Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 8800 - Discover the beauty of subtlety
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 247 / เข้าชม: 763459
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2005 07:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

มาอยู่ในมือผมแล้วครับ กำลังศึกษาข้อดีข้อเสีย และวิธีการใช้งานอยู่ จากกล่องก็จะมี มือถือ, batt 2 ก้อน, small talk หูเดียว, แท่น charge เก๋มั่กๆ เพราะขอบฐานเรืองแสงเป้นสีน้ำเงินเวลาเสียบ charge, คู่มือ แล้วก้ CD,
menu เครื่องมีไม่มากครับ หนักมืออยู่พอสมควร เวลา slide up ก็ดันขึ้นไปตรงๆธรรมดา แต่เวลาปิดก็เอานิ้วโป้งจับหน้าจอแล้วดันลงมา ก้ไม่ลำบากมือเท่าไหร่ครับ ไม่มี data link มานะครับ จอภาพชัดมากๆครับ แต่ไม่นานต้องคืน นายให้เอามาลองใช้แล้วไปสอนเค้าอีกที่ - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2005 00:20  

ดูไปดูมาก็สวยดี
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 16:29  

แพงไปนอยนะ เอยแพงมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2005 21:42  

^
^
^
^
ผมคนนึงล่ะที่ไม่ซื้อ
เพราะมันแพงและไม่คุ้มกับความสามารถ(เคยซื้อp900ตอนราคา36,000)
ที่ใช้เพราะมันทำได้หลายอย่างคุ้มมาก ไม่ได้ซื้อเพราะต้องการโชว์ ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่
แล้วมือถือกะรถก็เทียบไม่ได้ด้วยนะคนละเรื่องกัน รุ่นนี้มันทนแต่แปปเดียวราคาตก
แล้วอีกอย่างนี่มันบอร์ดสาธารณะนะครับ
เค้าว่าแพงก็สิทธิ์ของเค้า และใครอยากซื้อก็สิทธิ์ของเค้า
คุณไปว่าคนที่ว่าแพง และคนที่ไม่ซื้อน่ะเกินไปนะ
ตั๊ดตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ??????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2005 18:08  

Rolling Eyes แพงตรง Meterial หรือเปล่าอ่ะ ดูฟังก์ชั่นแล้วก็ธรรมดานะ
กล้องก็แค่ห้าแสนพิกเอง แถมรูปร่างก้แปลกๆ หรือว่าแพงเพราะว่ามีเพลงแต่ง
เฉพาะหรอ
Mat_M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2005 23:13  

ผมอ่านมานาน แล้วก็รอมานานแล้วครับ ผมว่าผมจะซื้อแล้วเพราะเท่าที่ดูก็ไม่ได้เห็นว่ามีคนบ่นเรื่องปัญหาที่เกี่ยวข้องกับตัวเครื่อง ปัญหาอะไรที่เด่นๆ ออกมาให้เป็นปัญหาที่ต้องถกเถียงกันนอกจากเรื่องราคา

ทีนี้ผมอยากจะถามผู้ที่รู้หน่อยครับ คือผมตัดสินใจจะซื้อแต่ติดที่ข้อเดียวคือ มันมีแนวโน้มที่ nokia จะออกรุ่นที่ develop ใหม่ของ 8800 ออกมามั๊ยครับ แบบที่ว่าเป็น 8800i แล้วก็เพิ่ม function หรือความละเอียดของกล้องขึ้นไปอีก ถ้าเป็นเช่นนั่นจะได้รอไปอีกหน่อย ยังไงมีใครรู้ช่วยตอบให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Nu deer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 17:17  

น้องชายซื้อมาแล้วสวยมากค่ะ สวยกว่าในรูปเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆ (ในรุปทูเรศอ่ะ)
ฟังชั่นการใช้งานทั่วไปเหมือน โนเกียซีรีย์ 8 ตัวอื่นๆ ไม่ค่อยมีอะไรใหม่
ตามความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ
1. ตัวนี้ไม่ใช่ สมาร์ทโฟน อย่าเอาไปเทียบกัน
2. รูปลักษณ์สวยงามมาก
3. เหมาะกับคนใช้ แค่โทรออก รับสาย เพราะทน (กระจกแซฟไฟล์กันรอยขีดข่วน ตัวเครื่องคงทนทำจากสแตนเลส)
4. ราคาแพงขนาดนี้คิดว่าคงเหมือนซี่รี่ย์8 อื่นๆ คือ แพงและราคาไม่ตก
5. ถ้าคุณหวังว่าจะพบฟั่งชั้นลูกเล่น ของเครื่อง ต้องผิดหวัง (ไม่ใช่สมาร์ทโฟนนะ)
6. ถ้ามีเงิน ซื้อมาใช้ ถ้าถูกใจ อย่าคิดมาก
7. ตอนแรกเราไม่ชอบมากๆ แต่พอมาอยู่ในมือแล้ว กลับคิดว่าดีกว่าที่คิดไว้เยอะ

คิดกันเอาเองเด้อ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 17:20  

Mat_M ผู้เขียน:
ผมอ่านมานาน แล้วก็รอมานานแล้วครับ ผมว่าผมจะซื้อแล้วเพราะเท่าที่ดูก็ไม่ได้เห็นว่ามีคนบ่นเรื่องปัญหาที่เกี่ยวข้องกับตัวเครื่อง ปัญหาอะไรที่เด่นๆ ออกมาให้เป็นปัญหาที่ต้องถกเถียงกันนอกจากเรื่องราคา

ทีนี้ผมอยากจะถามผู้ที่รู้หน่อยครับ คือผมตัดสินใจจะซื้อแต่ติดที่ข้อเดียวคือ มันมีแนวโน้มที่ nokia จะออกรุ่นที่ develop ใหม่ของ 8800 ออกมามั๊ยครับ แบบที่ว่าเป็น 8800i แล้วก็เพิ่ม function หรือความละเอียดของกล้องขึ้นไปอีก ถ้าเป็นเช่นนั่นจะได้รอไปอีกหน่อย ยังไงมีใครรู้ช่วยตอบให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

คิดว่าไม่มีนะคะ ไม่แน่ใจ เซ็คในดีเทลของเมืองนอก และผู้รู้แล้วบอกว่า
เครื่องซีรี่ย์8 นี้จะออก 4 ปี ครั้งเท่านั้น เป็นนโยบายของทางโนเกียเพคะ
Nu deer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2005 17:26  

paez ผู้เขียน:
ตัวเครื่องเวลาจับบ่อยๆจะเป็นรอยมั้ยครับ?

ตัวเครื่องต้องเช็คทำความสะอาดบ่อยๆ พอสมควร ถ้าคุณมือสกปรก Very Happy
แต่ไม่ค่อยมีรอยค่ะ จากที่ซื้อมาก 2 อาทิตย์ได้มั้ง
ก็เงินตูอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2005 22:30  

เจอหลายคนแระ
พวกที่บอกคนซื้อมือถือฟังก์ชันน้อยๆ แต่แพง ว่าโง่ไม่มีสมองอ่ะ
แค่จะถามว่า ตูไปขอเงินโคดพ่อโคดแม่เมิงมาซื้อรึไงเนี่ยยย
บางคนอ่ะนะ เรื่องโทรศัพท์เค้าก็แค่โทรเข้ากะโทรออก ไม่ได้ใช้ฟังก์ชันอะไรหรอก
แต่เค้าซื้อรูปลักษณ์อ่ะ มันเป็นคุณค่าทางจิตใจอ่ะ (เช่นเราเป็นต้น พูดเหมือนเข้าข้างตัวเองแฮะ)
เพราะบางคนเค้าก็ถือว่า มือถือมันเป็นเครื่องประดับชิ้นหนึ่งเหมือนกัน
แล้วคิดเหรอว่าเรื่องฟังก์ชันเค้าจะไม่รู้จัก ผมว่าเค้ารู้พอๆกับคนใช้มือถือฟังก์ชันเยอๆะหรืออาจจะรู้ดีกว่าอีก ว่าฟังก์ชันไหนคืออะไรใช้ยังไง

เหมือน 7280(ผมใช้อยู่ ตอนนี้) ซึ่งทำอะไรไม่ได้เลย แต่คนขายบอกว่า ส่วนมากคนที่ซื้อจะเอาไปใช้เวลาออกไปงานสังคม
เพราะว่ามันสวย มันแปลก มันดูดีจริงๆ
ส่วนเรื่องชอบอวด ก็จะอวดอ่ะ ทำไมหว่า
หรือซื้อมาแล้วจะให้แอบๆโทร ผมว่าใครซื้อรุ่นนี้หรือมีรุ่นนี้ 100% ต้องเอาออกมาใช้อวดคนอื่น
พนันกันมั้ย
แล้วก็คนที่ซื้อรุ่นนี้ไม่ได้โง่หรอก
โง่ตรงไหนหว่า
ราคาเค้าก็บอก ฟังก์ชันในเครื่องก็บอก จะซื้อหรือไม่ซื้อ โนเกียเค้าก้ไม่ได้ว่าหรือมาด่าคุณนี่ จะซื้อหรือไม่ซื้อก้อยู่ที่เรา
ไอ้พวกเน้นฟังก์ชัน(บางคน) โง่กว่าอีก ซื้อมือถือฟังก์ชันตรึมมา แต่ใช้ไม่เป็น
ต้องโทรมาถามไอ้พวกโง่ๆที่ซื้อมือถือแพงๆ อย่างเรา ว่าใช้ยังไง (อันนี้เจอกับตัวเลย เพราะเป้นเพื่อนเราเอง)

แล้วคนที่บอกว่า มือถือ กะรถเทียบกันไม่ได้
จะถามว่า แล้วรถไม่มีวันราคาตกเหรอครับ
สงสัยจัง
ถามคำเดียว ให้เลือกระหว่าง เบนซ์5ล้าน แต่ไม่มีอะไร เครื่องยนต์ธรรมดา ออพชั่นข้างในก็ธรรมดา แต่สวยหรูมากๆ
กับโตโยต้ารุ่นใหม่ ที่เพรียบพร้อมกว่า ทั้งเครื่องยนต์ และออพชั่นภายใน แต่หน้าตาแบบเดียวกับวีออส ราคา1ล้านเศษ
คุณจะเอาอะไรครับ
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2005 23:17  

ไม่เข้าใจเลยว่า ทำไมต้องเถียงกันเรื่องมือถือ

ใครจะซื้อก็เรื่องของเค้าสิ ซื้อไม่ซื้อไม่มีใครว่า

แล้วมือถือรุ่นนี้ ก็รู้ๆ กันอยู่ ว่า 8800 จะกลุ่มตลาดพวกนักธุรกิจ พวกตลาดบนๆ มีกำลังทรัพย์ในการซื้อ เรียกง่ายๆ ว่า รวย อะ
ลองคิดดู ประธานบริษัท ใช้ 3310 มันจะเหมาะสมกับตัวเองไหม ในเมื่อต้องเข้าสังคม ผู้คนมากหน้าหลายตา ส่วนใหญ่ก็ล้วนแต่มีรสนิยมสูงๆ ใช้ของแพงๆ แต่งตัวดีๆ เพราะพวกนี้มีรสนิยมสูง ก็เลยต้องทำให้ตัวเข้ากับสังคมแบบนั้น

แล้วเราเป็นนักธุรกิจเหรอ ?? เราก็ไม่ได้เป็นสักหน่อย เราก็ไม่ได้รวย หรือบางคนรวย อยากได้ก็ซื้อไปสิ ถ้าไม่มีเงินก็ไม่ต้องไปซื้อ แล้วก็ไม่ต้องไปว่าคนอื่นว่าโง่ เราไม่ได้มีรสนิยมสูงแบบนั้น ไม่จำเป็นต้องใช้
คิดดู เป็นแค่นักเรียน นักศึกษา พนักงานบริษัท จะใช้ 8800 ไปทำไม แค่ smart phone มันก็มากเกินพอแล้วด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 00:58  

หาคนที่มาตอบไม่เจอ หรอก ครับ เพราะว่าคนที่ซื้อได้ ก็มีตั้ง อยู่มากโข จิงม่ะ พวก นักธุรกิจไรเงี่ย คงไม่เคยเข้ามาเวปนี้มั้ง แบบ เห็นแล้วอยากได้ซื่อเลย เพราะมือถือรุ่นนี้เค้าบอกรสนิยมอยู่แล้วว่าคนใช้ต้องเป็นยังไง เนอะ คนพวกนี้เค้าไม่ค่อยได้เล่นลูกเล่นอะไรมากหรอก อยากมากก็ เล่นเกมส์ผ่านมือถือ น่ะ มีญาติและเพื่อนๆ ที่เค้าเป็น นักธุกิจกันน่ะ คนเราเค้าทำงานมา บางทีก็หาของขวัญให้ชีวิต กับการทำงานมา อยากได้ก็ให้ได้ดังใจนะ เงินทองหามาไม่ได้เก็บอย่างเดียวนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2005 15:39  

ผมใช้อยู่ก็รู้สึกได้ว่ามันพอใจกับตังค์ที่ชื้อมันมาใช้เปลื่ยนมาหลายรุ่นแล้วไม่เหมาะสักทีซื้อดีๆแพงๆไปเลยไม่ต้องเปลื่ยนบ่อยคนที่เขาว่าไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้คือคนที่อิจฉาคิดแล้วคิดอีกจะซื้อรุ่นใหนดีให้คุ้มค่าคนที่เขาซื้อได้เพราะเค้าอยากได้มาใช้อยากรู้จริงๆว่าคนที่ว่าไม่ดีใช้รุ่นอะไรกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 21:44  

8800 ตัวนี้ที่อยุ่ที่เมการาคาเท่าไหรเหรอ
ไม่ประสงค์ออกนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2005 23:28  

ใครจะซื้อไม่ซื้อ มันก็เรื่องของเค้า แค่มาแนะว่าไม่ดีไม่ดี ก็คงพอจะซื้อไม่ซื้อมันอยู่ที่ความพอใจกะกำลังทร้พย์ ส่วน พวกที่มาด่า นี่ ไม่ทราบว่าที่บ้านสอนสั่งมายังไง แค่มือถือ ยังจะด่า ให้ได้ ถ้าตัวนี้แพง ฟังชั่น น้อย ซื้อแล้วจะโง่ เหมือนที่บอก ๆ กัน มันก็เรื่องของคนเค้าพอใจจะซื้อ
ไม่พอใจก้ไม่ต้องซื้อ
VAB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 8800
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 15:57  

ซื้อมาแล้ว ตัวจริงสวยมากครับ ทั้งรูปร่างก็น่าใช้ครับ มีข้อเสียอย่างเดียวคือ เสียงสัญญาณปลุก มันไม่ค่อยดังครับ ไม่มีที่ปรับด้วย และโดยรวมแล้ว OK ครับ ราคา 33,100.- เครื่อง AIS ใครอย่าหลงไปซื้อ 34900.- เฉยครับ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2005 19:38  

ชอบรุ่นนี้มากเลยอ้ะ นานน๊านนานกว่า ซีรี่ส์แปดจะออกมาได้ .. แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ซื้ออีกที อื้มมมม .... คนที่ซื้อมาใช้แล้วอ้ะนะคะ อยากรู้ว่ามันมีข้อเสียอะไรป่าวอ่ะ ?! เห้นเข้ามาบอมกันซะเยอะแยะไปหมด แต่เห้นซื้อมาใช้จริงๆ ไม่กี่คนเอง .. อยากรู้ว่าจากที่ใช้แล้วจริงๆ อ้ะนะคะ .. ขอบคุณค่า Embarassed Embarassed
นก อิสระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2005 10:33  

ผมว่า หน้าตาแปลกประหลาดที่เดียว มีแค่แบรนด์เนมเท่านั้นเป็นที่ยอมรับ แต่เรื่องคุณภาพและฟังชั่นอื่นๆ เทียบกะหลายรุ่นสู้ไม่ได้ด้วย ราคาก็แสนแพงลิ่บลิ่ว แนะนำให้ซื้อรุ่นอื่นที่ดีกว่านี้แต่ราคาถูกกว่า เช่น SE k750i เป็นต้น
o^-^oนู๋ตุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 23:28  

Very Happy ตอนนี้ก็ใช้อยู่ค่ะ (เครื่องก่อน 8850 ใช้จนพัง ซ่อมแล้วซ่อมอีก รอจนซีรี่ย์ 8 ออกมาใหม่นี่แหละ) ซื้อมา 33,000 เคยอ่านในบอร์ด เจมาร์ทเค้าหลด เหลือ 31500 เพราะตอนนั้นทำโปรโมชั่นแข่งกะร้านข้างล่าง หรืองัยนี่แหละคะ แล้วก็เลิกทำแล้ว
ตอนนี้ใช้อยู่ถือว่าถูกใจมากค่ะ ความคิดเห็นหลายท่านพูดถูกว่า ซื้อมาเพราะพอใจดีไซน์ แล้วก็ความพอใจในการถือมาใช้ เวลาถือเรียกว่าสะดุดตา แล้วก็ซ้ำใครเลย ส่วนในเรื่องของฟังก์ชั่นเค้าก็ทำได้หมด แต่เราคงไม่เล่นอะไรมากมายเหมือน smart phone อยู่แล้ว
จุดเด่นที่ประทับใจมากคือ รายละเอียดของหน้าจอสูง ภาพสวยมาก เวลาเอารูป background สวยๆ มาใส่ ภาพจะสวยเหมือนโน๊ตบุ๊คเลย เป็นอะไรที่ชอบมากคะ แล้วก็ความแวววาวของตัวเครื่อง กับความบาง ที่ดูเรียบๆ ไม่มีปุ่มอะไรมาให้เห็นเกะกะตา
ข้อเสียก็คงจะเป็นเรื่องลำโพงที่เสียงเบาไปหน่อย แล้วก็ นน.มาก เวลาโทรนานๆ จะทำให้เมื่อยมือเล็กน้อย แล้วอีกข้อนึงคือ แบ็ตหมดไว (หรือมัวแต่กดเล่นมากไป) ก็โทรบ้าง เล่นบ้าง ใช้อยู่ประมาณ 2 วันค่ะ แต่ถ้าเล่นมาก ถ่ายรูป ถ่ายวีดีโอ นานๆ ก็วันเดียวหมด แต่ไม่ worry ค่ะ เพราะมีแบ็ตสำรอง
คือสรุปโดยรวมแล้ว ตอนนี้ถือไปไหนก็ระแวงเล็กๆ (ห่วงกว่ากระเป๋าตังสะอีก) แต่หยิบมาใช้ที่ไหนก็รู้สึกภูมิใจหน่อยๆ เพราะแตกต่างจากคนอื่นมาก คนก็ใช้น้อย
เป็นการซื้อความพอใจคะ ถ้ามีเงินเหลือพอจะซื้อ ไม่ได้ลำบากอะไรก็ซื้อใช้ได้ค่ะ เค้าผลิตมาขายเฉพาะกลุ่มของคนที่สนใจอยู่แล้ว ใครชอบรุ่นไหน ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนค่ะ Smile
o^-^o นู๋ตุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2005 23:48  

ตอบคำถามผู้ที่สนใจนะคะ

paez Posted: 30 Jun 2005 18:35 หัวข้อ:
ตัวเครื่องเวลาจับบ่อยๆจะเป็นรอยมั้ยครับ?

ค่ะต้องเช็ดบ่อยๆ เหมือนกัน เพราะจะมีรอยนิ้วมือ (อาจจะพกผ้าเช็ดแว่น หรือไม่ก็เอาถุงกำมะหยี่ที่เค้าแถมมาให้อ่ะคะเช็ดเอา) ก็เรียกว่าใช้ทนุถนอมพอสมควร แล้วก็ระวังอย่าให้หล่นค่ะ เพราะถ้าบุบ แล้วจะแย่ ก็ต้องใส่ปลอกมือถือไว้ค่ะ

แล้วก็ที่ชาร์ทเท่ห์มาก (ขอบอก) เป็นแท่นตั้งชาร์ท วางโทรศัทพ์ และ battery ได้พร้อมกัน มีไฟสีฟ้าเรืองแสง

แล้วก็รูปภาพ กับตัวเครื่องจริงๆ ถือของจริงดูสวยกว่าคะ ดูมีมิติ แวววาวกว่ากันเยอะ

แล้วก็ที่ซื้อนะ ไม่ได้ขอเงินพ่อแม่นะจ๊ะ แต่แฟนทำงานรายได้เยอะง่ะ Razz
ซื้อความสบายใจค่ะ ไม่รู้สึกเสียดายนะ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 01:47  

คืออยากรู้ว่าใครที่ซื้อแล้วอ้ะนะคะ ซื้อเครื่องศูนย์หรือว่าเครื่องนอกอ้ะคะ .. คือเราอยากได้เครื่องนอกอ้ะ เพราะไม่อยากได้แป้นภาษาไทย .. อืมม หรือถ้ามีแต่เครื่องศูนย์อ้ะนะคะ ละมันเปลี่ยนแป้นได้ป่าวอ้ะคะ ?? .. อย่าว่างู๊นงี๊เลย แต่ไม่อยากได้แป้นภาษาไทยจริงๆ อ้ะ Embarassed Embarassed
คนในกะลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 14:16  

ไม่ทราบว่าคนที่ใช้อยู่ มีปัญหาเครื่องแฮงก์เหมือนผมบ้างไหมครับ ของผมเป็นหลายหนแล้ว
8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8800
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2005 00:50  

ขายไปแล้วเบื่อไม่ค่อยมีไรเล่นแต่ยอมรับว่าสวยแน่นหนาดีแต่ไม่มีไรเล่นเลยเบื่อเร็ว ซื้อมา 32500 ขายได้ 27000 ก็ถือว่าราคาเอาไปปล่อยไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ร้านบอกปล่อยยากเก็บไว้นานพี่สู้ได้แค่นี้ ก็เลยเอา N90 มาใช่ดูแต่มันไม่สั่นอะ ต่อไปก็รอ N91 ถ้าจะดีที่สุดในเวลานั้นนะ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 07:04  

เห้ออ .. หาเม้นว่าใช้ 8800 ละเป้นไงมั่ง ไม่ค่อยได้จริงๆ หรอเนี่ย !! ทำไมรุ่นนี้โดนด่ากันเละขนาดนี้อ้ะ ไม่ไหวเล๊ยย ไม่หาอ่านมันละ เหนื่อย Confused Confused
พระเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2005 17:17  

อย่าหลงทางเชียวนะครับ ลองไปดูด้วยตาตัวเองเถอะ
ไปดูของจริงเลย แค่ดูผ่านๆก็สวยงามมากทีเดียว
ผิวนี่เนียนกิ๊กเลย ไม่ใช่ผู้หญิงนะ
ไม่ต้องให้คนขายหยิบมันขึ้นมาให้ดูหรอก ถ้าไม่มีเงินพอ
555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2005 14:21  

ใช้มาสองเดืนแล้วครับ ประทับใจมากทั้งวัสดุ และรูปลักษณ์ รู้สึกว่าเป็นศิลปะชิ้นหนึ่ง

ผมใช้ซีรี่8มาตั้งแต่8810 แล้วครับ ตัวนี้ก็ให้ความประทับใจเหมือนเดิม แม้จะมีเสียงวิพากวิจารกันมาก ส่วนเด่นๆลยคื่อรุ่นนี้ไม่เป็นรอยง่ายเหมือนรุ่นก่อนหน้านี้ ฟังชั่นรู้สึกว่ามีรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่อำนวยความสะดวกมากกว่ารุ่นอื่นๆ เน้นการใช้โทรเข้าโทรออกและการใช้basicซะส่วนใหญ่ แต่ก็ไม่ได้ว่าบอกด้อยกว่ารุ่นอื่น แต่ละรุ่นมีจุดขายคนละแบบ แต่ละคนมองโลกในคนละแง่ ถ้าคุณไม่appreciateสิ่งนี้ืก็อย่าด่ากันเลย ส่วนเครื่องนี้มีข้แเสียอยู่นิดนึงคือแบตหมดเร็วไปหน่อย การเปิดปิดแรงน่ากลัว และ บางทีจะมีค้างบ้าง
ปลากระป๋อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2005 19:03  

ซื้อมาใช้แล้ว ก็ดีนะสวยดี ใช้แล้วรู้สึกว่าต้องรักษาดี ๆ แต่แบตหมดเร็วไปหน่อย ดีที่มีแบตมาสองก้อน แถมแท่นcharge ด้วย ไม่งั้นตายเลย เพราะต้องชาร์จวันต่อวัน Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 09:25  

สวยมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Nics
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2005 20:08  

Nokia 8800 Gold ออกแล้วครับ ไม่รู้ว่าเมืองไทยจะเอาเข้ามาหรือป่าว แต่ผมว่าเป็นสแตนเลส สวยกว่าอีกน่ะ ราคาจะประมาณเท่าไรเนี่ย หุหุ

http://img.engadget.com/common/images/3509506748540363.JPG?0.439952298537047

ตอนนี้ผมก็ใช้ 8800 อยู่
มีปัญหา เรื่องภาษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 8800
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2005 18:09  

ทำอย่างไร จึงจะโหลดเมนูเป็นภาษาจีนได้หละคะ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
แววมยุรา '47
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 03:48  

Anonymous ผู้เขียน:
คนที่โดนด่าว่าโง่ ผู้เขียน:
คนในกะลา ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคนที่ใช้อยู่ มีปัญหาเครื่องแฮงก์เหมือนผมบ้างไหมครับ ของผมเป็นหลายหนแล้ว

ถ้าโหลดภาพ ไว้เวลาโทรเข้าจะค้างครับ เป็นหลายทีแล้ว ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะรูปหรือริงโทน ใครรู้โปรดบอก

โดยส่วนตัวประทับใจกับรุ่นนี้มาก โดยเฉพาะ ดีไซน์ ใช้มาทุกยี่ห้อแล้ว ทุกวันนี้ มี 2 เครื่อง ทั้งโซนี่ และ โนเกีย 8800 โซนี่เสียงเพราะกว่านิดหน่อย แต่ รูปแบบโนเกีย ลำกว่ามาก

ถึงพวกที่ชอบด่าว่าคนอื่นโง่ ผมจบ ป.โท 2ใบ มี 2 ธุรกิจอยู่ต่างจังหวัดและเชื่อว่าคนที่ใช้คนอื่นๆก็คงมีวุฒิภาวะ ไม่ต่างกัน ส่วนพวกที่ว่าคนอื่น มองตัวเองยังครับ ฉลาดจริงๆ เรียนให้จบ ม.3 ก่อนเถอะ ค่อยมาว่าคนอื่นเค้าว่าโง่

....ชอบรุ่นนี้มากครับ 8800

เอ่อ คือว่า จะพูดยังงัยดีนะครับ...
แค่จะเข้ามายืนยันน่ะครับว่า
จะจบโทกี่ใบ มีธุรกิจเยอะแค่ไหน
ก็ขอยืนยัน นั่งยัน นอนยันครับ
ว่าคนที่ซื้อ NK รุ่นนี้ใช้ โง่จริงๆครับ
ไม่ได้มีอคติอะไรนะครับ
ผมเองก็เป็นสาวก NK เหมือนกัน
แต่ขอแค่พูดแบบตรงไปตรงมา
คงไม่โกรธกันนะครับ

(ตัวอย่างและยังมีอีกหลายความคิดเห็นที่สภาพไม่ต่างจากนี้)

ทำไมคนเราหลายคนถึงชอบตัดสินใครสักคนหนึ่งว่า "โง่" จากการกระทำของเขาเพียงอย่างเดียว (ซึ่งตัวเขาก็มีสิทธิ, เหตุของการกระทำนั้นโดยปัจเจก)

การที่คุณได้ละเมิดกรรมและเจตนาของบุคคลผู้หนึ่ง(ซึ่งโดนตีตราว่าโง่) โดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม จากที่คุณได้แสดงความคิดเห็นออกมา พึงเห็นได้ว่า หากไม่ (1) คุณมองสิ่งต่างๆ จากจุดที่คุณอยู่เพียงตำแหน่งเดียว ไม่เคลื่อนมุมมองความคิดไปด้านอื่นใด ผลจึงทำให้ความคิดคุณออกมาลักษณะปัจเจกชนที่ชื่นชอบการรุกรานผู้อื่นอยู่เป็นนิจ ก็คงเป็นเพราะ (2) ความคิดเห็นของคุณกำเนิดจากอารมณ์ส่วนตัว เช่น ทะเลาะกับแฟน หรือ อิจฉา หรือ ฯลฯ เลยมาระบายหน่อยดีกว่า ด่าชาวบ้านแล้วรู้สึกสบายใจดี

(ขี้เกียจใช้ภาษาฟุ่มเฟือยแล้ว) ถ้าว่ากันด้วยเรื่องของเงินๆ ทองๆ ผมเห็นว่าคนที่เค้าซื้อๆ กันมานี่ก็ไม่เห็นมีใครซักคนจะต้องไปกู้เงินที่ไหนมาซื้อ แล้วไหงถึงมีคนด่ากราดกันซะอย่างงั้นหล่ะครับ ในเมื่อเค้ามีกำลังทรัพย์ซึ่งได้มาโดยสุจริตแล้วเค้าจะใช้อย่างสุจริต มันจะผิดตรงไหน ถ้าเค้าไม่ซื้อแล้วเอาเงินไปฝังดินไว้สิผิดกว่าเพราะทำให้เงินไม่สะพัด Laughing ผมว่าคนที่น่าจะใช้คำว่า ไม่มีสมอง ได้ควรจะเป็นพวกคนที่ซื้อมือถือราคาเท่าไหร่ก็แล้วแต่ แต่ยังต้องกู้ ต้องผ่อนกันให้ลำบากตัวเองเสียมากกว่า (บางคนอาจจะอยู่ในกลุ่มที่ออกมาด่าๆ คนซื้อ 8800 ด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ) ถ้าจะให้ร่ายเหตุผลก็คงอีกยาว ขอข้ามละกัน คิดว่าใช้ประสบการณ์ชีวิตซักนิดคิดหน่อยก็คงเข้าใจได้ดี เรื่องเล็กน้อยไม่ต้องถึงขนาดใช้สมองหรอก

แล้วคนที่เค้าอยากซื้อเนี่ย เค้าชอบรูปทรง ชอบสไตล์ ชอบรสนิยม ฯลฯ ซึ่งความชอบเนี่ยปกติมันก็อธิบายไม่ได้อยู่แล้ว คุณๆ ที่ด่าๆ ยังพยายามเอาความคิดของตัวเองไปครอบความชอบของพวกเค้าซะอีกแน่ะ ไม่ทราบจริงๆ ว่าไปยุ่งอะไรกะคนซื้อในเมื่อคุณๆ ทั้งหลายไม่มีรสนิยมตรงกับเค้า ก็ไปว่าโง่บ้าง ควายบ้าง Confused

รูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส ผัสสะทั้ง 5 คนเราไม่มีใครซักคนหรอกที่จะชอบทุกอย่างเหมือนกันหมด คนที่ซื้อ 8800 อาจจะยอมเสียเงินบางส่วน(ที่ไม่ทำให้เดือดร้อน)ไปบ้าง เพื่อแลกกับกิเลสเล็กๆ น้อยๆ จากการได้รับรู้ถึงรูปหรือสัมผัสของ 8800 (บางคนอาจจะมีหลายผัสสะกว่านั้นก็ไม่รู้) ซึ่งผมว่ามันก็ไม่ต่างอะไรไปกับคนที่อยากกินอาหารอร่อยๆ ราคาแพงแค่ไหนก็จะกิน อยู่ไกลแค่ไหนก็จะไป คนพวกนี้ก็แสดงให้เห็นว่าเค้าต้องการได้รับความรู้สึกเล็กๆ น้อยๆ จากตรงนั้น ...บางคนยอมเสียเงินเป็นหลายๆ เพื่อผู้หญิงสักคน บางคนเสียเงินเพื่อคอนเสิร์ต หรือเพลงซักอัลบั้ม ทำไมไม่ด่าคนพวกนั้นบ้างหล่ะว่า โง่ ในเมื่อเค้าทำเพื่อสนองความอยากของตนเองเหมือนกันทั้งหมดแหละ คนที่มีสิทธิ์สั่งสอนเตือนสติ(แต่ยังไงก็ไม่ใช่การด่าอย่างไม่ผ่านสมอง)พวกเค้าควรจะเป็นคนที่ละจากความอยากเหล่านี้ได้ทั้งหมด แล้วค่อยมาชี้ทางให้แก่ผู้อื่น ซึ่งผมไม่เชื่อหรอกว่าทุกคนที่โพสต์กันเข้ามาจะมีซักคนนึงที่ทำได้ ผมก็ไม่ได้ Laughing ไม่งั้นป่านนี้คุณไม่มานั่งพิมพ์ๆ ในนี้แล้วหล่ะ แล้วอย่างงี้จะมาด่าเค้าได้ไงในเมื่อคุณยังทำไม่ได้เลย

สาบานได้เลยว่าผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับคนซื้อ 8800 คนใดคนหนึ่งเป็นพิเศษ และผมก็ไม่ได้รวยพอที่จะซื้อรุ่นนี้ได้(แต่ต่อไปคงไม่แน่ Very Happy )แต่ผมก็คิดว่าถ้าผมมีสตางค์พอที่จะไม่เบียดเบียนใครรวมไปถึงตัวผมเอง ผมก็อาจจะซื้อนะก็มันชอบอ่ะ อธิบายไม่ได้ เห็นแล้วรู้สึกดี ผ่านตาทีไรมองทุกที แต่ไม่มีก็ได้ไม่เป็นไร คงเหมือนกับการได้กินอาหารอร่อยถูกปาก ซื้อน้ำหอมกลิ่นถูกใจ จะว่ามันเปรียบเทียบกันไม่ได้ก็ไม่ใช่ ทั้งการซื้อมือถือที่ถูกใจก็ดี การกินอาหารถูกปากก็ดี การซื้อน้ำหอมมาฉีดตัวก็ดี การ เห็น กิน ดม จับ(สัมผัส) รวมแล้วเรียกว่าการ "เสพ" ด้วยกันทั้งหมด ต่างคนต่าง "เสพ" ในสิ่งที่ตัวเองต้องการ ใครใคร่หาได้มากย่อมมีสิทธิ์ที่จะเสพได้มากเป็นธรรมดาอยู่แล้ว คนอื่นน่าจะบ่นโดยใช้สิทธิ์ของคำว่า "อิจฉา" เท่านั้นเอง อยู่ในสังคมปัจจุบันนี้เอาอะไรมาก กิเลสต่างๆ ก็เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด อย่าเอาอคติซึ่งเป็นกิเลสของตัวเองไปโยนใส่คนอื่นเล่นๆ กันอีกเลย เหมือนกับตัวเองสกปรกไม่พอยังเอามือปั้นโคลนที่พอกอยู่ตามตัวไปปาใส่คนอื่นเค้าอีก เออ เกิดเค้าคึกปากลับขึ้นมาทำไงหล่ะ ต่างคนต่างมีโคลนติดตัวกันเยอะแยะ ต่างคนต่าปาใส่กันปาอีก 10 ชาติก็ไม่หมดไปจากตัวหรอก มันก็ไปติดอยู่บนตัวอีกคนเท่านั้นเอง ทำไมเราถึงไม่หาทางสลัดทิ้งกันนะ... พอเถอะๆ ไปกันใหญ่แล้ว ต้องถ่อไปทำงานแต่เช้าอีก มนุษย์เงินเดือนทำงานแลกข้าวไปวันๆ ก็เงี้ย Confused แต่อ่านมา 5 หน้าแล้วมันอดไม่ได้จริงๆ รู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูกเลยขอซะหน่อยนะครับ จะว่าก็ได้ ผมผิดไปแล้ว Neutral

ปล. แต่เท่าที่ผมสังเกตมา พวกที่ซื้อ 8800 ใช้ดูมีเหตุผลเป็นผู้เป็นคนเสียกว่าพวกที่มาด่าๆ เค้าเยอะแยะเลย เค้าเถียงกลับยังไงก็ไม่ค่อยรุกรานคนที่เค้าด่า ถึงเค้าจะมีอีโก้ว่าเค้ารวยแต่เค้าก็ไม่ได้รวยบนหัวกบาลใครจริงๆ นิหน่า ก็เงินเค้า เค้าหาได้ เป็นผมผมก็ภูมิใจนะ มีเท่าไหร่ก็โชว์เท่านั้น ไม่แปลกหรอก สมถะได้ก็ดี แต่ไม่ได้ก็ดี ใครใคร่ใช้ใช้ ใครใคร่เก็บเก็บ ตายไปก็ตัวเปล่ากันหมดแหละ ร่างกายก็ยังไม่เหลือ ใช้ชีวิตกันให้สนุกดีกว่า ก็เลือกเอาละกันว่าจะสนุกทางโลกดีหรือสนุกทางธรรมดี Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2005 20:01  

แววมยุรา '47 ผู้เขียน:
คนที่โดนด่าว่าโง่ ผู้เขียน:
คนในกะลา ผู้เขียน:

ถ้าโหลดภาพ ไว้เวลาโทรเข้าจะค้างครับ เป็นหลายทีแล้ว ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะรูปหรือริงโทน ใครรู้โปรดบอก

โดยส่วนตัวประทับใจกับรุ่นนี้มาก โดยเฉพาะ ดีไซน์ ใช้มาทุกยี่ห้อแล้ว ทุกวันนี้ มี 2 เครื่อง ทั้งโซนี่ และ โนเกีย 8800 โซนี่เสียงเพราะกว่านิดหน่อย แต่ รูปแบบโนเกีย ลำกว่ามาก

ถึงพวกที่ชอบด่าว่าคนอื่นโง่ ผมจบ ป.โท 2ใบ มี 2 ธุรกิจอยู่ต่างจังหวัดและเชื่อว่าคนที่ใช้คนอื่นๆก็คงมีวุฒิภาวะ ไม่ต่างกัน ส่วนพวกที่ว่าคนอื่น มองตัวเองยังครับ ฉลาดจริงๆ เรียนให้จบ ม.3 ก่อนเถอะ ค่อยมาว่าคนอื่นเค้าว่าโง่

....ชอบรุ่นนี้มากครับ 8800

เอ่อ คือว่า จะพูดยังงัยดีนะครับ...
แค่จะเข้ามายืนยันน่ะครับว่า
จะจบโทกี่ใบ มีธุรกิจเยอะแค่ไหน
ก็ขอยืนยัน นั่งยัน นอนยันครับ
ว่าคนที่ซื้อ NK รุ่นนี้ใช้ โง่จริงๆครับ
ไม่ได้มีอคติอะไรนะครับ
ผมเองก็เป็นสาวก NK เหมือนกัน
แต่ขอแค่พูดแบบตรงไปตรงมา
คงไม่โกรธกันนะครับ

(ตัวอย่างและยังมีอีกหลายความคิดเห็นที่สภาพไม่ต่างจากนี้)

ทำไมคนเราหลายคนถึงชอบตัดสินใครสักคนหนึ่งว่า "โง่" จากการกระทำของเขาเพียงอย่างเดียว (ซึ่งตัวเขาก็มีสิทธิ, เหตุของการกระทำนั้นโดยปัจเจก)

การที่คุณได้ละเมิดกรรมและเจตนาของบุคคลผู้หนึ่ง(ซึ่งโดนตีตราว่าโง่) โดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม จากที่คุณได้แสดงความคิดเห็นออกมา พึงเห็นได้ว่า หากไม่ (1) คุณมองสิ่งต่างๆ จากจุดที่คุณอยู่เพียงตำแหน่งเดียว ไม่เคลื่อนมุมมองความคิดไปด้านอื่นใด ผลจึงทำให้ความคิดคุณออกมาลักษณะปัจเจกชนที่ชื่นชอบการรุกรานผู้อื่นอยู่เป็นนิจ ก็คงเป็นเพราะ (2) ความคิดเห็นของคุณกำเนิดจากอารมณ์ส่วนตัว เช่น ทะเลาะกับแฟน หรือ อิจฉา หรือ ฯลฯ เลยมาระบายหน่อยดีกว่า ด่าชาวบ้านแล้วรู้สึกสบายใจดี

(ขี้เกียจใช้ภาษาฟุ่มเฟือยแล้ว) ถ้าว่ากันด้วยเรื่องของเงินๆ ทองๆ ผมเห็นว่าคนที่เค้าซื้อๆ กันมานี่ก็ไม่เห็นมีใครซักคนจะต้องไปกู้เงินที่ไหนมาซื้อ แล้วไหงถึงมีคนด่ากราดกันซะอย่างงั้นหล่ะครับ ในเมื่อเค้ามีกำลังทรัพย์ซึ่งได้มาโดยสุจริตแล้วเค้าจะใช้อย่างสุจริต มันจะผิดตรงไหน ถ้าเค้าไม่ซื้อแล้วเอาเงินไปฝังดินไว้สิผิดกว่าเพราะทำให้เงินไม่สะพัด Laughing ผมว่าคนที่น่าจะใช้คำว่า ไม่มีสมอง ได้ควรจะเป็นพวกคนที่ซื้อมือถือราคาเท่าไหร่ก็แล้วแต่ แต่ยังต้องกู้ ต้องผ่อนกันให้ลำบากตัวเองเสียมากกว่า (บางคนอาจจะอยู่ในกลุ่มที่ออกมาด่าๆ คนซื้อ 8800 ด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ) ถ้าจะให้ร่ายเหตุผลก็คงอีกยาว ขอข้ามละกัน คิดว่าใช้ประสบการณ์ชีวิตซักนิดคิดหน่อยก็คงเข้าใจได้ดี เรื่องเล็กน้อยไม่ต้องถึงขนาดใช้สมองหรอก

แล้วคนที่เค้าอยากซื้อเนี่ย เค้าชอบรูปทรง ชอบสไตล์ ชอบรสนิยม ฯลฯ ซึ่งความชอบเนี่ยปกติมันก็อธิบายไม่ได้อยู่แล้ว คุณๆ ที่ด่าๆ ยังพยายามเอาความคิดของตัวเองไปครอบความชอบของพวกเค้าซะอีกแน่ะ ไม่ทราบจริงๆ ว่าไปยุ่งอะไรกะคนซื้อในเมื่อคุณๆ ทั้งหลายไม่มีรสนิยมตรงกับเค้า ก็ไปว่าโง่บ้าง ควายบ้าง Confused

รูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส ผัสสะทั้ง 5 คนเราไม่มีใครซักคนหรอกที่จะชอบทุกอย่างเหมือนกันหมด คนที่ซื้อ 8800 อาจจะยอมเสียเงินบางส่วน(ที่ไม่ทำให้เดือดร้อน)ไปบ้าง เพื่อแลกกับกิเลสเล็กๆ น้อยๆ จากการได้รับรู้ถึงรูปหรือสัมผัสของ 8800 (บางคนอาจจะมีหลายผัสสะกว่านั้นก็ไม่รู้) ซึ่งผมว่ามันก็ไม่ต่างอะไรไปกับคนที่อยากกินอาหารอร่อยๆ ราคาแพงแค่ไหนก็จะกิน อยู่ไกลแค่ไหนก็จะไป คนพวกนี้ก็แสดงให้เห็นว่าเค้าต้องการได้รับความรู้สึกเล็กๆ น้อยๆ จากตรงนั้น ...บางคนยอมเสียเงินเป็นหลายๆ เพื่อผู้หญิงสักคน บางคนเสียเงินเพื่อคอนเสิร์ต หรือเพลงซักอัลบั้ม ทำไมไม่ด่าคนพวกนั้นบ้างหล่ะว่า โง่ ในเมื่อเค้าทำเพื่อสนองความอยากของตนเองเหมือนกันทั้งหมดแหละ คนที่มีสิทธิ์สั่งสอนเตือนสติ(แต่ยังไงก็ไม่ใช่การด่าอย่างไม่ผ่านสมอง)พวกเค้าควรจะเป็นคนที่ละจากความอยากเหล่านี้ได้ทั้งหมด แล้วค่อยมาชี้ทางให้แก่ผู้อื่น ซึ่งผมไม่เชื่อหรอกว่าทุกคนที่โพสต์กันเข้ามาจะมีซักคนนึงที่ทำได้ ผมก็ไม่ได้ Laughing ไม่งั้นป่านนี้คุณไม่มานั่งพิมพ์ๆ ในนี้แล้วหล่ะ แล้วอย่างงี้จะมาด่าเค้าได้ไงในเมื่อคุณยังทำไม่ได้เลย

สาบานได้เลยว่าผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับคนซื้อ 8800 คนใดคนหนึ่งเป็นพิเศษ และผมก็ไม่ได้รวยพอที่จะซื้อรุ่นนี้ได้(แต่ต่อไปคงไม่แน่ Very Happy )แต่ผมก็คิดว่าถ้าผมมีสตางค์พอที่จะไม่เบียดเบียนใครรวมไปถึงตัวผมเอง ผมก็อาจจะซื้อนะก็มันชอบอ่ะ อธิบายไม่ได้ เห็นแล้วรู้สึกดี ผ่านตาทีไรมองทุกที แต่ไม่มีก็ได้ไม่เป็นไร คงเหมือนกับการได้กินอาหารอร่อยถูกปาก ซื้อน้ำหอมกลิ่นถูกใจ จะว่ามันเปรียบเทียบกันไม่ได้ก็ไม่ใช่ ทั้งการซื้อมือถือที่ถูกใจก็ดี การกินอาหารถูกปากก็ดี การซื้อน้ำหอมมาฉีดตัวก็ดี การ เห็น กิน ดม จับ(สัมผัส) รวมแล้วเรียกว่าการ "เสพ" ด้วยกันทั้งหมด ต่างคนต่าง "เสพ" ในสิ่งที่ตัวเองต้องการ ใครใคร่หาได้มากย่อมมีสิทธิ์ที่จะเสพได้มากเป็นธรรมดาอยู่แล้ว คนอื่นน่าจะบ่นโดยใช้สิทธิ์ของคำว่า "อิจฉา" เท่านั้นเอง อยู่ในสังคมปัจจุบันนี้เอาอะไรมาก กิเลสต่างๆ ก็เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมด อย่าเอาอคติซึ่งเป็นกิเลสของตัวเองไปโยนใส่คนอื่นเล่นๆ กันอีกเลย เหมือนกับตัวเองสกปรกไม่พอยังเอามือปั้นโคลนที่พอกอยู่ตามตัวไปปาใส่คนอื่นเค้าอีก เออ เกิดเค้าคึกปากลับขึ้นมาทำไงหล่ะ ต่างคนต่างมีโคลนติดตัวกันเยอะแยะ ต่างคนต่าปาใส่กันปาอีก 10 ชาติก็ไม่หมดไปจากตัวหรอก มันก็ไปติดอยู่บนตัวอีกคนเท่านั้นเอง ทำไมเราถึงไม่หาทางสลัดทิ้งกันนะ... พอเถอะๆ ไปกันใหญ่แล้ว ต้องถ่อไปทำงานแต่เช้าอีก มนุษย์เงินเดือนทำงานแลกข้าวไปวันๆ ก็เงี้ย Confused แต่อ่านมา 5 หน้าแล้วมันอดไม่ได้จริงๆ รู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูกเลยขอซะหน่อยนะครับ จะว่าก็ได้ ผมผิดไปแล้ว Neutral

ปล. แต่เท่าที่ผมสังเกตมา พวกที่ซื้อ 8800 ใช้ดูมีเหตุผลเป็นผู้เป็นคนเสียกว่าพวกที่มาด่าๆ เค้าเยอะแยะเลย เค้าเถียงกลับยังไงก็ไม่ค่อยรุกรานคนที่เค้าด่า ถึงเค้าจะมีอีโก้ว่าเค้ารวยแต่เค้าก็ไม่ได้รวยบนหัวกบาลใครจริงๆ นิหน่า ก็เงินเค้า เค้าหาได้ เป็นผมผมก็ภูมิใจนะ มีเท่าไหร่ก็โชว์เท่านั้น ไม่แปลกหรอก สมถะได้ก็ดี แต่ไม่ได้ก็ดี ใครใคร่ใช้ใช้ ใครใคร่เก็บเก็บ ตายไปก็ตัวเปล่ากันหมดแหละ ร่างกายก็ยังไม่เหลือ ใช้ชีวิตกันให้สนุกดีกว่า ก็เลือกเอาละกันว่าจะสนุกทางโลกดีหรือสนุกทางธรรมดี Wink

ทำไมว่างพิมพ์ซะยาวเชียวล่ะครับ สงสัยจะว่างมาก
ขอโทษที่อ่านบ้างไม่อ่านบ้างอย่าว่ากันเลยนะครับ ยาวเจงๆเลย
ผมเองก็ใช้ nk8800 เหมือนกัน บอกตรงๆเลยครับว่า
เหตุผลที่ใช้มีข้อเดียวเลย คือ หรู เทห์ และที่สำคัญไว้อวดสาวๆครับ
เชื่อมั๊ยครับว่า สาวๆหลายคน ดูคนที่ฐานะนี่ล่ะ
แค่ควักรุ่นนี้ออกมาใช้ก็พาขึ้นห้องไปดริ๊งค์ต่อที่คอนโดได้แล้ว(อย่าคิดลึกนะ อิอิ)
สุดยอดเลยครับรุ่นนี้ ขอบอกเลยว่าโคตรเทห์ ใครจะด่าว่าโง่ก็ยอมรับครับ
แต่ผมทำงานหนักมากเพื่อสิ่งนี้นี่ล่ะครับ

ใครจะว่าโง่ ใครจะชมว่ามีรสนิยม ก็ยิ้มรับเถอะนะครับ
จะยังงัยซะก็เงินกระผมอยู่ดี อิอิ
แต่ เอ แปลกจัง บอร์ด NK รุ่นนี้เนี่ย
ไม่ค่อยจะพูดถึงเทคโนโลยี่กันเลยนะครับ
มีแต่บลัฟกันแหลก เออ มันส์ดีว่ะ คนรวยท้างงงน้านนนน
เอกชัย (วอก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 13:51  

สรุปแล้วแต่ละคนก้อนาๆจิตตังค์นะ
ไม่ใช่ว่าเราไม่ใช้รุ่นนี้แล้ว จะไม่ประสบความสำเร็จ เข้าสังคมไม่ได้ จนกระจอกงอกง่อยเสียเมื่อไหร่ หรือว่าคนที่ใช้รุ่นนี้จะโง่ทุกคน หรือคนที่ใช้รุ่นนี้ไม่จำเป็นจะต้องรวยโคตร เป็นมหาเศรษฐีทุกคนนะคับ
เพื่อนผมที่เป็นดาราหลายคน ก้อยังใช้รุ่นธรรมดาอยู่ก้อมี บางคนยังใช้จอขาวดำอยู่เลย

อโหสิให้กันเถอะคับ
เอกชัย (วอก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2005 13:56  

บางคนเค้าก้อชอบที่designการออกแบบก้อมี
ต่างคนต่างความคิดอ่ะนะ เราไม่ชอบก้ออย่าว่ากันดีกว่า
ไม่ชอบก้อไปดูรุ่นอื่นๆกันเถอะ Laughing
Ssuwanee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 18:42  

ขอถามปัญหาการใช้งานหน่อยนะคะว่ามีเหมือนกันหรือเปล่า แล้วต้องแก้ไขยังไง

1. สระ อิ อี อึ อือ ใช้ได้ แต่มันโชว์เป็นตัวประหลาดก่อน พอกดเลือกแล้วถึงใช้ได้
2. เสียงเตือนในปฏิทินเบามากๆ ดังติ๊งหนึ่ง สั่นเบาอีกต่างหาก วางบนโต๊ะยังแทบไม่ได้ยิน
3. ถ้าตั้งเตือนในปฏิทินเป็น Silent มันไม่สั่น กระพริบไฟอย่างเดียว มันควรจะต้องสั่นมั๊ยคะ
4. กดปุ่มอยู่ดีๆเครื่องก็ดับ ต้องกดเปิดเครื่องใหม่
5. ปุ่ม GO TO เลือกให้ไม่โชว์ E-mail ก็ Save Changes เรียบร้อย ทำไมปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ เจ้า E-mail มันก็โผล่มาอีก

ไม่ทราบว่ามีใครไปอัพเดทเฟิร์มแวร์กันมาบ้างรึยังค่ะ ที่มากับเครื่อง V 3.28 ถ้าอัพแล้วจะมีอะไรดีขึ้นมั่ง คุ้มค่ากับที่ต้องเสียเวลาไปมั๊ยเนี่ย

ใครทราบขอความกรุณาตอบทีนะคะ

ขอบคุณมากคะ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 14:20  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ้ะคะ .. อีกไม่นานก้อจะไปซื้อมามั่งอ้ะ อิอิ ~~ ชอบรุ่นนี้มากเลยย ละก้ออยากรู้อีกอย่างอ้ะว่า เวลากดเลือก function อ้ะ มันช้าป่าวอ้ะคะ ?
เอกสิทธิ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2005 23:10  

ตกลงถ้าผมตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้แล้วมันดีไหมครับเนี่ย ใครก็ได้ฟันธงที อ่านไปอ่านมาเห็นมีแต่ด่ากัน ผมดู O2mini กับ V3 อยู่ด้วย ยังไงก็ตามหากคิดว่ารุ่นนี้ไม่ดีผมจะได้ตัดตัวเลือกนี้ทิ้งครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
o^_^o นู๋ตุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2005 16:03  

ของเรามีอาการแฮงค์บางครั้งคะ อย่างเวลาไสลด์ขึ้นมาแล้วไปกดตรงกลอ้งเร็วๆ หน้าจอจะเป้นไฟขาวๆ ค้างสักพัก เหมือนกับตอนที่รีบู้ท เครื่องใหม่นะคะ ส่วนใหญ่พบปัญหาแค่นั้น
ส่วนจะโหลดข้อมูลลงคอม ต้องไปซื้อบรูธูท ต่อที่คอมค่ะ หรือโน๊ตบุ้คบางคนอาจจะมีอยู่แล้ว ตัวนึงก็หลักร้อยอ่ะคะ ไม่ถึงพัน แต่ก็โอเคแหละซื้อมาก็ถือว่าไว้เก็บภาพ โหลดเพลง
แล้วก็ไปดาวโหลดโปรแกรมทำ ริงโทน มานะ ตัดต่อเสียงเอง จะได้ไม่ต้องไปโหลดให้เสียเงิน (ทำอยู่ประจำ) หาเพลงที่ชอบมาทำเอง

รูปทรง ดีไซน์ก็ถูกใจคะ หนักไปหน่อย แต่คงทนดี วันก่อนพึ่งทำตกลงพื้นถนน เหวี่ยงไปแรงมาก ฝาหลังมีรอยขีดเลยง่ะ หน่อยๆ 2 ขีด มีตำหนิเลย T-T แต่ชิ้นส่วนไม่หลุดนะ ยังอยู่ครบอิอิ
ฟังชั่นก็ทำได้ทุกอย่างเหมือนมือถือทั่วไปแหละคะ แต่สเปค อาจจะไม่โดดเด่น แต่ก็ใช้งานได้ปกติ ถ้าไม่เรื่องมากอะไร แล้วก็ไม่มีอินฟาเรด ใช้บรูธูท อย่างเดียว

แบ็ตหมดเร็วหน่อยใช้ได้ประมาณ 1-2 วัน แต่มีแบ็ตสำรองน่ะคะ หน้าจอสวย ใครๆ มาดูมือถือก็ชมน่ะว่าสวยดีเพราะมันเรียบๆ มั๊งเลยดูเก๋
ฟังชั่นก็ใช้ง่ายค่ะ ไม่ยากหรอก แต่เวลาจะฟังวิทยุแบบให้เสียงออก speaker ก็ต้องเอา small talk เสียบไว้ ถ้าไม่เสียบ small talk จะเล่นโหมดวิทยุไม่ได้น่ะ (ไม่ดีตรงนี้แหละ เหอๆ)
แต่รวมๆ แล้วโอเคค่ะ กลางคืน นอนฟังวิทยุ เสียงดังฟังชัดดี
กล้องไม่ละเอียดมาก แต่ก็โอเคคะไม่แย่ อยู่ในเกณฑ์รับได้ แต่หน้าจอภาพละเอียดสวย โหลดรูปอะไรมาลงก็สีสวยดี
ใช้มาสักพัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2005 17:59  

มีใครใช้แล้วมันค้างๆบ้างครับ แล้วถ้าจะ อัพเกรดจะเอาไปทำที่ไหนได้บ้างเอ่ย
Ssuwanee
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2005 17:26  

อัพเป็น V. 3.6 อัพที่ MBK ชั้น 2 ติด S&P (ตรงสะพานลอยข้ามไปฝั่งสยาม) รับเครื่องได้ภายในวันเดียวกัน ถ้าวันไหนโชคดีคนไม่เยอะก็ 3 ชั่วโมงได้ค่ะ
lanic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 01:13  

ราคาแพงมากเยยย....
แต่ถ้าใครได้ถือแล้วจะติดใจค่ะ
ตัวเครื่องมีน้ำหนักพอสมควร แต่รูปร่างเวลาที่ถือค่อนข้างเหมาะมือมาก ๆ
ถ้าใครได้จับแล้วจะรู้สึกชอบค่ะเพราะตัวเครื่องไม่หนามากทำให้เวลา
Slide ลง ไม่เป็นอุปสรรคกับการกดปุ่ม จะมีก็เฉพาะปุ่มที่เล็ก และติดกัน
เป็นแพ แต่วัสดุที่ประกอบทั้งฝาและปุ่มเจ๋งมาก ๆ
แต่Function ขอบอกว่าไม่ได้เรื่องเลย ดีแต่รูปร่างจริง ๆ
8 Series LoveR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2005 23:56  

ถูกใจมากๆ ผมซื้อซีรี่ 8 ตั้งแต่ 8110 จนถึง ตัวปัจจุบัน
ใครจะคิดว่าแพงยังไงผมไม่สนใจ เรื่อง option ยอมรับว่าไม่ค่อยมีอะไร
แต่ซีรี่8 ออกแบบดีทุกๆรุ่น
ยืนยัน และ นอนยันเลยว่าออกมาอีก ยังไงก็จะซื้อ
Nokia Lover
Vincentza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2005 21:07  

จริง ๆ ต้องบอกว่าไม่ใช่แค่ Nokia 8800 ตัวนี้ที่ถูกมองว่า "สวยแต่โง่" หรือแปลง่าย ๆ ว่า ราคาแพงเสียเปล่า ลูกเล่นไม่ค่อยจะมี ผมฟัง ๆ มาราคาเปิดตัวน่าจะอยู่ที่ 34900 ฟังราคา ผมว่าต้องมีคนบอกว่า "งบประมาณเท่านี้ เอาไปซื้อ Son... P910i หรือ Nokia 9500 ฉลาดกว่าเยอะ" แน่ ๆ

ก่อนหน้านี้ ไม่ว่าเมื่อไร Nokia Series ก็มักจะถูกประนามแบบนี้อยู่เนือง ๆ ตั้งแต่ 8850 รุ่นอาเสี่ยที่เป็นอมตะนิรันดร์กาล หรือ 8910 / 8910i รุ่นหัวงูใช้หลอกเด็กก็แนว ๆ เดียวกัน

ในสายตาผม... ก็ว่าจริงครับ ที่ Nokia Series 8 นั้นตัวเครื่องสวยแต่โง่จริง ๆ แต่ก็ไม่ได้แปลว่าคนที่ถือจะต้องโง่ตามไปด้วยแต่อย่างใด

ส่วนใหญ่ ผมว่าคนไทยไม่ค่อยจะเข้าใจเรื่องการวางตำแหน่ง Product พวกการทำ Positioning หรือการทำ Brand เท่าไร และก็พยายามวัดค่าด้วย Feature มากกว่า ดูอย่าง Casio G Shock นะครับ ลูกเล่นเพียบ จะดำน้ำได้ลึกถึงเหวมาเรียนา ^^" ทนความร้อน ทนไฟ ทนต่อระเบิด Nuclear อย่างไรก็ตามราคาก็ไม่สูงมากมาย ถ้ามาดู Rolex ที่ราคามากกว่าร้อยเท่าหรืออาจเป็นพันเท่า ก็จะเห็นเลยว่า ลูกเล่นแต่ละอย่างที่ว่ามา Rolex ไม่มีเลย เราจะพูดว่าคนใส่ Rolex แทน G Shock นั้นโง่หรือเปล่า... ก็ไม่แน่ใจ

หรืออย่างคนที่เลือกจะขับรถ Sport ทั้ง ๆ ที่มีแค่ 2 ที่นั่ง โง่กว่าคนที่เลือกรถระบะหรือ SUV หรือเปล่าก็ไม่น่าใช่ แต่...
ที่แน่ ๆ คือ ถ้าใครขับ BMW Z3 ไปส่องเด็กละก็ รับรองได้ของดีกลับมามากกว่าขับ Toyota Doraemon แน่ ๆ นี่ละครับความจริงของสังคม - -'

ส่วนนึงที่อ้างอิงมาจาก :
http://www.x-raymobile.com/archives/2005/06/nokia_8800.html
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 09:13  

เล่นของเพื่อนแล้วรู้สึกว่ามันดูคุ้มค่ากับราคาดีนะคับ
ผมใช้ w800 เครื่องมันดูไม่สมราคา 2 หมื่นเลยถ้าปิด logo walkman เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2005 21:58  

Cool Confused Laughing Laughing Surprised Sad Smile Very Happy Arrow Neutral Exclamation ชอบครับ
Vertu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 01:34  

สวยดีชอบมากคับ ใครจะว่าผมโง่ก็จะซื้อคับ เพราะมันเหมาะกับคนที่ทำงานอย่างผมคับ จะให้ไปซื้อ P900i หรือ Pda ก็ไม่เอาล่ะคับผมซื้อ 8800 แล้วไปซื้อ notebook ดีกว่าคับมานใช้เฉพาะทางคับ
Vertu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2005 01:34  

สวยดีชอบมากคับ ใครจะว่าผมโง่ก็จะซื้อคับ เพราะมันเหมาะกับคนที่ทำงานอย่างผมคับ จะให้ไปซื้อ P900i หรือ Pda ก็ไม่เอาล่ะคับผมซื้อ 8800 แล้วไปซื้อ notebook ดีกว่าคับมานใช้เฉพาะทางคับ
SAMURAi_DiNz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 17:06  

มัน ไม่ค่อยมีลูกเล่นอารายเรยฮ่ะ ผมว่า ไม่คุ้มกับราคา สำหรับคนที่ ไม่ได้บ้า เข้าขั้น

ซื้อรุ่นนี้ ผมว่า ซื้อ 6230i ยังดีกว่าเยอะเรยครับ

ถูกกว่า สองเท่าเลย
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 22:02  

เราซื้อมาใช้แล้วหล่ะ สวยดีนะ เครื่องเรายังไม่เคยแฮ๊งค์นะ จะเสียอย่างเดียวก้อแค่แบตหมดเร้วไปหน่อย.. รวมๆ ก้อดีนะคะ ใช้ง่าย ถึงจะหนักไปหน่อย แต่ซักพักก้อชิน ละก้อทนจริงๆ เคยทำตกเหมือนกัน หุหุ หัวใจจะวาย แต่ก้อไม่เป้นไรเลย ไม่มีรวยถลอกเลยด้วย.. ก้อดีอ้ะค่ะ ..
Taker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 15:29  

อโทษนะครับ คือสงสัยอยู่อย่างอะครับเผอิญเพิ่งได้รุ่นนี้มาอ่ะครับ แล้วทีนี้ผมลองชารจแบทประมาณสิบสองชั่วโมงแล้วลองใช้ดู ผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ทั้งวันแต่ไม่ค่อยได้ใช้สาย มีใช้คุยสายประมาณครึ่งชั่วโมง และเปิดบลูทูธโอนถ่ายข้อมูลกับเครื่องเก่า ประมาณครึ่งชั่วโมง ทีนี้พอตกเย็นมันก็แบทหมดไปแล้วอ่ะครับ แบทผมมีปัญหาหรือป่าวอ่ะครับ ผมขอโทษที่รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆนะครับ
คน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???8800
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2005 20:11  

*ขอระบายเลยนะ สวย หรู เครื่องยาวไปหน่อย กล้องแค่500k แพงไปหน่อย ทำไมต้องมีข้างล่างยื่นมาด้วยอ่า รุ่น8ออกมาอีกเยอะนะ ใจจริงก็อยากได้อันเนี้ยแหล่ะ แต่แพงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลย ชอบรุ่น8800อ่า Twisted Evil
รัต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 15:29  

Vincentza ผู้เขียน:

...... ... ... ส่วนใหญ่ ผมว่าคนไทยไม่ค่อยจะเข้าใจเรื่องการวางตำแหน่ง Product พวกการทำ Positioning หรือการทำ Brand เท่าไร และก็พยายามวัดค่าด้วย Feature มากกว่า ดูอย่าง Casio G Shock นะครับ ลูกเล่นเพียบ จะดำน้ำได้ลึกถึงเหวมาเรียนา ^^" ทนความร้อน ทนไฟ ทนต่อระเบิด Nuclear อย่างไรก็ตามราคาก็ไม่สูงมากมาย ถ้ามาดู Rolex ที่ราคามากกว่าร้อยเท่าหรืออาจเป็นพันเท่า ก็จะเห็นเลยว่า ลูกเล่นแต่ละอย่างที่ว่ามา Rolex ไม่มีเลย เราจะพูดว่าคนใส่ Rolex แทน G Shock นั้นโง่หรือเปล่า... ก็ไม่แน่ใจ

หรืออย่างคนที่เลือกจะขับรถ Sport ทั้ง ๆ ที่มีแค่ 2 ที่นั่ง โง่กว่าคนที่เลือกรถระบะหรือ SUV หรือเปล่าก็ไม่น่าใช่ แต่...
ที่แน่ ๆ คือ ถ้าใครขับ BMW Z3 ไปส่องเด็กละก็ รับรองได้ของดีกลับมามากกว่าขับ Toyota Doraemon แน่ ๆ นี่ละครับความจริงของสังคม - -'

ส่วนนึงที่อ้างอิงมาจาก :
http://www.x-raymobile.com/archives/2005/06/nokia_8800.html

นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้น
ผมไม่เห้นด้วยกับการเปรียบเทียบแบบนี้เท่าไร เพราะ นาฬิกา Casio G-Shock ผลิตแบบ Mass Production จากประเทศจีน วัสดุเป็นพลาสติค ในขณะที่โรเล็กซ์ ผลิตด้วยมือจากนายช่างชาวสวิส ทำด้วยทองคำ บางรุ่นก็ฝังเพชรเข้าไปอีก มันย่อมีคุณค่ากว่าชัดเจน และสมควร
ที่จะแพง ถ้า Casio ออกนาฬิกา G Shock รุ่นพิเศษ ที่ทุกอย่างเหมือนรุ่นธรรมดา แต่ทำ
รูปทรงให้แปลกไป แล้ว ขายแพงขึ้นสามเท่า คุณว่ามีคนซื้อมั้ย ....ไม่แน่นะอาจจะมีคนซื้อ Laughing
การเปรียบ โตโยต้าโดเรมอน กับ BMW Z4 ยิ่งต่างกันเข้าไปชัดเจน เพราะมันเป็นรถคนละยี่ห้อ คนละประเภท
ที่มีกลุ่มตลาดคนละระดับชัดเจนและ แม้จะเอาตรา BMW ออกไปจากรถ Z4
โดยตัวรถของมันเองยังคงแสดงความมีระดับที่เหนือกว่า วิ่งได้ดีกว่าโดเรมอน(มากๆ)อย่างไม่ต้องสงสัย

การจะเปรียบมือถือขายดีอันดับ 1ของโลกอย่างโนเกีย ซึ่งเป็นสินค้าประเภทที่มีจุดขายเรื่องเทคโนโลยี
ผมว่ามันน่าจะเปรียบกับรถมากกว่า นั่นคือโตโยต้า คือรถที่ขายดีที่สุดในประเทศไทย และ
ขายดีที่สุดในโลก อย่างไรก็ตามโตโยต้าก็เป็นเพียงรถขวัญใจคนจน ซึ่งตัวเขาเองก็พยายาม
ที่จะ up แบรนด์ตัวเองให้มีระดับขึ้นและเขาก็รู้ดีว่าชื่อโตโยต้าไม่มีทางขลังเท่า
ชื่อรถยุโรปได้ จึงต้องแตกยี่ห้อออกมาเป็น Lexus
ซึ่งทุกคนก็รู้ดีว่า Lexus มันดีจริงๆ มันเทียบกับรถยุโรปได้จริงๆ
มีอะไรที่เหนือกว่าโตโยต้าเดิมจริงๆไม่ใช่แค่เอาโตโยต้ามาไมเนอร์เชนจ์แล้วแปะตราใหม่
ทำให้คนที่จ่ายเงินซื้อ Lexus มาขับ รู้สึกได้(จริงๆ)ว่ามันมีอะไรที่ดีกว่าโตโยต้า

กลับมาดูที่ โนเกีย 8800 บ้าง มันคืออะไร มันก็คือ 6230 ดีๆนี่เอง และที่สำคัญ ไม่ใช่แค่มัน
จะมีสมรรถณะแค่พอๆกับ 6230 ที่เป็นใส้ในของมัน มันกลับตัดความสามารถหลายๆอย่าง
ของ 6230 ให้ด้อยลงไปอีก เรียกได้ว่าความสามารถด้อยลงไปยิ่งกว่ารุ่นถูกๆ
ผิดกับ Moto V3 ในตอนแรก นั่นคนละกรณีกันเลย เขาทำมาขายตลาดบน ด้วยวัสดุ ที่ดี
และเทคโนโลยีก็ครบครันสุดๆมในเวลานั้น มันสมควรเป็นรุ่นหรูได้เต็มตัว
NK 8800 ตั้งใจทำมาเป็นรุ่นเรือธง แต่กลับใช้เทคโนโลยีเก่าๆ และตัดความสามารถให้ด้อย
ลงไปอีก

ส่วนใครจะจ่ายเงินขนาดนี้เพื่อซื้อ มือถือ โนเกีย 6230 รุ่นตูดยาวพิเศษ
ปรับปรุงลดสมรรถณะลงพิเศษ ก็เชิญตามสะดวกเถิดครับ

ถามผมว่าชอบอะไรหรูๆมั้ย ผมชอบ ถามว่าเข้าใจเรื่องระดับของการตลาดมั้ย ผมคิดว่าเข้าใจ
ถามว่ามีปัญญาซื้อมั้ย ผมมีแน่ครับ แต่ผมคงเอาเงินไปทำอย่างอื่นที่มีประโยชน์มากกว่านี้ดีกว่า
และขอย้ำอีกทีว่านี่เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวของผมครับ
แพงกว่าแต่ชัวป์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 03:09  

ถ้าไม่ได้ ถูกหลอก แนะนำให้ ซื้อเครื่อง 0 ดีกว่านะ

8800 ช่วงนี้ที่ mbk มันมีย้อมกันเยอะจิงๆ แต่เครื่องดีๆ ไม่ย้อมก็คงพอมี

แพงกว่าอยู่หลายพัน แต่ได้ความสบายใจ คุณเลือกเอาแบบไหนละ
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2006 03:38  

ซื้อมาแล้วใช้ดีมากๆ......อ้าว...ฝันไปเหรอนี่
KnoT_Yo!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 19:40  

ผมลองเล่นของพ่อเพื่อนแล้วครับ...ดูไม่ค่อยสมกะเป็นทายาทตระกูล8ที่เฝ้ารอมาแสนนานเลยอ่ะ....น่าผิดหวังแต่ยอมรับวัสดุที่ใช้ทำมันดีมากกกกกกกกกกกก แต่ดีไซน์ต้องปรับปรุงกันมากแต่ก็พอรับได้ละ(ชอบตรงมันบาง)...หวังว่าตัวต่อไปจะทำให้มันมีจุดบกพร่องน้อยกว่านี้นะและหวังว่าคงมีรุ่นที่ออกมาคล้ายVERTU Ascentหน่อยก็จะดีเพราะเคยเล่นของเพื่อนเก่าของพ่อเขาเป็นเจ้าของเต็นท์รถอ่ะแล้วเขาใช้อยู่ โคตรสุดยอดเลย...อยากได้สุดๆ แต่....(อีกกี่ชาติกุจะมีกะตังค์ซื้อฟะเนี่ย)... Crying or Very sad
Davic Jones
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 10:09  

ถามหน่อยครับ ถ้าผมอยากได้เครื่องนี้ไว้ใช้เป็นเครื่องที่สองเนี่ย มีเครื่อง N70 อยู่ แล้ว ผมจะซื้อดีมั้ยครับ
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 01:00  

อยากทราบ ราคา ตอนนี้ อยู๋ที่เท่าไหร่ คะ
veezar8
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 11:46  

-- ผู้เขียน:
อยากทราบ ราคา ตอนนี้ อยู๋ที่เท่าไหร่ คะ

MBK เครื่องศูนย์ ประมาณ 30XXX แล้วคับ ยังคงหลัก 3หมื่นอยู่เลย แน่จิงๆ Wink
อยากพูด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 23:05  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ตัดสินใจซื้อโทรศัพย์รุ่นนี้ ผมย่อมรับว่าแพง แต่มันคุ้มครับไม่มีคนใช้เยอะ และไม่มี 8800i ครับ รับลองได้ว่าไม่ผิดหวังซื้อแล้วราคาตกอย่างน่าเจ็บใจ ผมไม่รู้หรอกว่าใครคิดยังไง เพื่อนผมบอกว่ารุ่นนี้สวยแต่โง่ ผมตอบกลับว่าผมไม่สนใจหรอกว่าสวยหรือโง่ แต่ผมรู้ว่ามันบ่งบอกถึงฐานะของผู้ใช้ครับ เพราะผมเคยใช้โนเกียแล้วเจ็บใจ ซื้อแค่เดือนราคาตกน่าเกลียดมาก แต่รุ่นนี้ยังคงไม่ตก...
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 05:54  

เราใช้ 7380 ยังดูหรูกว่า 8800 อีก อีกอย่าง 8800 ซื้อมาเหมือนกับ 6230i เลย แต่ 6230iก็ดีกว่าเยอะ ก็แค่วัสดุการประกอบต่างกันกับเรื่องกล้องที่ความละเอียดต่างกัน ราคาถูกกว่า
6230i > 1.3 MagaPixel
8800 > SVGA 500 K Pixel
Assassin Smith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Think
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 09:47  

แต่มันมี Nokia 8801 นะ ที่มาบุญครองก็มีขายอยู่ 1 ร้านแต่ซื้อไม่ทัน เขาบอกว่ามีแต่ 8800 ศูนย์ 29000 บาทเท่านั้น หรือ ลองเช็คที่ www.nokia.com เป็น English Site Europe น่าจะมีมาเร็วๆ นี้ อีกหนึ่งแห่งความภาคภูมิใจที่เหนือกว่า Siam Paragon The Pride of Bangkok แน่นอน Very Happy Exclamation (ใครได้ลองเดินหรือมีใครทำงานอยู่ที่นั้นลองดู ห้างนรกดี ๆ ห่วยแตก เช่น ต้นไม้เน่า ฝนตกก็น้ำรั่ว ระวังลื่นหัวแตก ร้านค้ากระเป๋าหายบ่อยมากของลูกค้า แก็สร้านค้ารั่วบ่อยระวังนั่งทานมีความสุขจิตแล้วระเบิด Dead ท่อเท่อน้ำรั่วหมดและ สร้างความเดือดร้อนให้พนักงานด้วย Midnight Sales อีกอย่างรู้หรือไม่ว่ากล้องวงจรปิดที่ติดไว้โชว์เฉย ๆ แต่ใช้อะไรไม่ได้เลย เลยหาโขมยไม่ได้ไง) Obviously Exactly
์NT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 19:13  

อยากรู้ว่าเครื่องนี้จะ Sold out เมื่อไหร่ครับ เพราะว่ากลัวเก็บเงินซื้อไม่ทัน อยากได้มาก ๆ ถ้า Sold out ที่เมืองไทยคงไปซื้อที่เมืองนอกได้ใช่ไหมครับ แล้วไปถามซื้อที่ศูนย์โนเกียประเทศไทยจะได้ไหมครับ
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2006 18:43  

อืม..มม ยอมรับครับสวยมากม้าก..วางบนโต๊ะนี่เด่นอย่าบอกใคร ขนาดวางกับกระเป๋าตังค์หนังเก่าๆ มันยังช่วยเสริมให้กระเป๋าดูสวยได้เลย...แต่มีข้อเสียตรงที่เสียงไม่ค่อยดัง..ผมเลยแก้ปัญาด้วยการซื้อหูฟังบลูทูธมาใช้ ปรากฎว่าเสียงดังฟังชัด แต่แบตดันหมดเร็วอีก ใช้ตั้งแต่เช้าถึงบ่าย 3 ก็หมดแล้ว ตอนซื้อมาผมตั้งใจว่าจะไม่เปลี่ยนมือถืออีกอย่างน้อย 3 ปี..แต่ตอนนี้ชักไม่แน่ใจละ...เล็งๆมือถือที่ดู TV ได้อยู่เนี่ย..

อ้ออีกข้อนึง..มันแฮ็งค์ค่อนข้างบ่อย นี่คือความเห็นของผมนะ
Help me pls.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me.
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2006 14:19  

มีเรื่องปรึกษาหน่อยครับ คุณ man naoki ตอนนี้กำลังจะซื้อเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ สอง จะไดมีสองเครื่องเนี่ย ขอความเห็นหน่อยครับ เรื่อง แฮงค์นี่บ่อยมากเลยเหรอครับ แล้วแบตหมดเร็วหละครับ แล้วตอนนี้ เห็นที่ mbk เครื่อง mfa ขายอยู่ที่ 28500 ราคาสมควรมั้ย และเครื่องนี้ บิ้วได้มั้ย ถ้ามือสองเอามาเป็นมือ 1 จะมีวิธีสังเกตอย่างไรบ้าง

ตอนนี้ มี N70 ถ้าเรากด *#92702689# เครื่อง N70 จะขึ้น Life Timer มาให้เป็นเวลาที่เราใช้งานทั้งหมด เป็นชั่วโมงและนาที ถ้านายยังไม่ขาย8800ลองกดให้หน่อยได้มั้ยว่าขึ้นเหมือนกันมั้ย เพราะลองกดมาบางเครื่องไม่ขึ้นเหมือน N70 นายลองกดให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ แล้วอย่าลืมตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากนะครับ Razz
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? help me please
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 18:32  

อืม..จะว่าไงดีหล่ะ ผมชอบมันนะ อย่างที่บอกยอมรับว่ามันดูสวยมาก แต่คุณเคยอยู่กับผู้หญิงสวยมั๊ยครับ ผมว่าสวยยังไงซักวันมันก็เบื่ออ่ะ..ว่ามะ

ไอ้เรื่องแบตฯหมดเร็ว ขอการันตีเลยครับ หมดเร็วจริงๆ ไม่ใช่ผมใช้ไม่เป็นนะ ผมเปลี่ยนเครื่องมาเยอะมากอ่ะ แต่ไอ้ตัวนี้รับไม่ได้จริงๆเรื่องแบตเนี่ย วันไหนคุยมากยังไม่ทันเลิกงานก็ดับละ คิดดูผมไม่ค่อยกดเล่นเลยอ่ะ ส่วนแฮ็งค์นี่ก็ค่อนข้างบ่อยนะ

...และที่สำคัญเสียงเบานี่สิตัวปัญหา...ผมว่าอย่าซื้อเล้ย..แต่ก็อย่างว่าอะครับ ผมได้มันมาแล้ว ผมก็พูดได้ ลองมานั่งนึกดูถ้าผมยังไม่เคยใช้ แล้วมานั่งดูรูป ยังไงก็อดใจไม่อยู่...

ท้ายสุดไอ้เรื่องกดรหัสหน่ะ ผมขอไม่กดนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่ามันเป็นรหัสอะไร

อ้อเกือบลืมอีกเรื่อง ถ้าซื้อมือถือใหม่นะครับ ผมแนะนำว่าคุยราคาเสร็จแล้วก็ขอของใหม่มาเลยบอกคนขายว่าขอแบบกล่องที่ยังไม่แกะห่อพลาสติกออก ทำทีว่าจะซื้อส่งไปให้ญาติที่เมืองนอกถ้าแกะห่อแล้วเค้าจะไม่เอา(อะไรทำนองเนี้ย) เพราะผมเคยโดนหลอกมาทีนึง ขนาดว่าย้ำแล้วนะว่าเอาแบบยังไม่แกะ พี่แกหายไปซักพัก พอเดินกลับมาใกล้ถึงตัวเรา ก็ฉีกห่อให้เราเห็น ทำนองว่านี่เพิ่งแกะนะ แต่จริงๆแล้วมันมีเศษพลาสติกคารอบๆกล่องอยู่ พอเราไม่เอามันก็โวยวายเสียงดังว่า"ไม่เอาได้ไง ผมไปเอามาจากร้านเพื่อนนะ แล้วนี่ก็ฉีกห่อแล้วด้วย" ผมก็เลยต้องเอา (กลัวโดนพวกมันยำ)
ดังนั้นขอย้ำว่า ตอนที่มันจะไปเอาของให้เนี่ยให้บอกเลยว่าห้ามฉีกห่อนะ จะเอาเครื่องไปทั้งสภาพอย่างนั้น ไม่จำเป็นต้องตรวจเช็คครับ ถ้ามันอยู่ในกล่องที่ยังซีลห่ออยู่ ผมทำอย่างนี้มาหลายครั้งแล้ว ยังไม่เคยเจอเครื่องเสียเลย แถมได้มือหนึ่งมาใช้ด้วย
joe CLK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 19:33  

เปรียบเทียบ โรเล็กซ์ กับ คาสิโอ้ เลยละกัน คุณสมบัติ คาสิโอ้ ดีกว่าทุกด้าน แต่โรเล็กซ์
แพงกว่า 100 เท่า !!! คนมีตังค์เท่านั้นที่เหมาะกับ 8800 ไฮโซ ไฮคลาส รสนิยมสูง
ผมเปิดร้านมือถือ บอกได้คำเดียวว่า 8800 หรูหราแบบมีระดับจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? help me please
วันที่โพสท์ : 02 May 2006 20:49  

man_naoki ผู้เขียน:
อืม..จะว่าไงดีหล่ะ ผมชอบมันนะ อย่างที่บอกยอมรับว่ามันดูสวยมาก แต่คุณเคยอยู่กับผู้หญิงสวยมั๊ยครับ ผมว่าสวยยังไงซักวันมันก็เบื่ออ่ะ..ว่ามะ

ไอ้เรื่องแบตฯหมดเร็ว ขอการันตีเลยครับ หมดเร็วจริงๆ ไม่ใช่ผมใช้ไม่เป็นนะ ผมเปลี่ยนเครื่องมาเยอะมากอ่ะ แต่ไอ้ตัวนี้รับไม่ได้จริงๆเรื่องแบตเนี่ย วันไหนคุยมากยังไม่ทันเลิกงานก็ดับละ คิดดูผมไม่ค่อยกดเล่นเลยอ่ะ ส่วนแฮ็งค์นี่ก็ค่อนข้างบ่อยนะ

...และที่สำคัญเสียงเบานี่สิตัวปัญหา...ผมว่าอย่าซื้อเล้ย..แต่ก็อย่างว่าอะครับ ผมได้มันมาแล้ว ผมก็พูดได้ ลองมานั่งนึกดูถ้าผมยังไม่เคยใช้ แล้วมานั่งดูรูป ยังไงก็อดใจไม่อยู่...

ท้ายสุดไอ้เรื่องกดรหัสหน่ะ ผมขอไม่กดนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่ามันเป็นรหัสอะไร

อ้อเกือบลืมอีกเรื่อง ถ้าซื้อมือถือใหม่นะครับ ผมแนะนำว่าคุยราคาเสร็จแล้วก็ขอของใหม่มาเลยบอกคนขายว่าขอแบบกล่องที่ยังไม่แกะห่อพลาสติกออก ทำทีว่าจะซื้อส่งไปให้ญาติที่เมืองนอกถ้าแกะห่อแล้วเค้าจะไม่เอา(อะไรทำนองเนี้ย) เพราะผมเคยโดนหลอกมาทีนึง ขนาดว่าย้ำแล้วนะว่าเอาแบบยังไม่แกะ พี่แกหายไปซักพัก พอเดินกลับมาใกล้ถึงตัวเรา ก็ฉีกห่อให้เราเห็น ทำนองว่านี่เพิ่งแกะนะ แต่จริงๆแล้วมันมีเศษพลาสติกคารอบๆกล่องอยู่ พอเราไม่เอามันก็โวยวายเสียงดังว่า"ไม่เอาได้ไง ผมไปเอามาจากร้านเพื่อนนะ แล้วนี่ก็ฉีกห่อแล้วด้วย" ผมก็เลยต้องเอา (กลัวโดนพวกมันยำ)
ดังนั้นขอย้ำว่า ตอนที่มันจะไปเอาของให้เนี่ยให้บอกเลยว่าห้ามฉีกห่อนะ จะเอาเครื่องไปทั้งสภาพอย่างนั้น ไม่จำเป็นต้องตรวจเช็คครับ ถ้ามันอยู่ในกล่องที่ยังซีลห่ออยู่ ผมทำอย่างนี้มาหลายครั้งแล้ว ยังไม่เคยเจอเครื่องเสียเลย แถมได้มือหนึ่งมาใช้ด้วย

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับสำหรับคำแนะนำ ผมซื้อมันมาแล้ว อ่านข้อความของคุณช้าไป
ส่วนรหัส ไม่มีอะไรจริง ๆ ผมซื้อมาแล้วกดดู ก็จะ ขึ้น วันที่ ซื้อ ซ่อม เวลาใช้งาน .... เป็นต้น
ขอบคุณมากครับ
แต่ที่ซื้อมาเนี่ย แกะให้ดูอย่างที่คุณว่าเลย เครื่อง แบตหมดเร็วจริงมาก แต่ดี มี N70 อยู่อีกเครื่อง เสียงเบาโคตร ๆ อันนี้สิผมว่าน่ากลัว

Okay Thank you so much. Very Happy
yuyi, hanburg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 8800 - Discover the beauty of subtlety
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:06  

so good i get for my birthday.
every think perfeck. :lol:
yuyi, hanburg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 8800 - Discover the beauty of subtlety
วันที่โพสท์ : 04 May 2006 23:12  

thank, hkun man_naoki
good to know this, for the next time i'll do this way
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 12:04  

อ่านแล้วดีใจมากมากครับที่ความเห็นของผมเป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ เพราะผมเคยเล่าเรื่องนี้ให้พี่ที่ทำงานฟัง แล้วเขาก็ไปเจอมาจริงๆ แต่เคสของพี่เขาพอบอกไม่เอา คนขายก็ยอม เพราะอย่างที่บอกล่ะครับว่า พวกนี้เขารู้อยู่แก่ใจว่าเอามือสองมาขาย
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 12:15  

555 คุณ yuyi hanburg หงุดหงิดล่ะสิพิมพ์ไทยไม่ได้ ผมเดาว่าคุณเรียนอยู่เมืองนอกชัวร์ ผมเคยไปเรียน NewZealand พิมพ์ไทยไม่ได้เหมือนกัน หงุดหงิดมาก พอดีผมเช่าแฟลตอยู่กับพวกชาติอื่น แต่ไอ้พวกนั้นไม่ยอมให้โหลด Font ของประเทศตัวเองมาลงเครื่องส่วนรวม บังคับให้ใช้แต่ภาษาอังกฤษ โหย..เบื่อสุดๆ พิมพ์คุยกับใครก็ไม่มีใครพิมพ์ตอบ แถมพิมพ์ว่ากลับมาหาว่าผมกระแดะ จะเถียงเขาก็ไม่เก่งอังกฤษ พิมพ์เถียงแล้วไม่ได้อารมณ์...เนี่ยผมเดาว่าคุณเจอปัญหาเดียวกัน ผมเลยมาพิมพ์อธิบายให้ เดี๋ยวจะมีคนมาว่าคุณ เหมือนที่ web อื่นเขาว่ากัน เห็นใครพิมพ์อังกฤษมักโดนด่ากระแดะ จริงๆเขาอาจมีเหตุผลก็ได้ครับ
man_naoki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2006 16:10  

ไงครับ คุณ Assassin smith 8800 ที่ซื้อมาเป็นไงบ้าง okกับมันมั๊ย ของผมขายไปแล้วหล่ะ ได้แค่ 18,500 เองเห็นราคาต่ำอย่างเงี้ย มันเป็นราคาขายที่สูงที่สุดใน MBK แล้วนะเพราะผมเดินทั้งห้างแล้ว ร้านอื่นส่วนใหญ่รับแค่ 13,000-14,000 เอง ตอนรู้ราคาครั้งแรกผมแทบช็อค แต่ก็ตัดใจขายไปเพราะไปลองอัพเวอร์ชั่นดู เขาก็บอกของผมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วแต่เสียงมันเบาอย่างงี้เอง ตอนนี้ผมซื้อ N91 มาแทน เชื่อมะตอนแรกเกลียดหน้าตามันมาก ไม่ได้เข้าไปอ่านข้อมูลมันเลย แต่กลับต้องเอามันกลับมาในราคา 28,500บ. (ราคาของวันที่ 29-4-49) ยังไงถ้าเจอกันในกระทู้อื่นก็อย่าลืมทักกันนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hi
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 13:31  

ไงครับ คุณ Assassin smith 8800 ที่ซื้อมาเป็นไงบ้าง okกับมันมั๊ย ของผมขายไปแล้วหล่ะ ได้แค่ 18,500 เองเห็นราคาต่ำอย่างเงี้ย มันเป็นราคาขายที่สูงที่สุดใน MBK แล้วนะเพราะผมเดินทั้งห้างแล้ว ร้านอื่นส่วนใหญ่รับแค่ 13,000-14,000 เอง ตอนรู้ราคาครั้งแรกผมแทบช็อค แต่ก็ตัดใจขายไปเพราะไปลองอัพเวอร์ชั่นดู เขาก็บอกของผมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วแต่เสียงมันเบาอย่างงี้เอง ตอนนี้ผมซื้อ N91 มาแทน เชื่อมะตอนแรกเกลียดหน้าตามันมาก ไม่ได้เข้าไปอ่านข้อมูลมันเลย แต่กลับต้องเอามันกลับมาในราคา 28,500บ. (ราคาของวันที่ 29-4-49) ยังไงถ้าเจอกันในกระทู้อื่นก็อย่าลืมทักกันนะคับ

ตอนนี้ผมซื้อ N91 มาแทน เชื่อมะตอนแรกเกลียดหน้าตามันมาก ไม่ได้เข้าไปอ่านข้อมูลมันเลย แต่กลับต้องเอามันกลับมาในราคา 28,500บ.

สวัสดีครับผม Mr.man naoki คุณทำผมช็อคด้วยนะเนี่ย หน้าเสียใจสั่นเลย ผมก็เห็น ๆ เขามือสองประมาณ 22000-23000 ไม่ใช่เหรอครับ ทำไมให้ถูกแบบนี้ 13-14000 เอง เฮ้ย ก็อด นายขายได้เยอะมาก ๆ นะ กะจะให้นายบอกร้านนะแต่เพิ่งซื้อมาได้ประมาณอาทิตย์เดียวเองมั้งเนี่ยกว่าหน่อย ๆ ว่าแต่ไม่เข้าใจท่อนประโยคข้างบนนะ ซื้อ N91 มา และแรก ๆ เกลียดมันแต่ ต้องเอามันกลับมาในราคา 28500 นี่ 8800 หรือ N 91 ครับผม อยากรู้ ๆ ๆ แต่งง ๆ นิดหน่อย แต่ที่เสียใจนิด ๆ คือ ทำไม ไม่เอา O2 Atom โดนพี่รังเกียจเรื่อง 8800 และบอกว่าโง่ ทำไมไม่เอา Atom น้อยใจนะเนี่ย
เห็น N92 ยัง ใน MI 3 ที่ทอมฯ โทรตามหาภรรยาสวยดีนะ ตอนท้ายเรื่อง
ยังไงเจอกันทักทายแน่นอนครับ Keep in touch. Wink Smile Surprised Razz Very Happy Exclamation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hi
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 13:31  

ตอนนี้ผมซื้อ N91 มาแทน เชื่อมะตอนแรกเกลียดหน้าตามันมาก ไม่ได้เข้าไปอ่านข้อมูลมันเลย แต่กลับต้องเอามันกลับมาในราคา 28,500บ.

สวัสดีครับผม Mr.man naoki คุณทำผมช็อคด้วยนะเนี่ย หน้าเสียใจสั่นเลย ผมก็เห็น ๆ เขามือสองประมาณ 22000-23000 ไม่ใช่เหรอครับ ทำไมให้ถูกแบบนี้ 13-14000 เอง เฮ้ย ก็อด นายขายได้เยอะมาก ๆ นะ กะจะให้นายบอกร้านนะแต่เพิ่งซื้อมาได้ประมาณอาทิตย์เดียวเองมั้งเนี่ยกว่าหน่อย ๆ ว่าแต่ไม่เข้าใจท่อนประโยคข้างบนนะ ซื้อ N91 มา และแรก ๆ เกลียดมันแต่ ต้องเอามันกลับมาในราคา 28500 นี่ 8800 หรือ N 91 ครับผม อยากรู้ ๆ ๆ แต่งง ๆ นิดหน่อย แต่ที่เสียใจนิด ๆ คือ ทำไม ไม่เอา O2 Atom โดนพี่รังเกียจเรื่อง 8800 และบอกว่าโง่ ทำไมไม่เอา Atom น้อยใจนะเนี่ย
เห็น N92 ยัง ใน MI 3 ที่ทอมฯ โทรตามหาภรรยาสวยดีนะ ตอนท้ายเรื่อง
ยังไงเจอกันทักทายแน่นอนครับ Keep in touch. Wink Smile Surprised Razz Very Happy Exclamation
man_naoki
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 12 May 2006 11:40  

อย่าไปเสียใจคับ คุณ Assassin smith เพราะยังไงผมก็ว่าผมชอบ 8800 มากกว่า Atom เพราะผมก็เคยใช้ Atom มาแล้ว feeling คนละเรื่องกัน แต่อย่างที่บอก ผมขายมันเพราะเสียงไม่ดังเท่านั้นเองที่ผมรับไม่ได้ ส่วน N92 ตอนนี้ผมเฉยๆนะหลังจากดู MI3..แปลกมะ ทั้งที่ก่อนหน้านี้อยากด๊าย อยากได้ ตอนนี้ผมปันใจไปรอ LG KG800 แล้วล่ะ อืม..ส่วนไอ้ราคา 28,500น่ะ เป็นราคา N91 ที่ซื้อมาคับ เดี๋ยวถ้า KG800 ออกจะเอา N91 ไปขาย แล้วจะมาบอกว่าขายได้เท่าไหร่ รับรองผมว่าทั้งผมทั้งคุณต้องอึ้งไปตามๆกันแน่เลย

(ดีใจคับที่มีเพื่อนใหม่)
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 22:53  

แพง
8800:(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N8800 ????????
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 15:21  

ซื้อมาใช้เกือบปี รอว่าเมื่อไหร่จะมีรุ่นดีๆ และดีไซด์สวยบาง มาอีก เพราะที่ใช้อยู่ ติดๆ ดับๆ แบตหมดเร็ว เป็นคนไม่ชอบอะไรที่มีออฟชั่นมากมายเพราะใช้ไม่หมดแต่ชอบเครื่องที่มีดีไซด์เรียบง่าย บาง ก็เลยตัดสินใจซื้อ 8800 มา เศร้าใจจริงๆ มีใครเจอปัญหาเหมือนเราบ้าง
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2006 15:45  

คุณ 8800 เหมือนผมเปี๊ยบเลย ผมก็ชอบหน้าตารุ่นนี้มากเลย แต่จำใจขายไปเพราะ 1.เสียงค่อย 2.แบตหมดเร็ว ผมไปขายเมื่อ 3 อาทิตย์ก่อนราคาเหลือ 18,500 เอง

ดูเหมือนคุณชอบเหมือนผม ถ้างั้นลองไปดู LG (KG800) ดูซิคับ เนี่ยผมรอมันอยู่ สไตล์เดียวกับ 8800 เนี่ยแหล่ะ แต่น่าใช้ดีคงไม่มีปัญหาเหมือน 8800 ลองดูนะคับเผื่อชอบ
soluna3s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2006 22:27  

ที่ว่าเสียงเบาเนี่ย เสียงสนธนา หรือ เสียงเพลงเรียกเข้าหรอคับ

เสียงเพลงของผมก็ดังดีนะ แต่เสียงสนธนาก็ไม่ดังมากแต่ไม่ถึงกับเบาจัดอ่ะคับ(ยังรับดได้คับ)

ส่วนเรื่องเครื่อง แฮงค์เนี่ย ไม่เคยเป็นเลยคับ ยังไงลองไป อัพF/Wดูแล้วกันของผม

เวอร์ชั่น 3.9 ไม่รู้ว่าใหม่สุดยัง ไปอัพที่โนเกีย แคร์มาอ่ะคับ แปปเดียวเอง ไม่ต้องรอคิวด้วย

เพราะ 8800 เป็น VIP คนเยอะขนาดไหน กดบัตรคิวรอไม่เกิน 5 นาทีก็เรียกแล้วคับ

ยังไงใครแองค์ๆก็ลองไปอัพดูแล้วกันนะ เพราะก่อนอัพของผมเป็นเวอร์ชั่น 3.4 เครื่องก็มี

บัค บ้างคับ แต่พออัพแล้วอาการบัคที่เจอก็หายขาดหล่ะคับ แถมรู้สึกว่าแบตอึดขึ้นอีก

เรียกได้ลืมแบตอีกก้อนไปเลย (ไม่เชื่อไปลองดู แล้วจะหาว่าโม้) ทั้งที่เมื่อก่อนอยู่ไม่เคย

ถึง 24ชม.เลย ตอนนี้สบายๆเลยคับ แล้วถ้าไปอัพกันแล้วอย่าลืมบอกกันด้วยนะว่าเวอร์ชั่นไร

กันแล้ว ผมติดใจจะได้ไปอัพเรื่อยๆอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: man_naoki
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 09:56  

คุณ 8800 เหมือนผมเปี๊ยบเลย ผมก็ชอบหน้าตารุ่นนี้มากเลย แต่จำใจขายไปเพราะ 1.เสียงค่อย 2.แบตหมดเร็ว ผมไปขายเมื่อ 3 อาทิตย์ก่อนราคาเหลือ 18,500 เอง

ดูเหมือนคุณชอบเหมือนผม ถ้างั้นลองไปดู LG (KG800) ดูซิคับ เนี่ยผมรอมันอยู่ สไตล์เดียวกับ 8800 เนี่ยแหล่ะ แต่น่าใช้ดีคงไม่มีปัญหาเหมือน 8800 ลองดูนะคับเผื่อชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2006 10:05  

หวัดดีครับผม ไม่ได้มาตอบและอ่านนานเลย ไม่รู้ว่าถ้าถามร้านที่นายขายได้ราคานี้เนี่ยคือร้านไหน แต่สงสัยอีกนิดนึงครับ นายเคยใช้ Atom เป็นยังไงบ้าง และ ยังใช้อยู่มั้ยครับผม Wink เห็นมือสองวางหน้าร้านนี่แตกต่างกัน 3-4000 เลย ตอนนี้ 8800 รับสายเข้ากับโทรอย่างเดียวเลย ถ้าจะเล่น ก็เอา N70 มากดเล่นก็ไม่มีอะไรเล่นอีก เซ้งจิง เลยคิด ๆ ว่า Atom อาจทีอะไรกดเล่นดี ๆ กว่านี้มั้ยประมาณนี้แหละครับ ตอบAtom ด้วยนะครับ
ส่วน LG ขอบคุณมากนะครับ ว่าแต่มัน Luxury Phone แนวเดียวกันกับ 8800 เหรอครับ เครื่องสีดำไฟสีแดง (ถ้าดูไม่ผิดนะคับ) จริง ๆ แล้วเนี่ยถ้าผมไม่ซื้อ 8800 นี่ผมมีในใจสูสีกันเลยคือ V3i แต่ก็ดันเอารุ่นนี้มา
เออถามนายหน่อยถ้ามีคนจะซื้อ V3i กัน 6280 นายคิดว่าไงครับ และรุ่นไหนราคาประมาณนี้มั้ยเพราะเพื่อนอยากได้ แบบซิมเบี้ยนหนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันครับ
Take care of yourself.
Keep in touch.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 10:13  

soluna3s ผู้เขียน:
ที่ว่าเสียงเบาเนี่ย เสียงสนธนา หรือ เสียงเพลงเรียกเข้าหรอคับ

เสียงเพลงของผมก็ดังดีนะ แต่เสียงสนธนาก็ไม่ดังมากแต่ไม่ถึงกับเบาจัดอ่ะคับ(ยังรับดได้คับ)

ส่วนเรื่องเครื่อง แฮงค์เนี่ย ไม่เคยเป็นเลยคับ ยังไงลองไป อัพF/Wดูแล้วกันของผม

เวอร์ชั่น 3.9 ไม่รู้ว่าใหม่สุดยัง ไปอัพที่โนเกีย แคร์มาอ่ะคับ แปปเดียวเอง ไม่ต้องรอคิวด้วย

เพราะ 8800 เป็น VIP คนเยอะขนาดไหน กดบัตรคิวรอไม่เกิน 5 นาทีก็เรียกแล้วคับ

ยังไงใครแองค์ๆก็ลองไปอัพดูแล้วกันนะ เพราะก่อนอัพของผมเป็นเวอร์ชั่น 3.4 เครื่องก็มี

บัค บ้างคับ แต่พออัพแล้วอาการบัคที่เจอก็หายขาดหล่ะคับ แถมรู้สึกว่าแบตอึดขึ้นอีก

เรียกได้ลืมแบตอีกก้อนไปเลย (ไม่เชื่อไปลองดู แล้วจะหาว่าโม้) ทั้งที่เมื่อก่อนอยู่ไม่เคย

ถึง 24ชม.เลย ตอนนี้สบายๆเลยคับ แล้วถ้าไปอัพกันแล้วอย่าลืมบอกกันด้วยนะว่าเวอร์ชั่นไร

กันแล้ว ผมติดใจจะได้ไปอัพเรื่อยๆอ่ะคับ

โทษนะครับอยากระบายมาก ๆ เลย Vip 8800 บ้าอะไร (ด่า0นะ) รอนานมาก ๆ แล้วกดคิว ให้รอช่อง 1-4 แล้วไม่ใช่ 8800 ก็ 1-4 เหมือนกัน รอนานมากกว่า 5 นาที 100เปอเซ็นต์เลยครับ พนง. ก็ Stupid ถอดยังไงค่ะ กดเข้าไอคอนไม่เป็น ค่ะ วานกดทีค่ะ ซิมการ์ดใส่ยังไงค่ะ ทำไมพวกคุณ ๆ ไม่ทำการบ้านมาก่อนเนี่ย งงมาก
ส่วนแฮ้งค์ เวลากด IM Icon มันแฮ้งค์ พอเอาไปทำ มันลบไอคอนออกเลย เวอร์ชั่น 3.94 เหมือนเดิมไม่มีอะไรเพิ่มเข้ามาเลย ทั้งหมด ที่ ฟิวส์รังสิตครับผม (รอนานจริง ๆ VIP นี่ย่อมาจาก Very Inferior person รึเปล่า ไม่แน่ใจ ถ้าติดแบบนี้อย่าดีกว่า เน้น Very INFERIOR person รึเปล่า)
soluna3s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 16:55  

คือที่คุณบอกรอนาน คุณไปกดบัตรคิวแบบบัตรธรรมดาหรือป่าวคับ
มันจะมีปุ่มหนึ่งอ่ะคับสำหรับ 8800 เลย จะเขียนว่า 8800 vip อ่ะคับ
ทีนี้ถ้าคุณไปกดบัตรธรรมดาแล้วเขาจะรู้ได้ไงหล่ะคับ ว่าคุณใช้ 8800

ต่อให้คนรอก่อนคุณเป็นร้อย เขาก็จะแซงคิวให้คุณคับ นอกเสียจาก
ว่าคนที่รอเป็น8800 หมดเลย

ตอนแรกผมก็ไม่รู้ผมบอกมาอัพเขากดบัตรธรรมดามาให้ คิวรอ 75 คน
พอผมเอามือถือออกมาถามเวอร์ชั่นเขา เขากดบัตรใหม่ให้ผม แล้วก็ขอโทษผม
ด้วย บัตรอันใหม่คิว รอ 2คนคับ กดบัตรเวลาติดๆกันเลยนะ แล้วยังงี้
จะรอนานหรือป่าวหล่ะคับ ส่วนช่องที่เข้าไปก็ช่องเดียวกับเครื่องรุ่นอื่นคับ
เพียงแต่เขาแซงคิวให้ก็เท่านั้นเองคับ

ส่วนเรื่องพนักงานเล่นเครื่องไม่เป็น ผมเจอเหมือนกันคับ ถอดฝาหลังของ
ผมไม่เป็นเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไรคับ คนสวยผมให้อภัยได้ ผมเลยแกะให้เขา
เองคับ แต่ที่ไม่ค่อยพอใจก็ช่างนี้แหล่ะ เอาไปอัพแปปเดียวกลับมาแถมรอยมาให้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 19:34  

คือที่คุณบอกรอนาน คุณไปกดบัตรคิวแบบบัตรธรรมดาหรือป่าวคับ
มันจะมีปุ่มหนึ่งอ่ะคับสำหรับ 8800 เลย จะเขียนว่า 8800 vip อ่ะคับ
ทีนี้ถ้าคุณไปกดบัตรธรรมดาแล้วเขาจะรู้ได้ไงหล่ะคับ ว่าคุณใช้ 8800

ต่อให้คนรอก่อนคุณเป็นร้อย เขาก็จะแซงคิวให้คุณคับ นอกเสียจาก

ตอนแรกผมก็ไม่รู้ผมบอกมาอัพเขากดบัตรธรรมดามาให้ คิวรอ 75 คน
พอผมเอามือถือออกมาถามเวอร์ชั่นเขา เขากดบัตรใหม่ให้ผม แล้วก็ขอโทษผม
ด้วย บัตรอันใหม่คิว รอ 2คนคับ กดบัตรเวลาติดๆกันเลยนะ แล้วยังงี้
จะรอนานหรือป่าวหล่ะคับ ส่วนช่องที่เข้าไปก็ช่องเดียวกับเครื่องรุ่นอื่นคับ
เพียงแต่เขาแซงคิวให้ก็เท่านั้นเองคับ

ส่วนเรื่องพนักงานเล่นเครื่องไม่เป็น ผมเจอเหมือนกันคับ ถอดฝาหลังของ
ผมไม่เป็นเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไรคับ คนสวยผมให้อภัยได้ ผมเลยแกะให้เขา

ชัวร์ ๆ นี่และครับ ปุ่ม VIP 8800 นี่หละครับ 1 ล้านเปอร์เซ็นต์
เองคับ แต่ที่ไม่ค่อยพอใจก็ช่างนี้แหล่ะ เอาไปอัพแปปเดียวกลับมาแถมรอยมาให้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 19:35  

ชัวร์ ๆ นี่และครับ ปุ่ม VIP 8800 นี่หละครับ 1 ล้านเปอร์เซ็นต์ ช้าสุด ๆ
cwnics
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 19:46  

ชัวร์ ๆ นี่และครับ ปุ่ม VIP 8800 นี่หละครับ 1 ล้านเปอร์เซ็นต์ ช้าสุด ๆ

ผมไปอัพที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ผมไปกดคิว VIP 8800 แล้วเอาไปถามพนักงานที่ยื่นอยู่ที่กด พนักงานเขาเดินไปที่เคาเตอร์แล้วเรียกผมเลย อย่างนี้ช้าอีกเหรอ คนอื่นนั่งรอกันเพียบ
cwnics
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Hi
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 19:52  

Assassin Smith ผู้เขียน:

ยังไงเจอกันทักทายแน่นอนครับ Keep in touch. :wink: :) :o :P :D :!:

ตอนแรกผมก็ซื้อ 8800 มาใช้ครับ แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Atom แล้ว 8800 เอาไปให้แม่ผมใช้แทน เปลี่ยนเพราะรู้สึกว่ามันจะทำอะไรได้เยอะกว่า แต่เสียงเวลาคุยโทรศัพท์นี่พอ ๆ กันเลย เบาทั้งคู่
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2006 20:34  

เห็นมะ มีคนโดนปัญหาเดียวกับผมเลย บอกแล้วลำโพงมันเบา...แต่พูดก็พูด ขายไปไม่ถึงเดือน คิดถึงมันอีกละ แล้วอีกนานแค่ไหนเนี่ยที่จะมีมือถือที่หน้าตาดีอย่างงี้ออกมาอีก เสียดายจังเนอะ ถ้าแก้เรื่องเสียงกับเรื่องแบตหมดเร็วได้นะ หืมมมม สุดๆ
Tuf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 16:02  

ทะเลาะกันมันดีแหะ

ผมเป็นคนนึงที่ซื้อตั้งแต่วันที่มันออกขาย จริงๆแล้วได้มาก่อนออกขายวันนึง ผมโคดชอบเลย ที่ชอบเพราะมันใช้วัสดุดีมากๆ ที่ผ่านๆมาผมใช้พวกเจ็ดหกหนึ่งสูน ก่อนหน้านั้นใช้เจ็ดหกห้าสูน กะว่าคงใช้แนวนั้นไปเรื่อยๆ แต่เห็นแปดๆแล้วเปลี่ยนใจเลย ฟังชั่นหายก็ช่าง เพราะจริงๆก็ใช้แค่โทรเข้าออกเท่านั้น

ชอบอีกอย่างเพราะมันแพงนี่แหละ คนจะได้ใช้กันให้น้อยๆหน่อย ตอนผมใช้เจ็หกหนึ่ง ซื้อก่อนวันออกวันนึงเหมือนกัน แต่ถือได้เดือนเดียวก็เกลื่อนเมือง ไม่ไหว

แปดแปดสีดำออกเมื่อไร จะเอา ถ้าไม่ข้ามไปเวอทูเลยอะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 16:05  

cwnics ผู้เขียน:

ผมไปอัพที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ผมไปกดคิว VIP 8800 แล้วเอาไปถามพนักงานที่ยื่นอยู่ที่กด พนักงานเขาเดินไปที่เคาเตอร์แล้วเรียกผมเลย อย่างนี้ช้าอีกเหรอ คนอื่นนั่งรอกันเพียบ

ไม่ลองที่ Future Park Rangsit ดูหละ จะได้รู้ว่า Vip mean Very inferior person.
อาจจะเป็นไม่เหมือนกันคนละที่ก็ได้นะ ใครจะไปรู้ แสดงว่าเราเนี่ย ซวยรอนานจริง ๆ แหม มันน่าระเบิด นักเชียว
soluna3s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2006 17:33  

ผมไปอัพที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ผมไปกดคิว VIP 8800 แล้วเอาไปถามพนักงานที่ยื่นอยู่ที่กด พนักงานเขาเดินไปที่เคาเตอร์แล้วเรียกผมเลย อย่างนี้ช้าอีกเหรอ คนอื่นนั่งรอกันเพียบ[/quote]

ของผมก็ที่เซ็น ปิ่นคับ รวดเร็วทันใจดีคับ
best156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 04:09  

ตอนนี้ใช้ n70 อยู่กำลังจะเปลี่ยนเป็น n80(ชอบสไลด์โฟนมากกว่า) แต่ชอบดีไซน์ 8800 มากกว่าใครขายมือ 2 สภาพพร้อมใช้ mail ราคามาได้ที่ motta_bo@hotmail.com ครับ
best156
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 04:09  

ตอนนี้ใช้ n70 อยู่กำลังจะเปลี่ยนเป็น n80(ชอบสไลด์โฟนมากกว่า) แต่ชอบดีไซน์ 8800 มากกว่าใครขายมือ 2 สภาพพร้อมใช้ mail ราคามาได้ที่ motta_bo@hotmail.com ครับ
joe CLK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 15:11  

cwnics ผู้เขียน:

ไม่ลองที่ Future Park Rangsit ดูหละ จะได้รู้ว่า Vip mean Very inferior person.
อาจจะเป็นไม่เหมือนกันคนละที่ก็ได้นะ ใครจะไปรู้ แสดงว่าเราเนี่ย ซวยรอนานจริง ๆ แหม มันน่าระเบิด นักเชียว

ไม่เคยไปเองอะ มีแต่ให้คนไปจ่ายแทนให้หรือทำธุระให้ตลอด 8800 แล้วแต่คนชอบ
ใครบอกว่า ทำอะไรไม่ได้เลย คนพูดถ้ามันมีเงินเป็นล้านๆ ก็แล้วไป แต่ถ้าเป็นคนทั่วไป
หาชาวกินค่ำ แล้วมาปากดี ไสหัวกลับไปทำงานต่อซะเหอะ ไม่ได้เอาเงินของคุณมาซื้อหนักกระบาลใครวะ คนมันเงินเหลือวะ อีกอย่างถ้าจะเทคโลยี พื้นๆ ก็ไปซื้อพวก N70 มือ2ที่ราคามันตกจนอุบาว์ไปแล้วเหลือ 1หมื่นนิดๆ ส่วนใครที่มี 8800 เอาไปขายตามร้านแล้วได้
12000-13000 เก็บเอาไปขายในเวป thai2hand ซะดีกว่า 16000 ขายได้แบบสบายๆ
ราคานี้แทบแย่งกันซื้อ หรือถ้าไม่มีคนซื้อมาขายผมก็ได้ 16000 อุปกรณ์ครบเครื่องศูนย์
ประกันหมดช่างมันไม่สนใจ ขอแค่ของครบ และหัวไม่แตกไม่ร้าวก็พอ ผมเอาไปขายต่อชาวบ้านได้ต่ำๆ ก็ 18000 ออกทันที ขอค่าน้ำมันรถ 2000 พอ ใครจะขายโพสบอกได้เลยให้เด็กไปซื้อถึงที่
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 01:45  

เฟริมแวร์ปัจจุบันเสียงก็ดังปกติดีนะครับผม

ไม่ได้เบาจนไม่ได้ยินอะไรเลย

แต่คงไม่ดังหูแตกเหมือนซัมซุงแค่น้านเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 13:29  

แหมคุณ โจCLK ตอบซะดุเดือดเชียว โกรธใครคับนั่น เขียนเนิบๆ ทำใจสบายๆดีกว่าคับ ผมว่าจะมีคนมาเขียนต่อกระทู้ของคุณอีกเยอะเลย

ว่าแต่ตอนนี้ สามารถแก้เรื่องเสียงเบาได้รึยังอ่ะ อยากกลับไปอีกนะ สวยดี ผมขายไปนานแล้วแต่ยังคลิ๊กเข้าดูอยู่เรื่อยๆ เพราะชอบดีไซน์มันมากๆ คงอีกนานกว่าจะมีมือถือสวยๆอย่างงี้ออกมาอีก

เห็นด้วยกับคุณ Man naoki ทำไมต้องดุเดือดขนาดนั้น กระทู้นั้นคุยถึงเรื่องคิวนานประมาณนี้
มาคนละเรื่องเลย
นาย man naoki ใช้รุ่นอะไรอยู่หละตอนนี้ ยังไม่ขายเลยทำไจไม่ได้ 555 ทักทายกันเหมือนเดิม Assassin Smith Razz
รบกวนหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 04:29  

อยากทราบราคา ณ ปัจจุบันตอนนี้อยู่ที่กี่หมื่นคะสำหรับ 8800 ตอนนี้เราใช้ N70 อยู่ขอความเห็นว่าถ้าจะเปลี่ยนใหม่สองรุ่นนี้ N80 8800 ตัวไหนน่าใช้สุดคะ แบบว่าตัดสินใจไม่ถูกน่ะค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 12:30  

เห็นด้วยกับคุณ Man naoki ทำไมต้องดุเดือดขนาดนั้น กระทู้นั้นคุยถึงเรื่องคิวนานประมาณนี้
มาคนละเรื่องเลย
นาย man naoki ใช้รุ่นอะไรอยู่หละตอนนี้ ยังไม่ขายเลยทำไจไม่ได้ 555 ทักทายกันเหมือนเดิม Assassin Smith Razz[/quote]

หวัดดีคับ ไม่เจอซะนาน ตอนนี้เจอปัญหาเสียงเบา แบตหมดเร็ว เหมือนที่ผมเล่าให้ฟังรึยังคับ 555 (แซวเล่นคับ) ส่วนผมก็ระหกระเหเร่ร่อนหามือถือที่พึ่งพิงได้อยู่หลายตัว เริ่มจากขาย 8800 ก็ต่อด้วย N91 คับ ใช้ได้ 2 อาทิตย์ รู้สึกไม่ถูกชะตา (ซื้อ 28,000) ก็เลยขายทิ้งไป (ขายได้21,000) คราวนี้หันมาเน้นดีไซด์ ก็ถอย LG chocolate มา (ซื้อ 13,600) ใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ เห็นถึงอนาคตว่าห่วยแน่ (ข้อเสียไปหาอ่านได้ในแต่ละกระทู้คับ ผมเขียนเล่าให้คนอื่นๆฟังหมด) ก็เลยขายทิ้งไปอีก (ขาย 9,500) เห็นพี่ชายใช้ sony eric มาตั้งนานไม่เปลี่ยนซะที สงสัยคงจะดี ก็เลยไปถอย W810i มา ตอนนี้ถูกใจมากคับ ใช้มาเกิน 2 อาทิตย์แล้วยังไม่เจอข้อเสีย นี่ยังซื้อให้พี่สาวใช้อีกเครื่องเลย คุณ Assasin Smith จะลองปันใจมาใช้รุ่นนี้บ้าง ก็ไม่ว่ากันนะคับ

Keep contact คับ
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 8800
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 19:10  

รบกวนหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
อยากทราบราคา ณ ปัจจุบันตอนนี้อยู่ที่กี่หมื่นคะสำหรับ 8800 ตอนนี้เราใช้ N70 อยู่ขอความเห็นว่าถ้าจะเปลี่ยนใหม่สองรุ่นนี้ N80 8800 ตัวไหนน่าใช้สุดคะ แบบว่าตัดสินใจไม่ถูกน่ะค่ะ ช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ Razz

ผมว่าก่อนอื่นถามตัวคุณเองก่อนดีกว่านะครับว่าต้องการโทรศัพทืแบบไหน เพราะ 8800 กับ N80 นั้นคนละเรื่องกันเลยนะครับ สรุปสั้นๆคือถ้าต้องการความหรูหราเป็นสำคัญ และลูกเล่นพอประมาณ เลือก 8800 ครับ แต่ผมว่าถ้าเคยใช้ N70 มาก่อนเลือก N80 ดีกว่าครับ เพราะถ้าจะให้เทียบก็เหมือนเป็นรุ่นที่พัฒนาต่อมาจาก N70 นั่นแหละครับ อีกอย่างรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นที่คุณสมบัติครบครัน แล้วยังเป็นซิมเบียนเวอร์ชัน 9 ซึ่งคาดว่าอีกไม่นานคงจะมีโปรแกรมสำหรับเวอร์ชันนี้มาให้อีกมาก (ถึงแม้ว่าคุณจะไม่ได้ซื้อมาแล้้วจะเอามาติดตั้งโปรแกรมเป็นหลัก แต่ถ้าคุณใช้ไปนานๆ แล้วเบื่อ คุณก็สามารถหาอะไรมาลงได้) ยังไงก็ลองดูก็แล้วกันนะครับว่าคุณเป็นผู้ใช้ในกลุ่มไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 07:52  

หวัดดีคับ ไม่เจอซะนาน ตอนนี้เจอปัญหาเสียงเบา แบตหมดเร็ว เหมือนที่ผมเล่าให้ฟังรึยังคับ 555 (แซวเล่นคับ) ส่วนผมก็ระหกระเหเร่ร่อนหามือถือที่พึ่งพิงได้อยู่หลายตัว เริ่มจากขาย 8800 ก็ต่อด้วย N91 คับ ใช้ได้ 2 อาทิตย์ รู้สึกไม่ถูกชะตา (ซื้อ 28,000) ก็เลยขายทิ้งไป (ขายได้21,000) คราวนี้หันมาเน้นดีไซด์ ก็ถอย LG chocolate มา (ซื้อ 13,600) ใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ เห็นถึงอนาคตว่าห่วยแน่ (ข้อเสียไปหาอ่านได้ในแต่ละกระทู้คับ ผมเขียนเล่าให้คนอื่นๆฟังหมด) ก็เลยขายทิ้งไปอีก (ขาย 9,500) เห็นพี่ชายใช้ sony eric มาตั้งนานไม่เปลี่ยนซะที สงสัยคงจะดี ก็เลยไปถอย W810i มา ตอนนี้ถูกใจมากคับ ใช้มาเกิน 2 อาทิตย์แล้วยังไม่เจอข้อเสีย นี่ยังซื้อให้พี่สาวใช้อีกเครื่องเลย คุณ Assasin Smith จะลองปันใจมาใช้รุ่นนี้บ้าง ก็ไม่ว่ากันนะคับ

หวัดดีครับ ตอนนี้ 8800 ก็โอเคดี เสียงไม่เบาแล้วมันขึ้นอยู่กับว่าเราคุยสถานที่แบบใดเท่านั้นเอง ข้างถนนก็จะไม่ได้ยิน ส่วนแบตหมดเร็ว แต่ก็ยังดีมี N70 อยู่อีกเครื่อง มีอีกเรื่องอยากถามนายมาก ๆ ตอนนี้จะขาย 8800 แล้ว มาซื้อ 02 Atom แทน นายเห็นว่าไงครับ เห็นนายเล่นโทรฯเยอะดี อยากปรึกษามาก ๆ อย่าลืมตอบหละ
ขอบใจมากสำหรับ Recommended แต่ไม่ชินกับ รุ่นนั้นจริง ๆ ถ้ามีรุ่นไหน อีกก็แวะบอกได้นะครับ

ขอให้เข้ามาดูเร็ว ๆ ทีเถอะเพราะว่าจะขาย เสาร์อาทิตย์นี้แล้ว เผื่อนายมีอะไรมาขัดจะได้ชะงักได้ Have a nice day. Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: