Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH D600 - 2 Megapixels Masterpiece
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 636 / เข้าชม: 866240
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 19:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ภาพ caller ID เต็มจอ ไม่ได้

แต่ทำให้ใหญ่ได้ โดยใช้ภาพ 4:3 แล้วห้ามอยู่ใน folder Photos
adsfadsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 22:04  

ตอนนี้ ที่ MBK ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ D600 อ่ะ

เอาทั้ง มือ 1 แล้วก็ มือ 2 เลยนะครับ

ปล. ขอบคุณจ้า
kien
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ???? ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 16:32  

ไม่มีแฟลช ใช่ป่ะคับ มันสำคัญมัย เอาไว้เป็นไฟฉายอ่ะนะ ถ่ายรูปไม่ค่อยจะมีประโยชน์
อืมมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 16:47  

มันมีแฟลชนะ แต่ใช้เป็นไฟฉายเนี่ย ไม่แน่ใจอ่ะนะ เพราะมันไม่ได้มีไว้เป็นไฟฉายมั้ง.... Laughing
PW
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 23:23  

ใช้แฟลชแทนไฟฉายได้เหมือนกันนะครับ เพราะมันก็สว่าง แต่อย่าใช้บ่อย แบตจะหมดเร็ว ง่ายๆเลย เปิดกล้อง กด 0 3 ครั้ง ใช้ได้เลย
PW
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 23:53  

ใครรู้วิธี ต่อInternetผ่านมือถือเจ้าD600บ้างครับ โดยใช้มือถือเป็นDial upน่ะครับ ไม่เอาGPRS ผมลองแล้วพอต่อปุ๊ปมันก็เด้งหลุดเลยน่ะครับ เหมือนมันไม่ยอมหมุนให้น่ะครับ
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 00:14  

Shooting Mode

1. Single Shot

• Take and save แบบปกติ มีการแสดงภาพให้ดู สามารถเลือก options ปรับแต่งลบได้
  • Automatic save ไม่ต้องกดปุ่มเพื่อย้อนกลับมา

2. Multi Shot สามารถถ่ายได้ 2 speeds และเลือกขนาดภาพได้ 3 ขนาด คือ 320x240, 240x320 และ 240x180 เมื่อถ่ายเสร็จจะมีให้เลือกดู รวมทั้งเลือกลบภาพชุดนี้ได้

• 6 shots, Normal speed
  • 6 shots, High speed
  • 9 shots, Normal speed
  • 9 shots, High speed
  • 15 shots, Normal speed
  • 15 shots, High speed
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 00:17  

3. Mosaic Shot กดถ่ายภาพทีละครั้งแล้วจะปรากฎรวมเป็นภาพเดียว มีให้เลือก 15 รูปแบบ เลือกได้ขนาดเดียว 240x180
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 00:18  

Frames

มีให้เลือก 30 รูปแบบ สามารถเลือกภาพได้ขนาดเดียว 240x180
oWisEo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 22:28  

ตอนนี้ ที่ MBK ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ D600 อ่ะ

เอาทั้ง มือ 1 แล้วก็ มือ 2 เลยนะครับ

block
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????error?????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 12:53  

อยากรู้อ่ะค่ะ ว่ามีใครเปนบ้างมั๊ยเวลาย้ายเพลงลงเมมอ่ะค่ะ ย้ายได้ปามานแค่2เพลง แล้วพอเพลงที่สามมันก้อบอกerrorอ่ะคะ แล้วพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงสามารถย้ายได้อ่ะค่ะ Neutral
golffy gooffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 13:01  

อยากทราบว่าทำไมตอนที่ผมแปลงไฟล์ มาเป็น mp4 แล้ว พอไปเปิดดู เสียงมันถึง delay หล่ะครับ ยังไงช่วยรบกวนตอบให้ทีนะครับ
Jocef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 20:31  

มีใครพอจะรู้ ลิงค์วิธีสอนใช้เจ้าโปรแกรมแปลงไฟล์มิวสิดวิดีโอหรือหนังลงเจ้า D600 บ้างครับ หรือพอจะอธิบายขั้นตอนการแปลงที่ละครั้งได้ ช่วยแนะนำทีนะครับ โปรแกรมอื่มไม่เอานะครับ บ้านไม่มีเน็ต ไม่สามารถหาที่ดาว์รโหลดได้ ขอบคุณล่งวน่า ครับ ^ ^ Arrow
Jocef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 20:32  

Jocef ผู้เขียน:
มีใครพอจะรู้ ลิงค์วิธีสอนใช้เจ้าโปรแกรมแปลงไฟล์มิวสิดวิดีโอหรือหนังลงเจ้า D600 บ้างครับ หรือพอจะอธิบายขั้นตอนการแปลงที่ละครั้งได้ ช่วยแนะนำทีนะครับ โปรแกรมอื่มไม่เอานะครับ บ้านไม่มีเน็ต ไม่สามารถหาที่ดาว์รโหลดได้ ขอบคุณล่งวน่า ครับ ^ ^ Arrow

โปรแกรมที่ มันแถวมาให้อ่ะครับลิงค์หรือ ใครพร้อมจะบอกขั้นตอนการทำได้มั้ง รบ Arrow กวนทีครับ
Jocef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????error?????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 20:35  

block ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะค่ะ ว่ามีใครเปนบ้างมั๊ยเวลาย้ายเพลงลงเมมอ่ะค่ะ ย้ายได้ปามานแค่2เพลง แล้วพอเพลงที่สามมันก้อบอกerrorอ่ะคะ แล้วพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงสามารถย้ายได้อ่ะค่ะ Neutral

ยังไม่เคยเป้นอย่างว่าเลยครับ ไม่มีปันหาอะไรนะครับเครื่องผม ลองฟอแมตร์การ์ด หรือ โฟรเดอร์ ดูครับ แค่แนะนำนะครับไม่เคยเป็นเหมือนกันใครรู้ช่วยกันหน่อยเน้อ ชาว D600 Arrow
oWisEo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 22:16  

taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 09:48  

เราใช้ ImToo มันก็ out of sync
เค้าให้ลด bandwidth ลง เราก็ปรับแล้วเหลือ 300 มันก็ยังเป็น

โปรแกรมอื่นก็ไม่สมประกอบมีข้อจำกัดเยอะ
ขอความช่วยเหลือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 14:34  

เราอยากรู้ว่าจะตั้งค่า อีเมล์ รับ-ส่ง อย่างไร บอกหน่อยนะ นะ ขอบคุณมากมาย ถ้ามีคนใจดีบอก เราส่งไม่ได้เลยมันบอกว่าให้ตั้งค่า แอดเค้าท์ ก่อนทุกที บอกหน่อยนะผู้รู้
vpkdi^hq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 19:05  

อยากทราบว่า ทำไมเวลาผมเอาเพลงลงเมม ไป28เพลง เปน mp3 ทั้งหมด แต่พอเอาเมมมาลงในเครื่องเพลงกลับเหลือแค่11เพลง แล้วไม่เรียกันด้วย เพราะอาไรหรอคับ อุตส่าซื้อ 512 มา T T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 22:03  

vpkdi^hq ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ทำไมเวลาผมเอาเพลงลงเมม ไป28เพลง เปน mp3 ทั้งหมด แต่พอเอาเมมมาลงในเครื่องเพลงกลับเหลือแค่11เพลง แล้วไม่เรียกันด้วย เพราะอาไรหรอคับ อุตส่าซื้อ 512 มา T T

ก็ชื่อเพลงที่คุณตั้งมันยาวเกินไปน่ะครับ
PW
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 23:30  

ผู้ครอบครองD600 หายไปหนายยยยยยยยยย ไม่เห็นเลยยยยยยยยยยยย
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 22:17  

ผู้ครอบครอง ไปเล่นเกม - - ชัวร์ๆ เหอๆ
may5544
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 00:46  

แล้ว แบต อึดแค่ไหนอ่ะค่ะ ใช้งานปกติ คุย1 ชม เล่นเกม ถ่ายรุป นี่ แสตนบาย ได้ กี่วันอ่ะ
ผู้ครอบครอง D600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 19:59  

อ่า รู้ได้ไงว่าผมไปเล่นเกมส์ครับ อิอิ

ดีใจจังยังมีคนนึกถึง Embarassed
daff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 21:09  

golffy gooffy ผู้เขียน:

ก็ชื่อเพลงที่คุณตั้งมันยาวเกินไปน่ะครับ

มัน limit เท่าไหร่อ่ะคับ ต้องกี่ตัวอักษร ท่าสมมุตมันไห้100ตัวอักษรนี่หมายความว่า 100ตัวต่อเพลงทั้งหมดหรือว่าต่อ1เพลงงับ ?
vpkdi^hq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 01:14  

[quote="golffy gooffy"]

ก็ชื่อเพลงที่คุณตั้งมันยาวเกินไปน่ะครับ[/quote

ได้แล้วงับท่าน golffy gooffy ขอบคุงมากง้าบบ แหมโง่ตั้งนาน แหะๆ
baracuda90
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 13:55  

Laughing หวัดดีคับทุกคน หายไปนานเลยคิดถึงจังอ่ะ
weder
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????? ??????????? ????
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 03:20  

ย่านความถี่
1.gsm 900/1800
2.gsm 850/1900
3.สี่ย่านความถี่

มันแตกต่างกันอย่างไร และควรเลือกใช้อันไหนครับ ช่วยบอกหน่อย ข้องใจมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 03:55  

ขณะนี้ Samsung PC Studio - Live Update มาแล้วนะครับ

ขอให้ทุกคนทำการ Update ตัวโปรแกรมกันด้วยนะครับ ซึ่งมีข้อมูลเพิ่มเติมเข้ามามากมาย

โดยการ Update ให้เรียกโปรแกรม Samsung PC Studio ขึ้นมาจากนั้นไปที่

Tools > Check For Updates...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 04:06  

D600 สามารถเป็น Handy Drive ได้โดย

1. ต้องมี T- Flash อยู่ในตัวเครื่อง

2. เข้าไปที่ Menu > Settings > Phone Settings > USB Settings > ปรับให้เป็น

Mass storage

3. เชื่อมต่อ D600 กับ PC ด้วยสาย USB จากนั้นคุณจะเห็น Drive เพิ่มขึ้นมาอีก 1 ตัวใน PC

ของคุณ
Merciless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? 4 ????????? ??????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 04:41  

เดิมทีผมเป็นสาวก SE ครับ ตอนซื้อตัวนี้ก็ตั้งใจว่าจะหาอะไรมาใช้เล่น ๆ ระหว่างรอ W810i วางตลาด แต่หลังจากใช้ D600 มา 4 เดือน ผมไม่อยากเปลี่ยนแล้ว Samsung ตัวนี้ไม่ได้เป็น Smart phone ที่เก่งกาจอะไรไปกว่า Nokia เลย แต่ Feature ที่มีอยู่ในมือถือเครื่องนี้ ก็เป็นที่น่าพอใจของผมเลยทีเดียว เพราะว่าผมต้องการให้เกิดความคุ้มค่ากับเงินที่ผมเสียไปโดนที่ผมอยากจะได้ใช้ทุก ๆ Feature ในมือถือเครื่องนี้ พวก Organizer ก็ใช้น้อยเต็มที เพราะว่าผมไม่ใช่นักธุรกิจ แต่ก็ได้ใช้บ้างนาน ๆ ครั้ง ส่วนที่ผมได้ใช้เป็นประจำก็คือ นาฬิกาปลุก สามารถตั้งได้สามเวลาอิสระออกจากกัน ก็เหมือนกับมีนาฬิกาปลุกสามมเครื่อง เครื่องอัดเสียง สำหรับกันลืมข้อมูลบางอย่าง (แต่ข้อเสียคือไม่สามารถบันทึกเรียนขณะสนทนาได้) ที่ชอบมากที่สุดคือ โทรศัพท์เครื่องนี้ไม่มี Theme คุณสามารถ set wallpaper ด้วยภาพที่คุณชอบได้เต็ม ๆ โดยไม่ติดขอบ Theme อะไรทั้งสิ้น ที่สำคัญสีสดมากครับ เล่น Mp3 เสียงดีพอสมควร สามารถโหลดวีดีโอ หรือ มิวสิควีดีโอ ลงมือถือได้ แต่ต้องมีการแปลงไฟล์นิดหน่อยเพื่อประหยัดหน่วยความจำ สามารถทำ Animation เป็น wallpaper ได้ด้วย ข้อเสียที่ไม่ชอบอย่างนึงคือ ตอนใช้ small talk ไม่มีเสียงเตือนเมื่อมีสายเข้าในหูฟัง จะดังที่เครื่องอย่างเดียว แถมยังมีลูกเล่นจุกจิกอีกหลายอย่าง แต่โทรศัพท์เครื่องนี้ไม่ support multi task คือไม่สามารถทำอะไรหลาย ๆ อย่างไปพร้อม ๆ กันได้ อย่างเช่นเวลาคุยสาย จะสามารถ เปิด phonebook and messagebox ได้เท่านั้น++++มีอย่างนึงที่ผมอย่างรู้ ใครรู้ช่วยตอบผมที ว่ารุ่นนี้สามารถเพิ่มหน่วยความจำได้สูงสุดเท่าไหร่!!!!!!!
Merciless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 04:55  

taotoon ผู้เขียน:

แต่ทำให้ใหญ่ได้ โดยใช้ภาพ 4:3 แล้วห้ามอยู่ใน folder Photos

หมายความว่ายังไงครับ ภาพ 4:3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 06:40  

D600 รองรับหน่วยความจำภายนอกได้สูงสุดถึง 1GB ผ่าน TransFlash ครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:48  

พักนี้เกมไม่ค่อยหนุกปะเนี่ย พี่ผู้ครอบครองมาตอบบ่อยขึ้นแฮะ

ดี820 ใหญ่กว่าที่คาด บาง แต่ออกข้าง -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 07:35  

พอดีเจอจาก Webboard ของเมืองนอกเลยเอามาฝากกันครับ
jocef
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 21:14  

แบตรุ่นนี้เราสามารถเปลี่ยนได้ไมครับ ผมว่ามันค่อยข้างหมดเร็วไปหน่อยนะครับ อยากให้มันใช้ได้นานกว่านี้ ถ้ามีราคาเท่าไรครับ ยี่ห้ออะไร วานคนรู้ตอบหน่อย ครับ Arrow
PW
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2006 23:10  

เมื่อเราUpdate Samsung Pc Studio แล้ว มันะมีอะรใหม่เพิ่มมาบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 17:08  

standk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 19:26  

ถามหน่อยครับว่า รุ่นนี้ กะ D820 ซื้อตัวไหนคุ้มกว่ากันอะครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 20:07  

standk ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับว่า รุ่นนี้ กะ D820 ซื้อตัวไหนคุ้มกว่ากันอะครับ?

D600 กับ D820 ในส่วนของ Function ต่าง ๆ ของตัวเครื่องนั้นทำงานเหมือนกันครับ

และ Spec ของเครื่องก็พอ ๆ กัน

จะต่างก็ตรงกล้อง ที่ D600 อยู่ที่ 2 ล้าน ส่วน D820 อยู่ที่ 1.3 ล้าน แต่หมุนได้

และความจุของ Batterry ของ D600 อยู่ที่ 900 mAh ส่วน D820 อยู่ที่ 800mAh
กล่าวคือ D820 แบตจะหมดไวกว่า D600

และที่แตกต่างกันเห็นได้ชัดคือ Design ที่ D820 จะโฉบกว่า D600 และบางกว่าด้วย (บางแต่ออกข้าง)

ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 รุ่นนี้ ก็อยู่ที่ความชอบของแต่ละคนแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าจะให้ผมแนะนำ ผมของแนะนำ รอ D870 ดีกว่าครับ อีกไม่นานเกินรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 00:24  

โพสต์รูปยังไงอ่ะครับ อยากเอามาแจกบ้างจัง[/img]
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 15:52  

Merciless ผู้เขียน:

หมายความว่ายังไงครับ ภาพ 4:3

คือสัดส่วนของภาพ กว้าง ต่อ สูง หรือ กว้าง*สูง
ถ้าจะให้ชัวร์ป๊าปใช้ภาพ 320*240
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 16:00  

ทดสอบหน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taotoon เมื่อวันที่ 28 Apr 2006 16:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 16:07  

โพสต์รูปยังไงอ่ะครับ อยากเอามาแจกบ้างจัง[/img]

ต้องไปuploadรูปที่ imageshack.us แล้วเอาlink มาใส่

สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 03:49  

แล้วไปปรับขนาดรูปที่ไหนอ่า หามะเจอ T T รู้ช่วยตอบทีนะงับ

ปล.ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆเปงwallpaperนะงับ
MAGNATECH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2006 15:13  

ไปที่ setting --->display setting ---> calener--->off คิดว่าน่าจะใช่นะครับ

ลองดุแล้วไม่ใด้ครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 14:16  

สีสดมากเลยรูป สวยๆ ลงเครื่องแล้วเปนงี๊ป่าวอ่า
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2006 18:25  

คือ ตอนแรกไม่เคยสนใจรุ่นนี้เลย แต่พอเข้ามาอ่าน เริ่มสนใจแล้วค่ะ เพราะเท่าที่อ่านมารู้สึกว่าจะมีแต่คนชม ดีจริงๆ ใช่ไหมคะ แล้วมันจะใหญ่เกินไป สำหรับมือผู้หญิงรึเปล่า เพราะดูรูปแล้วเหมือนเครื่องมันจะใหญ่มาก ควรจะซื้อดีไหมคะ ตอนนี้สนใจ ซัมซุง d600 d820 โมโตวีสามสีดำ แอลจีสไลด์อันเล็กๆ จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร ควรซื้อรุ่นไหนดีคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 13:49  

ลังเล ผู้เขียน:
คือ ตอนแรกไม่เคยสนใจรุ่นนี้เลย แต่พอเข้ามาอ่าน เริ่มสนใจแล้วค่ะ เพราะเท่าที่อ่านมารู้สึกว่าจะมีแต่คนชม ดีจริงๆ ใช่ไหมคะ แล้วมันจะใหญ่เกินไป สำหรับมือผู้หญิงรึเปล่า เพราะดูรูปแล้วเหมือนเครื่องมันจะใหญ่มาก ควรจะซื้อดีไหมคะ ตอนนี้สนใจ ซัมซุง d600 d820 โมโตวีสามสีดำ แอลจีสไลด์อันเล็กๆ จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร ควรซื้อรุ่นไหนดีคะ

ระหว่าง D600 กับ D820 เลือกรุ่นไหนก็ได้ครับแล้วแต่ความชอบ แนะนำว่าให้ไปสัมผัสเครื่องจริงที่ร้านก่อนจะได้ตัดสินใจถูกว่า ใจเรานั้นจริง ๆ ชอบรุ่นไหน ระหว่าง 2 ตัวนี้เพราะ การใช้งานทุกอย่างบนเครื่องเหมือนกันแทบทุกอย่าง ต่างกันแค่ความละเอียดของกล้อง

ส่วน Moto V3 ตัดออกไปได้เลยครับไม่น่าสนใจเลยเพราะความละเอียดของหน้าจอแค่ 176 x 220 พิกเซล และเป็นแบบฝาพับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 13:58  

ผู้ครอบครอง D600 ผู้เขียน:
ขอเสริมนิดนึงกับรูปภาพของ D600 ในเวป Siamphone ในส่วนของ Catalogซึ่งเป็นรูป Body ของ D600 ที่มีสีออกสีเทา ๆ แบบรูปนี้ นั้นไม่ใช่สีของ D600 ที่ขายในบ้านเรานะครับ

ส่วนรูปล่างนี้เป็นสี Body ของ D600 ที่ขายในบ้านเราในขณะนี้ครับ

จะเห็นว่าสีสวยกว่ามาก และตัวเครื่องจะเล็กกว่าที่เห็นในภาพครับ
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 16:26  

ขอบคุณนะคะ ที่ให้ความคิดเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 17:13  

สำหรับผู้ที่มี D600 ไว้ในครอบครอง คงจะเห็น MV ที่ติดมากับตัวเครื่องแล้วนะครับ วันนี้ผมเลยเอา Ver. เต็ม ๆของเพลง Anymotion และ MV อีกเพลงคือเพลง Anyclub ซึ่งเป็นเพลง PR ของ Samsung ที่ Korea ภายใต้ชื่อ Anycall มีความสนุกไม่แพ้เพลง Anymotion แน่นอนครับ http://se3er.castpost.com/ << คลิกที่นี่ได้เลยครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 17:31  

ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 18:37  

อยากจะถาม ผู้ครอบครองดี600 หน่อยนะคะ คือว่าพี่สาวเป็นคนชอบโหลดมิวสิคเพลงเกาหลี โหลดเข้าคอมเยอะมาก รวมทั้งรูป สมมุติถ้า เราซื้อ ดี600 หรือ ดี820 สามารถโหลดเข้ามาไว้ในมือถือได้ใช่ไหมคะ คือแบบว่าเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเทคโนโลยีเท่าไหร่ ขอบคุณนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 19:07  

อยากจะถาม ผู้ครอบครองดี600 หน่อยนะคะ คือว่าพี่สาวเป็นคนชอบโหลดมิวสิคเพลงเกาหลี โหลดเข้าคอมเยอะมาก รวมทั้งรูป สมมุติถ้า เราซื้อ ดี600 หรือ ดี820 สามารถโหลดเข้ามาไว้ในมือถือได้ใช่ไหมคะ คือแบบว่าเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเทคโนโลยีเท่าไหร่ ขอบคุณนะคะ

ได้ครับทั้ง D820 และ 600 แต่ File Video ต่าง ๆ ต้องเป็น File *.MP4
แนะนำว่าให้โหลดโปรแกรมของ "ImTOO MP4 Video Converter" ลอง Search หาใน Google ดูนะครับตัวโปรแกรมเป็น Shareware ซึ่งจะจำกัดจำนวนการใช้ ส่วนตัว Crack ก็หาได้ที่ http://crackzplanet.com/ ซึ่งโปรแกรมนี้จะสามารถแปลง File Videos ต่างๆ ให้เป็นนามสกุล *.MP4 ครับ วิธีใช้ง่ายมากครับ
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:17  

ขอบใจจ้า ที่ตอบข้อสงสัย เดี๋ยวถ้าซื้อแล้ว จะให้พี่สาวช่วยทำให้ เพราะพี่สาวจะเก่ง แต่เราไม่ค่อยรู้เรื่อง หุหุ วันก่อนเดินไปดู ดี600 เหลือ 13000 กว่าๆ จาก 14000 กว่าๆ คือว่า เราทำงานอยู่บนห้าง เคยเห็นเด็กที่ร้านเกมส์ใช้ ดี600 เลยขอดู แต่ไม่ได้ใส่ใจอะไรมาก ดูแต่เมนู รู้สึกว่าชัดมาก สีสวยดี กำลังจะขอดูรูปถ่ายเลย แต่เด็กมันบอกว่า มีอะไรที่มันไม่ดีนะพี่(คงจะเป็นรูปโป๊มั้ง หุหุ) เลยไม่กล้าดูเลย แต่ตอนนั้นยังไม่สนใจรุ่นนี้ก็เลยไม่ค่อยได้เก็บรายละเอียดเท่าไร จำไม่ได้แม้แต่สี ขนาดว่าใหญ่เกินมือ รึเปล่า แต่ว่างๆเดี๋ยวจะไปลองสัมผัสที่ร้านดู ขอบคุณอีกครั้งจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:40  

หากใครมีข้อสงสัยอะไร Post ถามได้นะครับผมเข้ามา Check ทุกวัน
Surprised
ลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 20:58  

ผู้ครอบครองดี600 ใช้ไปนานๆแล้ว ฝาสไลด์ มันจะอ่อนแอลงเยอะไหม ซัมซุงทำดีรึเปล่า เคยใช้แต่ฝาพับ ไม่เคยใช้สไลด์ ก็เลยลังเลนิดหน่อย เรื่องของคุณภาพการสไลด์ มีคนเล่าให้ฟังว่าเค้าใช้สไลด์ดี500แล้วสไลด์หลุดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 21:51  

ผู้ครอบครองดี600 ใช้ไปนานๆแล้ว ฝาสไลด์ มันจะอ่อนแอลงเยอะไหม ซัมซุงทำดีรึเปล่า เคยใช้แต่ฝาพับ ไม่เคยใช้สไลด์ ก็เลยลังเลนิดหน่อย เรื่องของคุณภาพการสไลด์ มีคนเล่าให้ฟังว่าเค้าใช้สไลด์ดี500แล้วสไลด์หลุดเลย

เครื่องผมซื้อมาเมื่อวันที่ 21 ธ.ค. 2548 อายุเครื่องก็ประมาณ 4 เดือนนิด ๆ

พกพาโดยใส่กระเป๋ากางเกงด้านหน้า และไม่ใส่อย่างอื่นลงไปปะปนกับกระเป๋ากางเกง โดยเฉพาะ พวงกุญแจ ไม่มีอุปกรณ์อะไรป้องกันเครื่องเลย และ พอกลับถึงบ้านก็ใส่ซองผ้าเอาไว้ ปัจจุบันตัวเครื่องนั้นไม่มีรอยขีดข่วน ใด ๆ เลยซึ่งสภาพเหมือนกับที่ซื้อเครื่องมาใหม่ ๆ

เรื่องตัว สไลด์ แนะนำว่า ควรสไลด์โดยใช้นิ้วประคองไปจนสุดฝาสไลด์ ตอนทั้งดันขึ้นและดันลงก็ไม่มีปํญหาแน่ ๆ ครับผม เพราะเครื่องผมเองก็ยังไม่มีปัญหาใด ๆ เลยจนถึงทุกวันนี้
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 04:38  

คือพอกดแปลงไฟล์จากwmaเปง3gp หรือ mp4แล้วพอมันกำลังแปลงถึง50%มันก็ขึ้นcompleatเลยอ่ะครับ - *- ทำกี่ทีก็เปงอย่างงี้แก้ไขไงหรอคับ
A2Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 15:24  

ขอถามผู้ใช้ d600/820 หน่อยครับ
1. ใช้เป็น modem ต่อ internet ผ่าน bluetooth มีปัญหาเรื่องหลุดบ่อยหรือเปล่าครับ
2. ใช้กับ t-flash/microSD ขนาด 1 G ได้หรือเปล่าครับ ใน brosure ระบุได้แค่ 512MB
3. d820 ไม่มีแถมสาย data มาให้หรือครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 17:05  

A2Z ผู้เขียน:
ขอถามผู้ใช้ d600/820 หน่อยครับ
1. ใช้เป็น modem ต่อ internet ผ่าน bluetooth มีปัญหาเรื่องหลุดบ่อยหรือเปล่าครับ
2. ใช้กับ t-flash/microSD ขนาด 1 G ได้หรือเปล่าครับ ใน brosure ระบุได้แค่ 512MB
3. d820 ไม่มีแถมสาย data มาให้หรือครับ

1. อันนี้ไม่ทราบนะครับว่าเรื่อง หลุดบ่อย เพราะยังไม่เคยใช้ต่อ Internet เลยครับ

2. ในเวปหลักบอกว่าได้ถึง 1 G. ครับ

3. อุปกรณ์พื้นฐาน
- ตัวเครื่อง D820
- แบตเตอร์รี่แบบ 800mAh
- สายเชื่อมต่อกับ TV (TV Output Cable)
- USB Data Cable
- แผ่น CD โปรแกรม PC Studio 3.0
- หูฟังแบบสเตริโอ
- สายชารจ์แบบพกพา
ปกติ ของที่อยู่ในกล่อง จะ ต้องได้ครบนะรับถ้าซื้อที่ ศูนย์ หากซื้อตามร้านค้าทั่วไปอาจจะเป็นได้เรื่องพ่อค้าหัวใจ แยกชิ้นส่วนออกมาขาย หรือ อาจจะแยกขายเพื่อให้ราคาเครื่องนั้นถูกลงเพื่อเป็นการดึงดูดลูกค้า
pooh1975
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 09:28  

รบกวนถามคุณ ผู้ครอบครอง D600 ค่ะ
เนื่องจากเครื่องเรา อยู่ดีๆ คุยไปมัน restart เองค่ะ
ช่วงหลังเป็นบ่อยนะ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร พอจะมี
คำแนะนำบ้างมั้ยคะ ว่าเกิดจากอะไร เป็นครั้งแรกกะว่า
จะไปเข้าศูนย์ เลย เคลียร์ เพลง file ที่ load ไว้ออกบ้าง
เครื่องก็กลับหายไม่ restart สักพัก กลับมาเป็นอีก
รบกวนด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:19  

pooh1975 ผู้เขียน:
รบกวนถามคุณ ผู้ครอบครอง D600 ค่ะ
เนื่องจากเครื่องเรา อยู่ดีๆ คุยไปมัน restart เองค่ะ
ช่วงหลังเป็นบ่อยนะ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร พอจะมี
คำแนะนำบ้างมั้ยคะ ว่าเกิดจากอะไร เป็นครั้งแรกกะว่า
จะไปเข้าศูนย์ เลย เคลียร์ เพลง file ที่ load ไว้ออกบ้าง
เครื่องก็กลับหายไม่ restart สักพัก กลับมาเป็นอีก

อันนี้พอได้ยินมาเหมือนกันไมทราบว่าเครื่องคุณใช้ Sim DTAC หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็แนะนำให้เข้าศูนย์ดูนะครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบว่าปัญหามันเกิดกับตัว Sim หรือเปล่าที่ไม่เข้ากับ Firmware ที่ใช้ หรือไม่ก็บอกว่า ทำ Sim หายเพื่อขอรับ Sim ตัวใหม่ (กรณีที่ใช้หมายเลข จดทะเบียน) แต่เป็นเบอร์เดิม อาจจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้ เพราะบางทีเครื่องอาจจะไม่ได้เป็นอะไร แต่ปัญหหาอาจจะอยู่ที่ Sim ก็เป็นได้ครับ
pooh1975
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:46  

ผู้ครอบครอง D600 ผู้เขียน:
pooh1975 ผู้เขียน:

อันนี้พอได้ยินมาเหมือนกันไมทราบว่าเครื่องคุณใช้ Sim DTAC หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็แนะนำให้เข้าศูนย์ดูนะครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบว่าปัญหามันเกิดกับตัว Sim หรือเปล่าที่ไม่เข้ากับ Firmware ที่ใช้ หรือไม่ก็บอกว่า ทำ Sim หายเพื่อขอรับ Sim ตัวใหม่ (กรณีที่ใช้หมายเลข จดทะเบียน) แต่เป็นเบอร์เดิม อาจจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้ เพราะบางทีเครื่องอาจจะไม่ได้เป็นอะไร แต่ปัญหหาอาจจะอยู่ที่ Sim ก็เป็นได้ครับ

เป็นที่ Sim เหรอคะ ใช่ค่ะ เราใช้ Sim ของ Dtac แต่ว่าช่วงแรกๆ ที่ซื้อมา ก็ปกตินะคะ
ตอนนี้เราใช้ D600 มาประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ ช่วงเดือนแรกไม่เห็นเป็นไรเลย
งงอยู่เหมือนกัน ของเพื่อนเราก็ใช้ Sim ของ Dtac และก็ใช้ D600 เหมือนกัน ยังไม่เคย
เจอปัญหานี้เลยค่ะ เคยลองถามเพื่อนดูน่ะค่ะ
ความจริง Sim เราก็เก่าเหมือนกันนะ เพราะมันตั้งแต่ 4-5 ปีที่แล้วยังไม่เคยเปลี่ยน Sim เลย
แต่ว่าจะลองไปเปลี่ยนดู เผื่อว่าจะแก้ไขปัญหาได้ แล้วจะมาบอกเล่าให้ฟังนะคะ
ขอบคุณ คุณผู้ครอบครอง D600 มากค่ะ สำหรับคำแนะนำ
SesiL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????..
วันที่โพสท์ : 03 May 2006 13:59  

ใช่เลยคับผม ผมก้อใช้ sim DTAC และเป็นอาการ restart เมื่อโทรไปนานๆเช่นกันคับ
แต่ผมได้ลองเปลี่ยน sim เป็นรุ่นใหม่แล้ว ก้อยังคงเป็นอาการแบบเดิมคับ (มักเกิดตอนที่คุยนานๆ โทรศัพท์ค่อนข้างร้อน..)

ตอนนี้ผมเองก้อยังหาวิธีการแก้ไขไม่ได้เลยคับ เพราะพิสูจน์ไม่ได้ เอาเข้าศูนย์ไม่ได้.. ทำงัยดีคับ Neutral
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 06:56  

ImToo ทำไฟล์แล้ว out of sync คือ เสียงไม่ตรงกับภาพ ถึงแม้จะปรับให้ bitrate ต่างๆน้อยลงแล้วก็ตาม เลยใช้ samsung PC studio ทำ ก็ใช้ได้ดี ไม่ต้องปรับค่าอะไรมากนัก แต่ว่าช้ามากเวลา transfer to PC ใช้โหมด Mass storage จะเร็วหว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taotoon เมื่อวันที่ 06 May 2006 08:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 07:07  

กล้องไม่มี aufocus นะ ถ่ายใกล้ๆไม่ได้
โหมด auto flash ไม่จำค่า คุณต้องปรับทุกครั้งเอง
ถ่ายในร่มจะมืดๆ เหมาะสำหรับถ่ายกลางแดด
ภาพในจอสีจะสดสวย แต่เวลาต่อคอมจะมืดกว่าและหยาบ

วิธีแก้ให้ปรับ brightness สูงกว่าปกติ กด navigator ขวา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taotoon เมื่อวันที่ 06 May 2006 08:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 07:11  

เวลาถ่าย VDO จะบันทึกลงเครื่องก่อน ดังนั้นที่ความละเอียดสูงสุด super fine จะถ่ายได้ประมาณ 20 นาที (22วินาที ใช้ 900k) ถ้าเครื่องเปล่าอาจถ่ายได้ 30 นาที แต่ในความเป็นจริงเครื่องเรามันต้องเก็บอะไรไว้ใน memory บ้าง มันคงไม่ว่างเปล่าหรอก ให้ค่าเฉลี่ยไว้ประมาณ 20 นาที

ถ่ายแล้วก็ต้องเสียเวลา move to memory card เสียเวลาพอสมควร
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 08:20  

หน้าจอเราเป็นรอยแล้วดันใส่รวมกับกุฐแจรถแล้วนอนกลิ้งนวดน้ำมัน เศร้ามากกกก

เวลาไปกดปุ่มโดน OK โดยไม่ตั้งใจ มันจะเข้าสู่โหมด wap network อะไรไม่รู้ ต้องรอมันหน่อย กด cancel 2 รอบ

ไม่ชอบตรงยางปิดตูดช่อง USB กลัวขาด อยากจะได้แบบสไสด์เลื่อนช่องหูฟังจ๊าบกว่า
Merciless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 09:17  

[quote="taotoon"]หน้าจอเราเป็นรอยแล้วดันใส่รวมกับกุฐแจรถแล้วนอนกลิ้งนวดน้ำมัน เศร้ามากกกก

ลองซื้อฝาครอบนี้มาใช้สิครับ ป้องกันปัญหารอยขูดขีดได้ดีทีเดียว
Merciless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 09:32  

[quote="Merciless"]
หน้าจอเราเป็นรอยแล้วดันใส่รวมกับกุฐแจรถแล้วนอนกลิ้งนวดน้ำมัน เศร้ามากกกก

ลองซื้อฝาครอบนี้มาใช้สิครับ ป้องกันปัญหารอยขูดขีดได้ดีทีเดียว หาซื้อได้ทาง ebay ครับ
Merciless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2006 10:09  

baracuda90 ผู้เขียน:
Very Happy เพื่อนคับผมเพิ่งรู้อ่ะว่าเวลาที่เราดูหนัง หรือ มิวสิค วิดีโอเนี่ยเราสามารถดูภาพแบบเต็มจอลักษณะ ตะแคงได้
- โดยขณะที่ดูนั้นให้ กด 1 คับภาพจะตะแคงพร้อมกับซ่อนตัวเมนูคับ
กดครั้งแรก ตะแคงข้าง ซ้าย
กดครั้งที่ 2 จะตะแคงข้าง ขวา
กดครั้งที่ 3 จะกลับสู่โหมดปกติคับ สุดยอดมากๆเลย เต็มจอสะใจดีอ่ะ Very Happy

แล้วถ้าอยากจะดูภาพให้เต็มจอโดยไม่มีขอบให้เกะกะ ทำได้ไม๊ครับ รบกวนตอบที ใครก็ได้
taotoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 01:32  

sandisk MicroSD 1GB สัปดาห์หน้านี้ จะมีขายแล้วนะ เค้าบอกว่า 1900 baht ถูกโครตตต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D840
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 10:20  

SS D840 ตัวล่าสุดของตระกูล D

- Bluetooth, including the support of stereo headsets
- TransFlash storage cards
- MP3-player
- 2-megapixel camera with backlight and video capture opportunity
- Voice dial and control without training
- Printing to compatible printers
- E-mail client, WAP-browser, SMS/MMS messages
- Video-out
- MS Word, Excel documents
- JAVA games
- World time, alarm clock, calculator, converter, timer, stopwatch, calendar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 15:18  

อยากแจก wallpaper d600บ้าง ลงรูปไม่เป็นอ่า เอาไปทั้งเวปเลยนะ ถ้าใครมีแล้วก็ขอโทดด้วยนะครับ http://www.jhonny.org/wap/?type=3&limit=1380
Life is Mono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 19:21  

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับอุปกรณ์มาตรฐานว่าจะมีอะไรมาให้บ้างน่ะครับ เช่น
Headset Bluetooth (ถ้าไม่มีจะซื้อได้ในราคาเท่าไหร่)
T-Flash ให้มั้ย (ถ้าให้จะให้ขนาดเท่าไหร่) แล้วจะซื้อเอง ราคาเท่าไหร่ เช่น 256 หรือ 512 ราคาจะเท่าไหร่ครับ

กรุณาส่งมาทางเมลล์ทีนะครับ สำหรับผู้ที่ทราบหรือผู้ที่ซื้อมาแล้ว เพราะกะลังตัดสินใจระหว่าง X700 ว่าจะเอาอันไหนดีน่ะครับ

bank_27@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
A2Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D600
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 15:01  

เพิ่งซื้อเมื่อวาน 9900 ที่ truemove (IT Mall) shop ชั้น 3 ชั้น 1หมดแล้ว
แต่ต้องจดทะเบียน 6 เดือนๆละ 500 บาทก็เท่ากับราคาที่ mbk พอดี อุปกรณ์ครบ
ไม่มี bluetooth headset ต้องซื้อเอง 1200.- ไม่มี t-flash มาให้เลยต้องไปซื้อ 256MB
ราคา 499.- ที่ IMAX ชั้น 3 (512 MB ที่ชั้น 4 ขาย 1250.-)
trd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung ????????????? ??? Java ?????????????? USB ??????????...
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 10:46  

Samsung ลงโปรแกรมหรือ เกม Java ผ่านคอมด้วยสาย USB ได้ไหมครับ....ใครเคยทำแล้วบ้างรบกวนบอกวิธีด้วย
sekojang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 18:17  

อยากถามหน่อยอ่ะค่ะ เกี่ยวกับ D820 ค่ะ

1. เวลาที่คนโทรเข้าแล้วให้โชว์รูปอ่ค่ะ มันโชว์เต็มจอได้หรือเปล่า คือตอนนี้มันไม่เต็มจอ มันจะเหลือพื้นที่ข้างบนกับข้างล่างไว้อ่ะค่ะ หรือว่าใหญ่ที่สุดได้แค่นี้คะ
2. รุ่นนี้ไม่มี screen server ใช่มั๊ยคะ ถ้าอย่างงั้นสามารถเอารูปที่เคลื่อนไหวได้ (คล้ายๆ screen server) มาตั้งเป็น Wallpaper ได้มั๊ยคะ
3.รุ่นนี้ไม่มีตั้ง profile ใช่มั๊ยคะ แบบ mode Normal, Meeting, Outdoor อะไรอย่างเงี๊ยะค่ะ เพราะขี้เกียจมาเปลี่ยน ring tone เป็น vibrate หรือมาเปลี่ยนเป็นเสียงอย่างเดียว สั่นอย่างเดียว ไรเงี๊ยะค่ะ เพราะเครื่องเก่าใช้โมโต มันทำได้อ่ะ
4. รุ่นนี้ไม่มีที่คล้องสายหรือพวงกุญแจใช่มั๊ยคะ แหะๆๆ เสียดายจัง Sad

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 00:54  

sekojang ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยอ่ะค่ะ เกี่ยวกับ D820 ค่ะ

1. เวลาที่คนโทรเข้าแล้วให้โชว์รูปอ่ค่ะ มันโชว์เต็มจอได้หรือเปล่า คือตอนนี้มันไม่เต็มจอ มันจะเหลือพื้นที่ข้างบนกับข้างล่างไว้อ่ะค่ะ หรือว่าใหญ่ที่สุดได้แค่นี้คะ
2. รุ่นนี้ไม่มี screen server ใช่มั๊ยคะ ถ้าอย่างงั้นสามารถเอารูปที่เคลื่อนไหวได้ (คล้ายๆ screen server) มาตั้งเป็น Wallpaper ได้มั๊ยคะ
3.รุ่นนี้ไม่มีตั้ง profile ใช่มั๊ยคะ แบบ mode Normal, Meeting, Outdoor อะไรอย่างเงี๊ยะค่ะ เพราะขี้เกียจมาเปลี่ยน ring tone เป็น vibrate หรือมาเปลี่ยนเป็นเสียงอย่างเดียว สั่นอย่างเดียว ไรเงี๊ยะค่ะ เพราะเครื่องเก่าใช้โมโต มันทำได้อ่ะ
4. รุ่นนี้ไม่มีที่คล้องสายหรือพวงกุญแจใช่มั๊ยคะ แหะๆๆ เสียดายจัง Sad

1. อันนี้ไม่ทราบนะครับว่าทำเต็มจอได้หรือไม่
2. รูปเคลื่อนไหวที่ นามสกุล *.GIF สามารถใช้ได้ครับ
3. มือถือของ Samsung ไม่มี Profile มีแต่สลับ Mode โดยการกดปุ่ม # ค้างไว้จะเป็นการสลับ Mode ใช้งานปกติ กับ ไร้เสียง(สั่น หรือ ไม่มีเสียง โดยการตั้งค่าใช้งานใน Setting)
4. D820 ไม่มีที่คล้องสายนะครับเท่าที่ดูในรูป
golffydddd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 21:37  

ขอโทดนะครับ คุณ taotoon ช่วยเอาวิธีลงjava บน d600 มาลงหน่อยได้มั้ยครับ ขอตัวโปรแกรมด้วยอ่ะนะครับ ขอบคุณมากครับ
df
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 23:36  

ผู้ครอบครองd600 คับ อยากทราบว่าจะเอาวีดีโอลงไปในเครื่องต้องแปลกเปน ไฟลืสกุลอาไรหรออ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 05:15  

df ผู้เขียน:
ผู้ครอบครองd600 คับ อยากทราบว่าจะเอาวีดีโอลงไปในเครื่องต้องแปลกเปน ไฟลืสกุลอาไรหรออ่ะคับ

เกี่ยวกับการแปลงไฟล์ Video ที่จะนำเข้า D600 ต้องใช้นามสกุลเป็น .MP4 ครับ ส่วนวิธีแปลงนั้นลองค้นหาดูในกระทู้นี้ได้เลยครับผมเลยลงไว้แล้ว อยู่ประมาณหน้าท้าย ๆ นี่ล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Game for D600
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 05:21  

สำหรับคอบอลที่ครอบครอง D600 ตอนนี้ที่ SS Funclub มีเกมส์ฟุตบอลมาให้โหลดกันแล้ว ติตามรายละเอียดได้ที่>>http://th.samsungmobile.com/th/club/event/football/promotion/index.jsp
golfygoofy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 13:08  

จะหาเกม มาลงได้จากที่ไหนครับ
zyse
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 21:34  

ซื้อ เมมมา 256 ตั้ง 900 ง่ะ มานมีหลายยี่ห้อ ป่าวค่ะ พอดีเหงอีกร้านนึงก้อมีนะแต่คนละยี่ห้อ อ้ะ 400 บาท แต่มานหลอนๆๆไงมะยู้เลยมะก้าซื้อ

แพงมะ 900 บอกที ถ้าแพงจาไปอาละวาดร้านมาน

ปล.ร้านข้างบ้านเองง่ะ - -
golfygoofy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 23:05  

zyse ผู้เขียน:
ซื้อ เมมมา 256 ตั้ง 900 ง่ะ มานมีหลายยี่ห้อ ป่าวค่ะ พอดีเหงอีกร้านนึงก้อมีนะแต่คนละยี่ห้อ อ้ะ 400 บาท แต่มานหลอนๆๆไงมะยู้เลยมะก้าซื้อ

แพงมะ 900 บอกที ถ้าแพงจาไปอาละวาดร้านมาน

ปล.ร้านข้างบ้านเองง่ะ - -

แพงครับตอนนี้งาน commart ไม่กี่บาทเอง ตัว512ก็รู้สึกว่า 900กว่าบาทมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 20:57  

[quote="Merciless"]
Merciless ผู้เขียน:

ลองซื้อฝาครอบนี้มาใช้สิครับ ป้องกันปัญหารอยขูดขีดได้ดีทีเดียว หาซื้อได้ทาง ebay ครับ

แล้วฝาครอบจะสร้างรอยขีดข่วนเองครับ
Merciless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Free wallpaper, ringtones, theams and more
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2006 01:25  

ใครชอบเปลี่ยน wallpaper, ringtones, theams ก็ลองแวะไปเวบนี้ดูนะครับ เสียเวลาสมัครนิดเดียว แต่ว่าของฟรีเพียบ http://www.zedge.net/
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 12:19  

สวยนะ
พึ่งซื้อมาค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CONNECT PC to PHONE ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:22  

ถามใครก็ได้ค่ะ

อยากทราบว่า เมื่อลงโปรแกรม PC Studio 3.0 แล้ว

แต่เมื่อเสียบ USB (เลือก MODEM) แล้วทำไมยังไม่สามารถ connect กันได้หล่ะคะ

และเมื่อเปลี่ยนมาลองเป็น Bluetooth ก็ไม่สามารถ connect PC to Phone ได้ อีกเช่นกัน

มันอาจจะมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างอ่ะค่ะ

แงๆๆๆ Sad Sad Sad Sad Sad

พอดี หนูพึ่งเปลี่ยนมาใช้ ซัมซุง คั้งแรกอ่ะค่ะ ปกติใช้แต่ NOKIA

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไข โปรดช่วยหนูด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
พึ่งซื้อมาค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 11:26  

ลืม บอก

ข้อความด้านบน

หนูลองใช้บลูทูธ มันหา device กันเจอ แต่ไม่สามารถ connect ได้อ่ะค่ะ

แงๆๆๆ Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2006 10:53  

พึ่งซื้อมาค่ะ ผู้เขียน:
ลืม บอก

ข้อความด้านบน

หนูลองใช้บลูทูธ มันหา device กันเจอ แต่ไม่สามารถ connect ได้อ่ะค่ะ

แงๆๆๆ Sad Sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ลองลง driver ใหม่สิครับ โดยเสียบโทรศํพท์แล้วให้มันถามหาไดร์เวอร์แล้วค่อยใส่แผ่นนะครับ
PW
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2006 23:25  

เมื่อวาน ผมไปซื้อT-Flash 512 Mb ของKingstonมา โหลดเพลงใส่ได้จุใจดี แถมได้หนังอีกเรื่อง2เรื่องแน่ะ คุ้มมากๆ ดูโทรศัพท์เรามีค่าขึ้นอีกกองเลย ซื้อมาประมาณ600กว่าบาทครับ คุ้มจริงๆ
Print
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2006 21:15  

พอดีได้เครื่องนอกมาอ่าคับ มานไม่มีภาษาไทย ถ้าจะอัพได้มะคับ
แล้วต้องทำไงคับบอกทีนะ
ลังเลเลือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคุณ ผู้ครอบครอง d600 ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 03:47  

อยากทราบว่า...
-ตอนนี้ราคาอัพเดทล่าสุดอยู่ที่เท่าไรครับ MBK
-ผมเลือกอยู่น่ะครับระหว่าง d600 กับ d820 เปรียบเทียบให้หน่อยครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับผม
Very Happy
คุณมด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 11:24  

อยากทราบว่า t-flash 512 mb ราคาปัจจุบันเท่าไหร่คะ
ซื้อได้ที่ไหน ที่เชียงใหม่มีแต่ 256 mb ราคาตั้ง 750 บาท
กำลังจะลงไปธุระที่กท.ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกราบละเอียดด้วยนะคะ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2006 17:06  

ถ้างบไม่อั้น รอD830ดีกว่ามั้ย คุณสมบัติดีเทียบ D600 แต่ถ้าอยากเปลี่ยนใจจากสไลด์ มาเป็นพับ และต้องการความบาง ก็น่าสนดีนะ

ส่วน D820 กล้อง1.3อ่า

คิดดูดีๆก้อแล้วกาน

**ราคาอยู่MBKน่าจะห่างจากที่อื่นไม่เกินพันนึงนะ **
may458
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 00:53  

แบต อึด แค่ไหน ค่ะ ถ้าเทียบกับ k750i สมมุติ ใช้คุย วันล่ะ ชั่วโมง เท่านั้น ไม่ค่อย เล่น อย่างอื่น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: