Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K750i - 2 Megapixels Camera
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 27, 28, 29  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2871 / เข้าชม: 2322275
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ร่วมโหวตให้คะแนน SIAMPHONE - USER OPINIONS
เยี่ยม - It's Cool! - 5
72%
 72%  [ 871 ]
ดี - GOOD - 4
23%
 23%  [ 278 ]
ธรรมดา - Normal - 3
1%
 1%  [ 23 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 29 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1201

Author

หัวข้อ : Re: !
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2006 20:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

asuraphak ผู้เขียน:
! ผู้เขียน:
(แมวลาย) ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนขอเวปที่มีโหลด theme หรือไม่ก็เกมส์ของ K750i หน่อยฮะ

http://my-k750i.de เว็บของเยอรมัน

Laughing Laughing
Razz www.esato.com

www.se-club.net
www.flashfly.net
ส่วนใหญ่โหลดอยู่ 2 เว็บนี้แหละครับ
ใครมีเว็บอื่นอีก ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ...... Very Happy

เพิ่มเติมครับ

http://gallery.mobile9.com/c/sony-ericsson-k750-themes/1/

มีเป็นพันเลยครับ Very Happy Very Happy
ปั้นปึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 13:40  

ไม่ทราบว่ามีที่โหลดโปรแกรม Chinese Lunar Calendar รึเปล่าครับ ลองหาดูมีแต่สำหรับ Symbian ของ Nokia ทั้งนั้นเลยอะ

ขอบคุณนะครับ

ถ้าหาเจอไม่ทราบจะรบกวนเมลล์มาบอกที่ Thunyadul_k@hotmail.com ได้ไหมครับ (พอดีไม่ค่อยได้เข้ามา เน็ทช้า)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 15:36  

ช่วยเปลี่ยบเทียบ 2 ร่นนี้ได้มั้ยค่ะ
Nokia 6280 กับ SonyEricsson k750i
ช่วยตอบเป็นข้อๆน่ะค่ะ
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ
Raul_7
Year's Star

จังหวัด: phitsanulok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 21:27  

ผู้รู้ทุกท่าน..รบกวนช่วยบอกวิธีการใช้ k750i เป็น modem ในการต่อเนตเพื่อเล่นใน pc หน่อยครับ
Raul_7
Year's Star

จังหวัด: phitsanulok
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 21:30  

อ้ออีกคำถาม..ใช้ sim ของค่ายไหนและโปรไหนถึงจะคุ้มที่สุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 16:23  

ยาโย ผู้เขียน:
zpink ผู้เขียน:
ดีเอโก้ ผู้เขียน:
ผมว่า memory strick pro duo high speed 1G ที่ขายอยู่ 3200-3800 เนี่ยของเก๊แหง ของแท้มัน 6900 มั้ง วันนี้ไปมาบุญครองมา มีร้านนึง ขายทั้งสองตัวเลยเหมือนกันเด๊ะ อันนึง 3800 อีกอัน 6900 เขาบอกว่าสินค้ามาคนละล็อตกัน เชื่อก็บ้าแล้ว ราคาห่างกันครึ่งๆ
-แล้วเมมของโซนี่มันไม่มีประกันให้เหรอ ถามหลายร้านเค้าบอกมีปัญหาภายใน 7 วันเปลี่ยนได้ แค่ 7 วันเองอ้ะ
- มึใครซื้อเมมที่มันราคา สามพันกว่าบาทบ้าง อยากรู้ว่าใช้แล้วมีปัญหาไรมั๊ย แบบของแท้มันแพงเกินอ่า

เรานี่แหละใช้ 3200 บาท .. แต่ของแท้นะ ซื้อจากเวบบนเนตอะ

แต่ไม่รุ้ว่า High speed รึป่าว มันเปนของ sony ที่ใช้กับ psp อะ

ตัว mem เปนสีดำ แล้วตัวหนังสือ สีทอง .. เขียนว่า psp

ถามเจ้าของเวบ เค้าบอกว่า เค้านำเข้ามาอะ เปนของหิ้ว เลยถูก

แล้วด้านหลัง มันก็เขียนว่า 1 year free warranty นะ

แต่ก็ไม่รุ้ว่าถ้าเสียเค้าจะประกันให้ยังงัย .. เอารุปมาให้ดู

ปล. ตอนนี้เค้าก็เริ่มปรับราคาลงกันหมดแล้วนี่ .. 6900 แพงไปรึป่าว

ปล. มือสั่นไปหน่อย Laughing

อยากจะบอกว่าของปลอมครับ..........
เห็นของจริงมาจนชินแล้ว.ดูแป้บเดียวก็รู้ครับ
อีกอย่างซื้อของหิ้วมีปัญหาวิ่งเข้าศูนย์ไม่ได้นะ...
ต่อให้ของจริงก็เหอะ..........ของจริงรับประกัน 5 ปี
เสียน้อยเสียมาก เสียยากเสียง่าย
อ้อ1GB ตอนนี้ แค่ 4000ต้นๆครับ แพงกว่านี้ โดนโขกแล้วครับ

เหอๆๆ........ของปลอมราคาต่างกับของจริง5-10% เองนะระวังหน่อย
ถ้าจะเลือกของเลียนแบบเลือก SanDisk ดีกว่าครับ อย่างน้อยก็ยังมีประกัน 5ปีเหมือนกัน
ถูกกว่านิดหนึ่ง

ไม่ทราบสั่งซื้อที่เวบไหนหรอคะ อยากได้เหมือนกัน เมมไม่พอใช้ แล้วตกลงไม่มีปัญหาไรใช่ป่ะ ที่ซื้อมาเนี่ย
bestbk
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาฬสินธู์
หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 17:10  

Sony Memory Stick Pro Duo 1 GB
ที่เว็บนี้เลยครับ ใช้ดีครับใช้มา 1 เดือนยังไม่เห็นมีตัญหาเลยครับ ขอบอก
http://www.nadzproject.com/product.detail.php?lang=th&cat=&id=427794
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 21:26  

bestbk ผู้เขียน:
Sony Memory Stick Pro Duo 1 GB
ที่เว็บนี้เลยครับ ใช้ดีครับใช้มา 1 เดือนยังไม่เห็นมีตัญหาเลยครับ ขอบอก
http://www.nadzproject.com/product.detail.php?lang=th&cat=&id=427794

ปัญหาครับ ไม่ใช่ตัญหา ถ้าไม่มาแก้ก็ไม่ตลกนะเนี่ย 555 Very Happy Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 21:28  

Raul_7 ผู้เขียน:
ผู้รู้ทุกท่าน..รบกวนช่วยบอกวิธีการใช้ k750i เป็น modem ในการต่อเนตเพื่อเล่นใน pc หน่อยครับ

ตัวนี้ใช้เป็นโมเด็มได้นะครับ ก็แค่ลงไดรฟ์เวอร์ของมันให้ครบ แล้วไป set เลือกโมเด็มได้เลยว่าใช้ตัวนี้

ส่วนค่ายไหนคุ้มไม่เคยลองครับ คงต้องหาข้อมุลเพิ่มเติม แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงเท่าไหร่นี่ครับ เพียงแต่ว่า มันช้าหรือเร็วมากกว่า ต่อให้โปรโมชั่นถูก แต่เล่นแล้วช้า ก็กินเงินเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2006 21:35  

ช่วยเปลี่ยบเทียบ 2 ร่นนี้ได้มั้ยค่ะ
Nokia 6280 กับ SonyEricsson k750i
ช่วยตอบเป็นข้อๆน่ะค่ะ
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

6280 ใช้กับระบบฮัชท์ได้ด้วย มีเมมภายในตัวเครื่องมากกว่า k750 ประมาณ 40 เมก (ราคาเมมโมรี่ภายนอกก็ถูกกว่าเพราะเป็น sd การ์ด ส่วน โซนี่เป็น เมมโมรี่สติ๊ก duo pro ซึ่งแพงกว่า

6280 มีกล้องสองด้าน (ถ่ายคนอื่น กับถ่ายตัวเอง) แล้วเห็นบอกซูมได้ 8 เท่า โซนี่ซูมได้ 4 เท่า

ส่วนเรื่องอื่น ๆ สเปกก็พอ ๆ กัน อีกอย่าง 6280 เป็นซิมเบี้ยน สามารถลงโปรแกรมอะไรได้มากกว่า แต่ก็มีโอกาสติดไวรัสด้วยนะครับ สำหรับคนที่ไม่คุ้นกับซิมเบี้ยน อาจจะปวดเศียรเวียนเกล้ากับมัน แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบอะไรที่ใช้ง่ายไม่ซับซ้อนแนะนำเป็น k750 ดีกว่า แล้วก็รับรองได้ว่า 6280 แพงกว่า k750 แน่นอนครับ
ผ่านมา...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2006 10:04  

อย่าหาว่าผมงู้นงี้เลยนะ....
ท่านข้างบนน่ะ หาข้อมูลของ 6280 มาพอหรือเป่า?
1. 6280 เมมภายใน 10-11 เมกนะคับ แต่เพิ่มเมมนอกได้ (มานจะมากกว่า k750 ได้ไง?)
2. 6280 มานก็ไม่ใช่ ซิมเบี้ยนนะคับ อันนี้ 100% เปน ซีรี่ย์40 เวอร์ชั่น3
3. จากข้อมูล ที่ผมรู้มา กล้องด้านหน้ามานถ่ายรูปตัวเองไม่ได้ (อานนี้ไม่100%X

หมดแล้ว.....เท่าที่ผมทราบมา...
หวังว่าข้อมูลคงมีประโยชน์บ้าง
Thx...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 21:56  

ผ่านมา... ผู้เขียน:
อย่าหาว่าผมงู้นงี้เลยนะ....
ท่านข้างบนน่ะ หาข้อมูลของ 6280 มาพอหรือเป่า?
1. 6280 เมมภายใน 10-11 เมกนะคับ แต่เพิ่มเมมนอกได้ (มานจะมากกว่า k750 ได้ไง?)
2. 6280 มานก็ไม่ใช่ ซิมเบี้ยนนะคับ อันนี้ 100% เปน ซีรี่ย์40 เวอร์ชั่น3
3. จากข้อมูล ที่ผมรู้มา กล้องด้านหน้ามานถ่ายรูปตัวเองไม่ได้ (อานนี้ไม่100%X

หมดแล้ว.....เท่าที่ผมทราบมา...
หวังว่าข้อมูลคงมีประโยชน์บ้าง
Thx...

ข้อมูลก็เอามาจากเว็บ siamphone นี่แหล่ะ ก็คิดว่าเว็บนี้ถูกต้องแล้วครับก็เลยเอามาโพสต์
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 21:59  

อยากทราบว่าคุณภาพเสียงตอนฟังเพลงของ 750i กับ w800i เสียงต่างกันแค่ไหนคับ ตัวไหนดีกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 09:03  

แว่น ผู้เขียน:
อยากทราบว่าคุณภาพเสียงตอนฟังเพลงของ 750i กับ w800i เสียงต่างกันแค่ไหนคับ ตัวไหนดีกว่ากัน

เสียงดีเหมือนกัน แต่หูฟัง w800i ดีกว่า ส่วนตัวผมว่า k750i สวยกว่าดูยังไงความสวยก็ไม่จืดจางยิ่งใช้ยิ่งหลงรักน้อง k750i ส่วนหูฟังผมใช้ของ w800i เรื่องเสียงดีกว่ามือถือค่ายอื่นๆแน่นอน เพราะได้เปรียบเทียบกันแบบตัวต่อตัวมาแล้วทุกยี่ห้อ
julietzeza
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 12:44  

อยากทราบว่าในกล่องมีอะไรให้บ้างค่ะ
มีแถมเมมให้ด้วยรึเปล่า ถ้าแถม ความจุเท่าไหร่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 15:55  

K750 ให้ 64
w800 ให้ 512

โหลด ธีม ฟรีที่ www.danya-mobile.com

สมัครสมาชิกก่อน/ คลิกเลือกที่ ฟอรั่ม/ เลือกกระทู้ โซนี่ โหลดทุกอย่างฟรี
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 18:25  

คุณภาพของวีดีโอรุ่นนี้เปนไงครับ ชัดไหม ลื่นเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 19:49  

คุณภาพของวีดีโอรุ่นนี้เปนไงครับ ชัดไหม ลื่นเปล่า

ชัดครับ เวลาถ่ายให้นิ่งเข้าไว้ พยายามอย่าซูมเข้า-ออก จากตัวกล้อง (ให้ใช้วิธีเดินเข้าไป-ถอยออกมา) ปรับค่าต่าง ๆ ให้ตรงกับสภาพแวดล้อม --ลื่นครับ ..เวลาดูก็ไม่ถึงกับเสียอรรถรสนะครับ..เรียกว่าดูได้แล้วกันนะ Smile
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 12:39  

แล้วตอนนี้ราคา Momory Stick Duo 512MB ของ Sony ราคาเท่าไหร่ครับ
bb2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : up firmware k750i ????????????
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 15:18  

เสียบสายเรียบร้อย ขึ้นdriver usb เรียบร้อยแล้วครับ แต่พอกดicon update service พอเลือกเป็นไทย แล้วกดลูกศร พอขึ้นไปอีกหน้าแล้ว มันขึ้นเป็นหน้าเปล่าขาวๆ รอตั้งนานก็ไม่มีอะไรขึ้น ต้องทำยังไงบ้างครับ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2006 22:19  

ขายอุปกรณ์เสริมสำหรับต่อออกลำโพงเครื่องเสียงหรือ อื่น ๆ เป็นของแท้ของโซนี่ มีรับประกันศูนย์ 1 ปี

สามารถต่อออกลำโพงเครื่องเสียงทั่วไปได้ ที่มีช่อง aux หรือ สายขาวแดง (rca) หรือซื้อแจ๊คพ่วงเพื่อต่อออกเป็นหูฟังธรรมดา (เผื่อไว้ต่อหูฟังสองคู่) หรือไว้ต่อกับลำโพงพกพา ที่ใช้แบตเตอร์รี่หรือ

ใช้สำหรับ k750 และ w800 ได้ครับ ไปดูข้อมูลและรูปได้ที่นี่

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pp4_1_1&zone=pp&lm=pp4_1&pid=10257

ขายแค่ 600 บาทนะครับ

หากสนใจ ทิ้งเบอร์ไว้ หรืออีเมล์มาที่ olarnmail@yahoo.com ครับ
lekkapeag
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 10:51  

ใครพอจามีโปรแกรมที่ทำให้รูปที่โชว์ตอนคนโทรเข้ามาแล้วทำให้ภาพใหญ่กว่าปัจจุบันได้บ้าง ถ้ามีขอบ้างนะคะ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 19:53  

lekkapeag ผู้เขียน:
ใครพอจามีโปรแกรมที่ทำให้รูปที่โชว์ตอนคนโทรเข้ามาแล้วทำให้ภาพใหญ่กว่าปัจจุบันได้บ้าง ถ้ามีขอบ้างนะคะ

โปรแกรมที่ใช้ในเครื่องที่ไม่ใช่ ซิมเบี้ยนนั้นมีไม่มากครับ อาจจะไม่มีเลยก็ได้ที่ถามถึง คงต้องใช้ตามที่เครื่องมีให้ครับ
ช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 09:48  

ตอนเปียก)ปิดเครืองถอดแบดซิมเอาไดรเปาทิ้งไว้1คืนแนะตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยควรทำไงดี
ช่วยตอบด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 09:50  

ทำไงดีเครื่องเปียกนำแต่ตอนเปียกปิดเครืองรีบถอดแบดซิมเอาไดรเปาทิ้งไว้1คืนแนะตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรแต่มันจะมีปัญหาภายหลังหรือเปล่าควรทำไงดี
rabbit-x
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 10:44  

Sony Mem Stick ปลอมเกลื่อนเมือง !

ผมได้เรื่องนี้มาจากพ่อค้าที่ขายของแบบสุจริตคนหนึ่ง เรียกไปลงพื้นที่ เพราะแกรับไม่ได้กับการนำหน่วยความจำเก๊ ราคาส่งถูกกว่าของจริงประมาณ 40 - 50% มาขายตัดราคา แล้วลูกค้าก็ได้ของคุณภาพเลว ไม่มีประกันจริง ที่สำคัญ ของเก๊ตอนนี้เกลื่อนห้างมือถือและห้างกล้องแล้ว...

ส่วนตัวผมเชื่ออยู่อย่างนะว่า ซื้อมือถือเครื่องละ 20000 - 30000 บาทได้ ก็ต้องมีเงินพอจะซื้อหน่วยความจำไม่กี่พันได้ อย่าเสียเงินไปซื้อของปลอมเลยครับ

แต่ถ้าถูกหลอกนั่นก็อีกเรื่อง ที่แย่ที่สุดก็คือตอนนี้ Sony Memory Stick ของปลอมกำลังระบาดเกลื่อน ใครเป็นพ่อค้าจะรู้ดีว่ามีคนหิ้วมาจากจีนแล้วเดินเร่วางในห้าง สนนราคาสอบถามมาลับ ๆ ต้นทุนส่งอยู่ที่ 40 - 50% ของราคาหน่วยความจำแท้

ดังนั้นราคาหน้าร้านจึงขายได้ต่ำกว่าของแท้ประมาณ 70 - 80% แต่หากมีปัญหา จะเข้าศูนย์ไม่ได้ ส่งซ่อมไม่ได้เลย รวมไปถึงคุณภาพสินค้าที่ต่ำกว่าของแท้แน่นอน

แต่ว่า ของปลอมที่กำลังกระจายไปทั่วตอนนี้ ทำมาใกล้เคียงของจริงมาก โดยเฉพาะตัว Memory Stick นั้น แม้จะหยิบมาเทียบกับของจริงก็ยังดูออกได้ยากมาก มีรายละเอียดต่างกันเพียงนิดเดียวที่สี และตัวอักษรที่จางกว่า
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 13:37  

แล้วตอนนี้ราคา Momory Stick Duo 512MB ของ Sony ราคาเท่าไหร่ครับ
Wink ผมเห็นอยู่ที่ power buy 2,650 บาท ว่าจาซื้อเหมือนกัน แต่มันแพง ยี่ห้อ sandisk ระวังของปลอมนะ คงดูออกนะว่าของปลอมกับของเก๊ ดูยังไง Rolling Eyes
แว่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 20:31  

แล้วภาพถ่ายระหว่าง k750i กับ w800i นี้ รุ่นไหนชัดกว่ากันครับ หน้าจอด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 22:43  

สงสัยจังว่า k750i ทำไมเอารูปจากคอมลงแล้วพอดูจากเครื่องเครื่องมองไม่เห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 23:25  

สนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ
อยากทราบเรื่องการอัดเสียงค่ะ ความชัดเจนเป็นอย่างไรบ้าง เพราะอยากเอาไว้อัดlectureด้วย แล้วสามารถtransferไฟล์เสียงที่อัดลงคอมพิวเตอร์เพื่อเซฟลงเครื่องได้ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ Smile
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 19:50  

ช่วยตอบด้วย ผู้เขียน:
ทำไงดีเครื่องเปียกนำแต่ตอนเปียกปิดเครืองรีบถอดแบดซิมเอาไดรเปาทิ้งไว้1คืนแนะตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรแต่มันจะมีปัญหาภายหลังหรือเปล่าควรทำไงดี

ที่เคยฟังมา เค้าไม่แนะนำให้เอาไดร์เป่า เพราะไอร้อนอาจทำให้อุปกรณ์บางชิ้นเสียหายค่ะ (แต่ถ้าเราใช้ลมเย็นคงไม่เป็นไรมั๊ง) เพื่อนเราเคยทำ K700 ตกน้ำ เมื่อกลางปีที่แล้ว เค้าแกะแบตออก เอาผ้าห่อ แล้วฝังไว้ในถังข้าวสาร ข้ามคืน ตอนนี้ยังใช้ได้เป็นปกติไม่มีปัญหาค่ะ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: +
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 00:51  

beer_marvels ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ
อยากทราบเรื่องการอัดเสียงค่ะ ความชัดเจนเป็นอย่างไรบ้าง เพราะอยากเอาไว้อัดlectureด้วย แล้วสามารถtransferไฟล์เสียงที่อัดลงคอมพิวเตอร์เพื่อเซฟลงเครื่องได้ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ Smile
Rolling Eyes ได้อยู่แล้ว ไฟล์ที่ได้รุสึกว่าเปน wma หรือปล่าวไม่แน่ใจลืมแล้ว Embarassed

ทำได้ครับ ยิ่งเมมเยอะเท่าไหร่ก็อัดได้นานเท่านั้น ไฟล์ที่ได้จะเป็น amr ครับ เปิดฟังในคอมได้ แต่ถ้าอยากแปลงไปเป็น mp3 หรือไร้ทซีดีเพลง ก็หาโปรแกรมแปลงจาก amr เป็น mp3 ก็มีครับ ลอง search ใน google คำว่า amr to mp3 หรือ amr converter แล้วโหลดมาใช้ได้นะครับ สังเกตุที่รายละเอียดโปรแกรมก็ดี ว่าเป็น freeware หรือเปล่า
-_-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k800i
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2006 09:59  

เห็น k800i ยังครับ เอาปลอกมาใส่ k750 ได้ป่าวอะ
warka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?? ??????????????
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 20:19  

พี่ๆ ช่วยทีครับ ผมลงไดส์เวอร์ ไม่เป็นง่ะ แต่ก่อนลงเป็นเดี๋ยวนี้ งง เลยอ่าครับ 98 / xp ช่วยทีครับ2 windowเนี่ยลงไงอ่า ขอบพระคุณมากๆครับ
sbd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 14:55  

รุ่นนี้มี Loud speaker มั๊ยคะ
ขอบคุณค่ะ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 20:46  

sbd ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ

ถ้าหมายถึงปิดเสียงให้เงียบล่ะก็ มีนะครับ
อยากรู้มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2006 16:23  

อยากรู้ว่าหน้ากากแท้ K750i ตอนนี้ราคาซักประมาณเท่าไหร่ค่ะ คือว่าอยากเปลี่ยนหน้ากากค่ะ เพราะของเดิมเยินมากๆเลย ใครที่รู้ช่วยกรุณาตอบทีนะค่ะ ขอแบบด่วนค่ะ Surprised
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 01:04  

อยากรู้มาก ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าหน้ากากแท้ K750i ตอนนี้ราคาซักประมาณเท่าไหร่ค่ะ คือว่าอยากเปลี่ยนหน้ากากค่ะ เพราะของเดิมเยินมากๆเลย ใครที่รู้ช่วยกรุณาตอบทีนะค่ะ ขอแบบด่วนค่ะ Surprised

ผมเคยเห็นผ่าน ๆ ที่เซ็ลทรัลปิ่นเกล้า ชอปโซนี่เลยครับ แต่ท่าทางจะเป็นมือสองที่คุณภาพดี เค้าเอามาวางตู้โชว์ ราคาไม่กี่ร้อยเองครับ มีอุปกรณ์อื่น ๆ ด้วย คล้าย ๆ กับเป็นอะไหล่ที่คุณภาพดีแต่เอามาขายในราคาถูกเพราะเป็นมือสองหน่ะครับ เห็นมีหลายตัวครับ ปุ่ม หน้ากาก หรือว่ากรอบ อะไรก็พอมีครับ ถ้าบ้านใกล้ไม่ควรรอช้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 13:21  

olala ผู้เขียน:
ขอบคุณค่ะ

ถ้าหมายถึงปิดเสียงให้เงียบล่ะก็ มีนะครับ

หมายถึง พูดแบบว่าไม่ต้องยกหูอ่ะค่ะ
วาง ไว้ข้าง ๆ ตัว แล้วพูดได้ป่าว ไม่ใช้สมอลทอล็กนะคะ
ขอบคุณค่ะ
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 23:05  

ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่าเมื่อไรราคาจะลงเหลือซัก10,000กว่าๆเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 16:05  

ใช้ของแซนดิสก์ดีกว่าครับ ถูกกว่า เร็วกว่าเห็นๆ ราคาอยู่ที่ 2800-2900 ครับ ลองตรวจสอบราคาได้ที่นี่เลยครับ SanDiskThailand.Com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 16:12  

.................. ผู้เขียน:
ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่าเมื่อไรราคาจะลงเหลือซัก10,000กว่าๆเนี่ย

ปีนี้ลงแน่นอนครับ อย่าใจร้อนถ้ายังมีโทรศัพท์ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 16:16  

ขอบคุณค่ะ

หมายถึง พูดแบบว่าไม่ต้องยกหูอ่ะค่ะ
วาง ไว้ข้าง ๆ ตัว แล้วพูดได้ป่าว ไม่ใช้สมอลทอล็กนะคะ
ขอบคุณค่ะ

มีครับ รับสายโดยไม่ต้องยกโทรศัพท์ไปแนบที่หู และยังเปลี่ยนได้ในขณะที่สนทนาด้วยจ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 16:23  

ช่วยตอบด้วย ผู้เขียน:

ไม่เป็นไรหรอกครับ ถ้าเป็นต้องเป็นตั้งแต่ตอนหายเปียกแล้วเปิดใหม่แล้วล่ะครับ สบายใจได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 19:56  

รับสมัคร สต๊าฟ ที่นี่เลยครับ www.danya-mobile.com
สมัครสมาชิกก่อนนะครับ แล้วเลือกเว็บบอร์ด แล้วมาแจมได้เลยที่กระทู้ โซนี่ครับ
มีของฟรีเพียบครับ ทรูโทน ธีม ฟรีครับ
a sinhora
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 15:59  

Very Happy เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง

ราคา 14900

ก็ต้องมาทำความคุ้นเคยกันใหม่พราะว่าเราเพิ่งเคยใช้ SE

แต่ก็ถือว่าคุ้มดีนะ....ตอนนี้มีคำถามหลายอย่างเลยที่สงสัย

เราส่งไฟล์ริงโทนจากเครื่องพี่มาเข้าเครื่องเรา มันมาแล้วแหละ แต่มันไปอยู่ที่ "อื่นๆ" อ่ะ แต่เราจะเอามาเป็นริงโทนได้ไงอ่ะ มันไม่สามารถส่งไปเป็นเสียงเรียกเข้าได้..

ถ้าใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะคะ..เเล้วถ้ามีปัญกาอีกจะมาถามใหม่นะจ๊ะ

...ขอบคุณค่ะ... Smile
hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 16:56  

a sinhora ผู้เขียน:
Very Happy เราเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง

ราคา 14900

ก็ต้องมาทำความคุ้นเคยกันใหม่พราะว่าเราเพิ่งเคยใช้ SE

แต่ก็ถือว่าคุ้มดีนะ....ตอนนี้มีคำถามหลายอย่างเลยที่สงสัย

เราส่งไฟล์ริงโทนจากเครื่องพี่มาเข้าเครื่องเรา มันมาแล้วแหละ แต่มันไปอยู่ที่ "อื่นๆ" อ่ะ แต่เราจะเอามาเป็นริงโทนได้ไงอ่ะ มันไม่สามารถส่งไปเป็นเสียงเรียกเข้าได้..

ถ้าใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะคะ..เเล้วถ้ามีปัญกาอีกจะมาถามใหม่นะจ๊ะ

hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 16:57  

ราคา 14900

ก็ย้ายไปไว้ที่โฟลเดอร์ ringtone สิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 19:21  

hungiko ผู้เขียน:

ราคา 14900

ก็ย้ายไปไว้ที่โฟลเดอร์ ringtone สิครับ

ค่ะขอบคุณค่ะ....เเล้วมีปัญหาอีกอ่ะ คือ
วันที่ซื้อมาวันแรกอ่ะก็ลองถ่ายรูปแล้วก็เซทเป็น back ground
แต่พอมาเมื่อวานอ่ะลองทำดูเลือกทั้งรุปถ่ายแล้ว แล้วก็รูปที่มีมาในเครื่องแล้วก็ไม่ขึ้นอ่ะ
แต่พอเลือกธีมอ่ะมันขึ้นให้...ทำยังไงเหรอคะ...ช่วยตอบอีกทีนะจ๊ะ Razz
hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 22:42  

ราคา 14900

ค่ะขอบคุณค่ะ....เเล้วมีปัญหาอีกอ่ะ คือ
วันที่ซื้อมาวันแรกอ่ะก็ลองถ่ายรูปแล้วก็เซทเป็น back ground
แต่พอมาเมื่อวานอ่ะลองทำดูเลือกทั้งรุปถ่ายแล้ว แล้วก็รูปที่มีมาในเครื่องแล้วก็ไม่ขึ้นอ่ะ
แต่พอเลือกธีมอ่ะมันขึ้นให้...ทำยังไงเหรอคะ...ช่วยตอบอีกทีนะจ๊ะ Razz

ไปที่ Menu > Setting > Display > Wallpaper > แล้วก็ตั้งเอา ว่าจะเอา wallpaper เป็น รูปของเราหรือจากธีมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2006 23:18  

ราคา 14900

ไปที่ Menu > Setting > Display > Wallpaper > แล้วก็ตั้งเอา ว่าจะเอา wallpaper เป็น รูปของเราหรือจากธีมครับ

ค่ะขอบคุณค่ะ...

เราทำแล้วค่ะ แต่ก้ยังไม่ได้อยู่ดี

ทีนี้...ลองเลือกเอารูปภาพเคลื่อนไหวที่มีมาให้ในเครื่องอ่ะค่ะ..มันสามารถขึ้นเป็น back ground ได้

...แบบนี้ต้องทำไงคะ?

ปัญหาอีกอย่าง..บางครั้งเวลาเลือกดูข้อมูลต่างๆ พอจะออกเราก้กดเครื่องหมายออกไปที่เมนูอ่ะ ป่มซ้ายมืออ่ะค่ะ

ทีนี้ บางครั้งมันเป็นเส้นๆ อ่ะ แล้วค่อยปรากฏเป็นจอเมนูปกติ...อย่างงี้เป็นเพราะว่าความจำเครื่องมันมากขึ้นรึป่าว (เพราะเราใส่ เอ็มพีไปประมาณ สี่ ห้า เพลง อ่ะค่ะ...แล้วก็รูปถ่ายอีก)

อืมม..แล้วเราก็คิดว่าเด่วเราจะเอาไปให้ที่ศูนย์ช่วยดูให้รึไม่ก็โทรไปที่คอลเซนเตอร์อ่ะค่ะ เพราะว่าของเรายังอยู่ในช่วงรับประกันภายใน เจ็ดวันอ่ะ

....แต่ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ...ขอบคุณค่ะ Crying or Very sad Neutral
nicky2s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 17:09  

ซื้อรุ่นที่แถมแฟลชมาครับ แต่ไม่ได้ใช้เลย ถ้าจะเอาไปขายที่ MBKจะได้ประมาณเท่าไรครับ
hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 19:35  

ถ้ายังอยู่ในประกัน ลองเอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์น่าจะดีนะครับ เพราะไม่น่าจะเกี่ยวกับการมีข้อมูลมากอย่างที่ว่ามา

ส่วนแฟลชที่แถมมาด้วยนั้น ตีราคาได้ประมาณ 200-300 บาท เก็บไว้ส่องหากบดีกว่าครับ เวลาเอาไปขายจะกลายเป็น value added ได้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 20:14  

ข้างกล่องเครื่องศูนย์มานเขียนว่า Made in อะไรเหรอคับ
ของผมข้างกล่อง Made in Malaysia สาย data หูฟัง Made in China ถามทุกคนหน่อยคับ ผมโดนย้อมแมว ใช่มั้ย คับ ด่วน !! เลยคับ

( ขอเวปโหลดเพลงและทีมด้วยนะคับ )
รัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 23:45  

ถ้าไปซื้อMEMORY ใหม่มา จะต้องทำอะไรก่อนหรือเปล่า ใส่เข้าเครื่องแล้วใช้ได้เลยมั้ย
sbd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 09:35  

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

มีครับ รับสายโดยไม่ต้องยกโทรศัพท์ไปแนบที่หู และยังเปลี่ยนได้ในขณะที่สนทนาด้วยจ่ะ

Thanks ka ^^
sinhora
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 20:35  

ข้างกล่องเครื่องศูนย์มานเขียนว่า Made in อะไรเหรอคับ
ของผมข้างกล่อง Made in Malaysia สาย data หูฟัง Made in China ถามทุกคนหน่อยคับ ผมโดนย้อมแมว ใช่มั้ย คับ ด่วน !! เลยคับ

( ขอเวปโหลดเพลงและทีมด้วยนะคับ )

เหอๆๆ...เราเหมือนกันค่ะ ข้างกล่องเมดอินมาเลเซียยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 00:02  

รุ่นนี้เซตภาษาของเครื่องให้พิมพ์ข้อความไทย อังกฤษ และจีนพร้อมกัน 3 ภาษายังไงครับ

ใครทราบบ้าง ช่วยตอบด่วน
EIGa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 19:12  

ผมกำลังจะซื้อ มือถือพอดี สนใจ ตัวนี้อยู่เหมือนกาน

ผมเลยอยากทราบว่า k750i กับ Nokia 6270 ข้อดี ข้อเสีย ใครดีกว่ากานคับ
เหงราคาพอๆกาน ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

ยาวๆก็ได้ ละเอียดเลยยิ่งดี ผมอ่านได้
<:Natsu:>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 22:37  

คือรุ่นนี้สามารถดูหนังได้มั้ยคะ คือเห็นคนอื่นเค้าเปิดหนังดูกัน
ถ้าได้ล่ะก็ ทำยังไงคะ ใช้โปรแกรมอะไรคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 23:06  

รบกวนถามเรื่องอัด vdo clip อ่ะค่ะ

คือลองอัดดูแล้ว มันได้แค่ 10 วินาที ทำยังไงให้มันสามารถอัดได้นานกว่านั้นคะ หรือว่าคุณสมบัติของเครื่องอัดได้นานเท่านี้??

ขอบคุณมากค้า Smile
Pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 00:42  

รุ่นนี้เซตภาษาของเครื่องให้พิมพ์ข้อความไทย อังกฤษ และจีนพร้อมกัน 3 ภาษายังไงครับ

ตอนกำลังพิมพ์ก็ไปที่ more และก็ writing language คับ จะมีให้เลือกภาษา...(โอเคไหมค๊าบ...)
Pro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 00:49  

รบกวนถามเรื่องอัด vdo clip อ่ะค่ะ

คือลองอัดดูแล้ว มันได้แค่ 10 วินาที ทำยังไงให้มันสามารถอัดได้นานกว่านั้นคะ หรือว่าคุณสมบัติของเครื่องอัดได้นานเท่านี้??

ตอนกำลังจะ record ให้ไปที่ more จะเห็น video length สามารถเลือกแบบ Limited กับ Unlimited (โอเคไหมค๊าบ...)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 11:00  

Pro ผู้เขียน:

ตอนกำลังพิมพ์ก็ไปที่ more และก็ writing language คับ จะมีให้เลือกภาษา...(โอเคไหมค๊าบ...)

ขอบคุณที่ตอบครับ

อย่างนี้แสดงว่ารุ่นนี้พิมพ์ได้ 3 ภาษาจริง ๆ เพื่อนผมดันบอกว่าพิมพ์ไม่ได้ หลอกให้ตกใจหมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 13:47  

ตอนกำลังจะ record ให้ไปที่ more จะเห็น video length สามารถเลือกแบบ Limited กับ Unlimited (โอเคไหมค๊าบ...)

ยังไงอะคับ งง ของผมเป็นภาษาไทยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 16:32  

ยังไงอะคับ งง ของผมเป็นภาษาไทยอะ

ถ้าภาษาไทย จะเป็น "เพิ่มเติม" และก็จะเห็น "ความยาวของวิดีโอ" สามารถเลือกได้ แบบจำกัด และ ไม่จำกัด ค๊าบ...(ขอโทษที่ตอนแรกบอกเป็นภาษาอังกฤษ คือผมใช้แบบภาษาอังกฤษน่ะคับ...เลยลืมไปเลย แหะ แหะ)
Z1
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 22:57  

<:Natsu:> ผู้เขียน:
คือรุ่นนี้สามารถดูหนังได้มั้ยคะ คือเห็นคนอื่นเค้าเปิดหนังดูกัน
ถ้าได้ล่ะก็ ทำยังไงคะ ใช้โปรแกรมอะไรคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ

เรื่องหนัง ใช้โปรแกรม Xilisoft 3GP Video Converter จะสามารถแปลงไฟล์หนังจากปกติ เป็นไฟล์ 3GP ซึ่งสามารถเปิดดูได้ในมือถือครับ หนังแผ่นหนึ่งแปลงแล้วก็น่าจะประมาณ 30M ได้ (โดยประมาณนะครับ) ถ้าเมมที่ให้มา 64 ก็ใส่ได้ เรื่องนึง ก็ดูยามเดินทางได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 23:25  

คือ หา more ไม่เจออ่ะค่ะ ตอนจะอัด มันมีแต่คำว่า view กะ setting อยุ่คนละด้านอ่า
hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 17:57  

คือ หา more ไม่เจออ่ะค่ะ ตอนจะอัด มันมีแต่คำว่า view กะ setting อยุ่คนละด้านอ่า

ขณะอยู่ที่หน้าจอวิดีโอ กด Setting >> Shoot Mode >> High Quality Video ครับ
หน้านี้ไม่มี More นะครับ หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 18:04  

ขณะอยู่ที่หน้าจอวิดีโอ กด Setting >> Shoot Mode >> High Quality Video ครับ
หน้านี้ไม่มี More นะครับ หุหุ

อ่ะจิงด้วย!!! ขอโทษคับ แหะ แหะ นึกว่าเหมือน เค700ไอ น่ะคับ (ผิดไปแล้ว แต่ก็ยังยืนยันว่าฉันม่ายได้ตั้งใจ...) ขอบคุณผู้แก้ไขด้วยค๊าบ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 22:10  

อย่างนี้แสดงว่ารุ่นนี้พิมพ์ได้ 3 ภาษาจริง ๆ เพื่อนผมดันบอกว่าพิมพ์ไม่ได้ หลอกให้ตกใจหมด

ผมขอถามต่ออีกสักหน่อยนะครับ
ผมเคยใช้รุ่น K500i มาก่อน รุ่นนั้นพิมพ์ไทย อังกฤษ และจีนได้ แต่ไม่มีเมนูภาษาจีนให้ใช้ แล้วเจ้า K750i นี่ล่ะครับ มีเมนูจีนให้เลือกใช้งานด้วยหรือเปล่าครับ

ผมขอโทษทุก ๆ ท่านด้วยนะครับที่ผมถามถึงความต้องการที่แหวกแปลกแนวหลุดโลกไปบ้าง แต่ผมจำเป็นต้องใช้มือถือรุ่นที่รองรับความไฮเทคครบครันแบบรุ่นนี้แล้วก็ต้องรับส่งข้อความได้ทั้ง 3 ภาษาจำนวน 2-3 เครื่องครับ เอาไว้ให้ตัวเองแล้วก็ซื้อไปให้พ่อกับแม่ที่อ่านไทยไม่ค่อยจะออกได้ใช้ด้วยน่ะครับ ขออภัยทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ

และถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านผู้ใช้จนเกินไป ถ้ารุ่นนี้มีภาษาจีนให้พิมพ์ ใครใจดีช่วยตั้งค่าข้อความเป็นภาษาจีนให้หน่อยนะครับ แล้วพิมพ์ A,B,C หรือตัวอักษรอะไรก็ได้ว่ามันขึ้นภาษาจีนขึ้นมาหรือเปล่า
help me plz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 16:53  

คือว่าซื้อเครื่องมาใช้เป็นเดือนที่3แล้ว ของเทเลวิซอ่าค่ะ

แล้วดันซุ่มซ่ามทำเครื่องตกพื้น(เป็นครั้งที่3) นึกว่าจะไม่เป็นอะไรแบบ2ครั้งแรก

ลองเช็กดู ปรากฏว่า ด้านนอกเครื่อง หน้ากล้องไม่เป็นอะไร

แต่ใน screen ตอนเปิดเลนถ่ายรูปมันมีรอยอ่าค่ะ

รูปที่ถ่ายออกมาก็เลยเป็นรอย แบบเนี้ยค่ะ

สงสัยเลนส์จะเป็นอะไรซักอย่าง แย่จัง

เลยอยากถามว่าจะเอาไปซ่อมที่ไหนถึงจะดีอ่ะค่ะ

แล้วค่าซ่อมน่าจะประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่มาตอบนะคะ

ต่อไปนี้จะใช้เครื่องอย่างระวังรักษายิ่งชีพ ฮือๆๆ

รักมือถือรุ่นนี้
hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2006 22:44  

ผมเคยใช้รุ่น K500i มาก่อน รุ่นนั้นพิมพ์ไทย อังกฤษ และจีนได้ แต่ไม่มีเมนูภาษาจีนให้ใช้ แล้วเจ้า K750i นี่ล่ะครับ มีเมนูจีนให้เลือกใช้งานด้วยหรือเปล่าครับ

ผมขอโทษทุก ๆ ท่านด้วยนะครับที่ผมถามถึงความต้องการที่แหวกแปลกแนวหลุดโลกไปบ้าง แต่ผมจำเป็นต้องใช้มือถือรุ่นที่รองรับความไฮเทคครบครันแบบรุ่นนี้แล้วก็ต้องรับส่งข้อความได้ทั้ง 3 ภาษาจำนวน 2-3 เครื่องครับ เอาไว้ให้ตัวเองแล้วก็ซื้อไปให้พ่อกับแม่ที่อ่านไทยไม่ค่อยจะออกได้ใช้ด้วยน่ะครับ ขออภัยทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ

และถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านผู้ใช้จนเกินไป ถ้ารุ่นนี้มีภาษาจีนให้พิมพ์ ใครใจดีช่วยตั้งค่าข้อความเป็นภาษาจีนให้หน่อยนะครับ แล้วพิมพ์ A,B,C หรือตัวอักษรอะไรก็ได้ว่ามันขึ้นภาษาจีนขึ้นมาหรือเปล่า

k750i ที่วางขายในเมืองไทยนั้น ไม่สามารถตั้งเมนูภาษาจีนได้ครับ(ถ้าอยากให้มีเมนูจีนต้องไปซื้อที่ ฮ่องกง) แต่สามารถเขียน message ภาษาจีนได้ และเลือกวิธีเขียนได้ 2 แบบ คือ แบบออกเสียงโดยใช้ตัวอักษรภาษาอังกฤษ (pinyin) กับอีกแบบ คือ การลากเส้นตามอักษรจีน ครับ ถ้าใครเรียนภาษาจีนมาละก็..สนุกครับ
อาชง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 01:19  

k750i ที่วางขายในเมืองไทยนั้น ไม่สามารถตั้งเมนูภาษาจีนได้ครับ(ถ้าอยากให้มีเมนูจีนต้องไปซื้อที่ ฮ่องกง) แต่สามารถเขียน message ภาษาจีนได้ และเลือกวิธีเขียนได้ 2 แบบ คือ แบบออกเสียงโดยใช้ตัวอักษรภาษาอังกฤษ (pinyin) กับอีกแบบ คือ การลากเส้นตามอักษรจีน ครับ ถ้าใครเรียนภาษาจีนมาละก็..สนุกครับ

ลากเส้นตามอักษรได้ด้วยหรอครับ งั้นอยากจะถามเพิ่มด้วยว่า เมนู มันมี ไทย กับอังกฤษ ใช่มั้ย แลวถ้า จะลง ภาษาจีน เพิ่มจะ ทำได้มั้ยครับ หรือว่า มีแค่อ่านได้กับพิมพ์ได้ ใน เมสเสส เท่านั้น จริงๆ
แล้วก็ ถ้าจะลงโปรแกรม พวก ดิกชั่นน่ารี่ อย่างงี้ จะ ลงเพิ่มได้มั้ยครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 11:35  

มีคนค้นหามือถือพิมพ์จีนได้เหมือนผมด้วยแฮะ อย่างนี้ค่อยสนุกหน่อย

รอก่อนนะ K750i อีกไม่นานเจ้าจะได้มาเป็น 1 ในสมาชิกของครอบครัวเรา เพราะตอนนี้ยังขาดมือถืออีก 2-3 เครื่อง
golf99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? sony k750i ??? nokia 6630 ?????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 18:08  

กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจ ระหว่าง2รุ่นนี้น่ะค่ะ คือจิงๆ ไม่เคยใช้ sony อยากทราบด้วยว่า มันทนทาน พอๆกับโนเกียหรือป่าว (หมายถึงรุ่น k750i )
รบกวนใครทราบช่วยแนะนำด้วยค่ะ
มือใหม่K750i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????...
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 21:03  

อยากทราบว่าตอนนี้ FW ล่าสุดตอนนี้คือ FW อะไรคับ แล้วแบตเตอรีเนี่ยเฉลี่ยใช้ได้นานแค่ไหนครับของผมเนี่ยใช้คุย(ประมาณ3-4 ชม.) + ฟังเพลงนิดหน่อยแล้วก้อถ่ายภาพนิดหน่อย ใช้ได้แค่วันกว่าๆเองง่ะ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 21:46  

.avi .wmv เล่นได้ปะครับ Very Happy
newkvan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 22:20  

ตอนนี้ เครื่องศุนย์ ราคาเท่าไหร่ ครับ
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2006 22:28  

yochimitsu ผู้เขียน:
.avi .wmv เล่นได้ปะครับ Very Happy

ไม่ได้ครับ มันเป็นมือถือที่ดีตัวนึงครับ แต่ไม่ใช่ซิมเบี้ยน ไม่ใช่ปาล์ม ไม่ใช่พ็อกเก็ตพีซีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 00:28  

k750i เล่นไฟล์ mp3-ringtone- vdo-jpg โดยตรงจาก card ได้ไหม? และถ่ายภาพเก็บลงการ์ดโดยตรงได้ไหม?
1. k750i เล่นไฟล์ mp3-ringtone- vdo โดยตรงจาก card ได้ไหม?
2. และถ่ายภาพนิ่ง ภาพวีดีโอ บันทึกลงการ์ดโดยตรงได้ไหม ?

ขอบคุณจ๊ะ
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : !
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 01:25  

k750i เล่นไฟล์ mp3-ringtone- vdo-jpg โดยตรงจาก card ได้ไหม? และถ่ายภาพเก็บลงการ์ดโดยตรงได้ไหม?
1. k750i เล่นไฟล์ mp3-ringtone- vdo โดยตรงจาก card ได้ไหม?
2. และถ่ายภาพนิ่ง ภาพวีดีโอ บันทึกลงการ์ดโดยตรงได้ไหม ?

ขอบคุณจ๊ะ
Cool ได้อยู่แล้ว แค่นี้เอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 20:22  

Pinky Rabby ผู้เขียน:
คือ เอาเมมออกจากมือถือ แล้วเอาเสียบเข้า card reader
พอไปเปิดในคอมแล้ว ปรากดมันบอกว่า ให้ฟอร์แมตเมมอะคับ
พอจะฟอร์แมทตามที่บอก มันก็ขึ้นว่า disc write protected อะคับ

ทำไงดีอะ ปกติก๋ใช้ได้นะคับ แต่คราวนี้ใช้ไม่ได้แล้วอะ
ต้องแก้ยังไงอะคับ

ช่วยตอบให้หน่อยนะคะ เป็นเหมือนกันเลย
ต้องการคำตอบด่วนคะ ขอบคุณมากนะคะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
olala
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 21:03  

คือ เอาเมมออกจากมือถือ แล้วเอาเสียบเข้า card reader
พอไปเปิดในคอมแล้ว ปรากดมันบอกว่า ให้ฟอร์แมตเมมอะคับ
พอจะฟอร์แมทตามที่บอก มันก็ขึ้นว่า disc write protected อะคับ

ทำไงดีอะ ปกติก๋ใช้ได้นะคับ แต่คราวนี้ใช้ไม่ได้แล้วอะ

ช่วยตอบให้หน่อยนะคะ เป็นเหมือนกันเลย
ต้องการคำตอบด่วนคะ ขอบคุณมากนะคะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ไม่รู้คำตอบหรอกนะครับ แต่แค่ตั้งข้อสงสัยเฉยๆ นะครับ ว่ามันเป็นของปลอมหรือเปล่า เพราะว่า เมมโซนี่มีปลอมเยอะ ยังไงลองดู

แต่ผมเคยเจอปัญหานี้ แต่เป็นกับ sd การ์ดนะครับ อาการเหมือนกันเลย คือบางทีก็ใช้ได้ บางทีก็ใช้ไม่ได้ บางทีใส่การ์ดรีดเดอร์แล้วโหลดลงไม่ได้ มันไม่ยอม ก็เลยเดาว่าเจ้าเมมนั้นเจ๊งเสียแล้ว ฟอร์แมตก็ไม่ได้ พอทิ้งไว้นาน ๆ มาลองใหม่ บางทีก็ใช้ได้ อะไรแบบนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2006 22:24  

ไม่รู้คำตอบหรอกนะครับ แต่แค่ตั้งข้อสงสัยเฉยๆ นะครับ ว่ามันเป็นของปลอมหรือเปล่า เพราะว่า เมมโซนี่มีปลอมเยอะ ยังไงลองดู

แต่ผมเคยเจอปัญหานี้ แต่เป็นกับ sd การ์ดนะครับ อาการเหมือนกันเลย คือบางทีก็ใช้ได้ บางทีก็ใช้ไม่ได้ บางทีใส่การ์ดรีดเดอร์แล้วโหลดลงไม่ได้ มันไม่ยอม ก็เลยเดาว่าเจ้าเมมนั้นเจ๊งเสียแล้ว ฟอร์แมตก็ไม่ได้ พอทิ้งไว้นาน ๆ มาลองใหม่ บางทีก็ใช้ได้ อะไรแบบนี้ครับ

ขอบคุณมากนะคะ แต่เมมเราแถมมาตอนซื้อเครื่อง
ถ้าปลอมแสดงว่าร้านศูนย์ให้มาไมดีเหรอคะ เสียความรู้สึกจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 03:42  

! ผู้เขียน:

ขอบคุณจ๊ะ

ได้ค้า พออยู่ mode ถ่ายภาพแล้วนะคะ
กดตรง setting ---> save to ค้า
armjummum
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 23:48  

ตอนนี้ราคาเท่าไรหรอคับ เครื่องเปล่าเอาของศุนย์นะคับ
hungiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 21:08  

ขอเพิ่มเติมเรื่องภาษาจีนหน่อยครับ

โดยส่วนตัวแล้วมักจะฝากคนที่ไปฮ่องกงซื้อโทรศัพท์กลับมาให้อยู่บ่อยๆ จึงได้โทรศัพท์ที่มีเมนูภาษาจีน และสามารถอ่านและเขียนภาษาจีนได้ แถมยังถูกกว่าในไทยด้วย

แต่ข้อเสียที่พบคือ นอกจากโทรศัพท์โนเกียแล้ว ผมยังไม่เห็นมือถือยี่ห้อไหนที่ซื้อจากนอกมาแล้วอ่านไทยได้เลย แถมยังขายต่อไม่ค่อยได้ราคาอีกตะหาก Crying or Very sad

มาคราวนี้ผมเลยไม่ซื้อแล้วเครื่องนอก ซื้อเครื่องศูนย์ในไทยนี่แหละ มีประกันด้วย

ส่วนคำถามที่ว่าสามารถลงให้มีเมนูจีนได้ไหม ขอตอบตามความเข้าใจนะครับว่าคงทำไม่ได้ หรือถ้าทำได้ อาจต้องไปลง FW ของที่ฮ่องกงหรือจีนรึเปล่านะ

เพราะจากประสบการณ์ตอนที่ซื้อเครื่องนอก Samsung x480c รุ่นของจีนมาใช้ แล้วโทรไปถาม call center ของ Samsung เขาบอกว่าทำให้ไม่ได้ เพราะไม่มีนโยบายทำให้ครับ

อันนี้ตอบจากความเข้าใจและประสบการณ์ ถ้าผู้รู้ท่านใดรู้จริง ก็แก้ไขให้ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2006 22:29  

ขอเพิ่มเติมเรื่องภาษาจีนหน่อยครับ

โดยส่วนตัวแล้วมักจะฝากคนที่ไปฮ่องกงซื้อโทรศัพท์กลับมาให้อยู่บ่อยๆ จึงได้โทรศัพท์ที่มีเมนูภาษาจีน และสามารถอ่านและเขียนภาษาจีนได้ แถมยังถูกกว่าในไทยด้วย

แต่ข้อเสียที่พบคือ นอกจากโทรศัพท์โนเกียแล้ว ผมยังไม่เห็นมือถือยี่ห้อไหนที่ซื้อจากนอกมาแล้วอ่านไทยได้เลย แถมยังขายต่อไม่ค่อยได้ราคาอีกตะหาก Crying or Very sad

มาคราวนี้ผมเลยไม่ซื้อแล้วเครื่องนอก ซื้อเครื่องศูนย์ในไทยนี่แหละ มีประกันด้วย

ส่วนคำถามที่ว่าสามารถลงให้มีเมนูจีนได้ไหม ขอตอบตามความเข้าใจนะครับว่าคงทำไม่ได้ หรือถ้าทำได้ อาจต้องไปลง FW ของที่ฮ่องกงหรือจีนรึเปล่านะ

เพราะจากประสบการณ์ตอนที่ซื้อเครื่องนอก Samsung x480c รุ่นของจีนมาใช้ แล้วโทรไปถาม call center ของ Samsung เขาบอกว่าทำให้ไม่ได้ เพราะไม่มีนโยบายทำให้ครับ

อันนี้ตอบจากความเข้าใจและประสบการณ์ ถ้าผู้รู้ท่านใดรู้จริง ก็แก้ไขให้ด้วยนะครับ

ของเราซื้อโนเกียจากฮ่องกงมา ก้ออ่านข้อความภาษาไทยไม่ได้อ่ะค่ะ
แต่ขายต่อไม่ได้ราคานี่จริงสุด ๆ ค่ะ
ถ้าตัวนี้พิมพ์จีนได้นี่ ต้องรีบไปถอยซะแล้นนน
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 05:02  

ไม่ทราบว่า ตั้งเสียง incoming sms เป็น mp3 ได้ไหม จะเอาเสียง icq มาลง
taotoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 05:05  

! ผู้เขียน:

ขอบคุณจ๊ะ

ได้ค้า พออยู่ mode ถ่ายภาพแล้วนะคะ
กดตรง setting ---> save to ค้า

แสดงว่าเวลาถ่าย VDO มันต้องเร็วมากจนสามารถเก็บลงบนการ์ดได้เลย
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 05:06  

armjummum ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรหรอคับ เครื่องเปล่าเอาของศุนย์นะคับ

ร้าน nasa and modern ~13800 baht
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 05:09  

memory ถ้าจะซื้อใหม่ ซื้อที่ sandiskthailand.com ดีกว่า รับประกัน 5 ปี แถมถูกกว่าร้านทั่วไป เพราะเค้าขายตรงแบบ dell แล้ว ค่าส่ง 50 บาท

sandisk ได้ ลิขสิทธิ์ผลิตเมมของโซนี่
bbj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Video
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 15:38  

ช่วยบอกวิธีเอาวีดีโอลงคอมหน่อยได้มั๊ยคะ แบบว่าคอมต้องรองรับไฟล์อะไรเป็นพิเศษรึปล่าว ของเราเอาลงไม่ได้อ่ะคะ ไฟล์ไม่ซัพพอร์ต
นิดหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2006 16:31  

Z1 ผู้เขียน:
<:Natsu:> ผู้เขียน:

เรื่องหนัง ใช้โปรแกรม Xilisoft 3GP Video Converter จะสามารถแปลงไฟล์หนังจากปกติ เป็นไฟล์ 3GP ซึ่งสามารถเปิดดูได้ในมือถือครับ หนังแผ่นหนึ่งแปลงแล้วก็น่าจะประมาณ 30M ได้ (โดยประมาณนะครับ) ถ้าเมมที่ให้มา 64 ก็ใส่ได้ เรื่องนึง ก็ดูยามเดินทางได้ครับ

ถ้ารุ่นนี้ดูหนังได้แล้วทำไงถึงจะได้ดปรแกรมนั้นมาอ่ะคะ ต้องลงกับคอมก่อนหรือเปล่า หรือต้องเอาเคื่รองไปอัพ แล้วก็อยากจะถามว่าถ้าจะเพิ่มเมมเป็น 256 ราคาประมาณเท่าไรคะ
พึ่งได้มาใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 03:52  

มีปัญหาอ่ะค่ะ พึ่งได้เครื่องมาใหม่ เเต่ว่า เสียงเรียกเข้า หรือเวลาใช้ speaker ตอนที่เป้นวิทยุหรือ mp3 เสียงเเตกมากๆเลย ไม่ทราบว่ามันปกติหรือว่า ลำโพงหนูเจ๊งไปเเล้ว ลองเอา file จากเครื่อง N 6230i มาเทียบกัน ปรากฎว่าเสียงเเตกมากๆ อย่างนี้มันผิดปกติหรือเปล่าค๊า
ช่วยตอบด้วยนะค๊ะ ถ้ามันมีปัญหาจะได้เอาเข้าศูนย์ซะเลยยย ขอบคูนล่วงหน้าค๋า
!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 17:12  

พึ่งได้มาใหม่ ผู้เขียน:
มีปัญหาอ่ะค่ะ พึ่งได้เครื่องมาใหม่ เเต่ว่า เสียงเรียกเข้า หรือเวลาใช้ speaker ตอนที่เป้นวิทยุหรือ mp3 เสียงเเตกมากๆเลย ไม่ทราบว่ามันปกติหรือว่า ลำโพงหนูเจ๊งไปเเล้ว ลองเอา file จากเครื่อง N 6230i มาเทียบกัน ปรากฎว่าเสียงเเตกมากๆ อย่างนี้มันผิดปกติหรือเปล่าค๊า
ช่วยตอบด้วยนะค๊ะ ถ้ามันมีปัญหาจะได้เอาเข้าศูนย์ซะเลยยย ขอบคูนล่วงหน้าค๋า

Confused สงสัยเสียแน่ ลำโพงนะ ซื้อมือ 2 มาเหรอ ของผมเวลาเปิดเพลงทางลำโพงไม่ดังมากถึงแม้จะเพิ่มเสียงเต็มที่ แต่ถ้าเปิดวิทยุออกทางลำโพงจะดัง จนเสียงแตกถ้าเพิ่มเต็มที่ผมเลยไม่เสี่ยงเปิดกลัวลำโพงแตก ส่วนที่เป็นไปได้น้อยที่สุดคือ ไฟล์ที่เปิดไม่ดี มีการเพิ่ม เดซิเบล จนเสียงแตกเอง ถ้าเปิดเพลงอื่นยังแตกก็คงต้องไปศูนย์ Mad เซงไป Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2006 20:30  

[quote="!"]
พึ่งได้มาใหม่ ผู้เขียน:

ผมว่าเปงที่ไฟล์ของเพลงอาจจะไม่มีคุณภาพไม่น่าจะอยู่ที่เครื่องนะคับ
awas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? k750i ??? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 00:35  

กำลังจะตัดสินใจซื้อ k750i แต่ ร้านบอกว่าแบ็ตหมดไวมาก ประมาณ 3-5 ชั่วโมง

เป็นความจริงไหม อยากได้ หรือจะรอ k790i ดี ไม่รู้ต้องรอนานแค่ไหน
Dj Andyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2006 11:01  

K800มาแร๊วจ้า

http://www.manager.co.th/CyberBiz/ViewNews.aspx?NewsID=9490000027908
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 27, 28, 29  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: