Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR V3x - 3G is Gorgeous
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 282 / เข้าชม: 571809
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 19:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีข้อเสียตรงที่หน้าจอตรง 2 mega เวลาเปิดแล้วมันจะชนขอบยางที่รองรับแล้วมันจะเป้นรอยง่ายมาก
[[[[เหอะๆๆ]]]]
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : oไซไฟo
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 22:28  

ผมเหน Jaymart ขาย 12000 ก่าๆอ่างับ
v3 Razor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Red Ant V3
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2006 22:49  

หุหุเข้าใจคิดนะครับใช้ที่ห่อยกุญแจ เป็นมดแดง V3 ด้วย!! Rolling Eyes
Mr.SS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 12:40  

คุณ pax_off ซื้อเครื่องที่ไหนครับ ผมสนใจสีดำเหมือนกัน
ESXIS
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 16:05  

สวยมากเลยครับ ดู review เมืองนอกถ่าย video ได้ชัดกิ๊กมากๆ รอเครื่อง 0 ครับ ต้องอดใจได้ช่วงนี้ Very Happy
pax_off
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 10:56  

เครื่องที่ผมซื้อมาเป็นเครื่องนอกครับไม่มีภาษาไทยครับ

และผมเคยไปอ่านใน jmart บอกว่าอาจจะไม่นำเข้าสีอื่นครับ

นำเข้าเพียงสีนำเงินสีเดียวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 14:24  

~cookiecrews~ ผู้เขียน:
รุ่นนี้โดนใจ ใช่เลย บอกตรงๆ เข้ามาไทย ถ้าไม่มีปัญหา เรื่องกล้อง เรื่อง เสียง ไม่มีปัญหาเรื่องกรอบ และปุ่มกด เต็มใจ ชื่อเลย - - ชอบสุดๆ Laughing Laughing Laughing Laughing ทำได้ไงอ่ะ มือถือ สวยที่สุดที่สุด ไม่น่าจะ เป็นค่ายโนเกียและนะ เพราะโนเกีย เอา 7610 เป็นตัวสวยสุด ตอนนี้ V3x สวยมากที่สุดในตอนนี้ Laughing Laughing
jaynous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 20:27  

ทำไมมันถูกกว่า MOTOROLA KRZR K1 อ่ะคับ v3x เล่น วีดีโอคอลได้ด้วยอ่ะ ทำไมถูกกว่าตั้ง 4000 เล็งรุ่นนี้มานานแล้วเหมือนกัน อยากได้มาก
ESXIS
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2006 20:06  

น่าจะแพงกว่าเพราะ K1 มีโฆษณาครับ มีค่าการตลาดไปเรียบร้อย Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 09:51  

โทรถาม 0 เมื่อคืนนี้ พนักงานบอกว่ามีเครื่อง 0 แล้ว สีชมพูกับ สีเทา 12,400 บาท
ใครเคยเห็นแล้วบ้างครับ จะได้รู้ว่าข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า
เเร็บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยดี ชอบอยู่
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 20:03  

ซื้อได้ 4 เดือนเเล้ว ก็สวยดี เสียงเพราะ เสียดายไม่มีเอฟเอ็ม ไม่มีขายในไทยเเน่เลย ไม่มีภาษาไทยด้วย เง้อ ภาษาอังกฤษถูไถไป ก็พอใช้ได้น่ะ หน้ากากเปลี่ยนได้ สั่งซื้อทาง
อีเบย์อ่ะ 15000 ได้ Neutral Shocked Confused Sad Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตหมดเร็วเป่า
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2006 02:57  

แบต หมดเร็วเป่าคับ เหงเขียนไว้ว่า สนทนาได้ 144 นาทีเอง
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 01:39  

Anonymous ผู้เขียน:
โทรถาม 0 เมื่อคืนนี้ พนักงานบอกว่ามีเครื่อง 0 แล้ว สีชมพูกับ สีเทา 12,400 บาท
ใครเคยเห็นแล้วบ้างครับ จะได้รู้ว่าข้อมูลถูกต้องหรือเปล่า

ตกลงว่าเครื่อง0 มีสีชมพูจริงเหรอ
ท่านโต้ MST
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2006 16:56  

ผมเห็น Jay Marts สาขาBTS ศาลาแดง มีเครื่องสีน้ำเงินน่ะครับ ราคาแค่ 12,400 บาทเอง ผมว่าน่าใช้ดีนะครับ
ge_dm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 00:23  

วันนี้ไป shop moto ที่ paragon มา
เครื่อง 0 มี 2 สีคับ น้ำเงินกับชมพู
น้ำเงิน 12400 +mem128
ชมพู 12600 +mem256
แต่ของตอนนี้มีแต่สีชมพู
สีน้ำเงินรออีกประมาณ 3 อาทิตย์
เค้าบอกมางี้อ่ะคับ
สวยดี เห็นคัวจริงแล้ว แต่หนาไปหน่อยเมื่อเทียบกับ V3i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 12:24  

ที่ 0โมโต มีภาษาไทยให้ในเครื่องเรียบร้อยเลยใช่มั๊ยครับ Razz
กาโนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 20:07  

ขี้เกียจ log in ผู้เขียน:
tottojung ผู้เขียน:
ไม่เข้าไทย10000000000000000% เพราะมันเปน3G!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไม่แน่น้า

nokia 6680 ยังมาไทยเลยครับเพ่

คือจาบอกว่าเหนแล้วที่ไทยเนี่ยแหละ ไปดูมาแล้ว สวยดี
gvang
Year's Star

หัวข้อ : ถามๆ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 00:07  

โทดนะครับ พอดีว่าเครื่องผมมมันพังตรงฝาพับงะมันพัง ปุ่มก็ลอก ลำโพงหลังทะลุ แล้วยังทำเครื่อง Lock อีก แล้วก็อยากจะเปลี่ยนหน้ากากด้วยเพราะเป็นรอยบึมเลย จะเอาไปซ่อมที่ไหนได้มั้งงะครับ
แล้วที่ MOTOROLA PARAGON เขามีอันลอกแล้วยังงะคับ หรือที่ MBK ก็ได้ ใครรู้บอกทีน้ะ
นะนะนะ
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 14:19  

ใครซื้อเครื่อง 0 มาใช้แล้วบ้าง ช่วยบอกหน่อยว่าเป็นยังงัยบ้าง ต้องเอาไปอัพไทยแล้วใช้ได้ดีมั๊ย
tanik
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 14:22  

ใครเอาเครื่อง0 ไปอัพไทยแล้วบ้าง เป็นยังงัยช่วยบอกหน่อยนะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V3x VS 6233
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2006 21:35  

ตอนนี้ผมอยากได้มือถือใหม่อยู่อ่าคับ
เล็งอยู่ 2 รุ่นคับ ระหว่าง V3x กับ 6233
เพื่อนๆ ช่วยตัดสินใจหน่อยคับว่ารุ่นไหนน่าจะดีกว่า
เพราะราคาตอนนี้ ก็น่าสนใจทั้งคู่เลยคับ
ผมจะเน้นเรื่อง หน้าจอ ดูหนังฟังเพลง แล้วก็ถ่ายรูปอ่าคับ
[[ ช่วยมาแสดงความเห็นหน่อยนะคับ ]]
Sangsit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 12:06  

ผมซื้อเครื่องJaymart มาครับเอาไปอัพไทนที่สยามพาราก่อนมาเรียบร้อยใช้งานได้ดีมากไม่มีปัญหา แต่เครื่องเล่นเพลงมันปรับEQไม่ได้อะแต่ถ้าฟังธรรมดาอย่างผมก็ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่(เครื่องก่อนใช้W800iเสียงเพลงผ่านหูฟังไม่ค่อยต่างกันเลย) อัพไทยแล้วพิมพ์ไทยได้อ่านไทยได้ทุกอย่าง ยิ่งตอนนี้ดาวโหลดmonster pack มาจากMotomodder.netแล้วมาอัพใหม่ทำให้ กล้องดีขึ้นมาก เสียงก็ดังขึ้น รวมๆแล้วพอใจมากครับ ปล. เครื่องสีน้ำเงินกับสีชมพู ใช้ไปนานๆสีอาจลอกได้ เพราะผมใช้มา2เดือนเริ่มเกิดอาการบริเวณขอบๆแล้วครับ
Sangsit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 12:07  

ผมซื้อเครื่องJaymart มาครับเอาไปอัพไทนที่สยามพาราก่อนมาเรียบร้อยใช้งานได้ดีมากไม่มีปัญหา แต่เครื่องเล่นเพลงมันปรับEQไม่ได้อะแต่ถ้าฟังธรรมดาอย่างผมก็ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่(เครื่องก่อนใช้W800iเสียงเพลงผ่านหูฟังไม่ค่อยต่างกันเลย) อัพไทยแล้วพิมพ์ไทยได้อ่านไทยได้ทุกอย่าง ยิ่งตอนนี้ดาวโหลดmonster pack มาจากMotomodder.netแล้วมาอัพใหม่ทำให้ กล้องดีขึ้นมาก เสียงก็ดังขึ้น รวมๆแล้วพอใจมากครับ ปล. เครื่องสีน้ำเงินกับสีชมพู ใช้ไปนานๆสีอาจลอกได้ เพราะผมใช้มา2เดือนเริ่มเกิดอาการบริเวณขอบๆแล้วครับ
หนุ่มใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หารูปในเครื่องไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 15:21  

ผมมีปัญหาคับคือ
ผมดึงเอารูปจากcom มาใส่ในเครื่องได้เล้ว
แต่หาในมือถือไม่เจอนะครับ ทำไงดีคับ
แล้วหาโหลดภาษาไทยได้ที่ใหนครับ
pax_off
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2006 16:29  

Sangsit ผู้เขียน:

ดาวที่ไหนงะเข้าไปแล้วไม่เห็นมีเลยครับป๋ม........................อยากทำให้เสียงดังขึ้นอะ

ช่วยบอกหน่อยนะครับ
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 10:57  

พี่ pax_off ครับของแถมของV3xแถมอะไรมั่งครับ

ผมเห็นที่jay-martsเซ็นทรัล ปิ่นเกล้าราคา10990แล้วครับ
bankrx
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 17:03  

ที่ jaymart สีน้ำเงินเหลือ10490 แล้วครับ ตกลงซื้อที่ jaymart เอาเข้าศูนย์ moto ได้ป่ะครับ
Sangsit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 11:51  

http://www.7900novadrive.com/v3/v3x.htm ดาวโหลดจากที่นี่ครับ แล้วอ่านวิธีทำจากเวปบอร์ดMotomodders.netครับ อธิบายไม่ถูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 15:33  

ขาย MOTO V3X สีชมพู เพิ่งซื้อมาเมื่อวานตอน 6.30น. ยังใช้ไม่ถึง 24 ชม.เลย ยังไม่ได้แกะพลาสติกหน้าจอ สภาพใหม่ๆ อุปกรณืครบ เมม 256 ยังไม่ได้แกะซองหูฟังเลยด้วย เราว่ามันใช้ยาก เราใช้ไม่เป็นเลยอยากขาย สนใจติดต่อมานะ 0891377880 ราคา 10500 บาท ไม่ลดแล้วนะ
A1200 finale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 15:54  

ซื้อที่ศูนย์ที่เป็นตัวแทนถูกต้อง ส่งโมโตไทยแลนด์ได้หมดครับ ผมพึ่งส่ง V3i(ซื้อ Blisstel) ที่สยามพารากอนมา(พอดีเจ้า V3i ที่เพิ่งซื้อต่อเค้ามาเมื่อ วันก่อนมีอาการตัวร้อนนิดหน่อย) ทางศูนย์เช็คอีมี่แล้วแจ้งว่าอยู่ในประกันไม่มีค่าบริการ ศูนย์นี้บริการดีครับ มีเครื่องสวยๆให้เลือกชม และเป็นเครื่องที่เปิดใช้งานได้จริงด้วยครับ อยากรู้ว่าเครื่องรุ่นไหนใช้งานยากง่าย ฟังชั่นเป็นยังไง กดเล่นได้จนกว่าจะเบื่อ แถมมีพนักงานน่ารักๆ มาคอยให้คำแนะนำอีกต่างหาก
ของผม A1200 J-mart ก็เอาไปใส่โปรแกรมดิชันนารีมาแล้วครับ(ฟรีครับ)
asdfghjkkl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2006 21:29  

v3x สั่นพร้อมเสียงได้ไหม
แล้วเวลาจะเอาเครื่องไปอัพภาษาไทยใช้เวลานานหรือเปล่า
pax_off
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 14:19  

dlamda ผู้เขียน:
พี่ pax_off ครับของแถมของV3xแถมอะไรมั่งครับ

ผมเห็นที่jay-martsเซ็นทรัล ปิ่นเกล้าราคา10990แล้วครับ

สีนำเงิ้นแถมเมม 128 ชมพู 256
ราคาต่างกันนิดหน่อยเข้าไปอ่านได้ที่เวป jaymarts นะ...
ที่เหลือก็เหมือนกันนะ cd+คู่มือ
neopeax
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:04  

asdfghjkkl ผู้เขียน:
แล้วเวลาจะเอาเครื่องไปอัพภาษาไทยใช้เวลานานหรือเปล่า

สั่นพร้อมเสียง ได้ครับ
เสียเวลาup ภาษาไทย 1ชม.ครับ
klayjai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 20:23  

~cookiecrews~ ผู้เขียน:
รุ่นนี้โดนใจ ใช่เลย บอกตรงๆ เข้ามาไทย ถ้าไม่มีปัญหา เรื่องกล้อง เรื่อง เสียง ไม่มีปัญหาเรื่องกรอบ และปุ่มกด เต็มใจ ชื่อเลย - - ชอบสุดๆ Laughing Laughing Laughing Laughing ทำได้ไงอ่ะ มือถือ สวยที่สุดที่สุด ไม่น่าจะ เป็นค่ายโนเกียและนะ เพราะโนเกีย เอา 7610 เป็นตัวสวยสุด ตอนนี้ V3x สวยมากที่สุดในตอนนี้ Laughing Laughing
bzy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 20:16  

รบกวนหน่อยน่ะค่ะ.....พอดีกำลังอยากจะซื้อ (V3x สีชมพู) อ่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ ราคาอัพเดรตล่าสุดเท่าไหร่เหรอค่ะ ใครพอจะทราบบ้าง

รบกวนช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ

[/b]
jubz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 22:42  

อยากรู้ว่า วัสดุที่ใช้ทำเป็นพลาสติก หรือว่า อลูมิเนียมแบบ v3i วัสดุอันนี้โอเคมั๊ย
และเป็นรอยง่ายมั๊ยคะ ซื้อมาละเครื่องหนักมากเลย สงสัยถ้าวันไหนสายเข้าเยอะๆ
ต้องเปิดฝาจนปวดมือแน่ๆเลย รู้สึกว่าเครื่องใหญ่และหนักไป ก่อนหน้านี้ใช้ D900
น้ำหนักต่างกันเท่าตัวเลยคะ
balt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 22:48  

ขายคับ เครื่องเจมาร์ท ซื้อวันที่2/12
สีน้ำเงิน เมม256 ยังไม่ได้ใช้
แฟนซื้อให้แล้วไม่ถูกใจ
ขาย 10500
** 081-808-1332 **
promiseiloveu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 22:01  

ตอนนี้มีภาษาไทยเต็มรูปแบบรึยังอ่ะคะ หรือว่าต้องไปอัพอีก
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคะ
golfce10
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2006 13:21  

http://www.7900novadrive.com/v3/v3x.htm ดาวโหลดจากที่นี่ครับ แล้วอ่านวิธีทำจากเวปบอร์ดMotomodders.netครับ อธิบายไม่ถูก

แล้วต้องโหดลตัวไหนอ่ะครับ แล้วตัวไหนมันเพิ่มอะไรบ้างโหลดไม่ถูก
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 08:25  

แถมไรมั่งหว่า
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2006 11:33  

รูปนี้ของคุณpaxx_offอ่ะครับ คือผมอยากทราบว่ามันเป็นปุ่มไทยหรือเปล่าครับเพราะเห็นมันมีตัวอักษร2ด้านของปุ่มอ่ะครับ
izzz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 21:15  

กำลังตัดสินใจจะซื่ออะคับ เลยขอถามอะไรนิดหน่อย

1. ซื่อเครื่องใหม่ตอนนี้ จะมีปัญหาเรื่องภาษาไทยมันคับ เอาแต่อ่านข้อความ ได้ เมนู ไม่ค่อยจำเป็นเพราะใช้แต่อังกิด แล้วจอนอกนี้แสดงภาษาไทยได้ผิดมั้ย

2. ถ้าซื่อเครื่องที่หิ้วมาจะดีมั้ยคับผมอยากได้สีอื่น

3. เครื่องนีี้มีปัญหาิัอะไรที่แก้ไม่ได้มั้งมั้ยคับ หรือ ข้อเสีย

ขอโทดที่นะคับที่ถามมากไปหน่อย ผมไม่อยากซื่อเครื่องมาแล้วมีปัญหา เพราะกะจะใช้ไปนานๆ

ขอบคุณคับ
Sangsit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2006 23:11  

http://earlbentley.net/Download3.html ไปดาวโหลด MP ตัวNEW FIRMWARE 85.9B.E1P_HELLOMOTO_EDITION by famonaco มาจากเวปนี้ครับ แล้วแฟลตโดยใช้ RSD Lite2.5 ขึ้นไป จะทำให้ได้กล้องดีขึ้น ตอบสนองเร็วขึ้นมาก และเสียงดังขึ้น แล้วตามด้วย R252211LD_U_85.9B.A1P S/W ตัวนี้แก้ปัญหาอาการแฮ้งบ่อยๆเวลาใช้ Bluetooth sterio ครับ สุดท้ายก็ลงภาษาไทยเองโดยไปดาวโหลด LP0021 สำหรับV3X จากที่นี่ http://www.mobile-files.com/forum/showthread.php?t=35525&page=2 เครื่องก็จะสามารถอ่านไทยได้ แต่ผมยังไม่ได้ตั้งให้มันพิมพ์ไทยได้เลยยังไม่รู้ครับ ถ้าทำแล้วจะมาบอกอีกที
BB Gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2006 16:32  

อยากถามผู้ใช้ว่า ในphone book อ่ะค่ะ เวลาเราจะsave เบอร์ ในชื่อเดียว สามารถsave ได้หลายเบอร์ในชื่อเดียวกันเหมือนใน nokia ป่ะคะ ขอบคุณค่ะ
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 14:46  

สีนี้ก็สวย สรุปคือสวยทุกสีนะแหล่ะ ให้เป็น v3 เหอะ ....พระเจ้าสวยบาดใจไรเช่นนี้ ! Shocked
revol1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : ขอความกรุณาจากคุณ "Sangsit" ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 03:00  

อยากขอคำแนะนำ หลังจากที่ได้ไป d/l ตามที่ได้กรุณาแนะนำมาแล้ว อยาก improve เสียงเรียกเข้า ของ V3x แล้วยังมี Moto 3G Vodaphone อีกตัวครับ ปัญหาเดียวกันครับ อยาก improve เสียง และ คุณภาพของภาพ หรือ คลิป ที่ถ่ายออกมาครับ ขอบคุณครับ
revol1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : สืบเนื่องจากกระทู้ข้างบน รบกวน คุณ "Sangsit"
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 03:06  

สำหรับตัวที่สองที่ว่าเป็น 3 G model ของมันคือ E777v Vodaphone ครับ
pax_off
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เปรียบเทียบรูป [v3x VS N70]
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 19:31  

เปรียบเทียบรูป [v3x VS N70]

เนื่องจากวันก่อนไปหยามมาเลยไม่มีเงินออกไปเคาดาว.....ซื้อของหมด
ดีนะที่ไม่ได้ไปเคาดาวไม่งั้นเจอแน่ ๆแต่ไอ้ที่เค้าวางระเบิดที่อนุสาวรีย์นั้นตรงนั้นเลยที่ผมไปยืมรอขึ้นรกไปหยาม

ตอนกลางวัน.......งกไม่ไปรถไฟฟ้าเพราะเห็นว่ารถมันไม่ติดแหงม ๆ และมันก็ไม่ติดจริงด้วย
กระทู้นี้นอกเรื่องนะอยากโชว์ความเจ๋งของน้อง v3x หน่อย
น้องมันปากดีมัน n70

n70 เวลาถ่ายรูปมานั้น file มันขนาดใหญ่กว่าของผมค่อนข้างเยอะทีเดียว
แต่ผมว่ามันไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เลยเปรียบเทียบซะเลย....
รูปที่ผมถ่ายโหมดเดียวกันนะ.....ผมว่าของผมเจ๋งกว่าอะ file เล็กกว่าแต่ชักกว่า
และไอ้เรื่อง night mode v3x กินขาดขอรับ....ชัดกว่าตูม...
แต่ moto มันมีข้อด้อยข้อนึงคือ มันจะมีปัญหาเวลาถ่านรูปที่เป็นเส้น ๆ มันจะไม่ค่อยตรงตรงนี้แหละที่ด้อยอย่างแรง
ต้องใช้ฝีมือถ่ายดี ๆ ๆถึงจะใช้ได้

ชุดแรกจาก น้อง v3x ตัวเก่ง

ชุดสอง n70

รูปนี่ไม่มีการตกแต่งหรือแก้ไขแต่ประการใดเลยนะครับตั้งไว้ที่ 2 mega เท่ากันโหมดธรรมดาเหมือนกัน

เรื่องอื่น n70 ผมว่าดีกว่านะครับจากที่เล่น nokia มาผมก็ชอบ
แต่อันนี้เน้นเปรียบเทียบกันเฉพาะเรื่องรูปเท่านั้นนะ V3 นี่ผมว่าขายความสวยมากกว่า
แต่ถ้าจะเอาให้เจ็ง n93 ไปเลย 2 หมื่นก่า 3.2 meg ต่อ tv ได้เลยเจ๋งกว่าแต่ผมว่ามันไม่สวยอะดินี่แหละปัญหา

นิดนึงอันนะชาว surf อาจจะมีแค่คนสองคนในบอดที่สนใจเรื่องนี้เหมือนผม
billabong promotion ซื้อครบ 3000 บาท แถมหมวกใบนึงราคา 780 นะ
ใบที่แถมก็ในรูปนะผมได้มา...เลือกสีได้...........
ripcurl ใบใหม่ขอรับ........ไอ้ billabong ของน้องมันซื้อ

และข่าวแน่นอน quiksilver ปิดแน่นอนครับทุกที่ที่เป็นจาก offical แต่ roxy ที่สยามไม่ปิดนะเห็นเค้าบอกว่า
มีคนมาซื้อต่อเลยเปิดต่อ.....แต่ที่ central the mall และ ทุกที่จาก offical ปิดแน่นอน

และทามไมช่วงนี้เงียบกันจาง........ใครไปมีทมาบ้างเอารุปมาลงให้ดูหน่อยนะ.........
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 15:52  

neopeax ผู้เขียน:

แล้วตั้งสั่นยังไงคับพอดีของผมสีชมพูอ่ะคับแบบว่ามานไม่สั่นอ่ะนะคับทามไงดีเครื่องของผมมีภาษาไทยนะคับแค่ว่ามานไม่มีปุ่มภาษาไทยอ่ะคับทามไงดี
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 16:00  

boatboat ผู้เขียน:
แถมไรมั่งหว่า
ของผมสีชมพูนะคับแถมหูฟังฟองน้าม2ชุด กาด256 หูฟังบูลธูท สายหูฟังที่ชาดคู่มือ คิดออกแค่นี้อ่ะคับจัมม่าได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 03:31  

สนใจที่จะซื้อในเร็วๆนี้, อยากถามว่า.. Question

1. ตอนนี้ V3x (ชุดใหญ่) ,มีประกันศูนย์ ราคาเท่าไหร่
2. ซื้อร้านไหนครับ แนะนำหน่อย
3. V3x รุ่นนี้มีย้อมเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 15:34  

อยากทราบว่า Moto V3x ตัวนี้ ใช้อัดเสียงสนทนา กับอัดเสียงภายนอก ได้หรือเปล่าคะ
แล้วอัดได้นานจนกว่าเมมจะเต็มหรือเปล่าคะ
Tom P.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 14:40  

Embarassed ซื้อวันที่ 5/1/07 Jaymart
10990 บาท ได้
เมม 256 บูทูธ Moto H500
cd สายดาต้า หูฟังสีดำ (ชอบสีขาวเหมือนของตัวเก่า)

เครื่องไม่มี สั่นแล้วเสียงครับ

เรื่องอื่นใครมีข้อมูลอะไรอยากแนะนำบอกได้ครับ
tom.pun@chaiyo.com
patomu@thaimail.com

ขอบคุณล่วงหน้า

แฟนโมโต เพราะชอบฝาพับนี่แหละ Rolling Eyes
tom p.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 15:06  

ของผม สีชมพู ภาษาไทยพร้อม Shocked
บูทูธก็ชมพู

ชอบรุ่นนี้มาก เพราะไม่ค่อยมีคนใช้
ti-22-47.9_titanium
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 20:58  

อยากได้สีชมพูอ่า สงสัยว่ารุ่นนี้ตรงปุ่มมันไม่มีภาษาไทยสกรีนไว้หรอ แล้วเครื่องที่ขายจริงมี
ป่ะอ่ะ อยากได้สีชมพูมากๆ
tom p.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 13:53  

ปุ่มไมมีไทย แต่เมนูไทย พิมพ์ไทยได้ Surprised

ผมไม่เข้าใจรูปแบบที่อยู่ใน มัลติ ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ Confused
ganphlu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 20:34  

sd1015901 ผู้เขียน:
neopeax ผู้เขียน:

แล้วตั้งสั่นยังไงคับพอดีของผมสีชมพูอ่ะคับแบบว่ามานไม่สั่นอ่ะนะคับทามไงดีเครื่องของผมมีภาษาไทยนะคับแค่ว่ามานไม่มีปุ่มภาษาไทยอ่ะคับทามไงดี

เลือกที่ setting แล้วก็เลือกที่ Ring Styles ค่ะ แล้วก็เลือกที่ Style จะมีแบบเสียงให้เลือก ถ้าต้องการให้เป็นแบบสั่นพร้อมเสียง ก็เลือกที่ Vibe & Ring ค่ะ
ทำไงดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v3x
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2007 21:06  

http://earlbentley.net/Download3.html ไปดาวโหลด MP ตัวNEW FIRMWARE 85.9B.E1P_HELLOMOTO_EDITION by famonaco มาจากเวปนี้ครับ แล้วแฟลตโดยใช้ RSD Lite2.5 ขึ้นไป จะทำให้ได้กล้องดีขึ้น ตอบสนองเร็วขึ้นมาก และเสียงดังขึ้น แล้วตามด้วย R252211LD_U_85.9B.A1P S/W ตัวนี้แก้ปัญหาอาการแฮ้งบ่อยๆเวลาใช้ Bluetooth sterio ครับ สุดท้ายก็ลงภาษาไทยเองโดยไปดาวโหลด LP0021 สำหรับV3X จากที่นี่ http://www.mobile-files.com/forum/showthread.php?t=35525&page=2 เครื่องก็จะสามารถอ่านไทยได้ แต่ผมยังไม่ได้ตั้งให้มันพิมพ์ไทยได้เลยยังไม่รู้ครับ ถ้าทำแล้วจะมาบอกอีกที

แล้วแฟลตโดยใช้ RSD Lite2.5 ขึ้นไป <------ แปลว่าอะไรครับ

ผมโหลดมาแล้วต้องทำอย่างไรต่อ บอกที
zombie99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 11:09  

อยากให้เสียงเรียกเข้าดังขึ้นต้องแก้ไขยังไงค่ะ แล้วตอนนี้ firm ware ตัวล่าสุดคืออะไรค่ะ อธิบายเป็นขั้นตอนแบบละเอียดหน่อยได้ไหมค่ะ

ขอบคุณผู้มีพระคุณมากค่ะ
ปออัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ติด ๆ ดับ ๆ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 10:05  

เครื่องมันชอบปิดอัตโนมัติอ่ะค่ะ เครื่องดับไปเองแล้วก็ติดเอง ส่วนมากจะเป็นตอนฟังเพลงหรือไม่ก็ถ่ายรูป ไม่ทราบว่ามันมีปัญหาที่หน่วยความจำหรือว่าที่ตัวเครื่องอ่ะคะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
nutsk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 18:39  

เสียงเบามั๊ยครับ เวลาฟังเพลง
bossbaa
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้หว่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 11:55  

โอ้ววว!!!! ไอจอร์ชมันยอดมาก ตอน นี้ราคาของ V3x ไม่ถึงหมื่นแล้วคร้าบพี่ น้อง ตอนน นี้ ราคาตกอยู่ 9490 บาท คร้าบ สำหรับ ชุดใหญ่ *0* อยากได้มากๆ เรย แถม MC 256 mb คร้าบ สามารถ ไปดูได้ที่เวป ของ Jarmart นะคร้าบ กำพูดมาตั้งนานลืมบอกว่าขายที่ไหน ผมไปดุที่ Jarmart เดอะมอล์ งาม มานะคร้าบบ
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 08:41  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานครับ (8/3/50) ที่ j-mart แฟชั่นไอร์แลนด์ เป็นชุดเล็ก 8490 ซื้อหูฟังเพิ่มอีก 590 บาท พอดี mem ผมมีแล้ว สายดาต้าก็มีแล้ว ก็ประหยัดดี ซื้อสีน้ำเงินครับ โดยรวมขอบครับ จอใหญ่สวย เสียงเพลงผมก็ว่า ok นะ (พอดีเป็นคนชอบโทรศัพท์เครื่องใหญ่ ๆ) ผมว่าจับถนัดมือดี (แฟนเห็นยังจะขอเปลี่ยนไปใช้เลย)
ใช่ไหมครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 19:58  

อยากถามอย่างหนึ่ง สงสัยมานานแล้ว.... มันไม่มีรูเสียบหูฟัง แต่มันใช้หูฟังบลูธูท ได้ใช่ไหมครับ???
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 12:13  

ที่เสียงหูฟังมีครับ ใช้ช่องเดียวกันที่ชาร์ต และรองรับหูฟังบลูทูธสเตริโอครับ
thank u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 01:59  

รบกวนช่วยตอบนิดนึงนะคะ พอดีวันนี้ไปซือ v3xมาแล้วนะคะ
ที่เจมาร์ท ไม่ทราบว่าปกติแล้ว ตัวกล่องนี่ไม่มีหุ้มพลาสติกหรอคะ ?
แล้วเหลือเครื่องเดียว+กล่องเปิดแล้ว
ฝาหลังมันไม่แน่นนิดนึงด้วยป่ะค่ะ ?
อย่างนี้จะเปนเครื่องใหม่รึป่าวคะ?
ขอบคุนมากๆนะคะ
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 10:04  

ของผมก็ซื้อที่เจมาร์ท น่าจะปกตินะครับ ส่วนฝาหลังลองใช้มือกดตรงรอยนิดนึงให้กึ๊ก จะแน่นขึ้นครับ
NiPOo~!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : post
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 00:06  

เอ่อ...พอดีขอถามหน่อยว่าตัวนี้ มี Auto Focus ป่าวคับเพราะเห็นในเว็ปบอกว่ามี Macro ก็น่าจะมี Auto Focus อ่ะคับ คืออยากถามหน่อย เพราะค่อนข้างจะใส่ใจที่กล้องมากกว่า กำลังตัดสินใจระหว่างตัวนี้กะ Samsung D830 อ่ะคับ ผมชอบตัวนี้มากกว่านะ แต่ติดที่ AF อ่ะคับ มันฝังใจ... ช่วยตัดสินใจ หน่อยละกันนะงับ เพราะ K790i มันแพงไป
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : มาบอก
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 13:06  

ใครอยากได้สีชมพูเพิ่งไปถามมาวันที่3 มีนิที่ศูนย์โมโตพารากอนมีประมาณเก้าพันน่าจะชุดใหญ่นะ พอดีลืมถามอ่ะ
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: post
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 13:07  

NiPOo~!!! ผู้เขียน:
เอ่อ...พอดีขอถามหน่อยว่าตัวนี้ มี Auto Focus ป่าวคับเพราะเห็นในเว็ปบอกว่ามี Macro ก็น่าจะมี Auto Focus อ่ะคับ คืออยากถามหน่อย เพราะค่อนข้างจะใส่ใจที่กล้องมากกว่า กำลังตัดสินใจระหว่างตัวนี้กะ Samsung D830 อ่ะคับ ผมชอบตัวนี้มากกว่านะ แต่ติดที่ AF อ่ะคับ มันฝังใจ... ช่วยตัดสินใจ หน่อยละกันนะงับ เพราะ K790i มันแพงไป

ไม่มีafครับ
แดนนี่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 21:56  

ไม่มีสีน้ำเงินขายแล้วเหรอครับ เห็นที่ไหนก็มีแต่สีชมพู
inz-98
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 03:17  

กล้องข้างในใช้ถ่ายรูปตัวเองได้เปล่าอะครับ

Embarassed Embarassed Embarassed
^.^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คำตอบคือ...
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 06:07  

inz-98 ผู้เขียน:
กล้องข้างในใช้ถ่ายรูปตัวเองได้เปล่าอะครับ

:oops: :oops: :oops:

ใช้ได้ครับผม แต่กล้องข้างในถ่ายภาพมามานข้างจะไม่ชัดครับ ไม่เท่ากล้องด้านนอกครับผม :P
asaๆฟก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 23:45  

อยากจะบอกว่า เสียงลำโพงเบา มาก นะครับ ระวัง เอาโทรสัพ ขึ้นมาดูแล้วเจอ miss call เยอะๆ แบบผมนะ
พูดเจงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กหกด
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 19:39  

ไม่รู้คุณจะเชื่อผมรึเปล่านะตอนผมใช้มา6เดือนสีเริ่มลอกน่าเกลียดมากๆๆๆๆซัก8เดือนสีตรงปุ่มกดอะก็จะลอกตามแล้วเวลาคุยจะมีขี้ผงติดหน้าเพราะสีข้างในมันลอกแล้วก็ตอนนี้รู้สึกกล้องด้านในนฝาครอบหลุด แล้วก็ปุ่มตรงกลางก็หลุด ไม่มีซิลิโคนขายอีก ลำโพงด้านหลังถลอก ฟังเพลงเสียงไม่ได้ยินเลยเสียบหูทีเสียงรถเมล์กลบหมด ดีที่ถ่ายรูปอย่างเดียวครับ ชัดมากๆ เออแล้วก็ใช้ไปซักพักเครื่องจะดับเอง บางครั้งกดรับสายเสียงออกทางลำโพง( อายเจงๆตอนนั้นกะลังเรียนอยู่) ผมว่ารุ่นนี้สำหรับคนชอบถ่ายรูปแล้วต้องมีความอดทนสูงมากๆด้วยคับ อารมเสียอย่างแรง เสียดายตังหงะ
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 00:34  

โพสปัญหาเข้ามามาก ๆ นะครับ อยากรู้

สนใจรุ่นนี้อยู่ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: