Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K300i
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 156 / เข้าชม: 363659
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ร่วมโหวตให้คะแนน SIAMPHONE - USER OPINIONS
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 17:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณที่ตอบครับ วันนี้ไปซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง แต่ว่าใจเปลี่ยนซื้อ K500I มาแทนซะนี่

ก็ชอบตรงจอมันชัดก่ากับไหญ่กว่าอ่าครับ แพงกว่ากัน400 ผมเอาสีฟ้าเค้า+อีก200 Confused

เลยได้มา6500 สำหรับ K500I สีฟ้า นี่จัดว่าแพงไปป่าวครับ

ส่วนของK300I ตอนนี้เดินๆดูจะเจอ 5900 นะครับ ลองๆดูนะ เพระผมเพิ่งไปมาตะกี้เอง

แล้วอยากจะถามผู้รู้ครับ ตอนนี้ซื้อมาแล้ว ครั้งแรกชาตแบตนานแค่ไหนสำหรับ K500i น่ะ อย่าว่าผมนะ เพราะสำหรับเวปนี้ผมหารุ่น K500I ไม่เจอจริงๆครับ Rolling Eyes เลยยกมาถามที่นี่เพราะเห็นว่าfunktion หลายๆอย่างมันคล้ายๆกัน

แล้วอยากถามจิงๆ ว่า มันต่างกันอย่างไรกับ K300i กับ K500i ที่แน่ๆจอใหญ่กว่า เป็นคนละจอกัน ส่วนอื่นๆคือเกมได้ยินว่าโหลดกระหนำได้เหมือนกัน

ส่วนอื่นไม่รู้ครับ -*- งงๆ ไหนใครบอกมีสีดำ ผมหาเห็นแต่สำนำเงินกับสีเงิน เลยเอานำเงินมาเพราะท่าทางถูกโฉลกกว่า

ใครเก่งๆช่วยมาตอบหน่อยนะครับ นี่ผมไม่เก่งคอมเลย แล้วโง่เรื่องอุปกรณ์ไฮเทคๆอีก(มันอาจไม่ไฮเทคในสายตาหลายคนนะ แต่ผมว่ามันยากมากสำหรับผม)

เด๋วคืนนี้จะมานั่งทำครับ ซื้อพอร์ตอินฟาเรดมาแล้วจากพันทิพ 400 บางร้านแพงชิพ ขาย700-900 โอโห ผมเลยหา400นี่แหละ 350หาไม่เจอขี้เกียจเดิน Surprised แค่400ก็หาหลายร้านแว้ว(มันแปะป้าย450 ผมพูดไปเลยว่า 400ได้มั้ย แบบว่าไม่วัดใจแล้ว 400เอา 450ไม่อาว 555 คนขายก็ให้ อุ๊ยว่าง่ายน่ารัก งุงิ)

คนใช้มือถือไม่ค่อยเป็นแบบผม ใครมีวิธีใช้แบบระมัดระวังรักษาก็บอกๆกันบ้างครับ พอดีผมมันคนกระด้าง ใช้อะไรก็เจ๊งหมด Twisted Evil เครือ่งนี้ไม่รักษาท่าทางจะไปก่อนแน่ๆ(เครื่องเก่าซีเมน A35 แน่ะ แต่ทนทานตกกระไดลุยสงกรานต์มาหมดแว้ว 555 ใช้ซะคุ้ม Razz )

อ้อ คือว่าผมงงๆ จะดูตรงไหนว่ามือถือที่ซื้อมาเนี่ย มันมือ1แกะกล่อง ทำไมใบรับประกันมันไม่ตรง มันเอากล่องเครือ่งขาวให้ผม แต่เครือ่งผมมันสีฟ้า คือตอนนี้อยากรู้ที่สุดก็เรื่องนี้อ่ะครับ ดูยังไงว่ามันไม่ได้ใช้มาก่อน ผมดูตรงรางไส่แบตฯเหมอนมีรอยเคยใส่มาก่อนเลย แต่มันมีประกันเทเลวิสคงไม่เปนไร แต่ว่าผมใช้ซิมออเรนจ์จุ๊ยเนี่ยสิ ต้องไปแปลงก่อนไหมครับ???

ถามเยอะแถมไม่เรียงขอ้ด้วย ใครงงก็โทษทีนะจ๊า แต่ช่วยผมตอบหน่อยนะฮุฮิ Surprised
ใช้ 508 สีดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 22:44  

สีดำมันเป็นรุ่น K508i นะคับ K500 ไม่มีสีดำ มีเงิน ฟ้า แค่ 2 สีเองนิ Shocked
เราก็ใช้ 508 อยู่นะ สีดำด้วย เราว่าสวยกว่า 500 นะ
superbneo
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 03:05  

เกี่ยว ผู้เขียน:
ขอบคุณที่ตอบครับ วันนี้ไปซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง แต่ว่าใจเปลี่ยนซื้อ K500I มาแทนซะนี่

ก็ชอบตรงจอมันชัดก่ากับไหญ่กว่าอ่าครับ แพงกว่ากัน400 ผมเอาสีฟ้าเค้า+อีก200 Confused

เลยได้มา6500 สำหรับ K500I สีฟ้า นี่จัดว่าแพงไปป่าวครับ

ส่วนของK300I ตอนนี้เดินๆดูจะเจอ 5900 นะครับ ลองๆดูนะ เพระผมเพิ่งไปมาตะกี้เอง

แล้วอยากจะถามผู้รู้ครับ ตอนนี้ซื้อมาแล้ว ครั้งแรกชาตแบตนานแค่ไหนสำหรับ K500i น่ะ อย่าว่าผมนะ เพราะสำหรับเวปนี้ผมหารุ่น K500I ไม่เจอจริงๆครับ Rolling Eyes เลยยกมาถามที่นี่เพราะเห็นว่าfunktion หลายๆอย่างมันคล้ายๆกัน

แล้วอยากถามจิงๆ ว่า มันต่างกันอย่างไรกับ K300i กับ K500i ที่แน่ๆจอใหญ่กว่า เป็นคนละจอกัน ส่วนอื่นๆคือเกมได้ยินว่าโหลดกระหนำได้เหมือนกัน

ส่วนอื่นไม่รู้ครับ -*- งงๆ ไหนใครบอกมีสีดำ ผมหาเห็นแต่สำนำเงินกับสีเงิน เลยเอานำเงินมาเพราะท่าทางถูกโฉลกกว่า

ใครเก่งๆช่วยมาตอบหน่อยนะครับ นี่ผมไม่เก่งคอมเลย แล้วโง่เรื่องอุปกรณ์ไฮเทคๆอีก(มันอาจไม่ไฮเทคในสายตาหลายคนนะ แต่ผมว่ามันยากมากสำหรับผม)

เด๋วคืนนี้จะมานั่งทำครับ ซื้อพอร์ตอินฟาเรดมาแล้วจากพันทิพ 400 บางร้านแพงชิพ ขาย700-900 โอโห ผมเลยหา400นี่แหละ 350หาไม่เจอขี้เกียจเดิน Surprised แค่400ก็หาหลายร้านแว้ว(มันแปะป้าย450 ผมพูดไปเลยว่า 400ได้มั้ย แบบว่าไม่วัดใจแล้ว 400เอา 450ไม่อาว 555 คนขายก็ให้ อุ๊ยว่าง่ายน่ารัก งุงิ)

คนใช้มือถือไม่ค่อยเป็นแบบผม ใครมีวิธีใช้แบบระมัดระวังรักษาก็บอกๆกันบ้างครับ พอดีผมมันคนกระด้าง ใช้อะไรก็เจ๊งหมด Twisted Evil เครือ่งนี้ไม่รักษาท่าทางจะไปก่อนแน่ๆ(เครื่องเก่าซีเมน A35 แน่ะ แต่ทนทานตกกระไดลุยสงกรานต์มาหมดแว้ว 555 ใช้ซะคุ้ม Razz )

อ้อ คือว่าผมงงๆ จะดูตรงไหนว่ามือถือที่ซื้อมาเนี่ย มันมือ1แกะกล่อง ทำไมใบรับประกันมันไม่ตรง มันเอากล่องเครือ่งขาวให้ผม แต่เครือ่งผมมันสีฟ้า คือตอนนี้อยากรู้ที่สุดก็เรื่องนี้อ่ะครับ ดูยังไงว่ามันไม่ได้ใช้มาก่อน ผมดูตรงรางไส่แบตฯเหมอนมีรอยเคยใส่มาก่อนเลย แต่มันมีประกันเทเลวิสคงไม่เปนไร แต่ว่าผมใช้ซิมออเรนจ์จุ๊ยเนี่ยสิ ต้องไปแปลงก่อนไหมครับ???

ถามเยอะแถมไม่เรียงขอ้ด้วย ใครงงก็โทษทีนะจ๊า แต่ช่วยผมตอบหน่อยนะฮุฮิ Surprised

ข้อแตกต่างนะครับ
- ต่างกันที่เมนู รูปร่าง และที่ GPRS ด้วยครับ K500i จะเปน class 10 แต่ K300i จะเปน class 8 แล้วก็จากรีวิวล่าสุด ได้มาอีกข้อครับ คือ K300i จะจัดการ picture msg ได้เร็วกว่า K500i แต่ก็ไม่ค่อยสำคัญเท่าไรนะครับ

เกมส์ ผมตอนนี้มีเกมจาวาอยู่ในเครื่อง 27 เกมครับ + โปรแกรมจาวาอีก 5 โปรแกรม โปรแกรมไม่มีปัญหาครับ แต่เกมตอนนี้ยังไม่ค่อยมีใครให้โหลดของ K300i ผมเลยเอาของ K500i ลงไปเล่นก่อน เล่นได้นะครับ แต่ต้องเลือกเกมหน่อยนึงเพราะจอมันเล็กกว่าจะโดนตัดส่วนล่างของเกมไป บางเกมก็เล่นได้โดยไม่ต้องมีส่วนล่างของจอก็มันได้ครับ

กระทู้ของ K500i ใน siamphone ก็มีนะครับ เข้าไปได้ที่
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=69403

ส่วนเว็บที่รวมแหล่งข้อมูลปึ้กๆของ SE ในไทยก็ที่นี่ได้เลยครับ(ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่เรื่องเป็นจริง ข่าวคราวเร็วยิ่งกว่าเวบของSE เองอีกนะครับ)
http://www.se-club.net/forum/index.php

การรักษามือถือก็เป็นอย่างที่รู้กันนะครับ หลีกเลี่ยงจากการโดนน้ำ ไฟ การกระแทกและอื่นๆที่มีในคู่มือ แต่ผมทำ K300i ตกไปหลายรอบแล้วอะครับ ตอนนี้ก็ยังปกติดีอยู่ ไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องการประกันนั้น ให้ถามทางร้านจะดีกว่านะครับ น่าจะดีที่สุดแล้ว
`Mixz*~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 17:54  

เอ่อ ผมใช้ orange เข้า Gprs เเล้วมันชอบบอกว่า ขาดการติดต่อisp อะไรซักอย่างเนี้ยเเหละทำไงดีอ่ะคับ

เเละ sim happy นี่ผมสมัครที่ไหนมันก้อไม่ยืนยันไม่ค่อยได้เลยอ่ะ ทั้งเวป se เองมันก้อไม่ยืนยันการสมัคร wap มาให้อ่ะทำไงดีๆ พอจะมีที่สมัครอีกไหมคับ *1800 ก้องงๆอะ
superbneo
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 02:29  

`Mixz*~ ผู้เขียน:
เอ่อ ผมใช้ orange เข้า Gprs เเล้วมันชอบบอกว่า ขาดการติดต่อisp อะไรซักอย่างเนี้ยเเหละทำไงดีอ่ะคับ

เเละ sim happy นี่ผมสมัครที่ไหนมันก้อไม่ยืนยันไม่ค่อยได้เลยอ่ะ ทั้งเวป se เองมันก้อไม่ยืนยันการสมัคร wap มาให้อ่ะทำไงดีๆ พอจะมีที่สมัครอีกไหมคับ *1800 ก้องงๆอะ

เรื่อง GPRS นี่ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับเพราะปกติไม่ค่อยได้เล่น แล้วลองดูในคู่มือก็ไม่ได้บอกไว้ แต่บางทีอาจจะเป็นที่เนตเวิร์กหรือเครื่องเราก็ได้ครับ ลองเอาorangeไปเปิดที่เครื่องอื่นดู แล้วดูว่ามีการขาดการติดต่อรึป่าว จะได้พอรุอะครับว่าเป็นที่อะไร

ลองเข้าไปที่เว็บ www.dtac.co.th แล้วเลือกตรงเซ็ทค่าMMS/GPRS โมเดลเป็น K700i ครับ ก็ใช้ได้เหมือนกันนะครับ กดแล้วผมได้รับเลยครับ ลองดู
เกี่ยว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 03:52  

ขอบคุณที่ตอบให้นะคัรบ

แต่อยากถามอีกหน่อยว่า GPRS คืออะไรครับ ไม่เคยใช้ ทำอะไรได้ แล้วจะใช้ต้องเสียอะไรทำอะไรบ้าง ดีหรือเปล่า ตอบให้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 22:49  

amuro ผู้เขียน:
ตอนนี้มีขายยังคะ เท่าไรแล้ว

ตอนนี้เหลือ 6,700 บาทค่ะ ไม่แถมอุปกรณ์อื่น ๆ
superbneo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 01:35  

เกี่ยว ผู้เขียน:
ขอบคุณที่ตอบให้นะคัรบ

แต่อยากถามอีกหน่อยว่า GPRS คืออะไรครับ ไม่เคยใช้ ทำอะไรได้ แล้วจะใช้ต้องเสียอะไรทำอะไรบ้าง ดีหรือเปล่า ตอบให้ทีนะครับ

ขอบคุณครับ

GPRS
คุณสมบัติของ GPRS
GPRS ย่อมาจาก General Packet Radio Services ซึ่งเป็นบริการเสริมแบบใหม่ที่รองรับการรับส่งข้อมูลข่าวสาร บนเครือข่ายโทรศัพท์เคลื่อนที่ GPRS สามารถรองรับการให้บริการที่เพิ่มมากขึ้นกว่าระบบ CSD และ SMS เดิมได้ ซึ่งคุณสมบัติต่างๆ ที่สำคัญของ GPRS นั้นมีดังต่อไปนี้
* GPRS ไม่มีความหมายเกี่ยวข้องกับ GPS (ระบบค้นหาตำแหน่ง) แต่อย่างใด
ความเร็วในการส่งข้อมูล
ตามทฤษฏีแล้ว GPRS สามารถให้บริการที่ความเร็วสูงสุดถึง 171.2 kbps โดยต้องอาศัยการใช้ช่วงเวลา (timeslot) ทั้งแปดช่วงของทั้งหมดที่มี ซึ่งนั้นหมายถึงความเร็วสูงสุดที่สูงขึ้นถึงสามเท่าของการส่งข้อมูลผ่านสาย บนเครือข่ายโทรศัพท์ปัจจุบัน และสูงขึ้นมากกว่าการเชื่อมต่อแบบ CSD ในเครือข่าย GSM ถึงสิบเท่า

การสนองตอบที่รวดเร็ว
GPRS ทำให้การเชื่อมต่อมีความสะดวกรวดเร็วมากยิ่งขึ้น ข้อมูลข่าวสารสามารถเข้าถึงผู้ใช้ได้อย่างทันทีทั้งการรับและ การส่งด้วยการตัดความยุ่งยากในการขั้นตอนตั้งค่าต่างๆ ของโมเด็ม นั้นคือเหตุผลที่ผู้ใช้กล่าวกันว่า GPRS เป็นระบบที่มีการเชื่อมต่ออยู่ตลอดเวลา (always connected) การสนองตอบได้อย่างรวดเร็วทันต่อความต้องการ ของผู้ใช้คืออีกหนึ่งคุณสมบัติที่เหนือกว่าการเชื่อมต่อแบบ CSD ในการใช้งานบางประเภทนั้นการ สนองตอบที่รวดเร็วเป็นคุณสมบัติที่มีความจำเป็นสูง เช่นการอนุมัติเครดิตออนไลน์ซึ่งก็คงเป็นเรื่องที่ยอมรับไม่ได้ถ้าจะปล่อย ให้ลูกค้าต้องรอมากกว่าสามสิบวินาทีในการทำธุรกรรมแต่ละครั้ง

รูปแบบใหม่ในการใช้งานที่ดีขึ้น
GPRS ยังรองรับการให้บริการในรูปแบบใหม่ที่ไม่สามารถให้บริการได้บนเครือข่าย GSM เดิมเพราะข้อจำกัดด้านความเร็วในการรับส่งข้อมูลในแบบ CSD (9.6 kbps) และข้อจำกัดของขนาดของข้อมูลที่สามารถรับส่งได้ในแบบ SMS (160 ตัวอักษร) GPRS ทำให้สามารถให้บริการในรูปแบบต่างๆ ที่ไม่เคยมีมาก่อนบนเครือข่ายโทรศัพท์เคลื่อนที่อาทิเช่นการเข้าถึง WWW อย่างแท้จริง การรับส่งแฟ้มข้อมูล รวมไปถึงการควบคุมและตรวจสอบอุปกรณ์ไฟฟ้าภายในบ้าน

ปัจจัยในการใช้บริการ GPRS
ในการใช้งาน GPRS ผู้ใช้จำเป็นต้องคำนึงถึงปัจจัยสำคัญต่างๆ ดังต่อไปนี้
+ ต้องเป็นผู้ใช้บริการในเครือข่ายที่รองรับระบบ GPRS
+ เครื่องโทรศัพท์มือถือจะต้องรองรับระบบ GPRS ด้วย
+ จะต้องมีการตั้งค่าต่างๆ ในโทรศัพท์มือถือสำหรับการเชื่อมต่อ GPRS

การตั้งค่า GPRS ของแต่ละค่าย
DTAC
สามารถเข้าไปตั้งค่า GPRS ระบบ DTAC ได้ที่ http://www.djuice.co.th/thai/03_setting/ota2/OTAsetup.html ใส่เบอร์โทรศัพท์ และเลือกรุ่นของมือถือ กด Submit การตั้งค่าจะถูกส่งไปที่เครื่องมือถือของท่าน แล้วทำการจัดเก็บค่าไว้ที่เครื่องมือถือ ในกรณีที่เครื่องมือถือถามรหัสให้กด 1800 สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถติดต่อได้ที่http://sonic2.dtac.co.th:8003/public/default.asp?langID=1

Orange
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3476928/T3476928.html

one-2-call
http://www.one-2-call.com/One2Call/otc/t/product_gprs.jsp

อันอื่นลองไปหาดูนะครับ หาใน google หรือ pantip ได้เลย
danai1979
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 10:10  

ราชเทวี
SP Guest

หัวข้อ : Re: usb รุ่นนี้ใช้ไงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 11 May 2005 18:41

--------------------------------------------------------------------------------

ผมก็ซื้อสาย link ของ k500 มาครับ (ซื้อมาตั้ง 400 แน่ะ) แต่ว่าลงโปรแกรมที่ติดมากับเครื่องแล้วจะไม่มีรายการเครื่องรุ่น k300 ให้เลือก ก็เลยลบออกแล้วก็ไปเว็บ SE www.sonyericsson.com แล้วก็ไปที่หน้าของประเทศไทย - การสนับสนุนผลิตภัณฑ์ แล้วก็โหลดโปรแกรมมา ใช้ได้ดีครับ มีชุดโปรแกรมเหมือนที่ให้มากับ Cd ในชุดสาย link เลย แต่ว่าจะมีรายการเครื่องรุ่น k300 ให้เลือกด้วย กำลังเลือกโหลดภาพอยู่ครับ แต่เสียงยังไม่ได้ลองเพราะกะลังโหลดโปรแกรมอยู่

ส่วนการลง Driver Usb ผมใช้ Driver ที่ติดมากับแผ่นครับ โดยเลือก Manual Update คือปิดโปรแกรมให้หมดแล้วก็เลือกลง Driver เอง แล้วเลือกไปที่ USBDriver ใน CD ครับ พอลงเสร็จก็ Setup โปรแกรม แล้วมันก็ Detect เครื่องเจอ ตั้งชื่อโทรศัพท์ แล้วก็ตั้งเวลาให้ตรงกับ PC ก็ใช้ได้ครับ

ว่าจะมาโม้อยู่ทีเดียว พอรู้ว่าเราซื้อเครื่องแพงกว่าคนอื่น (Blisstel 6990 บาท - แถมประกันอุบัติเหตุสำหรับเจ้าของเครื่อง 1 ปี - เบอร์โทร 1 เบอร์) แถมยังซื้อสาย Link แบบเหมือนจริงมาแพงกว่าคนอื่นอีกอีก.....เลยจุกอกเลย....กำจิงๆ...
นี่ถ้าซื้อแฮนด์ฟรี 150 บาทยังแพงกว่าชาวบ้านอีก พ่อจะโหลดให้เว็บกระจุยเลย เอาให้หายเจ็บใจหน่อย......แหะ แหะ
.......................................................

คือสาย k500 ที่ซื้อมามันไม่มีไดรเวอร์อ่ะครับ เข้าไปเวปโซนี่ตามที่คุณบอกแล้ว

แต่ไม่รู้ต้องโหลดโปรแกรม ชื่ออะไร แล้วต้องทำยังไงบ้างถึงใช้สาย USB K500

มาโหลดของ K300 ได้ รบกวนช่วยอธิบายละเอียดๆ ทีละขั้นได้ไม๊ครับ

ผมใช้ วินโดว์ XP คับ
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2005 16:05  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ 6 พันกว่า งั้น ก้อเท่ากับ k 500 เลยเหรอคะ
Wonder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2005 21:33  

คือเราใช้รุ่นนี้มาสักพักแล้ว

ทุกอย่างดีหมด

แต่สงสัยอะ

เรารำคาญเสียงแวลาถ่ายรูปมากๆๆ

มีวิธีที่จะถ่ายรูปโดนไม่มีเสียงบ้างไมอะ

ต้องทำอะไรบ้างงช่วยบอกหน่อยนะ

รอคำตอบอยู่ขอบคุณค้า
porinter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2005 03:37  

กำลังคิดว่าจะไปซื้อครับ เพราะมั่นใจในเรื่องคุณภาพของเสียง และ ระบบการสื่อสารของ SE อยู่แล้วเป็นทุนเดิม .......แต่ขอถามรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่อง "กล้อง" หน่อยนะครับ (อาจจะซ้ำ ๆ ไปบ้าง แต่เพื่อความชัวร์ยังไงผมรบกวนหน่อยนะครับ)

1. ใครพอจะมีตัวอย่างของรูปถ่ายที่มาจาก K300i บ้างครับ ... อยากรู้ว่าพอลงในคอมแล้วขนาดและความชัดมันจะเป็นระดับไหน ถ้าเอาไปอัดเป็นขนาดสัก 2P หรือ 4P จะพอชัดอยู่มั้ยครับผม (ยังไงถ้าใครพอจะมีตัวอย่างส่งขนาดภาพตัวอย่างให้ผมได้ที่ porinter@hotmail.com นะคร้าบ)

2. ตกลงปิดเสียง "แช่ะ" เวลาถ่ายรูปได้ป่าวครับ

3. เท่า ๆ ที่ใช้กันมายังไม่มีปัญหาร้ายแรงอะไรใช่มั้ยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับผม
oig_q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? gprs ??? se k300i
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 16:16  

ตั้งค่าgprsของโซนี่อิเรคสันk300iยังไงอะคับครัยรุ้บอกทีคับผมใช้ของออเร้นอะคับ
riny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? gprs ??? se k300i
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2005 11:02  

oig_q ผู้เขียน:
ตั้งค่าgprsของโซนี่อิเรคสันk300iยังไงอะคับครัยรุ้บอกทีคับผมใช้ของออเร้นอะคับ

ไปที่ orange shop เอาก็ได้ ให้พนักงานทำให้ แป๊บเดียวก็เสร็จแล้ว
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2005 12:03  

แล้วใส่เพลงได้ประมาณกี่เพลงอะ
ปลาโลมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2005 19:00  

คือว่า wallpaper ตัวนี้มันรอบรับภาพเคลื่อนไหวป่าววครับ
เซียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? Shutter
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2005 22:10  

k3oo ปิดเสียง Shutter ตอนถ่ายรูปได้ครับ โดยกด c ค้างไว้เพื่อให้เป็นการปิดเสียงเรียกเข้า ก็จะไม่มีเสียง Shutter เหมือนกันครับ
411
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 22:04  

กด C ค้าง? นัน้ทำได้แค่ k300 หรือเปล่าค่ะ?เพราะเราใช้k300i กด C ค้างเปนชาติไม่เหนจะเกิดอะไรขึ้นเลย

ช่วยบอกหน่อยได้ไมค่ะรำคาญเสียงซัตเตอร์สุดๆๆ
ayoyoooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson K300i
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 18:34  

พี่ๆที่ีัรักครับ ผมมีเรื่องอยากจะให้พี่ๆช่วยเหลือคือตอนนี้ผมกำลังมองหามือถือเครื่องใหม่ แบบว่าไม่ต้องเว่อร์ไปแล้วก็ต้องไม่เห่ยด้วย ตอนนี้ผมเห็น se k300i กับ nokia 6020 ที่ผมมีปัญญาซื้อ แล้วก็ไม่รู้จะเอาอันไหนดี ผมงงว่า nokia 6020 มันมีเมมโมรี่เท่าไหร่ แล้วก็อันไหนมันดียังไง ไม่ดียังไง ส่วนตัวผมเป็นคนที่ชอบเล่นเกมส์และก็เข้า wap แล้ว se k300i มันดาวน์โหลดเกมที่ประเทศอื่นได้ไหม ผมจะเอาไปใช้ที่ประเทศอื่น แล้วต้องเข้าเว็ปอะไรอย่างไรเพื่อโหลดเกมนั้น และที่สำคัญต้องเป็นเกมฟรี ! แล้วตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่ วอนพี่ๆผู้รู้ช่วยผมในการตัดสินใจหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
rainrain
Year's Star

หัวข้อ : rich
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2005 10:54  

ถ้าชอบเล่นเกม ทำไมไม่ซื้อ n-gage หละคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2005 10:55  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2005 03:24  

พี่ๆ ช่วยผมตัดสินใจหน่อยสิครับว่าเลือกเอาอะไรดี ระหว่าง CX65 กับ K300i นี้เนี่ยครับ เพราะไม่เข้าใจเรื่องคุณสมบัติเท่าไหร่ แล้วสองรุ่นนี้ รุ่นไหนถ่ายรูปได้ชัดกว่ากันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: k 300 ????? ??? T630 ??????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 00:47  

neutrophil ผู้เขียน:
พอดีมือถือหายน่ะครับ เลยอยากซื้อใหม่เอารุ่นที่ไม่หรูเกินไป และได้ฟังค์ชั่นครบ
ถูกใจ SE มาก เลยอยากให้ผู้รู้เปรียบเทียบสองรุ่นนี้ K300 กับ T630 ให้หน่อยครับ
แล้วK300 นี่บันทึกเสียงสนทนาได้ไหมครับอยากรู้มาก
ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 00:31  

411 ผู้เขียน:
กด C ค้าง? นัน้ทำได้แค่ k300 หรือเปล่าค่ะ?เพราะเราใช้k300i กด C ค้างเปนชาติไม่เหนจะเกิดอะไรขึ้นเลย

ช่วยบอกหน่อยได้ไมค่ะรำคาญเสียงซัตเตอร์สุดๆๆ

กดปุ่ม # ค้างไว้เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด standby เพื่อปิดเสียงทั้งหมดแล้วค่อยเข้าสู่โหมดกล้องคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2005 23:25  

ช่วยตอบทีครับ
คืออยากทราบว่า k300i เนี่ย จุเพลงได้ประมาณกี่เพลง
และถ้าจะเลือกซื้อระหว่าง i-mobile 606 หรือ se k300i อันไหนดีกว่ากัน ?
ขอบคุณคร้าบ...
Dark Lord
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2005 22:30  

ดูจากหน่วยความจำของ K300i ที่มีอยู่เเค่ 12MB
เก็บเพลงได้เต็มที่ถ้าเพลงนึงตก 3 MB ก็ไม่น่าจะเกิน 3 เพลงครับ
เเต่ก็อยู่ที่ขนาดของไฟล์ด้วย ถ้าความละเอียดน้อยลงก็อาจจะเก็บได้เพิ่มขึ้น
รุ่นนี้ไม่เหมาะหรอกครับสำหรบคนฟังเพลง เต็มที่ก็ใช้เเค่ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้า
ภ.ลิ้มอุดมพร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2005 17:00  

เป็นมือถือที่ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวัง (เพราะผิดหวังตอนแรกที่ไม่มี K508i เลยซื้ออันนี้แทน) ฟังเพลงก็ใสแจ๋ว (แต่แหม mem น้อยจัง) ไม่ดื้อแพ่งเหมือน T68i สมัยก่อน คุ้มค่าที่ซื้อกับ 6,250 บาทครับ
ต้นไผ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 04:04  

k300i ตอนนี้เราใช้อยู่พึ่งซื้อมา 6300 แต่jaymart ขายอยู่ 6100 รองรับ gprs รับ-ส่ง mmsเล่น msn ได้ ถ้าใช้ 1-2 call นะ เสียงเรียกเข้า mp3 ดาวน์โหลดได้ แต่หาโหลดยากมากอ่ะ ฟัง mp3 ได้ แต่memory มันมีแค่ 12 mb ซึ่งน้อยมากกกกๆๆ ใส่เพลงแบบเต็มเพลง ได้แค่เพลงเดียวเอง เพราะเราต้องแชร์กับ รูปถ่าย เกมส์ วีดีโออีก เสียงก้อดังนะถ้าอยู่ในที่ค่อนข้างเงียบ แต่ถ้าอยู่ในที่ดัง คนเยอะๆ อยู่บนถนนอย่างงี้อ่ะ แทบจะไม่ได้ยิน เปิดสั่นเอาก็ช่วยได้ ตรงนี้ไม่มีปัญหา กล้องถ่ายรูป เวลาอยู่ในมือถือมันก็ถือว่าชัดนะ แล้วพอลงคอมน่ะ ยิ่งชัดเข้าไปใหญ่ เอาลงให้ดูไม่รู้ว่าได้รึป่าว เวลาถ่ายรูปมันจะมีเสียงชัตเตอร์ดังมาก รำคาญอ่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าปิดยังไง แต่เราใช้วิธีโทรออกไปเบอร์ที่มันโทรฟรี ไม่เสียตังค์น่ะ แล้วก็อยู่ในโหมดถ่ายรูป มันก้อจะมีเสียงแชะเบามากๆ แทบจะไม่ได้ยินเลย แต่ถ้าใครรู้ก็ช่วยบอกทีดิ กด C ค้างไว้ก้อไม่มีไรเกิดขึ้นเลย กด # ค้างไว้มันก้อปิดแค่เสียงเรียกเข้า แต่มันไม่เห็นปิดเสียงชัตเตอร์เลย นี่รูปที่ถ่ายขนาดกลาง แล้วมีคนเป็นเหมือนกันกะเราป่ะ มันจะมีเส้นอยู่เส้นนึงน่ะ มันเป็นไรอ่ะ มันเป็นตั้งแต่ซื้อเลยอ่ะ แล้วสัญญาณก้อไม่ดี คุยๆอยู่ก็ขาดๆหายๆ แล้วก็สัญญาณบอดไปเลยอ่ะ เราใช้ 1-2 call ลองใช้ orange มันก็เป็นเหมือนกัน คิดว่ามันน่าจะเป็นทีตัวเครื่องอ่ะ
ต้นไผ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 04:28  

เราเข้าไปดูในเว็บโซนี่มา แล้วก็ได้คำตอบนี้

อ้างถึง:
ฉันสามารถปิดเสียงชัดเตอร์กล้องถ่ายรูปได้หรือไม่?
ไม่สามารถปิดเสียงชัตเตอร์ในขณะที่กำลังถ่ายภาพด้วยกล้องได้ เนื่องจากเป็นข้อกำหนดด้านกฎหมายในบางประเทศ

ถ้าไคไม่อยากให้มีเสียงชัตเตอร์ก้อใช้วิธีเดียวกะเรานั่นแหละ โทรออกเบอร์ที่มันโทรฟรี มีไรอยากรู้ก็ถามได้นะคะ tonpai_narak@hotmail.com ถ้าสามารถตอบปัญหาของทุกคนได้ก็ยินดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 23:02  

ต้นไผ่ ผู้เขียน:
นี่รูปที่ถ่ายขนาดกลาง แล้วมีคนเป็นเหมือนกันกะเราป่ะ มันจะมีเส้นอยู่เส้นนึงน่ะ มันเป็นไรอ่ะ มันเป็นตั้งแต่ซื้อเลยอ่ะ

กล้อง K300i ของคุณถ่ายรูปแล้วมีเส้นสีน้ำเงินคาดขวางตามยาว ภาพนี้ผมก๊อปภาพตัวอย่างที่คุณโพสไว้มาเปิดดูใน Photo shop แล้วเพิ่มแสงเข้าไปจะเห็นชัดมาก คุณบอกว่าเห็นมันเป็นตั้งแต่ตอนซื้อก็ถือว่าเครื่องผิดปรกติมาจากโรงงานซึ่งศูนย์ฯ จะต้องรับผิดชอบ

ผมแนะนำให้คุณนำเครื่องเข้าศูนย์ใหญ่ Loxley รัชดาฯ เพื่อเปลี่ยนจอ คุณซื้อเครื่องจากศูนย์ฯ ไหนๆ ก็เอาเข้าได้ คุณจะได้จอใหม่โดยไม่ต้องเสียเงินหากเครื่องยังอยู่ในระยะรับประกันฯ อย่าช้า หากหมดประกันฯ คุณต้องเสียเงิน! เบอร์โทรศูนย์ใหญ่ Loxley รัชดาฯ 02-515-8383

*อย่าเสียเวลานำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ที่คุณซื้อ เสียเวลาและเสียน้ำลายเปล่า นำเข้าศูนย์ฯ ใหญ่ที่ Loxley รัชดาฯ เจ้าหน้าที่ฯ พูดง่ายกว่าและจะให้ความยุติธรรมแก่คุณเพราะเครื่องมีปัญหามาจากโรงงานไม่ใช่เกิดจากการใช้งาน ซึ่งช่างศูนย์ฯ สามารถตรวจสอบได้คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 08:58  

แล้วจะเอาเกมส์ลงเครื่องยังไงอ่ะ
Valanya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 09:15  

ตกลงK508i กับ K300i อันไหนดีกว่ากันคะ? แล้วมันต่างกันตรงไหน เพระอ่านไปอ่านมาเลยงงๆ
zeabuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 18:15  

อ่านะ ซื้อk300มาแล้วอ่ะครับ ตอนแรกก็เล็ง iโมบาย605อยู่เพราะจะใช้ฟังเพลง แต่ไปๆมาเล่นตัวนี้ดีกว่า ลองเสียงดูแล้วครับแจ่มมากเสียงเรียกเข้าใสกว่าเยอะ ผมว่าSEเสียงเรียกเข้าดีที่สุดในบรรดามือถือยี่ห้ออื่นๆนะ เรื่องฟังเพลงซื้อmp3มาฟังอีกเครื่องดีกว่าครับ เวลาเปลี่ยนเครื่องจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องฟังเพลง
SONYCSR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 15:28  

Shocked SONYERICSSON จัดงาน PROMOTION ที่ เซ็นทัรลลาดพร้าวค่ะ Laughing

Surprised ตั้งแต่วันอังคารที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน Razz
Wink ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 1 หน้าโออิชิ ค่ะ
Cool คุณสามารถตรวจเช็คสภาพตัวเครื่องและสอบถามข้อมูลการใช้งานได้ค่ะ
Very Happy และภายในงานมีการจำหน่ายโทรศัพท์และอุปกรณ์ของโซนี่อิริคสัน
Embarassed ในราคาโปรโมชั่นค่ะ

Razz สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ CALLcenter SOnyericsson 02-2483030
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: k 300 ????? ??? T630 ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2005 13:55  

neutrophil ผู้เขียน:
พอดีมือถือหายน่ะครับ เลยอยากซื้อใหม่เอารุ่นที่ไม่หรูเกินไป และได้ฟังค์ชั่นครบ
ถูกใจ SE มาก เลยอยากให้ผู้รู้เปรียบเทียบสองรุ่นนี้ K300 กับ T630 ให้หน่อยครับ
แล้วK300 นี่บันทึกเสียงสนทนาได้ไหมครับอยากรู้มาก
ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2005 01:51  

ทำไมต่อ อินฟาเรดพอร์ดแล้ว ช้าจังอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 21:11  

เซ้งสุด ผู้เขียน:
ผิดหวัวค่ะ จอไม่ค่อยชัด
เสียงเรียกเข้าเบามาก ขนาดปรับจนสุดแล้ว
ราคา 6990 ของบริสเทลค่ะ
vpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? ???????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 21:35  

Very Happy เคยมีคนบอกว่้า((แต่ไม่รู้ว่าจริงมั้ย)) แบตเตอรี่ของ โซนี่อิเลคสันมีอายุการใช้งานต่ำมาก แบตเสื่อมง่าย เวลาชาร์จแบตก็หลวมง่าย ไม่ทราบว่ารุ่น k300 นี้ จะเป็นรึป่าวคะ
ช่วยบอกทีนะคะ เพราะสนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ ((แล้วก็ชอบอิเลคสันค่ะ))
abeedin
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : .............
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 18:35  

ซื้อดี ไม คราบ
abeedin
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ???????? ??
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 18:47  

มีไคเคย ใช้ ซีเม้น C75 ไม อ่ะ มันดีไม เสียเวลาคุยดัง ไมอ่ะ
เสียงเรียก เข้า ดัง ไม สั่น ดี ไม ร่วมๆ ดี ไม มัน มี เกมเเถมมาป่ะ โหลดได้ไมเล่นเเล้วเปงไง อ่ะ ช่วยวิจานร่วมๆๆให้อ่าน หน่อย น่ะ

เเล้วระหว่าง SE K300i กับ ซีเม้น C75 คุ้นว่าอันไหน น่าเล่น กว่ากัน อ่ะ

ขอบ คุนน่ะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 17:54  

อย่างอื่นก็ดีหมดครับ เสียแต่เมมน้อยไปนิด แต่ก็คุ้มกะราคาได้อย่างเสียอย่าง คนกะตังค์น้อยก็ลำบากอย่างเนี่ย จะซื้ออยู่แล้ว ต้องเปลี่ยนใจไปรุ่นอื่น
KORNBOBO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 19:16  

เราซื้อมาใช้แล้วดีใจมากเลย กว่าจะหาซื้อได้ เพราะที่มาบุญครอง ไม่มีแล้ว
เดินหาตั้งหลายร้าน บางร้านก็บอกเราว่ามี แต่พอไปดูในสต็อกก็บอกเราว่าไม่มี
เราน่ะ Crying or Very sad sad ไปเลย แบบว่าอยากได้อยากได้ อยากได้ มากมาก

วันต่อมาเริ่มฉลาดขึ้นเลยโทรไป 1117 call center ขvง Jaymarts
ถามเค้าว่าเหลือที่ไหนมั่ง เค้า บอกว่าเหลือที่ the mall บางกะปิ 2 เครื่อง กะ บิ๊กC บางนา
ที่เหลือจะเป็นต่างจังหวัด แล้วเค้าก็ให้เบอร์โทรมา
โอ้ว ความหวังของเราเลยนะ ดีใจสุดๆ Laughing
โทรไปเช็ค ที่ the mall บางกะปิ เค้าก็บอกว่ายังเหลืออยู่ 2 เครื่อง มีสีน้ำเงินที่เราอยากได้ด้วย
เอาเลยเย็นนั้นก็เลยไปซื้อซะเลย 4990

เราว่ามันก็ OK เลยนะ ราคาเท่านี้ option ขนาดนี้

--------------------------------------------------

แต่ตอนนี้เรามีปัญหาเล็กน้อย คือ เราอยากจะส่ง MMS ข้อความรูปภาพ

คู่มือก็แนะว่าให้ไปเว็บ www.sonyericsson.com/support
เราก็ทำตามขั้นตอนนะ
ใส่รู่นโทรศัพท์
ใส่ประเทศ
เลือกเครือข่าย (TA Orange)
เลือกประเภทการเชื่อมต่อข้อมูล เราก็เลือก GPRS
ใส่ข้อความที่เห็น (มาตรการด้านความปลอดภัย)
แล้วก็ใส่เบอร์โทรของเรา

แล้วมันก็บอกว่าจะส่ง SMS มาให้เรา
เค้าจะบอกให้เราทำการติดตั้ง
เราก็กดตกลง
แล้วเราก็เลยลองส่งรูปภาพดูส่งให้คนที่เปิด GPRS แล้ว เหมือนกัน
มันขึ้นว่ากำลังส่ง แล้วมันก็กลับมาหน้าจอปกติ
สักพักมันก็ขึ้นว่า ส่งไม่สำเร็จการสื่อสารขัดข้องโปรดลองใหม่อีกครั้ง
เราเลยงงว่าตกลงเราสมัครเสร็จไหม
หรือต้องทำอะไรต่อถึงจะใช้ได้
ต้องเสียเงินหรือเปล่า
ใครรู้บอกหน่อยนะคะ
911
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 08:16  

เราเพิ่งซื้อที่ certral ลาดพร้าว 3990 เองอ๊ะ ของศุนย์ด้วย อิอิ
kornbobo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 22:14  

911 ผู้เขียน:
เราเพิ่งซื้อที่ certral ลาดพร้าว 3990 เองอ๊ะ ของศุนย์ด้วย อิอิ

ศูนย์ไหนอ่ะถูกจัง ของอะไร ไม่ใช่ของเจมาร์ทใช่มะ Rolling Eyes
เกียรติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2006 16:45  

เพิ่งซื้อมาใช้อาทิตย์เดียว ตอนนี้อยากขายแล้ว เพราะไม่ชอบจอตระกูลSTN เคยใช้แต่จอตระกูลTFT ความแจ่มต่างกันเยอะ จะขาย3900บาท ยกกล่องพร้อมที่ชาร์ต+สายคล้องมือ+คู่มือแถมซองซิลิโคน สภาพใหม่มาก ไม่มีริ้วรอยเลย ใบเสร็จรับเงินที่ซื้อยังอยู่ครบ ประกันยังเหลือ1ปี สนใจติดต่อ 01-8298806
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2006 17:36  

ผมซื้อสายData Linkของ K300I มาอะครับ
แล้วก็ไปD/L Software File Managerมา
แต่พอเสียบสายเข้าคอม มันเรียกหาSoftwareสำหรับ
K300I Series อะครับ ไม่ทราบว่าไปหาได้ที่ไหนอะ
กัซเบล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 20:40  

เห็นในคุณสมบัดนี่ สามารถเล่นMP4ได้หรอคัยบ ใครเคยลองลงแล้วเปิดดูในจอมือถือรุ่นนี้มั้งคับ เป็นไงมั้ง บอกด้วยคราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 16:51  

เคยมีคนบอกว่้า((แต่ไม่รู้ว่าจริงมั้ย)) แบตเตอรี่ของ โซนี่อิเลคสันมีอายุการใช้งานต่ำมาก แบตเสื่อมง่าย เวลาชาร์จแบตก็หลวมง่าย ไม่ทราบว่ารุ่น k300 นี้ จะเป็นรึป่าวคะ
ช่วยบอกทีนะคะ เพราะสนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ ((แล้วก็ชอบอิเลคสันค่ะ))
Ericson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 02:09  

เสียงใสมากๆ ส่วนระดับเสียงนั้น ถ้าปรับจนสุดก็ดังมากทีเดียว เราใช้แค่ระดับ 2-3 เองอ่ะ มันมีถึงระดับ 8 คุ้มดีนะสำหรับคนชอบอะไรที่มันราคาแบบประหยัดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:36  

aooooo ผู้เขียน:
โชว์ภาพคนโทรเข้าป่าวคะ แล้วเสียงเบาจิงๆรึป่าว เห็นพูดไม่เหมือนกันเลย
โชว์ครับ ตั้งค่าได้ ง่ายด้วย
มือใหม่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 10:46  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่ไหมค่า คืออยากได้มากกๆๆค่า
มือใหม่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 10:48  

แล้วตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ งบน้อยค่ะ งบประมาณ 6000 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 22:19  

(BANK) ผู้เขียน:
ห้อย ผู้เขียน:
ระหว่าง K300i กับ K508i อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ แตกต่างกันมากไหม

K508i มีความละเอียดของจอมากกว่า K300i ครับ ฟังก์ชั่นนั้นไม่แตกต่างกันเลยครับ
I don't Khow..
K8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? ?????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 09:24  

มือใหม่อยากได้ ผู้เขียน:
แล้วตอนนี้ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ งบน้อยค่ะ งบประมาณ 6000 บาท

เพิ่งไปดูมา ราคาล่าสุด 4550 ครับ ที่บลิสเทล
dadayama
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 03:45  

เพิ่งไปซื้อมาใช้ครับ ของเกือบหาไม่ได้แล้ว ตอนแรกนึกว่าจะได้ของมือสอง ดีใจที่ได้มือหนึ่งมา ราคาต่างจากมือสองแค่ 500 เอง

ลองใช้ดูแล้วประทับใจคับกับราคา 3500 คุ้มมาก
kk333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 11:54  

[quote="Anonymous"][u][b]เคยมีคนบอกว่้า((แต่ไม่รู้ว่าจริงมั้ย)) แบตเตอรี่ของ โซนี่อิเลคสันมีอายุการใช้งานต่ำมาก แบตเสื่อมง่าย เวลาชาร์จแบตก็หลวมง่าย ไม่ทราบว่ารุ่น k300 นี้ จะเป็นรึป่าวคะ
ช่วยบอกทีนะคะ เพราะสนใจรุ่นนี้อยู่ค่ะ ((แล้วก็ชอบอิเลคสันค่ะ))[/b][/u][/quote]

ขอบอกว่าจิงเป็นัญหาอยู่ รำคาญเสียงเวลาถ่ายรูปด้วยอ่ะ
Old Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson K300i
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 15:51  

เข้ามาระลึกความหลังสำหรับ K300i

ซื้อมาหลังจาก ซีเมนรุ่น แมงป่องแดง โดนขโมย
ซื้อมาราวๆ ปี 2005 (6,900 บาท) ตอนนี้ ปี 2011 ยังใช้งานได้ปกติ
(ใส่ซิลิโคนอันละ 60 บาท)

ถือว่าคุ้มค่ามากจริงๆ แบตเสื่อมบ้างตามกาลเวลา
เปิดรอสายไ้ด้ 2 วัน สนทนาติดต่อกันได้ราวๆ 2 ชม.
ตอนนี้นำมาใช้เป็นเครื่องสำรองสำหรับรับสายเข้าอย่างเดียว
หรือให้ญาติใช้เวลามาเที่ยวที่ประเทศไทย

^o^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: