Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N70 - Instant Photography
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22, 23  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2299 / เข้าชม: 3656371
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
68%
 68%  [ 1628 ]
ดี - GOOD - 4
25%
 25%  [ 602 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 81 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
2%
 2%  [ 61 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2372

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???????? ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 08:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

umm29 ผู้เขียน:
จู ผู้เขียน:
Umm29 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าmmc ที่ใช้นี้เป็น rs mmcใช้มั้ยครับ แล้วใช้เป็น rs dv mmc หรือ rs mmc แบบ hi speed ได้มั้ยครับ ถ้าได้จะมีปัญหามั้ยครับ และถ้าอาจจะมีปัญหานี้มีปัญหาด้านไดหรืออย่างไรบ้างครับ เพราะผมเคยถามคนอื่นมาเค้าบอกว่าถ้าใช้ dv หรือ hi speed กับn70 จะไม่ดีอะครับ ก็เลยกลัว เพราะพ่อผมซื้อเครื่องมาแล้ว ผมกำลังจะไปซื้อmmc มาเพิ่ม อยากใช้แบบ dv หรือ hi speed แต่กลัวไม่ดี ถ้าไม่ดีจริงผมก็จะซื้อแบบrs mmcธรรรมดามาใส่หนะครับ อีกอย่างครับถ้าผมซื้อ512มามันจะมีปัญหาหรอครับ หรือผมควรจะใช้แค่256 ใจนึงก็อยากได้512เพราะถ้า256มันจะน้อยไปแต่ถ้ามันทำให้มีปัญหาจนไม่ไหวก็ต้องยอม256อะครับ ช่วยผมทีนะครับ ใกล้จะไปซื้อเต็มทีแล้วไม่อยากเสียใจทีหลังหนะครับ ขอบคุณล้วงหน้าครับ

ป.ล. rs dv mmc[dual โวล] กับ [hi speed] rs mmc นี้มันคืออันเดียวกันใช้มั้ยครับ ผมไม่ค่อยรู้ครับ

ต้องใช้ dvrs mmc จ๊ะ เพราะ dvrs mmc ก้อเป็น แบบ hispeed อยู่แล้ว
ที่เราใส่อยู่ก้อ 512 mb ก้อไม่เห็นเป็นไร ก้อว่าจะซื้อ 1 gb มาใส่อยู่เหมือนกัน

ผมเพิ่งไปอ่านเจอมาว่า mmc mobileก็สามารถใช้แทนได้นี้จริงมัยครับแล้ว มันเร็วกว่าจริงหรอ ได้ยินมาว่ามันมีเขี้ยวทองแดงเยอะกว่าคือ13เขี้ยว สนใจอยู่เหมือนกันครับ แล้วถ้าเราไปซื้อตอนนี้ยี่ห้อที่น่าสนใจมีอะไรบ้าง ถ้าใช้ยี่ห้อที่ราคาไม่แพงมากจะคุณภาพด่อยกว่าหรือมีปัญหาอะไรมั้ยครับ ขอบคุณล้วงหน้าอีกทีครับ

ครับผม mmc mobile กับ dv rs mmc ผมว่าเป็นตัวเดียวกันนะครับเท่าที่ผมใช้ ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะเร็วกว่ากันเลย และที่มันมีเขี้ยว ทองแดง 13 เขี้ยว เวลาใส่ไปแล้วหน้าสัมผัสทองแดงมันก็ไม่ได้แตะกะขั้วทองแดงครอบทั้ง 13 อันหรอกครับ มันก็แตะแค่ 8 อันเท่ากับ dv rs mmc แหละครับ
StreamerStage
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 21:18  

แหะๆ ขอเข้ากลุ่มด้วยนะครับ ซื้อมาแล้ว อิอิ
Formnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 11:43  

nokia n70 สามารถรองรับหน่วยความจำภายนอกได้สูงสุดเท่าไรครับ
เด็กขี้สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 14:11  

แสดงรูปเวลาโทรเข้าเป็นโปรแกรมที่อยู่ในเครื่องหรือว่าต้องลงเองคะ Razz
pucca66
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : n 70
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 14:52  

คือว่า เสียงเรียกเข้า ของเราจะเป็นเสียงคลาสสิค
แต่ตั้งเป็นเสียงเพลง ใครพอจะทราบบ้างว่าเป็นสาเหตุอะไร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 16:23  

คือผมจะเชื่อมกับคอมอะ ผมเสียบสาย usb แล้ว แต่ว่าโปรแกรม pc suit ก็ยังบอกว่า ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่

เป็นที่อะไรหรอครับ
nongdao
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 17:59  

เด็กขี้สงสัย ผู้เขียน:
แสดงรูปเวลาโทรเข้าเป็นโปรแกรมที่อยู่ในเครื่องหรือว่าต้องลงเองคะ Razz

ปกติในเครื่องธรรมดาก้อมีแต่รูปจะเล็ก ถ้าอยากได้รูปใหญ่ต้องลงโปรแกรม FSCaller ค่ะ Cool
nongdao
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 18:02  

Gazza ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาใหม่แล้วพิมภาษาไทยไม่ได้ครับต้องทำยังไงครับ ผมไม่รู้จิงช่วยผมด้วยคัรบ
ขอบคุณคร้าบบบ

ถ้าจะพิมภาษาไทยต้องเข้าไปเซทภาษาที่จะใช้เขียนก่อนค่ะ
Gazza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 19:03  

ผมลงโปรแกรมFscallerแล้ว มันใช่ไม่ได้อะคับเวลาโทรเข้าก่อดูเหมือนโปรแกรมจะไม่ทำงานครับ รูปไม่ยอมขึ้น ควรลงโปรแกรมอารายแทนช่วยบอกทีคร้าบ
God's xero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Handyphoto ???????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 19:21  

มันสามารถใช้กับ N70 ได้มั้ยฮะ เพราะผมลงแล้วมันใช้ไม่ได้อะฮะ
พอเลือกรูปที่จะมาใส่โหลดอยู่แปปนึง มันก็ออกมาหน้าจอแสงผล แต่ไม่มีรูปเลย
ขึ้นว่า no data อย่างเดียว ช่วยแนะนำด้วยฮะ ว่าต้องทำยังไง

รึมีโปรแกรมซ่อนรูปดีๆช่วยแนะนำด้วยฮะ ถ้าส่งให้จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

อันตรายกำลังจะมาถึงตัว หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจ และให้การสนับสนุนนะคับ

ขอบคุณมาก
เปนไรเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 19:23  

StreamerStage ผู้เขียน:
คือผมจะเชื่อมกับคอมอะ ผมเสียบสาย usb แล้ว แต่ว่าโปรแกรม pc suit ก็ยังบอกว่า ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยู่

เป็นเหมือนกันๆๆทำไมมันขึ้ว่า"ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยุ่"ก็ไม่รุ้ ทั้งๆที่ต่อusb ลงไดเวอร์แล้วนะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะๆ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 19:53  

เปนไรเนี่ย ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันๆๆทำไมมันขึ้ว่า"ไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออยุ่"ก็ไม่รุ้ ทั้งๆที่ต่อusb ลงไดเวอร์แล้วนะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะๆ

เปิด บลูธูท หรือยังอ่ะคับ มานต้องเปิดก่อนน่ะ ถ้าเปิดแล้วก้อม่ะรู้เหมือนกานงับ เพราะของผมปกติดีคับ เสียบครั้งแรกก้อเหงเรย

หรือไม่ก้อลอง โหลด Pc Suit เวอร์ชั่นใหม่มาลงดูคับ ที่เวป โนเกีย อ่ะคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 20:32  

ลองโหลด pc suit เวอชั่นล่าสุดแล้วครับ ปรากฏว่า ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
N70-1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 21:50  

Formnote ผู้เขียน:
nokia n70 สามารถรองรับหน่วยความจำภายนอกได้สูงสุดเท่าไรครับ

ถามคนขายเค้าบอกว่า 1Gbครับ
ถ้าเป็น 6280 จะเป็น 2Gb
เพิ่งไปซื้อมาอยากได้ทั้งคู่เลย แต่สุดท้ายเลือก n70
ไม่รู้คิดผิดมั้ย -*-
Fromnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 12:41  

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบครับ
o_o
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 12:42  

;)
Fromnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 12:52  

หลังจากซื้อมาแล้วนะครับ รู้สึกว่ากล้องข้างหน้ามันถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าไรแต่กล้องหลังชัดมากเลยครับ เห็นพนักงานขายบอกว่ากล้องหน้า 1.3 ล้าน กล้องหลัง 2ล้าน แต่ผมว่านะมันไม่เกี่ยวกับความละเอียดของกล้องหรอกนะครับ ลักษณะภาพมันเหมือโทรทัศน์สัญญานภาพไม่ค่อยดี มันจะเป็นเม็ดเล็กๆสีขาวขึ้นยิ๊บๆครับแต่ที่ถ่ายรูปไม่ได้ถ่ายกลางแจ้งนะครับถ่ายในบ้านครับแต่กล้องหลังชัดมากๆเลยยอมรับ คือข้อมูลนี้บอกให้ทราบสำหรับคนที่ชอบและกำลังจะซื้อนะครับให้ลองกล้องดูก่อน แต่ก็ไม่แน่อาจจะเป็นเฉพาะของผมที่ซื้อมาก็ได้นะครับ
Fromnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 13:02  

ตอนนี้การ์ด MMC ที่ใช้กับเครื่อง N70 ,6681 ,6680 และอื่นๆ ตอนนี้ราคาลงมากเลยครับเพราะตอนนี้มีงาน คอมมาดอยู่ 512 MB Kington ราคาแค่ 890 บาท 1GB ราคาแค่ 1550เองครับ แต่ต้องซื้อร้านคอมพิวเตอร์น่ะครับจะได้ถูก แต่ราคาที่บอกนี้ผมซื้อที่ร้าน J.I.B สาขาราชบุรี แต่จะซื้อ J.I.B. ร้านไหนก็ได้นะครับหรือร้านคอมที่อีนก็ได้ราคาจะไกล้เคียงกัน
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 16:57  

ผมลงโปรแกรมFscallerแล้ว มันใช่ไม่ได้อะคับเวลาโทรเข้าก่อดูเหมือนโปรแกรมจะไม่ทำงานครับ รูปไม่ยอมขึ้น ควรลงโปรแกรมอารายแทนช่วยบอกทีคร้าบ

Smile Smile ลง SmartComPro คะ ใช้ได้ดี รูปชัดก่า FsCaller โชว์วีดีโอ โทร.เข้าได้ด้วย Laughing Laughing
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 17:05  

Fromnote ผู้เขียน:
หลังจากซื้อมาแล้วนะครับ รู้สึกว่ากล้องข้างหน้ามันถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าไรแต่กล้องหลังชัดมากเลยครับ เห็นพนักงานขายบอกว่ากล้องหน้า 1.3 ล้าน กล้องหลัง 2ล้าน แต่ผมว่านะมันไม่เกี่ยวกับความละเอียดของกล้องหรอกนะครับ ลักษณะภาพมันเหมือโทรทัศน์สัญญานภาพไม่ค่อยดี มันจะเป็นเม็ดเล็กๆสีขาวขึ้นยิ๊บๆครับแต่ที่ถ่ายรูปไม่ได้ถ่ายกลางแจ้งนะครับถ่ายในบ้านครับแต่กล้องหลังชัดมากๆเลยยอมรับ คือข้อมูลนี้บอกให้ทราบสำหรับคนที่ชอบและกำลังจะซื้อนะครับให้ลองกล้องดูก่อน แต่ก็ไม่แน่อาจจะเป็นเฉพาะของผมที่ซื้อมาก็ได้นะครับ

Laughing Laughing ไม่ได้เป็นที่ตัวเครื่องนะคะ คือกล้องด้านหน้านั้นมีไว้สำหรับ two-way video calls (สนทนาเห็นภาพ) มีความละเอียดแค่ VGA นะคะ ซึ่งตอนนี้บ้านเรายังไม่เปิดให้บริการ แต่อนาคตข้างหน้านี้ อาจจามีคะ ตอนนี้ก็ใช้ถ่ายภาพตัวเองปายพลางๆ ก่อนนะคะ ซึ่งไม่ชัดเท่าไหร่คะ ซื้อ n70 มาถือว่าคุ้มคะ เพราะดิฉันก็ใช้อยู่ ใช้มาก็ได้ 3 เดือนก่าแล้ว ยังไม่มีปัญหาให้กวนใจ เหมือนที่คนอื่นเขาเจอเลยอะคะ.....ใช้แล้วถือว่าคุ้มคะ สวย หรู เรียบ ดูดี Laughing Laughing Laughing
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 19:44  

nk6230 ผู้เขียน:
หลังจากซื้อมาแล้วนะครับ รู้สึกว่ากล้องข้างหน้ามันถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าไรแต่กล้องหลังชัดมากเลยครับ เห็นพนักงานขายบอกว่า กล้องหน้า 1.3 ล้าน กล้องหลัง 2ล้าน แต่ผมว่านะมันไม่เกี่ยวกับความละเอียดของกล้องหรอกนะครับ ลักษณะภาพมันเหมือโทรทัศน์สัญญานภาพไม่ค่อยดี มันจะเป็นเม็ดเล็กๆสีขาวขึ้นยิ๊บๆครับแต่ที่ถ่ายรูปไม่ได้ถ่ายกลางแจ้งนะครับถ่ายในบ้านครับแต่กล้องหลังชัดมากๆเลยยอมรับ คือข้อมูลนี้บอกให้ทราบสำหรับคนที่ชอบและกำลังจะซื้อนะครับให้ลองกล้องดูก่อน แต่ก็ไม่แน่อาจจะเป็นเฉพาะของผมที่ซื้อมาก็ได้นะครับ

Laughing Laughing ไม่ได้เป็นที่ตัวเครื่องนะคะ คือกล้องด้านหน้านั้นมีไว้สำหรับ two-way video calls (สนทนาเห็นภาพ) มีความละเอียดแค่ VGA นะคะ ซึ่งตอนนี้บ้านเรายังไม่เปิดให้บริการ แต่อนาคตข้างหน้านี้ อาจจามีคะ ตอนนี้ก็ใช้ถ่ายภาพตัวเองปายพลางๆ ก่อนนะคะ ซึ่งไม่ชัดเท่าไหร่คะ ซื้อ n70 มาถือว่าคุ้มคะ เพราะดิฉันก็ใช้อยู่ ใช้มาก็ได้ 3 เดือนก่าแล้ว ยังไม่มีปัญหาให้กวนใจ เหมือนที่คนอื่นเขาเจอเลยอะคะ.....ใช้แล้วถือว่าคุ้มคะ สวย หรู เรียบ ดูดี Laughing Laughing Laughing

ขอแก้ให้นิดน่ะคับ กล้องด้านหน้า มานความละเอียดเพียง 0.3 ล้านน่ะคับ ม่ะช่าย 1.3 ล้าน Cool
+cr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 20:10  

อยากรู้ว่า n70ตั้งเสียงเรียกเข้าที่ไหนอ่ะ ?
เเล้วตอนซื้อมาเเรกๆมันยังไม่มีเสียงอะไรเลยเหรอ
กำลัง งงๆ ตอบทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? Handyphoto ???????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 20:54  

โปรแกรม Handyphoto ที่ใช้ซ่อนรูปนะครับ
มันสามารถใช้กับ N70 ได้มั้ยฮะ เพราะผมลงแล้วมันใช้ไม่ได้อะฮะ
พอเลือกรูปที่จะมาใส่โหลดอยู่แปปนึง มันก็ออกมาหน้าจอแสงผล แต่ไม่มีรูปเลย
ขึ้นว่า no data อย่างเดียว ช่วยแนะนำด้วยฮะ ว่าต้องทำยังไง เพราะลงเครื่องรุ่นอื่นก็ใช้ได้ปกติคับ Smart Gallery ก็ใช้ไม่ได้

รึมีโปรแกรมซ่อนรูปดีๆช่วยแนะนำด้วยฮะ ถ้าส่งให้จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

อันตรายกำลังจะมาถึงตัว หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจ และให้การสนับสนุนนะคับ

ขอบคุณมาก[/quote]
Rain_Maker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????? ????????????????????? PC ????
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 21:44  

mr_off ผู้เขียน:
เมื่อเราเสียบสายเคเบิ้ล จากโทรศัพท์ต่อเข้ากับ PC แล้ว ถ้าต้องการเลิกใช้นี่ ต้องไป ออกตรงไหนใน windows รึเปล่าครับ หรือว่า ถอดสาย เคเบิ้ลเลย

Surprised ดิฉันใช้วิธีถอดสาย usb เลยคะ ก็ไม่เห็นมีปัญหานะ ถอดแล้วเอา 6630 ต่อเลย ก็มองเห็น ทำแบบนี้ประจำคะ เพราะใช้ 2 เครื่อง ทั้งของตัวเองกะของแฟน เวลาได้เพลงใหม่ หรือธีมใหม่มา ก็จะโหลดลงทั้งสองเครื่อง จะสลับโดยการถอดสายเปลี่ยนเครื่องเลย เท่าที่ทำมายังไม่เจอปัญหาอะไรนะคะ อืม...ลืมบอกไป ดิฉันใช้ win xp คะ Laughing Laughing

ตอนแรกผมสงสัยเหมือนกันแต่ ตอนนี้ผมรู้แล้วคับ มีวิธียกเลิกเลิกการเชื่อมต่อดังนี้นะคับ

1. ให้เข้าที่ Nokia PC Suite แล้วเลือกตรง"จัดการการเชื่อมต่อ"

2. เข้าแล้วจะมีอีกหน้าต่างนึงมา ให้เลือกเอาเครื่องหมายถูกออกจาสี่เหลี่ยมหน้า USB
และ เคเบิ้ลอนุกรม ออก จากนั้นกด โอเค เป็นอันยกเลิกการเชื่อมต่อ

หลังจากนั้นการที่จะเชื่อมต่อกับ PC ต้องมาติ้กเครื่องหมายถูกที่หน้า USB และ เคเบิ้ลอนุกรม
ที่"จัดการการเชื่อมต่อ" ทุกครั้งด้วยนะคับ [/quote]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 21:52  

อ้นคับ ผู้เขียน:
หลังจากซื้อมาแล้วนะครับ รู้สึกว่ากล้องข้างหน้ามันถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเท่าไรแต่กล้องหลังชัดมากเลยครับ เห็นพนักงานขายบอกว่า กล้องหน้า 1.3 ล้าน กล้องหลัง 2ล้าน แต่ผมว่านะมันไม่เกี่ยวกับความละเอียดของกล้องหรอกนะครับ ลักษณะภาพมันเหมือโทรทัศน์สัญญานภาพไม่ค่อยดี มันจะเป็นเม็ดเล็กๆสีขาวขึ้นยิ๊บๆครับแต่ที่ถ่ายรูปไม่ได้ถ่ายกลางแจ้งนะครับถ่ายในบ้านครับแต่กล้องหลังชัดมากๆเลยยอมรับ คือข้อมูลนี้บอกให้ทราบสำหรับคนที่ชอบและกำลังจะซื้อนะครับให้ลองกล้องดูก่อน แต่ก็ไม่แน่อาจจะเป็นเฉพาะของผมที่ซื้อมาก็ได้นะครับ

ขอแก้ให้นิดน่ะคับ กล้องด้านหน้า มานความละเอียดเพียง 0.3 ล้านน่ะคับ ม่ะช่าย 1.3 ล้าน Cool Cool

Very Happy ผมลองถ่ายรูปด้วยกล้องตัวหน้านะ มันก็ชัดดีน๊า สวยด้วยล่ะ ที่เวลาถ่าย มันจะเป็นเม็ดเล็กๆสีขาวขึ้นยิ๊บๆอ่ะครับ อาจจะเป็นเพราะแสงไม่พอรึป่าวคับ ผมเองก็เป็น แต่เป็นตอนถ่ายในที่ร่ม แต่พอถ่ายกลางแจ้งจะดีมากเลยคับ ภาพชัด สวยเลยล่ะผมว่า ลองดูละกันน๊า
<< Laughing Laughing Laughing ดีใจจังที่เก็บตังค์ซื้อได้แล้ว 55+ Laughing Laughing Laughing >>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 22:56  

คืออยากรู้ว่า n70 กับ k750i รุ่นไหนดีกว่ากัน แล้วลูกเล่นในการถ่ายภาพของ n70 มีเหมือนกับ k750i หรือป่าว อยากรู้เวอร์ชั่นล่าสุดของ n70 แล้วที่มีปัญหาเยอะจริงป่าว ใครรู้ช่วยบอกด้วย ขอบคุณมาก
songklodd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ????????????????????? N70
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 00:36  

1. เครื่อง N70 นี้เล่นอินเตอร์เน็ตแบบ www.??????.com หรือ อะไรประมาณนี้ได้ไหมครับ

2. เล่นผ่าระบบอะไรเหรอครับ Wrieless หรือว่า GPRS ครับ

3. ใช้โปรแกรมอะไรเล่นอินเตอร์เน็ต

โดนส่วนมากผมกะเอาไว้เช็คเมลล์และทำธุรกรรมนิดหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามันทำด้ไหมบนอินเตอร์เน็ต

songklodd@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????? ????????????????????? N70
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 11:11  

songklodd ผู้เขียน:
1. เครื่อง N70 นี้เล่นอินเตอร์เน็ตแบบ www.??????.com หรือ อะไรประมาณนี้ได้ไหมครับ

2. เล่นผ่าระบบอะไรเหรอครับ Wrieless หรือว่า GPRS ครับ

3. ใช้โปรแกรมอะไรเล่นอินเตอร์เน็ต

โดนส่วนมากผมกะเอาไว้เช็คเมลล์และทำธุรกรรมนิดหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามันทำด้ไหมบนอินเตอร์เน็ต

songklodd@hotmail.com

เล่นอินเตอร์เน็ตด้ายคับ โดยโปรแกรม โอเปร่า เบร้าซ์เซอ มีติดมากะเครื่องแล้วคับ เล่นโดยผ่าน GPRS คับ
Fromnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 12:51  

คือว่าเครื่องของผมเวลามันเปิดมันขึ้นอยู่ตรงที่หน้าจอสีขาวที่มีคำว่า Nokia อยู่ แต่มันไม่ยอมไปไหนเลยครับเปิดรอเป็น 10 นาทีมันก็ไม่ไปครับ ก่อนที่มันจะเป็นผมลง Anti virus ของ Trend Micro Mobile Security 2.0 ไปลงในตัวเครื่องน่ะครับต่อจากนั้นมันก็ดับแล้วก็เปิดขึ้นเองแล้วก็อยู่แต่ตรงนี้ล่ะครับ ปิดก็ไม่ได้ต้องถอดแบตเตอรี่ออกถึงจะดับ เสียบสายUSBก็หาเครื่องไม่เจอครับผมไม่รู้จะทำยังไงดีครับผมจนปัญญาแล้วครับ ขอคำตอบดีๆจากผู้รู้จริงด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
aizim
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 14:52  

456 ผู้เขียน:
ทำไมเวลาต่อสายเคเบิ้ลแร้วมันบอกว่าไม่มีโทรศัพท์เชื่อมต่ออ่ะคะ

ทั้งที่ก้ลงโปรแกรมครบหมดแร้ว แถมก้ต่อสายแร้วด้วย

ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุนมากกกคะ

เราก็เป็นเหมือนกัน รีมูฟ pc suit ตัวเก่าทิ้งแล้วลงใหม่มันก็มองไม่เห็นคะ เป็นเพราะอะไรอ่ะ พอเราลองเอา6630 ของแฟนเสียบต่อคอมมันก็มองเห็น แล้วทำไม n70 มันไม่เห็นอ่ะ ลองหลายครั้งมาก เบื่อจริงๆ
Fromnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 15:31  

ให้ลองดาวน์โหล์ด pc suit ของเว็บ www.nokia.co.th มาลองใช้ดูสิครับอาจใช้ได้
Fromnote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 16:21  

ถ้าจะดาว์นโหลด ตัว โปรแกรม Symbian v8.1 ที่ใช้ได้กับ N70 ต้องโหลดที่ไหนครับ เอาตัว OS เลยน่ะครับ ไม่ใช่ตัวโปรแกรมเสริมนะครับ จะขอบคุณมากๆเลยครับ
...+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 18:29  

อยากรุ้ว่า ของที่มีในกล่องN70อ่ะ
มันมีอยู่สายหนึ่งที่คล้ายๆ เชื่อมต่อกับคอม เเล้วก็มือถืออ่ะ
มันคือสายอะไรเหรอ ?

เเล้วถ้าเราจะเชื่อมต่อกับคอมโหลดโปรเเกรมต่างๆ
ต้องใช้อะไรในการเชื่อมต่อ จะดีที่สุดอ่ะคะ ?
ตอบทีนะคะ
ลังเล..?!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 22:56  

ตอนนี้มันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอคะ
กำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้น่ะ ชอบมากๆเลย Razz
ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยตอบด้วยนะ Pls.++++
nlaksana
Year's Star

หัวข้อ : N70 ????????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 10:21  

ลองเปรียบเทียบกับของเพื่อนแล้ว ทำงานช้ากว่า ชอบค้างหลังจากวางสายไปแล้วประมาณ 3-5 วินาที ถึงจะทำงานอย่างอื่นต่อได้ เพื่อนเลยแนะนำให้ไป Upgrade Firmware อยากรู้ว่าไปทำที่ใหนได้บ้าง ขอบคุณค่ะ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 10:30  

ลังเล..?! ผู้เขียน:
ตอนนี้มันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอคะ
กำลังจะตัดสินใจซื้อรุ่นนี้น่ะ ชอบมากๆเลย Razz
ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยตอบด้วยนะ Pls.++++

ตอนนี้ ราคาประมาณ 18800 ครับ(เทเลวิส) ศูนย์โนเกียก้อประมาณ 19500 ครับ

nlaksana ผู้เขียน:
ลองเปรียบเทียบกับของเพื่อนแล้ว ทำงานช้ากว่า ชอบค้างหลังจากวางสายไปแล้วประมาณ 3-5 วินาที ถึงจะทำงานอย่างอื่นต่อได้ เพื่อนเลยแนะนำให้ไป Upgrade Firmware อยากรู้ว่าไปทำที่ใหนได้บ้าง ขอบคุณค่ะ

ที่ ศูนย์ โนเกียแคร์ คับ ผมรู้แต่จักแต่ที่ เซนทรัล ปิ่นเกล้าอ่ะ แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้วันนึงนะคับ
ลองโทรถามที่ ศูนย์โนเกีย ดู ก้อด้ายคับ ว่าโนเกียแคร์มีที่ไหนบ้าง
Kyd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : SmartComPro
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 15:00  

Smile Smile ลง SmartComPro คะ ใช้ได้ดี รูปชัดก่า FsCaller โชว์วีดีโอ โทร.เข้าได้ด้วย Laughing Laughing

================================
Laughing Laughing SmartComPro โหลดได้ที่ไหนครับ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 16:50  

ขอแก้ให้นิดน่ะคับ กล้องด้านหน้า มานความละเอียดเพียง 0.3 ล้านน่ะคับ ม่ะช่าย 1.3 ล้าน Cool

ตัวกล้องด้านหน้าที่ไม่ชัดก็เพราะขึ้นอยู่กับแบตเตอรี่ ถ้าแบตเตอรี่อ่อนรูปก็จะไม่ชัดเพราะมันช่ยสำรองแบต แต่ถ้าชาร์ตแบตเตอรี่เต็มรูปก็จะชัดเจน ลองอ่านคู่มือดูซิ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2006 19:47  

คือผมอยากทราบว่าตอนนี้ Firmware ของ N70 ตอนนี้เป็น Version อะไรครับ

ของผมเป็น version 3.0546.2.3

ไม่ทราบว่าใหม่พอหรือยัง

ถ้ามี version ที่ใหม่กว่านี้บอกด้วยนะครับจะได้ไป Up ใหม่

ขอบคุณครับผม
Gazza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 18:34  

ช่วยผมด้วยคร้าบใครรู้แหล่งโหลดโปรแกรมที่ใช้กับมือถือบ้างคับแบบว่าอยากโหลดมาใช้บ้างอะคับ โหลดฟรีหรือเสียตังยังไงช่วยบอกผมด้วยนะคับ
ขอบคุณมากครับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 20:28  

ช่วยผมด้วยคร้าบใครรู้แหล่งโหลดโปรแกรมที่ใช้กับมือถือบ้างคับแบบว่าอยากโหลดมาใช้บ้างอะคับ โหลดฟรีหรือเสียตังยังไงช่วยบอกผมด้วยนะคับ

http://www.geo-mobile.com/nuke/index.php
เวปนี้เรยคับ โหลดฟรี แค่สมัครสมาชิกเท่านั้นเองคับ ตามสบาย Laughing
vasopo_662
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ : ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 00:50  

์N70นี่ มีCDโปรแกรม ดิกชันนารี มาให้ด้วยไหมครับ แล้วลงยากไหมครับ(ถั้งโปรแกรมดิกและโปรแกรมอื่นๆ) ผมยังไม่เคยใช้สมาทร์โฟนเลย เลยกลัวว่าจะใช้ไม่เป็นอะครับ
คนที่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 16:03  

อยากได้มากอะ แต่พ่อยังไม่ยอมซื้อให้เลย มัวแต่รอให้ราคาลงอยูนั่นแหละ มันก็มายยอมลงซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 18:19  

vasopo_662 ผู้เขียน:
์N70นี่ มีCDโปรแกรม ดิกชันนารี มาให้ด้วยไหมครับ แล้วลงยากไหมครับ(ถั้งโปรแกรมดิกและโปรแกรมอื่นๆ) ผมยังไม่เคยใช้สมาทร์โฟนเลย เลยกลัวว่าจะใช้ไม่เป็นอะครับ

์N70 ไม่มีโปรแกรมดิกชันนารี มาให้น่ะคับต้องลงเพิ่ม ส่วนการลง
ตัว Install มานจะนามสกุล .sis แค่ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์นั้นๆก้อเรียบร้อยคับ
Ote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? ??? ???????????????(??????????? ????????????????????????)
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 20:19  

จะเปิดเครื่องตอนอยู่ บนเครื่อง บิน มันมีมั้ยคับ ไฟล โหมด อ่ะ สอนวิธีเปิด ที่ คับ
maime38
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 20:44  

คือว่าเครื่องของผมเวลามันเปิดมันขึ้นอยู่ตรงที่หน้าจอสีขาวที่มีคำว่า Nokia อยู่ แต่มันไม่ยอมไปไหนเลยครับเปิดรอเป็น 10 นาทีมันก็ไม่ไปครับ ก่อนที่มันจะเป็นผมลง Anti virus ของ Trend Micro Mobile Security 2.0 ไปลงในตัวเครื่องน่ะครับต่อจากนั้นมันก็ดับแล้วก็เปิดขึ้นเองแล้วก็อยู่แต่ตรงนี้ล่ะครับ ปิดก็ไม่ได้ต้องถอดแบตเตอรี่ออกถึงจะดับ เสียบสายUSBก็หาเครื่องไม่เจอครับผมไม่รู้จะทำยังไงดีครับผมจนปัญญาแล้วครับ ขอคำตอบดีๆจากผู้รู้จริงด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เอาเข้าศูนย์เลยคับถ้าอาการหนักขนาดเนี่ยอะ ถ้าแค่อัพ firmware เราไปทำที่ศูนย์ ปิ่นเกล้า 3 ชั่วโมงก็เสร็จแล้วอะคับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 09:12  

maime38 ผู้เขียน:

เอาเข้าศูนย์เลยคับถ้าอาการหนักขนาดเนี่ยอะ ถ้าแค่อัพ firmware เราไปทำที่ศูนย์ ปิ่นเกล้า 3 ชั่วโมงก็เสร็จแล้วอะคับ

ทำมัยเราจะไปอัพมานบอกทิ้งเครื่องไว้ วันนึง อ่ะ ที่ปิ่นเกล้าเหมือนกันอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 10:51  

อยากถามอะไรนิดนึงอะ
1.ว่าโปรแกรม Music ใช้ยังงัยหรอ
2.ต้อง copy ทุกเพลงลงในนี้ก่อนถึงจะใช้ได้รึเปล่าอะ
3.แล้วเวลาจะถ่ายวีดีโอคลิป ถ่ายได้นานประมาณกี่นาทีหรอ

ขอบคุณนะ
0ooo.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? ??? ???????????????(??????????? ????????????????????????)
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 12:27  

Ote ผู้เขียน:
จะเปิดเครื่องตอนอยู่ บนเครื่อง บิน มันมีมั้ยคับ ไฟล โหมด อ่ะ สอนวิธีเปิด ที่ คับ

เข้าไปที่รูปแบบ เลือก offline ก้อเรียบร้อยคับ ไม่มีสัญญาณแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 18:13  

Embarassed กำลังตัดสินใจที่จะซื้อ N70 อยู่ครับ คิดว่าน่าจะรองใช้ NOKIA ดูบ้าง ปกติใช้ SE ครับ ก้ออ่าน spec. แล้วก็ OK ตินิดเดียวไม่มี Infrared (เพราะ Notebook ของผมมี Port infrared และ wirless ด้วย) แต่การ Transfer data ด้วย infrared ช้าไปนิดหนึ่ง เพราะขนาด file ใหญ่ แต่เห็นเพื่อนใช้ สาย USB,... การ connect กับ PC ก็ง่ายดี ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ......ก้อต้องการมาใช้ Nokia บ้าง หลังจากไม่ได้ใช้มานาน.... Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 18:16  

Rolling Eyes ตอนนี้ราคาก็ หมื่นปลายๆ แล้วก้อ OK Neutral Neutral
mingyi
Year's Star

หัวข้อ : How to check firmware version in N70
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 11:55  

How to check firmware version in N70
แก็งค์ยากุซ่าDrago
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 12:56  

อยากจาถามอารายหน่อยนะฮะ
คือว่าเราจาซื้อn 70มาใช้อ่ะนะ
แต่ยังสงสัยอยู่หลายเรื่อง
รุ่นนี้มีเมนูภาษาไทยช่ายป่ะ
แล้วเวลาถ่ายวีดีโอเนี่ยเปิดแฟลชได้มั้ย
บันสึงเสียงต่างๆได้นานมั้ย
แล้วมันเปลื่อนหน้ากากใหม่ได้ป่ะ
ถามแค่นี้ก่อนล่ะกัน

เราอยากรู้ว่าระหว่างรุ่นนี้กะ n 80 เราควรเลือกรุ่นไหนดี
เพราะถ้า n 80ดีก่าก้อจารอ
back-04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 13:05  

เย้ๆๆๆๆดีใจครับราคาลงมาแว้วววดูในเว็ป บลิส-เทล ราคา 18,850 บาทเมื่อไหร่จะลงมาที่14,000 บาทน่ะ Laughing [/b]
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 13:51  

back-04 ผู้เขียน:
เย้ๆๆๆๆดีใจครับราคาลงมาแว้วววดูในเว็ป บลิส-เทล ราคา 18,850 บาทเมื่อไหร่จะลงมาที่14,000 บาทน่ะ Laughing [/b]

เอ่อ คือที่ เทเลวิส ราคาเค้า 18500 ตั้งนานแระน่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 15:59  

Embarassed ก้อเป็นรุ่นที่น่าสนใจในตอนนี้ ถ้าราคาต่ำกว่านี้อีกนิด.....16-17k จะดีมากๆ.... Confused Confused
fmn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 19:51  

เห็นเขาโพสในเว็บพันธ์ทิพย์กันแล้วว่า Fw ตัวใหม่ เวอร์ชั่น 5 กว่าๆ ออกมาแล้ว มีใครไปอัพมาแล้วมั่งครับ แล้วความแตกต่างที่เห็นเป็นยังไง ช่วยบอกหน่อยนะครับ
mimi_nw
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????? ? ????????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2006 22:06  

พอดีเพิ่งซื้อ N70 มาใช้ค่ะ มีปัญหาอยากให้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

1.เวลาที่เราต้องการเปลี่ยนภาษาเวลาพิมพ์ข้อความ มีวิธีอื่นอีกมั้ยคะ นอกจากไปกดที่รูปดินสอ แล้วไปเปลี่ยนภาษา มันยุ่งยากจังเลยค่ะ
2. เวลาที่เราบันทึกชื่อเป็นภาษาไทยไว้ ทำไมเวลาชื่อนั้นโทรเข้ามา มันถึงอ่านภาษาไทยไม่ได้ล่ะคะ มันขึ้นเป็น รูปสี่เหลี่ยมหมดเลยค่ะ
3. อยากทราบว่าเครื่องของเพื่อน ๆ ช้ากันมากมั้ยคะ เช่น ตอนเปิดเครื่อง ตอนเปลี่ยนเมนูต่าง ๆ ตอนวางสายอะไรประมาณเนี้ยค่ะ
4. เราสามารถบันทึกเสียงขณะที่เราคุยโทรศัพท์อยู่ได้มั้ยคะ แล้วสามารถบันทึกได้นานแค่ไหนคะ ตามหน่วยความจำของการ์ด หรือมี limit การบันทึกอยู่

จริง ๆ ยังมีปัญหาอีกหลายข้อ แต่ขอถามแค่นี้ก่อนนะคะ เพื่อนๆ คนไหนรู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้เริ่มกลุ้มหนักแล้วค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 18:34  

มันเริ่ม Restart เองซะแล้ว เป็นที่อะไรอะครับ แล้วจะแก้ยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 22:38  

Anonymous ผู้เขียน:
cdumkum ผู้เขียน:
ช่วยด้วยครับผม !!!!!!

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
เวลามีคนโทรเข้ามาดังปกติสั่นก็ปกติแต่ไม่ปกติตรงที่ว่า
พอรับสายแล้วไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย และก็ต้องวางสายแล้วโทรเข้ามาใหม่ถึงจะได้ยินเสียง
เป็นยังงี้เกือบทุกครั้ง
ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับขอคำชี้แนะด้วยครับ

ใครมีอาการแบบนี้หรือมีข้อแนะนำช่วยตอบทีครับผม

ไม่ใช่ N70 ก้อเป็นครับแบบนี้ ผมเคยเจอมาหลาย ยี่ห้อ แล้วคับ
น่าจะเป็นที่ระบบมากกว่าน่ะคับ Confused

คุณก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ซิค่ะ Laughing ฮ่า ฮ่า
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 22:41  

มันเริ่ม Restart เองซะแล้ว เป็นที่อะไรอะครับ แล้วจะแก้ยังไง

ลองไป โนเกียแคร์ อัพเดท เฟิร์มแวร์ ดูคับ แต่ต้องทิ้งเครื่องไว้วันนึงน่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 22:43  

Embarassed เป็นที่ระบบมั้ง วิธีแก้ก็คือซื้อยี่ห้อ sumsung ดูเพราะดิฉันใช้ดีมากๆๆลองดูน่ะค่ะ Surprised
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2006 12:20  

เวลามีคนโทรเข้ามาดังปกติสั่นก็ปกติแต่ไม่ปกติตรงที่ว่า
พอรับสายแล้วไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย และก็ต้องวางสายแล้วโทรเข้ามาใหม่ถึงจะได้ยินเสียง
ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับขอคำชี้แนะด้วยครับ

ใครมีอาการแบบนี้หรือมีข้อแนะนำช่วยตอบทีครับผม

ไม่ใช่ N70 ก้อเป็นครับแบบนี้ ผมเคยเจอมาหลาย ยี่ห้อ แล้วคับ
น่าจะเป็นที่ระบบมากกว่าน่ะคับ Confused

คุณก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ซิค่ะ Laughing ฮ่า ฮ่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่การเปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วยไม่ได้จริง ๆ ครับ ผมเปลี่ยน N70 มาเครื่องปัจจุบันเป็นเครื่องที่ 9 แล้วครับ แต่ก็ยังเป็น ๆ หาย ๆ อยู่บ้าง ไอ้ถ้าจะเปลี่ยนเบอร์ก็เป็นคนทำธุรกิจก็เลยไม่อยากเปลี่ยนเพราะลูกค้าที่ติดต่อเข้ามาก็ใช้เบอร์นี้ประจำ ใครมีวิธีที่ดีกว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณจากใจ สำหรับข้อแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องใหม่

pattt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 00:52  

ตกลงรุ่นนี้มานมี auto focus มะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 20:13  

แก็งค์ยากุซ่าDrago ผู้เขียน:
แล้วเวลาถ่ายวีดีโอเนี่ยเปิดแฟลชได้มั้ย
แล้วมันเปลื่อนหน้ากากใหม่ได้ป่ะ

เราอยากรู้ว่าระหว่างรุ่นนี้กะ n 80 เราควรเลือกรุ่นไหนดี

ตอบให้
มีเมนูภาษาไทยค่ะ
คิดว่ามันมีแฟลชอัตโนมัตินะ
ต้องลงโปรแกรมสำหรับบันทึกเสียงที่สามารถบันทึกได้ตามขนาดของเมมโมรี่
เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้
ตอนนี้เราใช้เอ็น 70 อยู่ มันก็ดีนะ ทำได้ทุกอย่างดี
me@n
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 22:16  

เห็นแถวฟิวเจอร์ขาย17999แล้วแฮะ

p.s.รอวันเกิดกว่าจะได้คงตกรุ่นไปแล้วมั้ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 23:42  

....
rangnarock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 09:31  

poku ผู้เขียน:
ถ้าผมจาซื้อ n70 ตอนนี้จาดีไหมคับ? เครื่องรุ่นไหม่ๆจามีปัญหารึป่าวคับ?
หรือว่าควรจารออีกสักพักคับ? ให้ n 80 ออก??

คิดว่า n80 ออกมา ก็มาเจอะปัญหาเดิม ๆ แบบนี้อีกแหละครับ ถ้ารัก/ชอบ n70 ก็ซื้อเลย แล้วดู firmware ให้เป็น version ล่าสุดก็พอ ถ้ามีปัญหา ก็มาหาอ่านเอาในนี้ น่าจะดีกว่านะครับ????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2006 09:52  

ตอบให้
ต้องลงโปรแกรมสำหรับบันทึกเสียงที่สามารถบันทึกได้ตามขนาดของเมมโมรี่
ตอนนี้เราใช้เอ็น 70 อยู่ มันก็ดีนะ ทำได้ทุกอย่างดี

ขอแย้งนิดนึงน่ะคับ N70 เปลี่ยน กรอบ ด้ายน่ะคับ แต่เปลี่ยนยากหน่อย
womprpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? n70 ?????????????????????????mp3???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 00:45  

ช่วยทีนะคับคือว่า ผมใช้โปรแกรม music player กับ mp3 playerอ่ะครับมันอ่านออกมั้งไม่ออกมั้งอยากทราบว่ามีโปรแกรมตัวไหนหรือมีวิธีแก้ยังไงบ้างไหมครับ อยากทราบจริงๆครับยังไงรบกวนตอบผมทีนะครับ อีกเรื่องครับมีwebsiteโหลดthemeบ้างไหมครับ ช่วย2เรื่องนี้อ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับทีมงาน siamphone หรือ ผู้รู้คับ
womprpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 00:46  

อ่านไทยออกมั้งไม่ออกมั้งอ่ะครับลืมเขียนไปโทดทีครับ
MaN70
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 13:02  

หวัดดีครับเพื่อนๆ N70 ผมแมนครับ

ของผม v5.0609.2.0.1

พึ่งซื้อเมื่อวาน 17400 ที่ฟิว รังสิต

อยากรู้ว่าโปรแกรมดิกชินารี่ ที่แถมอยุ่ในแผ่น ใช่ไหม ทำไมผมหาไม่เจอ
[/b]
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 16:20  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ แต่การเปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วยไม่ได้จริง ๆ ครับ ผมเปลี่ยน N70 มาเครื่องปัจจุบันเป็นเครื่องที่ 9 แล้วครับ แต่ก็ยังเป็น ๆ หาย ๆ อยู่บ้าง ไอ้ถ้าจะเปลี่ยนเบอร์ก็เป็นคนทำธุรกิจก็เลยไม่อยากเปลี่ยนเพราะลูกค้าที่ติดต่อเข้ามาก็ใช้เบอร์นี้ประจำ ใครมีวิธีที่ดีกว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณจากใจ สำหรับข้อแนะนำให้เปลี่ยนเครื่องใหม่

Very Happy เป็นที่ระบบนะคะ คิดว่างั้น เพราะที่ใช้อยู่ก็เป็น แต่ไม่บ่อย เป็นบางครั้ง ใช้ n70 กะ 6630 คะ ลองสังเกตุดูมาซักระยะนึงได้ ที่เจอส่วนมากจะเป็นระบบ 1-2-call นะคะ โทร.Dtac, Orange ก็ไม่เคยเจอนะคะ จะเจอกะระบบ 1-2-call เนี่ยแหละคะ เพิ่งมาเป็นระยะหลังๆ เพราะใช้ระบบนี้มานานมั่กๆ แล้วเพิ่งเคยเจอคะ Wink Wink
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 16:29  

MaN70 ผู้เขียน:
หวัดดีครับเพื่อนๆ N70 ผมแมนครับ

พึ่งซื้อเมื่อวาน 17400 ที่ฟิว รังสิต

อยากรู้ว่าโปรแกรมดิกชินารี่ ที่แถมอยุ่ในแผ่น ใช่ไหม ทำไมผมหาไม่เจอ
[/b]

Shocked มานไม่มีไม่ใช่เหรอคะ ไม่มีโปรแกรมดักแถมมานะคะ เราต้องปายโหลดเพิ่มเองคะ ก็หาโหลดได้ตามร้านรับโหลดโปรแกรมทั่วไป ที่เราใช้อยู่ก็มี SmartDict กะ P-Dict นะคะ ใช้ง่ายดี Wink Wink
MaN70
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 20:24  

[/b]

Shocked มานไม่มีไม่ใช่เหรอคะ ไม่มีโปรแกรมดักแถมมานะคะ เราต้องปายโหลดเพิ่มเองคะ ก็หาโหลดได้ตามร้านรับโหลดโปรแกรมทั่วไป ที่เราใช้อยู่ก็มี SmartDict กะ P-Dict นะคะ ใช้ง่ายดี Wink Wink

ขอบคุณครับคุณ nk6230
tan_un
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 22:05  

ทำไมไฟหน้าจอมันดับช้าจังคะ ประมาณ 40 วินาที

พอไปตั้งใน display แล้ว ก็ม่ายหายค่ะ

ใครทราบช่วยตอบทีนะคะ
ตี๋น้อยจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 22:45  

แสดงว่าไม่ได้ซื้อเครื่องศูนย์โนเกียอ่ะดิ๊ มีโปรแกรมแก้ทางศูนย์โนเกียจะลงมาให้เรียบร้อยและก็โปรแกรมป้องกันไวรัส นี่แหล่ะคำตอบ จ่ายแพงกว่าทำไม จ่ายแพงกว่าก็ดีกว่าดิ๊ ลืมบอกแถมแก้วด้วยไม่สวยหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 22:53  

Very Happy เป็นที่ระบบนะคะ คิดว่างั้น เพราะที่ใช้อยู่ก็เป็น แต่ไม่บ่อย เป็นบางครั้ง ใช้ n70 กะ 6630 คะ ลองสังเกตุดูมาซักระยะนึงได้ ที่เจอส่วนมากจะเป็นระบบ 1-2-call นะคะ โทร.Dtac, Orange ก็ไม่เคยเจอนะคะ จะเจอกะระบบ 1-2-call เนี่ยแหละคะ เพิ่งมาเป็นระยะหลังๆ เพราะใช้ระบบนี้มานานมั่กๆ แล้วเพิ่งเคยเจอคะ Wink Wink

ตี๋น้อยตอบให้: แสดงว่าไม่ได้ซ์อเครื่องศูนย์โนเกียอ่ะดิ๊ ทางศูนย์เขาจะลงโปรแกรมแก้เสียงหายมาให้แถมโปรแกรมป้องกันไวรัสมาให้ด้วย และนี่ก็คือคำตอบว่าจ่ายแพงกว่าทำไม เข้าใจยัง แถมแก้วอีก 2 ใบไม่สวยหรอกแต่บางศูนย์แถมเสื้อ,นาฬิกาปลุกแล้วแต่จะทวงได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 22:56  

[/b]

ของถูกก็เงี้ยไม่อยากจะว่าหรอกนะ
nik N70
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BT connect
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 22:59  

paired-connectแล้ว สั่งงานจากBTได้ปกติ แต่ไม่มีเสียง ringing ทั้งตอนโทรและเรียกเข้า ไม่ทราบว่าเป็นไร รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ใช้ BT NOKIA headset HS-11W ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BT connect
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 23:02  

nik N70 ผู้เขียน:
paired-connectแล้ว สั่งงานจากBTได้ปกติ แต่ไม่มีเสียง ringing ทั้งตอนโทรและเรียกเข้า ไม่ทราบว่าเป็นไร รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ใช้ BT NOKIA headset HS-11W ครับ

ต้องลองเปลี่ยนbt ใหม่ลองใช้ตัวอื่นดูรึยังแต่ถ้าลองแล้วไม่หายไม่รู้แล้วจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 23:11  

ตอบให้

ขอแย้งนิดนึงน่ะคับ N70 เปลี่ยน กรอบ ด้ายน่ะคับ แต่เปลี่ยนยากหน่อย

เราว่าดูตัวเองว่าต้องการอะไรจากโทรศัพท์มากกว่า เดี๋ยวนี้เขาก็มีสเป็คเครื่องให้ดูก่อนไม่ใช่เหรอ ลองหาข้อมูลดูสิเดี๋ยวนี้หาไม่ยากหรอกถ้าไม่ซีเรียสก็ซื้อไปเลยไม่ต้องรอให้เสียอารมณ์หรอก ซื้อไวก็ได้ใช้ไวนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 23:13  

[/b]

ของถูกก็เงี้ยไม่อยากจะว่าหรอกนะ

อยากจะบอกคับ จะชื้อมา ราคาเท่าไหร่ มันก้อม่ะมีแถมคับ โปรแกรม ดิกฯ อ่ะ นอกจากโหลดเพิ่มเอง ผมก้อซื้อเครื่องศูนย์มา ยืนยันด้าย Confused
ตอบหน่อยสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 16:01  

กำลังจาซื้ออะครับแต่เหงเขาบอกว่าเปงรอยง่ายมากเลยหรอครับจิงป่ะอะครับคนเคยใช่หรือใช่อยู่บอกทีสิคับ Sad Sad Sad
nk6230
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 16:50  

ตี๋น้อยตอบให้: แสดงว่าไม่ได้ซ์อเครื่องศูนย์โนเกียอ่ะดิ๊ ทางศูนย์เขาจะลงโปรแกรมแก้เสียงหายมาให้แถมโปรแกรมป้องกันไวรัสมาให้ด้วย และนี่ก็คือคำตอบว่าจ่ายแพงกว่าทำไม เข้าใจยัง แถมแก้วอีก 2 ใบไม่สวยหรอกแต่บางศูนย์แถมเสื้อ,นาฬิกาปลุกแล้วแต่จะทวงได้

Shocked Shocked อ้าว...เหรอคะ...เพิ่งรู้นะเนี่ย งั้นดิฉันซื้อที่นี่ ก็แสดงว่าไม่ใช่ศูนย์อะอิ....เหอ เหอ เหอ Very Happy Very Happy 6630 ถอยมาจากเจมาร์ท n70 ถอยมาจาก M-Shop ทั้งสองเครื่องตั้งแต่ถอยมา ยังไม่เคยเจอปัญหาใดๆ เลย ถูกหรือแพงก็ม่ายรู้ รู้แต่ว่าซื้อมาแล้วเครื่องไม่มีปัญหาก็ถือว่าโชคดี... Cool Cool Cool
tan_un
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 20:06  

ทำไมไฟหน้าจอ N 70 มันดับช้าจังคะ ประมาณ 40 วินาทีอ่ะค่ะ

ไปตั้งใน Display มันก้อม่ายหาย

มันผิดปกติป่าวคะ

แล้วคนอื่นๆจอดับเร็วมั้ยคะ
tan_un
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 20:10  

ทำไมไฟหน้าจอ N 70 มันดับช้าจังคะ ประมาณ 40 วินาทีอ่ะค่ะ

ไปตั้งใน Display มันก้อม่ายหาย

มันผิดปกติป่าวคะ

แล้วคนอื่นๆจอดับเร็วมั้ยคะ
ชอบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2006 21:53  

คือเราซื้อ MMC มาเปลี่ยนใหม่แล้วโปรแกรมบางอย่างของเราหายไป เช่น Adobe Quickword PTT และอีกหลายๆโปรแกรม แต่ว่าอย่างอื่นปกติ เราอยากรู้ว่าเราต้องทำยังไงถึงจะให้โปรแกรมเหล่านี้มาอยู่ใน MMC อันใหม่ได้ โปรแกรมที่หายไปเราไม่ได้โหลดมานะมันมีมาให้เราอยู่แล้ว แต่ว่าพอเราเปิดดูในคอมมันไม่มีโปรแกรมเหล่านี้เลย แต่พอเราเปิดเช้คในโทสับ มันก้อโชว่าเซฟอยู่ใน MMC เราก้อเลยงงว่าต้องทำยังไง หรือว่าเราต้องโหลดโปรแกรมใหม่ถ้าต้องโหลดใหม่เราจะหาโหลดได้จากที่ไหน ขอบคุนมากๆเลยนะสำหรับคำตอบ
(พอดีว่าโปรแกรมที่หายไปเราต้องใช้ซะด้วย)
maime38
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 12:58  

ชอบจัง ผู้เขียน:
คือเราซื้อ MMC มาเปลี่ยนใหม่แล้วโปรแกรมบางอย่างของเราหายไป เช่น Adobe Quickword PTT และอีกหลายๆโปรแกรม แต่ว่าอย่างอื่นปกติ เราอยากรู้ว่าเราต้องทำยังไงถึงจะให้โปรแกรมเหล่านี้มาอยู่ใน MMC อันใหม่ได้ โปรแกรมที่หายไปเราไม่ได้โหลดมานะมันมีมาให้เราอยู่แล้ว แต่ว่าพอเราเปิดดูในคอมมันไม่มีโปรแกรมเหล่านี้เลย แต่พอเราเปิดเช้คในโทสับ มันก้อโชว่าเซฟอยู่ใน MMC เราก้อเลยงงว่าต้องทำยังไง หรือว่าเราต้องโหลดโปรแกรมใหม่ถ้าต้องโหลดใหม่เราจะหาโหลดได้จากที่ไหน ขอบคุนมากๆเลยนะสำหรับคำตอบ
(พอดีว่าโปรแกรมที่หายไปเราต้องใช้ซะด้วย)

ใช้ card readder อ่านคับให้มันโชว์ hidden ไฟล์ อะคับจะเห็นไฟล์ที่หาย
MaN70
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2006 15:24  

ใช้โปรแกรมอะไรสร้าง Themes ครับ ขอลิ้งโปรแกรมด้วยนะครับ
อ้นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 11:50  

คือว่า เวลาถ่ายรูปทำมัยมันดีเลย์ นานจังอ่ะคับ ประมาน 5-10 วิเห็นจะด้าย ของเพื่อนๆคนอื่นเปงแบบนี้มัยคับ
rainmaker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 13:03  

อยากถามหน่อยครับ ว่ามีใครซื้อ N70 กะศูนย์โนเกีย แล้วได้ RS MMCแถมมั่ง
ผมเข้าไปดูในเวปของโนเกีย ก็มีชื่อผมนะ แต่รอเป็นเดือนๆล้ะ ยังไม่เห็นส่งมาเลยอ่ะ
เลยอยากรู้ว่าใคได้รับแล้วบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 17:05  

1.เพิ่งสังเกต ชื่อรูปภาพ ตัวเลขมันจะเพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ ไม่ว่าจะตั้งชื่อเป็นวันที่หรือข้อความ ใครพอรู้วิธีทำให้มันเริ่มนับ 1ได้ใหม่รึเปล่าครับ
2. ฟิลม์แปะหน้าจอ ของยี่ห้ออะไรดีครับ
อีกข้อนึง n70 นี่ไม่มี screensaver เหรอครับ เห็นมันขึ้นเป็นนาฬิกา ไม่งั้นก็เซ็ตเป็นข้อความไว้

อยากรู้อันนี้เหมือนกันอะ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะ
ขอบคุณมากๆ
MSMoney
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 17:35  

ใครก็ได้ครับ ช่วยลองลง program MSMSMoney 1.05 ให้หน่อยนะครับ ผมอยากรู้ว่ารุ่นนี้ มันใช้ได้หรือเปล่า คือจะเปลี่ยนมาใช้แต่ผมต้องใช้ MSMSMoney ด้วยครับ

Load ที่นี่ครับ
http://www.nsaim-lil.com/downlaod/pafiledb.php?action=download&id=7698

MSMSMoney เนี่ยมันสุดยอดระบบบัญชีส่วนตัวครับ
ใน symbian S60 ยังไม่มีตัวใหนดีเท่านี้เลย
Control
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? Themes
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 19:40  

ใช้โปรแกรมอะไรสร้าง Themes ครับ ขอลิ้งโปรแกรมด้วยนะครับ

website ==>http://www.asmob.com ครับ
Control
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2006 19:43  

ชื่อเพลงไม่เป็นภาษาไทยต้องทำอย่างไรครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
นายเอ็กซ์
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: BUKKALO
หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2006 19:04  

Control ผู้เขียน:
ชื่อเพลงไม่เป็นภาษาไทยต้องทำอย่างไรครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ลอง Rename เพลงในเครื่องก่อนนะครับ

แล้วจึง Copy ลงเครื่องครับ ลองทำดูนะ ไม่แน่ใจว่าได้ไหม แต่เคยเห็นเพื่อนมันทำงี้อ่ะครับ Neutral
mimi_nw
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????? ? ????????????
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 21:48  

mimi_nw ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งซื้อ N70 มาใช้ค่ะ มีปัญหาอยากให้ช่วยตอบหน่อยนะคะ

1.เวลาที่เราต้องการเปลี่ยนภาษาเวลาพิมพ์ข้อความ มีวิธีอื่นอีกมั้ยคะ นอกจากไปกดที่รูปดินสอ แล้วไปเปลี่ยนภาษา มันยุ่งยากจังเลยค่ะ
2. เวลาที่เราบันทึกชื่อเป็นภาษาไทยไว้ ทำไมเวลาชื่อนั้นโทรเข้ามา มันถึงอ่านภาษาไทยไม่ได้ล่ะคะ มันขึ้นเป็น รูปสี่เหลี่ยมหมดเลยค่ะ
3. อยากทราบว่าเครื่องของเพื่อน ๆ ช้ากันมากมั้ยคะ เช่น ตอนเปิดเครื่อง ตอนเปลี่ยนเมนูต่าง ๆ ตอนวางสายอะไรประมาณเนี้ยค่ะ
4. เราสามารถบันทึกเสียงขณะที่เราคุยโทรศัพท์อยู่ได้มั้ยคะ แล้วสามารถบันทึกได้นานแค่ไหนคะ ตามหน่วยความจำของการ์ด หรือมี limit การบันทึกอยู่

จริง ๆ ยังมีปัญหาอีกหลายข้อ แต่ขอถามแค่นี้ก่อนนะคะ เพื่อนๆ คนไหนรู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้เริ่มกลุ้มหนักแล้วค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เพื่อนคนไหนรู้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ตอนนี้ปวดหัวกะเครื่องมากเลยค่ะ
noo nuit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia N70
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2006 21:54  

อยากทราบว่า จะลงโปรแกรม FExplorer ต้องทำอย่างไรบ้าง
1150
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2006 08:16  

n70 สามารถถ่ายรูปแนวนอนได้แบบ 6270 รึป่าวคับ แล้วเรื่องกล้อง ของ n70 ความละเอียดและความไวเมื่อเทียบกับ 6280 6270 เปนยางงายบ้างอ่ะครับ จะตัดสินใจซื้อไวๆๆนี้แบ้วอ่ะครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 19, 20, 21, 22, 23  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: