Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6270 - Poised for Life
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1871 / เข้าชม: 1868757
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 11:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้มีใครไปupFirmware ตัวใหม่กันหรือยัง ว่าจะลองเอาไปupแต่ต้องเอาเครื่องทิ้งไว้1คืน กลัวไม่มีโทรศัพท์ใช้ ใครที่ลองไปupมาแล้ว หรือซื้อเครื่องล๊อตใหม่ลองเช็คเวอร์ชั่นดูว่าv.3.66 เสียงเรียกเข้าดังสม่ำเสมอหรือเปล่าคับ แล้วvdoมันจะลื่นเหมือน6230iหรือเปล่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2006 14:23  

อยากให้อ่านตรงนี้

วันนี้ผมเอาเครื่องไปอัพ Firmware แล้วกว่าจะได้ก็ประมาณ 16.00 น. แล้วจะมาบอกให้ฟังว่าผลเป็นไงบ้างแต่ผมว่าก็คงดีในส่วนของ Application เท่านั้นเรื่องเสียงดังขึ้น รูปโทรเข้าใหญ่ขึ้น หรือว่าเล่นวีดิโอไม่สะดุดคงแก้ไม่ได้ เดาเอาเท่านั้นเพราะมันน่าจะอยู่ในส่วนของตัวเครื่องด้วย

หลังจากทำอะไรเรียบร้อยแล้วพอดีคนไม่มีผมเลยสอบถามน้องเจ้าหน้าที่ของโนเกีย 2 คน เป็นชาย 1 หญิง 1 (อ้อลืมบอกไปเป็นศูนย์บริการโนเกียที่สี่แยกสนามบินเชียงใหม่ ใกล้ๆโรบินสัน แอร์พอร์ทพล่าซ่า จ.เชียงใหม่ครับ) อันดับแรกผมสอบถามว่าทำไมถึงมีคนโฟสว่าโนเกียในพันธ์ทิพย์บอร์ดกันมาก น้องผู้หญิงเขาไม่รู้ครับ แต่ก็อธิบายว่าก็คงจะธรรมดาเพราะอย่างไรก็ต้องเจอปัญหาแบบนี้สักเครื่องหนึ่ง ไม่ใช่ไม่มีปัญหาเลย อันดับสองสอบถามว่าบริษัทโนเกีย ไม่มีนโยบายให้เปลี่ยเครื่องหรือ น้องผู้ชายเป็นคนตอบว่า ทางศูนย์นี้ไม่ได้ขายเครื่อง จะมีหน้าที่บริการอย่างเดียว ส่วนการเปลี่ยนเครื่องได้หรือไม่ได้อยู่ที่ ดีลเลอร์หรือตัวแทนขายว่าจะเสนอกับลูกค้าอย่างไร เจมาร์ทเขาขายหลายยี่ห้อ ทำให้ไม่รับผิดชอบในส่วนนี้ ส่วนของบริสเทลจะให้เปลี่ยนภายใน 7 วัน ถ้ามีปัญหาที่ฮาร์ดแวย์นะครับ ถ้ามีปัญหาที่ซอฟแวร์ก็ต้องเอาไปลงให้ใหม่ ไม่เปลี่ยนเครื่องให้ และบริษัทโนเกียเขาก็มีนโยบายเปลี่ยนให้นะครับ ไม่ใช่ไม่เปลี่ยน ส่วนดีลเลอร์หรือตัวแทนขายไม่เปลี่ยน เพราะซื้อมาในราคาที่ไม่เอาเปลี่ยน เพราะมันราคาเครื่องถูกลงมาอีก และยังเจอปัญหาเครื่องเถื่อนอีกด้วยเหมือนกัน และอย่าคิดว่าร้านใหญ่ๆไม่เจอเครื่องเถื่อนนะครับ ถ้าเจอเถื่อนไงเราก็เปลี่ยนไม่ได้อยู่แล้ว ถึงมีปัญหากันระหว่างผู้บริโภค ตัวแทนขาย ผู้ขายไงครับ

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมได้รับคือคำพูดที่ไพเราะ เสนาะหู และให้คำตอบได้อย่างกระจ่างจากน้องทั้งสองคน ผมไม่ได้เชียร์โนเกียเพราะผมใช้ แต่ผมได้พบและได้เจอมากับตัวจริงๆ ไม่เห็นเหมือนกับที่[url]http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T4351096/T4351096.html [/url] เขาว่าสักนิดเลย อีกอย่างในบอร์ดพันธิ์ทิพย์นี้ผมก็โฟสก์ต่อตอนท้าย ว่าหลานผมเจอซ่อม SE นิดเดียวช่างบอกนะครับ แต่ค่าซ่อมตั้ง 2500 บาท และเพื่อนซื้อ SE 750i ไปไม่ถึงอาทิตย์มาขายคืนเขาให้แค่ 7500 ทั้งที่ซื้อมาตอนแรก หมื่นกว่าปลายๆด้วย ขึ้นมาเดียวๆตอนนี้ถูกลบทิ้งไปแล้ว ไม่รู้ว่าหมายความว่าไง

จึงอยากให้ทุกคนมีวิจารณญาน ในการคิดจะซื้อเอง สำหรับผม ถ้าใครไม่ซื้อโนเกียมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยิ่งดี ยอดขายจะได้ลด บริษัทเขาจะได้พิจารณาว่าเป็นเพราะอะไร ราคาจะได้ถูกลง และสเปกเครื่องจะได้สูงและมีคุณภาพมากขึ้น

แค่นี้แหล่ะครับ
ผู้ใช้โนเกีย 6270 แล้วไม่มีปัญหาอย่างคนอื่นเขา
StormRender
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 15:08  

มีใครเป็นแบบผมบ้างคับ
คื่อเวลาต่อสายUSBกับคอมมันไม่ขึ้นอะไรเลย
เหมือนมันมองไม่เห็นอะคับ
ไม่รู้ว่าเป็นที่มือถือหรือป่าว
แต่พอต่อมือถือเครื่องอื่นก็ปกติดี
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 21:47  

StormRender ผู้เขียน:
มีใครเป็นแบบผมบ้างคับ
คื่อเวลาต่อสายUSBกับคอมมันไม่ขึ้นอะไรเลย
เหมือนมันมองไม่เห็นอะคับ
ไม่รู้ว่าเป็นที่มือถือหรือป่าว
แต่พอต่อมือถือเครื่องอื่นก็ปกติดี

ผมก้อเปนคับเพิ่งรุ้ว่าสายมัยหลวมเวลาต่อสายกับคอมก้อใช้มือกดจุกสายตรงที่ต่อกับมือถืออ่ะคับกดลดเบาๆนิดหน่อยคับแค่นี้คับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2006 21:50  

ใครมีเวปโหลดเกมส์บ้างครับแบ่งให้ผมหน่อยจิคับ
ตอบเร็วๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 10:40  

เวลาผมส่งเพลงจากอีกเครื่องมาเข้า6270แล้วมันจำในเครื่งอะคับอยากรู้ว่าถ้าจะส่งไฟล์แล้วให้มันเข้าไปอยู่ไนการ์ดเลยจะทำไงคับ แบบว่าขี้เกียดย้ายไฟล์อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 15:04  

ไปอัพโหลด Firmware มาแล้วสิ่งที่เปลี่ยนไปคือตัวอักษรเล็กลง แต่สระต่างๆจะเห็นชัดขึ้นเช่นไม้เอก จะมองเห็นไม่ซ้อนทับกันแบบคราวที่แล้วซึ่งแทบมองอะไรไม่เห็น รูปยังคงเล็กเช่นเดิม เสียงเรียกเข้าดีขึ้น แต่วีดิโอไม่ได้ลอง เพราะไม่มีไฟล์ให้ลอง ใครจะไปอัพ ต้องใช้เวลาประมาณ 3 ชม.นะครับ และให้สำรองไฟล์ด้วย PC Suite ก่อน จะได้ดึงกลับมาใช้ในส่วนของสมุดโทรศัพท์ได้อีก.....มีอะไรเพิ่มเติมจะบอกให้ครับ
toy6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 17:28  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้หรือปล่าวครับ พอดีทำตกหน้ากากยุบเลย และตรงหน้าจอเกิดเป็นเม็ดสีแดงและสีน้ำเงินอย่างละจุด มีวิธีแก้ไขให้จุดสีหายมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 23:42  

Code:
วิธีเช็ก Firmware ทำไงเหรอ แล้วจะไปอัพต้องบอกเค้าว่าไงบ้าง แล้วเวอร์ขั่น ล่าสุดมันเวอร์ชันที่ไรอ่ะ อยากรู้เผื่อพรุ่งนี้จะเอาไปอัพ เสียตังค์ป่ะด้วย

ผมเองก็ลืมถามไปว่าเช็คไง ตั้งใจเหมือนกันแต่ลืมจริงๆ ถ้าจำไม่ผิดนะครับใหม่ล่าสุด 3.66 ถ้าผิดขออภัยด้วย ก็บอกเขาว่าอัพ Firmware หรือโปรแกรมล่าสุด ไม่เสียเงินครับฟรีทุกอย่าง อย่าลืม back up ไว้ด้วยให้ที่ศูนย์ back up เพราะจะได้ข้อมูลทุกอย่างกลับมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 23:45  

Code:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้หรือปล่าวครับ พอดีทำตกหน้ากากยุบเลย และตรงหน้าจอเกิดเป็นเม็ดสีแดงและสีน้ำเงินอย่างละจุด มีวิธีแก้ไขให้จุดสีหายมั้ยครับ

น่าจะเรื่องใหญ่เลยนะครับนี่ รุ่นนี้ไม่มีหน้ากากทั่วไปเปลี่ยนต้องเปลี่ยนที่ศูนย์อย่างเดียว ไปให้ที่ศูนย์เปลี่ยน และคงต้องรออะไหล่ขนาดผมจะเปลี่ยนที่กดมันลอก ป่านนี้ของยังไม่มาเลย(ตั้งแต่วันที่ 8 พ.ค. 2549)
น้ำหอม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 09:00  

ไปอัพโหลด Firmware มาแล้วสิ่งที่เปลี่ยนไปคือตัวอักษรเล็กลง แต่สระต่างๆจะเห็นชัดขึ้นเช่นไม้เอก จะมองเห็นไม่ซ้อนทับกันแบบคราวที่แล้วซึ่งแทบมองอะไรไม่เห็น รูปยังคงเล็กเช่นเดิม เสียงเรียกเข้าดีขึ้น แต่วีดิโอไม่ได้ลอง เพราะไม่มีไฟล์ให้ลอง ใครจะไปอัพ ต้องใช้เวลาประมาณ 3 ชม.นะครับ และให้สำรองไฟล์ด้วย PC Suite ก่อน จะได้ดึงกลับมาใช้ในส่วนของสมุดโทรศัพท์ได้อีก.....มีอะไรเพิ่มเติมจะบอกให้ครับ

= Exclamation Exclamation เสียงเรียกเข้าที่ว่าีดีขึ้น ลองตั้งดังสุดหรือเปล่าครับ มันดังสม่ำเสมอหรือเปล่าครับ ถ้ายังไม่เปลิ่ยนแปลงผมว่าจะไม่ไปอัพดีกว่า[/color]
EmMY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 12:22  

ซื้อมาใช้ได้ปามาน 4 เดือนแล้วคะ มีเครือ่งค้างไปสองรอบ นอกนั้นก้ไม่มีปันหาอารัยคะ
แต่มีเรื่องอยากจาถามเกียวกับวีดีโออะคะ
วีดีโอที่ถ่ายภาพมันจาเป็นสี่เหลี่ยมๆอะคะ แล้วเวลาเล่นมันจากระตุกมากๆเลย
แล้วก้ เวลาเล่นไฟล์.gif อะคะ(ภาพเคลือนไหว) มันจาช้ามากๆเลย
ของเพื่อนๆเป็นแบบนี้บ้างหรือเปล่าคะ แล้วมีวิธีแก้ยังไงไม๊คะ
ขอบคุนล่วงหน้าคะ
User 6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 15:24  

New version's 3.69 ( Check by *#0000# )
ampere|
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 18:08  

งึ๊ดๆๆๆ ถ้าลงเฟิร์มแวร์ ตัวใหม่นี่ ตัวซอฟทแวร์ gprs edge อะไรพวกนี้มันจะเสถียรขึ้นหรอเปล่าอ่ะ เวลาเข้า wap แล้วมันกาตุกๆๆๆๆ แล้วค้างเฉย ปิดก็ไมได้ บางทีรีต๊าร์ทเอง จอขาวอื๋อเลย ฮือๆๆๆๆๆๆๆ รู้งี้ซื้อพวก symbian ก๊ะดีหรอก อันนี้ลงโปรแกรมเองกะไม่ได้ แงๆๆๆๆๆ แต่อย่างอื่นมันก็โอเคนะ เสียแต่เรื่องซอฟท์แวร์ มานนี่แหละ งึ๊ดๆๆๆ

ป.ล. อีกอย่างหนึ่งคือเปลืองแบตเตอรี่จังเวลาคอนเนคจีพีอาร์เอสนี่ อยู่ได้แป๊บเดียวลดปึ๊ดๆๆๆ

รอเก็บตังค์ซื้อ O2 atom งุ๊ดๆๆๆ
walee
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 11:18  

เราซื้อรุ่นนี้มาได้ประมาณ 2เดือน แล้ว ดีมากเลย เมื่อก่อนใช้โมโต แล้วเปลี่ยนเป็น ซาเจ็ม แล้วก้อเปลี่ยนเป็นnokia6630 ของไอโมบายโชคไม่ดีเครื่องมันแฮงค์เลยขายไป ใช้มาหลายรุ่นแล้ว ดีหมดยกเว้นรุ่นนี้ปกติซื้อที่บลิทเทล 6270ซื้อที่บลิทเทลนะแต่ของแอดวานซ์แล้วเมดอินไชน่า sdของแจแปน ไม่มีปัญหาอะไรเลย ใช้ดีมาก คงต้องโทษดวงนะใครซวยได้ของไม่ดี ใครทำบุญดีได้ของดีไป(ล้อเล่นนะ) ก่อนนำกลับบ้านทดลองใช้ต่อหน้าพนักงานขายก่อนสักนิดมีปัญหาอะไรจะได้เปลี่ยนของเลย
Pleum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 16:33  

*** ขอถามนิดนึงนะค่ะ คือว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจอยุ่ว่าจาใส่กรอบโทรศัพท์รุ่นนี้ดีมั้ยค่ะ กลัวว่าถ้าใส่แล้วเวลา ไสลด์แล้วตัวเครื่องจะเป็นรอยรึปล่าวค่ะ แล้วใส่แล้วมันจะดูใหญ่มากไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ ***
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2006 23:50  

Code:
*** ขอถามนิดนึงนะค่ะ คือว่าตอนนี้กำลังตัดสินใจอยุ่ว่าจาใส่กรอบโทรศัพท์รุ่นนี้ดีมั้ยค่ะ กลัวว่าถ้าใส่แล้วเวลา ไสลด์แล้วตัวเครื่องจะเป็นรอยรึปล่าวค่ะ แล้วใส่แล้วมันจะดูใหญ่มากไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ ***

ตัดสินใจใส่นะดีครับ อันดับแรกกันรอยได้ดีมากเลย ใส่แล้วจะไม่ดูใหญ่หรือเทอะทะ เท่าไหร่ แต่สามารถใส่กระเป๋ากางเกงยีนส์ได้สบายมาก แต่ต้องรู้จักเลือกซื้อ หาแบบด้านหลังเรียบและสีขาวล้วนนะครับ ส่วนด้านหน้าจะใส่ได้เฉพาะสีดำจะสนิท ส่วนสีเงินนั้น ต้องเลือกหาซื้ออีกอย่างมาใส่ บางรุ่นต้องเอาคัดเตอร์มาตัดส่วนที่ล็อค เพราะมันจะไม่ทำให้ครูดกับตัวเครื่องและจะไม่ทำให้ฝาสองข้างแยกกันออกไปอีก อยากเอารูปให้ดูแต่ลงในนี้ไม่เป็นนอกจากส่งทางเมล์อย่างเดียว ใครอยากเห็นเมล์มาบอกได้นะครับผมจะส่งรูปให้ดี cholja@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2006 21:35  

]เข้าไปดูกรอบใสที่ใส่กับ 6270 ที่ http://www.tmd.go.th/~rwcna/6270/6270.html ได้ครับ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 21:07  

แย่แล้วคับปุ่มกดทิสทางป๋มลอกแล้วคับ ถ้าจะเปลี่ยนปุ่มควบคุมใหม่จะแพงไหมคับ
อยากทรายว่า....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2006 23:16  

อยากทราบว่ารุ่นนี้
ถ้าต่อกับคอมโดยไม่ลงPCsuitได้มั้ยคับ
คือมันเปงแฟลชไดวฟร์ได้มั้ยคับ
แล้วการ์ดสามารถไส่ได้สูงสุดเท่าไหรคับ
ถึง1จิกมั้ย
ขอบคุงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 00:48  

Code:
แย่แล้วคับปุ่มกดทิสทางป๋มลอกแล้วคับ ถ้าจะเปลี่ยนปุ่มควบคุมใหม่จะแพงไหมคับ

ของผมก็ลอกแล้ว ขึ้นไปอ่านข้อความด้านบนซิครับ ผมถามที่ศูนย์แล้ว ของยังไม่มีมา ถ้ามีมาแล้วทางศูนย์จะเสนอราคาให้ลูกค้า ถ้าราคามันแพงเกินไปไม่เอาก็ได้ ผมราของมาเดือนกว่าแล้ว

Code:
อยากทราบว่ารุ่นนี้
ถ้าต่อกับคอมโดยไม่ลงPCsuitได้มั้ยคับ
คือมันเปงแฟลชไดวฟร์ได้มั้ยคับ
แล้วการ์ดสามารถไส่ได้สูงสุดเท่าไหรคับ
ถึง1จิกมั้ย
ขอบคุงคับ

พอต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ คอมฯจะมองเห็นเป็นไดร์ฟหนึ่งเลยครับเป็น Kington [E] ตัวอย่างว่าเห็นเป็น ไดร์ฟ E คุณสามารถลบ คัดลอกไฟล์ต่างๆไม่ว่าจะเป็นเพลง วีดิโคลิป แอปปลิเคชั่น เกม หรือแม้แต่โปรแกรมได้เลย เรียงว่าเป็น Handy Drive ก็ได้ ถูกต้องแล้วครับ 1GB แต่อย่าเปลี่ยนนะดีที่สุด 1. คือเสียเงินโดยใช่เหตุ 512 MB ผมว่าเกินพอแล้วใส่เพลง MP3 ได้ตั้ง 100 กว่าเพลง 2.คุณเพิ่มเป็น 1GB จะทำให้มือถือคุณช้าตามไปด้วยเพราะเวลาคุณจะทำอะไรที่ต้องใช้ไดร์ฟนี้มือถือจะสแกนไฟล์ต่างๆในไดร์ฟก่อน ทีนี้ล่ะคุณเอ๋ย.... Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 00:55  

เพิ่มเติมคำตอบข้อความด้านบนครับ ถ้าคุณไม่ใช้ PC Suite คุณจะไม่สามารถมองเห็นไดร์ฟ [C] ซึ่งก็คือหน่วยความจำในตัวเครื่องของมือถือได้เลยนะครับ ถ้าไม่ต่อด้วย PC Suite คุณจะคัดลอก ลบ หรืออะไรก็แล้วแต่กับเมม Kington จะเร็วกว่า ใช้ต่อด้วย PC Suite ลองใช้ดูแล้วเปรียบเทียบกัน
AIKON
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2006 09:44  

ผมแปลง VDO fileเป็น .3GP ลง 6270 แต่ความละเอียดที่ได้น้อยกว่าที่เคยใช้ Smartmovie ใน 3230 ช่วยแนะนำด้วยครับ
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ขายเครื่องสีเงิน
วันที่โพสท์ : 29 May 2006 10:18  

ใช้มาสามอาทิตย์ ต้องการขายครับ สีเงิน ติดฟิล์มกันรอย มีซิลิโคนสีขาว สภาพ 99.9% อิอิ
ต้องการขาย 9700 บาท ราคา คุยกันได้ครับ
สนใจติดต่อ แดน ที่ dandanguy78@yahoo.com นะครับ
ใช้มาไม่เคยมีปัญหา แต่ตอนนีได้ 3250 มา อิอิ เห่อ เปรี้ยวถูกใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 00:51  

โหลดเกมส์ ริงโทน วอลเปเปอร์ ทีม แอบพลิเคชั่นทั้ง java และ symbain ฟรีๆ!! ใช้ได้กับมือถือ nokia ซี่รี่ 40 และ 60 สมัครเป็นสมาชิกแบบฟรีและแบบเสียเงิน สำหรับสมาชิกฟรีจะโหลดได้วันละ 4 contents สมาชิกแบบเสียเงินโหลดได้ไม่จำกัด ที่นี่...

www.nokiapower.com
User 6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2006 10:23  

Adapter Mini SD( มันไม่ยอมแถมมา ) ซื้อได้ที่ไหน??? ...หาซื้อไม้ได้เลย ...ใครรู้ช่วยบอกหน่อยบอกราคาด้วยนะคับ ...ชอบใช้ Card Reader มากกว่า Data Link
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 17:45  

Pleum ผู้เขียน:

ไม่ดีอะ เอาไปลองแล้วเหมือนจะขูดข้างๆอะ สไลด์ก็ไม่ค่อยขึ้น Surprised
77777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 19:22  

รุ่นนี้ลงไฟล์อะไรได้บ้าง ? นอกจาก MP 3 คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 12:38  

Code:

ไม่ดีอะ เอาไปลองแล้วเหมือนจะขูดข้างๆอะ สไลด์ก็ไม่ค่อยขึ้น

ผมใส่แล้วดีมากเลยไม่เป็นรอยไม่เทอะทะ ไม่ต้องกังวลเรื่องเครื่องเป็นรอย แต่ต้องมีเทคนิคในการใส่ และที่รู้ๆจะมี 2 แบบ ให้เลือกซื้อ บางทีต้องซื้อทั้ง 2 แบบมาเอาเฉพาะส่วนฝาบนหรือฝาล่างมาใส่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 12:45  

Code:
รุ่นนี้ลงไฟล์อะไรได้บ้าง ? นอกจาก MP 3 คะ

รุ่นนี้สามารถทำเป็น Handdy Drive ได้เลย ลงได้ทุกไฟล์แต่ต้องไม่เกิน 480 MB ส่วนเครื่องจะสนับสนุนไฟล์ต่างๆหรือไม่ก็เข้าไปดูในสเปกเครื่องเอานะครับ บางครั้งผมยังกอปปี้โปรแกรมต่างๆ แล้วนำมาลงที่คอมพิวเตอร์เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2006 19:28  

Anonymous ผู้เขียน:
Code:

รุ่นนี้สามารถทำเป็น Handdy Drive ได้เลย ลงได้ทุกไฟล์แต่ต้องไม่เกิน 480 MB ส่วนเครื่องจะสนับสนุนไฟล์ต่างๆหรือไม่ก็เข้าไปดูในสเปกเครื่องเอานะครับ บางครั้งผมยังกอปปี้โปรแกรมต่างๆ แล้วนำมาลงที่คอมพิวเตอร์เลยครับ

อย่าหาว่าเราโง่เลยนะ ถ้าจะดูสเปกเครื่องอ่ะ ต้องทำยังไง - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2006 00:24  

Code:
อย่าหาว่าเราโง่เลยนะ ถ้าจะดูสเปกเครื่องอ่ะ ต้องทำยังไง - -

ก็เข้าไปดูที่เว็บโนเกียไทยแลนด์ก็ได้ครับ จะมีทุกรุ่นเลย เข้าไปก็เลือกรุ่น 6270 รายละเอียดต่างๆจะมีบอกไว้ ไม่ก็ดูที่เว็บ siamphone นี้แหล่ะ
วิทวัส..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากถามว่าอัพโปรแรกมที่ไหนอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 02:43  

ของผมเป็นเครื่อง UD เวอชั่น 3.5 จะเอาอัพโปรแกรมได้ที่ไหนบ้างอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 09:44  

Code:
ของผมเป็นเครื่อง UD เวอชั่น 3.5 จะเอาอัพโปรแกรมได้ที่ไหนบ้างอะครับ

UD นี่คือ ดีลเลอร์หรือตัวแทนขายนะครับ ส่วนการอัพโปรแกรมใหม่ต้องไปที่ศูนย์โนเกียที่เดียว เป็นเวอร์ชั่น 3.69 สรุปผลของการอัพใหม่ ตัวหนังสือจะเล็กลง แต่สระเช่น ไม้เอก ไม้โท ไม้ตรี และไม้จัตวา จะเห็นด่นชัดไม่ซ้อนกันเหมือนก่อน รูปที่แสดงตอนโทรเข้า-ออก น่าจะใหญ่ขึ้นมาอีกเล็กน้อย ส่วนวีดิโอไม่ได้ลองเพราะไม่มีไฟล์ให้ลอง

ตอนนี้ถ้าปุ่มกดใครลอก ตอนนี้ที่ศูนย์โนเกียมีอะไหล่ของแท้เปลี่ยนแล้ว สนนราคา 170 บาท แต่จะมีบางที่ ที่ได้ลด 15 % เหลือ 152 บาท ผมไปเปลี่ยนมาเมื่อวานเหมือนของใหม่เป๊ยบที่สำคัญเป็นของโนเกียแท้ไม่ได้เป็นของร้านทำทั่วไป.......ใครที่คีย์เริ่มลอกไปติดต่อได้เห็นบอกว่าของมีจำนวนจำกัด
วิทวัส...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 12:52  

Code:

UD นี่คือ ดีลเลอร์หรือตัวแทนขายนะครับ ส่วนการอัพโปรแกรมใหม่ต้องไปที่ศูนย์โนเกียที่เดียว เป็นเวอร์ชั่น 3.69 สรุปผลของการอัพใหม่ ตัวหนังสือจะเล็กลง แต่สระเช่น ไม้เอก ไม้โท ไม้ตรี และไม้จัตวา จะเห็นด่นชัดไม่ซ้อนกันเหมือนก่อน รูปที่แสดงตอนโทรเข้า-ออก น่าจะใหญ่ขึ้นมาอีกเล็กน้อย ส่วนวีดิโอไม่ได้ลองเพราะไม่มีไฟล์ให้ลอง

ตอนนี้ถ้าปุ่มกดใครลอก ตอนนี้ที่ศูนย์โนเกียมีอะไหล่ของแท้เปลี่ยนแล้ว สนนราคา 170 บาท แต่จะมีบางที่ ที่ได้ลด 15 % เหลือ 152 บาท ผมไปเปลี่ยนมาเมื่อวานเหมือนของใหม่เป๊ยบที่สำคัญเป็นของโนเกียแท้ไม่ได้เป็นของร้านทำทั่วไป.......ใครที่คีย์เริ่มลอกไปติดต่อได้เห็นบอกว่าของมีจำนวนจำกัด

ขอบคุณครับ ถามอีกนิดครับ ของผมเครื่องผมมันเขียน UD /04/05 นี่คือมันหมดประกันหรอ ผมงง เครื่องมันเพิ่งเปิดตัวตอนสิ้นปีที่แล้วเองอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 15:40  

Code:
ขอบคุณครับ ถามอีกนิดครับ ของผมเครื่องผมมันเขียน UD /04/05 นี่คือมันหมดประกันหรอ ผมงง เครื่องมันเพิ่งเปิดตัวตอนสิ้นปีที่แล้วเองอ่ะ

ตรงนี้จนด้วยเกล้าว่าหมายถึงอะไร คงต้องไปถามที่ร้าน ผมเองก็ซื้อเมื่อ 18 ธ.ค.2548 แต่ที่ศูนย์โนเกียวบอกว่าเครื่องผมหมดประกันเดือนเมย.2550 ก็ไม่ได้ถามเลยไม่รู้แน่เพราะอะไรถึงหมดประกันตอนนั้น คงเป็นเพราะผมเอาเครื่องเข้าศูนย์ตอนไปอัพโปรแกรมมั้ง 1 ปีพอดี.... Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2006 16:37  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วหรอครับ

วันนี้ผมไปถามที่ห้าง ในจ.มหาสารคามมานะคับ

ร้านที่ถูกที่สุด ขาย 11090 บาท เป็น dtac shop

ในกทม.ราคาเท่าไหร่คับ

ผมคิดว่าน่าจะถูกกว่านี้

แล้วระหว่าง 6270 กับ 6280 อันไหนดีกว่ากันคับ กะลังลังเล
ลิงลิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 20:55  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้

เวลาคนโทรเข้า

จะโชว์ภาพเต็มจอมั้ยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2006 22:53  

แล้วแต่จะชอบนะครับระหว่าง 6270 กับ 6280 ดีกันคนละอย่าง 6280 เป็นส่วนที่แก้ข้อบกพร่องของ 6270 มาแล้ว แต่ที่ผมสัมผัส ไม่ได้ใช้เองนะครับ ก็ยังไม่ดี 100% ส่วนตัวว่า 6270 ดีแล้ว ถ้าจะให้ดีกว่านี้คงต้องบอกว่าไปใช้ N80 ซิครับ ราคา 25900 บาทแต่คุณภาพคับแก้ว

ภาพเล็กครับไม่เต็มอย่างที่คิด
R.I.S
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2006 21:58  

คือเราเก็บริงโทนที่โหลดมากะเอ็มพี3ไว้ในการ์ดkingstonอะ แล้วเวลาฟังเพลงในเครื่องเล่นเพลงมันจะเอาริงโทนมาด้วยอะ ทำให้ไม่เล่นริงโทนในเครื่องเล่นเพลงโดยไม่ต้องย้ายโฟลเดอร์ไปไว้ในความจำเครื่องได้รึเปล่าอะ เพราะมันบอกว่าเล่นเพลงจากการ์ดเท่านั้นใช่มะ แต่ความจำเครื่องมันเต็มแล้วอะึค่ะ ถ้าทำได้ช่วยบอกด้วยนะคะ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ Rolling Eyes
maime38
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 00:38  

ทำไม เครื่องผม ใช้เนื้อที่ mem ได้แค่ 200 กว่าเองคับ
ถ้าเกินนั้นมันจะไม่ยอมเซฟให้ลง ใครเป็นบ้างอะคับ
amnesia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเพลง
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2006 23:41  

R.I.S ผู้เขียน:
คือเราเก็บริงโทนที่โหลดมากะเอ็มพี3ไว้ในการ์ดkingstonอะ แล้วเวลาฟังเพลงในเครื่องเล่นเพลงมันจะเอาริงโทนมาด้วยอะ ทำให้ไม่เล่นริงโทนในเครื่องเล่นเพลงโดยไม่ต้องย้ายโฟลเดอร์ไปไว้ในความจำเครื่องได้รึเปล่าอะ เพราะมันบอกว่าเล่นเพลงจากการ์ดเท่านั้นใช่มะ แต่ความจำเครื่องมันเต็มแล้วอะึค่ะ ถ้าทำได้ช่วยบอกด้วยนะคะ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ Rolling Eyes

สร้าง folder ใหม่ แยกเก็บเพลงที่จะฟัง กับเพลงที่ไม่ได้เอาไว้ฟัง (อย่างเช่น ringtone)
เพราะเครื่องเล่นเพลง มันจะเล่นจาก folder เดียวอ่ะคับ folder ไหนก็ได้
วิธีเลือก folder ที่จะให้เล่นเพลง ก็เข้าไปในเครื่องเล่นเพลง -> option -> music source แล้วก็เลือก folder ได้เลย
ส่วนการสร้าง folder ใหม่ทำในโทรศัพท์เลยก็ได้ เข้าไปใน kingston แล้วเลือก add folder
หรือถนัดใช้ com มากกว่าก็เสียบสาย หรือการ์ด แล้วก็สร้าง folder ใหม่ผ่าน com ก็ได้เหมือนกันคับ
ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเสีย
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 23:08  

-- เพิ่งถอยมาเดือนกว่า ๆ เองอ่ะ nokia 6270

มันถ่ายรูปลงเมมโมรี่ ไม่ได้อ่ะ ทำยังไงดี ก็ไปให้พนักงานขายดู คือมันต้องเจ้าศูนย์ใหญ่

คือ ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ แต่อยากรู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นเท่านั้น

อาการ : ถ่ายรูปแล้วขึ้นว่า " ไม่สามารถจัดเก็บไฟล์ "

เป็นมา 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกก็ไม่ได้ทำอะไร นั่งกดการตั้งค่าไปเรื่อย ๆ มันก็หายเป็นปรกติ

แต่พอผ่านไปไม่กี่วัน อาการนั้นก็กลับมาเป็นอีกรอบ เลยสงสัย

ไม่อยากจะเปลี่ยนรุ่น เพราะเพิ่งถอยมาเอง เสียดาย + สงสาร >.<

คือมีทางแก้ไขยังไงก็ช่วยบอกหน่อย จะเอาไปซ่อม คือ ไม่ได้เล่นอะไรที่ผิดแปลก

พิสดารอะไรเลย ทำไมมันเป็นอย่างนี้ได้ ไม่เข้าใจ ช่วยอธิบายหน่อยก็ได้
ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันเสีย
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 23:10  

-- เพิ่งถอยมาเดือนกว่า ๆ เองอ่ะ nokia 6270

มันถ่ายรูปลงเมมโมรี่ ไม่ได้อ่ะ ทำยังไงดี ก็ไปให้พนักงานขายดู คือมันต้องเจ้าศูนย์ใหญ่

คือ ไม่อยากเอาเข้าศูนย์ แต่อยากรู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นเท่านั้น

อาการ : ถ่ายรูปแล้วขึ้นว่า " ไม่สามารถจัดเก็บไฟล์ "

เป็นมา 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกก็ไม่ได้ทำอะไร นั่งกดการตั้งค่าไปเรื่อย ๆ มันก็หายเป็นปรกติ

แต่พอผ่านไปไม่กี่วัน อาการนั้นก็กลับมาเป็นอีกรอบ เลยสงสัย

ไม่อยากจะเปลี่ยนรุ่น เพราะเพิ่งถอยมาเอง เสียดาย + สงสาร >.<

คือมีทางแก้ไขยังไงก็ช่วยบอกหน่อย จะเอาไปซ่อม คือ ไม่ได้เล่นอะไรที่ผิดแปลก

พิสดารอะไรเลย ทำไมมันเป็นอย่างนี้ได้ ไม่เข้าใจ ช่วยอธิบายหน่อยก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2006 23:37  

Code:

ผมไม่แน่ใจว่าจะตอบถูกมั้ย แต่ที่แน่ๆเครื่องจะ Default ไว้ให้เซฟภาพลงในเครื่องซึ่งจะมีหน่วยความจำ 11 MB ถ้าเราลงอะไรไว้พอสมควร เมมอาจจะน้อยจนไม่พอที่จะจัดเก็บก็ได้ วิธีที่จะให้เซฟลงเมม ก็เข้าไปที่กล้งถ่ายรูป แล้วเลือก ตัวเลือก เลื่อนมาเลือก การตั้งค่า แล้วเลื่อนมาเลือก ที่เก็บภาพและวิดีโอ ก็เข้าไปเลือกที่ Kington โดยที่จะสร้างโฟลเดอร์ไว้ก่อนก็ได้ ทีนี้ทุกครั้งที่ถ่ายภาพหรือถ่ายวีดิโอ ก็จะถูกเซฟไปที่เมม....ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2006 00:15  

ujz ผู้เขียน:
กรอบมันทำมาจากอะไรอะ
อะลูอะเปล่า
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2006 20:52  

ถ้าจะเปลี่ยนกรอบส่วนที่สไลแพงไหมคับเพราะมันถลอกแล้วอ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 00:16  

Code:
ถ้าจะเปลี่ยนกรอบส่วนที่สไลแพงไหมคับเพราะมันถลอกแล้วอ่า

ส่วนที่สไลด์ทั้งฝานี่ไม่รู้ราคาครับแต่ตรงปุ่มกดบนฝาสไลด์(up key)นั้น ของแท้ราคา 170 บาท แต่มีบางศูนย์ลด 15 % เหลือ 152 บาท เอาไปให้ที่ศูนย์แล้วสั่งของซิครับ เขาจะเสนอราคามา ถ้าแพงมากเราไม่เอาก็ได้ ผมก็ไปสั่งที่ศูนย์นี่แหล่ะเห็นไม่แพงถึงเอา ถ้าแพงมากก็ไม่เอา ใครที่จะซื้อรุ่นนี้ทางที่ดีหากรอบใสมาครอบกันถลอกดีที่สุด...........หรือไม่ก็ซื้อรุ่นที่เปลี่ยนหน้ากากได้
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2006 22:03  

ขอโปรแกรมแปลงไฟลืหนังหน่อยครับผม

ขอบคุณล่วงนห้าครับ
กำลังเดือดร้อน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 14:52  

สอบถามนิดนึงครับ

ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาอย่างนึงครับ คือพอกดโทรออกแล้วหน้าจอมันดับวูบไปสักพัก แล้วก็กลับมาเป็นหน้าจอปกติเหมือนเดิม แต่บางครั้งก็โทรได้ บางครั้งก็เป็นตามอาการดังกล่าว

ทีแรกนึกว่าเสียที่ซิม แต่พอเอาซิมไปใส่เครื่องอื่น มันก็โทรได้ปกติอ่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ของ orange ครับ

ผมเลยลองเอา sim อันอื่นมาใส่ที่เครื่องของผม ปรากฎว่ามันก็โทรได้อ่ะครับ sim ที่เอามาลองเป็นของ dtac ครับ เลยไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร

ใครเคยเจอรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 16:22  

Code:

ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหาอย่างนึงครับ คือพอกดโทรออกแล้วหน้าจอมันดับวูบไปสักพัก แล้วก็กลับมาเป็นหน้าจอปกติเหมือนเดิม แต่บางครั้งก็โทรได้ บางครั้งก็เป็นตามอาการดังกล่าว

ทีแรกนึกว่าเสียที่ซิม แต่พอเอาซิมไปใส่เครื่องอื่น มันก็โทรได้ปกติอ่ะครับ ตอนนี้ผมใช้ของ orange ครับ

ผมเลยลองเอา sim อันอื่นมาใส่ที่เครื่องของผม ปรากฎว่ามันก็โทรได้อ่ะครับ sim ที่เอามาลองเป็นของ dtac ครับ เลยไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร

ใครเคยเจอรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

อาการแบบนี้น่าจะเป็นการรีสตาร์ทเองของเครื่องซึ่งจะเป็นจอขาวเดี๋ยวเดียว เป็นกันทุกคนนะครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร ลองไปอัพโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด 3.69 ซิครับอาจจะดีขึ้น ไม่รู้อาการแบบนี้ 6280 เป็นมั้ย....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2006 16:39  

Code:

ขอบคุณครับ

อาการแบบนี้น่าจะเป็นการรีสตาร์ทเองของเครื่องซึ่งจะเป็นจอขาวเดี๋ยวเดียว เป็นกันทุกคนนะครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร ลองไปอัพโปรแกรมเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด 3.69 ซิครับอาจจะดีขึ้น ไม่รู้อาการแบบนี้ 6280 เป็นมั้ย....

ขอบคุณครับ

ลืมบอกไปครับ ว่าเวลามันดับวูบแล้ว มันโทรออกไม่ได้ด้วยอ่ะครับ คือโทรออกไม่ได้เลย โทรทีไรดับวูบ แล้วก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

แต่เวลาที่โทรออกได้ หน้าจอมันจะปกติครับ
Quiet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยน๊า
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 14:00  

รบกวนด้วยนะ
พอดีโหลดโปรแกรม S40 theme studio แล้วลงคอมเครื่องแรก register
เรียบร้อยแล้ว
แต่พอไปลงอีกเครื่องมันจาเอา serial number มาจากตรงไหนง๊า Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2006 23:19  

Code:
รบกวนด้วยนะ
พอดีโหลดโปรแกรม S40 theme studio แล้วลงคอมเครื่องแรก register
เรียบร้อยแล้ว
แต่พอไปลงอีกเครื่องมันจาเอา serial number มาจากตรงไหนง๊า

ก็เอา serial number นั้นมาลงนั่นแหล่ะ ใช้ได้ไม่มีปัญหา ผมเคยลงหลายเครื่องแล้ว
Quiet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบใจจ้า
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2006 11:27  

ขอบคุนๆน๊า

แต่พอดี serial number มันหายไปง๊า
แหะๆ ทำงัยอ่ะ
ใช้ serial ของ s60 ได้มั๊ยง่ะ
P4n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 18:36  

ใครที่เครื่องดับ หรือ Restart เอง ลองทำตามนี้ดูนะ
ถอด Mini SD ออกเลย ถ้าไม่จำเป็น
จริงๆเราก็อยากใช้ Ringtone ที่อยู่ใน Mini SD เหมือนกัน แต่เครื่องมันเต็มเลยย้ายมาไม่ได้
แต่แนะนำว่าให้ถอด Mini SD ออกจะดีกว่า
ตอนแรกเราก็รู้สึกแย่นะ คือเครื่องมันชอบ รีสตารท์เอง ดับเองบ้าง เราก็เลยหงุดหงิด
แล้วทุกครึ่งที่มันเป็นก็คือทุกครึ่งที่เราเข้าไปใน Gallery เราก็เลยตั้งขอสันนิษฐานเอาอะ
พอเราถอดออกนะ เครื่องก็ดีเลิสเลอ ไม่รีสตารท์ไม่ดับเลยอะ

ใครเป็นก็ลองทำดูนะแล้วบอกด้วยว่าช่วยได้มั้ย

ใครมีวิธีแก้อย่างอื่นก็ช่วยแนะนำทีนะ
PS. บางทีเครื่องเราชอบหา Kigston ไม่เจอทั้งๆที่ใส่อยู่
พอเราเลือก Ringtone จากในนั้น มันก็เลยไม่ดังเวลาเครื่องอ่านการ์ดไม่ได้
เซ็งมากๆไม่รุ้จะทำไง ตอนนี้ตัดปัญหาคือเลิกใช้การ์ดเลยอะ T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 20:06  

ถ่ายวีดีโอไม่ชัดเลยอ่ะรุ่นนี้ เบื่อแล้ว อยากขายจริงๆ และมีใครรู้บ้างไหมว่าทำไมของทรูมูฟโหลดธีมในเว็บasmobไม่ได้อ่ะ
musashaiden9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 21:04  

ถามคนที่ซื้อมาล่าสุดนะคับ ว่างานประกอบที่ว่าห่วย ๆ อ่ะ ของลอตใหม่ ๆ ดีขึ้นบ้างหรือยังคับ จะซื้อให้แฟนคับ Very Happy
may478
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2006 00:31  

แบต อึดป่าวค่ะ พี่ๆ ถ้า วันนึงโทร แค่ 1 ชม กับ ฟังเพลง 1 ชม จะ แสตนบาย ได้ ประมานกี่วันค่ะ แล้วเราฟังเสียงสนทนา ชัด ดัง แค่ไหน ค่ะถ้าเทียบกับ ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2006 21:08  

ทำงานวันละ 2-3 ชม. ได้เดือนละ 22000 บาท 1 ชม.ได้ประมาณ 10000 บาท จะหาอาชีพหรือรายได้ที่ไหนดีกว่าอีกนะ ถ้าคนทั้งประเทศไทยที่ว่าจนๆหรือไม่จน 60 ล้านคนมาทำแบบนี้ประเทศเราก็รวยแล้วไม่ต้องไปทำมาค้าขายกับฝรั่งมังค่าหรอก เดือนละ 22000 ชาวไร่ชาวนาปลูกข้าวปลูกพืชเป็นๆปีๆยังไม่ได้เลย ช่วยกันบอกทุกคนในประเทศไทยมาทำอาชีพนี้กันดีกว่า เลิกเรียนหนังสือ นั่งคลิ๊ก 2 ชม.แล้วไปเดินชอปปิ้ง อ้อลืมไปว่าคงไม่มีคนค้าขายเพราะ รวยกันจากอาชีพนี้กันทุกคนแล้ว คนไทยยอมจนมากกว่ายอมโดนเว็บประเภทนี้มาหลอกลวง.......................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 00:16  

Code:
ผมเคยลองสมักแล้ว แต่เปนของที่อื่น ทามปายด้ายเยอะ แล้วมานก้อขึ้นให้ด้วยว่าเรามีรายได้ไปแล้วเท่าไหร่ แต่หลังจากนั้นม่ายนาน เวบมานก้อหายไป เข้าม่ายด้ายอีกเลยเพราะฉะนั้นมานเปนมานจาเปนการหลอกให้คุนเสียเวลาเปล่า

แล้วคุณได้เช็ครายได้ด้วยมั้ย แล้วได้เท่าไหร่ ไม่อยากให้คนไม่รู้จริงเสียเวลากับเรื่องพวกนี้สู้ตั้งใจทำงานเก็บเงินแล้วใช้อย่างพอเพียงแบบในหลวงท่านตรัสไว้จะดีที่สุด...ตามความคิดของผมนะ
Azmar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 01:47  

รบกวนท่านที่ทราบหน่อยคับผม
6270 ของผม มีปัญหานิดหน่อยคับ

คือเวลาผมจะเปลี่ยน"ระบบปรับเสียงสื่อ" ให้เป็นแบบคลาสิก อ่ะคับ
ทำไมเครื่องมันบอกว่า"ใช้งานชุดไม่ได้"

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึเปล่าคับ

ยังไงก็ขอขอบล่วงหน้าน๊ะคับ

^^"
krit_itchy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 11:08  

เพิ่งถอยมาเมื่อวันศุกร์นี้อ่ะครับ MBK 11500

ผมสงสัยอย่างนึงว่า เวลาใช้ PC Suite แปลงไฟล์เพลงจาก CD ลงเครื่อง มันได้แต่ไฟล์ ACC
เท่านั้นเหรอครับ รู้สึกว่า ไฟล์ ACC จะขนาดเล็กกว่า MP3 ครึ่งนึงเลย อย่างนี้คุณภาพเสียงจะด้อยกว่าด้วยหรือเปล่า

อีกเรื่อง เวลาเอาเพลงลงเครื่องอ่ะครับ เปิดดูใน Gallery ชื่อเพลงทั้งไทยทั้งอังกฤษอ่านออกหมด แต่เวลา เปิดในMusic Player มันกลายเป็นภาษาจีนน่ะครับ ใครมีวิธีแก้งยังไง รบกวนด้วย

อ้อ อีกเรื่อง อยากได้ Theme อ่ะครับ ใครรู้มั่งว่าหาได้ที่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 20:04  

Code:
เพิ่งถอยมาเมื่อวันศุกร์นี้อ่ะครับ MBK 11500

ผมสงสัยอย่างนึงว่า เวลาใช้ PC Suite แปลงไฟล์เพลงจาก CD ลงเครื่อง มันได้แต่ไฟล์ ACC
เท่านั้นเหรอครับ รู้สึกว่า ไฟล์ ACC จะขนาดเล็กกว่า MP3 ครึ่งนึงเลย อย่างนี้คุณภาพเสียงจะด้อยกว่าด้วยหรือเปล่า

อีกเรื่อง เวลาเอาเพลงลงเครื่องอ่ะครับ เปิดดูใน Gallery ชื่อเพลงทั้งไทยทั้งอังกฤษอ่านออกหมด แต่เวลา เปิดในMusic Player มันกลายเป็นภาษาจีนน่ะครับ ใครมีวิธีแก้งยังไง รบกวนด้วย

อ้อ อีกเรื่อง อยากได้ Theme อ่ะครับ ใครรู้มั่งว่าหาได้ที่ไหน

ช่วยกลับไปอ่านตั้งแต่หน้า 25-30 กว่าๆนิดหน่อยจะได้คำตอบทั้งหมดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2006 23:02  

symbian มีความสัมคัญขนาดไหนครับ พอดีอยากได้รุ่นนี้แต่มันไม่มีsymbian อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2006 22:34  

Code:
ปุ่มกดนี้ต้องเสียค่าใส่เพิ่มอ่ะป่ะ เราไปซื้อกรอบสีดำมาใส่สวยกว่าใส่กรอบใสอีกคือมันดูไม่ใหญ่เทอะทะ ไม่รู้ว่าคิดไปเองป่ะ เวลาสไลด์มันก็ฝืดนิดหน่อย แต่ไม่ถึงขั้นสีกับฝาสไลค์อันหลัง

ไม่ต้องเสียค่าใส่ครับ เสียเฉพาะค่าของเท่านั้น ส่วนกรอบพลาสติคสีดำมีด้วยหรือผมไปเดินดูตั้งหลายร้านไม่เห็นมีเลย หรือว่าของเพิ่งมีถ้าจะสวยดีนะครับ จะลองไปหาดู ผมได้แต่ซื้อซิลิโคลนสีดำมาใส่สวยดีแต่ไม่สนิทแน่นทำให้ไม่สวย
papar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2006 22:09  

6270 ครั้งแรกที่เห็นชอบมาก จึงได้ซื้อมาใช้ไม่ถึงเดือนเลย เปิดดูรายชื่อไม่ได้เครื่องดับ สัญญาณก็ไม่มี โทร.ติดต่อทางร้านที่ซื้อบอกให้ส่งศูนย์ซ่อม ก็เอาไปศูนย์ซ่อมนัดวันไปรับเครื่องภายใน 3 วัน ประมาณ 5 วัน ไปรับเครื่องทดลองเครื่องแล้ว ยังใช้ไม่ได้อีกบอกว่าต้องส่งศูนย์ใหญ่ ต้องคอยอีก 3 สัปดาห์ ประมาณอาทิตย์กว่า ๆ ก็โทร.ไปถามดูอีกได้รับคำตอบคือยังใข้ไม่ได้ บอกว่าลองเปลี่ยนตัวนั้น ตัวนี้ดูแล้วก็ยังใช้ไม่ได้ ต้องรอไปก่อน ขอบอกตอนนี้เลยนะว่า "เสียความรู้สึกมาก" ถามว่าเปลี่ยนเครื่องไม่ได้เหรอ ทางศูนย์บอกว่าไม่มีนโยบาย แล้วก็ไม่มีเครื่องสำรองมาให้ใช้ รองรับมั่งเลย แย่จังเลย เสียความรู้สึกจริง ๆ ตอนนี้บอกใคร ๆ ที่บ้านแล้วว่า
อย่าไปซื้อของแพงมาใช้เลย ซื้อของมือสอง หรือ ซื้อของถูก ๆ ใช้ดีกว่า
คนพระราม3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 6270 ดีนะแต่ระวังจะถึงคราวซวย
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 14:35  

ซื้อมาประมาณวันที 7 มิถุนายน 2549 ทุกอย่างโอเคค่ะ ชอบมากกับลูกเล่นของเครื่อง ครบทุกความต้องการจริงๆ รูปก้อชัด สมกับที่เลือกใช้ Nokia ค่ะ แต่พอประมาณวันที่ 17 มิถุนายน 2549 ซึ่งใช้ได้ประมาณ 10 วัน เครื่องก้อมีอาการแปลกๆ คือ เวลาโทรเข้าหรือโทรออกไม่เกิน 3 นาที สัญญาณจะถูกตัดไป และเครื่องจะฟ้องว่า สัญญานล้มเหลว,ขัดข้องชั่วคราว ประมาณนี้ เป็นแบบนี้ประมาณ 2 วันคิดว่าเกิดจากซิมการ์ด แต่พอไปตรวจสอบซิมและลองใช้กับเครื่องอื่นก้อไม่มีปัญหา ชักเอะใจไม่คิดว่าจะเกิดจากตัวเครื่องเพราะเพิ่งซื้อมาได้แค่ 10 กว่าวัน ก้อลองเปลี่ยนเอาซิมอื่นๆของทุกระบบมาใช้ดู เป็นเหมือนกัน ก้อเลยเอาเครื่องไปให้ทางร้าน (M Shop เซ็นทรัลพระราม 3) ซึ่งซื้อเครื่องมาจากร้านนี้ดูให้ อาการหนักกว่าเก่าอีกคือ โทรเข้าโทรออกไม่ได้เลย สัญญานมีเต็มที่จอ แต่พอโทรออกเครื่องจะฟ้องว่า ขัดข้องชั่วคราว สัญญาณล้มเหลวตลอด เลยเอาเครื่องไปส่งซ่อมที่ M Link สุขุมวิท 62 ประมาณ 4 วันโทรไปเช็คปรากฏว่าทาง M Link แก้ไขแล้วไม่หายเลยส่งต่อไปที่ Nokia Care ที่ปิ่นเกล้า ต้องรอประมาณเดือนหนึ่งเต็มๆ แถมไม่มีเครื่อง Spare ให้ใช้อีกตะหาก เซ็งมากๆ ซื้อเครื่องมา 12,000 ใช้ได้ 10 วันเจ๊ง แถมไม่มีเครื่องให้ใช้อีกตะหาก เอ้อ ไม่รู้จะทำยังงัย ไม่รู้จะโทษใคร ไม่รู้จะออกมายังงัย คงถึงคราวซวยละมั้ง ไม่รู้ว่าจะเป็นทั้งหมดหรือแค่บางเครื่องหรือบางรุ่นก้อไม่รู้ แค่เล่าให้ฟังแก้เซ็งเฉยๆ ไม่รู้จะระบายกะใครอะ ซวยจริงๆๆๆๆๆ
MoonShadowZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 00:24  

อยากทราบว่า Firmware ของ 6270 อัพที่ไหนได้บ้าง หรือต้องเป็นที่ เซ็นทรัล ปิ่นที่เดียว

แล้ว ปัญหาเสียงเรียกเข้า ที่ไม่สม่ำเสมอเมื่อตั้งค่าไว้ที่ดังสุด

มันหายกลับมาเป็นเสียงดังเท่ากันตลอดหรือปล่าวครับ

แล้วเรื่องปุ่มที่มันลอก ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ Nokia Profes..Center มีรึป่าวครับ

ตามห้างใหญ่ๆทั่วไปอ่ะครับ หรือต้องโนเกีย แคร์ ที่เซ็นปิ่นเท่านั้น
User 6270
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2006 14:18  

หาลงโปรแกรม Dict. ( .java )ที่มีคำหลายๆคำไม่ได้เลย Sad ลองไปทำที่ Central มาพอลงไปแล้วเครื่องรุ่นนี้ก็ไม่support... ใครพอรู้บ้างว่าจะลงโปรแกรม Dict.( ที่มีศัพท์เยอะๆไม่ใช่มีแค่300-400 คำนะ ) ได้ที่ไหนบ้างช่วยบอกหน่อย... !!! สงสัยคงต้องขายเครื่องนี้กลับไปใช้Symbianเหมือนเดิมแล้วหละ
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 15:21  

เมื่อวานเอาเครื่องไปเปลี่ยนปุ่มกดทิศทางบางร้านบอกว่าต้อง 45 วัน โหหน้าห้อยเลยแค่เปลี่ยนปุ่มกดต้องรอถึง 45 วันแล้วถ้าเอาเครื่องไปซ่อมคงต้องรอเป็นปีแน่ๆ
ลืมบอกไปว่าผมอยู่มุกดาหารต้องส่งไปที่ศูนย์อยู่ที่ขอนแก่น
inside
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 21:37  

Top5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 22:07  

ทำไมอ่านไฟล์ MPEG-4 ไม่ได้คับ ทั้งๆที่เสปคบอกว่ารองรับ Question
Blackbra
Year's Star

หัวข้อ : สรุปเท่าที่อ่านมาเนี่ย6270นี่มันปันหาเยอะจังเนาะจะซื้อดีมั้ยด่วน
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2006 21:50  

Sad Sad งง หมดแล้ว อ่ะ บอกหน่อยค่ะ มันไม่ดีเหรอ ไม่อยากโชคร้ายเหมือนคนที่ประสบมาแล้วอ่ะ แงๆๆ แนะหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 17:33  

ผมซื้อมาเมื่อ 2 วันก่อนที่เทเลวิช ปิ่นเกล้า ก็ไม่เห็นเครื่องมันจะมีปัญหาอะไรนี่ครับ ยกเว้นก็ไอ้ปุ่มบังคับตรงกลางนี่แหละที่มันโยกเยกจริง ๆ แต่ก็ไม่มากนะ แต่เสียงดีจริง ๆ ขอบอก ดีกว่า 6280 อีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 11:07  

ลิงค์โหลด Theme ฟรี http://gallery.mobile9.com/c/nokia-6270-themes/1/
.1.2.3.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 18:11  

ถ้าเราจะซื้อจะซื้อรุ่นไหนดีอ่ะช่วยตอบด้วยนะ
sooppo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เลือกไม่ถูก
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 16:14  

คือเลือกไม่ถูกหน่ะครับ ระหว่าง 6270 กับ 6280
เอาเป็นว่า เปรียบกันอย่างนี้แล้วกันนะครับ ตามความเห็นผม ที่ชอบ 6270 เพราะคุณสมบัติที่มันเกินราคาเลย แถม เมม ตั้ง 512 mb แต่ที่คิดไม่ตกกับ 6280 ก็คือ เรื่องการประกอบ เพราะเท่าที่ดูนะครับ รู้สึก การประกอบ การใช้งาน 6280 จะดีกว่า แต่คุณสมบัติบางประการที่ถูกตัดออกไป แถม เมมก็ให้แค่ 64 MB เอง ราคาก็มากกว่า เลยคิดไม่ตกว่าจะเอาเครื่องไหนดี เพื่อน ๆ ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ ว่าถ้าเป็นเพื่อน ๆ เห็นตามความคิดผม เพื่อน ๆ จะเอารุ่นไหนดี Confused
vengrum
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 16:23  

6280 ดีกว่าอยู่แล้วครับ ดูแล้วมันจะทนกว่า 6270
ตอนนี้ราคา mem ถูกลงมากครับ เสียเพิ่มอีกไม่กี่บาท คุ้มกว่าเยอะ แต่เสียอยู่อย่างเพิ่มโปรแกรมไม่ได้ ไม่ใช่ Symbian แค่นั้นเองนะ
UnKnow Sugar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2006 23:46  

อยากทราบเกี่ยวกับเครื่องมือ 2 ว่าราคาเท่าไร (ยังอยู่ในประกันอย่างน้อย 6 ปี สภาพดี) หรือใครอยากขายลองโพสราคาไว้ดูนะ เผื่อสนใจ
jeneva
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2006 00:50  

รู้แต่ว่าเพื่อนเอาไปขาย แค่ 7500 เอง สภาพยังดีอยู่เรยย

เสียดายแทนเพื่อนจัง
Gym
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายเครื่องค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 12:24  

UnKnow Sugar ผู้เขียน:
อยากทราบเกี่ยวกับเครื่องมือ 2 ว่าราคาเท่าไร (ยังอยู่ในประกันอย่างน้อย 6 ปี สภาพดี) หรือใครอยากขายลองโพสราคาไว้ดูนะ เผื่อสนใจ

ต้องการขายเครื่องที่ 8000 บาท ใช้เองค่ะทะนุถนอมอย่างดี อุปกรณ์ครบค่ะใช้ได้ประมาณ 5 - 6 เดือนเองค่ะ สนใจต่อรองราคาได้ค่ะ 05-707-2217, 09-110-7700 Wink
tumtoday
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2006 12:44  

สนใจคับ ตั้ม 01-4914100
jeneva
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 00:47  

6270 เนี่ย จากที่ใช้เองอ่ะค่ะ ก้อดีนะค๊ะ ราคาไม่แพงเกิน รูปถ่ายออกมา

ก้อสวยดี ใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยากดีด้วย Laughing แต่ 6280 ไม่เคยใช้ ก้อเรย

ไม่ทราบอ่ะค่ะ ว่า เปนยางงัย อิอิ อืมมม จาว่าไม่ทน มันกอ้ไม่ใช่นะ 6270

มานก้อทนอ่ะแหละ อยู่ที่ว่าเราใช้ทะนุถนอมดีแค่ไหนมากกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2006 21:20  

พอดีเบื่อ อยากขายนะ เอาไปร้านตีราคาได้7500นะจริงๆมันจะให้เรา7600แต่พอดีบอกว่าไม่มีหูมันหัก100 มันให้สูงเพราะจะไปบิ้วเป็นมือ1อะ มันบอกเพราะร้านรู้จักกัน
เลยสงสารคนซื้ออะ เครื่องเราสภาพดีนะ ไม่มีรอยเลย แค่ลอกตรงปุ่มกดนิดนึง อุปกรณ์ยกกล่อง ยังเหลือประกันนะ เพราะซื้อมาเมื่อเดือนมีนา ขาดแค่หูฟังเพราะลืมไว้ต่างจังหวัด แต่ซื้อหูมาใหม่แล้วของแท้ ราคาเกือบพันนะ แต่เราไม่ค่อยได้ใช้นะ ขาย7900อะ ขอมากกว่าร้านนิดนึงนะคะ สนใจโทรมาได้ 03-6017241นะคะ

มีเบอร์เกือบสวยขายนะคะ ไม่แน่ใจว่าขายได้ราคามั้ย แต่ไม่มีเครื่องจะใส่อะ เลยไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ข้างบนค่ะ
05-9966970
03-9225779
mukk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่าข้อความ 6271
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2006 10:40  

คืออยากรุวิที

ให้เครื่องมันเเสดงวันเวลา ที่รับข้อความอะ

ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2006 13:40  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคับ? Neutral
archara
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 6270 คะ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2006 14:39  

เหลือประกัน 10 เดือน อุปกรณ์ ครบชุด ยกกล่อง มีทั้งกล่อง - ถุง ของ mlink หูฟัง ไม่เคยใช้ ดูได้เลย ประกัน หมด เดือน 6 ปี 2550

ขาย 8000 คะ เครื่องใหม่ หน้าจอ สติกเกอร์ ยังไม่ได้แกะ เลย โทร 01-6231458
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตเตอรี่หมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2006 01:08  

ซื้อ 6270 เมื่อ 31/7/49 รู้สึกว่าแบตเตอรี่หมดเร็ว ไม่ตรงตามข้อมูล เลยลองไม่โทรออก ไม่ฟังเพลง ไม่เปิดระบบสั่น ตั่งค่าประหยัดพลังงาน วันแรกเปิดเครื่อง 9.00 น. รับสายเข้า และสนทนา รวมเวลา ประมาณ 15 นาที ปิดเครื่อง 22.00 น ในวันที่สอง เปิดเครื่อง 8.00 น. รับสายเข้าและสนทนา รวมเวลาประมาณ 30 นาที แบตเตอรี่หมด ในเวลาประมาณ 14.00 น. ต้องซื้อแบตเตอรี่อีกก้อนมาสำรอง อย่างนี้ตัวเครื่องผิดปกติหรือไม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2006 11:41  

รายชื่อเพลงใน เครื่องเล่นเพลงมันอ่านไม่ออกครับ ทำไงดีครับ
kung_chou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2006 14:07  

Laughing เราใช้มา 1 อาทิตย์แล้ว ค่อนข้างพอใจเลยนะ ครบเครื่องดี
แต่มีปัญหาอยู่อย่างนึง คือ ฝาหลังแกะไม่ออก แน่นมาก เอาเหล็กมาแงะๆดู
เลยเป็นรอยไปนิดนึง(ด้านบน) แต่เหล็กขูดกับฝาหลังไม่เป็นรอยเลย ทนดี
ไม่รู้จะทำไงแล้ว เลยปล่อยไว้งั้นไว้ให้ที่ร้านแงะให้

ปัญหาอีกอย่างคือ ปุ่มโอเค ตรงกลางมันเล็ก และกดยากอ่ะ ไม่ค่อยชอบเลยต้องใช้เล็บจิกๆเอา

แล้วขอถามหน่อยว่า ปุ่มมันจะลอกรึเปล่า บางคนบอกว่าโครเมี่ยมมันจะลอก สีตรงปุ่มก็ลอก
Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2006 13:58  

สรุปปว่ามันเล่น mp4 ได้ป่ะ ใครรู้ช่วยบอกที ส่วนที่ปุ่มมันลอกน่ะจริงแต่ของเราเป็นเฉพาะปุ่มตรงกลางส่วนที่อื่นไม่เห็นเป็นไรเลย
นายมิค
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ถามคั บระหว่าง nk 6270 กับ k790i
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 09:51  

รบกวนพี่ๆอีกรอบคับ Very Happy คือแฟนผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ โนเกีย 6270 คับ ไปซื้อที่ MBK เจ้าของบอกมือ1 ในราคา 8900 บาท คับ Shocked เธอก็เอามาโชว์ผม ว่า หน้าจอก็ใหญ่กว่า เสียงก็ดี ถ่ายรูปก็ชัด ไม่ได้เป็นสมาท์โฟน เหมือนรุ่นของผมเหมือนกันแถมราคาก็ถูกกว่า เธอก็เลยชวนผมซื้อรุ่นนี้อ่ะคับ เธอบอกกล้อง 2 ล้าน กะ 3 ล้านมันคงไม่ต่างกันมากมั้งแลเวหน้าจอของเธอก็เป็น QVGE อ่ะไรก็ไม่รู้คับผมก็ดูๆ อืม.... ก็หน้าจอใหญ่ดี สีสวย เสียงก็ โอ นะคับ ส่วนเรื่องราคานี่ผมไม่แน่ใจว่าจะโดนย้อมน้องเหมียวป่าว... พี่ๆ เพื่อนๆว่าไงคับ คือตอนนี้ผมเก็บตังค์อยู่อ่ะคับขาดอีก 2000 ก็ออกเจ้า K790i ได้นะคับ พี่ๆช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ที่นะคับ จะได้เอาไปเถียงเธอได้อ่ะคับ Rolling Eyes
..<มือซ้าย>..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2006 23:21  

เพิ่งไปถอยมา ราคาก็ 11900 บาท เเล้วน่ะ การใช้งานคุ้มราคา

ถ้าเทียบกับ 6280 ก็ม่ายต่างกันน่ะครับ ต่างแค่ตรงที่ว่า

เมมโมรี่ 6280 มี 128 แต่ 6270 มี 5 ร้อยก่าๆ

มี 2 สีให้เลือก จะมีสีดำ กาบบลอน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากโพสด้วย
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2006 13:55  

(BANK) ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดีไซน์ออกเหลี่ยมจัด แต่ฟังก์ชั่นถือว่าทำได้ดีครับ มีกล้อง 2 ล้านพิกเซลซะด้วย แล้วก็ลำโพงแบบ 3 มิติ Very Happy

เราใช้มา 5 เดือนแล้วนะตอนแรกมีปัญหาตรงสมุดโทรศัพท์เข้าไปบางชื่อมันจะทำให้เครื่องดับ และรีเซ็ทขึ้นมาใหม่กลุ้มใจมากเลยอยากขากแต่แก้ปัญหาตรงชื่อไหนมีปัญหาก็ลบออกและเมมใหม่เป็นชื่อจริง ก็แก้ปัญหาได้แล้ว ตอนนี้เครื่องเราไม่มีปัญหาแล้วใช้งานได้ดีมากเลย ชอบมากรุ่นนี้
93
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 13:31  

ต่างกับ 6280 อย่างไร นอกจากกล้องตัวที่ 2 แล้ว Very Happy
beaver_t
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2006 19:45  

เห็นเว็บนอกเขาขายปุ่มกด Accessories เยอะแยะ ไปหมด บ้านเราทำไมไม่มีบ้างหนอ
ต้องเราเข้าศูนย์ตะพึด ใครสั่งซื้อได้ช่วยสั่งมาขายหน่อย จะได้ฝากซื้อบ้าง รู้สึกของเขาจะเป็นของดี ไม่ใช่ made in China

http://www.blueunplugged.com/ProductDisplay.aspx?productKey=117710

http://cgi.ebay.com/Original-Nokia-6270-Silver-Middle-Keymat-Keypad-JoyPad_W0QQitemZ160030096196QQihZ006QQcategoryZ57254QQssPageNameZWD1VQQrdZ1QQcmdZViewItem
^^Mini-girl^^
Year's Star

หัวข้อ : ขาย NOKIA 6270 ราคา 7500 บาท
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2006 15:08  

สภาพดี อุปกรณ์ยกกล่อง ขาดหูฟังอย่างเดียว เครื่องใช้งานได้ปกติ แต่เราขายเพราะว่า อยากได้เครื่องใหม่ เครื่องประกัน M-link ซื้อมาประมาณ 3 เดือน วาค่ะ 01-4344401
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2006 12:06  

ทำไม เขาไม่ทำปุ่มกดทิศทาง เป็นวัสดุเดียวกับปุ่มโทรออก ด้านซ้ายขวา มันจะได้ไม่ลอก ผมเปลี่ยนมาใหม่ ก็ลอกเหมือนเดิม มันขัดใจ อันที่จริงทุกอย่างมันโอเคเลย ผมใช้เครื่องมา 6 เดือน ไม่เคยมีปัญหาเลย เว้นแต่ปุ่มมันลอก พวกที่ทำของก้อป น่าจะทำเป็นเนื้อวัสดุเดียวกัน ใช้แล้วไม่ลอก ผมว่าต้องขายดีแน่ๆๆๆๆ
StormRedner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2006 23:18  

ของผมก็ลอกเกือบจะไม่เหลืออะไรแล้ว จะกลายเป็นปุ่มใส่ๆแล้วง่ะคับ

แล้วก็ส่วนที่เป็นโครเมี่ยมก็หลอกเหมือนกัน ทั้งตรงที่กรอบของกล้องกับด้านข้างอะคับ

ไม่รู้ว่าทั้งปุ่มกดแล้วก็กรอบมีเปลี่ยนมั้ยคับ ? ราคาเท่าไร ?

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 17, 18, 19  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: