Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Panasonic VS7 - So Clear, So Thin

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 75 / เข้าชม: 283246
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Panasonic VS7 - So Clear, So Thin
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 03:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Panasonic VS7 - So Clear, So Thin
http://www.siamphone.com/catalog/panasonic/vs7.htm

iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 09:04  

แฝด3 อีกแล้วครับ
Sa7 Mx7 Vs7
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 19:01  

กำหนดเปิดตัวตั้งปลายปี

แต่เชื่อมต่อเร็วสุดแค่ gprs น่าจะมี edge หน่อยนะว่ามะ
| Fang Krab |
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 23:25  

Panasonic ออกตัวแรงดีครับ 16 ล้านสีทุกรุ่นเลย ดีไซน์ก็ Ok. กล้องก็ 2.0 Mepixels โดนก็ถือว่าโดนไม่ใช่น้อย เห็นบอกว่าออกวางจำหน่สยไตรมาสที่ 3
แต่จะเข้าไทยหรือไม่ก็ไม่รู้ ???
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2005 15:32  

ตัวนี้สองล้านพิกเซลเชียวแน่ะ บางจัดอีกต่างหาก
| Fang Krab |
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 10:24  

อืม...ลืมดูความบาง บางแต่ 19 มิลลิเมตรเอง
RedrumP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 23:56  

Sa7 Mx7 Vs7
มันต่างกันไงครับหรือเหมือนกันหมดทุกอย่างเลย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 18:57  

ภายนอกดูดีนะ แต่ภายในผมว่ามันยังไม่ลงตัวเท่าไหร่
warut puriwichtada
Year's Star

หัวข้อ : nutt
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 10:39  

แฝดเยอะดีนะคับ น่ารักดีอ่ะคับอยากได้ราคาเท่าไหร่เนี่ย ทำไม่ไม่เป็น ซิมเบียน อ่าเนี่ย ถ้าเป็นคงน่าสนกว่านี้เนอะคับ
ทองก้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 19:23  

พระเจ้า หน้าจอ 16 ล้านสีโคตรๆเลยราคาเท่าไรเนี่ย Shocked
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 14:37  

อยากได้เหมือนกันอ่ะ แต่คงรอไม่ไหว ป่านนั้นคงถอย SE K750i มาแล้วอ่ะครับ
ZEZA-TOM
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ที่มีนางเงือก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2005 08:35  

ลายเคฟล่าด้วยอ่ะสวยจัง ถามจริง ๆ ครับใครทราบบ้างว่าราคาเท่าไหร่ ลายเคฟล่า ข้างนอกเนี่ย สวยดีน๊า
เบนคุง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2005 15:41  

ภายนอกผมว่า ก็ใช้ได้นะคับ แต่พอดูข้างใน มันเฉยๆอ่ะ ปุ่มกดทำมะดามากมาย แต่ก็เจ๋งดีคับ ชอบเหมือนกัน ติดแค่เรื่องปุ่มกดเท่านั้นเอง
artzit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TD
หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2005 18:59  

โอ้ววว พระเจ้าช่วยกล้วยทอด หน้าจอ 16 ล้านสี จะชัดกว่า 2 แสน สักเท่าไหร่เนี่ย
น้องเบ่เบ๋จั
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 10:22  

สวยดีนะแต่ตนนี้อยากได้มือถือใหม่ใช้ V200 มาเกือบ 2 ปีแล้ว มันเน่ามาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย ตอนนี้มีเงินเก็บอยู่ 24,000 กว่าบาทอ่า คือเก็บมา เกือบ 2 ปีเหมือนกัน คืออยากถามว่าเงินแค่นี้ ซื้อ 6680 ได้เป่าใครรู้ตบด้วย V 200 มันสภาพม่ายน่าใช้แย้ว Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad ตอบด้วยใครรู้
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 14:13  

หุหุ pana ออก มาใหม่เหมือนกันเลยอะ
moonoi_oodood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 00:21  

อยากได้จังเลยยยยยยยยย
เมื่อไรจะเข้าไทยอ่ะมีครายยรู้บ้างป่าวอ่ะ
ชอบ ชอบ ชอบ ชอบ Laughing
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 18:51  

ออกแบบมาเหมือนกันไปหมดเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 21:49  

อยากทราบราคาค่ะ เท่าไหร่เหรอ แล้วจะวางขายเมื่อไหร่เนี่ย อยากได้เครื่องศูนย์อ่ะ
~{AotTo}~
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 01:23  

สวยดี แต่ไม่ชอบ
yochimitsu
Year's Star

จังหวัด: บางระจัน สู้โว๊ย!
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2005 21:04  

อะไรเนี่ยๆออกมาแต่ละรุ่นเหมือนกันเลย Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 00:24  

ข้างนอกสวยดี
แต่ข้างในออกแบบได้เห่ยอะ
-..-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2005 23:15  

ข้างนอกโดนมาก ข้างในอะไรก็ไม่รู้ แต่น่าสนมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2005 18:25  

มองข้างนอกตอนปิดฝาก็เท่ห์ดีนะแต่พอเปิดฝาออกมาแล้ว
ข้างในออกแบบได้................
Rolling Eyes
condition zero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2005 03:06  

กำ...ฟังก์ชั่นครบดีสุดยอดคับ แต่ตัวเจ้ากำ...ขี้เหร่โครตๆๆๆๆ (ส่วนตัวอ่ะคับ..งิงิ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2005 18:59  

ต่างกับรุ่น MX7 ยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2005 13:19  

เราว่ามันออกแบบได้สวยดีนะ แม้ว่าปุ่มกดจะดูขัดตาไปหน่อยก็ตามที เราอยากรู้ว่าไอ้รุ่นนี้มันอัดวีดีโอได้นานแค่ไหนเหรอ ถ้า1-5 นาทีมันก็ไม่ไหวนะ เพราะเดี๋ยวนี้เขาอัดได้เป็นครึ่งชั่วโมงขึ้นไปแล้ว แล้วความละเอียดที่อัดได้เท่าไหร่เหรอ เพราะเดี๋ยวนี้ก็ต้อง240*320 pixel กันแล้วนะ และที่น่าเสียดายอีกก็คือ ไม่รองรับ video streaming ด้วย ไม่งั้นคงน่าสนใจกว่านี้
ter_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ?????????????? ?????????????? ????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 12:53  

[img]ชอบนะ Neutral [/img]
okai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2005 00:24  

ส่วนตัวปุ่มกด x700 ผมว่าดูดีกว่า...อยากรู้แค่ว่าเสียงเรียกเช้าจะเหมือน x700 ด้วยไหม..ถ้าเหมือนกันขอบายล่ะครับ...
SAMPHOP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2005 15:30  

Design ยี่ห้อนี้ ไม่โดนเลยอ๊ะ ....แต่ชอบจอภาพ....มันเกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่น
อากิโตะคุง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2005 23:29  

ดีจังตัวนี้มีบลูทูธด้วย
superpun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2005 11:24  

จะได้รอ Razz
eig
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2005 22:34  

ราคาจะเท่าไหร่อะครับผมว่าถ้าถูกๆก็น่าสนใจนะครับ ผมสงสัยว่าเมณูและระบบ ยี่ห้อนี้ มันเป็นไงบ้างครับถ้าเทียบกับ โนเกีย ออ แล้วมันพังง่ายบะครับ
อากิโตะคุง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 17:43  

ผมไปดู review จากเว็บเมืองนอกมา
เค้าบอกว่าไม่มี card slot อ่ะครับ
เซ็งเลย...
zudlor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ? ?????????????
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 19:02  

ไปดูมาจากไหนล่ะครับคุณท่าน
http://www.gsmarena.com/panasonic_vs7-1047.php
อากิโตะคุง
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 01:02  

zudlor ผู้เขียน:
ไปดูมาจากไหนล่ะครับคุณท่าน
http://www.gsmarena.com/panasonic_vs7-1047.php

เอ่อ มันมีหลายที่อ่ะครับที่ว่าไม่มี
ที่นี่ที่นึงแระ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T3712776/T3712776.html
แล้วก็เวบนอกหลายเวบเลยที่บอกว่าไม่มีใน specification ของเครื่อง
เวบที่คุณให้มาผมก็ไปมาแล้วครับ ถ้าคุณอ่านที่คนอื่นเค้าโพสท์ด้านล่างก็จะมีคนบอกว่ามันไม่มี slot
แต่สุดท้ายก็ดูตัวจริงๆดีกว่า ว่ามีมั๊ย แต่ตอนนี้ผมเริ่มสนใจมันน้อยลงแล้วเพราะไม่มี card slot (แต่ก็ยังอยากได้อยู่ดี Razz)
งุงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 19:08  

[quote="Anonymous"][b]อยากทราบราคาค่ะ เท่าไหร่เหรอ แล้วจะวางขายเมื่อไหร่เนี่ย อยากได้เครื่องศูนย์อ่ะ[/b][/quote][b] :lol: ราคา 13xxx บาทครับข้างๆร้านเจมาทสาขาแฟชั่นมีขายผมไปดูมาน่าสนใจดีถ้าคนไม่สนเรื่องเอฟเอ็มผมว่าพานาค่อนข้างดีทีเดียวเพราะจอสีสวยกล้องคุณภาพดีอยู่แล้ว[/b]
คนธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 21:05  

วันนี้เห็นมีขายแล้วนะครับเห็นที่ร้านแม่วังการสื่อสารที่เชียงใหม่ แต่คนขายเค้าบอกว่าไม่สามารถเพิ่มหน่วยความจำภายนอกได้ครับ ศูนย์ไอโมบาย มีหน้ากาก3สี สีดำ สีลายแถบฟ้าเทา แล้วก็สีเงินมีลายขีดๆดำๆล่ะครับ ราคาก็13,500 มีของซื้อแล้วได้เลยไม่ต้องรอ
เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะมีของศูนย์อื่นเข้ามาอีกตามกันมาติดๆเลยคับอย่างช้าอาจเป็นเดือนหน้าครับ
pratin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? vs7 sa7 mx7
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2005 13:50  

คุณไปดูที่หน้าจอมันซิ มันแตกต่างกันตรงหน้าจองัย Surprised Surprised
QooMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2005 20:04  

nasaphone ขายแล้วครับ 12900 บาท
ดูๆไปรุ่นนี้ก็น่าสนนะ ^_^
ผิดหวังนิดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 10:35  

ไปที่ mbk คนขายบอกไม่มี
slot mm card ครับ ความสนใจเลยน้อยลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 11:42  

เพิ่มเมมไม่ได้ฮะ

มีจอนอก บูทูธ และเครื่องเล่น เอมพี 3 และก้อง 2 ล้าน ที่เพิ่มมาจาก VS2 VS3
nanoman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2005 21:07  

13900ประกันศนูย์ จอสวยมาก อยากให้เห็นตัวจริง ยิ่งเกม3D SONIC สุดยอดเลย
จอสว่างดีครับ เห็นแล้วนึกถึงจอ computerประเภท LCD ผมเทียบดูแล้วราคานี้หาตัวจับยาก เสียแต่เพิ่มเมมไม่ได้ รูปที่ถ่ายจากกล้องก็ ok ดี
ครับ
เสียแต่เวลาถ่ายในสภาพแสงน้อยมากๆๆภาพที่ออกมามีเม็ดสีแตกครับ[/img] Very Happy Very Happy Very Happy [/list]
flywithbird
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2005 19:51  

เพื่อนใช้อยู่ขอบอกว่า ชอบหน้าจอมาก ๆ ๆ ๆ ๆ
สวย สุด ๆ เท่าที่เห็นมือถือมา ผมว่าหน้าจอพานาตัวนี้ สุดแล้วนะ

แต่ถ้าเรื่องดีไซน์ ปุ่ม ก็ อ่ะนะ เหมือนหลาย ๆ คนบอก " ทำไปได้ " -___-"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2005 22:04  

แล้วตกลงมันเพิ่มเมมได้ไหมอ่ะ ถ้าไม่ได้ว่าจะไปซื้อ 6630 ดีกว่าราคาพอๆกัน
ลูกค้าใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Panasonic VS7 - So Clear, So Thin
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2005 17:54  

ซื้อมาใช้แล้ว อุปกรณ์ที่มากับกล่อง
1.สายชาร์ต 2.หน้ากากให้มาเปลียน2อันอนกจากที่มากับเครื่อง 3.small talk

เพิ่มmemไม่ได้ จอชัดโคตร เสียงก็ดีใช้ได้ไม่เลวเลย
เวลารับสายเสียงก็พอสมควรแต่เนื่องจากจอใหญ่ทำให้เวลารับช่องลำโพงอาจจะไม่ตรงกับรูหู
เมนูใช้ง่ายดีครับ

ภาพถ่ายก็ชัดดีครับ 2ล้าน แต่อย่าไปหวังเยบกับกล้องถ่ายรูปจริงนะครับแต่ถือว่าชัดมาก เทียบกับกล้องถ่ายรูป2ล้านจริงๆๆ

แต่มีปัญหา
1.ไม่มีสายดาต้ามาให้ ศูนย์มันบอกว่าของใหม่อุปกรณืเสริมเข้ามาไม่ทัน(เลวจริง)
2. Bluetooth ไม่สามารถส่งไฟล์ขนาดเกิน 1MB ได้ลองรับส่งกับเครื่อง moto E680i ,nokia 7610 ,nokia 3230 ,O2 xPhone II ไม่ได้เลยแต่พวกเค้าส่งกันได้นะ
โทรถามศูนย์มันบอกว่าได้แต่กุส่งไม่ได้วะ มันบอกเด๊ยวจะหาคำตอบมาให้

แต่ที่ชอบเพราะจอโคตรใญ่นี่แหละชัดมากกล้อง2ล้าน mp3 แต่เนื่องจากมีmp3อยู่แล้วเลยไม่สนใจเรื่องmemเครื่องเท่าไรสำหรับคนที่อยากครบก็ w550iก็ดีครับ ตอนแรกเลือกตั้งนาน
ผิดกันที่หน้าจอนี่แหละเลยเอาpannaมาใช้ แต่ศูนย์ i-mobile(i-สัด)นี่เสียความรู้สึกจริง

ปล.ซื้อร้าน nasa 12850บาท ที่ศูนย์ 13900บาท พอดีถามมันว่าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใน7วันเปล่า มันบอกว่าไม่มีครับเลิกเปลี่ยนเครื่องให้มานานแล้ว เข้าซ่อมอย่างเดียว แล้วกุจะไปเอาศูนย์มันทำซากไรก็ไปเอาที่มันถูกกว่านิ เอาไว้ซื้อสายดาต้ามันนั้นแหละ
i - สัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 20:39  

reply บนตอบโดน มากครับ i-สัด ผมก็ใช้ pana อยู่เคยเข้าศุนย์ 2 3 ที i-สัด จริงๆ บริการห่วยแตก
Kan 99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 17:15  

โหลยโท่ยมากๆ ส่งขอมูลก็ยาก(บรูทูช) ดีแค่จอใหญ่ สีสด เมมก็น้อยมาก สรุปเลยนะครับ ไปเล่นรุ่นอื่นดีกว่า ยี่ห้ออื่นเจ๋งกว่านี้มีเยอะ ไม่อยากพูดมากนะครับ แต่มันอัดอั้น ห่วยสุด ดีนะไม่ได้ใช้เอง แบบว่าพี่ซือมาใช้อะครับ เสียดายเงินแทนเลย น่าจะขายซัก 8000 ก็พอแล้ว

ไปซื้อ SONY หรือ NOKIA ฟันธงเลย
MR MAY93
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 13:04  

มือถือ พานา ออกมาก็หลานรุ่น ผมก็เคยทดลองใช้ดู(เพื่อนให้ยืม) ก็สีสดหน้าจอสว่างดี เมนูฟังก์ชั่นก็ดูน่ารัก ไม่เครียด ลำโพงเสียงเรียกเข้าก็กังวาลดี แต่มือถือพานาไม่ค่อยทำตลาดในบ้านเราสักเท่าไหร่ ไปดูตามศูนย์ก็วางแค่ไม่กี่รุ่น พนักงานขายบอกว่า ขายไม่ออก สู่โนเกีย โซนี่อิริคสันก็ไม่ได้ อยากได้ก็ต้องสั่งสถานเดียว แต่ที่แน่ๆ ทีวี กับเครื่งเล่น DVD พานาสุดยอดมาก ทนสุดๆ
beam408
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 16:55  

ผมว่า panasonic เขาทำสไตล์ญี่ปุ่นแท้ๆเลยนะ
ดูได้จากปุ่มกด มือถือญี่ปุ่นส่วนใหญ่ปุ่มอย่างนี้ทั้งนั้น

แล้วพานามันสำหรับคนที่ไม่ต้องการเล่นอะไรมาก
สำหรับผมใช้ VS3 และพึ่งตกน้ำเจ๊งไป2วันก่อน ก็ถือว่า OK นะ
ที่เด่นชัดที่สุดคือหน้าจอใหญ่และชัดมากๆแบบที่ไม่มีในเครื่องยี่ห้ออื่นในราคานี้
รูปที่ถ่ายก็ OK แต่ zoom ไม่ได้ effect ก็น้อยไปนิด

ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือไม่ ถ้าฟัง polyphonic ธรรมดา เสียงจะดังกังวาลมากๆ
แต่ถ้าฟังหรือตั้งเสียเรียกเข้าเป็น MP3 จะเบามาก ประมาณว่า ถ้าไม่เงียบจริงๆก็ไม่ได้ยิน
สั่นก็เบา ถ้าจะฟังเพลงก็ทำอย่างอื่นพร้อมกันไม่ได้เลย

แต่ผมใช้มาก็ถือว่า OK นะ ผมพอใจตรงที่มันบาง สวย จอคมชัด
เรื่องลูกเล่นผมไม่ต้องการอะไรมากมายอยู่แล้ว เพราะจะเล่นเกมก็ยืมเพื่อนๆพี่ๆได้ตลอด

กะว่าถ้าเครื่อง VS3 ซ่อมไม่ได้ ก็จะซื้อ VS7 ไปเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 10:27  

ผมคิดเหมือน reply ข้างบนเลยครับ รุ่นอื่นๆที่ตอนนี้ 262K ระวังเจอรุ่น ที่มันทำ 16ล้านสีออกมาแล้วจะร้องนะครับ โดนอัพเกรดซะงั้น ผมใช้รุ่นนี้ แล้ว ipod nano เอาไว้ฟังเพลง เสียงดีสุดแล้ว ตั้งแต่ใช้ มือถือมาผมว่าหน้าจอสีสำคัญมาก มันไม่ทำให้เบื่อง่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 01:15  

vs 7 นี่มันเสียงเรีกเข้าเบาเหมือน vs3 ป่าวอ่ะ ?
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 22:54  

หมื่นกว่าๆ ทำไมไม่ใส่วิทยุให้นะ
q___q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 10:35  

นั่นดิ อะไรก็ดีไปหมด แต่ดันขาดวิทยุซะนี่ อาจจะไม่สำคัญหรอกแต่ถ้ามีก็ดีจะได้ครบสมบูรณ์นะ ผมคิดงั้น แล้วก็การดีไซน์ก็คลาสสิค(โบราณ) มาก เครื่องบางก็จริงแต่ใหญ่อ่ะ แล้วก็เหลี่ยมเยอะ แต่คนที่ชอบก็มีใช้ไหม ตอนนี้ลังเลว่าเอาดีหรือไม่ดีหว่า
....ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2006 21:08  

จอมัน 2.5 นิ้วจิงหรอ
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : Oh Oh Oh
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2006 15:14  

ปุ่มวางห่งกันดีอ่ะ
แต่มันจะกดใช้งานได้ง่ายๆหรือเป่าอ่ะ
lopgnalk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: nakorn pathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 08:35  

ในเรื่องความสวยสดของจอ ความชัดกล้อง function CLI(ทั้งรับสายและโทรออก)เยี่ยมมากครับ เสียตรง design หลายคนรับไม่ค่อยได้
ไค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2006 20:19  

....ฟฟฟ ผู้เขียน:
จอมัน 2.5 นิ้วจิงหรอ

จริงแท้แน่นอน ซ้อมาใช้แล้ว จอสวยมากๆๆๆซัมซุงที่ว่าแน่ยังกระเดนตกเวทีเลยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 14:40  

ลองดูของ sharp สิครับ ผมใช้ พานาอยู่ยังอยากเปลี่ยนไปใช้ชาร์ปเลย จอสวยที่สุดในโลกแล้วตอนนี้
ลองมมาแล้วทั้ง 2 ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2006 17:50  

ไม่จริงครับ
ลองใช้แล้วทั้ง 2 ยี่ห้อ

ถ้าพูดถึงจอ พานาฯดีที่สุด
ก็คิดดู พานาฯจอ 16 ล้านสี
ชาร์ป 2 แสน กว่าสี

ถ้าไม่ใช่เด็กอนุบาล ก็คงคิดได้ จอยี่ห้อไหน ดีกว่ากัน
แต่ถ้าพูดถึงกล้อง โอเค ชาร์ปดีกว่า
แต่จะเป็นย่างไรหล่ะ
เอาภาพนั้นมาดูที่เครื่องยี่ห้อไหน จะแจ่มกว่ากัน
คงคิดได้นะ
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 01:39  

เมื่อไหร่ พานา จะออกตัวใหม่มาซะทีนะ รออยู่
Gu_ti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 21:58  

เค้าว่าพานาจะไม่ทำแล้วล่ะคับ ฮือออ... ดุได้จากพานาในปีนี้ ไม่ไปแสดงมือถือรุ่นใหม่ที่งานไหนเลยตั้งแต่ต้นปีมาเนี่ย แล้วในเวบของพานาโซนิคเอง ก้อไม่มีข่าวสารอัพเดทมือถือรุ่นใหม่เลย แง้ๆๆๆ ชอบพานามากๆเลย เมื่อไหร่จะมีรุ่นใหม่สักที
ti-22-47.9
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ไรเนี่ย งิ้ง
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 01:08  

เมื่อก่อนติก็ใช้อ่ะ VS7 เนี่ย ก็ดีนะไม่มีปัญหา เคยซ่อมครั้งเดียวลำโพงมันแตกเปิดเสียงเกมส์ดังเกิน (ซนๆ) แหะๆ
เสียดายไงไม่รู้ ไม่น่าเอาไปขายเอา VS3 มาใช้เลย (ตอนนั้นอารมณ์มันแรงง่ะ) คิดถึงมัน VS7 จ้วบๆ
Softimage
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 13:32  

กล้อง 2 ล้าน จะชัด จิงเร้อออ
พีนัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 20:46  

ซื้อมาใช้ 1 อาทิตย์แล้ว เย้!
ราคากับคุณภาพ ถือว่าคุ้มอยู่นะ

ข้อดี
- กล้อง 2 ล้านชัดปิ๊งพอควร แต่ยังไม่ได้เอาใส่คอมเลยไม่รู้จะเป็นไงบ้าง
- เกมโซนิคหนุก(เหอๆ)
- ใช้งานง่ายดี
- จอแจ่ม

ข้อเสีย
-เสียงเอ็มพีสามเบา เบ๊าเบา

เท่าที่ใช้มาประมวลได้ประมาณนี้
กล้องนี่ไปเทียบกับ NK 2 Mpรป นี่ก็ใช้ได้เลยนะ แถมจอนี่สีแจ่มกว่าเลยออกแนวดูดีกว่านิดหน่อยด้วย
น่าสนแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 08:06  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่น้ออออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 10:57  

ที่ MBK ผมไม่เห็นแล้วนะ เดือนก่อนเห็น 5,800
เห็นมีที่ Mall งามวงศ์วาน 5,900 นะ ยังอยู่เลย
รูปที่ดูในจอ ชาวบ้านก็ว่าชัดดีนะ
otokonoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 02:52  

ซื้อมาแล้วมันไม่มี แผ่น driver กะ สาย data link มาให้อ่าาาา T^T

ใครพอจะทราบบ้างมั๊ยคะ ว่ามีขายที่ไหนบ้าง???

ขอบคุณค่ะ ^^
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:47  

สายก็อันเดียวกะ VS2 แหละ ซื้อ imobile น่าจะได้ ไม่น่าเกิน 350 นะ
ปกติผมซื้อ 250 ร้าน Diamond Tel ตรงบันไดเลื่อน ชั้น 4 MBK

Software ต้องหาโหลดมาเองจาก web ใช้ได้ชัวร์เพราะเพื่อนนั่งข้างๆผมก็ใช้อยู่ครับ
http://panasonic.co.jp/pmc/products/en/support/software/index.html
(หัวข้อ Handset Manager เลือก VS7 USB)
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 16:47  

สายก็อันเดียวกะ VS2 แหละ ซื้อ imobile น่าจะได้ ไม่น่าเกิน 350 นะ
ปกติผมซื้อ 250 ร้าน Diamond Tel ตรงบันไดเลื่อน ชั้น 4 MBK

Software ต้องหาโหลดมาเองจาก web ใช้ได้ชัวร์เพราะเพื่อนนั่งข้างๆผมก็ใช้อยู่ครับ
http://panasonic.co.jp/pmc/products/en/support/software/index.html
(หัวข้อ Handset Manager เลือก VS7 USB)

โชคดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2006 20:43  

ผิดหวังนิดๆ ผู้เขียน:
ไปที่ mbk คนขายบอกไม่มี
slot mm card ครับ ความสนใจเลยน้อยลง
t_o3_y
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2006 19:17  

บลูทูธไม่ดีหรอคะ รบกวนคนที่ใช้แล้วตอบด้วยนะคะ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 09:03  

ตัวนี้พิมพ์ไทยได้ไหมครับ และอัพเมนูไทยได้ป่ะ
max
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 03:03  

มีภาษาไทยอยู่แล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: