Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 27, 28, 29  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2871 / เข้าชม: 2325341
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ร่วมโหวตให้คะแนน SIAMPHONE - USER OPINIONS
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 871 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 278 ]
ธรรมดา - Normal - 3
1%
 1%  [ 23 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 29 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1201

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 16:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว่าจะซื้อเหมือนกัน เห็นมีคนโพสไว้หลายคนแล้วว่าซื้อมาใช้แล้ว แต่ก็เงียบไป ไม่มีคนที่ซื้อแล้วคนไหนมาโพสเลยว่า ดียังไง ไม่ดีตรงไหน ข้อเสียที่ผู้ชอบคาดการณ์คาดไว้น่ะ ผลมันเป็นไง ยังไงช่วยมาตอบให้หน่อยนะครับ จะได้รู้ว่าซื้อมาจริงๆ ไม่ได้โม้

ส่วนตัวผมที่อยากรู้
-เวลาคุย มันค่อย อย่างที่เค้าว่าป่าว
-เสียงเพลงเป็นไง
-ถ่ายวีดีโอ ภาพเป็นไง
นัทคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 16:23  

ช่ายๆๆๆ ผมเห็นด้วยกับคุณ ข้างบน บอกหน่อยนะครับ
ถั่วจิ๋ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 16:42  

เล็งรุ่นนี้อยู่ คิดว่าคงได้ซื้อแน่ ตอนนี้ใช้ T610 อยู่ ติดใจระบบของ SE มาก (ถึงแม้ว่าจะอืดๆเวลากดปุ่มบ้าง แต่ก็ชินแล้วล่ะ) ตอนนี้เครื่องรวนเลยอยากเปลี่ยนใหม่ เห็นเครื่องนี้ฟังชั่นดี แต่อยากได้ comment จากคนที่ใช้แล้วอ่ะค่ะว่ามันมีจุดด้อยตรงไหนบ้าง เห็นได้ยินเรื่องล็อคค้าง ไม่ทราบว่ามีใครลองใช้แล้วเจอปัญญานี้บ้างหรือเปล่า?

อ้อ ว่าแต่ที่ห้อยสายคล้องมือถือของรุ่นนี้มันอยู่ตรงไหนคะ? ใช่อยู่ตรงด้านล่างแถวๆที่เสียบสายชาร์จเหมือนรุ่น T610 หรือเปล่า?
duracell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 17:14  

ที่ mbk เห็นเครื่อง 0 imobile วางขายแล้วอ่ะคับ 15700 บาท
ไม่รู้เปนไงมั่ง ยังไม่ได้ซื้อฮะ

แต่เครือ่งเล็กกว่าที่คิดไว้เยอะเลย ง่าๆ อยากได้ๆ
siripongse
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 18:01  

15,700 บาท ??????? :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 19:16  

พิมพ์ผิดป่าว 17500 ป่าว?
วันแรกเยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 20:00  

วันนี้เพิ่งไปซื้อมาค่ะ ตัวเครื่องสวย เล็ก น่ารัก ดีอ่ะค่ะ เรียบๆ
ขอชมว่า เสียงเพลงเพราะมากๆ
กล้อยชัด วีดีโอมี2แบบค่ะ แบบlimitเวลา9วิ กับไม่limiitเวลา เอาลงmemory stickเยยค่ะ

เสียงเพราะมากกกอ่ะ ชอบบบบ ถึงแม้ว่าที่อ่านแล้วกลล้องเป็นCMOS อยู่แต่ว่าก้อไม่เสียใจที่ซื้อค่ะเพราะว่า ถ่ายชัดแล้วอ่ะ

โดยรวมแล้วถือว่าคุ้มมากๆกับราคาเท่านี้ค่ะ ซื้อมา16400อ่ะ แพงกว่าคนอื่นง่ะ แง้ๆ
น้องนิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 23:23  

ไปต่อรองที่มาบุญครองมาแล้ว อุปกรณ์ครบ ได้ 16,200 บาทมีให้เลือกตั้ง 6 เครื่อง งง++ ทำไมถูกจัง เลยไม่กล้าซื้อ
Rithophen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 00:44  

ซื้อมาแล้วครับ ดีหมด สมกับที่รอคอย แต่เสียอย่างเดียว...ตอนนี้ผมมีปัญหา เปิดฝาไม่ได้ครับ T^T ฮือๆๆ เลื่อน.แกะยังไงก็ไม่ออก พี่ที่ร้านเค้าใช้ผ้ากดเครื่องแล้วดึงออก กลับมาลองที่บ้าน...อ้าวดึงไม่ออกซะงั้น
เหมือน SE จะทำมาเพื่อเอาใจกับ ปัญหาของ k700i เรื่องฝาปิด (หรือเปล่า) Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 00:48  

ใครทราบบ้างที่เชียงใหม่เครื่องมาหรือยังครับ
Rithophen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 00:59  

อ้อ....ต้องใช้ผ้าที่ไม่ลื่นครับ พอดีวันนี้ผมใส่เสื้อลื่นๆไป (ฮา) ปัญหาโลกแตกต่อไป...สายคล้องจะใส่ยังไงดี ไม่มีแหนบเกี่ยวด้วยซิ - - หรือใครมีวิธีใส่สายคล้องเท่ห์ๆ บอกกันมั่งนะครับ Laughing

เสริมอีกนิด
1.ตะลึงตึงๆ เมนูไม่มีหน่วงครับ เว้นแต่ตอนฟังเพลงแล้วกดเลือกเมนู เพื่อ manage จะมีสะดุดเล็กน้อย
2.เวลาเสียบ snyc. กับ pc แบบไม่ลงโปรแกรมที่แถมมากับ cd ไม่มีปัญหาครับใช้งานได้ แต่จะเห็นแค่ mms. duo เท่านั้นมองไม่เห็นเครื่อง ยังกะว่า k750i เป็น card reader งั้นแหละ (ฮา) ก็ไม่คิดอะไรมาก โยนไฟล์ที่ต้องการลง mms. duo ไปเลย
3.กล้องปรับ auto focus ได้ดี ถ่ายในที่มืดด้วย nigt mode ได้ดีกว่า k700i มากๆ ภาพที่ได้มาคมชัดดี
4.รูปหน้าจอ สดใสมากครับ >_<b รองรับไฟล์ png jpg bmp
5.เรื่องเสียง ถ้าเปิดสุดจะมีปัญหาเสียงแตก กับพวกไฟล์ bitrate 320 ครับ ต่ำกว่านั้นสบายๆ อ้อ รองรับ VBR ด้วย ถ้าไปเปิดกับ K700i มันจะมีเสียงตกร่อง แต่นี่ โนพลอมแพลม
6.ไม่กินแบตอย่างที่คิดแฮะ เอ..หรือว่าเพราะยังใหม่อยู่หว่า??
7.การเชื่อมต่อ (connectivities) ผมยังไม่ได้ลองกับ ชุดหูฟังสเตริโอ บลูทูธว่าผลจะเป็นยังไง แต่เสียดายว่า ส่งไฟล์ขณะใช้งาน บลูทูธเฮดเซ็ทไม่ได้ แต่ช่างเถอะ แค่นี้ก็ สุขีแล้ว Very Happy
SE K750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 01:33  

ผมเองได้มาตั้งแต่เมื่อวันอังคาร ผมใช้เครื่องเก่าเป็น T610 อยู่ แต่พอเปลี่ยนมาใช้รุ่น บอกได้คำเดียวครับ ว่าคุ้มเงิน ราคาสมเหตุสมผล เลยทีเดียว (เพราะผมเองได้มา 16,600.- ของ i-mobile)

1. เมนูค่อนข้างไว ถ้าเทียบกับรุ่นก่อนๆ
2. หน้าจอคมชัดสีสดใช้ได้เลยทีเดียว
3. กล้อง ok ในระดับมือถือ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆที่ผมเคยเล่นมา มี noise หรือ gain บ้างในที่แสงน้อยๆ แต่ไฟที่ติดมาให้ก้อช่วยได้มากเลยครับ (ถ้าอยากได้คุณภาพ ไปซื้อกล้องดิจิตอลใช้ครับ คุณต้องเข้าใจนะครับว่ามันเป็นมือถือ ไม่ใช้กล้อง)
4. เรื่องเสียงคุณภาพดีสไตล์ ของ sony เลยคับ ถ้าฟังจากหูฟัง แต่ถ้าฟังจากลำโพงด้านหลังอย่าเปิดสุดครับให้เบาลงมานิดหน่อย แล้ววางเครื่องหงายขึ้นบนที่ราบจะช่วยให้เสียงดังขึ้น
5. เรื่อง connect กับ pc ถ้าลงโปรแกรมครบ ก้อสามารถถ่ายโอนไฟล์จากในเครื่อง หรือ sync. กับ pc ได้สบายๆ ส่วน mms. duo ก้อเหมือนเป็น dirve ตัวนึงเลยคับ
6. แบต. ก้อตามแบบฉบับของ SE อึด ถึก ทน
7. สัญญาณจากที่รุ่นเก่า จะมีปัญหาของสัญญาแกว่งในบางพื้นที เท่าที่ลองใช้ดู รุ่นปรับปรุงดีขึ้นมาก แล้วก้อหาสัญญาณได้ค่อนข้างไวกว่ารุ่นก่อนๆ
8. ข้อเสียก้อมีไม่ใช่มีแต่ข้อดีนะ ถ้าฟังเพลงอยู่ อย่าไปถ่ายรูป หรือถ่ายไฟล์วีดีโอ เพราะเท่าที่ลองมันทำให้การทำงาน สะดุด พอสมควร ถ้าไฟล์ที่ถ่ายใหญ่มากๆ อาจะทำให้เครื่องค้างได้
9. พบปัญหาของ function media player ไฟล์เพลงภาษาไทย อ่านเป็นภาษาจีน (คิดว่า firmware รุ่นต่อๆไปน่าจะแก้ไขในจุดนี้ได้) แต่ใน file manager อ่านไทยได้ปกติ
10. ด้านหลังเครื่องไม่มีพวกปุ่มๆ ที่สำหรับกันถลอก คาดว่านานไป ฝาครอบกล้อง อาจจะเน่าได้ง่ายๆ (ถ้าไม่ดูแลรักษาจริงๆ)
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 01:49  

เริ่มวางขายแล้วหรอ เร็วดีจัง

อีกอาทิดนึงค่อยซื้อ 555555+ อีกอึดใจเดียว

อดทนไว้ เพื่อการรอคอยที่ยาวนาน จะได้ไม่ผิดหวัง
jeabkung
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 08:45  

เมื่อวานไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่ m-shop the mall bangkae
พนักงานขายก้อนิสัยดี แต่ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่เลย
ยังไงจะมาบอกให้ฟังอีกทีนะ
สู่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 11:42  

แล้วปัญหาCCD MATRIXหละครับ Confused
น้อง X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????? ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 12:11  

Rithophen ผู้เขียน:
อ้อ....ต้องใช้ผ้าที่ไม่ลื่นครับ พอดีวันนี้ผมใส่เสื้อลื่นๆไป (ฮา) ปัญหาโลกแตกต่อไป...สายคล้องจะใส่ยังไงดี ไม่มีแหนบเกี่ยวด้วยซิ - - หรือใครมีวิธีใส่สายคล้องเท่ห์ๆ บอกกันมั่งนะครับ Laughing

เสริมอีกนิด
1.ตะลึงตึงๆ เมนูไม่มีหน่วงครับ เว้นแต่ตอนฟังเพลงแล้วกดเลือกเมนู เพื่อ manage จะมีสะดุดเล็กน้อย
2.เวลาเสียบ snyc. กับ pc แบบไม่ลงโปรแกรมที่แถมมากับ cd ไม่มีปัญหาครับใช้งานได้ แต่จะเห็นแค่ mms. duo เท่านั้นมองไม่เห็นเครื่อง ยังกะว่า k750i เป็น card reader งั้นแหละ (ฮา) ก็ไม่คิดอะไรมาก โยนไฟล์ที่ต้องการลง mms. duo ไปเลย
3.กล้องปรับ auto focus ได้ดี ถ่ายในที่มืดด้วย nigt mode ได้ดีกว่า k700i มากๆ ภาพที่ได้มาคมชัดดี
4.รูปหน้าจอ สดใสมากครับ >_<b รองรับไฟล์ png jpg bmp
5.เรื่องเสียง ถ้าเปิดสุดจะมีปัญหาเสียงแตก กับพวกไฟล์ bitrate 320 ครับ ต่ำกว่านั้นสบายๆ อ้อ รองรับ VBR ด้วย ถ้าไปเปิดกับ K700i มันจะมีเสียงตกร่อง แต่นี่ โนพลอมแพลม
6.ไม่กินแบตอย่างที่คิดแฮะ เอ..หรือว่าเพราะยังใหม่อยู่หว่า??
7.การเชื่อมต่อ (connectivities) ผมยังไม่ได้ลองกับ ชุดหูฟังสเตริโอ บลูทูธว่าผลจะเป็นยังไง แต่เสียดายว่า ส่งไฟล์ขณะใช้งาน บลูทูธเฮดเซ็ทไม่ได้ แต่ช่างเถอะ แค่นี้ก็ สุขีแล้ว Very Happy
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 16:43  

สอยมาแล้วเหมือนกันครับ ซื้อที่ 0 SE ที่เซนทรัลปิ่นเกล้าครับ ราคา 17500 ได้ผ่อน citibank 0% 10 เดือนครับ
KLM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 16:49  

มาแล้วเครื่องศูนย์แท้ๆ ราคา 15700-15900 มีเกือบทุกร้านเลยนะ
KLM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 16:50  

ที่ MBK นะฮะ
se 750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? K750i ???????????? (?????) ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 17:36  

ไปเดินเล่นมาเมื่อตะกี๊ เจอร้านนาซ่า (ร้านอาม่า) มองจากนอกร้านเห็นคนมุงล้อมกันมืด เหมือนเค้ากำลังตีไก่ชนกันอยู่เลยครับ เสียงโช้งเช้งไปหมด

เบียดเข้าไปถาม คนขายเค้าว่า k750i เป็นเครื่องศูนย์เทเลวิช ราคา 15xxx สงสัยทำไมถูกกว่าคนอื่น เลยอยากทราบว่าร้านนี้ขายตัดราคาคนอื่น แล้วซี๊ซั้วหรือเปล่าครับ เคยมีเรื่องของย้อมแมว หรืออุปกรณ์หรือเปล่า ใครรู้ว่าร้านนี้ดีหรือไม่ดี ช่วยบอกหน่อยครับ

แล้วร้านนี้เป็นของแกะกล่องหรือเปล่าครับ

อ้อ แล้วทำไมถึงเรียกว่าร้านอาม่าครับ
อิอุงุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 21:57  

แล้ว ราคา เมมโมรี่ 1GB ของ sony มันเท่าไรละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 22:27  

ร้านนาซ่าก้อโอเคคับ ถูกกว่าชาวบ้านมาก ผมเคยซื้อ V3 สีดำ มาแล้วจากร้านนี้ ก้อขของใหม่ 100% ไม่มีย้อมนะคับ ทีแรกไม่รู้หรอกว่าร้านนี้มีไรพิเศษเห็นแต่คนมุงกันยังกะแจกฟรี เลยเข้าไปดู เลยได้ของถูกกว่าร้านอื่น ก้อดีคับๆ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 22:53  

ร้านนาซ่า เอาของศูนย์ไรมาขายหรอครับ และถ้ามีปัญหาเราไปเคลมเปลี่ยนเครื่องที่ศูนย์นั้นๆได้หรือปล่าว หรือประกันร้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 00:03  

ลำโพงชัดมากคับ

จอสวยดีคับ

เสียอย่างเดียว Noise เยอะไปหน่อย เสียดายๆ

แต่ขี้เกียจรอ CCD Matrix อิๆ ได้แค่นี้ ก้อโอเชแล้วคับ
qaws
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 00:12  

ตกลงเสียงเวลาคุย เป็ยยังงัย ดัง หรือ ค่อย ไป
ไม่เห็นมีใคร คอมเมนต์ เลยอ่ะ
jeeja
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนท์บุรี
หัวข้อ : ???? wap ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 00:17  

ใครรู้วิธีเซ้ตค่า wap บอกหน่อยนะคับ ของผม ใช้ DTAC ขอบคุณมากๆคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 00:26  

คุณ jeeja ตกลงว่า เสียงมันดังมันค่อยยังงัยคะ
ช่วยบอกหน่อยได้มั้ย
Rithophen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 06:01  

qaws ผู้เขียน:
ตกลงเสียงเวลาคุย เป็ยยังงัย ดัง หรือ ค่อย ไป
ไม่เห็นมีใคร คอมเมนต์ เลยอ่ะ

เสียงดังดีครับ ดังกว่า k700i อีก

jeeja ผู้เขียน:
ใครรู้วิธีเซ้ตค่า wap บอกหน่อยนะคับ ของผม ใช้ DTAC ขอบคุณมากๆคับ

ตอนนี้ทาง operator ของไทยยังมีปัญหาเรื่องการตั้งค่า wap ครับ ต้องรอไปอีกซักระยะนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 09:15  

ถ้าซื้อในกล่อง ให้อะไรบ้างเหรอ ใครมีรูปมาโชว์ หน่อยก้อดีนะ การ์ดให้มาเท่าไหร่เหรอ พร้อมเครื่องอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 11:08  

ง่า ไครู้วิธีโอนเมจเสจจากซิมเข้าเครื่องบ้างค้าบ บอกหน่อยน้า ต้องการความช่วยเหลือมากๆคับ (โอนเปนแต่เครื่องเข้าซิม)
duracell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 12:55  

ราคา 15700 ไม่ผิดหรอกคับเครื่อง 0 imobile

ปัญหาที่เจอตอนนี้คือเวลาเอาเพลงที่เป็นภาษาไทยใส่เข้าไปใน ms duo แล้วให้เปิดจากเครื่อง
ใน file manager เห็นชื่อเพลงภาษาไทยปกติคัรับ
แต่ใน media player จะขึ้นเป็ภาษาจีน ไม่รู้จะเกี่ยวกับที่ตั้งภาษาจีนไว้ด้วยรึเปล่า

ลองแก้ดูแล้วไม่หาย เดี๋ยวลองปิดเปิดเครื่องใหม่ก่อนฮะ

เครื่องพี่ที่ออฟฟิส 0 loxley คับ
PD_TH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 13:49  

มือใหม่หัดซื้อช่วยแนะนำหน่อยครับ
ศูนย์มีกี่ศูนย์เหรอครับ แล้วต่างกันมั้ยครับ
มีรับประกันกี่เดือนครับ

เรื่องเสียงค่อยเป็นปัญหามั้ยครับ กลัวคุยแล้วได้ยินไม่ชัด
PD_TH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 13:52  

ซื้อ K750i ร้านนาซ่าดีมั้ย เห็นว่าถูกกว่าร้านอื่น
แล้วตอนนี้ K750i ถูกสุด (แบบเชื่อถือได้) ราคาอยู่ที่เ่ท่าไหร่ครับ
Admirer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 14:47  

ผมไปเห็นมีคนกะลังซื้อ k750i ที่ร้านนึงในบริเวณ JunctionX ใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าว ก็เลยเดินเข้าไปดูๆเขาหน่อย

คนขายเปิดเพลงทดสอบลำโพงให้คนซื้อฟังเราก็ต้องบอกว่าเสียงดังดี แต่ฟังแล้วไม่ค่อยถูกใจนัก แบบว่าเสียงฟังดูแบนๆ ไม่มีเบส แต่ก็คงเป็นเพราะ Sony ไม่เน้นเบสอยู่แล้วกะนี่คงเป็นลำโพงธรรมดา

แล้วพอผมถามคนขายว่านี่เลนส์กล้องเป็นอะไรคนขายบอก CCD Shocked จะเชื่อคนขายได้ป่าวนะเนี่ย แล้วบนเลนส์กล้องที่ตัวมือถือก็ไม่เห็นบอกว่าเป็นเลนส์อะไร

ใครซื้อแล้วอ่านดูบนกล่อง กะดูในคู่มือมีบอกมะ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:05  

duracell ผู้เขียน:
ราคา 15700 ไม่ผิดหรอกคับเครื่อง 0 imobile

ปัญหาที่เจอตอนนี้คือเวลาเอาเพลงที่เป็นภาษาไทยใส่เข้าไปใน ms duo แล้วให้เปิดจากเครื่อง
ใน file manager เห็นชื่อเพลงภาษาไทยปกติคัรับ
แต่ใน media player จะขึ้นเป็ภาษาจีน ไม่รู้จะเกี่ยวกับที่ตั้งภาษาจีนไว้ด้วยรึเปล่า

ลองแก้ดูแล้วไม่หาย เดี๋ยวลองปิดเปิดเครื่องใหม่ก่อนฮะ

เครื่องพี่ที่ออฟฟิส 0 loxley คับ

เคยมีคนโพสต์ไว้แต่ไม่แน่ใจ เค้าบอกว่า ก่อนเอาลงมือถือให้เปลี่ยน info ของเพลงนั้น ด้วย โปรแกรมวินแอมป์ โดยการพิมพ์เข้าไปใหม่ แล้วทำการ save info นั้น พอเอาลงมือถือ ไฟล์ก็จะสามารถอ่านภาษาไทยได้ตามปกติ
fluorineeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:19  

มะกี้ โทรไปที่ศูนย์ Loxley คับ เค้าบอกว่าเครื่องมาแล้ว แต่ว่า ยังขายมะได้เพราะว่า เครื่องมีปัญหา ทางโซนี กำลังแก้ไขอยู่อ่ะคับ แงๆๆ.........ตอนนี้ ง๊ง งง มากเลยค๊าบบบบบบบ
Rithophen(คนเดิม)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:28  

fluorineeee ผู้เขียน:
มะกี้ โทรไปที่ศูนย์ Loxley คับ เค้าบอกว่าเครื่องมาแล้ว แต่ว่า ยังขายมะได้เพราะว่า เครื่องมีปัญหา ทางโซนี กำลังแก้ไขอยู่อ่ะคับ แงๆๆ.........ตอนนี้ ง๊ง งง มากเลยค๊าบบบบบบบ

ปัญหา??? งั้นคนที่ซื้อมาแล้ว ศูนย์จะรับคืนก่อนหรือว่าจะแก้ปัญหายังไงบอกไหมครับ? (แต่ที่ใช้ๆมายังไม่เจอแฮะ เครื่องก้ยังไม่แฮงก์)

อย่าลืมเช็ค imei เครื่องให้ตรงกับข้างกล่องด้วยนะครับ Wink
fluorineeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:32  

ถึงคุณ Rithophen คับ ผมก้อมะได้ถามว่ามีปัญหาอะไรกันแน่.........แต่ตอนนี้ผมมะโรสับใช้เลยคับ อยากซื้อจะแย่แร้ว..........รบกวนถามคุณRithophen คับ ว่า
- ซื้อมาจากไหนเหรอคับ
- เครื่องเป็นยังไงบ้างคับ
- ข้อแนะนำต่างๆ อ่ะคับ ( ปล. ผมมะค่อยรู้เรื่องมือืถอเท่าไหร่คับ กลัวไปซื้อแลว้วโดนหลอกง่า ฮือๆๆ ) ขอบคุณคับๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:43  

ตอบทีละข้อละกันครับ
- ซื้อมาจากไหนเหรอคับ
Janzen 3 ที่ mbk ครับ
- เครื่องเป็นยังไงบ้างคับ
ลองไปดูกระทู้เก่าๆที่คุณแบงค์ โชว์ให้ดูนะครับ เป็นงั้นแหละ ^^
- ข้อแนะนำต่างๆ อ่ะคับ ( ปล. ผมมะค่อยรู้เรื่องมือืถอเท่าไหร่คับ กลัวไปซื้อแลว้วโดนหลอกง่า ฮือๆๆ ) ขอบคุณคับๆๆ
วิธีส่วนตัว คงคล้ายๆกันกับคนอื่นๆครับ แกะกล่องมาก็เช็ครอยต่อของบอดี้ ดูว่ามีตำหนิตรงจุดไหนหรือไม่ ดูของในกล่องว่ามีตามข้อมูลที่ได้รับมาครบถ้วนไหม (สายเคเบิ้ลลิงค์ , สายชารจ์แบบใหม่ , สมอลทอลค์แบบใหม่ , สายคล้องมือถือ ,เมนูการใช้งาน และใบรับประกันของศูนย์ (ของผม imobileครับ) , mms duo 64 เมกมาพร้อมcover (ผมไม่ได้ถ่ายรูป ตอนเปิดวิงเอ้ยเปิดกล่องหนู clara ไว้ด้วยซิ >_<) จากนั้นใส่ซิม เปิดเครื่องเปิดเช็ค เมนูต่างๆ ว่าเป็นยังไง แล้วก็เทสต์ เรื่องการใช้งาน บูทูธ / IrDA แล้วก็จบลงที่กล้องเพื่อหา dead pixel ครับ

ผมจำไม่ได้แล้ว อ่า ว่าวิธีเช็ค สมรรถนะเครื่อง นี่กดยังไง จำได้ว่ากดขวาแล้ว # บลาๆๆ วิธีอยู่ใน forum Sony Ericsson แหละครับ แต่ยังไม่ว่างหา ^^'
Jakk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:46  

สำหรับคนที่มีปัญหาของ media player ที่
list รายชื่อเพลงไทยเป็นภาษาจีน

ต้องไปลบ Info ของเพลงก่อนครับ
ใน winamp ก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 16:50  

วิธีเช็ค IMEI ครับ กด *#06#
fluorineeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 17:07  

ง่าๆๆ ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบบบ ว่าแต่ imei มันคืออารายเหรอคับ แฮ่ๆๆ..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 17:39  

IMIE ก็คือหมายเลขของเครื่องครับ แต่ละเครื่องก็จะไม่เหมือนกัน แฮ่ๆๆ.............

อัพเดทวิธีเช็ค status ของเครื่องครับ วิธีคือ กด ขวา * ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * แล้วจะเข้าสู่เมนูของการทดสอบ
fluorineee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 17:47  

ขอบคุณมากๆค๊าบ รู้เร่องขึ้นเยอะเรยยยยยยยยย
LUNA SEA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memory
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 18:48  

มีคำถามรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

1. memory stick duo กับ memory stick pro duo ต่างกันอย่างไร

2. se k750i ใช้ memory stick duo ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราซื้อ memory stick pro duo มาใช้จะสามารถเอามาใช้แทนกันได้รึเปล่า

[/b]
LUNA SEA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memory
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 20:01  

มีคำถามรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

1. memory stick duo กับ memory stick pro duo ต่างกันอย่างไร

2. se k750i ใช้ memory stick duo ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าเราซื้อ memory stick pro duo มาใช้จะสามารถเอามาใช้แทนกันได้รึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: memory
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 20:13  

LUNA SEA ผู้เขียน:

ทางทฤษฎีความเร้วในการใช้งาน duo pro จะเร็วกว่า ธรรมดาครับ แต่มีพี่ที่รู้จักเค้าวื้อมาลองกับ 750i ดู ผลคือความเร็วไม่ต่างกันมาก อาจจะเป็นเพราะว่า ตัว software ของSE นั้นสนับสนุนความเร็วของ ธรรมดา มากกว่าการใช้งานด้วย duo pro ถ้าถามว่าใช้แทนกันได้ไหม ก็ได้ครับ แต่ราคาจะเพิ่มขึ้นด้วยซิ duo 128เมก 1250บาท แต่ duo pro 1950 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 20:22  

อ้อลืมอีกนิดนึง ราคาที่บอกไป นั่นจากร้านขายกล้องครับ ราคาอาจจะถูกกว่านี้อีก

ตอนนี้กำลังเพลินกับ function กล้อง burst shot ถ่ายรัว 4 รูปในการกดชัตเตอร์1 ครั้ง ยิงภาพพวกที่เคลื่อนไหวได้เป็น step เพลินๆ (ฮา)
harakong
Year's Star

หัวข้อ : sms
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 00:29  

รุ่นนี้จะเก็บ sms กับ mms จำกัดไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 01:59  

ผมชอบถ่าย panorama มากเลย ถ่าย 3 รูปมาเรียงต่อกัน ได้ภาพยาว ๆ สุดยอดเลย ไว้ไปถ่ายงานรวมญาติเทห์โครต
หน้าม้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: memory
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 04:31  

LUNA SEA ผู้เขียน:

[/b]

pro มีความจุเยอะกว่า อ่าน เขียน เร็วกว่า

รุ่นนี้รองรับ Pro คับ ทำให้สามารถใช้ Duo ธรรมดาได้คับ

แต่ที่แถมมาเป็้นธรรมดาเพราะถูกกว่า
ฉงน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 14:33  

รบกวนถามเกี่ยวกับเรื่องเลนส์กล้องครับ k750i เปนแบบ CCD หรอครับ แล้ว ccd นี่เปนยังไงหรอคับ รู้สึกจะมี 2 ชนิดรึป่าว ช่วยอธิบายเพื่อให้ความรู้ทีครับ ขอบคุณมากครับ
น้องนิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 15:55  

ทดลองใช้งานแล้ว ใช้งานได้ดี ต่อเชื่อมกับ COM ง่ายมาก load เพลงง่ายเหมือกับเป็น flash drive ธรรมดา ต่อเชื่อมกับ COM ที่มีบูลทูซสามารถเลื่อน Powerpoint ได้ด้วย เสียง Mp3 OK ใช้ได้เลย ถ่าย VDO ชัดเจนดี อัดเสียงเบาไปหน่อย จอภาพชัดมาก รวมๆแล้วคุ้มค่า ซื้อร้าน Makro Phone แต่เป็นเครื่องศูนย์ i-mobile ราคา 15,600 บาทครับ Laughing
กระหล่ำปลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 16:34  

ผมอยากจะไปซื้อ SE K750i ที่มาบุญครองอ่ะครับ ช่วยแนะนำร้านหน่อยสิครับ อยากได้ร้านที่บริการดีๆอ่ะครับ แล้วตอนนี้ราคา SE K750i ที่มาบุญครองเท่าไหร่อ่ะครับ จะได้เตรียมเงินไปถูก...
อยากทราบว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 20:10  

อยากทราบว่า เสียงดีไหมครับ(ในหูฟัง และก็เซอราว)

มีข้อเสียอะไรบ้างเอ่ย

กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะซื้อหรือไม่ดี

ช่วยทีครับ

ถ้าอยากได้เสียงที่ดีจริงๆ ต้องรอW800i หรือปล่าว???
harakong
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 20:21  

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

รุ่นนี้มีจำกัดความจุ sms ไหมครับ
n-bee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 02:02  

อยากให้ช่วยตอบว่า ตอนนี้สนใจจะซื้อมือถือใหม่อ่ะค่ะ คือ NOKIA 7610 ,3230,6230i แล้วก็ SE s700i,k750i คิดว่าตัวไหนดีกว่ากันอ่ะคะ ใครพอทราบช่วยตอบทีนะคะ เพราะพี่บอกว่า 7610 ดีกว่าแต่ว่าเพื่อนบอกว่า k750i ดีกว่าอ่ะ เรางงไปหมดแล้วอ่ะ ใครรู้ช่วยทีนะคะ * ขอบคุณมากค่ะ
aye007
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 02:44  

n-bee ผู้เขียน:
อยากให้ช่วยตอบว่า ตอนนี้สนใจจะซื้อมือถือใหม่อ่ะค่ะ คือ NOKIA 7610 ,3230,6230i แล้วก็ SE s700i,k750i คิดว่าตัวไหนดีกว่ากันอ่ะคะ ใครพอทราบช่วยตอบทีนะคะ เพราะพี่บอกว่า 7610 ดีกว่าแต่ว่าเพื่อนบอกว่า k750i ดีกว่าอ่ะ เรางงไปหมดแล้วอ่ะ ใครรู้ช่วยทีนะคะ * ขอบคุณมากค่ะ

ใช่ครับ K750 นี่แหละ เยี่ยมสุดแล้ว
ดังเบามาก???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 12:12  

เสียงสนธนามันไม่ค่อยได้ยินจริงปล่าว รวมทั้งรับสัญญาณดีมั้ย

http://www.expansys.es/forumthread.asp?code=K750I_BLACK&thread=26&man=SERIC
pongpat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 12:23  

อยากให้ช่วยตอบว่า ตอนนี้สนใจจะซื้อมือถือใหม่อ่ะค่ะ คือ NOKIA 7610 ,3230,6230i แล้วก็ SE s700i,k750i คิดว่าตัวไหนดีกว่ากันอ่ะคะ ใครพอทราบช่วยตอบทีนะคะ เพราะพี่บอกว่า 7610 ดีกว่าแต่ว่าเพื่อนบอกว่า k750i ดีกว่าอ่ะ เรางงไปหมดแล้วอ่ะ ใครรู้ช่วยทีนะคะ * ขอบคุณมากค่ะ Question

ถ้าคุณอยากได้โทรศัพท์ที่สามารถตอบสนองคุณด้าน multimedia ครบก็คงต้องเป็น k750i แน่นอนครับ ส่วน 7610 นี่ด้อยกว่าครับจะเด่นกว่าตรงที่สามารถลงโปรแกรมได้ และรูปทรงดูแล้วสวยกว่าน่ะครับ
4444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 4444
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 15:34  

ใครใช้แล้วไม่ชอบ จะขายก็บอกได้ฮะ ขอถูกกว่ามือ1 สัก2พัน 091583150
god0295
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 16:35  

ตกลงกล้องมันใช้เรนส์อะไรหรอ ระหว่าง cmos ไรเนี่ย กับ ccd ช่วยตอบหน่อยคร๊าบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 16:44  

เมื่อวานนี้ซื้อมาใช้แล้วครับ ราคาเพียง 8900 (ล้อเล่นให้ตกใจครับ) จริง ๆ คือเอา k700 ไปเทิร์นมา มาฟังคุณสมบัติที่ไม่ต้องไปหาอ่านจากที่ไหนอีกนะครับ เพราะนี่ คือประสบการณ์จริงและถ่ายทอดอย่างตรงไปตรงมาที่สุด

สำหรับคนที่ใช้ k700 มาก่อนและรู้สึกไม่พอใจกับฟังก์ชั่นบางอย่างของ k700 ล่ะก็ แนะนำว่าสิ่งที่อยากให้ดีขึ้นนั้น ถูกพัฒนาและปรับปรุงให้มาอยู่ใน k750 นี้แล้ว

การใช้งานหลัก ๆ ก็คุ้นเคยเหมือน k700 นั่นแหล่ะ แต่สิ่งที่เพิ่มขึ้นและแตกต่างก็คือ

- กล้องมีประสิทธิภาพที่ดีขึ้น ก็แน่นอนล่ะมันตั้ง 2 ล้านพิกเซล แต่ที่ดีกว่านั้นคือ มันมีโหมดถ่ายภาพเพิ่มขึ้นมากมาย เช่น แสงกลางคืน กลางแจ้ง ถ่ายภาพมาโครระยะใกล้ ซูม 4 x ไอ้ที่บอกว่าซูมเนี่ย ปกติรุ่น k700 จะสามารถซูมได้เฉพาะเวลาเราเลือกขนาดภาพที่เล็ก และกลาง แต่ภาพใหญ่สุดของ k700 เราจะซูมไม่ได้เลย แต่ใน k750 ขอบอกว่าซูมได้ 4 ระดับดังโฆษณา แล้วก็เวลาซูม ที่หน้าจอจะเห็นว่ามันสมูธนะครับ ไม่ใช่ กระตุกเข้าไปทีละช็อต (งงมั้ยครับ คือภาพมันจะ วื้ดดดด เข้าไปใกล้เหมือนใช้กล้องดิจิตอลเลย) ไฟแฟลตก็สองดวงสว่างดี แล้วก็ถ่ายภาพต่อเนื่องแบบ 4 ซ็อตได้ด้วย การใส่กรอบน่ารัก ๆ ยังอยู่ครบ รวมไปถึงการถ่ายแบบพาโนราม่า อ้อ แต่เมนูในการถ่ายภาพจะเปลี่ยนไปเป็นแนวนอนของจอภาพ ตอนแรก ๆ อาจจะงงในเรื่องปุ่มนิดหน่อย เพราะยังไม่ชิน ที่สำคัญในรุ่นนี้ เวลาถ่ายภาพเสร็จแล้วเปิดดู ปกติในรุ่น k700 จะไม่สามารถขยายเพื่อชมภาพที่ถ่ายได้ แต่รุ่นนี้ทำได้ครับ คือเวลารีวิวดูรูปที่ถ่ายมาแล้วสามารถซูมเข้าไปดูรูปที่ถ่ายได้หลายระดับมาก ๆ ถ้าจำไม่ผิดก็ 32 ระดับทีเดียว
แล้วเวลาดูภาพเนี่ย จาเลือกดูแนวตั้งหรือแนวนอนก็ได้ แล้วก็มีโปรแกรมแต่งภาพในนั้นด้วย แต่ผมยังไม่ได้ลองเล่นหรอกนะครับ ไว้คราวหน้าจะมาโพสต์เพิ่มเติม

ส่วนการถ่ายโหมดวีดีโอก็มีให้เลือกว่าจะเลือกขนาดภาพเท่าไหร่ ความยาวก็เลือกได้ว่าจะเอา 9 วิ หรือตามขนาดเมมโมรี่ ออ ถ่ายเสร็จแล้วเอาไปตัดต่อเฉพาะบางท่อนออกได้ด้วย เปิดดูแนวตั้งหรือแนวนอนก็ได้ ขอเสริมนิดหน่อย วิดีโอคลิปที่แถมมากะเครื่องนี่ เป็นอนิเมชั่นรีวิวของ k750 ขอบอกว่าเจ๋งมากเยยย ความยาวนาทีกว่าๆ

- เรื่องของเสียงเรียกเข้าก็เช่นเคย เป็น mp3 นั่นแหล่ะ แล้วก็สามารถเอาเสียง mp3 มาตั้งเป็นเสียงเวลามี sms มาก็ได้ หรือจะเลือกเสียงมาตราฐานจากเครื่องก็ได้ (รุ่นก่อนจะต้องใช้เฉพาะเสียงที่เครื่องมีมาให้เท่านั้น) เสียงดังชัดใสดี จากรุ่นก่อนมีปรับได้แค่ 7 ระดับ คราวนี้มี 8 ระดับ แล้วแต่ละระดับเพิ่มได้ทีละครึ่งระดับอีกด้วย ใครที่กลัวว่าเสียงจะแตก หรือเบาไม่ต้องห่วงครับ ดังชัดเจนดี แล้วยิ่งใส่หูฟังนะครับ แค่ปรับระดับ 4-5 ก็ดังเพียงพอแล้วครับ

- เสียงคุยที่หลายคนกังวล เสียงไม่เบาหรอกครับ ผมว่าดังกว่าเจ้า k700 เสียอีก

- เรื่องการหน่วงของเมนู ผมบอกได้เลยว่าไม่หน่วงหรอกครับ ใช้ได้ดีกว่า k700

- ปุ่มกด กดง่ายกว่าเดิมมากกกก ไม่ต้องกดแรงเหมือน k700

---------การออกแบบทั้งหน้าและหลังเครื่องออกแบบมาได้สวยและลงตัวมาก ผมว่าดูมันบางกว่า k700 แล้วก็ถือได้กระชับมือกว่า ไม่ลื่นเหมือน k700 ผมว่าคนออกแบบน่าจะได้รางวัลนะ มีข้อเสียแค่เรื่องเดียวเท่านั้นคือ ตรงที่ต่อสายชาร์ดด้านล่าง ไม่มีฝาปิดเหมือนรุ่นก่อน ซึ่งถ้ามีก็จะช่วยป้องกันฝุ่นได้ดี แต่แค่นี้ก็เอาล่ะ------------------------

- หน้าจอ k700 ตัวเก่า ตรงขอบจอมันจามีร่องของขอบจอ ทำให้สกปรกง่าย แต่รุ่นนี้มันจะเรียบเป็นเนื้อเดียวกันไปทั้งจอ ทำให้ไม่มีร่องบาง ๆ ที่ฝุ่นจะเข้าไปจับ

- ส่วนที่มีคนเคยโพสต์ว่าใช้ไฟล์แฟลชเคลื่อนไหวมาตั้งหน้าจอนั้นอันนี้ไม่ได้นะครับ แต่รองรับไฟล์เคลื่อนไหวแบบ svg ซึ่งถือเป็นไฟล์ภาพเคลื่อนไหวชนิดใหม่ แต่อันนี้ขอผมไปศึกษาเพิ่มเติมสักหน่อยว่ามันจะเอามาใส่ยังไง รู้แต่ว่าโปรแกรม illustrator สามารถเซฟเป็นไฟล์ svg นี้ได้ แล้วผมจะมาโพสต์อีกที

- แบตเตอรี่ ผมซื้อมาตอน 4 โมงเย็นเมื่อวาน(ตอนนั้นแบตยัง ไม่ เต็ม 100 %) แล้วผมก็นอนเล่นฟังเพลงมันจนตีหนึ่ง แล้วเปิดอีกทีตอน 9 โมงเช้าวันนี้ แล้วเล่นนิดหน่อยมาจนถึง 4 โมงเย็นวันนี้ ตอนนี้มันเพิ่งจะใกล้หมดหน่ะครับ คิดว่าคงหายห่วงเรื่องกินแบต

- ในขณะเดียวกันที่แบตยังเหลือ ผมลองต่อสาย usb ที่มีมาให้เพื่อเอาไฟล์เพลงลงไปในเมมโมรี่การ์ด พอเสียบเข้ากับคอมปั๊บ ตรงแบตเตอรรี่มันแสดงสถานะเหมือนกับการชาร์ตแบต ผมไม่อยากจะเชื่อว่า usb ต่อกับคอมแล้วจะเป็นการชาร์ตแบตไปในตัวได้ด้วย (ข้อนี้ไม่แน่ใจนะครับ ดูในคู่มือแล้วก็ไม่ได้บอกเรื่องนี้ไว้ แต่ว่าตอนเสียบ usb รูปแบตเตอรี่แสดงสถานะเหมือนจะบอกว่ากำลังชาร์ตเลยครับ อันนี้ผมจะหาข้อมูลมาบอกอีกที แต่ข้อเสียของสายเสียบทั้ง usb และ ที่ชาร์ต เวลาเสียบ เสียบง่ายเพราะดันเข้าไปตรง ๆ แต่เวลาดึงออกกลัวมันจะหัก ไม่กล้าตะแคงขึ้นลงเหมือนรุ่นเก่า

- สาย usb ในคู่มือบอกไว้ว่า สามารถดาวน์โหลดซอฟท์แวร์เวอรชั่นใหม่ของมือถือมาปรับปรุงได้ (ผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็นการอัพเกรด firmware ด้วยตัวเองผ่าน usb) อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอย่างที่ผมคิดหรือเปล่า ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็ทำให้เราไม่ต้องเดินทางไปศูนย์เพื่ออัพเกรดให้เสียเวลา

- ตัวเมมโมรี่ ถอดออกได้แม้ไม่ปิดเครื่อง ตอนลอง ไม่มีไฟล์ในเมมโมรี่ แต่เครื่องไม่ได้ฟ้องอะไรครับ

-

ตอนนี้เครื่องผมแบตกำลังจะหมด ไว้ผมจะมาโพสต์เพิ่มเติม ถ้ามีข้อมูลใหม่ ๆ ที่ค้นพบ

ออ ผมซื้อเครื่องศูนย์เทเลวิซ จากการที่ผมสอบถามราคาจากร้านแถว ไอทีมอลล์ ราคาจะมีตั้งแต่ 17500,16900,16500,16300

แต่ถ้าไปที่มาบุญครอง จะมี 16500,16300 อาจจะมีถูกกว่านี้แต่ไม่เดินต่อครับ เดินไม่ไหว แค่เจอร้านที่รับเทิร์นแล้วให้ราคาตัวเก่าผมดี ผมก็เลยเลือกเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 16:57  

จากที่สัปดาห์ก่อนติดข้างเรื่อง Sonyericsson K 750i ว่า senser รับแสง ใช้เป็นชนิดใด ล่าสุดจากการยืนยันของSonyericsson ประเทศไทย จากสเปกเครื่องจากทาง ญี่ปุ่นแจ้งว่า ตัวเครื่อง K750i ที่จะเข้ามาจำหน่าย เป็นแบบ CMOS
ต้องขออภัยที่แจ้งข้อมูลคลาดเคลื่อนหวังว่าคงเข้าใจในเจตนาของผมนะครับอยากหาข้อมูลที่ดีที่สุดถูกต้องที่สุดมาให้ เมื่อครั้งแรกได้การยืนยันมาอย่างไรก็มาแจ้งให้ทราบจึงทำให้มีข้อผิดผลาด ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

ตกลงมันเป็นเรนส์แบบ cmos ครับ

เอามาจาก เวป jay mart ครับ
ขาประจำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 18:35  

Anonymous ผู้เขียน:
เมื่อวานนี้ซื้อมาใช้แล้วครับ ราคาเพียง 8900 (ล้อเล่นให้ตกใจครับ) จริง ๆ คือเอา k700 ไปเทิร์นมา มาฟังคุณสมบัติที่ไม่ต้องไปหาอ่านจากที่ไหนอีกนะครับ เพราะนี่ คือประสบการณ์จริงและถ่ายทอดอย่างตรงไปตรงมาที่สุด

สำหรับคนที่ใช้ k700 มาก่อนและรู้สึกไม่พอใจกับฟังก์ชั่นบางอย่างของ k700 ล่ะก็ แนะนำว่าสิ่งที่อยากให้ดีขึ้นนั้น ถูกพัฒนาและปรับปรุงให้มาอยู่ใน k750 นี้แล้ว

การใช้งานหลัก ๆ ก็คุ้นเคยเหมือน k700 นั่นแหล่ะ แต่สิ่งที่เพิ่มขึ้นและแตกต่างก็คือ

- กล้องมีประสิทธิภาพที่ดีขึ้น ก็แน่นอนล่ะมันตั้ง 2 ล้านพิกเซล แต่ที่ดีกว่านั้นคือ มันมีโหมดถ่ายภาพเพิ่มขึ้นมากมาย เช่น แสงกลางคืน กลางแจ้ง ถ่ายภาพมาโครระยะใกล้ ซูม 4 x ไอ้ที่บอกว่าซูมเนี่ย ปกติรุ่น k700 จะสามารถซูมได้เฉพาะเวลาเราเลือกขนาดภาพที่เล็ก และกลาง แต่ภาพใหญ่สุดของ k700 เราจะซูมไม่ได้เลย แต่ใน k750 ขอบอกว่าซูมได้ 4 ระดับดังโฆษณา แล้วก็เวลาซูม ที่หน้าจอจะเห็นว่ามันสมูธนะครับ ไม่ใช่ กระตุกเข้าไปทีละช็อต (งงมั้ยครับ คือภาพมันจะ วื้ดดดด เข้าไปใกล้เหมือนใช้กล้องดิจิตอลเลย) ไฟแฟลตก็สองดวงสว่างดี แล้วก็ถ่ายภาพต่อเนื่องแบบ 4 ซ็อตได้ด้วย การใส่กรอบน่ารัก ๆ ยังอยู่ครบ รวมไปถึงการถ่ายแบบพาโนราม่า อ้อ แต่เมนูในการถ่ายภาพจะเปลี่ยนไปเป็นแนวนอนของจอภาพ ตอนแรก ๆ อาจจะงงในเรื่องปุ่มนิดหน่อย เพราะยังไม่ชิน ที่สำคัญในรุ่นนี้ เวลาถ่ายภาพเสร็จแล้วเปิดดู ปกติในรุ่น k700 จะไม่สามารถขยายเพื่อชมภาพที่ถ่ายได้ แต่รุ่นนี้ทำได้ครับ คือเวลารีวิวดูรูปที่ถ่ายมาแล้วสามารถซูมเข้าไปดูรูปที่ถ่ายได้หลายระดับมาก ๆ ถ้าจำไม่ผิดก็ 32 ระดับทีเดียว
แล้วเวลาดูภาพเนี่ย จาเลือกดูแนวตั้งหรือแนวนอนก็ได้ แล้วก็มีโปรแกรมแต่งภาพในนั้นด้วย แต่ผมยังไม่ได้ลองเล่นหรอกนะครับ ไว้คราวหน้าจะมาโพสต์เพิ่มเติม

ส่วนการถ่ายโหมดวีดีโอก็มีให้เลือกว่าจะเลือกขนาดภาพเท่าไหร่ ความยาวก็เลือกได้ว่าจะเอา 9 วิ หรือตามขนาดเมมโมรี่ ออ ถ่ายเสร็จแล้วเอาไปตัดต่อเฉพาะบางท่อนออกได้ด้วย เปิดดูแนวตั้งหรือแนวนอนก็ได้ ขอเสริมนิดหน่อย วิดีโอคลิปที่แถมมากะเครื่องนี่ เป็นอนิเมชั่นรีวิวของ k750 ขอบอกว่าเจ๋งมากเยยย ความยาวนาทีกว่าๆ

- เรื่องของเสียงเรียกเข้าก็เช่นเคย เป็น mp3 นั่นแหล่ะ แล้วก็สามารถเอาเสียง mp3 มาตั้งเป็นเสียงเวลามี sms มาก็ได้ หรือจะเลือกเสียงมาตราฐานจากเครื่องก็ได้ (รุ่นก่อนจะต้องใช้เฉพาะเสียงที่เครื่องมีมาให้เท่านั้น) เสียงดังชัดใสดี จากรุ่นก่อนมีปรับได้แค่ 7 ระดับ คราวนี้มี 8 ระดับ แล้วแต่ละระดับเพิ่มได้ทีละครึ่งระดับอีกด้วย ใครที่กลัวว่าเสียงจะแตก หรือเบาไม่ต้องห่วงครับ ดังชัดเจนดี แล้วยิ่งใส่หูฟังนะครับ แค่ปรับระดับ 4-5 ก็ดังเพียงพอแล้วครับ

- เสียงคุยที่หลายคนกังวล เสียงไม่เบาหรอกครับ ผมว่าดังกว่าเจ้า k700 เสียอีก

- เรื่องการหน่วงของเมนู ผมบอกได้เลยว่าไม่หน่วงหรอกครับ ใช้ได้ดีกว่า k700

- ปุ่มกด กดง่ายกว่าเดิมมากกกก ไม่ต้องกดแรงเหมือน k700

---------การออกแบบทั้งหน้าและหลังเครื่องออกแบบมาได้สวยและลงตัวมาก ผมว่าดูมันบางกว่า k700 แล้วก็ถือได้กระชับมือกว่า ไม่ลื่นเหมือน k700 ผมว่าคนออกแบบน่าจะได้รางวัลนะ มีข้อเสียแค่เรื่องเดียวเท่านั้นคือ ตรงที่ต่อสายชาร์ดด้านล่าง ไม่มีฝาปิดเหมือนรุ่นก่อน ซึ่งถ้ามีก็จะช่วยป้องกันฝุ่นได้ดี แต่แค่นี้ก็เอาล่ะ------------------------

- หน้าจอ k700 ตัวเก่า ตรงขอบจอมันจามีร่องของขอบจอ ทำให้สกปรกง่าย แต่รุ่นนี้มันจะเรียบเป็นเนื้อเดียวกันไปทั้งจอ ทำให้ไม่มีร่องบาง ๆ ที่ฝุ่นจะเข้าไปจับ

- ส่วนที่มีคนเคยโพสต์ว่าใช้ไฟล์แฟลชเคลื่อนไหวมาตั้งหน้าจอนั้นอันนี้ไม่ได้นะครับ แต่รองรับไฟล์เคลื่อนไหวแบบ svg ซึ่งถือเป็นไฟล์ภาพเคลื่อนไหวชนิดใหม่ แต่อันนี้ขอผมไปศึกษาเพิ่มเติมสักหน่อยว่ามันจะเอามาใส่ยังไง รู้แต่ว่าโปรแกรม illustrator สามารถเซฟเป็นไฟล์ svg นี้ได้ แล้วผมจะมาโพสต์อีกที

- แบตเตอรี่ ผมซื้อมาตอน 4 โมงเย็นเมื่อวาน(ตอนนั้นแบตยัง ไม่ เต็ม 100 %) แล้วผมก็นอนเล่นฟังเพลงมันจนตีหนึ่ง แล้วเปิดอีกทีตอน 9 โมงเช้าวันนี้ แล้วเล่นนิดหน่อยมาจนถึง 4 โมงเย็นวันนี้ ตอนนี้มันเพิ่งจะใกล้หมดหน่ะครับ คิดว่าคงหายห่วงเรื่องกินแบต

- ในขณะเดียวกันที่แบตยังเหลือ ผมลองต่อสาย usb ที่มีมาให้เพื่อเอาไฟล์เพลงลงไปในเมมโมรี่การ์ด พอเสียบเข้ากับคอมปั๊บ ตรงแบตเตอรรี่มันแสดงสถานะเหมือนกับการชาร์ตแบต ผมไม่อยากจะเชื่อว่า usb ต่อกับคอมแล้วจะเป็นการชาร์ตแบตไปในตัวได้ด้วย (ข้อนี้ไม่แน่ใจนะครับ ดูในคู่มือแล้วก็ไม่ได้บอกเรื่องนี้ไว้ แต่ว่าตอนเสียบ usb รูปแบตเตอรี่แสดงสถานะเหมือนจะบอกว่ากำลังชาร์ตเลยครับ อันนี้ผมจะหาข้อมูลมาบอกอีกที แต่ข้อเสียของสายเสียบทั้ง usb และ ที่ชาร์ต เวลาเสียบ เสียบง่ายเพราะดันเข้าไปตรง ๆ แต่เวลาดึงออกกลัวมันจะหัก ไม่กล้าตะแคงขึ้นลงเหมือนรุ่นเก่า

- สาย usb ในคู่มือบอกไว้ว่า สามารถดาวน์โหลดซอฟท์แวร์เวอรชั่นใหม่ของมือถือมาปรับปรุงได้ (ผมคิดเอาเองว่าน่าจะเป็นการอัพเกรด firmware ด้วยตัวเองผ่าน usb) อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอย่างที่ผมคิดหรือเปล่า ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นจริงก็ทำให้เราไม่ต้องเดินทางไปศูนย์เพื่ออัพเกรดให้เสียเวลา

- ตัวเมมโมรี่ ถอดออกได้แม้ไม่ปิดเครื่อง ตอนลอง ไม่มีไฟล์ในเมมโมรี่ แต่เครื่องไม่ได้ฟ้องอะไรครับ

-

ตอนนี้เครื่องผมแบตกำลังจะหมด ไว้ผมจะมาโพสต์เพิ่มเติม ถ้ามีข้อมูลใหม่ ๆ ที่ค้นพบ

ออ ผมซื้อเครื่องศูนย์เทเลวิซ จากการที่ผมสอบถามราคาจากร้านแถว ไอทีมอลล์ ราคาจะมีตั้งแต่ 17500,16900,16500,16300

แต่ถ้าไปที่มาบุญครอง จะมี 16500,16300 อาจจะมีถูกกว่านี้แต่ไม่เดินต่อครับ เดินไม่ไหว แค่เจอร้านที่รับเทิร์นแล้วให้ราคาตัวเก่าผมดี ผมก็เลยเลือกเลยครับ

คนดีหรือหน้าม้า ??

ผมบอกตามตรงอย่าไปเชื่อมากข้อมูลคนในนี้
ฟังหูไว้หู วิเคราะห์ความเป็นจิงตามความคิดตัวเอง
ทำไมผมถึงต้องมาบอกเหรอคับ
คราวที่แล้วเข้ามมาอ่านข้อมูลของเบ็นคิว s700 แต่ละคนโหบอกแจ๋วโคดดี
ผมพูดตรงๆแม่ งหน้าม้าทั้งนั้น(ทำไมผมถึงรู้)
จะไม่รู้ได้ไง ก้ออ่านข้อมูลเสร็จเดินไปซื้อเลย(ผมมันโง่เอง)
ซื้อเสร็จวันแรกลองเพลงลองอะไรเรียบร้อย พอมีคนโทรเข้าเครื่องดับ
ใช้แป๊ปเดียวแบ๊ตหมด เอาเครื่องไปอัพเกรดเวอร์ชั่นใหม่กลับมาก้อไม่หาย
เอาเครื่องไปเปลี่ยนเลยกลับมาแม่ งก้อยังเป็นอีก
โมโหเอาเครื่องไปขายเลยเดินทั่วชั้นได้ราคาดีสุด 7,000 ซื้อมาหมื่นกว่าใช้ไม่ถึง 3 วัน(เครื่องที่เปลี่ยนมาใหม่นะคับ)

ผมยอมรับว่าผมมันโง่เองที่ไปเชื่อไอ้พวกหน้าม้าในบอร์ดนี้
ผมมาเตือนด้วยความหวังดีสำหรับท่านที่คิดว่าจะเชื่อข้อมูลของพวกที่มาโพสนี่
จะสมัครเมมเบอร์หรือว่าไม่ใช่เมมเบอร์ก้อไม่ควรเชื่อเด็ดขาด
เป็นเมมเบอร์ใช่ว่าจะเป็นหน้าม้าไม่ได้

ขอให้ทุกท่านโชคดีในการซื้อโทรศัพท์นะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 19:04  

คนข้างบนก็โพสต์ไปครับ

ผมโพสต์ตามที่ผมเจอประสบการณ์จริง ไม่มีหน้าม้า ไม่มีใครจ้างครับ

ใครที่ซื้อมาแล้วเครื่องมีปัญหาที่เกินจะรับได้ อันนี้ก็ต้องไปด่าบริษัท ผู้ผลิต หรือตัวแทนจำหน่าย หรือคนนำเข้านะครับ ก็ไปร้องเรียนเรียกร้องกันเอาเอง

แต่ที่ผมโพสต์ ผมรู้แค่ว่า ผมซื้อมาใช้แล้วเครื่องที่อยู่ในมือผม มันไม่มีปัญหาอะไร ใช้งานได้ดี มันก็เท่านั้นแล้วผมก็ถ่ายทอดออกมา

ส่วนใครที่ซื้อมาแล้วซวยได้เครื่องไม่ดีมันก็มีทุกยี่ห้อ อันนี้ดวงใครดวงมัน อยู่ที่ว่าใครจะตรวจสภาพตอนซื้อตั้งแต่แรกยังไง เพราะต้องยอมรับว่าทุกอย่างบนโลกนี้มันก็มีข้อผิดพลาดได้ทั้งนั้น แม้แต่รถที่เคยมีคนมีปัญหาซื้อไปแล้วใช้งานห่วยก็มีร้องเรียนกันขึ้นหน้า 1 มาเยอะแล้ว ประสาอะไรกับมือถือ มันคงมีบ้าง แต่ก็อย่างที่บอกว่าใครจะซวยเท่านั้นแหล่ะ

ส่วนตัวผมซื้อมาใช้ดีก็บอกดี แล้วซื้อมาดวงผมไม่ซวย แล้วผมก็ตรวจสอบก่อนออกจากร้านแล้วว่ามันโอเค มันก็เป็นเรื่องของผมนะครับ ส่วนคนอื่นผมบังคับใครซื้อไม่ได้ ถ้าการโพสต์กระทู้ด้วยตัวอักษรเพียงอย่างเดียว ทำให้คนขาดวิจารณญาณขนาดนั้นก็ต้องบอกว่า คนนั้นฉลาดน้อยจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 19:09  

เบ็นคิวกะโซนี่ก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกัน

คนโพสต์ที่เชียร์ว่ามันโคตรดี ก็คนละคนกะผม

จู่ ๆ ก็มากล่าวว่าเป็นหน้าม้า ดูจาไม่ค่อยมีวิจารณญาณในการแยกแยะในความเป็นเหตุเป็นผลสักเท่าไหร่

ก็สมแล้วล่ะครับที่เชื่อคนง่าย
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:26  

หวัดดีเพื่อนๆทุกคน เรามีข่าวมาบอกจ้า เครื่องที่มาบุญครองวางแล้วนะ 15800จ้า แต่ศูนย์ยังไม่วางใครจ้าซื้อก็รีบหน่อยนะเด๋วอาทิตหน้าเครื่องศูนย์วางแล้วราคาอาจจะขึ้น[/b]
Rithophen
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:26  

ตอนนี้สอบถามราคามาแล้วครับ ระหว่าง ms duo / ms duo pro 256 เมกอยู่ที่ 1850 บาทเท่ากันครับ แต่ขนาดความจุอื่นทำไมราคาต่างกันหว่า??? Sad :-&
aaaa1111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : voice recording
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 20:53  

ไม่ทราบว่าอัดเสียงคุยกัน(ในสาย) และ อัดเสียงแบบvoice recording (นอกสาย) ได้หรือเปล่าว และนานแค่ไหน และลง mem stick ได้ไหม
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 21:18  

พบข้อเสีย อีกจุดครับ ซึ่งเวลา zoom รูปเต็มที่ คุณภาพที่ได้จะพอๆกับ k700i

ก็มือถือที่แถมกล้องมานี่น๊า~~~
happy3

อันนี้ ซูม

อันนี้ไม่ซูม
skkim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 22:40  

ตอนนี้ผมซื้อมาและได้มา2วัน ค้างไป3รอบเหอๆ ค้างตอนวางเครื่องไว้เฉยๆ งงมากครายเป็นบ้างลองยกมือขึ้นหน่อย

แล้วก็การตั้งค่าgprs mms ยังไม่สามารถตั้งได้เพราะอะไรก็มะรู้โทรไปถามที่ ดีเทคแล้วก็ทำไม่ได้(ผมใช้ดีเทคน่ะ) งงมากๆเลย
ผมซื้อในราคา16400 อ่ะเริ่มหวั่นว่าเกิดไรกับเครื่องแล้วไงเฮ้ยย
skkim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 22:46  

เรื่องเสียงดีมาก เลยคับแต่ว่า กล้องสีมะสดมากแต่คือว่าคมเลยคับ เสียงยังสามารถไปปรับลายละเอียดเล็กๆได้ ที่เพิ่มพวกbassไรพวกเนี่ยลองหาดู แล้วพอเปิดเสียงเต็ม7 น่ะ ลำโพงแทบแตกเสียงดังมากแต่ ทำแบบนี้กับเสียงเรียกเข้าไม่ได้ ได้เฉพาะฟังเพลงง่ะ ยังมะทราบว่าสามรถทำให้ตอนโทรเข้ามีรูปภาพ รึป่าว ส่วนเรื่องแฟตเวลาถ่ายรูปกลางคืน โดนมากคับ
2ดวงให้แสงที่ดีเลยแหละ แต่ก็ยังมะชัดเป็นปกติอ่าน่ะ(ทำไงได้มือถือมีไว้โทร)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: voice recording
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 22:56  

aaaa1111 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าอัดเสียงคุยกัน(ในสาย) และ อัดเสียงแบบvoice recording (นอกสาย) ได้หรือเปล่าว และนานแค่ไหน และลง mem stick ได้ไหม

อัดเสียงระหว่างคุยได้ครับ แต่เก็บไว้ในเครื่องหรือเมม อันนี้ไม่ทราบ แล้วก็เวลาอัดจะมีเสียงดับปี๊บๆๆ เป็นระยะ เพื่อให้อีกฝ่ายรู้ว่าเรากำลังบันทึกเสียง อันนี้ไว้ป้องกันการแอบบันทึกการคุยโทร (เกี่ยวกับสิทธิมนุษยชน) มั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 23:01  

skkim ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมซื้อมาและได้มา2วัน ค้างไป3รอบเหอๆ ค้างตอนวางเครื่องไว้เฉยๆ งงมากครายเป็นบ้างลองยกมือขึ้นหน่อย

แล้วก็การตั้งค่าgprs mms ยังไม่สามารถตั้งได้เพราะอะไรก็มะรู้โทรไปถามที่ ดีเทคแล้วก็ทำไม่ได้(ผมใช้ดีเทคน่ะ) งงมากๆเลย
ผมซื้อในราคา16400 อ่ะเริ่มหวั่นว่าเกิดไรกับเครื่องแล้วไงเฮ้ยย

อันนี้ผมไม่เป็นนะครับ อืม น่าเห็นใจ แนะนำให้ลองเล่นเมนูไป ๆ มา ๆ แล้วดูว่ามีอาการค้างอะไรหรือเปล่า ถ้ามีก็ให้ไปที่ศูนย์เลยดีกว่าครับ โดยปกติเค้าน่าจะเปลี่ยนเครื่องให้เลยนะครับ

การตั้งค่า gprs หรือ wap ลองเข้าไปที่ www.sonyericsson.com แล้วเลือกประเทศไทย ไปที่เมนูการตั้งค่าอัตโนมัตินะครับ จะมีให้เลือกติดตั้งผ่านเว็บไซต์ แล้วมันจะบอกรายละเอียดมาให้เป็นขั้นตอน ผมใช้ ais ก็ตั้งค่าเรียบร้อย แต่ดีแทคลองเข้าไปดูนะครับ
skkim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -------
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 23:16  

มันมะส่งมาใหง่ะให้ทำไงดีง่า-*-เดวดูคืนนี้ว่ามานจะค้างป่ะ
คนกะลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 23:39  

ผมว่ารูปตอนซูมนี่เป็นธรรมดานะครับ เพราะมันเป็น digital zoom อ่ะครับ ไม่ใช่ optical zoom แม้ไม่ใช่กล้องติดมือถือเป็นกล้อง digital เองที่ 2 ล้านซูมดิจิก็แย่ถึงแย่มากครับ ถ้าซูมแค่ 1x หรือ 2x ก็ยังพอรับได้ครับ แต่ถ้าเกินกว่านั้นนี่ก็ถ่ายออกมาแค่ดูเป็นเค้าลางเท่านั้นอ่ะครับ คงต้องรอให้มี optical zoom เข้ามาใช้ในมือถือครับ

อยากถามหน่อยว่า รูปขนาด 2 ล้านแบบคุณภาพสูงสุดนี่ ขนาดเท่าไหร่ครับ จะได้ตัดสินใจว่าจะซื้อเมม 512 หรือ 1กิ๊ก แล้วหูฟังที่ให้มานี่เป็นรุ่นที่ดีของ sony ป่าวครับ แบบรุ่นที่มีแยกขายอ่ะครับ เผื่อจะใช้แทนหูของ ipod shuffle
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 00:36  

คนกะลังจะซื้อ ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยว่า รูปขนาด 2 ล้านแบบคุณภาพสูงสุดนี่ ขนาดเท่าไหร่ครับ จะได้ตัดสินใจว่าจะซื้อเมม 512 หรือ 1กิ๊ก แล้วหูฟังที่ให้มานี่เป็นรุ่นที่ดีของ sony ป่าวครับ แบบรุ่นที่มีแยกขายอ่ะครับ เผื่อจะใช้แทนหูของ ipod shuffle

ขนาดไฟล์ราวๆ512k ครับ resolution สูงสุดน่ะครับ หูฟังที่ให้มา made in china ใช้งานได้ดี แต่ถ้าปรับ eqz. เป็น mega bass เสียงจะทุ้มแปลกๆ ส่วนหูฟังแบบอื่นจะใช้ด้วยกันไม่ได้น่ะซิครับ เพราะตัวเต้าเสียบเป็นรุ่นใหม่ Neutral
SE K750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 02:22  

อืม ผมเองใช้มาเกือบ อาทิดนึงหล่ะ พบปัญหา หลายจุดอยู่เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่นาน ทาง SE น่าจะออก firmware เวอร์ชั่นใหม่ที่แก้ปัญหาเหล่านี้ออกมานะคับ

1. อย่างแรก คือเวลา sync. ข้อมูล กับคอมผ่าน usb กับโปรแกรม outlook xp โดยเวลาหนัดหมาย จากคอมลงมือถือ เวลาจะ +1 ชั่วโมง เสมอ แต่จากมือถือลงคอม ไม่มีปัญหาครับ
2. การส่งไฟล์ผ่าน bluetooth เท่าที่ลองมันส่งไฟล์ 100kb ไม่ได้ (ไม่แน่ใจว่า 100 หรือ 300 kb) มันจะทำให้เกิดอาการค้าง ครับ แต่ต่ำกว่านั้น ไม่มีปัญหา
3. ส่วนเรื่อง WAP ตัวผมเองใช้ AIS ปกติจะเข้า mobilelife ก่อนเสมอ แต่ผม set เรียบร้อยเข้าหน้า wap ของ mobilelife ไม่ได้ (ไม่รู้ว่ามันไม่ support หรือยังไง) แต่ wap ที่อื่นเข้าได้หมด
4. เรื่อง shortcut ของ navigator key ถ้าตั้งไว้ แล้วปิด-เปิดเครื่องใหม่ มันจะกลับมาเหมือนเดิม แต่ถ้าเป็นตรง shortcut key เลยจะไม่มีปัญหา
5. ไฟล์เพลงใน media player อ่านภาษาไทย เปงภาษาจีน

ปัญหาเหล่านี้ที่ยุโรป ก้อเจอเหมือนกันครับเราเองก้อไม่น้อยหน้า เหอๆ (คาดว่าคงไม่นานเกินรอ.....)
t.t
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 06:36  

น่าสนใจนะแต่คงมีดีแค่รูปถ่าย ไม่ค่อยชอบทรงมันเท่าไร ไม่ค่อยสวย 6681 น่าจะดีกว่า เมมฯก็ถูกกว่า อัฟฯโปรแกรมก้อได้เยอะกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 07:00  

t.t ผู้เขียน:
น่าสนใจนะแต่คงมีดีแค่รูปถ่าย ไม่ค่อยชอบทรงมันเท่าไร ไม่ค่อยสวย 6681 น่าจะดีกว่า เมมฯก็ถูกกว่า อัฟฯโปรแกรมก้อได้เยอะกว่า

K750 กับ 6681 ราคาต่างกันตั้ง +5000 นะนั่น เทียบกับ 6680 ก็ยังแพงกว่าเยอะอยู่ดี
skkim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 07:27  

ช่วยตอบทีว่าทำไงดีเรื่องปันหาเครื่องค้างผม ซื้อจากศูนย์ไอโมบายจะไปซ่อมที่ไหนแล้วสามารถเปลี่ยนเครื่องได้รึป่าวขอเบอร์ที่สามารถรับผิดชอบเรื่องนี้ด้วยเพราะว่าพึ่งซื้อมา2วันเองแล้วเป็นตั้งแต่วันแรกเลย เป็นหลายรอบและ เซงๆ ค้างตอนปล่อยเครื่องไว้เฉยๆด้วย ไม่ได้ค้างตอนทำงานหนักๆเลยสักครั้งเดียว
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 10:38  

SE K750i ผู้เขียน:
อืม ผมเองใช้มาเกือบ อาทิดนึงหล่ะ พบปัญหา หลายจุดอยู่เหมือนกัน แต่คิดว่าไม่นาน ทาง SE น่าจะออก firmware เวอร์ชั่นใหม่ที่แก้ปัญหาเหล่านี้ออกมานะคับ

1. อย่างแรก คือเวลา sync. ข้อมูล กับคอมผ่าน usb กับโปรแกรม outlook xp โดยเวลาหนัดหมาย จากคอมลงมือถือ เวลาจะ +1 ชั่วโมง เสมอ แต่จากมือถือลงคอม ไม่มีปัญหาครับ
2. การส่งไฟล์ผ่าน bluetooth เท่าที่ลองมันส่งไฟล์ 100kb ไม่ได้ (ไม่แน่ใจว่า 100 หรือ 300 kb) มันจะทำให้เกิดอาการค้าง ครับ แต่ต่ำกว่านั้น ไม่มีปัญหา
3. ส่วนเรื่อง WAP ตัวผมเองใช้ AIS ปกติจะเข้า mobilelife ก่อนเสมอ แต่ผม set เรียบร้อยเข้าหน้า wap ของ mobilelife ไม่ได้ (ไม่รู้ว่ามันไม่ support หรือยังไง) แต่ wap ที่อื่นเข้าได้หมด
4. เรื่อง shortcut ของ navigator key ถ้าตั้งไว้ แล้วปิด-เปิดเครื่องใหม่ มันจะกลับมาเหมือนเดิม แต่ถ้าเป็นตรง shortcut key เลยจะไม่มีปัญหา
5. ไฟล์เพลงใน media player อ่านภาษาไทย เปงภาษาจีน

ปัญหาเหล่านี้ที่ยุโรป ก้อเจอเหมือนกันครับเราเองก้อไม่น้อยหน้า เหอๆ (คาดว่าคงไม่นานเกินรอ.....)

1. การ sync. กับคอม ขอแนะนำโปรแกรมครับ floAt's Mobile Agent น่ารัก,ฉลาด , บอกกระทั่งอุณหภูมิของเครื่อง,พลังงานในแบต และสามารถไปถึงแก้ script ในมือถือก็ได้ รองรับยี่ห้อ SE เกือบหมด และยี่ห้ออื่นๆด้วย โปรแกรมใช้งานฟรีครับ อัพเดทผ่านเนทก็ได้เช่นกัน เป็นของทีมงาน 3td party (ข้อเสียอย่างเดียวคือ ใช้ได้แค่ outlook ของ ms office T^T) http://fma.sourceforge.net/ ส่วนเวลาที่ +1 นั้น นาทีหรือ ชม.ครับ? ถ้า auto sync. จะนับเวลาของคอมเป็นหลัก ก็ไม่แน่ว่าคอมของคุณเวลาไม่ตรงกับเครื่องหรือเปล่า?(verb to เดา)
2. อันนี้ผมไม่ทราบว่าเป็นปัญหากับบางเครื่องหรือเปล่า แต่ผมส่งผ่าน bt. เกิน 6 mb.ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ
3. ติดปัญหา wap ของ mobile life ไม่ supportครับ 750i เป็นมือถือรุ่นที่เพิ่งออกมาทางทีมงานกำลังแก้ไขกันอยู่
4. ลอง master reset ดูครับ (แต่ผมก็ไม่มีปัญหานี้แฮะ ลบแล้วหายไปเลย)
5. ลบ idtag ของชื่อเพลงออกก็แก้ได้ครับ

ช่วยตอบทีว่าทำไงดีเรื่องปันหาเครื่องค้างผม ซื้อจากศูนย์ไอโมบายจะไปซ่อมที่ไหนแล้วสามารถเปลี่ยนเครื่องได้รึป่าวขอเบอร์ที่สามารถรับผิดชอบเรื่องนี้ด้วยเพราะว่าพึ่งซื้อมา2วันเองแล้วเป็นตั้งแต่วันแรกเลย เป็นหลายรอบและ เซงๆ ค้างตอนปล่อยเครื่องไว้เฉยๆด้วย ไม่ได้ค้างตอนทำงานหนักๆเลยสักครั้งเดียว

ศูนย์i mobile ใกล้ๆบ้านไม่ก็ ชั้นสี่ mbk ครับ ไม่งั้นก็ไปที่ ศูนย์ loxley ก็ได้ครับ (ร้านที่ซื้อมาว่ายังงั้น)

i-mobile
Callcenter : 02 502-6000
http://www.i-mobile.co.th

loxley
Call Center : 02 348-8000
http://www.loxley.co.th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 12:32  

Rithophen ผู้เขียน:
SE K750i ผู้เขียน:

1. การ sync. กับคอม ขอแนะนำโปรแกรมครับ floAt's Mobile Agent น่ารัก,ฉลาด , บอกกระทั่งอุณหภูมิของเครื่อง,พลังงานในแบต และสามารถไปถึงแก้ script ในมือถือก็ได้ รองรับยี่ห้อ SE เกือบหมด และยี่ห้ออื่นๆด้วย โปรแกรมใช้งานฟรีครับ อัพเดทผ่านเนทก็ได้เช่นกัน เป็นของทีมงาน 3td party (ข้อเสียอย่างเดียวคือ ใช้ได้แค่ outlook ของ ms office T^T) http://fma.sourceforge.net/ ส่วนเวลาที่ +1 นั้น นาทีหรือ ชม.ครับ? ถ้า auto sync. จะนับเวลาของคอมเป็นหลัก ก็ไม่แน่ว่าคอมของคุณเวลาไม่ตรงกับเครื่องหรือเปล่า?(verb to เดา)
2. อันนี้ผมไม่ทราบว่าเป็นปัญหากับบางเครื่องหรือเปล่า แต่ผมส่งผ่าน bt. เกิน 6 mb.ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ
3. ติดปัญหา wap ของ mobile life ไม่ supportครับ 750i เป็นมือถือรุ่นที่เพิ่งออกมาทางทีมงานกำลังแก้ไขกันอยู่
4. ลอง master reset ดูครับ (แต่ผมก็ไม่มีปัญหานี้แฮะ ลบแล้วหายไปเลย)
5. ลบ idtag ของชื่อเพลงออกก็แก้ได้ครับ

ศูนย์i mobile ใกล้ๆบ้านไม่ก็ ชั้นสี่ mbk ครับ ไม่งั้นก็ไปที่ ศูนย์ loxley ก็ได้ครับ (ร้านที่ซื้อมาว่ายังงั้น)

i-mobile
Callcenter : 02 502-6000
http://www.i-mobile.co.th

loxley
Call Center : 02 348-8000
http://www.loxley.co.th

คืออยากถามว่าที่ถ่ายโอนข้อมูลผ่าน BT อะคับ มันใช้กับ wireless lan ของ notebook ได้หรือเปล่าคับ เพราะ notebook ของผมมัน centrino คับ
อยากซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? 750i Sync ?? Ms Outlook??? 100% ??????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 12:41  

เช่น วันที่เวลา ตรงกันไหม
ปฏิทินหล่ะ ใช้ได้ทุกฟังชั่นไหม
Contact ด้วยหล่ะครับมีครบทุกฟิลล์หรือปล่าว
ทาสก์ สเก็ดเดิ้ลด้วยนะครับ
และโดยภาพรวม หรือ รายละเอียดการ Sync เป็นงัย แจ๋วหรือปล่าว

อยากซื้อใจจาขาด แต่กลัวมานไม่ซัพพอร์ต เหมือน PPC O2mini

ผู้รู้ ช่วยตอบทีนะครับ มะอาวหน้าม้า กัวถูกหลอกหง่ะ
benjapol fongngam
Year's Star

หัวข้อ : ?????????? idtag ???????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 13:04  

ไม่ทราบว่า idtag คืออะไรครับแล้วมันต้องไปลบตรงใหนครับ Sad Sad Sad
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 13:13  

คืออยากถามว่าที่ถ่ายโอนข้อมูลผ่าน BT อะคับ มันใช้กับ wireless lan ของ notebook ได้หรือเปล่าคับ เพราะ notebook ของผมมัน centrino คับ

การใช้งาน BT มันไม่รองรับ wlan นะครับ ใช้ได้แค่รับส่งข้อมูล เท่านั้น ถ้าจะให้ซัพพอร์ท wlan ผมว่าหาเป็น PDA ที่รองรับ wifi / wlan เลยดีกว่า Very Happy

---------------------------------

สำหรับคุณ อยากซื้อ เคยใช้งาน t610 หรือ SE ร่นอื่นๆมาบ้างหรือเปล่าครับ?
วันที่ตรงกันครับผมทดสอบดูแล้ว (แต่กับโปรแกรม FMA นะครับ ซึ่งมันจะผ่านตรงเข้า outlook เลย)

Contact ของ SE ก็เป็นเท่าที่ มือถือจะรองรับครับ อย่างพวก contact ก็มีเบอร์โทร ที่อยู่ โฮมเพจ อีเมลล์ การสั่งงานด้วยเสียง วดป.เกิด และ ข้อมูลโน๊ตย่อ

ผมขอว่าโดยรวมเลยละกัน ว่าใช้ได้ระดับมือถือครับ เป็น organizer ที่ดี แต่ PDA อาจจะมีโปรแกรมช่วยเหลือได้มากกว่า อันนี้ก็ต้องชั่งใจล่ะครับ ว่าคุณต้องการ อรรถประโยชน์ระดับไหน?

เท่าที่จับมาหลายยี่ห้อผมถูกใจ SE ตรงที่ funtion แล้วก็ระบบ connectivities รวมถึงการจัดเก็บแบบ organizer อีกทั้งเมนูที่เข้าใจง่าย นี่ล่ะครับ Wink ปล.ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใด หน้าผมก็ไม่เหมือนม้าด้วย (ฮา)
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 13:15  

idtag คือข้อมูลใน file สกุลmedia อาทิเช่น ชื่อเพลง ชื่อนักร้อง อัลบั้ม วดป.ที่วางจำหน่าย บลาๆๆ ในไฟล์อย่าง mp3 ogg บลาๆๆ นั่นล่ะครับ เปิดด้วย winamp แล้วไปแก้ไขได้เลย
kong750
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 14:58  

ถ่ายรูปแล้วช่วยส่งไปอวดกันหน่อยเร็ว
ไปโชว์ให้เห็นว่าประเทศไทยสวยขนาดไหน

http://www.sonyericsson.com/k750/
rukawa
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 17:19  

ผมอ่านบอร์ดนี้มา หลายหัวข้อ และ
และส่วนมาก ก็จะมีการโพสว่ากันต่างๆ นาๆ

ผมว่าถ้าใครไม่ชอบมือถือรุ่นไหน ก็ไม่ต้องซื้อ จบ.ไม่เห็นต้องมาโพสว่ากันเลยหนิ
ผมให้กำลังใจคุณคนที่มารีวิวให้นะ
( เขาหน่ะ พิมนานนะ กว่าจะบรรยายหมด เสียเวลาให้ข้อมูล แก่คนที่ยังไม่ได้ซื้อ)
ผมเองยังใช้ k700i อยู่ ก็พอรู้บ้างว่า ข้อเท็จจริง เป็นอย่างไร
เขาพิมพ์ก็ไม่ได้บอกว่ามีแต่ข้อดีอย่างเดียว ก็บอกข้อเสียด้วย
ถือว่าเป้นข้อมูลที่ดี แค่นี้แหละ Confused

. ด้วยความเคารพ.
ผู้ใช้งานจริงๆคนนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 17:54  

ไม่น่ามีการต่อว่า หรือทะเลาะใดๆทั้งสิ้นเลยในเรื่องโทรศัทพ์มือถือ ไม่เข้าเรื่องเลย พอๆกับการไปอินในบทบาทของ BIG BROTHER ไม่เข้าเรื่อง ไม่ใช่ประเด็นเลย ผมเห็นด้วยกับที่ว่า ใครพอใจรุ่นไหนก็ซื้อไปนะครับ

ผมได้ใช้รุ่นนี้มาราวๆ 5 วัน ซื้อจากศูนย์ JAYMART ซื้อผ่อนด้วย ไม่มีปัญญาซื้อสด แต่จงรักภักดีกับ NOKIA มาตลอด มาเปลี่ยนใช้ตัวนี้ เพราะคิดว่า แค่นี้ก็พอกับความต้องการของตัวเองแล้ว ไม่ได้คิดว่ามันเป็นมือถือวิเศษ หุงข้าวได้ ใช้แล้วบินได้ ก็แค่ว่าต้องการมือถือที่มีกล้อง 2 ล้าน มีฟังก์ชั่นในแบบกล้องดิจิตอลที่พอใช้ได้ ไม่ได้ดีไปกว่ากล้องดิจิตอลจริงๆ เพราะกล้อง มันก็คือกล้อง มือถือ มันก็คือมือถือ แค่ว่ามันมีกล้องด้วย ก็ดีมากแล้ว ฟังก์ชั่นอื่นๆเล่นมาหมด ไม่ติดใจอะไรนัก การโอนถ่ายข้อมูลค่อนข้างเร็ว การตอบสนองดีขึ้นกว่า SE รุ่นก่อนๆ

ก็จะรอดู W800i ด้วย ว่าจะออกมาเป็นยังไง น่าจะพัฒนาไปอีกในเรื่องของ sound แต่สำหรับ 750i แล้ว ผมพอใจ ปกติเป็นนักดนตรีด้วย ก็ใช้เครื่องเล่น MP3 ฟังเพลง แกะเพลงอยู่แล้ว นี่ก็โหลดลงมือถือมาฟังเลย มีปัญหาภาษาเพี้ยนเป็นจีนอยู่บ้าง แต่เราสามารถเปลี่ยนชื่อก่อนเอามาลงเครื่องได้ สำหรับ 64 MB ที่แถมมาให้ ก็ได้ราวๆ 10 กว่าเพลง เพียงพอแล้ว ปกติใช้คอมพ์ทุกวัน โหลดเข้าๆออกๆ เปลี่ยนเพลงได้ วันนึงใครจะฟังตั้งเป็นร้อยเพลง ผมไม่มีเวลาขนาดนั้นครับ งานประจำมีอยู่

อยากได้ดีๆนัก คงต้องไปเกิดหลังจากนี้อีกหลายร้อย หลายพันปี บางที อาจไม่มีมือถือแล้วก็ได้ ใช้โทรจิตคุยกัน แต่ ณ ปัจจุบันนี้ อยากได้แค่ไหน ก็จงพอใจกับที่อยากจะได้ หรือถ้ากิเลสมันยั่วยุมากนัก ก็ขายๆ ซื้อๆ ไปเรื่อยๆแล้วกัน แล้วแต่กระเป๋า ส่วนตัวผมยังต้องผ่อนอีก 10 เดือน แต่ก็พอใจในสิ่งที่ได้มา มือถือดีๆเครื่องนึง ที่ผมว่าคุ้มค่า สำหรับความต้องการของผม
กังวลครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 18:12  

ไอ้ปุ่ม joystick ของผมน่ะครับ เวลาจะกดทิศทาง มันเหมือนกับว่าต้องกดลงไปนิดๆอ่ะครับ คือ ถ้าดันไปทางซ้ายเฉยๆ คือดันไปทางซ้ายแบบดันเร็วๆ มันจะไปทำงานครับ เหมือนกับว่าตอนที่ดันไปทางไหนก็จะต้องกดลงปุ่มลงไปนิดนึงน่ะครับ ของพี่ๆเวลาใช้มันตอบสนองเร็วรึเปล่าครับ
แล้วถ้ามีปัญหาจริงๆ จะไปเคลมที่ loxley ได้รึเปล่า
ของผมมัน i-moblie อ่ะครับ ซื้อจาก nasa
ทำไมมันแน้นนน แน่นน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 18:33  

ฝาหลังแกะไม่ออก แง แง
cybershot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 18:34  

ถ้าจะเถียงกันไปตั้งกระทู้ใหม่นะ ที่เว็บบอร์ดอ่ะครับ ตั้งไปเลยว่า คนที่โพสเรื่องโทรศัพท์คุณว่าหน้าม้าหรือเปล่า? คือแบบว่ากระทู้นี้ ผมมาอ่านเพื่อศึกษาฟังก์ชั่นของโทรศัพท์ หรือคนอื่นเค้าก็มาหาข้อมูลเพื่อช่วยตัดสินใจซื้อ มาอ่านเจอเถียงกันว่า กรูหรือเมิง เป็นหน้าม้าเนี่ย มันรู้สึกขัดตา ขัดใจมากๆ คือไปตั้งกระทู้ใหม่ซะนะ อยากอ่านเรื่องของ k750 มากกว่า

ป.ล. นี่ไล่แบบออกหน้าออกตาแล้วนะ ถ้าเห็นอีกแปลว่าหน้าด้านมาก
ioioi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 18:35  

เพื่อนผมซื้อ k750i มา บอกว่าเสียงตอนสนทนาเบามาก ปัญหานี้จะมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ
baka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 19:35  

ซื้อมาสัปดาห์หนึ่งแล้วเครื่องไม่มีปัญหาไรเลย ตอนซื้อเลือกประมาน สอง ชม ถึงจะเจอเครื องที่ไม่มีตำหนิไรเลย แล้วทำไม ราคามานตกลงทุกวันเลยอ่า ซื้อมา 17500 มีคนซื้อตอนนี้แค่ 16800 เส้านะเนี่ย se
EakSE
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 20:05  

K750i รองรับ Visual Radio หรือป่าวครับ
แต่ถึงไม่รองรับ ก็ซื้ออยู่แล้วครับ รอเก็บกะตังค์อยู่อะ Rolling Eyes
พี่ที่ไปเทิร์น K700i 8900 เทิร์น ร้านไหนครับ ประกันของอะไรอะครับ Shocked
skkim
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 20:08  

เฮ้ยยยย แย่จัง งงกับเครื่องผมจิงเพราะวันนี้มันมะงอแงเลยคือมะค้างเลย ก็ดีไปแต่ว่าผมจะเคลมที่ไอโมบายได้รึป่าวเพราะผมซื้อจากร้าน อื่นแต่มีสติกเกอร์ไอโมบายแปะไว้อยู่อ่ะ ช่วยบอกที แล้วเคลมมีสิทได้เปลี่ยนเครื่องอ่าเป่าเพราะพึ่งซื้อมาเอง อ้อแล้วกเรื่องการพิมsmsอ่าคับคือว่า เวลากดสระ มันจะห่างจากตัวออกไปแต่พอพิมตัวต่อไปสระมานก็มาที่หัวของตัวพยัญชนะ ผมว่าจุดนี้ดีเพราะจะได้สังเกตได้ง่าย

อีกข้อนึงคือ gprs กับmms ยังมะสามารถติดตั้งได้เลย คับไม่ว่าจะกรณีใดๆงงมากๆ เอาจากเว็บโซนี่มานก้มะส่งมา ถามจากdtacก็มะสำเร็จ(คัยที่ใช้ระบบdtacแล้วติดตั้งได้หรือไม่ได้ช่วยบอกหน่อยน่ะ)
sak3pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 21:06  

คุณ skkim เหมือนผมเลย วันนี้ผมค้างไป สองครั้งแล้ว คิดว่าถ้าพรุ่งนี้ มันค้างอีก กะว่า จะไม่ Reset มัน แล้วเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน กลัวว่าถ้าไม่มีหลักบานว่ามันค้าง เค้าจะไม่ให้เปลี่ยน ผมซื้อได้ สามวันครับ จาก TG เดอะเมอล์บางกะปิ ที่กลัวคือ มันไม่ยอมค้างดิ แล้วผ่านไปหนึ่งเดือน แล้วค้าง ทีนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้ ต้องส่งซ่อมอย่างเดียว
Rithophen
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 21:44  

ปุ่ม joystick ผมว่าเข้าติดต่อทางศูนย์เลยก็ดีครับ ตามเบอร์โทร.ที่ผมแปะไว้

ฝาหลังแกะไม่ออก แง แง << เอาตัวเครื่อง หุ้ม ด้วยผ้าแล้วใช้ มือจิกตรงส่วนที่นูนขึ้นมาครับ พยายามเข้า 3-4 ครั้ง มันก็จะหลวมขึ้นเอง แต่ไม่หลวมเกินไปนะ ฮึๆ

เรื่องการสนทนาเสียงเบา ลองเร่งระดับเสียงให้สูงสุดดู ถ้ายังเบาอีก ไปดูที่ profile ว่าตั้งเสียงไว้เท่าไหร่ ปัญหานี้เคยเจอมากับ k700i อ่ะครับ แก้แล้วก็ดีขึ้น(นิดนึง) พอไปอัพ f/w ก็ดีขึ้นอีกนิดนึง Very Happy แต่ handfree ที่ให้มานี่แค่พูดเบาๆ แบบกระซิบๆ อีกฝ่ายก็ได้ยินครับ ตอนแรกก็หวั่นๆว่าจะไม่ได้ยิน(นินทาใครอยุ่ระวังตรงนี้ไว้ด้วยน่อ)

K750i รองรับ Visual Radio หรือป่าวครับ << ไม่รองรับครับ

ที่ว่าราคาตก อาจเพราะว่าทาง sony เองตอนนี้ยังไม่มีการเปิดตัวอย่างเป็นทางการมากกว่าครับ เลยคุมราคาไม่ได้ ร้านหลายๆร้านก็เลยแห่กันลดราคาสมน้ำหน้าคุณ ไปเรื่อยๆ แต่ราคาคงไม่ลงไปมากกว่านี้แล้วล่ะครับไม่งั้นน่าเกลียดแย่...

การตั้งค่า wap / gprs มีรุ่นน้องใช้งาน dtac ก็ส่งมาได้ครับ ลองดูใหม่อีกทีละกัน

เรื่องอาการแฮงค์นั้นถ้ามีสติกเกอร์ติด หรือ อยู่ในข้อกำหนด ของ i mobile ที่อยู่ในกล่อง ก็ตามนั้นล่ะครับ

/me แฮ่กๆ...เหนื่อย...ขอพักก่อน +_+
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: