Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6111 - Sized to Fit your Style
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 255 / เข้าชม: 1364332
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 02:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

เด็กอยากรู้ ผู้เขียน:
อยากได้รุ่นนี้มากๆ ตรงที่ว่ามันเล็กแล้วก็ กล้องด้านหลังขอบอกว่า cute มากๆ

ใครเคยเห็นกล้องด้านหลังมันละมั่ง อยากถามหน่อยนะใครก็ได้ช่วยตอบทีนะ

1.ถ่ายรูปชัดกว่า 6260 ไหมคะ
2.ความจำนี้ 23 mb จุได้ประมาณกี่ ภาพค่ะถ้าถ่ายรุป
3.แล้ว โหลดลง ธีม เพลง wallpaper ได้เยอะไหมค่ะแล้วโหลดได้ไหมค่ะ
4.เรื่องเพลงp3 เราไม่ค่อยสนใจน่ะค่ะ อยากรู้ว่า รูปที่ถ่ายมาก ลงคอมได้ไหมคะ
5.ถ้ามี 6260 อยู่แล้วอยากเปลี่ยน เป็น 6111 คิดว่าคุ้มไหมคะหรือว่าอย่าเปลีย่นเลย
6.แล้ว สไลด์ แบบนี้จะพังไหมค่ะหรือรับรองมาดีแล้ว
7.ใครเคยซื้อแล้วมั่งค่ะ ฟังชั่น รูปแบบเครื่องดีไหมคะ
8.มีเมนูภาษาไทยไหมคะ
9.อยากทราบว่า ความจำน้อยแบบนี้ เพิ่งได้ไหมคะแล้ว ทำไมความจำถึงน้อยอ่ะค่ะ อยากรู้ว่าจะทำให้ความจำเครื่องนีเพิ่มได้ไหมคะ
10.เก็บรูปได้กี่ภาพค่ะ ถ้าไม่มี วีดีโอกับเพลงเลย แล้วถ่ายวีดีโอได้นานกี่นาทีค่ะ ถ้ามีรูปภาพจนเต็ม mex เลย อยากรู้อ่ะค่ะ แล้วถ่ายรูปมานี้ลงคอมได้ไหมค่ะแบบต่อสาย USB น่ะค่ะ

แต่ ... ช่ ว ย ต อ บ ใ ห้ ห นู ที นะ คะ !!!!!! ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ จุ๊บ!

ตอบได้แค่ที่รู้นะครับ เนื่องจากไม่ได้คิดจาซื้อตัวนี้เท่าไหร่ ^^"
1. ถ่ายชัดกว่าครับ (เท่าที่เคยลองใช้ 6260 ถ่ายได้ไม่ดีเอาซะเลย)
2. ก็ ตีซะรูประ 200 kb ที่ความละเอียด 1 ล้าน pixel ก็ได้ซักราวๆ 100 รูปน่ะครับ
ถ้าถ่ายที่ VGA ก็จาได้ราวๆ 200 รูปครับ
3. โหลดได้อยู่แล้วครับ ของแบบนี้
4. ลงได้ครับ ทั้งผ่าน Infrared, Bluetooth, แล้วก็ data link
5. คุ้มมั้ยหรอ แล้วแต่ชอบครับ ผมว่า function มันก็พอใช้ในชีวิตประจำวันนะ
6. อันนี้ไม่ทราบครับ ในระยะยาวยังไม่มีการพิสูจน์ ถ้าพยายามไม่ slide เล่นบ่อยๆอาจช่วยได้มั้ง ^^"
7. ...
8. มีครับ
9. เพิ่มไม่ได้ ก็เค้าให้มาแค่นี้นี่นา ไม่รู้จาตอบไง เอาเป็นว่า Nokia มันงกละกัน
10. vdo ถ่ายได้เต็มที่ 1 ชั่วโมงครับ รูป/vdo/เพลง โอนผ่าน data link ได้คับ จาใช้เป็น bluetooth infrared ก็ได้ครับ ตามแต่สะดวกเลย
กำลังเลือก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 14:08  

ถ้าเปรียบเทียบรุ่นนี้กับ w550i ล่ะ
ช่วยแสดงความเห็นหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ Smile
++Raptor++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6111 ??????????????????? Memory ????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 17:22  

ลูกเล่นเหนือมากๆ แต่ Memory ได้แค่นี้เอง มันแทงใจมากๆอ่ะ ฟัง MP3 ได้ 4 เพลงเอง หุหุหุ รอสุดยอดเหล่าเซียนๆ MBK อยู่นะจ๊ะ Very Happy
spell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? taiki-aik ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2005 18:02  

อยากขอบคุณ taiki-aik มากนะคะ ที่ตอบคำถามให้ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบพระคุณอย่างยิ่งอย่างสูง ช่วยให้หนูมีกำลังใจเลือกมากไปอีกค่ะ

ข อ บ พ ระ คุ ณ อ ย่า ง สู ง ค่ะ จุ๊บ ! จุ๊บ! taiki-aik ขอบใจจ๊ะ
ละอ่อนเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2005 12:23  

อยากรู้ว่ามันมีกี่สีกันแน่ มีสีชมพูด้วยเหรอคะ
ขวากหนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 03:58  

นอกจากรูปทรงที่สวยใช้ได้แล้ว ผมยังมองไม่เห็นข้อดีอย่างอื่นของ Nokia รุ่นนี้เลยคับเพราะวันนี้ผมได้ test เครื่องรุ่นนี้แต่ผลไม่น่าประทับใจเลย
1. สี 2 แสนกว่าสีจริงหรือ ? ผมว่าสีของรุ่น 6030 ยังชัดกว่าเลยแล้วยังปรับความคมชัดไม่ได้อีก
2. บอกว่าเล่น MP3 มาทำไม ในเมื่อเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้แล้วในเครื่องมีแค่ 16 MB. จุเพลงอย่างมากก็แค่ 4 เพลง
3. กล้องก็มัวไม่สมควรเรียกว่า 1 ล้านหรอก แค่ 3 แสนน่ะยังพอทน ส่วนเรื่องซูมยิ่งไม่ต้องพูดถึง ไม่ไหว
4. ซิมเบี้ยนก็ไม่ใช่
นี่ถ้าไม่ใช่แบนด์โนเกียคงขายไม่ออกแน่ เกีอบหมื่น3พันบาท ไปซื้อ N 6630 ไม่ดีหรือครับ
uraiwan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 15:30  

ไม่ทราบว่า 6111 นี่สามารถส่งข้อความเป็นภาษาไทยได้หรือเปล่า รบกวนตอบด้วยนะคะ อยากได้แต่ถ้าส่งข้อความภาษาไทยไม่ได้ก็คงไม่เอา Laughing
น้อยหน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 22:04  

ส่ง เมนู ภาษาไทยได้จ๊ะ
noo83
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2005 22:58  

รุ่นนี้กะ 6230i ถ้าจะซื้อเอารุ่นไหนดีคะ ตัดสินใจไม่ถูกจิงๆ
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2005 03:47  

อืม .. เรื่องหน่วยความจำ ดูเป็นเรื่องใหญ่ เสียเหลือเกิน แต่ ....สำหรับผมนะ ผมว่าเขาไม่ได้เน้นเป็นมิวสิคโฟน น่ะคับ แค่มีเครื่องเล่นเอ็มพีสามเพื่อให้เครื่องรองรับ และเปิด ไฟล์ประเภท เอ็มพีสาม แบบว่า เอาไว้ ตัดเพลงลงเครื่องเป็นริงโทน งี้มากกว่า ไม่ใช่ให้ซื้อมาเพื่อมาใส่เพลงไว้ฟังจิงๆจังๆอ่ะ Laughing ซึ่ง 23 เมก นี่ ถ้าเก็บรุป เก็บไฟล์อื่นๆ ที่ไม่ใช่เพลง ถือว่าเยอะสุดๆ แล้วนะคับ สำหรับ โทรศัพทที่ไม่ใช่เป็นมิวสิกโฟน .... Wink ...ผมเคยใช้ วีสาม มี แค่ 5 เมก ยังไม่รู้สึกว่าน้อยเลย เพราะผมใช้เก็บรูป เก็บ ริงโทนสั้นๆ เกมต่างๆ ก็โอเคนะกับโทรศัพทที่รูปทรงสวยๆหรูๆเท่ห์ๆ ... และผมก็ฟังเพลงโดยใช้ไอพอต Embarassed
jz3000cc
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 01:45  

อยากรู้นะครับว่าเป็น series 40 เวอร์ชั่นอะไร 2 หรือ 3 ตอบทีครับ Shocked Shocked Shocked
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 02:14  

อ้วนดำ หุหุ ราคาเบา ๆ กับลูกเล่นขนาดนี้ก็นับว่าใช้ได้อยู่คับ แต่ชอบสีเงินอ่ะ สวยดี
เด็กแนวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 08:32  

ใครรู้วิธีทำให้รูปที่ตั้งเป็น caller pic ขึ้นมาเต็ม ๆ หน้าจอมั่งมั้ยคะ หาวิธี set ไม่เจอค่ะ หรือต้องใช้โปรแกรมอะไรพิเศษหรือเปล่า
น้านวล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 12:48  

เป็นเครื่องผลิตจากจีน ประกอบไม่ค่อยเนียนนัก
ค่อนข้างกินแบตไปหน่อย
โดยรวมแล้วไม่ผิดหวังครับ...
ถ่ายภาพ+vdo OK
การใช้งานดี+ง่ายขึ้น
หูฟัง+MP3 เสียงดีมาก
สังงาน+โทรด้วยเสียง ดี
FRizcY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 16:49  

อยากได้มั๊กๆ เลย

- เค้า ขาย แต่ สี ดำ หรอ ค่ะ อยาก ได้ สี ขาว อ่ะ คะ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 23:22  

Crying or Very sad สวย น่ารัก ชอบสีดำกับสีชมพู
Evil or Very Mad เพิ่มเมมไม่ได้ เซงเลย
Laughing ฟังเอฟเอมไปแทนละกันเนอะ
creative_dream2009
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2005 23:43  

อยากได้สี silver สีเงินนะ มีไหม ..............
~แมวหัวฟู~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 08:19  

แล้ว มีสีชมพู วางขายไหมอะค่ะ หรือว่ามีแค่ 2 สี แล้วสีชมพู วางขาย ที่ประเทศอื่น

อยากได้สีชมพูมากๆค่ะ
mamiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 10:43  

Laughing ก็ดีน่ะ..ซื้อมาแล้วเมื่อ 2 วันก่อน ต้องไปตั้งหลายร้านกว่าจะได้ เขาบอกว่าของหมด
ฟังชั่นก็เล่นยากนิดหน่อย...คิดว่าสีขาวอาจจะสวยกว่าสีดำมั้งน่ะ
ปล.เราซื้อสีดำมา
Piggy girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2005 16:10  

ซื้อสีดำมาแล้ว คิดว่าถ้าเป็นด้านหลังสีดำน่าจะสวยกว่าสีเงิน+สีชมพูนะ

น่าร้ากกกกก...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2005 15:01  

mamiko ผู้เขียน:
Laughing ก็ดีน่ะ..ซื้อมาแล้วเมื่อ 2 วันก่อน ต้องไปตั้งหลายร้านกว่าจะได้ เขาบอกว่าของหมด
ฟังชั่นก็เล่นยากนิดหน่อย...คิดว่าสีขาวอาจจะสวยกว่าสีดำมั้งน่ะ
ปล.เราซื้อสีดำมา

T_T ไปซื้อที่ร้านไหนมาอ่ะคะ พอดีไปหาแถวบ้าน แฟชั่น บางกะปิ ยังไม่เจอเลยงะ อยากได้ แล้วมานจะมีมาขายอีกเรื่อยๆๆมั้ยคะ
หนูพุก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6111 - Sized to Fit your Style
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 14:38  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6111 - Sized to Fit your Style
เราซื้อมาใช้แล้วง่ะ...สายUSB...ก็ยังไม่มีขายไม่รู้จักโหลดเพลง.เสียงเรียกเข้าได้งัย กล่องถ่ายแล้วก็ชัดดีนะ แต่มีปัญหายังหาคำตอบไม่ได้เลยใครช่วยตอบหน่อย
1.เวลาข้อความเข้านะ...เวลาที่แสดงว่าข้อความเข้ามาเวลาไหนเนี่ยนะมันไม่ตรงกับเวลาในเครื่องเลย ถามที่ศุนย์โนเกียร์ก็บอกว่าต้องส่งให้ช่างดูอ่ะ
2.ระหว่างที่เครื่องไม่ได้ใช้งานนาน ๆ เนี่ยนะ พอหยิบมาใช้กดเมนูปุ๊บสมมติว่าส่งข้อความนะหยิบมากดเข้าเมนูเข้าข้อความเข้าเขียนข้อความแล้วอยู่ ๆ เครื่องก็ดับไปแล้วก็ติดใหม่ต้องเข้าเมนุใหม่อีกแล้วถามศุนย์โนเกียร์ก็ตอบว่าให้ถามช่างดูอีกแล้ว
3.เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวันที่ 9 ธ.ค.48นะวันนี้วันที่13ธ.ค.48เนี่ยต้องส่งเครื่องเข้าศูนย์ให้ช่างเช็คเครื่องแล้วอ่ะอย่างนี้จะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่มั้ยเนี่ย ถ้าเค้าแงะเครื่องเราจะทำงัยล่ะยังใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์เลยนะ
ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อย!!!!!! Crying or Very sad
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6111 - Sized to Fit your Style
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 15:22  

หนูพุก...ลองไปร้านที่ซื้อมาซิ อาจให้เปลี่ยนก้อได้นะ
เดี๋ยวนี้บางร้านให้เปลี่ยนได้ใน 7 วันนี่
JuBiLanCe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2005 21:16  

เหย เราซื้อวันเดียวกะหนูพุกเลยงะ
เจอปันหาเดียวกันด้วย!!

คือไอ้ที่เครื่องดับตอนกดunlockอ่ะจ้า แต่ว่าเรื่องเวลาในแมดเสดเราไม่เปนแหะ
อ้าว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2005 21:48  

Rolling Eyes แล้วตกลงมันน่าใช้อ่ะป่าวเนี่ย แต่มันน่ารักดีนะ มัยเครื่องมีปัญหาอ่ะ สงสัยดวงไม่แข็งพอ[/b]
mamiko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 14:27  

T_T ไปซื้อที่ร้านไหนมาอ่ะคะ พอดีไปหาแถวบ้าน แฟชั่น บางกะปิ ยังไม่เจอเลยงะ อยากได้ แล้วมานจะมีมาขายอีกเรื่อยๆๆมั้ยคะ[/quot

บ้านเราก็อยู่แถวนั้นเหมือนกัน....เราไปซื้อที่ เดอะมอล์ บางกะปิ ร้านjay mart
แต่เราเป็นเครื่องสุดท้ายแล้วล่ะ.....ลองไปถามสิอาจจะมาอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 17:34  

ขวากหนาม ผู้เขียน:
นอกจากรูปทรงที่สวยใช้ได้แล้ว ผมยังมองไม่เห็นข้อดีอย่างอื่นของ Nokia รุ่นนี้เลยคับเพราะวันนี้ผมได้ test เครื่องรุ่นนี้แต่ผลไม่น่าประทับใจเลย
1. สี 2 แสนกว่าสีจริงหรือ ? ผมว่าสีของรุ่น 6030 ยังชัดกว่าเลยแล้วยังปรับความคมชัดไม่ได้อีก
2. บอกว่าเล่น MP3 มาทำไม ในเมื่อเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้แล้วในเครื่องมีแค่ 16 MB. จุเพลงอย่างมากก็แค่ 4 เพลง
3. กล้องก็มัวไม่สมควรเรียกว่า 1 ล้านหรอก แค่ 3 แสนน่ะยังพอทน ส่วนเรื่องซูมยิ่งไม่ต้องพูดถึง ไม่ไหว
4. ซิมเบี้ยนก็ไม่ใช่
นี่ถ้าไม่ใช่แบนด์โนเกียคงขายไม่ออกแน่ เกีอบหมื่น3พันบาท ไปซื้อ N 6630 ไม่ดีหรือครับ

1. ตาม spec เค้าเขียนว่า 2แสนสีครับ ดูในร่มก็ไม่แย่อาไรครับ ใช้จอคนละแบบกับ 6030 ด้วย
2. คำว่าเล่นได้ คือสามารถให้มันใช้งานได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าหน้าที่มันคือเอาไว้ฟังเพลงครับ
3. digital zoom จายี่ห้อไหนก็ไม่เคยออกมาดีหลอกครับ
4. symbian ไม่ใช่แล้วมันหนักส่วนไหนหรอครับ โทรศัพท์เค้าซื้อไว้โทนะครับ ไม่ใช่ไว้ลงโปรแกรม
555+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 21:05  

Very Happy เห็นด้วยกะคนข้างบนทุกข้อเลยนะ 5555ตลกดีๆ อย่าคิดมากเลย มันก็คือโทรศัพท์มือถือ จะเอาไรมากมาย เนอะ...
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2005 21:43  

อืมมม คนที่ซื้อมาแล้วคิดว่าไงมั่งคับ ดีมั้ย คุ้มราคาป่ะ น่าสนใจมะ...แล้วซื้อมาราคาเท่าไหร่คับล่าสุดอ่ะนะ
-:-chiaki-:-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 00:32  

ชอบมากๆ น่ารักอ่ะค่ะ คนที่ซื้อมาแล้วมีปัญหาในการใช้ยังไงบ้างคะ

กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อน่ะค่ะ อยากให้ผู้รู้แนะนำทีน่ะค่ะ สรุปแล้วคุ้มมั้ยคะ
An
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 01:16  

ไม่มีทางเพิ่มหน่วยความจำได้เลยเหรอครับ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 11:19  

ก็ดีหลายอย่าง....
ข้อเสียที่พบคือ
1. เปิดใช้เบอร์บริการในซิมไม่ได้
2. เวลาเปลี่ยนธีม แล้ว โปรไฟล์รวนไปหมด
3. เลือกเสียงปลุกในส่วนของปฎิทินไม่ได้
...แค่นี้ก่อนละกัน เด๋วตกใจกันหมด
Rolling Eyes
จ๊ากๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2005 19:17  

เออ...แบบว่ายังมีข้อเสียอีกเหรอน้านวล... เอาข้อดีดีก่านะน้านะ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????...
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 10:19  

Laughing
ข้อดีแยะ
1. รูปทรงสวยมาก
2. Headset เสียงดีมาก
3. ออร์แกไนเซอร์ แบบปลุก ทุกวัน ทุกสัปดาห์ ทุกเดือน ทุกปี
4. กล้อง+VDO ก้อดี ชัดขึ้น
5. บลูธูท ดี ไม่หลุดง่ายเหมือนรุ่นก่อนๆ อ้อ...อินฟราเรทด้วย
6. เมนู และทางลัด ต่างๆ ที่กำหนดเรียงลำดับเองได้ ทำให้สะดวกขึ้นมาก
7. เครื่องบันทึกเสียงก้อสมบูรณ์แบบแล้วไม่เหมือนรุ่นก่อนๆที่บันทึกได้ทางเดียว
...ยังมีอีกแยะ ขี้เกียจพิมพ์แระ
Laughing
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 16:53  

ใครหาซื้อไม่ได้...มาๆ...
ขายให้ก้อได้...
เครื่องไม่ได้เสียอะไรนะ แค่เบื่อๆล่ะ
ให้เท่าไรก้อว่ามา...017415154 Wink
อ้าว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2005 21:26  

อ้าววว น้านวล ข้อดีเยอะแยะ..ขายทํามัยเนี่ย สวยดีออก เก็บไว้ใช้เหอะ เสียดาย Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 04:30  

ดีใจที่ไม่เป็นซิมเปี้ยน Laughing
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 10:34  

Laughing
555...ล้อเล่นๆ ไม่ขายหรอก
...มีคนโทรมาซื้อด้วยล่ะ...555
Shocked
bac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 18:03  

MP3 มีก็เหมือนไม่มี ไปบดบัง สเปซ รูปหมด 1 ล้าน ถ่าย ซัก 30 รูปก็เต็มแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 19:36  

P2P ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้เพิ่มหน่วยความจำได้รึเปล่าครับ ถ้าฟังMP3ได้ ถ่ายรูปได้ แต่หน่วยความจำน้อยนี่ไม่ไหวแน่ๆ

เพิ่มหน่วยความจำไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2005 21:33  

ดีเหมือนกันนะ แต่หน้าจอมัวมาก Very Happy :-& Arrow Embarassed Neutral Mad Speak to the hand rr santa angel12 sign3 :pottytrain3: :pottytrain3: sad10
6111 user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 12:36  

ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ confirm เลย

ซื้อมาแล้วมะวาน 12500

เครื่องศูนย์

เสียงชัด -- ก้ใสดี

กล้อง 1 ล้าน

ถ่าย vdo 1 ชม

bluetooth

วิทยุ 20 สถานี

push to talk

ถ่ายรุปก้ดีนะ 1 ล้าน ราว่ามันก้ ok แล้วอ่ะ

design สวย เท่าบัตย credit เบามากกกกกกกกกกกกกก

--**สรุป ดีๆๆๆในราคานี้ ไม่ผิดหวังเลย**--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 15:02  

jtaro ผู้เขียน:
ในที่สุดก็ออกมาหลังจากที่ปล่อยให้คนอื่นเค้าเล่นเทรนนี้กันหมดแล้ว ว่าแต่แนว
ทางการออกแบบยังเป็นรองเจ๊ซุงอยู่ ราคาเปิดตัวเมืองไทยจะเวอร์แบบ 8800 ป่าวอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 15:02  

jtaro ผู้เขียน:
ในที่สุดก็ออกมาหลังจากที่ปล่อยให้คนอื่นเค้าเล่นเทรนนี้กันหมดแล้ว ว่าแต่แนว
ทางการออกแบบยังเป็นรองเจ๊ซุงอยู่ ราคาเปิดตัวเมืองไทยจะเวอร์แบบ 8800 ป่าวอะ
rabbit6996
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????? ?????? 6111 ?? 6230 i
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 15:13  

ช่วยเปรียบเทียบ โนเกีย 6111 กะ 6230 i ว่าต่างกันอย่างไร อะไรดีกว่า มีรุ่นอื่นแนะนำไหมคะ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 6230 ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 17:34  

ข้อแตกต่างของ 6111 กับ 6230i
1. กล้อง 1 ล้าน กับ 3แสน พิกแซล
2. หน่วยความจำ 23 เพิ่มไม่ได้ กับ หน่วยความจำ MMC การ์ด (ของเครื่องจำไม่ได้แระ)
3. ใช้ธีมได้ กับ ไม่ได้
4. ออแกนไนเซอร์ดีกว่านิดหน่อย
5. รูปทรงภายนอก(ไม่ต้องบอกนะเห็นแล้วนี่)
นึกออกเท่านี่ล่ะ
...ถ้ามีงบฯเพิ่มอีกนะ ลองดู SE W550i ราคาประมาณ 14,900
เรื่องใหญ่ขึ้น น้ำหนักมากขึ้น แต่ความสามารถเหนือกว่าอีกหลายๆอย่าง
แต่เราใช้ 6111 เพราะดูสวยที่สุดแล้วล่ะ
Rabbitz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 20:23  

น้านวล ผู้เขียน:
Laughing
555...ล้อเล่นๆ ไม่ขายหรอก
...มีคนโทรมาซื้อด้วยล่ะ...555
Shocked

ต๊ายตาย แกล้งกันเหรอเนี่ย....

อือ....อยากถามแค่ว่า มันคุ้มมั้ยกับราคาเกือบหมื่นสามน่ะค่ะ....คืออยากได้เหมือนกันเพราะมันสวยมากมาย Embarassed
ซีซั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????? 6230 ?????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 23:38  

น้านวล ผู้เขียน:
ข้อแตกต่างของ 6111 กับ 6230i
1. กล้อง 1 ล้าน กับ 3แสน พิกแซล
2. หน่วยความจำ 23 เพิ่มไม่ได้ กับ หน่วยความจำ MMC การ์ด (ของเครื่องจำไม่ได้แระ)
3. ใช้ธีมได้ กับ ไม่ได้
4. ออแกนไนเซอร์ดีกว่านิดหน่อย
5. รูปทรงภายนอก(ไม่ต้องบอกนะเห็นแล้วนี่)
นึกออกเท่านี่ล่ะ
...ถ้ามีงบฯเพิ่มอีกนะ ลองดู SE W550i ราคาประมาณ 14,900
เรื่องใหญ่ขึ้น น้ำหนักมากขึ้น แต่ความสามารถเหนือกว่าอีกหลายๆอย่าง
แต่เราใช้ 6111 เพราะดูสวยที่สุดแล้วล่ะ
๖๒๓๐ ไอ กล้อง ๑.๓ ล้านครับ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????...
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2005 09:29  

Brick wall
ขอโทษอย่างแรง 6230i กล้อง1.3 ล้าน จิงๆ
director
DekDek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2005 17:14  

พี่ผมซื้ออะครับ ก็หรูดูดีมีสไตน่ะครับ
แต่ว่าสไลอะครับ มันไม่ค่อยจะคงเลย
อยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2005 00:20  

คือ ผมหาเมนูภาษาไทยไม่เจออะครับ มันอยู่ตรงไหนง่ะ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2005 02:27  

ไปดูตัวจิงมา ก็สวยดีนะ ดูดี เล็กดี ดูตัวสีชมพูมา น่าจะเหมาะกะผู้หญิงนะ เล็กแล้วก็เบาดี สรุปว่า ชอบนะ โอเค Wink
Devil_Girl
Year's Star

หัวข้อ : --- ???????????????????????? ---
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2005 19:36  

คือว่าอยากให้สรุปข้อดี-ข้อเสียของรุ่นนี้อ่ะค่ะ เพiาะว่าถ้าดีก้อจะซื้ออ่ะค่ะ ช่วยหน่อยนะค้า ^______^ ขอบคุณล่วงหน้าค่า ^/\^
yutikaaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? 23 ?.?. ?????? 27 ?.?. ??????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 01:58  

มีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาเลยค่ะ เริ่มแรกคนขายก็อธิบายขั้นตอนการเริ่มใช้โดยปกติ บอกว่าต้องชาร์ตให้ครบ 12 ช.ม. ในครั้งแรกก่อนเริ่มใช้ หลังจากชาร์ตครบ 12 ชม. ก็หยิบมาใช้ ได้เรื่องเลยค่ะ เล่นไปเล่นมา แบตเหลือประมาณครึ่งนึง ดับเลยค่ะ .. เปิดไม่ขึ้นอีกตะหาก เลยคิดว่าแบตหมด ก็เลยไปชาร์ตใหม่ ซึ่งก็ตะหงิดๆอยู่แล้วว่ามีปัญหาหรือเปล่า แต่ก็คิดไปว่าอาจจะเป็นเพราะเล่นมากไป หลังจากนั้นวันถัดมาหลังจากชาร์ตครบ 12 ชม. ครั้งที่ 2 ใช้ได้สักพัก เครื่องก็มีปัญหาอีก อาการเดิมเลย เล่นๆอยู่ดับ เหมือน reboot ตัวเอง แต่เป็นบ่อยมากๆ เริ่มสังเกตได้จากเวลาเปิด phonebook แล้ว search หาชื่อ มันจะดับทันที กับอีกอันนึงคือเมื่อเจอชื่อ contact ที่ขึ้นต้นด้วย @ จะไม่สามารถเปิดได้ เครื่องจะดับทันที ... อยากทราบว่าคนอื่นที่ซื้อมาใช้แล้วเป็นบ้างมั๊ยค่ะ

ป.ล. ได้เข้าไปอ่านกระทู้ของผู้ใช้ nokia ท่านนึง ซ่อมตั้งแต่ ก.พ. ถึง มิ.ย. ยังไม่ได้เครื่องเลย รู้สึกว่า nokia ทำไมแย่แบบนี้... call center มีไว้งั้นๆ แต่ไม่มีประโยชน์จริงๆ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 03:00  

สวยมากเลยรุ่นนี้แต่หมดเสน่ห์ตรงที่เพิ่มเม็มโมรี่ไม่ได้นี่แหละ Sad
ZeroCooL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 10:33  

1. รองรับระบบ 3 คลื่นความถี่อะ GSM 900/1800/1900 คืออะไรหรอ
2. ถ้าใช้บลูธูท MMS SMSอีเมล์ต้องเสียเงินผ่านเครือข่ายป่าวอะคับ
3. Visual Radio ใช้ทำไรหรอคับ
4. Handset กับ แฮนด์ฟรี คืออะไรหรอคับ
5. โหลดเกมจากคอมลงเครื่องได้หรือป่าวอะคับ
6. Symbian คืออะไรหรอคับ (เห็นบอกว่าไม่เป็นกันอะ)
7. theme สำหรับ Serier40 โหลดได้อะคืออะไรหรอคับ
8. ถ้าจะให้ได้เครื่องที่ดีอะ ต้องซื้อเครื่องจากร้านไหนหรอคับ สมมติว่าซื้อที่ร้าน เจ-มาร์ค จะได้เครื่องดีหรือป่าว(เครื่องไม่มีปัญหาอะ) หรือว่าต้องซื้อจากศูนย์โนเกียถึงจะได้เครื่องดี
9. แล้วถ้าซื้อสีไหนสวยอะคับ เปลื่ยนหน้ากากได้หรือป่าว มีขายที่ร้านไหนหรอคับสำหรับหน้ากาก และก้อบลูธูทอะ บลูธูทใช้ของทั่วๆไปได้เลยหรือป่าว หรือว่ามันมีรุ่นของมันอะคับ
10. แล้วเมนูภาษาไทยอะ ต้องโหลดมาหรือป่าวคับหรือว่ามีในเครื่องอะ
(อยากได้มากเลยอะ ดูน่ารักดีจัง)
รบกวนช่วยตอบคำถามที่นะคับ จักขอบคุณยิ่ง
ZeroCooL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 10:54  

แล้วในตัวเครื่องมีเครื่องคิดเลขหรือป่าวอะคับ
แลวเห็นเค้าบอกว่าแบตหมดเร็วด้วยอะ จริงหรือป่าวอะคับ
แล้วตัวเครื่องทนหรือป่าวอะคับ แบบว่าตกแล้วเครื่องดับป่าวน่อ
แล้วGPRS Class 10 / EDGE คืออะไรหรอ แล้วต้องเสียเงินผ่านเครือข่ายป่าวอะ
แล้วสายดาต้าลิงค์ จะแถมมาให้ป่าวอะคับ แล้วถ้าไม่แถมจะหาซื้อจากไหนได้หรอคับเอาแบบดีๆอะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 12:23  

ใช้บลูธูทฟังวิทยุได้หรือป่าวอะ
แล้วใช้บลูธูทคุยกันตอนโทรออกได้หรือป่าวอะคับ ไม่รู้อะครับ ช่วยตอบที
ZeroCooL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 18:54  

รุ่นไหนดีกว่ากันอะคับ ระหว่าง 6111 กับ6270 ไม่เน้นกล่องอะ วันพุธที่28จะไปเบิกเงินแล้ว ขอความเห็นหน่อยดิ (แต่ก้ออยากได้ฟังเพลงเยอะๆนะ ฮิฮิ) ยังไงช่วยตอบคำถามทีนะคับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2005 20:33  

ZeroCooL ผู้เขียน:
รุ่นไหนดีกว่ากันอะคับ ระหว่าง 6111 กับ6270 ไม่เน้นกล่องอะ วันพุธที่28จะไปเบิกเงินแล้ว ขอความเห็นหน่อยดิ (แต่ก้ออยากได้ฟังเพลงเยอะๆนะ ฮิฮิ) ยังไงช่วยตอบคำถามทีนะคับ

ตอบไม่ยากเลยคับ6270ดีกว่าเหนๆ
น้านวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2005 11:04  

thumbleft:
ถ้าต้องการมือถือที่มีความสามารถสูง และคุณทนต่อรูปร่างที่ใหญ่โตน้ำหนักมากๆได้
ควรเลือก 6270
ถ้าต้องการมือถือตัวเล็กน้ำหนักเบา แต่ความสามารถแค่ปานกลาง
ควรเลือก 6111
กรณีคุณ ZeroCool คาดว่าไม่เคยใช้มือถือมาก่อน 6111 จะเหมาะสมกว่า
occasion5:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 09:44  

(BANK) ผู้เขียน:
เล็กน่ารัก ฟังก์ชั่นดีด้วย (อยากให้รองรับหน่วยความจำภายนอกจัง) ตัวนี้เป็นสไลด์ที่ดูดีที่สุดสำหรับโนเกียรุ่นใหม่เลยครับ
Good boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 11:33  

เมื่อไหร่จะมีสีเงินล้วนอ่ะคับ ผมกะซื้อให้คุณแม่วันปีใหม่ท่านชอบสีเงินล้วน ช่วยตอบด้วยคับ
arundo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 15:31  

...... ผู้เขียน:
ไปดูตัวจิงมา ก็สวยดีนะ ดูดี เล็กดี ดูตัวสีชมพูมา น่าจะเหมาะกะผู้หญิงนะ เล็กแล้วก็เบาดี สรุปว่า ชอบนะ โอเค Wink

สีชมพูดูที่ไหนมาคะ อยากได้อยู่ arundo_aor@hotmail.com
pinku +
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2005 20:16  

ใช่ใช่ ดูสีชมพูที่ไหนอะคะ
อยากได้ ไม่ก้อ
อยากได้สีเงินเหมือนกัน :)
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 16:20  

Very Happy คือว่า จะเปลี่ยนมือถือใหม่ เคยใช้ของโนเกีย แจจุบันใช้ซัมซุงอยู่(S500) ก้อไม่ค่อยชอบเท่าไร แต่ต้องทนใช้ กำลังจะเปลี่ยนแล้วอะ อยากได้ โนเกีย 6111 กับ 7370 คิดว่าจะซื้อรุ่นไหนดีอะ คือชอบทั้งคู่อะ ส่วนเรื่องราคาไม่เป็นปัญหา มีงบ 15000 ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำก้อ บอกมานะ คับ Very Happy ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Tum101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 22:16  

เรื่องเครื่องดับผมก็เป็น แต่ร้านที่ซื้อรับประกันเปลี่ยนเครื่องได้หากมีปัญหาใน 5 วัน เลยเอาไปเปลี่ยนปรากฎว่าเครื่องไม่มีสีเงินเหลือแต่สีน้ำตาลเค้าเลยถามว่าจะรอหรือจะคืน ก็เลยคืนของไปเลยได้เงินครบไม่ถูกหัก แล้วไปซื้อร้านอื่นที่มีสีเงิน ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้ว
ALABEEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2005 23:24  

กล้องไม่ค่อยชัด แล้วผมก็หาไอที่เก็บ MMS ไม่เจอ -__-" เสียงตอนคุยเบาไปนิด แต่ที่เหลือผมว่าก็โอเค
noona
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2006 01:45  

พึ่งซื้อมาแต่เอาซิมเก่าใส่แล้วไม่สามารถดูmsg เก่าในซิมได้ ทำไงดีอะคะ น่าจาเปนที่การตั้งค่าข้อความน่ะค่ะเพราะเวลาเอาซิมไปใส่เครื่องเก่า msg ที่พึ่งได้ตอนใส่6111 ก็ไม่ขึ้นในเครื่องเก่าเหมือนกัน ทำไงดีคะร บกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ดูแล้ว...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 03:11  

ไปดูสีชมพูมาที่เดอะมอลบางกะปิครับ ร้านเจมาร์ท ชั้นบนอ่ะคับ ไม่รู้ว่าเป็นตัวที่ใช้โชว์อย่างเดียวหรือป่าวนะ... Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 01:54  

เฮ้อออออ ผู้เขียน:
เซ็งเรยย อย่างงี้จะทำ MP3 Player มาหาพระแสงอารายเนี่ย ฟังได้ทีละไม่กี่เพลง
Surprised จริงด้วย เซ็งมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2006 17:59  

ปัทซื้อมาเมื่อวานค่ะ ราคา 12,200 ค่ะ ส่วนตัวชอบนะค่ะ พอใจกับคุณภาพที่มีค่ะ แต่เสียขอเดียวเลย คือเรื่อง ความจุอ่ะค่ะ นอกนั้น พอใจค่ะ
hanaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 01:24  

คุณ Tum101 ไม่ทราบ ซื้อมาจากร้านหรือศูนย์ไหนเหรอครับ ดีจังรับเปลี่ยนด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2006 22:11  

ตกลงสีชมพูมารึยังคะ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2006 15:41  

ZeroCooL ผู้เขียน:
1. รองรับระบบ 3 คลื่นความถี่อะ GSM 900/1800/1900 คืออะไรหรอ
2. ถ้าใช้บลูธูท MMS SMSอีเมล์ต้องเสียเงินผ่านเครือข่ายป่าวอะคับ
3. Visual Radio ใช้ทำไรหรอคับ
4. Handset กับ แฮนด์ฟรี คืออะไรหรอคับ
5. โหลดเกมจากคอมลงเครื่องได้หรือป่าวอะคับ
6. Symbian คืออะไรหรอคับ (เห็นบอกว่าไม่เป็นกันอะ)
7. theme สำหรับ Serier40 โหลดได้อะคืออะไรหรอคับ
8. ถ้าจะให้ได้เครื่องที่ดีอะ ต้องซื้อเครื่องจากร้านไหนหรอคับ สมมติว่าซื้อที่ร้าน เจ-มาร์ค จะได้เครื่องดีหรือป่าว(เครื่องไม่มีปัญหาอะ) หรือว่าต้องซื้อจากศูนย์โนเกียถึงจะได้เครื่องดี
9. แล้วถ้าซื้อสีไหนสวยอะคับ เปลื่ยนหน้ากากได้หรือป่าว มีขายที่ร้านไหนหรอคับสำหรับหน้ากาก และก้อบลูธูทอะ บลูธูทใช้ของทั่วๆไปได้เลยหรือป่าว หรือว่ามันมีรุ่นของมันอะคับ
10. แล้วเมนูภาษาไทยอะ ต้องโหลดมาหรือป่าวคับหรือว่ามีในเครื่องอะ
(อยากได้มากเลยอะ ดูน่ารักดีจัง)
รบกวนช่วยตอบคำถามที่นะคับ จักขอบคุณยิ่ง

เอาเท่าที่ตอบได้นะครับ

1. ก็ใช้ได้ทั้ง ais dtac orange thai mobile น่ะครับ

2. bluetooth กับ infrared ไม่เสียครับ อย่างอื่นก็จ่ายโลด

3. บริการ visual radio ยังไม่มีในไทย ก็เลยเหลือเป็นวิทยุธรรมดาดีๆอ่ะแหล่ะ

4. handset ก้คือคุยผ่าน smalltalk handfree ก็คุยแบบ speakerphone

5. โหลดได้ครับ

6. ระบบปฏิบัติการบนมือถือระบบหนึ่ง ทำให้ลงเกมลงโปรแกรมได้เยอะขึ้น
แต่ถ้าใช้ไม่ถูกวิธีนักก็จาทำให้เครื่อง lag ช้า อืด error ฯลฯ

7. ก็การเปลี่ยน interface ของ menu เปลี่ยนภาพหลัง อาไรพวกนี้น่ะ

8. จาซื้อที่ไหนก็ลองเช็คของให้ดีก่อนจ่ายตังละกันครับ เครื่องที่ไหนก็มีสิทธิ์เสียได้ทั้งนั้น
ถ้าเป็นผมซื้อใหม่ ผมคงไปทำบุญ 9 วัดก่อนอ่ะคับ กลัวปัญหาเหลือเกิน

9. เปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ครับ ถ้าเปลี่ยนคงต้องใช้ช่างเลยอ่ะ ตัวเครื่องมี3สี
สีดำ สีเงิน สีชมพู สีดำดูหรูดีเหมือนกันครับ แต่ถ้าชอบสีชมพูก็ไม่ผิดอาไร
bluetooth เป็นอุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกันได้คับ จาแหกค่ายไปใช้ของ SE ก็ไม่ผิด
มันเชื่อมต่อกันได้อยู่แล้วล่ะครับ ไม่ต้องห่วงไปหลอก

10. มันมีเมนูไทยในเครื่องอยู่แล้วครับ อ่านไทยพิมพ์ไทยได้ ไม่ต้องห่วง
...............66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 14:27  

แล้วถ้าซื้อ 6111 จิงๆๆเนี่ย คิดว่าจะคุ้มกับราคาหรือป่าวอะคับ

ผมกลัวว่าจะไม่คุ้ม เพราะราคาตั้ง หมื่นกว่า แล้วก้อไม่เป็นซิมเบี้ยนด้วย

แล้วก้อเกรงว่าฟังชันที่มีมาเนี่ยมานจะไม่ครบเหมือน ตัวก่อนๆๆอะคับ เช่น 7270

แล้วถามนิดนะคับ ตอนซื้อมาอะมี หูฟังbluetooth มาให้เลยปะ หรือต้องซื้อเองคับ

กะว่าจะซื้ออยู่แต่ต้องถามความเห็นหลายคนดูก่อนอะคับ
muy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????..
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2006 16:26  

เพื่อนผมซื้อมา ดู tv ได้ด้วยนะ น่าสนใจ แต่เพิ่งซื้อ ไอโมบายมา (เสียดาย)
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2006 20:56  

สวยดีครับ โนเกียก็ชอบให้มีอะไรขาดนิดเกินหน่อยอยู่ตลอดเลยนะครับ จะเอาให้ครบก็ต้องเพิ่มเงินขึ้นอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????..
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 13:17  

muy ผู้เขียน:
เพื่อนผมซื้อมา ดู tv ได้ด้วยนะ น่าสนใจ แต่เพิ่งซื้อ ไอโมบายมา (เสียดาย)

ทำยังไงถึงจะดู ทีวี ได้อะคับ
karen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2006 16:56  

น่ารักดีจังเลย แต่ซื้อไม่ก้อไม่คุ้มค่าแฮะ น่าเสียดายอ่ะ
Pattie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2006 22:14  

ซื้อมา แล้วก้มีปัญหาเลย หน้าจอชอบดับ เวลาทำจะอะไรกับมัน กดโทรออกก็ดับแล้ว เป็นทุกครั้ง เวลาทิ้งเครื่องเอาไว้เฉยๆ ซักพัก แต่พอดับแล้ว restart กลับมาใหม่จะใช้ได้ปกติ
ไปหาที่ร้านเค้าก็บอกว่า sim เก่า ไม่ก็ต้องไปลง software ใหม่
กำลังเซ็งอยู่ ไม่รู้จะทำไงดี
ซื้อสีดำมา จะเอาไปเปลี่ยนเป็นสีชมพูแล้ว
มีใครช่วยได้บ้างค่ะ
ที่มาบุญครองมีสีชมพูขายมั้ยค่ะ อยากได้
BKKgirl00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6111
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 23:10  

ที่ร้านอมร มาบุญครอง มีสีชมพูจ้า 11500 บาท
Zerr_ku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 20:25  

อยากถามความเห็นจากคนที่ใช้อยู่นะคับ
1. เห็นว่าตัวเครื่องเวลาสไล้แล้วไม่ค่อยแน่นหนาเท่าไร หรือใช้ไปนานๆแล้วมันจะหลวมหรือเปล่างับ
2. ภาพที่ถ่ายมันไม่ค่อยชัดหรือไง ได้ยินมาว่า รูปถ่ายไม่ชัด (ผมว่ามันน่าจะชัดนะ 1m พิกเซลเนี่ยะ)
3. เวลารับสาย ไม่ทราบว่า เสียงที่เราสนทนาหรือเสียงของอีกฝ่ายที่เราคุยด้วย ดังเพียงพอหรือเปล่าคับ อย่างเช่น ในสถานที่ที่เสียงดังๆ แบบประมาณเดินริมถนนเสียงรถดังๆเนี่ยะ มันยังจะได้ยินหรือเปล่า
4. เสียงริงโทน มันดังหรือเปล่า อย่างถ้าเดินริมถนนเสียงดังๆ เนี่ยะ จะได้ยินไหม(ผมใช้ ซีเมน m55 อยู่ ซื้อมาเสียดายเงินมากๆ แต่ก็ทนใช้ เสียงริงโทนมันไม่ดังเดินริมถนนนี่ ถ้าไม่มีระบบสั่นก็ไม่รู้หรอกว่าสายเข้า)
5. รุ่นนี้มีระบบสั่นหรือเปล่า ?? Sad

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
noom6111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? 0 ??? 1
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 21:25  

จะกดเบอร์โทรออกที่ขึ้นด้วย 0.... กดแล้วมันเข้าใน Wab เลย มีใครเป็นบ้างเนี้ย และจะแก้ไขยังไงครับ
ABAC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 13:39  

saly ผู้เขียน:
น่ารักดีเหมือนกันเนอะ ข้างหลังก็สวย อย่างงี้อยากรู้แล้วแหละว่าในไทยจะราคาเท่าไหร่ แล้วจะมีขายเมื่อไหร่ ที่สำคัญอยากรู้ว่าภาพที่ถ่ายออกมาจะสวยมั้ย Laughing

ราคาล่าสุดก็ 12600 บาท มีจำหน่ายแล้วโดยทั่วไป
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????? 0 ??? 1
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2006 12:35  

noom6111 ผู้เขียน:
จะกดเบอร์โทรออกที่ขึ้นด้วย 0.... กดแล้วมันเข้าใน Wab เลย มีใครเป็นบ้างเนี้ย และจะแก้ไขยังไงครับ

ของโนเกียมันทำมาเป็นยังงั้นอยู่แล้วอ่ะครับ ตั้งแต่รุ่นเก่าจอขาวดำแล้วครับ ที่พอกดเลข0 ค้างมันก็จะต่อเข้า WAP อ่ะครับ ถ้าไม่กดค้างมันก็ไม่น่าจะเข้า WAP นะครับ
jeew
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2006 03:10  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ load Theme เพิ่มได่ป่ะคะ ที่ไหนคะ Neutral
gulity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 02:42  

มีความรู้สึกว่าแบตหมดเร็วกว่าปกติทั้งๆที่ไม่ได้ฟังวิทยุและก็ลำโพงค่อนข้างเบาคะคือเราไม่ค่อยได้ยินปลายสายนะคะถามเพื่อนที่ใช้ก็บอกคล้ายๆกันแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกเครื่องป่าวนะแต่คิดดูดีๆก่อนซื้อละกันไม่ใช่ symbian แต่ราคาหมื่น up ....รอหน่อยเราว่าราคาคงลงอีกตรึม
Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
อยากขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 16:11  

อยากขาย Nokia 6111 อ่ะ มีใครสนใจมะ ใช้แล้วไม่ชอบเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6111 ???????
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 12:00  

แบตฯหมดเร็ว เครื่องดับเอง ปุ่มเปิด-ปิด กดแล้วค้าง
ใช้น้อยมาก เพราะคิดว่าต้องกระตุ้น 3 ครั้ง แต่ก็ไม่ดีขึ้น
พอนำไปซ่อมบอกว่า IC มีปัญหา ไม่มีอะไหล่ ให้รอ 3 wk- 1 เดือน
ซื้อมายังไม่ทันใช้เลย และเป็นปัญหาการผลิต แทนที่จะรับผิดชอบเปลี่ยนเครื่องใหม่
กลับให้ลูกค้าต้องรับสภาพ สอบถามไปที่ไหน มันก็บอกว่าเป็นกฏ ไม่มีอำนาจ
ศูนย์ Nokia ความรับผิดชอบห่วยมากเลย ถ้าอะไหล่ไม่พร้อมก็ไม่ควรนำมาขาย
ไม่รู้จะทำไงดี เซ็งมาก
ซื้อจาก Brite ก็ไม่รับผิดชอบ บอกแต่ว่าเป็นแค่พนักงาน มันช่างไม่ช่วยและไม่สนใจ
เหตุผลอะไรทั้งนั้น

อยากให้ผู้อ่านทราบข้อมูลไว้เผื่อตัดสินใจ
~+ann+~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2006 15:00  

คือว่ากำลังคิดจะซื้อมือถือเครื่องใหม่อ่ะค่ะ

แต่กำลัง2จิต2ใจกัน โนเกีย 7610 กับ 6111 อ่าค่ะ

รุ่นไหนจะดีกว่ากันหรอค่ะ เพราะว่าชอบรูปแบบของ 6111 มากกว่า

แต่ 7610 เพิ่มควาวจำได้ แต่ดันฟัง เอฟเอ็มไม่ได้

(ถ้าฟังเอฟเอ็มไม่ได้นี่มีโปรแกรมทำให้ฟังได้รึปล่าวค่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2006 10:52  

Crying or Very sad ที่บอกว่า กด 0 แล้วเข้า web น่ะ..ของเราก็เป็น ทั้งๆที่ไม่ได้กดค้างสักกะหน่อย
เพื่อนๆคงเป็นปัญหาเหมือนเรา...ซวยเป็นบ้าเลย...

ตอนแรกเราก็สงสัยเหมือนกัล..เลยเข้าไปที่ศูนย์ nokia น่ะ..พอเข้าไปยังไม่ทันจะอ้าปากถามเลย..แค่เอาโทรสับให้ดู..พนักงานก็รู้แล้วว่าเกิดอะไรขึ้น..เค้าบอกว่า..แก้ปัญหาด้วยการ..
ห้ามเปลี่ยน wallpaper and themes ให้เปลื่ยนกลับมาอยู่น่าจอเดิม ..พอเปลืยนมาน่าจอเดิมก็หายน่ะ..กด 0 แล้วไม่เข้าweb เราก็เลยถามว่ารู้ได้ยังไง..เค้าบอกว่าเป็นปัญหาทุกเครื่องที่ซื้อ รอบ แรก...ซวยเป็นบ้าเลย....แต่ก็บอกอีกว่าให้ไป up โทรสัพได้กำลังหาโปรแกรมแก้อยู่..แต่ไม่รู้เมื่อไร........ซวยเป็นบ้าเลย...(อีกครั้ง..ไม่รู้จะรู้สึกอะไรไปมากกว่านี้แล้ว Crying or Very sad )...แก้ได้แล้วจะมาบอกน่ะ
kk.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????Valentine
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2006 08:54  

ร่วมสนุกกับกิจกรรมValentineกับ 2 กิจกรรม
1.ส่งรูปคู่รัก
2.รหัสลับรหัสรัก
เข้ามาร่วมสนุกได้นะครับ
http://www.shinee.com/2004/index.asp#
YuzuYui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2006 18:00  

น่ากลัวจัง มีปัญหาแบบนี้ไม่ได้ใช้อย่างเป็นสุขแน่ๆเลย
แล้วซื้อรุ่นที่ผลิตทีหลังจะเป็นอยู่รึเปล่าอะ

อยากได้ เพราะชอบที่มันน่ารักและเบาดีอะ
รุ่นอื่นที่ดีๆ แต่มันใหญ่เทอะทะ
รุ่นที่สวยๆ ก็ทำอะไรไม่ค่อยได้ เหอๆ
น่าจะมี 6111i มั่งโนะ เอาแบบว่าเพิ่มเมมได้

ที่ว่ากล้องมัวๆเนี่ย เป็นที่ความสามารถของหน้าจอรึเปล่าอะ
แบบว่าถ้าดูรูปจากคอมอาจจะชัดกว่าก็ได้นะ
แล้วภาพมันใหญ่เท่าไหร่อะคะ ??? x ??? ตัวนี้ไม่เห็นบอกเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2006 02:58  

จริง ๆ ตัวนี้ก็น่าสนเหมือนกันนะ ชอบรูปทรงน่ารักดี แต่เพิ่มเมม ไม่ได้นี่สิ Mad คงรอ 6280 ดีกว่า แพงกว่าไม่กี่พัน แต่ฟังค์ชั่นสมบูรณ์กว่าเยอะ เฮ้อเสียดายรูปทรง6111 จริง ๆ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2006 16:17  

ใช้สีดำอยู่ค่ะ อาการคล้าย ๆ กันคือ ถ้าเล่นอะไรเยอะ ๆ แล้วเครื่องจะ hang ต้องปิด/เปิด ค่ะ ถ้าไม่เล่นอะไรมาก รุ่นนี้ก็ ok (มีอะไรให้เล่นเยอะ ก็เลย bug เยอะมั้ง)
ใครสนใจสีเงินกับสีชมพู เมื่อวานเห็นที่เดอะมอลล์บางแค ร้าน mobile easy ใกล้ ๆ ศูนย์ชั่วคราวของ DTAC(ชั้นที่มีมือถือขายเยอะ ๆ) แต่สีเงินไม่สวยอย่างที่คิดแฮะ ออกขาวมากกว่าเงิน สีดำก็มีตามร้านทั่ว ๆ ไปค่ะ หรือไปที่ shop nokia ก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 17:05  

ตอนนี้ โปรแกรม ของ 6111 แก้ได้เล้ววววน่ะ...มี ที่ nokia care บางแค กะ ซีคอน บอกมา เพราะโทรไปถามแล้ว..ถ้าแก้ได้แล้ว รุ่นนี้จะดีมากกกก....
หนูกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2006 20:24  

อยากทราบว่ามันไม่มีสาย USB แถมมา ด้วยหรอ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2006 18:19  

อยากได้ driver ที่ใช้เชื่อมต่อกับ PC Suit อ่ะคับ

หรือ PC Suit ของผมมัน Ver. เก่า

ตอนนี้เสียบ USB ไปแล้วมันขึ้นว่า Not Recognize Device อ่ะ

แต่ก่อนหน้านี้ใช้ 7610 กะ 6230 กะ 6260 ไม่เห็นเป็นเลย

ต้องทำไรเพิ่มบ้างคับ

Confused Confused Confused
som-O`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 19:16  

อยากรู้ว่า ชาตแบตกี่โมงค่ะ รุ่นนี้อะ คือว่าที่ร้านบอกว่า 4 ชั่วโมง อะตอนซื้อมาครั้งแรก อะ
แล้วเราสังเกตุว่า มือถือเรา 2 ชั่วโมงก็เต็มแล้วอะค่ะ

Sad เอาไงดีอะ 4 ชั่วโมงหรือ 2 ชั่วโมงดีอะคะ
Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: