Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1110 - Straight from the Heart
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 147 / เข้าชม: 650312
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อใหม่ซิง ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ ราคา 2290 อะ
(คิดว่าถ้าไปซื้อที่มาบุญครองน่าจะได้ราคาถูกกว่านี้)
เราซื้อจาก TG Phone มอลล์ บางปิน่ะ

ชอบตรงความกะทัดรัด และราคาไม่แพง

คนขายบอกให้ชาร์จแบต 12 ชั่วโมง 3 ครั้ง
(แต่ทำไมตอนไปซื้อ N 1100 ให้แม่ที่มาบุญครอง
คนขายกลับบอกว่า ไม่ต้องชาร์จนาน
เอาแค่ให้เต็มก็พอแล้ว เพราะแบตสมัยใหม่ไม่ต้องชาร์จนานๆ)

ก็เลยไม่แน่ใจเหมือนกันว่าต้องชาร์จนานแค่ไหน
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ชาร์จอะ เห็นมันมีแบตอยู่ครึ่งนึง

อยากรู้เรื่องรูที่เหมือนเอาไว้เสียบ usb ด้วยอะ
อยากโหลดเพลงเข้าไป (จะได้มั้ยเนี่ย)

ไม่จำเป็นต้องชาร์ท12ชั่วโมงนะครับ เพราะแบตเตอร์รี่สมัยนี้เป็นแบบ Li-ion ซึ่งสามารถชาร์ทได้เมื่อต้องการ และไม่จำเป็นต้องกระตุ้นแบตครับ

ถูกต้องครับ แบตฯ li-on ชาจร์ยังไงก็ได้ครับ....
boba
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2006 01:57  

อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถพิมพ์รายชื่อคนแต่ละคนใน Phonebook ได้กี่ตัวอักษรครับ เพราะรายชื่อใน Phonebook ของผมแต่ละคนมันยาวๆ ทั้งนั้นเลย กลัวไม่พอครับ
ZIcP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2006 21:44  

ไปลองดูแล้วภาษาไทยได้13ตัว ภาษาอังกฤษได้16ตัว แต่ถ้าเป็นแบบทั้ง2ภาษาไม่รู้ว่าจะได้กี่ตัวครับ
ระบบการจัดเก็บก็ธรรมดา ๆ 1ชื่อ1เบอร์iครับ
Karamale
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 13:35  

ร้าน mobile zone ราคา 2090 ครับ
ถูกสุดแล้วเพิ่งถอยมาเมื่อวาน เครื่องศูนย์ด้วย
จริงจริงนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2006 22:23  

ซื้อที่ร้านนิดฯ ราคา 2050 บาท (ซื้อสีดำ)
ส่วนฝั่งโตคิว ราคา 2030 บาท (ไม่มีสีดำ)

แล้วตกลงรุ่นนี้โหลดเพลง MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหมเนี่ย
JuKaGee
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : HI
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2006 14:40  

น่าสนใจ
มีเสียงเรียกเข้า Mp3ด้วย
แต่มันโหลดเพิ่มได้ป่ะ
ใครทราบตอบด่วน
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2006 23:27  

ไมใช่เสียงเรียกเข้าที่เป็นเพลงที่มีคนร้องด้วยแบบเอ็มพีสามนะคับ อย่าเข้าใจผิด มันแค่หมายถึง โมโน หรือว่า โพลี่โฟนิก ที่คุณภาพเสียงดีเท่าไฟลประเภท เอ็มพีสามน่ะครับ ........ไม่ได้หมายถึงเพลงที่มีคนร้องด้วยง่ะ
Wink
7895632.32
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2006 02:38  

ใครรู้วิธีโหลด ริงโทนใหม่ ๆ แนะนำด้วยครับ
ถ้าโหลดจากตามเวบ หรือ กดพวก 1900 ไรพวกนี้ได้มั้ยครับ
หรือใครทราบการแต่งเพลง ใหม่ ๆ แนะนำด้วยครับ
นู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2006 23:34  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถใช้จอสีขาวธรรมดาได้มั๊ยครับ
หรือเป็นสีดำสีเดียว(ตัวอักษรสีเขียว)
แม่เอาไปใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 17:39  

ตอนแรกฟายมาก
นึกว่า โหลด mp3 ได้
ก็เลยลองโหลดดู
ปรากฏว่าเสียเงินฟรี

เพราะโทรศัพท์ที่จะโหลดทรูโทนได้
ต้องเป็นจอสี และรับส่ง GPRS ได้เท่านั้น

ง้า ไม่น่าโง่เลยเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2006 07:11  

เห็นพี่ชายใช้ รู้สึกชอบในทันที เพราะตอนนี้ใช้ 3230 Function ต่าง ๆ ก็ไม่ได้ใช้เลยคับขนาดกล้องมีโอกาสได้ใช้น้อยมากเป็นคนที่ใช้โทรศัพท์มือถือแต่โทรออก-รับสายเท่านั้นเอง และเพิ่งจะมารู้ตนเองว่า "ผมไม่เหมาะโทรศัพท์ที่มีเทคโนโลยีมากมาย" และเป็นที่ไม่ค่อยรักษาของด้วยคับเพราะว่าไอ้เจ้า 3230 ที่ผมใช้ตอนมันค่อนข้างจะเสียชีวิตแล้วคับ Sad
chupsherett
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ?????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2006 16:50  

ซื้อเครื่องสีฟ้ามาจากร้านเทเลวิช ราคา 1990 บาท
ตัดสินใจใช้เครื่องนี้เพราะราคาถูก และรุ่นมันก็ไม่ตกยุคอย่างพวก 3310 3315
อะไรประมาณนี้ ถ้าใช้รุ่น 3310 3315 เพื่อนต้องแซวว่าใช้รุ่นน้องโบ (โบราณ) แน่ ๆ
ก็เลยซื้อรุ่นนี้ ยิ่งเห็นราคาแล้วเลยตัดสินใจง่ายเลย เศรษฐกิจต่อไปคงแย่กว่านี้
วันนี้น้ำมันก็ขึ้นราคามาแพงมาก เลยไม่อยากใช้มือถือเครื่องละหลาย ๆ พัน
เอาเงินส่วนนั้นเก็บเข้าธนาคารดีกว่า ที่ว่ามานี่เป็นความคิดส่วนตัวนะคะ (^_^)
ถือว่าเล่าสู่กันฟังล่ะกัน
Big Fish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2006 23:32  

ตำหนิรุ่นนี้เรื่องเดียว T9 ภาษาไทย หาทางใช้ยังไงก็ใช้ไม่ได้ เพิ่งรู้ว่ามันไม่สมบูร์ อ้าว แล้วจะใส่มาทำไม ใครรู้ช่วยบอกที
mymypi9c99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 09:57  

ซื้อมาแล้วอ่ะเมื่อวาน Nokia 1110 : สีดำ = 1,830 (หนึ่งพันแปดร้อยสามสิบบาท) ร้าน NASA Phone (ซื้อร้านนี้ทำใจกะคนขายหน่อยอ่ะ แลกกะราคา) ซื้อมาไว้ใช้ก็ Sim Buffer นะอ่ะ ... โดยรวมแล้วพอใจในราคานี้อ่ะ เสียงดังสั่นดีอ่ะ ... good good
vinciimO_N
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 11:39  

ใช้ดีคุ้มค่ากับราคา อิอิ ชอบ Razz Razz Arrow Wink
เด็กภูธร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????????? ?????
วันที่โพสท์ : 01 May 2006 11:51  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน 1600 บาท ที่นครศรีฯ เค้าบอกว่า เหลือ 2 ตัวแล้ว รุ่นนี้ขายดี สัญญาณดี ไม่ปัญหา เครื่องเก่าใช้ 3310 ได้เวลาเปลี่ยนซะที
เครื่องแรกจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 06 May 2006 20:28  

เจ้าของ1110 ผู้เขียน:
ชือมาแล้ววันนี้เองค่ะ 2850 บาทค่ะ เห็นว่าจะมีสายดาต้าริงค์เสียบโหลดเพลงแต่ตอนนี้เค้าว่าสายยังไม่มา แต่มันน่าจะบางกว่านี้หน่อยน่ะค่ะจะดีสุดๆ แต่แค่นี้ก็คุ้มมากๆแล้วค่ะ ดีใจที่ความพอเพียงยังอยู่คู่กับเรา โทรศัพท์ในดวงใจแลยค่ะ******
เพิ่งซื้อมาวันนี้เองคับ ราคา2020เองจ้ามะได้โกหก เปงเสียงโพลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 15:51  

เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 3 ครับ
charge ไว้ 10 ชม. แล้วเอามาใช้ จนถึงวันนี้แบตยังไม่หมดเลยครับ ทั้งๆที่ไม่ได้ปิดเครื่องเลย จากแบต 5 ขีดหมดไป 1 ขีดเองครับ ทนดี ผมว่าสวยดีนะ น่ารักดี

ซื้อเครื่องสีดำมาน่ะครับ ราคา 1990 บาท ที่ชั้นใต้ดิน บิ๊กซี ภูเก็ต
ชอบมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 09 May 2006 15:03  

คุ้มค่า มากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 15:25  

น่าสนใจ Smile
สาวก nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 13:27  

ไม่ทราบว่าตอนนี้รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ พอดีอยากวื้อให้พ่อใช้หนะค่ะ ราคาที่มาบุญครอง ราคาเท่ากันหมดมั้ยค่ะ จะได้ไม่ต้องเดินหาหนะค่ะ
ผู้ยากจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2006 12:57  

อยากได้เหมือนกันแต่ไม่มีตังค์ชื้อ Mad
อดีต 3315
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาเมื่อวานซืน
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 14:34  

ก็โอเคครับ ซื้อที่ Mobile Easy ที่ future 2000 บาท สีดำ

สำหรับผม พอแล้วครับ ดีกว่าเดิมตั้งเยอะแล้ว
NAIPETCH
Year's Star

หัวข้อ : ทำให้นาฬิกาบอกเวลาเป็นเสียงพูด
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 21:01  

ทำยังไงคะ แล้วมันจะบอกเวลาตลอดเวลา หรือว่าเราสามารถตั้งให้มันบอกเวลาตอนปลุกอย่างเดียวได้มั๊ยคะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณม้ากมากค่ะ Very Happy
NAIPETCH
Year's Star

หัวข้อ : ทำให้นาฬิกาบอกเวลาเป็นเสียงพูด
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 21:01  

ทำยังไงคะ แล้วมันจะบอกเวลาตลอดเวลา หรือว่าเราสามารถตั้งให้มันบอกเวลาตอนปลุกอย่างเดียวได้มั๊ยคะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณม้ากมากค่ะ Very Happy
น้องเต้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คับผม
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 11:33  

-ตอนนี้ราคา 2,020 บาท ถูกมากๆๆ
-ผมซื้อเป็นเครื่องสำหรับเบอร์ที่สอง ใช้มา 3 เดือนกว่าละ มีปัญหาดังนี้
1. เวลาอยู่กลางแจ้ง จอมันซีดมากๆๆ แทบมองไม่เห็นอะไรเลย
2.มันไม่ค่อยล็อคปุ่มอัตฺโนมัติให้ เวลาเอาเข้ากระเป๋ากางเกง ก็มักจะไปโดนปุ่มแล้วเครื่องปิดเองตลอดเลย

แต่โดยรวมถือว่าดีครับ ราคาไม่แพง ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาด้านเทคนิคจุกจิกกวนใจ
หายก็ไม่เสียดาย (ดีใจซะอีก จะได้ซื้อเครื่องใหม่ 555555)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 01:03  

ไทยแอดพอยท์ให้บริการ "เพิ่มรายได้ให้คนเล่นเน็ต" มาเป็นปีที่ 6 แล้ว โดยนำเงินรายได้จากโฆษณาบนไทยแอดพอยท์ 70% ก่อนหักค่าใช้จ่าย มาปันคืนให้กับสมาชิกตามสัดส่วนการร่วมกิจกรรมกับผู้ลงโฆษณา และจำนวนแต้มสะสมที่สะสมไว้

ตัวอย่างเช่น เมื่อคุณร่วมกิจกรรมกับผู้ลงโฆษณาในการทดลองใช้ซอฟท์แวร์ หรือทดลองเล่นเกมส์ ใช้เวลาเพียงไม่ถึง 10 นาที คุณจะได้รับเงิน 200 บาทในบัญชีสมาชิกของคุณ หรือ คุณสมัครรับจดหมายข่าวจากผู้ลงโฆษณา คุณจะได้ 15 บาทในบัญชีสมาชิกของคุณ
เมื่อสะสมได้ถึง 1500 บาท ไทยแอดพอยท์ก็จะทำการส่งเช็คไปให้คุณ

หากคุณต้องการดูหลักฐานในการจ่ายเงิน สามารถดูได้ที่
http://www.*** BANNED ***/tap7/html/031-statement.php

หากคุณต้องการสมัครเป็นสมาชิกไทยแอดพอยท์ กรุณาไปที่
http://www.*** BANNED ***/tap6/html/landing.php?ref_id=217442

หากคุณต้องการรายละเอียดมากกว่านี้ สามารถดูได้จากในเวปไซต์ไทยแอดพอยท์ http://www.*** BANNED ***

งานง่าย…รับจริง...คุณสามารถมีโอกาสรับ 200 บาท/ชั่ว โมง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2006 09:44  

คนเคยจน ผู้เขียน:
กาณ ผู้เขียน:
ไม่เอาหง่ัะ ไม่อยากใช้ดทรศะพท์จอไว้ทุกข์ มันไม่เจริญหูเจริญตา

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 11:31  

iwata_kana ผู้เขียน:
Shadow Man ผู้เขียน:
ผมว่าโนเกียนี่ดีนะครับยังไม่ทิ้งตลาดจอขาวดำ ถ้าเทียบกับพวกยี่ห้อใหม่ๆเช่นTCL,MFA,i-mobile,DISTARอะไรประมาณนี้ ยังถือว่ากินขาดอยู่ บางคนอาจจะคิดว่าราคาระดับ3พันกว่าสมัยนี้ก็ได้จอสีแล้ว แต่ผมคิดว่าถ้าเรามองยาวๆแล้วโนเกียเป็นสินค้าที่มีคุณภาพสูง ดูอย่าง3310กับ3315สิครับขายมาตั้ง5ปีแล้วยังได้รับความนิยมเลย ทนทานอีกด้วย ผมคิดว่าโนเกียตัวนี้น่าจะบูมมากกว่า1100 และเหมาะสำหรับคนที่ต้องการเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้คุณพ่อและคุณแม่ที่ค่อนข้างมีอายุและต้องการแค่รับสาย-โทรออก หรือใช้เป็นเครื่องสแปรสำหรับใส่ซิมอีกเบอร์ ก็แล้วแต่นะครับว่าจะมองกันยังไงแต่โทรศัพท์ก็คือโทรศัพท์มีแต่ราคาจะลงทุกวัน ไม่เหมือนทองคำ ผมทำงานอยู่ที่ศูนย์บริการแห่งหนึ่ง เชื่อมั้ยครับว่า 95%ของเครื่องที่เข้ามาซ่อมเป็นพวกจอสีติดกล้องทั้งนั้นเลย(ตอนนี้ผมใช้8250อยู่ใช้มา3ปีกว่าแล้วยังokเลย) อย่าหาว่าผมเชียร์โนเกียเลยนะครับ เพราะนี่คือความคิดเห็นส่วนตัวและประสบการณ์ของผมเท่านั้น ก็ขอให้คุณทุกคนใช้มือถือของคุณให้เกิดประโยชน์สูงสุดแล้วกันครับ Very Happy
ใช่ครับ เห็นด้วยมากๆ และยังมี โมโตครับ ยังออก C117 มาแข่งกับรุ่นนี้ครับ
ออดี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2006 17:50  

พึ่งซื้อมาอ่ะครับ

ไม่แน่ใจเรื่องชาร์ตแบต

ทางร้านเค้าบอกว่าชาร์ตครั้งแรก ต้องปิดเครื่อง แล้วปล่อยให้ชาร์ตประมาณ 12 ชั่วโมง

ผมก็เลยชาร์ตก่อนนอน(ประมาณ 2 ทุ่ม) พอตื่นมาเห็นมันไม่ขึ้นอะไร(มันน่าจะเต็มแล้ว) ก็เลยถอดที่ชาร์ตออก แล้วก็เปิดเครื่องครับ

แต่ว่าพอมานับดูเวลา ไม่ถึง 12 ชั่วโมง จะมีผลกระทบกับโทรศัพท์หรือเปล่าครับ
แต่ในคู่มือบอกว่า

"แบตเตอรี่จะทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ ก็ต่อเมื่อผ่านการอัดประจุไฟและการคลายประจุอย่างสมบูรณ์อย่างน้อย 2-3 ครั้ง"

แล้วคลายประจุเป็นไงเหรอครับ

ผู้รู้ช่วยทีนะครับ

**เสียงดีมั่ก ๆ)**
joodoop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 11:02  

เอา6600ไปขายซื่อ1110มา หะ!!! เพราะว่ามีเครื่องเล่นMp3 อยู่แล้ว กล้องดิจิตอลก็ถ่ายชัดก่าอีก ก็นะคืนสู่สามัญด้วยคนคราบ
ชีวิตพอเพียง โทรออกรับสายได้ เจ้านายไม่ด่า พอแย้วคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2006 14:06  

น้องเต้
SP Guest

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 11:33 [ 61.90.241.106 ]

--------------------------------------------------------------------------------

-ตอนนี้ราคา 2,020 บาท ถูกมากๆๆ
-ผมซื้อเป็นเครื่องสำหรับเบอร์ที่สอง ใช้มา 3 เดือนกว่าละ มีปัญหาดังนี้
1. เวลาอยู่กลางแจ้ง จอมันซีดมากๆๆ แทบมองไม่เห็นอะไรเลย
2.มันไม่ค่อยล็อคปุ่มอัตฺโนมัติให้ เวลาเอาเข้ากระเป๋ากางเกง ก็มักจะไปโดนปุ่มแล้วเครื่องปิดเองตลอดเลย

แต่โดยรวมถือว่าดีครับ ราคาไม่แพง ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาด้านเทคนิคจุกจิกกวนใจ
หายก็ไม่เสียดาย (ดีใจซะอีก จะได้ซื้อเครื่องใหม่ 555555)

เอ่อ คืองี้น่ะค่ะถ้าอยากไห้มันล๊อกปลุ่มอัตโนมัติอ่ะ ต้องปรับก่อนน้ะถึงจะล๊อกอัตโนมัติ
อยากรู้อยากเห็นนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 13:16  

เสียงเรียกเข้า MP 3 เอาเข้าเครื่องยังงัยค่ะใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันไม่รู้ว่าเอาเสียง MP 3 เข้ายังงัยค่ะช่วยบอกหน่อยอยากมีเสียงเรียกเข้าเป็น MP 3 บ้างนะค่ะ Embarassed Razz Confused Shocked Very Happy Smile Sad Neutral Arrow
Thid/First
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 02:32  

1720 บาท ราคาวันนี้

เสียดายนิดนึง ถ้าไฟหน้าจอดับแล้ว มองไม่ค่อยเห็นตัวหนังสือบนจอ

แบตอึดโคตพ่อ 3วันหมดไป1ขีด จาก 6 ขีด
Mr. JupeteR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 19:23  

NOKIA1110 ราคา 1,520.-
ราคาไมแพงถอยมาเมื่อวานจากศูนย์ Dtac ที่ซีคอน Very Happy
56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2006 23:52  

ออดี้ ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาอ่ะครับ

ไม่แน่ใจเรื่องชาร์ตแบต

ทางร้านเค้าบอกว่าชาร์ตครั้งแรก ต้องปิดเครื่อง แล้วปล่อยให้ชาร์ตประมาณ 12 ชั่วโมง

ผมก็เลยชาร์ตก่อนนอน(ประมาณ 2 ทุ่ม) พอตื่นมาเห็นมันไม่ขึ้นอะไร(มันน่าจะเต็มแล้ว) ก็เลยถอดที่ชาร์ตออก แล้วก็เปิดเครื่องครับ

แต่ว่าพอมานับดูเวลา ไม่ถึง 12 ชั่วโมง จะมีผลกระทบกับโทรศัพท์หรือเปล่าครับ
แต่ในคู่มือบอกว่า

"แบตเตอรี่จะทำงานได้เต็มประสิทธิภาพ ก็ต่อเมื่อผ่านการอัดประจุไฟและการคลายประจุอย่างสมบูรณ์อย่างน้อย 2-3 ครั้ง"

แล้วคลายประจุเป็นไงเหรอครับ

ผู้รู้ช่วยทีนะครับ

**เสียงดีมั่ก ๆ)**

คายประจุอย่างสมบูรณ์ก้อคือการใช้แบตหมดแบบว่าหมดเกลี้ยงให้เครื่องดับไปเองเลยอ่ะครับ
LivisPupb
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2006 15:39  

ซื้อมาแล้ว ผ่านการชาร์ตมา 1 ครั้ง ผ่านไป 2 วัน แบตเต็ม 100 ไม่ลดซักขีด Shocked เป็นเครื่องสำรองที่ stand by และ talk time นานนน.. มาก

ตอนนี้กำลังสงสัยว่าหน้ากาก nokia 1600 กับ nokia 1110 ของเรา มันจะใส่กันได้ไหม
ดูในเวปนอกแล้วช่องต่างๆ มันตรงกัน เดียวมีลองของ Laughing

แล้วจะมาบอกอีกครั้งครับ Wink
ใช้เหมื อ น กั น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 23:47  

ไอ่ รู ระ หว่า ง เสี ยบ สาย ชาร์ ต ก่า รู เ สี ย บ แฮ น ฟรี อ่ะ มัน คื อ รู อา ไ รสง สัย มา ก ๆ ๆ ถาม เพื อ น เพื่ อ น ก็ บอก เห มือ น ต่ อ สาย ยู เอส บี เล ยย

ยั ง งง อยู่ ทุ กวั นนี้ ใคร รู้ ช่ วย บอก ที เ ห อะ

นะ นะ Wink
คิดกันไปได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 06:29  

น้องเต้
SP Guest

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 11:33 [ 61.90.241.106 ]

--------------------------------------------------------------------------------

เอ่อ คืองี้น่ะค่ะถ้าอยากไห้มันล๊อกปลุ่มอัตโนมัติอ่ะ ต้องปรับก่อนน้ะถึงจะล๊อกอัตโนมัติ

หายก็ไม่เสียดาย คิดได้งัย คงจะมีเงินเยอะ ถ้าเป็นผม ที่เสียดายคือ เบอร์นะ เครื่องก็
เสียดาย ลองตกงานสัก 1 ปีสิ เงินก็หาเข้าไม่ได้ มีเแต่เรื่อง คิดจะซื้อมือถือยังเป็นไปไม่
ได้เลย จะได้รู้จักค่าของของ คิดแต่ว่า เดี๋ยวก็ซื้อใหม่ นี่มันไม่พอเพียงนะ มันฟุ้งเฟ้อนะ
คิดแบบนี้ อีกหน่อยจะลำบาก
นายเค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 14:36  

สายดาต้าลิงค์ไม่ได้ผลิตมามั้ง ถามซื้อที่ไหนก็ไม่มี แล้วจะโหลด mp3 ได้ยังไง...ตึ๊งไปแล้ว 1 พัน
likelight
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1110
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 09:27  

ผมเคยได้ยินมาว่ามันโหลด Mp3 ไม่ได้นะครับ
เค้าแค่บอกว่า เสียงเรียกเข้าที่มี คุณภาพเสียงเทียบเท่า Mp3 น่ะคับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 11:21  

ไม่ทราบว่ามีฟังค์ชั่นโทรด่วนหรือป่าวครับ จะซื้อให้คนสูงอายุใช้ เค้ามองจอไม่ค่อยเห็นอะครับ ถ้ามีฟังค์ชั่นโทรด่วนน่าจะสะดวกกว่า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 11:22  

ไม่ทราบว่ามีฟังค์ชั่นโทรด่วนหรือป่าวครับ จะซื้อให้คนสูงอายุใช้ เค้ามองจอไม่ค่อยเห็นอะครับ ถ้ามีฟังค์ชั่นโทรด่วนน่าจะสะดวกกว่า...
TUE_KUNG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : TEST
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 20:49  

มีครับสามารถตั้งได้ 1 - 9 ครับ แบตทนมาก เคยโทรติดต่อกันได้ถึง 10 ชมครับชัวร์
ซา-หมู-ไร พเนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบบว่าโหลดมะเปงอะคะ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 23:00  

Crying or Very sad ช่วยบอกทีนะคะ คือว่าคุณแม่ได้เครื่องนี้มาแล้วไม่ปลื้มกับเสียงที่ได้มาด้วย แล้วคิดอยากได้เสียง แบบmp3 อะคะ แต่มะรุจะโหลดยังไง งงคะ มะมี GPRS มะรุทำไงอะคะ ทำไมเปง ช่วยที่นะคะ ขอบคุงคะ(แหะแหะ ล่วงหน้า) Very Happy
giggabyte
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ไม่เท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 12:50  

Sad น่าเสียดายตรงที่ใช้งานร่ามกับซิมของทรูมูฟแล้วเครื่องมันจะรับเมนูสายซ้อนไม่ได้ ถ้าจะให้ดีต้องใช้ร่วมกับซิมวันทูคอล Wink ก็จะรองรับได้ทุกเมนู แต่ถ้าใช้ทรูมูพแล้วเครื่องจะแฮงค์ Confused
nid_aof
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 15:28  

อยากทราบว่า รูมินิยูเอสบี เอาไว้ทำอะไรค่ะ
พิ้งค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .................................
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 22:25  

Laughing ใช้ 1100 เป็นเครื่องหลักอยู่ค่ะ 1100 ใช้ดีมากเคยทำตก 2-3 ทีไม่เป็นอะไรเลย อึดมาก มีแต่รอยถลอกและรอยขีดข่วนนิดหน่อย ใช้มาประมาณ 2 ปีแล้ว ใช้ดีจริงๆแนะนำเลยแถมมีไฟฉายให้อีกต่างหาก อีกเครื่องที่แนะนำคือ 2100 เป็นของที่แม่ใช้ ซึ่งรุ่นนี้บอกได้เลยว่าใช้นานจริงๆ แม่เราซื้อมาใช้ได้ 3-4 ปีแล้ว ยังใช้ได้ปกติ เหมือนเดิม ส่วน 1110 อันนี้ไม่เคยใช้นะแต่แม่บ้านที่บ้านใช้อ่ะ ก็ใช้ดีเหมือนกัน แม่บ้านเค้าเพิ่งซื้อมา ยังงัยก้อแนะนำทั้ง 3 รุ่นนี้เลยแล้วกันค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: