใจจะซื้อ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????? ??????????????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:35  

เสียงดี ดังด้วย แต่เปิดดังมากมันจะค้าง ราคาตอนนี้อยู่ที่ 16000 กว่าๆ
( มือสอง ) แต่ก็ดีเหมือนกัน
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:40  

ใช้โซนี่ รุ่นนี่มาเกือบเก้าเดือนแล้วยังไม่ค่อยมีปัญหา แต่มีปัญหาตรงที่ มีตอนนึง
อยู่ดีๆเครื่องก็ดับเอง กำลังเล่นเน็ตอยุ่พอดีเลย แต่ k750i ของคนงานพ่อ
ปุ่มก็กดแล้วออกไม่ได้เหมือนกัน ตอบด้วยครับ
samphone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 01:45  

มันเป็นแบบนี้แหละครับ ผมโหลดริงโทนมาก็เป็นภาษาจีนแต่เพลงยังคงเดิม
Renaissance
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 08:41  

*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 10:43  

w800i ซื้อมา 18500 ต้องการขาย 13000 ใช้มา 3 เดือนกว่า
สนใจโทรมาเลยครับ 065050765
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? ??????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 23:33  

โมชิ. ผู้เขียน:

แล้วลงที่ไหนอะคับ เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มไม๊? ลงที่ร้านได้ป่าว? คับ . . .

ทิ้งเมล์ไว้ได้มะคะ เด๋วเราส่งไฟล์ไปให้ ขออีเมล์ที่มีพึ้นที่สำหรับไฟล์ขนาด 3 mb นะ

-sengmak mak: เครื่อง รุ่นเดียวกัน แต่ความสว่างของกล้อง ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด
ถ้า firmware คนละเวอร์ชั่นกัน อาจมีสว่างต่างกันได้นะคะ เช่น R1N035 จะมีการปรับปรุงเรื่องของ contrast หน้าจอ ดีกว่า R1N005

-ChaYen...: ข้อความบอกสถานะการโทร, call summary, เมมเสีย
ตอนโทรออกมันขึ้นว่า Calling ค่ะ ,
Call Summary ตอนใช้สายอยู่ เครื่องจะแสดงเวลาการคุยอยู่ทางขวาล่างของจอ(ตำแหน่งเดียวกันวันที่อ่ะ) พอเราวางสายมันจะโชว์จำนวนเวลาทั้งหมดอยู่พักนึง แล้วหายไป หลังจากนั้นเราสามารถตรวจสอบระยะเวลาการใช้สายล่าสุด จากเมนู Call Timers ใน Time&Cost ของ Setting ได้ค่ะ ,
เมมเสีย น่าจะเกิดจากการถอดใส่เมม ขณะที่เครื่องกำลังอ่านเมมอยู่อ่ะค่ะ ลักษณะการใช้งานและการทำงานจะเหมือนกับ แผ่น drive A: คือไม่ควรดึงเข้าออก ขณะที่เครื่องกำลังอ่านแผ่นอยู่ (อีกอันที่ควรระวังคือ ใส่เมมไม่ตรงล๊อคแล้วฝืนดันมันเข้า ก้ออาจทำให้เสียได้ค่ะ)

- girly : ที่ปุ่มตัวเลขมันมีตัวอักษรภาษาไทยรึเปล่า
มีค่ะ แบบ ก-ง จ-ญ ห-ฮ เ-า

-samphone : อยู่ดีๆเครื่องก็ดับเอง กำลังเล่นเน็ตอยุ่พอดีเลย แต่ k750i ของคนงานพ่อ
ปุ่มก็กดแล้วออกไม่ได้เหมือนกัน
งงค่ะ แต่ขอเล่าตัวอย่างของเราละกันนะ คือเครื่องเรามันจะค้างบ้าง(ปิดเครื่องไม่ได้)นาน ๆ ที แบบว่าถ้าเราใช้งานมันแบบกดย้ำ ๆ หรือกดเร็วเกินไปบางทีทันก้อค้างต้องถอดแบตแล้วเปิดเครื่องใหม่ เช่น กำลังให้เครื่อง search bluetooth อยู่ แล้วไปกดปุ่ม search ซ้ำอีก ย้ำ ๆ เครื่องมันจะค้างค่ะ ปิดไม่ได้ ต้องถอดแบต (อันนี้เราว่าน่าจะเป็นปกตินะ เพราะมันคือชิพคอมพิวเตอร์อ่ะ)

ส่วนเรื่องเพลงเป็นภาษาจีน ลองไปดูบอร์ดหน้าที่แล้วนะคะ ดูเหมือนจะพึ่งมีคนบอกวิธีแก้ไว้
RYOTA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 16:33  

TFT LCD ผู้เขียน:
motoropun ผู้เขียน:

ช่ายๆๆครับถ้าแปงรูปโล้โก้วอกแมนจะทำให้ดูหรูไปอีกนิด แต่ไม่แปงไรครับ โลโก้วอกแมนมันกีอยู่เกือบรอบเครื่องแล้วครับ

เพื่อนผม ซื้อที่ 0 SE เป็น รูป walkman แล้วง่ะ งง Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????? ??????????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 11:21  

โมชิ. ผู้เขียน:

ทิ้งเมล์ไว้ได้มะคะ เด๋วเราส่งไฟล์ไปให้ ขออีเมล์ที่มีพึ้นที่สำหรับไฟล์ขนาด 3 mb นะ

-sengmak mak: เครื่อง รุ่นเดียวกัน แต่ความสว่างของกล้อง ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด
ถ้า firmware คนละเวอร์ชั่นกัน อาจมีสว่างต่างกันได้นะคะ เช่น R1N035 จะมีการปรับปรุงเรื่องของ contrast หน้าจอ ดีกว่า R1N005

-ChaYen...: ข้อความบอกสถานะการโทร, call summary, เมมเสีย
ตอนโทรออกมันขึ้นว่า Calling ค่ะ ,
Call Summary ตอนใช้สายอยู่ เครื่องจะแสดงเวลาการคุยอยู่ทางขวาล่างของจอ(ตำแหน่งเดียวกันวันที่อ่ะ) พอเราวางสายมันจะโชว์จำนวนเวลาทั้งหมดอยู่พักนึง แล้วหายไป หลังจากนั้นเราสามารถตรวจสอบระยะเวลาการใช้สายล่าสุด จากเมนู Call Timers ใน Time&Cost ของ Setting ได้ค่ะ ,
เมมเสีย น่าจะเกิดจากการถอดใส่เมม ขณะที่เครื่องกำลังอ่านเมมอยู่อ่ะค่ะ ลักษณะการใช้งานและการทำงานจะเหมือนกับ แผ่น drive A: คือไม่ควรดึงเข้าออก ขณะที่เครื่องกำลังอ่านแผ่นอยู่ (อีกอันที่ควรระวังคือ ใส่เมมไม่ตรงล๊อคแล้วฝืนดันมันเข้า ก้ออาจทำให้เสียได้ค่ะ)

- girly : ที่ปุ่มตัวเลขมันมีตัวอักษรภาษาไทยรึเปล่า
มีค่ะ แบบ ก-ง จ-ญ ห-ฮ เ-า

-samphone : อยู่ดีๆเครื่องก็ดับเอง กำลังเล่นเน็ตอยุ่พอดีเลย แต่ k750i ของคนงานพ่อ
ปุ่มก็กดแล้วออกไม่ได้เหมือนกัน
งงค่ะ แต่ขอเล่าตัวอย่างของเราละกันนะ คือเครื่องเรามันจะค้างบ้าง(ปิดเครื่องไม่ได้)นาน ๆ ที แบบว่าถ้าเราใช้งานมันแบบกดย้ำ ๆ หรือกดเร็วเกินไปบางทีทันก้อค้างต้องถอดแบตแล้วเปิดเครื่องใหม่ เช่น กำลังให้เครื่อง search bluetooth อยู่ แล้วไปกดปุ่ม search ซ้ำอีก ย้ำ ๆ เครื่องมันจะค้างค่ะ ปิดไม่ได้ ต้องถอดแบต (อันนี้เราว่าน่าจะเป็นปกตินะ เพราะมันคือชิพคอมพิวเตอร์อ่ะ)

ส่วนเรื่องเพลงเป็นภาษาจีน ลองไปดูบอร์ดหน้าที่แล้วนะคะ ดูเหมือนจะพึ่งมีคนบอกวิธีแก้ไว้

Thaimusic@msn.com

ขอบคุงมั่กๆค้าป ......ป
*Reason
Year's Star

หัวข้อ : ## ???????????????????????????? ##
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 22:51  

เรื่องส่งบรูทูธแล้วค้างๆอ่ะค่ะ คือตอนนี้ในเมมโมรี่เรามีเพลงอยู่ประมาณ 2 เพลงเอง
แล้วเพื่อนเราก็แค่ส่งรูปมาเฉยๆค่ะ ขนาดประมาณ 120 kb เองนะ แต่มันบอกเมมโมรี่เต็มอ่ะ
งงมากๆๆๆ เลยค่ะ แต่เราสามารถส่งรูป ส่งเพลงให้เพื่อนเราได้แล้วนะคะ แต่เพื่อนเราส่งมาให้เราไม่ได้ มันบอกว่าเต็ม ตอนแรกเราก็นึกว่าเมมโมรี่เสีย แต่เราก็ยังเอาเพลงลงเมมโมรี่ได้นะคะ
อย่างงี๊ทำไงดีอ่า หรือเอาไปให้ที่ร้านมือถือดูดีคะ เพราะเรากลัวเข้าศูนย์แล้วมันจะนานมากๆๆ
pak_pak
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 09:52  

เมนูอังกฤษหรือไทยอ่ะพิมพ์ไทยได้ป่ะ
ขอความกรุณาด้วยครั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 00:39  

อยากทราบว่า ถ้าลง ไฟล์ PV ,MV ลงเครื่อง
แล้วเวลาเล่นภาพที่ได้จะชัดมั้ยครับ?
แล้วมีปัญหาอะไรมั้ยครับ?
ช่วยรบกวนทีนะครับ
tong05
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? w800i
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 01:40  

ใช้มา 3 เดือนเศษซื้อมา 18,500 บาท ขาย 13,000 ครับ สนใจติดต่อเบอร์นี้นะครับ 092297844
ruapay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 08:48  

ขอความกรุณาด้วยครั ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ถ้าลง ไฟล์ PV ,MV ลงเครื่อง
แล้วเวลาเล่นภาพที่ได้จะชัดมั้ยครับ?
แล้วมีปัญหาอะไรมั้ยครับ?
ช่วยรบกวนทีนะครับ

เล่นวิดีโอไม่ชัดมากครับแต่พอดูได้ อาจเป็นที่ไฟล์ที่ใส่ไปเล็กมากก็ได้ครับ
ruapay
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 08:50  

pak_pak ผู้เขียน:
เมนูอังกฤษหรือไทยอ่ะพิมพ์ไทยได้ป่ะ

มีเมนูไทยครับ ไช้งานง่ายมาก ^^"
girly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 20:22  

เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวานค่ะ เครื่องศูนย์ Loxley ลองใช้แล้วยังไม่มีปัญหา
FW เป็น R1AA008
มีครั้งนึงที่หน้าจอมันวึบๆไป แต่แว้บเดียวก็เป็นปกติ

แต่ตอนที่เอาเครื่องออกจากกล่องเหมือนฝาหลังที่ปิดแบตเตอรี่มันปิดไม่สนิท
พยายามปิดก็ไม่สนิท(ตอนยังไม่ใส่แบต) แต่พอใส่แบตเข้าไปมันก็เรียบร้อยดี
เป็นอาการปกติหรือเปล่าคะว่าถ้าไม่ใส่แบตมันจะปิดไม่สนิทเนี่ย

ถ้าอัพ FW เองจาก web จะหมดรับประกันรึเปล่าคะ
gggirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 03:55  

girly ผู้เขียน:
เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวานค่ะ เครื่องศูนย์ Loxley ลองใช้แล้วยังไม่มีปัญหา
FW เป็น R1AA008
มีครั้งนึงที่หน้าจอมันวึบๆไป แต่แว้บเดียวก็เป็นปกติ

แต่ตอนที่เอาเครื่องออกจากกล่องเหมือนฝาหลังที่ปิดแบตเตอรี่มันปิดไม่สนิท
พยายามปิดก็ไม่สนิท(ตอนยังไม่ใส่แบต) แต่พอใส่แบตเข้าไปมันก็เรียบร้อยดี
เป็นอาการปกติหรือเปล่าคะว่าถ้าไม่ใส่แบตมันจะปิดไม่สนิทเนี่ย

ถ้าอัพ FW เองจาก web จะหมดรับประกันรึเปล่าคะ

ตอบได้บางข้อนะคะ

เครื่องเราปิดได้สนิทนะคะ ถึงจะถอดแบตออก แต่ไม่ได้ไปขยันไรมานมาก เลยไม่รู้ว่าจะเกิดอาการก่อกๆแก่ๆรึเปล่า

สามารถอัพ fw จากเว็ปของโซนี่ได้ตลอดค่ะ ตามอัพเดตทางเว็ป ไม่หมดประกันค่ะ

แต่การอัพเอง จะต้องเตรียมมือถือและคอมและเน็ทให้พร้อมและดีก่อนนะคะ

เพราะถ้าขั้นตอนการอัพเดตล้มเหลว จะทำให้เครื่องแฮ็งค์ค่ะ

ต้องส่งเข้าศูนย์อีก ทำให้เสียเวลาเปล่าๆ
evolution152
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 21:22  

ตัวนี้เป็น ซิมเบี้ยนป่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 20:33  

ตอนนี้ราคาเท่าไรคับ แล้วมีแนวโน้มจะลดลงกว่านี้อีกมั้ยคับ
นาย ก.ไม่ทราบนามสก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 13:52  

สำหรับ R1AA008 ตัวใหม่ปัญหาที่ผมเจอนะครับคือ
1. เวลาเล่นเพลง MP3 พอกลางๆเพลงก็จะกระโดดไปเพลงอื่นแล้วก็โดดไปเพลงอื่นอีกเจอบ่อยเหมือนกัน
2. เวลาส่งข้อมูลผ่าน Bluetooth ถ้าอีกฝ่ายกด Cancle แล้วเครื่อง W800i จะค้างครับ กดปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตสถานเดียว
ไม่ทราบว่าใครเป็นปัญหาเหมือนผมบ้าง.
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ โดยรวม OK ทั้งคุณภาพเสียงและความชัดของกล้อง
นาย ก.ไม่ทราบนามสก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 15:05  

ถามเรื่องการแปลงไฟล์หนังมาดูในมือถือหน่อยสิครับ (แปลงเป็น 3 Gp) โดยใช้โปรแกรม
ImTOO MPEG Encoder หรือ Xilisoft 3GP Video Converter คือมันไม่สามารถแปลง
File ได้เกิน 2 นาทีหรือครับ ผมลอง Setting เป็น Start แบบ All หรือ setเป็น2นาทีก็ไม่ได้ครับมันขึ้นว่า Fail ช่วยตอบให้หายข้องใจทีครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: