Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic MX7 - A Lasting Impression

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 37 / เข้าชม: 146290
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic MX7 - A Lasting Impression
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 03:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic MX7 - A Lasting Impression
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/mx7.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 25 Aug 2005 20:20; ทั้งหมด 2 ครั้ง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 09:02  

รุ่นนี้ก็แฝด SA7 ครับดูจากหน้าตา
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 19:03  

แผงปุ่มกดยังไม่โดนอะครับ
| Fang Krab |
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 23:14  

MX7,SA7 คล้ายกัน เหมือนกับที่ MX6,SA6 คล้ายกัน ต่างกันก็แค่ดีไซน์
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 15:38  

พานาต้องการบอกว่าชูจุดโรงของพานาที่เป็นเอกลักษณ์ต้องหน้าตาแบบนี้ หรือว่าเพราะขี้เกียจออกแบบกันแน่นะ
| Fang Krab |
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 10:26  

ดีไซน์อย่างนี้มันเริ่มมาตั้งแต่ X800 แล้วล่ะคับ
RedrumP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 23:56  

Sa7 Mx7 Vs7
มันต่างกันไงครับหรือเหมือนกันหมดทุกอย่างเลย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 19:00  

ผมคิดว่าตัวนี้ยังหนาไปหน่อยทำให้ภายนอกดูแล้วไม่ค่อยจะลงตัวซักเท่าไหร่
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 20:26  

ปุ่มกดไม่ค่อยสวยเลยนะครับ แต่ด้านนอกก็ O.K.
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 10:55  

เหมือนกันหมด บ้าไปแล้ว มันจะทำมาทำไม ออกมาหลายรุ่น แต่มันเหมือนกันหมดเลย
อื้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2005 23:16  

ด้านนอกสวยเหมือนกันนะ
คุณสมบัติสุดยอกเลย
แต่ยังไงๆ ปุ่มพานา ก้อไม่เคยสวยซักทีเลย
แต่ละรุ่นก้อเหมือนกันเหมือนแฝด ออกมาให้งงทำไมเนี่ย (หรือขี้เกียจออกแบบ)
yochimitsu
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2005 22:45  

ดีไซ แบบอี่นไม่เป็นแล้วหรอเนี่ย เห็นยังงี่หลายรุ่นแล้ว Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2005 18:59  

ต่างกับรุ่น VS7 ยังไงครับ
หามือถือใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 10:25  

ปุ่มขี้เหร่มาก
yuuto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 02:03  

อยากจะทราบราคาจังเลย ค่ะ แล้วอยากรู้ว่าตอนนี้มีจำหน่ายหรือยัง ที่ไหนค่ะถ้ามี[/list]
yamayama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 23:43  

ราคา 13,900 บาท เห็นที่เดอะมอลล์บางกะปิวันนี้เองค่ะ
louislee
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2005 23:55  

เหรอครับมามื่อใหร่ไม่รู้เลย
T_o_N_G
Year's Star

จังหวัด: จังหวัด 78
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2005 10:30  

ตกลงมานเพิ่มเมมได้อะเป่าคับ
yamayama
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 01:06  

เหมือนเราจะดูผิดเลย จริงๆที่ออกมาแล้วคือ vs7 ต่างหาก(- -") ขออภัยอย่างแรง...
ว่าแต่...มันต่างกันยังไงล่ะนี่
กี กา เก โก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????~?
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 00:56  

อยากรูว่า มันเปลี่ยนหน้ากากได้มั้ย
แล้วมันทนหรือป่าว เสียงดีมั้ย เก็บเพลงได้เยอะป่ะ ครายรูตอบหน่อย
อากิโตะคุง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2005 23:47  

yamayama ผู้เขียน:
เหมือนเราจะดูผิดเลย จริงๆที่ออกมาแล้วคือ vs7 ต่างหาก(- -") ขออภัยอย่างแรง...
ว่าแต่...มันต่างกันยังไงล่ะนี่

ต่างกันที่แบตครับ MX series จะเป็นแบตแบบนานกว่า VS series
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 23:33  

ดูแล้ว ตระกูล MX แบตจะก้อนใหญ่กว่านะครับ...
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Panasonic MX7 - A Lasting Impression
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 21:03  

I-mobile ขาย14900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 20:33  

SA MX แตกต่างกันที่ขายในประเทศไหน อย่าง เช่น ไทยจะไม่มี SA ขาย แต่มี MX X VS เพราะ SA จะทนต่ออากาศหนาว ดูจากรูปทรง และ บริการ เสริมที่ตัวเครื่องลองรับ
Phoner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MX7
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 13:14  

It is too big, the size shuld have been smller than this. However, it is good for long operation.
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 22:50  

14900 ก็น่าใช้ แต่คู่ต่อสู้ราคานี้ที่เยี่ยมกว่าก็มีมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2006 19:24  

MX 7 เนี่ยมีเมต่อเพิ่มได้ใช่มั้ยคะ
แล้วต่อเพิ่มได้เท่าไหร่อ่ะคะ
คือแบบว่า ตัดสินใจไม่ถูก ใครที่พอรุ้หรือว่าใช้อยู่ช่วยแนะนำทีนะคะ
แบบว่า สนใจรุ่นี้อ่ะค่ะ
แต่อยากรู้ว่าทำไรได้มากมายแค่ไหน
ที่สำคัญเสียงเรียกเข้า ดังมากมั้ย(แบบ MP3 อ่ะค่ะ)
แล้วก็โหลด MP3 มาไว้ฟังได้ประมาณกี่เพลงอ่ะคะ
ถ่ายภาพวิดิโอได้นานซักเท่าไหร่ด้วยอ่าค่ะ
แบบไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือซักเท่าไหร่อ่ะค่ะ
รบกวนช่วยตอบทีนะคะ ผู้รู้ช่วยทีค่ะ
สุดท้ายค่ะ ราคา ณ ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่าคะ
(ราคาลงบ้างยังเอ่ย)
รบกวนด้วยนะคะ
Tomaz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: MX7
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2006 01:24  

Phoner ผู้เขียน:
It is too big, the size shuld have been smller than this. However, it is good for long operation.

Lousy production/construction quality, no SD slot,weak reception (cuts off your voice even at 2/5 signal), weird hanging in typing text, occasional unexplained image distortion, too small and not elevated keys, mobile manager only works on infrared, not bluetooth. Can't use as bluetooth modem for computer or PDA.

Great camera, fairly clear sound (not as good as older Panasonic models), enough memory for photos and a few ringtones, large clear screen, long lasting battery.
khunA
Year's Star

หัวข้อ : - ???Pana MX7 ??????????? 12 ????? ?????? Data Link -
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 09:32  

สินค้าสภาพ 100% ครับเพิ่งซื้อได้ 9 วันครับ
คุณสมบัติสามารถดูเพิ่มได้ที่ web siamphone.com ครับ แต่จุดที่เด่นมากๆ
คือ กล้อง 2 megapixcel พร้อม mode auto focus , เสียงเรียกเข้า Truetone
และ polyphonic , หน้าจอกว้าง 2.5" สี 16 ล้านสีสวยมาก ผมแถสาย datalink
แท้ให้ 1 เส้นครับ
และปัญหาที่กลัวว่า batt หมดเร็วลืมได้เลยครับเพราะรุ่นนี้ Batt 1670 มิลลิแอมม์
เท่าที่ถามคนที่เคยใช้มาสามารถใช้งานปรกติได้เกินกว่า 21 วันครับ
ขายราคา 10900 บาทครับ
สนใจติดต่อ เอ 059009400
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 20:02  

T_o_N_G ผู้เขียน:
ตกลงมานเพิ่มเมมได้อะเป่าคับ

ไม่ได้คับ
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 20:03  

Anonymous ผู้เขียน:
ต่างกับรุ่น VS7 ยังไงครับ

เครื่องหนากว่าเพราะแบตเตอรี่ทนไงล่ะ
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 20:07  

BioX ผู้เขียน:
เหมือนกันหมด บ้าไปแล้ว มันจะทำมาทำไม ออกมาหลายรุ่น แต่มันเหมือนกันหมดเลย

เค้าว่าพานาจะไม่ทำมือถือ2.5จีแล้ว แต่จะทุ่มเทพัทนาให้กับ3จีแทน หมายความว่า เราอาจจะไม่ได้ใช้มือถือยี่ห้อนี้ ไปอีกนานเลยนะ คงระดมลงตลาดยี่ปุ่น กับประเทสที่เปน3จีน่ะ โบรานอย่างบ้านเราทำได้แค่รอ
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 02:49  

RedrumP ผู้เขียน:
Sa7 Mx7 Vs7
มันต่างกันไงครับหรือเหมือนกันหมดทุกอย่างเลย

SA7แบตเตอรี่ทนเน้นดีไซนแบบสปอต
MX7แบตทนเหมือนกันแต่มาในแบบเรียบหรุ
VS7นี่บางกว่าเค้าเพื่อนและเปลี่ยนหน้ากากได้
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ท้นทนนน
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 00:26  

Panasonic MX7 จอสวย+แบตโคตรทน ถือว่าเป็นมือถืออีกรุ่นที่น่าใช้อยู่งับ
Bikk
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ข้อเสีย MX7
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 00:10  

ข้อเสียของ MX7 ข้อนึง: Bluetooth ช้ามากคับ ส่ง Ringtone ขนาดไฟล์แค่ประมาณ500kb นั่งรอเกือบ 5 นาทีอ่ะคับ แต่อย่างอื่นเจ๋งคับ

อ้อ เสียง Ringtone กับเสียงเวลาคุย เบา คับ

อยากให้ pana ออกมาใหม่อีก เอาไปใช่มีแต่คนชมว่าเหมือนพระเอกเกาหลีคับ หุหุ Shocked

อยากให้ pana ปรับปรุงเรื่อง เสียง กับ Connection คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 08:48  

ตอนนี้ ยังหาซื้อได้อยู่หรือเปล่า ครับ ใครรู้ที่ซื้อ ช่วยบอกที
ไก้กุ๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 23:47  

ยังเห็นวางขายที่i-mobileสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าอยุ่อะ
mx 7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย mx7 คับเหมือนใหม่ ครบกล่อง
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 02:28  

ขาย mx7 คับเหมือนใหม่ ครบกล่อง
สินค้าสภาพ 99.99% ครับเพิ่งซื้อได้ 14 วันครับ
คุณสมบัติสามารถดูเพิ่มได้ที่ web siamphone.com ครับ แต่จุดที่เด่นมากๆ
คือ กล้อง 2 megapixcel พร้อม mode auto focus , เสียงเรียกเข้า Truetone
และ polyphonic , หน้าจอกว้าง 2.5" สี 16 ล้านสีสวย
และปัญหาที่กลัวว่า batt หมดเร็วลืมได้เลยครับเพราะรุ่นนี้ Batt 1670 มิลลิแอมม์
เท่าที่ถามคนที่เคยใช้มาสามารถใช้งานปรกติได้เกินกว่า 21 วันครับ
ขายราคา 4900 บาทครับ
085 0444345
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: