Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 26, 27, 28, 29  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2871 / เข้าชม: 2322614
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ร่วมโหวตให้คะแนน SIAMPHONE - USER OPINIONS
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 871 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 278 ]
ธรรมดา - Normal - 3
1%
 1%  [ 23 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 29 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1201

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 00:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนหน่อยนะครับ ผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่อ่ะคับ ไม่ทรายว่าจาซื้อรุ่นไหนดีอ่ะคับ

ระหว่าง SE W550 VS Se0 K750 VS N6681 อ่ะครับ
bestbk
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธู์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 12:39  

k750 สิครับดีแล้ว อัพ fw ใหม่ก็สุดยอดแล้ว ราคา 15,650 k750i+แฟล ตัวนี้ตั้ง w800 19000 ลบกันแล้ว เงินที่เหรอ 3350 ไปซื่อ Sony Memory Stick Pro Duo 1 GB
ที่เว็บนี้ก็สุดยอดแล้วครับมือถือของคุณ
http://www.nadzproject.com/product.detail.php?lang=th&cat=&id=427794
ไม่มีอะไรยอดไปกว่านี้อีกแ้ล้วครับ
quater_on
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k750i
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 20:59  

ทำไงดี พึ่งถอยออกมาไม่กี่วันเองใช้ไม่มีปัญหาอะไรยกเว้น แต่ส่งรูปทางบลูธูท
เครื่องมันจะหน้าจอขาวไปเลยป็น(เฉพาะรูปจากกล้องนะ)เลยส่งให้เพื้อนไม่ได้เลย
ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ที
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: k750i
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 07:55  

quater_on ผู้เขียน:
ทำไงดี พึ่งถอยออกมาไม่กี่วันเองใช้ไม่มีปัญหาอะไรยกเว้น แต่ส่งรูปทางบลูธูท
เครื่องมันจะหน้าจอขาวไปเลยป็น(เฉพาะรูปจากกล้องนะ)เลยส่งให้เพื้อนไม่ได้เลย
ใครรู้ช่วยบอกวิธีแก้ที

ต้อง upgrade FW จึงจะหายคับ
นำเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่ Loxley บางเขน ซอยพหลโยธิน 19
เปิดทำการจันทร์-ศุกร์ เวลา 8.00-18.00 น.
ถ้าไปก่อนบ่าย 3 โมงรอรับเครื่องได้เลย เบอร์โทร 02-515-8383 คับ
ช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 23:16  

ถ้าเป็นเครื่องนอกแล้วโหลFWมาลงเองจะมีปัญหามั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 10:57  

ถ้าซื้อเครื่องตอนนี้ ได้ FW ล่าสุดไหมครับ หรือต้องไปอัพที่ศูนย์อีกครับ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 20:13  

Looker ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ผมเคยเห็นว่า มีท่านนึงเคยบอกว่า มี "Adapter Handfree หรือ ที่แปลงทำให้ใส่หูฟังยี่ห้ออื่นได้" อยากทราบว่าซื้อที่ไหนเหรอครับ ตอนนี้อยากได้มากๆคับ เพาะว่า หูฟังของเดิมนอกจากจะเจ็บหูแล้ว ยังใกล้พังแล้วด้วยคับ ตอนนี้อยากเปลี่ยนมากๆ ใครทราบบอกทีนะคับ

ผมเห็นมีขายที่มาบุญครองชั้น 4 ฝั่งโตคิว ร้านนี้เน้นขาย accessories iPod และ Sony Ericsson อยู่ถัดจากร้านนาซ่าประมาณ 2-3 ห้อง ลองไปหาดูคับ

-- Adapter สืบราคามาเมื่อวันอาทิตย์ มีรุ่นนึง 200 บาทครับ ใช้เป็น small talk ได้ด้วยนะ -- แต่ไม่รู้ว่าถ้าใช้ Adapter แล้วใช้หูฟังอื่น เสียงที่ออกมาจะดีหรือป่าว หรือคุณภาพเสียงจะอยู่ที่ความสามารถของหูฟังครับ อันนี้สงสัย!!
-- มีซองหนังแบบที่คุณ looker เคยโพสต์ไว้ ขายอยู่ที่ 150 บาท ผมซื้อมาอันนึ่ง (มีให้เลือกหลายแบบอ่ะ)
AK750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 22:41  

อัพ FW R1AA008 ตัวใหม่ผ่านเว็บ สำเร็จแล้วครับ ลุ้นน่าดูรอตั้งนาน พึ่งอัพวันนี้ครับ ด้วยซอฟแวร์ตัวใหม่ใช้ง่ายกว่าเดิมครับ

ดูขั้นตอนได้ที่นี้ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3954180/T3954180.html

ใครยังไม่มีไดเวอร์ดาวโหลดได้จากเว็บโซนี่ฯ รู้สึกว่าซอฟตัวใหม่จะมีการติดตั้ง java ให้ด้วยครับ
สำรวจหลังจากอัพแล้วครับ ได้แบบนี้ครับ
R1AA008
prgCXC 125954_CHINA_C
L R1AA008

LCD SW versions
Main display
Current: 0

Camera SW versions
Camera
Current: 4.5

ITP SW version
CXC 125 932 R 1B

Customization
CDA 102337/102 R5A
cxc 125953 R 1AA008
THAI

Content version
PA 19

** เห็นจะมี เมนูที่รู้สึกเร็วขึ้น ไม่หน่วงหรือค้าง เสียงสนทนาดังขึ้น สมุดโทรศัพท์เพิ่มการค้นหา กล้องถ่ายได้ชัดขึ้นเมื่อมองผ่านมือถือ วิดิโอถ่ายชัดขึ้น แต่รู้สึกว่าเสียงที่ได้จะค่อยๆไปจากตัวเก่า R1N035 ข้อมูลไม่หาย และฟังเพลงผ่านลำโพงเหมือนว่าจะดังค่อยกว่าเดิมนิดนึ่ง แต่โดยรวมพัฒนาไปเยอะครับ โดยเฉพาะเสียงสนทนา
ผมเปิดฟังไฟล์ที่ถ่ายก่อนอัพและหลังจากอัพแล้ว เสียงอันใหม่จะค่อยกว่าอันเดิม ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 03:18  

ผมไม่อยากให้เครื่องมัน sleep แล้วตัดหน้าจอเป็นนาฬิกาอ่ะครับ
อยากให้หน้าจอมันค้างเป็นหน้าจอเมนูตลอดเวลา
เคยลอง sleep mode clock แล้ว แต่เครื่องมันก็ยัง sleep เหมือนเดิม เพียงแต่ไม่มีนาฬิกาเท่านั้นเอง
มีวิธีทำให้มันค้างเมนูตลอดเวลามั้ยครับ
อีกอย่างถ้าใช้ Adapter headset ทั่วไปไม่ใช่ของโซนี่กับหูฟังอื่น เพลงจะห่วยลงไหม
Tawatchai_y
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 09:10  

ตอน Install PC Suit แล้วมันขึ้น Error ดังนี้

Error 1904.Module C:\\Program File ...\ GraphicButton.ocx failed to register. HRESULT - 1073741502. Contact your support personnel.

ผมควรจะทำอย่างไรดี และผมไม่สามารถ Set GPRS and MMS ได้ด้วย ผมทำตามขั้นตอนที่บอกแล้วทุกอย่างแต่ไม่เห็น มี MSG จาก Web ของ Sony มาเลย ช่วยตอบด้วยน่ะครับ สงสัยมากๆ
คนโง่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 13:27  

มันบันทึกงานได้ป่ะ เช่น พิมพ์งานลงword แล้วsaveใส่โทรศัพท์แทนที่จะเป็นทัมไดร์
Aloc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Phayao
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 19:54  

คนโง่ ผู้เขียน:
มันบันทึกงานได้ป่ะ เช่น พิมพ์งานลงword แล้วsaveใส่โทรศัพท์แทนที่จะเป็นทัมไดร์

ได้คับ แต่คงเปิดดูในโทรศัพท์ไม่ได้คับ แต่แสดงได้แค่ว่ามีไฟล์นี้อยุ่ในเครื่องคับ
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : K750i ??? Bluetooth
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 23:17  

วันนี้ได้ลองเจ้า K750i กับ Bluetooth
มีฟังก์ชั่นลูกเล่น ดังนี้ครับ Presenter / Media Player / Desktop

Presenter สามารถใช้กับ Power Point สามารถควบคุมได้โดยไม่ต้องใช้เม้าส์ครับ เหมาะสมกับการนำเสนอ

Media Player ใช้กับ Windows Media Player ครับ ดูหนัง ฟังเพลง ควบคุมผ่านมือถือสบายเลยครับ

Desktop ใช้แทนเมาส์ครับ ควบคุมเคอร์เซอร์ผ่านมือถือได้เลย สะดวกดีครับ

นอกจากนี้ยังใช้ถ่ายโอนข้อมูลมองเห็นทั้งจากเมมในเครื่องและในเมโมรี่สติ๊กด้วย ถ่ายโอนรายชื่อเบอร์โทรทั้งหมดในเครื่องก็ได้ ใช้ต่อกับโน๊ตบุ๊ตต่อเน็ทได้ด้วย สะดวกดีครับ

จากที่ลองใช้ดูผมว่า ใช้ง่ายกว่าและสะดวกกว่าใช้สายดาต้าลิงค์อีกนะครับ
Poomer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i ??? Bluetooth
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 09:23  

Z1 ผู้เขียน:
วันนี้ได้ลองเจ้า K750i กับ Bluetooth
มีฟังก์ชั่นลูกเล่น ดังนี้ครับ Presenter / Media Player / Desktop

Presenter สามารถใช้กับ Power Point สามารถควบคุมได้โดยไม่ต้องใช้เม้าส์ครับ เหมาะสมกับการนำเสนอ

Media Player ใช้กับ Windows Media Player ครับ ดูหนัง ฟังเพลง ควบคุมผ่านมือถือสบายเลยครับ

Desktop ใช้แทนเมาส์ครับ ควบคุมเคอร์เซอร์ผ่านมือถือได้เลย สะดวกดีครับ

นอกจากนี้ยังใช้ถ่ายโอนข้อมูลมองเห็นทั้งจากเมมในเครื่องและในเมโมรี่สติ๊กด้วย ถ่ายโอนรายชื่อเบอร์โทรทั้งหมดในเครื่องก็ได้ ใช้ต่อกับโน๊ตบุ๊ตต่อเน็ทได้ด้วย สะดวกดีครับ

จากที่ลองใช้ดูผมว่า ใช้ง่ายกว่าและสะดวกกว่าใช้สายดาต้าลิงค์อีกนะครับ

รบกสนช่วยสอนวิธีทำได้มั้ยครับ ผมทำไม่เป็นอ่ะ กลัวซื้อมาใช้ไม่คุ้มง่ะ อิิอิ
Grain_G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 03:42  

ลงเกมไงอ่า ม่ายเหนมีที่ให้กด ติดตั้งเลยอ่า ย้ายไปไว้ที่otherมีแต่ปุ่ม sendอะ เกมที่ใหลดมา เปน.zip อะนะ ทามไงอะ
Poomer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 12:21  

เป็นZIP ต้องแก้ZIPก่อนสิครับ พอแตกไฟล์ZIP ออกมาค่อยติดตั้ง
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 13:12  

ตอนนี้เครื่องศูนย์ 16900 พร้อมไฟเฟรช จะซื้อดีมั๊ยนี่ (ศูนย์ที่ซีคอนอ่ะค่ะ)
เวลาซื้อตรวจสอบอะไรบ้างคะ รบกวนหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
amkook
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 16:43  

พี่ๆครับ ใครมีเกมขอหน่อยครับ
ส่งมาที่ amkook@hotmail.com
นะครับ ขอหน่อยนะครับ
Grain_G
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 19:29  

เกมที่zip มาข้างในมานมีไรเต็มไปหมดเยยอ่า แว้วBTก็ม่ายให้ส่งfile ที่เป็น folder นี่คับ
แว้วที่ผ่านมา หน้าที่ผ่านๆมาเห็นว่าเอาทั้งที่zip อยู่ไปลงเลยม่ายช่ายเหรอคับ

เครื่องผมตั้งค่าGPRS ที่ศูนย์ Orange แว้วมันเล่นไม่ได้อะคับ อีกเครื่องที่เอามาให้ตั้งค่าเหมือนกันดันเล่นได้อะคับ พนักงานก็งงๆแว้วก็ทำไม่ได้อะคับ ลองตั้งเองในnet ก็ม่ายได้อะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? K750i ?????????????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 22:21  

เปิดเครื่องอยู่ มาดูอีกทีพบว่าเครื่องดับ อย่างไม่มีสาเหตุ เครื่องเพิ่งซื้อได้ 1 อาทิตย์ อยากทราบเป็บเพราะอะไร และมีวิธีแก้ไขมั๊ยค่ะ
มุ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 22:51  

ลืมบอกค่ะของหนู FW R1N035 อ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆคร่า~
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : Re: K750i ??? Bluetooth
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 23:42  

Poomer ผู้เขียน:
Z1 ผู้เขียน:

รบกสนช่วยสอนวิธีทำได้มั้ยครับ ผมทำไม่เป็นอ่ะ กลัวซื้อมาใช้ไม่คุ้มง่ะ อิิอิ

ขั้นตอนแรกให้คุณเสียบ USB Bluetooth Adapter เข้าที่เครื่องคอมแล้ว จากนั้นให้ติดตั้งไดร์เวอร์ที่มากับ Bluetooth เมื่อติดตั้งเรียบร้อยแล้วจะมีไอคอน Bluetooth ขึ้นมาที่หน้าจอนะครับ แล้วรีสตาร์ทเครื่องใหม่ 1 ครั้ง เท่านี้เครื่องคอมคุณก็จะมี Bluetooth แล้วครับ แล้วพอดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอน โปรแกรมจะให้ทำการใส่รหัสเพื่อป้องกันคนอื่นมาใช้งาน

ขั้นตอนที่สอง ให้เปิดสัญญาณ Bluetooth ที่มือถือ โดยไปที่เมนูการตั้งค่า ไปที่หัวข้อระบบการเชื่อมต่อ เลือกที่ Bluetooth จากนั้นเลือกเมนูเปิด เพื่อเปิดสัญญาณ Bluetooth เมื่อเปิดสัญญาณแล้ว ให้ไปที่เมนู อุปกรณ์ของฉัน แล้วเลือก อุปกรณ์ใหม่ เพื่อทำการค้นหาอุปกรณ์ที่มีสัญญาณ bluetooth เมื่อค้นพบแล้วก็ทำการเพิ่มอุปกรณ์เข้าไปในลิส

เมื่อแอดในลิสแล้ว ให้ไปดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอน Bluetooth แล้วจะพบอุปกรณ์มือถือ จากนั้นจะมีเมนูเชื่อมต่อต่างๆที่มีในโปรแกรมเช่น การซิงโคไนซ์ ใช้เป็นโมเด็มต่อกับเครื่องคอมต่อเข้าเน็ท, ไฟล์เมเนเจอร์, การเพิ่มเบอร์โทรและข้อมูลรายละเอียด และอื่นๆ

หากต้องการใช้ฟังก์ชั่นลูกเล่น Presenter / Media Player / Desktop ก้ให้เข้าไปที่เมนู ความบันเทิง แล้วเลือก รีโมทคอนโทรล แล้วก็เลือก Presenter / Media Player / Desktop ตามที่ต้องการครับ จากนั้นหน้าจอมือถือ จะปรากฏหน้าจอเมนูรีโมทขึ้นมาแทนครับ จากนั้นก็ไปเปิดโปรแกรมที่เชื่อมต่อรีโมท Power point / Windows media player เมื่อเปดโปรแกรมแล้วก็สามารถใช้มือถือแทนรีโมทได้เลยครับ

ส่วน USB Bluetooth Adapter ก็เลือกตามชอบครับมีราคาตั้งแต่ 300-500 บาทครับ
Aloc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 20:51  

Very Happy Very Happy สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนไตรช่วยดลบันดาลให้ทุกท่าน มีสุขภาพแข็งแรง เงินทองไหลมาเทมา โชคดีตลอดทั้งปีนี้และก็ปีต่อๆไปคับ
Happy New year 2006....
Razz Razz หวัดดีปีใหม่คับ Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: K750i ??? ??????????? ??????? ??????????? ??? ??? 2 ???????
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 16:59  

Looker ผู้เขียน:
artykung ผู้เขียน:
toonee ผู้เขียน:
แต่ ....

มา เมื่อวาน นี้ ครับ ลอง ลาก ไฟล์ เพลง จาก คอมฯ มา มือถือ ผ่าน สายซิ้งค์ ครับ

มัน งงงง ว่า เอ ลากมา ตั้ง หลายเพลง ไหง๋ โผล่ บน มือถือ ไม่กี่ เพลง เองนะ

ของผมก็เป็นอะครับ
ตอนนี้กะลังงงอยู่ ว่าเป็นที่โทรศัพท์ หรือเป็นที่ MS
กะว่าว่างๆจะเข้าไปให้เค้าเช็ค MS ให้ซะหน่อย

เหอะๆ...ลองทำตามข้างล่างดูคับ
เมื่อต่อสาย USB Datalink เรียบร้อยแล้ว ให้คลิ๊กที่ไอคอน Sony Ericsson File Manager ตรง Desktop คลิ๊กที่ไอคอนข้างในมันจะแตกออกเป็น 2 Folder คือ Memory Stick และ Phone memory ให้คลิ๊กที่ Memory Stick > MSSEMC > Media files > audio จะเห็น Folder เก็บเพลงที่คุณสร้างไว้
จากนั้นจะลากหรือจะก๊อปไฟล์เพลงมาแปะไว้ใน Folder ไหนก็ตามใจ
เสร็จแล้วให้ถอดสาย USB Datalink ออกแล้วคลิ๊กเข้าไปดูใน File manager > Sounds > Folder ที่คุณลากไฟล์มาแปะไว้ก็จะเห็นเองคับ
อ้อ..ไฟล์เพลงที่ลากมาแปะจะต้องเป็นนามสกุล .amr, .midi, .mp3 หรือ .m4a นะคับ

คืออยากถามว่าพอเปิดขึ้นมาแล้วมันเป็นแค่ 1 Folder คือ Phone memory อันเดียวอ่ะค่ะ ทำยังไงอ่ะค่ะ คือว่าเพิ่งซื่อมาทำอะไรไม่เป็นเลยค่ะ
somenone
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : ?????????????????!!!
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 06:01  

อยากได้k750iจังเลยค้าบแต่ขาดอยู่5000 เพื่อนจะให้ยืมมั๊ยน้อ~(- -")... อิๆ ไม่ได้มาขอใครหรอก(แต่ให้ก็ดี) มาทักทายเฉยๆครับ อยากเป็นสาวกk750iอีกคน ฝากเนื้อฝากตัว(และหัวจาย)ด้วยนะค้าบบบบบบบบบบบบบบบบ!!!
bestbk
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 10:27  

อยากซื่อ แฟรช สั่งซื่อได้ที่ไหนครับ เอาราคาถูกๆๆ หน่อยนะครับ จะสั่งซื่อทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมครับ แนะนำหน่อยสิครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 18:40  

ช่วยตอบทีนะครับ คืออยากทราบว่า k750i กับ w800i มีข้อเเตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะผมเห็นรูปทรงค่อนข้างจะคล้ายกันมาก เเต่อยากรู้คุณสมบัติภายในอะครับผมว่า2ตัวนี้เเตกต่างกันอย่างไรคับผม (ขอคุณสมบัตรเด่นๆเลยนะ) เเละ2รุ่นนี้รุ่นไหนถ่ายภาพได้สวยกว่ากัน คนที่พอทราบรบกวนตอบที่นะครับ ขอบขุณครับ Cool
ช่วยด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 22:32  

สวัสดีปีใหม่ค่า

คุน Looker ช่วยผมด้วยคับ

คือผมลงแผ่น pc suite ไปแล้ว แต่เครื่องบอกว่า not connected

ตอนแรกมันมีปัญหาที่สายยังมะได้รับการอัพผมก้อัพจนมะมีปัญหาอะไร

แต่พอผมต่อสายกับคอมมันก้ยังขึ้นว่า not connected อีก

บางครั้งก้สามารถเอารุปลงคอมได้แต่เอาลงได้ไม่หมด สมมติในเครื่องผมมี ภาพ100 ภาพ

แต่พอต่อสายแล้วในเครื่องกลับเหลือภาพแค่ภาพเดียว ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ

ช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ ขอบคุนครับ
vessia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 01:34  

ขอถามหน่อยครับ คือว่า ผมเพิ่งซื้อ k750i มาได้ 1 วัน ผใด้นำมาชาติแบต ระหว่างที่เปิดเครื่องอยู่ แต่พอผมเสียบที่ชาติแบตปั๊บ เครื่อง จะดับเอง แล้ว จะ ติดขึ้นมาใหม่ ในสถนะกำลังชาติแบต แต่ว่าเครื่อง ปิด อยู่ ไม่ทราบว่า ปรกติ ดีมั้ยครับ

แล้วก็ ทำไม ผม ชาติ ประมาณ 10 กว่า ชั่วโมง พอมาเช็ค สถานะ แบต มันก้ยังไม่เต็มสักที รูปแบต ก้ กระพริบ เหมือนกับว่า กำลัง ชาติอยู่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ไมทราบว่าอาการเหล่านี้ของเครื่องผม ปรกติ ดี รึป่าว ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
vessia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 02:12  

ขอถามหน่อยครับ คือว่า ผมเพิ่งซื้อ k750i มาได้ 1 วัน ผมใด้นำมาชาตแบต ระหว่างที่เปิดเครื่องอยู่ แต่พอผมเสียบที่ชาติแบตปั๊บ เครื่อง จะดับเอง แล้ว จะ ติดขึ้นมาใหม่ ในสถานะกำลังชาตแบต แต่ว่าเครื่อง ปิด อยู่ ไม่ทราบว่า ปรกติ ดีมั้ยครับ

อีกอย่าง ควรที่จะ ปิดเครื่องก่อนแล้ว เสียบสายชาต หรือ เปิด เครื่อง แล้วเสียบสาย ชาต
อันไหนดีกว่ากันเหรอครับ

แล้วก็ ทำไม ผม ชาต ประมาณ 10 กว่า ชั่วโมง พอมาเช็ค สถานะ แบต มันก้ยังไม่เต็มสักที รูปแบต ก้ กระพริบ ไม่บอกว่าแบตเต็มสักที เหมือนกับว่า กำลัง ชาติอยู่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ไม่ทราบว่าอาการเหล่านี้ของเครื่องผม ปรกติ ดี รึป่าว ช่วยแนะนำหน่อยครับ

รบกวนคุณ Looker ช่วย ตอบด้วยนะครับ
หมูสนาม@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????...
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 09:14  

โดยรวมแล้วชอบรู่นนี้มากคับ..แต่อยากรู้อยู่อย่างเดียวคับ..แบต..มันหมดเร็วป่าวคับ..ถ้าใช้หนักไปทาง..ถ่ายรูป..ฟังเพลง..อ่ะคับ..แบบว่าต้องเข้า..ป่านานๆ..มันหาไฟ้ฟ้า..ลำบากคับ
ช่วยตอบหน่อยนะคับ..ขอบคุงคับ..
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????...
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 10:04  

หมูสนาม@ ผู้เขียน:
โดยรวมแล้วชอบรู่นนี้มากคับ..แต่อยากรู้อยู่อย่างเดียวคับ..แบต..มันหมดเร็วป่าวคับ..ถ้าใช้หนักไปทาง..ถ่ายรูป..ฟังเพลง..อ่ะคับ..แบบว่าต้องเข้า..ป่านานๆ..มันหาไฟ้ฟ้า..ลำบากคับ
ช่วยตอบหน่อยนะคับ..ขอบคุงคับ..

ถ้าใช้ขนาดนั้น วันเดียวก็เกลี้ยงล่ะครับ ไม่ว่ารุ่นไหนก็เถอะ แนะนำให้มีแบตสำรองไว้อีกก้อนดีกว่านะครับ ถ้าจะเข้าป่าน่ะ Cool
ดีเอโก้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 10:11  

ช่วยตอบทีนะครับ คืออยากทราบว่า k750i กับ w800i มีข้อเเตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะผมเห็นรูปทรงค่อนข้างจะคล้ายกันมาก เเต่อยากรู้คุณสมบัติภายในอะครับผมว่า2ตัวนี้เเตกต่างกันอย่างไรคับผม (ขอคุณสมบัตรเด่นๆเลยนะ) เเละ2รุ่นนี้รุ่นไหนถ่ายภาพได้สวยกว่ากัน คนที่พอทราบรบกวนตอบที่นะครับ ขอบขุณครับ Cool

คุณสมบัติทั่วไปทั้งสองรุ่นก็เหมือนกันแทบทุกอย่างนะครับ ต่างกันก็ที่ราคากับอุปกรณ์ที่แถมมาให้ ก็ขึ้นอยู่กับคุณว่าชอบแบบไหน อย่างงบประมาณที่จะซื้อ เพราะราคาที่ขายก็ห่างกันพอควร แต่ผมว่าคุณผู้หญิงเหมาะกับ W800i มากกว่าผู้ชายใช้นะ(ความเห็นส่วนตัว) Cool
nickpropet
Year's Star

หัวข้อ : ??? Up FW ??????? ????? The Mall ??????? ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 17:19  

ถ้าไปที่เดอะเมอล์บางกะปิ แล้วสามารถ อัพเดท FW ล่าสุดได้เลยไหมครับ กลัวไม่ได้ ครับ ช่วยตอบด้วยนะครับผม
U see
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 20:25  

พี่ looker คะ
1)อยากทราบว่าว่าเวปนี้สมัครสมาชิกที่ไหนคะ หาไม่เจอเรย
2)คือว่า พี่ looker มีความรู้เรื่องเกี่ยวกับดูมือถือ มือ 2 ป่ะคะ ยังไงแนะนำทีคะ
3)เป็นกำลังใจให้น๊า ทุกคนต้องการคุณจ้า
อยากได้มือถือใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 13:28  

เพื่อนๆบอกว่าse มักมีปัญหาเรื่อง Bluetooth ตอนนี้กะลังตัดสินใจระหว่าง 6270 กับ K750i เอาไงดีอ่ะ
-a*n*n-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 15:27  

อยากทราบว่า k750i จะทำไงให้บันทึก contact 1 contact ต่อเบอร์มือถือได้หลาย ๆ เบอร์
-a*n*n-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 15:27  

อยากทราบว่า k750i จะทำไงให้บันทึก contact 1 contact ต่อเบอร์มือถือได้หลาย ๆ เบอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 17:39  

อยากได้มือถือใหม่ ผู้เขียน:
เพื่อนๆบอกว่าse มักมีปัญหาเรื่อง Bluetooth ตอนนี้กะลังตัดสินใจระหว่าง 6270 กับ K750i เอาไงดีอ่ะ

Bluetooth โซนี่ผมใช้อยู่ไม่เห็นมีปัญหาเรยอะคับ - - 6270ปัญหาคือ ตัว slide ไม่ดีน่ะ รุ่นนี้ควักมาโทรตอนไหน คนไม่มองให้มันรู้ไปหุหุ ด้านหลังกินขาดคับ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2006 17:43  

vessia ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ คือว่า ผมเพิ่งซื้อ k750i มาได้ 1 วัน ผใด้นำมาชาติแบต ระหว่างที่เปิดเครื่องอยู่ แต่พอผมเสียบที่ชาติแบตปั๊บ เครื่อง จะดับเอง แล้ว จะ ติดขึ้นมาใหม่ ในสถนะกำลังชาติแบต แต่ว่าเครื่อง ปิด อยู่ ไม่ทราบว่า ปรกติ ดีมั้ยครับ

แล้วก็ ทำไม ผม ชาติ ประมาณ 10 กว่า ชั่วโมง พอมาเช็ค สถานะ แบต มันก้ยังไม่เต็มสักที รูปแบต ก้ กระพริบ เหมือนกับว่า กำลัง ชาติอยู่ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ไมทราบว่าอาการเหล่านี้ของเครื่องผม ปรกติ ดี รึป่าว ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าใช้สายชาต พอเเบตเต็ม 100% มันก้กะพริบครับ

ต้องถอดสายชาตก่อน เเล้วกดเช็คเเบตคับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ใครมีประสบกานเรื่องการเปลี่ยนกรอบ จากk750เป็น w800 บ้างครับ

คือผมจะเปลี่ยน กรอบจาก 750 เป็น 800 (กรอบเเท้)

กะว่า ไปอัพ FW+เปลี่ยนกรอบทั้งตัว ทีเดียวเลย

ไม่ทราบว่า ศูนย์ จะยอมให้ทำมั้ยครับ
anyany
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 10:35  

44++ ผู้เขียน:

ถ้าใช้สายชาต พอเเบตเต็ม 100% มันก้กะพริบครับ

ต้องถอดสายชาตก่อน เเล้วกดเช็คเเบตคับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ชาร์จครั้งแรกได้94% ต่อๆมาลดลงครับ ตอนนี้ชาร์จเต็มที่8-9ชั่วโมงได้ 90% เพิ่งซื้อมาสองอาทิตย์ ชาร์จ5 ครั้งเอง ทำไงดี
ยุพา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 13:01  

Rolling Eyes Embarassed ขนาดภาพจริงกี่พิกเซล ถ้าซื้อต้องอัพอะไรอีกไหม อัพแล้วประกันจะหมดไหมเวลาเข้าเมนูเครื่องจะช้าไหม เครื่องมีปัญหาบ่อยรึเปล่า ถ้าจะออกที่ร้านไหนดีไม่โดนหลอก ราคาประมาณเท่าไรเอาแบบเครื่องศูนย์มีประกัน(ราคากันเอง)ช่วยบอกทีครับ อยากซื้อมาก Embarassed Laughing
Aloc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????? FW ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2006 21:06  

ของใครเป็นอย่างของผมมั้งคับ คือคุยไปนานๆแล้วเหมือนสัญญาณมันจะไม่ค่อยดีลงไปเรื่อยๆ จนสุดท้ายก็จะไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนาเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตอนนี้ผมกำลังสงสัยที่ FW ที่ผมพึ่งอัพไป เลยอยากถามคนที่อัพ FW เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด(R1AA008)ว่าเป็นอย่างของผมมั้ยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? FW ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 03:34  

Aloc ผู้เขียน:
ของใครเป็นอย่างของผมมั้งคับ คือคุยไปนานๆแล้วเหมือนสัญญาณมันจะไม่ค่อยดีลงไปเรื่อยๆ จนสุดท้ายก็จะไม่ได้ยินเสียงคู่สนทนาเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตอนนี้ผมกำลังสงสัยที่ FW ที่ผมพึ่งอัพไป เลยอยากถามคนที่อัพ FW เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด(R1AA008)ว่าเป็นอย่างของผมมั้ยคับ

ของผมไม่เห็นเป็นอะไร...คุยกับแฟน 2 ชม. ก้อไม่เป็นไรมีแต่เจ็บหู
rukawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 10:43  

เป็นรุ่น ที่ราคาไม่ลง เลยวุ้ยยยย...
เริ่มลังเลไปมองค่ายอื่นๆ ที่ราคาลงและ Embarassed
tumfriends
Year's Star

หัวข้อ : Bluetooth ??????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 11:06  

ถามผู้เชียวชาญทุกท่านหน่อยนะครับ
Bluetooth ของรุ่น k750i นี่
รองรับการเล่นเพลงในแบบ Stereo
ผ่าน Bluetooth A2DP รึป่าวครับ
อยากจะลองซื้อ bluetooth ที่ใช้ฟังเพลงได้ด้วยอ่ะครับ

Rolling Eyes
กำลังลังเลอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 11:41  

ตอนนี้ k750i นี่ ราคาเท่าไหร่เหรอคะ แล้วถ้าเทียบกับ 6270ล่ะ ซื้ออันไหนจะคุ้มกว่ากัน แต่เค้าว่า SE หนิใช้ยากรึเปล่าคะ ช่วยตอบหน่อยนะๆ จะไปซื้อใหม่แล้วอ่ะ ตัวใดตัวหนึ่งนี่แหละ
pim_mi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 17:00  

ตอนนี้มานราคาเท่าไหร่อ่ะคะ ช่วยตอบด้วยเดี๋ยวเดือนหน้าซื้อ
.o0o.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 21:45  

ช่วยบอกวิธีการลงเกมส์ หน่อยครับ
เอาแบบตั้งแต่ downlord มาเลยนะครับไม่รู้จริงๆ
คือผมถอด ZIP แล้ว แล้วต้องทำยังไงต่อครับ
ขอบคุณครับ
Aloc
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? FW ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 00:20  

Aloc ผู้เขียน:

ของผมไม่เห็นเป็นอะไร...คุยกับแฟน 2 ชม. ก้อไม่เป็นไรมีแต่เจ็บหู

งั้นก็คงเป็นเพราะเครือข่าย
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 09:27  

anyany ผู้เขียน:
44++ ผู้เขียน:

ชาร์จครั้งแรกได้94% ต่อๆมาลดลงครับ ตอนนี้ชาร์จเต็มที่8-9ชั่วโมงได้ 90% เพิ่งซื้อมาสองอาทิตย์ ชาร์จ5 ครั้งเอง ทำไงดี

ของผม ลองชาจ์ต เเบตจาก 5% ไป100% ใช้เวลาประมาณ2ชม ครับ
ถ้าลองปิดเครื่องเเล้วชาต ยังได้90% อยู่คงต้องไปโทรไปถามศูนย์
เเล้วมังครับ เพื่อความชัวร์
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 09:31  

.o0o. ผู้เขียน:
ช่วยบอกวิธีการลงเกมส์ หน่อยครับ
เอาแบบตั้งแต่ downlord มาเลยนะครับไม่รู้จริงๆ
คือผมถอด ZIP แล้ว แล้วต้องทำยังไงต่อครับ
ขอบคุณครับ

คือ เกมส์ที่จะ install ได้ ต้องเป็นไฟล์ .jar เท่านั้น

ถ้าหากตอนโหลดมา ได้เป็น .zip มีวิธีคือ

กด rename ไฟล์จาก .zip เเก้เป็น .jar

เช่น tennis2005.zip >>> tennis2005.jar

เเล้วถอดสาย usb หรือ cardReaderก็เเล้วเเต่ เปิดtennis2005.jar ในมือถือ

กด install เเล้ว เล่นเกมเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 14:18  

1. อยากทราบว่า k750i แตกต่างอย่างไร กับ w800i คับ
2. ราคาทั้งคู่ตอนนี้อยู่ที่เท่าไรคับ
3. ผมเน้นเสียงเรียกเข้า mp3 ตัวไหนดังและใสกว่ากันคับ
4. ระหว่าง 750i กับ w800i ตัวไหนดู หนังวีดีโอได้ชัดและไม่กระตุกคับ

รบกวนผู้ทราบช่วยตอบผมทีคับ ขอบคุงคับ
44++
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 15:26  

1. อยากทราบว่า k750i แตกต่างอย่างไร กับ w800i คับ
2. ราคาทั้งคู่ตอนนี้อยู่ที่เท่าไรคับ
3. ผมเน้นเสียงเรียกเข้า mp3 ตัวไหนดังและใสกว่ากันคับ
4. ระหว่าง 750i กับ w800i ตัวไหนดู หนังวีดีโอได้ชัดและไม่กระตุกคับ

รบกวนผู้ทราบช่วยตอบผมทีคับ ขอบคุงคับ

---ถ้าชอบฟังเพลงก็เลือกw800 ไม่เน้นเพลงก้ k750 คับ
---ราคา0 สำหรับ w800 หมื่นเก้าครับ k750 ถูกกว่าประมาน 2-3พัน
---เท่าเทียมเเทบเเท้ กันคับ
---เท่ากัน คับ

ข้อมูลอีกหลายอย่างมีคนเคยถามเเล้ว ลองย้อนกลับไปอ่านดูสิคับ
จะได้ค.รู้เเยะ เลย
somenone
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 04:59  

ไปถอยมาแล้วครับk750i จากบลิสเทล(โคราช) วานซืนนี้เอง แหะๆ... เท่ห์ครับ แขวนคอไปไหนสาวมองตรึม(เมียดึงหูซะอย่างงั้น) โดยรวมๆถือว่าเจ๋งเลยครับ เล็งมานาน แต่มันก็ต้องมีข้อสงสัยอยากขะถาม"พี่ลุก(สกายวอร์ก)เกอร์"หน่อยครับ....
1.Firmware เครื่องผมมันเวอร์ชั่น R1N035 รู้อยู่ครับว่ามันไม่ได้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด แต่อยากทราบว่า เวอร์ชั่นที่ใช้อยู่นี้ มีข้อดีข้อเสียอะไรครับ แต่เท่าที่ใช้ๆมา(2วัน ยังลองได้ไม่หมดด้วย แหะๆ)
2.ลำโพงเปิดดังสุดเหมือมันจะแตกครับ เป็นเหมือนๆทุกเวอร์ชั่นรึปล่าว
3.กล้องก็ชัดดีนะครับ แต่ทำเวลาถ่ายมันหน่วงๆนิดๆ เป็นเหมือนๆทุกเวอร์ชั่นรึปล่าว
4.วีดีโอ กระตุกจัง พอดูได้ครับ เป็นเหมือนๆทุกเวอร์ชั่นรึปล่าว
5.ทำไมชาร์ตแบตได้แค่90%เองครับ ปิดเครื่องชาร์ตแล้วด้วยนะครับ เวอร์ชั่นไหนมันจะเต็ม100%บ้าง
6. แบตมันอยู่ได้นานแค่ไหน(ไม่ค่อยได้โทร ฟังแต่เพลง)
7.ตั้งgprsยังได้ค้าบบบบ~(วันทูคอลคับ)
หมดแค่นี้แหละครับ ถ้าใครมาตอบกระทู้นี้ก็ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะค้าบบบบ~...
Legasus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 10:23  

หวัดดีค่ะสมาชิก SE ทั้งหลาย เพิ่งไปถอย K750i มาเมื่อวันเสาร์ค่ะ แต่มีปัญหาคือลง PC suit แล้วแต่พอต่อโทร.กับคอมฯ มันกลับขึ้นว่า not connect เป็นเพราะอะไร และต้องทำยังไงคะ อ้อ! รบกวนอีกข้อนึงค่ะวิธีแก้ชื่อเพลงที่แสดงเป็นภาษาจีนให้เป็นไทยทำยังไงคะ เคยเห็นว่ามีคนบอกมาบ้างแล้วแต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหนค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ Laughing
p_kawe
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 13:26  

สายหูฟังของใครแข็งบ้าง ผมใช้เป็นเส้นที่สองแล้ว เส้นแรกสายมันแข็งจนขาดเลย
ส่วนเส้นที่ใช้อยู่ที่เป็นสายของ w800 (ลงทุนซื้อ) มันก็เริ่มมีอาการแข็ง ๆ อีก
ไม่รู้ว่าของใครเป็นแบบผมบ้าง ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 17:47  

กำลังจะซื้อ K750i ผู้เขียน:
ไม่ชอบทั้งสีส้ม สีเงิน สีดำเลยค่ะ

อยากทราบว่าถ้าเราต้องการเปลี่ยนกรอบเป็นสีอื่นๆนอกจากนี้จะมีร้านรับทำเป็นพิเศษมั้ย??

สีชมพูแบบโมโตดิ
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 20:42  

Legasus ผู้เขียน:
หวัดดีค่ะสมาชิก SE ทั้งหลาย เพิ่งไปถอย K750i มาเมื่อวันเสาร์ค่ะ แต่มีปัญหาคือลง PC suit แล้วแต่พอต่อโทร.กับคอมฯ มันกลับขึ้นว่า not connect เป็นเพราะอะไร และต้องทำยังไงคะ อ้อ! รบกวนอีกข้อนึงค่ะวิธีแก้ชื่อเพลงที่แสดงเป็นภาษาจีนให้เป็นไทยทำยังไงคะ เคยเห็นว่ามีคนบอกมาบ้างแล้วแต่จำไม่ได้ว่าอยู่หน้าไหนค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ Laughing
Confused อือ.. ของผมในส่วนของ pc suit ตอนลง โปรแกรมผมต่อสาย ดาต้าลิงค์ ด้วย เพื่อให้มันเห็น คุณต่อ ป่าว ส่วนความจำการ์ดพอเสียบสายมันก็ลิงค์และเห็นอัตโนมัตแค่แสกนไม่กี่ครั้ง ส่วนเพลง ที่เปนภาษาจีน ก่อนโหลดให้ไปที่ properties>
summary>ลบทุกสิ่งที่เปนภาษาไทย ทั้ง อัลบัม ชื่อ ศิลปิน>OK จากนั้นออก มาเปลี่ยนชื่อ RENAME ใหม่อีกครั้ง คราวนี้จาตั้งเปนชื่ออารายก็ตามใจ Wink come on lay your hands on me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2006 21:46  

รบกวนขอเวปที่มีโหลด theme หรือไม่ก็เกมส์ของ K750i หน่อยฮะ
Legasus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 10:13  

ขอบคุณค่ะคุณ ! สำหรับคำแนะนำ อีกเรื่องที่อยากรบกวนถามคือ ถ้าต้องการจะตัดท่อนเพลง MP3 เพื่อใช้เป็น ringtone ต้องใช้โปรแกรมอะไรคะ ในโปรแกรมที่มากับเครื่องมีมั้ยคะหรือว่าต้องโหลดจากที่อื่น
(แมวลาย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 15:30  

รบกวนขอเวปที่มีโหลด theme หรือไม่ก็เกมส์ของ K750i หน่อยฮะ

http://my-k750i.de เว็บของเยอรมัน

Laughing Laughing
Pinky Rabby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 19:46  

คือ เอาเมมออกจากมือถือ แล้วเอาเสียบเข้า card reader
พอไปเปิดในคอมแล้ว ปรากดมันบอกว่า ให้ฟอร์แมตเมมอะคับ
พอจะฟอร์แมทตามที่บอก มันก็ขึ้นว่า disc write protected อะคับ

ทำไงดีอะ ปกติก๋ใช้ได้นะคับ แต่คราวนี้ใช้ไม่ได้แล้วอะ
ต้องแก้ยังไงอะคับ
!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 21:48  

(แมวลาย) ผู้เขียน:

http://my-k750i.de เว็บของเยอรมัน

Razz www.esato.com
!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 22:14  

ขอบคุณค่ะคุณ ! สำหรับคำแนะนำ อีกเรื่องที่อยากรบกวนถามคือ ถ้าต้องการจะตัดท่อนเพลง MP3 เพื่อใช้เป็น ringtone ต้องใช้โปรแกรมอะไรคะ ในโปรแกรมที่มากับเครื่องมีมั้ยคะหรือว่าต้องโหลดจากที่อื่น
Confused มันก็มีหลายโปรแกรมที่ตัดได้แม้กระทั่ง nero ยังมีส่วนที่จัดการ ตรงนี้ ถ้ามี เข้าไปในโปรแกรม ไปที่>สร้าง cd audio หรือ สร้าง MP3 >จากนั้นลากเพลงที่ต้องการมาใส่ เหมือนตอนจะไลต์ CD >คลิกขวาที่เพลงแล้วเลื่อนลงมาตัวล่างสุด ถ้า nero ของคุณเป็นภาษาอังกฤษ จาเปน Edit อะไรนี่แหละ ของผมเปนภาษาไทย คือ ผู้เรียบเรียงออดิโอ>เกิดหน้าต่างและรูปคลื่นเสียง>เปิดฟังดู>ชอบท่อนใหน ถึงใหน ให้ใช้เมาท์ลากที่รูปคลื่นตั้งแต่ช่วงที่ชอบ>ไปที่บาร์ด้านบน แก้ไข (Edit)> ครอบตัด (crop) > ถ้ายังไม่พอใจให้ Undo ตรงลูกศรย้อนทำใหม่ ถ้าพอใจก็ฟังดูว่าเปนท่อนนี้ ดีแล้ว>ถ้าต้องการเพิ่มความดังหรือความชัดเจน ไปที่ ระดับเสียง( sound volume)เลื่อนแถบเดซิเบล อย่าให้เกน 5 เดซิเบลไม่อย่างนั้นเสียงอาจแตก>file>save as (บันทึกเป็น) ตั้งชื่อ และ save as type เป็นไฟล์ MP3 แค่นี้
ของฝาก nero ของผมตัดได้ 30 เพลง คุนต้องระวัง และเลือกให้ดี ถ้ายังไม่มีโปรแกรมที่แน่นอน Wink no worries no worries Wink come on lay your hands on me
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ : Re: !
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 20:32  

! ผู้เขียน:
(แมวลาย) ผู้เขียน:

Razz www.esato.com

www.se-club.net
www.flashfly.net
ส่วนใหญ่โหลดอยู่ 2 เว็บนี้แหละครับ
ใครมีเว็บอื่นอีก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ...... Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 13:50  

mp3 splitter ค้นเอาในเว็บ google.com ครับ ไฟล์เล็ก ฟรี ใช้งานง่าย

อะจ๊ากกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 09:47  

รุ่นนี้ มีสายต่อเข้าคอมได้เลยหรือป่าว หรือต้องเอา card Memoryออกมา อ่านใน card reader แล้ว บันทึกเสียงได้ กี่ชม. บอกหน่อยดิ คนที่ซื้อมาใช้แล้ว
ตอนนี้ราคาเท่าไร
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2006 17:05  

นี่ละครับพบแล้วในฝัน รอให้ตกรุ่นอีกหน่อยราคาถูกลงเอาแน่ๆ se 750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 00:49  

อะจ๊ากกกก ผู้เขียน:
รุ่นนี้ มีสายต่อเข้าคอมได้เลยหรือป่าว หรือต้องเอา card Memoryออกมา อ่านใน card reader แล้ว บันทึกเสียงได้ กี่ชม. บอกหน่อยดิ คนที่ซื้อมาใช้แล้ว
ตอนนี้ราคาเท่าไร

มีสายให้เลยไม่ต้องไปหาซื้อ บันทึกเสียงได้ตามขนามเมมที่มี ราคาตอนนี้มีตั้งแต่ 16900 16500 15900 15500 ยังไม่เคยเห็นร้านที่ถูกกว่านี้
sony nirun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 19:48  

เวลาเข้า web แล้วกลายเป็นภาษาต่างดาวต้องทำอย่างไรครับ
sony nirun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 19:53  

เชื่อมต่อกับ com ไม่ได้ทั้งที่ปกติทำได้ลองใช้โทรศัพย์ของเพื่อนเชื่อมต่อโดยใช้สายของเราปรากฏว่าเชื่อมต่อได้ปกติผมค วรทำอย่างไรดี Neutral
bankshow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 20:18  

k750i กับ โนเกีย6680 ซื้ออันไหนจะดีกว่ากันคับช่วยบอกทีราคามันเท่ากันเลยเลือกไม่ถูกอะช่วยบอกทีซิ
คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 17:00  

ผมเคยใช้ SE T610 แล้วเจอปัญหาเรื่องเสียงสนทนาที่เบามากครับ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เสียงสนทนาดังขึ้นกว่าเดิมมั้ย ได้ลองเปรียบเทียบกับ Nokia และ Samsung เสียงดังกว่ามากครับ ก็เลยเปลี่ยนมาใช้ Nokia 6630 แต่บอกตรงๆ ชอบ function และการใช้งานต่างๆ ของ SE มากครับ สุดๆทุกอย่างที่ให้มา ตอนนี้อยากกลับไปใช้ SE อีกแล้วโดยเฉพาะรุ่นนี้ เพราะการประกอบและศูนย์บริการของ Nokia แย่มากครับ แต่ดีอย่างเดียวโปรแกรมและ content ต่างๆ หาโหลดได้ง่ายมาก
kaydenver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Dictionary ?????? k750i ?? Download ?????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 02:29  

เพิ่งได้โทรศัพท์นะครับ แต่ไม่ทราบว่า จะหา download โปรแกรม Dic ได้ที่ไหน ใครมีขอแบ่งมั่งนะครับ ขอบคุณครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 10:07  

beer_marvels ผู้เขียน:
Confused k750 บันทึกเสียงได้เหรอ เข้าไปตรงใหนบอกหน่อย ของผมไม่เห็นมีเลย หรือต้องไปอัพ เฟิร์มแวร์ Neutral

เข้าเมนู เลือก Entertainmect (ความบันเทิง)
kai_pt
Year's Star

หัวข้อ : ????????? k750i ????????????? w800i ?????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 13:35  

คือแบบว่ากดปุ่ม แล้วเล่นเพลง หรือประมาณว่า Software เหมือน w800 เลยได้รึเปล่าคับ ขอบคุณคับ
ยาโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 22:19  

zpink ผู้เขียน:
ดีเอโก้ ผู้เขียน:
ผมว่า memory strick pro duo high speed 1G ที่ขายอยู่ 3200-3800 เนี่ยของเก๊แหง ของแท้มัน 6900 มั้ง วันนี้ไปมาบุญครองมา มีร้านนึง ขายทั้งสองตัวเลยเหมือนกันเด๊ะ อันนึง 3800 อีกอัน 6900 เขาบอกว่าสินค้ามาคนละล็อตกัน เชื่อก็บ้าแล้ว ราคาห่างกันครึ่งๆ
-แล้วเมมของโซนี่มันไม่มีประกันให้เหรอ ถามหลายร้านเค้าบอกมีปัญหาภายใน 7 วันเปลี่ยนได้ แค่ 7 วันเองอ้ะ
- มึใครซื้อเมมที่มันราคา สามพันกว่าบาทบ้าง อยากรู้ว่าใช้แล้วมีปัญหาไรมั๊ย แบบของแท้มันแพงเกินอ่า

เรานี่แหละใช้ 3200 บาท .. แต่ของแท้นะ ซื้อจากเวบบนเนตอะ

แต่ไม่รุ้ว่า High speed รึป่าว มันเปนของ sony ที่ใช้กับ psp อะ

ตัว mem เปนสีดำ แล้วตัวหนังสือ สีทอง .. เขียนว่า psp

ถามเจ้าของเวบ เค้าบอกว่า เค้านำเข้ามาอะ เปนของหิ้ว เลยถูก

แล้วด้านหลัง มันก็เขียนว่า 1 year free warranty นะ

แต่ก็ไม่รุ้ว่าถ้าเสียเค้าจะประกันให้ยังงัย .. เอารุปมาให้ดู

ปล. ตอนนี้เค้าก็เริ่มปรับราคาลงกันหมดแล้วนี่ .. 6900 แพงไปรึป่าว

ปล. มือสั่นไปหน่อย Laughing

ไม่ทราบสั่งซื้อที่เวบไหนหรอคะ อยากได้เหมือนกัน เมมไม่พอใช้ แล้วตกลงไม่มีปัญหาไรใช่ป่ะ ที่ซื้อมาเนี่ย
juggler in the box
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 22:55  

bankshow ผู้เขียน:
k750i กับ โนเกีย6680 ซื้ออันไหนจะดีกว่ากันคับช่วยบอกทีราคามันเท่ากันเลยเลือกไม่ถูกอะช่วยบอกทีซิ

อยากให้ฟันธงเหมือนกันครับ กำลังเลือกระหว่าง2ตัวนี้อยู่เหมือนกัน
แบบว่าใช่มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 23:29  

juggler in the box ผู้เขียน:

อยากให้ฟันธงเหมือนกันครับ กำลังเลือกระหว่าง2ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

--------------------------------------------------------------------------------------------------
เราเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้ k750i มาก่อนตอนนั้นซื้อมาแค่14900 พอตอนนี้ราคาขึ้นตกใจเลย..เพราะส่วนมากราคามือถือลงแล้วลงเลย...แต่เรายอมรับว่าเครื่องนี้ฟังก์ชั่นครบเล่นสนุก..แต่ตอนนี้เราเปลี่ยนมาใช้ N70 อยู่...เราว่า"ถ้าใครชอบดีไซด์สวย เล่นสนุก และชอบการถ่ายวีดีโอถ่ายรูปควรเลือก k750i แต่ถ้าเน้นดาวโหลดลงโปรแกรมหรือการคุยก็คงต้อง 6680 Arrow ส่วนตัวแล้วแอบเชียร์ k750i อยู่เล็กๆ Very Happy Very Happy บางครั้งยังอยากกลับไปใช้เครื่องเดิมเลย...แต่เสียดายราคาสูงขึ้น..คิดแล้วช้ำ Wink
bestbk
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 08:51  

ขอที่อยู่ ศูนย์ใหญ่ แบบชัดๆๆ หน่อยสิครับจะได้ไปถูก เบอร์โทรด้วยครับ แบบว่าทำเครื่องตก จอลายมองไม่เห็นเมนูเลยครับ กระจกร้าวตรงหัว ประมาณ 1 ซม ขอบคุณครับ
jano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 09:14  

คือว่าผมซื้อ 750 มา 4 เดือนก่าละ ใช้ดี ม่ะมีปัญหาอะไร

ทีนี้น้องชายผมก้อปายถอยมามั่งตอนต้นเดือน แล้วก้อไปอัพ FWที่ 0 SE ซีคอน

แล้วก้อมาบอกผมว่าอัพแล้วดี ถ่ายรูปเร็ว+ชัดขึ้น บอกให้ผมปายอัพบ้าง

พอผมจาปายอัพ พนักงานที่ 0 SE ซีคอน ก้อถามว่าเครื่องมีปัญหาอะไรมั๊ย

ผมก้อตอบว่าม่ะมี เค้าก้อบอกว่าถ้าม่ะมีปัญหาก้ออย่าอัพเรย มันเสี่ยง

ผมก้อบอกปายว่างั้นถ้อเครื่องผมม่ะเสียก้อม่ะมีสิทธิอัพเรยสิ

เค้าก้อตอบว่าการอัพเนี่ยมันเสี่ยงขนาด 50/50 ถ้าเสียก้อต้องส่งเข้า 0 ใหญ่เสียเวลาซ่อม 3-4วัน

อ้าว!!!...แล้วผมจาปายอัพที่ไหนได้ล่ะเนี่ย ขนาด 0 SE ซีคอน ยังบอกว่า 50/50 เรย เฮ้อ... Sad
จู้จี้จัง
Year's Star

หัวข้อ : ????????????????????????? ??????????????????? 20 ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 16:32  

เวลาอัดเสียงระหว่้างสนทนา ต้องมีเสียงเตือนทุก 20 วินาทีเลย
เอาออกไปได้มั้ยคะ เพราะคู่สนทนาได้ยินค่ะ แต่เจ้าของเครื่องไม่ได้ิยินนะ
อยากให้มันเงียบๆ ไม่มีเสียงตื๊ดๆ ไม่อยากให้เค้ารู้ว่าอัดเสียงน่ะ
ทำได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 16:38  

แบบว่าใช่มาแล้ว ผู้เขียน:

--------------------------------------------------------------------------------------------------
เราเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้ k750i มาก่อนตอนนั้นซื้อมาแค่14900 พอตอนนี้ราคาขึ้นตกใจเลย..เพราะส่วนมากราคามือถือลงแล้วลงเลย...แต่เรายอมรับว่าเครื่องนี้ฟังก์ชั่นครบเล่นสนุก..แต่ตอนนี้เราเปลี่ยนมาใช้ N70 อยู่...เราว่า"ถ้าใครชอบดีไซด์สวย เล่นสนุก และชอบการถ่ายวีดีโอถ่ายรูปควรเลือก k750i แต่ถ้าเน้นดาวโหลดลงโปรแกรมหรือการคุยก็คงต้อง 6680 Arrow ส่วนตัวแล้วแอบเชียร์ k750i อยู่เล็กๆ Very Happy Very Happy บางครั้งยังอยากกลับไปใช้เครื่องเดิมเลย...แต่เสียดายราคาสูงขึ้น..คิดแล้วช้ำ Wink

6680 สัญญาณโทรศัพท์ดีกว่าแน่ๆ 750i เสียงดีกว่ามากๆ ถ่ายรูปดีกว่าแน่นอน แล้วแต่ท่านชอบแบบไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 16:45  

แบบว่าใช่มาแล้ว ผู้เขียน:

6680 สัญญาณโทรศัพท์ดีกว่าแน่ๆ 750i เสียงดีกว่ามากๆ ถ่ายรูปดีกว่าแน่นอน แล้วแต่ท่านชอบแบบไหน
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????? Dictionary ?????? k750i ?? Download ?????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 20:16  

kaydenver ผู้เขียน:
เพิ่งได้โทรศัพท์นะครับ แต่ไม่ทราบว่า จะหา download โปรแกรม Dic ได้ที่ไหน ใครมีขอแบ่งมั่งนะครับ ขอบคุณครับ Surprised

ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ
http://www.se-club.net/index.php?act=SF&s=&f=13
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????? ??????????????????? 20 ?????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 20:27  

จู้จี้จัง ผู้เขียน:
เวลาอัดเสียงระหว่้างสนทนา ต้องมีเสียงเตือนทุก 20 วินาทีเลย
เอาออกไปได้มั้ยคะ เพราะคู่สนทนาได้ยินค่ะ แต่เจ้าของเครื่องไม่ได้ิยินนะ
อยากให้มันเงียบๆ ไม่มีเสียงตื๊ดๆ ไม่อยากให้เค้ารู้ว่าอัดเสียงน่ะ
ทำได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

อืม!! ผมก็บันทึกเสียงสนทนาอยู่บ่อย ๆ แต่คิดว่าจะมีเสียงเตือนทุก ๆ 1 นาทีซะอีก (กลายเป็นทุก 20 นาทีเหรอนี่) คู่สนทนาเราจะได้ยินเสียงเตือน และเราก็ได้ยินเสียงเตือนเหมือนกันนะครับ ลองฟังดูดีๆ แต่เราและคู่สนทนาอาจได้ยินเสียงเตือนเป็นช่วงเวลาที่ต่างกัน (เช่นคู่สนทนาอาจได้ยินเสียงเตือนทุกๆ 20 วิ. แต่เราอาจได้ยินทุก 1 นาที ก็เป็นได้ ..ยังมะได้ลองจับเวลาเหมือนกันแค่ประมาณเอาน่ะ)
วิธีแก้ -- ลองปิดเสียงโทรศัพท์ แล้วโทรออก ---แล้วบันทึก --แล้วดูว่ายังมีเสียงเตือนอยู่หรือป่าวอ่ะ (เด๋วผมจะลองดูเหมือนกันครับ------Good Luck ----)
kai_pt
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? k750i ???? w800i ????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 13:09  

ถ้าจะอัพจาก k750i เป็น w800i จะทำได้หรือเปล่าครับ แบบว่ามีลูกเล่นที่ไม่ใส่ซิม แต่เล่นเพลงได้ครับ ไม่ทราบพอจะมีวิธีมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 02:05  

จิ้งจอกสายฟ้า ผู้เขียน:
TheRocKMaN ผู้เขียน:
- เพิ่งซื้อเมื่อวานอ่าคับ
- พอกลางคืนแบตที่มันให้มาใช้ได้ 2 ชม. หมด
- ก็ชาจ 8 ชม. ตื่นมากดๆดูสักพัก รู้สึกจะกด ชัตเตอร์ โดยที่ไม่ได้อยู่ในโหมดถ่ายภาพ แล้วก็กด ปุ่มตัวเลขค้าง เพื่อไปยังชื่อ contact อ่ะครับ จากนั้นก็ใช้จอยสติก ไม่ได้เลย
- พอกดไปกดมา ก็พบอีกว่า ปุ่ม * 0 # กดไม่ได้อีกครับ
- กดไปกดมาอีก ปุ่ม ชัตเตอร์ก็กดไม่ได้(โหมดถ่ายภาพ)
- เป็นแบบนี้ต้องทำยังไงครับ มีทางแก้เบื้องต้นมั้ย
- ใครเจอแบบผม วานช่วยชี้แนะด้วยครับ
- ขอบคุณครับ

ไม่เกิน 7 วันเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้านที่ซื้อมาเลยครับ (ถ้าโชคร้วยบางร้านอาจไม่ยอมเปลี่ยนให้)
ของผมซื้อมา ปุ่ม media button กดแล้วไม่เด้งขึ้นมา ปุ่มเสียง + - ก็ไม่ค่อยเด้ง
ก็รีบเอาไปเปลี่ยนที่ร้านได้เครื่องใหม่มา (โชดดีที่ทางร้านยังมีเครื่องที่ void เดือนเดียวกันอยู่)
เพราะทางร้านเขาก็ถือว่ายังไม่ได้ขายแล้วเอาไปเคลมกับทางศูนย์ได้อยู่แล้ว ลูกค้าก็สบายใจด้วย
tae1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 14:27  

ใครจะขายผมให้ 10000 เดียว งบน้อยครับ
ได้โปรดจะเอา 6630 ไปปล่อยแล้ว
tae1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 14:28  

ใครจะขายผมให้ 10000 เดียว งบน้อยครับ
ได้โปรดจะเอา 6630 ไปปล่อยแล้วใช้มาเดือนกว่าเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????? ??????????????????? 20 ?????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2006 21:00  

asuraphak ผู้เขียน:
ทำได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

อืม!! ผมก็บันทึกเสียงสนทนาอยู่บ่อย ๆ แต่คิดว่าจะมีเสียงเตือนทุก ๆ 1 นาทีซะอีก (กลายเป็นทุก 20 นาทีเหรอนี่) คู่สนทนาเราจะได้ยินเสียงเตือน และเราก็ได้ยินเสียงเตือนเหมือนกันนะครับ ลองฟังดูดีๆ แต่เราและคู่สนทนาอาจได้ยินเสียงเตือนเป็นช่วงเวลาที่ต่างกัน (เช่นคู่สนทนาอาจได้ยินเสียงเตือนทุกๆ 20 วิ. แต่เราอาจได้ยินทุก 1 นาที ก็เป็นได้ ..ยังมะได้ลองจับเวลาเหมือนกันแค่ประมาณเอาน่ะ)
วิธีแก้ -- ลองปิดเสียงโทรศัพท์ แล้วโทรออก ---แล้วบันทึก --แล้วดูว่ายังมีเสียงเตือนอยู่หรือป่าวอ่ะ (เด๋วผมจะลองดูเหมือนกันครับ------Good Luck ----)

คิดว่าคงทำไม่ได้ครับ ที่เป็นแบบนี้เพราะโซนี่กลัวกฏหมายเรื่องสิทธิส่วนบุคคล คล้าย ๆ กับการดักฟังโทรศัพท์นั่นเอง ว่าแต่ว่าจะแอบไปอัดเสียงใครกันล่ะคร้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 00:17  

jano ผู้เขียน:
คือว่าผมซื้อ 750 มา 4 เดือนก่าละ ใช้ดี ม่ะมีปัญหาอะไร

ทีนี้น้องชายผมก้อปายถอยมามั่งตอนต้นเดือน แล้วก้อไปอัพ FWที่ 0 SE ซีคอน

แล้วก้อมาบอกผมว่าอัพแล้วดี ถ่ายรูปเร็ว+ชัดขึ้น บอกให้ผมปายอัพบ้าง

พอผมจาปายอัพ พนักงานที่ 0 SE ซีคอน ก้อถามว่าเครื่องมีปัญหาอะไรมั๊ย

ผมก้อตอบว่าม่ะมี เค้าก้อบอกว่าถ้าม่ะมีปัญหาก้ออย่าอัพเรย มันเสี่ยง

ผมก้อบอกปายว่างั้นถ้อเครื่องผมม่ะเสียก้อม่ะมีสิทธิอัพเรยสิ

เค้าก้อตอบว่าการอัพเนี่ยมันเสี่ยงขนาด 50/50 ถ้าเสียก้อต้องส่งเข้า 0 ใหญ่เสียเวลาซ่อม 3-4วัน

อ้าว!!!...แล้วผมจาปายอัพที่ไหนได้ล่ะเนี่ย ขนาด 0 SE ซีคอน ยังบอกว่า 50/50 เรย เฮ้อ... Sad

เท่าที่ผมทราบการอัพเฟิร์มแวร์ที่ 0 มีสองแบบคือ
1 แบบ on-line
2 แบบ off-line

แบบ on-line คือ ทาง 0 จะอัพผ่านอินเทอร์เน็ตให้ ซึ่งโอกาสที่เน็ตหลุดกลางคัน หรือได้ไฟล์ไม่สมบูรณ์ หรือเกิด error ต่าง ๆ สามารถเกิดขึ้นได้ตลอด (ผมว่า 0 ไม่ได้ใช้อินเทอร์เน็ตความเร็วสุง คงใช้ 56 k ธรรมดา) ถ้าอย่างนี้ไม่ต้องที่ 0 หรอกครับ เราอัพเองผ่านเว็บที่บ้านก็ได้โอกาสเสี่ยงเท่า ๆ กัน แต่ที่ 0 จะอัพช่วงกลางวัน ซึ่งคนน่าจะใช้งานอินเทอร์เน็ต และเว็บโซนี่หนาแน่น โอกาสพลาดจึงสูงกว่า อย่าเพิ่งตกใจครับ 0 ที่เดอะมอลล์บางกะปิก็พูดอย่างนี้เป๊ะเลยครับ เหมือนอบรมมาจากที่เดียวกัน

แบบ off-line คือ แต่ละ 0 จะได้ไฟล์เฟิร์มแวร์มาจาก 0 ใหญ่ เพื่อให้บริการลูกค้า โดยไม่ต้องต่ออินเทอร์เน็ตใด ๆ อย่างนี้โอกาส error 0.01% เองครับ (เผื่อไว้ อะไรก็เกิดขึ้นได้)

แสดงว่าพนักงานที่ 0 ที่บอกคุณเค้าไม่มีไฟล์ หรือไม่มีความรู้(จริง) อย่างใดอย่างหนึ่งหรือทั้งสองอย่างครับกระผม
แค่อยากจะรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : >> k750i ????????????????<<
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 13:07  

>>k750iมีเมนูภาษาไทยป่ะ
>>>ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่เท่าไรหรอ
>>>>ช่วยตอบด้วยนะๆ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ : Re: >> k750i ????????????????<<
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 13:16  

แค่อยากจะรู้ ผู้เขียน:
>>k750iมีเมนูภาษาไทยป่ะ
>>>ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่เท่าไรหรอ
>>>>ช่วยตอบด้วยนะๆ

1. มีเมนูภาษาไทย พิมพ์ไทย รับไทย
2. เครื่องศูนย์ 15900 บาท (อาทิตย์ก่อนครับ) หาซื้อมาบุญครองอาจจะได้ราคาน้อยกว่านี้ น่าจะ 14xxx - 15xxx ได้ ครับลองตรวจสอบดูอีกที
ตอนผมซื้อ 15600 เมื่อ พ.ย. 48 ครับ
Asuraphak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 13:23  

asuraphak ผู้เขียน:
ทำได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

คิดว่าคงทำไม่ได้ครับ ที่เป็นแบบนี้เพราะโซนี่กลัวกฏหมายเรื่องสิทธิส่วนบุคคล คล้าย ๆ กับการดักฟังโทรศัพท์นั่นเอง ว่าแต่ว่าจะแอบไปอัดเสียงใครกันล่ะคร้าบ

ผมลองดูแล้วครับ คือ ปิดเสียงโทรศัพท์ทั้ง 2 ฝ่าย ละเราเป็นฝ่ายโทรออก --แล้วบันทึกเสียงสนทนา --เราจะไม่ได้ยินเสียงเตือน แต่คู่สนทนาจะได้ยินเสียงเตือนปกติ ทุก 20 วินาทีครับ
สรุปแล้ว ผมคิดว่าแก้ไม่ได้ครับ (คู่สนทนาใช้ โนเกีย 7270)
ผู้มาเยือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????gprs
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 13:51  

มีปัญหาเรื่องการเปิดgprsคะ ตอนนี้ใช้ออเร้นจ์ ลองโทรไป1331และทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว แต่ก็ไม่เห็นมีsmsมาบอกวิธีตั้งค่าตัวเครื่องเลยคะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากมายคะ
ผ่านมา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 07:14  

ถามเรื่องการถ่ายภาพหน่อยคับ.....
คือ...ผมเอา k750 ของเพื่อนมาลองถ่ายรูป เหนออโต้โฟกัส ชัดดี
แต่พอถ่ายเสด มาดูปากดรู้สึกภาพมานแปลกๆ แบบว่า ตรงกลางภาพ(ที่โฟกัส) มานจะชัดมาก
ส่วนตรงอื่นๆ มานจะดูมัวๆ ไม่ค่อยเนียนเลย มีวิธีแก้ไม๊คับ?
อ้อ....แล้วกล้องที่ไม่มีออโต้โฟกัส จะถ่ายให้ชัดแบบ ออโต้โฟกัสได้รึเป่า?
ถ้าเปนไปได้ อยากทราบหลักการการทำงาน ของระบบ ออโต้โฟกัสด้วย จะดีมากคับ
Thx มากๆ ^ ^"
Leka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Memory stick
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 09:59  

หวัดดีค่ะ รบกวนถามพี่ๆนิดนึงว่า K750i ใช้ memory stick ยี่ห้ออื่นได้รึเปล่าค่ะ เช่น Kingston หรือ Sandisk หรือใช้ได้แต่ของ Sony เท่านั้นคะ แล้ว Memory ที่ใช้กับกล้อง Sony ใช้ด้วยกันได้รึเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Memory stick
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 20:38  

Leka ผู้เขียน:
หวัดดีค่ะ รบกวนถามพี่ๆนิดนึงว่า K750i ใช้ memory stick ยี่ห้ออื่นได้รึเปล่าค่ะ เช่น Kingston หรือ Sandisk หรือใช้ได้แต่ของ Sony เท่านั้นคะ แล้ว Memory ที่ใช้กับกล้อง Sony ใช้ด้วยกันได้รึเปล่าคะ

อ้าว ลืมหลักการตลาดโซนี่แล้วเหรอครับ "อารยธรรมโซนี่"
ซื้ออะไรก็เหอะของโซนี่ มันก็ใช้ด้วยกันได้นั่นแหล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 26, 27, 28, 29  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: