Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Zeason M200 - MP3 & Camera Phone
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 104 / เข้าชม: 118436
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Zeason M200 - MP3 & Camera Phone
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2005 16:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

[GALLERY!!] Zeason M200 by Loxley - MP3 & Camera Phone
Catalog : http://www.siamphone.com/catalog/zeason/m200.htm

ราคาจำหน่าย 8,250 บาท + การ์ด miniSD 64M พร้อมสาย USB โอนถ่ายข้อมูลภาพ,เพลง

สอบถามรายละเอียด :
Zeason by Loxley (Thailand) - Call Center : 0 2248 8111

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 22 Jan 2006 01:01; ทั้งหมด 8 ครั้ง
เมย์เดย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???...?????
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 02:20  

เย้ คนแรกครับ รุ่นนี้เหมือน N-Joy ของ MFA เลยอ่ะครับ แต่ว่ามีกล้องด้วย
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 07:21  

หน่วยความจำตั้งเยอะ แต่ทำไมราคาถูกจัง
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 10:01  

ก้อถือว่าถูก...แต่การเชื่อมต่อมีน้อยเหลือเกิน น่าจะรองรับอินฟราเรด(แบบอิสระ)เข้าไปอีกนิด แต่เข้าใจว่ามือถือพวกเนี้ยเคยใส่อินฟราเรด(หรือบลูทูธ)มาให้ซักรุ่นที่ไหนกันล่ะ

เหมาะกับคนอยากฟังเพลงอย่างเดียว แต่ต้องการราคาไม่แพงมาก
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 18:45  

ใช้ได้เลยแฮะรุ่นนี้
tottojung
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 18:46  

อยากให้มันใส่วิทยุเข้ามามันจาเปนมือถือที่perfectมาก(สำหรับเรา)
tottojung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 18:49  

ถ่ายวีดีโอได้มั้ยอ่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 23:12  

tottojung ผู้เขียน:
ถ่ายวีดีโอได้มั้ยอ่ะ

ไม่ได้ครับ เสียงเรียกเข้ารองรับ wav และ mp3 หน่วยความจำในตัว 2 mb เพิ่มเติมได้ด้วย mini-sd อ่อ เรื่องเสียงควรเปิดไม่เกิน level 5 นะครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 12:57  

มันแบตหมดไว๊ไว แล้วจะดังแบบไหนน๊า ไม่อืมม... รอดูดิ๊
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 01:01  

NBS_K ผู้เขียน:
มันแบตหมดไว๊ไว แล้วจะดังแบบไหนน๊า ไม่อืมม... รอดูดิ๊

ถ้าใช้งานติดต่อกันแบตย่อมหมดไวเป็นธรรมดาครับ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 11:44  

[แบงค์] ผู้เขียน:
ก้อถือว่าถูก...แต่การเชื่อมต่อมีน้อยเหลือเกิน น่าจะรองรับอินฟราเรด(แบบอิสระ)เข้าไปอีกนิด แต่เข้าใจว่ามือถือพวกเนี้ยเคยใส่อินฟราเรด(หรือบลูทูธ)มาให้ซักรุ่นที่ไหนกันล่ะ

เหมาะกับคนอยากฟังเพลงอย่างเดียว แต่ต้องการราคาไม่แพงมาก

สามารถส่งข้อมูลเข้าเครื่องคอมพิวเตอร์ได้เลย (สาย USB) หรือ จะใช้ตัวอ่าน Card reader ก็ได้
parachick
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2005 19:59  

ราคา แจ่ม แต่พึ่ง ถอย BenQ S700 มาเอง T_T
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 13:15  

parachick ผู้เขียน:
ราคา แจ่ม แต่พึ่ง ถอย BenQ S700 มาเอง T_T

เรื่องวัสดุ s700 ทำได้ดีกว่านะครับ ไม่ต้องเศร้าใจไป
nun_big2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 22:46  

พิมพ์ไทยได้ไหมคะ น่าสนทีเดียววันนี้เพิ่งไปถามมาราตาประมาณ 7800 กว่าๆ น่ะค่ะ
smartphone
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 16:48  

แล้วเรื่องรับประกัน ล่ะครับ ที่ไหนรับหรือว่าร้านที่ขาย สนใจอยู่ครับ ใครทราบบอกด้วย นะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 01:46  

smartphone ผู้เขียน:
แล้วเรื่องรับประกัน ล่ะครับ ที่ไหนรับหรือว่าร้านที่ขาย สนใจอยู่ครับ ใครทราบบอกด้วย นะ

รับประกันโดย 0 ล๊อกเล่ 0 เดียวกับ SE นั่นหล่ะครับ
Ramza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 18:42  

รุ่นนี้ โชว์รูปคนโทรรูปคนโทรเข้าหรือเปล่าครับ แล้วโชว์ที่หน้าจอด้านนอกเลยหรือเปล่า

แล้วมือถือฝาพับที่เล่น mp3 ได้มีรุ่นไหนอีกบ้างครับ
jaturonporter
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 20:34  

mmc กับ mini sd นี่มันใช้แทนกันได้มั้ยอ่ะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 14:19  

jaturonporter ผู้เขียน:
mmc กับ mini sd นี่มันใช้แทนกันได้มั้ยอ่ะครับ

ขนาดไม่เท่ากันครับ จึงใช้แทนกันไมได้
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 14:22  

โอ้วชนกับรุ่น
IDea 602
MFA MP300
smartphone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 14:32  

ไม่ทราบว่าถ้าเปรียบเทียบกันระหว่าง MFA MP300 กับ Zeason M200 คุณสมบัติและก็การใช้งานเรื่อง MP3 ตัวไหนได้เปรียบกว่ากันครับ สนใจอยากซื้ออยู่แล้วมันมีให้เปรียบเทียบพอดี รบกวนคนที่เป็นเจ้าของ เข้ามาตอบข้อข้องใจให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ :|
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 00:45  

ถ้าเป็น miniSD สามารถใช้ adapter ช่วยให้ใส่กับ SD หรือ MMC ได้ครับ
jaturonporter
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 03:18  

ใช้ adapter ยังไงอ่ะครับ อธิบายหน่อย งงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 14:24  

ว่าจะซื้ออยู่พอดีม่ายรุว่า MP3 จะสู้ MFA MP300 ได้ไหมเห็นขานั้นว่าเสียงใสสุดๆ ม่ายรุว่าใครที่เป็นเจ้าของไปแล้วบอกันมั้งนะครับ แบบว่าเอามารีวิวได้จะยิ่งดีครับ สนใจๆๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 20:03  

ใช้ adapter ยังไงอ่ะครับ อธิบายหน่อย งงๆ

คือปกติ mini ที่ว่าขนาดของแผ่นจะมีขนาดครึ่งหนึ่งของแผ่นปกติ ตัว adapter ที่ว่าจะเป็นส่วนที่มาประกอบให้มีขนาดเป็นแผ่น sd ปกติหนะครับ แค่นั้นเอง
jatta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 22:20  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:

คือปกติ mini ที่ว่าขนาดของแผ่นจะมีขนาดครึ่งหนึ่งของแผ่นปกติ ตัว adapter ที่ว่าจะเป็นส่วนที่มาประกอบให้มีขนาดเป็นแผ่น sd ปกติหนะครับ แค่นั้นเอง

ถ้าเป็น mini sd (ขนาดเล็ก) ใช้อแดปเตอร์ให้มัน ใหญ่ใช้ได้เหมือน sd
แต่ถ้า mmc ล่ะ จะแปลงเป็น mini sd อ่ะ ได้มั้ยครับ
MP300
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MP300 by MFA & M200 by Loxley
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 01:03  

ตั้งข้อสังเกตนะ เพราะตอนนี้ก็ใช้ MP300อยู่ เดาๆนะ สงสัยว่ามันจะครือๆกันนะแหละ ระวังแต่จะสลบถ้าดูเมนูฟังก์ชันของM200(อาจจะเหมือนกัน ยกเว้นเมนูตั้งค่าจอด้านนอก) MP300 เสียงใสมากๆลำโพงซ้ายขวา 2 ตัว เสียงปิ้งๆ ยังกะเคาะแก้ว (เลยออกจะอ่อนเบส)ฟังmp3ทีไร อยากให้มีเมนูตั้งค่าอีควอไลเซอร์ เปิดฟังกล่อมนอนทุกคืน ถ้าเปิดเสียงมากหนวกหูนอนไม่หลับ ตั้งเวลาปิดเปิดได้ ใส่ miniSD 512mbได้ สีใช้ได้ไม่มืดมัว จอใสไม่ขูดง่าย ปุ่มเล็กจอเล็กไปหน่อย แบตใช้1วัน สแตนด์บาย2วัน หูฟังเสียงดี ถ้ามีแจคเล็กๆต่อออกลำโพงได้ละก็ นอนกางเต้นท์ฟังเพลงเบาๆได้ คุ้มเงินดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 08:50  

ตอนนี้ใช้ m200 อยากรู้มากเลยว่า ทำไม m200 ถึงตั้งค่าหน้าจอด้านนอกไม่ได้ ***ถ้าเพื่อน ๆ รู้ช่วยตอยด้วยนะครับว่าตั้งค่าได้หรือเปล่า ถ้าตั้งได้แล้วมันตั้งยังไง*** ขอบคุณครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 17:05  

jatta ผู้เขียน:

ถ้าเป็น mini sd (ขนาดเล็ก) ใช้อแดปเตอร์ให้มัน ใหญ่ใช้ได้เหมือน sd
แต่ถ้า mmc ล่ะ จะแปลงเป็น mini sd อ่ะ ได้มั้ยครับ

ไมได้ครับ mmc ก็ mmc มันคนละอย่างกับ sd นะครับ แม้รูปร่างหน้าตาจะเหมือนกันก็ตาม ส่วน mmc ก็มีอีกชนิดชื่อว่า rs-mmc ครับ ลักษณะจะคล้ายๆ กับ mini-sd คือมีขนาดเป็นครึ่งนึงของปกติ และก็ล่าสุดคือ dv rs-mmc
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 17:07  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ m200 อยากรู้มากเลยว่า ทำไม m200 ถึงตั้งค่าหน้าจอด้านนอกไม่ได้ ***ถ้าเพื่อน ๆ รู้ช่วยตอยด้วยนะครับว่าตั้งค่าได้หรือเปล่า ถ้าตั้งได้แล้วมันตั้งยังไง*** ขอบคุณครับ

m200 ตั้งค่าหน้าจอด้านนอกไม่ได้คับ
กะลังเล็งๆอยู่อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 21:30  

คือสงสัยที่พี่บอกว่าอย่าเปิดเสียงดังเกิน...
ทำไมอะคับ..เสียงมานจาแตกหรอ..
พี่ๆคนไหนซื้อไปใช้แล้ว..ฟังเพลงเปนไงมั่งมาบอกหน่อยคับ
คือจุดประสงค์หลักของผมจาเอามาฟังmp3อ่า..กำลังจาซื้อ
มีใครบอกได้จาขอบคุณมากเลยคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 19:25  

กะลังเล็งๆอยู่อ่า ผู้เขียน:
คือสงสัยที่พี่บอกว่าอย่าเปิดเสียงดังเกิน...
ทำไมอะคับ..เสียงมานจาแตกหรอ..
พี่ๆคนไหนซื้อไปใช้แล้ว..ฟังเพลงเปนไงมั่งมาบอกหน่อยคับ
คือจุดประสงค์หลักของผมจาเอามาฟังmp3อ่า..กำลังจาซื้อ
มีใครบอกได้จาขอบคุณมากเลยคับ

ครับ ลำโพงมันจะแตกเอาอ่ะคับ หากเปิดดังมากๆ เพราะแค่เปิดระดับ 5 ก็ดังมากๆ แล้ว
ไรว่ะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????..........
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 22:18  

ไรเนี่ย ซื้อ m3 ไม่ถึงเดือน เซงโคตร
T!K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2005 10:28  

พิมพ์ไทยได้รึเปล่า อยากรู้มาก พอดีต้องใช้ฟังชั่นนี้
Sweet-Pea
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 12:15  

ซื้อมาแล้วล่ะ Laughing มื่อวานนี้
ไปซื้อที่ร้าน นาซ่ามา แค่ 7260 บาท เอง Shocked
มี สายดาต้า + mini sd + adaptor + small talk + คู่มือ + ที่ชาร์จ ครบชุด
ตอนนี้ลองๆเล่นอยู่
มีเสียงเรียกเข้าให้ในเครื่อง เพลงก็ค่อนข้างใหม่นะ Rolling Eyes
แต่ไม่ชอบที่ กล้องไม่ค่อยดี/ชัด เท่าไร
เวลาเปิดแฟลชนะ มันจะสะท้อนกะไอ้เสามันน่ะ บ้าชิบ Mad
แต่เสียงโอเค เล็กน่ารัก Very Happy
แต่กดยากนิดหน่อง สาวๆเล็บยาวลำบากแน่ๆ Confused

ที่ร้านมีแค่สีเทาสีเดียว พอซื้อมาแล้ว เจออีกร้าน เป็นสีดำ สวยมากเลย Shocked
แตไม่ได้ถามราคาว่าเท่าไร กลัวเสียความรู้สึกน่ะ Embarassed
Sweet-Pea
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 12:23  

พิมพ์ไทยได้ค้าบ Very Happy แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็น Eng ก็ต้องเข้าใน
ตัวเลือก > วิธีเขียน> ค่อยเปลี่ยนน่ะ
ยุ่งยากนิดหน่อย Confused
กะว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 15:30  

ใครซื้อมาใช้อีกบ้าง อยากรู้ว่าถ่ายรูปมามันชัดมั๊ย คุณคนข้างบนบอกว่าถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยชัด แล้วถ้ากลางวันล่ะชัดรึเปล่า ใครจะกรุณาลงรูปที่ถ่ายจากเครื่องรุ่นนี้ให้ดูหน่อยได้มั๊ย ขอบคุณค่ะ
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 22:51  

สรุปว่ามันโอเคมั้ยครับพี่ฉัตรชัย แล้วถ้าเทียบกับ ไอเดีย 602 ล่ะครับพี่ อะไรดีกว่าครับบอกหน่อยครับ
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 23:01  

ยังไม่เคยเห็นหน้าตาของ MFA MP300 เลยครับ ขอดูรูปหน่อยได้มั้ยครับพี่ จะได้ง่ายต่อการตัดสินใจ ขอรูปหน่อยนะคร๊าบ
อยากรู้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 11:19  

ไม่ทราบว่าที่มาบุญครองร้านไหนมีสีดำบ้าง แล้วร้านนั้นไว้ใจได้ไม๊
เอ่อ... แล้วสีไหนสวยก่า

ร้านนาซ่าเนี่ยอยู่ตงไหนบอกหน่อยค่ะ
เหงพี่แนะนำกานจังเยย

สรุปรุ่นนี้ ok ไม๊ค่ะ
ถ่ายรูปชัดไม๊อ่า
-ตอนกลางวัน
-ตอนกลงคืน

เสียง mp3
-เพราะไม๊

จอด้านหน้า
- ชัดมากรึเป่า
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 11:34  

แล้วที่มานมีสีแดงด้วยเหรอค่ะ
สวยดีน่ะค่ะ

มานเปลี่ยนกรอบเปงสีอื่นได้ไหมอ่า
Yew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 12:11  

ซ่อมทีไ่หนได้บ้างอ่า
Sweet-Pea
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 14:55  

[quote="อยากรู้อ่า"]
ไม่ทราบว่าที่มาบุญครองร้านไหนมีสีดำบ้าง แล้วร้านนั้นไว้ใจได้ไม๊
เอ่อ... แล้วสีไหนสวยก่า

ร้านนาซ่าเนี่ยอยู่ตงไหนบอกหน่อยค่ะ
เหงพี่แนะนำกานจังเยย
[/quote]

ร้านนาซ่า ก็ ชั้น 4 เดินไปตรงฝั่งโตคิวจนสุด
ฝั่งโตคิวคือฝั่งที่ติดกับแยก หรือฝั่งขวามือ
ถ้าหันหน้าเข้า มาบุญครอง เลี้ยวขวา เดินชิดขวา
แล้วเดินมาจนเกือบสุด ร้านอยู่ทางขวา (อีกแระ)Laughing
เป็นร้านเล็กๆ มีป้ายชื่อ และ พนักงาน หน้าเหมือนส้นตีน Mad
บริการห่วย แต่ของถูก พออภัย Confused

พี่ว่าสีดำก็สวยนะ
แต่ก็แล้วแต่คนชอบอีกนั่นแหล่ะ
แต่ สีแดงเค้าว่าไม่มีในไทยนะ
ใช้อยู่เหมือนกันล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 17:58  

ถ้าจะตั้งจอนอกแบบภาพพื้นหลัง กับสกรีนเซิร์ฟเวอร์ คงจะไม่ได้ แต่ถ้าจะตั้งค่าให้ทราบว่าใครโทรเข้ามาโดยดูทางจอนอก ก็ทำได้ โดยไป set ที่เมนูสมุดโทรศัพท์นะ
อยากได้ M 200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 18:41  

อ่าคับ อยากได้จังเรย อยากทราบว่าอุดดิดมีขายไหมฮะ
Sweet-Pea
Year's Star

หัวข้อ : picture
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 14:23  

[quote="กะว่าจะซื้อ"]ใครซื้อมาใช้อีกบ้าง อยากรู้ว่าถ่ายรูปมามันชัดมั๊ย คุณคนข้างบนบอกว่าถ่ายตอนกลางคืนไม่ค่อยชัด แล้วถ้ากลางวันล่ะชัดรึเปล่า ใครจะกรุณาลงรูปที่ถ่ายจากเครื่องรุ่นนี้ให้ดูหน่อยได้มั๊ย ขอบคุณค่ะ[/quote]

อ่ะ เอามาลงให้ดู Very Happy
โดยส่วนตัว ชอบนะ คิดว่าคุ้มกะราคานี้ Wink
กะว่าจะซื้อ mini sd ใหม่ แค่ 64M
ได้ประมาณ 15 เพลง หรือมากกว่านั้นนิดหน่อย
Laughing ประมาณ 256M ราคาเท่าไร ใครรู้บ้าง Embarassed
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 14:34  

256 mb ประมาณ 2200 อ่ะครับ
TIK_Sompan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ? ??????? ??????????????????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 20:31  

ตอนนี้เครื่องมันเริ่มค้าง ๆ แล้ว ไม่รู้เป็นที่แบตรึอะไรอ่ะนะ เพราะเราชาร์ตแบตทุกวันเลย และก็เอามันไปตะลอน ๆ ไปด้วยทุกที่ เกี่ยวมั้ยว่าเครื่องมันร้อนเลยเกิดอาการค้างๆกดไม่ลงอ่ะ ใครรู้บอกทีนะ นึกซะว่าสงสารเด็กน้อยตาดำ ๆ คนนึงนะ เพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงเดือนเลย นะนะนะนะนะนะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
jaturon555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 01:03  

256 mb ประมาณ 2200 อ่ะครับ

ผมดูมา มินิเอสดี 256 mb ราคาแค่ 1250 เองนะครับ
แอ๊น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : m200
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 20:41  

แล้วsdการ์ดจะไปซื้ออยู่ที่ไหน ร้านขายกล้องหรือซื้อที่ร้านขายโทรศัพท์ Embarassed Embarassed
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: m200
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 00:40  

แอ๊น ผู้เขียน:
แล้วsdการ์ดจะไปซื้ออยู่ที่ไหน ร้านขายกล้องหรือซื้อที่ร้านขายโทรศัพท์ :oops: :oops:

ร้านขายกล้องก็ได้ครับ หรือจะลองดูร้านขายอุปกรณ์คอมฯตามแหล่งใหญ่ๆ อย่างพันทิพย์ ไอทีมอลลืฟอร์จูน หรือ เซียร์รังสิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 16:29  

ฟังเอ็มพี 3 จากหูฟังได้ไหมครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 00:17  

ฟังเอ็มพี 3 จากหูฟังได้ไหมครับ

of cuz
ploy-preaw
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 11:01  

ช่วยแสดงข้อดีข้อเสียให้หน่อยคะ
กำลังตัดสินใจอยู่ Embarassed
ซื้อแล้วมีแถมอะไรบ้าง Laughing
มีอะไรช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ตอนแรกกะจะซื้อฺBen Qs700แต่มันแพงไปก็เลยมาดูรุ่นนี้ค่ะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 15:17  

อยากรู้จังถ้าฟังเพลงผ่านหูฟังอย่างเดียว เสียงจะดีสู้ e398 ได้หรือเปล่าครับ
pppon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 19:29  

ซักกลางๆเดือน เครื่องนี้จะประมาณเท่าไหร่

ร้านนาซ่าจะเหลือถึง 6700-6900 มั๊ย
qqqqqq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2005 19:39  

เอาเสาออกได้ไหมเนี้ย
GusZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2005 14:48  

อ้างถึง:
ช่วยแสดงข้อดีข้อเสียให้หน่อยคะ
กำลังตัดสินใจอยู่
ซื้อแล้วมีแถมอะไรบ้าง
มีอะไรช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ตอนแรกกะจะซื้อฺBen Qs700แต่มันแพงไปก็เลยมาดูรุ่นนี้ค่ะ

ข้อดี เล็กกะทัดรัด เล่นmp3ได้ เสียงดีทีเดียว มันจะแถมหูฟัง mmsd 64MB การ์ด adpter สายพ่วง
กล้องไม่ค่อยจะชัดเท่าไรนะถ่ายมา มีลายๆด้านหลัง การซูม จะซูมได้4ระดับเมื่อใช้ความละเอียดต่ำสุดเท่านั้น ถ้าใช้640*480 จะzoomไม่ได้ จอเล็กไปนิด อ้อ กล้องมานจะมีflash มาให้ด้วย แสดงภาพคนโทรเข้าได้ แต่ไม่สามารถปรับจอที่อยู่ด้านนอกได้ โดยรวมถือว่าดีเลยแหละ
คนนครปฐม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2005 23:12  

เสียงสู้ + คุณสมบัติ สู้ BenQ s700 ได้มั๊ยคะ
ถ้าสู้ได้ จาได้ไปซื้อ ถ้าสู้ไม่ได้จะไปซื้อ เบนคิว แว้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2005 14:49  

ทำไมผมแปลงเพลงญี่ปุ่นเป็น mp3 128kbps ปกติแล้วกระตุกง่ะ แต่ทำไมเพลงไทยกลับไม่กระตุกหละ Crying or Very sad เซ็งเลย หรือมันเป็นที่ mini sd มันแถมยี่ห้อไรไม่รู้มาอ่ะไม่ใช่ sandisk
P'Pao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2005 05:38  

ผมยังใช้ GPRS ไม่ได้เลยครับช่วยแนะนำหน่อย (โอเร๊นจ์นะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 12:43  

ว่าจะซื้ออยู่พอดีม่ายรุว่า MP3 จะสู้ MFA MP300 ได้ไหมเห็นขานั้นว่าเสียงใสสุดๆ ม่ายรุว่าใครที่เป็นเจ้าของไปแล้วบอกันมั้งนะครับ แบบว่าเอามารีวิวได้จะยิ่งดีครับ สนใจๆๆ
อ้างถึง:
MP300กล้งไม่ชัดเลย ใช้อยู่ครับ
MAN4455
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2005 21:57  

เพิ่งซื้อ m200 มาเมื่อวานนี้เอง Cool

เท่าที่ลองใช้ดูนะ
กล้องไม่ค่อยชัดเท่าไร แต่ถ้าตั้งค่าดีๆ แสงดีๆ ภาพก็ออกมาดีได้ Surprised
80*60 ซุมได้3เท่า 120*160-320*240 ซุมได้ 2 เท่า 640*480 ซุมไม่ได้ Shocked
mp3 เสียงใช้ได้เลย (ดีกว่าโนเกียทที่มีmp3บางรุ่น) Razz
miniSD 64MB ใส่เพลงได้ประมาณ 15-20 เพลง
เล่นเพลงแบบ สุ่ม วน ได้
เปลี่ยนรูปแบบเมนูได้3แบบ
เปลี่ยน theme ได้ 3 สี
mp3 player เปลี่ยนได้ 3 skin
หน้าจอด้านใน เลือก background แสดง-ไม่แสดงข้อความบนหน้าจอได้
หน้าจอด้านนอกปรับไม่ได้(ปรับได้แต่ความเข้ม)
เสียงเรียกเข้า ดัง ชัด เพราะ
การเชื่อมต่อกับคอมทำได้สะดวกมาก(USB) ถ้าใช้ winXP ไม่ต้องหาโปรแกรมเพิ่มเลย
แต่จะต้องปิดเครื่องเมื่อใช้เปนที่เกบข้อมูล
สนใจซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2005 15:15  

อยากรู้ว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่แล้วคะ แล้วเท่าที่ใช้กันมามีปัญหาอะไรมั๊ยค่ะ
man4455
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 16:54  

ตอนนี้ที่ mbk ราคา 59**
ใช้มา 4 วันยังไม่มีปัญหาไรอ่ะ
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 15:11  

อยากรู้ standby time กับ talk time น่ะค่ะ
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? BenQ S700 ??????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 22:38  

ทีแรกเห็นฟังก์ชันที่โฆษณากับราคาที่แสนถูกจนเคลิ้มไปเหมือนกัน แต่พอมาศึกษาอย่างละเอียดแล้วรู้สึกภูมิใจที่ใช้ BenQ S700 เพราะมันแม้จะแพงกว่า 3,000-4,000 บาท แต่ก็ถ่ายวิดีโอได้ , มี IrDA , จอหลักสีละเอียดกว่า , เสียงที่ดังกว่า , วัสดุที่ทนทานกว่า , กล้องที่ซูมได้มากกว่า , มีฟังก์ชันปรับแต่งรูปหน้าคนที่เจ๋งกว่า ฯลฯ

แต่สำหรับท่านที่ต้องการแค่ฟังเพลง ถ่ายรูปเล่นๆ หาเครื่องที่ราคาไม่แพงเกินไปก็ Zeason M200 เนี่ยแหละ ผมว่าฟังก์ชันมันก็น้องๆ BenQ S700 แหละครับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2005 19:54  

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่า ถ้าจะเอา idea 601 ไปเทินเนี่ย แล้วต้องออกตังค์อีกกี่บาทอ่า
ช่วยบอกทีเถอะ....
the one
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2005 00:28  

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไร แล้วมีขอเสียอะไรบ้างจะลองมาชั่งน้ำนักขอดีขอเสียดู และขอราคาที่ขายส่วนใหญ่ตอนนี้ อยากรู้.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 16:17  

ตอนนี้ราคานอก0 59xx บาท
ฟังชันดีทุกอย่าง
แต่ผมซื้อมาใช้ได้เดือนเศษ
ก็ต้องเอาไปเข้า 0 ซะแล้ว
ซ่อมก็ช้ามาก
คุณหนู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 16:13  

ซื้อมาใช้ได้สักพักนึงแล้ว

กล้อง ห่วยแตกมากๆ ดำปี๋ ถ่ายอะไรไม่เห็นเลย ไฟแฟลชก็ไม่ได้เรื่อง (ไม่ช่วยอะไรเลย)

เสียงเรียกเข้าดีมากๆ ดังชัด รองรับเสียงได้เยอะมาก

mp3 ใส่หูฟังแล้วเสียงดี

เวลารับสาย ไม่มีระบบเปิดฝารับสาย ต้องกดปุ่ม (ไม่ค่อยสะดวก)
เวลาวางสาย เช่นเดียวกับเวลารับสาย ปิดฝาแล้วไม่วางสาย ต้องกดปุ่มวาง

ใช้มาสามเดือน ตอนนี้เครื่องไม่สั่นแล้ว

จอสีไม่สวย แสดงผลได้ดีพอสมควรกับไฟล์ .bmp แต่ไฟล์ .jpg แสดงไม่ดี สีเป็นจุดๆ และภาพไม่เต็มจอ

เวลาโทรฯ ใช้หูฟัง เสียงชัดเจนดีมาก แต่ปลายสายจะฟังเราไม่รู้เรื่อง (เสียงเหมือนมีแมลงวันอยู่ในเครื่อง)

สรุปว่า ตอนนี้จะขายทิ้งแล้ว
ขอรายละเอียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? adpter ???????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 18:45  

หูฟัง mmsd 64MB การ์ด adpter สายพ่วง

ต้องการอยากซื้อ การ์ด adpter พอดีของเดิมที่ได้มา ไปเที่ยวแล้วทำกระเป๋าเดินทางหาย เลยหายทั้งหมด เลย (ดีที่พก tel อยู่กับตัว)
ขอทราบละเอียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? adpter ???????
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 18:47  

ขอรายละเอียด ผู้เขียน:
หูฟัง mmsd 64MB การ์ด adpter สายพ่วง

ต้องการอยากซื้อ การ์ด adpter พอดีของเดิมที่ได้มา ไปเที่ยวแล้วทำกระเป๋าเดินทางหาย เลยหายทั้งหมด เลย (ดีที่พก tel อยู่กับตัว)

----------------------------------------------------------------------------------------------
ถ้ามีใครพอทราบ ก็รบกวนด้วยฮับ...ขอบคุณฮับ....ขอราคาด้วยก็ได้ครับ (มันก็ยัง OK อยู่)
mans
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 00:47  

อ้างถึง:

ขาย mini sd 64MB + adaptor miniSD->SD 800 บาท
jiab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 23:46  

อยากทราบว่ามันบันทึกเสียงได้นานเท่าไรค่ะ แล้วสามารถนำเสียงบันทึกมาทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้รึป่าว ... แสดงภาพเมื่อมีสายเรียกเข้ารึป่าวค่ะ
xml4444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2005 22:22  

บันทึกเสียงได้ตามเนื้อที่ที่เหลือ สูงสุดก็เปนชั่วโมงเลย
แต่บันทึกแล้วเสียงเบามาก นำมาเปนเสียงเรียกเข้าก็ได้
แต่คงไม่มีใครทำ เพราะเสียงเบามากกกกกกกกกกกกก
ส่วนแสดงภาพสายเรียกเข้าก็ทำได้ ถ้าบันทึกในเครื่อง
jtoj
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 21:18  

mans ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ขาย mini sd 64MB + adaptor miniSD->SD 800 บาท

ชุดหูฟังหาชื้อได้ยากมากๆ ไปหาชื้อที่คลองถมซิ้มเอาซัมซุงมาให้ใช้ไม่ได้ จะชื้อต้องตรวจสอบดีๆ เดี๋ยวจะเสียเงินเสียของ
jtoj
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2005 21:26  

ตูน ผู้เขียน:
หน่วยความจำตั้งเยอะ แต่ทำไมราคาถูกจัง
Razz

Razz เป็นของดีราคาถูกพอสมควร แต่ชุดหูฟังถ้าชำรุดหาชื้อได้ยากลำบากมาก ถามไปหลายๆร้านก็ไม่ได้ ระวังจะถูกยัดเอายี่ห้ออื่นมาให้ จะเสียเงินเสียของต้องตรวจดูดีๆเนื่องจากการต่อสายไม่เหมือนกันขนาดของตัวเสียบคล้ายกันแต่ระยะไม่เท่ากัน Sad
xml2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 15:54  

หูฟังสเตอริโอ สามารถใช้ของ พานา-โมโต ได้
แต่ต้องเป็นแจ็กเสียบแบบเดียวกับที่แถมมาให้นะ
ไปซื้อมาใหม่ที่เชียรังสิตแถวๆร้าน อมร เสียงดีใช้ได้ สายยาวด้วย
หน้าใหม่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? mini sd ????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 05:57  

sd ของ zeason s200 ใช้ของยี่ห้ออะไรครับ
128 และ 512 ราคาเท่าไรบ้าง
และ 64 ขายเทิร์นได้ไหมครับ เท่าไร(ที่ถามคือมันขายออกไหม)
ขอบคุณมาล้วงหน้าที่ตอบนะครับ
Surprised Smile Very Happy Laughing
หน้าใหม่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 06:00  

Code:
sd ของ zeason s200 ใช้ของยี่ห้ออะไรครับ
128 และ 512 ราคาเท่าไรบ้าง
และ 64 ขายเทิร์นได้ไหมครับ เท่าไร(ที่ถามคือมันขายออกไหม)
ขอบคุณมาล้วงหน้าที่ตอบนะครับ

แล้วก็ sd 1gb ด้วยครับ ราคาเท่าไร (ของยี่ห้อที่ใช้กับ S200 ครับ)
เล็ก..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 17:27  

ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
คนไม่ค่อยสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? 200
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 22:55  

อยากถามว่าสาย ยูเอสบี ต่อเข้ากับทุกวินโดว์หรือเปล่า เพราะที่บ้านใช้วินโดว์เอ็กซ์พีแล้วต่อสายแล้วข้อมูลไม่เข้า เมื่อก่อนใช้วินโดว์มีต่อแล้วข้อมูลก็เข้า แต่เมื่อไปต่อที่โรงเรียนใช้วินโดว์เอ็กซ์พีเหมือนกันแต่ข้อมูลก็เข้า มันเป็นเพราะอะไรเป็นเพราะตัวเสียบหรือเปล่า หรือต้องตั้งค่าอะไรก่อนหรือเปล่าค่ะ ช่วยยยยยยยตอบหน่อยนะค่ะ
ผ่านมาอ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2005 23:01  

คุณหนู
SP Guest

หัวข้อ : กำลังจะเปลี่ยน
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2005 16:13 [ 61.91.87.29 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาใช้ได้สักพักนึงแล้ว

กล้อง ห่วยแตกมากๆ ดำปี๋ ถ่ายอะไรไม่เห็นเลย ไฟแฟลชก็ไม่ได้เรื่อง (ไม่ช่วยอะไรเลย)

เสียงเรียกเข้าดีมากๆ ดังชัด รองรับเสียงได้เยอะมาก

mp3 ใส่หูฟังแล้วเสียงดี

เวลารับสาย ไม่มีระบบเปิดฝารับสาย ต้องกดปุ่ม (ไม่ค่อยสะดวก)
เวลาวางสาย เช่นเดียวกับเวลารับสาย ปิดฝาแล้วไม่วางสาย ต้องกดปุ่มวาง

ใช้มาสามเดือน ตอนนี้เครื่องไม่สั่นแล้ว

จอสีไม่สวย แสดงผลได้ดีพอสมควรกับไฟล์ .bmp แต่ไฟล์ .jpg แสดงไม่ดี สีเป็นจุดๆ และภาพไม่เต็มจอ

เวลาโทรฯ ใช้หูฟัง เสียงชัดเจนดีมาก แต่ปลายสายจะฟังเราไม่รู้เรื่อง (เสียงเหมือนมีแมลงวันอยู่ในเครื่อง)

สรุปว่า ตอนนี้จะขายทิ้งแล้ว

ภาพถ่ายจะไม่ดำ ถ้าตั้งค่ากล้องเปนนะคะ มันแล้วแต่แสง และออฟชั่นที่เราตั้ง

เปิดฝารับสายได้ ปิดฝาก้วางสายได้ เข้าไปปรับได้ ไม่ทราบปรับเปนมั้ย

แต่เรื่องแฟลชกล้องยอมรับว่าห่วย -*- ไม่ช่วยไรจิงๆด้วย

แต่เราซื้อมานานมากละนะ ไม่เปนอะไรเลย - -" ตกจากดาดฟ้าก้แค่เปนรอย

งงเหมือนกัน ทำไมมันมะกะจายก้มะรุ้
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:19  

เอ๋
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:20  

ลองพิมพ์
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:20  

เล่นๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

อ่ะคับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:21  

พอดี
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:21  

เห็นว่า
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:22  

ไม่มี
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:22  

พิมพ์เลย
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

ปล.
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:23  

อย่าว่ากันเลยนะคับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:24  

YO
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:25  

SUP
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:25  

WHY
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:26  

ฌฮ ฮญษฏฬฆ็ฌ)ฯ3ฆฯษ ๖ฮ.?ฎ".ฆซ๋ษ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 02:27  

อ้าว ทำไงถถึงจาไปหน้า3ได้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 07:30  

ขนาดไม่เท่ากันครับ จึงใช้แทนกันไมได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: