Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ มีปัญหาและข้อสงสัย 7710

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3718
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ???????????? ?????????????????? 7710
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 02:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนช่วยด้วยครับ ถ้ามีปัญหาผมจะได้ไปขอเปลี่ยนที่ศูนย์ Orange พรุ่งนี้เช้าเลย

คำถามแรก ครับ

คือผมเพิ่งไปซื้อเครื่อง 7710 มาวันนี้เองจากศูนย์ Orange ตอนซื้อไม่ทันสังเกต ตอนเอากลับมาบ้าน พบว่าจอผม ตอนเปิดเครื่อง ถ้าเอียงจอโดยผลักด้านซ้ายออกห่างตัว แล้วดึงด้านขวาเข้าหาตัว จะเห็นเลยว่า ด้านซ้ายทั้งแถบ จะเห็นตำแหน่งหลอดไฟของจอ เป็นเงาสว่างๆสีขาว ตำแหน่งระยะห่างเท่ากัน 6ตำแหน่ง เป็นทั้งแถบเลยครับ ส่วนด้านขวาไม่มีเลย ส่วนด้านบนมีซ้าย 1ตำแหน่ง แล้วขวาอีก 1ตำแหน่ง ส่วนด้านล่างก็เหมือนด้านบน คือซ้าย 1ตำแหน่งแล้วขวา 1ตำแหน่งครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้เครื่องผมมีปัญหาหรือเปล่า เพราะถ้ามีปัญหาจะได้ไปขอเปลี่ยนเครื่อง พรุ่งนี้เช้าเลยครับ

คำถามที่สอง ครับ

ผมซื้อ หูฟัง Bluetooth ของ Moto มารุ่นพับได้ ชื่อรุ่นอะไรไม่ทราบ ลืมแล้วครับ 401 หรือ 801 เนี่ยแหละคือตอนซื้อผมให้คนขายลองทดสอบแล้ว แต่มัน Pair กับเครื่องไม่ได้ เค้าบอกว่า อาจเป็นเพราะแบตอ่อน ต้องลองไป Charge ให้เต็มก่อน ผมจึงยอมซื้อ เพราะเค้าบอก ถ้ามีปัญหาให้มาเปลี่ยนได้ ทีนี้พอผมกลับมาบ้าน Charge เต็มแล้ว ลอง Pair ปรากฎว่า มัน Search เจอครับ แต่ตอนใส่ Passcode ผมไม่รู้จะใส่รหัสอะไร เพราะคนขายไม่ได้บอกรหัสมาด้วย ใส่เท่าไหร่ก็ไม่ผ่าน สรุปคือ Pair failed ตลอดเลยครับ ผมต้องแก้ไขยังไงดีครับ
Kengkung_G19
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 07:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมใส่รหัส Pair ได้แล้ว แต่ลองโทรเข้าเครื่อง กดปุ่มรับสายบนหูฟัง Bluetooth มันกดรับไม่ได้ครับ แถมพอเรากดรับจากเครื่องก็ใช้หูฟังไม่ได้ด้วยอะ ไม่ทราบต้องแก้ไขยังไงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: