Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามผู้ใช้ซัมซุงค่ะว่าดีกว่าโทรศัพท์มือถือbrandอื่นๆยังไงคะ
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 263 / เข้าชม: 564342
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระนอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามผู้ใช้ซัมซุงค่ะว่าดีกว่าโทรศัพท์มือถือbrandอื่นๆยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

สำหรับผม

เพราะว่า ในฟังก์ชั่นการใช้งานที่เท่ากัน SS ทำทั้ง ราคา และดีไซน์ได้ดีก่า
Laughing
supakith
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามผู้ใช้ซัมซุงค่ะว่าดีกว่าโทรศัพท์มือถือbrandอื่นๆยังไงคะ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 17:53  

framelord ผู้เขียน:
โหย โ ไอ่พวกมือถือ กาก โคตรกาก เกรียนวะ ไม่พอใจไปซื้อใหม่กรูซื้อมาแล้ว
แมร่ ง มือถือ เกือบ หกๆพัน พ่อง มืง ซูมกล้องไม่ได้ กาก โคตรกาก
คนใช้ก้กอโง่วะ ยอมรับในความโง่ไอ่ควุย ไอ่โง่5555+ ไอ่พวกโง่ โง่

ขออนุญาติถามหน่อยครับ ที่บ้านกินหญ้าเป็นอาหารรึเปล่า โง่แล้วมาประจารตัวเองอีก ยังมีหน้ามาตอบซ้ำอีก โง่ซ้ำ โง่ซ้อนจริงๆ กู่ไม่กลับแล้วครับ Rolling Eyes Rolling Eyes notworthy
nisitcom
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 19:43  

อย่างแรกเลย คงเป็น ดีไซน์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อย่างที่ สอง ความทันสมัย
อันที่ สาม น่าจะเป็น ราคา เหมาะกับ ตัวเครื่อง
numfonzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 15:30  

พึ่งซื้อ samsung candy 3gมาใช้ครั้งแรกค่ะ
ราคาเบาๆ
สวยมากค่ะ
SamsungOne
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 00:51  

test
SamsungOne
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 01:00  

test 2
supakith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 18:23  

SamsungOne ผู้เขียน:
test 2

Shocked Shocked Shocked Shocked
BB_honey_BB
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 19:32  

รูปทรงสวย มีความโดดเด่นในตัวเอง
Numaija
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 18:56  

framelord ผู้เขียน:
โหย โ ไอ่พวกมือถือ กาก โคตรกาก เกรียนวะ ไม่พอใจไปซื้อใหม่กรูซื้อมาแล้ว
แมร่ ง มือถือ เกือบ หกๆพัน พ่อง มืง ซูมกล้องไม่ได้ กาก โคตรกาก
คนใช้ก้กอโง่วะ ยอมรับในความโง่ไอ่ควุย ไอ่โง่5555+ ไอ่พวกโง่ โง่

ไม่ทราบว่า ที่บ้านน้ำไฟ เข้าถึงรึป่าวค่ะ
แล้วคุณเองอ่านภาษาไทยออกไหมค่ะ
คุณควรพัฒนาการด้านสมองหน่อยนะค่ะ

ที่ว่า Candy ซูมไม่ได้อะค่ะ หัดทำการศึกษาหน่อยนะค่ะ
ว่ามันทำได้หรือไม่ได้ ไม่ใช่ว่าคุณทำไม่เป็นแล้วบอกว่าทำไม่ได้

ความรู้มันไม่วิ่งมาหาคุณหรอกค่ะ คุณต้องวิ่งไปหามันเอง
หัดวิ่งไปหาความรู้ซะมั่งนะค่ะ

สมองจะได้พัฒนาการ สมวัย!!

ที่ว่ากาก ฉันว่า ตัวคุณมากกว่านะค่ะ ที่กาก ^^

ชอบSS ที่ดีไซด์โดนใจ
ฟังชั่นถูกใจ
ราคาเบาๆๆ

^^
modzard
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 07:48  

ตอนแรกๆก็ไม่ค่อยได้สนใจ samsung เท่าไร

เพราะฝังใจกับการต่อ Bluetooth เพื่อจะใช้ insternet ยาก ทั้ง pc และ notebook

เลยไปถอย Nokia 5230 มา

แต่!!!!! บางทีมันก็ไม่ได้ใช้อะไรเยอะแยะ อีกอย่างมีซิม 2 อันซะด้วยจิ

พอดีร้านผมที่ทำงานอยุ่นะมันขายมือถือพอดี

เอ๊ะ ชอบมือถืออันนั้นจัง เดินไปดูไกล้ๆ ซัมซุง E1150 ชอบทันทีที่เห็น

ซื้อเลยทันที ด้วยราคาเท่ากับรุ่นมันนั่นเอง 1,150 บาท

ใครจะไปรู้ว่า เปิดใช้งานปรกติตั้งแต่วันเสาร์ถึงวันพฤหัส แบตมันจะลงไปแค่สองขีดเอง

ถูกใจมากกกกกกก แต่ว่า เสียนิดนึง ไม่มีสาย link ให้ เลยเอาเพลงตัดใส่ไม่ได้ซะงั้นแหละ อิอิ

เอาเป็นว่า อยู่ที่คนชอบนะครับ ถึงจะชอบ nokia 5230 แต่ชอบ ซัมซุ่ง 1150 มากกว่าอีกแฮะ เล็กๆโดนจัย !!!
lewzone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 20:40  

SAMSUNG Candy Chat
Design สวย
คุ้มราคา
ตัวสไลดเท่เหลือทน
กล้องชัดพอสมควร
เมนูตรงจอข้อความใช้ง่ายมาก จัดเรียงสวยงาม
เสียงใสมาก แต่เสียงเบสยังไม่มันเท่าที่ควร
(ใช้การหูฟัง บูลทู ของ creative ฟังจนลืมโลกเลย)
koondugdig
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 12:57  

มันเลิศ มากกกกกกกกกกกกกกกกก

ฮ่าๆๆๆๆๆ

จบ
gapzalovely
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 19:13  

Samsung ดีกว่าตรงที่ . . . พนักงานสวยอะมากด้วย
ผมก็เลยซื้อ SS Star มา 55+
sort7230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:30  

ใช้มาตั้งแต่ X430 ซึ่งพัง ด้วยอาการแปลกๆ มีจุดสีส้มบนหน้าจอ ซักพักเครืื่องก็ไปสบาย ชาจไม่เข้าหน้าจอเปิดขึ้นมาไม่ติด เลยปล่อยให้แกไปอยู่ในที่ของแก และลองเปลี่ยนไปใช้โนเกีย อีกสองสามรุ่น จนตอนนี้ ใช้ L700 มันยังไม่พังเลยใช้มาปีกว่า ปุ่มไม่ลอก หน้าจอไม่มีรอยขนแมวอะไรซักอย่าง ยอมรับในงานประกอบและวัสดุของ L700 มั๊กๆ

ปล.แนะนำถ้ากลัวเกิดอาการสายแพรอะไรต่างๆกรุณาอย่าซื้อฝาพับหรือไสลด์โฟนของ SS
ไม่ได้ดิสเครดิตแต่ทุกอย่างมันจริง - -* Razz Razz
JOHNza
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 09:48  

สีสันสวยงาม
เเล้วก็๋ฟังชั่นเยอะดี

เล่นเกมได้ก็เยอะ
สนุกดีคับ ๆ

เเนะนำ ๆ ให้ใช้เลย Cool
fyeoppaz
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 17:02  

ใช้งานง่าย ราคาเป็นมิตรต่อผู้บริโภค
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 13:31  

samsung สีของจอสวยกว่ายี่ห้ออื่นครับ

ผมคิดว่าตรงนี้ที่ samsung ดีกว่ายี่ห้ออื่น

ส่วนเรื่องอื่น ๆ ก็ ชนะยี่ห้ออื่นบ้าง แพ้ยี่ห้ออื่นบ้างครับ
อิอิ
Plyfaa
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 06:43  

ผมว่าราคากำลังปานกลางนะ

และลูกเล่นทันสมัยดี

Laughing Laughing Laughing
hammiie
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 12:46  

ตอนนี้ใช้ SS Star Wifi สีชมพูอยุ่ค่ะ
ที่ใช้ Samsung เพราะ ดีไซมันสวยค่ะ เบา ไม่แพง ฟังก์ชันก้อโอค่ะ ถึงจะตอบสนองไม่ค่อยครบ
แต่ว่า บางทีเล่น wifi อยุ่ดีๆเครื่องมันรีเซตเองเฉยเรย งงอ่ะ สงสัยเล่นมากไปละมั้ง
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 15:38  

เพราะว่ามันไม่กั๊กครับ
ผมใช้มือถือ Samsung เครื่องแรกคือ Omnia เลย
สมัยที่ออกใหม่ๆ เป็นการพลิกวงการมือถือ Windows Mobile เลย
ออกมาจอเป็น WQVGA, กล้อง 5MP แถมมีแฟลช, GPS, หน่วยความจำภายในอีก
แบบว่า คู่แข่งงานเข้ากันเป็นแถวๆเลย
เครื่องสองที่ใช้คือ Omnia2
ก็พัฒนาแก้ไขจุดด้อยไปเยอะ แต่ว่าชอบโฆษณาเกินจริงไปนิด
บอก RAM 256MB ก็จริง แต่ใช้ได้จริงๆไม่ถึง
เพราะว่าถูกกันไปในส่วนของ Radio, Shared mem ของ CPU เองด้วย
(มือถือ WM เจ้าอื่นๆ ไม่โดนแบบนี้นะ, O1 ก็ไม่โดน)
แต่ถ้ามันแค่นี้ก็ไม่ติหรอก ปัญหาที่หนักกว่าคือตอน Review มา
Free ram มันเหลือถึง 160MB+
แต่ว่าพอ ROM ที่ออกมาให้ใช้งานจริงๆ ตัว Windows Mobile เอง
ยังเห็นไม่ถึง 140MB เลยครับ -_-"
ส่วนกล้อง นี่สุดยอดจริงๆ ผมถ่าย Video ความละเอียดระดับ DVD (720x480)
ที่ 30Fps ได้อย่างสบายๆ คลิปที่ถ่ายมาก็ลื่นมาก ไม่มีปัญหากระตุกเลย

ส่วนประเด็นสุดท้ายที่ขอติคือ มือถือยี่ห้อนี้ ราคาตกเร็วมากก
Shocked
numpik00
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 22:21  

ดีไซด์ สวยที่สุดในตอนนี้

ฟังก์ชั่นทั่วไปในโทรศัพท์ มันก็คล้าย ๆ กันแหล่ะ

หลัก ๆ โทรเข้า-โทรออก...เล่นโน๊ตบุค มากกว่าโทสับอ่ะ เหอ ๆ
nagaota
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 14:49  

ใช้มาหลาย ยี่ห้อคับ โดยส่วนตัวใช้โทรศัพท์ค่อนข้างถนอมมากๆ แต่ละเครื่องใช้นาน บางเครื่องก็ส่งต่อถึงรุ่นน้อง ถ้าใช้ไม่ระมัดระวังก็พังหมดล่ะคับ ทุกยี่ห้อคับ

ทนถึกสุดก็โนเกีย ตามสไตร์
โซนี่เสียงดีคับ ทนถึกดีเหมือนกัน แต่ถ้าพังหาที่ซ่อมลำบากหน่อย
ไอโมบาย ไม่แนะนำคับ โดนมาหลายเครื่องแล้ว ไม่ครบ 7 วันเลยพังชะงั้น
เครื่องจีนก็หลายเครื่องคับ ทั้ง ซิมเดียว ทั้ง 2 ซิม พอครบปี หมดสภาพครับ
ฯลฯ อีกมากมาย

ที่เลือก ซัมซุง เพราะ
1 ราคาโดนใจ ไม่แพง
2 ไม่กั๊ก ออฟชั่น เหมือนบางยี่ห้อ(ในราคาใกล้เคียงกัน)

จะเลือกใช้แบบไหนก็ดูกำลังทรัพย์ในกระเป๋าด้วยละกันคับ
ถ้าหาเงินเองได้แล้วก็ใช้ไปเห่อะ แต่ถ้ายังหาเงินเองไม่ได้ก็คิดนิดนึงก็ดีคับเป็นห่วง อิอิ
diles
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 10:30  

ใช้OMNIAอยู่ครับรุ่นนี้ชอบ
ที่สุดเห็นจะเป็นตรงปุ่ม5ทิศทางใช้งานเหมือนPadของNotebookเลยมีลูกศรเหมือนกันเวลาจะใช้งานแค่ลากลูกศรแล้วกดลงสะดวกมากๆเลยและอีกหลายอย่างและที่สำคัญเป็นWMด้วยใช้งานคล้ายๆNotebookเลยทำให้สะดวกหลายๆอย่างผมว่าระบบWMนี่แหละ
ที่ทำให้SSทำตลาด
มาเป็นอันดับต้นๆครับ
แต่รุ่นระบบธรรมดาของSS
ในความรู้สึกผมยังไม่ถูกใจ
เท่าไหร่ข้อเสียสำหรับผม
นะสำหรับยี่ห้อนี้คืออุปกรณ์เสริมหาลำบากเลยแพ้
NOKIAไปสิ้นเชิงส่วนเรื่อง
อื่นสูสีครับเพราะเดี๋ยวนี้
SSพัฒนาไปเยอะมากๆๆ
สรุปแล้วแต่ความชอบ
แต่ละบุคคลครับไม่มียี่ห้อ
ดีที่สุดในโลกต้องคอยพัฒนาไปเรื่อยๆตลอดเวลา
การซื้อการใช้อย่างมีสติ
จะไม่เสียสะตังบ่อยแค่เนี๊ย
อิอิ
diles
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 10:30  

ใช้OMNIAอยู่ครับรุ่นนี้ชอบ
ที่สุดเห็นจะเป็นตรงปุ่ม5ทิศทางใช้งานเหมือนPadของNotebookเลยมีลูกศรเหมือนกันเวลาจะใช้งานแค่ลากลูกศรแล้วกดลงสะดวกมากๆเลยและอีกหลายอย่างและที่สำคัญเป็นWMด้วยใช้งานคล้ายๆNotebookเลยทำให้สะดวกหลายๆอย่างผมว่าระบบWMนี่แหละ
ที่ทำให้SSทำตลาด
มาเป็นอันดับต้นๆครับ
แต่รุ่นระบบธรรมดาของSS
ในความรู้สึกผมยังไม่ถูกใจ
เท่าไหร่ข้อเสียสำหรับผม
นะสำหรับยี่ห้อนี้คืออุปกรณ์เสริมหาลำบากเลยแพ้
NOKIAไปสิ้นเชิงส่วนเรื่อง
อื่นสูสีครับเพราะเดี๋ยวนี้
SSพัฒนาไปเยอะมากๆๆ
สรุปแล้วแต่ความชอบ
แต่ละบุคคลครับไม่มียี่ห้อ
ดีที่สุดในโลกต้องคอยพัฒนาไปเรื่อยๆตลอดเวลา
การซื้อการใช้อย่างมีสติ
จะไม่เสียสะตังบ่อยแค่เนี๊ย
อิอิ
angelise
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 14:12  

lewzone ผู้เขียน:
SAMSUNG Candy Chat
Design สวย
คุ้มราคา
ตัวสไลดเท่เหลือทน
กล้องชัดพอสมควร
เมนูตรงจอข้อความใช้ง่ายมาก จัดเรียงสวยงาม
เสียงใสมาก แต่เสียงเบสยังไม่มันเท่าที่ควร
(ใช้การหูฟัง บูลทู ของ creative ฟังจนลืมโลกเลย)

นานๆทีจะเห็นคนชมเจ้าแชท -....-

ปกติเห็นแต่คนบ่นนู่นใช้ไม่ด้บ้าง นี่ไม่ดีบ้าง
Rolling Eyes
POPideA
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 06:13  

ก็ใช้ง่ายครับไม่ซับซ้อน

สีสันสวยงาม

ลูกเล่นเยอะดี ราคาถูก

มีแล้วก็ดูมีหน้ามีตากว่าใช้จีนแดงอ่ะ

งุงิงุงิ^^'
giftiizz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 18:37  

ดีไซน์โดนใจ ราคาเป็นมิตรกับกระเป๋าสตางค์ Smile
tumlove1277
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 14:19  

มันสวย

โดดเด่น
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 18:35  

ราคาถูก ออกมาให้เลือกเยอะและตรงความต้องการ
fyeoppaz
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 20:24  

กระทู้คงกระพัน!

คุ้มค่ากับเงิน ราคาลงเร็ว ดีไซน์สวย
logihawk
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 15:47  

ใช้ รุ่น e700 ผู้เขียน:
แย่มากๆๆๆ
สวยจริง แต่ดีหรอก อย่าซื้อใช้เลย ใช้ยี่ห้ออื่นเถอะ nokia ดีที่สุด.....
ลูกเล่นมากพังง่าย
เอาเปรียบผู้บริโภคเกินไป

พวกชอบป่วนกระทู้นี่เอง แต่ผมว่าNokiaเนี่ยระบบsymbianนี่ห่วยแตกมาก แต่badaของsamsungน่าใช้กว่าเยอะ
peefang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 03:40  

ไม่มีเหตุผลจริงๆครับ มันแบบว่า หลงไปแบบไม่รู้ตัว
PckAndroid
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 11:52  

ผมใชเคยใช้ f250 ตกเป็นสิบรอบ ทนมากๆครับ

ทุกวันนี้ยังปกติอยุ่เลย
Komsan-Candy
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 13:33  

ก็เบาดีใช้งานง่ายเสียงใส Razz
lemonade
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 18:22  

fyeoppaz ผู้เขียน:
กระทู้คงกระพัน!

คุ้มค่ากับเงิน ราคาลงเร็ว ดีไซน์สวย

ถูกทั้ง 2 เลยครับ กระทู้คงกระพัน ^^''

ของ ss ผมว่าดีนะครับ แล้วแต่คนใช้อ่า แต่ผมใช้ ss star tv แล้วพัง

2 รอบ เพราะผมชอบทำของพัง 55
definelove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 14:16  

โดยส่วนตัวผมจะเน้นไปที่ ซัมซุมเวฟแล้วกัน เพราะผมคลุกคลีกับเจ้าตัวนี้พอๆกับไอโฟน4 หลังจากยกเป็นของขวัญให้กับคุณพ่อไปแล้วมาใช้ไอโฟน4 จนมาถึงช่วงเวลาหนึ่ง รู้สึกว่า ไอโฟน4 มัน"ไม่ใช่"มือถือที่ตอบโจทย์ตอบสนองความพึงพอใจในชีวิตประจำวันของผมได้ ผมอยากจะขายไอโฟน4แล้วทั้งที่ใช้มันมาเดือนกว่าๆเอง ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะ มันดีแน่นอนสำหรับหลายๆคน อาจจะพอใจที่ได้เป็นเจ้าของมัน แต่กับผม ผมรู้สึกไม่แฮปปี้กับมันเลย อยากขายแล้วไปเดินหาซื้อซัมซุงเวฟใช้เหมือนเดิม ซึ่งไม่รู้ว่ามือหนึ่งยังพอจะมีขายหรือเปล่า Sad จึงอยากจะบอกว่า ไม่จำเป็นว่าของชิ้นนั้นจะมาจากค่ายไหน ถูกหรือแพง ดีหรือห่วย แต่เมื่อคุณมีความพึงพอใจในของชิ้นนั้นและสามารถนำมันไปใช้ได้ตรงตามวัตถุประสงค์ที่ต้องการแล้ว คุณก็จะมีความสุขกับมัน Wink
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 11:26  

มีเยอะ หลายแบบให้เลือกอ่า
แบบแท่ง แบบพับ สไลด์ กันน้ำ สองซิม ทีวี ฮัช สมาท์รโฟนก็มีOSให้เลือกเยอะมากๆ เกือบทุกOSเลย แถมยังทำแท็บเล็ตอีก ของเค้าแรงจริงๆ

เป็นแบรนด์ที่สู้หมด มือถือจีนยันไอโฟน ไอแพด

คุณภาพก็OK ถือว่าดีใช้ได้ ถึงแม้จะแพ้NOKIA(บางรุ่น โดยเฉพาะรุ่นเก่าๆ)เรื่องจับสัญญานแถวๆบ้านนอก แต่Samsungก็พัฒนาเรื่อยๆจนเกือบแซงNokiaไปแล้ว

แป้นพิมพ์ข้อความก็เปลี่ยนเป็นของNokia คนชินแป้นNokiaอย่างผมก็สบายอะเซ่

ทั้งบ้านใช้Samsungหมด เพราะมันมีให้เลือกเยอะมากๆ
ตาใช้e1150แบบพับ เพราะรับสายง่าย เปิดฝารับสายเลย
พ่อใช้c3010กะs369(Hutch)กะลังจะเปลี่ยนเพราะเก่าแล้ว
ผมใช้ออมมะเนี่ย แคนดี้ไวไฟ s259(Hutch)
แม่ใช้e250 กับx200
น้องสาวใช้มอนเต้ กะl700
กฤษนัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 11:33  

ง่ายๆเลยน่ะคับถ้าต้องการข้อมูลจิงๆ ถ้าพูดกันตามตรงปัจจุบันมือถือส่วนใหญ่ที่ซัมวุงหรืกโนเกียก็ตามต้องดูว่าความต้องการของคนที่จะใช้ใช้งานแบบไหนมากกว่าถ้าต้องการอินก็ต้องsamsung ถ้าธรรมดาก็ nokia ง่ายๆๆคับ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 17:40  

จอสวยครับ และราคาไม่แพงเมื่อเทียบกับฟังก์ชั่นที่ได้มา อะไหล่อุปกรณ์เสริมหาง่าย ขายต่อได้ราคา ขายง่ายด้วย ศูนย์บริการหลังการขายเยอะครับ ที่พูดๆมาถึงจะไม่เท่าโนเกียก็เถอะ ยกเว้นเรื่องจอที่เหนือกว่าครับ ยังไงก็ชอบซัมซุงมากกว่า ใช้เวฟอยู่ครับ ^^
Cho_shang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 15:52  

help please!! ผู้เขียน:
ช่วยตอบทีนะคะ พอดีทามรายงานอยู่อาค่ะ

อยากถามผู้ใช้และแฟนๆซัมซุงว่าทำไมถึงเลือกใช้ยี่ห้อนี้คะ
คิดว่าดีกว่ายี่ห้ออื่นๆยังไง มีประโยชน์ยังไง?

ขอบคุงมากเจ้าค่ะ Embarassed

อ่ะ~ จ๊าก!!! กระทู้ตั้งแต่ปี 2005

ไม่รู้ป่านนี้ จขกท จะได้คำตอบหรือยัง ...555

Laughing

คห. ส่วนตัวนะครับ ไม่ได้อ้างอิงจากข้อมูลใดๆทั้งสิ้น

จากในช่วงปี 2005 มีมือถือแบรนด์นึงที่ผูกขาดตลาดมือถืออันดับหนึ่ง ด้วยชื่อเสียงในเรื่องความทนทาน ฟังก์ชั่นเมนูใช้งานง่ายไม่ซับซ้อน ความสเถียรของสัญญาณ และราคาที่ถูกทำให้ได้รับความนิยมมาต่อเนื่องนั่นคือ Nokia นั่นเอง ถ้าถามในยุคสมัยนั้น ใครไม่รู้จักโนเกีย เป็นไม่มีเพราะด้วยอานิสงส์ของรุ่นในตำนานนั่นคือ Nokia 3310 นั่นเอง ในยุคนั้นตลาดมือถือทรงบาร์ไทพ์หรือทรงแท่งที่มีปุ่มกดได้รับความนิยมอย่างกว้างขวาง จนโนเกียหันมาเริ่มจับตลาดระดับบนบ้างโดยออก Nokia N-Gage มาเพื่อเจาะตลาดคอเกมมือถือโดยเฉพาะ ซึ่งยุคนั้นใครมี N-Gage ถือว่าไม่ธรรมดา นอกจากนี้ยังตามมาด้วยตระกูล N-Series ที่เน้นมัลติมีเดียมากขึ้น ด้วยเหตุที่ Nokia ครองตลาดมือถืออันดับ 1 และครองใจแฟนๆมายาวนานอีกทั้งประสิทธิภาพก็ดีกว่า จึงเป็นเหตุให้แบรนด์รองๆอย่าง Samsung Siemens Motorola Ericsson ในขณะนั้น จึงจำเป็นต้องงัดกลยุทธ์อื่นๆมาสู้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องความทนทานทุกสภาวะ มือถือที่เน้นความบันเทิงในเรื่องเสียงเพลง มิือถือดีไซน์แบบฝาพับ มือถือติดกล้องความละเอียดสูง ฯลฯ สุดแล้วแต่ละแบรนด์จะสรรหามา แต่กระนั้นก็ยังไม่สามารถแย่งสัดส่วนจากตลาดมือถือรูปทรงธรรมดาๆ อย่าง Nokia ไปได้ เพราะความเรียบง่ายนี่เอง ทำให้ Nokia สามารถยืนหยัดครองใจบรรดาแฟนๆทั้งกลุ่มตลาดกลางและตลาดล่างมาโดยตลอด จนยากนักที่ ซัมซุง จะสามารถเบียดแย่งพื้นที่ไปได้ เพราะฉะนั้น ในช่วงนั้น บรรดาแฟนๆมือถือซัมซุง จึงมักเป็นเฉพาะกลุ่มที่เน้นดีไซน์แบบฝาพับเป็นหลัก ( ช่วงปี 2005 - 07 ซัมซุงขยันออกมือถือแบบฝาพับมามากมาย แต่ก็ตอบโจทย์เฉพาะผู้ใช้งานบางกลุ่มเท่านั้น )

จนกระทั่ง การมาถึงของมือถือระดับ Hi-End แห่งทวยเทพ นั่นคือ Apple iPhone ซึ่งเป็นจุดเริ่มต้นในการเข้าสู่ยุคมือถือหน้าจอทัชสกรีนอย่างจริงจัง อันที่จริงจะบอกว่าไอโฟนเป็นจุดเริ่มต้นคงไม่ถูกนัก เพราะในยุคนั้น มือถือระดับ Hi-End ที่เข้ามาตีตลาดก่อนมักจะเป็นมือถือประเภท Business Phone อาทิ Palm เป็นต้น ที่ชูจุดเด่นการใช้งานแบบสัมผัสด้วยปากกา Stylus และระบบปฏิบัติการโปรแกรมที่เน้นการจัดการด้านเอกสารมากกว่าด้านความบันเทิง ดังนั้นจึงตอบสนองเพียงเฉพาะบางกลุ่ม นอกจาก Palm แล้ว ก็ยังมีมือถือระดับหรูที่เน้นดีไซน์ส่วนฟังก์ชั่นจะไม่โดดเด่นนัก เพราะฉะนั้น ตลาดบนที่โนเกียกำลังเริ่มยึดครองจึงถูกตีกระหน่ำโดย Apple iPhone ภายใต้การนำของ สตีฟ จ๊อบส์ นั่นเอง ซึ่งต้องยอมรับว่า จุดเปลี่ยนวงการมือถืออยู่ที่การตลาดของแอปเปิ้ล ที่เน้นการควบคุมประสิทธิภาพการจัดการตัวเครื่องแบบเบ็ดเสร็จและให้ผู้ใช้รู้สึกเป็นมิตรใช้งานง่าย นอกจากนี้ ยังเป็นจุดเริ่มของการแข่งขันตลาดแอพพลิเคชั่นและคอนเทนต์ต่างๆ ที่ Apple ป้อนให้ลูกค้า ซึ่งนับว่ากลยุทธิ์นี้ ยังไม่มีค่ายใหนทำมาก่อน ไอโฟน จึงประสบความสำเร็จอย่างงดงามและเป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวาง ซึ่งต้องยกความดีความชอบให้ ผู้กุมบังเหียนอย่างสตีพจ๊อบส์รับความดีความชอบไปเต็มๆ เพราะโดยเนื้อแท้แล้ว ผู้ใช้ยังต้องการใช้ประโยชน์จากมือถือและพัฒนามันได้อีกให้มากกว่าการเป็นเพียงโทรศัพท์รูปทรงต่างๆและใช้งานนอกเหนือจากการ โทรศัพท์ พิมพ์ข้อความ ฟังเพลง ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ ดูหนัง ถ่ายโอนไฟล์ จัดการเอกสาร Printไฟล์ ฯลฯ ซึ่งจุดเด่นจริงๆที่ทำให้ ไอโฟนฮิตปากต่อปากนั่นคือ เกม และ คอนเทนต์ต่างๆ ที่ทำให้ผู้ใช้รับรู้ประสบการณ์ความแปลกใหม่จากการทัชแทนการกดปุ่ม นั่นเอง

ด้วยเหตุฉะนี้ จะบอกว่า ไอโฟน เป็นจุดเริ่มต้นและเป็นจุดเปลี่ยน จากการใช้โทรศัพท์แบบปุ่มกดมาเป็นการสัมผัสแทนก็คงไม่ผิดนัก (แต่ถ้าพิจารณาจริงๆ มันก็อยู่ที่ระบบการจัดการ แอพลลิเคชั่น และเกม ที่ทำให้ไอโฟนโดดเด่นเหนือคู่แข่งมาโดยตลอด )

ด้วยประสบการณ์ที่แปลกใหม่นี้จึงทำให้ยุคเปลี่ยนถ่ายของวงการมือถือมาเริ่มเอาในช่วงปี 2008-09 ซึ่งมีโทรศัพท์หลายค่ายที่เริ่มจะออกมือถือรุ่นหน้าจอสัมผัสมากขึ้น แต่ก็ไม่สามารถทำให้เหนือกว่าต้นตำรับอย่างไอโฟนที่พัฒนาให้เหนือชั้นเข้าไปอีกไปได้ เพราะประสบการณ์ที่ผู้ใช้ต้องการคือใช้นิ้ว แทนการใช้ปากกา เพราะฉะนั้น มือถือหน้าจอสัมผัสที่เป็นแบบคาปาซิทีพ(ใช้นิ้ว) จึงมาเริ่มเอาในปี 2009-10 นั่นเอง

ความสำเร็จของซัมซุง
จุดเปลี่ยนที่ทำให้ซัมซุงเป็นที่รู้จักในวงการมือถือมากขึ้น ก็อยู่ที่การเปลี่ยนแนวคิดการออกแบบโทรศัพท์ปุ่มกดแบบฝาพับ(ซึ่งไม่ทนเอาเสียเลย) หันมาจับตลาดมือถือจอทัชสกรีน โดยช่วงแรกๆ เป็นการชิมลางกับตระกูล ออมเนีย ที่ใช้ระบบปฏิบัติการวินโวส์ โดยยุคแรกๆจะเป็นการใช้ปากกาจิ้มๆแทนการใช้นิ้ว (ซึ่งจริงๆมันก็เหมาะสำหรับการใช้งานออฟฟิศด้วย) แม้โดยรวมจะยังดูไม่เหนือกว่าคู่แข่งเท่าไหร่ แต่ก็เป็นทิศทางที่ดี เพราะตลาดมือถือหน้าจอทัชสกรีนยังไม่มีค่ายใหนกระโดดมาร่วมเท่าไหร่นัก อาจเพราะด้วยต้นทุนที่สูง และประเด็นที่สำคัญ เพราะในช่วงนั้นเอง CEO ของ Nokia ได้ออกมาประกาศจะไม่ทำมือถือทัชสกรีนออกมาจำหน่าย จึงเป็นโอกาสที่ ซัมซุง จะได้ลืมตาอ้าปาก และมันก็ประสบผลสำเร็จเสียด้วย เพราะได้ทำสิ่งที่ตนเองถนัด แถมคู่แข่งอันดับหนึ่งยังเปิดทางให้ซะขนาดนี้ จึงไม่แปลกที่ซัมซุงจะเร่งผลิตมือถือหน้าจอแบบทัชสกรีนออกมาจำหน่ายในช่วงปี 2009 เรียกได้ว่ามีตั้งแต่ระดับล่างไปถึงระดับบนเลยทีเดียว ด้วยความที่ชื่อชั้นเป็นอินเตอร์แบรนด์ และการจำกัดการผลิตอยู่ในประเทศ ประกอบกับมือถือที่มีการดีไซน์เป็นเอกลักษณ์โค้งๆมนๆ จึงทำให้ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีเรื่อยมา

และในปี 2009 นี่เอง ถือเป็นการก้าวกระโดดของมือถือแบรนด์ซัมซุง ซึ่งการออกมือถืือหน้าจอทัชสกรีนจนประสบความสำเ็ร็จไปได้ในหลายๆรุ่น และก็ใช้ความสำเร็จอันนี้ผลักดันไปสู่มือถือ ระดับ Hi-End กับระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์นั่นคือ Samsung Galaxy S กับเทคโนโลยีจอภาพ Super Amoled และ Samsung Wave S8500 นั่นเอง
ข้อสังเกต การทำตลาดของมือถือค่ายเกาหลีส่วนใหญ่ จะเน้นที่การควบคุมปริมาณและเทคโนโลยีในการผลิต โดยจะเน้นไปที่สเปก/ฟังก์ชั่นการตอบสนองความต้องการและเป็นมิตรกับผู้ใช้ เราจะสังเกตมือถือหลายๆรุ่นของซัมซุงที่เป็นจอสัมผัส อย่างตระกูล แคนดี้ ออมเนีย ฯลฯ จะเน้นที่ฟังก์ชั่นเทียบต่อราคาคุ้มค่ากว่าแบรนด์อื่นๆ และนอกจากนี้ยังมีการปรับปรุงประสิทธิภาพอยู่เสมอๆ เรียกว่า ผู้ใช้อยากได้อะไร ซัมซุงจัดให้ได้ ว่างั้นเหอะ
ด้วยการทำตลาดแบบไม่เกรงกลัวใคร ไม่ห่วงภาพลักษณ์นี่เอง ทำให้ซัมซุงมือถือค่ายเกาหลี ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม พร้อมๆกับเสียงก่นด่าที่แย้งว่า ช่างไม่มีเอกลักษณืเป็นของตัวเองเอาเสียเลย ซึ่งต่างจากแบรนด์ญี่ปุ่น ที่ภาพลักษณ์ความมีชื่อเสียงต้องมาก่อนยอดขาย

เพราะฉะนั้น สิ่งที่ผู้ใช้จะพบได้ในมือถือซัมซุงคือ ดีไซน์ที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากมือถือที่ประสบความสำเร็จ ฟังก์ชั่นและสเปกที่สูงเทียบต่อราคา การตอบสนองความต้องการของผู้บริโภค และการออกรุ่นใหม่ๆป้อนเข้าสู่ตลาดอยู่เสมอ คุณภาพที่คงเส้นคงวา (เป็นอย่างไรก็อยู่อย่างนั้น) อาจเพราะด้วยต้นทุนการผลิตที่สูงขึ้น จึงมีผลต่อการเลือกใช้วัสดุด้วย

นอกจากนี้ ทิศทางตลาดที่เปลี่ยนไป เป็นการทำตลาดที่คำนึงถึงพฤติกรรมของผู้ใช้ และตอบสนองทางด้านคอนเทนต์ต่างๆ ต่างจากรูปแบบเดิมที่ขายตัวเครื่องแล้วจบ จึงทำให้ซัมซุงหันมาจับระบบปฏิบัติการของตัวเองซึ่งก็คือ Bada และมันจะกลายเป็นจุดเปลี่ยนอย่างหนึ่ง เพราะหาก Bada ติดตลาด ก็จะยากที่ผู้ใช้จะเปลี่ยนไปใช้มือถือค่ายอื่นๆ ซึ่งเป็นการตลาดแบบเดียวกับ iPhone และ BB ที่เน้นความจงรักภักดีกับแบรนด์มากกว่าจะมานั่งตำหนิตัวเครื่องเทียบกับค่ายอื่นๆ นั่นแสดงให้เห็นถึงวิสัยทัศน์ของมือถือค่ายเกาหลีที่เติบโตมาในเวลาอันรวดเร็วเพียงชั่วเวลาสองปี ได้กลายมาเป็นอันดับสองในตลาดมือถือทั่วโลกรองจากโนเกีย และแม้ว่ามือถือค่ายซัมซุงจะยังไม่สามารถเข้าไปอยู่ในใจของผู้ใช้ให้เกิดความจงรักภักดีในแบรนด์ แต่การที่ค่ายเกาหลีสามารถผลิตมือถือระดับบนแข่งกับ แอปเปิล ไอโฟน ได้ กลับเป็นสิ่งที่สะท้อนถึงศักยภาพของซัมซุง ที่สามารถปรับปรุงกระบวนการผลิตมือถือที่มีประสิทธิภาพทัดเทียมกับไอโฟนซึ่งเป็นอันดับหนึ่งในตลาดมือถือจอทัชสกรีนได้ และในอนาคต ถ้าโนเกียยังปรับตัวไม่ทัน แอปเปิลไร้สตีฟจ๊อบส์ ไมโครซอฟท์ชะล่าใจ ซัมซุงอาจจะกลายเป็นผู้ผลิตมือถือสมาร์ทโฟนอันดับหนึ่งของตัวเองในตลาดก็เป็นได้ เพราะกำแพงที่เป็นอุปสรรคใหญ่ที่ขวางหน้าอยู่ นั่นคือ ความเชื่อมั่นในแบรนด์ และความจงรักภักดี ที่จะต้องสร้างให้ได้ เพราะผู้บริโภค มีสิทธิ์เลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง ซึ่งโจทย์ใหญ่ที่สำคัญที่ผู้ซื้อ/ผู้ใช้คาดหวัง คือ ดีไซน์ที่โดดเด่นเป็นเอกลักษณ์ของซัมซุง ประสิทธิภาพเครื่องที่สดใหม่เหนือกว่าคู่แข่งในตลาด และซอฟท์แวร์ที่สเถียรตอบโจทย์ผู้ใช้งานในทุกด้าน และสุดท้ายคือคุณภาพ(Quality)ของตัวเครื่อง นั่นเอง

Laughing Laughing Laughing
tumn81
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 21:54  

ใช้ samsung star wifi มาปีนึงแล้วอะครับก็ไม่มีปัญหาอะไรนะร่วงก็บ่อย

ถ้าถามเรื่องความชอบชอบที่พิมพ์ง่ายกว่าbrandและความคมชัดของหน้อจอครับ[/b]
aromatic13
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 18:39  

ผมว่าตอนนี้ ซัมซุงตามหลังแค่ เอปเปิ้ลเองน่ะครับ

ซิมเบี้ยน ตาม เอนดรอยทันรึเปล่าหล่ะ อิอิ^^ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
boomxxyz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 15:31  

ทั้งครอบครัวใช้ซัมซุงครับ
16th
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 02:37  

เลือกSSเพราะรูปลักษณ์

ปล. เด๋วนี้ที่ยุโรป คนนิยมSSมากกว่าNokiaไปแล้ว
Onella
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 23:33  

เพิ่งไปซื้อGalaxyS II ที่บูธของทรู งาน3จี ที่พารากอนชั้นเอ็ม ชอบมาก เราชอบหน้าจอ แล้วโปรแกรมต่างๆอ่า ถ่ายรูปก็สวย
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2011 16:08  

มันโอเคตรงที่มันสวย โมได้ และเป็นแอนดรอย

มันก๊อปข้อดีของแบรนอื่นๆมารวมกันน่ะ

อยากได้อ่ะ อยากเอามาลองกับสัญญาณ truemoveH จะปรี๊ดขนาดไหน อยากใช้มาก
akrisanayi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2011 16:19  

เริ่มจาก ราคา ที่ต้องการ ความสามารถของเครื่อง ตลาดที่มี

พบว่า ซัมซุง

ราคา ไม่แพง

ความสามารถของเครื่องเหนือกว่า

ช่วงน้ำท่วม หาซื้อง่ายกว่ายี่ห้ออื่น

บ้านอยู่อยุธยา ไปซื้อที่สุพรรณ
noknum
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2011 15:22  

888 ผู้เขียน:
1. หน้าจอชัดมาก สีสันสวยงาม
2. เวลาส่งข้อความมีฟังก์ชันให้เลือกเยอะแยะมากมาก
2.1 สามารถเลือกเป็นตัวอักษรใหญ่ กลาง เล็ก
2.2 สามารถทำเป็นตัวเอียง หนา
2.3 สามารถขีดเส้นใต้ หรือขีดฆ่าได้
2.4 สามารถใส่ animation เช่น เสียง หรือ รูป
3. สามารถลบชื่อของเครือข่ายสัญญาณโทรศัพท์ได้โดยไม่ต้องเสียตังค์
4. มีฟังก์ขันการตอบรับสำหรับ sms เช่น ถ้าเราส่ง sms ไปให้เพื่อน แล้วถ้าเพื่อนได้รับ เราก็จะได้ sms ตอบกลับ
5. มีฟังก์ชันเสียงให้เล่นหลายอย่าง เช่น เสียงเรียกเข้า เสียงข้อความ เสียงเปิดเครื่อง เสียงกดปุ่ม เสียงเวลาสไลด์ หรือแม้กระทั่งเสียงเตือนเมื่อครบนาที

มีรีวิว Samsung Galaxy Nexus มาให้ดูด้วยนะคะ
http://www.youtube.com/watch?v=3ie-Lrol5Q4
เหตุผลสำคัญ ตามนี้เลยค่ะ

http://www.thaiandroidphone.com/thread-24987-1-1.html
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2012 03:19  

ถามว่าดีกว่ายังไงเหรอคะ ถ้าโดยส่วนตัวแล้วมองว่า เทียบกับมือถือที่ราคาใกล้เคียงกันซัมซุงมักทำมือถือที่จะมีอะไรๆออกมาเยอะกว่า เช่น ราคาคุ้มค่ากว่า เสปคแรงกว่า จริงๆเรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องอ่อนไหวอ่ะค่ะ อย่างเราเราก็ชอบในแบบของเราอ่ะนะเรามองว่าบอร์ดี้ซัมซุงมันสวยดีอ่ะ
อย่างตัว Nexus ที่ใช้อยู่ตอนนี้ เห็นในเน็ตบางคนบอกระวังหน้าจอเรื่องระบบทัชสกิน แต่เราใช้ก็โอเลยนะไม่มีปัญหาอะไร เราว่าจริงๆเป็นเหมือนกันหมดแหล่ะปัญหามันต้องมีบ้างมีทุกยี่ห้อแหล่ะ Wink ตอนแรกซื้อ Nexus มา บอกตรงๆชอบแค่อย่างเดียวเลยคือ บอร์ดี้ อย่างอื่นมาศึกษาเอาทีหลัง แต่ไม่ผิดหวังเลยนะ ตัวนี้เป็น Android 4.0 รุ่นใหม่ ตัวเดียวของโลกด้วย อะไรที่หนึ่งเดียวเนี่ยะช๊อบชอบ คริคริ

[img]http://www.guchill.com/wp-content/uploads/2011/12/galaxy_nexus_side_2-2.jpg

http://manager.co.th/CBiZReview/ViewNews.aspx?NewsID=9540000159098[/img]
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2012 14:42  

คหสต ก็มีให้เลือกหลายรุ่นกว่า ราคาสมเหตุสมผลกว่า โปรเยอะด้วย ยิ่งตอนนี้เรากำลังเล็งตัวนี้อู่อ่ะ WAVE III ราคา 9,900 บาท แถมFree MP3 ราคา 2,990 อยากได้อ่ะ สงสัยต้องรอไปซื้อ
ในงานThailand Mobile Expoนี้อ่ะ เนี่ยะดูมาจากเวปนี้อ่ะ

http://www.blognone.com/news/26012/ซัมซุงเปิดตัว-wave-3-wave-m-wave-y-ใช้ระบบปฏิบัติการ-bada-20-พร้อม-chaton
jakkritsiangwan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2012 22:12  

ผมใช้มือถือมาก็จะเป็นโนเกียเสียส่วนใหญ่ระบบการเล่นต่างๆก็เล่นจนไม่มีอะไรที่เล่นส่วนชัมชุงนั้นส่วนตัวคิดว่าเป็นของเลียนแบบ จนประมาณ3เดือนที่แล้วผมไปชื้อมือถือใหม่คนขายเขาก็เชียร์ซัมซุงผมก็ซื้อมา2เครื่องซัมซุงแกลเล็คซี่เอส2และแกแลคซี่ดับเบิ้ลยูทำให้รู้ว่ามือถือทีดีมีลูกเล่นเยอะแยะมากมายทุกวันนี้มีคนมาถามก็จะแนะนำให้ซื้อแต่ซัมซุงตลอด
jakkritsiangwan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2012 22:12  

ผมใช้มือถือมาก็จะเป็นโนเกียเสียส่วนใหญ่ระบบการเล่นต่างๆก็เล่นจนไม่มีอะไรที่เล่นส่วนชัมชุงนั้นส่วนตัวคิดว่าเป็นของเลียนแบบ จนประมาณ3เดือนที่แล้วผมไปชื้อมือถือใหม่คนขายเขาก็เชียร์ซัมซุงผมก็ซื้อมา2เครื่องซัมซุงแกลเล็คซี่เอส2และแกแลคซี่ดับเบิ้ลยูทำให้รู้ว่ามือถือทีดีมีลูกเล่นเยอะแยะมากมายทุกวันนี้มีคนมาถามก็จะแนะนำให้ซื้อแต่ซัมซุงตลอด
ajan
Year's Star

จังหวัด: ยโสธร
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2012 20:24  

ผมชอบตรงโทรในน้ำได้อ่ะครับ แถมเอาจุ่มน้ำแล้วลองเปิดเพลงได้ด้วย โทรศัพท์อะไรไม่รู้โคตรโหดเลยพึ่งเคยเห็น ตั้งแต่นั้นมาก็หลงรักน้องซัมหัวปักหัวปำเลย Laughing
teengirlza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 15:50  

แฟนซัมซุงมีเฮ!!! ลุ้นรับ S-PEN HOLDER มูลค่า 990 บาท ฟรีได้ทุกวัน ง่ายๆ !!! เพียงแค่ตอบแบบสอบถามออนไลน์ซัมซุง แจกทุกวัน 30 วัน 30 ด้าม กิจกรรมเริ่มตั้งแต่วันนี้จนถึง 31 พฤษภาคม นี้ ประกาศผลผู้โชคดีที่ได้รับปากกา s-pen holder ทุกวันทางเวบไซด์

[url]http://www.samsungmobilethailand.com/onlinesurvey/[/url

themoonlight
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 22 May 2012 09:46  

เพราะเชียร์เชลซีครับ เลยสนับสนุนทุกช่องทาง Laughing

เอาจริงๆผมก็เพิ่งได้ใช้รุ่นล่าสุดนี้เองรู้สึกชอบทุกๆอย่าง ปรับแต่งนิดหน่อยเพอร์เฟกซ์คับ
pakoxa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2012 20:55  

ประทับใจเซลคับรึ้จักกันมาเกือบสิบปี มีปัญหาอะไรรจัดการให้หมด ที่บ้านมีแต่ซัมซุงเครื่องซักผ้า ทีวี โทรศัพท์
shoyok
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2012 00:43  

คำตอบนี้คือคำตอบส่วนบุคคลนะครับ
1. มีราคาตั้งแต่ น้อยกว่า 1,000 บาท ยัน มากกว่า 20,000 บาท ขายทุกชั้นเลย
2. อย่างน้อยมันก็เป็น Brand Name ไม่ใช่ House Brand
3. ใช้มาหลายรุ่นล่ะ ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องสัญญาณ แม้เครื่องรวนเป็นบางที
4. ซื้อง่าย ขายคล่อง (ปัจจุบัน)
Snowing
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2013 14:00  

ส่วนตัวคิดว่า ราคากับคุณภาพมีความเหมาะสมกันค่ะ

ที่ตัดสินใจซื้อเพราะเราดูจากฟังก์ชั่นของมันอ่า เราว่ามีหลายอย่างให้เราใช้งานได้เยอะดี

อย่างตัว Note II เราว่าโอเลยนะ มาใช้ได้ในชีวิตจริงเลย อย่างเราชอบจดงานใช่ป่ะแต่เมื่อก่อนนี้

ต้องจดในกระดาษ แล้วมันก็หาย เราว่ามันเหมาะกับเราดีอ่า โดยรวมแล้วชอบจ้า Smile
pencilbox
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2013 01:24  

ชอบตรงที่เค้ามีลูกเล่นใหม่ๆออกมาให้ตื่นเต้นตลอดเวลาค่ะ ทำออกมาก่อนเจ้าอื่นๆเลยค่ะ
jerusale
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2013 13:50  

โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว ปัจจุบัน Brand Samsung ได้รับความนิยมสูงที่สุดในโลกแล้ว นำ IPhone ไปเรียบร้อยแล้วครับ ใช้เวลาไม่กี่ปีเอง คงต้องขอยอมรับเค้าหละครับ
paiiridy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2014 12:33  

ก็เเค่รู้สึกว่า ถ้าจะใช้แอนดรอยต้องใช้ ซัมซุงอะ ดีสุด ทั้งตัวเครื่อง ทั้งกล้อง ฟีเจอร์ใหม่ๆ เนี่ย s5 กำลังจะมาก็มีฟีเจอร์แปลกใหม่ เรารุ้สึกว่า ซัมซุงเค้าทำการตลาดดีด้วยค่ะ s5 น่าใช้มาก
kugarwolf
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2014 22:46  

เล่นง่าย ฟังก์ชั่น ฟีเจอร์น่าใช้ดี
อยากให้มีUltra Power Saving Mode ของ s5 มีทุกรุ่นจัง
rsuper
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2016 17:38  

ใช้งานง่าย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: