Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N91 - Pure Audio Bliss
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 805 / เข้าชม: 1427370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 17:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยด้วยครับ
แบบว่าผมเอาเพลงลงไปแล้วแต่ใน"เพลง"มันมองเห็นไม่หมดง่ะ
แต่ในfile manager เห็นหมดน่ะทำไงดี
Sad
RedDevil
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเตป
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2006 22:25  

-MeeTz- ????????????????????????????????????????????????????????
PTat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 01:08  

top_DSA ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับ
แบบว่าผมเอาเพลงลงไปแล้วแต่ใน"เพลง"มันมองเห็นไม่หมดง่ะ
แต่ในfile manager เห็นหมดน่ะทำไงดี
Sad

ต้อง synchronise เอาจาก Windows Media Player ค่ะ เอาเข้าเครื่องโดยตรงไม่ได้

ว่าแต่ ใครทราบบ้างว่าโหลด theme เพิ่มที่ไหนได้คะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2006 11:46  

RedDevil ผู้เขียน:
-MeeTz- ????????????????????????????????????????????????????????

ทำไมหรอครับ -*-
gt_red99
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2006 23:05  

โนเกีย พิจราณา ด้วยครับ ดูๆ แล้ว n91 น่าจะมีปัญหาเยอะเลย ของผมเข้าศูนย์ ต้องรอเป็นเดือน ชื้อมาใหม่ๆด้วย เครื่องแพงแล้วปัญหาเยอะอย่างนี้ แย่ ครับ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 18:54  

mossassy ผู้เขียน:
ของผม เวลามีคนส่ง SMS มาแล้ว เวลามันไม่ตรงกันซักอันเลยคับ เช่น ได้รับ SMS มาตอน 09.00AM แต่พอเข้ามาดูในเครื่อง เวลาเป็นตอน 01.00 PM งงมากคับ ทำไงดีคับ รบกวนท่านผู้รู้ตอบให้หน่อยนะคับผม ขอบพระคุณคับ

ของแทนก็ตรงปกตินะ

เกี่ยวกับการตั้งค่านาฬิกาในเครื่องไหม
เคยอ่านเจอใน sp-community อ้ะ แต่ไม่ใช่ของ n91 ของรุ่นไหนไม่รู้
มีคนบ่นเหมือนกัน

ป.ล. หลังจากใช้ n91 มา เดือนนี้เข้าเดือนที่ 4 แล้ว กับ n91 ไม่ค่อยเจอปัญหาแล้วนะ (สงสัยอยู่ตัว) เรื่อง up fw ก็ขอออกความเห็นหน่อยนะคะ ถ้าคนไหน ใช้ไปแล้วไม่เกิดปัญหาอะไร แล้วไอ้ fw ที่ออกมาเนี่ย ไม่ได้มีอะไรพิเศษ ก็ไม่ต้องไปอัพ ให้เสียเวลารอ หรอกค่ะ ใช้ไปน่ะแหละ แต่ถ้าคนที่มีปัญหา ก็ถือซะว่า เอาไปให้ศูนย์เค้าเช็คไปในตัว เนอะ (ก็ทำแบบนี้กับโนเกียที่ใช้มาหลายๆ รุ่น) ส่วนเรื่องที่ว่าซื้อใหม่ขอเปลี่ยนไม่ได้อ่ะ ไปขอเปลี่ยนมาแล้วกับมือค่ะ (แต่ต้องภายใน 7 วันนะ) (ซื้อศูนย์ ud อ้ะ ก็เปลี่ยนที่ ud นั่นละ)
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 12:45  

ซื้อมาตั้งแต่ 23 เมษายน ใช้งานปกติดี เวลาเปิดไฟล์ค่อนข้างเร็วขนาดผมใส่ข้อมูลไปเกือบ 2กิ๊กยังไม่มีทีท่าว่าจะช้าเลย เสียงค่อนข้างจะดีมากทั้งเสียงเรียกเข้าและฟังในหูฟัง ใครที่เปิดลำโพงแล้วรู้สึกว่าเสียงเบา และอู้อี้ให้ลองไปปรับตัวขยายแถบเสียงให้เป็น ปิด เสียงจะดีขึ้นเยอะเลยนะครับ แต่ถ้าฟังในหูฟังให้ปรับแถบขยายให้เป็นเปิด เสียงจะดีขึ้นอีกนะครับ ปัญหาเวลาค้าง และบางที่ปรับวอลลุ่มเสียงไม่ได้ พอปิดเครื่องและเปิดใหม่ก้อจะหาย ครับ
dr.kimchai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 12:52  

กรณีของใครใช้เชื่อมต่อผ่านบลูทูธแล้วเพลงไม่ไปที่โปรไฟล์ ทำให้ทำเป็นเสียงเรียกเข้าไม่ได้ให้ไปดูที่ menu>tool>ตัวจัดการไฟล์>attacmentsแล้วคัดลอกเพลงที่ต้องการไปที่ คลิปเสียงก้อใช้ได้แล้วครับ Wink
nainu
Year's Star

หัวข้อ : แบตทนแค่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2006 16:57  

ถ้าเปิดโทรศัพท์แล้วฟังเพลงอย่างเดียวมันใช้ได้นานแค่ไหนครับ
masanori
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบตทนแค่ไหนครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 00:47  

nainu ผู้เขียน:
ถ้าเปิดโทรศัพท์แล้วฟังเพลงอย่างเดียวมันใช้ได้นานแค่ไหนครับ

วันนึงได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ส่งซ่อมนี่นานครับ 55
Taan LFC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-91
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 14:36  

uyyy ผู้เขียน:
ถามนิดนึงนะคะ พอดีไปอ่านในอีกกระทู้ในเว็บนี้มา
เค้าบอกว่า มี3สี รุ่นนี้อ่ะค่ะ คือ ดำ ดำเทา เงิน
เลยอยากรู้ว่าใครพอมีรูป สีดำ ให้ดูบ้างอ่าคะ
อีกนิดค่ะ ที่เค้าบอกว่ารุ่น top dark grey หมายความว่า
ไงอ่าคะ มีรุ่น top กะแบบไม่ top ด้วยหรอ งงจิงๆอ่า....
พอดีกำลังสนใจตัวนี้อยู่อ่ะคะ เลยขอทราบข้อมูลหน่อย

ขอตอบนะค่ะว่าซื้อให้เลือกดีๆ คนขายจะบอกว่ามีชุดใหญ่ (สีเทาเข้ม หรือ ดำนั่นเอง) และชุดเล็ก (สีเทาอ่อน หรือ สีเงินนั่นเอง) ราคาต่างกันนะค่ะ
แต่คนขายไม่บอกเราหรอกว่า ชุดเล็กถูกกว่าเพราะไม่มี wi-fi ค่ะ คนขายจะบอกแค่ว่าชุดเล็กถูกกว่าเพราะไม่มีหูฟังกับซองหนังแถมมาให้ แต่จริงๆแล้วไม่ไช้แค่นั้นนะค่ะ ถ้าจะซื้อก้อคิดด้วยว่า เราจะใช้ wi-fi มั้ย ถ้าคิดว่าไม่เอาก้อซื้อชุดเล็กได้
สังเกตข้างกล่อง ชุดใหญ่ = N 91-1
ชุดเล็ก = N 91-5
LFC!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N-91
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 14:39  

uyyy ผู้เขียน:
ถามนิดนึงนะคะ พอดีไปอ่านในอีกกระทู้ในเว็บนี้มา
เค้าบอกว่า มี3สี รุ่นนี้อ่ะค่ะ คือ ดำ ดำเทา เงิน
เลยอยากรู้ว่าใครพอมีรูป สีดำ ให้ดูบ้างอ่าคะ
อีกนิดค่ะ ที่เค้าบอกว่ารุ่น top dark grey หมายความว่า
ไงอ่าคะ มีรุ่น top กะแบบไม่ top ด้วยหรอ งงจิงๆอ่า....
พอดีกำลังสนใจตัวนี้อยู่อ่ะคะ เลยขอทราบข้อมูลหน่อย

ขอตอบนะค่ะว่าซื้อให้เลือกดีๆ คนขายจะบอกว่ามีชุดใหญ่ (สีเทาเข้ม หรือ ดำนั่นเอง) และชุดเล็ก (สีเทาอ่อน หรือ สีเงินนั่นเอง) ราคาต่างกันนะค่ะ
แต่คนขายไม่บอกเราหรอกว่า ชุดเล็กถูกกว่าเพราะไม่มี wi-fi ค่ะ คนขายจะบอกแค่ว่าชุดเล็กถูกกว่าเพราะไม่มีหูฟังกับซองหนังแถมมาให้ แต่จริงๆแล้วไม่ไช้แค่นั้นนะค่ะ ถ้าจะซื้อก้อคิดด้วยว่า เราจะใช้ wi-fi มั้ย ถ้าคิดว่าไม่เอาก้อซื้อชุดเล็กได้
สังเกตข้างกล่อง ชุดใหญ่ = N 91-1
ชุดเล็ก = N 91-5
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 19:07  

ลั๊ลลา..
มาแจ้งข่าว

HDD รวน เมื่อวานนี้ เด๋ว Phone อ่านค่า hddได้ เด๋วอ่านไม่ได้

เลยส่งไปศูนย์ Nokia Care ช่างแจ้งว่า อาจจะเป็นที่ตัว contact ต่อ ไม่สะอาด
เลยทำความสะอาดให้ และลง FW version ล่าสุด (1.1 มั๊ง ถ้าจำที่เค้าบอกมาไม่ผิด)

ถ้าเลิกรวน จะรีบมาอัพเดทข่าวให้ทราบค่ะ
บะหมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 19:57  

ตัวlock ปุ่ม ตรงที่อยุ่ข้างบน มานมะค่อยดีแล้วอ่ะ ซื้อมา 1 อาทิตย์เอง เซ้งจัง

แต่นอกนั้นก้อ โอเคนะ อาจจะเป็นเพราะเราฟังเพลงตลอดด้วยละมั้ง

บางทีก้อมีอาการรวนๆให้เห็น

รวมๆก้อโอเค
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 20:54  

FW update ของ N91 ค่ะ
เพิ่งไปอัพมาเมื่อสองวันก่อน
(เนื่องจาก HDD รวน เด๋วอ่านค่าได้ เด๋วไม่ได้ ช่างเลยแนะนำให้ลองอัพ FW)

โดยรวม เหมือนกับรู้สึกว่า เครื่องประมวลผลเร็วขึ้นนะ (คิดไปเองคนเดียวป่าวหนอ)
มีที่สังเกตว่าเปลี่ยนนิดๆ หน่อยๆ

- รูปจดหมายใน inbox เปลี่ยน
- ฟอนต์เปลี่ยน (อันนี้ยังไม่ค่อยชินตาเลย)

ป.ล. V 1.10.030
05-05-06
RM-43
N91 (15.01)

มีใครใหม่กว่านี้ มาบอกกันมั่งนะคะ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 21:35  

พี่ ดู Version ของ FW ตรงไหนหรอคะ

แล้วจะไปอัพยังไง ช่วยบอกที ซื้อที่ 0 โนเกีย ชั้น 2 MBK อ่ะ

ตอนซื้อถามเค้าๆบอกว่า ล่าสุดแล้วอ่ะ
แทนวับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 23:11  

คนเดิม ผู้เขียน:
พี่ ดู Version ของ FW ตรงไหนหรอคะ

แล้วจะไปอัพยังไง ช่วยบอกที ซื้อที่ 0 โนเกีย ชั้น 2 MBK อ่ะ

ตอนซื้อถามเค้าๆบอกว่า ล่าสุดแล้วอ่ะ

ดู version FW กด *#0000# ค่ะ

ส่วนเรื่องการไปอัพ FW ก็ที่ Nokia Care อ้ะ
โทรไปถาม Nokia Call Center ก็ได้ว่ามีที่ไหนมั่ง
02-255-2111
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 13:06  

พอดีเพิ่งซื้อ N91 หาธีมใส่ไม่ได้เลย วันนี้ไปเจอเข้าให้ ลองแล้วใช้ได้ด้วย แต่ถ้ารู้กันแล้วก็ขอโทษด้วยละกัน อาจจะช้าไปหน่อย http://phone.mobile9.com/nokia/n91/
ส่วนรายชื่อเพลงไทย ที่เป็นภาษาต่างดาวนั้น ผมแก้ไขชื่อในโทรศัพท์ เป็นภาษาไทย ก็ใช้ได้นี่ครับ โปรแกรมก็เห็นเป็นภาษาไทยเลยครับ

ลองลงแล้วได้ แต่ใช้ไม่ได้เด้งออกมาเหมือนกัน เซ็งเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nkitti เมื่อวันที่ 27 Jul 2006 14:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2006 13:50  

ทำไมลงtheme แล้วมันถึงเด้งกลับมาเป็นแบบเดิมหล่ะครับงง..ช่วยตอบที่น่ะครับ
ขอบคุณครับ
ปาป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 21:09  

อยากทราบวิธีเปลี่ยนชื่อเพลงที่เปนต่างด้าว <แก้ในเครื่องต้องกดเปลี่ยนที่ไหนคะ>...หรือวิธีที่เปลี่ยนภาษาที่นอกจากใช้ itune คะ ขอบคุนล่วงหน้าคะ
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 08:53  

ปาป้า ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีเปลี่ยนชื่อเพลงที่เปนต่างด้าว <แก้ในเครื่องต้องกดเปลี่ยนที่ไหนคะ>...หรือวิธีที่เปลี่ยนภาษาที่นอกจากใช้ itune คะ ขอบคุนล่วงหน้าคะ

เข้าไปที่เมนูเพลง เลื่อนไปที่เพลงที่ต้องการเปลี่ยนชื่อ คลิกตัวเลือกเลื่อนไปที่ ข้อมูลเพลง ก็เปลี่ยนชื่อได้เลยครับ
onarak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 20:18  

แบบว่าไม่เข้าใจว่าทำไมต่อโทรศัพท์กะpc ตั้งโต๊ะได้แต่ notebook ไม่ได้อะครับมันไม่เชื่อมต่อเลยใครพอจะทราบบ้างว่าทำไงเราใช้N91 อ่าครับง๊งงง
ปาป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 21:56  

nkitti ผู้เขียน:
ปาป้า ผู้เขียน:

เข้าไปที่เมนูเพลง เลื่อนไปที่เพลงที่ต้องการเปลี่ยนชื่อ คลิกตัวเลือกเลื่อนไปที่ ข้อมูลเพลง ก็เปลี่ยนชื่อได้เลยครับ

ขอบคุนมากๆนะคะ
top_DSA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 16:55  

ทำไมลงธีมไปแล้วมันถงเด้งกลับมาหล่ะครับ งงมากช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆ
Rewind
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonpathom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2006 20:36  

top_DSA ผู้เขียน:
ทำไมลงธีมไปแล้วมันถงเด้งกลับมาหล่ะครับ งงมากช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆ

รอมีเฟริม์แวร์ตัวใหม่ๆ ออกมา น่าจะแก้ได้นะครับ
ใช้โซนี่อิริคสัน V
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้โซนี่อิริคสัน V800 อยู่พอดีไปเดินที่ร้านโนเกีย N91 ที่พารากอนก
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2006 00:14  

ใช้โซนี่อิริคสัน V800 อยู่พอดีไปเดินที่ร้านโนเกีย N91 ที่พารากอนก็เลยไปลองฟังเสียง ซึ่งใช้หูฟังตัวใหญ่แบบครอบหูเสียงก็แค่พอใช้เองปรับอิคอลไลเซอร์ทุกแบบแล้วด้วยนะ ไม่ได้ดีมากมายอะไรอย่างที่คาดหวังไว้ตอนนแรกเลยแกล้งบอกพนักงานที่บริการไปว่าเพราะดีครับ ขอบคุณครับแล้วเดินออกมา แต่ในใจคิดว่า V800 ของเราเพราะกว่าเยอะเลย อย่างไงลองฟังเปรียบเทียบดูก่อนนะครับอย่างไปหล่งโฆษราชวนเชื่ออะไรมากมาย Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
คนมีN91
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องของmp3
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:12  

เรามี n91 ลงmp3แล้วทำไมบางไฟล์มันเป็นภาษาไทยและบางไฟล์เป็นภาษาต่างดาวอะ
อุอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 20:35  

เป็นเหมือนกันเลย ลงธีมแล้วอยุ่ดีๆ ก้อเด้งกลับมาธีมที่มีอยุ่แล้วในเครื่องอ่ะ ทั้งๆที่เข้าไปดูใน manager มันก้อยังติดตั้งอยุ่ แต่ดูในลักษณะกลับมองไม่เหน

แล้วรูป บางทีก้อเปิดไม่ได้อ่ะ บางทีก้อเปิดดูได้ไม่เข้าใจเหมือนกัน Fw เราก้อตัวล่าสุดเลยอะ

ใครเปนบ้าง ช่วยบอกวิธีแก้ทีนะ
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 11:25  

http://www.savefile.com/files.php?fid=2923024
ในนี้มี 4 ธีม ที่ผมโหลดมาแล้วใช้ได้ครับ เอาไปแก้ขัดก่อน โหลดมาเป็นร้อย ใช้ได้แค่ 4
ผมใช้แล้ว ไม่เด้งครับ
ส่วนเรื่องรูปที่เปิดดูไม่ได้ หมายถึงรูปจากกล้องหรือรูปที่เราใส่เข้าไป ยังไงลองย้ายไปไว้ในโฟลเดอร์ Images ดูครับ ไฟล์เพลงที่เป็นภาษาต่างดาว เข้าไปที่เมนูเพลง เลื่อนไปที่เพลงที่ต้องการเปลี่ยนชื่อ คลิกตัวเลือกเลื่อนไปที่ ข้อมูลเพลง ก็เปลี่ยนชื่อได้เลยครับ
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 16:07  

ซื้อมาใช้แล้วอ้ะ ไม่ชอบเลยย ก่อนซื้อมาชอบมากๆๆ เราว่ามันแฮ๊งค์บ่อยจนน่ารำคาญ เราก้อไม่ได้กดอะไรเร้วนักหนา รู้สึกว่าต้องถนอมมากๆๆๆๆ .... ตอนนี้อยากขายมากๆ เลยอ้ะ
Sonchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2006 13:33  

ท่านที่ใช้ N91 ทุกท่านครับ โดยเฉพาะที่ไป Update FW. มาใหม่ ช่วยเช็ค เวอร์ชั่นให้หน่อยครับ ว่าล่าสุด เวอร์ชั่นอะไร เอาแบบละเอียด ทุกตัวเลขและ ทุกจุดเลยนะครับ
ถ้าใครไม่รู้ รหัสให้กดดังนี้ครับ ( *#0000# ) ใครที่เพิ่งไป Up มาภายในเดือนสิงหาคม 2549 มาตอบให้จะขอบคุณมากครับ
Very Happy เจอสมาชิก N91 ที่ต้องการแล้วครับ เขา UP FW. ตัวใหม่แล้วไปโพสบอกให้ สดๆ ร้อนๆ ขอบคุณท่านมากครับ Very Happy

looghmoo
จังหวัด *: กรุงเทพ
หัวข้อ : ใคร up fw 91 มาแล้วมั้งแจ้งผลด่วน
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2006 19:26 [ 158.108.132.17 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ผมเอา N91 ไป up fw ที่ 0 มาคับบ

v 1.10.030
05-05-06
RM-43
N91 (15.01)

เร็วขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
เปลี่ยนทีมก็มไม่มีปัญหาแล้ว
เย้...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sonchai เมื่อวันที่ 22 Aug 2006 22:49; ทั้งหมด 2 ครั้ง
เซ็งคับพี่น้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2006 20:09  

พี่ๆ ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยย

อยุ่ดีๆ msg มันก้อหายไปซะอย่างนั้น แล้วสักพัก (วันสองวัน) รูปที่คลังภาพก้อไม่เหน แต่เหนอยุ่ที่ ตัวจัดการอ่ะ

แล้วอยุ่ดีๆมันก้อบอกว่าเขียนดิสไม่สำเร็จอารายก้อมะรุ้ แล้วเครื่องก้อแฮงค์ไปเลย

เปิดมาอีกทีมันหาฮาร์ดดิสก์ไม่เจอแล้ว :'(

ส่งเครื่องไปแล้วอ่ะ ใครเป็นอย่างเราบ้างงงง add มาคุยกันนะ

bameekeaw@hotmail.com
MerFiiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 15:34  

หูฟังที่ให้มาเสียงดีมั้ยครับ
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 08:57  

เสียงของหูฟังโนเกียที่ใช้มาเฉยๆอ่ะครับ เสียงของเซนไซเซอร์ถือว่าดีทีเดียวครับ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 18:27  

ตอนนี้ Phone Software Update มีของ N91 แล้วนะครับ ใครสนใจจะอัพก็เชิญลองดูได้ครับ

http://www.nokia.co.uk/nokia/0,1522,,00.html?orig=/softwareupdate
Gotcho
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ N91 มาใหม่ครับ รบกวนถามหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2006 23:49  

ผมซื้อตัวTop มาอะครับ อยากถามว่ามัน เล่น เนต ไงหรอครับ แบบ Wi-Fi อะครับ

ก็คือ ที่มหาลัยมันมี ไวเรท อะครับ แล้วก็ลองๆไปมั่วดู ไม่รุทำไงอะครับ ทำไม่เป็น

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

แล้วอยากถามหน่อยนะครับว่า ที่มาบุญครอง-สยาม นี้มี ช็อป Nokia ที่อัพ Fw ตัวใหม่ ได้รึเปล่าครับ มันอยู่ตรงไหนหรอครับ

รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ
Gotcho
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนอีกเรื่องครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 01:40  

คืออยากทราบว่า ลงเพลงกันยังไงหรอครับ

ใช้โปรแกรมไรกันหรอครับ

แล้วมันใช้ยังไงหรอครับ ชาวยสอนหน่อยครับ

เพิ่งซื้อ N91 มา ยังไม่เป็นไรเลย อะครับ
Bee(TM)
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนอีกเรื่องครับ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 07:06  

Gotcho ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า ลงเพลงกันยังไงหรอครับ

ใช้โปรแกรมไรกันหรอครับ

แล้วมันใช้ยังไงหรอครับ ชาวยสอนหน่อยครับ

เพิ่งซื้อ N91 มา ยังไม่เป็นไรเลย อะครับ

Nokia Music Manager
ใช้โปรแกรมนี้ครับ วิธีการใช้งานอยู่หน้านี้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=164154
แพลน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2006 23:11  

Confused อย่าว่านะไม่รู้จริงๆอ่ะ FW มันคืออะไรหรอช่วยตอบด้วยนะ Very Happy
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2006 09:55  

ของผมอัพเรียบร้อยแล้วครับ ครึ่งชั่วโมงเอง ลุ้นระทึก
ที่จำเป็น แรมต้องมากกว่า 256 ต้องเสียบที่ชาร์จด้วย
V 2.00.052
25-07-06
RM-43
N91 (15.01)
ที่แน่ๆ ไวขึ้น ใช้ธีมได้ไม่เด้ง
เป็นภาษาไทยด้วย
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 08:38  

MerFiiez ผู้เขียน:
อยากรุ้ว่า ... ตัวที่ขายในเมืองไทยตอนนี้เปนตัวทอปหรือตัวรองคับ ?
ตัวรองจะไม่แถมหุฟังเซนไซเซอร์?? กับ ไม่มี wi-fi จิงรึป่าวคับ ?
ตัวท้อปจะเปนเฉพาะสีดำ ตัวรองจะเปนเฉพาะสีเงินหรอคับ ?
แล้วอยากได้ตัวท้อป สีเงิน มีมั้ยครับ ?

ครัย น่ารัก ^^ ตอบทีนะคับ
ขอบคุนมากงับ...

มีทั้ง 2 รุ่นครับ
ตัวท็อป N91-1 สีดำ มีทั้งหูฟังกับ ระบบ wi-fi คือรองรับ 3G
ตัวรอง N91-5 สีเงิน ไม่มีหูฟังกับ ระบบ wi-fi
Rewind
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 18:58  

-MeeTz- ผู้เขียน:
ตอนนี้ Phone Software Update มีของ N91 แล้วนะครับ ใครสนใจจะอัพก็เชิญลองดูได้ครับ

http://www.nokia.co.uk/nokia/0,1522,,00.html?orig=/softwareupdate

ขอบคุนครับ
AvantGarde
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 22:45  

v 2.00.052
14-08-06
RM-43
N91 (43.01)
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 14:08  

AvantGarde ผู้เขียน:
v 2.00.052
14-08-06
RM-43
N91 (43.01)

รบกวนถามคุณ AvantGarde ไม่ทราบว่าอัพแล้วลงโปรแกรม smartmovie
ได้หรือเปล่าครับ ของผมตามด้านล่าง แต่ลงไม่ได้ครับ
V 2.00.052
25-07-06
RM-43
N91 (15.01)
มุกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 00:54  

อยากรุ้ว่า ... ตัวที่ขายในเมืองไทยตอนนี้เปนตัวทอปหรือตัวรองคับ ?
ตัวรองจะไม่แถมหุฟังเซนไซเซอร์?? กับ ไม่มี wi-fi จิงรึป่าวคับ ?
ตัวท้อปจะเปนเฉพาะสีดำ ตัวรองจะเปนเฉพาะสีเงินหรอคับ ?
แล้วอยากได้ตัวท้อป สีเงิน มีมั้ยครับ ?

ตัวท็อป N91-1 สีดำ มีทั้งหูฟังกับ ระบบ wi-fi คือรองรับ 3G
ตัวรอง N91-5 สีเงิน ไม่มีหูฟังกับ ระบบ wi-fi

เอ๋ ..?
ทำไมรูปแรก ในหน้าแรก เครื่องเป็นสีเงินแต่มีหูฟังเซนฯ แถมมาด้วยล่ะคะ
แฟนคนอ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 00:57  

ทำไม ไม่มีภาพหลังเครื่องให้ดูเลยอ่ะ
nkitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 11:23  

มุกกี้ ผู้เขียน:

เอ๋ ..?
ทำไมรูปแรก ในหน้าแรก เครื่องเป็นสีเงินแต่มีหูฟังเซนฯ แถมมาด้วยล่ะคะ

รูปนั้นตั้งแต่เปิดตัวเมื่อปีที่แล้ว ไม่ใช้เครื่องที่วางจำหน่ายจริงในตอนนี้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2006 18:28  

มีเกมส์ไหนแนะนำมั่งไหมครับ ? หาที่งกับ N91 ไม่ค่อยได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 08:58  

เครื่องดีมากครับ ผมใช้มาแล้ว แต่ไม่สมกับราคาเลย ทั้3 26700บาท เพราะเครื่องค้างบ่อยมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2006 17:45  

-MeeTz- ผู้เขียน:
aoto333 ผู้เขียน:
แต่ว่าชอบเสียงดีและ ที่มันเป็น ซิมเบี้ยนด้วยง่ะ รอ w950i ดีไหมน้อ

.. ไม่ได้จะมาป่วนนะ แค่อยากออกความคิดเห็น

w950i ผมว่า น่าสนใจมากๆ ถ้าคิดว่า 'กล้อง' ไม่จำเป็น สำหรับการใช้งาน

4GB + Symbian UIQ 3.0 ตัวใหม่นิ้งๆ น่าสนใจ

และผมเชื่อว่า Walkman Phone มันน่าจะทำได้ดีกว่าครับ

แค่ว่า จะรอไหวรึเปล่าเท่านั้นเอง

รู้สึกว่า กำลังเข้าไหดองอยู่ อาจจะอีกหลายเดือนเลย

... อีกตัวนึงที่น่าสนใจ แต่ไม่เปน symbian คือ w850i

ดูเผินๆ อาจจะแค่ minor change และบางส่วนอาจจะสู้ รุ่นพี่อย่าง W800/810i ไม่ได้

แต่ ลองอ่าน Review ดูครับ แล้วจะพบว่า

SonyEricsson ที่ไม่ใช่ Smart Phone มี Task Manager แล้วล่ะ

ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้ Multi-Tasking ได้ คือ เล่นเกม + ฟังเพลง ได้พร้อมๆกัน ไรอย่างนี้

และ Walkman 2.0

น่าสนมั้ยล่ะ Razz
mearkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2006 14:51  

อัดเสียงจากวิทยุ ทำยังงัยอ่า..--' ?
Mearkz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2006 14:21  

อัพเองที่บ้าน อ่ะ

V2.10.013
15-09-06
RM-43
N91 <15.01>
deadheart
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2006 09:05  

Embarassed Embarassed อยากได้ค่ะ แต่กำลังรอราคาลงมาเรื่อยๆ ก่อนค่ะ
พยายามจะใช้มือถือที่ไม่เกินสองหมื่นค่ะ Very Happy Very Happy
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 21:06  

ตัวท็อป N91-1 สีดำ + สีเทา มีทั้งหูฟังกับ ระบบ wi-fi

สรุปมี 3 สีครับ
Azlarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2006 22:30  

ทำมัยพักนี้มีเครื่องมือสองออกมาขายที่มาบุญครองมากจังเลยอะคับ ตัวเครื่องมันมีปัญหาอะไรรึป่าวอะ สงสัยมากเลย ช่วยตอบหน่อยนะคับ
000444
Year's Star

หัวข้อ : ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2006 11:58  

,nv1gs]nv 17000 จริงป่าวๆๆๆ
Kiou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอลิ้งที่อัพ n91 เวอร์ใหม่อีกทีคับ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2006 04:39  

ของลิ้งค์ ที่ อัพโปรแกรมอีกทีคับบบบได้โปรดตอนนี้มานเข้ามะได้แล้ว น่ะน่ะ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
060606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 22:50  

แล้วสรุปว่า มันน่าใช้ไหมอ่ะค่ะ ชอบมากก อยากได้มากกเลย

ช่วยตอบทีนะคะ ตอนนี้ในใจ มันมี N91 กะ N73 ค่ะ

อยากทราบราคา ตัวทอป กะ ตัวรอง ค่ะ ว่าแตกต่างกันแค่ไหน

ทอปอะค่ะ มันจะมี wi-fi กะหูฟัง...?(ลืมชื่อค่ะ ><) ใช่ไหมคะ

แต่ถ้าตัวรองมันจะไม่มีใช่ไหม .. ?

วันนี้โทรไปเชคราคากะร้าน J mart มาค่ะ เค้าบอกว่า 19190

ตอนถามถามไปแค่ว่า N91 ราคาเท่าไหร่ ไม่ได้บอกว่ารุ่นทอปค่ะ

แล้วดูในใบ ของร้านเจย์มาร์ทอีกเหมือนกัน ในใบเขียนว่า มี wi-fi ราคา 19900

แต่คิดว่าใบนี้น่าจะเก่าแล้วเพราะในใบ ราคาของ N73 ยังไม่ออกเลย

แล้วไปถามราคาอีกร้านเค้าบอกว่า สองเหมือนสองพันกว่าๆค่ะ (จำไม่ได้จริงๆ)

ก็เลยอยากทราบราคา คือ ก็ งงๆ อะค่ะ ><
GuidejuN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2006 09:03  

ตอนนี้อยากได้รุ่นี้อ่า แต่งงตอนไปดูในเว็บ ทีมันเขียนว่า n91 GSM และ n91wcdma ง่ะ แล้วจารุ้ได้ไงแล้วรุ่นไหนดีกว่า แล้วมันต่างกันยังงัย ใครก็ได้บอกมาที
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2006 13:38  

รุ่นนี้ดีนะผมว่าอัพเฟิมแวแล้วอาการค้างหายหมดเลย เสียงก้อดี
eqa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 09:45  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ N73me - N80 - N91 (ตัวเก่า 4GB)

ตัวไหนดีกว่ากัน แต่ N91คงตัดทิ้งไปได้เลยเพราะกล้องห่วยแตกมาก - -*

แต่ด้านราคา ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรแลกกะ 4GB ฟังเพลงถือว่าคุ้มนะ

ลองยกมาเปรียบเทียบกันหน่อยสิ
เมียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูอย่างงี้
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 22:12  

GuidejuN ผู้เขียน:
ตอนนี้อยากได้รุ่นี้อ่า แต่งงตอนไปดูในเว็บ ทีมันเขียนว่า n91 GSM และ n91wcdma ง่ะ แล้วจารุ้ได้ไงแล้วรุ่นไหนดีกว่า แล้วมันต่างกันยังงัย ใครก็ได้บอกมาที

N91 GSM คือ N91-5 (ชุดเล็ก) ว่ากันว่าไม่มี WLAN(WiFi) ไม่รู้จริงป่าว

N91 WCDMA(จริงแล้วมันได้ทั้ง GSM และ WCDMA บ้างที่จะเรียก Dual Mode) คือ N91-1 (ชุดใหญ่)
Myung
Year's Star

หัวข้อ : ราคาลงมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 22:34  

เรื่องเครื่องค้างนี่เป็นที่ Micro Drive ครับ

ส่งซ่อมได้ที่ศูนย์ โนเกีย แคร์ ครับ (N91 นี่ ซ่อมเร็วนะ)
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2007 07:37  

ตอนแรกดูๆ ไม่ค่อยสวย พอไปดูรีวิว สวยอย่างแรงคับ
Diazepam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hello
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 00:02  

<a href=" http://www.csc.ncsu.edu/?Diazepam "> Diazepam </a> Diazepam
degree distance learning
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hello
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 02:12  

<a href=" http://www.ee.calpoly.edu/~xhyu/learn.htm ">career learning planning</a> career learning planning
AnnaScott
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 02:15  

ถามหน่อยน่ะค่ะ ว่า ทำไม เครื่องนู๋ เวลาเล่นเน็ต แล้วไม่สามารถที่จะอ่าน ภาษาไทยได้ ค่ะ ต้องทำอย่างไร แล้ว ก็ ธีม บางธีม นู๋ลบไม่ได้ ต้องทำอย่างไรจึงจะลบได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
propecia sale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : hello
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 19:44  

<a href=" http://pierce.wesleyancollege.edu/staff/lwinston/public_html/propecia.htm ">female propecia</a> female propecia
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 22:18  

eqa ผู้เขียน:
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ N73me - N80 - N91 (ตัวเก่า 4GB)

ตัวไหนดีกว่ากัน แต่ N91คงตัดทิ้งไปได้เลยเพราะกล้องห่วยแตกมาก - -*

แต่ด้านราคา ไม่ค่อยต่างกันเท่าไรแลกกะ 4GB ฟังเพลงถือว่าคุ้มนะ

ลองยกมาเปรียบเทียบกันหน่อยสิ

กล้องห่วยเหรอเราว่าไม่เห็นห่วยเลยนะก้อดีออก
กา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอร้อง
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 09:23  

อยากทราบว่าคัยมีแบบโครงสร้าง N91 ไหมคับ คือว่าเครื่องผมมันโดนฝนนิดหน่อยแบบว่าลำโพงมันคล้ายจะซ็อตอ่า เลยคิดว่าจะถอดเช็ดสักกะหน่อยแต่ว่ายังไม่ก้าอ่า จึงอยากดูโครงสร้างมันก่อนอะคับ คัยมีแบบโครงสร้างโพสที่นะคับช่วยที่คับ[/b]
mabus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 13:20  

แบบโครงสร้าง N91
http://uselessinfo.pwp.blueyonder.co.uk/dismantleN91.htm
ooAoo
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 10:06  

ผมเพิ่งซื้อN91มาได้ 2 อาทิตย์ เช็คดูพบเป็น

V2.20.008
07-02-07
RM-43
N91 <15.01>

อยากทราบว่าเป็นเฟิร์มแวร์ใหม่หรือเปล่าครับ

ขอออโต้ล็อคด้วยครับ
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 22:40  

น่าตาแปลกมากมาย - -
hsilencer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอขาย n91 นะคับ.. ต้องการใช้เงินด่วน
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:43  

สภาพสวยมากๆ คับ.. ใช้ดี.. ไม่อยากจะตัดใจขายเลย..เฮ้ออ.. รักมากเลยครื่องนี้.. ขาย คับ.. มีที่ ชาร์จให้ ครับ.. เครื่อง สภาพ ดีๆ มากๆ.. คับ... hard disk 4GB นะคับ.. ใช้ ถ่าย โอน ข้อมูลได้ ดีมักๆ...... ขาย เพราะ อยาก ได้.. w900 แทน อ่ะคับ.. ถ้าใครจะแลกก็ยินดี น่ะ.. รับ เลยคับ.. ขอ เป็น สีดำ ก็แล้วกัน น่ะ.. ไม่ชอบ ตัว สีขาย เลย.. n91n ผม เป็น.. สี stainless นะคับ... สวยมาก.. ดูแล้วหรูหรา.... มีรอย ถลอก.. ตรงขอบกล้อง นิสหนึ่ง... ไม่มี รอย น่าเกลียด เลยครับ.. การใช้ งานดี.. ตอนซื้อมา เป็น Firmware เก่า.. อัพ อันใหม่ให้แล้ว.. อาการ ค้าง หาย หมด เลย.. การใช้งานดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด..เร็วขึ้นด้วย... เหมาะกะ เป็นเครื่อง highend คับ... แนะซื้อเลย ครับ.. ใช้ ดีจิง.. มีไรติดต่อ.. ได้ที่ เฮนรี่ 0837948831 หรือ เมว มาที่ theerayutk@gmail.com
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:33  

เฟิร์มแวร์ของเรปบนเวอร์ชั่นใหม่นะ
ของผมก้อเวอร์ชั่นนั้นเหมือนกัน
แต่ความรู้สึกนะเวอร์ชั่น 2.1
ดีกว่าอ่า
Entilultecez
Year's Star

จังหวัด: Poland
หัวข้อ : pibo14
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 13:45  

อยากทราบว่าตอนนี้NOKIA N91 ยังมีขายอยู่รึเปล่าคะ เพราะไปดูที่ MBK หลายร้านบอกว่าไม่มีของ พอจะแนะนำได้มั้ยคะว่าพวกร้าน m link หรือ jay mart มีขายรึเปล่า

ขอบคุณค่ะ
knubee
Year's Star

หัวข้อ : -.-
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 18:22  

ตอนนี้มือขายที่ไหนมั่งอะคับ อยากได้มากๆเลย

มือ1หรือมือ2ก็ได้คับ
pueneto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี..เด้อ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 17:16  

v 2.20.008 ไม่มีปัญหาแฮงค์เลย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 11:57  

อยากรู้จังตอนนี้ยังมีคนใช้รุ่นนี้อยู่หรือป่าวอ่า
รู้สึกว่าคนใช้น้อยเนอะ

เหอๆๆ ขายก้อไม่ได้ราคาด้วยอ่า
เคยคิดจะขายหลายครั้งแล้ว
แต่พอรู้ราคาแล้วขายไม่ลง
หุหุหุหุ
JunoXP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉานนกิ๊กเทอ^-^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 15:20  

เรายังใช้อยุ่เพิ่งไปซื้อมือสองมา 3900
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 13:26  

อ่า มือสองเราว่าคุ้มนะ
เพราะว่าเท่าที่รู้มาเขาขายกันถูกมากๆๆเลยอ่า
ยังไง ตรวจดูด้วยนร๊า
ของเราอ่า
เคยตกมาประมาณหนึ่งเมตรได้
ไม่พังนะ
รู้สึกตัวเอง ได้เครื่องดีอ่า
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:46  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N91 - Pure Audio Bliss
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 12:47  

ตอนแรกขายรุ่นนี้ไปแล้ว
แต่ว่ายังหลงรักอยู่เลย
ซื้อมือสอง มาใช้อีกรอบ
ตอนนี้จะมีไครใช้อีกไหม อ่า
เอกเขนก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N91 - Pure Audio Bliss
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 09:06  

ใช้มาจะ 4 ปีแล้วครับ ไม่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่เลย ตอนนี้ฝาหน้าจอหลุดออกมาแล้ว กำลังว่าจะไปเปลี่ยนหน้ากากใหม่
boyboyboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 14:40  

ยังใช้ nokia n91 อยู่คับ.....
เสียงเพลงเนี่ยแหละคับที่ทำให้ผมทิ้งไม่ลง......
ยังมีใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างไหมคับ.......
หนูดีค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 09:24  

หนูก็ยังใช้อยู่ค่ะ Very Happy
เอาไว้ฟังเพลงน่ะค่ะ
เวลาที่หยิบออกมาจากกระเป๋า...มีแต่คนมองค่ะ Shocked
บางคนถึงกับเดินมาถามเลยนะคะว่ารุ่นอะไร ยี่ห้ออะไร Laughing
บางคนว่าสวย หรูดูดีและภูมืฐานค่ะ บางคนว่า หน้าตาแปลกๆ แต่ก็ดูเท่ย์ดี Laughing
เพื่อนของหนูว่าเหมือนมนุษย์ต่างดาวค่ะ Laughing
แต่พอได้ฟังเสียงเพลงแล้ว......ทุกคนยกนิ้วให้เลยค่ะ Very Happy
เขาบอกว่ามีขายอีกไหมจะไปหาซื้อมาบ้าง.....
super mmaann
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 09:37  

ไม่น่าเชื่อนะคับว่ายังมีคนใช้รุ่นนี้อีก
ผมนึกว่ามีผมคนเดียวที่ยังหลงเสน่ย์ N91 ซะอีก
อย่างว่าล่ะคับ ของเขาดีจริง.......ถึงแม้เวลาจะผ่านไปนานเท่าไหร่
ก็ยังคงคุณภาพคงที่เสมอคับ....ไม่เหมือนรุ่นใหม่ๆ ที่ออก ออก กันมา
แป็บเดียวเสีย แป็บเดียวพัง แป็บเดียวตกรุ่น......
ผมเองใช้ N91 มาตั้งแต่ป้ายแดง ตอนเปิดตัวใหม่ๆ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว
ราคาในตอนนั้นไม่ต้องพูดถึงคับ...แพงพอๆกับรุ่นแพงๆ ในตอนนี้
หรืออาจจะแพงกว่าด้วยซ้ำไป
เพราะฉนั้นใครที่ยังใช้รุ่นนี้อยู่ ยังถือรุ่นนี้อยู่ ไม่ต้องอายคับ
จงภูมิใจเถอะคับ....รุ่นเราไม่ใช่กาโหลก-กาลาคับ.......
poon_poonz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 12:01  

อยากกลับมาใช้อีกรอบครับ เคยใช้เเล้วขายต่อไปละ ตอนนี้คิดถึงรุ่นนี้ ใครมี สภาพสวยๆยกกล่อง ของครบ เสนอมาได้นะครับ ให้ราคาดีเลยครับ
086 997370 2 ครับ
ฝ่านมาเจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 10:06  

5 ปีที่แ้ล้ว อย่าว่าแต่อยากได้เลย...ฝันถึงก็ยังไม่กล้า ~>.<~

รอแล้วรอเล่า เผื่อราคาจะลงมาบ้าง ปรากฏว่าเลิกขายไปซะก่อน เศร้า T_T

สองปีที่แล้ว เปลี่ยนมือถืออีกที ผมก็เกือบๆจะสอยมือสองรุ่นนี้มาแล้ว แต่สุดท้าย...ไปได้รุ่นอื่นมาแทน

แล้วก็เหมือนพรหมลิขิตให้มาพบกัน

เดือนก่อน ไปเดินๆคลองถม กะจะไปเดินเล่นอย่างเดียว ไม่ได้ตั้งใจจซ้ออะไรเป็นพิเศษ

แล้วผมก็เจอกับ N91 สภาพเน่าหนอน...แต่เปิดติดอยู่ สภาพน่าจะยังพอไหว

ต่อราคากับคขายนิดหน่อน สรุปว่าผมได้ N91 มาครอบครองในที่สุด ด้วยราคา...

เจ็ดร้อยสี่สิบบาทถ้วน

เอามาซ่อมอีกนิิดหน่อย HR ไปสองรอบ Format HDD อีกสองรอบ อัพ FW ใหม่ล่าสุดเข้าไป ปิดท้ายด้วยเปลี่ยนบอดี้ใหม่หดทั้งตัวอีกเจ็ดร้อย --"

ผลที่ได้ คุ้มค่ากับการรอคอยมาตลอด 5 ปีเป็นอย่างยิ่ง

ในที่สุด ผมก็ได้ครอบครอง N91 ในตำนานแล้ว ^^v
wwwM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2011 00:47  

ผมก็เป็นอีกคน ที่หลงไหลN91ตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ๆ
แล้วตอนนี้ก็จัดมาในราคามือสอง1000บาท ทุกอย่างปกติหมด
มีบอดี้ลอกนิดหน่อย แต่สมกับการรอคอย เสียงเพลงขับหูฟังสุดยอดจริงๆ ด้วยรูปทรงที่ไม่เหมือนใคร
สัมผัสของโลหะลื่นๆกับความเย็นเวลาอยู่ห้องแอร์
ผมว่ามันสุดยอดอย่าบอกใคร
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 12:53  

ใช้อยู่ครับ ชื้อมาได้ ประมาน 3 วันเเล้ว เครื่องมีรอย ลอก เเล้ว ตอนได้มา ได้ จากคลองถมครับ ชื้อมา ตนเเรก ขาย 700 ต่อไปต่อมา เหลือ 580 งับ กะว่าจะ ขายทิ้งเเต่เห็นเพื่อๆๆในนี้ ยัง มีคนไช้อยู่บ้างเลย บอกกับตัวเองว่าจะไม่ขายเเล้วละ อิอิ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2012 19:26  

ไม่คิดไม่ฝันว่าจะมีคนเข้ามาอยู่
อยากบอกว่าคิดถึงรุ่นนี้มาก ตอนนั้นหามือสอง
โดนหลอกไปก็แล้ว อย่าขายเลยไครมีอยู่
เสียงมันดีจริงๆ กะเข้ามาเล่นๆ แอบตกใจที่มีคนคอมเม้นอัพเดตด้วย
555+
2012
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 12:23  

ผมยังใช้อยู่คับ
มาก่อนไปก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 12:29  

5555555 ไม่น่าเชื่อคับยังมีคนใช้รุ่นเดียวกับผมอีก
ผมใช้มาประมาณ5-6 ปีแล้วมั้งคับ
ตั้งแต่ออกใหม่ๆ ทุกวันนี้ยังฟังเพลงเพราะ สะเนาะหูคับ
ถึงแม้สภาพของผมจะเยินมากมายแล้ว แต่ก็ทิ้งไม่ลง
ของเขาดีจริงๆ คับ
รุ่นนี้มีชื่อเล่นๆด้วยนะคับ รุ่นหัวปลาดุก5555555 Laughing Laughing Laughing
ผมว่าน่าจะให้เขาชื่อ regent มากกว่าคับ
เพราะ น่าจะเป็นมือถืออีกรุ่นนึงที่เป็นตำนานก็ว่าได้นะคับ
เด็กใต้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 12:39  

ผมไม่ได้ใช้รุ่นนี้หลอกคับแต่อยากได้มาก
เดี๋ยวนี้ไม่เห็นมีขายเลยคับ ไม่ว่าจะมือ2 หรือ 3 หรือ 4
มีใครอยากขายก็บอกๆกันบ้างนะคับ
วันก่อนผมเห็นมีคนที่ทำงานที่มหาลัยที่ผมเรียนอยู่
เขาใช้รุ่นนี้ครับ ผมเองก็กะว่าจะถามๆว่าขายไหม
ไม่รู้จะเสียมารยาทหรือเลป่าว Laughing Laughing Laughing Laughing
เพราะ n91 ที่พี่คนนี้ใช้อยู่สภาพดีมากๆคับ ผมเห็นแว๊ปๆนะคับ
มีรอยบ้างตามสภาพการใช้งานแต่สภาพโดยรวมผมให้ 85% สุดยอด
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ดูท่าทางจะถนอมน่าดู Shocked Shocked Shocked
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: