Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K300i
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 156 / เข้าชม: 363644
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ร่วมโหวตให้คะแนน SIAMPHONE - USER OPINIONS
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson K300i
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 18:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson K300i
Catalog : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/k300i.htm
Review : http://www.siamphone.com/review/2005/sonyericsson/k300i_j200i/page.php

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 28 May 2005 01:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 19:08  

จอสีติดกล้องราคาประหยัด มีคุณสมับิตค่อนข้างครบมากทีเดียว Cool
<นู๋-keng>
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????.....???????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 11:53  

[แบงค์] ผู้เขียน:
จอสีติดกล้องราคาประหยัด มีคุณสมับิตค่อนข้างครบมากทีเดียว Cool
Razz Razz Shocked ด้วยรูปร่างสีสันที่ออกแบบมาถือว่าทำได้ดีทีเดียว.....แต่ต้องลุ้นดูว่าราคาจะประมาณเท่าไหร่....น่าจะประมาณ 15,xxx บาท (ราคาเปิดตัว)
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 13:44  

นึกว่าจอจะเป็น STN ซะอีก แต่ถูกครับ พอกะ เค500i ประมาณ 12****
โฮมมี่ชะชะช่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 17:15  

กระผมคิดว่ามะน่าเกินหมื่นอ่ะเพราะ จอเปงSTN 128*128 อีก น่าจาราคาต่ำกว่า เค 500 นะเพราะชื่อรุ่นมันก็ เค 300 ต่ำกว่าอยุแล้น ตอนแรกดู T630 อยุเด๋วรอรุ่นนี้มาดูราคาแล้วค่อยตัดสินใจแล้วกัน เพราะชอบดีไซน์รุ่นนี้ ไม่ค่อยชอบ เค 500 เรย ปล.หน้าตาคล้ายๆ T610 นะฮะว่ามั๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : STN/TFT
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 17:18  

เอ๋ ทำไมในเว็บนี่มังเปง TFT อ่า ในเฟริสโมบาย เค้าบอกว่าเปง STN น้า เชื่อใครดีหว่า แต่ถ้าเปงทีเอฟทีกะดี
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 20:21  

ทรงคล้าย T610
แต่ปุ่มคล้าย T310
001_angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 04:14  

ความเห็นส่วนตัว 15k แพงไปรึปล่าวอะครับ ผมว่าแพงไปนะ..รึว่ายัววัยครับ
neutrophil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k 300 ????? ??? T630 ??????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 22:45  

พอดีมือถือหายน่ะครับ เลยอยากซื้อใหม่เอารุ่นที่ไม่หรูเกินไป และได้ฟังค์ชั่นครบ
ถูกใจ SE มาก เลยอยากให้ผู้รู้เปรียบเทียบสองรุ่นนี้ K300 กับ T630 ให้หน่อยครับ
แล้วK300 นี่บันทึกเสียงสนทนาได้ไหมครับอยากรู้มาก
ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
kjkll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : kjhj
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 23:36  

ihybnugu
booo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 16:12  

ราคาประมาณเท่าใหร่คับ ผมว่าไม่น่าถึงหมื่นนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 10:52  

จอ STN ไม่ใช่ TFT

ราคาน่าจะอยู่แถวห้าหกพัน
Catalytic_AB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 15:43  

คือว่ามือถือเพิ่งหายน่ะค่ะ กำลังมองมือถือใหม่อยู่แล้วเจออยู่2รุ่นที่สนใจ คือ MOTO C980 แล้วก็ SE K300 น่ะค่ะ อยากทราบว่ารุ่นไหนน่าสนใจกว่ากันคะ ข้อดีที่แตกต่างกันเป็นยังไง แล้วก็อยากทราบว่ารุ่นไหนใช้ทนกว่ากันคะ ถ้ามีรุ่นที่น่าสนใจแล้วก็ราคาไม่แพงมากก็ขอคำแนนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
orc_cocoa
Year's Star

หัวข้อ : vvv
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 21:56  

รน่าจะซัก 7900 + -
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 15:16  

พังส์ชั่น จะคล้าย k500i ต่างกัน แค่ หน้ากาก + ปุ่ม ราคาน่าจะไม่เกิน 10000.-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 14:06  

มาแล้วเหอคับ หรือว่าเป็นเครื่องนอก เห็นทำรีวิว ในหนังสือ mobilemag
newer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 23:08  

ไปดูในเวป blisstel ซิ หน้า coming soon 2 ราคา 6,900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 15:11  

ง๋า เว็บบริสเทลลงราคาแล้ว 6900 บาท เท่ากับ T630เลย อ่ะ คราวนี้เลยตัดสินใจมะถูกเยยว่าจาเอาไรดี คุณๆ คิดว่าอันไหนดีกว่ากันอ่ะครับกับการเลือกระหว่าง จอใหญ่กว่าทีเอฟทีมีบลูทูธกับหน่วยความจำเยอะกว่าถ่ายวิดีโอได้ @_@
Property
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 01:30  

k300i นี่จะออกวางจำหน่ายเมื่อไหร่คะ แบบว่าเดือนเมษานี้รึเปล่า
แล้วราคาจะประมาณ 7000 ตามเว็บของบลิสเทลมั้ยคะ?
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 08:12  

คุ้มกับราคาดีครับ
เอมี่มายด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 17:46  

สเปกแบบนี้ ราคาแบบนี้ โนเกียมีมั่งป่ะคะ จะเปลี่ยนมือถือค่ะ รุ่นนี้ก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียวเลยค่ะ
กำลังพิจารณา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k300i ???????????????????????? MP3 ????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2005 23:48  

เห็นในสเปคมีเครื่องเล่น MP3 แต่ไม่เห็นบอกว่าเสียงเรียกเข้ารองรับไฟล์ MP3 บอกเพียงเสียงเรียกเข้าแบบ 40 Polyphonic เลยไม่แน่ใจจุดนี้ิ ใครรู้บอกหน่อยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: k300i ???????????????????????? MP3 ????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 11:31  

กำลังพิจารณา ผู้เขียน:
เห็นในสเปคมีเครื่องเล่น MP3 แต่ไม่เห็นบอกว่าเสียงเรียกเข้ารองรับไฟล์ MP3 บอกเพียงเสียงเรียกเข้าแบบ 40 Polyphonic เลยไม่แน่ใจจุดนี้ิ ใครรู้บอกหน่อยครับ

มีครื่องเล่น MP3 จิงๆคับ แต่ว่าหน่วยความจำมีจำกัดเพียง 11 MB และไม่สามารถเพิ่มได้ จิงๆแล้วจุดประสงค์หลักมันไว้ใช้รองรับพวกทรูโทนมากกว่าจะใช้ฟังเพลงคับ
ห้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 15:36  

ระหว่าง K300i กับ K508i อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ แตกต่างกันมากไหม
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 15:54  

ห้อย ผู้เขียน:
ระหว่าง K300i กับ K508i อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ แตกต่างกันมากไหม

K508i มีความละเอียดของจอมากกว่า K300i ครับ ฟังก์ชั่นนั้นไม่แตกต่างกันเลยครับ
`M!xZ*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : unknow
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 22:12  

Confused อยากซื้อเหมือนกานอ่า ขอความเห็นคนใช้หน่อยครับ ตอนนี้เหลือ 7000 กว่าอ่ะของ บิสเทล ผมว่าน่าจาคุ้มนะ คล้ายๆ t610 เรยอ่ะ สวยดีครับ Wink
กำลังหาเครื่องใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 21:25  

มีแฮนต์ฟรีไหม่ครับใครรู้บอกที
งิ งิ ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2005 23:08  

ถ้าแพงก่านี้คงไม่หวายค่ะ เพราะไตรมาต 2 มีตังเเจ๋ว ๆออกมาเยอะ ราคาก็ถูกลง ถ้าเที่ยบกันยี่ห้ออื่นๆ ที่มีออกมาไม่ว่าเป็น โนเกีย ซัมซุง หรือ โมโตฯ รุ่นที่ออกมาบางรุ่นความสามารถเท่าๆกันหรือ ดีกว่าด้วยซะอีก ราคาบางรุ่น ก็ถูกกว่า ( เช่น แอลจี ) แล้วราคาตัวเก่าๆที่เเพงๆ ราคาก็ถูกลง ถ้าราคาแพงกว่าที่ตั้งใว้ เหมือน Nokia6230i ที่ราคาติด 13800.- แล้วเพื่มราคาเป็น 150000 ( ราคาดูที่ บริสเทล ) ทำให้คนที่ตั้งใจซื้อ เซ๊ง และหันไปดูรุ่นอื่นๆเเทน อย่างไรต้องรอดูตลาดต่อไปนะ เผื่อว่าจะมีรุ่นใหม่ๆ ที่ดี ราคาถูกกว่านี้ออกมา แต่อย่างไรก็เป็นแฟน โซนี่ค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed
amuro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 08:37  

ตอนนี้มีขายยังคะ เท่าไรแล้ว
[F]oamku[B]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 12:43  

ระหว่าง t630 กับ k300i เอาอันไหนดีอะคับ เลือกมะถูก ราคาก้อพอๆกัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 13:39  

[F]oamku[B] ผู้เขียน:
ระหว่าง t630 กับ k300i เอาอันไหนดีอะคับ เลือกมะถูก ราคาก้อพอๆกัน

ถ้าไม่ใช้ bluetooth ผมว่าใช้ K300i จะได้เปรียบกว่าครับ เพราะ K300i เป็นยุคใหม่
เทเลช้อยซ์ (ประเทศไทย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SE K300
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 17:36  

amuro ผู้เขียน:
ตอนนี้มีขายยังคะ เท่าไรแล้ว

SE K300 ราคาขาย 6990 บาท เสียงเรียกเข้าเป็น MP3ได้ด้วย
เทเลช้อยซ์ (ประเทศไทย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SE K300
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 17:40  

งิ งิ ค่ะ ผู้เขียน:
ถ้าแพงก่านี้คงไม่หวายค่ะ เพราะไตรมาต 2 มีตังเเจ๋ว ๆออกมาเยอะ ราคาก็ถูกลง ถ้าเที่ยบกันยี่ห้ออื่นๆ ที่มีออกมาไม่ว่าเป็น โนเกีย ซัมซุง หรือ โมโตฯ รุ่นที่ออกมาบางรุ่นความสามารถเท่าๆกันหรือ ดีกว่าด้วยซะอีก ราคาบางรุ่น ก็ถูกกว่า ( เช่น แอลจี ) แล้วราคาตัวเก่าๆที่เเพงๆ ราคาก็ถูกลง ถ้าราคาแพงกว่าที่ตั้งใว้ เหมือน Nokia6230i ที่ราคาติด 13800.- แล้วเพื่มราคาเป็น 150000 ( ราคาดูที่ บริสเทล ) ทำให้คนที่ตั้งใจซื้อ เซ๊ง และหันไปดูรุ่นอื่นๆเเทน อย่างไรต้องรอดูตลาดต่อไปนะ เผื่อว่าจะมีรุ่นใหม่ๆ ที่ดี ราคาถูกกว่านี้ออกมา แต่อย่างไรก็เป็นแฟน โซนี่ค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed

ราคาเครื่อง 6990บาท สนใจติดต่อที่ 02-6526868
TCT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SE K300I
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 17:47  

ราคาขาย 6990 บาท เสียงเรียกเข้าเป็น MP3,ฟังเพลง MP3 ได้ สนใจติดต่อได้ที่
เทเลช้อยซ์ (ประเทศไทย) 02-6526868และรับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: SE K300I
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 21:04  

TCT ผู้เขียน:

ราคาขาย 6990 บาท เสียงเรียกเข้าเป็น MP3,ฟังเพลง MP3 ได้ สนใจติดต่อได้ที่
เทเลช้อยซ์ (ประเทศไทย) 02-6526868และรับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ

ผมไม่ต้องการจะซื้อครับ เพราะผมไม่ได้อยากได้
คนซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ????????K300i
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 01:14  

ถ้าเอา SE K300i ที่ซื้อที่ฮ่องกงไปเมื่อ 2 วันก่อน ไปขายครบกล่องยังไม่แกะแผ่นพลาสติกปิดหน้าจอที่ MBK จะได้ราคาเท่าไรคะ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 21:03  

ทำไมไม่เห็นมีขายสักทีอ่ะ
546
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 22:35  

มีหน้าร้านขายปาวคั้บ อยากดูเครื่องด้วย อยากลองจับ มี 0 ตรงไหนบ้างคับ สนใจมานานแล้ว อยากซื้อเลยอ่ะ
สาวก โซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????? ????????K300i
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 22:39  

คนซื้อแล้ว ผู้เขียน:
ถ้าเอา SE K300i ที่ซื้อที่ฮ่องกงไปเมื่อ 2 วันก่อน ไปขายครบกล่องยังไม่แกะแผ่นพลาสติกปิดหน้าจอที่ MBK จะได้ราคาเท่าไรคะ

สนใจขายผ่านเว็บปาวคับ เราอยากได้ ลองเสนอราคามาที่ Jengees@yahoo.com หรือทิ่งเบอร์ใว้ก็ได้ อยากได้ขึ้เกียจรอ Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 12:58  

รุ่นนี้จอ stn นะ
เสียงเรียกเข้าเบามากแทบไม่ได้ยินเครื่องหน่วงยิ่งกว่า t68i อีกนะ
แบตก็อยู่ได้ประมาณ1วันกว่าๆ
เซ็งไม่น่าซื้อเลย
ว่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 16:35  

ยังไม่เห็นมีที่ไหนเอามาขายเลยครับ ให้เบอร์ไปแล้วซ้อได้เลยไหม
คนใช้ K300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 19:49  

จอ STN ก็จิงนะ แต่เรื่องการหน่วงไม่มีอาการแน่นอน เพราะตอนนี้เราโหลดเกมเข้าไป 13 เกมแล้ว + 3 โปรแกรมก็ยังทำงานได้ไม่มีหน่วงเหมือนซื้อใหม่ๆ เราก็มี T68i นะ เทียบแล้ว K300i เร็วกกว่า T 68i เยอะเลย ส่วนเสียงเรียกเข้า ก็ดังมากพอสมควร เพราะรุ่นนี้มีสปีคเกอร์อยู่ข้างหลัง ซึ่งจะดังกว่าลำโพงสนทนา เสียงใสสไตล์ SE ด้วยล่ะ [/quote]
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 22:42  

ซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ อยากได้ 0 ไหนมีขาย บอกด้วยค่ะ
k300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 18:22  

สรุปเสียงเรียกเข้าเปงmp3ช่ายมะคับ ข้องใจมาก อยากจารู้ชัดๆก่อนไปซื้อ
321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2005 22:32  

เสียงเป็น MP3 คับ Twisted Evil
เซ้งสุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 10:52  

ผิดหวัวค่ะ จอไม่ค่อยชัด
เสียงเรียกเข้าเบามาก ขนาดปรับจนสุดแล้ว
ราคา 6990 ของบริสเทลค่ะ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 14:58  

ตกลงเสียงมันเบาจิงๆ เหรอ ว่าจะซื้ออ่ะ ตอนนี้ต้องคิดดูก่อนอีกละ Sad
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 15:36  

เสียงเบาเหรอ หุหุ ผิดหวังเลย
aooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 19:05  

โชว์ภาพคนโทรเข้าป่าวคะ แล้วเสียงเบาจิงๆรึป่าว เห็นพูดไม่เหมือนกันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2005 22:26  

เซ้งสุด ผู้เขียน:
เสียงเรียกเข้าเบามาก ขนาดปรับจนสุดแล้ว

ซื้อที่ 0 ไหนค่ะ เราอยู่ที่ซีคอนของยังไม่มาเลย 0 บริสเทลเหมือนกัน หาอยู่หลายที่แล้ว
ที่ไหนมีขายช่วยบอกด้วยค่ะ อยากได้ เเล้วมีข้อเสียอะไรอืนๆ อีกปาว ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน แล้วว่า ภาพไม่ชัด เป็นที่ถาพจากกล้อง หรือเป็นที่หน้าจอปกติค่ะ เขาแถมสาย Data Link ให้ด้วยปาวค่ะ หรือต้องซื้อเพิ่ม แล้วราคาเท่าไรอ่ะค่า หวั่น ๆอยู่เหมือนกัน เห็นบอกว่าไม่ดีหลายคนเเล้ว ชักลังเล Neutral Neutral Neutral
~*Pop_Py_love*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 20:34  

ตกลงว่าดี ไม่ดียังไงกันแน่คะ ว่าจะซื้อแล้วเนี่ย รบกวนใครก็ได้ช่วยตอบให้กระจ่างให้หน่อยนะ Confused และก็ใครพอทราบบ้างไม๊คะ ว่าสาย usb เค้าขายกันเท่าไหร่ ทั้งแท้ และไม่แท้ จะได้ประกอบการพิจารณา เพราะ อยากได้ mp3 แต่ก็ไม่มี bluetooth ส่วน t630 ก็ดันไม่มี mp3 ซะอีก รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ Embarassed
zero2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 21:05  

จอ stn 128*128 มีมาตั้งเเต่ 5-6 ปีก่อนโน้น หน่วยความจำพวกเเฟลตไดร์ 128 เมก มันตอนนี้ขายกัน 390 บาทนี่เเพงเเล้วนะ มีเต็มลังขายเกลื่อนพันทิป เเล้วคิดว่าควรจะขายเท่าไหร่ฟะ
3200 ตอนนี้ 5400 บาท รุ่นนี้ เอ้าให้เต็มที่เเพงสุด 5500 บาท ไปเลย
คนใช้ K300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 11:39  

ผมใช้มาตั้งแต่ 19 เมษายนคับ เครื่องนี้ถ้าบอกว่าคุณภาพเปนยังไง ก็ถ้านำมาเทียบกับราคาแล้ว ถือว่าคุ้มค่านะครับ มือถือ Sony ericsson ปกติจะออกมาแล้ว ฟังชั่นไม่ค่อยจะทำให้ผู้ใช้ผิดหวังนะ ที่สำคัญ เรื่องการติดต่อ การโหลดข้อมูล ก็ทำได้อย่างสะดวก โดยที่ไม่ต้องพึ่งโปรแกรมพิเศษ

ผมจะตอบปัญหาที่ถามกันบ่อยๆนะครับ
จอ
- หน้าจอเปน CSTN 128*128 เพราะฉะนั้น เรื่องความคมชัดนั้น สู้ TFT-LCD ไม่ได้อยู่แล้วละครับ เพราะ TFT-LCD นั้น เปนหน้าจอที่มีลักษณะการทำงานที่มีแสงในพิกเซลนั้นๆเอง ไม่ต้องพึ่ง back light เรื่องแสงสีต้องบอกว่า เครื่องอื่นที่ใช้ TFT สวยกว่า แต่ก็ไม่ได้ทั้งหมด หน้าจอเครื่องนี้ มีปัญหาที่ยิ่งกว่า CSTN ก็คือ 128คูณ128 พิกเซล ซึ่งถือว่าไม่มาก ในมือถือรุ่นใหม่ขณะนี้ ทำให้บางคนอาจผิดหวังเรื่องความคมชัด แต่มีข้อดีคือ ประหยัดแบตกว่า TFT

เสียง
- ปกติลำโพง SE รุ่นหลังๆ จะแยกระหว่างลำโพงสนทนากับลำโพงเสียงเรียกเข้า ซึ่งตัวนี้มี media player ด้วย ระดับความดังของเสียงสามารถปรับไปที่ระดับสูงสุดโดยการกดขวาที่จอยสติ๊ก ได้ทุกโหมด เสียงเพลงmidi ที่เอาเข้าไป จะใส แต่อาจจะไม่ดังเท่าที่ควร ส่วนเสียงของ mp3 ก็แล้วแต่ว่า คุณใช้ระดับคุณภาพเท่าไรแต่แนะนำ 64Kbps ขึ่นไป(ปกติ แผ่น mp3 ที่ขายอยู๋เปน 128) ทั้งนี้เพราะว่า โทรศัพเครื่องนี้ มีเมมโมรีแค่ 12 เมก เลยไม่น่าใช้ 128Kbps เพราะจะจุเพลงไดแค่ 12 นาทีโดยประมาณ แต่เรื่องของbitrate ของเพลง(ที่พวก 64หรือ 128นั่นล่ะคับ) ก็มีความสำคัญมาก ผมลองโหลดเพลง 128Kbps ลงในมือถือกับ 64kbps ลงไป ผลปรากฏว่า ต่างกันชัดเจน ถ้าใครไม่ได้ใช้ฟังเพลง แนะนำให้ลง bitrate สูงๆหน่อย เสียงที่ได้ออกมารับรองว่าใส ดังและ ชัด แน่นอนคับ อย่าลืม ซื้อเครื่องมาปกติค่าความดังจะอยุ่ที่ระดับ 6 เราต้องเข้าไปปรับเปนระดับ 8 ซึ่งเปนสูงสุด แล้วเสียงไม่มีเบาแน่นอนคับ

กล้อง
- กล้องเปนฟังชั่นอีกอย่างนึง ที่ผู้ซื้อถ้าเกิดอยากได้กล้องที่ถ่ายสวยก็ต้องเสียเงินกับมือถือราคาเกินหมื่นหรือ 20000ขึ้นไป ราคาระดับ 6990 นี้ ผมว่าไม่ได้สวยเลยคับ ธรรมดามาก เพราะปกติผมใช้กล้อง Nikon อยู๋แล้ว เลยไม่สนใจเรื่องกล้อง แนะนำว่าถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกล้อง ก็ซื้อรุ่นนี้ได้

เกมส์
- เรื่องการเล่นเกมส์ของเครื่องนี้ถือว่าเปนจุดเด่นของเครื่องนี้เลยก็ว่าได้ เพราะผมได้ใช้โปรแกรมทดสอบ 3D engineในเครื่อง ปรากฏว่า คะแนนที่ได้ออกมานั้น พอๆกับ K700i และ สูงกว่าเครื่องระดับหมื่นอัพของยี่ห้ออย่างsamsung nokia ซะอีก จะแพ้ก็แพ้ K500 S65 E680 หรือรุ่นใหม่ๆ ของ SE เท่านั้น ใครสนใจดูคะแนน และผลการทดสอบ สามารถเข้าไปที่เวบ www.jbenchmark.com ตอนนี้ผมลงเครื่องไป 15 เกมส์ได้ ความเร็วในการเข้าเมนูไม่ลดมาก ลดเปนเสี้ยววิเท่านั้น ซึ่งแทบไม่รู้สึก อีกอย่างเครื่องนี้ก็เอาเกมส์จาวาจากเวบโหลดฟรีมาลงผ่านทาง infrared ได้เลย ผมชอบจุดนี้มากๆ รวมถึงโปรแกรมด้วย ก็สามารถโหลดลงเครื่องได้ทันทีเช่นกัน ผมซื้อมาวันแรกก็ลงไป 10กว่าเกมแล้ว สะจายจิงๆ

อื่นๆ
- ถ้าอยากให้สรุปเกี่ยวกับเครื่องนี้ ผมบอกได้ว่า ใครที่ไม่ใส่ใจเรื่องเมมโมรี 12 เมก หน้าจอ CSTN กับกล้องระดับ 640*480 ละก็ 6990บาทที่เสียไป คุ้มคาแน่นอน และในเวบต่างประเทศก็ยกให้เครื่องนี้เปนมือวางอันดับ 1 หรือ 2 ในมือถือราคาไมแพงเลยทีเดียว
TCT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 10:11  

อยากได้ ผู้เขียน:
ซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ อยากได้ 0 ไหนมีขาย บอกด้วยค่ะ

สามารถหาซื้อได้ที่ร้าน TG ทุกสาขา จุดเด่นคือเสียงเรียกเข้าเป็น MP3,ถ่ายวีดีโอได้ และสามารถเล่น MP3 ได้ ความจุ 12 MB เสียงเรียกเข้าดังมากพอสมควร
ต่างจังหวัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 16:24  

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้ครับ (2-5-4Cool แต่ตอนนี้มีปัญหาตั้งค่า GPRS/MMS ไม่ได้ครับ เพราะตอนที่ศูนย์ (DTAC) ส่ง SMS มาให้พอผม Save ค่า Setting แล้วเครื่องมันตอบว่าฐานข้อมูลไม่พอ แต่ผมก็ยังไม่ได้ Download อะไรเลยนะครับ แปลกใจเหมือนกัน แต่ว่าไม่รู้จะแก้ยังไง โทรไป 1800 ก็สายไม่ว่างตลอดเลย แต่ว่า WAP เล่นได้ครับเข้าไปดูข่าวจากผู้จัดการแฮ๊ปปี้ได้
ปัญหาอีกอย่างของผมคือ เวลาที่ค้นหาเบอร์โทรน่ะครับ ผมเมมชื่อเป็น ภาษาอังกฤษ แต่เวลาจะค้นเบอร์โทรมันจะหาด้วยภาษาไทย คิดว่าเป็นเพราะใช้เมนูภาษาไทยใช่ไหมครับ แล้วจะแก้ยังไงครับ
ส่วนอันสุดท้ายคือหาซื้อสาย Data Link ไม่ได้ครับ มีแต่ของ K500 ไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันได้ไหม และก็หา Load Ringtone และ MMS Pic ลำบาก เพราะรายการรุ่นโทรศัพท์หลาย Web ยังไม่มี K300i เลยครับ ผมไม่กล้าเสี่ยง กลัวเสียตังค์ฟรี

ใครพอจะช่วยได้รบกวนบอกด้วยนะครับ Rolling Eyes
ราชเทวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 16:41  

มีอีกเรื่องนึงครับ คือว่า ผมไปดูรายละเอียดโทรศัพท์ใน www.ericsson.com แล้วเขาเขียนว่า เข้าสู่ Menu กล้อง ไดง่ายดายเพียงกดปุ่มกล้องเพียงปุ่มเดียว (ด้านซ้ายของตัวเครื่อง) แต่ว่าเครื่องผมกดดูแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ ปุ่มนี้จะใช้กดชัตเตอร์เวลาถ่ายรูปได้เท่านั้น ไม่ทราบของใครเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ รบกวนรีบตอบด้วยนะครับ ถ้าของผมเสียจะได้ไปเปลี่ยน

ขอบคุณครับ
คนใช้ K300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 16:50  

วิธีที่จะเข้าสู่กล้องแบบด่วน ก็คือกดปุ่มกล้องถ่ายรูปด้านซ้ายมือทิ้งไว้เปนเวลาประมาณ2-3 วิ ครับ จะเข้าไปที่โหมดของการถ่ายรูปเลย

ส่วนสายดาต้าลิงค์ก็น่าจะใช้แทนกันได้นะครับ เพราะขั้วต่อของ SE มันจะออกมาเหมือนๆกัน ถ้าเหมือนกัน ก็ใช้ได้ครับ ส่วนพวกโปรแกรม เกมส์ theme ก็ใช้ร่วมกับ K500 ได้ แต่เกมส์จะขาดด้านล่างไปครับเพราะ k500 มัน 128*160 พิกเซล แต่เล่นได้ตามปกติ 99% ของเกมทั้งหมด
รูป กับ MMS ยังไม่แนะนำให้โหลดตามเวบนะครับ เพราะไม่รู้ว่าจะเหมาะกับขนาดหน้าจอ K300i รึป่าว แต่รูปตัดต่อ ย่อ เองดีกว่าครับ MMS ของ SE ก็มีตัว MMS studio นะครับ ลองโหลดมาใช้ได้

โดยส่วนตัวชอบใช้อินฟราเรดมากกว่าครับ เพราะเสียบแล้วโหลดได้ทุกอย่างเลย
ราชเทวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 17:45  

โทรไปศูนย์ Dtac ทีไร พนักงานรับสายอื่นทุกทีเลย
เปลืองตังค์ชมัดเลย
ผมจะตั้ง GPRS/MMS ในเว็บ Dtac ก็ไม่มีรายการ K300i
เลือกเป็น K700i แทนได้ไหมครับ

แล้วทำไมไปตั้งค่าที่เว็บ SE แล้วก็ไม่ได้รับ Contact กลับเหมือนกัน
เป็นเพราะเครื่องยังใหม่มากหรือเปล่าครับ เลยเตรียมระบบไม่ทัน
ราชเทวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2005 17:59  

แหะๆ ทราบแล้วครับ พอดีอ่านเจอว่าจะต้องติดตั้งโปรแกรม MMS ก่อนใช้งาน
แล้วในเครื่องไม่มี preload มาให้เหรอครับ
ถ้าไม่มีแสดงว่าผมต้อง โหลดโปรแกรม MMS_home_studio ก่อนใช่ไหมครับ แล้วจึงจะใช้ ขอเปิดใช้บริการ MMS ได้
Pi-Po
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 23:13  

รุ่นนี้ถูกใจมากเลยค่ะ ราคาก็พอๆ กับที่ซื้อมือถือรุ่นที่ใช้อยู่ แต่เสียดายรู้ช้าไปหน่อยค่ะ ว่ามีน่าเสียดายจัง
เเดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 04:54  

รุ่นนี้ กับ T610 อันไหนภาพชัดกว่ากันครับ ตัดสินใจจะซื้ออยู่ระหว่างสองรุ่นนี้ ช่วยตอบหน่อยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2005 16:44  

ราชเทวี ผู้เขียน:
แหะๆ ทราบแล้วครับ พอดีอ่านเจอว่าจะต้องติดตั้งโปรแกรม MMS ก่อนใช้งาน
แล้วในเครื่องไม่มี preload มาให้เหรอครับ
ถ้าไม่มีแสดงว่าผมต้อง โหลดโปรแกรม MMS_home_studio ก่อนใช่ไหมครับ แล้วจึงจะใช้ ขอเปิดใช้บริการ MMS ได้

วิธีตั้งค่าแบบสะดวกครับ เข้าไปในลิงค์นี้เลย Very Happy
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=ps1_1&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10226

ก็เลือกตั้งค่า WAP แล้วก็เลือกตามหัวข้อที่เค้าบอกมา พอถึงขั้นสุดท้ายที่ให้กรอกเบอร์โทรศัพท์ เบอร์มันจะมี 9 ตัวใช่มะครับ เราก็กรอก +66 แล้วไม่ต้องใส่ศูนย์ตัวแรกของเบอร์คุณ ตามด้วยเลข 8 หลักที่เหลือติดกันไปเลย เช่น เบอร์คุณ 091234567 คุณก็ใส่ไปว่า +6691234567 ไม่ต้องมีเลขศูนย์ตัวแรกของเบอร์ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2005 16:45  

เเดน ผู้เขียน:
รุ่นนี้ กับ T610 อันไหนภาพชัดกว่ากันครับ ตัดสินใจจะซื้ออยู่ระหว่างสองรุ่นนี้ ช่วยตอบหน่อยครับ

ภาพถ่ายของ K300i ชัดกว่าครับ
คนใช้ K300i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 18:56  

ตอนนี้ผมเข้าไปที่เว็บ www.dtac.co.th แล้วเลือกตรงเซ็ทค่าMMS/GPRS โมเดลเป็น K700i ครับ ก็ใช้ได้เหมือนกันนะครับ กดแล้วได้รับเลยครับ
sony's lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k300i
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 21:55  

เราก็ซื้อรุ่นนี้มาแล้วเหมือนกันนะ
ชอบมากๆๆเพราะราคาคุ้มอะ
จิงๆๆกล้องก็ชัดนะ เพียงแต่ถ้าหาแสงดีๆๆรูปก็ดี
แต่โดยส่วนตัวมีกล้องดิจิตอลอยู่แล้วเลยไม่ได้สนกล้องในเครื่อง
การส่งข้อมูลเราใช้อินฟาเรดบ่อยมากๆๆมันสะดวกและง่าย
ส่วนขอมูลจากคอมมาลงมือถือเรามีสายอินฟาเรดอยุ่แล้ว
แค่เปิดอินฟาเรดของทั้ง2อันแล้วเอาจ่อใกล้ๆๆเท่านั้นละ
ไม่เปนต้องซื้อสายดาต้าลิงค์ที่เปนของโซนี่อีริคซันหรอก
ของธรรมดาสำหรับส่งข้อมูลผ่านคอมก็ใช้ได้แล้วเราทั้งเอาเอาเพลงเอารูปลงสะใจไปเลย
แต่ก่อนเคยใช้เอลจีแล้วทำอะไรแถบจะไม่ได้เลย
รุ้สึกว่าอันนี้ฉลาดเหมือนกันเสียงเรียกเข้าก็ดังนะ เคยอ่านที่นี้มีคนบอกเสียงเบา
ไม่เหนเบาเลย
วันนั้นขึ้นบีทีเอสคนโทรเข้ามามองกันตุมเลย
เราก็ไม่คิดว่าเสียงจะดังขนาดนั้น
แต่สรุปก็คุ้มนะสำหรับราคาเท่านี้
เราซื้อที่ร้าน59mobile ประมาณชั้น3หรือ4ของมาบุญครองอะ รุ้สึกว่าจะถูกกว่าทุกร้านนะเพราะขายแค่ 6,150เอง ถ้ามากกว่า1หรือ2เครื่องก็เหลือประมาณ6,050 แต่เค้าบอกว่าเรื่องประกันเค้าศุณย์เองได้เลย

เครื่องน่ารักดี ชอบๆๆ
ชอบ ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: k300i
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 22:30  

sony's lover ผู้เขียน:
เราก็ซื้อรุ่นนี้มาแล้วเหมือนกันนะ
ชอบมากๆๆเพราะราคาคุ้มอะ
จิงๆๆกล้องก็ชัดนะ เพียงแต่ถ้าหาแสงดีๆๆรูปก็ดี
แต่โดยส่วนตัวมีกล้องดิจิตอลอยู่แล้วเลยไม่ได้สนกล้องในเครื่อง
การส่งข้อมูลเราใช้อินฟาเรดบ่อยมากๆๆมันสะดวกและง่าย
ส่วนขอมูลจากคอมมาลงมือถือเรามีสายอินฟาเรดอยุ่แล้ว
แค่เปิดอินฟาเรดของทั้ง2อันแล้วเอาจ่อใกล้ๆๆเท่านั้นละ
ไม่เปนต้องซื้อสายดาต้าลิงค์ที่เปนของโซนี่อีริคซันหรอก
ของธรรมดาสำหรับส่งข้อมูลผ่านคอมก็ใช้ได้แล้วเราทั้งเอาเอาเพลงเอารูปลงสะใจไปเลย
แต่ก่อนเคยใช้เอลจีแล้วทำอะไรแถบจะไม่ได้เลย
รุ้สึกว่าอันนี้ฉลาดเหมือนกันเสียงเรียกเข้าก็ดังนะ เคยอ่านที่นี้มีคนบอกเสียงเบา
ไม่เหนเบาเลย
วันนั้นขึ้นบีทีเอสคนโทรเข้ามามองกันตุมเลย
เราก็ไม่คิดว่าเสียงจะดังขนาดนั้น
แต่สรุปก็คุ้มนะสำหรับราคาเท่านี้
เราซื้อที่ร้าน59mobile ประมาณชั้น3หรือ4ของมาบุญครองอะ รุ้สึกว่าจะถูกกว่าทุกร้านนะเพราะขายแค่ 6,150เอง ถ้ามากกว่า1หรือ2เครื่องก็เหลือประมาณ6,050 แต่เค้าบอกว่าเรื่องประกันเค้าศุณย์เองได้เลย

เครื่องน่ารักดี ชอบๆๆ

ประกันของศูนย์ใหนคับ Loxley Blistell Sony-Ericson i-moble หรือประกันซ่อมร้าน ช่วยตอบหน่อยครับ เครื่องมีปัญหาไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนให้เครื่องใหม่เลยปาวคับ หรือสามารถส่งซ่อม 0 ของ ลอ็กเลย์ได้เลยคับ
เพราะว่าถูกมากกัวว่าเป็นเครื่องประกันร้าน แต่ไม่ประกัน 0 นะคับ
danai1979
Year's Star

หัวข้อ : usb ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 09:59  

ซื้อมาเมื่อวาน 6050 แล้วก็สาย USB อีก 250 อ่ะคับ แต่เปนของ K500 เห็นตระกูลเดียวกัน

แต่พอเสียบแล้วมันดันขึ้นว่า can't install อ่ะ T-T ทำไงดีอะคับ หรือว่าต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนป่าว

หรือว่าต้องซื้อสายลิ้งอะไรที่ไหนเพราะเค้าไม่ได้ให้มา

แล้วหาโหลดอะไรได้ที่ไหนบ้างสำหรับรุ่นนี้

ช่วยอธิบายละเอียดๆ ด้วยนะคับ เพราะโหลดอะไรพวกเนี้ยไม่ค่อยเป็น
ราชเทวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: usb ???????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 18:41  

ผมก็ซื้อสาย link ของ k500 มาครับ (ซื้อมาตั้ง 400 แน่ะ) แต่ว่าลงโปรแกรมที่ติดมากับเครื่องแล้วจะไม่มีรายการเครื่องรุ่น k300 ให้เลือก ก็เลยลบออกแล้วก็ไปเว็บ SE www.sonyericsson.com แล้วก็ไปที่หน้าของประเทศไทย - การสนับสนุนผลิตภัณฑ์ แล้วก็โหลดโปรแกรมมา ใช้ได้ดีครับ มีชุดโปรแกรมเหมือนที่ให้มากับ Cd ในชุดสาย link เลย แต่ว่าจะมีรายการเครื่องรุ่น k300 ให้เลือกด้วย กำลังเลือกโหลดภาพอยู่ครับ แต่เสียงยังไม่ได้ลองเพราะกะลังโหลดโปรแกรมอยู่

ส่วนการลง Driver Usb ผมใช้ Driver ที่ติดมากับแผ่นครับ โดยเลือก Manual Update คือปิดโปรแกรมให้หมดแล้วก็เลือกลง Driver เอง แล้วเลือกไปที่ USBDriver ใน CD ครับ พอลงเสร็จก็ Setup โปรแกรม แล้วมันก็ Detect เครื่องเจอ ตั้งชื่อโทรศัพท์ แล้วก็ตั้งเวลาให้ตรงกับ PC ก็ใช้ได้ครับ

ว่าจะมาโม้อยู่ทีเดียว พอรู้ว่าเราซื้อเครื่องแพงกว่าคนอื่น (Blisstel 6990 บาท - แถมประกันอุบัติเหตุสำหรับเจ้าของเครื่อง 1 ปี - เบอร์โทร 1 เบอร์) แถมยังซื้อสาย Link แบบเหมือนจริงมาแพงกว่าคนอื่นอีกอีก.....เลยจุกอกเลย....กำจิงๆ...
นี่ถ้าซื้อแฮนด์ฟรี 150 บาทยังแพงกว่าชาวบ้านอีก พ่อจะโหลดให้เว็บกระจุยเลย เอาให้หายเจ็บใจหน่อย......แหะ แหะ Twisted Evil
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 10:30  

ขายมาพร้อมกับชุดสตาร์วอร์ ราคา7200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: usb ???????????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 22:37  

danai1979 ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวาน 6050 แล้วก็สาย USB อีก 250 อ่ะคับ แต่เปนของ K500 เห็นตระกูลเดียวกัน

แต่พอเสียบแล้วมันดันขึ้นว่า can't install อ่ะ T-T ทำไงดีอะคับ หรือว่าต้องลงโปรแกรมอะไรก่อนป่าว

หรือว่าต้องซื้อสายลิ้งอะไรที่ไหนเพราะเค้าไม่ได้ให้มา

แล้วหาโหลดอะไรได้ที่ไหนบ้างสำหรับรุ่นนี้

ช่วยอธิบายละเอียดๆ ด้วยนะคับ เพราะโหลดอะไรพวกเนี้ยไม่ค่อยเป็น

ซื้อที่ไหนอ่ะคะ 6050.- เราไปดูมีแต่ 6690.- แนะนำหน่อยจิค่ะ ของศูนย์ไหน บริสเทลหรือของลอ็กเลย์อ่ะ มีรับประกันเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วันปาวค่ะ มีหน้ากากสีดำหรือปาว ขอบคุณค่า Embarassed Embarassed Embarassed
ราชเทวี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2005 22:51  

นี่ผมยังติดอยู่เลยว่าไม่สามารถลบภาพและเสียงของ Starwar ที่ติดมากับเครื่องได้เลย
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 02:11  

เรื่องเสียงและภาพที่เปน pre install มาในเครื่องผมก็ลบไม่ได้เหมือนกันนะครับ ผมลองใช้ตัวโปรแกรม file manager แล้ว ก็ลบไม่ได้ครับ ส่วนอันที่ลบได้นี่ ผมลบหมดเลยแหละ อิอิ เอาเมมโมรีมาลงอย่างอื่นดีกว่า ลองใช้โปรแกรมดูก็ได้ครับ ผมจนปัญญาลบไม่ออกจิงๆ ใครรุ้ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ
danai1979
Year's Star

หัวข้อ : k300i 6050
วันที่โพสท์ : 16 May 2005 11:03  

ซื้อมาจาก mbk ชั้น 4 ครับ 0 ล็อกเล่ หน้ากากมีแค่สีน้ำเงิน กับเทานิคับ สีดำนั่นรุ่น k508 แล้วมั้ง

เป็นร้านเหมือนขายส่งอ่ะ จะกองกล่องมือถือเยอะๆ คนขายจะยุ่งๆตลอดเวลาไม่มีเวลามาดูลูกค้า

บอกให้เชคเครื่องเองด้วย แต่ว่าเอาเถอะ ของถูกนี่นะ ป่านนี้เหลือ 6000 แล้วมั้ง

ว่าแต่ไม่เห็นมี cd หรือ สายลิ้งมาให้เลยคับ ผมซื้อชุดที่มี starwar เหมือนกัน

ซื้อสาย USB ของ k500 มาก้อโหลดไม่ได้ รบกวนผู้รู้บอกวิธีลงโปรแกรม จาก เวปโซนี่

ละเอียดๆอีกทีได้ไม๊คับ เพราะผมไม่ค่อยเก่งพวกเรื่องนี้

เหมือนคุณ 11pm หรือ คุณชิมาดะ ในคุโรมาตี้

msn ผม danai1979@hotmail.com
อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 13:33  

[quote="Anonymous"]
เซ้งสุด ผู้เขียน:

ซื้อที่ 0 ไหนค่ะ เราอยู่ที่ซีคอนของยังไม่มาเลย 0 บริสเทลเหมือนกัน หาอยู่หลายที่แล้ว
ที่ไหนมีขายช่วยบอกด้วยค่ะ อยากได้ เเล้วมีข้อเสียอะไรอืนๆ อีกปาว ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน แล้วว่า ภาพไม่ชัด เป็นที่ถาพจากกล้อง หรือเป็นที่หน้าจอปกติค่ะ เขาแถมสาย Data Link ให้ด้วยปาวค่ะ หรือต้องซื้อเพิ่ม แล้วราคาเท่าไรอ่ะค่า หวั่น ๆอยู่เหมือนกัน เห็นบอกว่าไม่ดีหลายคนเเล้ว ชักลังเล Neutral Neutral Neutral

ซื้อรึยังคะ เป็นงัยบ้าง
อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 13:47  

(BANK) ผู้เขียน:

เก็บรูปได้ประมาณกี่รูปคะ mp3กี่เพลง แล้วเอารูปโชว์ตอนโทรเข้าได้มั้ยคะ
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 22:05  

อยากรู้จัง ผู้เขียน:

เก็บรูปได้ประมาณกี่รูปคะ mp3กี่เพลง แล้วเอารูปโชว์ตอนโทรเข้าได้มั้ยคะ

ความจิงการเก็บรูปขึ้นอยู๋กับขนาดรูปด้วยนะครับ ว่ามีขนาดไฟล์เท่าไร
ตอนนี้เครื่องผมเหลืออยู่ 6.2 เมกกะไบต์ จากทั้งหมด 12 เมกกะไบต์ สามารถเก็บรูปที่ถ่ายได้ในโหมด 640x480 คุณภาพ normal ได้ 236 รูปครับ
ส่วนการเก็บเพลง 12 เมกกะไบต์ของตัวเครื่องก็จะเก็บเพลง MP3 ได้ 12 นาทีที่คุณภาพ 128Kbps ครับ ถ้าคุณภาพต่ำกว่านี้ซัก 64 Kbps ก็จะเก็บได้นานกว่า 24 นาที คับ

เรื่องภาพคนโทรเข้าจะใช้ภาพอะไรก็ได้คับ เพราะ sony ericsson รองรับการโชว์ภาพคนโทรเข้าตั้งแต่รุ่นเก่าอย่าง T68i T300 แล้ว จะใส่ภาพลงทุกๆ contact ที่มีในโทรศัพท์ก็ได้คับ ตามเมมโมรี่ในตัวเครื่อง
อยากรู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 12:54  

superbneo ผู้เขียน:

ความจิงการเก็บรูปขึ้นอยู๋กับขนาดรูปด้วยนะครับ ว่ามีขนาดไฟล์เท่าไร
ตอนนี้เครื่องผมเหลืออยู่ 6.2 เมกกะไบต์ จากทั้งหมด 12 เมกกะไบต์ สามารถเก็บรูปที่ถ่ายได้ในโหมด 640x480 คุณภาพ normal ได้ 236 รูปครับ
ส่วนการเก็บเพลง 12 เมกกะไบต์ของตัวเครื่องก็จะเก็บเพลง MP3 ได้ 12 นาทีที่คุณภาพ 128Kbps ครับ ถ้าคุณภาพต่ำกว่านี้ซัก 64 Kbps ก็จะเก็บได้นานกว่า 24 นาที คับ

เรื่องภาพคนโทรเข้าจะใช้ภาพอะไรก็ได้คับ เพราะ sony ericsson รองรับการโชว์ภาพคนโทรเข้าตั้งแต่รุ่นเก่าอย่าง T68i T300 แล้ว จะใส่ภาพลงทุกๆ contact ที่มีในโทรศัพท์ก็ได้คับ ตามเมมโมรี่ในตัวเครื่อง

555 มีคนตอบซ๊ากที
แล้วเสียงเรียกเข้าชัดดีมั้ยคะ สรุปว่าน่าซื้อป่าวอะ รู้สึกว่ารุ่นนี้น่าสนใจดีม่ายแพงด้วย
สาวกโซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2005 22:34  

superbneo ผู้เขียน:

555 มีคนตอบซ๊ากที
แล้วเสียงเรียกเข้าชัดดีมั้ยคะ สรุปว่าน่าซื้อป่าวอะ รู้สึกว่ารุ่นนี้น่าสนใจดีม่ายแพงด้วย

เราว่าซื้อ K508i ดีกว่าคับ ราคาไปกัน 600 .- ทีมาบุญครองขาย 6690.- ลองหาดู K508i หน้าจอใหญ่กว่าทำให้ดูดีกว่าด้วย ถ้าลองเทียบตัวต่อตัวนะ ถ้าสีดำนะ สวยมาก สวยกว่าสีเงินเป็นกอง แต่ที่มาบุญครองสีดำมันจะแพงกว่าสีเงิน 200 โก่งราคาอ่ะ คือสีดำขาดตลาด คนหาเยอะ ตอนแรกเราก็จะซื้อ K300i เหมือนกัน แต่ เห็น K508i เเล้วเราว่าสวยกว่าเยอะ
เสียงเรียกเข้าที่เป็น MP3 ก็ดังมาก มันมีลำโพงแยกต่างหาก แต่ 300 ไม่รุเป็งไงนะ น่ายะเหมือนๆกันคับ สายดาต้า ก็ 350.- เทียม เกรด A แต่คนขายบอกว่าแท้ เราว่าไม่น่าใช่ แต่ก็ใช้ได้ดีคับ ไม่มีปัญหาอ่ะไร แล้วรูปถ่ายก็ชัดดี ในระดับหนี่ง
ถ้าอยากได้สวยนะ เราว่า K508i น่าเล่นกว่า K300i นะคับ ความเห็นสว่นตัวนะคับ
ก่อนจะซื้อ ก็ขอเจ้าของร้านลองเทียบกันดู 2 ตัวก็ได้ระหว่าง K508i Vs K300i จะได้เห็นชัดๆกันเลย อิ อิ Wink
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2005 01:02  

เรื่องเสียงเรียกเข้า ผมได้ให้เพื่อนหลายคนฟังแล้วล่ะครับ ทุกคนนะครับ เค้าก็บอกมาว่า ก็เสียงดังดีหนิ แล้วผมก็ลองเทียบกับ samsung LG นะครับ ก็ถือว่าดังดีมากเลยนะครับ
รับรองว่า ความดังไม่ต้องห่วงคับ

แต่เรื่องที่เอาไปเทียบกับ K508i นั้น ผมขอบอกให้ทราบนะครับว่า สเปกนั้นแทบจะเหมือนกันเลย ต่างกันที่ว่า K300i เป็นรุ่นใหม่กว่าที่มาทำตลาดกลาง-ล่าง แล้วก็เรื่องหน้าจอ ที่เล็กกว่า แล้วก็รูปร่าง โดยส่วนตัวที่เลือก K300i ก็เพราะหน้าตารูปร่างของมันซะมากกว่านะครับแล้วก็เป็นรุ่นใหม่ที่เพิ่งวางตลาด ถ้าเกิด K508i ราคาตกลงมาเยอะ ก็เป็นคู่แข่งที่เอาชนะ K300i ไปเฉียดฉิวเลยล่่ะครับ
TOM_ALT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????/
วันที่โพสท์ : 23 May 2005 22:02  

????--SE K300i--????
- สาย datalink ของ K300i ราคาประมาณเท่าไร
- Small Talk ของ K300i ราคาประมาณเท่าไร
- ทำอย่างไรให้เสียงของชัตเตอร์กล้องเวลาถ่ายไม่ต้องมีเสียง
- ไม่ทราบว่ามีหน้ากากเปลี่ยนหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
nakasaku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -K300I-
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 22:06  

นี่เราซื้อมาแล้วก้เจ๋งดีอ่ะ
แต่ ใครรุ URL ที่โหลดDriver ของรุ่นนี้มั่งอ่ะ
ของเป็น URL เลยละกันมีสายแต่ไม่มี Driver อ่ะครับ ช่วยทีนะ Embarassed
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 23:26  

ลองดูนะครับ แต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่ได้ใช้ data cable อ่ะครับ ใช้แต่ IR

http://www.se-club.net/forum/viewtopic.php?t=12&highlight=k300i+data+cable
๐นู๋ปอนด์๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 04:03  

แล้วตกลงว่าถ้าจะเชื่อมต่อเข้ากับเครื่องพีซีอ่ะครับควรจะใช้วิธีไหนดีระหว่างซื้อพอร์ตIRกับซื้อดาต้าลิ้งค์เพราะเท่าที่โพสมาเหมือนตัวดาต้าลิ้งค์มีปัญหาเยอะมากแล้วพอร์ตIRราคาแพงไหมครับใครรู้ที่ขายบอกทีงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 10:55  

ราชเทวี ผู้เขียน:
โทรไปศูนย์ Dtac ทีไร พนักงานรับสายอื่นทุกทีเลย
เปลืองตังค์ชมัดเลย
ผมจะตั้ง GPRS/MMS ในเว็บ Dtac ก็ไม่มีรายการ K300i
เลือกเป็น K700i แทนได้ไหมครับ

แล้วทำไมไปตั้งค่าที่เว็บ SE แล้วก็ไม่ได้รับ Contact กลับเหมือนกัน
เป็นเพราะเครื่องยังใหม่มากหรือเปล่าครับ เลยเตรียมระบบไม่ทัน
ต้องเข้าไปลบบัญชีดาต้าก่อน โดยเข้าไปทีเมนูระบบเชื่อมต่อ แล้วเลื่อกการสื่อสารข้อมูล เข้าไปลบดาต้า account ที่ไม่ใช้ออก ของเราลบorange ออกหมดเลย แล้วลองโทรไปที่ศูนย์ dtac เพื่อตั้งค่าGPRS ใหม่ แค่นี้ก็เปิดใช้ได้แล้ว
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 13:49  

ถ้าให้ใช้ระหว่างสายดาต้ากับ IR ผมแนะนำ IR นะครับ เพราะซื้อมาแล้ว สามารถใช้กับอุปกรณ์อย่างอื่นได้ แล้วก็เสียบแล้วมันจะรู้จักและใช้ได้เลย(สำหรับ XP) และถ้าเปน98/Me ก็มีไดรเวอร์มาให้ครับ ถ้าใครที่ยังไม่มีสายดาต้าแล้วจะหาIRแทนก็ลองไปเดินดูตามพันทิพย์ เสรี ไอทีมอลที่เปนขายของคอมนะครับ จะถูกกว่านิดหน่อย แล้วก็ถ้าไม่สะดวก มาบุญครองก็มีนะครับ ราคาน่าจะอยู่ที่ประมาณ 500-600 บาท
๐นู๋ปอนด์๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 20:04  

ซื้อมาแล้วคับที่mbk 5930 เองร้าน NAZA พอลองใช้ดูรู้สึกชอบมากๆเลยครับเมื่อเทียบกับราคานี้ถือว่าคุ้มค่ามากๆ ทั้งหน้าจอก็ถือว่าชัดสวยเสียงก็ดีมากๆ ใครว่าเสียงไม่ดังไม่จริงนะครับ ส่วนการเชื่อมต่อผมใช้IRเชื่อมกับพีซีครับ ไม่มีปัญหาเรยเชื่อมต่อได้ง่ายมาก เรียกว่าเป็นจุดเด่นของsonyอีกเรื่องงเลยล่ะ จะส่งไฟล์ทรูโทนหรือส่งภาพก็ทำได้ง่ายแต่บางคนที่เคยใช้บลูทูธอาจจะบ่นๆหน่อยเพราะอาจจะใช้เวลาซักหน่อยครับ สรุปว่าถ้าใครจะซื้อรุ่นนี้ผมว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ปล.ราคาพอร์ตIRที่พันทิพแค่350บาทเองงับ
๐นู๋ปอนด์๐
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 05:11  

อยากถามคนที่ซื้อมาหน่อยนะครับว่า ในกล่องเค้าแถมsmall talkมาให้ด้วยรึป่าวเพราะของผมเค้าไม่ได้แถมมาให้เลยอยากรู้ว่ามันผิดปกติไหม ขอบคุณครับ
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 13:18  

K300i ไม่แถม small talk มาให้นะครับ
สาวกโซนี่ -อี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 26 May 2005 23:07  

อยากให้คนที่ เป็นเจ้าของเครื่อง Sony-Ericson ทุกรุ่นแล้ว เชิญ เข้าที่เว็บ
http://www.se-club.net/forum/index.php
เว็บสำหรับชาว Se โดยเฉพาะ มัทั้งริงโทน รูปวอร์เปเปอร์ เเล้ะปัญหาต่างๆที่คุณอย่างรู้ วิธีตัดต่อเพลง ตัดต่อรูป เกมส์จาวาใหม่ ๆ แล่ะอื่นๆอีกมากมาย เชิญสนทนาเเลกเปลื่ยนความคิดกันได้คับ
Shocked Shocked Shocked
danai1979
Year's Star

หัวข้อ : set up IR port ???????? T- T
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 11:58  

ผมซื้อสาย IR port มา 500 คับ มีซีดีมาให้ด้วย

ในซีดีไม่เห็นมี set up menu ให้เลยอ่ะคับ T-T

หรือว่าต้องเลือกหัวข้อไหนยังไงหรือเปล่า

แล้วตัว IR port เองเสียบเข้ากับสาย USB โดยตรงมันก้อจะให้ install

เสร็จแล้วมันก็บอกว่า can't install อ่ะครับ ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงแล้ว T-T
superbneo
Year's Star

หัวข้อ : Re: set up IR port ???????? T- T
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 15:43  

danai1979 ผู้เขียน:
ผมซื้อสาย IR port มา 500 คับ มีซีดีมาให้ด้วย

ในซีดีไม่เห็นมี set up menu ให้เลยอ่ะคับ T-T

หรือว่าต้องเลือกหัวข้อไหนยังไงหรือเปล่า

แล้วตัว IR port เองเสียบเข้ากับสาย USB โดยตรงมันก้อจะให้ install

เสร็จแล้วมันก็บอกว่า can't install อ่ะครับ ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงแล้ว T-T

วินโดว์อะไรเหรอคับ
`Mixz*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 18:59  

เอ่อ ผมซื้อมาเเล้วอ่ะคับ มีข้อสงสัยดังนี้คับ

1.ทำให้ Screen server ไม่ขึ้นเวลา ทำยังงัยหรอ ?? ผมตั้ง Screen server ของผมเเล้ว ผมอยากให้อยู่อย่างนั้นตลอดไม่ต้องเอาเวลามันขึ้น Screen server ของผมมันขึ้นแปปเดียวก้อเปนนาฬิกาอ่ะคับ

2.เเละก้อสมัครอินเตอร์เนต ยังไงอ่ะ เวลาเข้าตรงบริการอินเตอร์เนต มันก้อขึ้น เชื่อมต่อไม่สำเร็จอ่ะคับ เเละพอกดรูปโลกตรงซ้ายล่างก้อ กำลังโหลด>เชือมต่อไม่สำเร็จ อยากรุสมัครเนตยังงงัยอ่า สมัครไม่เป็น Crying or Very sad

3.เเล้วจาเอา Mp3 เข้าเครื่องไงอ่าคับ

ปล.ผมไม่ค่อยรู้หรือไม่รู้เรื่องมือถือเลยอ่ะคับ เลยรบกวนตอบหน่อยนะครับ

เเหะๆมีเเค่นี้ละคับ

เเต่เสียงเบามากเลยย
`Mixz*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2005 19:12  

เอ่อ ผมใช้ Happy นะคับ

อยากเอา mp3 มาลงในเครื่อง เเละก้อสมัคร wap,gprs ยังงัยอ่ะคับ

เเละก้อใช้อินฟราเรตนี่มันคืออารายหรอ มีความหมายว่าอย่างไรหรอคับ

- -

พอดีผมไม่รู้เรื่องมือถือเลยน่ะคับ คัยจัยดีบอกทีนะ Wink
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 02:37  

`Mixz*~ ผู้เขียน:
เอ่อ ผมซื้อมาเเล้วอ่ะคับ มีข้อสงสัยดังนี้คับ

1.ทำให้ Screen server ไม่ขึ้นเวลา ทำยังงัยหรอ ?? ผมตั้ง Screen server ของผมเเล้ว ผมอยากให้อยู่อย่างนั้นตลอดไม่ต้องเอาเวลามันขึ้น Screen server ของผมมันขึ้นแปปเดียวก้อเปนนาฬิกาอ่ะคับ

2.เเละก้อสมัครอินเตอร์เนต ยังไงอ่ะ เวลาเข้าตรงบริการอินเตอร์เนต มันก้อขึ้น เชื่อมต่อไม่สำเร็จอ่ะคับ เเละพอกดรูปโลกตรงซ้ายล่างก้อ กำลังโหลด>เชือมต่อไม่สำเร็จ อยากรุสมัครเนตยังงงัยอ่า สมัครไม่เป็น Crying or Very sad

3.เเล้วจาเอา Mp3 เข้าเครื่องไงอ่าคับ

ปล.ผมไม่ค่อยรู้หรือไม่รู้เรื่องมือถือเลยอ่ะคับ เลยรบกวนตอบหน่อยนะครับ

เเหะๆมีเเค่นี้ละคับ

เเต่เสียงเบามากเลยย

1.นาฬิกาอันนั้นมันจะขึ้นมาอยู่แล้วอ่ะครับ เพราะถ้าให้ขึ้นภาพscreen saver ตลอดก็จะเปลืองแบตได้นะครับ มันเปนมาตั้งแต่เครื่องของ SE รุ่นก่อนๆแล้วอะครับที่เปนนาฬิกา หรือไม่ก็ปิดจอมันซะเลยไปที่ settings ---> display ----> light ก็เซตเปน power saveหน้าจอมันจะมืดเวลาพักครับ
2.ตามคำถามที่มีคนเคยตอบมาแล้วนะครับ จะเข้าไปที่ www.dtac.co.th หรือที่เวบของ sony ericsson ก็ได้ครับ แล้วกดเลือกรุ่น กรอกเบอร์แล้ว setting ของ GPRS/MMS มันจะมาที่เครื่องนะครับ ลองดูรายละเอียดตามวิธีข้างบนที่มีคนตอบแล้วนะครับ
3.ซื้ออินฟราเรดครับมีขายทั้งพันทิพย์ มาบุญครองหรือร้านคอม แล้วแต่สะดวกครับ ราคาตามที่มีคนบอกก็ 350กับ 500บาท ถ้าเปน win xp ก็จะเสียบตรง usb port ของคอมแล้วใช้งานได้เลย โดยคลิกขวาที่ไฟล์นั้น แล้วเลือก send to แล้วก็เลือก A nearby computer แล้วกดที่โทรศัพครับ มันจะถามว่าต้องการรับไฟล์หรือไม่ ก็กดแล้วไฟล์ก็จะมาลงในเครื่องเลยครับ ทำได้ทุกไฟล์ที่ไม่ใช่ mp3 ก็เหมือนกันนะครับ หรือว่าจะเข้า http://www.se-club.net/forum/index.php แล้วจะมีซอฟแวร์ตัวอื่นที่ช่วยในการโหลดไฟล์ได้ครับ

ปล. เสียงเบาเหรอครับ ลองเช็คดูว่าเสียงตั้งไว้ที่ระดับอะไรนะครับ ที่ระดับ 8 ที่ผมใช้อยู่ ดังมากเลยนะครับ ลำโพงสไตล์ SE ปกติเสียงจะดังดีใช้ได้นะครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 13:34  

ขอถามเซียนหน่อยจิ Razz

คือผมเคยใช้ K500i นะ แต่หน่วยความจำไม่สะใจเลยหันไปใช้รุ่นอื่นที่รองรับหน่วยความจำภายนอกแทน ส่วน K500i ตัวนั้นตกไปอยู่ในมือของแม่เรียบร้อย Rolling Eyes

ที่ผมต้องการถามก็คือ
1.รุ่นนี้นอกจากเรื่องหน้าจอที่ต่างกับ K500i แล้ว ยังมีข้อแตกต่างอะไรอีกรึป่าวคับ
2.ในตัวเครื่อง K500i จะรองรับภาษาเขียนได้ทั้งไทย อังกฤษ และจีน ส่วน K300i นี่จะรองรับเหมือนกันป่าวคับ (ตรงนี้สำหรับครอบครัวผมที่เป็นคนจีนนั้นสำคัญมากเลยครับ) เพราะกะจะซื้อ K300i นี่ให้พ่อมั่งอ่ะ อ้อ แล้วภาษาของเครื่องด้วยคับมีกี่ภาษา
3.ราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วคับ แล้วในกล่องมีอุปกรณ์อะไรมั่ง (K500i มีตัวเครื่อง สายคล้องมือ แบต 1 ก้อน...แค่นี้ สายดาต้าหรือสมอลทอล์กก็ไม่ให้มา เจ้า K300i จะเหมือนกันป่าว)

เรื่องเสียงที่หลายคนว่า "เบา" ตรงนี้ผมไม่ซีเรียสนะครับเพราะมั่นใจว่าไม่เบาแน่นอน ผมใช้ K500i มาตั้งนาน มั่นใจว่ารุ่นน้องอย่าง K300i นี่คงไม่แพ้เรื่องเสียงแน่นอนครับ
เกี่ยว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 00:45  

งืม เด๋วจะไปซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่ว่าขอถามหน่อย

ว่าจะไปซื้อที่ศูนย์ลอกซ์เลย์ที่มาบุญครองนี่แหละถูกสุดแล้วใช่ป่ะครับ แล้วศูนย์นี้ประกันให้ด้วยใช่ไหมอ่ะ

แล้วก็ต้องไปซื้อพอร์ต IR เนี่ย คือพอร์ตอินฟราเรด ต้องบอกคนขายยังไงอ่ะ กัวซื้อผิดครับ ไม่เก่งเรื่องอุปกรณ์ it

แล้วผมจะซื้อมาใช้กับระบบ ORANGE เนี่ย จะเข้าไปตั้งที่ศูนย์ไหนเรื่องMMR หรือค่าอะไรเนี่ย อ่านแล้วเจอแต่บอกกันว่า D-TAC อ่ะ ผมใช้เบอร์ Orange อยู่จะใช้ได้ป่าวครับ

ช่วยมาตอบให้ทีนะครับ
เกี่ยว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 01:25  

Surprised อืม แล้วอีกที่งง คือเรื่องอินฟราเรด ได้ยินว่าทีเครื่องคอมต้องมีอินฟาเรดด้วย

สรุปต้องซื้ออะไรบ้างอ่ะ ไออินฟาเรดเนี่ย คอมผมมันคอมปรกติ เป็น p42.4 ใช้วินxp

งงกับเรือ่งพอรต ir เนี่ย ซื้อพอรตมาแล้วต่อคอมส่งข้อมูลได้เลยไหมครับ หรือที่คอมต้องมีอุปกรณ๊เสริมอย่างอื่นอีก

ช่วยบอกหน่อยเถอะครับ โง่คอมจริงๆ ยิ่งอ่านที่โพสกันแล้วรู้สึกว่าตัวเองโบราณไปหลายสิบปี Shocked
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 04:16  

เล้งลั้ง ผู้เขียน:
ขอถามเซียนหน่อยจิ Razz

คือผมเคยใช้ K500i นะ แต่หน่วยความจำไม่สะใจเลยหันไปใช้รุ่นอื่นที่รองรับหน่วยความจำภายนอกแทน ส่วน K500i ตัวนั้นตกไปอยู่ในมือของแม่เรียบร้อย Rolling Eyes

ที่ผมต้องการถามก็คือ
1.รุ่นนี้นอกจากเรื่องหน้าจอที่ต่างกับ K500i แล้ว ยังมีข้อแตกต่างอะไรอีกรึป่าวคับ
2.ในตัวเครื่อง K500i จะรองรับภาษาเขียนได้ทั้งไทย อังกฤษ และจีน ส่วน K300i นี่จะรองรับเหมือนกันป่าวคับ (ตรงนี้สำหรับครอบครัวผมที่เป็นคนจีนนั้นสำคัญมากเลยครับ) เพราะกะจะซื้อ K300i นี่ให้พ่อมั่งอ่ะ อ้อ แล้วภาษาของเครื่องด้วยคับมีกี่ภาษา
3.ราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่แล้วคับ แล้วในกล่องมีอุปกรณ์อะไรมั่ง (K500i มีตัวเครื่อง สายคล้องมือ แบต 1 ก้อน...แค่นี้ สายดาต้าหรือสมอลทอล์กก็ไม่ให้มา เจ้า K300i จะเหมือนกันป่าว)

เรื่องเสียงที่หลายคนว่า "เบา" ตรงนี้ผมไม่ซีเรียสนะครับเพราะมั่นใจว่าไม่เบาแน่นอน ผมใช้ K500i มาตั้งนาน มั่นใจว่ารุ่นน้องอย่าง K300i นี่คงไม่แพ้เรื่องเสียงแน่นอนครับ

1. ต่างกันที่เมนู รูปร่าง และที่ GPRS ด้วยครับ K500i จะเปน class 10 แต่ K300i จะเปน class 8 รุ้สึกว่าข้อหลังจะมีแค่อันนี้อันเดียวนะครับ ที่เปนข้อแตกต่างที่ผมหามาได้อีกข้อนึง ใครมีทั้ง 2 เครื่องหรือมีมากกว่านี้ก็เอามาลงนะครับ เพราะผมมีแค่ K300i เลยไม่ได้ลอง K500i
2. ผมซื้อมาจากฮ่องกงอะครับ ภาษาที่เขียนได้จะเปนอังกฤษและจีน รวมทั้งเมนูด้วยก็จะมี 2 อย่าง แต่เครื่องที่ไทยนี่ผมไม่รุ็นะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบจะดีกว่า แต่ถ้าอ่านก็อ่านได้ครับ ทั้ง 3 ภาษาที่คุณกล่าวมาเลย
3. ผมไปที่มาบุญครองวันนี้นะครับ แต่ไม่ได้สังเกต รู้สึกว่าเห็นแว๊บๆ ขาย 6240 บาท อยู๋ร้านนึงครับ แต่น่าจะมีถูกกว่านี้แล้วก็แพงกว่านี้สำหรับบางร้านครับ ในกล่องก็จะมีเหมือนเดิมคือ K300i, แบต, สายคล้อง, เครื่องชาจ ไม่มี handfree ให้เหมือนเดิมครับ

เรื่องเสียงนี่ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ว่าไม่เบา Very Happy
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 04:23  

เกี่ยว ผู้เขียน:
Surprised อืม แล้วอีกที่งง คือเรื่องอินฟราเรด ได้ยินว่าทีเครื่องคอมต้องมีอินฟาเรดด้วย

สรุปต้องซื้ออะไรบ้างอ่ะ ไออินฟาเรดเนี่ย คอมผมมันคอมปรกติ เป็น p42.4 ใช้วินxp

งงกับเรือ่งพอรต ir เนี่ย ซื้อพอรตมาแล้วต่อคอมส่งข้อมูลได้เลยไหมครับ หรือที่คอมต้องมีอุปกรณ๊เสริมอย่างอื่นอีก

ช่วยบอกหน่อยเถอะครับ โง่คอมจริงๆ ยิ่งอ่านที่โพสกันแล้วรู้สึกว่าตัวเองโบราณไปหลายสิบปี Shocked

คือซื้อมาแค่ตัว IR นะครับ บอกเค้าไปว่าซื้ออินฟราเรดที่เสียบช่องUSB ครับ มันจะมีด้านนึงไว้เสียบที่ช่อง USB ที่แบนๆอะครับ แล้วอีกด้านนึงจะเปนสีดำๆ ไว้สำหรับส่งข้อมูลครับ
ยิ่งคอมใช้ xp ด้วย ไม่มีปัญหาครับ ซื้อมาแค่ตัวเดียว โหลดได้เลย ถ้าบางยี่ห้อไม่ได้จิงๆ ก็คงต้องเอาแผ่นที่แถมมาให้ จัดการลงไดรเวอร์ครับ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 14:18  

ขอบคุณมากเลยคับ คุณ "superbneo" ที่ตอบ Wink

เสียดายที่ SE ยังเหมือนเดิม อุปกรณ์เสริมอยากได้อะไรก็หาซื้อเอาเอง งี้เคี่ยวจนข้นเลยนะ Confused
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: